Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากซื้อ Memory ใหม่ให้ O2 ATOM ขอความรู้ด้วยนะค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6367
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากซื้อ Memory ใหม่ให้ O2 ATOM ขอความรู้ด้วยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 18:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากซื้อ Memory ใหม่ให้ ATOM เพราะตอนนี้ใช้ 1G มันไม่ค่อยพอ ถ้าซื้อ 2G ATOM จะใช้ได้มั้ยค่ะ แล้วยี่ห้ออะไรดีค่ะ แล้วเกี่ยวมั้ยที่ window media ขึ้นว่า memory ไม่พออะค่ะ ขอความรู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
IckQ
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 10:35  

โอทู อะตอม รับเมโมรี่การ์ดเพิ่มได้เต็มที่แค่ 1 กิ๊ก เท่านั้นนะครับ หากที่มีอยู่ไม่เพียงพอต่อการใช้งาน ผมแนะนำว่าให้ควรจัดสรรเมดมรี่ในการใช้งานให้ดีครับ ไฟล์ไหนไม่จำเป็นให้ลบทิ้งไปบ้างนะครับ อีกอย่างหาโปรแกรมในการจัดการกับเมโมรี่ เช่น เมมเมด มาใช้งานควบไปด้วย เพื่อจัดการเคลียร์ไฟล์ขยะ หรือไฟล์ชั่วคราวตางๆออกไป อาจจะเพิ่มเนื้อที่หน่วยความจำขึ้นมาได้บ้างนะครับ อีกอย่าง วินโดว์มีเดียเพลเยอร์ของ อะตอมป็นเวอร์ชั่น 10 โปรแกรมนี้ค่อนข้างต้องการพื้นที่สำรองสำหรับทำงานของโปรแกรมค่อนข้างมาก ต้องมีเนื้อที่ในเมโมรี่เหลือเพียงพอนะครับ ในที่นี้ ผมหมายถึงเนื้อที่เมโมรี่ ที่มากับเคร่อง นะครับ
beauti_ry
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 19:42  

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อมูลค่ะ Very Happy
-:-Moonlights_Doll-:-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 17:27  

ผมใช้ Atom Exec ใส่ Mem 2 GB ของ Transcend ครับ

ก็ลองดูเพราะผมใช้ได้ และมีคนที่ใช้ได้อีกตั้งหลายคน
poo_5075
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 01:30  

2G ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาใดๆครับ ผมก็ใช้อยู่
usoup
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากซื้อ Memory ใหม่ให้ O2 ATOM ขอความรู้ด้วยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 21:57  

อัพรอมดิ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=453140

8 กิ๊ก ยังใส่สบาย ลองดิแล้วจะชอบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: