Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 format memory card อย่างไรครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 9053
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : format memory card อย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 22:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ อัสซุส p 527 อัพรอมเป็น windows mobile 6.1 แล้วครับ
แต่หาเมนู format memory card ไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: format memory card อย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 07:51  

notarry ผู้เขียน:
ใช้ อัสซุส p 527 อัพรอมเป็น windows mobile 6.1 แล้วครับ
แต่หาเมนู format memory card ไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ

Cool ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ก่อนหน้านี้เคย Formatได้ใช่ป่ะ ถ้าเป็นผมคงถอด Memory Card
ออกมา Format ที่เครื่อง PCเลย ง่ายดี...
notarry
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 11:25  

เพิ่งซื้อมาอ่ะคับ หาเมนูไม่เจอ สงสัยต้องใช้ card reader แล้ว ขอบคุณคับ
tupcrox
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 10:26  

เสียบสาย ดาต้าลิงค์ เข้ากับคอมแล้วเปลี่ยนโหมดจากการ ActiverSync ในแบบต่างมาเป็น
Mass storage device เท่านี้เครื่องคอมมองเห็น pda เป็น card reader จากนั้นทำการ format ได้ตามใจชอบเลย แต่คงต้อง format เป็นรูปแบบ fat ธรรมดาๆ ดีก่าน้า !!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: