Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ Sync PPC กับ Pc ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 6215
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ Sync PPC กับ Pc ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 15:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมใช้ O2 Atom อยู่มีปัญหา Sync กับ Pc ไม่ได้
ซึ่งก่อนหน้านี้สามารถเชื่อมต่อได้

เริ่มแรกใช้ windows xp อยู่ เชื่อมต่อโดยไม่มีปัญหา
ต่อมาใช้ Vista ครั้งแรกเชื่อมต่อได้ มาระยะหลังไม่สามารถเชื่อมต่อได้เลย และในPPC มันขึ้นว่า
Unable to obtain a server assigned IP address.
Try again later or enter an IP address in network setting.

ผมจะทำอย่างไรดี แล้วถ้าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ จะเอาข้อมูลออกมาจากเครื่องได้อย่างไร
เพราะจะนำข้อมูลไปใส่เครื่องใหม่
ผู้รู้ขั้นเทพ ช่วยหน่อยนะครับ
microcontrol
Year's Star

จังหวัด: ตปท
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ Sync PPC กับ Pc ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 14:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

superkiak ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ O2 Atom อยู่มีปัญหา Sync กับ Pc ไม่ได้
ซึ่งก่อนหน้านี้สามารถเชื่อมต่อได้

เริ่มแรกใช้ windows xp อยู่ เชื่อมต่อโดยไม่มีปัญหา
ต่อมาใช้ Vista ครั้งแรกเชื่อมต่อได้ มาระยะหลังไม่สามารถเชื่อมต่อได้เลย และในPPC มันขึ้นว่า
Unable to obtain a server assigned IP address.
Try again later or enter an IP address in network setting.

ผมจะทำอย่างไรดี แล้วถ้าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ จะเอาข้อมูลออกมาจากเครื่องได้อย่างไร
เพราะจะนำข้อมูลไปใส่เครื่องใหม่
ผู้รู้ขั้นเทพ ช่วยหน่อยนะครับ

ถ้าใช้ Windows Vista ต้องโหลดโปรมแกรมอื่นมาใช้แทน Active Sync ครับผม
โปรแกรมที่ต้องใช้ชื่อว่า Windows Mobile Center
โหลดได้ฟรีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: