Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 nokia n78 Software ตัวใหม่สามารถอัฟได้ที่ตัวเครื่องเลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3329
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nokia n78 Software ตัวใหม่สามารถอัฟได้ที่ตัวเครื่องเลยครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีวันนี้เอา notebook ไปให้ที่ศูนย์ ต่อเนตให้ เพราะต่อไม่ได้
แล้วถามว่า n 78 มี software ตังใหม่มาหรือยัง พนักงานบอกว่ามาแล้วแล้วก็อัปให้ที่เครื่องเลย ใช้เวลาแค่ 15 นาทีเอง ไม่ต้องต่อกับ PC เลย เหมือน Sony เลย
วิธีนะครับ
กด *#0000# ตัวเครื่องจะขึ้น Software มาบอกจากนั้นกด
ตัวเลือก แล้วไปที่ ตรวจสอบการอับเดต
แล้วเครื่องจะขึ้นว่า จำเป็นต้องเชื่อมต่อกับอินเตอร์เนต อาจมีค่าใช้จ่ายตามสายข้อมูลทั่วไป เชื่อมต่อ แล้วกด yes กด ตกลงไปเลื่อยๆ แล้วเครื่องก็จะอัปให้เองผ่าน gprs คับ ประมาณ 15 นาทีครับ ลองดูครับ Laughing Laughing
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 00:35  

ดีจัง แล้วหลังจากอัพข้อมูลหายมั้ยครับ
jump_dekdee
Year's Star

หัวข้อ : nokia n78 Software ตัวใหม่สามารถอัฟได้ที่ตัวเครื่องเลยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 14:31  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:
ดีจัง แล้วหลังจากอัพข้อมูลหายมั้ยครับ

ข้อมูลไม่หาคับ แต่ผมว่ามันมีอาการรีเซ็ตบ่อยนะ
boatmb
Year's Star

หัวข้อ : ข้อมูลไม่หายครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 19:31  

ของผมอัปแล้ว ปกติทุกอย่างแถมเร็วขึ้นด้วย แนะนำอัปเลยครับ ของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่า Razz
TataT
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 23:49  

มันขึ้นแนะนำให้สำรองข้อมูล ..ต้องสำรองไว้ไหมครับ Confused
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 01:09  

ไม่ต้องครับ พอเสร็จเราก็แค่เซต เสียงเรียกเข้ากับธีมใหม่เท่านั้นเอง เพราะโปรแกรมส่วนมากเราจะเก็บไว้ในการด อยู่แล้วไม่มีผลกระทบครับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 16:06  

TataT ผู้เขียน:
มันขึ้นแนะนำให้สำรองข้อมูล ..ต้องสำรองไว้ไหมครับ Confused

ก็ถ้าข้อมูลของคุณไม่สำคัญ เช่น รายชื่อ ข้อความ หรือ ตางนัดต่างๆๆ ก็ไม่ต้องสำรองข้อมูลหรอกค่ะ อิอิ
treastre
Year's Star

จังหวัด: bankok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 14:26  

ผ่านwi fi ดีกว่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: