Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1589375
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author

หัวข้อ : Re: .....................
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 16:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ก้อง_โปรเจค ผู้เขียน:
PKZA ผู้เขียน:
คุณบอกว่า ราคาต้นทุนต่างกันไม่กี่ US แล้วถามว่าเวลาเขาผลิตออกมาเขาผลิตออกมากี่เครื่อง ??? เขาผลิตเป็นจำนวนมากนะโว้ย ถ้าแน่จริงคุณเอาหลักฐานมาโชวหน่อยดิ อยากรู้ว่าราคาต้นทุนมันต่างกันไม่กี่ US จริงป่าว ไหนจะเรื่องการลงทุนในการพัฒนาซอฟแวร์อีก ผมว่าเด็กเมื่อวานซืนคงจะเป็นคุณมากกว่ามั้ง ไม่งั้นราคามันคงไม่ต่างกันขนาดนั้นหรอก ไอโฟนเปิดตัว 20k w929เปิดตัว 5k+ ??? แหม่ แค่พิมพ์ให้คนอื่นเห็นว่าตัวเองเก่งใครก็พิมพ์ได้ หลักฐานก็ไม่ใช่มีทำมาอวดรู้เองคิดว่าเองเจ๋งแล้วหรอวะ โถ หัดเกรียนหรอ??

ไอ้หลักฐานที่ว่านั่นอะครับ มันหามาไห้ดูยากมากเพราะแต่ละ บ.เค้าจะปิดเป็นความลับ

ผมเป้นคนนึงที่เคยทำงานอยู่ในโรงงานอิเล็กทรอนิกส์(ไม่บอกละกันโรงงานอะไร)ต้นทุนการผลิตมันไม่สูงเท่าราคาที่ขายหรอกคับเผลอๆถูกกว่าครึ่งนึงของราคาด้วยแต่ที่มันแพง เพราะว่าหลักการตลาดของ บ. นั้นๆ อย่างเช่น กล้องดิจิตอลยืนห้อหนึงข้างในผลิตในไทยหมดแล้วส่งไปบ้านเกิดตัวเอง เพื่อติดตั้งบอดี้ แล้วก็ส่งไปขายทั่วโลก โดยที่บอกว่า Made in japan

ง่ายๆถ้าเค้าขายเท่าทุนหรือเอากำไรนิดหน่อย เค้าจะมีปัญญาเลี้ยงพนักงานเป็นหมื่นๆคนโดยมีกำไรหรอคับ

อีกอย่าง เท่าที่ตามๆดูคุณมา (คาดว่านะ)คงจะมีเงินมากเลยใช้แต่ละเครื่องแบบผ่านๆ
เลยไม่ค่อยเห็นค่าของอะไร แม้แต่ความคิดเห็นหรือความรู้สึกของคนอื่น
กรุณาเฝ้า siamphone และเป็น GURU ไม่รู้จริงต่อไปเถอะครับ
jj007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 18:07  

อัฟเดทราคาที่ หน้าร้านอมร เซียร์รังสิต ประตูทางเข้า หน้าทางลงบันไดเลื่อน ราคา 4,800บ. ยังไม่ได้ต่อรองราคา เห็นเขาติดไว้ 4800 แต่มีอยู่เครื่องเดียว(มือ1นะ)
U1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 19:50  

แค่อยากบอก ...

เปิดจนเครื่องดับไป วันนี้ชาร์จครั้งแรก 4 ชั่วโมงครึ่งถึงจะเติม ... Very Happy
นกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 21:59  

ถอยมาแว้ว ผู้เขียน:
jtawat ผู้เขียน:
ขอถามคุณ twister อีกครั้งครับ

1. เวลาส่งไฟล์ผ่านบูทูต มันให้ใส่รหัสมันคือไรอ่ะ

2. ตั้งค่า MMS ยังไงครับ ตั้งตามแล้วได้แมสเซสบอกว่าใช้งาน MMS ได้แล้วแต่ยังส่งไม่ได้ซักทีอ่ะ

3. วิธี เซต ต่า ให้เล่นเนตได้ ใช้ ของ ทรู อยู่อ่ะคะ เปิด gprs เรียบร้อยแล้ว แต่ตั้งค่าที่เครื่องไม่เป็นอ่ะคะ

4. อยากได้ โปรแกรม หรือวิธี ที่ทำให้เล่น msn ได้อ่ะ

5. ท่านใดก็ได้ช่วยสอนวิธีใช้ โปรแกรม leklek dict หน่อยค่ะ ลองเล่นแล้ว พิมพ์ได้อย่างเดียว หาวิธี แปลไม่เป็น แล้วแปล ไทยเป็นอังกฤษ หรือจากอังกฤษ เป็นไทยอ่ะ

1. กดเลขไรก็ได้(มั้งนะ) เป็นระบบรักษาความปลอดภัยของเครื่องน่ะครับ เรากดรหัสแล้วก็บอกให้เครื่องที่รับบลูทูชกดรหัสนั้นด้วยถึงจะรับข้อความของเราได้

2. การตั้ง mms ของทุกระบบในเครื่องมีให้อยู่แล้ว ให้เราไปแจ้งเปิดใช้mmsของเบอร์เรากับทางศูนย์ แล้วก็ปิดเปิดเครื่องใหม่ซะ mmsถึงจะใช้ได้ครับ(ตอนแรกหาตั้งนานเปิดใช้แล้วรอเป็นวันๆก็ใช้ไม่ได้ พอรีเครื่องแค่นั้นแหละ ใช้ได้เลย -*-)

3. ตามข้อ2เลยครับ เลือกระบบในเครื่องเป็นทรู จบ

4. ....ไม่ได้ใช้อ่ะครับ ไม่มีเหมือนกัน

5. รู้สึกจะมีแต่อังกฤษไทยนะครับ วิธีใช้ตามrepด้านบนเลย

ปล. กลายเป็นกระทู้แฟนพันธ์แท้ W929 ไปซะละ

มาช่วยขยายความตั้งค่า GPRS ที่ตัวเครื่องค่ะ ^^

ไปที่เมนูหน้า 2 > เลือก WAP > ไปที่หัวข้อที่ WAP > กด Settings > กด Select SIM > เลือก SIM ที่เราจะตั้ง > เลือกเสร็จจะกลับมาที่หน้า Settings
> เลือก Edit account >เลือก SIM ที่เราจะตั้งอีกครั้ง > เลือก TRUE WAP GPRS > กด Activate account
เป็นอันเรียบร้อย เย้ V(^o^)V

งงมั้ย??? เราลองจิ้มแบบมั่ว ๆ แล้วก็เข้าเวปได้ อิอิ
ถ้าใครมีวิธีที่ง่าย และรวดเร็วทันใจก็บอกกันบ้างนะคะ
จะได้เป็นประโยชน์ต่อแฟน W929 รุ่นต่อ ๆ ไปค่ะ ^^

ปล. เป็นกระทู้แฟนพันธ์แท้ W929 จริง ๆ ด้วยค่ะ
แต่ก็ดีนะคะ เวลามีปัญหาจะได้มีที่ปรึกษา ^^
ปล. 2 อย่าทะเลาะกันเลยค่ะ แค่นี้บ้านเมือง + โลก ก็ร้อนจะแย่แล้ว
senfina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 22:30  

Porjai ผู้เขียน:
ซื้อที่ไหนอะคะ,,

ซีคอนมีป่ะ

แล้วถ้าพัง..
อะไหล่แพงมะ

อยากได้ๆๆๆๆ

ไม่อยากไปซื้อที่ศูนย์ มันไกล - -*

ตอนนี้ที่เวลเวิซลาดกระบังก็มีขายแล้วค่ะ
samuraikoh
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อ่า คับ ผมมีปัญหาละ แต่ไม่รุ้มีคัยเป้นไหมนะคับ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 03:06  

คือผมซื้อมาวันที่ 30 มีนาคม 2552 นะคับ

จนนะวันนี้ที่ 21 เมษายน

มันมีอาการ หลังจาวางสายโทรสับ หรือ หลังออกเมนูต่างๆ

มักจะค้างเป้นหน้าจอดำ ประมาณ 3 - 4 วิ แต่พอกด ขึ้น แล้วกดปุ่มวางสายก็หาย

เป้นไม่ค่อยบ่อยนะคับ แต่มันเป้น 3 รอบแล้ว อยากทราบสาเหตุนิดนึงอ่ะคับ -*-

ไม่เคยทำล่น เลย แค่พกไปวันสงกราน 2 วัน น้ำไม่เข้าเลยนะ เพราะใส่ถุงน้ำร้อน มัด 2 ชั้น+ถุงกันน้ำ อีก 1 ชั่น ซึ่งผมรับรองได้เลยว่า น้ำไม่เข้าถึงเครื่องอย่างแน่นอน เพราะ ผม ถอดถุงออกมาแล้ว น้ำ เข้าไปแค่ในถุงกันน้ำแต่เข้าไม่ถึง ถุงชั้นที่ 2 และชั้นที่ 3 แห้งสนิท

คือเป้นไปได้ไหมคับที่ ความ ชื่นในถุงกันน้ำอาจทำให้ ระบบผิดพลาดไปเล็กน้อย

กรุณา ตอบ กระผมด้วยนะคับ ขอบพระคุน
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 10:07  

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีแผ่นปิดกันรอยหน้าจอที่ตรงรุ่นออกมาจำหน่ายยังครับ แล้วก็มีตัวแปลงแจ๊คหูฟัง หรือมีหูฟังของ wellcom เองรุ่นอื่นๆขายหรือเปล่าครับ อยากลองเปลี่ยนดู เพราะเสียงจากหูฟังเบาเกินไป เวลาอยู่ข้างนอกนี่แทบไม่ได้ยินเลย...
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 17:44  

ไม่ได้เข้ามาไม่ทันไร ความเห็นเต็มไปหมดเลย
เริ่มอ่านไม่ทันแว้วววครับ พี่น้องครับ เหอๆๆ

แต่อย่างว่านะครับ
ยิ่งหลายคนยิ่งหลายความคิด

คุยกันดีๆ ดีกว่าเนอะ
อันไหนเขาคุยไม่ดีมา ก็อย่าไปเถียงเขาเลย

ว่าแต่ผมจะเริ่มทักทายประเด็นไหนก่อนดีเนี่ย เยอะมักๆ

เอาเป็น คุยกับคนที่เข้ามาว่าผมแล้วกันนะครับ (ชื่ออะไรก็ไม่ยอมบอก 555+)
จะพูดอะไรก็พูดไปเถอะครับ ผมไม่เถียงครับ เถียงไปเดี๋ยวก็ยาวอีก เหอๆๆ

ผมแค่เหน็บแนมเล่นๆ ก็ทำเป็นโมโหซะงั้น ด่าเอา ด่าเอา เหอๆๆ
อย่างเรื่องหูฟัง ผมก็บอกไปแล้วว่าผมเป็นนักดนตรี ผมก็วิจารณ์แบบนักดนตรีสิครับ
ผมเป็นผู้บริโภค ผมก็วิจารณ์แบบผู้บริโภค ผมไม่ใช่ผู้ผลิต แต่ดันจะให้ผมไปทำงานในโรงงานอิเล็คทรอนิกซะงั้น

ทั้งๆ ที่ผมก็เคยบอกไปแล้วว่าเกิดมาเคยใช้มือถือแค่ 3 เครื่อง ผมก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องมือถือมากมาย
ดันบอกว่าผมอวดรู้ซะงั้น แป่ววววว

งั้นผมขอบอกอีกครั้งแล้วกันนะครับ ว่าผมไม่ใช่คนที่รู้อะไรเยอะ เข้าใจกันแล้วนะครับ
จะได้ไม่ต้องมาบอกอีกนะครับว่าผมอวดรู้

แล้วผมก็บอกอีกครั้งนะครับ ว่าผมเป็นนักดนตรี เป็นนักดนตรี เป็นนักดนตรี เป็นนักดนตรี เป็นนักดนตรี
โอเคนะครับ ทุกท่านรู้แล้วนะครับ
เหอๆๆๆ

ผมไม่ใช่ผู้ผลิตนะครับ ไม่ใช่ผู้ผลิตนะครับ ไม่ใช่ผู้ผลิตนะครับ ไม่ใช่ผู้ผลิตนะครับ ไม่ใช่ผู้ผลิตนะครับ

อย่าเอาความรู้มาแข่งกับผมเลยนะครับบบบบบบ
ผมสู้ไม่ได้ ผมสู้ไม่ได้ ผมสู้ไม่ได้ ผมสู้ไม่ได้

เหอๆๆ

แล้วอีกอย่างนะครับ ผมไม่มีตังไปซื้อ iphone คร้าบบบบบบบบ
พี่น้องคร้าบบบบบบ

มันก็เป็นเรื่องเดิมๆ ที่ผมบอกไปแล้วทั้งนั้นอะครับ
อยู่ที่มุมมองในการสื่อสารต่างหากหละครับ

ส่วนหูฟัง W929 ถ้าเจออันที่ดีๆ ก็ไม่ต้องเก็บเข้ากล่องหรอกครับ
ผมเป็นนักดนตรี ผมยังฟังได้เลยครับ ผมว่าเสียงดีด้วยซ้ำ
อันที่ว่าเสียงไม่ดี อาจจะได้หูฟังที่ผลิตไม่ดีมาต่างหากหละครับ ทางที่ดีไม่ควรเหมารวมดีกว่านะครับ
ถ้าเป็นคนที่เกี่ยวข้องกับการผลิตน่าจะรู้ดีกว่าผมนะ เหอๆๆ
เพราะหลายคนที่เจอหูฟังดีๆ เขาก็บอกว่าเสียงดี แต่คนที่เจอหูฟังไม่ดีก็บอกว่าเสียงไม่ดี
มันเป็นความจริงที่ผมไม่ได้พูดเองคิดเองนะครับ ผมก็ตีความมาจากความเห็นที่ทุกคนโพสในบอร์ดนี้นั่นแหละครับ

แล้วก็คิดว่าหลายๆ คนในนี้ รวมทั้งผม คงไม่ค่อยมีใครอยากเอาไปเปรียบเทียบกับมือถือ ราคาแพงอย่าง iphone หรอกครับ
iphone มันย่อมดีกว่าทุกประการอย่างเห็นได้ชัดอยู่แล้ว ยกเว้นเรื่องดูทีวี กับฟังวิทยุนี่แหละครับ
มวยมันคนละรุ่น ราคามันก็ต่างกันมากเกินไป หลายท่านในที่นี่และผมเองคงไม่มีปัญญาไปซื้อของแบบนั้นหรอกครับ

แล้วเรื่องราคาขายกับราคาต้นทุน มันเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเอามาเถียงกันเลยนะครับ
เพราะคิดว่าหลายคนก็คงรู้กันตั้งแต่สมัย 3310 แล้วอะครับ
แต่ใครที่ยังไม่รู้ก็ทำไมไม่บอกให้เขารู้ดีๆ หละครับ
พูดดีกันก็น่าจะเข้าใจกว่า มาด่ากันไปด่ากันมา ไม่เข้าใจกันซักที

พูดมาซะเยอะ ผมก็พูดแบบคนไม่ค่อยมีความรู้ งั้นผมก็คงไม่พูดอะไรมากแล้วนะครับ
เดี๋ยวพูดมาก พี่ก็หาว่าผมอวดรู้อีก เดี๋ยวพี่ก็มาด่าผมอีก แหะๆ

ถ้าพี่รู้เยอะ เชิญพี่แนะนำท่านอื่นต่อเลยดีกว่านะครับ อย่าเสียเวลามาด่าผมเลยนะ
ยังมีคนที่มีปัญหาอีกมาก รอคนที่รู้เยอะๆ มาช่วยตอบ ผมเองก็ตอบเท่าที่ผมรู้ อันไหนไม่แน่ใจก็ไม่กล้าตอบมาก
อยากให้พี่ใช้ความรู้ ช่วยเหลือคนอื่นดีกว่านะครับ
ถ้าเอาความรู้มาแข่งกันไปแข่งกันมา คนอื่นที่มีปัญหา เขาก็ไม่มีคนมาช่วยแก้พอดี

ผมแค่คนนึง ที่อยากเห็นคนที่มีความรู้ในสังคมไทย ใช้ความรู้ช่วยเหลือคนอื่น ที่เขามีปัญหาก็แค่นั้นแหละครับ
เพราผมก็ไม่ใช่คนที่รู้ไปหมดซะทุกเรื่อง ผมก็บอกตั้งหลายรอบแล้วอะ แต่เรื่องไหนที่พอรู้ก็พยายามช่วยๆ ตอบ

ไม่อยากให้เหมือนนักการเมืองไทย เอาความรู้ด่ากันไปด่ากันมาอะครับ
ใช้ความรู้ที่มี ช่วยเหลือคนอื่นดีกว่า
สังคมไทยจะได้ดีขึ้นเนอะ

ปล.วันนี้ให้ความเห็นแค่นี้พอละ ไม่อยากตอบเยอะ เดี๋ยวจะโดนด่าเอา
ปล่อยให้คนที่มีความรู้แนะนำดีกว่า
แหะๆ

^^
999999999999999999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : teerapolmusic
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 17:55  

teerapolmusic คุณอยู่ กทม เหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aaa
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 01:40  

ว่าแต่ตอนนี้ 929 ขาดตลาดปะครับ ผมโทรไปศูนย์มาเขาบอกของยังไม่มา แล้วอีกอย่างshopไหนที่ใหญ่ๆและมีหลายรุ่นให้เลือกเยอะๆครับ ถามการใช้งานหน่อยถ้าเราโทรเบอร์ที่มีเบอร์ต่อเช่น02 999-9999ต่อ111 แล้วพอติดแล้วเราจะกด111เบอร์ที่จะต่อยังไงหรอครับ มันไม่มีแป้นตัวเลข
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 10:51  

ไม่เข้าใจแฮะ = =

ถ้าใครไม่สนใจรุ่นนี้ก็ไม่น่าจะเข้ามาในกระทู้นี้กันนะ?

เข้ามาแล้วเยาะเย้ย ถากถาง ทำไมเหรอ เก็บกดอะไรกันมาหรือเปล่า?

ไม่ชอบใจในรุ่นนี้ก็ปิดหน้านี้ซะ ก็จบแล้ว แยกย้ายกันไป แฮปปี้ทุกคน

โอเค วิจารณ์ได้ ตามสมควร แต่ไม่ใช่ว่าด่าสาดเสีย เทเสีย

"ไม่ใช่อ้างว่าบอร์ดสาธารณะ กุจะทำอะไรก็ได้"

มีความรับผิดชอบต่อสังคมบ้างครับ ถึงมันจะไม่เห็นหน้าเห็นตากัน แต่มันก็แสดงออกได้ถึง"นิสัย" และ "สันดาน" ได้เป็นอย่างดีครับ

มันรกบอร์ดครับ เหมือนreplyที่เป็นขยะ

ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อันใดเลย ยกเว้นความสะใจส่วนตัวของคนโพสคนเดียว

"ต่อให้เรียนสูงแค่ไหนก็ไม่ทำให้ท่านดูดีขึ้นหรอกครับ"

การมีความรู้แต่คอยถากถางผู้อื่นมันไม่ช่วยอะไรขึ้นมาเลย กลับทำให้ท่านแย่ลงกว่าเดิมอีก

ตรงกันข้าม คนที่มีความรู้น้อยกว่าเยอะ แต่มีน้ำใจ อุตส่าห์ทำรีวิวให้ดู ผมว่าเค้ายังดูดีมากกว่าอีกนะ

ตอนนี้คนที่สังคมต้องการไม่ใช่คนที่ฉลาดที่สุดหรอกครับ แต่เป็นคนที่"มีน้ำใจที่สุด"ต่างหาก

มือถือทุกรุ่นมันก็มีตลาดของมันอยู่ แล้วแต่ว่ามันถูกวางให้อยู่ตรงไหนของตลาดเท่านั้น

"แต่บ้านเราชอบจับมันมาอยู่รวมกันหมด" ไม่รู้เป็นอะไรกัน

ของราคาระดับนี้ มันก็ให้ได้เท่านี้หล่ะครับ จะให้สู้กับเครื่องแพงๆไม่ได้หรอก หน่วงก็ต้องทำใจ

เพราะคนที่เข้ามาดูรุ่นนี้ อย่างแรกเลยที่มองหาก็คือ"ความคุ้มค่า"ครับ ไม่ใช่"เครื่องที่ดีที่สุด"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 12:24  

Anonymous ผู้เขียน:

ถ้าใครไม่สนใจรุ่นนี้ก็ไม่น่าจะเข้ามาในกระทู้นี้กันนะ?

เข้ามาแล้วเยาะเย้ย ถากถาง ทำไมเหรอ เก็บกดอะไรกันมาหรือเปล่า?

ไม่ชอบใจในรุ่นนี้ก็ปิดหน้านี้ซะ ก็จบแล้ว แยกย้ายกันไป แฮปปี้ทุกคน

โอเค วิจารณ์ได้ ตามสมควร แต่ไม่ใช่ว่าด่าสาดเสีย เทเสีย

"ไม่ใช่อ้างว่าบอร์ดสาธารณะ กุจะทำอะไรก็ได้"

มีความรับผิดชอบต่อสังคมบ้างครับ ถึงมันจะไม่เห็นหน้าเห็นตากัน แต่มันก็แสดงออกได้ถึง"นิสัย" และ "สันดาน" ได้เป็นอย่างดีครับ

มันรกบอร์ดครับ เหมือนreplyที่เป็นขยะ

ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อันใดเลย ยกเว้นความสะใจส่วนตัวของคนโพสคนเดียว

"ต่อให้เรียนสูงแค่ไหนก็ไม่ทำให้ท่านดูดีขึ้นหรอกครับ"

การมีความรู้แต่คอยถากถางผู้อื่นมันไม่ช่วยอะไรขึ้นมาเลย กลับทำให้ท่านแย่ลงกว่าเดิมอีก

ตรงกันข้าม คนที่มีความรู้น้อยกว่าเยอะ แต่มีน้ำใจ อุตส่าห์ทำรีวิวให้ดู ผมว่าเค้ายังดูดีมากกว่าอีกนะ

ตอนนี้คนที่สังคมต้องการไม่ใช่คนที่ฉลาดที่สุดหรอกครับ แต่เป็นคนที่"มีน้ำใจที่สุด"ต่างหาก

มือถือทุกรุ่นมันก็มีตลาดของมันอยู่ แล้วแต่ว่ามันถูกวางให้อยู่ตรงไหนของตลาดเท่านั้น

"แต่บ้านเราชอบจับมันมาอยู่รวมกันหมด" ไม่รู้เป็นอะไรกัน

ของราคาระดับนี้ มันก็ให้ได้เท่านี้หล่ะครับ จะให้สู้กับเครื่องแพงๆไม่ได้หรอก หน่วงก็ต้องทำใจ

เพราะคนที่เข้ามาดูรุ่นนี้ อย่างแรกเลยที่มองหาก็คือ"ความคุ้มค่า"ครับ ไม่ใช่"เครื่องที่ดีที่สุด"

อืม... เห็นด้วยคับ Very Happy
คุณภาพตามราคา
mee2cu
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
หัวข้อ : Re: aaa
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 12:25  

ว่าแต่ตอนนี้ 929 ขาดตลาดปะครับ ผมโทรไปศูนย์มาเขาบอกของยังไม่มา แล้วอีกอย่างshopไหนที่ใหญ่ๆและมีหลายรุ่นให้เลือกเยอะๆครับ ถามการใช้งานหน่อยถ้าเราโทรเบอร์ที่มีเบอร์ต่อเช่น02 999-9999ต่อ111 แล้วพอติดแล้วเราจะกด111เบอร์ที่จะต่อยังไงหรอครับ มันไม่มีแป้นตัวเลข

กดปุ่มรูปโทรศัพท์สีเขียวตรงกลางจ้า
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 15:14  

โหมดเครื่องเล่น mp3 ไม่มีเพลงอยู่เลย ทั้งๆที่เอาไฟล์ mp3 ใส่ไว้ที่โฟลเดอร์ Playlist แล้ว

ทำไงดีคะ
UNITED7
Year's Star

จังหวัด: SamutPrakan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 16:37  

ได้มาครอบครองไม่กี่วันนี้เอง ราคา 4600 บาท พอดีมีคนรู้จักน่ะ เหอเหอ

โดยรวมก็โอเคนะ ยังไม่เคยงอแง รูปทรงสวยงามน่าใช้ ทีวีชัด(ตามพื้นที่)

กล้องไม่ชัดนะ ใครอยากได้กล้องชัด เล่นตัวอื่นดีกว่า

ของแถมครบ จะมีต่างจาก review ของคุณ twister ตรงปากา stylus เป็นแบบใหม่ แท่งกลมๆเล็กๆ สั้นกว่านิ้วก้อยอีก ห้อยติดไปกับซองหนังได้เลย ไม่ต้องกลัวหลุดหายเพราะเป็นฝาเกลียวน่ะ ชอบมากๆ Very Happy

โดยรวมถือว่าคุ้มค่ากับทัชสกรีนทรงสวย ราคาเบาๆ

ปล. มันจะมีโหมดให้เราถ่ายภาพรายการทีวีไว้ทำไมนะ ให้อัดรายการได้ไปเลยก็สิ้นเรื่อง ???
vikon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 18:07  

เรียนคุณตจว.อีสาน
เวลากดหมายเลขโทรด่วนตัวเลขจะเบิ้น ไม่ทราบแก้ไขอย่างไร
ขอบคุณครับ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อแนะนำใช้งานโทรด่วน
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 18:46  

แรกๆ ที่ใช้ฟังก์ชั่นโทรด่วน ก็จะเป็นเหมือนกัน คือ พอกดตัวเลขค้างไว้ ตัวเลขจะเบิ้ล
จนทำใจแล้วว่า ไปใช้ฟังก์ชั่นโทรปกติก็แล้วกัน แต่ก็ไม่ละความพยายาม...ลองหาวิธีแก้
ไปเรื่อยๆ

ปัจจุบัน สามารถใช้ฟังก์ชั่นโทรด่วนได้แล้ว แต่ก็มีบางครั้งเท่านั้น(1%) ที่ไม่ได้ผล
วิธีแก้ปัญหา...ถ้ากดตัวเลขแล้วเบิ้ล...ให้ออกจากฟังก์ชั่นโทรด่วน กลับไปที่เมนูหลัก
แล้วปล่อยให้เครื่องอยู่ในโหมดเซฟพลังงาน(ให้หน้าจอดับ) แล้วก็เข้าไปใช้งานฟังก์ชั่นโทรด่วนใหม่อีกครั้ง ก็อาจจะใช้ได้.....ขอให้ลองดู (หลายๆครั้งหน่อยก็ดีนะ) เพราะลองด้วยวิธี
นี้มาแล้ว ซึ่งเป็นข้อแนะนำจากการใช้งานจริง
ข้อสันนิษฐานเบื้องต้น สาเหตุน่าจะเกิดจาก ฟังก์ชั่นโทรด่วนอาจจะไม่สมบูรณ์ 100 %
.....ขอให้ทดลองดูนะ.........เอาใจช่วย
bigybozz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:22  

ที่เซนทรัลบางนา มีขาย มั้ย

ซีคอน ด้วย
vikon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:23  

กำลังลองดูอยู่หลายวิธีเพื่อแก้ปัญหา
ใครรู้วิธีช่วยตอบด้วย
หาในสมุดไม่สะดวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:26  

ตูน ผู้เขียน:
โหมดเครื่องเล่น mp3 ไม่มีเพลงอยู่เลย ทั้งๆที่เอาไฟล์ mp3 ใส่ไว้ที่โฟลเดอร์ Playlist แล้ว

ทำไงดีคะ

ขั้นตอน
1. เข้าฟังก์ชั่น mp3
2. ใช้นิ้ว/ปากกา......จิ้มไปที่ไอคอน(อยู่มุมบนด้านขวา) จะปรากฏภาพ " ลูกศรชี้และข้อ
ความ "จากเครื่อง" และคำว่า "ว่าง" แสดงว่าเพลงที่โหลดมาไม่ได้เก็บอยู่ในเครื่อง...
แต่เก็บไว้ที่ "เมมโมรี่การ์ด" (เนื่องจากพื้นที่เก็บข้อมูลในเครื่อง เพียง 23 Mb)
3. ให้กดปุ่มวงกลม จะปรากฏเมนู "ตัวเลือก"
4. ให้เลือก "2. ตั้งค่า" แล้วกดปุ่มวงกลม จะปรากฏเมนู "ตั้งค่า"
5. ให้เลือก "1. ตั้งค่าเล่นเพลง" แล้วกดปุ่มวงกลม
6. ให้เลือก "1. เลือกเพลงจาก...<เมมโมรี่การ์ด>....แล้วกดปุ่มวงกลม ระบบจะกลับไปที่
หน้าจอ "ตั้งค่า" เอง
7. ใช้นิ้ว/ปากกา......จิ้มไปที่ลูกศรที่ชี้ย้อนกลับ.......รอสักครู่.... ระบบจะนำเพลงใน
เมมโมรี่การ์ดเข้าไปไว้ในเครื่อง MP3

............ลองดู.........หากขั้นตอนผิดพลาด.....ขออภัย
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:31  

vikon ผู้เขียน:
กำลังลองดูอยู่หลายวิธีเพื่อแก้ปัญหา

แรกๆ ที่ใช้ฟังก์ชั่นโทรด่วน ก็จะเป็นเหมือนกัน คือ พอกดตัวเลขค้างไว้ ตัวเลขจะเบิ้ล
จนทำใจแล้วว่า ไปใช้ฟังก์ชั่นโทรปกติก็แล้วกัน แต่ก็ไม่ละความพยายาม...ลองหาวิธีแก้
ไปเรื่อยๆ

ปัจจุบัน สามารถใช้ฟังก์ชั่นโทรด่วนได้แล้ว แต่ก็มีบางครั้งเท่านั้น(1%) ที่ไม่ได้ผล
วิธีแก้ปัญหา...ถ้ากดตัวเลขแล้วเบิ้ล...ให้ออกจากฟังก์ชั่นโทรด่วน กลับไปที่เมนูหลัก
แล้วปล่อยให้เครื่องอยู่ในโหมดเซฟพลังงาน(ให้หน้าจอดับ) แล้วก็เข้าไปใช้งานฟังก์ชั่นโทรด่วนใหม่อีกครั้ง ก็อาจจะใช้ได้.....ขอให้ลองดู (หลายๆครั้งหน่อยก็ดีนะ) เพราะลองด้วยวิธี
นี้มาแล้ว ซึ่งเป็นข้อแนะนำจากการใช้งานจริง
ข้อสันนิษฐานเบื้องต้น สาเหตุน่าจะเกิดจาก ฟังก์ชั่นโทรด่วนอาจจะไม่สมบูรณ์ 100 %
.....ขอให้ทดลองดูนะ.........เอาใจช่วย
หากลองแล้วไม่ได้ผล......ผู้รู้ช่วยด้วย.....หากหมดหนทางจริงๆ.....คงต้องส่งศูนย์
bigybozz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 19:46  

555

อยากทราบที่ขายอ่า อ่าค๊าบ ว่า ที่เซนทรัล บางนา กับ ซี คอน

มีมั้ย

อ่าค๊าบ

อยากทราบที่ขายอ่าค๊าบ
ใครทราบ รบกวนช่วย บอกที
sensezero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 20:45  

อืม... เห็นด้วยคับ Very Happy
คุณภาพตามราคา

เห็นด้วยอีก 1 คนครับ
ที่จริงไม่น่าจะเอาราคารุ่นอื่นๆมาเปรียบเทียบ น่าจะเอาที่ว่า คุณภาพแบบนี้ราคาเท่านี้ พอใจก็ซื้อไม่ชอบใจก็ไม่ต้องซื้อ
นกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 22:11  

UNITED7 ผู้เขียน:

ปล. มันจะมีโหมดให้เราถ่ายภาพรายการทีวีไว้ทำไมนะ ให้อัดรายการได้ไปเลยก็สิ้นเรื่อง ???

ถูกกกกกกกกก เห็นด้วยอย่างแรง ^^

bigybozz ผู้เขียน:
555

อยากทราบที่ขายอ่า อ่าค๊าบ ว่า ที่เซนทรัล บางนา กับ ซี คอน

มีมั้ย

อ่าค๊าบ

อยากทราบที่ขายอ่าค๊าบ
ใครทราบ รบกวนช่วย บอกที

ซีคอนมีหลายร้านอยู่
โซนมือถือชั้น 1 ฝั่งโรบินสันน่ะค่ะ
เราก็ซื้อที่ซีคอน ตอนนี้เครื่องไม่มีปัญหา
หูฟังก็ใช้ได้ดี (แต่ถ้าเสียบหูฟังดูทีวีเสียงจะเบามาก ๆ )
อ๋อ ... จะมีก็แค่เวลากดเล่น mp3 กับเปลี่ยนเพลง มันกดไม่ค่อยไป ^^’
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 22:16  

วันนี้ไปติดฟิล์มกันรอยมา ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 2 ฝั่งนอกห้าง

100 เดียวเอง เนียนกิ้กเลย พอดีจอเป๊ะ แจ่มมมมมมมมมม
SweetnessNightmare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 23:29  

ปากกา Stylus รุ่นใหม่ก้อระวังหายกันดีๆนะคับ
ถ้าขันเกลียวไม่แน่ก้อหลุดได้ง่ายๆเลย
ของผมซื้อมาได้ 2 อาทิดย์ หล่นหายไปซะแล้ว
ทุกวันนี้เลยใช้นิ้วโป้งจิ้มๆๆๆๆ
แรกๆก้อไม่ชิน เด่วนี้คล่องเลย
5 5 5
bigybozz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 00:50  

อยากทราบว่า ราคา ตอนนี้

ประมาณเท่าไหร่แล้ว ?

แล้วอยากทราบ ว่า มีวิธีเช็คเครื่องมั้ยในตอนซ์ื้อมา ว่า

เครื่องไม่มีปัญหา

ขอบคุณคับ
นายตุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 00:53  

มารายงานตัวครับ...ตามอ่านกระทู้นี้มาระยะนึงแล้วครับ
ลองใช้มาหลายยี่ห้อครับ...แต่ละเครื่องที่ผ่านมาก็ราคาเอาเรื่องอยู่
...วันนี้เลยลองไปถอยมาลอง...ไม่ผิดหวังครับกับคุณภาพในราคาเท่านี้ (ผมถอยมา 5000.- ครับ ลดลงมา 290.-

โชคดีครับที่ยังไม่พบปัญหาอะไรมากนักหลังจากลองนั่งเล่นมาค่อนวัน
...ปัญหามีเล็กน้อยตรงที่จิ้มๆ แล้วบางทีก็ไม่ได้ดังใจ พลาดบ้างอะไรบ้าง...โดยเฉพาะใน Mode TV ครับ จิ้มเมนูพลาดตลอด 555+...

...ขออนุญาติรายงานผลจากบางหัวข้อที่บางท่านสงสัยนะครับ...
1. เสียงหูฟังเครื่องที่ผมได้มา ผมถือว่าไม่มีปัญหาครับ แจ่มทุกกรณี เรื่องที่ใช้หูฟังกับ TV ผมว่ามันก็ไม่ได้เบาไรมากมายนะครับ แต่ถ้ารู้สึกว่าเบาลองขยับยัดๆ ในหูให้ดีครับ...
2. จากเรื่องที่พูดถึงการเปลี่ยนภาพพักหน้าจอให้เป็นในแบบของเราเอง ทดลองตามที่แนะนำไว้ ผลคือ...ผมไม่สามารถทำได้ครับ เครื่องมันให้เลือกเฉพาะรูป ไม่สามารถเลือกทั้งโฟลเดอร์ที่ตั้งไว้ได้ครับ
3. ส่วนเรื่องการรับสัญญาณต่างๆ ทั้ง TV และวิทยุ...ผมอยู่บางบัวทอง รับได้ค่อนข้างชัดเจนครับ เสียงก็แจ่มใช้ได้
4. Stylus รุ่นใหม่ที่แถมมา ค่อนข้างเล็กและสั้นครับ ทีแรกก็นั่งงงๆ ลองเล่นไปเล่นมา ตูดมันดึงออกมาได้อีกครับ ก็เลยยาวพอจัวถนัด...จากประสบการณ์แม้ว่า Stylus รุ่นใหม่จะดูแข็งแรงหายยาก เพราะใช้วิธีหมุนเกลียวเพื่อใช้งาน แต่ระวังนิดก็ดีนะครับ หมุนแน่นจริง แต่ห่วงที่คล้องกับเชือกาจอ้าออก หายซะงั้น 555+

...ตอนนี้นึกออกเท่านี้ครับ เด๋วมีไรจะมาช่วยแชร์เพิ่มนะครับ...

...คราวนี้ขออนุญาติถามบ้างนะครับ เผื่อมีท่านใดจะช่วยสงเคราะห์ได้...แหะ แหะ
1. วิธีตั้ง Playlist ในรายการเพลง พยามปล้ำอยู่นานครับ ยังไม่สามารถ ใครพอจะช่วยแนะนำวิธีได้บ้างมั้ยครับผม
2. ผมทดลองแปลงไฟล์ VDO มาลงเครื่อง แต่ภาพที่ออกมาขาวเว่อร์เป็นส่วนใหญ่ ทีแรกคิดว่าเป็นที่การแสดงผลของจอเครื่องรวนรึเปล่าหว่า...แต่ลองเทียบกับ TV ก็ปกติดี เลยสงสัยการ Set ค่าต่างๆ ในการแปลงไฟล์ครับ
3. ไอ้เสียง ติ๊ดๆๆๆ ตอนเรากดหน้าเมนูหลัง พอจะมีวิธีให้มันเบาลง หรือเงียบไปเลยมั้ยครับผม กดไป กดมา ชักเริ่มรำคาญแทนคนรอบข้าง
4. ระหว่างการใช้งานที่คว่ำเครื่องแล้วเสียงตอนมีสายเข้าจะเงียบลง ผมทดลองแล้วใช้งานได้ดีครับ แต่คราวนี้พอมีสายเข้ามาอีก ดังแวบเดียวแล้วเงียบซะงั้น เลยต้องไปเซ็ทค่าโมชั่น โดยเลือกเพื่อปิดเสียงให้เป็นเปิดแทน...สรุปคือมันเลือกใช้ได้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น...ถูกต้องมั้ยครับผม
สุดท้ายแล้วค้าบบบบบบบบบ
...มีใครทดลองใช้เครื่องกับหูฟังบลูทูธบ้างแล้วครับ รบกวนช่วยแนะนำรุ่นกะยี่ห้อหูฟังบลูทูธที่เวิร์คๆ หน่อยครับผม

ขอบคุณค้าบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 02:20  

เวลาไปซื้อต้องเช็คตัวเครื่องยังไง อะไรบ้างครับ แล้วซื้อที่0หรือร้านตู้ดี ผมได้ราคามา5190ครับ ตอนแรกผมโทรไป0เขาเขาบอกว่าของหมด มาแล้วจะโทรแจ้ง อีกวันก็โทรมาให้ไปเอาได้ของมาแล้ว แต่ผมยังไม่เห็นร้านที่จะไปเอาเลยว่าเป็น0หรือร้านธรรมดา แถวตรงสุขุมวิท93
noclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 14:09  

ใครที่เล่นเกมไรได้ ช่วยแนะนำหน่อย นะคะ จะได้ไปโหลดมาเล่นอะนะ
ghugy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : srft
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 19:37  

เมื่อไหร่เวลคอมจะมีหน้าจอขนาด3.5-4ซักทีน้ารอแล้วรออีก
น่าจะอออกช่วงนี้ก็ดีนะกำลังบูมแต่เอาที่แปลกกว่ารุ่นอื่นหน่อย
ก็แบบว่าคุ้มค่าเกินราคาไง>>>>
รีบออกเร็วๆน้า
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 20:08  

ถามนิดนึง

ุถ่ายวีดีโอมันซูมไำม่ได้้เหรอ เหนมีปุ่มแว่นขยาย แต่กดไม่ได้ซะงั้น
glico
Year's Star

จังหวัด: พิดโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 00:53  

ซื้อมาแล้วคับวันนี้

บิ๊กซีพิษณุโลก ร้านอินเตอร์ โฟน

4,800฿

เรบบนของผมก็กดซูมได้นะครับ

ลองกดดูดีๆ
ก้อง_โปรเจค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 00:58  

ใครที่ซื้มาแล้วมิพอใจต้องการขายโทมา 0851258075 เลยครับ

แต่ผมขอไปดูของก่อนนะ
UNITED7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 00:58  

SweetnessNightmare ผู้เขียน:
ปากกา Stylus รุ่นใหม่ก้อระวังหายกันดีๆนะคับ
ถ้าขันเกลียวไม่แน่ก้อหลุดได้ง่ายๆเลย
ของผมซื้อมาได้ 2 อาทิดย์ หล่นหายไปซะแล้ว
ทุกวันนี้เลยใช้นิ้วโป้งจิ้มๆๆๆๆ
แรกๆก้อไม่ชิน เด่วนี้คล่องเลย
5 5 5

ยังไม่หายหรอกนะ แต่มันดันลอกนี่สิ เศร้าเลย

สีดำตรงตัวด้ามมันลอกออกเป็นสีทองๆด้านในอ่ะ

ถ้ามันลอกมากๆ จะขูดออกให้ทองทั้งแท่ง

แต่ก็กลัวฟ้าผ่า เหอเหอ Confused

มีอีกเรื่องใครเป็นบ้าง
ใช้งานไปหนักๆ (หน่อยเดียวเองนะ) มันจะขึ้น Error : 0x7
ประมาณนี้อ่ะ ถ้าจำไม่ผิด กดอะไรก็ไม่ยอมหาย ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่สถานเดียว

ใครรู้สาเหตุ รบกวนแนะนำด้วยนะ Sad
[/quote]
UNITED7
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 01:05  

glico ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วคับวันนี้

บิ๊กซีพิษณุโลก ร้านอินเตอร์ โฟน

4,800฿

เรบบนของผมก็กดซูมได้นะครับ

ลองกดดูดีๆ

แนะนำหน่อยนะว่าซูมยังไง

ซูมแล้วไม่ไปไหนเลยเหมือนกัน

อีกอย่างคือมีการตั้งค่าเกี่ยวกับธีมด้วยนะ สามารถหาโหลด หรือใช้งานได้ไหม
bigybozz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 01:28  

รบกวน

ระบุ ชื่อ ร้าน

ที่มีขาย ให้หน่อยได้เปล่าค๊าบ

แถวบางนาอ่าค๊าบ

ร้านatiมี ป่ะค๊าบ

อิอิ
glico
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 02:50  

ถ้าถ่ายคลิปแล้วกดซูมไม่ได้

ก็ให้กดที่"ตัวเลือก"นะครับ

แล้วก็เลือก"ตั้งค่าวิดีโอ"

ปรับขนาดวิดีดอให้เป็น"QCIF (176*144)"

เพราะถ้าค่าวิดีโอมันเป็น"CIF (352*288)"มันจะซุมไม่ได้คับเพราะมันละเอียดแล้ว

ปล.ใครมีเกมก็ลงไว้ให้มั่งนะคร้าบบบ
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 08:02  

นายตุ๊ก ผู้เขียน:
มารายงานตัวครับ...ตามอ่านกระทู้นี้มาระยะนึงแล้วครับ
ลองใช้มาหลายยี่ห้อครับ...แต่ละเครื่องที่ผ่านมาก็ราคาเอาเรื่องอยู่
...วันนี้เลยลองไปถอยมาลอง...ไม่ผิดหวังครับกับคุณภาพในราคาเท่านี้ (ผมถอยมา 5000.- ครับ ลดลงมา 290.-

โชคดีครับที่ยังไม่พบปัญหาอะไรมากนักหลังจากลองนั่งเล่นมาค่อนวัน
...ปัญหามีเล็กน้อยตรงที่จิ้มๆ แล้วบางทีก็ไม่ได้ดังใจ พลาดบ้างอะไรบ้าง...โดยเฉพาะใน Mode TV ครับ จิ้มเมนูพลาดตลอด 555+...

...ขออนุญาติรายงานผลจากบางหัวข้อที่บางท่านสงสัยนะครับ...
1. เสียงหูฟังเครื่องที่ผมได้มา ผมถือว่าไม่มีปัญหาครับ แจ่มทุกกรณี เรื่องที่ใช้หูฟังกับ TV ผมว่ามันก็ไม่ได้เบาไรมากมายนะครับ แต่ถ้ารู้สึกว่าเบาลองขยับยัดๆ ในหูให้ดีครับ...
2. จากเรื่องที่พูดถึงการเปลี่ยนภาพพักหน้าจอให้เป็นในแบบของเราเอง ทดลองตามที่แนะนำไว้ ผลคือ...ผมไม่สามารถทำได้ครับ เครื่องมันให้เลือกเฉพาะรูป ไม่สามารถเลือกทั้งโฟลเดอร์ที่ตั้งไว้ได้ครับ
3. ส่วนเรื่องการรับสัญญาณต่างๆ ทั้ง TV และวิทยุ...ผมอยู่บางบัวทอง รับได้ค่อนข้างชัดเจนครับ เสียงก็แจ่มใช้ได้
4. Stylus รุ่นใหม่ที่แถมมา ค่อนข้างเล็กและสั้นครับ ทีแรกก็นั่งงงๆ ลองเล่นไปเล่นมา ตูดมันดึงออกมาได้อีกครับ ก็เลยยาวพอจัวถนัด...จากประสบการณ์แม้ว่า Stylus รุ่นใหม่จะดูแข็งแรงหายยาก เพราะใช้วิธีหมุนเกลียวเพื่อใช้งาน แต่ระวังนิดก็ดีนะครับ หมุนแน่นจริง แต่ห่วงที่คล้องกับเชือกาจอ้าออก หายซะงั้น 555+

...ตอนนี้นึกออกเท่านี้ครับ เด๋วมีไรจะมาช่วยแชร์เพิ่มนะครับ...

...คราวนี้ขออนุญาติถามบ้างนะครับ เผื่อมีท่านใดจะช่วยสงเคราะห์ได้...แหะ แหะ
1. วิธีตั้ง Playlist ในรายการเพลง พยามปล้ำอยู่นานครับ ยังไม่สามารถ ใครพอจะช่วยแนะนำวิธีได้บ้างมั้ยครับผม
2. ผมทดลองแปลงไฟล์ VDO มาลงเครื่อง แต่ภาพที่ออกมาขาวเว่อร์เป็นส่วนใหญ่ ทีแรกคิดว่าเป็นที่การแสดงผลของจอเครื่องรวนรึเปล่าหว่า...แต่ลองเทียบกับ TV ก็ปกติดี เลยสงสัยการ Set ค่าต่างๆ ในการแปลงไฟล์ครับ
3. ไอ้เสียง ติ๊ดๆๆๆ ตอนเรากดหน้าเมนูหลัง พอจะมีวิธีให้มันเบาลง หรือเงียบไปเลยมั้ยครับผม กดไป กดมา ชักเริ่มรำคาญแทนคนรอบข้าง
4. ระหว่างการใช้งานที่คว่ำเครื่องแล้วเสียงตอนมีสายเข้าจะเงียบลง ผมทดลองแล้วใช้งานได้ดีครับ แต่คราวนี้พอมีสายเข้ามาอีก ดังแวบเดียวแล้วเงียบซะงั้น เลยต้องไปเซ็ทค่าโมชั่น โดยเลือกเพื่อปิดเสียงให้เป็นเปิดแทน...สรุปคือมันเลือกใช้ได้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น...ถูกต้องมั้ยครับผม
สุดท้ายแล้วค้าบบบบบบบบบ
...มีใครทดลองใช้เครื่องกับหูฟังบลูทูธบ้างแล้วครับ รบกวนช่วยแนะนำรุ่นกะยี่ห้อหูฟังบลูทูธที่เวิร์คๆ หน่อยครับผม

ขอบคุณค้าบบบบบบ

ตอบ
1. ไม่ได้ แต่ให้ลบออกให้หมด ไปที่ตั้งค่าเล่นเพลง>ปิดรายการอัตโนมัติ>กลับไปที่ตัวเลือก>
กดเพิ่มในเมม เลือกกดเปิด folder ใน my music (ที่เอาลงไว้แต่แรก) แล้วกดเลือก
จะเอาฟังกี่ folder ก็ตามใจ จะฟังชุดอื่นก็ลบใหม่อีกครั้ง

2. ยังไม่ได้ลอง แต่เอาไฟล์ 3gp ในโนเกียมาเปิดได้

3. รู้สึกว่าว่าเคยอ่านผ่านตา แต่บอกอีกทีก็ได้ เข้าไปตั้งค่าเครื่อง>ตั้งค่าอื่นๆ>เลือกปิดsound effect

4. เพื่อปิดเสียงเลือกเป็น ปิดนะครับ คือปิดมันไม่ใช้งาน
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 08:05  

ตจว.อีสาน ผู้เขียน:

ไปเรื่อยๆ

หากลองแล้วไม่ได้ผล......ผู้รู้ช่วยด้วย.....หากหมดหนทางจริงๆ.....คงต้องส่งศูนย์

ของผมไม่เป็นนะครับ
กดสิบครั้งติดทั้งสิบครั้ง อย่างต่อเนื่อง(กดแล้ววางๆ)
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 10:05  

"...มีใครทดลองใช้เครื่องกับหูฟังบลูทูธบ้างแล้วครับ รบกวนช่วยแนะนำรุ่นกะยี่ห้อหูฟังบลูทูธที่เวิร์คๆ หน่อยครับผม"

ผมได้ลองกับหูฟัง stereo ของ Moto S605 น่ะครับ เสียงเพลงต้องบอกว่าไม่ได้เรื่อง แต่เสียงจะดังดีกว่าหูฟังที่ได้แถมมาครับ เวลาใช้ฟังเพลงมักจะมีเสียงซ่าๆแทรกซ้อนมาบ้างบางครั้ง ไม่แน่ใจว่าเป็นจากตัวชุดหูฟังหรือการส่งสัญญานของ W929 กันแน่

เพิ่งซื้อมาลองใช้เมื่อวานนี้เองครับ เดี๋ยวว่าจะเอาเจ้า S605 ไปลอง SE เครื่องเดิมของผมดูว่าได้คุณภาพเสียงต่างจากการใช้กะ W929 หรือไม่

ผมมีหูฟัง BT ที่ใช้กะเจ้า SE เดิมเป็นของ SE นั่นแหละครับเป็นรุ่นน่าจะ top สุดเมื่อซักเกือบสองปีที่แล้ว (จำชื่อรุ่นไม่ได้) เสียงผมว่า ok นะครับ แต่ความดังยังไม่สะใจผมเท่าไร (ขนาดเป็นแบบเสียบรูหู) ความดังน่าจะพอๆกะการใช้เจ้า S605 กับ W929 นี่แหละ

ปัญหาคือผมเอาหูฟัง SE ของผมอันนี้มา pair กะ W929 ไม่ได้ไม่รู้เป็นไร มันมองไม่เห็นอ่ะครับ คู่มือหูฟังก็หายไปตั้งนานแล้วไม่รู้ต้องทำอะไรกะเจ้าหูฟังรึเปล่าในตอน pairing แต่พอลองเอากลับมาใช้กับเครื่อง SE เดิมก็ปกติ

S605 ไม่สามารถควบคุมการทำงานของเครื่องเล่นใน W929 ได้นะครับ ได้แค่กดรับสายวางสายอย่างเดียว กดเลื่อนเพลง หยุดเพลง หรือกดเปลี่ยนไปฟัง FM ไม่ได้ เข้าใจว่าโทรศัพท์ไม่รองรับฟังก์ชันการควบคุมเหล่านี้จากชุดหูฟังน่ะครับ แต่ถ้าใครใช้ชุดหูฟังควบคุมได้ช่วยบอกวิธีผมด้วยครับ

ผมลองเปลี่ยน ear phone ของเจ้า S605 มาใช้หูฟังที่ผมใช้อยู่เป็นประจำ (มันเปลี่ยนหูได้เพราะเป็นแจ๊คแบบ 3.5mm ครับ) เสียงดีขึ้นครับแต่ก็ยังไม่เท่ากะที่เราใช้หูฟังตัวนี้กะคอมหรือเครื่อง MP3 แต่ก็จะรู้สึกได้ว่าดีกว่าหูที่แถมมากะชุด S605 แล้วก็ดังกว่า ดีขึ้นแต่ก็ยังอยู่ในเกณฑ์ไม่ ok สำหรับผมนะครับ คือถ้าจะฟังเอาพอแค่ได้ฟังมันก็ได้ล่ะ แต่ถ้าจะฟังแบบเอาอารมณ์กันจริงๆนี่ไม่ไหวครับ

ถ้ามีตังค์เดี๋ยวจะลองหาชุดหูฟัง BT รุ่นที่ดีกว่านี้มาลองไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่า

อีกจุดนึงคือผมเปิด TV เสียงมันไม่ออกที่หูฟังอ่ะครับมันออกที่เครื่องยังไม่รู้จะทำยังไงกะมันดี ใครทราบช่สวยบอกด้วยนะครับ...
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 17:50  

เพิ่งเข้าไปดูใน about ของเมนู bluetooth ของ W929 มันก็แจ้งว่ามี AVRCP profile เหมือนกันซึ่ง head set bluetooth ที่ support profile นี้ก็น่าจะ control เครื่องเล่น mp3 ในโทรศัพท์ได้ แต่เจ้า S605 ของผมมัน control ไม่ได้แฮะ เอ....ชักจะยังไงๆซะแล้ว เดี๋ยวต้องลองไปมั่วดูก่อน

ใครทราบว่าจะแก้ไขยังไงวานบอกด้วยนะครับ...
T.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 22:06  

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ อยากทราบว่า เวลาใช้ sim1 ต่อ PC เล่นเน็ตอยู่ จะสามารถ
1.ใช้ sim2 เปิดรอรับสายปกติได้มั้ย
2.ถ้าใช้งานตาม ข้อ1.ได้ เมื่อเรากดรับสายที่ sim2 เน็ตจะหลุดมั้ย
...ถ้าถามซ้ำ ก็ขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ... :) :) :)
gamyoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 23:47  

ตอนนี้ใครเล่นเน็ตในเครื่องโทรฯ เลยคะ เข้าเว็บอะไรได้บ้าง เพราะของเราเข้าเว็บได้ค่อนข้างจำกัด ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 01:16  

รบกวน

อิอิ

ผมจะไปซื้อเช้านี้ ตรงตลาดบางจากครับ สนใจไปด้วยปล่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 01:36  

รบกวน

อิอิ

ผมจะไปซื้อเช้านี้ ตรงตลาดบางจากครับ สนใจไปด้วยปล่าวครับ
ถ้าจะไป
ทิ้งเบอร์ไว้ได้ครับจะได้ไปด้วยกัน
KanOm~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 01:52  

Error ที่ rep บน ๆ ถาม เราก็เคยเจอตอนซื้อมาวันแรก ถอดแบต เปิดเครื่องใหม่ ก็ไม่เป็นอีกเลย

อยากทราบว่า เราสามารถเข้าไปแก้ไข ใช้ในรูปแบบผู้ใช้ ได้มั๊ยคะ ถ้าได้ ต้องไปตรงไหน พอดีเราจะตั้งค่าริงโทน แล้วไปกดใช้ 5 เพลง เพลงที่ 6 มันบอกว่าเต็ม เราอยากจะแก้ไข หรือไม่ก็เข้าไปลบน่ะค่ะ แต่หาไม่เจอ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ค่ะ
samuraikoh
Year's Star

หัวข้อ : ถาม ถึง ---------------twister ----------
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 04:53  

ถาม ถึง ---------------twister ----------
ถาม ถึง ---------------twister ----------

คือผมซื้อมาวันที่ 30 มีนาคม 2552 นะ

คับ

มันมีอาการ หลังจาวางสายโทรสับ หรือ หลังออกเมนูต่างๆ

มักจะค้างเป้นหน้าจอดำ ประมาณ 3 - 4 วิ แต่พอกด ขึ้น แล้วกดปุ่มวางสายก็หาย

เป้นไม่ค่อยบ่อยนะคับ แต่มันเป้น 3 รอบแล้ว อยากทราบสาเหตุนิดนึงอ่ะคับ -*-

ไม่เคยทำล่น เลย แค่พกไปวันสงกราน 2 วัน น้ำไม่เข้าเลยนะ เพราะใส่ถุงน้ำร้อน มัด 2 ชั้น+ถุงกันน้ำ อีก 1 ชั่น ซึ่งผมรับรองได้เลยว่า น้ำไม่เข้าถึงเครื่องอย่างแน่นอน เพราะ ผม ถอดถุงออกมาแล้ว น้ำ เข้าไปแค่ในถุงกันน้ำแต่เข้าไม่ถึง ถุงชั้นที่ 2 และชั้นที่ 3 แห้งสนิท

คือเป้นไปได้ไหมคับที่ ความ ชื่นในถุงกันน้ำอาจทำให้ ระบบผิดพลาดไปเล็กน้อย

กรุณา ตอบ กระผมด้วยนะคับ ขอบพระคุน
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 08:05  

KanOm~* ผู้เขียน:
Error ที่ rep บน ๆ ถาม เราก็เคยเจอตอนซื้อมาวันแรก ถอดแบต เปิดเครื่องใหม่ ก็ไม่เป็นอีกเลย

อยากทราบว่า เราสามารถเข้าไปแก้ไข ใช้ในรูปแบบผู้ใช้ ได้มั๊ยคะ ถ้าได้ ต้องไปตรงไหน พอดีเราจะตั้งค่าริงโทน แล้วไปกดใช้ 5 เพลง เพลงที่ 6 มันบอกว่าเต็ม เราอยากจะแก้ไข หรือไม่ก็เข้าไปลบน่ะค่ะ แต่หาไม่เจอ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆ ค่ะ

โปรไฟล์>ทั่วไป(ถ้าใช้ตัวนี้อยู่)>ตั้งค่าเสียง>สายเรียกเข้า ซิม 1,2 เลือกเอา>เลือกที่เพลงห้าเพลงด้านล่าง
จะเปลี่ยนเพลงไหนออกก็กดเลือก>แทนที่>เข้าไปเลือกเอาจะเอาเพลงไหนแทนที่เพลงเดิม
noclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 08:09  

twister ผู้เขียน:
เรื่องเกมส์ ที่ให้มา 2 เกมส์ อาจจะไม่จุใจบางคน
spec เครื่องก็บอกว่าสามารถโหลดเกมส์ java มาเพิ่มได้
แต่ผมยังไม่มีเวลาไปหาโหลดมาเล่นเลยครับ

แค่ลองโหลดโปรแกรม java พวก Opera mini มาใช้งาน ต่อเน็ตผ่าน GPRS
ก็เปิดได้อยู่ แต่ผมใช้ไปซักพักเครื่องก็บอกว่าเม็มโมรี่เต็ม
ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน สงสัยจะเป็นที่ซิมการ์ดมั้งครับ
เพราะผมใช้กับ I-mobile 611 ก็มีอาการเดียวกัน
แล้วอีกอย่างเล่นในมือถือ จอมันก็ดูอึดอัดยังไงไม่รู้
ส่วนใหญ่ผมเลยใช้มือถือเป็นโมเด็มต่อกับโน๊ตบุ๊คมากกว่า
ยิ่งตัวนี้ผมลองต่อเน็ตผ่าน bluetooth ได้ สะดวกดี ไม่ต้องใช้สายด้วย อิอิ

อันนี้เป็นตัวอย่างที่ผมลองใช้โปรแกรม Opera mini เข้าเว็ป siamphone นะครับ
ก็เปิดดูได้เต็มจอ เอานิ้วลากหน้าเวป ขึ้นลงซ้ายขวาได้เหมือนไอโฟนเลยครับ
แต่ว่าดูได้เฉพาะแนวตั้งเฉยๆนะ(อาจจะเป็นที่โปรแกรมดูได้แนวเดียวมั้งครับ)

ดูไปดูมา เอ๊ะ...มือถือรุ่นนี้คุ้นๆ นะ เหอๆๆ

ทำไมเวลาใช้ไปแปปนึ่ง มันบอกว่าความจำต่ำแล้วกูหลุดออกมาอะ
ละก็พิมภาษาไทยไม่ได้ด้วยอะคะ ใครรุช่วยหน่อยนะคะ มันเด้งออกจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถาม ถึง ---------------twister ----------
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 08:13  

samuraikoh ผู้เขียน:

คือผมซื้อมาวันที่ 30 มีนาคม 2552 นะ

คับ

ตอบแทนก่อนคุณ twister มา
ลองกลับค่าเริ่มต้นดูก่อนมั๊ย ส่วนอยู่ในถุงก็มีความชื้นเกิดขึ้นได้ เพราะข้างนอกอากาศเย็น
ข้างในอุ่น โดยเฉพาะถ้ามีใครโทรเข้ามา มันจะเกิดไอน้ำเกาะในถุงด้านใน
เหมือนรถยนต์น่ะ เวลาฝนตกถ้าข้างในถ้าไม่เปิดแอร์มันจะเป็นฝ้า เอามือลูบกะจะเป็นคราบน้ำ
น่าจะถอดมาเอาไดร์เป่าผมเป่าดูนะ
เออคือว่าผมเดาเอานะผิดก็ไม่ว่ากันนะ 5555+
noclub
Year's Star

หัวข้อ : ขอร้องคะ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 16:10  

twister หนูขอเบอโทหน่อยคะ ไม่ตอบสักที มีหลายคำถาม
ไงถ้า เปิดเผยไม่ได้ก็ ส่งมาที่ no_banthita@hotmail.com
ต้องการมากนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 02:03  

มีคนถามไปยังหว่า??

เปิดแฮนด์ฟรีได้ป่าวคะ Razz
aarrtt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 04:36  

ผมซื้อมาวันเสาร์เมื่อวาน กลับมาเล่นเครื่องสังเกตุดู ทําไมมีไฟล์mp3ลงอยู่แล้วประมาณ20เพลงเป็นเพลงไทย ส่วนในmp4ก็มีไฟล์วิดีโอเป็นชื่ออังกฤษตั้งแต่วันที่6เดือน7ปี2006 มีเพลงไฟล์ใหม่ปี08 ล่าสุดวันที่10/3/09ก็ลงไว้1เพลง ส่วนในอัลบั้มภาพมีรูปที่ถ่ายไว้เมื่อต้นปีวันที่ 1/1/09 1ภาพ สรุปเครื่องผมเป็นเครื่องใหม่หรือเมมโมรี่เก่าที่ลงเพลงไว้แล้ว หรือเครื่องเก่าที่ใช้แล้วครับ สงสัยคือรูปที่ถ่ายไว้ต้นปีนี่สิ คนขายบอกว่าเครื่องเพิ่งมา แกะกล่องจากพลาสติกเลย ผมจะทํายังไงดีครับเนี่ย
ดีfufu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอร้องคะ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 06:46  

noclub ผู้เขียน:
twister หนูขอเบอโทหน่อยคะ ไม่ตอบสักที มีหลายคำถาม
ไงถ้า เปิดเผยไม่ได้ก็ ส่งมาที่ no_banthita@hotmail.com

อิอิอิ
"ต้องการมากคะ"
glico
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 11:43  

คุณ"aarrtt" ขอดูรูปถ่ายนั้นได้มั้ยคับเพราะของผมไม่เห็นมี

ส่วนเพลงกับคลิปวิดีดอของผมก็มีคับ

ส่วนคุณ"noclub"ที่บอกว่าเล่นเน็ตแล้วหลุดเพราะความจำต่ำ

ผมคิดว่ามันน่าจะคล้ายๆกับคอมพิวเตอร์แหละคับ

เพราะเวลาเล่นเน็ตมันจะต้องโหลดข้อมูลจากทางเว็บมาลงเครื่องเราก่อน

ทีนี้เว็บที่คุณเล่นมันข้อมูลเยอะเกินไป

หน่วยความจำอาจจะไม่พอ มันก็เลยหลุดออกมา
aarrtt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 12:26  

glico ผู้เขียน:
คุณ"aarrtt" ขอดูรูปถ่ายนั้นได้มั้ยคับเพราะของผมไม่เห็นมี

ส่วนเพลงกับคลิปวิดีดอของผมก็มีคับ

ส่วนคุณ"noclub"ที่บอกว่าเล่นเน็ตแล้วหลุดเพราะความจำต่ำ

ผมคิดว่ามันน่าจะคล้ายๆกับคอมพิวเตอร์แหละคับ

เพราะเวลาเล่นเน็ตมันจะต้องโหลดข้อมูลจากทางเว็บมาลงเครื่องเราก่อน

ทีนี้เว็บที่คุณเล่นมันข้อมูลเยอะเกินไป

หน่วยความจำอาจจะไม่พอ มันก็เลยหลุดออกมา

ตอบคุณglicoครับ ผมลงรูปไม่เป็นครับ แต่รูปที่เห็นเป็น รูปถ่ายของเจ้าตัวกล่องw929ซึ่งเปิดฝาอยู่มีพวกถุงพลาสติกพร้อมอุปกรณ์สายช๊าต usb วันที่ถ่าย1/1/09 ครับ แต่ผมสังเกตุดูตัวเครื่องยังใหม่เอี่ยมไม่มีอะไรเสียหายนะ การใช้งานมา1วันก็ปกติดีครับ
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามครับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 14:08  

aarrtt ผู้เขียน:
ผมซื้อมาวันเสาร์เมื่อวาน กลับมาเล่นเครื่องสังเกตุดู ทําไมมีไฟล์mp3ลงอยู่แล้วประมาณ20เพลงเป็นเพลงไทย ส่วนในmp4ก็มีไฟล์วิดีโอเป็นชื่ออังกฤษตั้งแต่วันที่6เดือน7ปี2006 มีเพลงไฟล์ใหม่ปี08 ล่าสุดวันที่10/3/09ก็ลงไว้1เพลง ส่วนในอัลบั้มภาพมีรูปที่ถ่ายไว้เมื่อต้นปีวันที่ 1/1/09 1ภาพ สรุปเครื่องผมเป็นเครื่องใหม่หรือเมมโมรี่เก่าที่ลงเพลงไว้แล้ว หรือเครื่องเก่าที่ใช้แล้วครับ สงสัยคือรูปที่ถ่ายไว้ต้นปีนี่สิ คนขายบอกว่าเครื่องเพิ่งมา แกะกล่องจากพลาสติกเลย ผมจะทํายังไงดีครับเนี่ย

เป็นเครื่องใหม่ครับ เค้าจะลงข้อมูลในเมมไว้ให้เป็นตัวอย่างบางส่วนครับ คุณ twister เคยตอบไปแล้วใน คห. ต้นๆนะครับ
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 14:21  

เมื่อวานลองเล่นกับ bluetooth อยู่พักนึง ทีแรกที่ว่า BT ของ Moto ที่ซื้อมาเสียงไม่ค่อยดีเมื่อใช้กับ W929 ตอนนี้ไม่ใช้แล้วครับ เสียงดีทีเดียวเลย แต่ผมซื่อบื้อเอง

คือตอนที่ใช้ BT stereo กับ w929 หลังจาก pair แล้วเราจะต้องเข้าไปในเครื่องเล่น mp3 จากนั้นกดเลือกเพลงมาซักเพลงมันก็จะขึ้นหน้าจอ Option มาให้เราระบุว่าเราจะทำอะไรมีอยู่ 7 ข้อๆ 1.เป็น Play ไปจนถึงข้อสุดท้ายข้อ 7. เป็น Setting

ให้เรากดเลือก Setting จะมีตัวเลือก 4 ข้อ เข้าไปที่ข้อ 4.Bluetooth setting ก็จะมีตัวเลือก 2 ข้อครับ
ข้อ 1. Bluetooth stereo output ให้เลือกเป็น On เพราะค่าเริ่มต้นที่ตั้งไว้เครื่องผมมันเป็น Off อ่ะครับ ถึงว่าเสียงมันฟังดูแปลกๆไม่มีมิติแถมมีคลื่นแทรกซ้อน แล้วก็เบากว่าปกติด้วย

ข้อ 2. BT Stereo headset ข้อนี้ต้องเข้าไปเลือก headset ของเราไว้ด้วย ในกรณีของผมก็เลือกเป็น Motorola S605 เพื่อที่เราจะได้ใช้หูฟังของเรา control เครื่องเล่นได้น่ะครับ (เข้าใจว่างั้น)

จากผลการลองทำดังกล่าวปรากฎว่าเสียงงี๊ใสเลย แยก stereo ชัดเจน เสียงดัง (ปรับจนสุดจากชุดหูฟัง) พอสู้เสียงข้างถนนได้ แต่ยังไม่ถึงกะสะใจผมเท่าไร (ผมหูตึงหน่อยๆน่ะครับ) แต่อยู่ในขั้นพอใจครับ
การ control เครื่องเล่นก็สามารถ control ได้จากชุดหูฟังครับ

ลองเอาต่อกับ com ก็ OK ครับ เสียงก็ดีเหมือนเดิม ลองดูหนังจบไปสองเรื่องเมื่อวานนี้ (Shine กับ Pianist หนังเกี่ยวกะเปียโนทั้งสองเรื่องเลย) ก็ถือว่าพอใจกับเสียงของมันพอควรครับ

แต่ผมก็ยังไม่สามารถหาทางเอาเสียง TV ออกมาทางหูฟังได้อยู่ดีครับ คงต้องลองไปเรื่อยๆก่อนไม่รู้มันต้อง set ทางไหน ใครทราบวานบอกด้วยนะครับ...
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 15:12  

อยากเจอ w928 ตัวเป็นๆอะจะมาตอนไหนนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 16:24  

aaee ผู้เขียน:
ตจว.อีสาน ผู้เขียน:

ไปเรื่อยๆ

ของผมไม่เป็นนะครับ
กดสิบครั้งติดทั้งสิบครั้ง อย่างต่อเนื่อง(กดแล้ววางๆ)

[/quote]ไม่ทราบว่าติดฟิล์มกันรอยหรือไม่
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 17:18  

ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอ แต่ไม่ใช่เป็นรุ่นของw929" เป็นฟิล์มแบบเคลือบสารปรอท..มั้ง"
มองจอภาพไม่ชัดเท่าที่ควร .....ฟิล์มเฉพาะรุ่นยังไม่มี

อาจเป็นไปได้หากฟิล์มมีความหนามากกว่าปกติ คงมีผลกับทัชสกรีน แต่ปัจจุบันชินมือแล้ว ใช่ได้ปกติดี
......ขอบคุณมากๆ
นกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 23:51  

เปิดได้ค่ะ ตอนเราคุย ด้านล่างฝั่งซ้ายจะมีคำว่า H-free
นั่นล่ะคะ กดเลย เท่านี้ก็เรียบร้อย ^^
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 02:00  

แหะๆๆ เข้ามาทักทายอีกแล้วนะครับ
พอดีช่วงนี้งานยุ่ง เลยไม่ค่อยว่างมาตอบคำถามอะครับ
เดี๋ยวอาทิตย์หน้ายิ่งไปทำงานออกพื้นที่ ในเชียงตุง ปท.พม่า อีกอะครับ
จะไปกับทีมงาน ของทางมช. ไปเก็บข้อมูลแหล่งโบราณคดี ถ่ายรูป จับพิกัด บันทึกการทำงาน เก็บข้อมูลลักษณะภูมิศาสตร์ ฯลฯ
กว่าจะกลับมาก็คงวันที่ 11 พ.ค. นู่นอะครับ
ช่วงนี้ก็กำลังทำเรื่อง เตรียมแผนการทำงาน แล้วก็พึ่งประชุมกับทีมงานและคณบดี แล้วก็เตรียมของไปออกพื้นที่
และก็เตรียมใจ เหอๆๆ ฯลฯ วุ่นวายน่าดู
(เอ...แล้วผมจะเอามาบอกทำไมเนี่ย -*- เอาเป็นว่าผมกำลังงานเข้าแล้วกันนะครับ แหะๆๆ)

นอกเรื่องมาเยอะแล้ว ลองตอบคำถามดูนะครับ

คับ

เอ...อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมไม่เคยเป็นด้วยสิ
ไม่รู้ว่าจะเกิดจากไอน้ำมันระเหยเข้าไปข้างในเครื่องด้วยรึเปล่า
แต่ถ้าให้ผมเดานะครับ ผมว่าอาจจะเกิดจากระบบของเครื่องมีอาการรวนหนะครับ
ทางที่ดีส่งศูนย์เช็คเครื่อง และเช็คระบบ สอบถามอาการว่าเกิดจากอะไรดีกว่าอะครับ
ถ้าเป็นที่เฟิร์มแวร์มีปัญหา หรือไม่สมบูรณ์ เดี๋ยวช่างเขาคงจะลงให้ใหม่มั้งครับ
หรือถ้าเป็นที่เครื่องมีปัญหา คงจะได้ส่งซ่อมหรือเอาเครื่องไปตรวจสอบอะครับ
เพราะผมยังไม่เคยเจออาการนี้เหมือนกัน

แต่เครื่อง imobile 611 อันเก่าของผม บางทีก็เป็นครับ
เล่นโปรแกรมหนักๆ ก็ค้างแล้วดับไปก็มี แล้วซักพัก 2-3 วิ จอมันก็โผล่ขึ้นมาเอง
หรือบางทีผมเอามือไปกระแทกโดนใส่มันก็ดับไปดื้อๆ น่าจะเกิดจากอาการแบ็ตหลวม แต่ใช้ไปซักพักก็ไม่มีอาการ
ส่วน W929 ของผมยังไม่เป็นอะไรครับ แต่เคยกดเล่นแบบเร็วๆ เปิดโปรแกรมปิดโปรแกรมเร็วๆ เคยจอดับไปครั้งเดียว
เพราะความมือบอนของผมนี่แหละ กดเร็วเกินไป เหอๆๆ
แต่ถ้าใช้งานปกติ ก็ยังไม่เจออาการจอดับเลยครับ
ทางที่ดีลองถามช่าง เช็คเรื่องระบบดูครับ และหาสาเหตุอีกที จะได้แก้ไขให้ตรงจุดอะครับ

ทำไมเวลาใช้ไปแปปนึ่ง มันบอกว่าความจำต่ำแล้วหลุดออกมาอะ
ละก็พิมภาษาไทยไม่ได้ด้วยอะคะ ใครรุช่วยหน่อยนะคะ มันเด้งออกจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อันนี้ผมขอโทษด้วยนะครับ พอดีผมยังไม่ได้ไปแก้ไขในรีวิวอะครับ
เพราะผมเคยลอง opera mini แต่ยังเล่นไม่ละเอียด
แบบว่าตอนหลังมาเล่นเพิ่มเติมแล้วเจออะไรใหม่ๆ ก็เอามาโพสในความเห็นเลย แต่ยังไม่ได้เอาไปแก้ในรีวิวซักทีอะครับ
อย่างตอนแรกผมบอกว่าดูได้เฉพาะแนวตั้ง แต่ลองเล่นไปซักพักก็เลยรู้ว่ามันก็ตั้งค่าเป็นแนวนอนได้เหมือนกันอะครับ ฯลฯ

แล้วผมก็เคยบอกไปนิดนึง เรื่องของการใช้ opera mini ว่ามันจะเตือนว่าเมมโมรี่เต็ม
ตอนแรกผมเดาว่าเป็นที่ซิมการ์ดซะงั้น เหอๆๆ เพราะเครื่อง imobile 611 ของผมก็เป็น
แต่พอใช้ไปซักพักและศึกษาอ่านตามบอร์ดกระทู้ต่างๆ และหาวิธีแก้ตามความเห็นเก่าๆที่มีคนเคยแนะนำ
แต่ผมก็คิดว่ามันไม่ได้เป็นอย่างที่คนอื่นบอก คือ ให้ลองปิดโปรแกรมต่างๆ มั่ง ให้ลบรายการโทรมั่ง แล้วมันจะแก้ได้
แต่เห็นหลายคนที่ลองแก้ไขและทำตามวิธีนี้ยังไงก็ไม่ได้ผล มันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมอยู่ดี
ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นในส่วนของความจำ ที่เป็น ram ของเครื่องให้มาไม่มากเท่าไหร่อะครับ
เพราะเครื่องนี้ไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้โปรแกรมที่ประมวลผลด้วยหน่วยความจำสูงๆ
พอเราเปิดใช้งานโปรแกรมที่ใช้หน่วยการประมวลผลเยอะๆ มันก็จะทำให้โปรแกรมออกอัตโนมัต
หรือเปิด internet จากโปรแกรม opera mini ถ้าใช้งานไปซักพัก โปรแกรมมันก็จะเด้งออกมาเอง
โดยเฉพาะเวลาเปิดดูรูปใหญ่ๆ ในหน้าเว็ปต่างๆ เช่น hi5 ก็จะดูได้ไม่กี่รูป ก็เด้งออกมาแล้วอะครับ
เพราะฉะนั้น ถ้าจะเล่นเน็ต ก็ควรจะเปลี่ยนจากเล่นในมือถือ มาเป็นเล่นในโน็ตบุ็คจะดีกว่า โดยใช้ มือถือเป็นโมเด็มแทน
เพราะคราวนี้จะเปลี่ยนการประมวลผลไปอยู่ที่เครื่องโน็ตบุคแทนครับ
แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้งานในมือถือจริงๆ ก็แนะนำได้แค่ว่าควรจะเปิดเว็ปไซต์ที่ไม่มีรูปภาพมากนัก เช่น มีแต่ตัวหนังสือ เป็นต้น
อาจจะทำให้เครื่องใช้หน่วยความจำน้อยลงและเปิดหน้าเว็ปได้เยอะขึ้นครับ
แต่ถ้ามีรูปภาพใหญ่ๆ เปิดได้นิดเดียว มันก็จะเด้งออกแล้วครับ ยี่ห้อดังๆ ราคาแพงๆ ที่แรมน้อยๆ ก็เป็นเหมือนกันอะครับ(ไปแอบอ่านที่คนอื่นใช้งานยี่ห้อแพงๆ ก็เป็นเหมือนกัน อิอิ)
แต่คนส่วนใหญ่ชอบบอกให้แก้ไขด้วยวิธีเดิมๆ เช่น ปิดโปรแกรมอื่นๆ ให้หมด ฯลฯ ยังไงก็แก้ไม่ได้หรอกครับ

ผมลองตอบคำถามไปคร่าวๆ แล้วนะครับ ถ้ามีคำถามอีกก็เอามาถามในกระทู้ก็ได้ครับ
เผื่อว่าบางคำถามผมไม่รู้ จะได้มีเพื่อนๆ คนอื่นใจดีๆ มาช่วยตอบอะครับ
แล้วจะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ หลายคนที่มีคำถามเดียวกันด้วยครับ
แหะๆๆ

aarrtt ผู้เขียน:

เรื่องไฟล์ MP3 MP4 ของผมก็มีครับ เป็นอันที่เอาไว้ใช้ทดสอบเครื่อง

แต่.... รูปภาพที่ถ่ายนี่สิครับ มาได้อย่างไรเอ่ย(หลอนๆๆ อิอิ)
หรือว่าอาจจะเป็นพนักงานลองกล้องมั้งครับ
ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร หรือว่าโปรแกรมต่างๆ ไม่เจอความผิดปกติอะไร
ก็ไม่ต้องกังวลมากนะครับ อาจจะเป็นไปได้ที่พนักงาน QC เอาเครื่องมาตรวจสอบก็ได้ครับ

แต่ถ้ามีรูปถ่ายส่วนตัวของคนอื่นโผล่เข้ามานี่ คงมีเฮหละครับ 555+

^^!
monkey_indy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 16:05  

ขอบคุณนะค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 21:39  

นกกี้ ผู้เขียน:

เปิดได้ค่ะ ตอนเราคุย ด้านล่างฝั่งซ้ายจะมีคำว่า H-free
นั่นล่ะคะ กดเลย เท่านี้ก็เรียบร้อย ^^

ของผมไม่เห็นมีเลยครับ คำว่า H-Free
ไม่ทราบวาจะเข้าไปเซ็ตให้มันขึ้นยังไงอ่ะครับ
kamonchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 21:44  

จะบอกว่าวันสงกรานต์ ผมดันเอาเครื่องนี้ไปเล่นน้ำด้วยที่ route66 มา โดนน้ำเต็มๆ แต่ยังไม่เจ๊งครับ อิอิ
ของเค้าดีจริงๆ Wink
kamonchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 21:45  

นกกี้ ผู้เขียน:

ของผมไม่เห็นมีเลยครับ คำว่า H-Free
ไม่ทราบวาจะเข้าไปเซ็ตให้มันขึ้นยังไงอ่ะครับ

ปลายทางต้องรับสายก่อนนะครับ ถึงจะมีขึ้น h-free
abello22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามเรื่องการทำงาน 2 ซิมค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:28  

รบกวนใครสักคนที่้อยู่ ช่วยชี้แจงเรื่องระบบการทำงาน 2 ซิมหน่อยค่ะ
อยากทราบว่า ถ้าใส่ซิมเดียว เราจะตั้งให้้มันปิดซิม2 แบบไม่ต้องโชว์อะไรเลยได้มั้ย
แบบว่า ไม่ให้โชว์ที่หน้าจอว่า "ใส่ซิม2" หรืืออะไรก็ตามอ่ะค่ะ

หรือถ้าใส่ทั้งสอง2 แต่อยากปิดซิม2เอาไว้
มันจะมีข้อความอะไรโชว์ที่หน้าจอเกี่ยวกับการเปิด-ปิด หรือการมีอยู่ของซิม2 มั้ยคะ

ถ้ามีการตอบหรือรีวิวเรื่องนี้ไปแล้ว ก็ขอดทษด้วยค่ะ
ลองพยายามไล่อ่านแล้ว แต่รู็สึกว่าจะไม่เจอที่ตรงกับคำถามที่สงสัยอ่่ะค่ะ
anny2411
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 04:12  

การล้อคปุ่มกดด้วยตัวเอง กด วางสายแล้วกดโทรออก อย่างเรวครับ เผื่อใครยังไม่รู้มาบอกไว้จ้า
พอดีพึ่งซื้อมา คุ้มค่าราคาดีอะคับ แต่ลงjavaได้น้อยมาก ส่วนใหญ่แล้วเล่นไม่ได้ ใครมีเกมส์หรืโปรแกรมจาว่าที่ใช้งานได้มา แชร์กานบ้างนะงับ ใจมากกก
a.kaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 09:25  

แมวท่าน้ำ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ เล่นMSNได้มีให้ในเครื่อง

ราคาส่งอยู่ประมาณ 4450

ถ้าซื้อจากร้านทั่วไปแพงกว่า 500+

ร้านค้าส่งอยู่ที่ใหนครับ
ร้านค้าทั่วไปแถวมาบุญครองมีขายไหม
grittapol
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 11:12  

ผมซื้อมาแล้วครับเมื่อวานอ่ะ ราคาหน้าร้าน 4550 อ่ะครับ
ต่อได้เหลือ 4400 อ่านะ ลองใช้ดูก็ Ok ดีนะ ตอนแรกกะว่าจะใช้ ไอโฟนไต้หวันอ่ะ
พอมาลองตัวนี้ น่าใช้กว่าอีกถูกกว่าด้วย ผมซื้ออยู่สกลนะคับ
ใครที่ลองหารุ่นนี้สกลมีเยอะ หวัดดีคับ
modzadon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 15:31  

ขอบคุนมากครับ ทำให้ตัดสินใจได้ว่าจาซื้อรุ่นนี้ ^_^!! คิดอยู่นาน พอได้เห็นในรูปแบบต่างๆก้อทำใหัตัดสินใจได้มากขึ้น
charkkapet
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องต่อเน้ตไร้สายคับ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 16:04  

ขอถามผู้รู้ทุกท่านคับ ผมได้ซื้อรุ่นW929 นี้มาใช้แล้ว รู้สึกพอใจมากๆ ทั้งดูTV ฟังเพลง ฟังวิทยุ ชอบมากคับ คุ้มดี แต่รูสายชาตแบตของผมดูมันเสียบแบบไม่สนิทอ่ะเสียบแล้วหลุดป่อยมากคับแต่ไม่เป็นไรพอใจใช้อยู่คับ

แต่อยากจะทราบว่า

รุ่นนี้ต่อเน็ตไร้สาย ระบบ Gprs ได้อย่างเดียวเหรอคับ ถ้าต่อได้อย่างเดียวผมควรจะใช้ซิม
ของระบบไหนดี True Dtac AIS พออยู่ห้องพักนะคับไม่มีเน็ตเล่น จะเอารู่นนี้มาติดตั้งแทน
โมเดม คับ แล้วถ้าต่อแบบไร้สาย ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างคับ แล้วมีวิธีใช้อย่างไรบอกที่คับ
Chutz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านส่ง
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 16:12  

grittapol ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วครับเมื่อวานอ่ะ ราคาหน้าร้าน 4550 อ่ะครับ
ต่อได้เหลือ 4400 อ่านะ ลองใช้ดูก็ Ok ดีนะ ตอนแรกกะว่าจะใช้ ไอโฟนไต้หวันอ่ะ
พอมาลองตัวนี้ น่าใช้กว่าอีกถูกกว่าด้วย ผมซื้ออยู่สกลนะคับ
ใครที่ลองหารุ่นนี้สกลมีเยอะ หวัดดีคับ

จากราคาที่บอก อยากทราบว่าร้านอยู่ที่ไหนอ่ะครับ
อ่านกระทู้มาหลายวันอยากได้บ้างแล้วอ่า

อีกอย่าง วันนี้พึ่งไปที่ศูนย์เวลคอมที่ Big C สุขสวัสดิ์มา
ลองถามพนักงาน เค้าดันเปิดราคามาแบบแปลกๆ ที่ 5990 พอผมถามเค้าบอกว่า ทำไมหน้าเว็ปราคาไม่เห็นถึงขนาดนี้ เค้าก็ทำท่าแบบ เอ๋อๆ เหมือนงงตัวเอง แล้วก็ถามว่า ดูมาเท่าไหร่
พอบอกราคาเว็ปไป 5490 เค้าก็บอกมาว่า ก็ได้ราคานั้นอ่ะ

ตอนนี้อยากได้แล้วคับ แต่กำลังดูราคา
ถ้าใครพึ่งถอยมาไงก็ช่วยลงราคาหน่อยนะครับ

อยากได้มั่กๆๆๆๆ
ChuTZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพเดท
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 18:27  

ด้วยความอยากได้จัด เรยออกไปตามหาที่ Imperial สำโรง
ค้นพบ ว่าที่นี่มีศูนย์บริการ Wellcom มาเปิดใหม่ด้วย
แล้วก็ได้ข้อมูลใหม่มาเพิ่มนะครับ
เผื่อใครที่ยังไม่รู้
W929 มีสีขาวด้วยนะครับ
แต่ส่วนตัวผมว่า มันไม่สวย ดูเหมือนโทรศัพท์เด็กเล่นเครื่องละ 69 ในตลาดนัดเลยอ่า
อัพเดทราคาให้นะครับ
ตอนที่ผมไปดูมา ราคาอยู่ที่ 4990-5290 บาทนะครับ
ร้านที่ชั้น 5 บนอิม สำโรง
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 20:49  

ลอง streo bluetooth แล้ว เสียงกลางเด่นใช้ได้ (ปรับ EQ ยก ย่านสูงตั้งแต่แ 1.2K ขึ้น 1 - 4 ระดับ ไล่ไปจนสุดความถี่ ถ้าใช้ EQ off เสียงค่อนข้างจม อู้ ไม่ใส)

- จุดเด่นเสียงดี ไม่น่าเกลียดไปกว่า ipod shuffle เท่าไหร่ (ฟังด้วยหูฟังมีราคานิดนึงนะ 3.5mm ถ้าหูเก่าห่วยมาก) เสียงร้องเด่นกว่า ท้วม แต่แพ้เรื่องความใส และความสะอาดของเสียง ก็ชดเชยโดยไปปรับ EQ ยกย่านสูงขึ้น เสียงดีขึ้น

- จุดเสีย ย่านระัดับความถี่สูง เสียงสแนร์ ฉิ่งฉาบ ไม่ชัด แตกพร่า ไม่เฉียบขาด จุดนี้ แก้ไม่ได้เลย เป็นมากับตัวฮาดแวร์ในเครื่องเอง เปลี่ยนหูฟังช่วยได้ระดับนึง แต่ถ้าเปิดดังขึ้นก็จะพร่าอยู่ดี ลอ
ได้กับเพลงร๊อค ที่ตีฉิ่งฉาบเยอะๆ จะได้ยินชัด แต่ถ้าไม่ได้ focus มากก็ถือว่าใช้ได้ดี เสียงกลางที่ชัดอิ่ม มาชดเชยได้ ใ้ช้กับ streo bluetooth + หูฟัง 3.5mm ที่ดีๆ แนะนำแบบ in ear จะได้มิติเบส ย่านทุ้มได้ดีขึ้นระดับนึง ที่ใช้อยู่แพงนิดนึงเกือบ 2 พัน ( - - * เครื่อง 4990 หู 1890) เบสนี่ลึกเชียว ฟังสนุก กลางเด่น อิ่ม แต่ไม่ใสกุ้งกิ้ง

ปกติพกแต่ ipod shuffle ค่อนข้างพอใจ เน้นพกง่าย แต่เสียไปแล้ว ก็ฟังจากมือถืิอ ผ่านบลูทูดเอา เสียงที่ได้ก็โอเคละ ถึงจะไม่เท่า แต่ก็คุ้มค่า 4990 (เอาไรมาก ipod shffle 1G ก็ 2300 ละ 2 G ไป 3 พันกว่า - -* )

มาเล่าสู่กันฟัง
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 23:05  

newsssss ผู้เขียน:
ลอง streo bluetooth แล้ว เสียงกลางเด่นใช้ได้ (ปรับ EQ ยก ย่านสูงตั้งแต่แ 1.2K ขึ้น 1 - 4 ระดับ ไล่ไปจนสุดความถี่ ถ้าใช้ EQ off เสียงค่อนข้างจม อู้ ไม่ใส)

- จุดเด่นเสียงดี ไม่น่าเกลียดไปกว่า ipod shuffle เท่าไหร่ (ฟังด้วยหูฟังมีราคานิดนึงนะ 3.5mm ถ้าหูเก่าห่วยมาก) เสียงร้องเด่นกว่า ท้วม แต่แพ้เรื่องความใส และความสะอาดของเสียง ก็ชดเชยโดยไปปรับ EQ ยกย่านสูงขึ้น เสียงดีขึ้น

- จุดเสีย ย่านระัดับความถี่สูง เสียงสแนร์ ฉิ่งฉาบ ไม่ชัด แตกพร่า ไม่เฉียบขาด จุดนี้ แก้ไม่ได้เลย เป็นมากับตัวฮาดแวร์ในเครื่องเอง เปลี่ยนหูฟังช่วยได้ระดับนึง แต่ถ้าเปิดดังขึ้นก็จะพร่าอยู่ดี ลอ
ได้กับเพลงร๊อค ที่ตีฉิ่งฉาบเยอะๆ จะได้ยินชัด แต่ถ้าไม่ได้ focus มากก็ถือว่าใช้ได้ดี เสียงกลางที่ชัดอิ่ม มาชดเชยได้ ใ้ช้กับ streo bluetooth + หูฟัง 3.5mm ที่ดีๆ แนะนำแบบ in ear จะได้มิติเบส ย่านทุ้มได้ดีขึ้นระดับนึง ที่ใช้อยู่แพงนิดนึงเกือบ 2 พัน ( - - * เครื่อง 4990 หู 1890) เบสนี่ลึกเชียว ฟังสนุก กลางเด่น อิ่ม แต่ไม่ใสกุ้งกิ้ง

ปกติพกแต่ ipod shuffle ค่อนข้างพอใจ เน้นพกง่าย แต่เสียไปแล้ว ก็ฟังจากมือถืิอ ผ่านบลูทูดเอา เสียงที่ได้ก็โอเคละ ถึงจะไม่เท่า แต่ก็คุ้มค่า 4990 (เอาไรมาก ipod shffle 1G ก็ 2300 ละ 2 G ไป 3 พันกว่า - -* )

น่าสนใจดีครับ ตอนแรกผมก็เล็งๆ หูฟัง stereo bluetooth แบบ in ear อยู่เหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้เอาเงินไปซื้อของอย่างอื่นหมด(ของจำเป็น อิอิ) เลยไม่ได้ซื้อหูฟังมาลองซักที
ส่วนเรื่องเสียงและระดับ EQ ของย่านเสียงนี่ผมก็คิดเหมือนกันเลย
ความถี่สูงๆ ยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่ก็พอถูไถครับ เรื่องเสียงเบส ผมว่าก็ยังไม่ถึงกับชัดมาก แต่ก็พอฟังได้
หูฟังที่แถมมา ผมก็เลยไปซื้อฟองน้ำมาหุ้มหน่อยนึง ให้เสียงเบสที่ออกมาจากหูฟังไม่กระจายเกินไป และทำให้ฟังเสียงเบสแน่นขึ้นมาหน่อย
ส่วนระดับเสียงปลานกลางนี่ค่อนข้างดีทีเดียว ใช้งานทั่วไปค่อนข้างดีเลย

เอาไว้วันหลัง เดี๋ยวถ้าเงินเหลือ คงไปซื้อ stereo bluetooth มาลองมั่งแน่เลย
แต่ช่วงนี้รายจ่ายเยอะ กระเป๋าแบน แหะๆๆ
เลยใช้หูฟังที่แถมมา ฟังเล่นไปก่อนดีกว่า อิอิ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องต่อเน้ตไร้สายคับ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 23:18  

charkkapet ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ทุกท่านคับ ผมได้ซื้อรุ่นW929 นี้มาใช้แล้ว รู้สึกพอใจมากๆ ทั้งดูTV ฟังเพลง ฟังวิทยุ ชอบมากคับ คุ้มดี แต่รูสายชาตแบตของผมดูมันเสียบแบบไม่สนิทอ่ะเสียบแล้วหลุดป่อยมากคับแต่ไม่เป็นไรพอใจใช้อยู่คับ

แต่อยากจะทราบว่า

รุ่นนี้ต่อเน็ตไร้สาย ระบบ Gprs ได้อย่างเดียวเหรอคับ ถ้าต่อได้อย่างเดียวผมควรจะใช้ซิม
ของระบบไหนดี True Dtac AIS พออยู่ห้องพักนะคับไม่มีเน็ตเล่น จะเอารู่นนี้มาติดตั้งแทน
โมเดม คับ แล้วถ้าต่อแบบไร้สาย ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างคับ แล้วมีวิธีใช้อย่างไรบอกที่คับ

ถ้าจะต่อเน็ตผ่าน GPRS ควรจะเปิดบริการกับทางเครือข่ายผู้ให้บริการก่อนหนะครับ
แล้วก็ควรสมัครแพ็คเกจ GPRS ตามเงื่อนไขของแต่ละเครือข่ายด้วย ซึ่งก็มีอยู่หลายแพ็คเกจด้วยกันครับ
ต้องดูการใช้งานว่าเรามีความต้องการใช้งานประมาณไหน และเลือกให้เหมาะกับการใช้งาน จะได้ประหยัดค่าบริการครับ
ส่วนเรื่องเครื่อข่าย ว่าจะใช้ของอันไหน ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ เพราะแต่ละเครือข่ายก็มีแพ็คเกจต่างกัน ขึ้นอยู่ว่าชอบของอันไหนก็ต้องลองสอบถามไปที่ call center ของแต่ละเครื่อข่ายดู
แล้ว w929 ก็สามารถต่อเป็นโมเด็มผ่าน GPRS ได้ หลักๆ เท่าที่ทราบมีอยู่ 2 แบบ ครับ
คือต่อผ่านสาย USB ที่แถมมากับมือถือ แล้วอีกวิธีคือต่อผ่าน bluetooth
ส่วนวิธีการติดตั้งก็ลองทำตามวิธีในเมมโมรี่การ์ดที่แถมมากับเครื่องดูนะครับ
จะมีวิธีบอกให้ และมีตัวไดร์เวอร์ สำหรับลงในคอมฯ มาให้เลยครับ ลองทำตามในนั้นดูนะครับ
^^
monkey_indy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 00:38  

พี่ค่ะ ทำไม ต่อเนตแล้ว เข้าเวป เวปนึง แล้วมานขึ้นมาว่า ต้องผ่านการรับรองก่อนล่ะค่ะ งง

แล้วที่ ขึ้นมาว่าความจำไม่พอล่ะค่ะ ต้องทำยังไงถึงจะแก้ปัญหา ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ARTTTT
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 02:30  

วิธีเอารูปที่ถ่ายลงคอม เอาเพลงจากคอมลงมือถือ ผ่านสายusbทํายังไงครับ ขอแบบละเอียดหน่อย ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 03:57  

ขอถามนิดนึงครับ ว่า ตั้งเสียงแบบไหน ถึงได้เสียงเพลงคุณภาพดีที่สุดหรอครับ
อีควอไลเซอร์อะงับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 07:05  

พรุ่งนี้จาไปถอยแว้ววววว อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 07:11  

เมื่อวานลองไปดูราคาที่เซนทรัลพระราม 2 มา เหนมีราคาตั้งแต่ 4950 - 5290 แต่ว่าเคยอ่านในกระทู้นี้เห็นมีร้านที่ราคา 4800 ด้วย ไม่ทราบว่ามีท่านไหนพอจะแนะนำได้บ้างว่ามีร้านไหนบ้าง พอดีว่าได้ลองติดตามอ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคนมาสักพัก บวกกับได้ลองไปทดสอบใช้เครื่องเองด้วย คิดว่าคงตัดสินใจถอยแล้วล่ะคุ้มแน่นอน อิอิ

แล้วก็การทดสอบก่อนจะซื้อ นอกจากต้องตรวจสอบอุปกรณ์ในกล่อง ทดสอบการวางสเกลปากกา และทดสอบการโทรเข้า-ออกทั้งซิม 1,2 แล้ว ควรต้องดูเรื่องอะไรอีกบ้าง

ยังไงรบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยนะคะ ยังไงจะซื้อทั้งทีก็อยากจะดูให้ดีที่สุดก่อนซื้อ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ ^o^
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 10:48  

twister ผู้เขียน:

น่าสนใจดีครับ ตอนแรกผมก็เล็งๆ หูฟัง stereo bluetooth แบบ in ear อยู่เหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้เอาเงินไปซื้อของอย่างอื่นหมด(ของจำเป็น อิอิ) เลยไม่ได้ซื้อหูฟังมาลองซักที
ส่วนเรื่องเสียงและระดับ EQ ของย่านเสียงนี่ผมก็คิดเหมือนกันเลย
ความถี่สูงๆ ยังไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่ก็พอถูไถครับ เรื่องเสียงเบส ผมว่าก็ยังไม่ถึงกับชัดมาก แต่ก็พอฟังได้
หูฟังที่แถมมา ผมก็เลยไปซื้อฟองน้ำมาหุ้มหน่อยนึง ให้เสียงเบสที่ออกมาจากหูฟังไม่กระจายเกินไป และทำให้ฟังเสียงเบสแน่นขึ้นมาหน่อย
ส่วนระดับเสียงปลานกลางนี่ค่อนข้างดีทีเดียว ใช้งานทั่วไปค่อนข้างดีเลย

เอาไว้วันหลัง เดี๋ยวถ้าเงินเหลือ คงไปซื้อ stereo bluetooth มาลองมั่งแน่เลย
แต่ช่วงนี้รายจ่ายเยอะ กระเป๋าแบน แหะๆๆ
เลยใช้หูฟังที่แถมมา ฟังเล่นไปก่อนดีกว่า อิอิ

ไปลอง stereo bluetooth + หูฟัง in ear 3.5mm ที่มีราคานิดนึง ดูครับ จะกลับคำเรื่องเบสไปเลย ตึบๆ กว่า ipod shuffle อีก แต่แพ้ที่ึความ clear ของเสียง เพราะขานั้นชิปเขาแพง

แนะนำเรื่องหูฟังให้ดี ดูตัวที่ db สูงๆ นิดนึง (ตอยสนองความไวเสียง) จะได้ไม่กินแรง blue tooth เวลาเปิดดัง แต่หูแพงๆ บางตัวdb ก็ต่ำ เสียงดี แต่ต้องใช้กำลังขับเยอะนิดนึง ipod ผมพังก็เพราะใช้หูเทฟนี่หละ db ต่ำมาก แต่เสียงมันดีจริง ๆ ฟังบ่อย ฟังดัง ไม่ถึงปี ภาคขยายเจ๊งบ๊ง

เทียบกับหูแถมจาก blue tooth เสียบฟังจาก bluetooth เปิดเสียง 5 ถึงจะดังพอสนุก เบสบาง ตึกๆ ความลึกไม่มี เสียงสูงกระจาย เปลี่ยนหูดีๆ เข้าไป เสียงดังเท่าระดับ 5 (หูเดิม) ในแค่ระดับเสียง 2 เอง เบสมา ตึบๆ ลึกแบบ ตึบ..มมมม.มม

ลองดูครับ
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 10:53  

นิดนึง เปลี่ยนหูดี ๆ ใช้โหมด stereo bluetooth on นะ จะรู้ว่ามันกังวาล ดีกว่ากูแถมเป็นสิบเท่า พูดจริงๆ เครื่องเล่น mp3 ตัวที่ขายพันกว่าบาท ไม่ต้ิองไปซื้อเลย
iclub7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่องเสียบอุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 11:24  

ที่กล่าวมาเรื่องหูฟังไม่ชัดหรือเสียงเบา มันเป็นที่ช่องเสียบของเครื่องมันไม่สนิท ถ้าซื้อไม่เกิน 7 วันไปเปลี่ยนเครื่องเลยครับ เพราะที่ชาร์ท ชาร์ทแล้วหลุด ยูเอสบีต่อกล้องเคมหลุด แบ็ตมันจะเสียก่อนเพราะแบ็ต มันนับครั้งการชาร์ท เสียบทีนึงก็นับครั้งนึง มันเป็นที่ช่องต่อ อย่างอื่นดีหมดครับ เสียที่ช่องต่อนี่แหล่ะ ตอนไปซื้อรองเสียบแล้วชาร์ทดุว่าสนิทไหม ของผม หลุดเลยครับมันไม่แน่น วันนี้จะไปเปลี่ยนเครื่องเพราะเมื่อก่อนที่บ้านผมก็ขายดทรศัพย์เหมือนกันถึงพอรู้ แต่น่าใช้ครับคุ้มมาก แต่ก็บอกไม่มีอะไรดีพร้อมหรอกครับ แต่ท่ได้มาถือว่าคุ้ม 2 ซิม โอนชื่อเพิ่มชื่อเข้าซิม1ซิม2 ง่ายมากผมบอกได้เลยว่าดีกว่าโนเกียในราคาระดับ 10000 แน่นอน ฟันธง
aaee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่องเสียบอุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 13:00  

iclub7 ผู้เขียน:
ที่กล่าวมาเรื่องหูฟังไม่ชัดหรือเสียงเบา มันเป็นที่ช่องเสียบของเครื่องมันไม่สนิท ถ้าซื้อไม่เกิน 7 วันไปเปลี่ยนเครื่องเลยครับ เพราะที่ชาร์ท ชาร์ทแล้วหลุด ยูเอสบีต่อกล้องเคมหลุด แบ็ตมันจะเสียก่อนเพราะแบ็ต มันนับครั้งการชาร์ท เสียบทีนึงก็นับครั้งนึง มันเป็นที่ช่องต่อ อย่างอื่นดีหมดครับ เสียที่ช่องต่อนี่แหล่ะ ตอนไปซื้อรองเสียบแล้วชาร์ทดุว่าสนิทไหม ของผม หลุดเลยครับมันไม่แน่น วันนี้จะไปเปลี่ยนเครื่องเพราะเมื่อก่อนที่บ้านผมก็ขายดทรศัพย์เหมือนกันถึงพอรู้ แต่น่าใช้ครับคุ้มมาก แต่ก็บอกไม่มีอะไรดีพร้อมหรอกครับ แต่ท่ได้มาถือว่าคุ้ม 2 ซิม โอนชื่อเพิ่มชื่อเข้าซิม1ซิม2 ง่ายมากผมบอกได้เลยว่าดีกว่าโนเกียในราคาระดับ 10000 แน่นอน ฟันธง

เดี๋ยวก่อนครับ คงเข้าใจอะไรผิดไป
ของผมตอนแรกก็อย่างนี้แหละครับ เพราะยังไม่รู้ว่าทำไมหลุดง่าย คิดว่ามันไม่น่าจะเป็นแบบนี้ไปได้
เลยลองดันให้สุดครับ เข้าดังแป๊ก จับยกหัวเสียบมาทั้งเครื่องยังได้ แน่นมากๆ

คำแนะนำ เวลาเสียบให้เสียบเฉียงขึ้นบนครับ เข้าง่าย 55555+
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 17:10  

ไปลอง stereo bluetooth + หูฟัง in ear 3.5mm ที่มีราคานิดนึง ดูครับ จะกลับคำเรื่องเบสไปเลย ตึบๆ กว่า ipod shuffle อีก แต่แพ้ที่ึความ clear ของเสียง เพราะขานั้นชิปเขาแพง

แนะนำเรื่องหูฟังให้ดี ดูตัวที่ db สูงๆ นิดนึง (ตอยสนองความไวเสียง) จะได้ไม่กินแรง blue tooth เวลาเปิดดัง แต่หูแพงๆ บางตัวdb ก็ต่ำ เสียงดี แต่ต้องใช้กำลังขับเยอะนิดนึง ipod ผมพังก็เพราะใช้หูเทฟนี่หละ db ต่ำมาก แต่เสียงมันดีจริง ๆ ฟังบ่อย ฟังดัง ไม่ถึงปี ภาคขยายเจ๊งบ๊ง

เทียบกับหูแถมจาก blue tooth เสียบฟังจาก bluetooth เปิดเสียง 5 ถึงจะดังพอสนุก เบสบาง ตึกๆ ความลึกไม่มี เสียงสูงกระจาย เปลี่ยนหูดีๆ เข้าไป เสียงดังเท่าระดับ 5 (หูเดิม) ในแค่ระดับเสียง 2 เอง เบสมา ตึบๆ ลึกแบบ ตึบ..มมมม.มม

ลองดูครับ

ครับผม เดี๋ยวรอเงินเหลือแล้วผมคงไปซื้อมาลองเล่นมั่งครับ อิอิ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
ช่วงนี้งานเข้า ไปทำงานก่อนแว้วววว
แหะๆๆ
^^
noclub
Year's Star

หัวข้อ : ใครมีไรดี ๆ มาบอกบ้างนะคะ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 21:44  

แนะนำลิ้งโหลดเกมส์รองรับทัชสกรีน http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php?topic=5671.0
อันนี้ไม่ได้หาโหลดเลยไม่มีเวลา
แต่ถ้า ใครมีไรเด็ดๆ ก็นำมาบอกกันบ้างอะนะ

เออ มีอีกอย่าง เอ่อ อีเมล์อะคะ ไมใช้ไม่ได้ ใครใช้ได้ช่วยบอกหน่อยนะ
พยายามโคตรๆ แล้วอะคะ แต่ไม่ได้อะ
ChuTz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 22:58  

รบกวนถามหน่อยครับ
เครื่องรองรับ 2 ซิม แล้วเวลา ตั้งค่าเสียง เราสามารถตั้งแยกได้มั้ย ว่า ซิม 1 เสียงนึง แล้ว ซิม 2 อีกเสียงนึง
ใครรองแล้วรบกวนตอบหน่อยนะครับ

มาอัพเดทสำหรับคนที่กำลังหาซื้อ
ที่ MBK ตอนนี้ไม่มีเครื่องเลยนะครับ
ผมไปเดินดูมา วนทั้งชั้น 4 ก็หาไม่ได้เรย
ตอนนี้อยากได้มั่กๆแล้ว
Oaphone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถาม ถึง ---------------twister ----------
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 00:11  

คับ

เอ่อ!! รู้สึกว่าจะเป็นระบบประหยัดพลังงานนะครับ ถ้าไม่อยากหายก็ตั้งไฟในเครื่องให้นานหน่อยสิครับมันจะได้ไม่หายน่ะครับ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : Re: 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 00:55  

ChuTz ผู้เขียน:
เครื่องรองรับ 2 ซิม แล้วเวลา ตั้งค่าเสียง เราสามารถตั้งแยกได้มั้ย ว่า ซิม 1 เสียงนึง แล้ว ซิม 2 อีกเสียงนึง

ลองแล้วค่ะ สามารถใช้ได้เลือกตรงโปรไฟล์นะคะ---แล้วก็ตรงโปรไฟล์ทั่วไป---ตั้งค่าเสียง---มันก็จะมีให้เลือกตั้งค่าของทั้งสองซิมอยู่คะ เลือกตั้งตามสบายเลยทีนี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pompadoowa เมื่อวันที่ 02 May 2009 00:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
seksan_seksan
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 04:54  

ถอยมาแล้ว w929 ราคา4800 +กันรอย
ถูกใจมากมาย

ในรูปเป็นตัวอย่างปากการุ่นใหม่
seksan_seksan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 05:33  

เดี๋ยวว่างๆจะเอาวิธีใช้ Opera mini กับซิมของ true มาลงให้ดู เผื่อมีคนที่ลงโปรแกรมแล้วแต่เชื่อมต่อเน็ทไม่ได้...
iclub7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ season ช่วยบอกร้านซื้อด้วย
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 09:42  

คุณ ซีซันช่วยบอกร้านซื้อหน่อยครับ 4800 + กันรอย ว่าร้านไหนมีเบอร์โทรร้านไหม ผมจะไปซื้อให้แฟนอีกเครื่องน่ะ ผมซื้อ ดปรคอมมา5000 ผมบอกว่าน้องมาซื้อ 4900 บาท ทีแรกมันจะเอาผม 5200 บาท พอดีแฟนผมมาเล่นเลยชอบ เพราะมีโฟนวัน เอส901 อยู่ไม่ได้ใช้เลยจะขายไปซื้อเวลลคอม 929 มาใช้เหมือนผม เมื่อก่อนซื้อ 8910 มา 2หมื่นกว่าตอนนี้เหลือเครื่องไม่ถึงพัน แฟนบอกซื้อเวลคอมยังคุ้มกว่า ช่วยบอกร้านหน่อยน้ะครับ
iclub7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบช่วยกัน
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 09:54  

ตั้งเสียงได้คับ ทีล่ะซิมเลย แล่ะก็ย้ายรายซื่อไปซิม2 ง่ายมาก ขอบคุณคุณที่บอกวิถีเสียบที่ชาร์ทครับ เป็นอันว่าแน่นจริงๆทีแรกก้กลัวพังเพราะจะเอาเครื่องไปเปลี่ยนวันนี้ มีหวังน่าแตกแน่เลนขอบคุณที่บอกก่อนน้ะครับ เกลือบแตกแล่ะ เออลืมแล้วที่เสียบเยงขึ้นบนนี้เสียบไรครับยังสงสัยอยู่ที่เข้าง่ายอ่ะครับ 55555 ขี้สงสัยอ่ะ
ooddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 09:57  

seksan_seksan ผู้เขียน:
ถอยมาแล้ว w929 ราคา4800 +กันรอย
ถูกใจมากมาย

ในรูปเป็นตัวอย่างปากการุ่นใหม่

ไปซื้อที่ไหนครับ อยากทราบร้าน ว่าจะไปซื้อบ้าง
Chutz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 11:32  

pompadoowa ผู้เขียน:

มาอัพเดทสำหรับคนที่กำลังหาซื้อ
ที่ MBK ตอนนี้ไม่มีเครื่องเลยนะครับ
ผมไปเดินดูมา วนทั้งชั้น 4 ก็หาไม่ได้เรย
ตอนนี้อยากได้มั่กๆแล้ว

ขอบคุณมากนะครับ ตกลงผมจะไปถอยแล้ว วันนี้
เด๋วจะเอามาอวดนะ

อิอิ

ลองแล้วค่ะ สามารถใช้ได้เลือกตรงโปรไฟล์นะคะ---แล้วก็ตรงโปรไฟล์ทั่วไป---ตั้งค่าเสียง---มันก็จะมีให้เลือกตั้งค่าของทั้งสองซิมอยู่คะ เลือกตั้งตามสบายเลยทีนี้
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 12:46  

มาแก้ความเห็นแปบนึง

เสียงแหลมที่ออกแตกๆ เสียงสแนร์ เสียงฉาบ เวลาฟังผ่าน stereo bluetooth มันอาจจะเป็นที่ตัว bluetooth เอง เพราะลองฟังผ่าน small talk เปิดดังมันไำม่ยักเป็น แต่เปิดดังเสียงแตกแทน

ใครมีั stereo bluetooth ลองฟัง แล้วมาแชร์หน่อยครับ ว่าเป็๋นเหมือนกันไหม จะได้ีรู้ว่าเป็นที่ระบบสัญญาณส่งของเครื่องเอง หรือว่าเ้ป็นที่ตัีว blue tooth เอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: