Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Apple iPhone - ไอโฟน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1014 / เข้าชม: 5496627
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 4367 ]
ดี - GOOD - 4
19%
 19%  [ 1146 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 219 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 126 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 150 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 6008

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอๆดี
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

สีแดงดูแล้วรุนแรงหน่อย แต่เมื่อดูการเห่อก็น่าหรอก
คุณจะให้นายสตีฟ เป็นศาสดาใหม่คุณก็ตามใจ
มันก็ใช้วาทะนักขายอย่างหนึ่ง

สำหรับผมมือถือที่มีระบบปฏิบัติการคงต้องหวังมากนิด
เห็นsymbianมานานจนซิมเบี้ยว ไม่ไปไกลกว่านี้
โปรแกรมเยอะจริง หาที่มันโดนๆไม่ค่อยได้ เหมือนbasic os+mutimedia
เทียบPDAยังขาดเยอะเลย ส่วนPDA phoneตอนนี้ก็ window mobile
เมื่อยังติดภาพลักษณ์วินโดส์ แล้ว ใช่การใช้งาน ทำงานได้จริง ms office sync
อื่มดูดีเลย แต่กับเสถียรภาพ อินเตอร์เฟส เป็นรองiphone
ส่วนสุดท้าย iphone ผมมองosที่จัดการ mutimedia ได้ยอดเยี่ยม แต่หากคาด
หวังPDAต้องทำใจ รอMacจะให้รับโปรแกรมกะพีซี iMac ในอนาคตไหม
อีกอย่าง เขาคงคิดว่าทำออกมา ครบ ดี แล้วสำหรับสินค้าเขาใครต้องการ
นอกจากนี้หรือที่เขาไม่มีคงคิดว่าโง่มั่ง ปิดกั้นไปเลย หากเราเลือกไม่ได่ก็ไม่ซื้อ
ส่วนหากคาดหวังPDAกะพวก windows mobile โปรแกรมยังน้อย ต้องรอ
นักพัฒนาเพิ่มๆๆ
** ออกพวกโปรแกรมลูกเล่น เยอะแล้ว เล่นทุกอย่างหนัง เพลง คลิป อื่นๆ ขยันออก
เชียวพวกอย่างงี้ที่ พวกเป็นการเป็นงานช่วยประโยชน์บ้างไม่มี หากด้านหนึ่ง
มือถือมันสแกนบาร์โค้ดได้ พิมพ์ยยอดตัวเลข เปิดBroswer(mpbile) ส่งไปเก็บข้อมูล
จะดีมากเรย
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขาย iPhome 3G สีขาว 16 GB ยกกล่อง สภาพ 100%
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

iPhone 3 G ผู้เขียน:
ขาย iPhome 3G สีขาว 16 GB ยกกล่อง สภาพ 100% ใช้มา 1 เดือน ราคา 27900 บาทสนใจติดต่อ 0832445995

แล้วทำไมถึงขายละคะ ซื้อเครื่องมาจากไหนหรอคะ
love iph
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่รู้สิตั้งแต่เห็น iphone แล้วความอยากได้ใคร่ดีใน ตัวมือถือ ยี่ห้อ อื่นมันก็ลดลงไป หรือไม่มีเลยด้วยซ้ำ

เหมือนกันกับว่านี่แหละ ที่ฉันต้องการ

แม้มันจะไม่ได้ ใจดี อย่าง พวก wm แม้มันจะ ส่งผ่านข้อมูลทางฟันสีฟ้สไม่ได้

แม้มันจะ มีกล้องแค่ 2 ล้าน แต่ interface ของเธอก็ทำให้ฉันหลงรักปักใจ

มือถือทุกอันล้วนมีดี แต่อยู่ที่เราว่า จะใช้ได้คุ้มไหม หากซื้อแล้วใช้คุ้มก็ดี หากซื้อ พวก fuction เยอะ แล้วไม่ได้ใช้ ก็ไม่เกิดประโยชน์อะไร

ซื้อตามความต้องการที่จะใช้ดีกว่า

จะรอน้า วันนี้เธอเข้าไทยอย่างสมบูรณ์
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะว่า เครื่องฮ่องกงที่ว่าน่ะ มันไม่ได้ล็อค คือใส่ซิมของไทยได้เลย แล้วไอ้ปันหาที่ว่า no service จะยังมีอยู่มั้ยคะ เพราะเขาว่าเครื่องของเมกาถ้าปลดล็อคอะไรเสรจแล้ว สัญณาญจะล่มบ่อย เลยกลัวๆ กังวลลังเลอยุ่อ่ะค่ะ หรือจะรอให้เข้าไทยอย่างเป็นทางการดีคะ Sad
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สับสนอ่ะ อยากได้มาก แต่ว่า เครื่องเมกา กับ เครื่องฮ่องกง อะไรดีกว่ากันน้า แล้วพวกเมนู ไอคอน ฟังชั่น มันเหมือนกันมั้ยอ่ะคะ แล้วก็กลัวเรื่องสัญณาญล่มด้วยอ่ะคะ ใครแนะนำได้ ช่วยทีนะคะ
อยากได้ไอโฟน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟรีฟรีและฟรี

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=surinhnu&id=145
ไครอยากได้เชิญลิ้งนี้เลยคะ Smile [/list]
Iphonelism
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักหมดใจ ยัยใอโพน

เมื่อ เจ็ดเดือนที่แล้วผมไปสอยคลาสสิค แปดกิ๊กมา
เมื่อก่อนผมเป็นสาวกโนเกียตัวยง มือถือทุกรุ่นต้องโนเกีย
ออกรุ่นใหม่ผมซื้อทันที (เปลีองตังค์โคตรเลย)
หลังจากเจอ ไอโพน แล้วได้ทดลองใช้
ตอนนี้ผมรักหมดใจเลย คำถามที่เคยถามตัวเองตอนซื้อ
ผมหาคำตอบได้้หมด
ส่วนเรื่องโปรแกรมเสริม เกมส์ ที่เคยกังวล ตอนนี้ในเว็ปเมืองไทย มีเพียบ
แถมตอนนี้เกมส์หรือแอปพลิเคชั่นบางอย่างมีให้โหลดฟรี ใน ไอจูนสโตร์
ผมเคยอ่านเจอบทความที่มีการทดสอบซีพียู ซึ่งทางแอบเปิลไม่ได้เปิดเผย
ปรากฎว่าความเร็วสูงสุดอาจจะถึง 900 ซึ่งถือว่าสูงที่สุดในเมืองไทยตอนนี้
ในความบางของเครื่องคลาสสิคที่กังวงคือการเผลอทำตก (สิ่งที่น่ากลัวที่สุด
ของคนใช้มือถือบางๆทุกค่าย) ปรากฎว่าผมเผลอทำตกบนพื้นซีเมนต์โดยที่
ไม่มีซิลิโคนหุ้ม ปรากฎว่า มีแค่รอยถลอกของฝาหลัง นิดหน่อย
เรื่องหน้าจอที่กลัวกันว่าอาจจะเกิดรอยถลอก แอบเปิลได้ทดลองโดยการใช้
ลูกกุญแจขุด ก็แทบไม่มีร่องรอย ยิ่งติดฟิมล์เคลือบ (คุณภาพตามราคา)
รับรองไม่มีรอยถลอกหรือขูดขีดให้เห็น
ส่วนเรื่องการปลดล็อก หรือว่าอัพเฟิร์มแวร์ ก็หาวิธีทำได้ตามเว็ปของไทย
ซึ่งผมก็ได้อัพเฟิร์มแวร์เครื่องผม เป็น 2.1 ด้วยตัวเองเรียบร้อย และไม่มีปัญหา
จุกจิกใดๆมากวนใจอีกต่างหาก
การฟังเพลงผ่านไอพอดที่ติดอยู่ในตัวเครื่อง ยี่ห้อไอพอท ถ้าท่านได้เคยฟังมาแล้ว
รับรองไม่ผิดหวัง
ส่วน่ข้อเสียที่มีอยู่เท่าที่พบกับตนเองก็คือ ตัวแบตเตอร์รี่ ที่มีระยะเวลไม่ค่อยนาน
คือถ้าใช้ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเน็ท ก็ต้องชาร์ทวันละครั้ง
และเรื่องการเปลี่ยนแบตไม่ได้ และก็ ไม่สามารถส่งข้อความ ภาพ หรืออื่น ผ่าน
บลูทูธ นอกจากการใช้กับหูฟังสำหรับสนทนาเท่านั้น

สรุป เมื่อดูข้อเสียที่เจอ กับความสามารถของเครื่องและการรองรับของแอปพลิเคชั่นต่างๆ
ในปัจจุบัน ถื่อว่า ไอโพนเป็นโทรศัพท์ที่มีความสามารถตอบสนองด้านมัลติมิเดีย
ได้อย่างดีเยี่ยมรุ่นหนึ่งในปัจจุบัน

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลที่ได้สัมผัสใช้งานมาแล้วช่วงระยะเวลาหนึ่ง
โปรดใช้วิจารณญานในการอ่าน
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากถามคนที่เคยได้ใช้เครื่องเมกาอ่าค่ะว่า เวลาใช้คู่กับซิมปลดล็อค สัญญาณมันแกว่งบ่อยมั้ยอ่ะคะ
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ : Re: อยากทราบ

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะค่ะ

คือว่า หน้าจอไอโฟนนี่กี่ k อ่า ???

65k 262k 16.7ล้าน ?????

ขอบคุณมากค่ะ ><

อยากทราบเหมือนกัน ว่าสีมีเท่าไร ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ตัว Classic 65,536 สีครับ แล้วก็ตัว 3G คือ 16.7ล้านสีครับ Very Happy

Apple iPhone 4GB
color transflective TFT , 65536 scales

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=815

Apple iPhone 8GB
color transflective TFT , 65536 scales

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=817

Apple iPhone 16GB

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=1112

Apple iPhone 3G 8GB
color transflective TFT , 16777216 scales

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=1329

Apple iPhone 3G 16GB
color transflective TFT , 16777216 scales

- http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=1330
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มันมีวิธีเช็กเครื่องมั้ยคะว่า เป็นของใหม่จริงๆ แล้วมาจากประเทศนั้นจิงๆ ตอนนี้กำลังจะซื้ออ่า และกำลังสนใจของฮ่องกง เพราะมันไม่ต้องปลดล็อคอ่าค่ะ ใครช่วยแนะนำนู๋หน่อยนะคะ กลัวโดนหลอกค่ะ
เรโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Jacksparrow ผู้เขียน:
มันมีวิธีเช็กเครื่องมั้ยคะว่า เป็นของใหม่จริงๆ แล้วมาจากประเทศนั้นจิงๆ ตอนนี้กำลังจะซื้ออ่า และกำลังสนใจของฮ่องกง เพราะมันไม่ต้องปลดล็อคอ่าค่ะ ใครช่วยแนะนำนู๋หน่อยนะคะ กลัวโดนหลอกค่ะ

แนะนำเข้า www.pdamobiz.com นะค่ะ ที่กระดานซื้อขายก็okนะ เพราะเราก็ซื้อจากที่นั่นเหมือนกัน
Jacksparrow
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครรู้ช่วยหน่อยค่ะ ว่า iphone 3g ตอนนี้มันมีหลายเวอร์ชั่นหรอคะ แล้วตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดคืออะไรอ่าคะ กำลังจะซื้อแล้วววว
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :

Jacksparrow ผู้เขียน:
ใครรู้ช่วยหน่อยค่ะ ว่า iphone 3g ตอนนี้มันมีหลายเวอร์ชั่นหรอคะ แล้วตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดคืออะไรอ่าคะ กำลังจะซื้อแล้วววว

ข้อมูลทุกอย่างเกี่ยวกับ iPhone ครับ
ผมก็ Unlock Activate Jailbreakเป็น จากที่นั่นแหละครับ Very Happy
นี่เลย ---->>http://pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=50&PN=1
giftgiftglory
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย iphone3G 8GB ใหม่กิ๊ก สภาพ 99.99% อุปกรณ์ครบ มีใบเสร็จค่ะ

ขาย iphone 3G 8GB สภาพใหม่มากๆ 99.99% เพิ่งใช้มา 4 วันเท่านั้นค่ะ
พร้อมใบเสร็จจากร้านที่ซื้อ อุปกรณ์ครบชุด กล่อง หูฟัง สายชาร์จและคู่มือค่ะ
หน้าจอแปะกันรอยเรียบร้อยแล้ว ตัวเครื่องไม่มีปัญหาใดๆ ไม่มีรอยและตำหนิใดๆ
ขาย 24,500 บาทค่ะ สนใจโทรสอบถาม 081-686-7999 ขอบคุณค่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :

..ขอเรียนถามเพื่อนๆที่ใช้ iPhone จนคุ้นเคยแล้วหน่อยจ้ะ....
ตอนนี้ใช้ Nok.E71 อยู่ มีเรื่องขัดใจหลายอย่าง แบบเริ่มจะมีปากเสียงกันง่ะกะ E71 อะไรก้อปราดเปรียวดีอยู่หรอก
แต่:
1-ถ้าใช้ DTAC Sim จะฟังวิทยุ online ไม่ได้ ต้องใช้ของ AIS
2-เข้า website ที่มีเพลงก้อฟังเพลงมั่ยด้ายอ่า...
อยากถามว่า iPhone 3G ที่ใช้ McOS/Safari Browser จะทำได้มั๊ย

...สำหรับ iPhone 3G ขอถามว่า..
1-จะต่อเชื่อมกับ Comp.โดยใช้ Bluetooth ได้มั๊ย ? ถ้าไม่ได้ก็ต้องยอมเสีย Sim อีกตัวใน PC card Slot.
2-การใช้ Safari Browser จะทำได้เหมือนการใช้ IE ใน Windows ทุกอย่างเลยมั๊ย ?
3-Battery ถอดเปลี่ยนได้มั๊ย ในกรณีที่ใช้งานมากแล้วต้องมี Batt.สำรองติดกระเป๋าไปด้วย

..มีสิ่งที่ประทับใจกับ iPhone มากที่สุดคือการพิมพ์ไทยบน Touch Screen ที่ มี แป้นสมบูรณ์แบบทำได้เร็วมากๆ ยิ่งเป็นตัว 3G จะดีขึ้นไป อีกขอคำตอบด้วยจ้ะ..คิดจะนอกจัยเจ้า E71 แล๊ะ
Dottingenman
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: SWITZERLAND
หัวข้อ : การแสดงความคิดเห็นแต่ขาดความรู้ความเข้าใจ

ก่อนที่จะแสดงความคิดเห็น อ่านและศึกษาเกียวกับข้อมูลให้ดีก่อนเถิดครับ
แล้วค่อยแสดงความคิดเห็น ข้อดีข้อเสียอย่างไร ไม่มีความรู้อย่าไปแสดงความเห็นดีกว่า
เสียความรู้สึก ไม่ได้ใช้ ไม่ได้ศึกษา แต่รู้ไปหมด
ลองใช้ ลองศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน แล้วค่อยบอกว่าดีหรือไม่ดีอย่างไร
เค้าไปกันไกลถึงดวงจันทร์กันแล้ว

แต่สำหรับผู้ที่ยังขาดความชำนาญ ก็สอบถามกันเข้ามาตามปกติครับ
ผู้รู้ก็ตอบ ก็ช่วยกันไป ผู้ไม่รู้ก็ถามกันมา
ไอ้พวกพูดมาก ก็หยุดเถอะครับ เพราะเราทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน
ทำไปโ่ดยไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้กับใคร เป็นสิทธิส่วนบุคคล

ปล ถึงคนที่ชอบบอกว่า ไอโฟนไม่ดีอย่างโน้น ไอโฟนไม่ดีอย่างนี้นะครับ
Playgirlz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ฮ่องกง

กำลังจะไปฮ่องกง จะซื้อมาดีมั้ยคะ เพราะเห็นว่าเป็นเครื่องปลดล็อคแล้ว หรือว่าไปซื้อที่มาบุญครองดี ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ
นายช่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iphone3G ความจุ 32Gb

สวัสดีคับ คือว่าตอนนี้ผมจะซื้อไอโฟน3G 16GBอ่ะคับ ก็เลยอยากจะมาถามข้อดีข้อเสีย และก็ผมเข้าเวปไปเห็นข่าวว่าจะมีไอโฟน3G 32GB ออกวันที่ 8มิถุนา อ่ะคับ เลยสงสัยว่าจะมีจิงๆรึป่าว ลังเลมาก ถ้ามันมีจิงผมก็จะได้รออ่ะคับ พี่ๆน้องๆคนไหนที่รู้ข่าวก็ช่วยบอกด้วยนะคับ
ขอบคุนมากๆๆคับผม
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อที่ฮ่องกง

Playgirlz ผู้เขียน:
กำลังจะไปฮ่องกง จะซื้อมาดีมั้ยคะ เพราะเห็นว่าเป็นเครื่องปลดล็อคแล้ว หรือว่าไปซื้อที่มาบุญครองดี ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ

ใจเย็นๆใว้นะครับ ยังไม่ต้องไปซื้อไกลขนาดนั้นหรอกครับ
รอซื้อที่เมืองไทยได้เลยครับ คงไม่ต้องรอนานมากนักครับ

http://www.apple.com/th/

ดูเอาเองนะครับว่าหมายความว่าอย่างไร ถ้าไม่รู้นะครับ
บอกก็ได้ว่า ทรูมูฟ กำลังจะเอาไอโฟนมาขายในบ้านเราแล้วครับ

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=111206

อ่านดูนะครับ
eboraza1
Year's Star

หัวข้อ :

ต่อจากกระทู้ข้างบนครับ อาจไม่ต้องไปซื้อไกล แล้วก็ซื้อแพงๆแล้วก็ได้
http://www.truemove.com/iphone/
ธนืนพีาีืเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยคับ

งอแง ผู้เขียน:
TechEnthu ผู้เขียน:
124.. ผู้เขียน:
เอาเพลงลง ไอโฟนทำยังไงหรอคับ
ลองเอาสายเสียบแล้วเสียบคอมดูแล้ว
ในกล่องก็ไม่มีซีดีด้วยช่วยทีครับ
ต้องโหลดโปรแกรม iTunes มาลงเครื่องก่อนครับ โหลดได้ทีนี่ครับ

เมื่อติดตั้งแล้วจากนั้นก็ต่อ iPhone เข้ากับคอม แล้วรอมันทำความรู้จักกัน

Exclamation แต่ ห้ามกด UPDATE SOFTWARE นะครับ!!!!

ระหว่างนั้น iTunes จะหาเพลงในคอมของคุณในโฟลเดอร์มาตรฐานของเครื่อง (My Musics, My docs, เป็นต้น) ถ้าจะเพิ่ม folder อื่นๆ กดที่ File > Add folder to Library ครับ หรือจะเข้าไปที่ folder นั้นๆ แล้วลากมาลงใน iTunes Library ได้เรยครับ - -"

จากนั้นสร้าง playlist ขึ้นมาใหม่ อยากได้เพลงอะไรก็ลากเข้าไปวางใน playlist นั้น ...แล้วก็กดเข้าไปที่ iPhone > Music แล้วเลือกให้มัน sync กับ playlist นั้นครับ

แง...กด UPDATE SOFTWARE ไปโดยรู้กาลไม่ถึงเท่าแล้ว เครื่องมันเลยมองไม่เห็น SIM DTAC ของงอแงเลยคะ ทำไงดีคะ Crying or Very sad

ผมก้อโดนเหมือนกัน ทามงายดี ช่วยตอบหน่อยคร้าาบ
NATTSP
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

Embarassed ค่ายต่างๆ ที่จะขายจะเป็นแบบปลด Lock หรือมี Contact อยากรู้เร็วๆ จัง Embarassed
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยคับ

ธนืนพีาีืเ ผู้เขียน:
งอแง ผู้เขียน:
TechEnthu ผู้เขียน:
124.. ผู้เขียน:
เอาเพลงลง ไอโฟนทำยังไงหรอคับ
ลองเอาสายเสียบแล้วเสียบคอมดูแล้ว
ในกล่องก็ไม่มีซีดีด้วยช่วยทีครับ
ต้องโหลดโปรแกรม iTunes มาลงเครื่องก่อนครับ โหลดได้ทีนี่ครับ

เมื่อติดตั้งแล้วจากนั้นก็ต่อ iPhone เข้ากับคอม แล้วรอมันทำความรู้จักกัน

Exclamation แต่ ห้ามกด UPDATE SOFTWARE นะครับ!!!!

ระหว่างนั้น iTunes จะหาเพลงในคอมของคุณในโฟลเดอร์มาตรฐานของเครื่อง (My Musics, My docs, เป็นต้น) ถ้าจะเพิ่ม folder อื่นๆ กดที่ File > Add folder to Library ครับ หรือจะเข้าไปที่ folder นั้นๆ แล้วลากมาลงใน iTunes Library ได้เรยครับ - -"

จากนั้นสร้าง playlist ขึ้นมาใหม่ อยากได้เพลงอะไรก็ลากเข้าไปวางใน playlist นั้น ...แล้วก็กดเข้าไปที่ iPhone > Music แล้วเลือกให้มัน sync กับ playlist นั้นครับ

แง...กด UPDATE SOFTWARE ไปโดยรู้กาลไม่ถึงเท่าแล้ว เครื่องมันเลยมองไม่เห็น SIM DTAC ของงอแงเลยคะ ทำไงดีคะ Crying or Very sad

ผมก้อโดนเหมือนกัน ทามงายดี ช่วยตอบหน่อยคร้าาบ

ลองอ่านดูก่อนนะครับ เครื่องของคุณต้อง Unlock iPhone ใหม่ครับ

ขั้นตอนการทำทั้งหมด (ทำเฉพาะขั้นตอนตามแบบที่ตรงกับเครื่องคุณ)

(1) จัดการทำ Revirginize เครื่องของคุณด้วยวิธีง่ายๆครับ ไปที่ Installer แล้วไป Add source ชื่อว่า i.unlock.no ครับ Refresh ซะทีนึง แล้วไปดูที่ list ของ application ตรงส่วนชื่อ Unlocking Tools (ถ้า ไม่มีแสดงว่า add source ไม่สำเร็จ หรือไม่ก็ยังไม่ refresh) แล้วเลือก Virginize 3X ครับ ดาวโหลดมาแล้วโปรแกรมจะทำการ run virginizer ให้เลย รอประมาณ 5 นาทีก็เสร้จ (แน่ใจก่อนนะครับว่าในเครื่องคุณได้ลง BSD Subsystem แล้ว)

หลังจากทำ Revirginize แล้วคุณจะได้เครื่องที่เป็น Firmware 1.0.2 และ Modem Firmware V3.X แบบ Cleanๆ เหมือนใหม่

(2) จัดการ Update Firmware เป็น version ที่ต้องการ ผ่าน iTunes ครับ เปิด iTunes และกด shift + update ครับ แล้วเลือก FW ที่ดาวโหลดมา

(3) ต่อไปเป็นการ Activate และ Unlock เครื่อง iPhone ของคุณ โดยทำได้ตามนี้

****คู่มืออัพน้องไอสู่เป้าหมาย FW 1.1.2 ถึง 1.1.4 ด้วย ZiPhone 2.5****
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=119252&PN=1

พอทำเสร็จคุณก็จะได้เครื่องที่ Unlock เรียบร้อย ต่อไปก็เป็นการลง Patch ต่างๆครับ

(4) ลง Patch ต่างๆ ตาม FW ของคุณ โดยสังเกตุว่าใน installer จะแสดงชื่อ FW ไว้ครับ ก็จะมีทั้ง Font Thai, Thai Contact Number Format, Reginal patch

หรือลองเข้าไปอ่านที่นี้นะครับ อ่านให้เข้าใจนะครับ ก่อนลงมือทำ ย้ำนะครับ อ่านให้เข้าใจ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=102264&PN=1
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Dottingenman ผู้เขียน:
1-จะต่อเชื่อมกับ Comp.โดยใช้ Bluetooth ได้มั๊ย ? ถ้าไม่ได้ก็ต้องยอมเสีย Sim อีกตัวใน PC card Slot.
*ไม่ได้ครับ ผมลองดูแล้วครับ

.ขอบคุณ คุณDottingenman ที่กรุณาตอบให้ ถึงอย่างไรก็จะตามข่าว iPhone ในรุ่นต่อๆไป เราเป็นผู้ใช้นี่น๊ะก็ต้องเลือกตัวที่ Support งานเรามากที่สุด ไม่เห็นจะต้องเข้าข้างไหนกันเลย บริษัทผู้ผลิตเค้าก็ไม่ได้มาสนใจลูกค้าเล็กๆอย่างพวกเราเป็นการส่วนตัวอะไรหรอก เห็นทะเลาะกันแล้วเบื่อ เพื่อนๆอีกมากมายที่เข้ามาอ่านจะได้อะไร?
..ส่วนตัวเวลาทำงานจะใช้ Mobile ให้เป็นประโยชน์มากที่สุดแทนการเล่น Games การเชื่อมต่อด้วย Bluetooth ได้ถือว่าสำคัญมาก เช่น
1:เมื่อใช้ Mobile ถ่ายภาพเอกสารที่มีตัวเลขมากๆ หรือเอกสารที่มีรหัสกำกับ แทนการจดซึ่งจะผิดได้บ่อยๆ เมื่อเปิด Comp. ก็จะเห็น Mobile เลย(Pair และ Hidden ไว้)สามารถถ่ายโอนข้อมูลเข้า Comp.ได้ทันที
2: ส่ง SMS โดยพิมพ์ด้วย Comp. ได้เร็วมาก
3:ใช้ Comp. สั่งให้ตัว Mobile ต่อ Net เมื่อต้องการใช้ Internet ได้เลย
4: ใช้หูฟังแบบ In ears ติดตามฟังข่าวสารจากวิทยุ FM ได้ แทนการฟังคนใน Office เม้าท์กันเรื่องไม่เป็นเรื่อง

สิ่งเหล่านี้อยากเห็นใน iPhone รุ่นต่อไป เพราะมีข่าวว่า Apple เปิดให้ Developer ช่วยกันพัฒนาแล้ว สำหรัับคนทำงานคงพูดได้เหมือนกันว่า แมวสีอะไรไม่สำคัญ ขอให้จับหนูได้ก็แล้วกัน...
devthegod
Year's Star

หัวข้อ : ขาย iPhone 3G 8gb

ขาย iPhone 3G 8gb ( ดำ)

ขาย iPhone 3G ของใหม่แกะกล่องจาก USA Unlock

8GB ราคา 25,000.-

**แถม Unlock Sim แบบไม่ต้องตัด**

โทรมาสอบถามได้น่ะครับ 081 - 4215959
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

iPhone 3G HK(unlocked)

iPhone 3G America(simLock)

ต่างกันตรงไหนหรอครับ
NobleMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่า iPhone ของแท้ แหล่งผลิตอยู่ที่ไหน

อยากรู้ว่า iPhone ของแท้ แหล่งผลิตอยู่ที่ไหน เพราะบางคนบอกว่าแหล่งผลิตมันอยู่ที่จีน แต่บางคนก็บอกว่ามาจาก US อีกคนนึงก็บอกว่ามาจาก Hongkong เลยไม่รู้ว่าที่ไหนเป็นแหล่งผลิตที่แท้จริง กูรูท่านไหนรู้แหล่งที่มา รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับจะได้ให้คนที่จะซื้อรู้ข้อมูลล่วงหน้าก่อนตัดสินใจ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :

**ขายแล้วครับ**

ขอบคุณ siamphone

มี iPhone 2G 8GB สภาพดีมาก ไม่มีรอยขีดข่วนเพราะติดฟิล์มกันรอยรอบตัวและใส่ซิลิโคนไว้ตลอด อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ผ้าเช็ดเครื่องกับหูฟังยังไม่เคยแกะมาใช้ (สะอาดปราศจากขี้หูและคราบสกปรก 100%)

สามารถใส่ซิมอะไรก็ได้ ไม่ต้องตัดซิม ไม่ต้องใช้ซิมอันล็อก ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญานหาย หรือ Edge หาย

แถมฟรี

- ฟิล์มกันรอย Bestskinsever แบบรอบตัวของใหม่ 1 ชุด http://www.bestskinsever.com/servlet/the-69/iPhone-Total-Body-Skin/Detail

- SwitchEasy Capsule สีดำแดง (แค่แกะออกมาดู ยังไม่เคยใช้) http://www.switcheasy.com/products/Capsule/Capsule.php

- ซิลิโคนสีดำ (เลียนแบบยี่ห้อ Incase) http://www.goincase.com/products/detail/protective-cover-cl59038

- แจ็คแปลงสายหูฟังเพื่อให้ใช้กับหูฟังยี่ห้ออื่นๆ ได้

- Upgrade เป็น Firmware 2.2 ล่าสุด พร้อม Keyboard ภาษาไทย

ราคาทั้งหมด 16,900 บาท

(ขายเพราะเปลี่ยนไปใช้เครื่องอื่นแล้ว)

สนใจติดต่อ xxxxxxxxxx

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 12 Dec 2008 14:15; ทั้งหมด 2 ครั้ง
binn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้ข่าวมาว่า

TRUE ได้ลิขสิทธิ์มา แล้วจะว่างจำหน่าย ในปลายเดือนธันวคมนี้ ราคาอยู่ที่ประมาณไม่เกิน12000บาท(เค้าน่าจะบอกราคาก็เปิดตัวประมาณ3วันนะ) แต่จะต้องติดสัญญาด้วย(กี่ปีไม่ทราบแน่ชัด) แล้วก็ไม่สามารถได้ด้วยซื้อเงินสด อาจจะต้องใช้บัตรเครดิตทำการซื้อ

ปล.ก็คงเหมือนเมืองนอกนั้นแหละ[/list]
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ได้ข่าวมาว่า

binn ผู้เขียน:
TRUE ได้ลิขสิทธิ์มา แล้วจะว่างจำหน่าย ในปลายเดือนธันวคมนี้ ราคาอยู่ที่ประมาณไม่เกิน12000บาท(เค้าน่าจะบอกราคาก็เปิดตัวประมาณ3วันนะ) แต่จะต้องติดสัญญาด้วย(กี่ปีไม่ทราบแน่ชัด) แล้วก็ไม่สามารถได้ด้วยซื้อเงินสด อาจจะต้องใช้บัตรเครดิตทำการซื้อ

ปล.ก็คงเหมือนเมืองนอกนั้นแหละ[/list]

http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=148400
New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูลเพิ่มเติม Iphone

ข้อมูลเพิ่มเติม http://iphone.kapook.com/
Iphone Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ Iphone ที่นี่สิครับ ถูกด้วย เลือกๆดูกันน่ะครับ

ถูกๆ อ่าครับ มีทุกอย่างเล่ย
http://astore.amazon.com/iphoneshop09-20
WANT IPHONE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครรู้บ้างว่า true เอามาขายหรือยัง
ราคาเท่าไร

อยากได้จะแย่แล้ว
รีฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจ

เปิดไฟล์ pdf ได้ไหมครับตัวนี้
bkkstuff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จองมาแล้วก๊าบ

ไปจองมาเรียบร้อยแล้ว 2 เครื่องครับ
ติดสัญญาทรู 2ปีครับ
จ่ายผ่านบัตรครับ ได้เครื่องฟรีๆเลย
Mite555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

คือผม งง อะครับบ
1.ทำไม ราคา ชำระทันทีมันถุกกว่ารายเดือนมากอะครับ
2. เวลาจะลงสมัครจอง iphone อะ ทำไมแบบ เลือกหมายเลขทรูมูฟใหม่ (แบบรายเดือน)
มันรายเดือนยังไงอ่ะครับไม่เข้าใจ คือเสียแบบไหน คือ ผมไม่ยังมีเบอทรุอะครับ
จะลงแบบรายเดือน แต่งง ว่าจะเสียแบบ ไหน คือ ถ้ายังไม่มีเบอ ต้องใช้ ซื้อแบบ
รายเดือนเท่านั้นใช่มั้ยครับ ไม่สามารถ ซื้อราคแบบชำระเลย ได้ ใช่รึป่าวอะครับ

งง มากๆๆๆ ช่วยกรุนาบอกทีนะครับ อยากจะจองแล้วอะครับ ขอบคุนครับ

เอ่ออ อีกข้อ ใครรุ้ ช่วยบอกหน่อยก้อดีนะครับ มันดุ true vision ได้ป่าว ^^ อยากดุบอลล
เมธัส
Year's Star

หัวข้อ :

ใครสนใจเจ้า iphone 3G จาก ก็ลองศึกษาโปรแกรมดูนะครับ ว่าคุ้มหรือเปล่า เพราะเขาเปิดให้จองแล้ว

ดูรายละเอียด --> CLICK HERE
NATTSP
Year's Star

หัวข้อ :

Shocked True เปิดจอง Iphone แล้ว Shocked
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า IPhone 3G ตัวนี้ลำโพงเสียงเป็นแบบ Stereo หรือเปล่าอะครับแล้วถ้าใช่ เสียงชัดมั้ยอะครับแบบถ้าเปิดเพลงแล้วเสียงแตกมั้ย หรือมีเบสบ้างมั้ยครับ และข้อสุดท้ายครับสามารถนำเพลง MP3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้มั้ยอะครับเห็นบางคนบอกทำไม่ได้อะครับ ขอบคุณครับ
waoe
Year's Star

หัวข้อ : เด๋วนะครับ ก่อนจะซื้อ iphone3g ของ truemove

ใจเย็นๆนะครับสำหรับท่านที่กำลังจะซื้อ iphone3g

อย่างแรกเลย 1399*24 = 33,576 คุ้มหรือปล่าว ถ้าเทียบกับเครื่องหิ้ว ราคาจะอยู่ที่ 21,000 ราคา 8g นะครับ

ของ truemove มี สัญญาประกันคือ 1 ปี แต่เครื่องหิ้วไม่มี

ที่บอกว่า ราคาเครื่อง 1000 บาท คุณผ่อนจ่าย 24 เดือน ก็เป็น 24,000 บาท ส่วนอีก 399 บาทนั้นเป็นค่า sms ฯลฯ แต่ถามว่าวันหนึ่งคุณส่ง sms 100 ข้อความเลยเหรอ

แล้ว 399 นี้ไม่ใช่ 399*1 แต่เป็น 399*24 = 9576 ดังนั้น 24,000+9,576 = 33,576 บาท

ที่สำคัญคุณต้องใช้ซิมของ true เท่านั้น ถ้าใช้ซิม อื่น จะไม่สามารถใช้โปรโมชั่นได้

[ แผนการตลาดสุดยอดนับถือ ]

ที่เขียนมาทั้งหมดนี่ แค่เครื่อง 8g นะครับ ยังไม่รวมถึง 16g ลองคำนวนดู 16g เกือบๆ 40,000 บาท เครื่องหิ้วอยู่ที่ 25,000-28,000 บาท

ดังนั้นควรคิดดูดีดีนะครับ เอ่อนี่เป็น ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล. ข้อ 1. แม้เครื่องหิ้วไม่มีประกัน แต่ถ้าคุณใช้ของ แบบถนอมๆ ก็ไม่มีทางพัง

ข้อ 2. ผมไมได้สนับสนุนให้พวกท่านไปซื้อเครื่องหิ้วนะครับ แค่คิดว่าtruemove จะเอาเปรียบผู้บริโภคเกินไปหรือปล่าวเท่านั้น 30k+ กับ 21k ต่างกันตั้ง 10k

ข้อ 3. ถ้า ais หรือ dtac เอาเข้ามา ราคาก็ลด แหงๆ
teeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอราคาแล้วก็อึ้ง เหมือนกันครับ

ดูจากแพ็คเก็จแล้ว ดูเหมือนไม่เยอะครับ แต่พอเจอยอดรวมแล้วอึ้งครับ แต่สำหรับคนที่งบน้อยและคิดว่ามีกำลังผ่อนไหว ก็ถือว่าเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งในการเป็นเจ้าของครับ อย่างผม เลือก ซิลเวอร์ ไปและเจอ 1599*7% = 1710 บาทต่อเดือน ยังคิดว่าจะมีรายการอะไรซ่อนอยู่อีกหรือเปล่าเวลาที่เราใช้งานจริง ๆ ๆ ยังหนาว ๆ ๆ ครับ ยอดรวมก็ไปที่ 41062.32 ต้องถือว่าแพงเอาการครับ แต่คิดซะว่าค่าเครื่องถูกกฎหมายสัก 21000 และมีรายเดือนอีก 835.93 ต่อเดือน ก็ต้องถือว่าพอทำใจนะครับ ถือว่าซื้อหาประสบการณ์การใช้ wifi และ edge ในยุคราคาแพงก่อนที่จะเปลี่ยนไปราคาถูกในอนาคตกันครับ 5555
ลองคิดดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโฟน

ที่บอกว่าเครื่องหิ้วถูก ลองเอาค่าโทรภายใน 2ปี มาคิดรวมรึยัง และการที่ต้องจ่ายสดก่อนไม่ใช่ผ่อน อีกคิดซะเดือนละ400 บาท 2ปี=4800x2+Vat7%=10272 บาทคิดแบบประหยัดๆเลย ไหนค่าไวไฟก้ยังไม่คิด เครื่องหิ้ว 21000+10272=31272 บาทเทียบกับ ของทรู ราคาต่ำสุด 8 G 1199x24+Vat 7%= 30790 บาทแต่ได้ใช้ SMSฟรี ได้โทร 100 นาที
ลองไปคิดดูว่าใครคุ้มกว่ากัน และไม่ต้องจ่ายสดทันที่ 2หมื่นกว่า
น้องนุ่นตัวหอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือเมือไหร่ dtac กับ ais จะเอา iphone3g เข้ามาเมือไหรอะครับมีกำหนดยังค่ะ ^^
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

resolution ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับว่า IPhone 3G ตัวนี้ลำโพงเสียงเป็นแบบ Stereo หรือเปล่าอะครับแล้วถ้าใช่ เสียงชัดมั้ยอะครับแบบถ้าเปิดเพลงแล้วเสียงแตกมั้ย หรือมีเบสบ้างมั้ยครับ และข้อสุดท้ายครับสามารถนำเพลง MP3 มาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้มั้ยอะครับเห็นบางคนบอกทำไม่ได้อะครับ ขอบคุณครับ

นี้คือวิธีทำ Ringtones ของ Iphone จาก Itunes และรวบความรู้อย่างอื่นๆอีกทุกๆอย่าง
ของไอโฟน อยากรู้อะไร หรืออยากทราบอะไรเกียวกับไอโฟน ดูได้ทุกๆอย่างครับ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=109246&PN=1
dtrg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

Mite555 ผู้เขียน:
1.ทำไม ราคา ชำระทันทีมันถุกกว่ารายเดือนมากอะครับ
2. เวลาจะลงสมัครจอง iphone อะ ทำไมแบบ เลือกหมายเลขทรูมูฟใหม่ (แบบรายเดือน)
มันรายเดือนยังไงอ่ะครับไม่เข้าใจ คือเสียแบบไหน คือ ผมไม่ยังมีเบอทรุอะครับ
จะลงแบบรายเดือน แต่งง ว่าจะเสียแบบ ไหน คือ ถ้ายังไม่มีเบอ ต้องใช้ ซื้อแบบ
รายเดือนเท่านั้นใช่มั้ยครับ ไม่สามารถ ซื้อราคแบบชำระเลย ได้ ใช่รึป่าวอะครับ

งง มากๆๆๆ ช่วยกรุนาบอกทีนะครับ อยากจะจองแล้วอะครับ ขอบคุนครับ

เอ่ออ อีกข้อ ใครรุ้ ช่วยบอกหน่อยก้อดีนะครับ มันดุ true vision ได้ป่าว ^^ อยากดุบอลล

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันมันหมายความว่าไงอ่ะ
เมธัส
Year's Star

หัวข้อ :

Price/Plan

นุ่มนิ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้จัง

Nuunan ผู้เขียน:
นิ่ม ผู้เขียน:
ถามๆๆๆ ผู้รู้นะจ๊ะ

แบบว่า เราใช้เครื่องหิ้ว 8 Gb ไม่ 3จี อยู่อ่ะนะ มันทำไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่ เราจึงต้องมียี่ห้ออื่นอีก 1 เครื่อง ไว้ทำไรที่ หนูไอของเราทำไม่ได้เช่น รับส่ง MMS เป็นต้น ตานี้พอ บ.ทรู เค้าเอามาขายแบบไม่หลบไม่ซ่อนแล้ว ส่วนของเก่าเราอ่ะ ทำไงดี...

1.เราเอาน้องไอตัวเดิม ของเราไป อับๆๆๆ เวอร์ชั่นหรือไรต่างๆที่เค้าบริการอยู่ในหน้าเวป Apple แบบไม่โดนล็อค ได้ป่าวคะ หรือเหมือนเดิม คือถูๆไถๆไป แล้วซื้อเครื่องใหม่จากทรู

2.แล้วถ้าซื้อเครื่องเปล่าจากทรู มาใส่ซิมค่ายอื่น แล้วน้องไอตัวใหม่จะใช้งานได้ครบลูกเล่น ที่เค้ามีมาให้จากเครือข่ายนั้นๆป่าวคะ

3.แล้วมันจะถ่าย VDO ได้ป่าวคะ

4. แล้วน้องไอจากทรูนี่ มันทำไรๆ ได้เหมือนประมาณว่า ซื้อ ซัมซุง โนเกีย มาใส่ซิม เปิดเครื่อง ลุยเลยทุกบริการ ไม่ต้องกล้วโดนล็อค หรือป่าวคะ

5.แล้วถ้าน้องไอจากทรู เค้าทำมาดีแล้ว แล้วน้องไอ เดิมของเราถ้ายังไม่เวิร์คเท่า ทำไงดีอ้า...ขายได้มะ เค้าขายไงอ่ะคะ

6.แล้ว backup รายชื่อ และรายละเอียดต่างๆใน น้องไอ ทำได้ป่าวคะ แล้วทำไงคะ เราเข้า iTune ทีไร มันลบ ฃื่อ ลบทุกอย่างในเครื่องเราหมดทุกทีเลยในทุกครั้งที่เรา syncronize อ่ะค่ะ

แบบว่าไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร่น่ะค่ะในเรื่องพวกนี้ แบบว่าอยากให้น้องไอ ที่เรามีอยู่แล้วจากค่ายโรบินฮู๊ด หรือ ที่จะซื้อใหม่จากทรู สามารถ ทำในสิ่งที่เราอยากให้มันทำได้มาตั้งนานแล้วเหมือน ยี่ห้ออื่นๆ อ่ะค่ะ Cool

จะเล่น I Phone แนะนำว่าต้องศึกษาเยอะๆก่อนนะค่ะ เพราะจริงๆ ของทรูมีข้อด้อยคือ
ถ้า Jailbreak มันจะหมดประกันจากทางทรูทันที I Phone สนุกตรงที่ hack นี่ล่ะค่ะ

ตอบ (ของเราใช้รุ่น 3G 16GB เครื่องซื้อที่ Uk นะค่ะ)

ข้อ 1 รุ่น 2G,3G สามารถอัปได้ตลอดแหละค่ะ ไม่เกี่ยวกับทรูนะค่ะ Software,game ต่างๆ
ที่ให้โหลดฟรีก็มีเพียบไปหมดค่ะ จะสมัคร Itune โดยไม่ต้องมีบัตรเดรดิตก็สามารถทำได้
แต่ว่ามีขั้นตอนมากกว่าปกตินิดหน่อยนะค่ะ

ข้อ 2 ใช้ได้ปกติเหมือนกันค่ะ

ข้อ 3 ลง software ชื่อ Video recorder น้อง I ก็สามารถถ่ายได้แล้วค่ะ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่

ข้อ 4 ของจากที่ไหนก็ทำได้หมดแหละค่ะ แต่ต้องศึกษาวิธีการกันหน่อยค่ะ 3G ก็ปลดล๊อค
ด้วย Software ได้แล้ว ไม่ต้องมานั่งใส่ซิม Unlock กันให้ยุ่งยากแล้วค่ะ

ข้อ 5 แนะนำว่าให้ใช้ของที่มีอยู่ค่ะ ศึกษาการใช้งานให้มากกว่านี้ค่ะ หรือถ้าไคดจะทำเอง
ก็แนะนำเอาเครื่องไปให้ร้านที่ MBK อัป Software, game, program ต่างๆให้ค่ะ รับรองว่า
ดีกว่าเครื่องทรูแน่นอน เพราะของทรู jailbreak ไม่ได้ก็ไม่สามรถลงพวกนี้ได้ค่ะ

ข้อ 6 backup ได้ค่ะ ปกติเวลา sync มันก็จะ backup ทุกอยากที่ Itune รู้จักในเครื่องน้องI
เราไว้ให้อยู่แล้ว ไปกด restone หรือ Update หรือป่าวค่ะ มันถึงหายอ๊ะค่ะ แล้วก็ถ้าเอาน้องI
sync กับ Itune ในคอมเครื่องไหน ก็ต้องทำกับเครื่องนั้นตลอดนะค่ะ ถ้าเป็นคอมใหม่มันก็
หายค่ะ แต่ก็มีวิธีไม่ให้หายอีกนั่นแหล่ะค่ะ แต่ก็ต้องศึกษาวิธีกันหน่อย

เราก็ตอบเท่าที่รู้นะค่ะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ
ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เวปนี้เลยนะค่ะ เราก็ศึกษาจากเวปนี้แหละค่ะ
http://www.smart-mobile.com/forum/viewforum.php?f=88
ถ้าทำเองแล้วจะภูมิใจค่ะ จะรู้ว่า I Phone มันดีกว่าที่คิดไว้ค่ะ

ขอขอบคุณ คุณ Nuunan มากค่ะ สำหรับคำตอบ เราคงต้องหาเวลาไปศึกษาน้องไอของเรา(แถวๆมาบุญครอง)ตามที่คุณ Nuunan แนะนำซะแล้วค่ะ ซื้อมาตั้งปีกว่าแล้ว ยังไม่เคยศึกษาอะไรเลยค่ะ ซื้อมาไง อุปกรณ์อะไร ก็ใช้มาแบบนั้นเรื่อยมาค่ะ..
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Dottingenman ผู้เขียน:
resolution ผู้เขียน:

นี้คือวิธีทำ Ringtones ของ Iphone จาก Itunes และรวบความรู้อย่างอื่นๆอีกทุกๆอย่าง
ของไอโฟน อยากรู้อะไร หรืออยากทราบอะไรเกียวกับไอโฟน ดูได้ทุกๆอย่างครับ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=109246&PN=1

นึกว่าจะไม่มีใครอ่านของเราแล้วซะอีก ขอบคุณ คุณ Dottingenman มากนะครับที่เอามาบอกครับ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไมคนที่จะจองก่อนต้องใช้บัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพหรือธนาคารกสิกรไทยเท่านั้น อย่างผมว่าจะไปจองเค้าบอกว่าต้องทำผผ่านเว็ปไซด์เท่านั้น และต้องใช้บัตรของธนาคารกรุงเทพหรือธนาคารกสิกรไทยอีกคือผมไม่มีบัตรของ 2 ค่ายนี้อะมีแต่ของธนาคารอื่น ก็เลยสงสัยว่าทำไมต้องมาจำกัดแบบนี้ด้วยผมว่ามันไร้สาระมากเลยอะ หวังว่าวันที่ 16 มกราคม ที่บอกว่าจะวางขายอะ คงเปิดให้ใช้ของธนาคารอะไรก็ได้ซะทีนะครับ ไม่งั้นก็เสียลูกค้าไปเปล่าๆเลยอะ ไร้สาระมากๆๆๆๆ Evil or Very Mad
snoopyphoneja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Iphone 3G สีดำ 8GB สภาพใหม่กิ๊ก 99.99% อุปกรณ์ครบยกกล่อง

ขาย Iphone 3G รุ่นใหม่ 8GB สภาพใหม่กิ๊ก สีดำ ใช้งานไปไม่ถึงเดือนคะ
เครื่อง USA มีซิมปลดล๊อคให้ พร้อมใช้งานได้เลย ไม่ต้องตัดซิมคะ ติด Bodyguard
เรียบร้อยแล้ว ขาย 22,500 บาท ตัวเครื่องไม่เคยทำตก หรือเป็นรอยใดๆ
แถม Silicon Case ให้ด้วยคะ อุปกรณ์ครบยกกล่อง (หูฟัง+ที่ชาร์จ+คู่มือ)
Version 2.1 คะ โปรแกรม+เกม+เพลง มีครบหมดคะ ของแท้แน่นอนคะ
สนใจโทรสอบถามได้คะ 081-686-7999
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : jjjjj

ทำ ไม เค้าไม่ไส่ทีวีเข้าไปอ่า
chocoroute
Year's Star

หัวข้อ : ขายiphone 3G สีดำunlockจาก apple newzeland+dock ราคา 29500บาท

ต้องการขาย iphone 3G 16GB สีดำ unlock จาก apple new zeland(vodafone)แล้ว ยังไม่ได้แกะพลาสติกจากกล่อง ของใหม่ พิเศษ พร้อม Dock แท่นชาร์ตของแท้ ราคา 29000 บาท สนใจติดต่อ 0818253849 คุณJayJay
สวัสดีปีใหม่ค่ะ
arsenol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

dtrg ผู้เขียน:
Mite555 ผู้เขียน:
ตอบ ไม่ใช่ถูกกว่านะครับ แต่แพงกว่าต่างหาก คือต้องจ่าย 6999 บาท แล้วอีก 24 เดือนต้องจ่ายอีก 1199 บาท หมายความว่าพอสิ้น 24 เดือนคุณต้องจ่ายทั้งหมด 35775 บาทนะครับ
แต่อีกแบบ จ่าย 1399 x 24 เดือน คือจ่ายรวม 33576 บาท (ราคาทั้งสองอันยังไม่รวม แวต 7%ด้วยนะครับ)

คำตอบข้อหนึ่งคงทำให้เข้าใจข้อ2 แล้วนะครับว่า
ต้องทำสัญญาแบบรายเดือนทุกเงื่อนไขครับ ไม่ใช่จ่าย 6999 แล้วได้เครื่องเลยครับ ต้องติดสัญญา 24 เดือนทุกเงื่อนไข

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันมันหมายความว่าไงอ่ะ
mameooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หน้า 15 มีน้องคนนึงที่อยู่อังกฤษ เค้าเล่าถึงวิธีการซื้อ iphone ที่อังกฤษ
เค้าก็ต้องซื้อผ่านเครดิตเหมือนกัน
ถ้าจะเลือกซื้อกับ TRUE ก็มีข้อดีอยู่ คืออย่างน้อย ได้ของจริงแน่ๆ มีประกันศูนย์ ใช้ไม่เป็นก็มีที่ปรึกษา ได้ผ่อน 0% หรือจะจ่ายขั้นต่ำตามกำลังทรัพย์ก็เสียดอกเบี้ยตามเครดิต

แต่ถ้าคนมีเงินก้อน และดูเป็นว่าเครื่องจริงเป่า ก็ไปหิ้วเอาเถอะ
จะได้ไม่ต้องมาคิดว่าคุ้ม ไม่คุ้ม
mameooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หน้า 15 มีน้องคนนึงที่อยู่อังกฤษ เค้าเล่าถึงวิธีการซื้อ iphone ที่อังกฤษ
เค้าก็ต้องซื้อผ่านเครดิตเหมือนกัน
ถ้าจะเลือกซื้อกับ TRUE ก็มีข้อดีอยู่ คืออย่างน้อย ได้ของจริงแน่ๆ มีประกันศูนย์ ใช้ไม่เป็นก็มีที่ปรึกษา ได้ผ่อน 0% หรือจะจ่ายขั้นต่ำตามกำลังทรัพย์ก็เสียดอกเบี้ยตามเครดิต

แต่ถ้าคนมีเงินก้อน และดูเป็นว่าเครื่องจริงเป่า ก็ไปหิ้วเอาเถอะ
จะได้ไม่ต้องมาคิดว่าคุ้ม ไม่คุ้ม
mobileclick
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือดีไซน์ ไอโฟน เครื่องใหม่ ราคาไม่แพง

ขออนุญาตประกาศขาย i-phone china ค่ะ มีหลายรุ่น เช่น 8GB, 16GB, 3G, mini i-phone ราคาเริ่มต้นที่ 4900 บาท

ชมสินค้าได้ที่นี่ http://www.thaicommer.com/shop/mobileclick/

รับประกันเป็นสินค้าใหม่ ส่งทั่วประเทศ

ติดต่อที่เบอร์ 080-4942-666 ทุกวัน เวลา 10โมงเช้า ถึง สี่ทุ่ม ค่ะ
I am....Sasha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

true....leader in technology convergence = เทคโนโลยีผูกขาด eieiei
devthegod
Year's Star

หัวข้อ : ขาย iPhone 3G 8gb ( ดำ) ของใหม่แกะกล่องจาก USA Unlock

I am....Sasha ผู้เขียน:
true....leader in technology convergence = เทคโนโลยีผูกขาด eieiei

ขาย iPhone 3G ของใหม่แกะกล่องจาก USA Unlock

8GB ราคา 24,000.-

**แถม Unlock Sim แบบไม่ต้องตัด**

โทรมาสอบถามได้น่ะครับ 081 - 4215959
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย iPhone 3G 8gb ( ดำ) ของใหม่แกะกล่องจาก USA Unlock

devthegod ผู้เขียน:
I am....Sasha ผู้เขียน:

8GB ราคา 24,000.-

อัพเดทครับ
มา update ข่าวที่เคย post ถามไปเรื่อง package iPhone3G ใหม่จาก ทรู ว่าจริงเท็จยังไง ตอนนี้มีข่าวออกมาว่า มีแน่ รายละเอียดของ โปรใหม่น่าสนใจมาก คร่าวๆ ประมาณนี้

ผู้ที่จะซื้อต้องเป็นลูกค้าของทรู บริการใดบริการหนึ่ง จะเป็นทรูมูฟ ทรูวิชั่น ทรูอินเตอร์เน็ต หรืออะไรก้อได้ที่เป็นทรู

การซื้อเป็นแบบซื้อขาด (ไม่มีผ่อน) จ่ายรวดเดียว ถ้ารูดบัตรจะผ่อนก็ต้องไปผ่อนกับธนาคารเอา

สามารถเลือกซื้อเครื่องแบบซื้อขาดได้ 2 แบบ

แบบที่ 1 สำหรับคนที่ใช้เบอร์ทรูหรืออยากจะเปิดเบอร์ทรู
- จะได้ลดราคาค่าเครื่อง 5% ราคาไม่รวม VAT จะเป็น 8GB 23,275 / 16GB 27,025
- จะต้องซื้อร่วมกับ โปรการโทรที่จ่ายเดือนละ 599 บาท เป็นเวลา 1 ปี (รายละเอียดโปร เหมือนกับ แพคเกจ platinum)
- รับประกันเครื่อง 1 ปี

แบบที่ 2 สำหรับคนที่ซื้อเครื่องเปล่าๆ สามารถใส่ SIM ค่ายไหนก็ได้
- จะไม่ได้ลด 5% ราคาไม่รวม VAT จะเป็น 8GB 24,500 / 16GB 28,500
- ไม่ต้องผูกติด packageใดๆทั้งสิ้น แบบเหมือนซื้อเครื่องไปเลย
- รับประกัน 1 ปี

โปร ใหม่นี้ค่อยน่าสนใจขึ้นมาหน่อย ยังไงก็รอดูประกาศอย่างเป็นทางการจากทรูอีกทีนะครับ แต่คิดว่าข้อมูลไม่น่าพลาด เตรียมเงินซื้อกันไว้เลย
PandaBaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ล่าสุดก็มีราคาขายปลีกออกมาแล้วครับ ของ true
http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2699862/TM2699862.html

ตัว 8G 24,500 บาท 16G 28,500 บาท

คราวนี้พวกพ่อค้าที่หิ้วๆ มาได้หนาวๆ ร้อนๆกันบ้างล่ะ Laughing
นิ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จัง

แบบว่า เราใช้เครื่องหิ้ว 8 Gb ไม่ 3จี อยู่อ่ะนะ มันทำไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่ เราจึงต้องมียี่ห้ออื่นอีก 1 เครื่อง ไว้ทำไรที่ หนูไอของเราทำไม่ได้เช่น รับส่ง MMS เป็นต้น ตานี้พอ บ.ทรู เค้าเอามาขายแบบไม่หลบไม่ซ่อนแล้ว ส่วนของเก่าเราอ่ะ ทำไงดี...

1.เราเอาน้องไอตัวเดิม ของเราไป อับๆๆๆ เวอร์ชั่นหรือไรต่างๆที่เค้าบริการอยู่ในหน้าเวป Apple แบบไม่โดนล็อค ได้ป่าวคะ หรือเหมือนเดิม คือถูๆไถๆไป แล้วซื้อเครื่องใหม่จากทรู

2.แล้วถ้าซื้อเครื่องเปล่าจากทรู มาใส่ซิมค่ายอื่น แล้วน้องไอตัวใหม่จะใช้งานได้ครบลูกเล่น ที่เค้ามีมาให้จากเครือข่ายนั้นๆป่าวคะ

4. แล้วน้องไอจากทรูนี่ มันทำไรๆ ได้เหมือนประมาณว่า ซื้อ ซัมซุง โนเกีย มาใส่ซิม เปิดเครื่อง ลุยเลยทุกบริการ ไม่ต้องกล้วโดนล็อค หรือป่าวคะ

5.แล้วถ้าน้องไอจากทรู เค้าทำมาดีแล้ว แล้วน้องไอ เดิมของเราถ้ายังไม่เวิร์คเท่า ทำไงดีอ้า...ขายได้มะ เค้าขายไงอ่ะคะ

6.แล้ว backup รายชื่อ และรายละเอียดต่างๆใน น้องไอ ทำได้ป่าวคะ แล้วทำไงคะ เราเข้า iTune ทีไร มันลบ ฃื่อ ลบทุกอย่างในเครื่องเราหมดทุกทีเลยในทุกครั้งที่เรา syncronize อ่ะค่ะ

แบบว่าไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร่น่ะค่ะในเรื่องพวกนี้ แบบว่าอยากให้น้องไอ ที่เรามีอยู่แล้วจากค่ายโรบินฮู๊ด หรือ ที่จะซื้อใหม่จากทรู สามารถ ทำในสิ่งที่เราอยากให้มันทำได้มาตั้งนานแล้วเหมือน ยี่ห้ออื่นๆ อ่ะค่ะ Cool
Kimkee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น้องนุ่นตัวหอม ผู้เขียน:
คือเมือไหร่ dtac กับ ais จะเอา iphone3g เข้ามาเมือไหรอะครับมีกำหนดยังค่ะ ^^

เห็นว่า DTAC กับ AIS เค้าประกาศว่าจะไม่เอา iPhone3G เข้ามาแล้วนะค่ะ สงสัยกลัวจะทำยอกขายตามเป้าที่ apple กำหนดไม่ไหว ตอนนี้ก็คงเหลือแค่ ทรู แล้วหล่ะ แต่package ตัวใหม่ที่ออกมาก็ใช้ได้ที่เดียวนะค่ะ ไม่โหดเหมือนตอนแรก
-0-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://www.truemove.com/iphone/tha/index.htm
Nuunan
ผู้มาเยือน

จะเล่น I Phone แนะนำว่าต้องศึกษาเยอะๆก่อนนะค่ะ เพราะจริงๆ ของทรูมีข้อด้อยคือ
ถ้า Jailbreak มันจะหมดประกันจากทางทรูทันที I Phone สนุกตรงที่ hack นี่ล่ะค่ะ

ตอบ (ของเราใช้รุ่น 3G 16GB เครื่องซื้อที่ Uk นะค่ะ)

ข้อ 1 รุ่น 2G,3G สามารถอัปได้ตลอดแหละค่ะ ไม่เกี่ยวกับทรูนะค่ะ Software,game ต่างๆ
ที่ให้โหลดฟรีก็มีเพียบไปหมดค่ะ จะสมัคร Itune โดยไม่ต้องมีบัตรเดรดิตก็สามารถทำได้
แต่ว่ามีขั้นตอนมากกว่าปกตินิดหน่อยนะค่ะ

ข้อ 3 ลง software ชื่อ Video recorder น้อง I ก็สามารถถ่ายได้แล้วค่ะ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่

ข้อ 4 ของจากที่ไหนก็ทำได้หมดแหละค่ะ แต่ต้องศึกษาวิธีการกันหน่อยค่ะ 3G ก็ปลดล๊อค
ด้วย Software ได้แล้ว ไม่ต้องมานั่งใส่ซิม Unlock กันให้ยุ่งยากแล้วค่ะ

ข้อ 5 แนะนำว่าให้ใช้ของที่มีอยู่ค่ะ ศึกษาการใช้งานให้มากกว่านี้ค่ะ หรือถ้าไคดจะทำเอง
ก็แนะนำเอาเครื่องไปให้ร้านที่ MBK อัป Software, game, program ต่างๆให้ค่ะ รับรองว่า
ดีกว่าเครื่องทรูแน่นอน เพราะของทรู jailbreak ไม่ได้ก็ไม่สามรถลงพวกนี้ได้ค่ะ

ข้อ 6 backup ได้ค่ะ ปกติเวลา sync มันก็จะ backup ทุกอยากที่ Itune รู้จักในเครื่องน้องI
เราไว้ให้อยู่แล้ว ไปกด restone หรือ Update หรือป่าวค่ะ มันถึงหายอ๊ะค่ะ แล้วก็ถ้าเอาน้องI
sync กับ Itune ในคอมเครื่องไหน ก็ต้องทำกับเครื่องนั้นตลอดนะค่ะ ถ้าเป็นคอมใหม่มันก็
หายค่ะ แต่ก็มีวิธีไม่ให้หายอีกนั่นแหล่ะค่ะ แต่ก็ต้องศึกษาวิธีกันหน่อย

เราก็ตอบเท่าที่รู้นะค่ะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ
ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เวปนี้เลยนะค่ะ เราก็ศึกษาจากเวปนี้แหละค่ะ
http://www.smart-mobile.com/forum/viewforum.php?f=88
ถ้าทำเองแล้วจะภูมิใจค่ะ จะรู้ว่า I Phone มันดีกว่าที่คิดไว้ค่ะ
i522 New
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Mirror Screen Protector Film สำหรับ iPhone 2G/3G

Mirror Screen Protector Film for iPhone 2G/3G

เป็นแผ่นฟิล์มกันรอย สำหรับ iPhone ชนิดหนาพิเศษ มีชั้นฟิล์มโค้ทผิวหนาถึง 4 ชั้น กันรอยขีดข่วน ปกป้องผิวหน้าของ iPhone ได้เป็นอย่างดี
นอกจากจะช่วยปกป้องเครื่อง iPhone อันเป็นที่รักของคุณแล้ว ผิวหน้าฟิล์ม ยังสามารถใช้แทนกระจกเงาได้อีกด้วย

จากที่สั่งสินค้ามาลองใช้ดู 3-4 ยี่ห้อ ทั้งแบบแผ่นฟิล์มหนา และบาง ผมประทับใจคุณภาพของฟิล์มยี่ห้อนี้ที่สุด จึงมั่นใจที่จะสั่งมาให้เพื่อน ๆ ได้ลองใช้กันด้วย

วิธึติดก็แสนจะง่ายได้ บนแผ่นฟิล์ม จะมีลูกศรชี้บอกว่า ด้านไหนเป็นด้านกาว ด้านไหนเป็นด้านกระจกเงา เพียงลองลูกศรด้านกาวออก แล้วติดทาบลงไปบนหน้าจอ iPhone แล้วรีดให้ติดแนบสนิทไปกับตัวเครื่อง จากนั้นค่อยลอกแผ่นลูกศรของด้านแสดงผลออก เท่านั้นก็เรียบร้อย พร้อมใช้งานได้ทันที (แผ่นฟิล์มแบบหนา จะติด และลอกออกได้ง่ายกว่าฟิล์มแบบบางมาก และไม่ส่งผลใด ๆ ต่อระบบสัมผัสบนหน้าจอ iPhone ทั้งสิ้น)

ในแพ็คเกจจะมี แผ่นฟิล์ม 1 แผ่น พร้อมผ้าเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ 1 ผืน

ขายให้ทุกท่านในราคาแพ็คละ 100 บาท (จัดส่งให้ฟรี)

โอนเงินผ่านบัญชี ธนาคารกรุงศรีฯ หรือ ธนาคารไทยพานิชย์

สนใจสินค้า ติดต่อได้ที่ email/msn : nocturnecd@live.com

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

iPhone 3G เทพจิงๆๆๆ

True เป็นตัวแทนด้วย เยี่ยมๆๆๆๆๆ

พวกเทพได้ใช้ เทคโนโลยี 3G แล้ว...! (ยังไม่แน่นะ ในอนาคต) สัญญาณก็ของDtacอีก

โทรเข้า-ออก ในกทม.ยังหลุดเลย ไปบ้านนอกสัญญานไม่มี ถึงมีก็ไม่ดี นี้ขนาดธรรมดานะ

สัญญา 24 รอบบิล โอ้ย...คิดได้ดี ล้อไป 3K บาทกว่า เทพทั้งหลายมีจ่ายอยู่แล้ว

ไม่ได้มาป่วนนะ แค่หมั่นไส้ Very Happy Very Happy
i522 New
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เป็นแผ่นฟิล์มกันรอย สำหรับ iPhone ชนิดหนาพิเศษ มีชั้นฟิล์มโค้ทผิวหนาถึง 4 ชั้น กันรอยขีดข่วน ปกป้องผิวหน้าของ iPhone ได้เป็นอย่างดี
นอกจากจะช่วยปกป้องเครื่อง iPhone อันเป็นที่รักของคุณแล้ว ผิวหน้าฟิล์ม ยังสามารถใช้แทนกระจกเงาได้อีกด้วย

จากที่สั่งสินค้ามาลองใช้ดู 3-4 ยี่ห้อ ทั้งแบบแผ่นฟิล์มหนา และบาง ผมประทับใจคุณภาพของฟิล์มยี่ห้อนี้ที่สุด จึงมั่นใจที่จะสั่งมาให้เพื่อน ๆ ได้ลองใช้กันด้วย

วิธึติดก็แสนจะง่ายได้ บนแผ่นฟิล์ม จะมีลูกศรชี้บอกว่า ด้านไหนเป็นด้านกาว ด้านไหนเป็นด้านกระจกเงา เพียงลองลูกศรด้านกาวออก แล้วติดทาบลงไปบนหน้าจอ iPhone แล้วรีดให้ติดแนบสนิทไปกับตัวเครื่อง จากนั้นค่อยลอกแผ่นลูกศรของด้านแสดงผลออก เท่านั้นก็เรียบร้อย พร้อมใช้งานได้ทันที (แผ่นฟิล์มแบบหนา จะติด และลอกออกได้ง่ายกว่าฟิล์มแบบบางมาก และไม่ส่งผลใด ๆ ต่อระบบสัมผัสบนหน้าจอ iPhone ทั้งสิ้น)

ในแพ็คเกจจะมี แผ่นฟิล์ม 1 แผ่น พร้อมผ้าเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ 1 ผืน

ขายให้ทุกท่านในราคาแพ็คละ 100 บาท (จัดส่งลงทะเบียนให้ฟรี)

โอนเงินผ่านบัญชี ธนาคารกรุงศรีฯ หรือ ธนาคารไทยพานิชย์

สนใจสินค้า ติดต่อได้ที่ email/msn : nocturnecd@live.com

หรือโทร 089-006-9526

สนใจซื้อจำนวนมาก มีส่วนลดได้นิดหน่อย

10 ชุดขึ้นไป ลด 10 บาท (90x10 =900)
20 ชุดขึ้นไป ลด 15 บาท (85x20 =1,700)
30 ชุดขึ้นไป ลด 20 บาท (80x30 =2,400)

สั่ง 5 ชุดขึ้นไป ผมส่ง EMS ให้ฟรีครับ
nkmn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อจากทรู ใช้ได้ทุกเครื่องข่ายป่ะ

ใช้ได้ ทุกเครือข่ายป่ะคับ

ถ้าซื้อเครื่องจากทรู
ผู้มาเยือน

รบกวนถามแบบมือใหม่เลยนะครับ

คำว่าJailbreak แปลว่าอะไรหรอครับ

ขอแบบละเอียด เข้าใจง่าย ง่าย นะจ๊ะ

พอดีกำลังสนใจ IPhone อยู่กะว่าจะชื้อเครื่องศูนย์ True พร้อมโปรโมชั่นอะครับ

คิดว่าดีกว่าเครื่องหิ้วไหมอะครับ เพราะ เราจะได้ไม่ต้องเสียค่า wifi อีก ชมละหลายตังอยู่

ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

คำว่าJailbreak แปลว่าอะไรหรอครับ

ขอแบบละเอียด เข้าใจง่าย ง่าย นะจ๊ะ

พอดีกำลังสนใจ IPhone อยู่กะว่าจะชื้อเครื่องศูนย์ True พร้อมโปรโมชั่นอะครับ

คิดว่าดีกว่าเครื่องหิ้วไหมอะครับ เพราะ เราจะได้ไม่ต้องเสียค่า wifi อีก ชมละหลายตังอยู่

SSPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้ว ไอโฟน ที่หิ้วมา สามารถรับส่ง MMS ได้ยังอ่ะคะ
devthegod
Year's Star

ขาย iPhone 3G 8gb ( ดำ) เครื่องสุดท้าย

ขาย iPhone 3G ของใหม่แกะกล่อง

8GB ราคา 22,000.- ราคานี้หมดแล้วหมดเลย

โทรมาวันนี้เลยครับ 081 - 4215959
glory2
Year's Star

devthegod ผู้เขียน:

ขาย iPhone 3G 8gb ( ดำ) เครื่องสุดท้าย

ขาย iPhone 3G ของใหม่แกะกล่อง

8GB ราคา 22,000.- ราคานี้หมดแล้วหมดเลย

โทรมาวันนี้เลยครับ 081 - 4215959

เครื่องหิ้ว?? ถ้าคุณกล้ารับประกันตัวเครื่อง+อุปกรณ์แบบ true ผมก็จะชื้อคุณราคาที่คุณบอกมา

แต่ถ้าคุณไม่รับประกันตัวเครื่อง+อุปกรณ์ ผมรับแค่ 15k /gg

เอ่อ แต่ผมถามสอบข้อมูลนะ ไม่ได้สอบถามราคา แต่ในเมื่อคุณเสนอมาผมก็ตอบกลับ
khamkham
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Iphone Second hand

ใครอยากได้ iphone 3G 8Gb มืสองใช้มา 2 เดือนกว่า แต่อยากเปรี่ยนเคื่องไหม่
สนใจโทร 0868986812 TOU.
jj_jone
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : เทคนิคการขาย iphone ของ true ???????

มาแชร์ ประสบการณ์ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ให้เพื่อนๆ ค่ะ เมื่อวันเสาร์เพิ่งไปถอยมาคะ ที่ true coffee ที่สยาม ไป ประมาณเกือบ หกโมงเย็นกว่าจะเสร็จเล่นปาไป เกือบ 3 ทุ่ม

สั่งแพ็คเก็จ เบสิค ค่ะ ที่ไม่เลือกซื้อเครื่องเปล่าเนื่องจากว่า ต้องการที่จะใช้โทรออกด้วย ก็เลยลองดูค่ะ

เรามาเริ่มกันเลยนะคะ
1. ตั้งใจจะซื้ออยู่แล้ว เลยเข้าไปที่ true coffee เพื่อที่จะดูแพ็คเก็จ และ สอบถามอื่นๆ
2. ตัดสินใจซื้อ
3. น้องที่ shop หยิบกล่องที่ โชว์ขายมา 1 กล่องแล้วก็แกะให้เห็น ให้เราเช็ค ความเรียบร้อยของตัวเครื่อง
ก็ตรวจสอบดูก็ โอเคทุกอย่างไม่มีรอยอะไร หลังจากนั้น น้องเค้าก็ถือเครื่องไปไหนไม่แน่ใจไม่ได้มองตาม (น่าจะขึ้นไปชั้นบนของช๊อป) และเอาเอกสารมาให้กรอก เราก็มัวแต่กรอกเอกสารไม่ได้สังเกตสิ่งรอบข้าง น้องเค้าลงโปรแกรมอะไรให้มั้ง สักพักน้องก็ถือเครื่องมาบอกว่าเครื่องเสีย เซ็นเซอร์ไม่ทำงาน ก็คือว่าเวลาที่ เราหมุนเครื่องให้อยู่แนวไหน ภาพจะปรับตามแนวแต่ ตัวนี้ไม่ปรับ ต้องไปเปลี่ยนเครื่องที่ ช๊อปใหญ่ ซอย 2 เราก็โอเค ไม่ได้คิดอะไรก็เข้าใจว่าของมันเสียได้ ดีซะอีกที่เค้าดูให้เราอย่างละเอียด
ข้อควรระวัง
- คุณไม่ควรให้พนักงานเอาเครื่องไปห่างตาต้องเดินตามตลอด และบอกเค้าเลยว่าให้ทำให้เราเห็น เพราะจุดนี้เรามั่นใจไม่ได้ว่า เค้าจัดฉากหรือเปล่า
4. เราก็เดินไปเปลี่ยนเครื่องกับน้องเค้าที่ ซอย 2 น้องเค้าก็ไปอธิบายๆๆๆๆๆ กับพนักงานที่สาขานั้น ก็ให้กรอกเอกสารอีก ว่าเปลี่ยนเครื่อง จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ อันนี้ ผิดสังเกตอย่างมาก ดังนี้
- เครื่องใหม่ เอามาจากกล่องน้ำตาล ไม่ได้ซีล ซึ่งมันคล้ายกล่องส่งซ่อมมากกว่ากล่องที่ใส่เครื่องใหม่ ไม่เหมือนการแกะกล่องครั้งแรกที่ซื้อ จะเป็นกล่องดำ ซีลอย่างดี (ซีลหรือไม่ซีลไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าโดนสลับหรือเปล่า เพราะสามารถซีลเองได้จากทาง shop เอง แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรประกันให้โล่งใจได้ ก็หยวนๆ ไป)
- รออยู่นานสองนาน สามนาน สี่นาน และน้องที่พามาด้วยก็กลับไป true coffee โดยที่ไม่รอเรา
- เราชักจะทนไม่ไหวก็มองๆ ไปกลุ่มที่กำลังเปลี่ยนเครื่อง แบบรุมกันทำ (ไม่รู้จะรุมทำไม รุมเพื่อบังไม่ให้เราเห็นหรือเปล่าว่าทำอะไร) และก็มองมาทางเราบ่อยครั้ง
- ลุกไปถาม 2 ครั้งจึงเสร็จ และเอาเครื่องให้ดู แม่เจ้า !!!!!! มันเครื่องไม่นิ้งเหมือนเดิมซะละ มีพลาสติกหุ้ม แต่พอแกะ ออกเป็นคราบซึ่งเช็ดไม่ออก และ ที่ช๊อป ซอย 2 มืดมาก เราก็เลยนิ่งๆ
- เดินกลับมาโดยที่มีน้องที่ ช๊อปซอย 2 มาส่งเพราะเรามาไม่ถูก และเราก็ไม่ยอมถือถุง iphone เลย เพราะเรารู้สึกแปลกๆ แล้ว ตอนแกะเครื่องก็ไม่ได้เรียกไปดู
- พอมาถึง true coffee ด้านหน้าเราก็ให้น้องมันแกะ แล้วเราก็บอก พนักงานที่ช๊อปนั้นว่า เราไม่เอา เพราะว่า มันเป็นคราบ และมีรอย น้องอีกคนรีบมาเอาไปเช็ด แล้วก็เดินออกมาให้ดู และบอกเราว่ามันเป็นคราบเพราะพลาสติก เราก็บอกว่า ถ้าเป็นแบบนั้นมันลูบก็ออก คุณไม่ต้องถูขนาดนี้หรอก และมุมก็มีรอย
- เราก็ถามว่า ทำไม ไม่แกะกล่องที่ร้านนี้ให้เลย พนักงานก็แจ้งว่า ร้านนี้ ล็อค S/N ไว้ เปลี่ยนให้ไม่ได้ เราก็เถียงว่า มีค่าเท่ากัน คุณก็เปลี่ยนสิ หรือคุณ ก๊อป S/N .ให้เครื่องที่เสีย และแทนด้วยเครื่องใหม่โดย S/N เดียวกันได้ น้องเค้าก็ไม่ตอบ คือยังไงก็ไม่ให้เอาเครื่องที่ true coffee และเราก็ยังไม่เข้าใจ ว่า ทำไม หรือ เครื่องมันคุณภาพต่างกันหรือเปล่า ???
- และพนักงานก็พยายามจะแจ้งเราว่า เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นน้อยมาก เราก็บอกว่าน้อยมากน่ะแหละ คุณก็ควรที่จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย เพราะคุณก็โฆษณาอยู่แล้วว่ารับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที แต่นี้กลับมาตุกติก เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้
- สรุปเราไม่เอาเครื่องนั้น ก็จะพาเราไปซอย 2 อีก ให้ไปเปลี่ยนเครื่อง เราบอกว่า ไม่ไปแล้ว ถ้าจะให้ไปเอากล่องน้ำตาลอีกไม่เอา ถ้าไม่แกะกล่องใหม่ให้ก็ยกเลิกไปเลย (ตอนนั้นชำระโดยบัตรเครดิตไปหมดแล้วแต่คิดว่าถ้าไม่เอาก็จะให้ทางธนาคารยกเลิกให้ไม่ยาก) ใจตอนนั้นไม่อยากได้แล้ว
- พนักงานก็คุยกันอีกนานสองนาน สามนาน สรุปให้ไปเอากล่องใหม่ที่ ซอย 2 (เราก็ต้องเดินไปอีก)
- ต้องรออีกสัก 3 นาน ถึงจะได้กล่องใหม่มา แบบแกะเหมือนครั้งแรก

สรุปเวลารวมสำหรับการซื้อ iphone เครื่องนี้ของเราก็ ประมาณ 2-3 ชม.

จุดที่เราไม่ได้สังเกต จนกระทั่งมาถึงบ้าน
สถานที่ผลิตของเครื่อง อันนี้ต้องถามผู้รู้รบกวนตอบให้หายข้องใจด้วยนะคะ
ก็คือ เครื่องที่เราได้มาใหม่เป็นเครื่องที่ผลิตจากจีน (จะเขียนไว้ข้างหลังเครื่องดูยากมาก เพราะตัวเครื่องจะมันเป็นเงาสะท้อนต้องเพ่งมากๆ ถึงจะเห็น) แต่ไม่รู้ว่าเครื่องแรก ที่แกะให้แล้วบอกว่าเสียนั้นผลิตที่ไหน เราเลยไม่รู้ว่า ที่ true นำเข้านี้จำเข้าของ จีน หรือเปล่าคะ

สุดท้ายก็ฝากเป็นอุทาหรณ์ ใครจะไปซื้อก็ต้องรอบจัดให้มากๆ เจอกับตัวเลยมาแชร์ให้เพื่อนๆ ฟัง และต้องศึกษาในลักษณะของเครื่องและทุกๆ อย่าง ให้ละเอียด อย่างเราแค่อยากได้ iphone ก็ไปซื้อ ไม่ได้ศึกษาว่าจุดสำคัญต้องมีอะไรบ้าง

ฝากเพื่อนๆ แชร์ด้วยนะคะ หรืออยากสอบถามข้อมูลอะไรเพิ่มเติมเมล์มาได้นะคะ
glory2
Year's Star

หัวข้อ : Re: เทคนิคการขาย iphone ของ true ???????

jj_jone ผู้เขียน:
มาแชร์ ประสบการณ์ เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ให้เพื่อนๆ ค่ะ เมื่อวันเสาร์เพิ่งไปถอยมาคะ ที่ true coffee ที่สยาม ไป ประมาณเกือบ หกโมงเย็นกว่าจะเสร็จเล่นปาไป เกือบ 3 ทุ่ม

สั่งแพ็คเก็จ เบสิค ค่ะ ที่ไม่เลือกซื้อเครื่องเปล่าเนื่องจากว่า ต้องการที่จะใช้โทรออกด้วย ก็เลยลองดูค่ะ

เรามาเริ่มกันเลยนะคะ
1. ตั้งใจจะซื้ออยู่แล้ว เลยเข้าไปที่ true coffee เพื่อที่จะดูแพ็คเก็จ และ สอบถามอื่นๆ
2. ตัดสินใจซื้อ
3. น้องที่ shop หยิบกล่องที่ โชว์ขายมา 1 กล่องแล้วก็แกะให้เห็น ให้เราเช็ค ความเรียบร้อยของตัวเครื่อง
ก็ตรวจสอบดูก็ โอเคทุกอย่างไม่มีรอยอะไร หลังจากนั้น น้องเค้าก็ถือเครื่องไปไหนไม่แน่ใจไม่ได้มองตาม (น่าจะขึ้นไปชั้นบนของช๊อป) และเอาเอกสารมาให้กรอก เราก็มัวแต่กรอกเอกสารไม่ได้สังเกตสิ่งรอบข้าง น้องเค้าลงโปรแกรมอะไรให้มั้ง สักพักน้องก็ถือเครื่องมาบอกว่าเครื่องเสีย เซ็นเซอร์ไม่ทำงาน ก็คือว่าเวลาที่ เราหมุนเครื่องให้อยู่แนวไหน ภาพจะปรับตามแนวแต่ ตัวนี้ไม่ปรับ ต้องไปเปลี่ยนเครื่องที่ ช๊อปใหญ่ ซอย 2 เราก็โอเค ไม่ได้คิดอะไรก็เข้าใจว่าของมันเสียได้ ดีซะอีกที่เค้าดูให้เราอย่างละเอียด
ข้อควรระวัง
- คุณไม่ควรให้พนักงานเอาเครื่องไปห่างตาต้องเดินตามตลอด และบอกเค้าเลยว่าให้ทำให้เราเห็น เพราะจุดนี้เรามั่นใจไม่ได้ว่า เค้าจัดฉากหรือเปล่า
4. เราก็เดินไปเปลี่ยนเครื่องกับน้องเค้าที่ ซอย 2 น้องเค้าก็ไปอธิบายๆๆๆๆๆ กับพนักงานที่สาขานั้น ก็ให้กรอกเอกสารอีก ว่าเปลี่ยนเครื่อง จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ อันนี้ ผิดสังเกตอย่างมาก ดังนี้
- เครื่องใหม่ เอามาจากกล่องน้ำตาล ไม่ได้ซีล ซึ่งมันคล้ายกล่องส่งซ่อมมากกว่ากล่องที่ใส่เครื่องใหม่ ไม่เหมือนการแกะกล่องครั้งแรกที่ซื้อ จะเป็นกล่องดำ ซีลอย่างดี (ซีลหรือไม่ซีลไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าโดนสลับหรือเปล่า เพราะสามารถซีลเองได้จากทาง shop เอง แต่ก็ดีกว่าไม่มีอะไรประกันให้โล่งใจได้ ก็หยวนๆ ไป)
- รออยู่นานสองนาน สามนาน สี่นาน และน้องที่พามาด้วยก็กลับไป true coffee โดยที่ไม่รอเรา
- เราชักจะทนไม่ไหวก็มองๆ ไปกลุ่มที่กำลังเปลี่ยนเครื่อง แบบรุมกันทำ (ไม่รู้จะรุมทำไม รุมเพื่อบังไม่ให้เราเห็นหรือเปล่าว่าทำอะไร) และก็มองมาทางเราบ่อยครั้ง
- ลุกไปถาม 2 ครั้งจึงเสร็จ และเอาเครื่องให้ดู แม่เจ้า !!!!!! มันเครื่องไม่นิ้งเหมือนเดิมซะละ มีพลาสติกหุ้ม แต่พอแกะ ออกเป็นคราบซึ่งเช็ดไม่ออก และ ที่ช๊อป ซอย 2 มืดมาก เราก็เลยนิ่งๆ
- เดินกลับมาโดยที่มีน้องที่ ช๊อปซอย 2 มาส่งเพราะเรามาไม่ถูก และเราก็ไม่ยอมถือถุง iphone เลย เพราะเรารู้สึกแปลกๆ แล้ว ตอนแกะเครื่องก็ไม่ได้เรียกไปดู
- พอมาถึง true coffee ด้านหน้าเราก็ให้น้องมันแกะ แล้วเราก็บอก พนักงานที่ช๊อปนั้นว่า เราไม่เอา เพราะว่า มันเป็นคราบ และมีรอย น้องอีกคนรีบมาเอาไปเช็ด แล้วก็เดินออกมาให้ดู และบอกเราว่ามันเป็นคราบเพราะพลาสติก เราก็บอกว่า ถ้าเป็นแบบนั้นมันลูบก็ออก คุณไม่ต้องถูขนาดนี้หรอก และมุมก็มีรอย
- เราก็ถามว่า ทำไม ไม่แกะกล่องที่ร้านนี้ให้เลย พนักงานก็แจ้งว่า ร้านนี้ ล็อค S/N ไว้ เปลี่ยนให้ไม่ได้ เราก็เถียงว่า มีค่าเท่ากัน คุณก็เปลี่ยนสิ หรือคุณ ก๊อป S/N .ให้เครื่องที่เสีย และแทนด้วยเครื่องใหม่โดย S/N เดียวกันได้ น้องเค้าก็ไม่ตอบ คือยังไงก็ไม่ให้เอาเครื่องที่ true coffee และเราก็ยังไม่เข้าใจ ว่า ทำไม หรือ เครื่องมันคุณภาพต่างกันหรือเปล่า ???
- และพนักงานก็พยายามจะแจ้งเราว่า เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นน้อยมาก เราก็บอกว่าน้อยมากน่ะแหละ คุณก็ควรที่จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย เพราะคุณก็โฆษณาอยู่แล้วว่ารับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที แต่นี้กลับมาตุกติก เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้
- สรุปเราไม่เอาเครื่องนั้น ก็จะพาเราไปซอย 2 อีก ให้ไปเปลี่ยนเครื่อง เราบอกว่า ไม่ไปแล้ว ถ้าจะให้ไปเอากล่องน้ำตาลอีกไม่เอา ถ้าไม่แกะกล่องใหม่ให้ก็ยกเลิกไปเลย (ตอนนั้นชำระโดยบัตรเครดิตไปหมดแล้วแต่คิดว่าถ้าไม่เอาก็จะให้ทางธนาคารยกเลิกให้ไม่ยาก) ใจตอนนั้นไม่อยากได้แล้ว
- พนักงานก็คุยกันอีกนานสองนาน สามนาน สรุปให้ไปเอากล่องใหม่ที่ ซอย 2 (เราก็ต้องเดินไปอีก)
- ต้องรออีกสัก 3 นาน ถึงจะได้กล่องใหม่มา แบบแกะเหมือนครั้งแรก

สรุปเวลารวมสำหรับการซื้อ iphone เครื่องนี้ของเราก็ ประมาณ 2-3 ชม.

จุดที่เราไม่ได้สังเกต จนกระทั่งมาถึงบ้าน
สถานที่ผลิตของเครื่อง อันนี้ต้องถามผู้รู้รบกวนตอบให้หายข้องใจด้วยนะคะ
ก็คือ เครื่องที่เราได้มาใหม่เป็นเครื่องที่ผลิตจากจีน (จะเขียนไว้ข้างหลังเครื่องดูยากมาก เพราะตัวเครื่องจะมันเป็นเงาสะท้อนต้องเพ่งมากๆ ถึงจะเห็น) แต่ไม่รู้ว่าเครื่องแรก ที่แกะให้แล้วบอกว่าเสียนั้นผลิตที่ไหน เราเลยไม่รู้ว่า ที่ true นำเข้านี้จำเข้าของ จีน หรือเปล่าคะ

สุดท้ายก็ฝากเป็นอุทาหรณ์ ใครจะไปซื้อก็ต้องรอบจัดให้มากๆ เจอกับตัวเลยมาแชร์ให้เพื่อนๆ ฟัง และต้องศึกษาในลักษณะของเครื่องและทุกๆ อย่าง ให้ละเอียด อย่างเราแค่อยากได้ iphone ก็ไปซื้อ ไม่ได้ศึกษาว่าจุดสำคัญต้องมีอะไรบ้าง

ฝากเพื่อนๆ แชร์ด้วยนะคะ หรืออยากสอบถามข้อมูลอะไรเพิ่มเติมเมล์มาได้นะคะ

รู้สึกว่าถ้าเป็นกรณีของเครื่องส่งซ่อม ต้องไปทรูมูฟสแควร์ สยาม สแควร์ ซอย 2 หรือสาขาอื่นๆในเวปอะคับ
http://www.truemove.com/iphone/tha/support.htm

ผมก็สนใจ iphoneเหมือนกันแฮะ
แต่จะชักลังเล เห็นประสบการณ์ที่คุณเจอมากับ ราคาที่ชื้อcomได้1เครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ในหลวงของเรา... กษัตริย์ยอดกตัญญู

ลูก ๆ ทุกคน...ก็ได้รู้กันแล้วว่า ความหวังของแม่ ..ที่มีต่อลูก 3 หวังคือ

ยามแก่เฒ่า หวังเจ้า เฝ้ารับใช้

ยามป่วยไข้ หวังเจ้า เฝ้ารักษา

เมื่อถึงยาม ต้องตาย วายชีวา

หวังลูกช่วย ปิดตา เมื่อสิ้นใจ
jj_jone
Year's Star

หัวข้อ : เทคนิคการขาย iphone ของ true ???????

มีเรื่องเล่าต่อค่ะ

เมื่อวาน (มั้ง) มีเจ้าหน้าที่ โทรเข้ามาสอบถามเบอร์ IMEI เนื่องจากวันที่เราซื้อ เรารีบมาก
พอได้ของเขาลงโน้นนี่ให้ ก็รีบเอามาเลย เด็กก็คงไม่กล้าเช็คนะวันนั้น เพราะเราแบบว่า อารมณ์ บูดสุดๆ
พอเจ้าหน้าที่โทรมาถามเราเลยถามว่า เครื่องนี้ผลิตจากที่ไหน น้องมันก็อึกอักๆ บอกแค่ว่าก็เป็นของ แอปเปิ้ล อ่ะครับ (ตอบไม่ตรงคำถามอีกละ) เรารำคาญ เลยตอบไปว่า
พี่ไม่รู้เครื่องแรกที่บอกพี่ว่ามันเสียน่ะไม่รู้ผลิตจากที่ไหน พี่ไม่ได้ดูแต่เครื่องใหม่ที่พี่ได้รับเนี๊ยะ ผลิตจากจีนทุกอย่าง (ทั้งหูฟัง อะไร ก็ china หมด)
น้องเลย ตอบมาว่า ก็ผลิตจากจีนทั้งหมดแหละครับ แต่ว่าก็เป็นของ apple (ย้ำคำเดิม)
เราก็เลย ขี้เกียจถามต่อละ ก็บอกๆ เบอร์ IMEI ให้ไป
ในใจก็นึก แต่ปลอบใจตัวเองว่า ช่างมันเหอะ ผลิตที่ไหนก็คือ apple เหมือนกัน ??? Crying or Very sad
มาคิดอีกที ถึงเราจะไปซื้อเครื่องหิ้ว ก็มีค่าเท่ากันเพราะเราไม่เชี่ยวชาญเรื่องพวกนี้ ยิ่งคงจะหนักกว่าซื้อที่ true อย่างน้อยถึงจะของจีน ก็คงจะทนทาน (มั้ง) และยังพอมีประกันให้เคลมจาก true บ้าง ถ้าซื้อเครื่องหิ้วไม่มีประกัน เวลามีปัญหา ก็คงแย่ยิ่งกว่า เพราะไม่รู้จะไปเคลมที่ไหน

ส่วนเพื่อนๆ ที่คิดอยากจะซื้อ ก็พิจารณาดูดีๆ ละกันคะ แต่เรื่องลูกเล่นต่างๆ ก็สนุกดี เล่นแล้วเพลินดี ถึงจะเข้า wi-fi ไม่ได้(เพราะเราอยู่ ตจว.) แต่เราก็เล่น EDGE ได้ เวลานั่งรถไปทำงานเล่นเนตไป ฟังเพลงไป หรือจะดูหนัง ก็เพลินดี
ditaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คืออย่างนี้ครับ
มือถือผมเจ้ง (N81 ใช้ดีมาก) ก็เลยตั้งใจว่าจะซื้อไอโฟน แล้วผมอยากหาคนผู้รู้ผู้ใจดีครับ

- เพื่อนผมกำลังจะไปญี่ปุ่น และ อังกิด ครับ
ผมเลยอยากทราบราคา ไอโฟน3G 16GB สีดำและขาว เป็นเงินไทยครับ
ว่า ญี่ปุ่น อังกิด (อเมริกาก็ได้) ถ้าไปซื้อที่นั่นราคาตกเป็นเงินไทยเท่าไหร่

- แล้วก็สามประเทศนี้เนี่ยมันไม่ได้ปลดล็อค แต่ผมก็ไม่เข้าใจระหว่างคำว่าปลดล็อคกับเรื่องซิม
ว่ามันเรื่องเดียวกันหรือต่างกันยังไง

จะให้ผมซื้อเครื่องฮ่องกง หรอ ของ ทรู ไม่ไหวหรอกครับ จะแตะ 3หมื่นอยู่แ้ล้ว
ยังไงถ้าใครรู้บอกด้วนเลยนะครับ จะไปอาทิตหน้าแล้ว ขอบคุนคับ
phong_i
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

iPhone 3 g สามารถใช้เป็นโมเด็ม ต่อเน็ตเล่นกับพีซี ได้เปล่า แล้วถ้าได้ เล่นผ่าน EDGE หรือว่า 3G ความเร็วต่างกันเยอะหรือเปล่า
Nuunan
ผู้มาเยือน

คำว่าJailbreak แปลตรงๆก็คือการแหกคุกค่ะ
หรือให้เข้าใจง่ายๆว่า แก้ไข software ของเครื่อง
ให้สามารถลงโปรแกรมที่crackแล้วได้
ตอนนี้เท่าที่อ่านมา เครื่องทรู Jailbreak แล้ว
สามารถเอาไปเครมได้นะค่ะ
jj_jone
Year's Star

หัวข้อ :

ditaa ผู้เขียน:
คืออย่างนี้ครับ
มือถือผมเจ้ง (N81 ใช้ดีมาก) ก็เลยตั้งใจว่าจะซื้อไอโฟน แล้วผมอยากหาคนผู้รู้ผู้ใจดีครับ

- เพื่อนผมกำลังจะไปญี่ปุ่น และ อังกิด ครับ
ผมเลยอยากทราบราคา ไอโฟน3G 16GB สีดำและขาว เป็นเงินไทยครับ
ว่า ญี่ปุ่น อังกิด (อเมริกาก็ได้) ถ้าไปซื้อที่นั่นราคาตกเป็นเงินไทยเท่าไหร่

- แล้วก็สามประเทศนี้เนี่ยมันไม่ได้ปลดล็อค แต่ผมก็ไม่เข้าใจระหว่างคำว่าปลดล็อคกับเรื่องซิม
ว่ามันเรื่องเดียวกันหรือต่างกันยังไง

จะให้ผมซื้อเครื่องฮ่องกง หรอ ของ ทรู ไม่ไหวหรอกครับ จะแตะ 3หมื่นอยู่แ้ล้ว
ยังไงถ้าใครรู้บอกด้วนเลยนะครับ จะไปอาทิตหน้าแล้ว ขอบคุนคับ

1.เจอคนนึงที่ shop true เค้าบอกว่าเค้าซื้อมาเองจากอังกฤษ แต่แค่ 8gb นะคะ เค้าบอกว่าราคา 18,000 (แต่ 16gb ไม่ได้ถามค่ะ) แต่ไม่มีประกันในเมืองไทยนะคะ ซื้อมาใช้ที่เมืองไทยก็ซื้อขาดเลยค่ะ
2. มีในเวปที่เขาขายของนำเข้าจากอังกฤษ เค้าตั้งราคา 16gb ไว้ ที่ 25,700 (แต่เค้าแจ้งไว้ว่าราคาจริง 29,000) แต่ในกรณี ราคา 25,700 ทางร้านคง + กำไรไปแล้วแต่ไม่แน่ใจจะประมาณเท่าไหร่ลองๆ คำนวณดูละกันนะคะ
pepsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่เพิ่งถอยมา หรือฝากเพื่อนหิ้วมา คงต้องน้ำตาคลอไปตามๆ กัน เพราะของใหม่ รุ่นใหม่

นั้นทั้งดีกว่า เจ๋งกว่า และถูกกว่าถึงครึ่งราคา ไม่เข้าใจทำไมเฮียสตีฟแกถึงได้ใจร้ายกับคนคลั่ง iPhone ได้ขนาดนี้

iPhone3G ตัวใหม่นี้ จะออกสู่ตลาดในวันที่ 11 July มาพร้อมกับความครบครันตามสูตรของ Steve Jobs คือ 1) ใช้โทรเข้าโทรออก แต่เพิ่มฟังชั่น intelligent keyboard 2) ใช้ดูหนัง ฟังเพลงครบสูตร iPod 3) ใช้ออนไลน์เข้าสู่โลกอินเทอร์ ส่วนความเจ๋งใหม่ๆ ที่เพิ่มเติมมากับ iPhone รุ่นนี้คือ เทคโนโลยี 3G, GPS mapping, รองรับการใช้งาน Microsoft Exchange

และที่สำคัญ คือ iPhone3G ตัวนี้ จะถูกวางขายในกว่า 70 ประเทศทั่วโลก (iPhone รุ่นแรกวางขายแค่เพียง 5 ประเทศ)และสำคัญมากที่สุดคือ ถูกมากกกกกกกกกกก 8GB USD299 และ 16GB USD399 หรือ ประมาณ 6,500 - 13,000 บาทเท่านั้น 8-O !!!

เห็นแล้ว อยากได้ชะมัด……

บทความนี้เป็นลิขสิทธิ์ถูกต้องของ Tech Oops!
=================================================================
การนำบทความใน Tech Oops! ไปลงในเว็บ, นิตยสาร และ อื่นๆ
เมื่อคุณเห็นว่า บทความของเรามีประโยชน์ต่อสาธารณะ น่าเผยแพร่ ทางเราอนุญาติให้นำบทความไปลงได้
ทางเราขอความกรุณาช่วยให้ เครดิตกับเราด้วยการทำลิงค์กลับมาหาเราอย่างถูกต้องและชัดเจน
ทางเราจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และ จะได้มีกำลังใจทำงานต่อไป
pepsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่เพิ่งถอยมา หรือฝากเพื่อนหิ้วมา คงต้องน้ำตาคลอไปตามๆ กัน เพราะของใหม่ รุ่นใหม่

นั้นทั้งดีกว่า เจ๋งกว่า และถูกกว่าถึงครึ่งราคา ไม่เข้าใจทำไมเฮียสตีฟแกถึงได้ใจร้ายกับคนคลั่ง iPhone ได้ขนาดนี้

iPhone3G ตัวใหม่นี้ จะออกสู่ตลาดในวันที่ 11 July มาพร้อมกับความครบครันตามสูตรของ Steve Jobs คือ 1) ใช้โทรเข้าโทรออก แต่เพิ่มฟังชั่น intelligent keyboard 2) ใช้ดูหนัง ฟังเพลงครบสูตร iPod 3) ใช้ออนไลน์เข้าสู่โลกอินเทอร์ ส่วนความเจ๋งใหม่ๆ ที่เพิ่มเติมมากับ iPhone รุ่นนี้คือ เทคโนโลยี 3G, GPS mapping, รองรับการใช้งาน Microsoft Exchange

และที่สำคัญ คือ iPhone3G ตัวนี้ จะถูกวางขายในกว่า 70 ประเทศทั่วโลก (iPhone รุ่นแรกวางขายแค่เพียง 5 ประเทศ)และสำคัญมากที่สุดคือ ถูกมากกกกกกกกกกก 8GB USD299 และ 16GB USD399 หรือ ประมาณ 6,500 - 13,000 บาทเท่านั้น 8-O !!!

เห็นแล้ว อยากได้ชะมัด……

บทความนี้เป็นลิขสิทธิ์ถูกต้องของ Tech Oops!
=================================================================
การนำบทความใน Tech Oops! ไปลงในเว็บ, นิตยสาร และ อื่นๆ
เมื่อคุณเห็นว่า บทความของเรามีประโยชน์ต่อสาธารณะ น่าเผยแพร่ ทางเราอนุญาติให้นำบทความไปลงได้
ทางเราขอความกรุณาช่วยให้ เครดิตกับเราด้วยการทำลิงค์กลับมาหาเราอย่างถูกต้องและชัดเจน
ทางเราจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง และ จะได้มีกำลังใจทำงานต่อไป
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เทคนิคการขาย iphone ของ true ???????

jj_jone ผู้เขียน:
มีเรื่องเล่าต่อค่ะ

เมื่อวาน (มั้ง) มีเจ้าหน้าที่ โทรเข้ามาสอบถามเบอร์ IMEI เนื่องจากวันที่เราซื้อ เรารีบมาก
พอได้ของเขาลงโน้นนี่ให้ ก็รีบเอามาเลย เด็กก็คงไม่กล้าเช็คนะวันนั้น เพราะเราแบบว่า อารมณ์ บูดสุดๆ
พอเจ้าหน้าที่โทรมาถามเราเลยถามว่า เครื่องนี้ผลิตจากที่ไหน น้องมันก็อึกอักๆ บอกแค่ว่าก็เป็นของ แอปเปิ้ล อ่ะครับ (ตอบไม่ตรงคำถามอีกละ) เรารำคาญ เลยตอบไปว่า
พี่ไม่รู้เครื่องแรกที่บอกพี่ว่ามันเสียน่ะไม่รู้ผลิตจากที่ไหน พี่ไม่ได้ดูแต่เครื่องใหม่ที่พี่ได้รับเนี๊ยะ ผลิตจากจีนทุกอย่าง (ทั้งหูฟัง อะไร ก็ china หมด)
น้องเลย ตอบมาว่า ก็ผลิตจากจีนทั้งหมดแหละครับ แต่ว่าก็เป็นของ apple (ย้ำคำเดิม)
เราก็เลย ขี้เกียจถามต่อละ ก็บอกๆ เบอร์ IMEI ให้ไป
ในใจก็นึก แต่ปลอบใจตัวเองว่า ช่างมันเหอะ ผลิตที่ไหนก็คือ apple เหมือนกัน ??? Crying or Very sad
มาคิดอีกที ถึงเราจะไปซื้อเครื่องหิ้ว ก็มีค่าเท่ากันเพราะเราไม่เชี่ยวชาญเรื่องพวกนี้ ยิ่งคงจะหนักกว่าซื้อที่ true อย่างน้อยถึงจะของจีน ก็คงจะทนทาน (มั้ง) และยังพอมีประกันให้เคลมจาก true บ้าง ถ้าซื้อเครื่องหิ้วไม่มีประกัน เวลามีปัญหา ก็คงแย่ยิ่งกว่า เพราะไม่รู้จะไปเคลมที่ไหน

ส่วนเพื่อนๆ ที่คิดอยากจะซื้อ ก็พิจารณาดูดีๆ ละกันคะ แต่เรื่องลูกเล่นต่างๆ ก็สนุกดี เล่นแล้วเพลินดี ถึงจะเข้า wi-fi ไม่ได้(เพราะเราอยู่ ตจว.) แต่เราก็เล่น EDGE ได้ เวลานั่งรถไปทำงานเล่นเนตไป ฟังเพลงไป หรือจะดูหนัง ก็เพลินดี

made in china หรือ made in america ก็ไม่แตกต่างกันหรอกครับ
ตัวผมเองก็ใช้ไอโฟนมาสองปีกว่าแล้ว โดยความรู้สึกของผมเองแล้ว
ไอโฟนที่ผลิตที่ อเมริกาหรือที่จีน ก็แล้วแต่ คุณภาพก็ไม่แตกต่างกัน
อยู่แล้วครับ สบายใจได้เถอะครับ ผมอยู๋ที่สวิส และก็ซื่อไอโฟนที่สวิส
เหมือนกันนะครับ เพื่อนของผมก็ซื่อที่สวิสกัน ต่างก็ใช้ไอโฟน made in china
กันทั้งนั้นแหละครับ
glory2
Year's Star

คำว่าJailbreak แปลตรงๆก็คือการแหกคุกค่ะ
หรือให้เข้าใจง่ายๆว่า แก้ไข software ของเครื่อง
ให้สามารถลงโปรแกรมที่crackแล้วได้
ตอนนี้เท่าที่อ่านมา เครื่องทรู Jailbreak แล้ว
สามารถเอาไปเครมได้นะค่ะ

เครมเครื่องได้นี้ คือกรณีที่เครื่องมีปัญหาจาก Jailbreak หรือกรณีอิ่นๆหรอครับ

แต่ไม ผมถาม พนักงานtrue เค้าบอกไม่เครมให้ถ้าเครื่อง jailbreak อะ

ส่วนเรื่อง เครื่อง เมก อิน ชัยนาท (เห้ย)- -* made in china

ผลิตที่made in china ครับ วันนี้ผมไปดูในงาน โมบายมา ตัวเครื่องด้านหลังเขียน made in china พนักงานบอกว่าผลิตที่ ชัยนาท(ผิดอีกและ china ) แต่ apple ควบการผลิตอะ
QO
Year's Star

เมื่อวานไปโมบายเอ็กโปศูนย์สิริกิต์คับ ก็กะว่าจะไปถอยโทรศัพท์ ผมเองก็ซื้อโทรศัพท์ให้พี่ชายไปแล้ว1เครื่อง ส่วนเพือนที่มาด้วยกันก็อยากได้รุ่นที่ผมใช้อยู่ประจำ มันเคยมาขอลองขอทดสอบใช้ของจริงจากผมมาหลายวันแล้ว ผมลืมบอกไปว่า เครื่องผมซื้อจากอเมริกาคับ และซื้อจากshopแท้ที่เมืองนั้นด้วย แถมทุกอย่างก็นำเข้ามาอย่างครบตามกฏหมายเลย

สรุปว่าเพื่อนผมมันก็อยากได้iphoneล่ะ เราก็เดินไปที่ซุ้มของTRUE เพื่อจะไปซื้อไอโพนกัน
ก็มีพนักงานผู้ชายมาถามไถ่ พอคุยไป-คุยมา พนักงานก็เหมือนจะพูดมากไปนิดส์.. พยามยามอ้วดศักดิ์ดาว่าเครื่องไอโพนดีของTRUEเด่นเหนือใครๆ ด้วยคำพูดชวนเชื่อ โดยเฉพาะเพือนผม อึ้งไปเลย ผมเองก็อึ้ง เพราะพูดเกินสรรพคุณหลายๆอย่างที่เครื่องIphoneทำไม่ได้ แต่เราก็ไม่สนใจหรอกครับ คือ เราชอบ เราก็อยากได้และจะมาเพื่อซื้อIphoneอยู่เดิมแล้วล่ะ

แต่ก็ต้องมาสดุดกับคำที่พนักงานพูดออกมาอีกว่า " Iphoneเพิ่งจะเปิดตัวไป โดยTURE ซึ่งเป็นของแท้ พวกคนที่ใช้Iphoneก่อนหน้านี้เป็นปีๆนี่ หรือ เดินถือiphoneอยู่นี่ คือ พวกที่ใช้ของปลอม ทั้งนั้นล่ะ!!"

คำพูดทำนี้ ทำให้ผมต้องเปิดกระเป๋าเอาเครื่องที่2ของผมออกมา นั่นคือ Iphone ที่ซื้อจากอเมริกา พร้อมบอกว่า มีใบเสร็จพร้อมทุกอย่างครบแท้ทุกอย่างจากshopแอ็ปเบิ้ลโดยตรงที่นั่น ซึ่งนั่นก็ไม่ได้ทำให้พนักงานคนนั้น "หยุด"จ้อสาธยายลงได้เลย แต่ก็ยังพูดๆๆอีกว่า "ซื้อของTRUE ดีกว่า ชัวร์กว่า ไปหิ้วของปลอม หิ้วมานี่ก็ใช่ว่าจะเป็นของแท้ "

ผมรู้สึกโกรธมาก เหมือนโดนฉีกหน้า ซึ่งคนที่ใช้ของแท้ทุกๆคนก็ย่อมรู้สึกเช่นกัน หากโดนแบบนี้ ผมอุตสาห์พาคนมาซื้อแท้ๆ กลับมาพุดจาแบบนี้ใส่หน้า เครื่องของTRUEดีกว่า เครื่องของโลกภายนอกตรงไหน พุดจาโจมตีอยู่ได้!! จะขายก็ขายไป พูดจาเหมือนดูถูกคนอื่นซ้ำๆ ตัวเองเป็นแค่พนักงาน ไม่น่าพูดแบบนี้ พูดอยู่ได้ย้ำคำว่าของแท้-ของปลอม และพนักงานคนนี้ก็พยายามบอกต่อไปว่าคนอื่นๆถือของปลอมอยู่นั่นตลอดเวลา...

สรุปเพื่อนผมมันเลย ไม่ซื้อเลย เพราะพนักงานไม่ปิดการขาย มัวแต่ ขวานผ่าซากเรื่องเครื่องแท้เครื่องปลอม ผมข้ำ..ขำ ภายหลังจริงๆ ที่ ว่าเพื่อนผมมันเลยไม่ซื้อเลย เพื่อนมันบอกว่า" เราซื้อไม่ได้ เพราะ พนักงานมัวแต่เสริมสรรพคุณ ไม่ยอมคุยเรื่องบัตรเครดิตกี่เปอร์เซ็นต์ ของแถมอะไร มีอะไรให้บ้าง พนักงานมัวแต่ตอบโต้เรื่องเครื่องของแท้ของปลอมอยู่นั่นล่ะ ปวดหัวจริงๆ
iPhone trueเรศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : iPhone by true

ใช่ วันที่ 29 ก็ไปมาเหมือนกัน

เคยใช้ iPhone อยู่แล้วลองเข้าไปเล่นตัว 3g ก็มีพนักงานเข้ามา
เราก็ถามพนักงานว่า พิมพ์ไทยได้มั้ย เขาตอบว่ายังไม่ได้
iPhone ยังพิมพ์ไทยไม่ได้ ก็คิดในใจทำไมพิม ไม่ได้วะ กุก็เคยใช้อยู่
เราก็ถามต่อว่าถ้าเราลงไทยเอง ประกันจะหมดรึป่าว
พนักงานก็ยังคงบอกว่าเครื่องที่พิมไทยได้ของปลอมทั้งนั้น ฟังแบบนี้ก็เริ่มจะ
...--... ช่างมัน แล้วยังบอกอีกว่าเครื่องที่เห็นใช้กันอยู่ที่พิมไทยได้มันของจีน ของกอบ ของแท้ต้อง true ยังพิมไทยไม่ได้... เราถามว่าเมื่อไรจะพิมไทยได้ เขาบอกว่าแอปเปิล เมกายังไม่ได้ทำพิมไทย เราถามว่าแล้วเมื่อไรมันจะพิมได้ เขาก็ตอบแบบเดิมๆๆ จะขายแม่งแต่ true' ทรู ของจิง อันอื่นที่ใช้ๆ กันของปลอม ฟังแบบนี้ก็เดินออกมาเลยคับบ

ซื้อเครื่องหิ้วสบายใจกว่าแน่นอน
พนักงานเป็นแบบนี้ (มีอีกหลายอย่าง) ผู้บริหารจะไม่ทำอะไรกันเลยรึไง
หรือเป็นคนบอกให้พนักงานพูดแบบนี้

อีกนิด ไอที่แจกซิมฟรี เห็นบ่อยๆ ใครมีบัตรประชา เลข 0 3 มารับซิมฟรีได้คะ
ส่วนตัวคิดว่าดูทุเรสส นะ ดูไม่มีศักยภาพยังไงไม่รู้ดิ

*จิงๆ ก็ว่าจะซื้อเครื่อง true เจอแบบนี้หิ้วดีกว่า
glory2
Year's Star

QO ผู้เขียน:
เมื่อวานไปโมบายเอ็กโปศูนย์สิริกิต์คับ ก็กะว่าจะไปถอยโทรศัพท์ ผมเองก็ซื้อโทรศัพท์ให้พี่ชายไปแล้ว1เครื่อง ส่วนเพือนที่มาด้วยกันก็อยากได้รุ่นที่ผมใช้อยู่ประจำ มันเคยมาขอลองขอทดสอบใช้ของจริงจากผมมาหลายวันแล้ว ผมลืมบอกไปว่า เครื่องผมซื้อจากอเมริกาคับ และซื้อจากshopแท้ที่เมืองนั้นด้วย แถมทุกอย่างก็นำเข้ามาอย่างครบตามกฏหมายเลย

สรุปว่าเพื่อนผมมันก็อยากได้iphoneล่ะ เราก็เดินไปที่ซุ้มของTRUE เพื่อจะไปซื้อไอโพนกัน
ก็มีพนักงานผู้ชายมาถามไถ่ พอคุยไป-คุยมา พนักงานก็เหมือนจะพูดมากไปนิดส์.. พยามยามอ้วดศักดิ์ดาว่าเครื่องไอโพนดีของTRUEเด่นเหนือใครๆ ด้วยคำพูดชวนเชื่อ โดยเฉพาะเพือนผม อึ้งไปเลย ผมเองก็อึ้ง เพราะพูดเกินสรรพคุณหลายๆอย่างที่เครื่องIphoneทำไม่ได้ แต่เราก็ไม่สนใจหรอกครับ คือ เราชอบ เราก็อยากได้และจะมาเพื่อซื้อIphoneอยู่เดิมแล้วล่ะ

แต่ก็ต้องมาสดุดกับคำที่พนักงานพูดออกมาอีกว่า " Iphoneเพิ่งจะเปิดตัวไป โดยTURE ซึ่งเป็นของแท้ พวกคนที่ใช้Iphoneก่อนหน้านี้เป็นปีๆนี่ หรือ เดินถือiphoneอยู่นี่ คือ พวกที่ใช้ของปลอม ทั้งนั้นล่ะ!!"

คำพูดทำนี้ ทำให้ผมต้องเปิดกระเป๋าเอาเครื่องที่2ของผมออกมา นั่นคือ Iphone ที่ซื้อจากอเมริกา พร้อมบอกว่า มีใบเสร็จพร้อมทุกอย่างครบแท้ทุกอย่างจากshopแอ็ปเบิ้ลโดยตรงที่นั่น ซึ่งนั่นก็ไม่ได้ทำให้พนักงานคนนั้น "หยุด"จ้อสาธยายลงได้เลย แต่ก็ยังพูดๆๆอีกว่า "ซื้อของTRUE ดีกว่า ชัวร์กว่า ไปหิ้วของปลอม หิ้วมานี่ก็ใช่ว่าจะเป็นของแท้ "

ผมรู้สึกโกรธมาก เหมือนโดนฉีกหน้า ซึ่งคนที่ใช้ของแท้ทุกๆคนก็ย่อมรู้สึกเช่นกัน หากโดนแบบนี้ ผมอุตสาห์พาคนมาซื้อแท้ๆ กลับมาพุดจาแบบนี้ใส่หน้า เครื่องของTRUEดีกว่า เครื่องของโลกภายนอกตรงไหน พุดจาโจมตีอยู่ได้!! จะขายก็ขายไป พูดจาเหมือนดูถูกคนอื่นซ้ำๆ ตัวเองเป็นแค่พนักงาน ไม่น่าพูดแบบนี้ พูดอยู่ได้ย้ำคำว่าของแท้-ของปลอม และพนักงานคนนี้ก็พยายามบอกต่อไปว่าคนอื่นๆถือของปลอมอยู่นั่นตลอดเวลา...

สรุปเพื่อนผมมันเลย ไม่ซื้อเลย เพราะพนักงานไม่ปิดการขาย มัวแต่ ขวานผ่าซากเรื่องเครื่องแท้เครื่องปลอม ผมข้ำ..ขำ ภายหลังจริงๆ ที่ ว่าเพื่อนผมมันเลยไม่ซื้อเลย เพื่อนมันบอกว่า" เราซื้อไม่ได้ เพราะ พนักงานมัวแต่เสริมสรรพคุณ ไม่ยอมคุยเรื่องบัตรเครดิตกี่เปอร์เซ็นต์ ของแถมอะไร มีอะไรให้บ้าง พนักงานมัวแต่ตอบโต้เรื่องเครื่องของแท้ของปลอมอยู่นั่นล่ะ ปวดหัวจริงๆ

เห็นด้วยครับ เรื่องแพ็กเกจก็เหมือนกัน
คือก่อนวันเปิดตัว 16 มค 52 มันมีแค่ โปร บรอนซ์ ซิลเวอร์ โกลด์ แพลตินั่ม แต่กระทั่งวันที่15 มค 52 iphone true ขึ้นหน้าเวปใหม่ว่ามี เบสิกแพ็กเกจ เหมือนเป็นการหมกเม็ดข้อมูลต่อผู้บริโภคไงไม่รู้สิ

ตอนนี้ cp กับ true น่ากลัวในเรื่องปัจจัย 4 เพราะ cp ครองตลาดการบริโภค เกือบทั้งหมดแล้ว ราคาถ้าไม่มีใครสามารถทำขึ้นมาแข่งกับ cp ได้ ประชาชนก็จะได้ใช้ของแพงขึ้นเรื่อยๆ
มือใหม่ ไอโฟน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมเพิ่งได้ iphone 3g จากอังกฤษมาอ่ะคับ หิ้วมาแล้วมันทำอะไรอย่างในเวบไม่ได้เลย รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีคับว่าทำไง สามารถทำเองได้รึเปล่า รึว่าต้องไปที่มาบุญครองเลยเท่านั้น ช่วยด้วยนะคับคือตอนนนี้ร้อนใจอยากใช้ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
หนุ่ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครเคยทดลองใช้ GPS นำทางของ iphone 3G บ้างแล้วครับ ...
นำทางได้ดีมั้ย แล้วมีแผนที่ครอบคลุมแค่ไหน ...
แล้วมันต้องเสียเงินในการใช้ GPS หรือเปล่า ...
แบบว่าสนใจอยู่แต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไร ...
paoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-phone

อย่าไปซื้อมันเลยครับ ซื้อแบบพอใช้ดีกว่า
robocopnut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งถอยมาได้ 3 วันครับ ซื้อที่สาขาfortune พนักงานก้อต้อนรับดีนะครับ เผอิญเครื่องเก่า Samsung U600เสียและถลอกรอบเครื่องเยอะแล้ว เลยลองเปลี่ยนมาใช้i-phone บ้าง ซื้อ promotion basic รายเดือน 599 บาท โทรฟรี 300 sms 100 mms 100 gprs,edge,gps ไม่จำกัด 16 GB ราคารวมvat 28,900 ลองเล่นแล้วก้อดีครับ ใช้gps ลอง Google map จากสี่พระยามาแถวปิ่นเกล้า ก้อมีสัญญาณตลอด และข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่และถนนก้อตรงดีครับ หาร้านอาหารง่ายดีครับ ส่วนคนที่มีเบอร์ทรู internet ของเบอร์โทรศัพท์บ้าน ที่ i-phone นี้มีfunction ใส่เบอร์ทรูบ้านก้อสามารถเพิ่มความเร็วในการเล่นnet แบบ wifi บนi-phone ได้เป็น 2 เท่า เล่นความเร็ว 2 เท่านี้ได้วันละ 2 ชั่วโมงแต่ใช้ได้วันละครั้งครับ ลองแล้วก้อเร็วขึ้นจริงๆ ตอนนี้ก้อรอ ภาษาไทยครับ เอ๋อลืมบอกที่ร้านสาขานี้ เค้าก้อดีนะครับ เค้าบอกว่าจะลง apprication ให้ 12 app แต่ลงมาให้เยอะเลยคือทั้งหมดเท่าที่ update ตอนนี้ คือ เกือบ 40 app แน่ะ เพื่อนๆท่านใดที่คิดอยากเปลี่ยนโดยไม่คิดรอราคาลดก้อลองดูนะครับ ซื้อก่อนก้อได้ลองก่อนครับ ถ้ามันลดเยอะจริงๆตามข้อความด้านบน ก้อถือว่าซื้อเวลาแล้วกันครับ อย่าคิดมาก Surprised
หนูหิ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

robocopnut ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาได้ 3 วันครับ ซื้อที่สาขาfortune พนักงานก้อต้อนรับดีนะครับ เผอิญเครื่องเก่า Samsung U600เสียและถลอกรอบเครื่องเยอะแล้ว เลยลองเปลี่ยนมาใช้i-phone บ้าง ซื้อ promotion basic รายเดือน 599 บาท โทรฟรี 300 sms 100 mms 100 gprs,edge,gps ไม่จำกัด 16 GB ราคารวมvat 28,900 ลองเล่นแล้วก้อดีครับ ใช้gps ลอง Google map จากสี่พระยามาแถวปิ่นเกล้า ก้อมีสัญญาณตลอด และข้อมูลเกี่ยวกับสถานที่และถนนก้อตรงดีครับ หาร้านอาหารง่ายดีครับ ส่วนคนที่มีเบอร์ทรู internet ของเบอร์โทรศัพท์บ้าน ที่ i-phone นี้มีfunction ใส่เบอร์ทรูบ้านก้อสามารถเพิ่มความเร็วในการเล่นnet แบบ wifi บนi-phone ได้เป็น 2 เท่า เล่นความเร็ว 2 เท่านี้ได้วันละ 2 ชั่วโมงแต่ใช้ได้วันละครั้งครับ ลองแล้วก้อเร็วขึ้นจริงๆ ตอนนี้ก้อรอ ภาษาไทยครับ เอ๋อลืมบอกที่ร้านสาขานี้ เค้าก้อดีนะครับ เค้าบอกว่าจะลง apprication ให้ 12 app แต่ลงมาให้เยอะเลยคือทั้งหมดเท่าที่ update ตอนนี้ คือ เกือบ 40 app แน่ะ เพื่อนๆท่านใดที่คิดอยากเปลี่ยนโดยไม่คิดรอราคาลดก้อลองดูนะครับ ซื้อก่อนก้อได้ลองก่อนครับ ถ้ามันลดเยอะจริงๆตามข้อความด้านบน ก้อถือว่าซื้อเวลาแล้วกันครับ อย่าคิดมาก Surprised

GPS ที่ลองต้องต่อ Internet หรือเปล่าครับ ...
หรือว่ายิงจากดาวเทียม ...
Golf_Zaah
Year's Star

หัวข้อ : *-*

robocopnut ผู้เขียน:

อยากรู้ว่ามันมีอะไรที่ทำไม่ได้เหมือนโทรศัพท์ทั่วไปไหมคับ เห็นเขาบอกว่าส่ง MMS ไม่ได้พิมพ์ไทยไม่ได้ บลูทูธใช้ได้แต่เฉพาะหูฟัง ใครรู้ช่วยบอกทีคับอยากได้มาก แต่ไม่มีข้อมูลเลย อยากซื้อแล้วแบบไม่ต้องมานั่งอารมณ์เสียอีกอะคับถ้าพิมพ์ไทยไม่ได้นี่ผมแย่เลยเพราะใช้บ่อยมาก
๐O๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวัสดีครับพี่ ๆๆ ก็คือว่าผมอยากจะได้ไอโฟนครับ ก็ว่าจะซื้อที่ศูนย์ทรู แต่มันติดที่สัญญาอ่ะครับ ผมก็คือว่าเราจะทำแบบที่ต่างประเทศได้รึป่าวครับ ที่ว่าซื้อเครื่องและติดสัญญามา แล้วพอ1-2เดือนเราก็ยกเลิกสัญญาอ่ะครับ เพราะผมเคยไปอ่านเจอเห็นเค้าบอกว่าเครื่องที่หิ้วเข้ามาในไทยก็ทำแบบนี้อ่ะครับ พี่ๆน้องๆ คนไหนทราบข้อมูลหรือวิธีก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
glory2
Year's Star

หัวข้อ :

๐O๐ ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ ๆๆ ก็คือว่าผมอยากจะได้ไอโฟนครับ ก็ว่าจะซื้อที่ศูนย์ทรู แต่มันติดที่สัญญาอ่ะครับ ผมก็คือว่าเราจะทำแบบที่ต่างประเทศได้รึป่าวครับ ที่ว่าซื้อเครื่องและติดสัญญามา แล้วพอ1-2เดือนเราก็ยกเลิกสัญญาอ่ะครับ เพราะผมเคยไปอ่านเจอเห็นเค้าบอกว่าเครื่องที่หิ้วเข้ามาในไทยก็ทำแบบนี้อ่ะครับ พี่ๆน้องๆ คนไหนทราบข้อมูลหรือวิธีก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก็ชื้อ เฉพาะเครื่องเปล่าสิครับ

http://www.truemove.com/iphone/tha/price_plan.htm

ไม่ติดสัญญา ใส่ซิมค่ายอื่นได้
elz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวัสดีครับผม ผมก็อยากได้ไอโฟนเหมือนกันครับ ก็ลองเข้ามาหาข้อมูลดู ก็จากที่พี่เขาบอกว่าซื้อเครื่องเปล่าอ่ะครับ มันก็ง่ายดีครับแต่ว่ามันก็แพงอ่ะครับ แต่ถ้าเราทำแบบที่คุณ ๐o๐ มันก็จะประหยัดกว่า(รึเปล่า) มันก็น่าจะดีกว่าสิครับ ทำไมต้องเสียเงินมากๆด้วยอ่ะครับ ก็พูดผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ และก็มีข้อแนะนำก็แนะนำให้หน่อยนะครับกะว่าจะซื้อเดือนหน้า ขอบคุณครับ
me iPhone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

iPhone ไม่มี modem ในตัว นะคับ แต่มีวิธีทำให้สามารถเชื่อมต่อ Interner กับเครื่องคอมโดยผ่าน iPhone ได้ ลองหาดู

iPhone ใช้ บลูธูท Tranfer ข้อมูลกับโทรศัพท์เครื่องอื่นๆ ได้ นอกจากหูฟัง ของ iPhone เท่านั้น

อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติม ลอง เข้าไปอ่านวิธีใช้ และทริคต่างๆ ได้จากเว็บ

www.smart-mobile.com นะคับ
every
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม

ที่สิงคโปร์ เครื่อนมัน unlock เปล่าคับ แล้วเอามาใส่ซิมไทยได้เลยเปล่าคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 7, 8, 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: