Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N 85 มีปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3699
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N 85 มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 22:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

update firmware เป็น ver.20.175 เรียบร้อยแล้วครับ

ทุกอย่างดูโอเคขึ้นมาก รวมถึงเสียงจากลำโพงก็โอเคขึ้น

แต่ปัญหาที่ยังมีไม่หาย ... ก็คือเครื่องดับไปเฉยๆ บ่อยมาก

จึงอยากรบกวนผู้รู้ช่วยให้คำตอบ และช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหา

จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ป.ล.เครื่องได้มาสมัยที่ออกมาวันแรกก็ตัดสินใจไปหิ้วมาเลย Neutral
bggeorge11
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 20:47  

ลองลบโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้หรือธีมที่ไม่ใช้ออกไปครับ
ไม่ได้บอกว่าเกี่ยวกันหรอกครับ
บางทีโปรแกรมมันทำให้เครื่องเพี้ยน
อะไรไม่จำเป็นก็ลองลบๆไปก่อน
เผื่อมันจะหาย.
yasashii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:12  

bggeorge11 ผู้เขียน:
ลองลบโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้หรือธีมที่ไม่ใช้ออกไปครับ
บางทีโปรแกรมมันทำให้เครื่องเพี้ยน

ทานโทษนะครับ .... ผมไม่เคยลงอะไรเลยซักอย่างตั้งแต่ซื้อมา .... นอกจากรูป เพลง

และผมก็ลอง *#7370# เป็น 10 รอบแล้วครับ .... แต่ขอบคุณสำหรับคำวินิจฉัย .....
yasashii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:13  

yasashii ผู้เขียน:
bggeorge11 ผู้เขียน:

ทานโทษนะครับ .... ผมไม่เคยลงอะไรเลยซักอย่างตั้งแต่ซื้อมา .... นอกจากรูป เพลง

และผมก็ลอง *#7370# เป็น 10 รอบแล้วครับ .... แต่ขอบคุณสำหรับคำวินิจฉัย .....

ท่านใด .... มีคำแนะนำอื่น .... กรุณาเถอะนะครับ ..... จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 10:06  

ลองเอาเมมไป format หรือ scan ในคอมดูอาจจะหายนะผมเคยลองแล้วหายอะ(n82) เพราะคุณอาจจะไม่เคยฟอมแตเลยลองดูขอให้หายนะครับ
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 10:10  

ถ้าทำเมมแล้วไม่หายก็ลองทำตามนี้ดูถ้าหลังจากที่อัพ fw แล้วยังไม่ได้ scan เครื่องก็เอาไปสแกนในคอมเพราะหลังจากผมอัพ fw n82 แล้วค้างไป1ครั้งหลังจากที่สแกนแล้วหายไปเลยไม่เป็นอีกเลยลองดูเพราะผมทำแล้วหายนะ
yasashii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: sapoon
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 11:10  

sapoon ผู้เขียน:
ถ้าทำเมมแล้วไม่หายก็ลองทำตามนี้ดูถ้าหลังจากที่อัพ fw แล้วยังไม่ได้ scan เครื่องก็เอาไปสแกนในคอมเพราะหลังจากผมอัพ fw n82 แล้วค้างไป1ครั้งหลังจากที่สแกนแล้วหายไปเลยไม่เป็นอีกเลยลองดูเพราะผมทำแล้วหายนะ

วิธีนี้ก็ลองแล้วครับ ..... ขอบคุณมากนะครับ .... แต่มันยังไม่หายอะครับ ....

ส่งร้าน flash เครื่องดีฟ่า จบ

------------ปิดกระทู้ครับ------------
จ่าหลอย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 13:50  

คือ ดับ เฉย ๆ ใช่ไหม คับ ก็ ลองแกะ ดูแบ็ต ครับ ว่ามันหลวมไหม ถ้าหลวมลองเอาอะไรไปยัดหน่อย อ่านะ
cykoper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 20:00  

ผมซื้อมาใช้ 6 เดือนแล้ว ไม่เคยมีปัญหาเครื่องดับเลยสักครั้ง

ดีทุกอย่างเสียอย่างเดียว ลำโพงเสียงไม่ดี

เคยมีครั้งนึง เครื่องค้างบ้าง อืดบ้าง อันเนื่องมาจากเสียบโทรศัพท์กับคอมที่มีไวรัส

ก็เลยทำการแบล็กอัพข้อมูลจาก แมมลงคอม

แล้วก็ ฟอร์เมต จากนั้นดีเหมือนเดิมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: