Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Secret KF750 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 263 / เข้าชม: 792022
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 13:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลงโปรแกรมเพิ่มไม่ได้นะ และดูทีวี online ก็ไม่ได้ด้วย เนื่องจากไม่มีโปรแกรม Realtime
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: operator logo
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 15:55  

linkinboy ผู้เขียน:
ไม่ได้ครับ เครื่องนี้ตั้งค่าไม่ได้ ลองใช้รูปที่แนบไปเป็น wallpaper สิครับ ตัวชื่อเครือข่ายมันจะอยู่ใต้หน้ากากพอดี ผมใช้อยู่น่ะ[/img]

คือว่ายังไม่มีเครื่องอ่ะครับ แต่อยากรู้ว่าถ้าใส่ wallpaper แล้ว logo มันเลื่อนลงไปข้างล่างก็พอรับได้อ่ะครับ แล้วรูปที่แนบมานี่คือ.... รูปอะไรครับ มองไม่เห็น สงสัย code ผิดครับ
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บ้าไปแล้ว!!! LG KF750 Secret ไม่มีวันพัง เพราะอะไรไปดูกันดิ (18+
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 18:12  

หลังจากอ่านข้อมูลจาก GSMArena กับ SiamPhone จนตาลาย ก็ไปหา review ต่างประเทศใน youtube ก็ไปเจออะไรแปลกๆเข้ากับเรื่องของ secret รุ่นนี้ ด้วยความที่ด้านหน้ามันทำด้วย TemperGlass ซึ่งหมายความว่ามันจะไม่มีวันเป็นรอยขูดขีด เค้าก็ทดสอบด้วยการเอาไปตีปิงปอง ไขควงมาขูด เอาหน้าจอไปไถโต๊ะ ไถลเครื่องลงพื้น เคาะแรงๆกับโต๊ะ จุดไฟเผา ส่วนข้างหลังเป็น Carbon Fiber ลายตาราง ซึ่งแปลว่าเบา และแข็งแรง (อย่างไม่น่าเชื่อ)

มันบ้าไปแล้ว!

ลองดูด้วยตาคุณเอง ฮ่าๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=6Zg2iaHkotU
http://www.youtube.com/watch?v=R9PpMBLEX_A

รุ่นนี้เหมาะกับคนไม่ค่อยระวัง ทำมือถือตกบ่อยๆแบบผมจริงๆนะเนี่ย กล้อง 5 ล้าน ดูเวบ ดู youtube google ได้ ดูเอกสารได้ ถ่าย VDO ได้ที่ 120 fps เล่นแบบ slow motion สนุกๆ

เสียดายอยู่สองอย่าง แค่ว่ามันไม่มี image stabilizer กับ เอา operator logo ออกไม่ได้

แล้วคุณคิดว่ารุ่นนี้ต้องการสติ๊กเกอร์กันรอยหน้าจอไม๊ล่ะ????
.
.
.
.
ผมคิดว่าไม่ ประหยัดไปอีกสามร้อยแน่ะ 555555

ป.ล. อันนี้แถมครับ เป็นโฆษณา viral ของ secret เซ็กซี่ที่สุดตั้งแต่เคยเห็นมาละ 18+ นะครับ อิๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=pWp4MkzLsC4
ผมเป็นคนขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนขายนิรนามหุหุ
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 12:19  

เอาง่ายๆนะ
-ดีไซน์แจ่ม บาง ปรับแสงออโต้ประหยัดแบตถ้าตั้งค่าดีๆ
-กล้องแจ่มซัมซุงด้อยกว่านะ ห้าล้านของเพ่แกชัดโคตรจริงๆเหมือนกล้องดิจิตอลย้ำว่าเหมือนจริงๆ ลองถ่ายล่ะถ้าแบบปรับสูงสุด15นาที110mbแต่เปิดออกคอมชัดไม่มีแตกแต่เสียงถ้าเปิดลำโพงระบบมันจะไม่ค่อยเวิรค์ในกรณีเปิดลำโพงสุดนะแต่ถ้าใส่หูฟังเปิดในคอมไม่มีปัญหา
-วัสดุที่ทำดีโคตรดีงานเนี๊ยบทนทานอย่างที่คุยปาหล่นพื้นยังเฉยๆแต่รอยนิ้วมือเป็นง่ายเช็ดลำบากถึงแม้มันจะแถมที่เช็ดมาก็เหอะ ถ้าไม่ชอบให้มันเป็นรอยสงสัยวันๆได้แต่นั่งเช็ด
-ถ้าคุณเป็นคนใจร้อนชอบกดให้มันไปไวๆกดที่เร็วๆเลื่อนปรู๊ดๆเปลี่ยนความคิดมันไม่ได้ไวขนาดนั่นถ้าคุณมีเพลงกับวิดีโอแล้วเลื่อนปรู๊ดๆมันจะหน่วงเอาเรื่องเลยแหละ
-ส่วนเพลงเสียงลำโพงไม่ดังนะแต่ถ้าใส่หูฟังเสียงเยี่ยมเลยแหละ
-อีกหนึ่งที่มันเป็นจุดเด่นมันอ่านไฟล์VDOได้โคตรหลากหลาย H264โค้ทตัวใหม่ที่ขนาดคอมไม่แรงเล่นแล้วกระตุกหงิกๆแต่เจ้าเครื่องนี้เล่นได้ในขนาด640*480ไม่ธรรมดาชอบมันก็ตรงนี้แหละส่วนโค้ทDIVXแล้วตัวอื่นคงไม่ต้องบรรยายมันแจ่มอยุ่แล้ว
-ไอ้ระบบแตะส่วนตัวผมไม่ชอบเพระชอบสับสนว่ามันจะแตะหน้าจอหรือปุ่มทิศทางหรือปุ่มตัวเลขปกติว้า-*-
หมายเหตุ แต่ถ้าคุณเน้นแค่กล้องกับวิดีโอแจ่มๆไม่เน้นดีไซน์มากKC550งับถูกกว่าพอสมควรแต่มันจะทำให้คุณพอใจเลยแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 21:15  

อยากเหนรูปเครื่องเทียบกับ แบงค์ 20 ก้อได้คับ

พอดีไปดูของจริงมา แล้วตกใจ

ดูเหมือนเครื่องมันเล็กๆกว่าที่คิด

ดูไม่ค่อยเหมือนใน review เท่าไร

ช่วยทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 20:57  

vittayac ผู้เขียน:
ถามค่ะ ผู้เขียน:
คือวันนี้ไปซื้อเครื่องใหม่มาอ่ะค่ะ
เวลาเปิดมันจะช้าอ่ะค่ะ คือว่ามันจะต้องรอสักพักถึงจะเข้าโปรแกรม ไม่เหมือนNokiaเปิดแล้วก็เข้าหน้าจอเลยอ่ะค่ะ ปกติมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วรึป่าวคะ
รบกวนคนที่ใช้แล้วช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ถ้ามันไม่ปกติ จะได้รีบไปเปลี่ยนอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ คิดว่าน่าจะปกตินะ
ของผมเมนูหน่วงๆ นิดหน่อย ไม่ค่อยทันใจเท่าไหร ไม่รู้ของคนอื่นเป็นหรือเปล่าครับ

เครื่องเรา ไม่หน่วงนะ เมนูอ่ะ เร็วเกินซะด้วยซ้ำ Mad โดนนิดๆ หน่อยๆ ก้ไปไหนต่อไหนแล้ว
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 17:07  

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้...
ความรู้สึกก็ ดีนะ หลายๆอย่าง
ทั้งวัสดุ แล้วก็ ระบบการใช้งาน
แต่การสไลด์ยังสู้ E66 มะได้(แค่รุ่นเดียวนะ แฟนใช้อยู่)
วัสดุก็ดูดีเกือบ V8 (อันเก่าเพิ่งขายไป)
เสียแต่ปุ่ม Shotcut มันไม่เหมือนยี่ห้ออื่นๆเรื่องเดียวอ่ะ มันไม่ทันใจ
อย่างอื่นก็ดี เสียงสนทนาก็ดีขึ้นไม่เหมือนรุ่นก่อนๆ
ระบบก็ไม่ได้ช้ามากเท่าไหร่รับได้
โดยร่วมก็ดีถึงดีมากอ่ะ ตอนไปเลือกก็ดูระหว่าง Samsung F480 รู้สึกว่า...
ตัวนี้ไม่น่าจะมีปัญหามาก (สังเกตุง่ายๆก็พวกร้านมือ2มีน้อยแต่...F480 นี้มีเยอะแล้วก็ราคาปั่นกันน่าดูเลยอ่ะ)
LiNLyN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 17:41  

เมื่อวานไปถามราคาที่เทเลวิซมาค่ะ

ตอนนี้อยุ่ที่ 14,900 บาทจ้า

Very Happy
Muaynaka
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 21:13  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากเหนรูปเครื่องเทียบกับ แบงค์ 20 ก้อได้คับ

พอดีไปดูของจริงมา แล้วตกใจ

ดูเหมือนเครื่องมันเล็กๆกว่าที่คิด

ดูไม่ค่อยเหมือนใน review เท่าไร

ช่วยทีนะคับ

จัดให้ตามคำขอ อัพเสร็จรูปเสร็จแล้วเพิ่งเห็นหน้าจอเงามากๆขอบอก เห็นมือด้วย(แอบเขิล) ของเค้าดีจริง ดูจากรูปที่สะท้อนมาสิ ใช้มาเกือบ2เดือนละยังเงาเหมือนเดิม
ถ้าอยากรู้ตัดกระดาษตามนี้เลยครับ^^ ง่ายๆ
-ความยาว ยังไม่สไล 10 เซน
-ความยาว สไลแล้ว 13.5 เซน
-ความกว้าง 4.5 เซน
-หนา1.2 เซน
ถ้าให้ออกความเห็นนะครับ จากการใช้มาประมาณ2เดือน ขอพูดแค่การใช้งานทั่วไปนะครับ (นานาจิตตังนะครับ แล้วแต่คน)
-กล้องชัดมาก วีดีโอชัดมาก 5ล้าน มันคือกล้องดิจิตอลเล็กๆนี้เอง ข้อเสียของกล้องที่น่าเสียดายมากเลย สำหรับกล้อง5ล้าน น่าจะได้ไฟแฟชซีนอลจะสมบูรณ์สุดๆ เศร้า
-ดีไซโอเค หรูไฮโซ สำหรับราคาที่ซื้อมา14000 ถึงตอนนี้ยังไม่เสียดายเงินเลย วัสดุที่นำมาใช้ดีมาก
-เสียงลำโพง ไม่ดีเท่าที่ควร ไม่ดังมาก ถ้าเปิดเสียงดังสุดจะแตกนิดๆ(เครื่องผมเป็นอ่ะ) แต่ แต่ ใส่หูฟังขอบอกว่าเวิคสุดๆ ที่สำคัญหูฟังที่แถมมาเป็นแบบ In Ear (ตามรูป) เสียอย่างเดียวตั้งแบบรับอัตโนมัติไม่ได้ เพื่อคนขับรถแล้วไม่อยากกดรับ
-ปุ่มกด แรกๆไม่ถนัด มันจะพลาดไปโดนปุ่มอื่นบ่อยมาก แบบว่ามันไวจิงๆ พอใช้นานๆ ก็ OK
-ทัชสกีน ก็OK ไม่ช้าเกินไป ไวต่อการสัมผัส บางยี่ห่อกดแล้วมันช้ามากกว่าจะมา
-แบต ใช้น้อยจะอยู่ได้3-4วัน แต่ถ้าเปิดเพลง ถ่ายรูป ก็น่าจะอยู่ได้ไม่เกิน2วันโดยเฉพาะ ถ่ายรูป กินแบตมากๆ
ส่วนอื่นๆ อ่านเม้นที่ผ่านมาคงช่วยได้ในการตัดสินใจ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 10:31  

อยากทราบว่าใครเคยเจอปัญหาแบบผมมั่งอ่ะครับ คือผมใช้kf750มาได้เกือบสัปดาห์แล้วแต่ตอนนี้มีปัยหาเกิดขึ้นคือ ไม่สามารถชาทร์แบตได้ครับ โดยครั้งแรกที่เป็นคือเมื่อต่อสายชาทร์แล้วมันไม่ยอมชาทร์แล้วไปสีส้มที่ใช้ส่องเพื่อหาโฟกัสติดตลอดเลยแต่หน้าจอไม่ติดชาทร์ไม่ได้
ผมเลยถอดออกแกะแบตกับซิมออกแล้วใส่ใหม่แล้วชาทร์คราวนี้ได้
แต่มาวันนี้เช้ามาอยู่ๆเครื่องดับคาดว่าแบตจะหมด(แต่จริงๆผมว่ามันดับไปเองแบตไม่หมดเพราะก่อนน้าแบตยังเต็มอยู่เหลืออีก2ขีด)ผมเลยเสียบชาทร์คราวนี้นิ่งสนิทเลยครับไม่มีสัญญาณอะไรเลยนิ่งลองทำเหมือนครั้งที่แล้วถอดแบทถอดซิมแล้วใส่ใหม่ก็นิ่งเหมือนไฟไม่เข้า-*-
ไม่ทรายท่านใดเคยเจออาการอย่างนี้มั่งครับแล้วพอทราบวิธีแก้ไขป่าวครับ
ยังไงรบกวนมาแชร์ประสบการณกันนะครับเผื่อท่านใดเคยเจอปัญหานี้จะได้มาบอกหาทางแก้ไขกันนะครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 11:58  

อยากทราบว่าใครเคยเจอปัญหาแบบผมมั่งอ่ะครับ คือผมใช้kf750มาได้เกือบสัปดาห์แล้วแต่ตอนนี้มีปัยหาเกิดขึ้นคือ ไม่สามารถชาทร์แบตได้ครับ โดยครั้งแรกที่เป็นคือเมื่อต่อสายชาทร์แล้วมันไม่ยอมชาทร์แล้วไปสีส้มที่ใช้ส่องเพื่อหาโฟกัสติดตลอดเลยแต่หน้าจอไม่ติดชาทร์ไม่ได้
ผมเลยถอดออกแกะแบตกับซิมออกแล้วใส่ใหม่แล้วชาทร์คราวนี้ได้
แต่มาวันนี้เช้ามาอยู่ๆเครื่องดับคาดว่าแบตจะหมด(แต่จริงๆผมว่ามันดับไปเองแบตไม่หมดเพราะก่อนน้าแบตยังเต็มอยู่เหลืออีก2ขีด)ผมเลยเสียบชาทร์คราวนี้นิ่งสนิทเลยครับไม่มีสัญญาณอะไรเลยนิ่งลองทำเหมือนครั้งที่แล้วถอดแบทถอดซิมแล้วใส่ใหม่ก็นิ่งเหมือนไฟไม่เข้า-*-
ไม่ทรายท่านใดเคยเจออาการอย่างนี้มั่งครับแล้วพอทราบวิธีแก้ไขป่าวครับ
ยังไงรบกวนมาแชร์ประสบการณกันนะครับเผื่อท่านใดเคยเจอปัญหานี้จะได้มาบอกหาทางแก้ไขกันนะครับ
ขอบคุณครับ

ผมได้รับข่าวร้ายแล้วดิครับ โทรศัพผมเสียซะแล้วต้องเข้าสูนย์อย่างเดียวเลยช่างบอกว่าเครื่องช็อต เขาตรวจดูแล้วแบต สายชาทร์ อื่นๆไม่เสียไม่มีปัญหา ที่มีปัญหาคือตัวเครื่องเองคือตัวเครื่องข้างในมันช็อตเลยเสีย
เครื่องผมมันประกัน mobile Easy IEC คือไม่ทราบว่าใครพอทราบไหมครับว่าเครื่อซื้อมาไม่ถึงสัปดาห์เจอปัญหาแบบนี้มันสามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ป่ะครับเซ็งจิงๆเครื่องซื่อมาไม่ถึงสัปดาห์ต้องส่งซ่อม
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 13:30  

ถาม mobile Easy เลยครับ แต่ตามตู้ ปกติ 7 วันเปลี่ยนได้นะครับ

ผมซื้อที่ City phone ชั้น 4 MBK อ่ะ ราคา 14500

ผมเพิ่งซื้อมา 3 วันเอง กำลังงงกับการใช้งาน เพราะไม่ได้เปลี่ยนมือถือมา 5 ปีละ

ป.ล. ถามหน่อยครับ เวลาถ่ายรูปมัน zoom ไม่ได้เหรอ? กดปุ่ม + - แล้วมันไม่ซูมเลยอ่ะ
LiNLyN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 14:16  

ขอบคุณนะคะ ที่ถ่ายรูปมาให้ดูกัน

ว่าแต่ได้มาราคาที่ 14,000 ตั้งแต่ช่วงแรกๆๆเลยหรอคะ

ซื้อที่ไหนอ่าคะ? วันก่อนไปถามมาขาย 14,900

ไอเราก้อแอบดีใตว่า ถูกลงแล้วววววว

แต่ไม่นึกว่าจะมีถูกกว่านี้อีก
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 14:26  

ถามคนที่เป็นเจ้าของ LG KF750 Secret หน่อยครับ เวลา SYNC กับ PC มีปัญหาหรือเปล่า?
หลังจากลง LG PC Suit ไปแล้วเวลา connect กับ KF750 ปกติต้องไปที่ connectivity -> USB connection แล้วก็เลือก Mode ที่อยากจะเชื่อมต่อ สำหรับ mode storage และโหมดอื่นๆเชื่อมต่อได้ดี แต่พอเป็น data service มันกลับไม่ยอม connect ให้ มีแต่ข้องความฟ้องว่า please check your com port, due to idle screen บลา บลา บลา......

ต่อไม่ได้เลยครับ อยากจะ import ข้อมมูลเบอร์โทรจากเครื่องเก่ากว่า 300 เบอร์แน่ะ ให้เพิ่มเองไม่ไหวแน่ๆเลย

ตอนนี้ใครประสบปัญหานี้บ้างครับ หรือว่าไม่มีใครเป็นเลย ผมจะได้ไปเปลี่ยนเครื่อง เพราะว่าผมลองมาสามเครื่องแล้ว เป็นเหมือนกันหมดเลย กลุ้มจริงๆ

โทรไป call center เค้าก็บอกว่าครั้งแรก เค้าก็ต่อไม่ได้ แต่พอเปลี่ยน port ก็ต่อได้แล้ว เค้าเลยไม่รู้จะช่วยยังไง เฮ้อ~~~

ป.ล. แต่ผมชอบนะ เครื่องนี้ ลงตัวกับผมดี ยกเว้นเรื่อง operator logo นี่แหละ เอาออกไม่ได้ เซ็งมากๆ
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 14:53  

LiNLyN ผู้เขียน:
ขอบคุณนะคะ ที่ถ่ายรูปมาให้ดูกัน

ว่าแต่ได้มาราคาที่ 14,000 ตั้งแต่ช่วงแรกๆๆเลยหรอคะ

ซื้อที่ไหนอ่าคะ? วันก่อนไปถามมาขาย 14,900

ไอเราก้อแอบดีใตว่า ถูกลงแล้วววววว

ผมซื้อมาได้เกือบ 2เดือนแล้วครับ ซื้อที่มาบุญครอง ไปดูที่ศูนย์ Dtac ขาย14500 ร้านข้างนอกขาย14000-14300 แต่ประกันเครื่องศูนย์เหมือนกัน ตอนนี้ราคาขึ้นแหะ ยังงง เอาเป็นว่าตอนนี้ถ้าได้ราคา 14500 ก็ OK แล้วครับ ลองหาดูราคานี้มีแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Muaynaka เมื่อวันที่ 28 Aug 2008 14:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 14:56  

Dexterius ผู้เขียน:
ถาม mobile Easy เลยครับ แต่ตามตู้ ปกติ 7 วันเปลี่ยนได้นะครับ

ผมซื้อที่ City phone ชั้น 4 MBK อ่ะ ราคา 14500

ผมเพิ่งซื้อมา 3 วันเอง กำลังงงกับการใช้งาน เพราะไม่ได้เปลี่ยนมือถือมา 5 ปีละ

ป.ล. ถามหน่อยครับ เวลาถ่ายรูปมัน zoom ไม่ได้เหรอ? กดปุ่ม + - แล้วมันไม่ซูมเลยอ่ะ

ซูมได้นิครับ ของผมซูมได้ปกติ กดปุ่ม < > ข้างเครื่องมันก็ซูมนะ Confused
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 15:04  

ถามคนที่เป็นเจ้าของ LG KF750 Secret หน่อยครับ เวลา SYNC กับ PC มีปัญหาหรือเปล่า?
หลังจากลง LG PC Suit ไปแล้วเวลา connect กับ KF750 ปกติต้องไปที่ connectivity -> USB connection แล้วก็เลือก Mode ที่อยากจะเชื่อมต่อ สำหรับ mode storage และโหมดอื่นๆเชื่อมต่อได้ดี แต่พอเป็น data service มันกลับไม่ยอม connect ให้ มีแต่ข้องความฟ้องว่า please check your com port, due to idle screen บลา บลา บลา......

ต่อไม่ได้เลยครับ อยากจะ import ข้อมมูลเบอร์โทรจากเครื่องเก่ากว่า 300 เบอร์แน่ะ ให้เพิ่มเองไม่ไหวแน่ๆเลย

ตอนนี้ใครประสบปัญหานี้บ้างครับ หรือว่าไม่มีใครเป็นเลย ผมจะได้ไปเปลี่ยนเครื่อง เพราะว่าผมลองมาสามเครื่องแล้ว เป็นเหมือนกันหมดเลย กลุ้มจริงๆ

โทรไป call center เค้าก็บอกว่าครั้งแรก เค้าก็ต่อไม่ได้ แต่พอเปลี่ยน port ก็ต่อได้แล้ว เค้าเลยไม่รู้จะช่วยยังไง เฮ้อ~~~

ป.ล. แต่ผมชอบนะ เครื่องนี้ ลงตัวกับผมดี ยกเว้นเรื่อง operator logo นี่แหละ เอาออกไม่ได้ เซ็งมากๆ

ปัญหานี้เจอกันบ่อยครับ เครื่องผมซื้อครั้งแรกก็ไม่สามารถต่อ PC Suitได้ ต้องให้เครื่องหาอยู่นานพอสมควร แต่โดยส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้งานตรงนี้เท่าไหร่ ใช้แต่USBธรรมดา เลยไม่สัดทัดเรื่องนี้ ลองไปถามที่ www.lgmobilelover.com/club น่าจะมีผู้รู้ตอบได้นะครับ
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 19:19  

วันนี้ไปดูราคามาแล้ว ร้าน NASA มาบุญครอง ขาย 14,340 บาท
PkZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 19:57  

ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน มีร้านไหนดีๆแนะนำบ้างครับ จาปายซื้อแล้วๆๆ

แล้วตกลงโลโก้พวก ais dtac งี้ เอาออกไม่ได้จริงๆหรอครับ
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 21:51  

ขอคุณสำหรับชื่อเวบครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 10:28  

zoom ได้ค่ะ กดปุ่มด้านข้าง ปุ่มเดียวกับเร่ง และเบาเสียงนั้นแหละค่ะ

ลองกดใหม่ๆ Very Happy

แต่ไม่เข้าใจ รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอ แล้วมันมืดอ่ะ เซ็งมากเลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 10:34  

PkZ ผู้เขียน:
ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน มีร้านไหนดีๆแนะนำบ้างครับ จาปายซื้อแล้วๆๆ

แล้วตกลงโลโก้พวก ais dtac งี้ เอาออกไม่ได้จริงๆหรอครับ

เอาออกไมได้ค่ะ เราพยายามยามมาเดือนกว่า สุดท้าย ก็ไม่สามารถ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 10:39  

ไมไม่ลองย้ายชื่อ ทั้ง300 ชื่อจากเครื่องเก่า ลงซิมการ์ดก่อนอะคะ แล้วก็เอามาใส่ในเครื่องใหม่ ฮ่าๆๆ อันนี้แนะนำวิธีโลเทกนิดนึงนะ
คือก่อนจะเสียบสายยูเอสบีเข้ากะคอม ก็ให้มาเซตค่าที่ตัวโทรศัพท์ก่อน ว่าเราเลือกเชื่อมต่อโหมดไหน แล้วก็ค่อยเสียบสายยูเอสบีที่คอมนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 14:41  

Muaynaka ผู้เขียน:

ผมซื้อมาได้เกือบ 2เดือนแล้วครับ ซื้อที่มาบุญครอง ไปดูที่ศูนย์ Dtac ขาย14500 ร้านข้างนอกขาย14000-14300 แต่ประกันเครื่องศูนย์เหมือนกัน ตอนนี้ราคาขึ้นแหะ ยังงง เอาเป็นว่าตอนนี้ถ้าได้ราคา 14500 ก็ OK แล้วครับ ลองหาดูราคานี้มีแน่นอน

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้รอเปนสมาชิกซีเครทเหมือนกันค่ะ แต่กลัวเรื่องบริการหลังการขายนี่สิ

เพราะได้ข่าวว่าศูนย์น้อย อะไหล่ก้อแทบจะไม่มี

กลุ้มใจจริงๆๆค่ะ
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 17:09  

ไมไม่ลองย้ายชื่อ ทั้ง300 ชื่อจากเครื่องเก่า ลงซิมการ์ดก่อนอะคะ แล้วก็เอามาใส่ในเครื่องใหม่ ฮ่าๆๆ อันนี้แนะนำวิธีโลเทกนิดนึงนะ
คือก่อนจะเสียบสายยูเอสบีเข้ากะคอม ก็ให้มาเซตค่าที่ตัวโทรศัพท์ก่อน ว่าเราเลือกเชื่อมต่อโหมดไหน แล้วก็ค่อยเสียบสายยูเอสบีที่คอมนะคะ

ได้แล้วครับ คือตอนเสียบ ต้องปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องทั้งๆที่ยังเสียบสายอยู่ แล้วพอกด contact ก็จะหาเจอเองครับ งงอยู่ตั้งนาน

ส่วนย้ายลง Sim ไมได้อ่ะครับ ผมมีมากกว่า 300 contact แถมแต่ละเบอร์ยังสี เบอร์สองเบรอ์ สามเบอร์ก็มี ย้ายปุ๊บ หายหมดแหง แต่ก็ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องกล้องกด zoom ได้ละ ทำไมมวันก่อนไมได้ก็ไม่รู้
InimeG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 12:09  

กำลังตัดสินใจซื้ออะคับ แต่เลือกไม่ถูกว่าจะเอา Secret หรือ KC550 ดี

ราคาต่างกันประมาณ 5K

มีใครพอจะให้คำแนะนำได้มั่งคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 20:54  

InimeG ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจซื้ออะคับ แต่เลือกไม่ถูกว่าจะเอา Secret หรือ KC550 ดี

คุณลองถามใจตัวเองดีกว่าครับว่าชอบแบบไหน
ถ้าชอบดุดัน บึกบึน หุ่นนักกีฬา ก็KC550
ถ้าชอบสวยงาม เพรียวบาง ไฮโซ ก็KF750
ส่วนเรื่องคุณสมบัติฟังชันต่างๆโดยรวม ผมเชียKF750นะครับ
แล้วโดยส่วนตัวที่ใช้มาเกือบ3เดือน ผมว่าจุดเด่นของ KF750 นี้ งานเค้าดีจิงๆ วัสดุถือว่าดีมากครับ ผมไม่ใส่ปลอก ไม่ใส่แผ่นกันรอย ตกไป1ที ใช้แบบไม่ค่อยจะถนอมเท่าไหร่ แบบว่า ว่างๆไปเถอะ แอบโยนบ้างบางครั้ง ยังไม่มีรอย ตรงนี้ KCเทียบไม่ติดครับ
ส่วนกล่อง ใกล้เคียงกันมาก แต่ผมให้KC ดีกว่านิสนึงเรื่องของเลนส์ใช้ยี่ห่อดีกว่า
KF รองรับ 3G KC ไม่มี
KF เข้าดิสทอปนาน แบบว่ากด Cancel แล้วมันจะมาหน้าจอปกติช้าไปนิ ไม่ทันใจ อีกอย่างเปิดเครื่องนานโครตๆ เกือบ2นาทีกว่าจะใช้โทรศัพท์ได้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6863003/T6863003.html
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 00:02  

ถ้าวัดกันเรื่องกล้องอย่างเดียวเห็นที่ GSMArena บอกว่า Secret ดีกว่า KC550 นะครับ

แต่ KC550 มี image Stabilizer อ่ะ ส่วน Secret ไม่มี ถ้าอยู่ที่แสงน้อยแล้วมือไม่นิ่งนี่ โอกาศเบลอเยอะมากครับ ต้องนิ่งๆ จับศอกดีๆเลยหละเวลาถ่ายน่ะ Secret เรื่องกล้องแพ้ตรงนี้แหละ
NumberZero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 20:03  

รบกวนด้วยคนนะคับ คือ ซื้อเครื่องมาเดือนก่าๆ แย้ว ผมมีปัญหาคือเรื่อง บลูทูธ มานส่งไฟล์ไปเครื่องอื่นได้นะคับ แต่พอให้เครื่องอื่นส่งไฟล์เข้ามา ปรากฎว่ารับไม่ได้คับ มานขึ้นแต่ว่า การเชื่อมต่อถูกยกเลิก นะคับ ผมจะแก้ไขยังไงดี
kissaui
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : เล่นเกมก้อหนุกดี
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 11:28  

สนุกดีแปลกไปอีกแบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 23:33  

panglikhit ผู้เขียน:
ถ้าเล่นเกมกำลังเมามันส์ เขย่าแหลก
แล้วหลุดมือ จะเหลือกี่บาทครับ

ไม่เหลือสักบาทครับ อิอิ

เหลือเหมือนกันครับ (เหลือแต่ซาก)
BooK kUnG
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 07:57  

วิธีเล่นเกมส์สงสัยจะทำให้เครื่องเหลือราคากี่บาทนะถ้าหลุดมือ

อิอิ

ทำไม LG ส่งไฟล์ช้ามากเลย
ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 20:10  

พอดีพึ่งได้ LG มา อ่าค่ะ

อยาก รุ้ว่า เวลา จะเปี่ยน แบบ ปุ่ม ว่า ปุ่มขวา กดแลวไป เมนูนี้ ปุ่น ขึ้น ลง โปนแกรม ไหน รายงี้ เปี่ยน ตงไหนหอค๊ะ
หามา 2-3 วันแล้ว เนี่ย ยังม่ะเจอเลย

แล้ว ต่อ ยูเอส บีม่ะได้ อ่าค่ะ

มันม่ะ เชื่อ กัน

ทำไงดี ??? Crying or Very sad
อยากได้จิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 13:29  

อยากทราบว่า คุณภาพกล้องทั้งครามเร็วและความละเอียดในการถ่ายภาพ และ ถ่ายวีดีโอ ของรุ่นนี้ เทียบกับ KC550 กับ Viewty ทั้ง 3 รุ่นใครดีที่สุดครับช่วยเปรียบเทียบให้อย่างละเอียดหน่อยด้วยนะคราบ ขอบคุณมากๆคราบ
Muaynaka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 13:30  

ง่า ผู้เขียน:
พอดีพึ่งได้ LG มา อ่าค่ะ

อยาก รุ้ว่า เวลา จะเปี่ยน แบบ ปุ่ม ว่า ปุ่มขวา กดแลวไป เมนูนี้ ปุ่น ขึ้น ลง โปนแกรม ไหน รายงี้ เปี่ยน ตงไหนหอค๊ะ
หามา 2-3 วันแล้ว เนี่ย ยังม่ะเจอเลย

แล้ว ต่อ ยูเอส บีม่ะได้ อ่าค่ะ

ที่รู้มาเปลี่ยนปุ่มไม่ได้นะครับ มันกำหนดมาแบบนั้นเลย

ต่อUSB ผมเคยเป็นครับมันไม่เชื่อม ลองเปลี่ยนช่องUSBดูครับ ผมใช้USBด้านหน้าไม่เชื่อมเหมือนช่องมันหลวมๆ ต้องใช้ช่องด้านหลังลองดูนะครับ เพื่อเป็นแบบผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 16:49  

ง่า ผู้เขียน:

เรื่องการต่อ USB นี่ ค่อนข้างมีปัญหานะ ลองใช้วิธีอย่างที่ข้างบนว่าก็ได้ครับ คือลองเปลี่ยนช่องเสียบดู บางทีมันก็ได้ บางทีมันก็ไม่ได้

แต่ที่สำคัญอย่าลืมเข้าไปที่ connectivity แล้วก็เลือกโหมดในการเชื่อต่อที่ USB ด้วยครับ มันมี 4 โหมด เลือกโหมดด้วย

ปัญหาที่ผมเป็นอยู่ก็คือ มันเชื่อได้นะ LG Suit II ก็มองเห็น สำหรับโหมดอื่นอย่าง Mass Storage กับ Music มองเห็น แต่พอเข้าโหมด Contact เพื่อลงรายชื่อ back up รายชื่อ มันกลับฟ้องว่าเชื่อมไม่ได้ com port มันเป็นอะไรซักอย่างนี่แหละ

วิธีแก้นั้น ให้ลองทำตามนี้ดูครับ คือเสียบสายทิ้งไว้อย่างงั้นแหละครับ แล้วก็ปิดมือถือ เปิดเครื่องใหม่อีกที คราวนี้มันจะเชื่อมต่อได้สำเร็จครับ

หวังว่าจะพอช่วยได้สำหรับคนที่ต่อ contact กับ LG PC Suit II ไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 16:51  

อยากได้จิงๆ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า คุณภาพกล้องทั้งครามเร็วและความละเอียดในการถ่ายภาพ และ ถ่ายวีดีโอ ของรุ่นนี้ เทียบกับ KC550 กับ Viewty ทั้ง 3 รุ่นใครดีที่สุดครับช่วยเปรียบเทียบให้อย่างละเอียดหน่อยด้วยนะคราบ ขอบคุณมากๆคราบ

เท่าที่อ่านมาจากนอก คุณภาพของภาพ Secret มาอันดับหนึ่งครับ แต่ว่ามันไม่มี Image Stabilizer เหมือน KC 550 เวลาอยู่ที่มืดจึงต้องมือนิ่งพอสมควรทีเดียว ส่วน Viewty ก็ดีครับ แต่ว่ามันติดแดงที่ขอบๆของ object ถ้าไม่รำคาญก็ถือว่าโอเค แต่ตอนนี้ถ้าถ่ายในที่แจ้ง ผมยกให้ Secret ครับ
dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 16:53  

Paytong ผู้เขียน:
รุ้นนี้รองรับชุดหูฟังสเตอริโอหรือเปล่า

อ่านจาก Spec แล้วน่าจะได้นะครับ

โอ้ยเหนื่อย ตอบสามข้อรวดเลย... Mad
ธีระกร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ LG KF 750 ครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 11:29  

ไม่ทราบว่าท่านไหนสนใจจะขาย secret บ้างครับผมสนใจที่จะไปเอ็นดูต่อครับ กร 081-7026040
น้อง เหม่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห้อง LG KF750
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 12:10  

คนในกระทุ้ นี้ มีน้อยจัง หรือว่ามันไม่น่าสนใจ แต่ที่ ดูๆมา แล้ว คำตอบ ก้อ ใช้งานดี น่ะ วัสดุ ok เลย เข้าเรื่อง ดีกว่า วันนี้ มีคำถามไม่ กี่ ข้อ ค่ะ ช่วยๆ ตอบทีน่ะ กัลง ตัดสินใจ ชื้อ LG KF510 กับ LG KF750 อยู่เพราะ ดูแล้ว วัสดุ KF510 จะดีกว่า แต่ KF750 จะ ดีที่ มัตมิเดีย
ราคา ก็พอไรเรีย กัน ไม่มากไม่น้อยเท่ารัย ยังไง ช่วย ตัดสินใจทีน่ะ ค่ะ
1เล่น MV(VDO) กับรูปภาพ ใน แนวนอน แนวตั่ง แล้วมันเต็มจอหรือป่าว ค่า
2เปลี่ยนธีมได้หรือป่าว เห็นบางคนว่า ได้แต่ ธีมในเครือง อ่ะค่ะ
2.1แล้ว ไฟล์ นี้ (คือของธีม อ่ะ รับได้แบบไหนบาง) แบบสกุลไฟล์ อ่ะ สมุทว่าเปลียน ธีม อืนได้น่ะ เพราะ นู๋ ใช้SE อยู่ มัน ใช้ไฟล์ thm อย่างเดียว
2.2 แล้ว ไฟล์ ของ ธีม มีกี่ แบบ หรอ ที่เห็นๆมี thm กับ lnk แล้ว มัน มีกี่ไฟล์ กันหรอ
2.3 แล้ว ธีม ของ เครือง นี้ ใช้ ได้แบบไหน ไฟล์ อ่ะค่ะ
3ตกลงว่า LG KF750 อัดเสียง สทนาได้หรือป่าว
3.1 ถ้าได้จะมี เสียง สัญญาน ตูดๆๆ หรือป่าว
4แล้ว ระบบ สัญญาณ ลบ ออกจาก จอได้หรือป่าวอ่ะ ค่ะ
4.1ถ้าได้ จะต้องทำ ยังไง บาง อ่ะ ค่า บอกที
5แล้ว ชื่อ ของเครือง สามารถ ตั่ง เป็น ชื่อ อืนได้มะ แบบ SE หรือ NK อ่ะ ค่ะ
5.1ได้บอกที น่ะคะ
6การ ถ่านรูป เป็น แนว นอน หรือ แนว ตั่ง เห็นบอกถ่าย กัน แนว ตั่ง บางเวป แนว นอน งง
7สามารถ หนุมหน้าจอ ออโต้ได้ทุกเมนู หรือ บางเนนู กัน แน่หรอ
8หน้าจอสัมผัส นี ตกลงว่าได้ แค่บางเมนูใช้ไหม ค่ะ
9หน้าจอเป็น แบบ LG KF510 ช่าย หรือป่าว ค่ะ
10 แล้ว BT ตกลง ว่า เป็น คลาสไหนหรอ ค่ะ
11แล้ว ปรับ ความไว ของ ปุ่มได้ หรือป่าว บางเวปว่าได้ บางเวปว่าไมได้
11.1 ได้ กรุณา บอกที น่ะค่ะ
12 ตัวนี้ลงโปรแกรม ฆ่าไวรัสได้ไหม อ่ะค่ะ คือกัว โหลด หนัง(MV) แล้ว เครือง ติดไสรัส มาอ่ะ ถ้าได้ขอ เวป ที น่ะ แล้ว ลง ดิก ได้หรื่อป่าว (EN-TH+TH-EN) อาะคะ
13มีเวปโหลดโปรแกรม ฟรีๆ ไหมอ่ะ อิอิ ^ ^ ไวจะไปโหลด หนังฟังเพลง
14ของใน กล่องมี อะไรบางหรอ ถ้ามีรูปให้ดูด้วย ดีมากๆ เลย ค่ะ
15 สดท้ายนี้ รุ่นรหัด ลงท้าย ของLG หน่อย จิ ค่ะ อยากรุ้ ว่าเค้า เน้น อะไรมั่ง
เหมือน SE ตัว K เน้น กล่อง ตัว W เน้น เพลง อะไร ทำน่องเนี้ยอ่ะค่ะ
สุดท้าย ขอให้โชคดีน่ะค่ะ ทุกๆคน ที่ชอบตอบคำ ถามของ นู๋
นอน หลับ ฝันดีน่ะ ไป นอนละ บะบาย
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 17:52  

ถามเยอะมากเรย วันนี้ไม่ว่าง ไว้อีกสามวันมาดูใหม่นะ Razz
Nutch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 12:15  

ตอนนี้กำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง
LG KF750 กับ LG KF510 กับ LG KC550 กับ SS F480 อยู่ค่ะ
คุณสมบัติที่ต้องการคือ

1.กล้องชัด ภาพไม่แตก
2.ระบบเสียงดังๆ แต่ไม่ป๊อกแป๊ก
3.ทนทาน (ซุ่มซ่ามค่ะ ทำตกบ่อย)
4.แบตเตอรี่ใช้งานได้พอสมควร ไม่เสื่อมง่าย (เห็นคนใช้LGส่วนมากมีปัญหาเรื่องแบต)

ส่วนเรื่องดีไซน์ชอบทั้ง3แบบเลยค่ะ ยังงัยช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยนะคะ
ไม่ได้เปลี่ยนมือถือมาเกือบ4ปีและค่ะ เลยอยากตัดสินใจซื้อดีๆ เพราะไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อยๆ
จิงๆชอบเรื่องเสียงกับความทนทานของโมโต แต่ไม่มีดีไซน์ที่ชอบเลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นนะคะ :wink:
Nutch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อจากข้างบนค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 13:59  

อีก2ตัวที่ชอบก้อ LG KF350 กับ SS D980

แต่ยังไม่ทราบราคา และไม่รู้ว่าออกวางจำหน่ายรึยัง
ยังงัยก้อช่วยพิจารณาด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 15:59  

ขอตอบแต่ของ KF750 นะครับ ที่เห็นต่างแน่ๆคือเรื่องกล้องนะครับ KC510 มันสามล้าน มี image stabilizer KF750 มันห้าล้าน แต่ไม่มี image stabilizer

1เล่น MV(VDO) กับรูปภาพ ใน แนวนอน แนวตั่ง แล้วมันเต็มจอหรือป่าว ค่า
- เต็มครับ

2เปลี่ยนธีมได้หรือป่าว เห็นบางคนว่า ได้แต่ ธีมในเครือง อ่ะค่ะ
- มี theme เดียว ไม่ค่อยสวยด้วย

3ตกลงว่า LG KF750 อัดเสียง สทนาได้หรือป่าว
- ได้ครับ แต่พอกดอัด ฝั่งตรงข้ามจะได้ยินเสียงติ๊ดๆ ทุกๆ 4-5 วิ

4แล้ว ระบบ สัญญาณ ลบ ออกจาก จอได้หรือป่าวอ่ะ ค่ะ
- ถึงวันนี้ยังทำไม่ได้ครับ

5แล้ว ชื่อ ของเครือง สามารถ ตั่ง เป็น ชื่อ อืนได้มะ แบบ SE หรือ NK อ่ะ ค่ะ
- ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้ SE NK

6การ ถ่านรูป เป็น แนว นอน หรือ แนว ตั่ง เห็นบอกถ่าย กัน แนว ตั่ง บางเวป แนว นอน งง
- งงครับ ถ่ายรูป มันก็แนวไหนได้ทั้งนั้นแหละ แต่ถ้าพูดถึง menu มันเป็นแนวนอนอย่างเดียวครับ แนวตั้งไม่มี

7สามารถ หนุมหน้าจอ ออโต้ได้ทุกเมนู หรือ บางเนนู กัน แน่หรอ
- บางเมนูครับ

8หน้าจอสัมผัส นี ตกลงว่าได้ แค่บางเมนูใช้ไหม ค่ะ
- จริงๆ มันแยกกันใช้เป็น Mode ครับ เรียกว่า touch media ใช้กับเวลา เล่นเพลง ดูภาพ เล่นเกมส์ ดูเอกสาร ฟังวิทยุ แต่ทั้งหมดนี้ จะไม่ใช้ touch media ในการเข้าใช้งานก็ได้ คือเข้าจาก menu ดื้อๆเลย ก็ใช้ได้เเหมือนกัน แถมง่ายกว่าด้วยมั้ง

9หน้าจอเป็น แบบ LG KF510 ช่าย หรือป่าว ค่ะ
- ขนาด กับ resolution เท่ากัน แต่ทำด้วย Temperglass เหมือน secret หรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ

10 แล้ว BT ตกลง ว่า เป็น คลาสไหนหรอ ค่ะ
- เป็น v2.0 with A2DP ทั้งคู่

11แล้ว ปรับ ความไว ของ ปุ่มได้ หรือป่าว บางเวปว่าได้ บางเวปว่าไมได้
- ถ้าได้ก็ดีสิ

12 ตัวนี้ลงโปรแกรม ฆ่าไวรัสได้ไหม อ่ะค่ะ คือกัว โหลด หนัง(MV) แล้ว เครือง ติดไสรัส มาอ่ะ ถ้าได้ขอ เวป ที น่ะ แล้ว ลง ดิก ได้หรื่อป่าว (EN-TH+TH-EN) อาะคะ
- ม่ายรู้ มือถือติดไวรัสได้ด้วยเหรอ?

13มีเวปโหลดโปรแกรม ฟรีๆ ไหมอ่ะ อิอิ ^ ^ ไวจะไปโหลด หนังฟังเพลง
- มีเยอะแยะ บอกเบอร์มาจิ อิๆ

14ของใน กล่องมี อะไรบางหรอ ถ้ามีรูปให้ดูด้วย ดีมากๆ เลย ค่ะ
- ก็อุปกรณ์มาตรฐานแหละครับ WallCharge สายข้อมูล USB คู่มือ ดิสค์โปรแกรม สายห้อย LG มีด้านนึงไว้เช็ดจอ แต่กล่องทำมาหรูดี ดูดีมี Style

15 สดท้ายนี้ รุ่นรหัด ลงท้าย ของLG หน่อย จิ ค่ะ อยากรุ้ ว่าเค้า เน้น อะไรมั่ง
- ดูที่เวบ LG Thailand เลยครับ
dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 16:04  

Nutch ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง
LG KF750 กับ LG KF510 กับ LG KC550 กับ SS F480 อยู่ค่ะ
คุณสมบัติที่ต้องการคือ

1.กล้องชัด ภาพไม่แตก
2.ระบบเสียงดังๆ แต่ไม่ป๊อกแป๊ก
3.ทนทาน (ซุ่มซ่ามค่ะ ทำตกบ่อย)
4.แบตเตอรี่ใช้งานได้พอสมควร ไม่เสื่อมง่าย (เห็นคนใช้LGส่วนมากมีปัญหาเรื่องแบต)

ส่วนเรื่องดีไซน์ชอบทั้ง3แบบเลยค่ะ ยังงัยช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยนะคะ
ไม่ได้เปลี่ยนมือถือมาเกือบ4ปีและค่ะ เลยอยากตัดสินใจซื้อดีๆ เพราะไม่ค่อยได้เปลี่ยนบ่อยๆ
จิงๆชอบเรื่องเสียงกับความทนทานของโมโต แต่ไม่มีดีไซน์ที่ชอบเลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นนะคะ Wink

ขอตอบแต่ KF750 ละกัน

1 กล้องก็ชัดดีนะ ชัดมากด้วย
2 เสียงดังแค่พอควรครับ ไม่ดังมากๆๆๆๆ เปิดดังสุดมีแอบแตกอีกต่างหาก ถึงจะมี wqualizer ก็ใช่ว่าจะเพราะนะ เรื่องเสียงนี่ ธรรมดามากๆ แต่ก็ไมได้เลวร้ายอะไร
3 ทนไม๊นี่ไม่รู้ แต่เคยทำตกมาแล้ว ไสดล์ไปกับพื้นอย่างแรง ปรากฎว่าไม่พัง ไม่เป็นรอย ดูตามเวบสิครับ เค้าจะบอกว่า KF750 indestructible ฮ่าๆๆ
4 แบตถ้าชาร์จได้วันต่อวันก็ครทำครับ เพราะไม่ทนมาก อยู่ได้ประมาณวันครึ่องเอง ทางที่กีควรซื้อ wall charge ไว้เพิ่มเติมที่ที่ทำงานครับ ไม่ก็มีโอกาสก็เสียบ usb ซะ
dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 16:55  

dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 16:59  

แอบถ่าย ISBN

dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 17:01  

ถ่ายวิวนิดหน่อย

dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 17:02  

กิน pepper lunch ที่จามจุรีแสควร์

dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 17:03  

macro mode ใช้ยากนิดหน่อย แต่ก็ชัดดี

Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 02:55  

กล้อง ห้าล้าน Pixel อ่ะครับ ก็ได้แบบนี้เลย ไม่ได้ย่อ ไม่ได้ปรับครับ

แต่คนจะซื้อขอเตือนอย่าง กล้องอยู่ในที่สลัวหน่อยนี่ แย่มากๆ ทั้งภาพและ VDO มืดสุดๆ ทางที่ดีใช้ถ่ายตอนมีแดดจะแจ่มมากครับ ส่วน Flash mให้มาโง่มาก สาดกระจายขาวโพลน over จนไมได้รายละเอียดอะไรเลย
LiNLyN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 15:51  

เพื่อนๆๆจ๋า ลองเข้าไปอ่านที่ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6954317/T6954317.html

ดูน้า เมื่อกี้เราพิมแล้วมานหายหมดอ่า

จาบอกเพิ่มอีกหน่อยว่า เราโทไปถามกะจองกับ1175แล้วเค้าบอกเหลือ 13,361บาท(สำหรับลูกค้า โกลด์) เราก้องงเล็กน้อย เพราะในเว็บบอก 14,xxx

แต่ตอนนี้เราจองไปแล้วล่ะ เพื่อนๆๆที่อยากได้ลองดูนะ ใช้ได้แค่สิทธิ์เดียวต่อหนึ่งสมาชิกต่อหนึ่งเครื่องจ้า^^

หมดเขตสิ้นปีนี้น้า............
LiNLyN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 19:04  

เมื่อวานไปรับเครื่องมาแล้วค่ะ ขอแก้ไขราคาใหม่น้า 13,336 บาทจ้า ตอนนี้ลองเครื่องอยุ่ยังไม่ค่อยชำนาญเลย เมื่อคืน กะว่าจะลองเล่นดูซักหน่อย แต่แล้ว...งมหาแบตตั้งนาน 555 นึกว่ารุ่นนี้ไม่ต้องใช้แบต ตกใจหมดเลย สำหรับแอลจี ถือว่าเปนโทสับที่มีเมนูไม่หวือหวาเท่าไหร่ แต่ชอบเกมมากๆๆเลย แปลกใหม่ดี และดูรูปทรงการออกแบบและผลิตดูมีคลาสมากๆๆ
สไลด์ก้อไม่หลวม การประกอบนี่เราให้เต็มสิบเลยนะ เพื่อนๆๆลองดูน้า โครงการนี้ยังไม่หมดเขตจ้ะ
---IriS---
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 09:53  

อยากได้อะค่ะ ไปดูที่เค้าเปิดตัวที่เซ็นทรัล กำลังจะซื้ออยู่แล้ว (อารมณ์ชั่ววูบ) แต่ก็คิดว่าลองมาถามความเห็นคนอื่นดูดีกว่า

ถามพี่ ๆ ที่ออฟฟิศ มีคนบอกว่า LG ทำมือถือไม่ค่อยเวิร์ค ไม่ค่อยทน พี่เค้าใช้ Prada อยู่บอกว่าหน้าจอจิ้มไปเรื่อย ๆ แล้วจะจิ้มไม่ไป ต้องจิ้มแรง ๆ ทีแรกเรากลัวว่ามันจะ Sensitive เกินไป แต่ถ้าต้องจิ้มแรง ๆ ก็ไม่หนุกเหมือนกันเนอะ

ลังเล สับสนมาก ๆ แต่ที่อยากได้เพราะว่าราคามันไม่สูงจนเกินไป ลองไปดูรุ่นอื่นที่คนเค้าแนะนำกัน มันแพงมากกกก 25000 หรือ 30000 มันแพงไปเนอะ

แล้วอันนี้ก็กล้องห้าล้าน

คือสิ่งที่เราต้องการจากมือถือ 1 เครื่องคือ

1. กล้องถ่ายรูปแจ่ม ๆ (ไว้ถ่ายตัวเอง -*-)
2. ดีไซน์ของตัวเครื่อง
3. ความทนทาน (แบบว่าเราซุ่มซ่าม นี่เป็นสไลด์ก็แอบกลัวอยู่)
4. เสียงริงโทนใส ๆ ชัด ๆ ไม่แตก
5. ส่งเมสเสจภาษาไทยได้ (ตอนนี้ใช้ V3 ส่งไม่ได้ ไม่รู้ทำไม มีไทยให้พิมพ์ แต่พอกดส่ง มันเป็นหน้าจอว่างเปล่า งงมาก)
6. ราคาไม่เกิน 2 หมื่น

หลัก ๆ ก็เท่านี้แหละค่ะที่ต้องการ

เพื่อน ๆ คิดว่าเจ้า Secret ตัวนี้เหมาะกับเรามั๊ยคะ

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ
dexterrius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 12:59  

1. กล้องถ่ายรูปแจ่ม ๆ (ไว้ถ่ายตัวเอง -*-)
แจ่มครับ แต่ต้องมือนิ่งหน่อยนะ เพราะไม่มี Image Stabilizer ถ้ามืดหน่อยก็ถ่ายไม่ดีอีก ถึงจะมี flash แต่ก็ยังเบลอ ไม่เข้าใจว่าทำไม ส่วน flash ใช้ระยะมากกว่า 80ซม จากวัตถุ จะดีกว่า จ่อใกล้ๆนี่ ขาวโพลนทันที
2. ดีไซน์ของตัวเครื่อง
เต็มสิบได้สิบครับ
3. ความทนทาน (แบบว่าเราซุ่มซ่าม นี่เป็นสไลด์ก็แอบกลัวอยู่)
เคยทำตกไปที จากระดับ 1.20 เมตร ความเร็วประมาณ 10ก.ม.ต่อชั่วโมง แบบว่าใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อแล้วดันวิ่ง ตกลงมาฝาแบตกระเด็น แบตแยกจากตัวเครื่อง ฝาสไลด์
ออกมา โก่งเล็กน้อย ดันกลับเข้าไปไม่ได้
แต่พอกดลงไปดังแกร๊ก ก็หาย ตอนนี้ใช้ได้ดีไมมีอะไรผิดปกติ

4. เสียงริงโทนใส ๆ ชัด ๆ ไม่แตก
อันนี้ต้องทำใจครับ เต็มสิบ ได้ 6.5 ความเห็นส่วนตัวนะ ของแบบนี้ลองฟังเองดีกว่าครับ
5. ส่งเมสเสจภาษาไทยได้ (ตอนนี้ใช้ V3 ส่งไม่ได้ ไม่รู้ทำไม มีไทยให้พิมพ์ แต่พอกดส่ง มันเป็นหน้าจอว่างเปล่า งงมาก)
ส่งได้ 17 ภาษา รวมภาษาไทยครับ ไม่ต้องลงเพิ่มครับ
6. ราคาไม่เกิน 2 หมื่น
มีเพื่อนเป็น serenade ละแจ่มเลย ข้างบนเค้าบอกราคาไว้แล้ว
หลัก ๆ ก็เท่านี้แหละค่ะที่ต้องการ
แล้วรองๆล่ะ ไม่เอาด้วยเหรอ? Very Happy

เพื่อน ๆ คิดว่าเจ้า Secret ตัวนี้เหมาะกับเรามั๊ยคะ
อันนี้รบกวนส่งรูปว่าที่เจ้าของเครื่องมาดูก่อนครับ ไม่งั้นบอกไม่ถูก ฮ่าๆๆ (ล้อเล่นเน้อ)

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ[/quote]
LiNLyN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 15:29  

เรื่องดีไซน์กะความทนทานของวัสดุอุปกรณ์ที่เค้านำมาประกอบเนี่ย เราให้10เต็มเลยค่ะ

แต่เรื่องกล้องกะเมนูต่างๆเรายังก้ำกึ่งอยุ่ งงๆๆอยุ่ อาจจะเปนเพราะไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ก้อได้ค่ะ

อีกอย่าง เรื่องจอสัมผัส มันแค่นิดหน่อยเองค่ะ ไม่ได้สัมผัสทั้งหมด คือ เราต้องใช้การกดปุ่มช่วยด้วยน่ะค่ะ

เพราะฉะนั้นเรื่องการสัมผัส เราว่าไม่น่าจะมีปัญหานะ ติดอยุ่ที่ว่าบางครั้งมันงงๆๆ นึกว่ากดปุ่มเลยจิ้มซะแรง 555

ลองตัดสินใจดูอีกทีนะคะ แต่เรื่องเสียงเราว่าก้อเพราะดีค่ะ ฟังสบายๆๆดีแต่ไม่กังวาลเท่าโซนี่
fopkap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 21:37  

เรื่องดีไซน์กะความทนทานของวัสดุอุปกรณ์ที่เค้านำมาประกอบเนี่ย เราให้10เต็มเลยค่ะ

แต่เรื่องกล้องกะเมนูต่างๆเรายังก้ำกึ่งอยุ่ งงๆๆอยุ่ อาจจะเปนเพราะไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ก้อได้ค่ะ

อีกอย่าง เรื่องจอสัมผัส มันแค่นิดหน่อยเองค่ะ ไม่ได้สัมผัสทั้งหมด คือ เราต้องใช้การกดปุ่มช่วยด้วยน่ะค่ะ

เพราะฉะนั้นเรื่องการสัมผัส เราว่าไม่น่าจะมีปัญหานะ ติดอยุ่ที่ว่าบางครั้งมันงงๆๆ นึกว่ากดปุ่มเลยจิ้มซะแรง 555

ลองตัดสินใจดูอีกทีนะคะ แต่เรื่องเสียงเราว่าก้อเพราะดีค่ะ ฟังสบายๆๆดีแต่ไม่กังวาลเท่าโซนี่
รุ่นนี้ยังไงเราก็ไม่มีทางซื้อเป็นอันขาด ยังไงก็ไม่ซื้อ เพราะงบม่ายพอ ตอนนี้เพิ่งถอย KF 510 มา งามแต้ ๆ
silinium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 21:07  

ขอถามค่ะ
รหัส PIN ของรุ่น KF 750 คืออะไรอ่ะคะ
เพราะว่า เวลาจะลบ รายละเอียดบางอย่าง
ต้องใช้รหัส PIN อะค่ะ

ไม่ทราบว่า จะหาได้จากไหนคะ
ปล.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 19:58  

พอดีทำ มือถือ ตก อ่าค่า

แล้วมันฝืดๆๆ ไปเลยเวลาสไล้

ทำไงดีอ่าค๊า

ศูนย์ จะซ่อมได้ไม๊

หรือต้องป่อยไป.. Sad
thaneth_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 16:28  

silinium ผู้เขียน:
ขอถามค่ะ
รหัส PIN ของรุ่น KF 750 คืออะไรอ่ะคะ
เพราะว่า เวลาจะลบ รายละเอียดบางอย่าง

Pin มันมากะ Sim ไม่ใช่เหรอ? ไม่ใช่เครื่องนะ

อ้างถึง:
พอดีทำ มือถือ ตก อ่าค่า

แล้วมันฝืดๆๆ ไปเลยเวลาสไล้

ทำไงดีอ่าค๊า

ศูนย์ จะซ่อมได้ไม๊

หรือต้องป่อยไป..

ส่งศูนย์สิครับ
silinium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 20:10  

[quote="thaneth_t"]
silinium ผู้เขียน:
ขอถามค่ะ

Pin มันมากะ Sim ไม่ใช่เหรอ? ไม่ใช่เครื่องนะ

อ่า ที่เวลาเรา จะลบ
เวลาในการโทรอะค่ะ

เค้าจะให้ ใส่รหัสป้องกันอ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่า จะหาจากไหนคะ??
thaneth_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 14:10  

โทรถาม service provider เลยครับ ใช้ AIS ถาม AIS ใช้ DTAC ก็โทรหา DTAC อ่ะครับ
kid^_^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 15:31  

ก็สวยดีนะ Laughing
mayss
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ช่วยเลือก
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 14:08  

ช่วยเลือกรุ่นได้ไหมค่ะ ระหว่าง
ss u900 soul กับ LG kf750
ช่วยเลือกด้วยน่ะค่ะเราจะซื้ออ่า
เน้นกล้อง ชัดๆๆ

ขอบคุณค่ะที่ตอบ Rolling Eyes
thaneth_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 14:22  

กล้องชัดๆซื้อตระกูล KC ดีกว่าครับ เพราะมันมี Image Stabilizer
kudjiun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำมือถือกล้องชัด ๆ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 14:20  

อ้างถึง:
ช่วยเลือกรุ่นได้ไหมค่ะ ระหว่าง
ss u900 soul กับ LG kf750
ช่วยเลือกด้วยน่ะค่ะเราจะซื้ออ่า
เน้นกล้อง ชัดๆๆ

ขอบคุณค่ะที่ตอบ Rolling Eyes

อยากได้กล้้องชัด ๆ ที่ 5 ล้านเหมือนกันเลือก Motorola ZN5 ดีกว่าครับ ราคา 11,990 ดู review เรื่องความชัดของสีและภาพได้จากที่นี่

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7125820/T7125820.html#96
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 23:19  

รุ่นนี้มีแต่คนบอกว่ากล้องยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แฟลชที่ให้มาก้อช่วยอะไรไม่ได้เลย

แต่วัสดุอุปกรณ์ที่ประกอบเครื่องค่อน+ดีไซน์ ค่อนข้างจะดีทีเดียวเลยหละค่ะ Very Happy
tongyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 20:35  

ตอนนี้ไม่ทราบราคาทะไหร่ครับ ขอบคุณครับ
แดนน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถอยมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 13:11  

ไปถอยมาแล้วครับเมื่อวาน
12900 แถมหูฟัง Bluetooth ของ LG มาให้อันนึง (HBM-760 อันเท่าไรใครรู้ช่วยบอก)
พอดีรูด Paylite แบบผ่อนจ่าย 0% 6เดือนได้ก็เลยไม่ได้ไป MBK Laughing
ตอนแรกก็ไม่กะซื้อครับ กะไปเดินดูเล่นๆ ระหว่างรุ่น Nokia N79 กะ LG KC550 อีกรุ่นนึงที่มีกล้อง 5 ล้าน แบบว่าใจจริงอยากได้กล้อง 5 ล้าน

เดินไปเดินมา ไปถามร้านนึงที่มี LG KC550 (฿9900)
แต่มันดันมาเชียร LG รุ่น Secret มันบอกว่าพึ่งปรับราคาพอดี แถมใหม่เก่า...

งัดเอามาโชว์อีก พอดีไอ้เจ้าคนขายมันใช้รุ่นนี้พอดี มันงัดเอาของมันมา present ให้ดู
โอ้ว้าว หน้าตาตัวเครื่องดูดีได้ใจอยู่แล้ว แถมคนขายยังบอกว่า รุ่นนี้วัสดุดีกว่า หน้าจอและวัสดุรอบข้างกันลอย ฝากรอบรอบข้างทำมาจากวัสดุที่ใช้ทำกระโปรงรถ

ทันใดนั้นก็หยิบกุญแจขึ้นมา แล้วเอามาขุดหน้าจอให้ดูครับ
โอ้โดนทันทีเลยครับผม ไม่ใช่โดนเป็นรอยนะครับ แบบว่าโดนใจ ...โดยส่วนตัวผมเป็นคนที่ใช้ของไม่ระวังอยู่แล้ว มือถืออันเก่าก็เป็นรอยโคตรๆ ไอ้ครั้นถอยมือถือ body สวยๆมาใช้แล้วไปใส่ปลอกบดบังก็หมดกันพอดี ชุดแรกต้องถือว่า Present ผ่านเลยครับ

ต่อมาก็ให้เข้าไปดู menu อะไรต่างซึ่งเขา design มาได้สวยรับกับหน้าจอสีดำได้เป็นอย่างดี
ที่สำคัญผมว่าเขาเอาของจริงมาโชวให้ดูด้วยหละครับ
โดยเริ่มจาก ปุ่ม soft key บริเวณด้านล่าง ซึ่งใช้นิ้วสัมผัสก็ดูดีนะครับเวลาสัมผัสเครื่องมันจะสั่นนิดด้วย
แล้วก็โชว rotation ก็คือไอ้การพลิกไปพลิกมาที่ฮิตมาจาก IPhone นะแหละครับ
ต้องขอบอกว่ามันพลิกได้ไวดีครับ ไม่ค่อยหน่วง แต่... ไม่ค่อยสวยงามเท่าไรครับ คือมันพลิกไวจริงแต่มันกระพริบมาเลยครับ ไม่เหมือนรุ่นอื่นที่จะแถม animate ให้ด้วยแบบว่ามี zoom เข้า zoom ออก ให้ดูไหลลื่น

เสร็จแล้วก็โชว TouchMedia หรือระบบสัมผัสหน้าจอ
เริ่มจากต้องกดปุ่มด้านข้างก่อนเพื่อเข้า Mode Touch Media ก่อน
พอกดเสร็จแล้วจึงจะมี Menu ขึ้นมาให้เลือกห้ารายการ ต้องยอมรับนะครับว่าคนขายเขาเอาของจริงมาโชว์และ เขาก็ใชว์ได้ดีด้วย ใช้นิ้วจิ้มให้ดูแบบว่าไหลลื่นไม่ติดขัด
โชวการเลื่อนขึ้นเลื่อนลง ของรายชื่อเพลง โดยใช้นิ้วลากให้ดู

จากนั้นก็โชว์เกมส์ที่เล่นโดยการจับการเคลื่อนไหวของตัวเครื่อง

หลังจากนั้นก็โชว์อะไรให้ดูอีกสองสามอย่าง อย่างเช่น Google Map ซึ่งมี Icon แบบไม่ต้อง Install เพิ่ม ...ก็ OK นะครับ
ในตอนนั้น ผมก็รู้สึกได้ว่า แม้จะเป็นกล้อง 5 ล้านแต่คุณภาพที่ได้ต้องสู้กล้อง 5 ล้านรุ่นอีนไม่ได้แน่นอน ...คือรับรู้ได้จากรูปลักษณ์ภายนอกนะครับ เพราะด้วยลักษณะตัวเครื่องที่บางกว่ายี่ห้อหรือรุ่นอื่นที่มีกล้อง 5 ล้าน แถมยังไม่มีฝาปิดเลนส์มาให้อีก

การสัมผัสหน้าจอ และ การหมุนนั้นต้องขอบอกว่า ไม่ได้ใช้ได้กับทุก menu หรือทุกฟังชั่นนะครับ จะใช้ได้เฉพาะกับ menu หรือ function ที่กำหนดไว้แล้วเท่านั้น
แต่โดยส่วนตัวผมก็ถือว่ายอมรับได้นะครับ

สรุปว่าในที่สุดก็ถอยมาแล้วครับ ตอนนี้กำลังลองเล่นอยู่
ว่าแต่จะโอนรายการจากสมุดโทรศัพท์ในเครื่องเก่ามาลงเครื่องใหม่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ใครรู้ช่วยบอกด้วย
แดนน้อย2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมบอกไป
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 13:38  

ลืมบอกไปอีกอย่างครับ Cool
ไอ้เจ้าปุ่ม soft key มันใช้งานลำบากนิดนึงนะครับ เพราะตอนที่ใช้งานจริงกับตอนที่ present มันจะไม่เหมือนกัน...

ตอน present จะไม่ได้หันโทรศัพท์เข้าหาตัว และเวลาที่กดจะใช้นิ้วชี้กด ซึ่งแตกต่างจากตอนที่ใช้งานเอง ซึ่งจะหันโทรศัพท์เข้าหาตัว และจะใช้นิ้วโป้งกด...
มันยากตรงไหน คือเวลาที่กดปุ่ม soft key นะมันไม่ยากหรอกครับ แต่เวลาที่จะกดปุ่ม OK ที่อยู่ตรงกลางนี่นะสิครับ ค่อนข้างจะทำได้ยาก ...เพราะนิ้วโป้งมักจะไปโดนปุ่ม soft key ก่อนทำให้ menu มันเลื่อนไป

แล้วอีกอย่างนะครับ พอดีผมพูดแซวกันกับคนที่ไปซื้อด้วยกัน ว่ารุ่นนี้มันดีเนอะกันรอยขุดขีดหน้าจอก็สามารถเอามือเคาะเล่นได้ วัสดุรอบด้านก็กันรอยขุดขีดด้วย

เออ... แล้วถ้ามันหล่นหละ อืม... มันก็คงยังดูดีอยู่นะแหละ หน้าจอสวยงานไม่เป็นลอย แต่ว่าฝาหน้าไปทาง ฝาหลังไปทาง อิอิ๊ ถ้าเก็บมาประกอบแล้วเปิดติดก็ถือว่า OK นะครับ โชคดี Laughing
xxxxxxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายโทรศัพท์ค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2008 13:09  

ขายlg kf750 เครื่องศูนย์iec ที่เซ็นทรัลลาดพราว เครื่อง2เดือนค่ะ สภาพสวยมาก
ไม่มีรอยเลยอุปกรณ์ครบยกกล่อง ที่ขายเรพาะอยากเปลื่ยนไปใช้ f480 สีชมพู ใครมีเอามาแลกก็ได้นะ แล้วบวกเงินให้3000-4000 ตามตกลง ขอขายที่8900 มารับเองลดได้นิดหน่อยนะค่ะ
อยู่ หอการค้าค่ะ สนใจติดต่อ โอ๋ 089-5519828 089-6689106
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2008 23:20  

ไม่ทราบว่า ซื้อที่ไหนคะ ได้แถม bluetooth ด้วย ไปเดินๆดูมา ไม่มีแถมเลยค่ะ แล้ว LG ถ้ามีปัญหา ส่งซ่อมที่ไหนอ่ะคะ ขอบคุณค่ะ [/quote]
lazercera
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 11:28  

siam3g ผู้เขียน:
aoto333 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้การสไลด์เป็นไงบ้างครับ มันหลวมเหมือนของ โนเกียหรือปล่าวครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่เพิ่งซื้อมา LG ทั้ง KF600 และ KF750 ผมว่า LG Slide นั้นประกอบถือว่าดีเลยครับ (ลองไป test ดูได้ แนะว่าต้องลองกับตัวจริงนะครับ) ดีกว่า Nokia หลายๆรุ่นเลย ผมว่า LG ปีนี้ ตัว Mobile ทำได้ดีขึ้นเยอะมากเลยครับ เรื่องการสัมผัส ถ้าใช้แล้วชินรับลองว่าไม่ต่างกับปุ่ม 5 ทิศทางปกติเท่าไหร่เลย วัสดุก็ดี สรุปแล้ว LG ฟังก์ชั่นจะอยู่กลางๆ ไม่เลิศเลออะไรมากมาย แต่ถ้าคุณต้องการความแตกต่าง ไม่ว่าจะเป็นรูปร่าง วัสดุ การประกอบ รวมกระทั้งการสัมผัส ผมว่า LG ก็เป็นอีกทางเลือกนึงเลยนะครับ

ตอนนี้ LG ออกมา 3 รุ่น คือ KF 600, KF 700, KF750 แต่ละตัวความแตกต่างนั้นไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับความชอบ ต้องไปลองจับดู (ไม่ได้มาโปรโมท เพราะแต่ก่อนก็ไม่ได้ใช้ของ LG หรอก เพียงเห็นว่า LG ช่วงนี้เขาดีจริง ราคาไม่สูงมากจนจับไม่ได้ ผมเน้นการประกอบ แบบว่าต้องทนมือทน...ได้ครับ)

เห็นด้วยครับว่า งานประกอบ LG เนี๊ยบจริง
โดยเฉพาะ KF600 และ KF750 ให้ความรู้สึกที่ดีมาก เวลา slide
ส่วน KF510 ให้ความรู้สึก Solid มากครับ
lazercera
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2008 11:41  

InimeG ผู้เขียน:

ตอนนี้ต่างกันไม่เยอะแล้วครับ
ผมซื้อ Secret เมื่อวาน 11500 เอง
แดน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Panorama
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2008 22:40  

ใครใช้ mode panorama ถ่ายภาพเป้นบ้างอะช่วยสอนที
ผมลองถ่ายดูแล้วแบบ 3 เฟรม แต่มันไม่ออกมาเป็นรูป

ช่วยที

แล้วอีกเรื่องนึงเวลา batch หมด จะใช้สาย USB ชาร์จได้เป่า
ของผมชารจไม่ติด บางที่เสียบเข้าไปไฟแตงที่ข้างแฟลชมันติดค้างเลย
เป็นไรหรือเปล่า
แดน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องกลางคืนไม่ work
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2008 20:16  

กลับมา update ให้ครับ...
ได้ลองถ่ายรูปมาบ้างและครับ
สำหรับภาพที่ถ่ายกลางวัน ถือได้ว่าน่าพอใจเลยทีดีครับ
แต่สำหรับภาพที่ถ่ายกลางคืน... ยังห่างไกลครับ หรือว่าผมถ่ายไม่เป็นก็ไม่รู้
ผมก็ลองถ่ายแบบปรับ iso เป็น 800 แล้วนะครับ และก็ปรับ mode เป็น Night Short ด้วย
ก็ยังได้ภาพออกมาไม่ดี...

ลองใช้แฟลชดูภาพก็ออกมาก็ขาวจ้ามากๆ...

หรือว่ามันต้องปรับอย่างไรบ้างนะครับ ใครถ่ายเป็นลองเอามา post ให้ดูหน่อยสิครับ[/img]
KF750 Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2009 00:28  

แนะนำทริปการใช้งานสำหรับคนที่ใช้ KF750 อยู่ค่ะ

ปฏิเสธการรับสายที่ไม่อยากรับ
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=23&t=13479

ฟังเพลงแบบไร้ริงโทนรบกวน
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=23&t=12956

พิมพ์ภาษาเกาหลี
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=23&t=12041

ขอบคุณทริบดีๆจาก http://www.lgmobilelover.com ค่ะ
sparo69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปถอยมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2009 12:16  

แดนน้อย ผู้เขียน:
ไปถอยมาแล้วครับเมื่อวาน
12900 แถมหูฟัง Bluetooth ของ LG มาให้อันนึง (HBM-760 อันเท่าไรใครรู้ช่วยบอก)
พอดีรูด Paylite แบบผ่อนจ่าย 0% 6เดือนได้ก็เลยไม่ได้ไป MBK Laughing
ตอนแรกก็ไม่กะซื้อครับ กะไปเดินดูเล่นๆ ระหว่างรุ่น Nokia N79 กะ LG KC550 อีกรุ่นนึงที่มีกล้อง 5 ล้าน แบบว่าใจจริงอยากได้กล้อง 5 ล้าน

เดินไปเดินมา ไปถามร้านนึงที่มี LG KC550 (฿9900)
แต่มันดันมาเชียร LG รุ่น Secret มันบอกว่าพึ่งปรับราคาพอดี แถมใหม่เก่า...

งัดเอามาโชว์อีก พอดีไอ้เจ้าคนขายมันใช้รุ่นนี้พอดี มันงัดเอาของมันมา present ให้ดู
โอ้ว้าว หน้าตาตัวเครื่องดูดีได้ใจอยู่แล้ว แถมคนขายยังบอกว่า รุ่นนี้วัสดุดีกว่า หน้าจอและวัสดุรอบข้างกันลอย ฝากรอบรอบข้างทำมาจากวัสดุที่ใช้ทำกระโปรงรถ

ทันใดนั้นก็หยิบกุญแจขึ้นมา แล้วเอามาขุดหน้าจอให้ดูครับ
โอ้โดนทันทีเลยครับผม ไม่ใช่โดนเป็นรอยนะครับ แบบว่าโดนใจ ...โดยส่วนตัวผมเป็นคนที่ใช้ของไม่ระวังอยู่แล้ว มือถืออันเก่าก็เป็นรอยโคตรๆ ไอ้ครั้นถอยมือถือ body สวยๆมาใช้แล้วไปใส่ปลอกบดบังก็หมดกันพอดี ชุดแรกต้องถือว่า Present ผ่านเลยครับ

ต่อมาก็ให้เข้าไปดู menu อะไรต่างซึ่งเขา design มาได้สวยรับกับหน้าจอสีดำได้เป็นอย่างดี
ที่สำคัญผมว่าเขาเอาของจริงมาโชวให้ดูด้วยหละครับ
โดยเริ่มจาก ปุ่ม soft key บริเวณด้านล่าง ซึ่งใช้นิ้วสัมผัสก็ดูดีนะครับเวลาสัมผัสเครื่องมันจะสั่นนิดด้วย
แล้วก็โชว rotation ก็คือไอ้การพลิกไปพลิกมาที่ฮิตมาจาก IPhone นะแหละครับ
ต้องขอบอกว่ามันพลิกได้ไวดีครับ ไม่ค่อยหน่วง แต่... ไม่ค่อยสวยงามเท่าไรครับ คือมันพลิกไวจริงแต่มันกระพริบมาเลยครับ ไม่เหมือนรุ่นอื่นที่จะแถม animate ให้ด้วยแบบว่ามี zoom เข้า zoom ออก ให้ดูไหลลื่น

เสร็จแล้วก็โชว TouchMedia หรือระบบสัมผัสหน้าจอ
เริ่มจากต้องกดปุ่มด้านข้างก่อนเพื่อเข้า Mode Touch Media ก่อน
พอกดเสร็จแล้วจึงจะมี Menu ขึ้นมาให้เลือกห้ารายการ ต้องยอมรับนะครับว่าคนขายเขาเอาของจริงมาโชว์และ เขาก็ใชว์ได้ดีด้วย ใช้นิ้วจิ้มให้ดูแบบว่าไหลลื่นไม่ติดขัด
โชวการเลื่อนขึ้นเลื่อนลง ของรายชื่อเพลง โดยใช้นิ้วลากให้ดู

จากนั้นก็โชว์เกมส์ที่เล่นโดยการจับการเคลื่อนไหวของตัวเครื่อง

หลังจากนั้นก็โชว์อะไรให้ดูอีกสองสามอย่าง อย่างเช่น Google Map ซึ่งมี Icon แบบไม่ต้อง Install เพิ่ม ...ก็ OK นะครับ
ในตอนนั้น ผมก็รู้สึกได้ว่า แม้จะเป็นกล้อง 5 ล้านแต่คุณภาพที่ได้ต้องสู้กล้อง 5 ล้านรุ่นอีนไม่ได้แน่นอน ...คือรับรู้ได้จากรูปลักษณ์ภายนอกนะครับ เพราะด้วยลักษณะตัวเครื่องที่บางกว่ายี่ห้อหรือรุ่นอื่นที่มีกล้อง 5 ล้าน แถมยังไม่มีฝาปิดเลนส์มาให้อีก

การสัมผัสหน้าจอ และ การหมุนนั้นต้องขอบอกว่า ไม่ได้ใช้ได้กับทุก menu หรือทุกฟังชั่นนะครับ จะใช้ได้เฉพาะกับ menu หรือ function ที่กำหนดไว้แล้วเท่านั้น
แต่โดยส่วนตัวผมก็ถือว่ายอมรับได้นะครับ

สรุปว่าในที่สุดก็ถอยมาแล้วครับ ตอนนี้กำลังลองเล่นอยู่
ว่าแต่จะโอนรายการจากสมุดโทรศัพท์ในเครื่องเก่ามาลงเครื่องใหม่ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ใครรู้ช่วยบอกด้วย

ไม่ทราบซื้อที่ไหนหรอคับ???

พอดีมือถือหายอยากได้ใหม่ แต่ไม่มีที่ไหนได้ลองเครื่องจริงเรยอ่ะคับ แล้วก้ออยากได้บลูธูท
ด้วย

ขอบคุนมากคับ
PatZii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2009 08:02  

รบกวนถามนะคะ KF750 นี่สามารถบันทึกเสียงตอนคุยได้มั้ยคะ

แล้วจะมีเสียงติ๊ดๆ ป่าว

แล้วจะมีสีอื่นมั้ยคะ

แล้วโหลดเกมส์หรือดิกฯได้มั้ย

แล้วอ่านไฟล์เอกสาร พวก pdf, txt, doc ได้ป่าว

ปล...โทษทีนะ แล้วเยอะไปหน่อยแหะแหะ ยังไงก้อช่วยตอบด้วยนะคะ จะไปซื้อมือถือในงาน TME ปลายเดือนนี้แหละ เพราะเครื่องเก่าหายอ่ะค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad

เอ้อออ ,,,อิกข้อนึงคือชั่งใจระหว่าง G400 กะ LG KF750secret อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าเครื่องไหนดีอ่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุนมากๆค่ะ
Pitt750
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย KF750 Secretครับ
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2009 15:57  

LG KF750 Secret (Black Label Series) เพิ่งซื้อมาจากประเทศสิงค์โปร์ เมื่อวันที่ 3 กุมภา 2009 (มีเมนูภาษาไทย) สภาพใหม่มาก อุปกรณ์ครบยังไม่ได้แกะ

ซีลที่โทรศัพท์ก็ยังไม่ได้เอาออก ต้องการขายราคา 9500 บาท นัดดูได้ที่โลตัส นวนคร โลตัสรังสิต หรือที่ ฟิวเจอร์รังสิต โทร 081458 8718 ครับ
On the Moon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG KF 750 secret
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 11:30  

เพิ่งซื้อในงาน Mobile EXpro วันที่ 1กพ. นี้ ราคา 11,000 ร้านJaymart ขายต่อราคา 9500 บาท เพราะอยากได้ Nokia 5800 โทร 089 6846670 แถวราม2
manavasa
Year's Star

จังหวัด: กรุงเพทพมหานคร
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ...รบกวนด้วยคับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 14:27  

กรอบลอกคับใช้มา4-5เดือนเองลอกแล้วอะคับ ลอกเยอะแบบน่าเกียดอะคับ สามารถเคลมได้ป่าวคับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบึว่าแนะนำด้วยคับ
แดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแต่รูปจูบไม่หอมครับ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 10:51  

Wink ใช้มาแล้วประมาณ 3 เดือนมั๊ง ยังผ่อนไม่หมดเลย
แบตห่วย
ไม่เคยใช้ไม่รู้ครับ พอมาใช้แล้วถึงรู้ว่า LG แบตห่วยจริงๆ นอกจากอายุต่อการชารจหนึ่งครั้งสั้นแล้ว เวลาที่เหลือขีดเดียว ไม่ทันได้ตั้งตัวเลยครับ ใช้ได้ไม่ถึง 10 นาทีดับเลยครับ
>>พอไปคุยกับคนอื่น เขาก็จะบอกในทำนองเดียวกันว่า LG แบตห่วย
นึกในใจทำไมไม่บอกแต่แรก... หรือว่าตอนแรกอาจจะบอกแล้วไม่ฟัง
หน่วงเหนี่ยว
ระบบสัมผัสค่อนข้างจะหน่วงเลยหละ ตอนที่เราไปลองกดเล่น เราจะค่อยๆจิ้มค่อยๆกด มันก็จะตอบสนองเราได้ทัน เป็นที่หน้าพอใจ... เราก็ไม่ได้หวังจะให้มันตอบสนองปุ๊บปั๊บทันที
แต่พอเวลามาใช้งานจริง มันไม่เซริฟนีดครับ กดแล้วมันไม่ค่อยไป พอถึงตอนมันจะไปมันก็ไป 2,3 เสต็ปเลยครับ ตอนลองเล่นที่ร้านกับตอนใช้จริงมันจะมีความแตกต่างกันครับ ต้องเจอกับตัวเองจึงจะรู้ครับ
ข้างนอกเจ๋งข้างในเจ๊ง
วัสดุด้านนอกดูดีสวยงามคงทน ตอนนั้นเราคิดในใจว่านี่แหละตอบโจทย์เราเลย ที่เป็นคนไม่ค่อยระวังของทำให้โทรศัพท์เป็นรอยดูไม่สวยงาม... ก็เลย OK ตัดสินใจซื้อโดยไม่ได้สนใจถึงความคงทนภายใน ...อย่างว่าครับ ใช้ไปได้ไม่เท่าไร ก็เจอว่ามันเริ่มช็อต เครื่องมันจะกดปุ่ม soft key ด้านขวามือเองอยู่เรื่อย บังเอิญว่าปุ่มนั้นมันตรงกับ menu contact กับ ปุ่ม cancel
เลยไม่ได้ทำให้ข้อมูลเสียหายอะไร แต่มันจะรำคาญ ตอนที่กดไป menu อื่นๆ ...มันก็คอยจะกด cancel ทิ้ง
ตอนนี้หนักๆเข้า ปุ่มนี้ไม่ทำงานเลยครับ รอเอาไปซ่อม
คารบอนไฟเบอร์กระโปงรถ
ตอนที่เขาโฆษณาขายเขาบอกว่า ฝาหลังเป็น คาร์บอนไฟเบอร์ที่เป็นวัสดุประเภทเดียวที่ใช้ทำฝากระโปงรถ(ถ้าชื่ออังกฤษผิดขอโทษด้วย) ซึ่งกันลอยขุดขีดได้ดี
เราก็ไม่ได้หวังว่าจะให้มันกันลอยได้ร้อยเปอร์เซ็น แต่ก็เอาหละมันก็หน้าจะดีกว่ายี่ห้ออื่นหละน่าเขาถึงได้มาเคลมว่าของเขาใช้ของดี
...ผมก็วางโทรศัพท์ไว้ทั่วไปโต๊ะทำงาน หัวเตียง ผลปรากฎว่ามันก็เป็นลอยแบบทั่วไปเหมือนกัน

สรุป
ข้อหนึ่งกับข้อสอง เป็นอะไรที่คุณจะต้องเจอแน่แน่หากจะตัดสินใจใช้รุ่นนี้
แต่ข้อสาม ผมอาจจะดวงซวยเอง เจอเครื่องที่ไม่ดี
ส่วนข้อ 4 ก็แล้วแต่ทัศนคติของใครของมันซึ่งในส่วนตัวผมรู้สึกผิดหวัง
manavasa
Year's Star

จังหวัด: กรุงเพทพมหานคร
หัวข้อ : ใช่คับผิดหวังกับรุ่นนี้มาก
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 22:17  

ใช่คับผิดหวังกับรุ่นนี้มาก ผมใช้ตัวแรกคือ วิวตี้ ก็โอเคคับใช้ดีเลยชอบ LG ก็เลลยมาซื้อตัวนี้ใช้อีกเห็นบอกว่าหรู ใช้วัสดุดีมาก แต่....ไม่ใช่เลย สี่เดือนกรอบลอกแล้ว ลอกแบบค่อยลอกจนแบบปัจจุบันตอนนี้ น่าเกียดมาก ว่าจะขายต่อเลยขายไม่ได้เลย ไม่รู้จะเคลมได้รึป่าว ..ผิดหวังกับรุ่นนี้มากๆไม่สมกับที่โฆษณาเลย ..ฟ้อง ถ้าเคลมไม่ได้ฟ้อง สคบ ได้ป่าวนี่5555
sparo69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 07:11  

คือเราก้อเปนคนนึงที่ใช้รุ่นนี้อยุอ่ะนะ 3 เดิอนแระ ขอออกความเหนหน่อยนึงนะ

บอกก่อนว่าเปนความเหนส่วนตัวนะค้าบบบ อย่างแรกเรื่องแบตฯ อันนี้ก่อนซื้อเราก้อรู้อยุ

แล้วว่าแบตฯ secret มีประจุเท่าไหร่ สามารถคำนวนได้เรยว่าควรใช้ยังไง ยอมรับจิงๆว่า

ไอตอนแบตเหลือ 1 ขีดแล้วหมดเร็วเว่อ แต่ตอน3 ขีดอ่ะนานจิง เรื่องนี้ เราไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่ เพราะถ้าเหลือ 2 ขีดเราก้อชาร์จแล้ว ไม่ปลอยไว้หรอก

หรือจะเรื่องหน่วง อันนี้จิง ไม่เถียง บางครั้งรีบๆ ก้อหงุดหงิดเหมือนกัน แต่พอชินแล้วก้อจะรุจังหวะ

ส่วนเรื่องอื่น ก้อแล้วแต่บุญแต่กรรมด้วยล่ะนะ ว่าจะได้เครื่องดีรึป่าว ถ้าไม่ดีก้อรีบไปเปลี่ยนซะ

อย่าปล่อยไว้ ของเราฝาหลังเคลื่อนๆ เราก้อไปเปลี่ยนเรย เฉพาะฝาหลังอ่ะ

สรุปก้อคือ เราพอใจเครื่องนี้มาก เรยอยากแสดงความเหนนิดหน่อยอ่ะนะ

สำหรับคนที่สนใจนะ เราจะไม่เชียไรมากมายหรอก แค่คุณลองดูแล้ว คุณชอบ ก้อซื้อเรย

หรือจะลองเล่นก่อนก้อได้ มีปัญหาอะไรก้อไปถามที่ http://www.lgmobilelover.com/ ได้นะ สมาชิก LG อยุที่นั่นกันอ่ะ
tulip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีหรือไม่
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 15:52  

เห็นเค้าว่ามันดึงข้อมูลจาก Card ออกมาอ่านทันทีไม่ได้จริงหรือเปล่าครับ
กะจะใช้เหมือนกันนะรุ่นนี้ จากที่บอกว่าวัสดุดีมากๆ แต่ได้อ่านแล้วก็นะ ไม่น่าเลย

จะลองใช้รุ่น KF 350 (ไอติม) ไม่รู้จะดีกว่าไหม แต่มันเป็นฝาพับจำลำบากกว่าสไลด์หน่อย
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย lg kf750 ซีเคร็ด เครื่องศูนย์ อายุ 1 วันเท่านั้น
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 10:52  

ต้องการขาย lg kf750 ซีเคร็ด เครื่องศูนย์ อายุ 1 วันเท่านั้น ซื้อจากศูนย์ i-mobile มาราคา 8900 อุปกรณ์ยังอยู่ในกล่อง ไม่ได้ใช้เลย (ใช้ไม่ถนัดเลยขายครับ) ให้ mem 2 gb ต้องการขาย 6500 บาท มารับของเองนะครับ สนใจติดต่อ 0839275389
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 21:28  

พรุ่งนี้จะไปซื้อมือ1
ไม่ซื้อกับนายหรอก
ช่วยด้วย !
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 18:57  

หูฟังผมหายอ่าครับ

ช่วยตอบหน่อย ว่าต้องไปซื้อที่ไหน

เพราะว่า ผมหามาหลายที่แล้ว ไม่มีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สวยแต่รูปจูบไม่หอมครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 19:04  

แดน ผู้เขียน:
Wink ใช้มาแล้วประมาณ 3 เดือนมั๊ง ยังผ่อนไม่หมดเลย
แบตห่วย
ไม่เคยใช้ไม่รู้ครับ พอมาใช้แล้วถึงรู้ว่า LG แบตห่วยจริงๆ นอกจากอายุต่อการชารจหนึ่งครั้งสั้นแล้ว เวลาที่เหลือขีดเดียว ไม่ทันได้ตั้งตัวเลยครับ ใช้ได้ไม่ถึง 10 นาทีดับเลยครับ
>>พอไปคุยกับคนอื่น เขาก็จะบอกในทำนองเดียวกันว่า LG แบตห่วย
นึกในใจทำไมไม่บอกแต่แรก... หรือว่าตอนแรกอาจจะบอกแล้วไม่ฟัง
หน่วงเหนี่ยว
ระบบสัมผัสค่อนข้างจะหน่วงเลยหละ ตอนที่เราไปลองกดเล่น เราจะค่อยๆจิ้มค่อยๆกด มันก็จะตอบสนองเราได้ทัน เป็นที่หน้าพอใจ... เราก็ไม่ได้หวังจะให้มันตอบสนองปุ๊บปั๊บทันที
แต่พอเวลามาใช้งานจริง มันไม่เซริฟนีดครับ กดแล้วมันไม่ค่อยไป พอถึงตอนมันจะไปมันก็ไป 2,3 เสต็ปเลยครับ ตอนลองเล่นที่ร้านกับตอนใช้จริงมันจะมีความแตกต่างกันครับ ต้องเจอกับตัวเองจึงจะรู้ครับ
ข้างนอกเจ๋งข้างในเจ๊ง
วัสดุด้านนอกดูดีสวยงามคงทน ตอนนั้นเราคิดในใจว่านี่แหละตอบโจทย์เราเลย ที่เป็นคนไม่ค่อยระวังของทำให้โทรศัพท์เป็นรอยดูไม่สวยงาม... ก็เลย OK ตัดสินใจซื้อโดยไม่ได้สนใจถึงความคงทนภายใน ...อย่างว่าครับ ใช้ไปได้ไม่เท่าไร ก็เจอว่ามันเริ่มช็อต เครื่องมันจะกดปุ่ม soft key ด้านขวามือเองอยู่เรื่อย บังเอิญว่าปุ่มนั้นมันตรงกับ menu contact กับ ปุ่ม cancel
เลยไม่ได้ทำให้ข้อมูลเสียหายอะไร แต่มันจะรำคาญ ตอนที่กดไป menu อื่นๆ ...มันก็คอยจะกด cancel ทิ้ง
ตอนนี้หนักๆเข้า ปุ่มนี้ไม่ทำงานเลยครับ รอเอาไปซ่อม
คารบอนไฟเบอร์กระโปงรถ
ตอนที่เขาโฆษณาขายเขาบอกว่า ฝาหลังเป็น คาร์บอนไฟเบอร์ที่เป็นวัสดุประเภทเดียวที่ใช้ทำฝากระโปงรถ(ถ้าชื่ออังกฤษผิดขอโทษด้วย) ซึ่งกันลอยขุดขีดได้ดี
เราก็ไม่ได้หวังว่าจะให้มันกันลอยได้ร้อยเปอร์เซ็น แต่ก็เอาหละมันก็หน้าจะดีกว่ายี่ห้ออื่นหละน่าเขาถึงได้มาเคลมว่าของเขาใช้ของดี
...ผมก็วางโทรศัพท์ไว้ทั่วไปโต๊ะทำงาน หัวเตียง ผลปรากฎว่ามันก็เป็นลอยแบบทั่วไปเหมือนกัน

สรุป
ข้อหนึ่งกับข้อสอง เป็นอะไรที่คุณจะต้องเจอแน่แน่หากจะตัดสินใจใช้รุ่นนี้
แต่ข้อสาม ผมอาจจะดวงซวยเอง เจอเครื่องที่ไม่ดี
ส่วนข้อ 4 ก็แล้วแต่ทัศนคติของใครของมันซึ่งในส่วนตัวผมรู้สึกผิดหวัง

คุณซื้อที่ไหนหรอครับ

เป็นเครื่อง มือถือ รีเมดเป็นมือหนึ่งรึเปล่า

คุณเชื่อมั้ย ตอนนี้ รุ่นนี้ ถ้าอยู่ในศูนย์จริงๆ

ราคายังหลักหมื่นอยู่เลยครับ

ผมใช้มา ตั้งแต่มันเริ่มขายแรกๆ การใช้งานมันก็ยังปกติ ไม่เคยเข้าศูนย์เลย

เครื่องตกลงพื้นเป็นสิบรอบแล้ว แค่ฟิล์มเป็นรอย หน้าจอไม่ได้เป็นอะไรเลย

เครื่องก็ไม่ดับ ดับเฉพาะตอนแบตหมด
ทิวลิป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 12:30  

ขอรบกวนถามความเห็นจากผู้เคยใช้

1. มันลอกจริงหรือเปล่า (ข้างหน้าขอบสีเงินๆ + ฝาหลัง ตรงไหนมันลอกกันแน่)

ผมกะจะซื้อเหมือนกันครับ เห็นว่ามันทำจากวัสดุชิ้นดี (ดีเท่า Moto V3 หรือเปล่าครับ)
ถ้าซื้อมาแล้วสีลอกก็ไม่ไหวครับ เพราะจะซื้อ เพราะที่มันไม่ลอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 13:34  

ทิวลิป ผู้เขียน:
ขอรบกวนถามความเห็นจากผู้เคยใช้

1. มันลอกจริงหรือเปล่า (ข้างหน้าขอบสีเงินๆ + ฝาหลัง ตรงไหนมันลอกกันแน่)

ผมกะจะซื้อเหมือนกันครับ เห็นว่ามันทำจากวัสดุชิ้นดี (ดีเท่า Moto V3 หรือเปล่าครับ)
ถ้าซื้อมาแล้วสีลอกก็ไม่ไหวครับ เพราะจะซื้อ เพราะที่มันไม่ลอก

เราก็ใช้มานานแล้ว ไม่เห็นลอก แต่จะเป็นลอยนิ้วมือง่าย

ต้องคอยเช็ด เราว่าถ้าเราเช็ดทุกวัน เหงื่อจากมือเราคงไม่ทันได้กัดหลอก

และเปอร์เซ็นในการลอกคงน้อยลง

แล้วก็ใส่โทนศัพท์ในซองที่ข้างในบุกำมะหยี่นะ

สุดยอดไม่เป็นลอยเลย

แล้วส่วนเรื่องแบตอ่ะ แอลจีมีวิธีชาร์ตที่ถูกต้องด้วยนะ ไปที่เว็บ แอลจีโมบายเลิฟเวอร์สิ

มีแต่คนว่าแบตหมดเร็ว เราคุยกะแฟนทั้งวัน เกือบทุกชั่วโมง ครั้งละประมาณ 10-20 นาที

อยู่ได้ 2วัน ถ้าไม่ค่อยได้คุย 3 วัน ฟังเพลงเล่นเกมส์กะอยู่ได้ 2วัน

ไสลด์ก็แน่นไม่หลวม ไม่งึกงัง

ลูกเล่นก็ดี เราต้องทำความเข้าใจจากคู่มือก่อน แล้วเราจะสนุกกับมัน

ไม่ใช่เอะอะทำยังงี้ไม่ได้ ปรับตรงนี้ไม่ได้ ไม่ดีเลย เราต้องเข้าใจเค้าก่อนสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 13:36  

ทิวลิป ผู้เขียน:

เราก็ใช้มานานแล้ว ไม่เห็นลอก แต่จะเป็นลอยนิ้วมือง่าย

ต้องคอยเช็ด เราว่าถ้าเราเช็ดทุกวัน เหงื่อจากมือเราคงไม่ทันได้กัดหลอก

และเปอร์เซ็นในการลอกคงน้อยลง

แล้วก็ใส่โทนศัพท์ในซองที่ข้างในบุกำมะหยี่นะ

สุดยอดไม่เป็นลอยเลย

แล้วส่วนเรื่องแบตอ่ะ แอลจีมีวิธีชาร์ตที่ถูกต้องด้วยนะ ไปที่เว็บ แอลจีโมบายเลิฟเวอร์สิ

มีแต่คนว่าแบตหมดเร็ว เราคุยกะแฟนทั้งวัน เกือบทุกชั่วโมง ครั้งละประมาณ 10-20 นาที

อยู่ได้ 2วัน ถ้าไม่ค่อยได้คุย 3 วัน ฟังเพลงเล่นเกมส์กะอยู่ได้ 2วัน

ไสลด์ก็แน่นไม่หลวม ไม่งึกงัง

ลูกเล่นก็ดี เราต้องทำความเข้าใจจากคู่มือก่อน แล้วเราจะสนุกกับมัน

ไม่ใช่เอะอะทำยังงี้ไม่ได้ ปรับตรงนี้ไม่ได้ ไม่ดีเลย เราต้องเข้าใจเค้าก่อนสิ

อ้อที่เค้าว่ามันจะลอกกัน ข้างหน้าขอบสีเงินๆ อ่ะ แต่ถ้าเราไม่ทิ้งขว้างหรือ ไม่ใส่ใจ ก็จะไม่ลอกหรอก
superman9999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย LG KF750 เครื่องศูนย์เจมาร์ท อุปกรณ์ครบ 6500 บาท
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 20:22  

สนใจติดต่อ cp4295@yahoo.com อยากเปลี่ยนรุ่นใหม่ เครื่องใช้มาสี่เดือน สภาพดี ไม่มีปัญหา อุปกรณ์ครบยกกล่องพร้อมใบเสร็จ..
คนกำลังจะไปซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 13:17  

คืออยากว่ามันแถมการ์ดให้ด้วยรึป่าวครับ
ตอนนี้ผมเห็นราคาที่ j mart 8900 มีที่ถูกกว่านี้มั๊ยครับ
แล้วถ้ามันไม่แถมการ์ดให้ตอนนี้ การ์ด 4 gb มันราคาเท่าไรเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

จะไปดูเย็นนี้
pur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 16:41  

เพิ่งเจอที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ ไอโมบาย เหลือ 7150 ตอนแรกว่าจะเอา แต่ขอตัดสินใจก่อน เพราะเพิ่งเอา lg ks360 ไปคืนที่เทเลวิท เดอะมอล บางปิ เพราะใช้ได้4วัน ไฟปุ่มไม่ติดเลยไม่มั่นใจใน lg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: p
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 11:35  

pur ผู้เขียน:
เพิ่งเจอที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ ไอโมบาย เหลือ 7150 ตอนแรกว่าจะเอา แต่ขอตัดสินใจก่อน เพราะเพิ่งเอา lg ks360 ไปคืนที่เทเลวิท เดอะมอล บางปิ เพราะใช้ได้4วัน ไฟปุ่มไม่ติดเลยไม่มั่นใจใน lg

ตอนนี้เจอที่เดอะมอบางแคตอนนี้ราคา6500บาทเค้าบอกถ้าชื้อสดให้6000บาท
ผ่อน3เดือนเดือนละ2300อ่ะลองดู ส่วนมือ2ราคา อยุ่ที่ 2500-3000แล้วแต่สภาพ
pur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 14:44  

ที่เดอะมอลบางแค ร้านอะไรครับ สนใจช่วยบอกหน่อยสิครับถ้า6000 ก็น่าสนครับจะได้ไปดูขอบคุณล่วงหน้านะครับ
พึ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 02:53  

ผมพึ่งซื้อ วันเสาร์ที่ 4 ร้านเชอรรี่ mbk 8900
ทำไมมันลงเร็วขนาดนี้ ใช่มือ 1 เหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 17:33  

เช็คๆจากเว็บอื่นๆอ่า

ตอนนี้ราคาอยุที่ 7 พันต้นๆเอง

มือถือเพิ่งเสีย

กะว่าจะหาใหม่

สนใจอยุเหมือนกัน

เหนถูกดี

แต่รุ่นเก่าไปนิด

-*-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: