Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอความช่วยเหลือ N85 ดับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3059
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือ N85 ดับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 09:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่ที่ทำงานให้มาค่ะ วันแรกยังดีๆ อยู่ แต่ไม่มีสายชาร์จ เลยไปซื้อมา พอขาร์จแบตไว้สักชั่วโมงกว่า เปิดเครื่องไว้นะคะ มาดูอีกทีเครื่องดับไปแล้ว เอาสายชาร์จออก เปิดเครื่องไม่ติดเลยค่ะ พอมาดูสายชาร์จที่ซื่อมา บอก 5v 800 Am แต่แบตเรา 1200 Am งานเข้า ทำยังไงดีคะ
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 10:24  

ลองเอาแบตอันอื่นมาลองกับเครื่องแล้วเปิดเครื่องดูถ้าเป็นปกติก็เป็นที่แบตแล้วอะถ้าไม่ติดอีกก็ ส่งไป nokia care เลยครับอยาบอกนะว่าเอาที่ชาร์จอื่นมาชาร์จนะ
sister5
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 10:37  

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะรีบดำเนินการเลย
sister5
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 14:41  

มารายงานความคืบหน้าค่ะ เป็นที่ที่ชาร์จค่ะ พอดีเจอคนรู้จักพาไปร้านที่เค้ารู้จักกันใน mbk ช่างบอกว่า ที่ชาร์จบางตัวมีปัญหา ไฟแทนที่จะเข้ากลับดูดไฟออกจนหมด และหาที่ชาร์จใหม่ให้เราเสียไป 100.- บาท เค้าก็ลองชาร์จไฟให้เราประมาณ 15 นาที ก็โอเค ไฟเข้าดี เลยกลับไปเปลี่ยนที่ชาร์จเจ้าปัญหากับร้านเดิม ซื้อมา 500.- โดนบ่นว่าตลกไม่เคยได้ยินดูดไฟออก เฮอะ ๆ ตอนซื้อก็ลองให้ดูแล้วว่าไฟเข้า บลา บลา บลา จริงๆ เราก็ไม่รู้เพราะแบตเราก็มีไฟอยู่บ้างไง ลองให้ดูแป๊บเดียวให้เห็นแค่ไฟเดินเป็นขีดๆ ขอคืนก็ไม่ได้ ให้เปลี่ยนตัวใหม่ เราก็เอามาแล้วบอกเค้าว่าจะลองไปใช้ดูถ้ามีปัญหาอีกจะเอามาคืนให้ฟรีๆ เลย ตอนนี้หมดปัญหา เมื่อคืนเพิ่งลองชาร์จใหม่ 1ชมครึ่ง เต็ม เย้ เย้ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ถ้ามีปัญหาอะไรจะเข้ามาถามใหม่ค่ะ บอร์ดนี้ใจดีจัง[/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: