Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Imobile 510 เสียบสายUSB ไม่ติด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 8258
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Imobile 510 เสียบสายUSB ไม่ติด
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 22:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีค่ะ มีเรื่องให้ช่วยค่ะ คือว่า หนูเสียบสาย USB กับคอมพิวเตอร์ไม่ได้อ่ะค่ะ ปกติถ้าเสียบ(ตอนปิดเครื่อง)
มันจะขึ้น ว่า USB ON หรือไม่ก็ถ้าเสียบตอนเปิดเครื่องมันก็จะ ขึ้น พื้นที่จัดเก็บ กับ Comport แต่ตอนนี้ เสียบ
USB แล้วมันไม่ขึ้นอย่างนั้นเลยค่ะพี่ ไม่ขึ้นอะไรเลย นิ่ง เงียบ หนูจะทำยังไงดีค่ะ พี่ หนูลองหาวิธีดูแล้ว ก็ยังทำ
วิธีที่หนูทำมันมีดังนี้

1.หนูลองเอาโทรศัพท์ไปเสียบบ้านเพื่อน ผลออก มาคือ เสียบได้ แต่ตอนปิดเครื่องมันไม่ขึ้น USB ON
แต่ถ้าเสียบตอนเปิดเครื่อง มันจะขึ้น พื้นที่จัดเก็บ กับ Comport (ซึ่งกว่ามันจะขึ้น พื้นที่จัดเก็บ กับ Comport หนูรอ
นานกว่าปกติมาก)

2.USB ที่บ้านหนูมีให้เสียบ หลายรูเลย หนูก็เสียบแม่งทุกรู โทรศัพท์หนูก็ยัง นิ่ง อยู่เหมือนเดิม ไม่ขึ้น
USB ON หรือ พื้นที่จัดเก็บ กับ Comport เลย

3.หนูลองเปลี่ยน สาย USB แล้ว 3 สาย อาการก็ยังไม่หาย

4.ลองเอา แฟดไดท์ หรืออุปกรณ์อย่างอื่น มาเสียบ ดันเสียบ ได้ซะงั้น แต่เอาโทรศัพท์ imobile 510ของ
หนูมาเสียบ มันก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

หนูลองทำแค่นี้ล่ะ หากใครรู้วิธีก็บอกหน่อยนะค่ะ หนู จะต่อเน็ต ในโทรศัพท์มือถืออ่ะค่ะ แต่มันใช่ USB ไม่ได้
Panza
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 10:18  

ไม่มีใคร ตอบได้เลยหรอ ฮือๆๆๆๆ ช่วยที
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 15:03  

ลองต้งค่าโรงงานดูนะครับ....รหัส 0000 ครับ....เครื่องอาจรวนนะครับ...ถ้ายังไม่ได้อีก...ต้องให้ช่างเช็คตัวแจ็ค usb ของตัวเครื่องดูนะครับว่ามีปัญหาไหม...ถ้าไม่ใช่ก็ต้องอัพเครื่องแล้วครับ....อาจมีโปรแกรมช่วยบางตัวหายไปครับ
Panza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 18:52  

ลองต้งค่าโรงงานดูนะครับ....รหัส 0000 ครับ....เครื่องอาจรวนนะครับ
คำตอบ ตั้งแล้ว 3 รอบ ไม่ติด

ต้องให้ช่างเช็คตัวแจ็ค usb ของตัวเครื่องดูนะครับว่ามีปัญหาไหม
คำตอบ ตัวแจ็ค ไม่หน้ามีปัญหา เพราะหนู ช๊าดแบตได้

ถ้าไม่ใช่ก็ต้องอัพเครื่องแล้วครับ
คำตอบ อัฟยังไงคะ เราอัฟเองได้อะเปล่า

อาจมีโปรแกรมช่วยบางตัวหายไปครับ
คำตอบ โปรแกรมไรคะ เราทำเองได้ไหม

ช่วยๆๆๆๆๆ หนูทีค่ะ พี่ หนูยังไม่อยากเอาไปเคลมเล๊ยยย พึ่งซื้อมาด้วย เฮ้ออออออ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 17:04  

เราอัพเองไม่ได้นะครับ....ต้องทางศูนย์เท่านั้นครับ.....ไม่ก็ต้องเครมเครื่องนะครับ.....รีบตัดสินใจนะครับ....ก่อนหมดประกันเครม 7 วันครับ แต่ถ้าต้องการซ่อมก็ซ่อมฟรีที่ศูนย์ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: