Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถอดการ์ดmicroSDของN81ยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3776
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถอดการ์ดmicroSDของN81ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 16:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

พึ่งซื้อมือถือมาใหม่เเล้วผมจะถอดการ์ดเเล้วผมถอดไม่เป็นอะเเงะๆดูกลัวมันพังเลยมาถามครับว่าเอาออกยังไง ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยบอกผมนะครับขอความกรุณาด้วยครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถอดการ์ดmicroSDของN81ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 16:51  

box159 ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมือถือมาใหม่เเล้วผมจะถอดการ์ดเเล้วผมถอดไม่เป็นอะเเงะๆดูกลัวมันพังเลยมาถามครับว่าเอาออกยังไง ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยบอกผมนะครับขอความกรุณาด้วยครับ

Mini-SD ที่เเถมมากะ N81 จะใส่ไว้ในเครื่องเเต่เเรก วิธีเปลี่ยนการ์ดคือ

- ด้านข้างของเครื่องจะมีช่องเสียบเมมอยู่ ให้ใช้เล็บเเกะฝาออกมา (ไม่ต้องเเรงนะ)
- เเล้วใช้เล็บ กดเมมทีนึง (ดันสปริงให้ดังกลิ๊ก) เเล้วปล่อย เมมก็จะออกมา
- ค่อยๆ ดึงออกครับ เเล้วเอาเมมอันอื่นของคุณใส่เข้าไปเเทน

การเปลี่ยนเมมไม่ต้องปิดเครื่องก็ได้ครับ เปลี่ยนสดๆ ได้เลย Very Happy
box159
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 16:56  

ได้เเล้วครับขอบคุณมากครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ถอดการ์ดmicroSDของN81ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 11:45  

papayatop ผู้เขียน:

Mini-SD ที่เเถมมากะ N81 จะใส่ไว้ในเครื่องเเต่เเรก วิธีเปลี่ยนการ์ดคือ

มันจะแยกออกจากกันน้อง
black_izer
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 18:41  

atthaphon_s ผู้เขียน:
papayatop ผู้เขียน:

มันจะแยกออกจากกันน้อง

หรอคับ เครื่องของผม MicroSD กับ N81 ก็ใส่มาตั้งแต่แรกเหมือนที่พี่ท๊อบบอกคับ
แต่อาจจะเพราะคนละดีลเลอร์กันมั๊งคับ ข้อมูลเลยไม่ตรงกัน
ผมซื้อ Jaymart คับ
ชื่อจริงยาวมากกกกก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 22:49  

ถ้าเครื่องมาใหม่เลยจริงๆ ต้องแยกไว้ครับ
แต่ถ้าเอาไปวางขาย อาจมีการลองเครื่อง
ซึ่งมันเป็นเรื่องที่ทำใจยากนิดนึง เวลาไปซื้อมือถือตามตู้
เพราะเครื่องที่เราได้มาส่วนใหญ่ จะถูกลองใช้ก่อน
โดยเฉพาะแบตเตอรี่ ที่มีการเสียบใช้แค่พักเดียว เพื่อให้ลูกค้าได้ทดลอง
แล้วก็ต้องถูกถอดออก หรือเสียบคาไว้เผื่อคนขายลองใช้เอง

ลูกค้าหัวหมอบางคนอาจทักท้วง ขอเครื่องใหม่ ไม่เอาเครื่องที่ลองใช้
เวรกรรมไปตกกับลูกค้าที่ไม่รู้ หรือไม่เรื่องมาก
แต่ไอ้เครื่องใหม่ที่ไปหยิบมาให้คุณน่ะ เอามาจากไหนมั่นใจได้หรือ
หนีไม่พ้น ขอเช็คเครื่องดูอีกที - -"

เอาเถอะ จะแยกมา หรือ เสียบคาไว้ ขอให้คุณใช้ได้ดีไม่มีปัญหาก็พอครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: