Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แฟลตเครื่อง คืออะไร ทำยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 20442
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แฟลตเครื่อง คืออะไร ทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 11:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ิอยากถามว่า การแฟลตเครื่องคืออะไร
แล้วมีวิธีทำอย่างไรครับ
ขอถามอีกเรื่องนะครับ
น้องผมใช้ Nokia 3500C แล้วพอเข้าเครื่องเล่นเพลง
มันก็ขึ้น อัพเดตคลังเพลง พอครบ100% ปุ๊บ มันก็กลับไปอัพเดตใหม่เรื่อยๆครับ
อยากรู้ว่ามันเป็นอะไร แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ Neutral
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แฟลตเครื่อง คืออะไร ทำยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 11:58  

nemoku ผู้เขียน:
ิอยากถามว่า การแฟลตเครื่องคืออะไร
แล้วมีวิธีทำอย่างไรครับ

แฟลชเครื่องคือ การล้างสมอง Rom OS ครับ ซึ่ง ข้อมูลเกือบทั้งหมด รวมถึง FW ด้วย หายเกลี้ยง การแฟลชเหมาะสําหรับเครื่องที่มีปัญหาทางซอฟเเวร์หนักๆ ครับ เพราะถ้าแฟลชไม่สําเร็จขึ้นมา ประกันหมดเเน่นอน

วิธีทําไม่ยากครับ เเต่อุปกรณ์จําเป็นเเพง เช่นกล่องแฟลช ราคาหลักพันยัน 2 หมื่นกว่า เเล้วเเต่ประสิทธิภาพของมัน ไม่เหมาะมาทําที่บ้านเเน่ๆ ให้ร้าน - ศูนย์ทําให้ดีที่สุดครับ

ขอถามอีกเรื่องนะครับ
น้องผมใช้ Nokia 3500C แล้วพอเข้าเครื่องเล่นเพลง
มันก็ขึ้น อัพเดตคลังเพลง พอครบ100% ปุ๊บ มันก็กลับไปอัพเดตใหม่เรื่อยๆครับ
อยากรู้ว่ามันเป็นอะไร แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ Neutral

ลองล้างเมมก่อนครับ โดยฟอเเมตกับมือถือ เเละฟอเเมตกับคอมด้วย จากนั้นให้ทยอยเอาเพลงใส่เเล้วอัพเดทใหม่ดู เเล้วเเจ้งผลด้วยครับ
nemoku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 12:35  

อ้างถึง:
ลองล้างเมมก่อนครับ โดยฟอเเมตกับมือถือ เเละฟอเเมตกับคอมด้วย จากนั้นให้ทยอยเอาเพลงใส่เเล้วอัพเดทใหม่ดู เเล้วเเจ้งผลด้วยครับ

ลองแล้วครับ ปรากฏว่า พอฟอร์แมตแล้ว ลงเพลงใหม่ เข้าเครื่องเล่นเพลง ก็บอกว่า ไม่พบไฟล์เพลง งงมากเลยครับ Mad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 15:09  

อ้างถึง:

ลองแล้วครับ ปรากฏว่า พอฟอร์แมตแล้ว ลงเพลงใหม่ เข้าเครื่องเล่นเพลง ก็บอกว่า ไม่พบไฟล์เพลง งงมากเลยครับ Mad

ลองเมมกับเครื่องอื่นยังครับ อาจจะเป็นที่เมมการ์ด หรือเป็นที่เครื่องนี่เเหละ

ถ้าไม่ได้ผลจริงๆ ลองเอาให้ศูนย์เช๊คให้ก่อนก็ดีครับ
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 18:00  

papayatop ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ลองเมมกับเครื่องอื่นยังครับ อาจจะเป็นที่เมมการ์ด หรือเป็นที่เครื่องนี่เเหละ

ถ้าไม่ได้ผลจริงๆ ลองเอาให้ศูนย์เช๊คให้ก่อนก็ดีครับ

คุนลอง ฟอแมตเครื่องด้วยสิ เเล้วก้อเมม

ในเครื่องคุนกด *#7370# เเล้วก้อฟอแมตเมมนะคับผมว่าน่าจะได้

ถ้าไม่ได้ลองเอาเมมไปใส่เครื่องอื่นดูนะคับ ถ้าไม่ได้เปงที่เมมเเล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: