Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1616 / เข้าชม: 1067649
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

magickiat ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอยเมื่อวันเสาร์นิเองที่งาน mobile expo
รบกวนขอซอร์ฟแวร์และ theme ด้วยครับ

magicalcyber[at] google.com

ขอ E-mail address ที่สามารถส่งได้คับ

ShinchanX ผู้เขียน:
งาน Mobile Expo มีราคา 4,990 บาทด้วยเหรอครับ
ที่บูธไหนอ่า ผมว่าจะไปซื้อรุ่นนี้ เห็นแต่ราคา 5,900 อ่า

บังเอิญพี่ไม่ได้ไปอ่ะ ถ้าเครื่องใหม่แกะกล่องราคา 4,990 บาทถือว่าถูกมั่กๆ คับ

W350i Walkman phone ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว สวยงาม บางเบา เสียงแจ่ม Organizer เจ๋ง ราคาไม่แพง laughing6
pomm3000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่าคับ ที่งานโมบายเอกโปสีขาว4990-
คือมีปัญหาอย่างนึงอ่าคับ รบกวนถามวิธีถอดฝาหลังออกอ่าคับ
พลาสติกมันบางมากเลยอ่า เวลาแกะทีหัวใจจะวาย
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบ
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

pomm3000 ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมาวันนี้อ่าคับ ที่งานโมบายเอกโปสีขาว4990-
คือมีปัญหาอย่างนึงอ่าคับ รบกวนถามวิธีถอดฝาหลังออกอ่าคับ
พลาสติกมันบางมากเลยอ่า เวลาแกะทีหัวใจจะวาย
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบ

ก็สอดเล็บเข้าไปตรงรอยเว้าด้านข้างแล้วออกแรงงัดขึ้นมันจะหลุดออกมา ถ้ามัวแต่เง้อง้ากล้าๆ กลัวๆ มันจะคาราคาซัง จะออกก็ไม่ออก ต้องเด็ดเดี่ยวงัดทีเดียวไม่ต้องซ้ำ!
เวลาใส่กลับก็ใส่ด้านล่างก่อนโดยสอดสิ้นทั้งสองข้างเข้าไปก่อนแล้วปะกบฝาหลังลงไป จากนั้นก็ไล่กดริมทั้งสองข้างพร้อมๆ กันมันจะดังกรึบ แล้วตรวจดูอีกครั้งว่ามันแนบสนิทดี

รุ่นนี้มีวิธีถอดและใส่ฝาหลังเหมือน W380i ซึ่งดีกว่าฝาหลังแบบ slide ที่เวลาใช้ไปๆ มันจะหลวมขยับขึ้นลงได้แถมกอบแกบอีกต่างหาก

ว่าแต่ฝาหลังรุ่นนี้บางก็จริงแต่เหนียวนะ laughing6
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

jLm ผู้เขียน:
ชอบสีขาว สวยๆๆๆ

มีใครรู้มั่งว่า เครื่องสีขาวที่ขายในจีนกะเครื่องศูนย์ฯ ไทยปุ่มกดข้างในไม่เหมือนกัน? laughing6

*ของเราสวยกว่า ฟันธง! laughing6
vgt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vgt

ถามข้อนึงครับ
ปุ่มล็อคด้านบน เป็นแบบเลื่อนไปเลือนกลับ หรือเลื่อนแล้วเด้งกลับครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: vgt

vgt ผู้เขียน:
ถามข้อนึงครับ
ปุ่มล็อคด้านบน เป็นแบบเลื่อนไปเลือนกลับ หรือเลื่อนแล้วเด้งกลับครับ

เป็นแบบเลื่อนไป/เลื่อนกลับ ไม่เด้งกลับเหมือน W380i คับ

Lock

Unlock

magickiat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งไปถอยเมื่อวันเสาร์นิเองที่งาน mobile expo
รบกวนขอซอร์ฟแวร์และ theme ด้วยครับ

magicalcyber[at] google.com
ShinchanX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

งาน Mobile Expo มีราคา 4,990 บาทด้วยเหรอครับ
ที่บูธไหนอ่า ผมว่าจะไปซื้อรุ่นนี้ เห็นแต่ราคา 5,900 อ่า
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปอยเปต
หัวข้อ : ถึงพี่ Looker ค้าบ

พี่ Looker ค้าบ

มะวานผมเอา w580 ไปเคลมปุ่ม Navigate ที่มันลอก เครื่องก้อยังอยู่ในประกัน

ผมไปที่ศูนย์เซ็นปิ่น มันบอกว่า 210 บ.

ผมก้อบอกว่ามีประกันนี่คับ

มันตอบกลับมาว่า ประกันนี่ไม่รวม บอดี้และปุ่มด้านหน้าทั้งหมดนะคับ ประกันแค่ ปุ่มตัวเลข - -

ผมก้อเลยไม่เอา ไม่ชัวร์ด้วย ไม่รู้มันแป๊ยเจี๊ยะป่าว

ก้อลืมถามไปอีกว่า ออกใบเสร็จด้วยรึเปล่า.... เพิ่งมานึกได้ โง่จิง

แต่มีคนแนะนำให้ไปเคลมที่ เอสพลาหนาด เค้าบอกไม่เรื่องมากคับ

แต่ผมอยากเข้ามาถามพี่ก่อนน่ะคับว่า มี Voidประกัน ของ Loxley นี่มันยังจะเอาเงินอีกหรอคับ

ผมใช้แต่ SE มาตลอด แต่ยังไม่เคยเข้าศูนย์ซักครั้ง

ขนาด w850 ที่เค้าปุ่มแตกกันเปนแฟชั่น

ผมก้อหัวโบราณคับ ไม่ยักกะแตกเหมือนชาวบ้านเค้า เลยยังไม่เคยเคลมซักครั้งคับ

หรือพี่ Looker หรือทั่นใด พอจะทราบ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากคับพ้ม
fgf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fb

อยากให้ พี่looker ช่วยเปรียบเททียบ ข้อมู,ระว่าง ตัวนี้ กะ k750 เพราะว่า ผม กำลัง คิด จาเลี่ยนนน่าครับ

2 ตัวนี้หน้าจอไหนดีกว่าครับ อันไหนใหญกว่า ลัอียดกว่า

ขอคุนล่วงหน่านะครับ พี่ looker สุดหล่อ อิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: fb

Kinpoko ผู้เขียน:
พี่ Looker ค้าบ

มะวานผมเอา w580 ไปเคลมปุ่ม Navigate ที่มันลอก เครื่องก้อยังอยู่ในประกัน

ผมไปที่ศูนย์เซ็นปิ่น มันบอกว่า 210 บ.

ผมก้อบอกว่ามีประกันนี่คับ

มันตอบกลับมาว่า ประกันนี่ไม่รวม บอดี้และปุ่มด้านหน้าทั้งหมดนะคับ ประกันแค่ ปุ่มตัวเลข - -

ผมก้อเลยไม่เอา ไม่ชัวร์ด้วย ไม่รู้มันแป๊ยเจี๊ยะป่าว

ก้อลืมถามไปอีกว่า ออกใบเสร็จด้วยรึเปล่า.... เพิ่งมานึกได้ โง่จิง

แต่มีคนแนะนำให้ไปเคลมที่ เอสพลาหนาด เค้าบอกไม่เรื่องมากคับ

แต่ผมอยากเข้ามาถามพี่ก่อนน่ะคับว่า มี Voidประกัน ของ Loxley นี่มันยังจะเอาเงินอีกหรอคับ

ผมใช้แต่ SE มาตลอด แต่ยังไม่เคยเข้าศูนย์ซักครั้ง

ขนาด w850 ที่เค้าปุ่มแตกกันเปนแฟชั่น

ผมก้อหัวโบราณคับ ไม่ยักกะแตกเหมือนชาวบ้านเค้า เลยยังไม่เคยเคลมซักครั้งคับ

หรือพี่ Looker หรือทั่นใด พอจะทราบ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ขอบคุณมากคับพ้ม

พี่ช่วยให้คุณเครมได้ฟรี ไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน เด๋วพี่ประสานให้ บาทนึงก็ไม่ต้องเสีย ไปเมื่อไหร่เมล์มาบอกแล้วกัน looker2001@hotmail.com ทิ้งเบอร์ไว้ด้วยคับ

fgf ผู้เขียน:
อยากให้ พี่looker ช่วยเปรียบเททียบ ข้อมู,ระว่าง ตัวนี้ กะ k750 เพราะว่า ผม กำลัง คิด จาเลี่ยนนน่าครับ

2 ตัวนี้หน้าจอไหนดีกว่าครับ อันไหนใหญกว่า ลัอียดกว่า

ขอคุนล่วงหน่านะครับ พี่ looker สุดหล่อ อิอิ

K750i เก่งเรื่องกล้องในระดับ 2.0 MP มีทั้ง AF/MF และ Photo light มี Music player ธรรมดาๆ ไม่มีลูกเล่น'ไรมาก แม้เป็น K series แต่ก็ใส่ Mega Bass มาให้ด้วย FW ล่าสุดเสียงแจ่มใช้ได้เลย จอแค่ 1.8 นิ้ว รองรับการเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT, USB และ IrDA (สำหรับ IrDA ไม่จำเป็นแล้วคับ)

แต่ถ้าเน้นฟังเพลง กดปุ๊บเพลงมาปั๊บ จอใหญ่กว่าหยิบมือ (1.9 นิ้ว) สวยกว่า สว่างกว่า มี sensor วัดแสงปรับ Backlight ให้เหมาะกะสภาวะแสงขณะใช้งาน Walkman player สวยงามโชว์ปกอัลบั้มได้ เปลี่ยน Skins ได้ คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด รองรับการเชื่อมต่อ BT, USB และ A2DP (สามารถฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอ BT ได้) มี TrackID และ RSS feed

สรุปก็คือ ถ้าเน้นกล้องก็ K750i แต่ถ้าเน้นการฟังเพลงก็ W350i laughing6
rich99999
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามค่ะ

คือว่า เพิ่งชื้อรุ่นนี้มา 5700.- พบว่า ที่ขอบจอทางขวามือ ตั้งแต่ด้านบนลงมา
ครึ่งจอ เรากดแล้วมันยุบเข้า-ออก ตรงข้ามกับขอบจอด้านซ้าย ที่แน่นสนิทดี
ไม่ทราบมีใครเป็นบ้างไหมค่ะ แล้วถ้าจะเอาไปเปลี่ยนได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณมากค้าบ

ขอขอบคุณพี่ Looker มากๆเลยนะคับพ้ม
magicalcyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

email: magicalcyber@gmail.com ครับผม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

rich99999 ผู้เขียน:
คือว่า เพิ่งชื้อรุ่นนี้มา 5700.- พบว่า ที่ขอบจอทางขวามือ ตั้งแต่ด้านบนลงมา
ครึ่งจอ เรากดแล้วมันยุบเข้า-ออก ตรงข้ามกับขอบจอด้านซ้าย ที่แน่นสนิทดี
ไม่ทราบมีใครเป็นบ้างไหมค่ะ แล้วถ้าจะเอาไปเปลี่ยนได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

ผมใช้มา 3 เครื่อง 3 สีไม่เป็นนะ
ถ้าไม่เกิน 7 วันนำใบเสร็จฯ ไปขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้

แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เอาไปที่ศูนย์ฯ ให้ช่างถอดประกอบใหม่ได้ ประกันฯ ก็ยังอยู่ครบ อย่าลืมใบเสร็จฯ คับ

ขอขอบคุณพี่ Looker มากๆเลยนะคับพ้ม

พี่เพิ่งสังเกตุเห็นที่อยู่คุณ
คุณอยู่ ปอยเปต เดินทางมาศูนย์บริการ Loxley บางเขนมันจะคุ้มหรอ? laughing6

magicalcyber ผู้เขียน:
email: magicalcyber@gmail.com ครับผม

ส่งให้แล้วคับ laughing6
rich99999
Year's Star

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:
rich99999 ผู้เขียน:

ผมใช้มา 3 เครื่อง 3 สีไม่เป็นนะ
ถ้าไม่เกิน 7 วันนำใบเสร็จฯ ไปขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้

แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เอาไปที่ศูนย์ฯ ให้ช่างถอดประกอบใหม่ได้ ประกันฯ ก็ยังอยู่ครบ อย่าลืมใบเสร็จฯ คับ

ค่ะ ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
pssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อสีขาวให้ลูกสาว 4990.-ครับ ที่ร้านบลิสเทล ถูกใจมาก ไม่ยอมห่างมือเลย มีคำถามถึงคุณLooker ครับ
1กรณีเครื่องใหม่ ถ้ายังไม่มีปัญหาอะไร ไม่ต้องอัพอะไรได้มั้ยครับ เพราะเพิ่งเคยใช้โซนี่ กลัวทำไม่ถูกครับจะเดี้ยงไปเปล่าๆครับ
2.โปรแกรมพื้นฐานที่คุณแจก หลังจากคุณส่งเมลมาให้แล้ว จะอัพลงเครื่องอย่างไร ช่วยบอกวิธีทำโดยละเอียดด้วยครับ มือใหม่มากๆ และขอโปรแกรม Dict ด้วยครับ ที่ pssp01@hotmail.com ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Wallpapers สวยๆ โหลดกันอุตลุต!

ยังมีเพื่อนสมาชิกบอร์ดฯ เมล์มาขอโปรแกรมฯ และ Apps. เพิ่มเติมเป็นจำนวนมาก ซึ่ง 1 ใน นั้นก็คือ ภาพ Wallpapers สวยๆ ผมเลยถือโอกาสนำมาแปะให้โหลดกันอุตลุตอีกครั้ง laughing6

Wallpapers สวยๆ สำหรับ W350i, W380i และรุ่นที่ความละเอียดจอ 176x220 px เท่ากันสามารถโหลดไปใช้ได้ ชอบอันไหนก็ save ลงคอมพ์ก่อนโดยคลิ๊กขวาที่ภาพ > เลือก Save Picture As... > เลือกโฟลเดอร์จัดเก็บแล้วค่อยโหลดลงโทรศัพท์ผ่านสาย USB คับ

...
...
...

อยากเป็นเซียน ผู้เขียน:
ผมอยากถามพี่ looker คับว่าระหว่าง w200i กับ w350i ไรดีกว่ากันคับ

ในงาน mobile expo ขาย w200i แค่ 3500บาทเอง

แต่พอผมถาม w350i มันยังราคา 5990 บาทอยู่เลยอ่ะคับ

ขอความกระจ่างด้วยคับ...

W200i เหนือกว่า W350i ตรงที่สามารถถ่ายวีดีโอได้ นอกนั้น W350i กินขาดคับ!
ถ้าอยากได้ W350i สีขาวซื้อต่อพี่ไหม เด๋วขายให้ถูกๆ เอาป่าว? ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลย FW ล่าสุด ลง Dict/Apps. ติดฟิล์มกันรอยเสร็จสรรพ ถ้าสนใจเมล์มาคับ looker2001@hotmail.com

kulkungka ผู้เขียน:
แอบชอบรุ่นนี้จัง

รอสีแดงดีมั้ยนี้ ชอบอะไรแดง พอดีเครื่องเก่า K550i

โดนแมวกัด ซะรอบเครื่อง

รันทด

โห..เครื่องไม่สำลักน้ำลายแมวแย่หรอเนี่ย? laughing6
สีแดงสวยเด่นแต่ต้องรอ แต่ถ้าสีขาวสวยสะอาดไม่ต้องรอ เอางัยดีล่ะ?

pssp ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณ Looker ครับสำหรับคำเตือน แสดงว่ารุ่นนี้ฮอตจริง
ขอถามข้ามอีกรุ่นนะครับ W610i ซื้อมาพร้อมกันครับ ปัญหาคือเวลาเมมชื่อภาษาไทย เลือกสระยากมากเลย ตัวเล็กมากครับ มองไม่ถนัด มีวิธีทำให้ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ ขอบคุณครับ

มันเป็นงี้เองเปลี่ยนแปลงไม่ได้อ่ะ ใช้ๆ ไปเด๋วก็จับจุดได้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน
พวกพยัญชนะไม่ค่อยมีปัญหา แต่สระกะวรรณยุกต์บางทีจะงงๆ ว่ามันอยู่ตรงไหน ผมมีหลักจำง่ายๆ สามารถใช้ได้กะ SE ทุกรุ่นคับ

พวกสระยืนพื้น เช่น ะ า เ แ โ ไ ใ... อยู่ที่ปุ่ม *
พวกสระลอยและสระล่าง เช่น สระอิ สระอี... สระอุ สระอู รวมทั้งไม้หันอากาศ อยู่ที่ปุ่มเลข 0
พวกวรรณยุกต์ เช่น ไม้เอก ไม้โท ไม้ตรี.. ไม้ยมก รวมทั้งการันต์ ไปยานเล็ก ไปยานใหญ่ อยู่ที่ปุ่ม #

หากคุณจำได้ขึ้นใจที่นี้ก็พิมพ์คล่องเลยคับ laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

pssp ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อสีขาวให้ลูกสาว 4990.-ครับ ที่ร้านบลิสเทล ถูกใจมาก ไม่ยอมห่างมือเลย มีคำถามถึงคุณLooker ครับ
1กรณีเครื่องใหม่ ถ้ายังไม่มีปัญหาอะไร ไม่ต้องอัพอะไรได้มั้ยครับ เพราะเพิ่งเคยใช้โซนี่ กลัวทำไม่ถูกครับจะเดี้ยงไปเปล่าๆครับ
2.โปรแกรมพื้นฐานที่คุณแจก หลังจากคุณส่งเมลมาให้แล้ว จะอัพลงเครื่องอย่างไร ช่วยบอกวิธีทำโดยละเอียดด้วยครับ มือใหม่มากๆ และขอโปรแกรม Dict ด้วยครับ ที่ pssp01@hotmail.com ขอบคุณครับ

1. เท่าที่ผมใช้อยู่รุ่นนี้แทบไม่พบปัญหาเลยตั้งแต่ FW แรก เคยแฮ้งค์แค่ครั้งเดียวคือคุยๆ อยู่เสียงก็เงียบไปเฉยๆ แต่หน้าจอยังแสดงผลว่ากะลังใช้สายอยู่ กดวางสายหรือปิดเครื่องก็ไม่ทำงาน ต้องรอสักครู่เครื่องจะ restart ตัวเองแล้วกลับมาใช้งานได้ตามปรกติ

หลัง upgrade FW เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็เคยแฮ้งค์อาการแบบเดียวกัน แต่ก็แค่ครั้งเดียวซึ่งผมถือว่าเป็นเรื่องปรกติของโทรศัพท์ที่มีเทคโนโลยีชั้นสูงในขนาดที่บางเบาและเล็กกะทัดรัด

คุณซื้อมาก็ใช้ไปก่อน หากเครื่องมีอาการผิดปรกติให้เห็นบ่อยก็ค่อย up จะ up เองหรือส่งศูนย์ฯ ก็ได้ ซึ่งคุณ up เมื่อไหร่ก็จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนั้น

2. ไม่ต้องห่วงคับ ส่วนใหญ่ผมจะแนบวิธีลงโปรแกรมฯ หรือ Apps. ไปด้วยทุกครั้ง ลองเปิดเมล์ดูแล้วกัน laughing6

รบกวนช่วย Remind ลูกสาวคุณด้วยว่า หากอยู่นอกบ้านก็อย่าให้โทรศัพท์อยู่ห่างสายตาโดยเฉพาะที่โรงเรียน ถ้าเป็นไปได้ให้เอาใส่กระเป๋ากระโปรงไว้ตลอดเวลา แม้แต่กระเป๋านักเรียนหรือเป้ก็ใส่ไม่ได้ เพราะถ้าพักเทียงไปกินข้าวกลับมาอาจไม่เห็นมันอีกต่อไป..
งัยผมขอแสดงความยินดีกะลูกสาวในฐานะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

DATSUN
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :

ผมอยากถามพี่ looker คับว่าระหว่าง w200i กับ w350i ไรดีกว่ากันคับ

ในงาน mobile expo ขาย w200i แค่ 3500บาทเอง

แต่พอผมถาม w350i มันยังราคา 5990 บาทอยู่เลยอ่ะคับ

ขอความกระจ่างด้วยคับ...
kulkungka
Year's Star

หัวข้อ :

แอบชอบรุ่นนี้จัง

รอสีแดงดีมั้ยนี้ ชอบอะไรแดง พอดีเครื่องเก่า K550i

โดนแมวกัด ซะรอบเครื่อง

http://img387.imageshack.us/img387/6697/k550ikj6.jpg รันทด
pssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ Looker ครับสำหรับคำเตือน แสดงว่ารุ่นนี้ฮอตจริง
ขอถามข้ามอีกรุ่นนะครับ W610i ซื้อมาพร้อมกันครับ ปัญหาคือเวลาเมมชื่อภาษาไทย เลือกสระยากมากเลย ตัวเล็กมากครับ มองไม่ถนัด มีวิธีทำให้ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ ขอบคุณครับ
อาโป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

เชียงใหม่ไม่มีสีขาวขายเรยอ่ะงิ Embarassed
banl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พี่ looker ครับ

ผมอยากใฝห้ พี่ช่วย คิด หน่อย ครับ ว่า w350 กะ w380 อันไหน เจ๋งกว่า อย่างไร ในความคิดเหน ของพี่ครับ เหงว่าพี่ใช้ อยู่ ทั้ง 2 อัน

อันไหนสะดวกกว่า เท่กว่า ครับๆ

พอดี ผมใช้ k750 อยู่ เบื่อๆอ่าครับ

ช่วยโน่มน้าวหน่อย อิอิ อยากได้ จัด
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: พี่ looker ครับ

banl ผู้เขียน:
ผมอยากใฝห้ พี่ช่วย คิด หน่อย ครับ ว่า w350 กะ w380 อันไหน เจ๋งกว่า อย่างไร ในความคิดเหน ของพี่ครับ เหงว่าพี่ใช้ อยู่ ทั้ง 2 อัน

อันไหนสะดวกกว่า เท่กว่า ครับๆ

พอดี ผมใช้ k750 อยู่ เบื่อๆอ่าครับ

ช่วยโน่มน้าวหน่อย อิอิ อยากได้ จัด

W380i มีปุ่ม Shortcuts (A), ปุ่มเปิด/ปิดเครื่อง (B) และปุ่ม Online (C) แยกออกมาต่างหาก ส่วน W350i ต้องเข้าเมนูหาเอา แต่ก็สามารถสร้าง Shortcuts บนปุ่ม Navi-key ได้ 4 อันคือ บน ล่าง ซ้าย ขวา แถมปุ่มเปิด/ปิดเครื่องยังใช้ร่วมกะปุ่ม C อีก ขี้เหนียวปุ่มชะมัด! laughing6 นอกนั้นก็เหมือนๆ กัน

สองรุ่นนี้ส่วนใหญ่เขาตัดสินใจเลือก Design ที่เป็นฝาพับหรือฟลิปเพราะฟังก์ชั่นและความสามารถโดยรวมไม่ต่างกัน ยกเว้นที่พี่เว้าไว้ข้างบนนั่นแหละตัวเอง.. laughing6

W380i

W350i

อ้อ..แถมอีกนิด W380i เสียงลำโพงตัวเครื่องออกโทนแหลมใส แต่ W350i เสียงทุ้มนุ่มกว่า หากต่อหูฟังฯ ก็แจ่มพอกัน laughing6
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

อยากให้พี่ looker ช่วยผมด้วยคับ เพราะตอนนี้รู้สึกจะเริ่มเบี่ยงเบนออกจากรุ่นนี้ซะแล้วง่ะ
อยากจะถามเกี่ยวกับรุ่น w302i w610i w660i ว่ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างแล้วคุณสมบัติมีอะไรดีบ้างสู้ w350i ได้มั้ย แล้วราคาปัจจุบันของแต่ละเครื่องอยู่ที่เท่าไรคับ ขอข้อมูลแบบละเอียดมากๆๆๆๆๆนะคับพี่ looker ช่วยหน่อยนะคับ(งานหนักไปนิดมั้ยคับ)

ขอบคุณพี่looker ล่วงหน้าอย่างสูงคับ... Very Happy
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : - -

พี่เพิ่งสังเกตุเห็นที่อยู่คุณ
คุณอยู่ ปอยเปต เดินทางมาศูนย์บริการ Loxley บางเขนมันจะคุ้มหรอ? laughing6

ไม่เปนไรคับ เด๋วผมเดินเท้ามา ไม่เกิน 1ปี ถึงแน่ๆ คับ

บ้านแฟนผมอยู่ตรงเกษตร-นวมินทร์ด้วยคับ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : + + +

อยากให้พี่ looker ช่วยผมด้วยคับ เพราะตอนนี้รู้สึกจะเริ่มเบี่ยงเบนออกจากรุ่นนี้ซะแล้วง่ะ
อยากจะถามเกี่ยวกับรุ่น w302i w610i w660i ว่ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างแล้วคุณสมบัติมีอะไรดีบ้างสู้ w350i ได้มั้ย แล้วราคาปัจจุบันของแต่ละเครื่องอยู่ที่เท่าไรคับ ขอข้อมูลแบบละเอียดมากๆๆๆๆๆนะคับพี่ looker ช่วยหน่อยนะคับ(งานหนักไปนิดมั้ยคับ)

ขอบคุณพี่looker ล่วงหน้าอย่างสูงคับ... Very Happy

พี่ Looker คงยังไม่ตื่น

ผมขอบังอาจตอบแทนพี่เค้าด้วยความเห็นส่วนตัวนนะคับ

ลำดับแรก

- เรื่องราคา w302 นั้นยังไม่เปิดตัวด้วยซ้ำคับ แต่ดูจากเลขซีรีส์แล้ว คงไม่เกิน 6900

ส่วน w610 / w660 นั้น ราคาลงมาเยอะมากแล้วคับ

- คุณสมบัติ w302 เหมือน w880 มากๆๆ เหมือนเปลี่ยนบอดี้ แล้วขยายจออีกนิดนึง

แต่ w610 จะได้เปรียบ เรื่องกล้องนะคับ w610 มี Auto Focus แต่ w302/w660 ไม่มี

- แต่เรื่องดีไซน์ w302 กับ w660 จะได้เปรียบอยู่ตรงใหม่กว่า และสวยกว่า w610 มาก (รสนิยมส่วนตัวนะคับ)

- วัสดุ w610 ด้านหลังลอก และ เปนรอยง่ายมากๆ w660 ไม่ทราบนะคับ

ส่วน w302 เหมือนจะเปนอลูมิเนียม หรืออาจจะเปน Fake เพราะผมตาถั่วแล้วดูแต่รูปน่ะคับ

- หน้าจอ ความละเอียดของ w302 อยู่ที่ 176 x 220 กว้าง 2 นิ้ว

w610 อยู่ที่ 176 x 220 แต่ กว้างแค่ 1.9 นิ้ว , แต่ w660 176 x 220 กว้าง 2 นิ้วเท่ากัน

- วิทยุ w302 และ w660 มีวิทยู RDS คับ แต่ w610 ม่ายยยมี -"-

- 3G Video Call หรือกล้องด้านหน้านั่นเอง w302 และ w610 ไม่มี แต่ w660 มี

แต่ไม่รู้จะมีทำพระแสงด้ามยาวอะไร คาดว่า ผมแก่ตายแล้วอาจจะยังไม่ได้ใช้ 3G เลย

- กล้อง ความละเอียดทั้ง 3 รุ่น อยู่ที่ 2ล้าน 1600x1200 เท่ากันนะคับ

แต่ w610 มี ไฟแฟลช ส่วน w302/w660 ไม่มีนะคับ

คงมีแค่นี้ล่ะมั้งคับ แต่ผมขอบังอาจเสนอหน้าสนับสนุน w350 หรือ w302 นะคับ

หรืออย่างไร รอพี่ Looker เค้ามาตอบดีกว่าคับ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Ringtone

วันนี้ตื่นเช้า ไม่รู้จะทำอะไร

พี่ Looker ก้อแจก Wallpaper สวยๆเท่ๆ ไปแล้ว

ผมขอแจก ริงโทน กวนๆ บ้างดีกว่าคับ

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507138.73601__A__icatch_1.rar&mime=application/rar

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507142.46199__A__icatch_2.rar&mime=application/rar

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507183.76272_Chom_Rom_Khon_Hua_Look.rar&mime=application/rar

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507222.41709_Cow.rar&mime=application/rar

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507219.62937_Horse.rar&mime=application/rar

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507246.4178_shin_gakki_5_.rar&mime=application/rar

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507303.85406_Spitball.rar&mime=application/rar

ถ้าไม่แน่ใจ ให้สแกนไวรัสก่อนนะคับ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Splitter

แถมให้อีกอันคับ

เปนโปรแกรม ตัดเพลง ใช้ง่ายคับ ปรับละเอียดได้ hh:mm:ss:sss

วิธีใช้

โหลดเส็ดแล้วให้ แตกซิปออกมา

ข้างโฟลเดอร์จะมี ตัว Set Up และ Serial นะคับ

หลังจากลงโปรแกรมแล้ว ให้ใส่ Serial ที่ให้ไปนะคับ

เวลาตัดเพลง เมื่อเลือกเวลา ที่เริ่มและ จบได้แล้ว มันจะให้เซฟ

*** สำคัฯตอนเซฟ ห้ามเปลี่ยนชื่อไฟล์เด็ดขาด มันจะมี xxxx_chunk_1

อย่าเพิ่งไปเปลี่ยนมันนะคับ พอปิดโปรแกรมแล้ว ค่อยเปลี่ยนชื่อได้ตามต้องการ

ถ้าเปลี่ยนตอนเซฟโปรแกรมมันจะแปลงนามสกุลไฟล์เปน .MPG หรือ encode ผิด ไฟล์จะใช้ไม่ได้นะคับ

>>> โหลดสิยะ <<<

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223507542.47419_AVIMPEGRMWMV_Spilitter_4.21.rar&mime=application/rar

เปนโปรแกรมเก่าแล้วคับ แต่ใช้ดีมากๆ ตัดหนัง ตัดเพลงได้หมด แต่ตัดใจคงไม่ได้นะคับ

ฮากริบ...เลย bandhead bandhead bandhead
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

มาแร้ว มาแร้ววววว..แต่น แตน แต๊น..!!! laughing6

ข้อมูลเพิ่มเติมคับ

W302 spec เครื่องโดยรวมไม่ต่างจาก W660i เพียงแต่เอา 3G ออกไปแล้วใส่ EDGE มาแทน ในขณะที่ W660i รองรับ 3G แต่ไร้ EDGE จอ TFT-LCD 2.0 นิ้ว 176x220 px เท่ากัน กล้อง 2.0 MP ไม่มี AF/MF และ Photo light

W350i จอ TFT-LCD 1.9 นิ้ว 176x220 px มีดีที่รูปลักษณ์บางเบา มีฝาฟลิปเป็นป้อมปราบศัตรูพ่ายให้ปุ่มกด laughing6 และสามารถควบคุมการเล่นเพลงได้โดยไม่ต้องเปิดฝา กล้อง 1.3 MP ด้อยกว่าใครเพื่อน แต่ก็ไม่ถึงกะห่วยน้า..laughing6

W610i จอ TFD-LCD (ดีกว่า TFT-LCD) 1.9 นิ้ว 176x220 px กล้อง 2.0 MP เท่า W302 และ W660i แต่มี AF/MF และ Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้อีก มันจึงเจ๋งกว่าใครทั้งหมดที่กล่าวมา อุอุ laughing6

W610i Walkman phone ที่คุ้มที่สุดในขณะนี้ แต่น่าเสียดายที่ออกมาแค่ 2 สี คือ ดำ/ส้ม กะ เงิน/ดำ ถ้าทำสีอื่นออกมาผมอาจกลับไปเล่นใหม่ก็เป็นได้ laughing6

Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-

BAnkii_E ผู้เขียน:
910 ของพี่มีมั้ยครับ พังยัง เสียงไม่ดีมากมั้นครับ เสียงออกลำโพง สู้ k750 ได้ปะ-*-

เครื่องเก่าผมอ่ะครับ กล้องด้วยนะครับ เทียบกะ k750 ขอบคุนครับ

W910i เสียงดังกว่า แหลมกว่า K750i

ถ้าคุณเน้นฟังเพลงและกล้องพี่ว่าถอย C702 ดีกว่า จอใหญ่ เสียงดี กล้องเจ๋ง ราคาเท่า W910i เลย

W350i และ C702

W910i

เอร๋..ทำไมมือเราเหี่ยวจัง สงสัยต้องซื้อครีมมาทาซะแระ laughing6

ปล. W910i พี่ปล่อยไปแล้ว C702 ด้วย แบบเป็นคนไม่ยึดติดกะรุ่นไหนๆ ใครตื้อขอซื้อต่อเป็นขายหมด! อุอุ laughing6
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : - -

^
^
^

ดู ดู๊

เครื่องยังแจ่มอยู่เลย

ซักวันผมจะงัดบ้านพี่ ขโมยเฉพาะแบตเตอรี่มาให้หมด

ยังไม่พอใจ วัดถัดไป ขโมยลูกบิดประตู ให้ปิดประตูไม่ได้

วัดถัดจากนั้น จะขโมยกุญแจรถ Twisted Evil

ยังไม่สาแก่ใจ จะขโมยหมอนให้หมด จะได้ไม่มีหนุน

ห้า ห้า ห้า กัวไม๊คับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -

^
^
^

ดู ดู๊

ซักวันผมจะงัดบ้านพี่ ขโมยเฉพาะแบตเตอรี่มาให้หมด

ยังไม่พอใจ วัดถัดไป ขโมยลูกบิดประตู ให้ปิดประตูไม่ได้

วัดถัดจากนั้น จะขโมยกุญแจรถ Twisted Evil

ยังไม่สาแก่ใจ จะขโมยหมอนให้หมด จะได้ไม่มีหนุน

คิดว่างัดบ้านพี่แล้วจะได้กลับออกมาหรอ? laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker คับ สมมติว่าผมกำลังอยู่หน้าร้านขายมือถืออ่ะคับ เลือกเลิกเครื่องได้ปุ๊บ อย่างแรกที่ควรจะทำกับเครื่องนั้นตอนอยู่ต่อหน้าคนขายควรทำอะไรคับ ทดสอบอะไรมั่งอ่ะคับ
ช่วยบอกทีคับแล้วสิ่งที่จะต้องถามคนขายมีอะไรมั่งอ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ...

ถ้ามือใหม่ขนาดนี้พี่แนะนำให้ซื้อศูนย์ฯ โดยตรงดีกว่า ลองเดินสำรวจราคาทุกศูนย์ฯ ก่อน ศูนย์ฯ ไหนถูกสุดก็ซื้อศูนย์ฯ นั้น
แค่ตรวจดูความเรียบร้อยของตัวเครื่อง อุปกรณ์ฯ ในกล่องก็มี แบตฯ, สายชาร์จฯ, สาย USB, หูฟังฯ HPM-70 (in ears), เมม 512 MB ใส่มาในตัวเครื่อง, แผ่น CD PC Suite W610 และคู่มือภาษาไทย/อังกฤษ

Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -

^
^
^

ดู ดู๊

คิดว่างัดบ้านพี่แล้วจะได้กลับออกมาหรอ? laughing6

ได้สิคับ

แต่คงเปนแบบใส่ห่อกลับ Shocked
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ผมกำลังเลือกอยู่อ่ะคับ 2 รุ่น...w610i กะ w350i คับ

ผมอยากรู้ราคาอ่ะคับแล้วก้ออยากรู้ข้อดีและข้อเสียสำคัญๆของ w610i เพราะผมเข้าไปดูใน เวปบอร์ด w610i มันมี30กว่าหน้า เยอะมากกกกกอ่านไม่ไหวคับ...ขอร้องผู้รู้ช่วยทีคับ

เรื่องลำโพง 2 รุ่นนี้รุ่นไหนดังกว่าและไพเราะกว่ากันคับ w610i มี mega bessป่าวคับ แล้วรุ่นไหนเบสหนักกว่ากันด้วยคับ w610i เป็น walkman version ไรอ่ะคับ

ขอบคุณคับผมมมม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย DATSUN เมื่อวันที่ 10 Oct 2008 00:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

ได้สิคับ

ห่อให้ด้วย เอ้าห่อให้ด้วย.. laughing6

พี่ขอบใจมั่กๆ น้าที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามเพื่อนๆ แถมใจดีแปะ Links ดาวน์โหลดสารพัด
ขอให้หล่อขอให้รวยมีแฟนสวยถูกหวยจนเบื่อน้า..

ตอนนี้ผมกำลังเลือกอยู่อ่ะคับ 2 รุ่น...w610i กะ w350i คับ

ผมอยากรู้ราคาอ่ะคับแล้วก้ออยากรู้ข้อดีและข้อเสียสำคัญๆของ w610i เพราะผมเข้าไปดูใน เวปบอร์ด w610i มันมี30กว่าหน้า เยอะมากกกกกอ่านไม่ไหวคับ...ขอร้องผู้รู้ช่วยทีคับ

เรื่องลำโพง 2 รุ่นนี้รุ่นไหนดังกว่าและไพเราะกว่ากันคับ w610i มี mega bessป่าวคับ แล้วรุ่นไหนเบสหนักกว่ากันด้วยคับ w610i เป็น walkman version ไรอ่ะคับ

ขอบคุณคับผมมมม

ทั้ง W610i และ W350i เป็น Walkman player 2.0 มี Mega bass โชว์ปกอัลบั้มได้ เปลี่ยน skins ได้ มี EQ แบบ Preset มาให้เหมือนกันเด๊ะ แต่ W610i สามารถปรับ EQ แบบ Manual หรือปรับเองแบบช่องต่อช่องได้ในขณะที่ W350i ทำไม่ได้

ที่เห็นว่า W610i เหนือกว่า W350i อีกหลายๆ เรื่องก็ตรงที่จอเป็นแบบ TFD-LCD (แจ่มกว่า TFT-LCD) กล้อง 2.0 MP พร้อม AF/MF และ Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้ มี PhotoDJ ไว้ตกแต่งแก้ไขภาพ ใส่กรอบภาพได้ด้วย มี VideoDJ สำหรับตัดต่อแก้ไขไฟล์วีดีโอ บันทึกเสียงขณะสนทนาได้ โทรออกด้วยเสียงได้ เช็คสถานะแบตฯ เป็นเปอร์เซ็นต์ได้ แถมหูฟัง HPM-70 (in ears)

แต่ W350i ก็มีจุดเด่นที่เป็นจุดขายและเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวคือ รูปลักษณ์ที่บางเบาเล็กกะทัดรัดเหมือนเครื่องเล่น .mp3 แถมมีสีให้เลือกมากกว่า มีฝาฟลิปที่ช่วยปกป้องและป้องกันการกดปุ่มโทรออกโดยไม่ตั้งใจ มีปุ่มควบคุมการเล่นเพลงบนฝาฟลิปที่ทำงานร่วมกะระบบสั่นมันจะสั่นตอบรับทุกครั้งที่คุณกดแม้คุณตั้งระบบสั่นเป็น Off ก็ตาม

ทั้งสองรุ่นคุณภาพเสียงแจ่มและดังพอกัน ถ้าต่อหูฟังฯ ดูเหมือน HPM-70 ที่แถมมาในรุ่น W610i จะได้เปรียบตรงที่ป้องกันเสียงรอบข้างได้ดีกว่า HPM-64 ที่แถมมากะ W350i

W610i ราคาศูนย์ขณะนี้อยู่ที่ 7,xxx บาท W350i ราคาอยู่ที่ 5,xxx บาท

หากคุณต้องการความครบถ้วนสมบูรณ์แบบก็ต้อง W610i แต่ถ้าไม่ mind อะไรๆ ที่เหนือกว่าจะซื้อ W350i ก็ได้ ตำรวจไม่จับ laughing6

oiiiiio ผู้เขียน:
ถ้าเปลี่ยนปลอกนี่ มันจะเปลี่ยนส่วนไหนบ้างคะ??

คุณสามารถนำเครื่องไปเปลี่ยนบอดี้เฉพาะส่วนที่เสียหายได้ แต่ถ้าต้องการเปลี่ยนสีต้องเปลี่ยนทั้งหมด ยกเว้นปุ่มกดก็ต้องดูว่าคุณต้องการเปลี่ยนเป็นบอดี้สีอะไร เช่น สีดำ/ส้ม, สีดำ/ม่วง สีขาว/เทาปุ่มกดเป็นสีดำเหมือนกันก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ถ้าคุณประสงค์จะเปลี่ยนเฉพาะบางชิ้นก็สามารถทำได้ ถ้าไม่สนใจสายตาคนรอบข้างนะ laughing6

beermania ผู้เขียน:
walkman 3.0 กับ 2.0 ต่างกันยังไงอ่ะคับ

ตอนนี้กะลังตัดสินใจ ระหว่าง k660i w350i แร้วก็ w610i
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบอ่ะคับเรื่องเสียงกับการถ่ายภาพ

Walkman player 3.0 และ Music player 3.0 เป็นส่วนหนึ่งของ Media ใน SE รุ่นใหม่ๆ ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ A200 เช่น W890i W910i K850i C902 C702 รวมทั้ง K660i ด้วย หน้าตาดูขลังและมีเสน่ห์มากขึ้น เพิ่มลูกเล่นแพรวพราว เช่น SensMe จัดกลุ่มเพลงตามอารมณ์เพลง, Genre จัดกลุ่มเพลงตามประเภท, Year จัดเรียงตามปีของเพลง เป็นต้น

Music player 3.0 ในรุ่น K850i

Walkman player 3.0 ในรุ่น W910i

Walkman player 2.0 ในรุ่น W350i

เรื่องคุณภาพกล้องไล่ลำดับดีสุดลงไปก็ตามนี้ W610i > K660i > W350i

K660i ใช้ระบบปฏิบัติการ A200 มี Music Player 3.0 เป็นส่วนหนึ่งของ Media มี Mega Bass จอ 2.0 นิ้ว 240x320 px รองรับ 3G แถมใส่ EDGE มาให้ด้วย มันจึงเก่งเรื่องการเชื่อมต่อเน็ท ท่องเวป ดาวน์โหลด/รับส่งข้อมูล/อีเมล์ปริมาณมากๆ ด้วยความเร็วสูง (HSDPA) แต่มาตกม้าตายตรงที่บ้านเรายังไม่เปิดใช้ 3G ความสามารถจึงถูกจำกัดแค่การเชื่อมต่อผ่านสัญญาณ EDGE จึงไม่ต่าง'ไรกะ 2 รุ่นที่คุณถามมา กล้อง 2.0 MP แต่ไม่มี AF/MF และ Photo light

หากคุณเน้นทั้งกล้องและเสียงก็ต้อง W610i laughing6
oiiiiio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเปลี่ยนปลอกนี่ มันจะเปลี่ยนส่วนไหนบ้างคะ??
beermania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

walkman 3.0 กับ 2.0 ต่างกันยังไงอ่ะคับ

ตอนนี้กะลังตัดสินใจ ระหว่าง k660i w350i แร้วก็ w610i
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบอ่ะคับเรื่องเสียงกับการถ่ายภาพ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

ได้สิคับ

ห่อให้ด้วย เอ้าห่อให้ด้วย.. laughing6

พี่ขอบใจมั่กๆ น้าที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามเพื่อนๆ แถมใจดีแปะ Links ดาวน์โหลดสารพัด
ขอให้หล่อขอให้รวยมีแฟนสวยถูกหวยจนเบื่อน้า..

ผมว่าพี่ทำมา ยิ่งกว่าผมไม่รู้กี่เท่าเลยนะคับ

ผมต่างหากที่ต้องขอบคุณพี่แทนทุกๆคนน่ะคับ

สละเวลามาตอบทุกคำถามเลย

สมแล้วคับที่ SP ยกให้พี่เปน Mod จิงๆ น่าจะเปน Admin ไปเลยนะคับ เหอ เหอ

เด๋วมืดๆ จะมาแจก โปรแกรม Resize รูป กับ เปลี่ยนนามสกุลรูป ใช้ง่ายๆคับพ้ม
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้มันลดเหลือ 4,990 บาทแล้วหรอครับ อ่านมาจากเว็บไหนไม่รู้ โลตัสราคานี้

จริงหรือเปล่าครับ ? เห็นด้านบนซิ้อที่บริสเทล ก็ราคานี้หรอครับ ?

ขอบคุณครับ
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณมากนะคับที่ให้ความรู้...แล้วผมอยากจะถามอีกว่าเรื่องเสียงอ่ะคับระหว่าง w610i กับ w350i รุ่นไหนดังกว่าแล้วก้อรุ่นไหนเบสหนักกว่ากันคับ...เหนรู้ลำโพงของ w610i มันกว้างดีอ่ะคับน่าจะดัง
ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณมากนะคับที่ให้ความรู้...แล้วผมอยากจะถามอีกว่าเรื่องเสียงอ่ะคับระหว่าง w610i กับ w350i รุ่นไหนดังกว่าแล้วก้อรุ่นไหนเบสหนักกว่ากันคับ...เหนรู้ลำโพงของ w610i มันกว้างดีอ่ะคับน่าจะดัง
ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

เสียงลำโพงตัวเครื่องแจ่มแล้วก็ดังพอกัน หากคุณปรับ Bass เหมือนกันไม่มีใครกินใครลง..
รูลำโพงนั่นเป็น design ลำโพงข้างในมันไม่ได้ใหญ่เท่ารูน้า..laughing6

พี่แนะนำว่า หากคุณพร้อมที่จะซื้อก็ไปลองเล่นทั้งสองรุ่นแล้วค่อยตัดสินใจอีกที
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker คับ...ถ้าผมจะซื้อมือถือจะซื้อร้านไหนดีคับเอาแบบบริการดีเยี่ยม...ราคาพอประมาณ...ฯลฯ พอดีตอนนี้อยู่กรุงเทพคับมาเรียนช่วงปิดเทอมคับ...เลยอยากจะถอยw610iคับ

ขอบคุงล่าวงหน้าคับ
df
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gd

พี่ Looker คร้าบบบ ช่วยคิดหน่อยครับ ว่ามี งบ ประมาน 9000 ซื้อรุ่นไหน ดีครับ คิดหนักมาก

ตอนแรก เล็ง 350 กะ 380 ที่ 5990 แต่ มีคนมาช่วยเปง 9000 คิดหนักเรย 55+

ชาวนหน่อยนะคราบ

ขอตอบแบบ ยาวๆๆ เรยครับพี่ ^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker คับ...ถ้าผมจะซื้อมือถือจะซื้อร้านไหนดีคับเอาแบบบริการดีเยี่ยม...ราคาพอประมาณ...ฯลฯ พอดีตอนนี้อยู่กรุงเทพคับมาเรียนช่วงปิดเทอมคับ...เลยอยากจะถอยw610iคับ

ขอบคุงล่าวงหน้าคับ

จะไปซื้อเมื่อไหร่ล่ะ เด๋วพี่ไปเป็นเพื่อนเอาป่าว? laughing6

df ผู้เขียน:
พี่ Looker คร้าบบบ ช่วยคิดหน่อยครับ ว่ามี งบ ประมาน 9000 ซื้อรุ่นไหน ดีครับ คิดหนักมาก

ตอนแรก เล็ง 350 กะ 380 ที่ 5990 แต่ มีคนมาช่วยเปง 9000 คิดหนักเรย 55+

ชาวนหน่อยนะคราบ

ขอตอบแบบ ยาวๆๆ เรยครับพี่ ^^

คุณไม่ได้บอกว่าต้องการโทรศัพท์มาใช้งานในลักษณะไหน แต่คุณเล็ง W350 กะ W380 ไว้ก็แปลว่าเน้นฟังเพลง

ถ้างบ 9,000 บาท พี่แนะนำ W610i เสียงแจ่ม กล้องเจ๋ง แถมหูฟังฯ HPM-70 (in-ear) เมม 512 MB ถ้าน้อยไปก็ซื้อเพิ่มยี่ห้อ SanDisk ขนาด 2GB ของแท้ตอนนี้แค่ 700 บาท ตังค์ยังเหลือ..

W610i สวยเพียวบาง, จอ TFD-LCD 1.9 นิ้ว, กล้อง 2.0 MP มี AF/MF Photo light และ Mirror, Walkman player 2.0 มี Mega Bass ปรับ EQ แบบ Manual ได้ โชว์ปกอัลบั้มได้ เปลี่ยน skins ได้, วิทยุ FM ล็อคได้ 20 สถานี+RDS, รองรับ EDGE ท่องเน็ท ดาวน์โหลด รับ/ส่ง SMS/MMS/E-mail, รองรับการเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT, IrDA, USB, สามารถฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอ BT (A2DP), มี TrackID, RSS feed, PhotoDJ, VideoDJ, โทรออกด้วยเสียงได้, บันทึกเสียงขณะสนทนาหรือแบบ Lecture ได้, ใช้เป็นไฟฉายได้ แล้วอะไรอีกล่ะเนี่ย?..laughing6

จอ TFD-LCD 1.9 นิ้วแจ่มบรรเจิดเลิศวิไลสุดพรรณนา..laughing6

Flash เมนูที่มากะ Flash ธีม

ขณะฟังเพลงชื่อเพลง ศิลปิน และอัลบั้มจะวิ่งกันให้พล่านบนหน้าจอ standby ทุกครั้งที่เริ่ม Track ใหม่ (Walkman รุ่นอื่นๆ ก็มีนะ) laughing6

Walkman player 2.0 (Orange skin)

วิทยุ FM

ในโหมดกล้องสามารถเลือก Frame ก่อนถ่ายได้

PhotoDJ ตกแต่งแก้ไขภาพ สามารถนำภาพมาใส่ Frame ภายหลังได้ด้วย

รองรับการเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT, IrDA และ USB สามารถฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอ BT (A2DP) ได้ด้วย

ท่องเวป ผ่านสัญญาณ EDGE เร็วกว่า GPRS 5 เท่า

TrackID ค้นหาข้อมูลเพลงผ่าน Internet

RSS reader อัปเดทข่าวสารผ่าน Internet

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 11 Oct 2008 12:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
df
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss

และ w580i ละ พี่ Looker

ไม่แนะนำหรอ

-*-

ถามดูน่ะครับๆ อิอิ

เหงพี่ ใช้ w380 อยู่ ผมก้ออยากใช้มั้ง แต่ เหงปัญหาเยอะ ท่าซื้อตอนนี้จาหายยยังครับ

w610 ยังไม่เคยเล่นตัวจิงเรย เหงในรูปม่าค่อยสวยอ่าครับ แต่ ฟังชั้น ดีจิง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ss

df ผู้เขียน:
และ w580i ละ พี่ Looker

ไม่แนะนำหรอ

-*-

ถามดูน่ะครับๆ อิอิ

เหงพี่ ใช้ w380 อยู่ ผมก้ออยากใช้มั้ง แต่ เหงปัญหาเยอะ ท่าซื้อตอนนี้จาหายยยังครับ

w610 ยังไม่เคยเล่นตัวจิงเรย เหงในรูปม่าค่อยสวยอ่าครับ แต่ ฟังชั้น ดีจิง

W580i สวยหรู เป็น Slide type ราคาแพงกว่า กล้องสู้ W610i ไม่ได้นะ ก็อยู่ที่ว่าจะเอาหรูหรือเอาคุ้ม?

W580i ขาว/ส้ม

นี่เทา/ฟ้า

W610i สีดำ/ส้ม โพสให้ดูเผื่อชอบ เปิดตัวครั้งแรก 10,900 บาท ตอนนี้เหลือ 7,xxx บาท ถ้าคุณเอาคุ้มก็ต้องรุ่นนี้ laughing6
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker คับ สมมติว่าผมกำลังอยู่หน้าร้านขายมือถืออ่ะคับ เลือกเลิกเครื่องได้ปุ๊บ อย่างแรกที่ควรจะทำกับเครื่องนั้นตอนอยู่ต่อหน้าคนขายควรทำอะไรคับ ทดสอบอะไรมั่งอ่ะคับ
ช่วยบอกทีคับแล้วสิ่งที่จะต้องถามคนขายมีอะไรมั่งอ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ...
NewCyber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำครับ

กำลังเลือกว่า จะซื้อ MP3 Player ดี หรือ W350i ดี เพราะอยากได้ฟังพวก mp3, wav
และเอาไว้ อัดเสียงเวลาเรียน หรือ ประชุม แล้วสามารถใส่พวก SD ได้ พอไปดูราคาพวก
MP3 มันก็ไม่ต่างจาก รุ่นนี้สักเท่าไร แค่ MP3 มันโทรศัพท์ไม่ได้เท่านั้นเอง
ขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ ว่ารุ่นนี้ เหมาะที่จะได้ เล่น MP3 กับ อัดเสียงหรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : sorry , i'm late .

ขออภัยด้วยคับมาโพสช้าไป

กะลังไม่สบายเลย Embarassed

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223741638.60504_Picture.Resize.Genius.v2.8.rar&mime=application/rar <-- ลดขนาดรูปภาพคับ

http://www.tempf.com/getfile.php?filekey=1223741710.88317_Right_Click_Image_Converter_2.2.0.rar&mime=application/rar <-- เปลี่ยนนามสกุลรูป ง่ายแค่คลิกขวา
22uiu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : oi

พี่ Looker w380i ถ้าซื้อช่วงนี้ ยังมีปัญหาอีกมั้ย ครับ เหง ในบอดปันหาเยอะจัง

ละ 380 กะ 350 อันไหนคุ้มกว่า พี่ชอบ อันไหนมากกว่าอ่าครับ ตามความเหนพี่ อิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: oi

22uiu ผู้เขียน:
พี่ Looker w380i ถ้าซื้อช่วงนี้ ยังมีปัญหาอีกมั้ย ครับ เหง ในบอดปันหาเยอะจัง

ละ 380 กะ 350 อันไหนคุ้มกว่า พี่ชอบ อันไหนมากกว่าอ่าครับ ตามความเหนพี่ อิอิ

ถ้าเป็นเครื่องล็อตใหม่ก็เป็น FW เวอร์ชั่นใหม่ ปัญหาอาจมีบ้างแต่ก็ไม่มากมายเหมือนเครื่องล็อตแรกๆ ซึ่งทาง SE ยังต้องออก FW เวอร์ชั่นใหม่มาแก้เรื่อยๆ คับ

ระหว่าง W350i กะ W380i พี่ว่าคนเลือกที่รูปลักษณ์นะ แต่ราคาที่ต่างกันราวๆ 1,000 บาทก็เป็นปัจจัยในการตัดสินใจเหมือนกัน
ยกตัวอย่างเช่น หากคุณซื้อ W350i ราคา 5,990 บาท แล้วซื้อ M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 2GB ราคา 700 บาท รวมๆ แล้วก็ตก 6,690 บาท (เท่ากะได้เมม 2 อัน) ยังถูกกว่าซื้อ W380i ราคา 6,990 บาท laughing6

ที่ถามว่ารุ่นไหนคุ้มกว่า? พี่ใบ้ให้แล้วน่าจะรู้นะ laughing6
และที่ถามว่า พี่ชอบรุ่นไหนมากกว่า? ถ้าพี่บอกว่าชอบทั้งสองรุ่นจะซื้อทั้งสองรุ่นเลยป่าว? laughing6

_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :

พี่ Looker ครับ

คือผมซื้อ W350i มาได้นานแล้วหละครับ

เข้าบอร์ดนี้บ่อยมาก แต่ไม่แสดงตัว แหะๆ

ตอนนี้เครื่องผม ที่ฝาหลัง ตรงเขี้ยวล็อคระหว่างฝากับเครื่องมันหักน่ะครับ เหลืออยู่ตัวเดียว

ถ้าจะเปลี่ยนนี่จะมีค่าบริการอะไรบ้างครับ

ปล. ถ้าว่างๆ หลังๆนี่ผมจะมาช่วยตับคำถามนะคร้าบบ ^^ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

l3adhamza ผู้เขียน:

คือผมซื้อ W350i มาได้นานแล้วหละครับ

เข้าบอร์ดนี้บ่อยมาก แต่ไม่แสดงตัว แหะๆ

ตอนนี้เครื่องผม ที่ฝาหลัง ตรงเขี้ยวล็อคระหว่างฝากับเครื่องมันหักน่ะครับ เหลืออยู่ตัวเดียว

ถ้าจะเปลี่ยนนี่จะมีค่าบริการอะไรบ้างครับ

ปล. ถ้าว่างๆ หลังๆนี่ผมจะมาช่วยตับคำถามนะคร้าบบ ^^ Very Happy

ถ้าหมายถึงเขี้ยวล็อคที่ฝาหลังหักก็ซื้อใหม่ แต่ถ้ากลไกล็อคหลังเครื่องเสียหายต้องส่งศูนย์ฯ เปลี่ยนเฉพาะชิ้นที่เสียหาย เสียแต่ค่าอะไหล่ ไม่เสียค่าบริการซึ่งคุณสามารถส่งเครื่องทางพัสดุไปรษณีย์ (EMS) พร้อมใบเสร็จฯ ไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนจะเร็วกว่าส่งผ่านตัวแทนฯ และหากเครื่องยังอยู่ในประกันฯ ทางศูนย์ฯ ยินดีออกค่าใช้จ่ายในการส่งเครื่องกลับด้วยคับ

ปล. อย่าลืมสัญญาที่ให้ไว้ว่าจะเข้ามาช่วยตอบคำถามเพื่อนๆ นะ laughing6
k55tl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ff

w380 ราคา ศูนย์ ยงั 6990 อยู่ หรอ คับ พี่ Looker -*-

ม่าช่าย 5990 หรอ เหงแวบๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ff

k55tl ผู้เขียน:
w380 ราคา ศูนย์ ยงั 6990 อยู่ หรอ คับ พี่ Looker -*-

ม่าช่าย 5990 หรอ เหงแวบๆ

หง่า..ทั้ง W380i และ W350i ขณะนี้ราคาค่อนข้างผันผวนเพราะอยู่ในช่วงปรับลดราคา ศูนย์ฯ แต่ละแห่งราคาอาจไม่เท่ากัน บางศูนย์ฯ ก็จัดรายการอยู่พี่เลยต้องเอาราคาเปิดตัวมาเปรียบเทียบให้ดูไงคับ

CelaDon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ Looker ครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้w350i ราคาอยู่ที่เท่าไหรแล้วครับ
มีร้านไหนจัดรายการยังไงมั่งอะครับ
คือผมจะซื้อตั้งแต่ตอนงานมือถือแล้วแต่พอดีไม่ว่างน่ะครับ

ขอบคุณครับ
BAnkii_E
Year's Star

จังหวัด: NakornpathoM
หัวข้อ : ...

พี่ looker ครับ

ตอนนี้ผมคิดหนักมาก

1. w610i พี่แนะนำว่าคุ้มมานก้อจริง ไอผมก้อบ้าคุ้มด้วย แต่ใจจิงอยากๆได้ดีไซน์ สวยๆ

2. 350 ก้อโอนะครับ กล้อง 1.3 นี่เปงไงครับอยากให้ พี่นำภาพมาลงหน่อย และก้ออยากเหงภาพ ตอนใช้งานด้วยอ่าครับ เมนู

3. 380 ก้อดีครับ แปลกดี อยากให้พี่ ทำเหมือน ข้อ 2 ผมว่ารุ่นนี้ ปุ่มมาน แปลกๆ เหมือน เครื่องคิดเลข -*- จิงๆแล้ว สวยไม๊อ่าครับ ปัญหาตอนนี้เปงยังไงบ้างครับ

4. w580 จอใหญ่กว่า สวย กล้องไม่ดีหรอครับ -*- อยากเหงรูปจากการ ถ่าย

5. w910 จอใหญ่มาก แจ่ม มีข้อเสียมั้ยครับ แพงชิบ เท่าไรละพี่ตอนนี้ ราคา 0 มีข้อด้อยอารัยบ้าง

อยากให้พี่ looker ช่วยตอบหน่อยครับ เอาเท่าที่ได้นะครับ เกรงจัย

ขอเมลได้มั้ยพี่ ถามแบบ มันๆเรย 5+
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...

CelaDon ผู้เขียน:
คุณ Looker ครับ
ไม่ทราบว่าตอนนี้w350i ราคาอยู่ที่เท่าไหรแล้วครับ
มีร้านไหนจัดรายการยังไงมั่งอะครับ
คือผมจะซื้อตั้งแต่ตอนงานมือถือแล้วแต่พอดีไม่ว่างน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้ Blisstel โลตัสกะลังจัดรายการหั่นราคา W350i สีขาวเหลือ 4,990 บาท สีอื่น 5,390 บาท รีบไปดูคับ

พี่ looker ครับ

ตอนนี้ผมคิดหนักมาก

1. w610i พี่แนะนำว่าคุ้มมานก้อจริง ไอผมก้อบ้าคุ้มด้วย แต่ใจจิงอยากๆได้ดีไซน์ สวยๆ

2. 350 ก้อโอนะครับ กล้อง 1.3 นี่เปงไงครับอยากให้ พี่นำภาพมาลงหน่อย และก้ออยากเหงภาพ ตอนใช้งานด้วยอ่าครับ เมนู

3. 380 ก้อดีครับ แปลกดี อยากให้พี่ ทำเหมือน ข้อ 2 ผมว่ารุ่นนี้ ปุ่มมาน แปลกๆ เหมือน เครื่องคิดเลข -*- จิงๆแล้ว สวยไม๊อ่าครับ ปัญหาตอนนี้เปงยังไงบ้างครับ

4. w580 จอใหญ่กว่า สวย กล้องไม่ดีหรอครับ -*- อยากเหงรูปจากการ ถ่าย

5. w910 จอใหญ่มาก แจ่ม มีข้อเสียมั้ยครับ แพงชิบ เท่าไรละพี่ตอนนี้ ราคา 0 มีข้อด้อยอารัยบ้าง

อยากให้พี่ looker ช่วยตอบหน่อยครับ เอาเท่าที่ได้นะครับ เกรงจัย

ขอเมลได้มั้ยพี่ ถามแบบ มันๆเรย 5+

1. แล้วแต่มุมมองของคน พี่ว่า W610i สวยเรียบแอบหรูดูแปลกตานะ
2. ตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W350i คลิ๊กที่นี่
3. ตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W380i คลิ๊กที่นี่
4. ตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง W580i คลิ๊กที่นี่
5. W910i ราคาศูนย์ฯ ขณะนี้อยู่ที่ 11,900 บาท ข้อเด่นและข้อด้อย คลิ๊กที่นี่ ตัวอย่างภาพถ่าย คลิ๊กที่นี่

ทุกรุ่นที่เว่ามาก็มี W610i กะ W910i แหละที่ถ่ายรูปได้เต็มจอ นอกนั้นถ่ายได้ไม่เต็มจอ ส่วนรูปแบบเมนูไอคอนก็เหมือนๆ กัน แต่ W580i กะ W910i จอ 240x320 px ส่วนรุ่นอื่นแค่ 176x220 px มันเลยต้องแจ่มกว่าเป็นธรรมเด เอ๊ย! ธรรมดา laughing6

อีเมล์พี่ looker2001@hotmail.com คับ
Looker
Year's Star

พี่ครับๆๆ

ละทั้งหมดนี้ มี flash menu + flash theme หมดเรย รึป่าวคับ

แบต ของ 580 กินมากมั้ยครับ

มีจิ Flash menu มันมากะ Flash theme นะ
W580i มี light effect ที่ปรับเปลี่ยนสีตาม Themes และมีเมนูให้เลือกรูปแบบไฟกระพริบซึ่งจะทำงานทุกครั้งที่คุณ slide up หรือ down ถ้า slide บ่อยๆ มันก็กินแบตฯ เป็นธรรมดา

W580i

ผมขอสอบถามเกี่ยวกับราคาของ w610i จากร้านใหญ่ๆหน่อยอ่ะคับอยากรู้

แล้ว นาซ่า คืออะไรอ่ะคับ

loxley ด้วยคืออะไรผมอ่านคนอื่นพูดก้อ งงๆ

ตอนนี้ รุ่น w610i ยังมีวางจำหน่ายใช่มั้ยคับ กลัวมันเลิกผลิตจังเลย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ

พี่ยังยืนยันให้คุณซื้อเครื่องกะศูนย์ฯ โดยตรง ศูนย์ฯ ไหนก็ได้ เช่น Jaymart, Loxley, MFA, TWZ, Blisstel, i-mobile คุณจะได้รับการประกันฯ 1 ปี สามารถนำเครื่องเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน และศูนย์บริการ Sony Ericsson ตามห้างฯ ได้หมด

อย่าลืมใบเสร็จรับเงิน คุณซื้อเครื่องที่ไหนก็ต้องได้ใบเสร็จฯ เก็บไว้ให้ดี คุณจำเป็นต้องนำติดตัวไปด้วยเมื่อนำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรก
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าหมายถึงเขี้ยวล็อคที่ฝาหลังหักก็ซื้อใหม่ แต่ถ้ากลไกล็อคหลังเครื่องเสียหายต้องส่งศูนย์ฯ เปลี่ยนเฉพาะชิ้นที่เสียหาย เสียแต่ค่าอะไหล่ ไม่เสียค่าบริการซึ่งคุณสามารถส่งเครื่องทางพัสดุไปรษณีย์ (EMS) พร้อมใบเสร็จฯ ไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนจะเร็วกว่าส่งผ่านตัวแทนฯ และหากเครื่องยังอยู่ในประกันฯ ทางศูนย์ฯ ยินดีออกค่าใช้จ่ายในการส่งเครื่องกลับด้วยคับ

ปล. อย่าลืมสัญญาที่ให้ไว้ว่าจะเข้ามาช่วยตอบคำถามเพื่อนๆ นะ laughing6

ราคาฝาหลังนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่ Looker ฝากสอบถามหน่อยได้ไหมครับ

และ เราสั่งของให้เขาส่งมาให้ได้ไหมอ่ะครับ

ปล. ผมมาช่วยแน่นอนครับ 55+ Very Happy(แต่อาจจะไม่รู้เรื่อง รุ่นอื่นเท่าไหร่นะครับ นี่แค่ Sony เครื่องที่สอง แหะๆ)
BAnkii_E
Year's Star

หัวข้อ : ครับๆ

ผมชอบ 350 ละครับ ถูกดี แถม เท่

แต่ จิงๆอยากได้ จอใหญ่ๆ สวยๆ ละ w910i

พี่ looker ยังมีอยู่อ๊ะ ป่าวครับ ปัญหา ด้านเสียงตามที่ผมไปอ่านมา ยังเปนมั้ยครับ

ท่าจาซื้อพี่ว่าคุ้มมั้ยอ่ะ ในราคา ที่ 11900 เนี่ย เสียง+ล้อง ห่วย จิงๆ หรอครับ

ท่าเทียบกะ 580 ละครับ
13ell`e
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

มันใช้ Themes เดียวกันกับ w380i ได้ไหมคับ

คือผมไป โหลด Themes ของ w380i มานะคับ

ขอบคุณล่วงหน้า ค๊าบบบบบบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ราคาฝาหลังนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่ Looker ฝากสอบถามหน่อยได้ไหมครับ

และ เราสั่งของให้เขาส่งมาให้ได้ไหมอ่ะครับ

ปล. ผมมาช่วยแน่นอนครับ 55+ Very Happy(แต่อาจจะไม่รู้เรื่อง รุ่นอื่นเท่าไหร่นะครับ นี่แค่ Sony เครื่องที่สอง แหะๆ)

ฝาหลังสีดำ 80 บาท
สีฟ้า 30 บาท

คุณสามารถสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ เด๋วพี่ประสานให้ เมล์มาที่นี่คับ looker2001@hotmail.com

ผมชอบ 350 ละครับ ถูกดี แถม เท่

แต่ จิงๆอยากได้ จอใหญ่ๆ สวยๆ ละ w910i

พี่ looker ยังมีอยู่อ๊ะ ป่าวครับ ปัญหา ด้านเสียงตามที่ผมไปอ่านมา ยังเปนมั้ยครับ

ท่าจาซื้อพี่ว่าคุ้มมั้ยอ่ะ ในราคา ที่ 11900 เนี่ย เสียง+ล้อง ห่วย จิงๆ หรอครับ

ท่าเทียบกะ 580 ละครับ

W910i สวยหรูบางเบา จอใหญ่สวยงาม แต่กล้องสู้ W610i ไม่ได้ เสียงลำโพงดังใช้ได้เลยแต่แหลมไปหน่อย เสียงปุ่มกดก็ดังจนคนรอบข้างหันมามอง laughing6 พี่ว่า W580i เสียงแจ่มกว่านะ

13ell`e ผู้เขียน:
มันใช้ Themes เดียวกันกับ w380i ได้ไหมคับ

คือผมไป โหลด Themes ของ w380i มานะคับ

ขอบคุณล่วงหน้า ค๊าบบบบบบ

ใช้ได้คับ laughing6
BAnkii_E
Year's Star

หัวข้อ : -*-

910 ของพี่มีมั้ยครับ พังยัง เสียงไม่ดีมากมั้นครับ เสียงออกลำโพง สู้ k750 ได้ปะ-*-

เครื่องเก่าผมอ่ะครับ กล้องด้วยนะครับ เทียบกะ k750 ขอบคุนครับ
BAnkii_E
Year's Star

หัวข้อ : ..

w580 อ่าครับ จอ 2.0 ใหญ่ กว่า 1.8 มากมั้ยครับ

ละปุ่มยังแตกอยู่ป่าว ราคา 0 เท่าไรครับตอนนี้ ^^

ละเสียงออกลำโพง ของ w610 w580 w350 w380

เรียงความแจ่มหน่อยครับ !!!~

ขอบคุนนะครับ ผมอยู่ในระหว่างตัดสินใจ
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

เอร๋..ทำไมมือเราเหี่ยวจัง สงสัยต้องซื้อครีมมาทาซะแระ laughing6

ปล. W910i พี่ปล่อยไปแล้ว C702 ด้วย แบบเป็นคนไม่ยึดติดกะรุ่นไหนๆ ใครตื้อขอซื้อต่อเป็นขายหมด! อุอุ laughing6

แล้วถ้าขอฟรีล่ะคับ Very Happy
Looker
Year's Star

Let's have some coffee with beautiful music. laughing6

w580 อ่าครับ จอ 2.0 ใหญ่ กว่า 1.8 มากมั้ยครับ

ละปุ่มยังแตกอยู่ป่าว ราคา 0 เท่าไรครับตอนนี้ ^^

ละเสียงออกลำโพง ของ w610 w580 w350 w380

เรียงความแจ่มหน่อยครับ !!!~

ขอบคุนนะครับ ผมอยู่ในระหว่างตัดสินใจ

พี่แนะนำว่าถ้าคุณพร้อมที่จะซื้อจริงๆ ไปลองเล่นตัวจริงที่ร้านหรือศูนย์ฯ แล้วค่อยตัดสินใจ และถ้าลองจนพอใจแล้วก็ควรอุดหนุนเขานะคับ

แล้วถ้าขอฟรีล่ะคับ Very Happy

ถ้าฟรีแล้วต้องห่อให้ด้วยป่าว? อุอุ laughing6
nipon4505306
Year's Star

หัวข้อ :

W350i ของผม ปุ่มเงินมันลอกอ่ะ ...ทำไงดี เพิ่งจะได้เดือนกว่าๆๆเอง
เศร้าใจจังเลย... Sad Embarassed และอีกอย่างว์อที่ Big C จะสามารถเอาไปเปลี่ยนปุ่มได้ฟรีไหมครับ
katze
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับ
แต่เพิ่งเคยใช้ se เป็นเครื่องแรกในชีวิต เลยงงนิดหน่อย
อยากถามว่า
1.ใช้งานตามปกติ แสงบนหน้าจอจะสว่างบ้าง มึดลงบ้าง กรณีนี้ใช่เกียวกับตัววัดแสงของหน้าจอทํางานตามปกติหรือเปล่า
2.เวลาพับฝา พอเข้าโหมด walkman สักพัก จอก็จะดําสนิท ถ้าจะกดดูเวลา หรือดูว่ามี sms หรือ misscall หรือเปล่า ก็จะต้องกดเข้าไปดูข้างใน
จะตั้งแก้ได้หรือเปล่าอ่าครับ
in--the--air
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ w350i มาเหมือนกันค่ะ สีขาว

อยากจะรบกวน คุณ looker ช่วยส่งโปรแกรมพื้นฐานให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

a_i_r_1234@hotmail.com Neutral
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

nipon4505306 ผู้เขียน:
W350i ของผม ปุ่มเงินมันลอกอ่ะ ...ทำไงดี เพิ่งจะได้เดือนกว่าๆๆเอง
เศร้าใจจังเลย... Sad Embarassed และอีกอย่างว์อที่ Big C จะสามารถเอาไปเปลี่ยนปุ่มได้ฟรีไหมครับ

สามารถส่งเข้าศูนย์ ได้เลยครับ

ไม่เสียเงินครับ Very Happy

katze ผู้เขียน:
แต่เพิ่งเคยใช้ se เป็นเครื่องแรกในชีวิต เลยงงนิดหน่อย
อยากถามว่า
1.ใช้งานตามปกติ แสงบนหน้าจอจะสว่างบ้าง มึดลงบ้าง กรณีนี้ใช่เกียวกับตัววัดแสงของหน้าจอทํางานตามปกติหรือเปล่า
2.เวลาพับฝา พอเข้าโหมด walkman สักพัก จอก็จะดําสนิท ถ้าจะกดดูเวลา หรือดูว่ามี sms หรือ misscall หรือเปล่า ก็จะต้องกดเข้าไปดูข้างใน

1. ครับ ตัวนี้จะมีตัววัดแสงเข้ามาช่วยให้ประหยัดพลังงานครับ อาการนี้ปกติครับ Very Happy

2. อ่อ เวลาพักฝาจะเป็น Walkman พอจอดับแล้ว เวลาจะดูว่ามี MissCall หรือ SMS มาหรือไม่นั่น ให้เรากดปุ่มอะไรก็ได้ ทั้งปุ่ม Play ,Forward ขึ้น,ลง ได้หมดครับ หน้าจอจะติดขึ้นอีกครั้งแล้วจะโชว์ให้เห็นครับ Very Happy
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อ w350i มาเหมือนกันค่ะ สีขาว

in--the--air ผู้เขียน:
อยากจะรบกวน คุณ looker ช่วยส่งโปรแกรมพื้นฐานให้ด้วยค่ะ

a_i_r_1234@hotmail.com Neutral

ไม่ใช่พี่ Looker จะให้ได้ไหมครับเนี่ย หุหุ Very Happy

โปรแกรมที่จำเป็นส่วนใหญ๋ในตอนนี้ก็จะมีแค่ โปรแกรม Dictionary เท่านั้นครับ

ผมส่งให้แล้วนะครับ Very Happy
in--the--air
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อ w350i มาเหมือนกันค่ะ สีขาว

_Hamsung_ ผู้เขียน:
in--the--air ผู้เขียน:

ไม่ใช่พี่ Looker จะให้ได้ไหมครับเนี่ย หุหุ Very Happy

โปรแกรมที่จำเป็นส่วนใหญ๋ในตอนนี้ก็จะมีแค่ โปรแกรม Dictionary เท่านั้นครับ

ผมส่งให้แล้วนะครับ Very Happy

ขอบคุณมากกค่ะคุณ Hamsung
singkung191
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้ครับ

ถามพี่Lookerหน่อยครับว่าเคยใช้ของSamsungไหมครับ

ถ้าเคยใช้

Samsung U600 ลงโปรแกรมDicได้ป่าวครับ

ถ้ายังไงตอบมาที่เมลนี้นะครับ sing_za123@hotmail.com
BAnkii_E
Year's Star

หัวข้อ : แม่รงๆๆ

โห พี่ Look วันนี้ ผมไปดู โทรศัพที่ 0 มาเค้าไม่ให้เล่นเรยอ่ะ

บอกว่าถ้าซื้อเด๋วให้เล่น

เซงเปดเรยคับ Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: แม่รงๆๆ

_Hamsung_ ผู้เขียน:
nipon4505306 ผู้เขียน:

สามารถส่งเข้าศูนย์ ได้เลยครับ

ไม่เสียเงินครับ Very Happy

katze ผู้เขียน:
อยากถามว่า

1. ครับ ตัวนี้จะมีตัววัดแสงเข้ามาช่วยให้ประหยัดพลังงานครับ อาการนี้ปกติครับ Very Happy

2. อ่อ เวลาพักฝาจะเป็น Walkman พอจอดับแล้ว เวลาจะดูว่ามี MissCall หรือ SMS มาหรือไม่นั่น ให้เรากดปุ่มอะไรก็ได้ ทั้งปุ่ม Play ,Forward ขึ้น,ลง ได้หมดครับ หน้าจอจะติดขึ้นอีกครั้งแล้วจะโชว์ให้เห็นครับ Very Happy

พี่ขออนุญาตเสริมนิดคับ

เรื่องปุ่มลอกเอาไปเครมที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน สามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย แต่ถ้าเอาไปศูนย์ฯ อื่นส่วนใหญ่ไม่มีอะไหล่ เจ้าหน้าที่ฯ จะรับเรื่องไว้แล้วโทรแจ้งให้คุณนำเครื่องไปเปลี่ยนภายหลัง
.......................................................................................................................................................................

2. กรณีหน้าจอดับไปแล้วราวๆ 10 วินาที สามารถกดปุ่ม Volume + หรือ - ด้านข้างตัวเครื่องเพื่อดูเวลา, Missed calls หรือ Messages ที่ส่งเข้ามาแต่ยังไม่ได้เปิดดู

หากเครื่องเพิ่งดับไปไม่ถึง 10 วินาที ถ้ากดปุ่มใดๆ หน้าจอจะโชว์ Walkman player เหมือนปรกติคับ

โห พี่ Look วันนี้ ผมไปดู โทรศัพที่ 0 มาเค้าไม่ให้เล่นเรยอ่ะ

บอกว่าถ้าซื้อเด๋วให้เล่น

เซงเปดเรยคับ Crying or Very sad

ลองเดินหาร้านหรือศูนย์ฯ ที่มีเครื่องจริงวางโชว์ดิคับ
คุณอยู่นครปฐมหากเข้ากรุงเทพฯ ก็ไปลองเล่นที่ศูนย์ Sony Ericsson ตามห้างฯ เช่น Siam Paragon, Central World หรือศูนย์ฯ ปิ่นเกล้าก็ได้คับ laughing6
BAnkii_E
Year's Star

หัวข้อ :

มือถือแบบ Slide-type นั้นบอบบางกว่า Bar-type โดยเฉพาะขณะ Slide up ต้องระวังอย่าไปงัดหรือง้างชิ้นบนแระชิ้นล่างให้แยกหรือถ่างออกจากกันซึ่งจะส่งผลให้ราง Slide หลวมแบบถาวรทันที!

ผมเอามาจาก 580 ครับ

อ่านแล้ว งง อ่า พี่อทิบาย เปน ภาพๆ ฉากๆ ได้ ปะครับ งง นิดนึง พอดีจาซื้อละครับ Razz
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยคับผมเป็นเด็กต่างจังหวัดมเรียนกทม.ปิดเทอมจะขอถามว่าที่พระราม9มีห้างอะไรหรือป่าวคับเห็นมีคนบอกขายของอิเล็คทรอนิคถูกอยากไปดูอ่ะคับ
พอดีผมไปมาบุญครองหาที่ขายมอถือไม่เจออ่ะคับอยู่ตรงไหนของห้างหว่าช่วยบอกผมทีคับ
ซื้อ0คงไม่ไหวแพงจัดอยากได้w610iมากเลยคับจะซื้อแล้วอิอิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

มือถือแบบ Slide-type นั้นบอบบางกว่า Bar-type โดยเฉพาะขณะ Slide up ต้องระวังอย่าไปงัดหรือง้างชิ้นบนแระชิ้นล่างให้แยกหรือถ่างออกจากกันซึ่งจะส่งผลให้ราง Slide หลวมแบบถาวรทันที!

ผมเอามาจาก 580 ครับ

อ่านแล้ว งง อ่า พี่อทิบาย เปน ภาพๆ ฉากๆ ได้ ปะครับ งง นิดนึง พอดีจาซื้อละครับ Razz

โทรศัพท์แบบ slide มันเป็นสองชิ้นประกบกันเหมือนขนมครกใช่ป่ะ? เวลาคุณจะกินก็ต้องแยกมาใส่ปากทีละครก เอ๊ย! ทีละฝาใช่ป่ะ? นั่นแหละเขาให้ slide ขี้น/ลงแต่อย่าไปง้างหรือแยกมันเหมือนขนมครกไง scratch

ขอถามหน่อยคับผมเป็นเด็กต่างจังหวัดมเรียนกทม.ปิดเทอมจะขอถามว่าที่พระราม9มีห้างอะไรหรือป่าวคับเห็นมีคนบอกขายของอิเล็คทรอนิคถูกอยากไปดูอ่ะคับ
พอดีผมไปมาบุญครองหาที่ขายมอถือไม่เจออ่ะคับอยู่ตรงไหนของห้างหว่าช่วยบอกผมทีคับ
ซื้อ0คงไม่ไหวแพงจัดอยากได้w610iมากเลยคับจะซื้อแล้วอิอิอิ

แถวพระราม 9 พี่เห็นแต่สถานบันเทิง, คาเฟ่, โรงพยาบาลฯ ใครทราบช่วยตอบหน่อยคับ
ในมาบุญครองแหล่งรวมโทรศัพท์มือถือราคาถูกอยู่ชั้น 4 ร้านตู้/ร้านขายปลีก/ร้านขายส่งอยู่โซนโตคิว พวกร้านศูนย์ฯ จะอยู่โซน Power Buy คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แถวพระราม 9 พี่เห็นแต่สถานบันเทิง, คาเฟ่, โรงพยาบาลฯ ใครทราบช่วยตอบหน่อยคับ
ในมาบุญครองแหล่งรวมโทรศัพท์มือถือราคาถูกอยู่ชั้น 4 ร้านตู้/ร้านขายปลีก/ร้านขายส่งอยู่โซนโตคิว พวกร้านศูนย์ฯ จะอยู่โซน Power Buy คับ

อย่างที่พี่ Looker ว่าละครับ ผมผ่านบ่อยๆก็ไม่เห็นมีนะครับ ถ้าให้ใกล้ๆพระราม9 ผมแนะให้ไป Big C หน้ารามเลยครับชั้นG จะมีทั้งร้านตู้ทั้งศูนย์ตรึมเลยครับแทบจะทั้งชั้นเลย Laughing
sunrize
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:

อย่างที่พี่ Looker ว่าละครับ ผมผ่านบ่อยๆก็ไม่เห็นมีนะครับ ถ้าให้ใกล้ๆพระราม9 ผมแนะให้ไป Big C หน้ารามเลยครับชั้นG จะมีทั้งร้านตู้ทั้งศูนย์ตรึมเลยครับแทบจะทั้งชั้นเลย Laughing

ห้างฟอร์จูนรึเปล่าครับ?
อยู่ตรงใต้ดินพระรามเก้าหนิ
Nat_soM
Year's Star

หัวข้อ :

หลังจากอ่านมานานแล้ว วันนี้ก็ได้ไปถอยมาแล้ว เครื่อง w350i สีขาว
รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยนะคะ e-mail: bewisbudhead@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สีแดงสวย

สีแดงสวยดีครับเมื่อไรจะมาครับ

ไม่ทราบเหมือนกันคับ ถ้าเห็นเมื่อไหร่จะรีบ แท่ดๆๆ เข้ามารายงานทันที!
อ้อ..นางเอกในหนัง 007 Quantum of Solace ที่กะลังจะเข้าฉายก็ใช้รุ่นนี้ (สีขาว) นะ laughing6

007 Quantum of Solace พระเอก James Bond ใช้ C902

ส่วนนางเอกใช้ W350i สีขาว

แจกฟรี Wallpaper 007 Quantum of Solace สำหรับ W350i ให้คุณได้เท่ห์และทันสมัยก่อนใคร! laughing6
....
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

sunrize ผู้เขียน:

ห้างฟอร์จูนรึเปล่าครับ?
อยู่ตรงใต้ดินพระรามเก้าหนิ

ผมไม่แน่ใจเหมือกันคับ แต่คุ้นๆอยู่อะไร ฟอร์จูนประมาณนี้อ่ะคับ คงจะใช่มั้งคับแล้ว ฟอร์จูนรนี่คือไรอ่ะคับแล้วมันขายของอิเล็คทรอนิคถูกหรอคับ

แล้วw610iมันราคาเท่าไรแล้วอ่ะคับตอนนี้ง่ะ จะถอยเร็วๆนี้แล้วคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Nat_soM ผู้เขียน:
หลังจากอ่านมานานแล้ว วันนี้ก็ได้ไปถอยมาแล้ว เครื่อง w350i สีขาว
รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยนะคะ e-mail: bewisbudhead@hotmail.com

ส่งให้แล้วคับ laughing6

^
^
^

ผมไม่แน่ใจเหมือกันคับ แต่คุ้นๆอยู่อะไร ฟอร์จูนประมาณนี้อ่ะคับ คงจะใช่มั้งคับแล้ว ฟอร์จูนรนี่คือไรอ่ะคับแล้วมันขายของอิเล็คทรอนิคถูกหรอคับ

แล้วw610iมันราคาเท่าไรแล้วอ่ะคับตอนนี้ง่ะ จะถอยเร็วๆนี้แล้วคับ

ถ้าห้าง Fortune ก็อยู่ตรงสี่แยกพระราม 9 พี่เคยไปเดินแค่ 2-3 ครั้งนานแล้ว เด๋วนี้เป็นงัยมั่งก็ไม่รู้
ราคา W610i ขณะนี้ Jaymart ปรับลดราคาเหลือ 5,990 บาท รีบไปสอยเลยเร็วๆ laughing6
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมพื้นฐาน

น้อง Hamsung เสือปืนไวมาตอบให้แล้ว งัยพี่ขอเสริมให้อีกหน่อยแล้วกัน laughing6

55+ พี่ Looker ก็ อยู่ดึกเหมือนกันนะครับเนี่ย ^^

นอนเยอะๆครับ เดี๋ยวสุขภาพ ไม่ดี Very Happy Surprised
Nat_soM
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณค่ะ ขอถามอีกนิดนะคะ เครื่องสีม่วงนี่มีขายหรือยังค่ะ แล้วจะมีจริงๆไหม จะได้ไปสอยมาอีก สีแจ่มดี

ป.ล. ขอโทษทีค่ะ เพิ่งเห็นว่าบอกอีเมลผิด bewissbudhead@hotmail.com (ตกเอสไปตัว

หนึ่ง) รบกวนส่งให้ใหม่ได้ไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากเลยค๊า ^^
GozZilLaxx
Year's Star

หัวข้อ :

แหล่มอ่ะ รุ่นนี้
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แง้ววว

มีสิคับ เอสพลาหนาด ไงคับพ้ม อยู่ห่างกะฟอร์จูนประมาน 1หมายิ้มเองคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: แง้ววว

Nat_soM ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ ขอถามอีกนิดนะคะ เครื่องสีม่วงนี่มีขายหรือยังค่ะ แล้วจะมีจริงๆไหม จะได้ไปสอยมาอีก สีแจ่มดี

ป.ล. ขอโทษทีค่ะ เพิ่งเห็นว่าบอกอีเมลผิด bewissbudhead@hotmail.com (ตกเอสไปตัว

หนึ่ง) รบกวนส่งให้ใหม่ได้ไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากเลยค๊า ^^

Wisteria Purple ยังไม่เข้าคับ

แต่ผมว่า Turbo Red สวยกว่านะ laughing6

มีสิคับ เอสพลาหนาด ไงคับพ้ม อยู่ห่างกะฟอร์จูนประมาน 1หมายิ้มเองคับ

อ๋อ..แบบนี้หรอ? laughing6

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีแดงสวย

สีแดงสวยดีครับเมื่อไรจะมาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอไม่ไหวซื้อสีขาวมาแว้วครับ

รอไม่ไหวซื้อสีขาวมาแว้วครับ พี่Looker
P-CAZH
Year's Star

หัวข้อ : w350i

ขอโทษครับผม พอดีเพิ่งได้ W350i มาวันนี้ เลยอยากรบกวนคุณ looker ขอโปรแกรมพื้นฐาน ด้วยครับ

ตอนนี้กำลัง งง กับวิธีการจัดการไฟล์เพลงอยู่เลยครับผม
P-CAZH
Year's Star

หัวข้อ : e-mail

ลืมลงเมล์ ครับผม

sixsixtwofam@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: w350i

รอไม่ไหวซื้อสีขาวมาแว้วครับ พี่Looker

P-CAZH ผู้เขียน:
ขอโทษครับผม พอดีเพิ่งได้ W350i มาวันนี้ เลยอยากรบกวนคุณ looker ขอโปรแกรมพื้นฐาน ด้วยครับ

ตอนนี้กำลัง งง กับวิธีการจัดการไฟล์เพลงอยู่เลยครับผม

ผมแนะนำให้คุณสร้าง Playlists โดยเปิดฝาฟลิปแล้วเข้าไปที่เมนู Walkman > More > My music > Playlists > New playlist > ใส่ชื่อศิลปิน > Ok แล้ว add เพลงของศิลปินคนนั้นเข้าไปซึ่งคุณสามารถเลือกเฉพาะเพลงที่ชอบได้ หากศิลปินคนเดียวกันแต่มีหลายอัลบั้มก็ใส่เลขกำกับไว้หลังชื่อ เช่น Looker 1, Looker 2 (หมายถึง Looker อัลบั้ม 1 และ 2) laughing6

คุณสามารถลบเพลงใน Playlists ที่สร้างขึ้นได้โดยไม่มีผลต่อเพลงต้นฉบับใน File manager > Music แต่ถ้าลบเพลงใน Artists, Albums หรือ Tracks เพลงต้นฉบับจะถูกลบทิ้งด้วย
งัยผมขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ทั้งสองคนด้วยคับ occasion5

มาเป็นสายลับ 007 กันเถอะตัวเอง! laughing6

ปล. ผมส่ง Dict กะ Themes ให้แล้วคับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ เสียงพูดและฟังดังชัดเจนดีไหมครับ อยากซื้อรุ่นนี้มากเลยครับ
P-CAZH
Year's Star

หัวข้อ : Thank!

ได้แล้วครับผม ขอบคุณมากๆ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 15, 16, 17  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: