Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n81 ต่อ wlan ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2947
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n81 ต่อ wlan ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 22:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า no.dns address ใช่ no. เดียวกับ เกตเวย์ หรือเปล่าครับ และ proxy port
ของ true ใช่ 80 หรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n81 ต่อ wlan ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 22:52  

makoi ผู้เขียน:
อยากทราบว่า no.dns address ใช่ no. เดียวกับ เกตเวย์ หรือเปล่าครับ และ proxy port
ของ true ใช่ 80 หรือเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองอ่านวิธีเชื่อมต่อในนี้แล้วกัน http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640

อาการที่คุณว่าก็คือ แสดงว่า accesspoint นั้นมีการรักษาความปลอดภัยอยู่ มีการตั้ง ip,proxy,dns อยู่ครับ
makoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: n81 ต่อ wlan ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 21:53  

atthaphon_s ผู้เขียน:
makoi ผู้เขียน:

ลองอ่านวิธีเชื่อมต่อในนี้แล้วกัน http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640

อาการที่คุณว่าก็คือ แสดงว่า accesspoint นั้นมีการรักษาความปลอดภัยอยู่ มีการตั้ง ip,proxy,dns อยู่ครับ
แล้วจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ เพราะผมเข้าไปตั้งค่าต่างๆตามวิธีข้างต้นแล้วก็ไม่สามารถเข้าเว็บได้อยู่ดี มันยังขึ้นเกตเวย์ไม่ตอบเหมือนเดิม
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 23:34  

แล้วคุณเชื่อมต่อกับ accesspoint ตัวใหนครับ

คุณเชื่อมต่อกับ Rounter ของยี่ห้อ 3com หรือเปล่า คือผมไม่รู้นะ รู้สึกมันจะมีปัญหากับ 3com อ่ะ บางทีตั้ง ip ถูกหมดแล้วนะ แต่มันไม่รับ มันยังมีบอก gateway not reply อะไรเทือกๆ นี้อยู่ประจำ แต่พอใช้กับที่บ้านกลับไม่เป็นปัญหา (ของ complex)

เอาเป็นว่า คุณช่วยบอกมาให้ละเอียดๆ หน่อยดีกว่า ผมจะได้ฟันธงให้ง่ายๆ ไปเลย
makoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 10:38  

atthaphon_s ผู้เขียน:
แล้วคุณเชื่อมต่อกับ accesspoint ตัวใหนครับ

คุณเชื่อมต่อกับ Rounter ของยี่ห้อ 3com หรือเปล่า คือผมไม่รู้นะ รู้สึกมันจะมีปัญหากับ 3com อ่ะ บางทีตั้ง ip ถูกหมดแล้วนะ แต่มันไม่รับ มันยังมีบอก gateway not reply อะไรเทือกๆ นี้อยู่ประจำ แต่พอใช้กับที่บ้านกลับไม่เป็นปัญหา (ของ complex)

เอาเป็นว่า คุณช่วยบอกมาให้ละเอียดๆ หน่อยดีกว่า ผมจะได้ฟันธงให้ง่ายๆ ไปเลย

rountwe เป็นของ zyxel ครับ ผมลองต่อเล่นในบ้านดูมันก็ขึ้นอย่างคุณว่านะครับ gateway not reply ช่วยฟันธงด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: