Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N80 , N73me , N70 me เลือกอันไหนดีคับผม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2680
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N80 , N73me , N70 me เลือกอันไหนดีคับผม
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 19:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

N80 , N73me , N70 me

ผมเล็งไว้ 3 รุ่นนี้ล่ะคับ 3รุ่นนี้รุ่นไหนแบบว่า เจ๋ง ๆ คับ

อธิบายได้ยิ่งดีเลยคับ ขอบคุณคับ Cool
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N80 , N73me , N70 me เลือกอันไหนดีคับผม
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 19:35  

wrch34 ผู้เขียน:
N80 , N73me , N70 me

ผมเล็งไว้ 3 รุ่นนี้ล่ะคับ 3รุ่นนี้รุ่นไหนแบบว่า เจ๋ง ๆ คับ

อธิบายได้ยิ่งดีเลยคับ ขอบคุณคับ Cool

N80 - มีเเต่มือ 2 ครับ ราคาราวๆ 4500-5500 บ. ขึ้นอยู่กะสภาพ+การต่อรอง ฟังก์ชั่นเน้นออกไปทางการเชื่อมต่อซะมากกว่าครับ เพราะมันรองรับ WiFi ด้วย ส่วนด้านอื่นๆ ก็ไม่บกพร่อง เสียงดังพอใช้ เเถมติดกล้องมา 3MP ด้วย (+กล้องหน้า) ข้อเสียก็คือ เเบตน้อยไปครับ เเละการทํางานเครื่องมีหน่วงๆ บ้าง (ก็มันเก่าเเล้วนี่หน่า)

N73me - รุ่นอมตะตัวนี้ เ้น้นใช้งานฟังเพลง กล้อง เเละใช้งานทั่วไปเป็นหลัก เเม้ว่าไม่มี WiFi เหมือนตัวเเรก เเต่ก็ได้จอใหญ่ ระบบเสียงดังเเสบเเก้วหู (เสียงเเหลมจัด) เเละกล้องที่ดีกว่ามาเเทน ข้อเสียหลักๆ ก้อยู่ตรงซอฟเเวร์ที่รวนๆ อยู่บ้าง เเละจอยสติ๊กไม่ทนทานเท่าไร

N70me - รุ่นอมตะอีกตัวเช่นกันครับ เก่าเหมือนกัน เป็นอีกรุ่นที่หาโปรเเกรม เกมลงได้มากจริงๆ การใช้งานไม่ซับซ้อนเท่ารุ่นหลังๆ เสียงอาจจะไม่ดังเท่าไร ก็ชดเชยด้วยหูฟังที่เเถมมา ก็เสียงดีเหมือนกัน ราคายังขึ้นๆ ลง ราวๆ 7000 บ.

ผมไม่เชียร์รุ่นใดรุ่นนึงครับ เพราะตัวเลือกมีอีกเยอะ Very Happy
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: N80 , N73me , N70 me เลือกอันไหนดีคับผม
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 19:54  

papayatop ผู้เขียน:

N80 - มีเเต่มือ 2 ครับ ราคาราวๆ 4500-5500 บ. ขึ้นอยู่กะสภาพ+การต่อรอง ฟังก์ชั่นเน้นออกไปทางการเชื่อมต่อซะมากกว่าครับ เพราะมันรองรับ WiFi ด้วย ส่วนด้านอื่นๆ ก็ไม่บกพร่อง เสียงดังพอใช้ เเถมติดกล้องมา 3MP ด้วย (+กล้องหน้า) ข้อเสียก็คือ เเบตน้อยไปครับ เเละการทํางานเครื่องมีหน่วงๆ บ้าง (ก็มันเก่าเเล้วนี่หน่า)

ไอ้หน่วงนะมันไม่หน่วงหรอก แต่ที่น่าตำหนิก็คือ รางสไลด์หลวมง่ายมากๆ ใช้ไม่ถึงสองเดือนก็หลวมแล้ว บางเครื่องงี้หลวมน่าเกลียดเลย สไลด์ก็ฝืดๆ แถมน้ำหนักเครื่องเยอะมากๆ ( เห็นตัวเล็กๆ แต่หนักมาก ) แล้วสีที่พ่นมาชอบลอกแถวๆ ขอบๆ มุมๆ ของเครื่อง ยิ่งไอ้ตัวสีเงินนะตัวดีเลย ลอกเป็นว่าเล่นเลย สายแพเจ๊งง่ายอีกตะหาก

แต่ถ้าเรื่องลูกเล่นแล้วมันไม่แพ้ N-series ตัวอื่นๆ เลยแม้แต่น้อย
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 00:42  

N80 ตอนนี้ไม่น่าซื้อนะ เพื่อนสองคนใช้มาสายแพร์มีอันเป็นไปทั้งสิ้น มือสองยิ่งไปใหญ่
2142arm2142
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 14:32  

Posted: 22 Jul 2008 00:42 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

N80 ตอนนี้ไม่น่าซื้อนะ เพื่อนสองคนใช้มาสายแพร์มีอันเป็นไปทั้งสิ้น มือสองยิ่งไปใหญ่

มันเป็นรุ่นที่น่าซื้อที่สุด
เรื่องรางสไลด์นั้นนะเป็นเพราะคุณสไลด์แรงและบ่อย
หรือมั้ยก็ชอบนั่งสไลด์เล่นแก้เซ็งแน่นอน
ผมชั้ยมาเอบปีแล้วยังแน่นอยู่เลย

แต่เรื่องสายแพรต้องยอมรับรับว่ามานเปงเรื่องปกติของสไลด์อยู่แล้ว
ต่อหั้ยยี่ห้ออารายก็ขาดคับถ้าสไลด์โหดเกินปัย
ตั้งแต่ซื้อมายังมั้นยขาดเลย แต่ต้องยอมรับครับเรื่องแบต
มันจะเสียเพียงอย่าเดียวที่แบตน้อย ทุกอย่าแล้วมันคือที่ 1 ใน N ซีรี่ย์
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: