Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E66 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 314 / เข้าชม: 886922
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

MrPhone ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
มันมีวางขายแล้วไม่ใช่หรอ ตามเวปยังมีขายเลย ราคาประมาณ 17xxx

ราคา 16,000 บาทครับ

ด้านล่างนี้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมของผลิตภัณฑ์ครับ

หนังสือรับรอง Eco Declaration

หนังสือรับรอง Eco Declaration ให้ข้อมูลเกี่ยวกับการรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อมของผลิตภัณฑ์ (ความปลอดภัยของวัสดุ การประหยัดพลังงาน การหีบห่อหรือบรรจุภัณฑ์ การรีไซเคิล) โดยอ้างอิงจากการวิเคราะห์ทางวิทยาศาสตร์และ/หรือข้อมูลที่จัดทำโดยผู้ผลิตของโนเกีย

ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับอนุญาตจาก EU RoHS Directive 2002/95/EC และข้อกำหนดของประเทศจีนตาม "กรรมวิธีการจัดการในการป้องกันและควบคุมมลพิษจากผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ไฟฟ้า" หรือที่รู้จักกันในชื่อ "China RoHS"

ผลิตภัณฑ์นี้ไม่มีสาร:

Azo colorants และสีที่ใช้ carcinogenic amino เป็นสารประกอบ
Asbestos
Benzene
Beryllium Oxide
Cadmium
Chromium VI+
Chlorofluorocarbons CFCs/HCFCs/Halons ตามที่มีการระงับใช้ในพิธีสารมอนทรีออล (Montreal Protocol)
ตะกั่ว
ปรอท
Polybrominated Biphenyls (PBB) หรือ
Polybrominated Diphenyl Ethers (PBDE)
Polychlorinated Biphenyls (PCB) หรือ
Polychlorinated Terphenyls (PCT)
Short Chained Chlorinated Paraffins
สารที่เป็นอันตรายต่อพืชพรรณหรือสิ่งมีชีวิต
สารเหล่านี้อยู่ภายใต้การควบคุมตามกฎหมายและมีการจำกัดการใช้งานโดยโนเกีย

ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับเครื่องหมาย Energy Star และอยู่ในข้อกำหนดของ EU Code of Conduct

สายชาร์จแบตเตอรี่ AC-5: บริโภคไฟน้อยกว่า 300 มิลลิวัตต์ อยู่ในระดับ 3 จากเกณฑ์ทั้งหมด 7 ระดับ โดยระดับที่ 1 หมายถึงบริโภคไฟมากสุด (มากกว่า 500 มิลลิวัตต์) และ 7 หมายถึงน้อยสุด (0 มิลลิวัตต์)

กรุณาอย่าทิ้งอุปกรณ์ในบริเวณที่ไม่มีการกำจัดของเสีย คุณสามารถดูแผนที่จุดรีไซเคิลโทรศัพท์และอุปกรณ์ของคุณกว่า 4500 แห่งทั่วโลกได้ที่ http://www.nokia.com/environment นอกจากนี้คุณยังสามารถส่งผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วของคุณมาให้เราเพื่อที่เราจะนำไปรีไซเคิลอย่างถูกวิธี

ชิ้นส่วนพลาสติกและโลหะทั้งหมดจะมีเครื่องหมายรีไซเคิลในกรณีที่สามารถติดลงไปได้ ชิ้นส่วนพลาสติกจะมีการทำเครื่องหมายตามมาตรฐาน ISO 11469 และ ISO 1043-1 ถึง 4
ชิ้นส่วนทั้งหมดที่มีส่วนประกอบของแม็กนีเซียม (Mg) จะถูกทำเครื่องหมายเพื่อการจัดการอย่างมีประสิทธิภาพเมื่อหมดอายุการใช้งาน
ผลิตภัณฑ์อาจมีการทำเครื่องหมายของ WEEE ตามข้อกำหนดในการรีไซเคิล
แบตเตอรี่สามารถถอดออกได้อย่างง่ายดายโดยไม่ต้องใช้เครื่องมือสำหรับการรีไซเคิล และถอดปลั๊กอุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่ทุกครั้งเมื่อไม่ได้ใช้งาน

ราคา 16000 นี้ ออกมาแล้ว
แต่ตัวจริงยังไม่มาใช่มั๊ยครับ
หรือว่ามาแล้ว มีที่ร้านไหน วานบอกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Shocked ว่าแต่กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปได้ไหมครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันมีวางขายแล้วไม่ใช่หรอ ตามเวปยังมีขายเลย ราคาประมาณ 17xxx
Toooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่อะครับ

อยากทราว่าราคาเท่าไหร่อะครับ

แล้วจะวางเมื่อไหร่แน่

ผมไปหามาหลายที่แล้วไม่เจออสักที่เลย

คนขายเค้าบอกมาว่าราคาน่าจะเกินที่ลงไว้ประมาณ 2000-3000

จริงเปล่าครับ
rffff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับว่า GPS ในมือถือ มันเสียเงินเล่นมั้ยครับ มันฟรีหรือเปล่า
POPPURA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปดูมาวันนี้ยังไม่มีขายเลย ขายเมื่อไร ใครรู้ช่วยบอกด้วยยย
wish E65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวย

สวยจัง ว่า 65 สวยแล้ว 66 เกิดมาทำไมเนี่ย หาเรื่องให้เสียเงินอีกแล้ว ชอบที่มีวิทยุ กล้อง+แฟลช จีพีเอส เพราะ อี65 ไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Razz ง่า ..... ถูกใจอ่ะ โคตรจะชอบเลย สวยมากคุณสมบัติครบแล้ว มาเมื่อไหร่เนี่ย??? Razz
Medoza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลาว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

สวยมากๆครับ

อยากได้จิงๆเลย

แบบว่าชอบวัสดุอะครับ

จะวางขายเมื่อไหร่น้า
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

àªÉ ผู้เขียน:
dekudon1991 ผู้เขียน:
¤ÇÒÁÊÁÒöâ´ÂÃÇÁàËÁ×͹ N78 6210c
ÇèÒáµèÇèÒ·Ò§àÇ纷ÓäÁ¶Ö§äÁèâªÇìã¹Ëéͧ catalog ËÅÑ¡ÅèФÃѺ

äÁèâªÇìÍÐäÃËÃ×ͤÃѺ Question

ไปหน้านั้นใหม่ แล้วกด Ctrl + F5 สิครับ Very Happy
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :

E71 นี้มาแบบ E61i ส่วน E66 นี้มาแบบ E65

ลูกเล่นหลายอย่างเหมือนกันกับ E71 ด้วย แต่ตัวนี้ท่าทางจะเข้ากับผมได้ดีกว่า เพราะใช้แผงปุ่มกดธรรมดาครับ
สมาชิกใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไฟปุ่มกด

ไฟปุ่มกดเปิดตรงไหนครับ บอกด้วยคัรบ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

นี่เป็นภาพจาก E66 ของผมเอง

ดูเอาครับว่าภาพดีหรือไม่ดี

[img=http://images.temppic.com/17-08-2008/images_vertis/1218949165_0.17650300.jpg]
[img=http://images.temppic.com/17-08-2008/images_vertis/1218949169_0.45061000.jpg]
[img=http://images.temppic.com/17-08-2008/images_vertis/1218949173_0.79367700.jpg]
italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พึ่งได้ไปดู ไปแตะ มา

ความรู้สึกคนละอย่างกับ รุ่น N จิงๆด้วย อ่า

อยากได้ๆ
เด๋วต้องหาผ่อนกะ KTC ซะแล้ว
tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Grace71 ผู้เขียน:
tak99 ผู้เขียน:
ปิด แล้ว เปิดใหม่ Restart ค๊าบ E71 ก็เป็นเหมือนกัน

E71 มีฟังค์ชั่น แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงด้วยเหรอครับ Question

Rolling Eyes E66 กะ E71 มังเปงพี่น้องกาน มีซี่ค๊าบ ก้อปุ่มกลาง Sroll งัยแต่กดแล้วรู้สึก Delay นิดหน่อยก่อนจะเงียบอ่ะ

ไม่ครับ การแตะเบาๆนี่คือการแตะที่หน้าจออ่ะครับ แตะ 2 ครั้งครับ เรียกว่า tap to silence รุ่น E66 จะมี fuctionนี้ให้เปิดใช้งานอยู่ครับ

แต่ของผมเปิดแล้ว แต่มันไม่ทำงานอ่ะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะลองเอาไปที่ศูนย์ดูครับ เฮ้อ..... Neutral
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ปิด แล้ว เปิดใหม่ Restart ค๊าบ E71 ก็เป็นเหมือนกัน

E71 มีฟังค์ชั่น แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงด้วยเหรอครับ Question

Rolling Eyes E66 กะ E71 มังเปงพี่น้องกาน มีซี่ค๊าบ ก้อปุ่มกลาง Sroll งัยแต่กดแล้วรู้สึก Delay นิดหน่อยก่อนจะเงียบอ่ะ
ดัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e66 ความหมายของ to do write report คืออะไรครับ

อยากทราบว่า to do write report เป็นยังไงครับ สำหรับจดงาน หรือใช้ทำอะไรครับ
เยี่ยมไปเลยรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

GodoG ผู้เขียน:
ต้องยอมรับครับว่ารุ่นนี้กล้องห่วยจิงๆ จากที่ใช้ยี่ห้ออื่นอยู่ แล้วเพื่อนใช้รุ่นนี้ เทียบกันไม่ติดจิงๆ อยากให้คนซื้อที่แคร์เรื่องกล้องมากๆ ไปเล่นตัวจริงก่อนดีกว่าครับ จะได้เห็นชัดๆ
ส่วนดีไซน์สวยมากครับ ปลอกที่ให้ก็สวยครับ ผมยังชอบเลย แต่พอดีเน้นฟังเพลงกะกล้องซึ่งยี่ห้ออื่นทำได้ดีกว่า คนที่ไม่เน้นอะไรเด่นๆสักอย่าง แต่ฟังชั่นครบก็เลือกรุ่นนี้ก็ดีครับ

กล้องตัวนี้ถ้าถ่ายภาพตอนกลางวันชัดนะครับ แต่ถ้าถ่ายกลางคืน เทียบกับกล้องระดับเดียวกัน ห่วยครับ
อย่างว่าครับ ถ้าถ่ายรูปจริงจัง ไปเล่นกล้องดิจิตอลเลยดีกว่า กล้องมือถือไว้ถ่ายยามคับขัน

ส่วนฟังชั่น+ดีไซน์ และราคา ผมว่าคุ้มสุดๆแล้วครับ GPS ใช้ได้ดีไม่ต่างกับพวก PPC เลย ต่างแค่ความสวยงามเท่านั้นเอง WiFi ก็เร็วทีเดียวเลย

และที่สำคัญ เครื่องนี้มี CPU ที่เร็วพอสมควรเลยครับ (ประมาณ 320+เมกะเฮิรต์) เปิดเครื่องมา กดปุ่มเข้า Menu มาทันทีเลยครับ บางรุ่น restart เครื่องมากดเข้า menu รอโหลดแปบนึ่ง แต่รุ่นนี้เปิดเครื่องมาปุ๊บ การทำงานทุกอย่างพร้อมหมดครับ ไม่มีอาการช้าให้เห็น

ส่วนฟังเพลงดีไม่ดี ไม่ใช่เกี่ยวกะเครื่องอย่างเดียวครับ รูเสียบหูฟังขนาด 2.5'' ถ้าใช้หูฟังที่มันให้มา ก็จะได้เสียงแบบธรรมดา ลองไปซื้อตัวแปลงหูฟัง ไปเป็นรู 3.5'' แล้วหาหู sony ดีๆมาลองดูสิ รับรอง คุณภาพเสียงใกล้เคียงพวก ipod เลย (แจ๋วจริงลองดิ!!)

ส่วนแบตรุ่นนี้ผมว่าหมดไม่ช้า และไม่เร็วเกินไปครับ ถ้าคนเคยเล่นพวก PPC จะยอมรับข้อนี้ได้ เพราะพวก PPC แบตหมดไวมากๆ อิอิ
nudeeja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เห็นด้วยค่ะ

tgbfr ผู้เขียน:
nudeeja ผู้เขียน:
ใช้ๆไปทำไมรู้สึกว่าแบตหมดเร็วขนาดไม่ค่อยได้คุยเยอะ มี Sync กับ outlook นิดหน่อย โอนไฟล์ผ่าน BT นิดๆ ใช้ได้แค่เกือบๆ 2 วัน ผมควรเอาแบตไปให้ศูนย์เชครึปล่าวอ่าคับ

เห็นด้วยเรื่องแบตหมดเร็วมาก ๆ
ขนาดวัน ๆ นึงไม่ค่อยได้โทรและไม่ค่อยได้เล่นอะไรเท่าไหร่เลย
แบตลดลงผิดปกติ ผิดกับรุ่นอื่นที่เคยใช้บางทีผ่านไปอีกวันนึง
แบตยังเต็มเลยค่ะ ก็เลยไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเกิดความผิดปกติอะไรหรือเปล่า
กังวลเหมือนกันค่ะ เราต้องชาร์จทุกวันเลยเพราะเราชอบให้แบตมันเต็ม ๆ น่ะค่ะ
แล้วถ้าต้องชาร์จทุกวันแบบนี้ แบตก็คงจะเสื่อมเร็วแน่ ๆ เลย รบกวนคนที่ใช้อยู่
หรือคนที่มีข้อมูลช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

ผมว่าปกติครับกับแบตที่ให้มาขนาด 1000มิลิแอม
ที่บอกว่าใช้วันหนึ่งแบตยังไม่ลดเลย ผมว่าขนาดของแบตน่าจะ 1300+ แล้วเหละครับ หรือไม่โทรศัพท์ก็อาจจะใช้ทรัพยากรของแบคน้อยกว่ารุ่นนี้
ผมจะยกตัวอย่างที่ผมเคยใช้ HTC diamond แบต 900 เปิดบูลทูดตลอดทั้งวัน เล่น GPS นิดหน่อย อยู่ได้วันเดียวเท่านั้นครับ แถมบางวันหมดก่อนกลับบ้านด้วย
แล้วมาดูโนเกียรุ่นนี้ให้แบตมา 1000 แต่ขาดว่า HTC diamond น่าจะกินไฟมากกว่า E66
แล้วคิดดู E66 สามารถอยู่ได้ถึง 2 วัน มันปกติเลยนะครับ
โนเกีย N72 แบตให้มา 970mAh ก็อยู่ได้ประมาณ 2-3 วันเหมือนกัน แต่ N72 กินไฟแบตน้อยกว่า E66 อยู่พอสมควร

เพราะฉะนั้น E66 ที่สามารถอยู่ได้ถึง 2-3 วัน ถือว่าปกติครับ

แล้วจะมีแบตที่มีขนาดมากกว่า 1000 มิลิแอมของรุ่นอื่นที่สามารถนำมาใช้กับ E66 ไหมอ่ะคะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ครับ การแตะเบาๆนี่คือการแตะที่หน้าจออ่ะครับ แตะ 2 ครั้งครับ เรียกว่า tap to silence รุ่น E66 จะมี fuctionนี้ให้เปิดใช้งานอยู่ครับ

แต่ของผมเปิดแล้ว แต่มันไม่ทำงานอ่ะครับ เดี๋ยวมีเวลาจะลองเอาไปที่ศูนย์ดูครับ เฮ้อ..... Neutral

Rolling Eyes อ๋อ บนจอ E71 ไม่มี option นี้หรอก แต่เรื่อง Err0r นี่เป็นบ่อยคงเป็นเพราะ application มาก
แล้วเรารีบๆ click ก็จะเกิด Error ก็ Restart เอาไม่เป็นไร เครื่องแบบนี้นานๆปิดเปิดเครื่องบ้างเป็นการดี
สำหรับผู้ที่ปิดก่อนนอนแล้วก็หมดปัญหาไป แต่ส่วนใหญ่จะใช้เป็นนาฬิกาปลุกด้วยเพลงที่ชอบไปด้วยเลยคือเปิดตลอด 24 ชั่วโมง
************ Happy Mother's Day to All..........................................
tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนหน่อยครับ

เครื่องผม E66 เปิด function แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงแล้ว แต่ว่ามันไม่ทำงานอ่ะครับ ไม่ว่าจะแตะเบาๆ 1 ที 2 ที หรือแตะแรงๆมันก็ไม่ทำงาน เสียงก็ยังดังอยู่ดี

แต่ว่าแบบคว่ำเครื่องใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

อย่างนี้ต้องเอาไปศูนย์ไหมครับ

เซ็งเลยเพิ่งซื้อเมื่อวานเองครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Razz แวะมาเยี่ยมญาติเจ้า Nok.(น้อย) E71 ของเราหน่อย Batt ของ E71 1500 ma Lithium Polymer อ่ะอึดสุดๆ สื่อสารง่ายด้วย QWERTY Key Board แต่ความสวยเบียดกันแบบพี่น้องท้องกันเดียวเลย ชอบบึ้มๆนิดก็ E66 เอวบางร่างนางแบบก็ E71
tgbfr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เห็นด้วยค่ะ

ใช้ๆไปทำไมรู้สึกว่าแบตหมดเร็วขนาดไม่ค่อยได้คุยเยอะ มี Sync กับ outlook นิดหน่อย โอนไฟล์ผ่าน BT นิดๆ ใช้ได้แค่เกือบๆ 2 วัน ผมควรเอาแบตไปให้ศูนย์เชครึปล่าวอ่าคับ

ขนาดวัน ๆ นึงไม่ค่อยได้โทรและไม่ค่อยได้เล่นอะไรเท่าไหร่เลย
แบตลดลงผิดปกติ ผิดกับรุ่นอื่นที่เคยใช้บางทีผ่านไปอีกวันนึง
แบตยังเต็มเลยค่ะ ก็เลยไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันเกิดความผิดปกติอะไรหรือเปล่า
กังวลเหมือนกันค่ะ เราต้องชาร์จทุกวันเลยเพราะเราชอบให้แบตมันเต็ม ๆ น่ะค่ะ
แล้วถ้าต้องชาร์จทุกวันแบบนี้ แบตก็คงจะเสื่อมเร็วแน่ ๆ เลย รบกวนคนที่ใช้อยู่
หรือคนที่มีข้อมูลช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

ผมว่าปกติครับกับแบตที่ให้มาขนาด 1000มิลิแอม
ที่บอกว่าใช้วันหนึ่งแบตยังไม่ลดเลย ผมว่าขนาดของแบตน่าจะ 1300+ แล้วเหละครับ หรือไม่โทรศัพท์ก็อาจจะใช้ทรัพยากรของแบคน้อยกว่ารุ่นนี้
ผมจะยกตัวอย่างที่ผมเคยใช้ HTC diamond แบต 900 เปิดบูลทูดตลอดทั้งวัน เล่น GPS นิดหน่อย อยู่ได้วันเดียวเท่านั้นครับ แถมบางวันหมดก่อนกลับบ้านด้วย
แล้วมาดูโนเกียรุ่นนี้ให้แบตมา 1000 แต่ขาดว่า HTC diamond น่าจะกินไฟมากกว่า E66
แล้วคิดดู E66 สามารถอยู่ได้ถึง 2 วัน มันปกติเลยนะครับ
โนเกีย N72 แบตให้มา 970mAh ก็อยู่ได้ประมาณ 2-3 วันเหมือนกัน แต่ N72 กินไฟแบตน้อยกว่า E66 อยู่พอสมควร

เพราะฉะนั้น E66 ที่สามารถอยู่ได้ถึง 2-3 วัน ถือว่าปกติครับ
nudeeja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วยค่ะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ไม่มีตัง T_T
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีผ่อน 0% กับ firstchoice บ้างไหมคะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Smile คงต้องถามทาง First Choice ดูจ้ะ แต่ควรจะดูประโยชน์ใช้สอยว่าคุ้มค่าที่จะซื้อ (ลงทุน)ด้วยหรือไม่ ไม่ว่าจะซื้อแบบใหน ? ซึ่งถ้าเครื่องนั้นช่วยในการทำงาน หรือ การเรียนได้ด้วย ก็ถือว่าสมประโยชน์
นิเนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Touch Screen ด้วยก้อคงดี
moro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพถ่าย

รบกวนพี่ๆที่ใช้รุ่นนี้ ลงรูปที่ถ่ายมาอวดกันบ้างนะคะ

อยากรู้ว่ารูปที่ได้จาสวยระดับไหนอ่ะค่ะ

^ ^

วันนี้ไปเดินดูที่มาบุญครองมาอ่ะคะ

เห็นราคาสีขาวต่ำสุดอยู่ที่ 14900 แล้วค่ะ
CoOlKaVe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งจะซื้อมา...

จะรบกวนถามเพื่อนๆว่าลง Theme กับ Program กันยังคับ รบกวนขอเป็นวิธีที่ง่ายๆที่สุดอ่ะคับ และถ้าไม่รบกวนจนเกินไป add msn เข้ามาสอนเลยก้อจะดีมาก เพราะตอนนี้ผมทำอะไรกับมันไม่ได้เลยคับ ขอบคุณคับ

PS. coolkave@hotmail.com
Leobernet
Year's Star

หัวข้อ :

ของผมพอคว่ำโทรศัพท์ลงเสียงก็เงียบนะ แต่แตะหรือสะกิด เคาะแรง ๆ ก็ยังไม่เงียบเหมือนกัน
tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Tap to Silence

MerlinNokia ผู้เขียน:
function - Tap to silence นี่ ไม่มีท่านใดสนใจเลยเหรอครับ

มีท่านใด ใช้ได้บ้างไหมครับ

ใช้ได้นะครับ แต่ใช้คำว่าแตะ คงไม่หยุดดัง

ต้องแตะแรงๆ2 ทีติด (หรือ ตบเบาๆ 2 ทีติด) น้อง 66 เค้าถึงจะหยุดร้อง

งมอยู่นานเหมือนกัน กว่าจะรู้ว่าน้องเค้าก็ชอบความรุนแรงเหมือนกัน Very Happy

ของผมลองแล้วไม่เงียบอ่ะครับ ทั้งแตะ ทั้งตบ ถ้าแรงกว่านี้กลัวฝา slide จะแยกกับตัวเครื่องง่ะครับ Laughing ตอนนี้ทำใจละครับ ไม่ใช้ก็ได้ -*-
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

^
^
^
^
วัสดุดีกว่าพวกตระกูล N มากๆครับ ฟังชั่นก็มีเหมือนๆกันหมด
แต่ก็งงว่าทำไมราคาตระกูล N แพงกว่า
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^
หูยยยยย E71 สีดำงดงามมากๆ
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Tap to Silence

function - Tap to silence นี่ ไม่มีท่านใดสนใจเลยเหรอครับ

ใช้ได้นะครับ แต่ใช้คำว่าแตะ คงไม่หยุดดัง

ต้องแตะแรงๆ2 ทีติด (หรือ ตบเบาๆ 2 ทีติด) น้อง 66 เค้าถึงจะหยุดร้อง

งมอยู่นานเหมือนกัน กว่าจะรู้ว่าน้องเค้าก็ชอบความรุนแรงเหมือนกัน Very Happy
popnp
Year's Star

หัวข้อ :

function Tap to silence และคว่ำหน้าลง ของผมใช้ได้นะครับ
ก็เซ็ตตามคู่มือหน้า 12
ตั้ง "เปิด" 2 อัน ตรง
1.กลับสู่โหมดปิดเสียง
2.ปิดเสียง

แต่มันชอบ hang ตอนที่ slide ขึ้นแล้วกดเลข 0
ไม่รู้ทำไงดี ต้องถอดแบตออกทุกที
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

gu_koson ผู้เขียน:
ตัวแปะกันรอยหน้าจอ รุ่นนี้ออกมายังครับ Laughing

ตอนที่เราซื้อทางร้านเค้าก็ติดมาให้เลยน่ะค่ะ
มันน่าจะออกนานแล้วนะคะ
tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

dffffffffff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ชอบหูฟังเลย

Linconn ผู้เขียน:
ความชัดของกล้องตัวนี้อยู่ที่ระดับชัดใช้ได้ แต่สีไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไร ถ้าเทียบกับ 3.2ล้าน ของ HTC Diamond คนละเรื่องเลย Diamond สีดูเป็นธรรมชาติกว่ามาก แต่ความชัดพอๆกัน

เรื่องแบตของผม ก็อยู่ได้นานนะ(2วัน) แต่ก่อนเคยใช้ diamond อยู่แค่วันเดียวเอง อิอิ

รุ่นนี้เล่นพวก WiFi หรือ เปิด GPS นานๆ เครื่องแทบไม่มีความร้อนเลยครับ เจ๋งมากๆ

อยากถามผู้รู้ว่า มันมีตัวแปลงสายหูฟัง จาก 2.5'' เป็น 3.5'' มั้ยอะ พอดีจะเอาหูฟัง sony ดีๆมาต่อ

ซื้อมาเมื่อวานค่ะ ตัดสินใจซื้อสีขาวมา ก็สวยและดูสะอาดตาดี
รูปถ่ายออกมาแล้วก็ดี เข้าเน็ตเร็วดีแต่เร็วไม่เท่า N78 นะเราว่า
ไอ้ที่ไม่ชอบก็คือหูฟังเนี่ยค่ะ หูฟังของN78ดีกว่าเยอะเลย
แล้วจะมีหูฟังของรุ่นอื่นที่ดีกว่าของ E66 แล้วมันใช้แทนกันได้น่ะค่ะจะมีหรือเปล่าคะ
รบกวนด้วยนะคะ

ซื้อหูฟังของ Sony ดีๆมาเลยครับ แล้วหาตัวแปลงรูปไปเป็น 3.5'' เอา
ผมใช้อยู่ เสียงดีมากเลยครับ แทบไม่ต่างกับฟังพวก ipod เลย
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่มีอีกแล้ว... E66..... Crying or Very sad มีแต่ตัวอื่นแทน...(เครื่องกลาง)

ตอนนี้กำลังบ้าฟังเพลงจาก JBL On Call 5310 .... เสียงดีเกินตัวเลยล่ะครับ..enjoy
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Razz ของอะไรที่ต้องติดตัวด้วยนี่คิดเย๊อะ น๊ะความสวยงามของตัว Device เองความสามารถการใช้งาน ไม่ต้องถึงกับเท่า Comp.หรอก เอาเป็นร่างหนังสือได้ แก้ขอมูลใน Excel ได้ไว้เวลาที่ต้องไปเสียเวลารออะไรนานๆในที่ๆไม่มี Comp. แล้วเหมือนมีเพื่อนตัวน้อยๆ หน้าตาน่ารักคอยเป็นเพื่อนให้ไม่รำคาญได้ ช่วยงานเผื่อคิดอะไรออกได้ ก็ OK แล้ว เคยใช้ PPC อยู่พักนึงแต่ไม่ถูกใจ ออกจะคำราญขนาดของมันมากๆ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ออกาไนซ์ฺขนาดนั้นไม่ลองไปเล่น ppc ดูละครับ น่าจะตรงความต้องการ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

นิเนอะ ผู้เขียน:
Touch Screen ด้วยก้อคงดี

Razz ช่าย อยากจะให้มี Touch Screen QWERTY จะแย่อยู่แล้วอย่างเครื่อง Mono Frame แบบ E71 เอา Keyboard ออก ขยายความหนาขึ้นอีกนิด จะเห็นว่าวางจอแสดงผลขนาด 2.8" หรืออาจได้ถึง 3.2" ด้วยซ้ำไป แล้วเป็นTouch Screen QWERTY 16.7 ล้านสีตามแบบฉบับของ Nokia มีภาษาไทยที่ไม่ต้องคอย Pop up สระ ด้วยละก้อต้องหลงรักอีกแน่ๆ
แต่จอ Touch Screen นั้นต้องวางตาข่ายลวด Sensor ที่ฝังอยู่ในแผ่นกระจกทับอยู่เพื่อคอยรับสัญญาณ ที่แน่ๆ ความคมชัดสวยงามของภาพต้องลดลงกว่าจอแสดงผลปรกติ
ถ้าตกกระทบพื้นแข็งๆ ....ฝันสลาย................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอ้ว...บัตร ktc 0 % ซะด้วย น่าสนๆ วันก่อนไปเดินดูที่พาวเวอร์บาย รัชดา ยังไม่มาเลยอ่ะครับ แถมพนักงานยังไม่รู้จักอีก(ทำหน้า งงๆ)

ว่าแต่ พวกแปะกันรอยหน้าจอนี่มันออกมายังเนี่ย

แล้วในกล่องมีอะไรบ้างครับ จะได้จดไว้ตอนไปซื้อจะได้ไม่โดนจิ๊กเอาไป

ใครซื้แล้วน่าจะถ่ายรูปมาโชว์หน่อยน้า...... Wink
NokiaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......

รุ่นนี้ราคาจะอยู่ที่ 16,500 บาทครับ ซึ่งเป็นราคาประกาศจากโนเกียครับ ฟังชั่นการใช้งานดีมากๆครับ เพราะผมได้ไปอบรมผลิตภัณฑ์ตัวนี้มา คนอื่นๆที่ยังเดามั่วๆกันอยู่ก็ลองไปหาตัวจริงทดสอบกันนะครับ จะได้ไม่สุ่สี่สุ่มห้าเดากัน ส่วนเรื่องกล้องก็ทำออกมาได้ดีครับ
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ikikkk ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ ภาพและเสียงดีมาก support กับโปรแกรมเกือบทั้งหมดที่ N95 ใช้ได้หลังจาก crack เรื่องใบรับรอง (Cert.) แล้ว
แต่ตินิดหน่อยตรงที่เป็นหูฟัง 2.5" (ทำไมไม่ทำ 3.5") กับปุ่มพวก softkey ไม่ชอบปุ่มแก้ว เสียงลำโพงออกแหลมหน่อยๆ เสียงไม่แตกเวลาเปิดดัง (ไม่เหมอืน samsung i450) เครื่องหนักกว่าที่คิดนิดหน่อย และแผ่นปิดหน้าจอท่าทางจะตัดยาก

ตรงไหน คือปุ่มแก้วครับ แล้วทำไมถึงไม่ชอบ
ส่วนตัวผมชอบทุกอย่างเลย ตั้งแต่ ดีไซน์ ไปถึงฟังชั่นที่มีครบ แถมตัวเครื่องดูแข็งแรงมาก วัสดุดีกว่าพวก N อีก แล้วฟิลม์หน้าจอมันมีขายยังอะ อยากจะแกะอันเก่าออก

ปุ่มแก้ว ก็คือ ชุดปุ่มด้านหน้า ก่อน slideครับ

ผมก็เห็นด้วย ว่าตรงนี้ Feeling ปุ่มมันไม่firm

ตอนนี้ได้แต่รอตัวสีขาว ดูจาก Mock up แล้ว ส่วนตัวคิดว่าสวยกว่าสีเทาเยอะ และอาจทำให้ลืมเรื่องปุ่มแก้วไปได้บ้าง ...... Very Happy
popnp
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้สีขาว

วันนี้ไปเดินดูที่ MBK ไม่มีสีขาวครับ มีแต่สีดำ
ราคาถูกสุดที่ร้าน NASA 15390 แต่ของหมด
ร้านอื่นก็มีของนะ ราคาแพงกว่า 10 บาท
ร้านปิโย บอกว่าสีขาวจะมาวันที่ 10-8-2551
lanic1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ ภาพและเสียงดีมาก support กับโปรแกรมเกือบทั้งหมดที่ N95 ใช้ได้หลังจาก crack เรื่องใบรับรอง (Cert.) แล้ว
แต่ตินิดหน่อยตรงที่เป็นหูฟัง 2.5" (ทำไมไม่ทำ 3.5") กับปุ่มพวก softkey ไม่ชอบปุ่มแก้ว เสียงลำโพงออกแหลมหน่อยๆ เสียงไม่แตกเวลาเปิดดัง (ไม่เหมอืน samsung i450) เครื่องหนักกว่าที่คิดนิดหน่อย และแผ่นปิดหน้าจอท่าทางจะตัดยาก

รบกวนถามนิดนึงค่ะ กล้องกับ video ของ E66 กับ N95 มันจะต่างกันมากไหมคะ?
เพราะเท่าที่ถามมาเค้าบอกว่า video 22 เฟรมนี่ก็ ok แล้วอ่ะค่ะ
แต่เคยใช้กล้อง 3 ล้านของ N93 เวลากดถ่ายมันต้องแช่นานอ่ะไม่ทราบว่า e66 เป็นป่าวคะ?? เพราะเพิ่งเปลี่ยนใช้ N95 8G ได้ประมาณ 2-3 เดือนแต่เริ่มไม่ชอบเรื่องตัวเครื่องหนากับ Slide หลวมอ่ะ

ส่วนเรื่องหูฟัง อันนี้ถ้าให้สันนิษฐานน่าจะเป็นเพราะรูปทรงเครื่องที่ต้องการให้บางเฉียบอ่ะนะ
แล้วจุดประสงค์ไม่ได้ทำมาเป็น music phone แต่เป็นออกแนวธุรกิจมากกว่า
รูหูฟังเลยทำมาแค่ 2.5"
ikikkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตรงไหน คือปุ่มแก้วครับ แล้วทำไมถึงไม่ชอบ
ส่วนตัวผมชอบทุกอย่างเลย ตั้งแต่ ดีไซน์ ไปถึงฟังชั่นที่มีครบ แถมตัวเครื่องดูแข็งแรงมาก วัสดุดีกว่าพวก N อีก แล้วฟิลม์หน้าจอมันมีขายยังอะ อยากจะแกะอันเก่าออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เสียงดีเท่า i-mobiloe เปล่าครับ
อยากรู้
hghghg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่รู้ว่าเสียงดีเท่า i-mobile หรือเปล่า เพราะไม่เคยใช้ i-mobile แต่รับรองว่าเสียงดีแน่นอน

ผมซื้อมา สอง เครื่องพร้อมกันเลยครับ E66 กับ Moto-V8 เสียงของ E66 ดีกว่า V8 นิดหนึ่งด้วยซ้ำ แต่ก็ยังเสียงไม่ดีเท่า Wellcom(TV-) เพราะค่ายน้องใหม่นั้น ทั้งเสียงดี และก็เสียงดังมากๆ ดังเท่าลำโพงโน๊ตบุคเลย
hghgg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว ถูกใจมากๆ สวยมากเลย ตัวเครื่องแข็งแรงมาก ชอบสุดๆเลย
scofield
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E66

งี้ของผมต้องเครื่องแรกของไทยที่เอามาขายแน่เลย อิอิ
เพราะไปจองไว้ตอนมันเข้ามาล๊อตแรกที่พารากอน
ได้เทาดำมาครับ บอดี้สวยมากๆๆๆๆๆๆๆ สไลด์นุ่ม
ปุ่มกดโอเค บาง กระทัดรัด วัสดุสุดยอดแล้ว แถมลดโลกร้อนอีก

แต่จากเคยใช้ 6680 มาก็เทียบได้ประมาณว่า
microphone เวลาสนทนา ต้องพูดดังขึ้นกว่าเดิมหน่อยอ่ะ
แล้วลำโพง (speaker) ก็มีช่องเดียว ไม่ใช่ stereo แต่ก็ดังมาก
กล้อง ด้านหลัง ชัดเจน แต่สีไม่สวย ไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไร
เวลาถ่ายกลางคืนก็ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไร ปรับโหมดแล้วก็ตาม
กล้องด้านหน้า เสียดายถ่ายรูปไม่ได้ ได้แค่ vdo conference 3G
มีลูกเล่นหน้าจอ เวลาตะแครง มันก็จะเปลี่ยนไป เป็น landscape
และเวลามีสายเข้า ตบเบาๆ หรือคว่ำเครื่อง ก็จะเงียบไปเองโดยไม่ตัดสาย
GPS ใช้การได้ดี, WLAN ก็ใช้ได้ดี, แต่แบตหมดเร็วมากมาย วันเว้นวันชาร์จ

อย่างไรก็ตาม มันสวยจริงๆ ใช้แล้วน่าทนุดถนอม

ทีแรกก็ดู N78 ไว้ แต่ปุ่มกด ไม่น่าประทับใจ

ดีใจที่ตัดสินใจถูกเลือก E66 ครับ
GUKOSON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปเดินดูที่ช็อปโนเกียที่เอสพลานาดมา ลองเล่นตัว ม็อคอัพ แล้ว ชอบมากสวยกว่า n81 อีก ตอนแรกเกือบตัดใจเอา n81 แล้วเชียว แต่เจอตัวนี้เข้าไป ชอบสุดๆ สวย ดูมีราคาดี แถมมี gps อีก จริงๆก็ไม่ได้ใช้หรอก แต่ชอบดีไซน์มากกว่า แต่เผอิญว่ามันครบพอดีเลยชอบ ตอนนี้เหลือแค่ว่าเสียงเรียกเข้าเป็นยังไงเท่านั้นเอง โดยส่วนตัวขอแค่ดีกว่า 7610 ก็พอแล้ว ฮ่าๆๆ ใครซื้อมาแล้ว รบกวนรีวิวทีนะครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลองถ่าย Video หรือยังคะ???

lanic1818 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า 22 เฟรม/วินาที มันต่างกับ 30 เฟรม/วินาที เยอะมั๊ยอ่ะคะ??? Question Question

22 Frame ก็เกือบโอเคแล้วนะครับ

แต่ 30 ยังไงก็ดีกว่าอยู่แล้ว

เอาเป็นว่า หนังที่เราดูกันในโรงเนี่ยมัน 24Frame/Sec ครับ ถี่กว่านั้น ตาเราก็ดูไม่ออกหลอกครับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ : 32

เห็นรุ้นนี้แล้วอยากได้ไปดูที่ศูนย์nokia มา 16000 บาท สวยดีดูแล้ว ความแน่นของเครื่องน่าจะดีกว่า n81 บางด้วย อิอิ
tak99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

E66 และ 71 รุ่นนี้ลง Garmin XT แบบ N95 ได้้ไหมครับ
lanic1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลองถ่าย Video หรือยังคะ???

อยากรู้ว่า 22 เฟรม/วินาที มันต่างกับ 30 เฟรม/วินาที เยอะมั๊ยอ่ะคะ??? Question Question
335522
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

lanic1818 ผู้เขียน:

รบกวนถามนิดนึงค่ะ กล้องกับ video ของ E66 กับ N95 มันจะต่างกันมากไหมคะ?
เพราะเท่าที่ถามมาเค้าบอกว่า video 22 เฟรมนี่ก็ ok แล้วอ่ะค่ะ
แต่เคยใช้กล้อง 3 ล้านของ N93 เวลากดถ่ายมันต้องแช่นานอ่ะไม่ทราบว่า e66 เป็นป่าวคะ?? เพราะเพิ่งเปลี่ยนใช้ N95 8G ได้ประมาณ 2-3 เดือนแต่เริ่มไม่ชอบเรื่องตัวเครื่องหนากับ Slide หลวมอ่ะ

ส่วนเรื่องหูฟัง อันนี้ถ้าให้สันนิษฐานน่าจะเป็นเพราะรูปทรงเครื่องที่ต้องการให้บางเฉียบอ่ะนะ
แล้วจุดประสงค์ไม่ได้ทำมาเป็น music phone แต่เป็นออกแนวธุรกิจมากกว่า
รูหูฟังเลยทำมาแค่ 2.5"

กล้องวีดีโอชัดครับ ต่างกับ N95 ไม่มาก ส่วนเรื่องการถ่ายรูป ไม่ต้องกดแช่ครับ กดทีเดียวแชะเลย ถ้าอยากจะ fogus ก็กดปุ่มค้างเครื่องค้างไว้ด้วย มันจะ fogus ภาพให้ แล้วก็กดปุ่มถ่ายรูปตาม
รุ่นนี้ ยิ่งดูยิ่งสวย เป็นรุ่นที่ทำมาลงตัวเกือบทุกอย่างเลย แต่ตินิดหนึ่ง ที่บอกว่า USB 2.0 จริงๆ มันแค่ 1.0 น่ะ
lanic1818
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณมากค่ะ คุณ335522
ขออภัย ไม่อยาก post ข้อความเดิมกลัวเปลืองหน้ากระดาษ
nudeeja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความเห็นหน่อยค่ะ

อยากเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้อ่ะค่ะ
แต่ลังเลระหว่างสีขาวกับสีดำ
ได้ข่าวมาว่าสีขาวยังไม่มามีแต่สีดำที่วางขายอยู่
ไม่รู้ว่าถ้าใช้สีดำมันจะแมนมากไหมอ่ะค่ะ
ส่วนสีขาวก็น่าจะดูเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า
ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
MerlinNokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว เช่นกันครับ สีขาว ที่ PowerBuy -Centrl World
16,500
บัตร KTC ได้ 0% 10เดือนด้วยนะครับ

สีขาวผมว่า สวยเลยล่ะ คุ้มที่ยอมรอ

ปล. ใครอยากได้สีขาวต้องโทรๆหาดูหน่อย ตาม TWZ, Telewiz ส่วนมาบุญครอง คงถูกกว่า และน่าจะเยอะกว่า
แต่ผมไม่ชอบ จอดรถลำบาก
jjjuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาร้านไหนเอ่ย ได้มาที่เท่าไหร่เหรอครับ แถวบ้านผมไม่มีเลยอ่ะ จะเข้ามาบุญครองก็ยังไม่ว่างไปซะทีเลยอ่ะครับ

ว่าแต่กล้งด้านหน้าสรุปใช้ถ่ายรูปได้ไหมครับเนี่ย Confused

ซื้อที่มาบุญครองค่ะ ซื้อมา 15500
ส่วนกล้องด้านหน้า น่าจะใช้ถ่ายรูปไม่ได้ค่ะ
ลองหา ลองพยามหาดูแล้วค่ะ หรือหาไม่เจอก็ไม่แน่ใจนะคะ

ที่ฟิวเจอร์ร้านตู้ประมาณ 15300 ถ้าศูนย์พวก TG 15900
มีทั้งสีดำ และ สีขาวแล้วน่ะ

แต่ชอบสีดำมากกว่า เพราะดูเข้มสมาท์ เหมาะกับผู้ชายอย่างเราดี
nudeeja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาร้านไหนเอ่ย ได้มาที่เท่าไหร่เหรอครับ แถวบ้านผมไม่มีเลยอ่ะ จะเข้ามาบุญครองก็ยังไม่ว่างไปซะทีเลยอ่ะครับ

ว่าแต่กล้งด้านหน้าสรุปใช้ถ่ายรูปได้ไหมครับเนี่ย Confused

ซื้อที่มาบุญครองค่ะ ซื้อมา 15500
ส่วนกล้องด้านหน้า น่าจะใช้ถ่ายรูปไม่ได้ค่ะ
ลองหา ลองพยามหาดูแล้วค่ะ หรือหาไม่เจอก็ไม่แน่ใจนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nudeeja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ชอบหูฟังเลย

Linconn ผู้เขียน:
ความชัดของกล้องตัวนี้อยู่ที่ระดับชัดใช้ได้ แต่สีไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไร ถ้าเทียบกับ 3.2ล้าน ของ HTC Diamond คนละเรื่องเลย Diamond สีดูเป็นธรรมชาติกว่ามาก แต่ความชัดพอๆกัน

เรื่องแบตของผม ก็อยู่ได้นานนะ(2วัน) แต่ก่อนเคยใช้ diamond อยู่แค่วันเดียวเอง อิอิ

รุ่นนี้เล่นพวก WiFi หรือ เปิด GPS นานๆ เครื่องแทบไม่มีความร้อนเลยครับ เจ๋งมากๆ

อยากถามผู้รู้ว่า มันมีตัวแปลงสายหูฟัง จาก 2.5'' เป็น 3.5'' มั้ยอะ พอดีจะเอาหูฟัง sony ดีๆมาต่อ

ซื้อมาเมื่อวานค่ะ ตัดสินใจซื้อสีขาวมา ก็สวยและดูสะอาดตาดี
รูปถ่ายออกมาแล้วก็ดี เข้าเน็ตเร็วดีแต่เร็วไม่เท่า N78 นะเราว่า
ไอ้ที่ไม่ชอบก็คือหูฟังเนี่ยค่ะ หูฟังของN78ดีกว่าเยอะเลย
แล้วจะมีหูฟังของรุ่นอื่นที่ดีกว่าของ E66 แล้วมันใช้แทนกันได้น่ะค่ะจะมีหรือเปล่าคะ
รบกวนด้วยนะคะ
GodoG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ต้องยอมรับครับว่ารุ่นนี้กล้องห่วยจิงๆ จากที่ใช้ยี่ห้ออื่นอยู่ แล้วเพื่อนใช้รุ่นนี้ เทียบกันไม่ติดจิงๆ อยากให้คนซื้อที่แคร์เรื่องกล้องมากๆ ไปเล่นตัวจริงก่อนดีกว่าครับ จะได้เห็นชัดๆ
ส่วนดีไซน์สวยมากครับ ปลอกที่ให้ก็สวยครับ ผมยังชอบเลย แต่พอดีเน้นฟังเพลงกะกล้องซึ่งยี่ห้ออื่นทำได้ดีกว่า คนที่ไม่เน้นอะไรเด่นๆสักอย่าง แต่ฟังชั่นครบก็เลือกรุ่นนี้ก็ดีครับ
Salefiles
Year's Star

หัวข้อ :

สุดยอดครับราคานี้ผมว่าไม่มีตัวไหนเกิน
jeffy-jacky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ******

ข้อมูลเพิ่มเติ่มของ E66,E71
-ใช้ Symbian OS เวอร์ชัน 9.2 พร้อม User Interface แบบ Series 60 UI เวอร์ชัน 3.1
-ใช้ CPU รุ่น ARM 11 ความเร็วในการประมวณผล 369 MHz
-รองรับ HSDPA,3G ความเร็วสูงสุดที่ 3.6 mbps. WCDMA,WI-FI ความเร็วสูงสุดที่ 384 mbps. GPRS EDGE class32
-วิทยุบันทึกได้ 50 ช่อง
***จุดเด่นคือรองรับโซลูชันอีเมล์จากผู้ให้บริการรายอื่นหลายรูปแบบ ได้แก่ Microsoft Exchange, Gmail, YAhoo! Mail, Hotmail, Nokia Intellisync และรองรับการใช้งานบัญชีอีเมล์ได้หลายบัญชีและใช้งานง่าย*** :o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สรุปแล้วกล้องด้านหน้า ใช้ถ่ายรูปไม่ได้เหรอครับ Shocked
scofield
ผู้มาเยือน

เสริม+ตอบ คุณ iPop, คุณ J.

-เครื่องเป็น stainless แต่ถึงเล่นไปนานๆ ก็ไม่ร้อนเลยครับ

-ส่วนเรื่องกล้อง ต้องบอกว่าเป็นความเห็นส่วนตัวจริงๆ คือว่าสีมันหลอกตา ยิ่งถ้าเวลาแสงน้อย หรือกลางคืน มันจะทดแทนแสง ด้วยสีของฟ้าๆ ม่วงๆ อ่ะคับ ทั้งๆที่มันควรจะออกโทนสีเหลืองหรือ warm light ก็เลยไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ อีกอย่าง ผมเองก็ไม่คาดหวังกับกล้องของมือถือมากอยู่แล้ว ถ้าคิดจะใช้กล้อง ใช้กล้องที่เป็นกล้องไปเลยดีกว่า กล้องมือถือเอาไว้ถ่ายขำๆพอ

-ฟิล์มกันรอย มันจะขนาดเท่าจออ่ะ ไม่ได้คลุมทั้ง console แผ่นละ 190 หรือถูกกว่า

**คนอื่นที่ใช้ แบตหมดเร็วป่ะคับ หรือผมเป็นอยู่คนเดียวหว่า
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอความเห็นหน่อยค่ะ

อยากเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้อ่ะค่ะ
แต่ลังเลระหว่างสีขาวกับสีดำ
ได้ข่าวมาว่าสีขาวยังไม่มามีแต่สีดำที่วางขายอยู่
ไม่รู้ว่าถ้าใช้สีดำมันจะแมนมากไหมอ่ะค่ะ
ส่วนสีขาวก็น่าจะดูเหมาะกับผู้หญิงมากกว่า
ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แล้วแต่คนชอบเลยครับ ส่วนตัวผมจับทั้งสีขาว และ สีดำ มาแล้ว ส่วนตัวชอบสีดำมากกว่า เพราะดูเข้มกว่า สีขาวอย่างที่บอก เหมาะกับผู้หญิง และที่สำคัญเลอะง่ายด้วย

ก่อนหน้านี้ผมใช้ HTC Diamond เล่นได้แปบเดียว เลยต้องการขาย เพราะมันไม่เหมาะกับตัวเอง

กลับมาใช้โนเกีย และซื้อ E66 มาใช้ ไม่ผิดหวังเลย ชอบมากๆ สัญญาณ GPS ก็จับเร็ว และเล่น WiFi เป็นชั่วโมง เครื่องยังไม่ร้อนเลย กลับกัน HTC Diamond เปิด WiFi 5 นาที เครื่องก็เริ่มร้อนแล้ว แล้วแบต E66 ก็รู้สึกว่าอึดใช้ได้เลยนะครับ ฟังชั่นก็ครบแทบทุกอย่าง เป็นเครื่องที่รอคอยสำหรับผมเลยก็ว่าได้ งิงิ
fffdfdfdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยค่ะ

J. ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกันค่ะ เสียงใช้ได้เลย แต่กล้องไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่โดยรวมแล้วชอบมากค่ะ

รบกวนถามผู้รู้หน่อยคะ
- ไม่ทราบว่าถ้าจะหาโปรแกรมมาลงที่เครื่องต้องเลือกที่เป็นเวอร์ชั่นอะไรหรือคะ
- แล้วตอนนี้อัตราค่าบริการเล่นเน็ตผ่านมือถือ ของค่ายไหนดีและถูกๆ มั่งคะ
- และไม่ทราบว่าต้อนนี้จะมีฟิมล์กันหน้าจอ หรือ กรอบใส่ E66 ออกมาขายบ้างรึยังคะ

ขอบคุณค่ะ

-ก็ดูที่เป็น ซิมเบี้ยน 9.1 s3 ขึ้นไปอะครับ
-ถ้าเล่นเน็ตผ่านมือถือ ใช้งานซิม ก็แล้วแต่อะครับ ถ้าค่ายที่เสถียร์หน่อย ก็ dtac ถ้าถูกๆ แพกเกจรายเดือนแบบไม่อั้น ก็ true
-ฟิมล์หน้าจอมีแล้ว แต่ไม่ใช่รุ่นของมัน มันจะติดไม่ถึงขอบลำโพงด้านบน รุ่นของมันเลยยังไม่มี ส่วนกรอบ ก็ยังไม่มีครับ มันเพิ่งออกเองดิ มีแต่ซองที่มันแถมมา ชอบมากเลย พอดีกับ E66 มากๆ

ปล ถ่ายภาพนิ่งก็ชัดดีนิครับ(กลางวันน่ะ ถ้ากลางคืน รุ่นนี้ถ่ายไม่ค่อยดี ถึงจะมีแฟตก็ตาม)
J.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยค่ะ

ซื้อมาใช้แล้วเหมือนกันค่ะ เสียงใช้ได้เลย แต่กล้องไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่โดยรวมแล้วชอบมากค่ะ

รบกวนถามผู้รู้หน่อยคะ
- ไม่ทราบว่าถ้าจะหาโปรแกรมมาลงที่เครื่องต้องเลือกที่เป็นเวอร์ชั่นอะไรหรือคะ
- แล้วตอนนี้อัตราค่าบริการเล่นเน็ตผ่านมือถือ ของค่ายไหนดีและถูกๆ มั่งคะ
- และไม่ทราบว่าต้อนนี้จะมีฟิมล์กันหน้าจอ หรือ กรอบใส่ E66 ออกมาขายบ้างรึยังคะ

ขอบคุณค่ะ
iPop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องของ E66

scofield ผู้เขียน:
งี้ของผมต้องเครื่องแรกของไทยที่เอามาขายแน่เลย อิอิ
เพราะไปจองไว้ตอนมันเข้ามาล๊อตแรกที่พารากอน
ได้เทาดำมาครับ บอดี้สวยมากๆๆๆๆๆๆๆ สไลด์นุ่ม
ปุ่มกดโอเค บาง กระทัดรัด วัสดุสุดยอดแล้ว แถมลดโลกร้อนอีก

แต่จากเคยใช้ 6680 มาก็เทียบได้ประมาณว่า
microphone เวลาสนทนา ต้องพูดดังขึ้นกว่าเดิมหน่อยอ่ะ
แล้วลำโพง (speaker) ก็มีช่องเดียว ไม่ใช่ stereo แต่ก็ดังมาก
กล้อง ด้านหลัง ชัดเจน แต่สีไม่สวย ไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไร
เวลาถ่ายกลางคืนก็ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไร ปรับโหมดแล้วก็ตาม
กล้องด้านหน้า เสียดายถ่ายรูปไม่ได้ ได้แค่ vdo conference 3G
มีลูกเล่นหน้าจอ เวลาตะแครง มันก็จะเปลี่ยนไป เป็น landscape
และเวลามีสายเข้า ตบเบาๆ หรือคว่ำเครื่อง ก็จะเงียบไปเองโดยไม่ตัดสาย
GPS ใช้การได้ดี, WLAN ก็ใช้ได้ดี, แต่แบตหมดเร็วมากมาย วันเว้นวันชาร์จ

อย่างไรก็ตาม มันสวยจริงๆ ใช้แล้วน่าทนุดถนอม

ทีแรกก็ดู N78 ไว้ แต่ปุ่มกด ไม่น่าประทับใจ

ดีใจที่ตัดสินใจถูกเลือก E66 ครับ

อยากทราบความเห็นเรื่องกล้องหน่อยค่ะ
เห็นไม่ค่อยมีใครรีวิวเรื่องกล้องเลย
อยากทราบว่า ถ่ายรูปออกมาแล้วดูไม่ธรรมชาติเหรอคะ
ช่วยรีวิวรูปที่ถ่ายมาแล้วให้ดูกันหน่อย
เพราะว่ากะจะซื้อรุ่นนี้ แต่พออ่านๆดู
เห็นบอกว่ากล้องถ่ายออกมาไม่เวิค
ก้อเลยลังเล แต่ฟังก์ชั่นอื่นอ่านดูแล้วถูกใจคะ Laughing
Linconn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้องหน้ารุ่นนี้ เหมือนจะถ่ายรูปไม่ได้น่ะ หรือว่าเราเปิดไม่เป็นหว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 16:38  

MNIKISS ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ ...

อยากขอสอบถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว เพียงเรื่องเดียวเท่านั้นที่จะทำให้ตัดสินใจซื้อ

อยากทราบว่า????

เวลาส่งข้อความ (ภาษาไทย) เวลาที่จะพิมพ์สระ (เช่นสระอา สระอิ อี สระเอ ฯลฯ)

พอกด ดอกจันทร์ แล้วต้องเลือกที่ "สัญลักษณ์เพิ่มเติม (More symbols)" อีกครั้งหรือเปล่า

หรือมีอีกวิธีคือต้องกดค้างที่ดอกจันทร์ ถึงจะเข้ามาที่หน้าให้เลือกสระเลย

ขอถามผู้ใช้หน่อยค่ะ พอกดดอกจันทร์แล้วเลือกสระได้เลย หรือต้องเลือก

สัญลักษณ์เพิ่มเติมอย่างที่บอกไป ...

เพราะปกติเป็นคนที่ส่งข้อความเยอะมาก ... และเสียเวลากับการกดแบบนี้มาก

จึงอยากทราบและขอคำแนะนำเครื่องรุ่นนี้ด้วย ซื้อเครื่องใหม่มา 6120 กับ E51 ก็

ต้องกดแบบนี้เช่นกัน ... กำลังหาเปลี่ยนโทรศัพท์โนเกียรุ่นใหม่ ที่ไม่ต้องกดอย่างที่ว่า

ถ้าใครพอทราบ ... หรือแนะนำได้ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ต้องเลือกสัญลักษณ์เพิ่มเติม Embarassed
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 21:17  

เท่าที่ลองใช้งานมาแล้ว3วัน พบข้อดีข้อเสียหลายอย่างครับ

รูปลักษณ์ สวยดีครับเครื่องเป็นสแตนเลส สไลด์ก็มั่นคงแข็งแรง(หรือแล้วแต่ดวงมั้ง)
ปัญหาน่าจะอยู่ตรงปุ่มกดแบบพลาสติก(บางท่านเรียกปุ่มกระจก) เวลากดมันจะกรอบแกรบนิดหน่อย
ไม่น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบกดเครื่องเล่นบ่อยๆ โดยเฉพาะเล่นเกมอันนี้จะน่าเป็นห่วงมาก
ที่ชอบคือมีไฟสแตนบายสีขาวกระพริบช้าๆล้อมรอบตรงปุ่มทิศทาง ดูแล้วสวยดีครับ
ในกล่องจะแถมซองบุกำมะหยี่และสายคล้องมาให้ด้วย หรูหราดูดีอีกเช่นกัน

การใช้งานพื้นฐาน เหมือน OS. 60 ทั่วไปครับ ในเมมจะีมีโปรแกรมที่จำเป็นแถมมาให้
แต่ต้องกดติดตั้งก่อนถึงจะใช้ได้ อย่างเช่น WLM เอาไว้แช็ทคุยกับเพื่อน
ความเร็วเครื่องก็ไม่หน่วงเหมือนซิมเบี้ยนสมัยก่อนแล้ว ตอนบู๊ตเครื่องจะค้างอยู่หน้าจอขาวแป๊บหนึ่ง
พอเป็นรูปจับมือเสร็จก็เข้าสู่หน้าจอหลักและใช้งานได้ทันที ไม่อืดครับ

อินเตอร์เน็ต ตัวเครื่องจะมีเมนูช่วยเหลือในการตั้งค่าระบบอัติโนมัติให้ด้วย
ทั้ง sms mms และอินเตอร์เน็ต ตั้งเสร็จถ้ายังใช้ไม่ได้ให้ปิด-เปิดโทรศัพท์ใหม่ครับ
โดยส่วนตัวผมว่า Browser เร็วดีครับ ตะแคงข้างเพื่อใช้จอแนวนอนได้ด้วย(ตะแคงซ้าย)
เล่นเว็บที่มีแฟล็ซได้ และก็อ่าน RSS ได้ด้วยนะครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
เสียดายจอเล็กไปหน่อยเมื่อเทียบกับวินโดว์โมบาย

การเชื่อมต่อ ต้องโหลด Nokia PC suite มาลงก่อนถึงจะจัดการพวกรายชื่อ ปฏิทิน sms
แต่ถ้าเป็นข้อมูล DATA สามารถใช้โหมด USB โอนไฟล์ได้เลยครับ
ใช้โทรศัพท์แทนโมเด็มได้ด้วย แต่ที่ไม่เข้าใจคือเวลาเสียบ USB ทำไมมันไ่ม่ชา์ร์ตไฟให้ด้วย
ต้องเอาสายชาร์จมาเสียบแยกต่างหากครับ ใครที่ชอบใช้มือถือต่อเน็ตนานๆต้องบ่นกันแน่ๆ

กล้อง รู้สึกว่าจะมีปัญหากับภาพถ่ายในที่แสงสว่างน้อยครับ ถ้ามืดมากๆัมันจะปรับโฟกัสไม่ได้เลยก็มี
ภาพมันจะอึมครึมเขียวๆและมีเส้นๆแนวยาวด้วยครับ สงสัยจะไม่เหมาะกับที่มืดจริงๆ
ภาพมาโคร(ถ่ายะะยะใกล้)ชัดเจนดี แต่ชัตเตอร์รู้สึกจะกดยาก และอยู่ไกลจากขอบด้านล่างมากไปหน่อย
แุถมเอาไว้กดเข้าโหมดถ่ายภาพไม่ได้ด้วยนะครับ ต้องไปเข้าจากเมนูในเครื่องอีกที
หรือตั้งปุ่มลัดไว้ก็ได้

แบตเตอร์รี่ น้อยอ่ะ ถ้าชอบเล่นเน็ต เล่น Wifi ติดต่อกันนานๆ ยังไงก็ไม่ถึงวันครับ
แต่ถ้าโทรรับอย่างเดียวก็น่าจะ 2 วันนะ ต้องเอาไว้หายเห่อก่อนถึงจะรู้ครับว่าใช้งานจริงๆได้กี่วัน
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 10:22  

ของผมเวลาค้นหารายชื่อ มันจะเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ ใครเป็นมั่งครับ

ถามตามเว็บมาสองสามวันแล้ว บางคนก็ว่าเป็น บางคนก็ว่าไม่เป็น โทรถามโนเกียก็บอกว่าผิดปกติ ให้ไปศูนย์ พอไปศูนย์ก็บอกว่าเป็นทุกเครื่อง สรุปแล้วยังไงแน่อ่ะครับ

ยังซื้อมาไม่เกิน 7 วัน ผมจะได้เอาไปเปลี่ยนครับ Crying or Very sad
warodakoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 12:09  

ปุ่มnavi keyถลอกแล้ว ทำไงดี
หาเปลี่ยนได้ป่าว
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : l2eaction
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 03:18  

ของผมเวลาค้นหารายชื่อก็มีปัญหาเหมือนกันครับ
คือจะสังเกตว่ารายชื่อภาษาไทยมันไม่เรียงตามพจนานุกรม
โดยชุดแรกมันจะเรียงจาก ก-ฮ ก่อน
แล้วชุด2มันจะเรียงตามสระหน้า,สระบน

เวลากดค้นหา มันจะหาเจอแต่รายชื่อในชุดแรก (ไม่มีสระหน้า&สระบน)
เช่น พิมพ์ "บ"ใบไม้ มันจะหาเจอคำว่า "บอย" แต่ไม่เจอคำว่า "เบิร์ด" เป็นต้น
ถ้าใครเพื่อนเยอะ คงจะปวดหัวน่าดูเลยล่ะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้า FW ใหม่ออกแล้วปัญหาตรงนี้จะหายไหม สาธุ Shocked
jinxies
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:33  

ขาย E66 เครื่องสีดำ สภาพ 100

ซื้อจากบริสเทล ครับ เครื่อง 0

อายุไม่ถึง เดือน

ขาย 12300 บาท

0815509050

กทม. บึงกุ่ม บางกะปิ ครับ
คุกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย Nokia E66 ค่ะ(สภาพ 99.99%)
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:40  

พอดีว่าเราไม่ชอบ Nokia E66 (สีขาว) อ่าค่ะ แต่พอดีลุงซื้อให้เปงของขวัญวันเกิด ใช้ได้ไม่ถึงเดือนเลย และไม่ค่อยได้ใช้งานด้วยค่ะ ไม่เคยตก ไม่มีอาการหลอนใดๆ แต่เปงเครื่องนอกค่ะ แค่ไม่มีภาษาไทยในเครื่อง นอกนั้นการใช้งานปกติ ถ้าอยากมีภาษาไทยก็เอาไปอัพเฟิร์มแวร์ได้นะค่ะ
เราขายแค่ 8500 บาทค่ะสนใจดูเครื่องหรือโทรถามได้นะค่ะ อุปกรณ์ครบหมด 087-6769867 ติดต่อ คุกกี้ค่ะ Smile
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 23:47  

ใช้มาประมาณ 5-6 เดือน รวมๆ ละก้อดีนะ แต่ของเราแบตเสื่อมเร้วมาก ชาร์ตเต้ม แค่วันเดียวจะหมดละ ทั้งๆ ที่ไม่ค่อยโทรเลย เลยขายไปแล้วอ่า..จริงๆ ก้อเสียดายนะเพราะชอบโนเกียมากกว่ายี่ห้ออื่นๆ แต่ก้อ..ตัดใจขายไปแล้วอ่า
Have a nice day!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (ขาย) Nokia E66 สภาพดีมาก เครื่องศูนย์AIS ประกันเหลือ 8 เดือน
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 23:17  

ขายมือถือ Nokia E66 สภาพดีมาก เครื่องศูนย์ AIS สี grey steel ซื้อเมื่อ 19 ม.ค. 52 ใช้งานจริงไม่ถึงเดือน เพราะสลับใช้กับเครื่องอื่นๆ เหลือประกันอีก 8 เดือนกว่าๆ ขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ

ขาย 10,500 บาท
(รวมส่ง EMS หรือนัดรับตามตกลง)

สภาพดีมาก การใช้งานสมบูรณ์ 100%

ดูรูปได้ที่ ---> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=199553

สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ wakeupbright@gmail.com หรือโทร 085-923-5356 (คุณกิ๊ฟ)
thinking
Year's Star

หัวข้อ : กระทู้เงียบจัง
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 16:07  

รุ่นนี้เค้าไม่เล่นกันแล้วหรือค่ะ ทำไมไม่มีคนอยู่เลย ฮา โหล โหล โหลลลลลลล
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 23:54  

ใช้มา 4เดือนแล้วครับ ดีทุกอย่าง ยกเว้นแบตน้อยไปหน่อย
mall1717
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไมโทรศัพท์หาการ์ดไม่เจออยู่เรื่อยเลย
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:24  

พอจะถ่ายรูป เครื่องก็จะเตือนว่าไม่สามารถเข้าการ์ดได้ เอะอะไรก็ต้องเซฟลงเครื่องหมดเลย เพลงนี่เอาลงการ์ดไม่ได้เลย จะฟังเพลงทีต้องลุ้นว่าเปิดมาจะหาการ์ดเจอป่าว หาเจอก็แล้วไป หาไม่เจอก็ต้องเปิดปิดเปิดปิดเล่น ไม่ก็ต้องลองปิดเครื่องเปิดใหม่ บางทีก็จะเจอ แต่ส่วนใหญ่จะหาไม่เจอมากกว่า

มีใครมีปัญหาแบบนี้ป่าวคะ แล้วแก้ไงได้บ้างคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: กระทู้เงียบจัง
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:58  

thinking ผู้เขียน:
รุ่นนี้เค้าไม่เล่นกันแล้วหรือค่ะ ทำไมไม่มีคนอยู่เลย ฮา โหล โหล โหลลลลลลล

คนใช้กันเยอะแต่ไม่ได้มาเล่นบอรด์ siamphone ไงครับ Laughing
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไมโทรศัพท์หาการ์ดไม่เจออยู่เรื่อยเลย
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 00:06  

mall1717 ผู้เขียน:
พอจะถ่ายรูป เครื่องก็จะเตือนว่าไม่สามารถเข้าการ์ดได้ เอะอะไรก็ต้องเซฟลงเครื่องหมดเลย เพลงนี่เอาลงการ์ดไม่ได้เลย จะฟังเพลงทีต้องลุ้นว่าเปิดมาจะหาการ์ดเจอป่าว หาเจอก็แล้วไป หาไม่เจอก็ต้องเปิดปิดเปิดปิดเล่น ไม่ก็ต้องลองปิดเครื่องเปิดใหม่ บางทีก็จะเจอ แต่ส่วนใหญ่จะหาไม่เจอมากกว่า

มีใครมีปัญหาแบบนี้ป่าวคะ แล้วแก้ไงได้บ้างคะ

เป็นหนักขนาดนี้น่ะจะส่งซ่อมที่ 0 นะครับ ถ้ามีประกันอยู่ก็รีบจัดการเลย

วันนี้มี FW ตัวใหม่ออกมาอีกแล้ว 300.21.012
ตั้งแต่ซื้อมารู้สึกว่าจะเป็น FW ตัวที่ 4 แล้วมั้งเนี่ย ขยันออกสุดๆ
แต่ไม่เห็นยอมแก้เรื่องชื่อไม่เรียงตามพจนานุกรมสักที...

ที่บอร์ดไม่ค่อยมีคน อาจจะเพราะเครื่องมันค่อนข้างโอเคแล้วมั้งครับ
ที่ใช้ๆอยู่ก็ไม่ค่อยจะเจอปัญหาอะไร การใช้งานก็ปกติตามประสาซิมเบี้ยน Neutral
Coffee-Lover
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการขาย E66
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 13:11  

ผมเพิ่งซื้อ E66 มา 4 วันครับ (มีใบเสร็จยืนยัน) เครื่องสีดำ ศูนย์ MFA ต้องการขายเนื่องจากใช้ไม่ถนัด อุปกรณ์ครบชุด ขอขายที่ 10,000 ถ้วน

สนใจ E-mail ติดต่อได้ที่ eakarin.s@gmail.com
joeyneo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 19:15  

มีใครอยากขาย ติดต่อมาได้นะครับ joe7tk@hotmail.com
ขอเครื่องสภาพดีนะครับ มีประเหลือ ให้ราคา 7000 - 8500 แล้วแต่สภาพครับ
ขอบคุณครับ / โจ
wat74
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 18:12  

ทำไมเวลาสไลด์ฝาขึ้นมันไม่ยอมปลดล็อคเครื่องห้ครับ และเวลาตอนสไลด์ลงปกติเครื่องมันจะล็อคให้เอง แต่กลับไม่ล็อค เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
Coffee-Lover
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย E66
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 08:06  

Coffee-Lover ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อ E66 มา 4 วันครับ (มีใบเสร็จยืนยัน) เครื่องสีดำ ศูนย์ MFA ต้องการขายเนื่องจากใช้ไม่ถนัด อุปกรณ์ครบชุด ขอขายที่ 10,000 ถ้วน

สนใจ E-mail ติดต่อได้ที่ eakarin.s@gmail.com

ขายได้เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับคุณโจ
beingbeable
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e66
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 12:39  

ขาย E66 ครับ
สีเทาดำ เหลือประกันถึงปีหน้า อุปกรณ์ครบยกกล่อง
เมม2 กิก ลงgarmin แล้ว
สภาพดีมากครับ 99%
ขอขาย 7800 ลดได้นิดหน่อยครับ
0866626221
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:16  

ขายกันหมดแระ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: