Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผู้ที่ใช้ moto v3i มาทางนี้หน่อยครับ ขอถามเกี่ยวกับการชาร์ตแบต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 12440
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผู้ที่ใช้ moto v3i มาทางนี้หน่อยครับ ขอถามเกี่ยวกับการชาร์ตแบต
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือวันนี้ซื้อโมโต v3i มา (มือ2นะครับ)
ซึ่งเค้าก็ให้แบตเตอรี่ใหม่มาเลย แต่ไม่ใช่ของ Moto นะของอะไรไม่รู้ กล่องเหลืองๆ

ผมเอากลับมาบ้านตะกี้ มาชาร์ต ประมาณ 40 นาที ก็เต็มแล้วอะ

อยากรู้ว่า ทุกๆท่านที่ใช้ เวลาชาร์ตแล้วระยะเวลาในการที่หน้าจอมันแสดงว่า
"ชาร์ตเสร็จแล้ว" ในเวลา 30-40 นาทีแบบผมปะ?

ปล. เวลาชาร์ต กล่องแบตที่หน้าจอ มันกระพริบๆใช่ไหมครับ
ทำไมผมเห็นเพื่อนบางคนใช้ v3i เหมือนกัน
แต่เวลามันชาร์ต ขีดๆที่กล่องแบตในหน้าจอ มันขึ้นลงขึ้นลง

เห่อๆ
boyiisdz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 18:47  

ขอถามอีกหนึ่งข้อครับ

ตอนชาร์ตแบต ตรงข้างๆหน้าจอเล็กๆ จะมีไฟสีเขียวๆถูกต้องนะครับ
แต่ พอแบตเต็มแล้ว จากสีเขียวจะเป็นสีแดงรึเปล่าครับ

เพราะของผม มันเต็มบอกว่า "ชาร์ตเสร็จแล้ว" ก็จริง
แต่ไฟตรงหน้าจอเล็ก ก็ดับไป

ซึ่งเพื่อนคนนึงใช้ v3i เค้าบอกว่า ของเค้าชาร์ตเต็มแล้วจะเป็นสีแดง

แล้วของแต่ละท่านเป็นอย่างไรครับ รบกวนหน่อยนะครับ
ผมจะได้หาข้อแตกต่างไปบอกร้านให้แก้ไขครับ

ขอบคุณครับ
thepookza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 23:17  

1. ปกติตอนชาร์ตแบตจะขี้นไฟสีเขียวนะคะ ส่วนระยะเวลาในการชาร์ตแบตก้อใช้เวลาประมาณ 30-40 นาทีแหละค่ะ ข้อดีของ v3i คือ ถ้าแบ็ตเต็มแล้วไม่ใด้ดึงสายออกมันก้อไม่ได้ดูดแบ็ตออกแล้วก้อไม่มีผลให้แบ็ตเสีย (อันนี้อ่านจากคู่มือมา)ส่วนตอนที่ชาร์ตเต็มแล้วไฟสีแดงก้อจาเปลี่ยนเป็นสีแดง แต่ถ้าเป็นเครื่องมือสองโอกาสที่ไฟส่วนนี้จะไม่ติดก้อมีเยอะนะ เนื่องจากเครื่องอาจถูก flash มาแล้ว ถ้าโทรออก - เข้าได้ อย่างอื่นใช้งานได้ปกติ ก้อไม่ต้องไปกังวลหรอกค่ะ ของปุ๊กก้อไม่ขึ้นไฟสีแดงเหมือนกันอ่ะ แต่แบ็ตก้อปกติแล้วก้อใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอารัย
2. ส่วนเรื่องการชาร์ตแบ็ตครั้งแรก ปกติแล้วตามร้านที่จำหน่ายจะชาร์ตคลายปะจุไว้ให้เราแล้ว พอเราซื้อมาการชาร์ตมันก้อเลยเร็วกว่าปกติ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: