Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถ้าโหลดโปรแกรมจาก market มาแล้วมันจะอยู่ในเครื่องหรือmem คะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4307
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถ้าโหลดโปรแกรมจาก market มาแล้วมันจะอยู่ในเครื่องหรือmem คะ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 14:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ยังไม่เคยลองโหลดอะค่ะอยากทราบว่า มันจะอยู่ในเครื่องป่าวค่ะกลัวเครื่องเต็มเร็วอะคะ แล้วถ้ามันอยู่ในเครื่องจะทำให้มันอยู่ใน memory card ได้ป่าวคะ
icutiefone
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 14:33  

ของผมลงแล้วก็อยู่ในเครื่องนะครับ ท่านไหนลงแล้วมูบลงแมมได้ก็บอกด้วยครับ อยากรูเหมืออนกันครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 16:54  

ถ้าโหลดผ่าน SlideMe มันจะเก็บตัว .apk ไว้ในการ์ดครับ แต่โปรแกรมก็อยู่ในเครื่องอยู่ดี Laughing
ส่วนโหลดผ่าน Android Market นี่ผมหาไฟล์ที่เพิ่มมาใน SD Card ไม่เจอแฮะ ก็แสดงว่าลงในเครื่องเลยแหละครับ แล้วเหมือนว่าจะซ่อน .apk ด้วย หุหุ สงสัยจะกันคนโหลดแล้วเอาไปแจกต่อแน่เลย Crying or Very sad
pavarat
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 17:18  

แบบนี้ก็ลงโปรแกรมได้นิดเี่ดียวก็เต็มเครื่องแล้วซิค่ะ แล้วจะให้mem มาทำไมเยอะๆ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 20:40  

โปรแกรมหละ 10KB 20KB ใหญ่สุดที่เคยเห็นก็ 2.8MB โปรแกรมเขียนภาษาจีนของ HTC หนะครับ โดยเฉลี่ยแล้วจะอยู่ที่ประมาณ 50KB ต่อโปรแกรม ROM ให้มา ตั้ง 512MB แหนะ Rolling Eyes
ตัวระบบแอนดรอยด์ใช้ไปก็ประมาณ 60MB เอง ที่เหลือก็ ลงได้อีกเป็น ร้อย ร้อย โปรแกรมเลยนะนั่น Shocked

Wink

ใครคิดว่าพันกว่าโปรแกรมยังไม่หน่ำใจ รอตัว HTC Hero ได้ครับ เหอๆ รอดูว่าจะ Hero สำชื่อหรือเปล่า Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: