Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 73, 74, 75  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7492 / เข้าชม: 6671996
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
83%
 83%  [ 71 ]
ดี - GOOD - 4
12%
 12%  [ 11 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 85

Author

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 23:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

Teeann ผู้เขียน:
mmmmmmmmmmm ผู้เขียน:
ทำไมข้างหลัง มี google ด้วยอ่ะ Question [/code]

ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps

อ่อ ขอบคุนค่ะ Smile
mr_logy
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 00:14  

Anonymous ผู้เขียน:
mmmmmmmmmmm ผู้เขียน:
ทำไมข้างหลัง มี google ด้วยอ่ะ Question [/code]

ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps

อ่อ ขอบคุนค่ะ Smile

ตัวนี้เป็นAndroid OS 2.1
ซึ่งเป็นOSของGoogleครับ
ดังจะเห็นโลโก้นี้ได้อีกในหลายๆรุ่นของhTCด้วย
OfferSIx
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:31  

ต่อด้วยภายในกันบ้างนะ

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ZVmmoeP0No8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ZVmmoeP0No8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>

พูดเรื่องความสว่างหน้าจอ ก็ สู้ เค้าได้นะ สังเกตุจาก

นาทีที่ 2.00 ไป อิอิ
หกดหกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 16:27  

แนวเดียวกันเลย จริ ผู้เขียน:
ที่บอกแนวเดียวกับ Iphone BB

คือรูปร่างคล้าย ตัวเก่าของ SS ที่เคยมีมาแล้ว

ส่วนเรื่องปุ่ม เห็นกี่ตัวกี่ตัว ปุ่มก็เป็นแบบนี้
ไม่ชอบปุ่มตรงกลางมันอ่ะ ดูแปลกๆ- -

น่าจะเอาไว้ข้างหลังเครื่อง
ไม่งั้นก็ใต้ฝาแบตน๊อ จะได้ใช้ง่ายดี
แนวเดียวกันเลย จริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 18:27  

เอาไว้ตรงกล้องดีกว่า ปุ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 21:46  

แนวเดียวกันเลย จริ ผู้เขียน:
เอาไว้ตรงกล้องดีกว่า ปุ่ม

กำ มีงี้ด้วย -*-
candy123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 14:04  

ระวัง ชื่อด้านล่างมาก่อกวนมันเป็น Spy nokai
มันไปป่วนใน patip ซะ....55+

gappkoo
VIP Member

คิดมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 18:33  

ถามผู้รู้ ss หน่อยค่ะ ว่าถ้าจากระยะเวลาเปิดตัวแล้วจะวางขายจริงนี่อีกซักกี่เดือนค่ะ

แล้วจากราคาที่เปิดตัวมากี่เดือนถึงจะราคาลงค่ะ

กะจะถอยเครื่องใหม่อยู่ ตอนนี้ก้งงไปหมดแล้ว ดูนู้นดูนี่เลยสับสนเชียว

แอบไม่อยากรอนานแต่ spec แบบนี้ชอบจังเลย หน้าจอได้ใจมากๆ
กิตพัทคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 20:42  

ตอนแรกอยากรอ X10 แต่ตอนนี้ความอยากได้มันทำให้ไม่อยากรออีกแล้ว

นับวัน Samsung ออกแต่ละตัวมา โดนใจจ๊าบๆ ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็น Wave ต่อมาก็ Galaxy S ยิ่งดู Review ผ่าน Youtube อีก เฮ้อยิ่งทำให้อยากได้มากขึ้นกว่าเดิม

แรกๆก็เป็น fanatic กับ Sony แต่ตอนนี้ขอปันใจหน่อยก็แล้วกัน มาลองใช้ดูเพราะเทคโนโลยีตอนนี้แต่ละยี่ห้อไม่ค่อยจะต่างกันเท่าไหร่ มีแต่ความพึงพอใจของคนใช้เท่านั้นแหละ กับเงินในกระเป๋าที่พอจะ afford ได้

ราคารุ่นนี้คงไม่หนี iphone ซักเท่าไหร่ แต่ถ้าถูกกว่า คงได้เป็นเจ้าของแน่ แต่ถ้าแพงกว่า แหะๆ ก็คง Wave ตามระเบียบ

รีบออกมาเร็วๆ นาคร้าบ จะรอเป็นสมาชิกของพี่ Samsung อีกคน
แอบอยากเห็นเธอยิ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:02  

คิดมาก ผู้เขียน:
ถามผู้รู้ ss หน่อยค่ะ ว่าถ้าจากระยะเวลาเปิดตัวแล้วจะวางขายจริงนี่อีกซักกี่เดือนค่ะ

แล้วจากราคาที่เปิดตัวมากี่เดือนถึงจะราคาลงค่ะ

กะจะถอยเครื่องใหม่อยู่ ตอนนี้ก้งงไปหมดแล้ว ดูนู้นดูนี่เลยสับสนเชียว

แอบไม่อยากรอนานแต่ spec แบบนี้ชอบจังเลย หน้าจอได้ใจมากๆ

เอาแบบมีตัวอย่างแล้วกันนะครับ จะได้นึกภาพง่ายหน่อย

Samsung Wave เปิดตัวเมืองนอก 14 กุมภาพันธ์

ขายในไทย ประมาณ กลาง พฤษภาคม

นับดูคร่าวๆ ก็ประมาณ 3 เดือน จากวันเปิดตัวจ้า ^^
L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 15:04  

เค้าใช้โปรแกรมอะไรพิมครับ แบบว่าลากๆๆๆๆๆๆๆ ดูท่าทางจะเร็วดี
mr_logy
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 19:07  

L ผู้เขียน:
เค้าใช้โปรแกรมอะไรพิมครับ แบบว่าลากๆๆๆๆๆๆๆ ดูท่าทางจะเร็วดี

เป็นการพิมพ์แบบSwipeครับ(เอานิ้วลากๆๆ)
ซึ่งมีคนเคยพัฒนาเป็นAppของiphoneมาก่อน
ซึ่งน่าจะได้รับความนิยมเป็นอย่างดี
เลยมีการเอามาพัฒนาและใช้ในOSอื่นๆครับ
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 19:23  

เข้าไทยวันไหน อัพเดทกันด้วยเน้อ
Malz-KM
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 21:51  

ต้องรอให้ได้รุ่นนี้ ขอใช้ถูกๆรอก่อนละกาน Laughing
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 13:31  

ผมซื้อ Monte ใช้รอไปก่อน ระหว่างรอตัดสินว่าจาซื้อ Wave & Galaxy S อ่านสเปคทั้งสองแล้วดีทั้งคู่ แต่คงไม่ซื้อตอนนี้ก่อน คงจาต้องศึกษากันอีกสักนิด จนเคื่องจิงออกมาก่อน ผมเป็นสาวก ซัมซุงคับ ใช้ซัมซุง มาตลอด ตอนนี้มี 3 เครื่อง L170 Omnia1 อาทิตย์ที่แล้วถอย Monte ราคา 7300 ลองใช้แล้วคุ้มสุดๆ
ผมขอให้คนไทยทุกคนมีความสุขสมหวังในวันปีใหม่ไทยนะครับ
ผมรักทุกคนนะครับ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 23:19  

Yary ผู้เขียน:
ผมซื้อ Monte ใช้รอไปก่อน ระหว่างรอตัดสินว่าจาซื้อ Wave & Galaxy S อ่านสเปคทั้งสองแล้วดีทั้งคู่ แต่คงไม่ซื้อตอนนี้ก่อน คงจาต้องศึกษากันอีกสักนิด จนเคื่องจิงออกมาก่อน ผมเป็นสาวก ซัมซุงคับ ใช้ซัมซุง มาตลอด ตอนนี้มี 3 เครื่อง L170 Omnia1 อาทิตย์ที่แล้วถอย Monte ราคา 7300 ลองใช้แล้วคุ้มสุดๆ
ผมขอให้คนไทยทุกคนมีความสุขสมหวังในวันปีใหม่ไทยนะครับ
ผมรักทุกคนนะครับ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ไปดูที่ศูนย์ซัมซุงมา Monte ก้ะสวยแล้วนะ

ใช้ดีมั้ยคับ มีปัญหามั้ยคับ

อยากรู้คร่าวๆ ที่ได้ใช้จริง
X10 ก็ดีนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 01:28  

ขนาดจอ X10 มันก็ได้ มาตรฐานนิครับ
# WVGA800 (480x800, high density, normal screen)
# WVGA854 (480x854 high density, normal screen) ***
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 11:15  

มาตรฐานแอปแอนดรอยหรือป่าว
ส่วนมากทำแอปขนาก800*480มั่ง
เหอๆ

Laughing Laughing Laughing
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 11:16  

*ขนาด
Nokia X10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 12:28  

X10 ก็ดีนะ ผู้เขียน:
ขนาดจอ X10 มันก็ได้ มาตรฐานนิครับ
# WVGA800 (480x800, high density, normal screen)
# WVGA854 (480x854 high density, normal screen) ***

ลองไปถามในบอร์ด X10 ดูนะครับ
ผมก็ไม่แน่ใจกลัวบอกข้อมูลคลาดเคลื่อน ครับ ^^v
ss se ip lg mt nk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 16:57  

ทุกอย่างดีหมดเลย
แต่ไม่มี ไฟแฟลช เลยไปคล้ายกับ ไอ.... ซะงั้น (ในเรื่องไม่มีแฟลช)
แต่เรื่องการใช้งานก็ต่างบ้างเหมือนบ้าง
*** อยากรู่ว่ามันมีโปรแกรม skype ครับ เจ้าหุ่นเขียวเนี๊ยะ ***
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 17:02  

2 ผู้เขียน:
Yary ผู้เขียน:

ไปดูที่ศูนย์ซัมซุงมา Monte ก้ะสวยแล้วนะ

ใช้ดีมั้ยคับ มีปัญหามั้ยคับ

อยากรู้คร่าวๆ ที่ได้ใช้จริง

ใช้ดีคับ ถ้าไม่ถือเรื่องแป้นพิมนะคับ ผมซื้อมาแร้วขายไปแล้ว ผมยุ่กระบี่ ข้างร้านผมเห็นแล้ว เค้าขอลองเล่น เค้าชอบเลยขอซื้อ8,000.- ผมไป กทม ทุกเดือน เลยขายไปคับ กล้าซื้อผมก้กล้าขาย เดือนหน้าไปซื้อมาใหม่ คึ่กๆๆๆๆ ผมใช้ออมเนียจิ้มดู เทียบกับมอนเต้ มอนเต้เล่นง่ายกว่าคับ แต่คนละปฏิบัติการ กันนะคับ ก้อย่างที่บอกคับ ถ้าชอบซัมซุง หน้าจอไม่ต้องห่วงชัดแน่นอน อย่าไปเทียบเรื่องการเปิดจอกลางแดดเลยคับ เปิดเล่นกลางแดดมันไม่ดีต่อสายตาหรอกครับ เรื่องสัมผัส นิ่มมากคับ แต่ก็ยังอยากรู้เหมือนกันคับว่า ไฟตรงปุ่มรับสายวางสายมีป่าวอ่ะคับ ตื่่นตอนเช้ามืดทุกวัน เวลามีคนโทรมา ไม่เห้นไฟอ่ะ แต่ก้ยังดีที่เปนจอทัชสกรีนเรยไฟจอสว่างแทน ปัญหา ณ ตอนที่เล่นใช้ยุ่นี่ ยังไม่พบปัญหาคับ เล่นWiFi ไวดีคับ ลองเปิดเล่นยูทุบ ก้โอเคคับ ส่วน เรื่องแชทนี่ยังไม่ได้ลองคับ ลืมลองเคื่องก้ขายไปซะแร้ว แต่ผมตั้งใจจะไปซื้อมาใช้อีกคับ เพาะชอบ ก้อย่างที่บอกคับ ราคานั่นอ่ะ คุ้มแล้วครับ มีเกือบทุกอย่างคับ เทียบกับ Daimond ก้ต่างกันแล้วคับ ผมว่าอาจจะแพ้แค่เรื่องกล้องคับ แต่เรื่องความใหม่นี่ Monte กินขาดครับ ส่วนตัวผมคิดว่า Daimond ถ้าผู้หญิงใช้นี่ จะดูดีกว่านะคับ Monte นี่ ต้องเหมาะสำหรับแมนๆ อย่างคุณๆทุกท่านครับ แต่ถ้าสาวๆอยากใช้ Monte นี่ ผมแนะนำรออีกนิดคับ รอ ขาว แดง อ่ะ ไม่แน่ถ้าเดือนหน้าผมไป กทม แร้วมี สี ขาวแดง ผมจะถอยให้แฟนคับ
สวัสดีวันปีใหม่ไทยด้วยนะครับ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ
เสียดาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 18:32  

ทุกรุ่นต้องมีข้อเสีย ไม่มากก็น้อยแฮะ - -
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 01:19  

ข้อเสียรุ่นนี้ คือ ไม่มีแฟลช

อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 12:05  

TiDE ผู้เขียน:

อิอิ

มันไม่จำเป็นแล้วครับ สมัยนี้
อิอิคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 13:42  

TiDE ผู้เขียน:

อิอิ

มันไม่จำเป็นแล้วครับ สมัยนี้

ไม่จำเป็นตั้งแต่ สมัย Iphone แล้วครับ
แค่ทนโดนค่ายอื่นด่า นิดเดียวเอง
i_tonz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 02:07  

แฟลชแทบไม่มีความสำคัญในการถ่ายภาพเลย
แฟลชทำให้ภาพมันแข็ง แต่ถ้าต้องถ่ายในที่มืดจริง ๆ
ก็กล้องดิติตอลเอาดีกว่า
ถ้าถ่ายในที่มีแสงอยู่บ้าง ก็จะใช้การชดเชยแสง ปรับ ISO เอา
ภาพจะได้ดู ไม่แข็ง แต่มือต้องนิ่งสุด ๆ 55
Supermee01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 23:11  

ผมไปเมกามาได้ดูราคา ล่ะ ประมาณ 799$ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 04:53  

Supermee01 ผู้เขียน:
ผมไปเมกามาได้ดูราคา ล่ะ ประมาณ 799$ ครับ

เมกายังไม่ออกนี่ครับ
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 10:36  

เปลี่ยนธีมได้หรือป่าวครับ

เพราะไอคอนssไม่สวยเลย- -

เห็นเค้าบอกกันว่าถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนromเลย
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:13  

บาง เว่อร์

เห็นด้วยที่ว่า Icon SS ไม่ค่อยสวย มันธรรมดาไปอ่ะ - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 21:13  

เห็นในเว็บนอกบอกราคาประมาณ 600 ยูโร โอ้แพงจัง
Larvaz
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:31  

แฟลชไม่จำเป้นแล้วครับ

แต่พอฉากมืดนิดหน่อย คุณจะเข้าใจว่ามันจำเป็นมากๆเลยครับ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 01:36  

คลิปที่จะเผยความจริงให้โลกรู้
.
http://video.tlcthai.com/clip.php?id=6M1271037724M0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 13:21  

ใครพอรู้ไหมว่าจะเข้าไทยเมื่อไหร่
หรือรอนานเอา wave แต่ใจจิงชอบรุ่นนี้มากกว่าอยากลองเล่นแอนดรอย
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 19:25  

เอาโปรแกรมน่าใช้บางส่วนของ แอนดรอยด์
ที่น่าจะใช้กับ Samsung Calaxy S ได้มาให้ดูกันจ้า ^^

*** 3D Compass เป็นโปรแกรมเข็มทิศ อันนี้สวยงามครับ มันจะหมุนไปตามโทรศัพท์ คว่ำหน้าค่วำหลังได้ และมีแผนที่ด้วยว่าเราอยู่ตรงไหน ย่อขยายได้ แผนที่ก็มันตามเราด้วย

*** aBTC อันนี้ ใช้สำหรับโหลด torrent

*** Car Home อันนี้มากับ Nexus One เลยครับ รวมทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเดินทางและโทรศัพท์ระหว่างเดิินทาง สั่งการโดยใช้เสียงได้เลย (อยากไปไหนก็ส่งเสียงบอกมันได้เลย)

*** Document to go อันนี้ใช้อ่าน แก้เอกสาร ทั้ง word, exel, PPT, PDF ถ้าเป็นตัวใน market อ่าน word กับ exel อย่างเดียว อยากให้ตัวเต็มก็ไปหาเอาครับ

*** Gremote Pro ใช้สำหรับ control PC ซึ่งจะทำให้เครื่องของเราทำหน้าที่เป็น touch pad, ไว้เป็น mouse, console game หรือว่าไว้เปลี่ยนเพลงใน winamp ก็ได้ อันนี้ใช้ได้ทั้ง Wifi และก็ bluetooth

*** Gesture Search อันนี้เจ๋งดี ให้เอาไว้หน้า home เลย เวลากดเข้าไป เราสามารถ search contact, program ฯลฯ โดยการเขียนได้เลย เวลาขับรถแล้วจะโทรสะดวกดี เขียนเบ้ๆ มันยังหาเจอเลย

IGO เป็น GPS aplication บน android แบบ offline คิดว่าน่าใช้ที่สุดแล้วบน Android ขณะนี้ สามารถใช้ แผนที่และ poi ร่วมกับ igo บน platform อื่นๆ ได้เลย เพราะฉะนั้น แผนที่และ poi ก็จะหาง่ายมา ใช้เที่ยวทั่วไทย และทั่วโลกได้เลยครับ (แต่เกาหลี ญี่ปุ่น ยังไม่มีนะ)

*** Longdoo Mobile ใช้ดูสภาพการจราจร ทั่วๆ ไป และสามารถดูภาพจากกล้องจราจรได้ (ภาพนิ่ง ไม่เคลื่อนไหว)

*** StarTranslate ฟรีครับ อันนี้ก็เจ๋งดี แต่ต้องต่อเน็ตนะครับถึงจะใช้ได้ เป็น dictionary แปลได้สารพัดภาษา แปลทั้งประโยคก็ได้ หรือว่าแปล SMS เป็นภาษาต่างๆ ก็ได้ แปลเสร็จจะส่ง mail, SMS ก็ได้ครับ ดังภาพ

*** Dolphin Browser ตัวนี้ใช้แทนตัวที่มากับเครื่องได้เลยครับ ดีกว่าเยอะ เปิดหลายหน้าได้เลย รูดเข้าออกได้ กดค้างเพื่อเปิด link, save รูป, download, เปิด gesture เกือบจะใกล้เคียงกับคอมแล้วครับ

ขอบคุณข้อมูลจากคุณ กุหลาบซ่อนพิษ @Pantip ด้วยนะครับ
ก็หวังว่ามีหลายๆ คนจะรัก Android มากขึ้น
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 23:55  

ถ้าไม่ติด ตรง รูปทรง ลักษณะ Icon กล้องน้อย นี้ ผมเอาแล้วจะรอเลยนะนิ
เสียดาย Icon มันช่างเหลี่ยมได้อีก- -
x10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 00:31  

UKnoW ผู้เขียน:
ถ้าไม่ติด ตรง รูปทรง ลักษณะ Icon กล้องน้อย นี้ ผมเอาแล้วจะรอเลยนะนิ
เสียดาย Icon มันช่างเหลี่ยมได้อีก- -

จากที่เห็น i-phone ตัวOSใหม่ที่เพิ่งออก กับ Motorola Milestone ที่ผมใช้อยู่

ก็ยังใช้ Icon แบบเหลี่ยมๆอยู่นะครับ

ความเห็นส่วนตัวเ ราว่า Icon แบบเหลี่ยมมันดูง่าย และสะดวกตอนกดดี
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 10:40  

x10 ผู้เขียน:

จากที่เห็น i-phone ตัวOSใหม่ที่เพิ่งออก กับ Motorola Milestone ที่ผมใช้อยู่

ก็ยังใช้ Icon แบบเหลี่ยมๆอยู่นะครับ

ความเห็นส่วนตัวเ ราว่า Icon แบบเหลี่ยมมันดูง่าย และสะดวกตอนกดดี

เหลี่ยมสวยจิง

แต่ซัมซุงทำออกมาได้....ไม่สวยอ่ะ-*-

-----------------------------------------------
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 13:14  

ไม่รู้ว่าช้าไปรึเปล่า แต่อยากจะบอกเพื่อนๆทุกๆคนว่า
"สุขสันต์วันสงกรานต์" นะครับ ^^

เห็นพูดเรื่อง I-con กัน เลยเอา ไอคอนของ 3 เครื่องมาให้ดูเล่นๆกันนะ

**********I-phone*********************SE X10***********************SS Galaxy S**********

ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันสวยหมดทุกตัวเลย (ถ้ามีคนซื้อให้นะ อิอิ)
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 17:25  

ไม่รู้ว่าช้าไปรึเปล่า แต่อยากจะบอกเพื่อนๆทุกๆคนว่า
"สุขสันต์วันสงกรานต์" นะครับ ^^

เห็นพูดเรื่อง I-con กัน เลยเอา ไอคอนของ 3 เครื่องมาให้ดูเล่นๆกันนะ

**********I-phone*********************SE X10***********************SS Galaxy S**********

ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันสวยหมดทุกตัวเลย (ถ้ามีคนซื้อให้นะ อิอิ)

มีคนซื้อให้ก็เอาหมดละ อิอิ
แต่ผมว่า Icon X10 สวยสุด ประมาณว่า ผมไม่ชอIcon ที่มี แบคกราว ข้างหลังอ่ะ
Icon ก็แค่ไอคอน ไม่ต้องมี กรอบใส่อีกที
SS มันสามารถเปลื่ยนแปลงรูป Icon ได้ไหมโดยที่ไม่หมดประกันอ่ะ =~=
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 23:27  

มีวิทยุมั้ยครับรุ่นนี้
Ballnuclear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 07:00  

ทันสมัยที่หน้าจออีกแล้ว
สวยสดมากๆ เรยครับ
เวลาดู หนัง คิดถึงน้อง Jet เลยเพราะตอนนั้น amoled มันสดจริงๆ
ตอนนี้ดู HD2 ไปก่อน ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ เศร้า ฮิๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 09:32  

เอาเหอะ สเปคดี แต่วัสดุกากตามสันดานมือถือเกาหลี

ตัวเดียวที่กล้าพูดว่าวัสดุไม่กากมั้ง F480

นอกนั้นวัสดุตกเกรด ดีปีแรก หลังจากนั้นวิ่นครับวิ่น

แต่น่าแปลกที่ไม่เคยมีใครสนใจ

แต่คนแถวนี้คงรวยๆเยอะ ซื้อไม่ถึงปีแล้วก็เปลี่ยน

ฉะนั้นอย่าแคร์วัสดุ ซื้อโลดดดด
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 10:32  

เอาเหอะ สเปคดี แต่วัสดุกากตามสันดานมือถือเกาหลี

ตัวเดียวที่กล้าพูดว่าวัสดุไม่กากมั้ง F480

นอกนั้นวัสดุตกเกรด ดีปีแรก หลังจากนั้นวิ่นครับวิ่น

แต่คนแถวนี้คงรวยๆเยอะ ซื้อไม่ถึงปีแล้วก็เปลี่ยน

ฉะนั้นอย่าแคร์วัสดุ ซื้อโลดดดด

แคร์สิครับ-*-

แคร์สื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 15:12  

เมื่อไหร่จะมาครับ นับวันรอแล้วเนี่ย
ใครพอจะเดาได้บ้างไหมครับ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 16:18  

เมื่อไหร่จะมาครับ นับวันรอแล้วเนี่ย
ใครพอจะเดาได้บ้างไหมครับ

ยังไม่ทราบจริงๆจ้า

ปล.คอมเม้นไหนที่ ใช้คำไม่สุภาพ เราเห็นแล้วเดาจุดประสงค์เขาออกว่าต้องการความแตกแยกหรือความรุนแรงในบอร์ด

ก็อย่าไปสนใจมองข้ามๆไปนะครับ อยู่แบบสังคม SSเดิมๆของเรา อย่างสงบไม่ต้องไปตามอย่างแบรนอื่นๆเขาเลยนะครับ
l3lackBerryz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 13:56  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ สามารถเป็น โมเด็ม ต่อกับโน้ตบุ้คได้หรือเปล่างั้บ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า ^^
ton
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 14:54  

l3lackBerryz ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้ สามารถเป็น โมเด็ม ต่อกับโน้ตบุ้คได้หรือเปล่างั้บ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า ^^

โมเด็มนี่หมายถึง edge gprs 3g ใช่ไหมผมว่าคงได้แหละคับผมใช้ omnia2 ก็ต่อได้นะ เร็วกว่าแอร์การ์ดอีก (ผมต่อทางบูทูธเวลาออกต่างจังหวัด) สรุปน่าจะได้เกือบ100%อะนะผมคิดว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 16:49  

gsmarena confirm ว่า ตัวนี้ใช้ cpu omap Arm cortex A8 1 Ghz ซึ่งประสิทธิภาพสูงกว่า snapdragon ลองดูผลเทสได้ และราคาเปิดตัวน่าจะแพงพอๆกับ iphone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 21:51  

ไอควาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 10:08  

อย่ามาเหวง 555

ท่าซัมซุงวัสดุไม่ดี ยี่ห้ออื่นไม่ต้องพูดถึงละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 13:19  

ตามความคิดผม ผมว่าวัสดุของซัมซุงดีใช้ได้เลยแหละ ทำตกยังไม่แตก แน่นเหมือนเดิม ใช้ได้ดีเหมือนเดิม 55+
ส่วนอีกเครื่อง x6 ตกที แทบจะหลุดออกจากกันเป้นชิ้นๆเลย -*-
Malz-KM
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 14:40  

ว่าแต่ CPU, GPU ตัวเดียวกับ WAVE รึป่าวครับเนี่ย แล้ว Galaxy S นี่ ราคา 26000 จริงอย่างที่ว่ากันหรอครับ Crying or Very sad อยากสอยมากรุ่นนี้ แต่ถ้า ราคานี้คงได้ซื้อหลังคนอื่นแน่เลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 15:15  

Malz-KM ผู้เขียน:
ว่าแต่ CPU, GPU ตัวเดียวกับ WAVE รึป่าวครับเนี่ย แล้ว Galaxy S นี่ ราคา 26000 จริงอย่างที่ว่ากันหรอครับ Crying or Very sad อยากสอยมากรุ่นนี้ แต่ถ้า ราคานี้คงได้ซื้อหลังคนอื่นแน่เลย Crying or Very sad

ราคาไม่น่าเกิน 23000 หรอกครับ ไม่งั้นตายแน่ๆครับ
เพราะดูจากเวลาแล้ว คงออกมาใกล้ๆกับ iphone 4G ถ้าราคา 26000 จริง คงไม่รอดครับ
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 15:23  

หลายยี่ห้อ วัสดุ ดีกว่า SS มีถมไป
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 16:19  

เอา VDO ตัวเครื่องทดสอบ จาก GSMarena มาให้ดูกันครับ

<object width="740" height="485"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/s98gIMNhILQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/s98gIMNhILQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="740" height="485"></embed></object>

เห็นว่าต้องรออีกสักพัก ตัวที่พร้อมขายจริงถึงจะออก
สเปคน่าจะออกมาชน กับ I-phone 4G อย่างที่หลายๆ คุยๆกัน

ตอนนี้เก็บเงินรอไปก่อน ^^

ปล.ส่วนตัวคิดว่ายังไงเจ้า Galaxy S น่าจะออกขายก่อน I-phone 4G หลายเดือนอยู่นะ
(Samsung Galaxy S เป็น Android 2.1 ครับ )
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 01:20  

Iphone ถ้าเป็นแบบที่ภาพหลุดจริงๆ ก็สวยนะ= =
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 13:20  

ไม่ใช่ภาพหลุดหรอกครับ มันคือภาพที่แฟนๆ iphone จินตนาการแล้วทำขึ้นมา ยังไงก็ต้องรอต่อไป แต่ถ้าราคา 23-26 ผมคงไม่สู้ ต้องลดสเปคตัวเอง
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 21:43  

os มันเป็นโอเพ่นซอร์ส มันก้อน่าจะราคาถูกกว่านะ

แต่ทำไมมันแพงจัง
Androidไม่แพง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 22:57  

Malz-KM ผู้เขียน:

ราคาไม่น่าเกิน 23000 หรอกครับ ไม่งั้นตายแน่ๆครับ
เพราะดูจากเวลาแล้ว คงออกมาใกล้ๆกับ iphone 4G ถ้าราคา 26000 จริง คงไม่รอดครับ

samsung Galaxy S ราคาไม่น่าจะแพงนะครับ เพราะ เป็น android ด้วยปัจจัยหนึ่ง

เทียบดูจากรุ่นที่ออกมาแล้ว อย่าง nexus 1 เมืองนอกก็ไม่ถึง 2 หมื่น

หรือ X10 ของ Sony ก็ยังแค่ 21xxx บาท (ยกเว้นSE X10 ศูนย์ไทยอะ ที่มันล่อไปเกิน 25xxx บาท)

เพราะงั้น เมื่อเทียบๆดูแล้ว Galaxy S ราคาในไทยไม่มีทาง แพงกว่า X10 แน่นอนเลยครับ

ปล Samsung.galaxy S ใช้มัลติทัชได้ + เป็น Android 2.1 มากับเครื่อง เลยครับไม่ต้องไปอัพเพิ่มทีหลัง ดูจากคลิป ในหน้านี้ได้ครับ
jimmyymmij
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 04:20  

อย่างอื่นไม่อยากรู้ อยากรู้แค่ว่า

มาเมื่อไร - ราคาเท่ารัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 12:14  

The Samsung I9000 Galaxy S is certainly a remarkable handset. Its software might need a bit more tuning before it hits the shelves but its hardware is already impressive enough.

Certainly having the best display in the business will attract quite a lot of customers by itself. Now add the HD video recording that the Galaxy S holds against its competitors and you get yourselves a pretty decent deal.

We wouldn’t go as far as saying that Samsung I9000 Galaxy S is the best Android handset just yet, but it’s certainly in contention for the throne. And if Samsung manages to polish up the already really nice TouchWiz UI before the Galaxy S gets released officially it will certainly become the handset to beat.

Even more, it’s expected that it will hit the market in about a month, which is even sooner than the Samsung Wave planned release. It will easily be your first opportunity to get yourself a SuperAMOLED HD-flaunting smartphone.

It’s pretty clear that Samsung’s first attempts of an Android-running flagship is a success but the jury is still out on whether or not it’s the uberphone that can make up for the delay as its competitors are already on the market.

ที่มา http://www.gsmarena.com/samsung_i9000_galaxy_s-review-467.php

น่าจะเดือน พ.ค. 53 นะครับเำพราะเปิดตัวปลายเดือนมีนา น่าจะมาก่อน Wave ครับ
ส่วนราคานี่สงสัยตอนเตรียมเงินไว้เกิน 25,000 ไว้ก่อน สเปคเทพอย่างนี้ แพงแน่นอน.
ที่บอกนี่อย่าไปเชื่อนะครับ แค่กะๆไว้
chinigi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าใช้
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:23  

แบต มันจะทนทานไหมอ่ะ อยากรู้จริงๆ รอ 2 ปี ราคาจะลงมากไหมเนี่ย อิอิ ไม่อยากซื้อแพงเพราะ พึ่งซื้อรุ่นทัชสกรีนมาใช้เอง แต่ชอบที่ความบางและฟังชั่นครบดี แต่ก็ลังเล เพราะ wave ก็น่าใช้ แต่ชอบจอใหญ่ กดได้ถนัดมือ
l2ookie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 02:59  

กล้องหน้า คงเอาไว้ถ่ายรูปอย่างเดียวใช่มั๊ย คง video call ไม่ได้มั๊ง น่าจะได้เนอะ
รอดูก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 03:18  

l2ookie ผู้เขียน:
กล้องหน้า คงเอาไว้ถ่ายรูปอย่างเดียวใช่มั๊ย คง video call ไม่ได้มั๊ง น่าจะได้เนอะ

Samsung Monte ใช้กล้องหน้า 3G ได้ รุ่นนี้ก็ต้องดูต่อไปครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:43  

สเปคเครื่องดูแล้วน่าสนใจค่ะ เริ่มลังเลระหว่าง desire แล้วสิ แต่คงต้องรอนานกว่า desire ไปอีกหน่อย
แต่อยากทราบว่า ราคาจะถูก/แพงกว่า desire ประมาณไหนค่ะ

รุ่นนี้ มีระบบ multi touch รึเปล่าค่ะ ?

และมี Flash player ไว้เล่นเกมบน FB มั้ยค่ะ ?

ขอบคุณมากค่ะ Razz
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 16:25  

สเปคเครื่องดูแล้วน่าสนใจค่ะ เริ่มลังเลระหว่าง desire แล้วสิ แต่คงต้องรอนานกว่า desire ไปอีกหน่อย
แต่อยากทราบว่า ราคาจะถูก/แพงกว่า desire ประมาณไหนค่ะ

รุ่นนี้ มีระบบ multi touch รึเปล่าค่ะ ?

และมี Flash player ไว้เล่นเกมบน FB มั้ยค่ะ ?

ผมว่าราคา น่าจะ20000 บวก ลบ ไม่เกิน3000 หรอก

รุ่น wave ก่อนน่าแค่ 17000 บาท สเปกก็ไม่ต่างกันมากนัก

รุ่นนี้รองรับ multi touch อยู่แล้วครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 16:30  

อันนี้ไม่รู้ครับ แต่คิดว่าน่าจะมี

เพราะรุ่นนี้มันใช้ระบบ os android ต้องมีนักพัฒนาทำให้เล่นเกมบน FB ได้อยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 08:32  

จะวางขายไหมนะTT
ไม่เห็นมีข่าวเลย
อดใจรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 09:02  

อ้างถึง:

จะวางขายไหมนะTT
ไม่เห็นมีข่าวเลย

ขายชัวร์จ่ะ แต่รออีกหน่อย Razz
อดใจรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 10:07  

มีคำถามจ้า อ่านไปอ่านมามีคนเขียนว่ารุ่นนี้ ไม่มี GPS ( มีแต่ A-GPS )

อ่าว งง ??? งง งง Question Question

มันคืออาไร?ต่างกันยังไงล่ะเนี่ย ?
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยจ้า
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 15:59  

อดใจรอ ผู้เขียน:
มีคำถามจ้า อ่านไปอ่านมามีคนเขียนว่ารุ่นนี้ ไม่มี GPS ( มีแต่ A-GPS )

อ่าว งง ??? งง งง Question Question

มันคืออาไร?ต่างกันยังไงล่ะเนี่ย ?
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยจ้า

AGPS (Assistance GPS)

เป็นระบบช่วยเหลือการทำงานของ GPS ให้มีการเริ่มทำงานได้อย่างรวดเร็ว และมีความแม่นยำสูงยิ่งขึ้นโดยมีการรับข้อมูลที่จำเป็นในการเริ่มต้นการทำ งานของ GPS Receiver รวบรวมไว้ในServer ที่ทำการเชื่อมต่อกับจานรับสัญญาณดาวเทียมตลอดเวลาเมื่อ GPS Receiver เริ่มทำงานจะติดต่อกับServer ผ่านทาง Network ข้อมูลเบื้องต้นในการคำนวณต่างๆ จะถูกส่งผ่านNetwork เพื่อเป็นค่าเริ่มต้นในการทำงานทำให้ลดเวลาในการเริ่มต้นให้ลดลงเหลือเพียง ไม่ถึง 3 วินาทีในสภาวะสัญญาณอ่อนการทำงาน (ปกติจะอยู่ที่ 15-30 วินาที ในที่ระดับสัญญาณปกติ และ 1 นาทีขึ้นไปในระดับสัญญาณอ่อน)สามารถใช้งาน GPS ได้เมื่ออยู่ในที่อับสัญญาณแต่เนื่องจากต้องติดต่อกับเครื่อข่ายมือถือจึง เสียค่าบริการ Gprs/edge ในการใช้งานครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------

A GPS เป็นเทคโนโลยีใหม่ที่กำลังมาแทนที่ GPS ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 17:02  

The Samsung I9000 Galaxy S is certainly a remarkable handset. Its software might need a bit more tuning before it hits the shelves but its hardware is already impressive enough.

Certainly having the best display in the business will attract quite a lot of customers by itself. Now add the HD video recording that the Galaxy S holds against its competitors and you get yourselves a pretty decent deal.

We wouldn’t go as far as saying that Samsung I9000 Galaxy S is the best Android handset just yet, but it’s certainly in contention for the throne. And if Samsung manages to polish up the already really nice TouchWiz UI before the Galaxy S gets released officially it will certainly become the handset to beat.

Even more, it’s expected that it will hit the market in about a month, which is even sooner than the Samsung Wave planned release. It will easily be your first opportunity to get yourself a SuperAMOLED HD-flaunting smartphone.

It’s pretty clear that Samsung’s first attempts of an Android-running flagship is a success but the jury is still out on whether or not it’s the uberphone that can make up for the delay as its competitors are already on the market.

ที่มา http://www.gsmarena.com/samsung_i9000_galaxy_s-review-467.php

น่าจะเดือน พ.ค. 53 นะครับเำพราะเปิดตัวปลายเดือนมีนา น่าจะมาก่อน Wave ครับ
ส่วนราคานี่สงสัยตอนเตรียมเงินไว้เกิน 25,000 ไว้ก่อน สเปคเทพอย่างนี้ แพงแน่นอน.
ที่บอกนี่อย่าไปเชื่อนะครับ แค่กะๆไว้

ขอให้เป็น พ.ค. จริงๆเถอะะะะ อยากได้มากกกกกกกกกกกกก
แต่เห็นใน gsmarena review ตัวนี้ไว้บอกว่า เวลาดรูป มัน zoom ถึง 100% resolutin ของรูปนั้นๆ ไม่ได้ อ่ะครับ งง

http://www.gsmarena.com/samsung_i9000_galaxy_s-review-467p4.php
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 17:34  

^^^

มันเป็นแค่เครื่องทดสอบที่ยังไม่สมบูรณ์อะครับ ฟังก์ชั่นเครื่องจริงๆเป็นยังไง ยังต้องรอดูต่อไปก่อน

GSMArena เอา SS Galaxy S มา Preview ให้ดู แต่ยังไม่ได้เอามา Review ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 20:41  

ดูแล้วที่ผมกะไว้เดือน พ.ค. ไม่น่าถูกแล้วแหละครับ
จะขึ้น พ.ค. แล้วไม่มีวี่แววทั้งในทั้งนอก สงสัยนานครับ T_T"

ปล. ผมก็อยากได้เหมือนกัน
เกมส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 23:29  

ราคาออกแล้ว 12,900

ใช่ตัวเดียวกันอ่ะป่ะ

http://www.samsung.com/th/spica_upgrade/?cid=th_455x280_siamphone_spica_100423

ผิดพลาดยังไง ขอโทษไว้ล่วงหน้านะครับ
sitthiseranee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 23:42  

เกมส์ ผู้เขียน:
ราคาออกแล้ว 12,900

ใช่ตัวเดียวกันอ่ะป่ะ

http://www.samsung.com/th/spica_upgrade/?cid=th_455x280_siamphone_spica_100423

ผิดพลาดยังไง ขอโทษไว้ล่วงหน้านะครับ

ไม่ใช่รุ่นนี้ครับ Wink
breambeem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 02:18  

ราคาต่างประเทศมาแล้วน่ะคัรบรู้สึก เปิดให้จองอยู่

http://www.krapalm.com/2010/04/samsung-galaxy-s-i9000-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2-549-99-%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%82%E0%B8%A3/

Notice: The THB rate shown below is the international rate. Rates used within Thailand may vary.
549.99 EUR = 23,549.13 THB

ราคา พอๆกะ iPhone เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:07  

ราคานี้กว่าจะได้ดือนกุมพาแน่ ๆ เลย
เก็บเงินต่อไปเรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 16:11  

breambeem ผู้เขียน:
ราคาต่างประเทศมาแล้วน่ะคัรบรู้สึก เปิดให้จองอยู่

http://www.krapalm.com/2010/04/samsung-galaxy-s-i9000-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2-549-99-%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%82%E0%B8%A3/

Notice: The THB rate shown below is the international rate. Rates used within Thailand may vary.

Spica S ราคา 23,500 บาท ต้องรอลุ้นกับ I-phone 4 ว่าจะเปิดเท่าไร
เด็กเอกบรรณารักษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 10:05  

ขอโทษนะครับ พอดีผมไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับวงการเทคโนโลยีด้านนี้สักเท่าไรครับ
บางทีคำถามของผมอาจจะฟังดูโง่ไปนิดนึงหรือมากที่สุดก็ได้

ผมอยากรู้ว่าโทรศัพท์รุ่นนี้กับไอโพนอ่ะครับ
ใช้แอฟเหมือนกันไหมครับ
คือว่า เราสามารถดาวโหลดแอฟของไอโฟนมาใช้ได้ไหมครับ?

แล้วถ้าเครื่องนี้ใช้ไม่ได้ มีเครื่องไหนไหมครับที่สามารถทำได้?

ที่จริงแล้วที่ผมชอบเครื่องนี้เพราะผมชอบไอโฟน
แต่ไอโฟนไม่มีกล้องหน้าให้ผม
พอผมเจอรุ่นนี้ก็เลยชอบมันมากเลยครับ

*ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

ปล. เว็ปนี้เป็นเว็บที่รวมกลุ่มปัญญาชนด้านเทคโนโลยีสารสนเทศจริงๆ(โทรศัพท์)
ขอบคุณนะครับที่ทำให้พวกด้อยความรู้อย่างพวกผมได้เปิดความรู้ออกมาจากกะลาสักที
i_tonz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 11:33  

andriod กับ ไอโฟน
มันคนละ OS กัน
ผมว่า คงจะแอปฯ ของไอโฟน กับรุ่นนี้ ไม่ได้หรอกครับ
แอป ฯ ของ แอนดรอยด์ มีตั้งเยอะแยะ ครับ : )
edeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 12:44  

โหลดเพลงใหม่ๆครับ อัพเดททุกวัน ที่นี่ที่เดียว
http://*** BANNED ***/?fromuser=edeaw
tammmmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 20:37  

breambeem ผู้เขียน:

Spica S ราคา 23,500 บาท ต้องรอลุ้นกับ I-phone 4 ว่าจะเปิดเท่าไร

ผมว่าคงไม่ต้องลุ้นหรอกครับ ขนาด 3gs มา 3g ยังลงมานิดเดียว

ราคาคงแรง ไม่ต่ำกว่า 24k แน่นอน แต่คนก็คง ไม่สิซื้อเยอะแน่นอน os ลื่นไหลซะขนาดนั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 08:41  

ถ้าราคาใกล้เคียง IPhone จริง ไปสอย Iphone ไม่ดีกว่าเหรอครับ (ไม่ได้เป็นสาวก Iphone นะ แต่ว่ากันตามเนื้อผ้า) คนนึงถือ Iphone คุย กับอีกคนถือ SS คุยยืนใกล้ๆกัน ถึงแม้สเปก และราคามันจะใกล้เคียงกัน แต่เวลาเทียบกันแล้ว รัศมี Iphone มันข่มจริงๆ - -"

ถ้าจะให้ราคาไปใกล้ IPhone มากๆ SS ก็ต้องคอยดูดีๆ นะครับ ^^
asas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 10:33  

ถ้าราคาใกล้เคียง IPhone จริง ไปสอย Iphone ไม่ดีกว่าเหรอครับ (ไม่ได้เป็นสาวก Iphone นะ แต่ว่ากันตามเนื้อผ้า) คนนึงถือ Iphone คุย กับอีกคนถือ SS คุยยืนใกล้ๆกัน ถึงแม้สเปก และราคามันจะใกล้เคียงกัน แต่เวลาเทียบกันแล้ว รัศมี Iphone มันข่มจริงๆ - -"

ถ้าจะให้ราคาไปใกล้ IPhone มากๆ SS ก็ต้องคอยดูดีๆ นะครับ ^^

มันขึ้นอยู่กับความชอบของระบบOSครับ

ผมมองว่าIphone ดีจิงแต่เวลาเชื่อมต่อก็ต้องผ่านItune ผมมองว่ามันไม่สะดวกครับ
เหมือนมันจำกัดการใช้งานของผู้ซื้อนะครับ

ส่วนตัวชอบแอนดรอย์ก็ตรงการใช้งานคล้ายๆIphone แต่การเชื่อมต่อง่ายๆเหมือนWM
ZaViroshi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 14:36  

ผมว่าถ้าเทียบ spec iPhone 3GS กับ Samsung Galaxy S i9000 คนละชั้นกันเลยนะ

SS กินขาด -__-"
nk1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung Galaxy S (i9000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 18:26  

Samsung Galaxy s นี่ ถ้าเทียบกันกับ sony ericson รุ่น Sony Ericsson X10 (XPERIA) - โซนี่ อีริคสัน

นี่มันไกล้เคียงหรือแตกต่างกันไหมคะ

ขอบคุณคะ
5แถว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:02  

nk1 ผู้เขียน:
Samsung Galaxy s นี่ ถ้าเทียบกันกับ sony ericson รุ่น Sony Ericsson X10 (XPERIA) - โซนี่ อีริคสัน

นี่มันไกล้เคียงหรือแตกต่างกันไหมคะ

ขอบคุณคะ

Galaxy S ข้อต่างเท่าที่ผมพอรู้นะ ต่างตรง

- จอ SUPER AMOLED ที่แสดงผลสวยกว่า ทั้งในร่มและ กลางแดด(อิงจากคลิบเมืองนอกนะ)

- ระบบปฏิบัติการ : Android™ 2.1 มาแต่แรกเลยไม่ต้องเสี่ยงไป Root (X10 นี่รู้สึกจะยังเป็นเวอร์ชั่นเก่า 1.6 นะ)

- มี มัลติทัช ติดตัวเครื่องมาเลย(X10 ไม่มี มัลติทัช)

- ใช้กล่องหน้าถ่ายรูปได้ (ซึ่งก็คงใช้ VDO กับกล้องหน้า กับผู้ให้บริการ 3G ในไทยได้)

- ตัวประมวลผลกราฟฟิก ของ Galax S จะดีกว่า ตัว Sony X10 (GPU galoxy S ทำงานเร็วกว่า I-phone 3 เท่า)

- มี port TV out mini HDMI (อันนี้ X10 มีรึเปล่าผมไม่แน่ใจนะแต่ Galaxy S มีให้มา)

- กล้องความละเอียด 5 ล้าน น้อยกว่า X10 ที่เป็น 8 ล้าน

ปล. ใครนึกออก เพิ่มเติมลงบอกด้วยนะครับ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:43  

asas ผู้เขียน:

มันขึ้นอยู่กับความชอบของระบบOSครับ

ผมมองว่าIphone ดีจิงแต่เวลาเชื่อมต่อก็ต้องผ่านItune ผมมองว่ามันไม่สะดวกครับ
เหมือนมันจำกัดการใช้งานของผู้ซื้อนะครับ

ส่วนตัวชอบแอนดรอย์ก็ตรงการใช้งานคล้ายๆIphone แต่การเชื่อมต่อง่ายๆเหมือนWM

ตรงนี้ก็มีผลครับสำหรับคนที่ซื้อโดยมีข้อมูลสเปกเครื่องประกอบ แตสำหรับบางคนที่ซื้อโดยใช้รูปลักษ์เป็นตัวตัดสินก็จะมองข้ามจุดที่ท่านว่าไป ซึ่งคนกลุ่มนี้จะมีเยอะกว่าคนกลุ่มแรก(ซื้อโดยใช้ข้อมูลประกอบการซื้อ) ดังนั้นถ้าราคาออกมาใกล้เคียงกับ IPhone คนกลุ่มที่2 ก็จะไปซื้อ Iphone แทนเนื่องจากเขามองข้ามสเปกบางอย่างที่ SS ดีกว่าไป (ซึ่งเค้าอาจมองว่าไม่จำเป็น) ดังนั้นตรงนี้ก็เป็นข้อมูลที่สำคัญที่จะทำให้ SS ต้องตั้งราคาเริ่มต้นให้ดี ไม่อย่างนั้นอาจส่งผลกับทาง SS ได้ไม่มากก็น้อย อิอิ

ปล.แต่ผมก็รอซือตัวนี้เหมือนกันนะ 555+ ก็อย่างที่ท่านว่า Iphone เหมือนจำกัดการใช้งาน ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:42  

ผมก็รอตัวนี้

ไม่ชอป iPhone อะ มันโหลแล้ว

ยุ่งยากด้วย แพงก็แพง ลงโน่นนี่ก็ลำบาก
ลุ้นอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:53  

กำลังรอลุ้นราคา + วันขาย เลย Very Happy

หวังว่าอย่างแพงจะไม่เกิน 23900 และขายไม่เกิน มิ.ย เน้ออออ สาธุ !!!!!! Rolling Eyes
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 12:45  

5แถว ผู้เขียน:
nk1 ผู้เขียน:

ขอบคุณคะ

Galaxy S ข้อต่างเท่าที่ผมพอรู้นะ ต่างตรง

- จอ SUPER AMOLED ที่แสดงผลสวยกว่า ทั้งในร่มและ กลางแดด(อิงจากคลิบเมืองนอกนะ)

- ระบบปฏิบัติการ : Android™ 2.1 มาแต่แรกเลยไม่ต้องเสี่ยงไป Root (X10 นี่รู้สึกจะยังเป็นเวอร์ชั่นเก่า 1.6 นะ)

- มี มัลติทัช ติดตัวเครื่องมาเลย(X10 ไม่มี มัลติทัช)

- ใช้กล่องหน้าถ่ายรูปได้ (ซึ่งก็คงใช้ VDO กับกล้องหน้า กับผู้ให้บริการ 3G ในไทยได้)

- ตัวประมวลผลกราฟฟิก ของ Galax S จะดีกว่า ตัว Sony X10 (GPU galoxy S ทำงานเร็วกว่า I-phone 3 เท่า)

- มี port TV out mini HDMI (อันนี้ X10 มีรึเปล่าผมไม่แน่ใจนะแต่ Galaxy S มีให้มา)

- กล้องความละเอียด 5 ล้าน น้อยกว่า X10 ที่เป็น 8 ล้าน

ปล. ใครนึกออก เพิ่มเติมลงบอกด้วยนะครับ

- ความละเอียดหน้าจอ >>> Galaxy S = WVGA, X10 = FWVGA, มือถือแอนดรอยด์ตัวใหม่ๆจะใช้ความละเอียดจอสูงสุดที่ WVGA (ตาม Nexus One) ทำให้มีโอกาสที่จะแสดงผลแอ๊ปฯต่างๆได้ถูกต้องแม่นยำมากกว่า

- ความจำเครื่อง >>> Galaxy S = มีรุ่น 8GB และ 16GB, X10 = 1GB

- Galaxy S รองรับการ์ด microSD ได้ถึง 32GB, X10 รองรับ 16GB

- GPRS, EDGE >>> Galaxy S = Class 12, X10 = Class 10

- 3G HSUPA(ขาขึ้น) >>> Galaxy S = 5.76 Mbps, X10 = 2 Mbps

- WLAN >>> Galaxy S = Wi-Fi 802.11 b/g/n; DLNA, X10 = Wi-Fi 802.11b/g; DLNA (Wi-Fi 802.11 n, เป็นเวอร์ชั่นที่พัฒนามาจากเวอร์ชั่นก่อน มีความเร็วสูงสุดในการส่งผ่านข้อมูลเพิ่มขึ้นจาก 54 Mbit/s เป็น 600 Mbit/s, http://en.wikipedia.org/wiki/IEEE_802.11n-2009 )

- Bluetooth >>> Galaxy S = v3.0 with A2DP, X10 = v2.1 with A2DP

- ความสามารถในการอัด Video >>> Galaxy S = ความละเอียด HD, 720p@30fps, X10 = ความละเอียด WVGA@30fps

- Galaxy S มีวิทยุ FM, X10 ไม่มี

- Galaxy S รองรับ codec ไฟล์ .avi ยอดนิยมอย่าง DivX, X10 ไม่รองรับ

- Galaxy S รองรับไฟล์เสียง Lossless ยอดนิยมอย่าง FLAC, X10 ไม่รองรับ

- Battery >>> Galaxy S ใช้ Li-Ion, X10 ใช้ Li-Po, ทั้งสองตัวใช้แบตฯความจุเท่ากัน
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 19:44  

ดีกว่าหมดเลยแฮะ แต่แพ้ที่ รูปทรง อย่างเดียวเท่านั้น <สำหรับผมนะ>
ไม่ชอบทรงมันเลย- - บอกว่า เซ็ง - -
Hyperion
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 20:07  

มันจะเข้ามาเมื่อไหร่ครับเนี่ย...ผมอยากได้มือถือที่เปิดเว็บได้สมบูรณ์ๆสักที ตอนแรกก็จะเอา BB พอหาข้อมูลไป หาไปหามาก็มาที่ N1 พอหาได้แล้วก็ไปดูว่ารุ่นต่อๆไปจะมาเมื่อไหร่เทียบสเปกดูกับ N1 ก็พบเจอ HTC Desire......แต่ดันเจอ ซัมซุงรุ่นนี้ไปทีเดียว ไหนๆก็รอมาเป็นชาติละ รออีกนิด...แต่เมื่อไหร่ละ....เหอๆ ออกเมื่อไหร่สอยเมื่อนั้น มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ 1 คนแล้ว 55+

ว่าแต่มาเมื่อไหร่เนี่ยซิ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 23:09  

ดีกว่าหมดเลยแฮะ แต่แพ้ที่ รูปทรง อย่างเดียวเท่านั้น <สำหรับผมนะ>
ไม่ชอบทรงมันเลย- - บอกว่า เซ็ง - -

เหมือนกันครับ แต่ผมไม่ชอบทั้งรูปทรงและหน้าตาไอค่อนของมันเลยครับ

- ทรงเหมือนไอโฟน

- ไอค่อนการ์ตูน

= รับไม่ได้ T-T
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 23:26  

KreanInW9595 ผู้เขียน:

เหมือนกันครับ แต่ผมไม่ชอบทั้งรูปทรงและหน้าตาไอค่อนของมันเลยครับ

- ทรงเหมือนไอโฟน

- ไอค่อนการ์ตูน

= รับไม่ได้ T-T

อื้ม อันนั้นละ ที่ผมต้องการพูด
ไม่ชอบ ทรง กับ Icon และ ปุ่ม
เซง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 23:36  

ราคาจอง 599.99 ปอนด์ เป็นเงินไทยก็ราวๆ 27200 บาท

แพงมากกกกกกกกกก Crying or Very sad
มาราคานี้ เลิกหวังแน่ๆ

Mad Mad
Bigser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 03:15  

เซง ผู้เขียน:
ราคาจอง 599.99 ปอนด์ เป็นเงินไทยก็ราวๆ 27200 บาท

แพงมากกกกกกกกกก Crying or Very sad
มาราคานี้ เลิกหวังแน่ๆ

Mad Mad

นั่นมันราคาตัว 16 GB ไม่ใช่หรอครับ
ตัว Galaxy S 8 GB ที่เจอมาราคามันอยู่ที่ประมาณ 23500 บาท นะครับ

แต่ราคาSamsung ในไทยนี่ก็ อิงเมืองนอกไม่ค่อยได้ ดูอย่าง Omnia Pro ที่ขายในไทยก็ถูกกว่าเมืองนอกหลายพันมาก อยู่

เหลือแต่ลุ้นให้ SS ไทยทำเซอร์ไพ้ร์อีกเหมือนคราว Star tv
ที่ทำมือถือ SSดู TV ระบบอนาล็อคที่เดียวในโลกลงเฉพาะขายในไทยงี้

คราวนี้ขอแค่ราคาเบาๆหน่อยจะดีมากเลย ลุ้นๆต่อไป^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: