Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Xpress music VS Walkman phone คิดว่าตัวไหนเจ๋งกว่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 9117
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Xpress music VS Walkman phone คิดว่าตัวไหนเจ๋งกว่า
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 13:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพราะจากการที่ไปลองฟังXpress music ของค่ายโนเกียมา ก็รู้สึกเสียงดีกว่ารุ่นอื่นๆของโนเกียเยอะ แต่เสียงไม่เหมือนWalkman phone เพราะฟังแล้วรู้สึกว่า ของค่ายโนเกีย เสียงจะใสขึ้นเยอะ แต่นุ่มนวลนิดๆเท่าไร่ แต่Walkman phone เสียงจะนุ่มนวนกว่า และใส(ลองกับหูฟังSEนะ เพราะหูฟังโนเกียคุณภาพของเสียงยังไม่ดีเท่าไหร่ การตอบสนองความถี่ต่างๆยังสู่ของค่ายSEไม่ได้
แต่เรื่องเสียงอะมานดีคนละแบบกัน แล้วเพื่อนๆหละคิดว่ายังไง
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 15:35  

แล้วแต่ความชอบครับ ของแต่ล่ะคน คงไม่มีดีที่สุดหรอกครับขึ้นอยู่กับว่า ชอบเสียงแบบไหน เพราะต่อให้ใช้ โซนี่ แต่ชอบเสียงโนเกีย ก็ต้องบอกว่าโนเกียดีสุดครับ .......... แต่สำหรับผม ผมชอบเสียงของ W ที่สุดครับ มันใส มีมิติ และหุฟังมีคุณภาพด้วยครับ ....เหมาะกับผมนะ แต่ที่ไม่ใช้ W เพราะ มันดันแยก กล้องกับเสียง ผมเลยเอา K แล้ว ใส่หูฟัง W แทนครับ ได้เสียงที่ดี ไม่แพ้กัน Very Happy .......... แต่อย่าง 5310 music ผมฟังของพื่อนผมแล้ว เสียงออกลำโพง แหบ มากๆครับ ไม่ใส และไม่ดัง เพื่อนผมซื้อมาแล้วกลุ้มมากเลยเพราะชอบฟังเพลงมาก กำลังขายไปซื้อ อีกตัวที่เป็นสไล music ... Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 20:05  

ถ้าเป็นเพื่อนผมนะ จะบอกว่า สมน้ำหน้าอยากหลับหูหลับตาซื้อนัก
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 21:14  

เขาใช้แล้วไม่ดีเดี๋ยวเขาก็เปลี่ยนยี้ห้อครับ ..... เพราะคนที่ชอบฟังเพลง อย่างเดียว หรือ ถ่ายรูป ....ก็ไม่ค่อยยึดติดกับแบรนเท่าไหร่ครับ อันไหนเค้าฟังแล้วชอบก็คงใช้ เหมือนผมไง เครื่องแรก โนเกีย รุ่นบุกเบิก เครื่อง 2 โซนี่ T230 3 ซัมซุง D500 D600 4และ 5 เป็น โนเกีย N70 และ N73 และ ต่อๆมาหลังจากนั้น โซนี่ อย่างเดียวครับ K750i K550i S700i W850i W300i W810i W700i W800i ....... สุดท้ายมาตันอยู่ที่ K790i ครับ Very Happy ( ที่ใช้เยอ่ะไม่ใช่ร่ำรวยนะครับ แต่ใช้ไปเรื่อยๆ เพราะชอบโทรศัพ และอยากรู้ข้อดีข้อเสียรุ่นต่างๆ ซื้อมาใช้ แล้วก็ขายไปซื้อใหม่ ....) Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 02:20  

อือก็จริงนะ เพราะสงเกตุเห็นคนที่ใช้โนเกียอะ ไม่ค่อยชอบฟังเพลงแบบเสียงดีๆ ถ่ายรูปก็เอาแค่ดูได้ และจะไม่ค่อยรู้ด้วยว่ามือถือตัวเองทำไรได้มั่ง เช่นเพื่อนผมซื้อN73มา เมม1Gลงเพลงไว้6เพลง รูปที่ถ่ายมา มีอยู่สามรูป และไม่รู้ด้วยว่ากล้องN73มีAFด้วย
แบบนี้ผมว่าซื้อโมเดลมาใช้ดีกว่า แล้วใช้3310ไป
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 01:12  

^
^

บางทีเค้าอาจจะชอบดีไซนด์ของ N73 ก็ได้ครับ อย่าไปว่าเค้าเลยคร๊าบ ปัจจัยที่จะทำให้คนๆหนึ่งเลือกซื้อมือถือมีหลายปัจจัยนะคับ และอย่าลืมเรื่องการดีไซนด์ด้วยหละครับ

ขอตอบตามชื่อกระทู้เลยนะครับ

เสียงออกหูฟังของ XPressMusic ของโนเกียดีกว่าครับ เพราะเค้ามี Audio Chip ครับ ซึ่ง Walkman ของ SE ยังไม่มีรุ่นไหนที่วางขายและจะวางขายในตลาด มีทีท่าว่าจะใส่ Audio Chip มาให้ครับ

อ้างอิงการทดสอบคุณภาพเสียงโดยละเอียดจากลิงค์ด้านล่างครับ มีการพูดถึงคุณภาพเสียงระหว่าง XPressMusic และ Walkman
- http://www.mobile-review.com/review/nokia-5310-en.shtml
TEak'n
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 20:24  

กำลังดูๆ 5610 กะพวก W อยู่เหมือนกันค่ะ

ได้ความรู้มากมาย ขอบคุณมากค่ะ
Phumint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 03:04  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:
^
^

บางทีเค้าอาจจะชอบดีไซนด์ของ N73 ก็ได้ครับ อย่าไปว่าเค้าเลยคร๊าบ ปัจจัยที่จะทำให้คนๆหนึ่งเลือกซื้อมือถือมีหลายปัจจัยนะคับ และอย่าลืมเรื่องการดีไซนด์ด้วยหละครับ

ขอตอบตามชื่อกระทู้เลยนะครับ

เสียงออกหูฟังของ XPressMusic ของโนเกียดีกว่าครับ เพราะเค้ามี Audio Chip ครับ ซึ่ง Walkman ของ SE ยังไม่มีรุ่นไหนที่วางขายและจะวางขายในตลาด มีทีท่าว่าจะใส่ Audio Chip มาให้ครับ

อ้างอิงการทดสอบคุณภาพเสียงโดยละเอียดจากลิงค์ด้านล่างครับ มีการพูดถึงคุณภาพเสียงระหว่าง XPressMusic และ Walkman
- http://www.mobile-review.com/review/nokia-5310-en.shtml

ทำไมต้องมีออดิโอชิปด้วยครับ
เอาเวลามาพัฒนาซอฟท์แวร์ดีกว่า ต้นทุนน้อยกว่า
หรือจะโมไดร์วอร์เสียงเองก็ได้ เขียนเองอัพเองโลด (อันนี้ไม่สนับสนุนนะ)
ถ้าด้านซอฟท์แวร์ยังไม่ถึงทางตันก็ไม่จำเป็นต้องเอาดีด้านอาร์ดแวร์

แล้วที่เค้าพูดถึงคุณภาพเสียง เค้าหมายถึงรุ่นนั้นๆ ไม่หรอครับ
ไม่ได้บอกว่า "ทั้งซีรีย์" เอามาอ้างอิงไม่ได้นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: