Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปุ่มกด 4 ทิศ ของไอโมบาย 510 กดไม่ได้ช่วยตอยที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4854
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปุ่มกด 4 ทิศ ของไอโมบาย 510 กดไม่ได้ช่วยตอยที
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 10:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีปัญหาค่ะ คือว่า ปุ่มกดที่เป็น 4 ด้านของไอโมบาย 510 ด้านล่างกด ไม่ได้อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขได้ยังไง และ อีกเรื่องหนึ่งถ้าจะเปลี่ยนหน้ากาก ราคาเท่าไรค่ะ แล้วถ้าส่งซ่อมปุ่ม ราคาอยู่ประมาณเท่าไร Neutral Neutral
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 16:35  

ปุ่มสัมผัสบอร์ดด้านในอาจ...มีการขยับจากจุดสมดุลครับ...ให้ที่ศูนย์ทำความสะอาดแล้วปรับแต่งนิหน่อยก็ใช้ได้แล้วครับ.....เครื่องมีประกันซ่อมฟรีครับ.....ถ้าหมดประกันคิดค่าบริการ 200 ครับ ส่วนค่าปุ่มกดก็ไม่เกิน200ครับ
hirandra
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 19:51  

มันสกปรกอ่ะ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 23:06  

ก็ไม่แน่นะ....เครื่องอาจมีความชื้นก็ได้นะ....หรือเคยตกกระแทกบ้าง....ปุ่มกดของ 510 ปิดผนึกค่อนข้างดีนะครับโอกาสที่จะมีคราบสกปกค่อนข้างยาก...แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้นะ....ลองให้ช่างเช็คดูนะครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 18:55  

นั่นคือที่ผมบอกละครับ......ปุ่มมันเลื่อนจากจุดสมดุลแล้วครับ.....ธรรมดากดปกติก็ได้แล้วครับ..ให้ที่ศูนย์ปรับแต่งครับรับรองไม่ต้องจิกให้เจ็บเล็บหรอกครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: