Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1589251
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 22:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาแล้วจร้า

ชอบมากมาย

แต่อยากทราบว่า

*** เวลาเราม่ายเลือกเมนูอ่ะค่ะ อยากให้มันกลับไปที่หน้าจอ ปกติม่ายช่ายเลือกเมน
อ่ะค่ะ

ทำยังไง

yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 22:59  

โอยยยยยย เศร้า วันนี้อุตส่าออกจากชลบุรีไปที่มาบุญครอง หาไม่ได้ซะงั้น แม่ค้าบอกไม่มีของทุกร้านเลย แล้วยังไปเชื่อแม่ค้าอีก แม่ค้าบอกว่าไม่มีของแล้ว ไม่มีคนเล่นแล้ว แล้วเอาอีกรุ่นมาให้ดู พอดีว่าเราไม่มีเครื่องใช้แล้ว ก็เลยซื้อมา MXNEC มันก็สวยดี เล่นดีเหมือนกันนะคะ แต่รู้สึกว่ามันเล็ก และไม่ถนัดมือเท่าไหร่ เห็นเขาบอกว่าเพิ่งออก ก็เลยนะ ไหน ๆ ก็มาละ ไหน ๆ ก็(คง)ไม่ได้ W929 ละ แล้วต้องมีโทรศัพท์ไว้ติดต่อด้วย ก็เลยซื้อมา

ที่ไหนได้ T_T คนอื่นยังซื้อได้อยู่เลย !!!!!!!!!!

โฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ เสียใจค่ะ รู้งี้ไปที่อื่นดีกว่า นี่เราอุตส่าคิดว่ามาบุญครองจะไม่ทำให้ผิดหวังแล้วนะ อยากจะร้องไห้ จริง ๆ เครื่องที่ใช้อยู่ก็โอเคนะคะ เสียงเพลงเพราะมาก แต่เราอยากได้มือถือที่มีเวบแคม และมีแบล็กลิส ตอนซื้อลืมถามเรื่องแบล็กลิส เศร้า เครื่องนี้ไม่มี

ใครอยากได้ไหมคะ MXNEC X77 เพิ่งซื้อมาวันนี้สด ๆ ร้อน ๆ ประกัน 1 ปี สภาพไม่ต้องถามถึงค่ะ 100% ดูทีวีชัดใช้ได้ เสียงเพราะมากนะ ใช้ฟังเพลงดูวีดีโอนี่ดีเลยล่ะ เพราะภาพชัดมาก ๆ ซื้อมา 4900 ขอขายแล้วค่ะ ใจจริงไม่อยากได้ แต่เพราะไม่มีเครื่องจะใช้ ถ้ารู้ว่ายังมี W929 ขายอยู่ ไม่ซื้อมาหรอก เศร้ามากตอนนี้ มีความรู้สึกเหมือนนกเอี้ยงบินมาเกาะหลัง T^T

ขาย 4300 ไปเลย ยอมเสียค่าโง่ และค่าเดินทางซะไกล เมมการ์ดซื้อเพิ่มมา 2g(เค้าแถมมาแค่ 256 อ่ะ) แล้วก็มีถ่าน 2 ก้อน เอาไปให้หมดเลยค่ะ ช้ำใจจริง ๆ ถ้าอยากได้นัดเจอเลยค่ะ นัดเจอร้านที่มี W929 เลยนะ เราจะได้ไม่ต้องเสียค่าโง่อีกต่อ

อุปกรณ์มี
ตัวเครื่อง
เมม 2 g
ปากกาจิ้ม และเป็นเสาอากาศในตัว
สายชาร์ต
สาย USB
Small Talk
แบต 2 ก้อน

ไม่ต้องบอกนะคะ ทุกอย่าง ยังไม่ได้ใช้งาน (ยกเว้นสมอลทอร์ค) - - นอกจากตัวเครื่องที่เปิดรอรับสาย ยังไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะขึ้นรถมาก็หลับตลอดทาง ฟังแต่เพลงค่ะ หลับเพลินไปเลย

สนใจหรือสงสารคนโง่ ๆ ติดต่อค่ะ

085-699-1599
083-881-4688
โบว์ (คนโง่)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 23:18  

กล้องเนี่ยซูมไม่ได้เหรอ
nut_piano
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยเปรียบเทียบ wellcome w929 กับ twz td92
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 00:13  

กำลังจะเลือกซื้อโทรศัพท์ 2 ซิม อยากให้ช่วยแนะนำด้วยระหว่าง Wellcome w929 กับ TWZ TD92
- หรือจะกรุณาแนะนำเป็นยี่ห้อ หรือรุ่นอื่นๆ ก็ได้
- วัตถุประสงค์หลักต้องการใช้ 2 ซิม สำหรับเรื่องทีวีไม่จำเป็นนัก
- ราคาประมาณสัก 4-5 พัน

อยากให้แนะนำ imobile ด้วยสำหรับรุ่นเล็กๆ ที่ไม่ต้องมีทีวี แต่เป็น 2 ซิม
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 00:28  

แนะนำนี่เลยค่ะ

คือเราอยากได้ Wellcom เพราะรูปร่างภายนอกจริง ๆ ถ้ารู้ว่ายังมีขายคงไม่เอาเครื่องนี้มา มันสวยคนละสไตล์กันนะคะ แต่ฟังชั่นก็เหมือน ๆ กันหมด ตามที่คุณต้องการค่ะ

ที่สำคัญ ช่วยทำให้เรารู้สึกดีกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ได้ด้วยนะคะ อารมณ์แบบไม่ไหวแล้ว ทำไมรู้สึกแย่ขนาดนี้ T^T ถือว่าช่วย ๆ คนไทยที่มีเพื่อนเป็นนกเอี้ยงก็ดีนะคะ *ปาดดดน้ำตา

http://www.be2hand.com/scripts/view.php?prod_id=458798

ตามนี้เลยค่ะ ขอตัวไปนั่งทำใจก่อนนะคะ อยากไปซื้อคืนร้านจิง ๆ แต่ส่วนต่างก็จะเพิ่มขึ้น อด w292 แน่เลย

ช่วยนู๋ด้วยยยยยยยยยยยย ><

นัดเจอกทม. ได้นะคะ
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยเปรียบเทียบ wellcome w929 กับ twz td92
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 00:29  

nut_piano ผู้เขียน:
กำลังจะเลือกซื้อโทรศัพท์ 2 ซิม อยากให้ช่วยแนะนำด้วยระหว่าง Wellcome w929 กับ TWZ TD92
- หรือจะกรุณาแนะนำเป็นยี่ห้อ หรือรุ่นอื่นๆ ก็ได้
- วัตถุประสงค์หลักต้องการใช้ 2 ซิม สำหรับเรื่องทีวีไม่จำเป็นนัก
- ราคาประมาณสัก 4-5 พัน

อยากให้แนะนำ imobile ด้วยสำหรับรุ่นเล็กๆ ที่ไม่ต้องมีทีวี แต่เป็น 2 ซิม

Embarassed ส่งสายตา ปริ๊ง ๆ ๆ ๆ Embarassed ถ้ารีบติดต่อมา ลดให้ค่ะ ขาดตัวหมดตัวกันละงานนี้ คือกลัวช้าแล้ว W292 จะหมดจริง ๆ ละรร้องไห้อีกรอบ T^T
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 02:51  

แวะมาทักทาย
ก้าวหน้า(9 หน้า)เร็วจังเลยนะครับ อิอิ

Anonymous ผู้เขียน:
กล้องเนี่ยซูมไม่ได้เหรอ

ซูมในกล้องมิได้ครับ ต้องใช้วิธีซูมเท้าเอา (เดินเข้าไปใกล้ๆ อะครับ แหะๆ)
ปกติกล้องมือถือ มันจะเป็นดิจิตอลซูมหนะครับ มีก็เหมือนไม่มี (ถ่ายธรรมดาแล้วไปครอป ขยายในคอมดีกว่า)
อย่างเช่น imobile 611 ของผม เวลาผมถ่ายรูป ผมจะไม่ซูมในกล้องเด็ดขาด เพราะภาพมันจะแตก เบลอๆ
ถ้าอยากได้กล้องมือถือซูมเลนส์แบบออพติคอล (เหมือนกล้องคอมเพคทั่วไป)
จะลองบวกเงินไปซื้อรุ่นที่เน้นกล้องก็พอมีนะครับ แต่หายากหน่อย
รุ่นที่เน้นกล้องจากมือถือที่ผมพอจะเห็น รู้สึกจะเป็น รุ่น w989 หนะครับ
http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w989.htm

แต่คิดว่าคงจะไม่ค่อยมีคนใช้เท่าไหร่ เพราะมันใหญ่มากกกกกกกก
ส่วนเรื่องภาพถ่ายที่ได้ รู้สึกว่ายังไม่มีคู่แข่งเลยมั้งครับ
อย่างระบบซูม ก็เป็นแบบออฟติคอลซูม 3 เท่า (ไม่ใช่ดิจิตอลซูมนะครับ)

ปกติผมก็เป็นคนชอบถ่ายรูปนะ แต่ถ้าพก w989 ตลอด คงหนักกระเป๋าแน่เลย ก็เลยไม่เอาดีกว่า เหอๆๆ

ใช้ w929 ถ่ายเล่นขำๆ สะดวกกว่า แต่ถ้าจะถ่ายรูปจริงจัง ผมก็คงพกกล้อง DSLR ของผมไปถ่ายดีกว่าครับ
(กล้องที่ผมเอามาถ่ายรูป W929 ในรีวิวหนะครับ)

ส่วนช่วงนี้อากาศร้อนจัง จะได้เล่นน้ำสงกรานต์แว้ววววว
เหลือของแถมชิ้นสุดท้ายที่ยังไม่เคยลอง จะได้เอาไปใช้ซะที อิอิ
แบบว่าตอนที่ซื้อ เขาแถมซองกันน้ำมาให้ด้วย ดูแล้วน่าจะกันน้ำได้อยู่ หวังว่าน้ำคงไม่ซึมเข้าไปนะ
เหอๆๆ

หวัดดีปีใหม่ไทยล่วงหน้าเลยละกันนะครับ
หวังว่าคงจะเล่นน้ำกันให้สนุกนะครับ อย่าเอา w929 ไปจมน้ำหละ

^^

PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผู้รู้ตอบหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 03:01  

ใครมีวิธีทำความสะอาดหน้าจอบ้างอะครับ คือติดฟิล์มแล้วก็จริง(ของเทียบเคียง ของ W929เมื่อไหร่จะออกมาก็ไม่รุเซงมือถือออกมาเปงเดือนฟิล์มกันรอยยังไม่ออกมาซักที)แต่พอใช้ไปนานๆมันชอบเป็นครับลายนิ้วมืออ่าครับ มันพอจะมีน้ำยาไรเคลือบกันหน้าจอเป็นรอยนิ้วมือมั่งไหมครับ ขอบตุณครับ
vikon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 08:53  

เรียนถามคุณ Twister ,คุณ ตจว.อีสาน
W929
การโอน file ภาพเข้าประกอบกับหมายเลขโทรศัพท์ไม่สามารถโอนเข้ามาได้เกิน 20K จะต้องแก้ไขอย่างไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 08:57  

vikon ผู้เขียน:
เรียนถามคุณ Twister ,คุณ ตจว.อีสาน
W929
การโอน file ภาพเข้าประกอบกับหมายเลขโทรศัพท์ไม่สามารถโอนเข้ามาได้เกิน 20K จะต้องแก้ไขอย่างไร

ขอบคุณครับ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โชว์ภาพเมื่อมีเสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 10:09  

แปลง file ภาพ ในคอมฯ (ย่อขนาด)ให้มีความละเอียดไม่เกิน 20 k แล้ว copy ไปไว้ในเครื่องหรือเมมฯ ก็ได้) เพราะหากเกินกว่านี้ ระบบของเครื่องไม่รองรับ...โดยจะมีข้อความเตือนให้เราทราบ!!!!...
...ลองดูนะ.........
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นใจและเอาใจช่วย คุณ yoshino292
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 11:08  

บางครั้ง...สิ่งที่เราต้องการมากๆ ก็ไม่สมดังใจปรารถนาเอาซะเลย... แต่ดูจากความตั้งใจแล้ว น่ายกย่องนับถือเป็นอย่างยิ่ง อยู่ถึงชลบุรี ยังอุตส่าห์ดั้นด้นเข้ากรุงเทพฯ
เพื่อตามหาเจ้าW929 ..แต่เหตุไฉน! ไปตามหาอยู่ที่เดียวหนอ........

เจอแม่ค้า แนะนำตัวอื่น ทำไมหลงคารมเค้าเร็วจังเลย (มือที่สาม) ก็เป็นหลักการขาย
ของพ่อค้าแม่ค้านั่นแหละ แสดงว่าเป็นคนใจร้อนมากเลยนะเนี่ย.........

ขอเป็นกำลังใจให้แล้วกัน และขอให้ปล่อยเจ้าตัวนั้นได้เร็วๆ นะ
ใครก็ได้ (ที่อยู่ชลบุรีหรือที่อื่นก็ได้) ช่วยเหลือคุณ yoshino292 หน่อย
sinister
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 11:12  

เราซื้อมาแล้วค่ะ

เมื่อวาน ที่ ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิต ค่ะ

เดินอยู่ 3ชม กว่าจะหาร้านที่มีของ

ของหมดค่ะ

ใครจะซื้อต้องรีบไปนะค่ะ
Joke Bangkok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 11:15  

yoshino292 ผู้เขียน:
ขอบคุณมากค่าที่มาช่วยตอบอย่างรวดเร็ว ถอยแน่ ๆ ค่ะ เด๋วขายเครื่องเก่าออก ถอยด่วนเลย

มีที่ไหนราคาไม่ถึง 5000 บ้างอ่ะค่ะ ซื้อแถวบ้านเกินนี้แน่นอน ><

ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ ราคาตั้งหน้าร้าน 5,490 ต้องต่อเอง ผมซื้อเครื่องนึง 4,900 อุปกรณ์มาตรฐานครบ แต่ไม่ยักกะมีฟองน้ำครอบหูฟัง ถามดูบอกต้องซื้อเอง
อีกอย่าง ก่อนจ่ายตังค์ ต้องเทส
1.ลองใส่ Sim 1, Sim 2 แลวลองโทรเข้า
2.ฟัง/ปรับเสียงเรียกเข้า ฟังเสียงจากเครื่อง
3.เสียบหูฟัง แล้วฟังดู
4.เปิด TV แต่อาจไม่ work เท่าไหร่ หากอยู่ในห้างหรือมุมอับ
5.เปิด MP3/MP4
6.จากข้อ1 เทสคว่ำตัวครื่องเพื่อให้เสียงเงียบ(ต้องเซท ก่อนนะ)
7.เทสการ slide บนหน้าจอ

Joke Bangkok

น่าจะมีแจ็คที่แปลงหูฟังนะคะ แบบรูเสียบโนเกียตัวใหม่กับเก่า ที่มันเป็นรูเล็ก ของเดิมเป็นรูใหญ่ ๆ ก็ยังมีตัวแปลงให้ ต่อไปน่าจะมีแบบนั้นเน้อะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ ขำขำ ฟังเพลงใน mp 3 player มันน่าจะโอเคกว่า อย่างน้อยก็เซฟแบตมือถือได้ในตัว

ไม่มีธีมไม่เป็นไรค่ะ ไม่ได้สนใจเท่าไรอยู่แล้ว เปลี่ยนแบล็กกราวได้เป็นพอ เป็นโมเดมได้ด้วยก็ดีค่ะ แต่ไม่มีไม่เป็นไร เพราะตัวเครื่องสวยงาม ฟังชั่นก็ดี น่าได้มาครอบครอง อย่างน้อยก็คงได้ใช้ประโยชน์มากกว่าเครื่องที่ใช้อยู่ T^T

ขอบคุณอีกรอบจ้า
ball_dmee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 11:17  

ผมไปซื้อมาแล้วคับที่ BIG C ลาดพร้าว 5000 แน่ะแบบว่าอารมณ์อยากได้ขี้เกียจต่อมาก อิๆๆ

แต่ผมจะหาโหลดเกมส์ได้จากเวปไหนบ้างคับ โหลดแล้วต้องทำไงต่อผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

อีกอย่างคับแล้วw929 เล่นmsnได้ป่าว
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 12:02  

เอาเฟิสช๊อยไปรูดได้มะคะ แบบว่ามะมีเงินสด ตัวนี้ที่ซื้อมา จะไปขายคืนแม่ค้า แต่โทรไปถามร้านเปิดตั้งวันอังคารแน่ะ เรากลัวของจะหมดก่อน(แหงๆเลย) โดนหักไป 20% น้ำตาจะไหลแล้วค่า ><

รู้สึกว่าช่วงนี้ดวงซวยมาก จะไปทำบุญเสดาะเคราห์ละค่ะ T^T

แต่ถ้าใครอยากได้มือถือดูทีวี เสียงดี ๆ และสองซิม ก็โทรมาได้นะคะ ส่งได้กทม.-ชลค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 19:35  

อยากจะบอกว่าสระบุรีมีเยอะเลยครับ ใครผ่านมาใกล้ๆมาลองหาดูนะ

ห้างทวีกิจ ชั้น2ครับ มีร้านที่เป็นตัวแทนของเวลคอมอยู่ ขึ้นบันไดเลื่อนมาจะเจอเลย

มีเวลคอมขายทุกรุ่นครับ w929นี่ผมเห็นที่ร้านนี้มีก่อนที่ศูนย์ ฟิว รังสิต อีก หุหุ

ราคาประมาณ5000+มั๊ง ผมถามมานานและ แต่ไม่ได้ซื้อ^^"

เห็นหลายๆท่านกำลังหากันอยู่ก็เลยช่วยๆกันครับ^^
J_Boro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 22:26  

ขอถามคุณ twister อีกครั้งครับ

1. เวลาส่งไฟล์ผ่านบูทูต มันให้ใส่รหัสมันคือไรอ่ะ

2. ตั้งค่า MMS ยังไงครับ ตั้งตามแล้วได้แมสเซสบอกว่าใช้งาน MMS ได้แล้วแต่ยังส่งไม่ได้ซักทีอ่ะ
SweetnessNightmare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีคำถามอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 23:12  

มีคำถามอ่ะครับ ผู้เชี่ยวชาญ W929 เข้ามาช่วยผมที
1. มีวิธีการเซ็ตเลือกให้สมุดโทรศัพท์แสดงเฉพาะเบอร์ในเครื่อง หรือในซิมอย่างใดอย่างหนึ่ง
ได้รึป่าวครับ เพราะปัจจุบัน มีกี่ซิม รวมทั้งเบอร์ในเครื่องด้วย มันโชว์หมดเลย

2. ภาพแสดงคนโทเข้าที่เลือกได้แค่เปนกลุ่มใช่มั๊ยครับ อยากตั้งให้เลือกภาพได้เปนคนๆนี่ทำไม่ได้ใช่ไหนครับ

3. ปุ่มวงกลมตรงกลางจำเป็นต่อการใช้งานใช่ไหมครับ ผมเห็นว่าบางคำสั่งต้องใช่ปุ่มวงกลมตรงกบางเป็นตัวสั่งตกลง ก่อนหน้านี้นึกว่าแค่ทัชๆๆๆๆอย่างเดียวก้อเพียงพอ
jj_w929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 09:53  

เมื่อวันที่ 11 เม.ย. ที่ร้านอมร เซียรังสิต ชั้นล่าง เขาเป็นดีลเลอร์นะครับ มีอยู่ 3 เครื่อง ราคา 5,190 บ. ต่อแล้วไม่ลดให้เลยก็เลยไม่ซื้อ ไปถามร้านข้างบน 5,400 บ. แต่ร้านอมรก็บอกว่าที่ฟิวรังสิต แพงกว่า 5,190 บ.ซะอีก
สังคมไทยชอบเอาเปรียบผู้บริโภค พอของขาดตลาดก็เพิ่มราคาขึ้น 300-500 บ. บางร้านขายราคา 5,900 เพื่อนๆรอได้ก็รอไปก่อนนะครับ มั่นใส้พวกนี้จริงๆ
sensezero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตกลงแล้วเรื่งเสียงทางหูฟังเป็นยังไงกันแน่ดังไม่ดัง
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 14:28  

ตกลงแล้วเรื่งเสียงทางหูฟังเป็นยังไงกันแน่ดังไม่ดัง
fernnatee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีคำถาม
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 14:50  

หวัดดีค่ะคือเราอยากได้แต่ว่าดูๆแล้วมันมีปัญหาเยอะจริงๆอ่ะค่ะรบกวนหน่อยนะค่ะว่ามันจาหายหรือป่าวอ่าค่ะถ้าหายจาได้ตัดสินใจซื้อ

ป.ล. เป็นบางอย่างอ่ะค่ะ :D
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คำตอบสำหรับการตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 15:40  

fernnatee ผู้เขียน:
หวัดดีค่ะคือเราอยากได้แต่ว่าดูๆแล้วมันมีปัญหาเยอะจริงๆอ่ะค่ะรบกวนหน่อยนะค่ะว่ามันจาหายหรือป่าวอ่าค่ะถ้าหายจาได้ตัดสินใจซื้อ

ป.ล. เป็นบางอย่างอ่ะค่ะ Very Happy

ปัญหาของแต่ละคนที่ซื้อมา แตกต่างกันไป หากเอาปัญหาทั้งหมดมารวมกันอยู่ใน
เครื่องเดียว........รับรองว่า.......ขายไม่ออกแน่ๆ
บางเครื่อง....อาจสมบูรณ์แบบ แต่บางเครื่อง.....ก็มีปัญหาแตกต่างกันไป
อยู่ที่ว่า...คนจะซื้อทำใจได้หรือไม่ สมประโยชน์ที่จะเอามาใช้หรือไม่
ใน 100 คน จะมีซักกี่คนที่ใช้ทุกฟังก์ชั่นเป็นประจำทุกวัน แต่ก็นั้นแหละ คนซื้อต้อง
การสิ่งที่สมบูรณ์แบบจริงๆ (รวมทั้งตัวเองด้วย)
เพราะเฉพาะนั้น อย่างที่เคยเล่าสู่กันฟังว่า....ถ้าเราตัดสินใจซื้อแน่นอน ไปที่ร้าน
แล้วขอเค้าลองเครื่องให้ครบทุกฟังก์ชั้น ไม่พอใจ..ไม่ต้องซื้อ เพราะไม่สมประสงค์ที่เรา
ต้องการ ถ้าเราจะซื้อจริงๆ เพราะชอบ ก็ขอให้ร้านเค้าเอาเครื่องใหม่มาให้ทดลอง
......เคยซื้อมาเครื่องแรก.(มีปัญหา)..เอาไปเคลมมา ก่อนออกจากร้าน ทดสอบ
ทุกฟังก์ชั้นจนพอใจ..เนื่องจากได้บทเรียน..ตอนซื้อ แทบจะไม่ได้ทดสอบอะไรเลย.....ซึ่งปัจจุบัน เครื่องใหม่ที่เคลมมาแล้ว ยังไม่พบปัญหาแต่อย่างใด (เฉพาะที่ใช้อยู่)
เพราะฉะนั้น ตามที่ถาม....ตอบได้ว่า....ปัญหาต่างๆ หายแน่นอน ด้วยเหตุผลข้างต้น

ปล. ลองย้อนอ่านกระทู้ต่างๆ ดู เพื่อประกอบการตัดสินใจของเราว่า ควรซื้อหรือไม่ซื้อ.....
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หูฟัง.....ดังดี
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 16:07  

sensezero ผู้เขียน:
ตกลงแล้วเรื่งเสียงทางหูฟังเป็นยังไงกันแน่ดังไม่ดัง

หูฟังที่มากับเครื่อง ลองฟังทั้ง mp3 และ mp4 เสียงดังดีนะ ถ้าเปิดระดับเสียงดังสุด จะแสบแก้วหูเลยนะ...
เสียงจากบลูทูธ (สีสาย/ปรับระดับเสียงได้) ถือว่าใช้ได้ ดังดี แต่ก็ขึ้นอยู่การรับรู้ด้านเสียงของผู้ใช้แต่ละคน อาจไม่เท่ากัน
ตอนซื้อ...ต้องลองเองด้วย
vikon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 18:02  

ทดลองใช้มาหลายวันรู้สึกนาฬิกาเดินไม่ตรง
เวลาจะช้ากว่ามาตรฐานที่ตั้งแก้ไขอยางไรดี
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นาฬิกาเดินไม่ตรง
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 18:35  

ต้องพิสูจน์อีกหน่อยว่า การตั้งเทียบเวลามาตรฐานตอนไหน เทียบเวลาจากไหน เช่น
นาฬิกาข้อมือเรา หรือเทียบเวลามาตรฐานกองทัพเรือ(ใช่เปล่า) ไม่ตรงแบบไหนอย่างไร
เกินไปหรือช้าไป.....กีนาที
ถ้านาฬิกาเดินไม่ตรงจริงๆ ก็ส่งเคลมอย่างเดียว ถ้าอยู่ในประกัน 7 วันหลังจากซื้อมา เพราะต้องบอกอาการของเครื่องให้ร้านรู้ข้อเท็จจริงมากๆ เกี่ยวกับอาการของเครื่อง
upz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝากถาม
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 23:11  

ผมใช้ซิมของดีแทคนะครับ ขอถามหน่อยว่า เวลาที่เราใช้โปร ยืมวันแล้วมันจะมีให้เลือกว่าให้กดหมายเลข (1 2 3 ) ก็ว่ากันไป แต่ปัญหาคือ จะกดที่ไหนละครับ เพราะเวลาโทรไม่มีที่จะให้กดตัวเลขเลย มีแต่เวลาเราจะตอบรับข้อความ งะ-*-
ฝากถามกูรูด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คำตอบอยู่ในหน้า 7
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 07:52  

upz ผู้เขียน:
ผมใช้ซิมของดีแทคนะครับ ขอถามหน่อยว่า เวลาที่เราใช้โปร ยืมวันแล้วมันจะมีให้เลือกว่าให้กดหมายเลข (1 2 3 ) ก็ว่ากันไป แต่ปัญหาคือ จะกดที่ไหนละครับ เพราะเวลาโทรไม่มีที่จะให้กดตัวเลขเลย มีแต่เวลาเราจะตอบรับข้อความ งะ-*-
ฝากถามกูรูด้วย

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 01:14 [ 115.67.34.228 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เง็ง ผู้เขียน:
. ตอนโทรออกจิ้มเบอร์ที่หน้าจอแร้ว กดโทรออกไปยังสามารถกดตัวเลขได้ต่อหรือเปล่าครับ หน้าจอเวลากดโทรออกไปแร้ว ตัวเลขให้กดหายไปหรือเปล่าครับ
เวลาใช้โทรไปเบอร์ศูนย์ หรือเบอร์หอพักมันต้องให้กด เลขหลังจากที่โทรติดแล้วด้วยนะครับ ไม่ได้ล่ะ แย่เรย เห็นเบอร์ศูนย์บางเบอร์ บอกไว้ว่า มีไว้เฉพาะให้โทรศัพย์เฉพาะรุ่นที่กดปุ่มได้เท่านั้น งงครับ แฮะๆ

คำตอบอยู่ในหน้า 7
upz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 19:22  

^
^
^
อ้อขอบคุณมาก แท้ที่จริงก็กดปุ่มสีเขียวๆ
แล้วมีเว็บแนะนำโหลดธีมของ welcom ปล่าวครับ
เหอๆ ขอบคุณมากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธีมสวยๆ...ต้องหาเอง
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 20:11  

ธีม(วอลเปเปอร์) เห็นมีอยู่ในเวปของWellcoM แต่ไม่แน่ใจว่าขนาดจะได้หรือเปล่านะ
ทางที่ดี โหลดวอลเปเปอร์เดสก์ทอป (ที่เราชอบ) แล้วเอามาปรับแต่งให้ได้ขนาด
240x400 จะดีกว่า ถูกใจเราด้วย
นกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีคำถามอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 23:26  

SweetnessNightmare ผู้เขียน:
มีคำถามอ่ะครับ ผู้เชี่ยวชาญ W929 เข้ามาช่วยผมที
1. มีวิธีการเซ็ตเลือกให้สมุดโทรศัพท์แสดงเฉพาะเบอร์ในเครื่อง หรือในซิมอย่างใดอย่างหนึ่ง
ได้รึป่าวครับ เพราะปัจจุบัน มีกี่ซิม รวมทั้งเบอร์ในเครื่องด้วย มันโชว์หมดเลย

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ พยายามหาอยู่แต่หาไม่เจอ สงสัยจะไม่มี -*-
ตอนนี้แก้ปัญหาเบื้องต้นโดยการ ก๊อปเบอร์ลงเครื่อง แล้วลบในซิมออกซะ 555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 00:11  

2. ภาพแสดงคนโทเข้าที่เลือกได้แค่เปนกลุ่มใช่มั๊ยครับ อยากตั้งให้เลือกภาพได้เปนคนๆนี่ทำไม่ได้ใช่ไหนครับ

ข้อ 2. รู้วิธีแล้วครับ นั่งจิ้มๆถูๆรูดๆทั้งวันจนเจอวิธีจนได้ (- -")
- เริ่มจากเข้าไปในอัลบัมภาพครับ
- ไปเลือกรูปภาพที่เราต้องการครับ (ขนาดไฟล์ต้องไม่เกิน 20K นะครับ)
- เลือกคำสั่ง "ใช้/Use" ครับ
- เลือกคำสั่ง"ใช้ในสมุดโทรศัพท์/To Phonebook" ครับ
- เลือก "ไปยังที่ติดต่อที่เลือก/To seclected contact"
- เลือก เบอร์ที่เราต้องการได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 00:15  

นกกี้ ผู้เขียน:

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ พยายามหาอยู่แต่หาไม่เจอ สงสัยจะไม่มี -*-
ตอนนี้แก้ปัญหาเบื้องต้นโดยการ ก๊อปเบอร์ลงเครื่อง แล้วลบในซิมออกซะ 555+

เหอ เหอ
ใช้วิธีเดียวกันเลยครับ ตอนนี้
(- -")
Kikko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 00:45  

อยากรบกวนคุณ twister หรือเพื่อนๆท่านอื่นก็ได้ ช่วยแนะนำหน่อยคะ
ระหว่าง wellcom กับ G-net อันไหนดีกว่ากันหรอ เห็นฮิตพอๆกันเลย
จะเปรียบเทียบรุ่นนี้ กับ G-net G529 Slim ก็ได้ พอดีเราสนใจอยู่ แต่ตัดสินใจไม่ถูกง่ะ
รุ่นนี้น่าสนใจมาก แต่ของ G-net ก็สวยดี แต่ว่าไม่รู้ใช้งานเป็นยังไง
อยากรู้ว่าอันไหนสัญญาณทีวีกับกล้องชัดกว่ากัน
ถ้าเพื่อนคนไหนเคยใช้ ช่วยมาแชร์ให้เราหน่อยนะ
ส่งมาในอีเมลนี้ก็ได้คะ army_kikky@hotmail.com

อ้อ.....ไปเจอเวปที่เค้าขายมือถือยี่ห้อ Anycool มาด้วยคะ http://www.gp4bkk.com/product.detail_0_th_1953195
สวยเหมือนกัน บาง&เล็กมาก ทำได้หลายอย่างเลย อัดทีวีได้ด้วยแหละ แต่ก็ไม่รู้ว่าดีรึป่าว ร้านอยู่แถวม.เกษตร ราคา 3,990 เอง (ไม่ได้มาโฆษณานะคะ อย่าเข้าใจผิด)

อยากรบกวนให้เพื่อนๆ ช่วยกันแนะนำมาหน่อยนะคะ
เราอยากได้ฟังชั่นครบๆ สัญญาณทีวีชัด กล้องชัดด้วยก็ดี ไม่ถึงขั้นที่แย่เกินไป อัดทีวีได้ก็ดี ทนทานขั้นอึด แบตเยอะๆ เปิดดูทีวีได้หลายชั่วโมงแต่แบตลดไม่เยอะ ยังใช้คุยโทรศัพท์ต่อได้อีก (เรื่องมากไง เลยไม่ได้เปลี่ยนซักที - -")

ขอบคุณเพื่อนๆ ล่วงหน้านะคะ..........................................
Kikko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อข้างบนค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 01:17  

ลืมอีกรุ่นนึงค่ะ ของ Anycool เหมือนกัน http://www.gp4bkk.com/product.detail_318380_th_1953929
รุ่นนี้ไม่แน่ใจว่าอัดทีวีได้รึป่าว ถูกมากเลยอ่ะ
เราเองก็ไม่เคยไปดูตัวจริงเลย ถ้าไปดูแล้วไม่ซื้อกลัวว่าจะน่าเกลียด เลยอยากลองดูหลายๆรุ่นก่อน

อยากให้เพื่อนๆลองเข้าไปอ่านแล้วมาให้ความเห็นกันหน่อยนะ เยอะๆเลยก็ดี ตอบมาในเมลที่ให้ในเม้นข้างบนก็ได้ค่ะ
เราอยากเปลี่ยนมือถือจริงๆ ลองหาเครื่องมือสองในเนตดู แต่ก็ไม่รู้ว่าเชื่อถือได้รึป่าว
เดี๋ยวเอาของไม่ดีมาขายให้เรา ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาเค้าคงไม่ขายหรอกเนอะ
แบบว่างบประมาณมีน้อยมากกกกกกกกกกกก ยังเก็บตังค์ได้ไม่เยอะ
แหะ...แหะ ~
สาวน้อยกระแต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ----
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 02:02  

-----
วันนี้สถานการณ์เรียบร้อยดี เลยไปเดินดูร้านที่มาบุญครอง 5500 บอกแพงจัง ที่คาฟูอ่อนนุช 5300 เองงะ ยิ่งอ่านรีวิวแล้วก็อยากลองดูว่าเป้นไงนะค่ะ แต่ไม่มีเครื่องให้ลองเลย แอบเศร้า

ปกติก็ใช้ w920 รุ่นนี้ซื้อมาตั้งแต่ช่วงแรกๆ ปีกว่านะ ขอบอกทนอึดสุดยอด นี่น้ำเข้าหน้าจอไปสามสี่รอบแล้วก็ยังใช้ได้เนื่องจากเอาไปดูข่าวในห้องน้ำตอนอาบน้ำอะค่ะ ก็เอาไปตากแดดสามสี่วันก้ใช้ได้ เลยอยากลองทดลองจิ้มๆ เจ้าตัวนี่ดูว่ามันจะโอกว่าไหมนะ

หลายท่านบอกว่าที่ซีคอนมี ไม่ทราบว่าเขาให้ลองเครื่องก่อนไหมค่ะ ไม่งั้นจะไปศูนย์ล่ะ ที่พระรามเก้า เคยไปมาทีพนักงานก็บริการดีนะ แต่อย่าได้โทรไปเล้ย โทรติดยากมากกก ไงก้หนับหนุนคนที่จะซื้อยี่ห้อนี้นะค่ะ ถุก ดี คุ้ม จ้า
fernnatee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คำตอบสำหรับการตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 13:32  

ตจว.อีสาน ผู้เขียน:
fernnatee ผู้เขียน:

ป.ล. เป็นบางอย่างอ่ะค่ะ Very Happy

ปัญหาของแต่ละคนที่ซื้อมา แตกต่างกันไป หากเอาปัญหาทั้งหมดมารวมกันอยู่ใน
เครื่องเดียว........รับรองว่า.......ขายไม่ออกแน่ๆ
บางเครื่อง....อาจสมบูรณ์แบบ แต่บางเครื่อง.....ก็มีปัญหาแตกต่างกันไป
อยู่ที่ว่า...คนจะซื้อทำใจได้หรือไม่ สมประโยชน์ที่จะเอามาใช้หรือไม่
ใน 100 คน จะมีซักกี่คนที่ใช้ทุกฟังก์ชั่นเป็นประจำทุกวัน แต่ก็นั้นแหละ คนซื้อต้อง
การสิ่งที่สมบูรณ์แบบจริงๆ (รวมทั้งตัวเองด้วย)
เพราะเฉพาะนั้น อย่างที่เคยเล่าสู่กันฟังว่า....ถ้าเราตัดสินใจซื้อแน่นอน ไปที่ร้าน
แล้วขอเค้าลองเครื่องให้ครบทุกฟังก์ชั้น ไม่พอใจ..ไม่ต้องซื้อ เพราะไม่สมประสงค์ที่เรา
ต้องการ ถ้าเราจะซื้อจริงๆ เพราะชอบ ก็ขอให้ร้านเค้าเอาเครื่องใหม่มาให้ทดลอง
......เคยซื้อมาเครื่องแรก.(มีปัญหา)..เอาไปเคลมมา ก่อนออกจากร้าน ทดสอบ
ทุกฟังก์ชั้นจนพอใจ..เนื่องจากได้บทเรียน..ตอนซื้อ แทบจะไม่ได้ทดสอบอะไรเลย.....ซึ่งปัจจุบัน เครื่องใหม่ที่เคลมมาแล้ว ยังไม่พบปัญหาแต่อย่างใด (เฉพาะที่ใช้อยู่)
เพราะฉะนั้น ตามที่ถาม....ตอบได้ว่า....ปัญหาต่างๆ หายแน่นอน ด้วยเหตุผลข้างต้น

ปล. ลองย้อนอ่านกระทู้ต่างๆ ดู เพื่อประกอบการตัดสินใจของเราว่า ควรซื้อหรือไม่ซื้อ.....

ค่ะขอบคุณมากเลยนะค่ะ
P2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 14:09  

porsche79 ผู้เขียน:
ตัวเครื่องสวยงามมากครับ ฟังก์ชั่นก็เยอะ ราคาที่เชียงใหม่ 4900 ครับ ไม่เสียดายตังค์ที่ซื้อรุ่นนี้เลยครับ

หวัดดีค่ะ คุณ porsche79 ซื้อรุ่น W929 นี้ราคา 4,900 ที่ไหนในเชียงใหม่คะ
แอร์พอร์ทรึเปล่า ช่วยบอกหน่อยนะคะ จะไปดู ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาจะลดลงรึยังนะคะ
คุณภาพเป็นไงมั่งคะ มีปัญหาอะไรรึเปล่า ตอนนี้กำลังลังเล เลือกอยู่ 3 รุ่นค่ะ

- W929 < เท่าที่อ่านโพสต์มารุ่นนี้ ดูดีนะคะ แต่อยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้จังค่ะ พอจะมีรีวิวมั้ยคะ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรบ้าง >
- AJ 99 TV < รุ่นนี้เหมือน iphone เลย เมนูสวย ชอบตรงมีหมุนภาพอัตโนมัติ , Picture & Video caller ID แต่ไม่มี Web Camera ใช่มั้ยคะ ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ดีรึเปล่า >
- GNET G702 < รุ่นนี้ราคาแพงไปหน่อยค่ะ ถ้าเทียบกับอีก 2 รุ่น >

พอจะทราบข้อมูลบ้างมั้ยคะถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง 3 รุ่นนี้ จะมีข้อแต่งต่างกันยังไงมั่ง

ขอบคุณมากค่ะ ^_^
P2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 14:38  

P2 ผู้เขียน:
ตัวเครื่องสวยงามมากครับ ฟังก์ชั่นก็เยอะ ราคาที่เชียงใหม่ 4900 ครับ ไม่เสียดายตังค์ที่ซื้อรุ่นนี้เลยครับ

หวัดดีค่ะ คุณ porsche79 ซื้อรุ่น W929 นี้ราคา 4,900 ที่ไหนในเชียงใหม่คะ
แอร์พอร์ทรึเปล่า ช่วยบอกหน่อยนะคะ จะไปดู ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาจะลดลงรึยังนะคะ
คุณภาพเป็นไงมั่งคะ มีปัญหาอะไรรึเปล่า ตอนนี้กำลังลังเล เลือกอยู่ 3 รุ่นค่ะ

- W929 < เท่าที่อ่านโพสต์มารุ่นนี้ ดูดีนะคะ แต่อยากทราบรายละเอียดมากกว่านี้จังค่ะ พอจะมีรีวิวมั้ยคะ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรบ้าง >
- AJ 99 TV < รุ่นนี้เหมือน iphone เลย เมนูสวย ชอบตรงมีหมุนภาพอัตโนมัติ , Picture & Video caller ID แต่ไม่มี Web Camera ใช่มั้ยคะ ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ดีรึเปล่า >
- GNET G702 < รุ่นนี้ราคาแพงไปหน่อยค่ะ ถ้าเทียบกับอีก 2 รุ่น >

พอจะทราบข้อมูลบ้างมั้ยคะถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง 3 รุ่นนี้ จะมีข้อแต่งต่างกันยังไงมั่ง

เพื่อนๆท่านอื่น พอจะช่วยแนะนำด้วยก็ขอขอบคุณมากนะค๊า ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 15:00  

twister ผู้เขียน:
วันนี้ลองซื้อมาใช้แล้วครับ
เพราะตอนนี้ใช้ imobile 611 มาเกือบ 2 ปีละ ยังดีอยู่เลย แต่อยากได้แบบจิ้มๆ(ทัชสกรีน) กับดูทีวีบ้าง
พอลองใช้ wellcom รุ่นนี้ก็โอเคเลยครับ แต่ยังไม่ได้เล่นอะไรเยอะ
สงสัยต้องจิ้มเล่นดูซักพักก่อน เพราะยังไม่คุ้นมือ ยังใหม่อยู่
แต่ยอมรับครับว่าการตอบสนองหน้าจอดีมาก ผมลองไปจิ้ม omnia ของ samsung
กว่าจะจิ้มได้ต้องกดใช้แรงเยอะกว่าตัวนี้อีก แถมช้ากว่า wellcom อีก
ตัวนี้ผมก็ลองไปเทียบกับ 918 รู้สึกว่า ของ 929 เมนูและหัวข้อต่างๆ สวยกว่า 918 อีกนะครับ
เลยไม่ลังเลที่จะซื้อตัวนี้เลยครับ

เอาไว้ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกนะครับ
ใครสนใจทัชสกรีนดีๆ ราคาถูกๆ ซื้อตัวนี้ ผมว่าคุ้มมากเลยแหละ

ปล. ผมซื้อที่แม่วังสื่อสาร ในเซนทรัลแอรพอร์ต เชียงใหม่นะครับ ราคา 4,990 ครับ

พี่รบกวนถามคุณ twister หน่อยนะคะ ตอนนี้พี่กำลังลังเล เลือกอยู่ 3 รุ่น ไม่ทราบว่าจะมีข้อแตกต่างกันยังไงมั่งคะ พอจะมีข้อมูลบ้างมั้ยคะ ที่ร้านอื่นในเซ็นทรัลแอร์พอร์ต ไม่รู้ว่าราคาจะถูกกว่าแม่วังรึเปล่านะคะ ตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาจะลดลงรึยังเนาะ

P2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 15:01  

เพราะตอนนี้ใช้ imobile 611 มาเกือบ 2 ปีละ ยังดีอยู่เลย แต่อยากได้แบบจิ้มๆ(ทัชสกรีน) กับดูทีวีบ้าง
พอลองใช้ wellcom รุ่นนี้ก็โอเคเลยครับ แต่ยังไม่ได้เล่นอะไรเยอะ
สงสัยต้องจิ้มเล่นดูซักพักก่อน เพราะยังไม่คุ้นมือ ยังใหม่อยู่
แต่ยอมรับครับว่าการตอบสนองหน้าจอดีมาก ผมลองไปจิ้ม omnia ของ samsung
กว่าจะจิ้มได้ต้องกดใช้แรงเยอะกว่าตัวนี้อีก แถมช้ากว่า wellcom อีก
ตัวนี้ผมก็ลองไปเทียบกับ 918 รู้สึกว่า ของ 929 เมนูและหัวข้อต่างๆ สวยกว่า 918 อีกนะครับ
เลยไม่ลังเลที่จะซื้อตัวนี้เลยครับ

เอาไว้ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกนะครับ
ใครสนใจทัชสกรีนดีๆ ราคาถูกๆ ซื้อตัวนี้ ผมว่าคุ้มมากเลยแหละ

ปล. ผมซื้อที่แม่วังสื่อสาร ในเซนทรัลแอรพอร์ต เชียงใหม่นะครับ ราคา 4,990 ครับ

พี่รบกวนถามคุณ twister หน่อยนะคะ ตอนนี้พี่กำลังลังเล เลือกอยู่ 3 รุ่น ไม่ทราบว่าจะมีข้อแตกต่างกันยังไงมั่งคะ พอจะมีข้อมูลบ้างมั้ยคะ ที่ร้านอื่นในเซ็นทรัลแอร์พอร์ต ไม่รู้ว่าราคาจะถูกกว่าแม่วังรึเปล่านะคะ ตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาจะลดลงรึยังเนาะ

P2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 16:09  

P2 ผู้เขียน:

ดูรีวิว W929 ของคุณ Twister แล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ น่าใช้มั่กๆ แต่ก็ยังอยากรู้ความแตกต่างของทั้ง 3 รุ่นนี้อีกน่ะค่ะ เพื่อความแน่ใจ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณเจ้า ^_^
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 5555555 มือถือคืนชีพ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:21  

วันที่ 13 เมษายน ข้าพเจ้าไปเล่นน้ำที่ จ.ภูเก็ตที่หาดป่าตอง ขณะนั้นลืมเอา ซองกันน้ำมาเลยใส่ใต้เบาะรถ เล่นกันทั้งวันมันส์มากมายพอตกเย็นเปิดเบาะรถออกมา เครื่องร้อนจี๋เลย แถมหน้าจอติดปิล์มแล้วขึ้นเป็นไอน้ำด้วย สังเกตดูดีๆ น้ำได้เข้าในจอทัชสกรีนเรียบร้อย ข้าพเจ้ารู้สึกหมดหวังและทำใจ เพราะทางร้านที่เขาเป็นตัวแทนจำหน่ายเขาบอกมาตอนเพิ่งซื้อว่าไม่รับประกัน เครื่องตกน้ำและ เครื่องที่ทำตก ขณะนั้นได้ลองวิธีสุดท้ายอย่างสิ้นหวัง นั่นคือ ห่อผ้าแล้วใส่ถังข้าวสาร ผ่านไปวันแรก แกะออกมา เปิดไม่ติด หมดกะลังใจ กะว่าเสียหลายตังแน่ เคยเหงเขาโพสกันว่าทัชสกรีน ซ่อมทีเปงพัน จากนั้นติดธุระไม่ได้เอามือถือไปให้ที่ตัวแทนจำหน่ายผ่านไปอีกหนึ่งวัน อีกวันนึงรู้สึกเซงๆ ไปเล่นบอลกะเพื่อน กลับมาตอนเย็นลองกดมือถือด้วยความหมดหวัง แม่เจ้ามือถือมันคืนชีพอีกครั้ง แต่สังเกตดูที่หน้าจอยังมีน้ำค้างอยู่เล็กน้อย ลองกดเปิดปิดซัก2-3ครั้ง กดเข้าไปดูทีวีอีกครั้งนึง โอ้ว มันทำได้จอร์ช แต่ก็ต้องรีบปิดมือถือทันทีและห่อผ้าเอาไปไว้ในถังข้าวสารทันที ตอนนี้ภาวนาให้ น้ำในหน้าจอทัชสกรีน ออกให้หมด และขอให้เครื่องใช้งานได้ตามปกติ แหม่ ทนได้ใจจิงๆรุ่นนี้
huangies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 23:02  

จะซื้อแล้วค่ะ ก่อนซื้อต้องตรวจสอบอะไรบ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 09:00  

yoshino292 ผู้เขียน:
ขาย S501 ออกไปแล้วแบบไวปานสายฟ้าฟาด พรุ่งนี้นัดรับส่งของค่ะ

อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ไปซื้อที่ไหนกันคะ ถึงได้ราคาถูกจังเลย บอกหน่อยนะคะ ถ้าไปได้จะได้ตามไปซื้อ

ขอบคุณมากคร้า

เสียดายครั้บเข้ามาดูออกบ่าย แต่ช่วง 2-3 วันนี้ไม่ได้เข้าเลย เสียดาย ๆ อยากได้ S501 เหมือนกันครับ..
grittapol
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ : อยู่อีสานจะหาซื้อ w929 ที่จังหวัดไหน
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 10:20  

รบกวนหน่อยคับแถวอีสานจะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
พอดีดูreview แล้วก็เลยอยากได้อ่ะ
พอจะทราบไหมอ่า ว่าจะซื้อ ได้ที่ไหน
บอก จังหวัด แล้วก็ร้านด้วยนะครับ
เป็นความกรุณามาก
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ในอีสาน...หาซื้อ w929 ทุกจังหวัดที่มีตัวแทนจำหน่าย
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 11:33  

grittapol ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยคับแถวอีสานจะหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
พอดีดูreview แล้วก็เลยอยากได้อ่ะ
พอจะทราบไหมอ่า ว่าจะซื้อ ได้ที่ไหน
บอก จังหวัด แล้วก็ร้านด้วยนะครับ
เป็นความกรุณามาก

มีขายที่ตัวแทนจำหน่ายทุกจังหวัด..น่าจะเป็น "ร้านดีแทคช้อป"............
ส่วนใหญ่จะอยู่ในห้างบิกซี หรือโลตัส
ที่ตึกคอมขอนแก่นก็มีตัวแทนจำหน่าย
..........ยกเว้น!!! สินค้าขาดตลาด อาจต้องรอล็อตหน้า......
อยู่จังหวัดไหน.......ลองค้นหาตัวแทนจำหน่ายในเวปดู
noclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเรื่องอยากทราบ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 13:12  

คือว่า Opera mini อะคะ ใครโหลดมาใช้ได้บ้างแล้ว
แต่ของเราโหลดมาแล้ว ติดตั้งแล้วใช้ไม่ได้อะคะ
เวลาใช้ ใช้ตรง จาวา ได้เลยใช่ปะ
กรุณา ผู้เชียวชาญหน่อยคะ ด่วน
แบบว่า เป้นคนติดเน็ตอะคะ
อยากรู้ว่าโหลดเวปไหนที่ใช้ได้จิง และ วิธีติดตั้งการใช้งาน

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าละกันคะ
pwx-sx1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 14:14  

ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์กว่าๆ แต่ว่าปากกาดันหาย เศร้าเลย เหลือแต่หัวปลอกให้ดูต่างหน้า Crying or Very sad
ดันเอามัดแขวนไว้กับซอง ยัดใส่กระเป๋า ห้อยโตงเตง ไม่รู้มันหลุดหล่นหายไปตอนไหน เฮ้อ...
แต่ลองโทรไปถามที่ร้านแม่วังฯ แอร์พอร์ท ต้องสั่งไว้ซะงั้น เพราะว่าไม่มีของ ต้องสั่งไว้ก่อน ราคาก็ประมาณ สองร้อยบาท ปากกาแท่งเดียวตั้งสองร้อยแน่ะ หุหุ

Sad Sad
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 14:35  

ใช้กับ bluetooth ทำไมเสียงมันเบาจังอ่ััะครับ ทั้งฟังเพลง เบากว่า small talk อีก ฟังวิทยุนี่อย่างเบาเลย คุยสายถ้าอยู่ข้างทางนี่แทบไม่ได้ยินเลย ทั้งที่ฝั่งนู้นได้ยินชัดนะ

หรือว่าเป็นที่ยี่ห้อ bluetooth เอง ที่เสียงเบา ปรับสุดหมดแล้วยังเบา
fernnaluckka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 16:28  

คือว่าเราอยากรู้ว่ามัน
-ดูทีวีชัดหรือป่าวค่ะ
-ขอดูรูปตอนที่เปิดทีวีหน่อยได้ไหมค่ะ
-เล่นเอ็มได้ป่าวค่ะ
แค่นี้ละค่ะ
แล้วจามาดูนะค่ะ
Laughing Laughing Very Happy Very Happy
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:40  

จะไปซื้อวันพรุ่งนี้แล้ว แต่ยังมีข้อข้างคาใจอยู่
รู้สึกว่าเท่าที่ได้นั่งดูcommentตั้งแต่น่าแรกยันน่าสุดท้าย
พบว่ามีปัญหาอยู่อย่างเดียวแล้วก็เป็นกันหลายคนด้วย
แล้วปัญหานี้ก็เป็นสิ่งที่เราไม่อยากเจอ
นั่นคือ เรื่องใส่หูฟังแล้วเสียงเบา ไม่ว่าจะเป็นฟังเพลงหรือดูทีวี
อยากให้เพื่อนๆฟันธงให้หน่อยว่า
ตกลงมันเบามั๊ยทั้งใส่หูฟังและก็ไม่ใส่
ผมเคยใช้ w920 ลำโพงดังมากๆ ฟังจากหูฟังก็ใช้ได้
เลยอยากให้เพื่อนๆลองเปรียบเทียบเรื่องเสียง
ระหว่าง w920กับ w929 ว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากัน
ขอบคุณคับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:45  

แล้วก็ขอถามอีกอย่างนะคับว่าระบบสัมผัสเนี่ย
มันเป็นแบบพวก ไอโฟน ออมเนียเลยรึป่าวคับ
ถ้าใช้ก็แจ๋วมาก ขอบคุณคับ
sensezero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:52  

วันนี้ไปดูมา ที่เซ็นทรัน พระราม 2 ราคา 4,900 ครับ
ใครที่ใส่หูฟังฟังวิทยุ ช่วยบอกทีครับว่า
1.ฟังวิทยุชัดไหมครับถ้าเราไม่ดึงเสาออกมา ฟังวิทยุบนรถเมล์ที่ กทม. นะครับ
2.เสียงวิทยุเบาหรือดังแค่ไหนถ้าเทียบกับฟังจาก MP3 MP4 เพราะรู้มาว่าดูทีวีเสียงจะเบาลงอย่างมากวิทยุมันจะเป็นด้วยไหมครับ
3.อยากเห็นภาพปากกาแบบใหม่เป็นแบบไหนครับ
สุดท้ายนี้อยากให้ช่วยแนะนำรุ่นอื่นๆหรือ ยี่ห้ออื่น เน้นไปที่ฟังเพลงราคาประมานนี้ทีครับ จะได้มีตัวเลือกไว้หลายๆรุ่นนะครับ

......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sensezero เมื่อวันที่ 18 Apr 2009 14:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:53  

อยากทราบ
1. วิธี เซต ต่า ให้เล่นเนตได้ ใช้ ของ ทรู อยู่อ่ะคะ เปิด gprs เรียบร้อยแล้ว แต่ตั้งค่าที่เครื่องไม่เป็นอ่ะคะ
2.อยากได้ โปรแกรม หรือวิธี ที่ทำให้เล่น msn ได้อ่ะคะ
3.อยากทราบวิธีตั้งค่า mms อ่ะคะ
4.ท่านใดก็ได้ช่วยสอนวิธีใช้ โปรแกรม leklek dict หน่อยค่ะ ลองเล่นแล้ว พิมพ์ได้อย่างเดียว หาวิธี แปลไม่เป็น แล้วแปล ไทยเป็นอังกฤษ หรือจากอังกฤษ เป็นไทยอ่ะคะ ใช้ไม่เป็น โง่มากเลย ค่ะ
5.อยากได้เกมที่เล่นได้อ่ะคะ ขอบคุณสำหรับเกม sudoku นะคะ เล่นได้เกมเดียวเลย เกมอื่นๆที่โหลดๆมาเล่นไม่ได้เลย เพราะมันต้องใช้ปุ่มตัวเลขกด แต่เราไม่รู้ว่าจะเอาปุ่มตัวเองเลขกดจากไหน ก็เลยเล่นไม่ได้เลย เล่นได้แต่ที่แถมมาให้2 เกม กับ เกม sudoku ที่มีท่านใจดีโพสไว้

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
รบกวนช่วยตอบคนโง่ๆ หน่อยนะคะ
~*Fairy-Tale*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 15:49  

เห็นใน โหมดที่เล่น mp.3

มีฟังชั่นที่แสดงเนื้อเพลงด้วย

ไปทราบว่าต้องทำยังไงอะ

ถึงจะให้มันแสดงเนื้อเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 17:36  

สอบถามหน่อยครับว่า มือถือดูทีวีส่วนใหญ่จะดูทีวีขณะรถวิ่งได้หรือป่าวครับ
มะรุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 19:16  

ทำไมเวลามีสายเข้ามาแล้วผมคว่ำมือลง เสียงไม่เห้นเงียบเลยอ่ะครับ งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 19:37  

มะรุ ผู้เขียน:
ทำไมเวลามีสายเข้ามาแล้วผมคว่ำมือลง เสียงไม่เห้นเงียบเลยอ่ะครับ งง

ผมก้อลองอยุ่นานเหมือนกันครับ กว่าจะทำได้
คือต้องพลิกช้าๆครับ พลิกเสร็จแล้วค้างไว้แปปนึง เสียงมนัจะเงียบไปเองครับ
jaochainoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 20:53  

mbk ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะครับบอกทีอยากได้มากๆๆ
ไฮเดอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 22:37  

สอบถามหน่อยครับว่า มือถือดูทีวีส่วนใหญ่จะดูทีวีขณะรถวิ่งได้หรือป่าวครับ

ชัดกว่าทีวีติดรถอีกอะ
vancun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 22:40  

kung999 ผู้เขียน:
จะไปซื้อวันพรุ่งนี้แล้ว แต่ยังมีข้อข้างคาใจอยู่
รู้สึกว่าเท่าที่ได้นั่งดูcommentตั้งแต่น่าแรกยันน่าสุดท้าย
พบว่ามีปัญหาอยู่อย่างเดียวแล้วก็เป็นกันหลายคนด้วย
แล้วปัญหานี้ก็เป็นสิ่งที่เราไม่อยากเจอ
นั่นคือ เรื่องใส่หูฟังแล้วเสียงเบา ไม่ว่าจะเป็นฟังเพลงหรือดูทีวี
อยากให้เพื่อนๆฟันธงให้หน่อยว่า
ตกลงมันเบามั๊ยทั้งใส่หูฟังและก็ไม่ใส่
ผมเคยใช้ w920 ลำโพงดังมากๆ ฟังจากหูฟังก็ใช้ได้
เลยอยากให้เพื่อนๆลองเปรียบเทียบเรื่องเสียง
ระหว่าง w920กับ w929 ว่าตัวไหนเสียงดีกว่ากัน
ขอบคุณคับ

เบาจริงๆครับ เพราะหูฟังที่ให้เป็นแบบแป้นๆ ไม่ใช่แบบยัดใส่รูหูได้ เสียงเลยเบา
แล้วก็หาเปลี่ยนเป็นแบบยัดรูไม่ได้ด้วย เพราะช่องเสียบหูฟังมันไม่เหมือนชาวบ้าน
อย่าคาดหวังอะไรมากครับ เครื่องของผมเจอเรื่องน่ารำคาญ คือฝุ่นเข้าจอครับ
ว่าจะเอาไปร้านให้เค้าจัดการให้อยู่ ไม่รู้จะมีบริการหลังการขายดีแค่ไหน
อีกอย่าง Touch Screen ช้ากว่ามาก เมื่อเทียบกับ iPhone อย่าหงุดหงิดละกัน
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 22:52  

อ้างถึง:
ขอบคุณคับ

เบาจริงๆครับ เพราะหูฟังที่ให้เป็นแบบแป้นๆ ไม่ใช่แบบยัดใส่รูหูได้ เสียงเลยเบา
แล้วก็หาเปลี่ยนเป็นแบบยัดรูไม่ได้ด้วย เพราะช่องเสียบหูฟังมันไม่เหมือนชาวบ้าน
อย่าคาดหวังอะไรมากครับ เครื่องของผมเจอเรื่องน่ารำคาญ คือฝุ่นเข้าจอครับ
ว่าจะเอาไปร้านให้เค้าจัดการให้อยู่ ไม่รู้จะมีบริการหลังการขายดีแค่ไหน
อีกอย่าง Touch Screen ช้ากว่ามาก เมื่อเทียบกับ iPhone อย่าหงุดหงิดละกัน

ขอบคุณครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 00:27  

vancun ผู้เขียน:
ขอบคุณคับ

เรื่องของความดัง มันไม่เกี่ยวกับชนิดของหูฟังหรอกครับ
ตอนนี้ผมก็ใช้หูฟังแบบ in ear ของ sony อยู่
ถึงแม้ว่าหูฟัง in ear ของผมที่ใช้อยู่ เสียงมันจะดีกว่าหูฟังจาก w929 ก็ตาม
แต่ว่า หูฟัง in ear ของผม เสียงมันเบากว่าหูฟังอีกตัวที่คล้ายๆ w929 อีกครับ
แล้วอีกอย่าง หูฟัง in ear ที่ผมมีอยู่ตอนนี้ ประมาณ 3 ตัว
แต่ละอันก็ให้ความดังต่างกันด้วย ก็ต้องดูให้ดีอีกนะครับ ว่ารุ่นไหนดัง รุ่นไหนไม่ค่อยดัง
รุ่นไหนเสียงดี รุ่นไหนเสียงไม่ได้เรื่อง ฯลฯ
ไม่ใช่ว่าจะเป็น in ear แล้วมันจะเสียงดังกว่า หูฟังแบบธรรมดา
หูฟังลักษณะแบบธรรมดา เสียงก็อาจจะดีกว่าหูฟัง in ear ได้ครับ
อันที่จริงผมไม่อยากพูดเรื่องหูฟังมาก เดี๋ยวมันจะยาว
บางรุ่นแพงๆ ก็มีแต่เสียงเบสกลบเสียงดนตรีอย่างอื่นก็มีเยอะ
ฟังแล้วดูบวมๆ ไม่ใสเท่าไหร่ ถ้าเป็นนักดนตรี คงจะไม่ใช้หูฟัง in ear ประเภทนี้หรอกครับ
เพราะเวลาฟังแล้วมันแยกเสียงเครื่องดนตรียาก
แต่หูฟังชนิด in ear ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ มันแยกเสียงดนตรีชัดเจน แต่เรื่องความดัง ยังสู้บางรุ่นถูกๆ ไม่ได้เลยครับ

ส่วนหูฟังจาก w929 ผมก็เคยเสนอความเห็นไว้แล้วนะครับว่าเป็นยังไง ก็ลองกลับไปอ่านดูนะครับ

แล้วเรื่องทัชสกรีน คิดยังไงครับ ถึงเอาไปเปรียบเทียบกับไอโฟน เหอๆๆ
มือถือ ราคามันต่างกันราวฟ้ากับเหว เลยนะนั่น
เหอๆๆ
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มันบ้าหรือโง่
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 01:05  

I phone เครื่องกี่หมื่น นี่มัน W929 เครื่องกี่พันละครับพี่น้อง เอาไปเปรียบเทียบอะไรควรดูราคาและความเหมาะสมด้วยสิเองบ้าป่าววะ คนที่บอกว่าเบาผมลองฟังดูแล้วมันก็ไม่เชิงเบามากหรอกเอาแค่ว่าได้ยินปกติก็โอเคแล้วไม่ต้องดังสะใจหรอกแต่ขอเสียงที่ออกมามันสมจริงก็พอ คุณไปดูลำโพงแพงๆดิเขาไม่ใช่เน้นเสียงดังเขาเน้นคุณภาพของเสียงต่างหาก พวกที่ชอบลำโพงดังๆแล้วบอกว่าดีอ่ะ กลับไปคิดใหม่นะ ลำโพงดีจริงต้องดูคุณภาพเสียงโน่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 08:46  

อยากจะบอกว่าสระบุรีมีเยอะเลยครับ ใครผ่านมาใกล้ๆมาลองหาดูนะ

ห้างทวีกิจ ชั้น2ครับ มีร้านที่เป็นตัวแทนของเวลคอมอยู่ ขึ้นบันไดเลื่อนมาจะเจอเลย

มีเวลคอมขายทุกรุ่นครับ w929นี่ผมเห็นที่ร้านนี้มีก่อนที่ศูนย์ ฟิว รังสิต อีก หุหุ

ราคาประมาณ5000+มั๊ง ผมถามมานานและ แต่ไม่ได้ซื้อ^^"

เห็นหลายๆท่านกำลังหากันอยู่ก็เลยช่วยๆกันครับ^^

ว่าจะไปซื้อเหมือนกัน ขอบคุณนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 12:53  

ตกลงยังไม่มีใครมาตอบเลยว่า
หูฟังใช้กับทีวีแล้วเป็นยังไง
มันเงียบสนิทไหม
เห็นตอบแต่เอาไปใช้กับวิทยุ กับฟังเพลง
รอมา 10 หน้าแล้วนะเนี่ย
sensezero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 14:11  

เห็นตอบแต่เอาไปใช้กับวิทยุ กับฟังเพลง

รู้มาว่าเสียงจะเบาลงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะลบ sms ทำไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 14:24  

ฝากถาม กูรู หน่อยค่ะ

อยากจะ -- ลบ -- SMS -- ที่อ่านแล้ว หรือข่าวจากศูนย์บริการ

จะลบยังไง หามาหลายวันแล้วยังลบไม่ได้ซักที

รบกวนช่วยหาคำตอบให้ทีนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:: oPLe ::
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : Re: จะลบ sms ทำไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 14:33  

อยากจะ -- ลบ -- SMS -- ที่อ่านแล้ว หรือข่าวจากศูนย์บริการ

จะลบยังไง หามาหลายวันแล้วยังลบไม่ได้ซักที

ขอบคุณค่ะ

ก็ไปที่ข้อความที่เราจะลบแล้วเปิดมันซะ
จากนั้นกดปุ่มกลางกลมๆเนี่ยแหละมันจะมีเมนูขึ้นให้เลือกลบค่ะ
ตอนแรกเราก็งงๆลองกดมั่วดูก็ได้น่ะ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีเกมจาวามาให้ลองกัน
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 14:44  

ชื่อไฟล์ : Chinese_Bejeweled__support_touch_scre.jar
ขนาดไฟล์ : 51.25 KB

http://th.upload.sanook.com/A0/7bbeeccf5aa353cafb5006b11d3c876e

เออ เราลองละนะเกมจาวานี้มันจะเป็น Bejeweled นั่นแหละ
แต่ติดที่ว่ามันเป็นภาษาจีนเครื่องจะอ่านไม่ได้
แต่เล่นได้นะกับจอสัมผัส แต่มันจะหน่วงบ้างบางอารมณ์
ต้องเอาปากกาจิ้มจะดีกว่า มือมันใหญ่เกิน...อิอิ แต่ก็ได้
คิดซะว่ายังดีกว่าไม่มีให้เล่นเนอะ
โหลดตามลิงค์นี้ละกันนะถ้าใครอยากได้
ไม่อยากได้ก็ไม่ต้องโหลดไปละกัน 555
ปล.มืดไปหน่อยนะสำหรับรูปเพราะเราถ่ายแบบคุณ twister ไม่เป็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 15:23  

-ขอดูรูปตอนที่เปิดทีวีหน่อยได้ไหมค่ะ
แค่นี้ละค่ะ
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
Very Happy Laughing Very Happy Laughing
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 15:40  

ผมตอบตั้งแต่หน้า 4 แล้วนะครับ
คนอื่นก็เห็นพูดกันตั้งหลายคน บางคนก็บอกว่าดังบางคนก็บอกว่าเบา แล้วแต่ว่าเจอของดีหรือว่าของมีปัญหา
ถ้าอ่านไม่ละเอียด ก็ลองกลับไปอ่าน ทั้ง 10 หน้า อีกรอบนะครับ

ความเห็นที่ผมบอกในหน้า 4 ครับ เผื่อว่าขี้เกียจกลับไปอ่านนะ
เหอๆๆ
"ผมว่าเสียงมันดีในระดับหนึ่งเลยนะ
ทั้ง ทีวี วิทยุ MP3 MP4 หรือตอนโทรศัพท์ มันก็ดังชัดเจนดีอยู่ ยังไม่งอแง
(ถ้างอแงเมื่อไหร่จะเอามาบอกอีกที อิอิ)"
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 15:49  

fernnaluckka ผู้เขียน:
แค่นี้ละค่ะ
Very Happy Laughing Very Happy Laughing

-ดูในรีวิวสิครับ ผมถ่ายมาให้ดูแล้วน้าาาาา T-T
(ความคมชัดของทีวีขึ้นอยู่กับพื้นที่รับสัญญาณด้วยนะครับ)

-เล่นเอ็มได้ครับ ถ้ามีโปรแกรม java เอามาลง แต่ผมไม่ชอบพิมพ์ข้อความในมือถือเลยไม่เล่นครับ
ball_dmee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 18:45  

คือผมอยากจะลงเกทส์เพิ่มคับอยากรู้ว่าจะหาเพิ่มได้จากเวปไหนบ้าง และวิธีลงเกมส์ต้องทำไง
benbeacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 19:16  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ
มีที่ไหนขายบ้าง แถวพันทิพ เซนทรัลเวิร์ล พาราก้อน จะไปธุระแถวนั้น
แต่ตามตู้มาบุญครองขอผ่านนะ เคยเจอ..อ่ะ
Lotas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 21:23  

อยากทราบว่าจอทัชสกรีนที่ว่าช้าเนี่ย มันช้าขนาดไหนเหรอครับ หน่วงประมาณกี่วินาที วันนี้ฝากน้าไปดูเตรื่องที่เซ็นทรัลพระราม 2 เห็นน้าบอกว่าเครื่องเบาๆดูเหมือนไม่ค่อยทน แล้วพอน้าจะลองเครื่อง เขาบอกว่าไม่มี sim ใส่ เลยลองไม่ได้ เลยยังไม่รู้รายละเอียดมากเท่าไร

แล้วหูฟังเนี่ย มีหลายแบบให้เลือกหรือเปล่า หรือถ้ามีแบบเดียวที่แถมมา แล้วอนาคตจะหาหูฟังอย่างอื่นมาเปลี่ยนได้ไหมครับ แบบว่าชอบแบบ in ear น่ะครับ . . .

ถ้าซื้อตอนนี้ ที่เซ็ลทรัลพระราม 2 ของแถมจะยังได้เหมือนเดิมรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากนะครับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 21:38  

ผมตอบตั้งแต่หน้า 4 แล้วนะครับ
คนอื่นก็เห็นพูดกันตั้งหลายคน บางคนก็บอกว่าดังบางคนก็บอกว่าเบา แล้วแต่ว่าเจอของดีหรือว่าของมีปัญหา
ถ้าอ่านไม่ละเอียด ก็ลองกลับไปอ่าน ทั้ง 10 หน้า อีกรอบนะครับ

ความเห็นที่ผมบอกในหน้า 4 ครับ เผื่อว่าขี้เกียจกลับไปอ่านนะ
เหอๆๆ
"ผมว่าเสียงมันดีในระดับหนึ่งเลยนะ
ทั้ง ทีวี วิทยุ MP3 MP4 หรือตอนโทรศัพท์ มันก็ดังชัดเจนดีอยู่ ยังไม่งอแง
(ถ้างอแงเมื่อไหร่จะเอามาบอกอีกที อิอิ)"

เคยอ่านผ่าน ๆ ตามาเหมือนกันครับ
ก็ขึ้นกับดวงสิครับ สำหรับหูฟังกับทีวี
เพราะผมซื้อมาแล้วขายทิ้งทันที ขาดทุนไป 400 กว่าบาท
เพราะหูฟังใช้กับทีวีไม่ได้ มันเบาแบบกระซิบเลย
ก็ยังไม่มีใครฟันธงเลยว่า หูฟังนี่มันชัดเจนกับทีวีไหม
ถ้ามีการปรับปรุงแล้ว ก็ต้องกลับไปซื้อมาอีกรอบครับ
บางทีถ้ายังไม่ขายเครื่องเก่า อยากไปพบกับท่านที่ว่า
เสียงหูฟังใช้กับทีวีแล้วมันดังชัดเจนดีจังเลย
เพราะผมไปศูนย์ก่อนขายทิ้ง เขาก็หาคำตอบให้ไม่ได้ว่าทำไมมันเบา
สลับหูฟังของศูนย์ สลับเครื่องของศูนย์
ก็ไม่มีคำตอบ พูดตรง ๆ ขายไป เสียดายมาก
เพราะหูฟังตัวเดียวนี่เอง
jtawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 22:32  

1. เวลาส่งไฟล์ผ่านบูทูต มันให้ใส่รหัสมันคือไรอ่ะ

2. ตั้งค่า MMS ยังไงครับ ตั้งตามแล้วได้แมสเซสบอกว่าใช้งาน MMS ได้แล้วแต่ยังส่งไม่ได้ซักทีอ่ะ

3. วิธี เซต ต่า ให้เล่นเนตได้ ใช้ ของ ทรู อยู่อ่ะคะ เปิด gprs เรียบร้อยแล้ว แต่ตั้งค่าที่เครื่องไม่เป็นอ่ะคะ

4. อยากได้ โปรแกรม หรือวิธี ที่ทำให้เล่น msn ได้อ่ะ

5. ท่านใดก็ได้ช่วยสอนวิธีใช้ โปรแกรม leklek dict หน่อยค่ะ ลองเล่นแล้ว พิมพ์ได้อย่างเดียว หาวิธี แปลไม่เป็น แล้วแปล ไทยเป็นอังกฤษ หรือจากอังกฤษ เป็นไทยอ่ะ
อยากได้ wellcom929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีใช้ Leklekdict
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 23:00  

ใช้ SE เพิ่งลง Leklekdict เหมือนกัน
พอคีย์คำที่ต้องการแปลแล้วกด "ตกลง"
คำคำนั้นจะปรากฎในกรอบ
ปุ่ม"ตกลง" จะกลายเป็น "Lookup.."
กด"Lookup.." ก็จะได้คำแปล
ไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 12:18  

ที่เชียงใหม่หาซื้อได้ที่ไหนคับ

จะไปซื้อแล้วคับ แต่ไม่รู้จะไปซือที่ไหนอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 12:22  

ที่เชียงใหม่หาซื้อได้ที่ไหนคับ

จะไปซื้อแล้วคับ แต่ไม่รู้จะไปซือที่ไหนอะ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 15:20  

เราซื้อแม่วังสื่อสารนะที่โรบินสัน คือจะซื้อสาขาไหนก็ได้
แต่ราคาตอนนี้ไม่รับประกันว่าจะขึ้นเป็น 5490 หรือไม่หรือว่าอาจเท่าเดิม
เพราะคล้ายกับว่าช่วงก่อนเป็นโปรโมชั่น
ยังไงก็ลองไปดูละกันนะ
sensezero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 17:36  

จากที่ได้ไปลองที่ร้านมา
1.เสียงทีวีและวิทยุ จากหูฟังเบามากๆ แต่ mp3 mp4 ดังดีใช้ได้เลย
2.เสียงจากลำโพงผมว่าดังกลางๆไม่ดังมากไปหรือเบาไป
3.ความชัดของวิทยุไม่ได้เอาเสาขึ้นนะ (คนขายบอกว่าเอาขึ้นหรือไม่ก็ค่าเท่ากันเพราะอยู่ในห้างไม่มีคลื่น) ผมว่าชัดน้อยกว่า โนเกีย 6101 เพราะโนเกียที่เอาไปด้วยยังเปิดฟังคลื่น FM 105.5 ได้ชัดด้วย ลองเปิดในตัวห้างนะถ้านอกห้างไม่แน่ใจเพราะเอาออกมาไม่ได้
4.หน้าจอสัมผัสก็ลื่นไหลมีอึดๆบ้างบางช่วง แต่ก็สมกับราคาดี
5.ปากกาของลอทใหม่แบบหมุนนี่ (โดนสวนตัวผมไม่ชอบเลย) ชอบแบบเดิมที่เป็นแท่งสีดำมากกว่าหรูกว่า

สรุป ผมว่าใครที่ชอบใช้หูฟังไปเล่นรุ่นอื่นดีกว่า ส่วนใครที่ชอบหน้าจอสัมผัส+หรู+ราคาถูก ไม่ค่อยดูทีวีกับฟังวิทยุ W929 ไม่ผิดหวัง

อ่อ ถ้าซื้อที่ศูนย์หรือตัวแทนจำหน่ายจะ 5000+ แต่ราคาตู้ 4900
ก่อนซื้อลองให้แน่ใจก่อนว่าเอาเครื่องนี้แน่ๆเพราะแต่ละเครื่องทุกยี้ห้อมันไม่สมบูรณ์ 100%
plooy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 18:21  

เราก็ว่าจะซื้อรุ่นนี้อะ

ใช้รุ่นw818อยู่อะ

ใช้ซิมของทรูเเล้วคุยม่ะรู้เรื่องเลย

ตอนนี้ได้เเต่ใช้ซิมของดีเทคกับวัยทรูคอล

เเล้วเวลารับสายเราได้ยินเสียงดังดี

เเต่คนที่เราคุยด้วยจะไม่ค่อยได้ยิน

เสียบหูฟังยิ่งเน่าเลย

รับสัญญาณวิทยุไม่ค่อยได้เลย

<เสียงเพลงออกลำโพง ดังมาก ไม่เเตก เเจ๋วเลยอะ>

ที่มานเน่าๆไม่รู้เพราะว่าเราทำมันตกอะเปล่า<ตกฉลองวันเเรก กรอบร้าวอ้าเลย>

เเล้วตอนที่ซื้อมาเรายังไม่มีซิม

เลยไม่ได้ลองเครื่อง

เลยเจ็ดวันเเล้วเอาไปเครมไม่ทัน

โง่เอง=-=ก๊ากๆ

W929 เราไปดูที่เเฟร์ชั่นมา 5380 เเพงอ๊า

ใครอยู่เเถวๆมีน

บอกร้านที่ขายถูกๆหน่อย

ใครที่จาซื้อก็ต้องลองดีๆน๊า

ถ้าไม่ดีก็เครมซะ

ของน้องเราW920

เครื่องมันก็ใช้ดี

น้องเราบอกไม่มีปัญหาอะไร

ของอย่างงี้มันก็เเล้วเเต่ดวงอะน๊า

อย่าคิดมากๆ

รุ่นนี้ใช้ซิมได้หมดป่ะ??
ดีเจทอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 19:33  

รุ่นนี้ขายดีมาก

เชียงใหม่กว่าจะหาได้....ตองแอบเข้าหลังร้าน เพราะต้องไปดักรอรถขนส่งของมาส่ง Laughing

ไม่งั้นอดแน่

ตอนนี้ซื้อมาแร่ะ 4900...แน่ะ Smile
WWW929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคุณ twister หรือ เพื่อนคนไหนก็ได้ ที่ซื้อรุ่นนี้มาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 01:44  

ขอรบกวนคุณ twister หรือ เพื่อนคนไหนก็ได้ ที่ซื้อมือถือรุ่นนี้มาแล้ว

พอดี ผมซื้อมาแล้วเช่นกัน และใช้ได้ไม่กี่วัน ก็เลยไม่ได้สังเกตอาการ

คือเรื่องของเรื่อง มีคน ดัน ทำมือถือของผมตกพื้น แต่มันอยู่ในซองหนังนะครับ แต่ก็กระแทกกบพื้นจังๆ

หลังจากนั้น ทุกอย่างเป็นปกติ จะมีข้องใจอยู่เรื่องเดียว (เพราะผมเพิ่งใช้ เลยยังไม่ได้สังเกต)

ก็คือ ผมตั้งหน้าจอให้พัก เป็น สกรีนเซฟเวอร์ ที่ 15 วินาที

พอเวลาฟังเพลงจาก MP3 พอฟังไปเกิน 15 วิฯ (โดยที่เราไม่ได้สัมผัสหน้าจอ) หน้าจอมันจะค่อยๆ หรี่แสง และดับไปเป็นสกรีนเซฟเวอร์ ที่ตั้งไว้

ปัญหามันอยู่ตรงนี้แหละครับ เพราะหลังจากที่หน้าจอพักเป็นสกรีนเซฟเวอร์ และเพลงใน MP3 กำลังเล่นอยู่ ผมใช้นิ้วแตะที่หน้าจอแล้ว มันก็ยังไม่ขึ้นมา และยังเป็นสีดำ จากการที่พักเป็นสกรีนเซฟเวอร์อยู่

เลยต้องกดปุ่มบนเครื่อง มันถึงจะสว่างขึ้น

ไม่ทราบว่า ของทุกคนเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ

หรือเป็นเฉพาะของผมคนเดียว เนื่องจากมือถือของผมเคยหล่นพื้นหรือเปล่าครับ

ช่วยตอบให้หายข้องใจหน่อยครับ

ส่วนอีกเรื่อง ก็เรื่องการพิมพ์ข้อความ ไม่ทราบว่า มือถือรุ่นนี้ พิมพ์แบบ ใช้ ปากกาเขียน เป็นตัวหนังสือได้หรือเปล่าครับ?

เพราะผมลองเขียนดู มันก็ขึ้นเป็นเส้นที่ผมลากไปมาบนจอ แต่ไม่ขึ้นเป็นตัวหนังสือครับ

ต้องจิ้มที่แป้นเอาอย่างเดียว

ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
JBC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 03:01  

มีคำถามคะ

- เล่นเนทได้นี่คือเล่น wifi คืออันเดียวกันหรือเปล่าคะ??? แอบงง

- ถ้าต้องการเน้นการใช้การ 2ซิม และ Multi ระหว่างรุ่นนี้ w929 กับ Meizu M8 แล้วก็ GNet ควรเลือกซื้อตัวไหนดีคะ??

ขอบคุณล่วงหน้าคะ Very Happy
mee2cu
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 09:19  

ระบบ AIS ตั้ง MMS ยังไงคะ รบกวนด้วย มี MMS เปิดไม่ได้ กลุ้มๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จะลบ sms ทำไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 09:51  

pompadoowa ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ก็ไปที่ข้อความที่เราจะลบแล้วเปิดมันซะ
จากนั้นกดปุ่มกลางกลมๆเนี่ยแหละมันจะมีเมนูขึ้นให้เลือกลบค่ะ
ตอนแรกเราก็งงๆลองกดมั่วดูก็ได้น่ะ

------->>>>>>> ขอบคุณ นะค่ะ <<<<<<<---------

ถอยมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 10:24  

jtawat ผู้เขียน:

3. วิธี เซต ต่า ให้เล่นเนตได้ ใช้ ของ ทรู อยู่อ่ะคะ เปิด gprs เรียบร้อยแล้ว แต่ตั้งค่าที่เครื่องไม่เป็นอ่ะคะ

4. อยากได้ โปรแกรม หรือวิธี ที่ทำให้เล่น msn ได้อ่ะ

5. ท่านใดก็ได้ช่วยสอนวิธีใช้ โปรแกรม leklek dict หน่อยค่ะ ลองเล่นแล้ว พิมพ์ได้อย่างเดียว หาวิธี แปลไม่เป็น แล้วแปล ไทยเป็นอังกฤษ หรือจากอังกฤษ เป็นไทยอ่ะ

1. กดเลขไรก็ได้(มั้งนะ) เป็นระบบรักษาความปลอดภัยของเครื่องน่ะครับ เรากดรหัสแล้วก็บอกให้เครื่องที่รับบลูทูชกดรหัสนั้นด้วยถึงจะรับข้อความของเราได้

2. การตั้ง mms ของทุกระบบในเครื่องมีให้อยู่แล้ว ให้เราไปแจ้งเปิดใช้mmsของเบอร์เรากับทางศูนย์ แล้วก็ปิดเปิดเครื่องใหม่ซะ mmsถึงจะใช้ได้ครับ(ตอนแรกหาตั้งนานเปิดใช้แล้วรอเป็นวันๆก็ใช้ไม่ได้ พอรีเครื่องแค่นั้นแหละ ใช้ได้เลย -*-)

3. ตามข้อ2เลยครับ เลือกระบบในเครื่องเป็นทรู จบ

4. ....ไม่ได้ใช้อ่ะครับ ไม่มีเหมือนกัน

5. รู้สึกจะมีแต่อังกฤษไทยนะครับ วิธีใช้ตามrepด้านบนเลย

ปล. กลายเป็นกระทู้แฟนพันธ์แท้ W929 ไปซะละ
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 10:26  

เรื่องเวลาฟังเพลงเวลาหน้าจอดับแล้วจะใช้ทัชสกรีนไม่ได้ครับ ต้องกดเอาอย่างเดียว ของผมก็เป็นครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 10:29  

holiday ผู้เขียน:
เรื่องเวลาฟังเพลงเวลาหน้าจอดับแล้วจะใช้ทัชสกรีนไม่ได้ครับ ต้องกดเอาอย่างเดียว ของผมก็เป็นครับ...

คือคิดว่ามันน่าจะปกติน่ะครับ มันเป็นยังงี๊แต่แรกเลยครับ เครื่องผมไม่มีตกพื้น เสียอยู่อย่างเดียวเรื่องหูฟังนี่แหละ เสียงเบาไปนิดทั้ง MP3 MP4 และวิทยุ ยิ่งถ้า TV นี่กระซิบกันไปเลยดีกว่า แต่โดยรวมก็พอใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 13:06  

vancun ผู้เขียน:
ขอบคุณคับ

เรื่องของความดัง มันไม่เกี่ยวกับชนิดของหูฟังหรอกครับ
ตอนนี้ผมก็ใช้หูฟังแบบ in ear ของ sony อยู่
ถึงแม้ว่าหูฟัง in ear ของผมที่ใช้อยู่ เสียงมันจะดีกว่าหูฟังจาก w929 ก็ตาม
แต่ว่า หูฟัง in ear ของผม เสียงมันเบากว่าหูฟังอีกตัวที่คล้ายๆ w929 อีกครับ
แล้วอีกอย่าง หูฟัง in ear ที่ผมมีอยู่ตอนนี้ ประมาณ 3 ตัว
แต่ละอันก็ให้ความดังต่างกันด้วย ก็ต้องดูให้ดีอีกนะครับ ว่ารุ่นไหนดัง รุ่นไหนไม่ค่อยดัง
รุ่นไหนเสียงดี รุ่นไหนเสียงไม่ได้เรื่อง ฯลฯ
ไม่ใช่ว่าจะเป็น in ear แล้วมันจะเสียงดังกว่า หูฟังแบบธรรมดา
หูฟังลักษณะแบบธรรมดา เสียงก็อาจจะดีกว่าหูฟัง in ear ได้ครับ
อันที่จริงผมไม่อยากพูดเรื่องหูฟังมาก เดี๋ยวมันจะยาว
บางรุ่นแพงๆ ก็มีแต่เสียงเบสกลบเสียงดนตรีอย่างอื่นก็มีเยอะ
ฟังแล้วดูบวมๆ ไม่ใสเท่าไหร่ ถ้าเป็นนักดนตรี คงจะไม่ใช้หูฟัง in ear ประเภทนี้หรอกครับ
เพราะเวลาฟังแล้วมันแยกเสียงเครื่องดนตรียาก
แต่หูฟังชนิด in ear ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ มันแยกเสียงดนตรีชัดเจน แต่เรื่องความดัง ยังสู้บางรุ่นถูกๆ ไม่ได้เลยครับ

ส่วนหูฟังจาก w929 ผมก็เคยเสนอความเห็นไว้แล้วนะครับว่าเป็นยังไง ก็ลองกลับไปอ่านดูนะครับ

แล้วเรื่องทัชสกรีน คิดยังไงครับ ถึงเอาไปเปรียบเทียบกับไอโฟน เหอๆๆ
มือถือ ราคามันต่างกันราวฟ้ากับเหว เลยนะนั่น
เหอๆๆ

ฟ้ากับเหวตรงไหนครับ คุณน้องน่าจะอยยู่ในเหวนะครับ เลยไม่เคยเห็นว่า ท้องฟ้าจริงๆเป็นยังไง
รู้หรือเปล่าครับ ว่าราคาต้นทุนโรงงานจริงๆ ของ iPhone มันสูงกว่า W929 แค่ไม่กี่ US
(เอาเฉพาะราคาเครื่องนะครับ ไม่รวม Application ของ Apple ที่แพงสุดๆ)
แต่มันอยู่ที่วิธีทำตลาดมากกว่าครับ ยอมรับว่า Apple เหนือกว่ามาก
ที่เปรียบเทียบเรื่อง ระบบสัมผัส ก็แค่แสดงความรู้สึกให้ฟัง เพราะใช้อยู่ทั้ง2รุ่น
และมีหลายคนในนี้อยากรู้ความแตกต่าง
ฉะนั้น ไม่ต้องบอกครับ เรื่องราคาทั้งต้นทุนและราคาขาย ผมรู้ดีกว่าคุณแน่ๆ
คุณเองครับที่ตลก ที่มาเปรียบเทียบเรื่องราคาให้ผมและคนอื่นๆเห็น เหอๆๆๆๆๆๆๆ
เด็กเมื่อวานซืนอย่างคุณ คงต้องเข้าไปทำงานในโรงงานอิเล็คทรอนิก สัก 1 หรือ 2 ปี
แล้วจะรู้ว่าต้นทุนของเครื่องใช้ไฟฟ้ามันต่ำขนาดไหน เรื่อง"ราคา"อย่ามาพูดครับ
เราทุกคน คือผู้บริโภคที่ถูกเอาเปรียบด้วยระบบค้ากำไร

เรื่องหูฟังก็อีก จะ in ear หรือแบบไหน จริงๆแล้วจะให้ลงลึกถึงรายละเอียด
มันต้องมองถึงสรีระของหูแต่ละคนด้วยครับ

เพราะฉะนั้นด็กที่เพิ่งหัดใช้มือถือเพื่อฟังเพลงอย่างคุณ เลยต้องมีหูฟังหลายอัน-หลายแบบ
เพราะไม่มีความรู้จริงเรื่องหูฟังและสรีระของหูตัวเอง ทำให้ใช้ฟังเพลงแล้วดังบ้าง เบาบ้าง
แยกเสียงดนตรีดีบ้าง ไม่ดีบ้าง หาสาเหตุที่แท้จริงให้กับตัวเองและคนอื่นไม่ได้
ได้แต่ตอบมั่วๆ ส่งๆไป เหมือนที่เดาข้อสอบเป็นประจำ หรือไม่จริง
(ประโยคของคุณน้องที่ว่า "อันที่จริงผมไม่อยากพูดเรื่องหูฟังมาก เดี๋ยวมันจะยาว"
ผมจึงเดาออกว่าเพราะอะไรคุณถึงไม่อยากพูดมาก)
อย่าทำตัวเป็น GURU ถ้ายังไม่รู้เดียงสา
เช่นกันสรีระหูของผมมันไม่เหมาะกับแบบแป้น เลยได้ยินไม่ดัง ต้องมาให้แบบยัดรู (in ear)
คลื่นเสียงที่ความถี่ต่างๆ ถึงจะวิ่งเข้าไปกระทบแก้วหูสมใจอยาก
นี่คือสาเหตุที่ผมใช้หูฟังแค่อันเดียว
ชนิดหรือรูปร่างของหูฟัง จึงมีผลต่อการได้ยินและความดัง อย่างแน่นอน
ไม่อย่างนั้นหูฟังแบบ in ear หรือ แบบอื่นๆ ที่เราเห็น จะไม่มีทางกำเนิด

ส่วนหูฟังจาก W929 และ iPhone เก็บเข้ากล่องเพราะใช้ไปก้อไม่ดีเท่า
ถ้าจะฟังเพลง ผมเลือกฟังจาก Walkman เล็กๆเก่าๆและหูฟังถูกๆ ของผมดีกว่าเยอะ

เรื่องแยกเสียงดนตรีก็อีก หูฟังไม่ใช่สิ่งเดียวครับที่แยกเสียงดนตรี
แต่เป็นคุณภาพโปรแกรมในเครื่องเล่นครับ ที่ใช้แยกเสียงดนตรี แล้วส่งสัญญาณไฟฟ้า
มาเปลี่ยนเป็นเสียงให้เราฟังผ่านลำโพง(หูฟัง)
และเวลาฟังเพลง คนธรรมดาอยากผมหรืออีกหลายๆคน
ไม่มีใครมานั่งโรคจิตแยกเสียงเครื่องดนตรีแน่ๆ
ยกเว้นพวกนักดนตรีที่ว่า คนส่วนมากแค่ฟังเพลงแล้วได้เสียงกลมกลืน สบายหู ก็ดีแล้วครับ
อย่าคาดหวังอะไรมาก มันไม่มีอะไรถูกใจเราทุกอย่างหรอก[/u]
WWW929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 14:26  

ขอบคุณ คุณ holiday และ SP Guest ในหัวข้อถัดมามากครับ ที่ช่วยตอบ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 14:48  

คือว่าเมื่อวานเราไปดูตัวเครื่องมาแล้วอ่ะแต่ราคานี่สิแพงอ่ะ 5500 บาท ที่แฟรี่แลนด์นครสวรรค์ แต่ยังมะได้ไปดูที่บิ๊กซี คิดว่าคงจาถูกหน่อยนะเนี่ยอิอิ

Laughing Very Happy Laughing Very Happy Laughing Very Happy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 14:49  

fernnaluckka ผู้เขียน:
แค่นี้ละค่ะ

-ดูในรีวิวสิครับ ผมถ่ายมาให้ดูแล้วน้าาาาา T-T
(ความคมชัดของทีวีขึ้นอยู่กับพื้นที่รับสัญญาณด้วยนะครับ)

-เล่นเอ็มได้ครับ ถ้ามีโปรแกรม java เอามาลง แต่ผมไม่ชอบพิมพ์ข้อความในมือถือเลยไม่เล่นครับ

ค่ะขอบคุณค่ะ
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : .....................
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 14:52  

คุณบอกว่า ราคาต้นทุนต่างกันไม่กี่ US แล้วถามว่าเวลาเขาผลิตออกมาเขาผลิตออกมากี่เครื่อง ??? เขาผลิตเป็นจำนวนมากนะโว้ย ถ้าแน่จริงคุณเอาหลักฐานมาโชวหน่อยดิ อยากรู้ว่าราคาต้นทุนมันต่างกันไม่กี่ US จริงป่าว ไหนจะเรื่องการลงทุนในการพัฒนาซอฟแวร์อีก ผมว่าเด็กเมื่อวานซืนคงจะเป็นคุณมากกว่ามั้ง ไม่งั้นราคามันคงไม่ต่างกันขนาดนั้นหรอก ไอโฟนเปิดตัว 20k w929เปิดตัว 5k+ ??? แหม่ แค่พิมพ์ให้คนอื่นเห็นว่าตัวเองเก่งใครก็พิมพ์ได้ หลักฐานก็ไม่ใช่มีทำมาอวดรู้เองคิดว่าเองเจ๋งแล้วหรอวะ โถ หัดเกรียนหรอ??
ก้อง_โปรเจค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....................
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 16:04  

PKZA ผู้เขียน:
คุณบอกว่า ราคาต้นทุนต่างกันไม่กี่ US แล้วถามว่าเวลาเขาผลิตออกมาเขาผลิตออกมากี่เครื่อง ??? เขาผลิตเป็นจำนวนมากนะโว้ย ถ้าแน่จริงคุณเอาหลักฐานมาโชวหน่อยดิ อยากรู้ว่าราคาต้นทุนมันต่างกันไม่กี่ US จริงป่าว ไหนจะเรื่องการลงทุนในการพัฒนาซอฟแวร์อีก ผมว่าเด็กเมื่อวานซืนคงจะเป็นคุณมากกว่ามั้ง ไม่งั้นราคามันคงไม่ต่างกันขนาดนั้นหรอก ไอโฟนเปิดตัว 20k w929เปิดตัว 5k+ ??? แหม่ แค่พิมพ์ให้คนอื่นเห็นว่าตัวเองเก่งใครก็พิมพ์ได้ หลักฐานก็ไม่ใช่มีทำมาอวดรู้เองคิดว่าเองเจ๋งแล้วหรอวะ โถ หัดเกรียนหรอ??

ไอ้หลักฐานที่ว่านั่นอะครับ มันหามาไห้ดูยากมากเพราะแต่ละ บ.เค้าจะปิดเป็นความลับ

ผมเป้นคนนึงที่เคยทำงานอยู่ในโรงงานอิเล็กทรอนิกส์(ไม่บอกละกันโรงงานอะไร)ต้นทุนการผลิตมันไม่สูงเท่าราคาที่ขายหรอกคับเผลอๆถูกกว่าครึ่งนึงของราคาด้วยแต่ที่มันแพง เพราะว่าหลักการตลาดของ บ. นั้นๆ อย่างเช่น กล้องดิจิตอลยืนห้อหนึงข้างในผลิตในไทยหมดแล้วส่งไปบ้านเกิดตัวเอง เพื่อติดตั้งบอดี้ แล้วก็ส่งไปขายทั่วโลก โดยที่บอกว่า Made in japan

ง่ายๆถ้าเค้าขายเท่าทุนหรือเอากำไรนิดหน่อย เค้าจะมีปัญญาเลี้ยงพนักงานเป็นหมื่นๆคนโดยมีกำไรหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....................
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 16:54  

ก้อง_โปรเจค ผู้เขียน:
PKZA ผู้เขียน:

ไอ้หลักฐานที่ว่านั่นอะครับ มันหามาไห้ดูยากมากเพราะแต่ละ บ.เค้าจะปิดเป็นความลับ

ผมเป้นคนนึงที่เคยทำงานอยู่ในโรงงานอิเล็กทรอนิกส์(ไม่บอกละกันโรงงานอะไร)ต้นทุนการผลิตมันไม่สูงเท่าราคาที่ขายหรอกคับเผลอๆถูกกว่าครึ่งนึงของราคาด้วยแต่ที่มันแพง เพราะว่าหลักการตลาดของ บ. นั้นๆ อย่างเช่น กล้องดิจิตอลยืนห้อหนึงข้างในผลิตในไทยหมดแล้วส่งไปบ้านเกิดตัวเอง เพื่อติดตั้งบอดี้ แล้วก็ส่งไปขายทั่วโลก โดยที่บอกว่า Made in japan

ง่ายๆถ้าเค้าขายเท่าทุนหรือเอากำไรนิดหน่อย เค้าจะมีปัญญาเลี้ยงพนักงานเป็นหมื่นๆคนโดยมีกำไรหรอคับ

ก็บอกแล้วไงว่าต้นทุนราคาเครื่อง ไม่รวม Application (ซอร์ฟแวร์) และค่าการตลาด
ที่ App ทุ่มตรงนี้มาก และมาช๊าตอยู่ในราคาขายทีคุณมักเอ่ยถึง
อ่านข้อสอบให้ครบก่อน นี่อะไรกัน อ่านไม่ทันจบก็เดาแล้วเด็กน้อยเมื่อวานซืน
คุณไปดูราคาเปิดตัวอีกแล้ว ขำมากๆ จะตอบก็ให้มันฉลาดหน่อย ไม่แน่ว่าความลับที่ว่า
ผมอาจเป็นคนหนึ่งที่รู้ก็ได้ ไม่ใช่อวดรู้ แต่อย่างที่คุณว่าก็ถูก
มันเป็น"ความลับ" ผมจะมาบอก GURU ไม่รู้จริงอย่างคุณให้รู้ไปทำไม
และประโยคที่ว่า"ทำมาอวดรู้เองคิดว่าเองเจ๋งแล้วหรอวะ โถ หัดเกรียนหรอ??"
มันสะท้อนอะไรในตัวคุณอีกเยอะเลยครับ ความคิดความอ่าน ประสบการณ์ยังเด็กจริงๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: