Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีวิธีที่ทำให้เน็ตเร็วขึ้นไหมครับ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 9364
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีวิธีที่ทำให้เน็ตเร็วขึ้นไหมครับ?
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2009 11:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตามหัวข้อเลยครับ "มีวิธีที่ทำให้เน็ตเร็วขึ้นไหมครับ?" พอดีผมใช้ I-mobile 518 เป็น Modem ต่อกับ PC (คอมตั้งโต๊ะ) น่ะคับ มันเร็วแค่ 115.2 Kb เองอ่ะ จะทำไงให้มันเร็วขึ้นเหรอครับ? จะมีวิธีไหมเนี่ย.... ขอบคุณล่วงหน้าครับ
HanD_of_GoD
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 18:32  

518 เป็นแค่ GPRS ธรรมดาครับไม่ใช่ EDGE ได้แค่นั้นแหล่ะครับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 15:17  

ถ้าอยากเร็วกว่านี้ไปใช้โนเกียซิ มี edge จะเร็วกว่าไอโมบายมาก
dojo_city
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 23:02  

maew15 ผู้เขียน:
ถ้าอยากเร็วกว่านี้ไปใช้โนเกียซิ มี edge จะเร็วกว่าไอโมบายมาก

เห็นด้วยครับ

ผมใช้ N82 ของโนเกีย ต่อเน็ตระบบ EDGE
ความรู้สึกรู้สึกว่าเร็วกว่าต่อผ่าน GPRS เป็นสิบเท่าเลยครับ จริงๆ นะ อิอิ...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: