Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV640 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13 ... 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1999 / เข้าชม: 2269451
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile TV640 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 09:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

.......................................headbang ขึ้นหน้า 16 แล้ว! headbang

....

หนุ่มสาวมาดเท่ถือ TV640 QWERTY มาดื่มฉลองกันเถอะ!

laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 16 Mar 2010 09:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
paksa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile TV640 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 11:23  

หุ หุ แหวนเพชรคุณ Looker มันแยงตาจังครับ อิ อิ Cool Cool Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 17:45  

Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อวันนี้ที่ศูนย์ i-mobile ค่ะ 3790 (ราคาปกติ 3990 แต่มีโปรลดพิเศษ วันศุกร์-อาทิตย์)
ของแถมมีแค่ microSD 2 G กับ sim 1-2-call

เช็คแล้วไม่มี dead pix แต่ยังไม่ได้ลองอย่างอื่นเลย

รบกวนขอโปรแกรมด้วยค่ะ(ทั้งหมดเลยค่ะ)
ขอวิธีลงด้วยนะคะ
ดีอีเอ็นทีเคไอดี@gmail.com
ขอบคุณค่ะ

ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แจ้งผลการใช้งานค่ะ

เมื่อคืนชาร์จแบตจนเต็มถึงเช้า ยกเครื่องมาดู
ปรากฏว่าแฮงค์ค่ะ หน้าจอบอกว่า error code มี X อะไรจำไม่ได้แล้ว
ทำอะไรไม่ได้ ถอดแบตได้อย่างเดียว

วันนี้ลองโทรดู รู้สึกก้องนิดหน่อย แต่ปลายสายบอกว่าเสียงก้องมากค่ะ
อย่างงี้แก้ไขได้มั้ยคะ หรือว่าต้องเคลม
เช็ค FM แล้ว 3_7_1 ค่ะ

ป.ล. ขอบคุณกระทู้นี้มากค่ะ ได้ความรู้ที่เป็นประโยชน์มากเลย
xchexjapan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 20:43  

รบกวนถามเพื่อนๆชาว 640 นะครับ
พิมพ์บันทึกงานต่างๆใน memo ได้แค่ 69 ตัวอักษร
มีโปรแกรม java ที่สามารถทำให้พิมพ์ได้เยอะกว่านี้มั้ยครับ
**เมื่อก่อนใช้ nk E70 พิมพ์ได้ 1000ตัวอักษร แต่ตอนนี้จอยสติ๊กมันไม่ค่อยดีแล้ว**
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 20:46  

paksa ผู้เขียน:
หุ หุ แหวนเพชรคุณ Looker มันแยงตาจังครับ อิ อิ Cool Cool Cool

มองนานๆ ระวังตาเป็นต้อกระจกนะ laughing6

^
^
^
ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แจ้งผลการใช้งานค่ะ

เมื่อคืนชาร์จแบตจนเต็มถึงเช้า ยกเครื่องมาดู
ปรากฏว่าแฮงค์ค่ะ หน้าจอบอกว่า error code มี X อะไรจำไม่ได้แล้ว
ทำอะไรไม่ได้ ถอดแบตได้อย่างเดียว

วันนี้ลองโทรดู รู้สึกก้องนิดหน่อย แต่ปลายสายบอกว่าเสียงก้องมากค่ะ
อย่างงี้แก้ไขได้มั้ยคะ หรือว่าต้องเคลม
เช็ค FM แล้ว 3_7_1 ค่ะ

ป.ล. ขอบคุณกระทู้นี้มากค่ะ ได้ความรู้ที่เป็นประโยชน์มากเลย

หากต่อสายชาร์จฯ แล้วไฟเข้าก็ไม่มีปัญหา ชาร์จฯ ครั้งต่อไปก็ปรกติไม่โชว์ข้อความ Error แล้วคับ laughing6

เรื่องคุยแล้วเสียงก้องนี่ผมไม่เจอนะ ซื้อ 2 เครื่องก็ไม่เป็น เครื่องแรกซื้อตั้งแต่เริ่มวางขาย น้องที่ Office อยากได้เลยขายต่อให้ (ผ่อนหมดไปนานแล้ว) แล้วไปซื้อเครื่องใหม่ FW เดิมก็ไม่เป็น up เป็น FW ล่าสุดใช้อยู่ตอนนี้ก็ไม่เป็น ผมใช้ซิมหลัก AIS และซิมรอง TrueMove ส่วนใหญ่ใช้งานแถวฝั่งธนฯ ธนบุรีปากท่อ จอมทอง ตลาดพลู สำเหร่ วงเวียนใหญ่ เจริญนคร ข้ามไปฝั่งพระนครแถวสาทร เจริญกรุง พระราม3 สีลม อโศก สุขุมวิท สุทธิสาร รัชดาฯ ก็ไม่มีปัญหา

จริงๆ เสียงก้องเกิดขึ้นได้ในบางครั้งหากเป็นที่สัญญาณฯ ถ้าปลายสายบอกว่าได้ยินเสียงก้องมากอาจเป็นที่สัญญาณฯ ปลายสายก็ได้ วิธีแก้ก็คือกดทิ้งแล้วต่อใหม่ งัยลองใช้อีกซิมโทรหรือเปลี่ยนพื้นที่โทรดู ถ้ายังเป็นอยู่หรือเป็นบ่อยไม่หายต้องเอาเข้าศูนย์ฯ ให้ช่างเช็คดูคับ laughing6

xchexjapan ผู้เขียน:
พิมพ์บันทึกงานต่างๆใน memo ได้แค่ 69 ตัวอักษร
มีโปรแกรม java ที่สามารถทำให้พิมพ์ได้เยอะกว่านี้มั้ยครับ
**เมื่อก่อนใช้ nk E70 พิมพ์ได้ 1000ตัวอักษร แต่ตอนนี้จอยสติ๊กมันไม่ค่อยดีแล้ว**

เมนู Memo ผมยังไม่เคยใช้เลย เอ้า! ใครมีโปรแกรมฯ เด็ดๆ พิมพ์ได้เยอะๆ ช่วยตอบด่วน! laughing6
pongsiwat
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 21:47  

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

สาเหตุที่ไม่ได้มาโพสกระู้่ทู้้เพราะผมสอบอยู่อ่ะครับ
และตอนนี้ก็สอบเสร็จแล้ว

ว่าแต่แหวนเพรช8กระรัตของ พี่ looker แสบตาดีนะครับ
เอาไว้ส่องของยามกลางคืนคงจะดีเพราะแสงแรงดี

ไว้ตอนไหนว่างจะมาโพสไหม่นะครับพีี่ๆ
ไปละครับ laughing6 laughing6 laughing6
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 22:06  

pongsiwat ผู้เขียน:

สาเหตุที่ไม่ได้มาโพสกระู้่ทู้้เพราะผมสอบอยู่อ่ะครับ

ว่าแต่แหวนเพรช8กระรัตของ พี่ looker แสบตาดีนะครับ
เอาไว้ส่องของยามกลางคืนคงจะดีเพราะแสงแรงดี

ไว้ตอนไหนว่างจะมาโพสไหม่นะครับพีี่ๆ
ไปละครับ laughing6 laughing6 laughing6

เอร๋..ไหง๋มีแต่คนเม้าท์เรื่องแหวนเพชร laughing6 เม็ดมันใหญ่ส่องตีกบยังได้เลยอ่ะ laughing6

ว่าแล้วก็วางแก้วไวน์กะโทรศัพท์แล้วถือไม้ย่องเข้าไปในสวน ไฟฉายไม่ต้อง ย่องไปทางไหนก็สว่างไสวโชติช่วงชัชวาล โพล๊ะ!! เสียงไม้กระทบกบร่างอวบ อบ อบ อบ อบ (เสียงร้องอันโหยหวนก่อนสิ้นใจ) เด๋วเอาแช่ตู้เย็นไว้ผัดกระเพราแกล้มไวน์พรุ่งนี้ อุอุ laughing6
pongsiwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 22:47  

Looker ผู้เขียน:

เอร๋..ไหง๋มีแต่คนเม้าท์เรื่องแหวนเพชร laughing6 เม็ดมันใหญ่ส่องตีกบยังได้เลยอ่ะ laughing6

ว่าแล้วก็วางแก้วไวน์กะโทรศัพท์แล้วถือไม้ย่องเข้าไปในสวน ไฟฉายไม่ต้อง ย่องไปทางไหนก็สว่างไสวโชติช่วงชัชวาล โพล๊ะ!! เสียงไม้กระทบกบร่างอวบ อบ อบ อบ อบ (เสียงร้องอันโหยหวนก่อนสิ้นใจ) เด๋วเอาแช่ตู้เย็นไว้ผัดกระเพราแกล้มไวน์พรุ่งนี้ อุอุ laughing6

เป็นตาแซ้บแท้ล่ะอ้ายlookerแห่งหิวๆตอนกลางคืนนำ
ไปหาเลาะเบิ่งแถวหญ้าเบิ่งก่อนน้า
yot4899
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 12:19  

เที่ยงนี้มีเมนูแนะนำครับ ก๋วยเตี้ยวต้มยำสุโขทัย(ร้านแม่จำปลา อยู่หลังเทคโนเอชียครับ)

เส้นหมี่หยก +หมี่เหลือง และมีกระดูกอ่อนให้เคี้ยว กุ๊บกั๊บๆด้วย

ทานคู่กับ หมูสเต๊ะร้อนๆ อร่อยอย่าบอกใคร(แต่ผมบอกไปแล้ว อิอิ) ดับกระหายด้วย ชานมร้อนๆ เอ้ย! เย็นๆ ซักแก้ว ชื่นใจไม่เบา

ปล. ก้มหน้ากินไม่สนใจใคร ชามใหญ่มากกกlaughing6 laughing6 laughing6 laughing6 laughing6

Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 13:08  

ชามใหญ๊..ใหญ่ ใหญ่แต่ชามอ่ะ ขี้เหนียวลูกชิ้นอีก ชามละเท่าไหร่หรอ?

ถ้าเป็นพี่ต้อง 3 ชามอย่างต่ำ แคบหมูอีก 3 ถุงเอามากินแกล้มถึงจะครบเครื่อง laughing6

(ว่าแล้วก็กระดกแก้วไวน์ด้วยมือซ้ายเห็นแหวนเพชรส่องประกายแวววับ แล้วยกมือขวาขึ้นป้องปากหัวเราะเบาๆ แก้เขิน) สมเป็นผู้ดีมีสกุลเพราะเผลอหลุดปากไปว่ากระซวก เอ๊ย! รับประทานเก่ง!! laughing6

ว่าแต่..ไอ่กบตัวเมื่อคืนอ่ะ เนื้อเหนี๊ยวววว..เหนียว สงสัยกบชรา มิน่า..ทำไมตีง่ายจัง โพล๊ะเดียวชักกระแด่กๆ เพราะไม่มีแรงโดดหนีนี่เอง! ไฮโซเซ็ง! laughing6

ปล. ภาพข้างบนถ้าตั้งโหมด Macro มันต้องชัดกว่านี้นะ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 07 Mar 2010 13:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 13:22  

ใหญ่แต่ชาม จริงครับ

อยากกินกบ evil4

ปล.แหวนเพชรพี่เนี๊ยะ มัน โค ตะ ระ เพชรหรือป่าวอ่ะ แสบตามากเลย บรูไดมอนด้วยป่าว ระวังน้า เค้ากำลังตามหากันอยู่ อยู่กับพี่นี่เอง laughing3
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 13:50  

yot4899 ผู้เขียน:
^
^
^

ปล.แหวนเพชรพี่เนี๊ยะ มัน โค ตะ ระ เพชรหรือป่าวอ่ะ แสบตามากเลย บรูไดมอนด้วยป่าว ระวังน้า เค้ากำลังตามหากันอยู่ อยู่กับพี่นี่เอง laughing3

ม่ายบอก คิดเอาเอง laughing6

ปล. หน้านี้คุยแต่เรื่องแหวนเพชร กระทู้โทรศัพท์ตกไปแล้วหรือนี่?
ทำงัยได้ล่ะ เกิดเป็นไฮโซยากแท้แสนเข็ญ.. ทีแรกใส่นิ้วข้างขวายังแอบมองเห็น คิดเอาแล้วกัน!
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 15:00  

ผมมีเกมส์มาฝากครับ

โหลดได้ที่นี้ครับ ผมเอาไปฝากไวที่ลิงค์นี้ไม่รูทำถูกป่าว

เหมือนเกมโอเทลโล่ครับ หนุกดีครับ

http://www.uploadfile.biz/file/?i=ENEXMEIEIDIDIE
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 15:03  

อีกเกมส์ครับ เหมือนเกมศ์pacman ตอนเด็กทุกคนต้องเคยเล่นแน่นอน

http://www.uploadfile.biz/file/?i=ENEXMEIEIDMMME
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 19:23  

โอ๊ะ โอ่ มีคนคิดลงเกมส์เหมือนกันเลย อิอิ

พอดีว่างเลยนั่งหาเกมส์เล่นคับ ก็เอามาช่วยเสริมไว้เล่นเพิ่มออฟชั่นให้ 640 เราสนุกขึ้นนะ

มีหลายเกมส์เลยคับ เช่น มาริโอ้ เคาเตอร์ คอออฟดูตี้ ฯ ฉลองขึ้นหน้า 16 กัน

ยังไงก็ลองดูนะค้าบบบบ Cool Cool Cool

http://www.upload-thai.com/download.php?id=09f0679c997f6e66be9e2f4939d4e164

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Punishers เมื่อวันที่ 07 Mar 2010 19:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 19:25  

ว่าแต่เกมส์ของคุณ yot4899 นี่โหลดไงกันคับ

ผมกดโหลดแล้วมันก็ไม่เห็นจะเด้งอะไรให้เลยหว่า???

เห็นมีคนโหลดไปคนเดียวเอง ยังไงแนะนำด้วยนะคับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 19:51  

Punishers ผู้เขียน:
ว่าแต่เกมส์ของคุณ yot4899 นี่โหลดไงกันคับ

ผมกดโหลดแล้วมันก็ไม่เห็นจะเด้งอะไรให้เลยหว่า???

เห็นมีคนโหลดไปคนเดียวเอง ยังไงแนะนำด้วยนะคับ

ตั้ง Pop-up Blocker ไว้ป่าว?

ที่หน้าต่าง IE (Internet Explorer) คลิ๊ก Tools > Pop-up Blocker > Turn Off Pop-up Blocker จากนั้นให้ปิดหน้าต่างแล้วเข้าไปดาวน์โหลดใหม่ ลองดูละกัน laughing6
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:13  

โอ๊ะ โอ่ มีคนคิดลงเกมส์เหมือนกันเลย อิอิ

พอดีว่างเลยนั่งหาเกมส์เล่นคับ ก็เอามาช่วยเสริมไว้เล่นเพิ่มออฟชั่นให้ 640 เราสนุกขึ้นนะ

มีหลายเกมส์เลยคับ เช่น มาริโอ้ เคาเตอร์ คอออฟดูตี้ ฯ ฉลองขึ้นหน้า 16 กัน

ยังไงก็ลองดูนะค้าบบบบ Cool Cool Cool

http://www.upload-thai.com/download.php?id=09f0679c997f6e66be9e2f4939d4e164

ขอบคุณครับ เกมสนุกมากเลยเยอะด้วย

ลิงค์ที่ผมฝากไว้ไม่แน่ใจทำถูกหรือป่าว เกมส์ที่ผมเสนอให้ นั้นเล่นไม่อยากครับ แต่ต้องใช้ไหวพริบและสติปัญญาอันชานฉลาด แบบไฮโซในการตัดสินใจ อิอิ Rolling Eyes ควบคุมการเล่นด้วปุ่ม navagater ซ้าย ขวา บน ล่าง เท่านั้นครับ

ผมแนบไฟล์ส่งทาง อีเมล์ให้พี่ looker ลงให้อยู่ครับ

ปล.รบกวน คุณพี่ looker ช่วยลงให้หน่อยน่ะขอรับกระผม
Laughing
ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yot4899 เมื่อวันที่ 07 Mar 2010 21:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
มือใหม่ I-mobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:21  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ ทางร้านเขาใส่ฝาครอบสีส้มมาให้เลย อยากถอดออกเพื่อเปลี่ยน Sim Card แต่มันออกยากจัง กลัวเป็นรอย ขอความอนุเคราะห์ผู้รู้กรุณาบอกด้วย ขอบคุณครับ

อนึ่งพอมาถึงบ้านขยับจะถอด เหลือบไปเห็นขอบของกรอบข้างขวา ตรงใกล้ปุ่มกล้องมันเป็นรอยอยู่ก่อนซะแล้ว โทรไปทางร้านบอกให้เอาไปเปลี่ยนอันใหม่ได้ เลยยิ่งไม่กล้าแกะใหญ่
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:27  

ว่าด้วยเรื่องกรอบหลังที่แถมมาในรุ่น TV640 QWERTY

การสวมกรอบหลังนอกจากจะช่วยป้องกันด้านหลังเครื่องรวมถึงชุดกล้องเป็นรอยเสียหายแล้วยังช่วยรองรับมุมทั้ง 4 ด้านกรณีทำตกได้เป็นอย่างดี นอกจากนี้ยังช่วยให้จับถือเครื่องถนัดไม่ลื่นหลุดมือง่าย แถมเสริมให้เครื่องดูโดดเด่นสวยงามเท่ไม่ซ้ำใคร เสริมราคี เอีย! ราศีให้แก่ผู้ถืออย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ!.. laughing6

สำหรับผู้ที่ซื้อเครื่องมาครั้งแรก ควรตรวจสอบกรอบหลังก่อนนำมาสวมเพราะอาจมีเศษพลาสติกที่เกิดจากผลิตตกค้างอยู่ด้านใน หากทะเร่อทะร่าสวมเข้าไปอาจทำให้เครื่องเป็นรอยขูดข่วนโดยไม่รู้ตัว! laughing6

วิธีใส่กรอบหลัง

สอดหัวเครื่องเข้าไปในกรอบแล้วดันให้สุด

ใช้นิ้วโป้งทั้งสองข้างกดส่วนล่างของตัวเครื่องลงไปมันจะลงล็อคเอง

วิธีถอดกรอบหลัง
ปิดเครื่อง..แล้วจับตัวเครื่องด้วยมือทั้งสองข้างตามรูป จากนั้นใช้นิ้วโป้งทั้งสองดันให้กรอบส่วนล่างหลุดออก

พอกรอบส่วนล่างหลุดก็ดึงเครื่องออกมาได้เลย

ปล. คุณจำเป็นต้องปิดเครื่องก่อนลงมือถอดกรอบหลังเพราะต้องออกแรงปล้ำกันพอสมควร หากไม่ปิดเครื่องอาจพลาดไปโดนปุ่มเข้าเมนูอะไรต่อมิอะไรวุ่นวายไปหมด และครั้งต่อไปก็จะถอดง่ายขึ้นเพราะกรอบเริ่มขยายตัว laughing6

ตามนี้ครับ ขอบคุณข้อมูลจากพี่lookerครับ

แสดงความยินดีกับ สมาชิกtv640 qwerty สุดเท่คนใหม่ด้วยน่ะครับ
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 21:36  

มือใหม่ I-mobile ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ ทางร้านเขาใส่ฝาครอบสีส้มมาให้เลย อยากถอดออกเพื่อเปลี่ยน Sim Card แต่มันออกยากจัง กลัวเป็นรอย ขอความอนุเคราะห์ผู้รู้กรุณาบอกด้วย ขอบคุณครับ

อนึ่งพอมาถึงบ้านขยับจะถอด เหลือบไปเห็นขอบของกรอบข้างขวา ตรงใกล้ปุ่มกล้องมันเป็นรอยอยู่ก่อนซะแล้ว โทรไปทางร้านบอกให้เอาไปเปลี่ยนอันใหม่ได้ เลยยิ่งไม่กล้าแกะใหญ่

ถ้าคุณกำลังซื้อมาใหม่ และอยากใช้มันให้คุมค่ามากที่สุด

แนะนำให้อ่านตังแต่หน้าแรกเลยครับ มีประโยชน์มากมายน่ะครับ

ขอให้สนุกน่ะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 22:03  

^
^
^

............................. เกมส์ที่ผมเสนอให้ นั้นเล่นไม่อยากครับ แต่ต้องใช้ไหวพริบและสติปัญญาอันชานฉลาด แบบไฮโซในการตัดสินใจ อิอิ Rolling Eyes ควบคุมการเล่นด้วปุ่ม navagater ซ้าย ขวา บน ล่าง เท่านั้นครับ

^
^
^

โอ้ววว..งั้นพี่ก็เล่นได้จิ laughing6

พี่รบกวนขอเมล์คุณ Punishers เด๋วจะ Forward เมล์ที่คุณ yot4899 ส่งให้ไปจัดการ upload เกมส์ ถ้ารอพี่เกรงว่าจะช้าเพราะตอนนี้กะลังโหลดงานอยู่ laughing6

วิธีถอดกรอบหลังคุณ yot4899 กรุณาเอามาแปะให้ดูแล้ว (ขอบคุณเจ๊า) laughing6

ส่วนบริเวณขอบกรอบหลังที่คุณบอกว่าเป็นรอยนี่หมายถึงรอยสีถลอกเห็นเนื้อสีขาวป่าว? ถ้าใช่ไม่ต้องเสียเวลาไปเปลี่ยนหรอกเพราะมันเป็นแค่สีเคลือบไม่ใช่เนื้อแท้ ยิ่งถอดเข้าถอดออกก็ยิ่งถลอก ของผมตามขอบตอนนี้สีหายไปเยอะเลยก็เพราะถอดเข้าถอดออกนี่แหละ laughing6
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 23:03  

mom_mam_13@hotmail.com เมลล์ผมคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 13:08  

ขอขอบคุณอย่างสูงสำหรับวิธี ใส่/ถอด เจ้ากรอบสีส้ม ร้านเขาเปลี่ยนกรอบอันใหม่ให้แล้วครับ
อบอุ่นดีนะครับในนี้
ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:20  

ลองเอา Miss Call ใส่ใน Private Menu เล่น อยากเอากลับมาไว้ที่เดิมได้ไหมครับ

ลองเข้าไปที่ Oganizer > Private Menu แล้วมันให้ใส่พาสเวิดครับ

งงไปเลยไม่รู้พาสเวิดอะครับ ตั้งแต่ซื้อมาก็ไม่เคยตั้งพาสเวิดเลย ให้ใส่พาสเวิดอะไรเหรอครับ

-*-
xchexjapan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:53  

0000
รหัสศูนย์ 4 ตัวครับ
Oummie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 16:58  

ช่วยด้วยค่ะทุกๆ ท่าน

เพิ่งซื้อมาจากกาดสวนแก้ว เชียงใหม่ได้ 7 วัน
กรอบหลังเป็นสีเขียวอ่ะค่ะ
หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอสีส้ม

ชาวเชียงใหม่ ช่วยบอกหน่อยสิคะ ว่าให้ไปหาซื้อกรอบสีส้มที่ไหนดี

ตามหาที่ศูนย์ i-mobile ที่ Airport Plaza ก็ยังไม่มีเลยค่ะ

T_T ช่วยด้วยนะคะ เป็นคนไม่ชอบสีเขียวเอาซะเลย
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 17:12  

Oummie ผู้เขียน:

เพิ่งซื้อมาจากกาดสวนแก้ว เชียงใหม่ได้ 7 วัน

ชาวเชียงใหม่ ช่วยบอกหน่อยสิคะ ว่าให้ไปหาซื้อกรอบสีส้มที่ไหนดี

ตามหาที่ศูนย์ i-mobile ที่ Airport Plaza ก็ยังไม่มีเลยค่ะ

T_T ช่วยด้วยนะคะ เป็นคนไม่ชอบสีเขียวเอาซะเลย

อันนี้แล้วแต่ดวงนี้คับ ว่าจะได้สีอะไร ซึ่งก็มีอยู่ 2 สี คือสีเขียว กับ สีส้มนั่นละคับ

ส่วนถ้าจะถามว่ากรอบมีขายตามท้องตลาดหรือยังนั้น จากที่ผมเองก็ได้หาๆมา

ยังไม่พบว่าจะมีขายเลยนะคับ อาจเป็นเพราะ 640 ของเรานี่ขายดีมากมาย

ขนาดผลิตยังไม่ทันคนจะใช้เลย คาดว่าเค้าก็คงยังไม่มีเวลามาผลิตให้เปลี่ยนเล่นนะคับ Laughing Laughing Laughing
Oummie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 17:22  

Oummie ผู้เขียน:

อันนี้แล้วแต่ดวงนี้คับ ว่าจะได้สีอะไร ซึ่งก็มีอยู่ 2 สี คือสีเขียว กับ สีส้มนั่นละคับ

ส่วนถ้าจะถามว่ากรอบมีขายตามท้องตลาดหรือยังนั้น จากที่ผมเองก็ได้หาๆมา

ยังไม่พบว่าจะมีขายเลยนะคับ อาจเป็นเพราะ 640 ของเรานี่ขายดีมากมาย

ขนาดผลิตยังไม่ทันคนจะใช้เลย คาดว่าเค้าก็คงยังไม่มีเวลามาผลิตให้เปลี่ยนเล่นนะคับ Laughing Laughing Laughing

ขอบคุณมากนะคะ ว่าแต่น่าเศร้าใจจัง ทำไมต้องได้สีที่เราไม่ชอบด้วยก็ไม่รู้ T_T

หากท่านใดพอจะเห็นว่ามีวางขายที่ศูนย์ไหน รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

อยู่ที่ไหนก็จะหาทางไปซื้อค่ะ - -
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 17:23  

มีเกมส์ของ คุณ yot4899 ที่โพสไว้นะคับ ผมได้อัพโหลดให้ใหม่

ได้โหลดกันง่ายขึ้นนะคับ แล้วก็มีเกมส์เพิ่มมาอีก 2 เกมส์

ซึ่งจะเป็นไฟล์ winrar นะคับ โหลดไปก็แตกไฟล์ แล้วลงในโทรศัพท์

เล่นแก้เซ็งได้เพลินทีเดียวคับ ^^

ลิ้งค์นี้เลยคับ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=50ce6db91e3d2362e600a6986c1a697b

yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 21:52  

ขอบคุณ คุณpunishers ครับ

ผมชอบเกมส์ มาริโอ้ กัย เกมส์ สเก็ตบอร์ดครับ สนุกดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 21:52  

ใช้ Sim #1 ของ AIS ส่วน #2 ของ True สงสัยว่า Sim#2 มันทำไมรับและส่ง MMS ไม่ได้ ก่อนหน้านี้ Sim #2 ตอนใส่อยู่กับ NK เครื่องเก่าก็ใช้ MMS ได้เป็นปกติ ช่วยชี้แนะด้วยด้วย ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 22:18  

ใช้ Sim #1 ของ AIS ส่วน #2 ของ True สงสัยว่า Sim#2 มันทำไมรับและส่ง MMS ไม่ได้ ก่อนหน้านี้ Sim #2 ตอนใส่อยู่กับ NK เครื่องเก่าก็ใช้ MMS ได้เป็นปกติ ช่วยชี้แนะด้วยด้วย ขอบคุณครับ

เข้าไปที่เมนู Message > Message settings > MMS > Edit profile > SIM2 เลือก True-GPRS-MMS แล้วอย่าลืม Activate account ด้วยไม่งั้นค่าที่คุณตั้งจะไม่มีผล จากนั้นลองส่ง MMS ออกจากซิม 2 ดูคับ laughing6

ชริ๊ง!!..(เสียง Message เข้า) ว่าแล้วก็ค่อยๆ กระดกแก้วไวน์ด้วยมือซ้าย มือขวาล้วง TV640 ขึ้นมากดดูข้อความ "คืนนี้อย่าลืมงานเลี้ยงกาล่าดินเนอร์ที่โอเรียลเต็ลนะคะ จาก จิ๋ม เลขาฯ ส่วนตัว" ว๊า..ต้องแต่งทักซิโด้อีกแระ เบื๊อ..เบื่อ laughing6
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:11  

เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านไป เกาะล้าน มา ครับเลยเอารูปที่ถ่าย ด้วยเจ้า 640 มาโชว์ ครับ
ที่ประทับใจอีกย่างหนึ่งคือ แบต อึดดีครับ ฟังเพลงตลอดทาง แบตไม่ลด ไปเกาะล้าน 2 วัน 1 คืน ไม่ต้อง ชาร์ตแบต เลย[img]http://upload.siamza.com/showpic.php?id=624021[/img] [img]upload.siamza.com/showpic.php?id=624023[/img]
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:16  

[quote="slek"]เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านไป เกาะล้าน มา ครับเลยเอารูปที่ถ่าย ด้วยเจ้า 640 มาโชว์ ครับ
ที่ประทับใจอีกย่างหนึ่งคือ แบต อึดดีครับ ฟังเพลงตลอดทาง แบตไม่ลด ไปเกาะล้าน 2 วัน 1 คืน ไม่ต้องชาร์ตแบต
[/img]http://upload.siamza.com/file_upload/modify/090310/624021.jpg[img][/img][/url]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:17  

[quote="slek"][quote="slek"]เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านไป เกาะล้าน มา ครับเลยเอารูปที่ถ่าย ด้วยเจ้า 640 มาโชว์ ครับ
ที่ประทับใจอีกย่างหนึ่งคือ แบต อึดดีครับ ฟังเพลงตลอดทาง แบตไม่ลด ไปเกาะล้าน 2 วัน 1 คืน ไม่ต้องชาร์ตแบต
[img][URL=http://upload.siamza.com/showpic.php?id=624021][/URL
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:18  

อีกรูปครับ[/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 11:15  

เข้าไปที่เมนู Message > Message settings > MMS > Edit profile > SIM2 เลือก True-GPRS-MMS แล้วอย่าลืม Activate account ด้วยไม่งั้นค่าที่คุณตั้งจะไม่มีผล จากนั้นลองส่ง MMS ออกจากซิม 2 ดูคับ laughing6

ชริ๊ง!!..(เสียง Message เข้า) ว่าแล้วก็ค่อยๆ กระดกแก้วไวน์ด้วยมือซ้าย มือขวาล้วง TV640 ขึ้นมากดดูข้อความ "คืนนี้อย่าลืมงานเลี้ยงกาล่าดินเนอร์ที่โอเรียลเต็ลนะคะ จาก จิ๋ม เลขาฯ ส่วนตัว" ว๊า..ต้องแต่งทักซิโด้อีกแระ เบื๊อ..เบื่อ laughing6

Activated แล้วครับ (Sim 2) ทั้งที่ GPRS และ MMS ก็ยังไม่ได้อยู่ดี (GPRS + MMS ก็เปิดใช้บริการแล้ว)
รบกวนถามอีกอย่าง ว่ารุ่นนี้สามารถ Syschronise หรือ Back up พวก Contact กับ Outlook ได้มั้ยครับ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 13:20  

ผมเอา เกมมาฝากครับ เป็นเกม 320*240 เล่นก็สนุกดีครับ
ลองเล่นกันดู
http://www.upload-thai.com/download.php?id=cc090710dcae128774849d6bfc59b611
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 13:22  

Activated แล้วครับ (Sim 2) ทั้งที่ GPRS และ MMS ก็ยังไม่ได้อยู่ดี (GPRS + MMS ก็เปิดใช้บริการแล้ว)
รบกวนถามอีกอย่าง ว่ารุ่นนี้สามารถ Syschronise หรือ Back up พวก Contact กับ Outlook ได้มั้ยครับ

ลอง Restart โทรศัพท์ด้วยการปิด/เปิดเครื่องใหม่แล้วลองส่ง MMS ออกจากซิม 2 ดู ถ้ายังไม่ได้ให้เข้าไป set ค่าตามข้างล่างคับ

เข้าไปที่เมนู Settings > Connection Setting > Network setting > SIM2 network setting > Network selection > Selection mode เลือกเป็น Automatic laughing6

เข้าไปที่เมนู Message > Message settings > MMS > Sending > Validity period เลือกเป็น Maximum, Delivery report เลือกเป็น Off, Read report เลือกเป็น Off, Priority เลือกเป็น Medium, Delivery time เลือกเป็น Immediate, Hide sender เลือกเป็น Off, *Send and save เลือกเป็น On แล้ว Restart เครื่อง จากนั้นลองส่งดูอีกทีได้หรือไม่ได้งัยช่วยเข้ามารายงานด้วยคับ laughing6

*กรณีเลือก Send and save เป็น On เครื่องจะสำเนา MMS ที่คุณส่งออกไปมาเก็บใน Sent box

รุ่นนี้สามารถรับส่งข้อความ MMS ได้สุงสุดครั้งละไม่เกิน 200 kb (ภาพ, เสียง หรือข้อความอย่างใดอย่างหนึ่งหรือรวมๆ กัน) หากเกินจากนี้อาจส่งไม่ออก หรือถ้าส่งออกก็อาจไปไม่ถึงปลายทาง หรือไปถึงแบบครึ่งผีครึ่งคน คือ เปิดดูไม่ได้ หรือเปิดดูได้แต่ไม่ทั้งหมด ซึ่งผู้ส่งจะต้องเสียค่าบริการทุกกรณีไม่ว่าข้อความจะไปถึงปลายทางแบบไหน และเท่าที่ทราบ True จะส่งให้ True ด้วยกันได้ หากส่งข้ามค่าย เช่น ส่งให้ AIS หรือ DTAC ผู้รับปลายทางต้อง online เข้าไปเปิดดูในเวป laughing6

โทรศัพท์ House brand รวมทั้ง TV640 ไม่สามารถ Sync. หรือ Backup อะไรกะคอมพ์ได้เลย ยกเว้นโอนไฟล์ เช่น ภาพ เพลง วีดีโอฯ (เลือกโหมดเชื่อมต่อ Mass storage) หรือใช้เป็น Webcam (เลือกโหมดเชื่อมต่อ Webcam) และใช้เป็น Modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ (ต้องลงไดรเวอร์และเลือกโหมดเชื่อมต่อ COM port) laughing6
pongsiwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 18:43  

พี่lookerครับทำไมเว็บแคมที่โทรศัพผมมันเล็กจังอ่ะ
กว้างเท่าจอโทรศัพท์2น้ิวเองง่ะ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 19:30  

พี่lookerครับทำไมเว็บแคมที่โทรศัพผมมันเล็กจังอ่ะ
กว้างเท่าจอโทรศัพท์2น้ิวเองง่ะ

มันมีให้ใช้ก็ดีแล้วหล้าเอ๊ย!! laughing6
pongsiwat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 20:33  

มันมีให้ใช้ก็ดีแล้วหล้าเอ๊ย!! laughing6

ครับผม
paksa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 21:56  

แอบมาเล็งครับ ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ งานเยอะ หุ หุ Laughing Laughing Laughing
กะเพราหมูกรอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 02:55  

หวัดดีคับ

เพิ่งซื้อ 640 มาได้ เกือบ 10 วันแระ

มาอ่านกระทู้นี้อยู่หลายครั้งเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมต่างๆคับ

เออพี่ๆคับ เวป [/url]www.getjar.com มีโปรแกรมจาวาเยอะแยะ

ยังงัยแล้วรบกวนช่วยเลือกโปรแกรมที่สามารถใช้กะ 640 ได้หน่อยนะคับ

ผมลองโหลดมาบางอันใช้ได้

[/url]
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 09:09  

ผมมีเกมส์ ตกปลา ครับ สนุกดี ถ้าใครอยากได้ทิ้ง เมล มาขอนะครับ
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 14:18  

อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้ เลย นะ ครับ เกมส์ที่ลงๆ กัน อ่ะงับ เอาไป เล่น กับTV658ได้ ป่าว งับ เพิ่งถอยมาม่ะกี้ เลย ตอน เที่ยง สีดำ พอดี ตอนเช้า นั่งอ่าน กระทู้ ของ สองรุ่นน ี้ เลย เกิดกิเลศ จึงไปจับ ตัวจิงเล่น ซะเลย ปรากฎว่า ทนกิเลศ ม่ะไหว ซื้อ 658 เพราะ รูปลักษณ์ ใจจริงตั้งงบ แค่4000กว่าๆ เอง เหอ เอาเกมส์ 658มาลงให้เล่น กาน บ้าง เน้อ แล้ว รบกวน ขอโปรแกรม dictionary ด้วย ได้ม่ะงับ พอดี ต้องใช้งาน บ่อย
sandgud@hotmail.com
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 17:13  

งุงิ ผู้เขียน:
อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้ เลย นะ ครับ เกมส์ที่ลงๆ กัน อ่ะงับ เอาไป เล่น กับTV658ได้ ป่าว งับ เพิ่งถอยมาม่ะกี้ เลย ตอน เที่ยง สีดำ พอดี ตอนเช้า นั่งอ่าน กระทู้ ของ สองรุ่นน ี้ เลย เกิดกิเลศ จึงไปจับ ตัวจิงเล่น ซะเลย ปรากฎว่า ทนกิเลศ ม่ะไหว ซื้อ 658 เพราะ รูปลักษณ์ ใจจริงตั้งงบ แค่4000กว่าๆ เอง เหอ เอาเกมส์ 658มาลงให้เล่น กาน บ้าง เน้อ แล้ว รบกวน ขอโปรแกรม dictionary ด้วย ได้ม่ะงับ พอดี ต้องใช้งาน บ่อย
sandgud@hotmail.com

ส่งให้แล้วคับ และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก TV658 Touch&Move คนใหม่ด้วยคับ occasion5
B2ST
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 20:36  

ขอถามเกี่ยวกับหารใช้เน็ตหน่อยนะครับ

ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML, WAP 2.0 Browser
2 อันนี้อะครับ มันต่างกันยังไง
ใช้ยังไง คือแบบว่า มันสามารถเข้าดูเว็บได้แบบที่เราดูในคอมฯ หรือเปล่า
ดูแบบเต็มๆได้ทุกส่วนในหน้าเว็บ อะไรประมาณนี้รึป่าวครับ

แล้วถ้าเราเอา ซิม I-mobile มาใช้ได้มั้ยครับ
รบกวนอธิบาย รายละเอียดการใช้เว็บ ด้วยนะคัรบ
감사합니다= คัมซาฮันนิดา = ขอบคุณครับ

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 21:00  

B2ST ผู้เขียน:
ขอถามเกี่ยวกับหารใช้เน็ตหน่อยนะครับ

ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML, WAP 2.0 Browser
2 อันนี้อะครับ มันต่างกันยังไง
ใช้ยังไง คือแบบว่า มันสามารถเข้าดูเว็บได้แบบที่เราดูในคอมฯ หรือเปล่า
ดูแบบเต็มๆได้ทุกส่วนในหน้าเว็บ อะไรประมาณนี้รึป่าวครับ

แล้วถ้าเราเอา ซิม I-mobile มาใช้ได้มั้ยครับ
รบกวนอธิบาย รายละเอียดการใช้เว็บ ด้วยนะคัรบ
감사합니다= คัมซาฮันนิดา = ขอบคุณครับ

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมแนะนำให้โหลด Opera Mini 4.2 หรือ 5 beta 2 มาใช้ ซึ่งคุณสามารถเลือกท่องเวปได้ทั้งแบบเล่นบนคอมพ์และแบบเล่นบนมือถือ (Mobile view) เพียงแต่ไม่แสดงภาพเคลื่อนไหวแบบ Flash แค่นั้น!

หากคุณตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ก็ใช้ web browser ที่มากะเครื่องเข้าไปดาวน์โหลด Opera Mini ที่นี่ www.mini.opera.com/beta จากนั้นก็ไม่ต้องไปใช้ web browser ที่มากะเครื่องอีกต่อไป..

เท่าที่ทราบ..ซิม i-mobile 3GX ใช้ได้กะโทรศัพท์ที่รองรับ 3G แต่ TV640 ไม่รองรับ 3G คับ laughing6
B2ST
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 21:26  

ผมแนะนำให้โหลด Opera Mini 4.2 หรือ 5 beta 2 มาใช้ ซึ่งคุณสามารถเลือกท่องเวปได้ทั้งแบบเล่นบนคอมพ์และแบบเล่นบนมือถือ (Mobile view) เพียงแต่ไม่แสดงภาพเคลื่อนไหวแบบ Flash แค่นั้น!

หากคุณตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ก็ใช้ web browser ที่มากะเครื่องเข้าไปดาวน์โหลด Opera Mini ที่นี่ www.mini.opera.com/beta จากนั้นก็ไม่ต้องไปใช้ web browser ที่มากะเครื่องอีกต่อไป..

เท่าที่ทราบ..ซิม i-mobile 3GX ใช้ได้กะโทรศัพท์ที่รองรับ 3G แต่ TV640 ไม่รองรับ 3G คับ laughing6

โอ้ว พึ่งถามมะกี้นี่เองได้คำตอบละ
ขอบคุณมากครับ อยากรู้เฉยๆ
เผื่ออยากดูคลิปอะไรอย่างนี้

แสดงว่ามันดูไม่ได้ใช่มั้ยครับ
อย่างเช่น ยูทูบ อะไรอย่างนี้อะครับ

แต่ช่างมานเหอะไม่แพงสวย
จะซื้อสิ้นเดือนนี้ ^^
ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ลำโพงมันคงดังสะใจดีใช่ม่ะครับ
...........

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 21:52  

^
^
^

โอ้ว พึ่งถามมะกี้นี่เองได้คำตอบละ
ขอบคุณมากครับ อยากรู้เฉยๆ
เผื่ออยากดูคลิปอะไรอย่างนี้

แสดงว่ามันดูไม่ได้ใช่มั้ยครับ
อย่างเช่น ยูทูบ อะไรอย่างนี้อะครับ

แต่ช่างมานเหอะไม่แพงสวย
จะซื้อสิ้นเดือนนี้ ^^
ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ลำโพงมันคงดังสะใจดีใช่ม่ะครับ
...........

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เลือกท่องเวปผ่าน Opera Mini 4.2 หรือ 5 beta 2 ได้ทั้งแบบเล่นบนคอมพ์และเล่นบนมือถือ (Mobile view)

แบบเล่นบนคอมพ์คุณจะเห็น webpage เต็มจอแต่เนื่องจากหน้าจอโทรศัพท์เล็กกว่าคอมพ์หลายเท่าจึงต้อง zoom ดูทีละส่วนโดยเลื่อนกรอบสี่เหลี่ยมและ cursor+ (เครื่องหมาย + บอกให้รู้ว่า zoom ได้) โดยใช้ปุ่ม Navigator แทนเม้าส์ หากคุณต้องการดูส่วนไหนก็เลื่อนกรอบสี่เหลี่ยมและ cursor+ ไปตรงนั้นแล้วกด zoom เพื่อขยายดูรายละเอียด laughing6

แบบเล่นบนมือถือ (Mobile view) webpage จะถูกบีบเข้ามาเพื่อให้พอดีหน้าจอซึ่งคุณสามารถดูได้โดยไม่ต้อง zoom แต่มันจะยาวลงมาเป็นหางว่าว laughing6 มี cursor ควบคุมทิศทางด้วยปุ่ม Navigator หากตรงไหนสามารถคลิ๊กได้ก็จะมีแถบไฮไล้ท์โชว์ขึ้นมา laughing6

ทั้งสองแบบสามารถเลือกดูได้ทั้งแบบ Normal screen และ Full screen, เลือกขนาด Font ได้ และเลือกคุณภาพของภาพบน webpage ได้ซึ่งจะมีผลให้การดาวน์โหลด webpage ช้าลงหรือเร็วขึ้น laughing6

ดู YouTube หรือดูรายการสดแบบ Live show หรือดูรายการทีวีย้อนหลังยังเป็นแค่ความฝันคับ หากเครื่องคุณเป็น FW ล่าสุด V3_7_1 จะมี Application เพิ่มมาคือ Facebook ส่วน Messenger มีมาให้ตั้งแต่ FW แรกเลย นอกจากนี้ยังสามารถเข้าไปที่หน้าเวปของ Hotmail หรือเมล์อื่นๆ เพื่อเช็คเมล์ได้ด้วย laughing6

เรื่องคุณภาพเสียงไม่ต้องห่วง เขาเอา Yamaha มาการันตี แถมมี EQ ให้เลือกปรับเยอะแยะตาแป๊ะตกน้ำ เรียกว่าเลือกกันไม่หวาดไม่ไหวเลยคับ laughing6

นี่ KD Player ที่คุณ dogdoy ฝากผลงานไว้ให้พวกเราชาว TV640 มีทางเลือกในการฟังเพลงเพิ่มขึ้น แม้ปรับ EQ ไม่ได้แต่คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด แถมโชว์ปกอัลบั้มได้ด้วยล่ะตัวเอง.. laughing6

ปล. ขอไว้อาลัยให้ตลก "น้องทราย คุณแม่ขอร้อง" ด้วยคับ
B2ST
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 15:17  

ขอบทราบราคาปัจจุบันหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
จะมาอ่านนะครับไปล่ะ ~~!!!!!!!!!!!!!!

............................
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 17:08  

^
3,790 ครับ วันนี้เห็นมาที่ The Mall Bangkapi เท่า Week ที่แล้ว
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 18:46  

^
3,790 ครับ วันนี้เห็นมาที่ The Mall Bangkapi เท่า Week ที่แล้ว

ราคานี้ต้องศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ใช่ป่ะ ถู๊กกกกกกกก..ถูกเนอะ? ออกมาแรกๆ ตั้ง 4,990 บาทแน่ะ แต่เราซื้อก่อนได้เท่ก่อน อุอุ laughing6
กะเพราหมุกรอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 18:53  

^

ใช่คับ

ซื้อที่เดอะมอลล์บางกะปิมา สัปดาห์ที่แล้ว ราคา 3790 บาทคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 21:38  

กะเพราหมุกรอบ ผู้เขียน:
^

ใช่คับ

ซื้อที่เดอะมอลล์บางกะปิมา สัปดาห์ที่แล้ว ราคา 3790 บาทคับ

ขอบคุณครับ สิ้นเดือนนี้สอย อิๆ แต่ต้อง ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์หรอ
มะเป็งไรไม่รีบๆ อิ อิๆ
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 16:53  

สวีดัส สวัสดี ชาว 640 มาประกาศบอกข่าวว่า

ชาว กทม อัพ FW ใหม่ได้แล้วนะคับ

เพิ่งไปอัพที่เซ็นทรัลเวิลด์มามะวานนี้

ถ้่าให้แน่้ ถามช่างที่ศูนย์ไปก่อนเลยคับ ว่า FW ตัวใหม่ที่นี่มีรึยัง

ผมให้เค้าเช็คจากเครื่องแล้วเป็นตัวเก่า แต่ตัวใหม่ จะเป็น 3_7_1

ก็ให้ช่างเช็คจากคอมเค้า พอเห็นว่ามีก็ให้เค้าอัพให้เลย อิอิ Surprised Surprised Surprised

ปล.สีบลอนไม่สวยเนอะ สีดำคลาสสิคดูดีมีสไตล์สุดละ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 21:57  

สวีดัส สวัสดี ชาว 640 มาประกาศบอกข่าวว่า

ชาว กทม อัพ FW ใหม่ได้แล้วนะคับ

เพิ่งไปอัพที่เซ็นทรัลเวิลด์มามะวานนี้

ถ้่าให้แน่้ ถามช่างที่ศูนย์ไปก่อนเลยคับ ว่า FW ตัวใหม่ที่นี่มีรึยัง

ผมให้เค้าเช็คจากเครื่องแล้วเป็นตัวเก่า แต่ตัวใหม่ จะเป็น 3_7_1

ก็ให้ช่างเช็คจากคอมเค้า พอเห็นว่ามีก็ให้เค้าอัพให้เลย อิอิ Surprised Surprised Surprised

ปล.สีบลอนไม่สวยเนอะ สีดำคลาสสิคดูดีมีสไตล์สุดละ

คนที่ซื้อมาก่อนหน้านี้เค้าไป up เป็น V3_7_1 กันหมดแล้ว ส่วนคนที่เพิ่งซื้อก็ได้เวอร์ชั่นนี้ เหลือแต่คุณน่ะแหละ laughing6

งัยพี่ขอแสดงความยินดีด้วย ได้ FW ใหม่สมใจซะที laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 14 Mar 2010 22:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
dogdoy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 22:00  

xchexjapan ผู้เขียน:

ผมใช้ SMS แทนครับ เขียนแล้ว save ไว้จะอยู่ใน Draft ครับ ข้อดีคือไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม และมีปุ่มลัดคือกดลงก็เขียนได้เลยครับ Very Happy

ผมลองทดสอบดูเขียนได้ตั้ง 536 ตัวอักษรเลยครับ แต่ถ้าเขียนมากกว่านี้ก็ไหวนะครับ แต่มันจะเปลี่ยนไปเป็น MMS ครับ

แต่ข้อเสียก็คือมันจะมีให้เลือกเก็บแค่บน SIM ใดซิมนึง(แต่เราไปย้ายลงตัวเครื่องทีหลังได้) คือถ้าเราเก็บข้อความเอาไว้เยอะอยู่แล้ว เราก็จะเขียนได้ไม่เยอะอะครับ
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 10:50  

คนที่ซื้อมาก่อนหน้านี้เค้าไป up เป็น V3_7_1 กันหมดแล้ว ส่วนคนที่เพิ่งซื้อก็ได้เวอร์ชั่นนี้ เหลือแต่คุณน่ะแหละ laughing6

งัยพี่ขอแสดงความยินดีด้วย ได้ FW ใหม่สมใจซะที laughing6

ฮ่าๆ ซะงั้น ผมไม่ได้ตกเทรนด์นะ แต่ไปอัพมาตั้งสามครั้งกว่าจะได้สมใจ อิอิ
Numaija
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 00:16  

รบกวนคุณ Dogdoy หน่อยค่ะอยากได้ kd player skin สี ชมพูอ่อน กับสีแดง พื้นดำอะค่ะช่วยทำให้หน่อยได้ไหมอ่ะค่ะ

อยากได้

ขอถามหน่อยนะค่ะ

ว่า ไฟล์.kdi เนี่ย ทำยังไงอ่ะค่ะ

พอเราทำรูปแล้วต้องทำยังไง เซฟเป็น png แล้วอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้จะเปลี่ยนเป็น kdi ยังไง

ลองเปลี่ยนชื่อ เป็น .kdi ก็ไม่ได้อ่ะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

T______________________________________________T

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Numaija เมื่อวันที่ 17 Mar 2010 18:30; ทั้งหมด 3 ครั้ง
yyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 09:52  

คุณ Looker ครับรบกวนขอ Driver Modem ที่จะสามารถใช้เน็ท ใน คอมพ์ เพื่อ online ผ่าน EDGE บนโทรศัพท์มือถือ ด้วยครับ ผมใช้รุ่น DC 5210 ครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 11:21  

yyy ผู้เขียน:
คุณ Looker ครับรบกวนขอ Driver Modem ที่จะสามารถใช้เน็ท ใน คอมพ์ เพื่อ online ผ่าน EDGE บนโทรศัพท์มือถือ ด้วยครับ ผมใช้รุ่น DC 5210 ครับ

หากคุณหมายถึงใช้ DC5210 เป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ รบกวนนำตัวเครื่องพร้อมเมมหรือนำ Flash drive ไปให้ช่างที่ศูนย์ฯ โหลดไดรเวอร์ให้ฟรี จากนั้นคุณก็กลับมาลงและติดตั้งที่คอมพ์

จากนั้นก็ต่อสาย Mini USB กะคอมพ์เลือกโหมดเชื่อมต่อแบบ COM port แล้วสร้าง A network connection ขึ้นมา เลือกโมเด็ม DC5210 ส่วนหมายเลขหรือรหัส Dial ให้คุณโทรสอบถามกะทาง Call center ผู้ให้บริการเครื่อข่ายหรือซิมที่คุณใช้อยู่ laughing6
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 20:20  

สวัสดีครับ พี่looker และชาวtv640ทุกท่าน

ผมขอ update โปรแกรม operamini 5 thai มาให้ดูครับ หน้าตาสวยไม่เบา หาโหลดได้แล้วครับ

อันนี้เกมส์ super mario ของคุณpunisherครับ เล่นสนุกดีครับ แก้เหงาครับ

เกมส์ที่2ก็สนุกไม่แพ้กันครับ เป็นเกมส์สเก็ตครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 23:00  

สวัสดีครับ พี่looker และชาวtv640ทุกท่าน

ผมขอ update โปรแกรม operamini 5 thai มาให้ดูครับ หน้าตาสวยไม่เบา หาโหลดได้แล้วครับ

^
^
^

เวปดาวน์โหลด Opera Mini มีการ update อยู่บ่อยครั้ง ต้องขอบคุณ คุณ yot4899 มากๆ คับ laughing6

พอเอาโทรศัพท์ต่อเน็ทเข้าไปที่ www.mini.opera.com/beta รอสักครู่..เครื่องจะโหลดหน้าเวปดาวน์โหลด Opera Mini 5 มาที่จออย่างที่เห็นในภาพข้างล่าง (update ล่าสุด) หากต้องการเข้าไปเลือกเวอร์ชั่นภาษาไทยให้คลิ๊ก B แต่ถ้าต้องการเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษก็คลิ๊ก A ได้เลย และหากต้องการเข้าไปเลือก Opera Mini เวอร์ชั่นอื่นๆ ก็คลิ๊ก C ซึ่งในที่นี้ผมเลือกคลิ๊ก B เพื่อเข้าไปเลือกเวอร์ชั่นภาษาไทย laughing6

พอหน้าจอเปลี่ยนก็เลื่อนลงมาจนเจอคำว่า Asia: จากนั้นก็เลื่อนลงมาเรื่อยๆ

นี่คับ Opera Mini 5 เวอร์ชั่นภาษาไทย คลิ๊กดาวน์โหลดได้เลยคับ laughing6

ปล. เครื่องหมายสี่เหลี่ยมที่คุณเห็นนั่นเป็น Font หรือภาษาที่เครื่องไม่รู้จักคับ laughing6
yot4899
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 23:57  

ขอบคุณพี่looker เช่นกันครับ ที่มาช่วยอธิบายให้พี่น้อง tv640 ได้ update กัน notworthy

เพราะถ้าให้ผมอธิบาย พร้อมภาพประกอบ ผมคงทำได้ไม่ดีเท่าพี่looker เป็นแน่แท้Prayต้องขออภัยภาพที่ผมถ่ายเป็นเจ้า w300i ภาพที่ถ่ายออกมาไม่ค่อยใสปิ๊งเหมือนกล้องของพี่lookerครับ

ส่วนเกมส์ถ้าสมาชิกท่านใดอยากได้ สามารถดาวโหลดได้จากลิงค์ข้างบน มีของผม และของคุณpunisher และก็ คุณslek ครับ เอาไว้เล่นแก้เหงาครับ ลิงค์ของคุณ punishers จะมีโปรแกรม kd player ด้วยน่ะครับ

ปล.นอนดึกเหมือนกันน่ะครับพี่looker laughing6
กรุงเทพร้อนมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 05:26  

ดีคับ

อยากได้โปรแกรมที่ใช้ใน i-mobile tv 640 อีกอ่ะคับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคับ สำหรับโปรแกรม และเกมส์ที่นำมา แลกเปลี่ยนกัน

แต่บางเกมส์มันเล่นไม่ได้อ่ะคับ และกรอบเกมส์เล้กกว่า
yyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 09:16  

ขอบคุณมากครับคุณ Looker สำหรับคำแนะนำ
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 11:11  

ระบบ push mail เมื่อมี e-mail เข้ามาถ้าต้องการให้มีเสียงเตือนต้อง set ค่ายังไงครับ ขอบคุณครับ
standjojoe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 16:02  

แนะนำเกมออนไลน์บนมือถือครับ

โดยเฉพาะ 640

TibiaMe

รับรองครับ ออนไลน์จริงๆผมอยู่ World 21 ครับ

ตัวละครชื่อ standjojoe เล่นนักดาบ

โหลดใน www.getjar.com นะครับ

search หาเลยครับ Tibiame มาเล่นกันครับ หนุกดี
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 17:05  

อันนี้เกมส์ super mario ของคุณpunisherครับ เล่นสนุกดีครับ แก้เหงาครับ

เกมส์ที่2ก็สนุกไม่แพ้กันครับ เป็นเกมส์สเก็ตครับ

ไม่โหลด เกม RussianMaria ของผมเป็นเล่นบ้างหรือครับ
อาจจะไม่สนุกเท่าสอง เกมนี้ แต่ก็ไม่ขี้เหร่
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 17:33  

sonzar ผู้เขียน:
ระบบ push mail เมื่อมี e-mail เข้ามาถ้าต้องการให้มีเสียงเตือนต้อง set ค่ายังไงครับ ขอบคุณครับ

ขออภัยที่ต้องเรียนตามตรงว่า..ผมไม่เคยใช้บริการ Push mail หรือ i-Mail เลย
งัยรบกวนโทรสอบถามการใช้งานที่เบอร์นี้คับ 02-502--6767

ปล. Push mail สามารถเข้าไปสมัครได้ทั้งในเมนู i-link และใน Java > Application > i-Mail ซึ่งจะมีค่าบริการรายเดือน 49 บาท (หากจำไม่ผิด) และมีค่า EDGE ในการโหลดข้อมูลมาที่เครื่องต่างหาก

ปัจจุบันผมใช้วิธีเช็คเมล์ผ่าน Opera Mini โดย Bookmark หน้า Inbox ไว้เลย แค่เข้าไปคลิ๊กมันก็มาแระ หากเป็นอีเมล์เร่งด่วนคนส่งจะโทรแจ้งให้ทราบคับ laughing6

standjojoe ผู้เขียน:

TibiaMe

รับรองครับ ออนไลน์จริงๆผมอยู่ World 21 ครับ

ตัวละครชื่อ standjojoe เล่นนักดาบ

search หาเลยครับ Tibiame มาเล่นกันครับ หนุกดี

โอ้ว...เล่นเกมส์ออนไลน์ได้ด้วยหรอนี่? เพล้ง!! (เสียงแก้วไวน์หลุดมือตกแตกกระจายเกลื่อนพื้น)

บรรดาผู้ช่วยสาวสวย 2-3 คนกรูกันเข้ามาเก็บกวาดเช็ดถูพื้นในทันที "เดือนนี้คุณชายทำแก้วไวน์แตกไปครึ่งโหลแล้วนะเคอะ" เสียงผู้ช่วยสาวบ่น "ไฮโซหนุ่มเจ้าสำอางอารมณ์อ่อนไหวกันอย่างนี้ทุกคนหรือป่าวเคอะ?" ว่าแล้วก็ค้อนขวับ ช่างเหน็บแนม.. laughing6
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 18:15  

ขอบคุณคุณ Looker นะครับเดี๊ยวยังไงผมลองโทรไปสอบถามที่ศุนย์ดู
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 18:17  

TibiaMe

เพิ่งโหลดมาเล่นเหมือนกันครับ World 21 ครับ
ตัวละครชื่อ mamadj เล่น Warrior เหมือนกันครับ เดินไปทั่วแมปยังไม่รู้เลยทำอะไรได้มั่ง
งงเป็นไก่ตาแตก ยังไงเจอกันก็แนะนำการเล่นบ้างนะครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 19:09  

.............................................headbang ขึ้นหน้า 17 แล้ว! headbang
....................
.........
หนุ่มสาวมาดเท่ถือ TV640 QWERTY มาดื่มฉลองกันเถอะ!

laughing6

TibiaMe

เพิ่งโหลดมาเล่นเหมือนกันครับ World 21 ครับ
ตัวละครชื่อ mamadj เล่น Warrior เหมือนกันครับ เดินไปทั่วแมปยังไม่รู้เลยทำอะไรได้มั่ง
งงเป็นไก่ตาแตก ยังไงเจอกันก็แนะนำการเล่นบ้างนะครับ

ลองเดินมาแถวๆ มุมตึกดูดิ คุณจะเห็นหนุ่มไฮโซเจ้าสำอาง เท่ หน้าตาดี ใส่ทักซิโด้ชื่อ Looker ยืนหนีบแก้วไวน์พิงกำแพงอยู่
แต่ต้องระวัง Bodyguard ผมถือดาบกะควงปืนแฝงตัวอยู่รอบๆ นะ laughing6
Punishers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 11:09  

TibiaMe

ลองเดินมาแถวๆ มุมตึกดูดิ คุณจะเห็นหนุ่มไฮโซเจ้าสำอาง เท่ หน้าตาดี ใส่ทักซิโด้ชื่อ Looker ยืนหนีบแก้วไวน์พิงกำแพงอยู่
แต่ต้องระวัง Bodyguard ผมถือดาบกะควงปืนแฝงตัวอยู่รอบๆ นะ laughing6[/quote]

ตอนที่พี่ลุกเกอร์บอกว่าหนีบ เราก็ดันคิดไปก่อนว่า ยืนมุมตึก ใส่รองเท้าแตะหนีบรออยู่

ที่แท้ก็เป็นแก้วไวน์ บ่งบอกถึงความไฮโซนี่เอง อิอิ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 11:19  

^
^
^

ตอนที่พี่ลุกเกอร์บอกว่าหนีบ เราก็ดันคิดไปก่อนว่า ยืนมุมตึก ใส่รองเท้าแตะหนีบรออยู่

ที่แท้ก็เป็นแก้วไวน์ บ่งบอกถึงความไฮโซนี่เอง อิอิ

ยังดีที่ไม่คิดว่าพี่เป็นโจรมุมตึก laughing6 แต่..จะเป็นไปได้ไงในเมื่อพี่ออกจะดูดี

รองเท้าแตะแบบหนีบของ Louis Vuitton ก็มีนะ เอาไว้ใส่เดินในคฤหาสน์อ่ะ laughing6

ว่าแล้วก็กระดกแก้วไวน์ด้วยมือซ้าย ยกมือขวาขึ้นปิดปากหัวเราะเบาๆ ประสาผู้ดีมีสกุลแก้เขินเพราะแอบดอดไปซื้อตอน on sale laughing6
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 12:27  

ประทานโทษครับคือ TV640 ผมมีปัญหาตอนเวลาซิ้งค์ต่อเข้ากับคอมครั้งแรกจะเชื่อมต่อได้ เห็น Drive ของมือถือเพิ่มเข้ามาปกติให้เรา copy หรือจัดการไฟล์ได้ แต่พอถอดสาย usb ออก แล้วเสียบเข้าไปใหม่เพื่อจะซิ้งค์อีกครั้งมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เหมือนคอมมันไม่เห็นมือถือครับ ต้อง restart คอมหรือไม่ก็ ปิด/เปิดมือถือเราใหม่ มันถึงจะซิ้งค์เห็นกันครับก็เลย งง ๆ ว่ามันปกติหรือป่าว แต่ผมสงสัยว่าจะไม่ปกติครับ ใครเป็นอาการนี้บ้างมาเสวนากันหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 12:48  

ประทานโทษครับคือ TV640 ผมมีปัญหาตอนเวลาซิ้งค์ต่อเข้ากับคอมครั้งแรกจะเชื่อมต่อได้ เห็น Drive ของมือถือเพิ่มเข้ามาปกติให้เรา copy หรือจัดการไฟล์ได้ แต่พอถอดสาย usb ออก แล้วเสียบเข้าไปใหม่เพื่อจะซิ้งค์อีกครั้งมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เหมือนคอมมันไม่เห็นมือถือครับ ต้อง restart คอมหรือไม่ก็ ปิด/เปิดมือถือเราใหม่ มันถึงจะซิ้งค์เห็นกันครับก็เลย งง ๆ ว่ามันปกติหรือป่าว แต่ผมสงสัยว่าจะไม่ปกติครับ ใครเป็นอาการนี้บ้างมาเสวนากันหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ก่อนถอดสาย Mini USB ไม่ทราบว่าคลิ๊กที่ตัว Safely Remove Hardware ตรง Task bar ด้านล่างใกล้นาฬิกาคอมพ์ป่าว? ไอ่ตัวนี้มันจะโชว์ทุกครั้งที่คุณเชื่อมต่อแบบ Mass storage (โอนถ่ายไฟล์ฯ) ถ้าไม่ได้คลิ๊กแล้วถอดสายฯ เลยอาจเป็นไปได้ว่าเสียบครั้งต่อไปคอมพ์เลยมองไม่เห็น laughing6

วิธีถอดสาย Mini USB ที่ถูกต้อง
ก่อนถอดสาย Mini USB ให้คุณแน่ใจว่าการโอนไฟล์ฯ กะคอมพ์ได้เสร็จสิ้นสมบูรณ์หรือยกเลิกการโอนไฟล์ฯ เรียบร้อยแล้วให้คลิ๊กที่ตัว Safely Remove Hardware ที่ Task bar ด้านล่างใกล้นาฬิกาคอมพ์

รอสักครู่..จะมีแถบข้อความโชว์ขึ้นมาตามที่คุณเห็นในภาพข้างล่าง ให้คลิ๊กที่แถบข้อความแล้วรอสักครู่..ตัว Safely Remove Hardware จะหายไปคุณก็ถอดสายฯ ออกได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Mar 2010 14:02; ทั้งหมด 2 ครั้ง
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 13:16  

ผมเลือก Safely Remove Hardware ด้วยครับก็ยังไม่เป็นผล ผมใช้ Win 7 ครับ ล่าสุดตอนนี้ ไม่ว่าจะเสียบยังไง restart เครื่องยังไงก็ไม่เจอครับ สงสัยเจ้า 640 ผมจะมีกรรม หรือว่าเป็นกับ Windows ครับ เดี๋ยวขอไปหาลองจิ้มกับ xp ดูก่อนนะครับ เฮ้อ Exclamation Sad Crying or Very sad
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 13:46  

ผมเลือก Safely Remove Hardware ด้วยครับก็ยังไม่เป็นผล ผมใช้ Win 7 ครับ ล่าสุดตอนนี้ ไม่ว่าจะเสียบยังไง restart เครื่องยังไงก็ไม่เจอครับ สงสัยเจ้า 640 ผมจะมีกรรม หรือว่าเป็นกับ Windows ครับ เดี๋ยวขอไปหาลองจิ้มกับ xp ดูก่อนนะครับ เฮ้อ Exclamation Sad Crying or Very sad

ลอง update ไดรเวอร์ดูไหมคับ?

เอาโทรศัพท์ต่อสาย Mini USB กะคอมพ์ เลือก Mass storage แล้วรุอสักครู่ หากเห็นหน้าต่าง AutoPlay โชว์ขึ้นมาให้ปิดไปเลย

มาที่หน้าจอคอมพ์ เข้าไปที่ My Computer คุณจะเห็น Removeable disk เพิ่มมา 2 อัน คือ เมมโทรศัพท์กะเมมการ์ด ให้คุณเลือกทำทีละอันดังนี้

คลิ๊กขวาเลือก Properties > เลือกแท็ป Hardware ข้างบน > คลิ๊กปุ่ม Properties ข้างล่าง > คลิ๊กแท็ป Driver ข้างบน > คลิ๊กปุ่ม Update driver > ใส่จุดไข่ปลาหน้าข้อความ "Install from a list or....." คลิ๊ก Next > ใส่จุดไข่ปลาหน้าข้อความ "Don't search, I will choose..." คลิ๊ก Next > Next แล้วรอสักครู่ หากการ update สำเร็จมันจะบอกว่า Completing the Hardware Update Wizard ให้คลิ๊กปุ่ม Finish หากมันถามว่า "Do you want to restart your computer now?" ให้คลิ๊ก No แล้วกลับมาทำอีกอันแบบเดียวกัน เสร็จแล้วค่อย restart คอมพ์

ลองดูแล้วกัน ได้เรื่องงัยช่วยเข้ามาแจ้งให้ทราบด้วย ไฮโซใคร่อยากรู้ laughing6

ปล. เย็นนี้ (อาทิตย์ที่ 21 มีนาฯ เวลา 17.45 น.) อย่าลืมเปิดช่อง 3 ดู "จามอง ยอดหญิงผู้พิทักษ์แผ่นดิน" นะ ใกล้จบแระ ตอนนี้เรื่องดำเนินมาถึงปัจจุบัน ที่ผ่านมาเป็นเรื่องราวในอดีตเล่าถึงที่มาที่ไปขององค์หญิงจามองที่ถูกชะตาฟ้าลิขิตจำต้องสละฐานันดรศักดิ์พลิกผันตัวเองมาเป็น "ธิดาเทพ" ผู้ปกป้องคุ้มครองแคว้นนังนังและเป็นผู้ร้องขอให้พระเจ้าชอยลีผู้เป็นเสด็จพ่อสร้างกลองจามองขึ้นเพื่อปกป้องแคว้นนังนัง ซึ่งกลองจามองนี้ถือเป็นกลองศักดิ์สิทธิ์ที่เทพทันกุนประสงค์ให้สร้างขึ้นเพื่อปกป้องแคว้นนังนังและจะดังสนั่นหวั่นไหวเองจนแสบแก้วหูไปไกลหลายร้อยลี้เมื่อมีข้าศึกบุกรุกล้ำเข้ามาตามแนวเขตชายแดนทำให้ทหารของนังนังทราบล่วงหน้าและเข้าตีข้าศึกจนแตกกระเจิงได้ทันท่วงทีเป็นที่กล่าวขานล่ำลือไปทั่วถึงความศักดิ์สิทธิ์ของกลองจามอง..

เมื่อกลองจามองวิเศษขนาดนี้จึงไม่แปลกที่ไส้ศึกกิตติมศักดิ์อย่าง "โฮดง" ลูกเขยของพระเจ้าชอยลีเองจ้องคิดทำลายเพื่อหวังตีและยึดครองนังนังไปถวายพระเจ้าแทมูจินมูยุลแห่งแคว้นโกกูรยอผู้เป็นเสด็จพ่อ มาดูกันว่ากลองจามองศักดิ์สิทธิ์จะถูกทำลายหรือไม่ ใครเป็นผู้ทำลาย และผู้ทำลายสุดท้ายแล้วได้รับโทษสถานใด?

ใบ้ให้นิดนึงว่า..เรื่องนี้เข้าตำรา "ชักน้ำเข้าลึก ชักศึกเข้าบ้าน" คอยจับตาดูองค์หญิงลาฮีหรือองค์หญิงนังนังผู้เป็นพี่สาวขององค์หญิงจามองหรือธิดาเทพให้ดี ความรักและความหึงหวงมักทำให้คนตาบอดเห็นผิดเป็นชอบยอมทำทุกอย่างเพื่อโฮดงผู้เป็นพระสวามี! laughing6
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 13:40  

ไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดเลยงานเยอะมาก ๆ ขอบคุณคุณ Looker นะครับ เรื่องต่อสายซิ้งค์กับคอมตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ ลง windows ใหม่เนื่องจากมันรวนหลายอย่างเหลือเกินเลยโดนซะ ทีนี้มีเรื่องมาถามใหม่คือ เรามีวิธีตั้งค่ายังไงให้มีเสียงเตือนเวลาข้อความเข้า แต่ถ้ามีสายเข้ามาให้มันสั่นอย่างเดียวพอไม่ต้องมีเสียง มีวิธีเซ็ทไหมครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 14:25  

โปรแกรม Messenger เวลากดเปิดเข้าโปรแกรมมัน sign in อัตโนมัตต้องทำยังไงครับพอดีเข้าไปเซ็ทค่าแล้วแต่ก็ไม่เป็นผลเหมือนกันไม่จำค่าที่เราตั้งไว้ครับ
NotePB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 21:05  

เอ่อ ขอโทษนะคับ
ผมอยากได้เครื่องนี้
มาก แต่ผมกำลัง กังวล
ว่า เครื่องนี้มีปัญหาอะไรบ้าง
ความคงทนมากขนาดใหน

ช่วยตอบผมด้วยนะคับ
Confused
standjojoe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 22:59  

ทนแน่นอนครับ

ขอยืนยัน จากการใช้มือถือมามาก

เนื่องจากมีกรอบที่แถมอะครับ กันได้เยอะมากๆๆๆๆ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 23:43  

ไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดเลยงานเยอะมาก ๆ ขอบคุณคุณ Looker นะครับ เรื่องต่อสายซิ้งค์กับคอมตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ ลง windows ใหม่เนื่องจากมันรวนหลายอย่างเหลือเกินเลยโดนซะ ทีนี้มีเรื่องมาถามใหม่คือ เรามีวิธีตั้งค่ายังไงให้มีเสียงเตือนเวลาข้อความเข้า แต่ถ้ามีสายเข้ามาให้มันสั่นอย่างเดียวพอไม่ต้องมีเสียง มีวิธีเซ็ทไหมครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จริงๆ แล้วทำไม่ได้ หากคุณตั้งระบบสั่นไว้มันจะสั่นอย่างเดียวไม่ว่ามีสายเรียกเข้าหรือข้อความเข้า

แต่..มันมี Trick คือ ให้คุณเข้าไปอัดเสียงในห้องเงียบๆ แล้วตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าซะ แค่นี้เอง ง่ายๆ laughing6

โปรแกรม Messenger เวลากดเปิดเข้าโปรแกรมมัน sign in อัตโนมัตต้องทำยังไงครับพอดีเข้าไปเซ็ทค่าแล้วแต่ก็ไม่เป็นผลเหมือนกันไม่จำค่าที่เราตั้งไว้ครับ

เอ้าใครเคยใช้โปรแกรม Messenger ช่วยมาตอบหน่อย ผมไม่เคยเล่นบนมือถือรุ่นนี้อ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 22 Mar 2010 10:23; ทั้งหมด 2 ครั้ง
NotePB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 07:11  

เนื่องจากมีกรอบที่แถมอะครับ กันได้เยอะมากๆๆๆๆ

ขอบคุณคับ
แล้วมีข้อเสีย
อะไรบ้าง อะคับ

ผมชื่อโน๊ต นะคับ Cool Cool Cool
jaffee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 07:52  

I-mobile TV640 เปิดอ่าน PDF ไฟล์ได้ไหม และ ไฟล์ MS office อื่นๆ ทำอย่างไรครับ
KorEn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 08:18  

เอ่อ คือ ว่าอยากทราบว่า
มันมีโปรแกรม ล็อกโฟล์เดอร์ หรือว่าโปรไฟล์มั้ยครับ
แบบว่าต้องใส่รหัสผ่านก่อนเข้าอะไรอย่างนี้อะครับ
ประมาณว่าจะเก็บรูป ส่วนตัวไว้อะไรงี้อะครับ
พอจะมีโปรแกรมอะไรมั้ยครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 09:46  

NotePB ผู้เขียน:

ขอบคุณคับ
แล้วมีข้อเสีย
อะไรบ้าง อะคับ

ผมชื่อโน๊ต นะคับ Cool Cool Cool

เครื่องล็อตใหม่จะเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุด V3_7_1 คลิ๊กเข้าไปอ่านที่นี่คับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1096496#1096496

jaffee ผู้เขียน:
I-mobile TV640 เปิดอ่าน PDF ไฟล์ได้ไหม และ ไฟล์ MS office อื่นๆ ทำอย่างไรครับ

ไม่ได้คับ แต่ถ้าเป็นไฟล์ .txt อย่าง Notepad ก็เอามาลงเปิดอ่านแบบ Ebook ได้ (เฉพาะภาษาอังกฤษนะ) laughing6

ให้คุณเอาโทรศัพท์ต่อสาย Mini USB กะคอมพ์ เลือก Mass storage แล้วก๊อป Notepad ที่สร้างขึ้นในคอมพ์มาใส่ในโฟลเดอร์ Received ในเมมเครื่องหรือเมมการ์ด จากนั้นให้ยกเลิกการเชื่อมต่อแล้วถอดสาย Minu USB ออก

มาที่โทรศัพท์ เข้าไปที่เมนู File manager > เลือกเมมเครื่องหรือเมมการ์ด > เลือกโฟลเดอร์ Received > เลือก Notepad ที่คุณโหลดมา เครื่องจะถามว่าต้องการเปิดอ่านแบบ Ebooke ป่าว? คุณก็กด Yes มันจะสร้างโฟลเดอร์ Ebook ขึ้นมาจัดเก็บ Notepad ให้อัตโนมัติซึ่งคุณสามารถเปิดอ่านได้เลยหรือจะเข้าไปเปิดอ่านใน Multimedia > Ebook reader ก็ได้ กรณีหลังหากเครื่องมองไม่เห็นให้กด Options > Global settings > Select storage > เลือกเมมเครื่องหรือเมมการ์ดที่คุณจัดเก็บ Notepad > Done > Yes เครื่องก็จะมองเห็นคับ laughing6

KorEn ผู้เขียน:
เอ่อ คือ ว่าอยากทราบว่า
มันมีโปรแกรม ล็อกโฟล์เดอร์ หรือว่าโปรไฟล์มั้ยครับ
แบบว่าต้องใส่รหัสผ่านก่อนเข้าอะไรอย่างนี้อะครับ
ประมาณว่าจะเก็บรูป ส่วนตัวไว้อะไรงี้อะครับ
พอจะมีโปรแกรมอะไรมั้ยครับ

ในเมนู Organizer จะมี Private Menu ให้คุณจัดเก็บข้อมูลส่วนตัว เช่น เบอร์โทร ไฟล์ภาพ วีดีโอ และข้อความซึ่งต้องใส่รหัสจึงจะเปิดเข้าไปดูได้ หากคุณต้องการย้ายไฟล์ใดมาจัดเก็บใน Private Menu ก็กด Options > เลือก Move to Private laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 22 Mar 2010 10:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 10:25  

ทริคของคุณ Looker นี่คือตั้งให้มีเสียงเรียกเข้าปกติ แต่เลือกเสียงดนตรีให้เป็นเสียงเงียบ ๆ ตามที่เราจะจัดหามาเองถูกไหมครับ Surprised แน่มากเลย ท่านอาจารย์ Razz
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 10:33  

ทริคของคุณ Looker นี่คือตั้งให้มีเสียงเรียกเข้าปกติ แต่เลือกเสียงดนตรีให้เป็นเสียงเงียบ ๆ ตามที่เราจะจัดหามาเองถูกไหมครับ Surprised แน่มากเลย ท่านอาจารย์ Razz

ถูกต้อง laughing6

ว่าแล้วก็กระดกแก้วไวน์ด้วยมือซ้ายเห็นแหวนเพชรส่องแสงวูบวาบแล้วยกมือขวาขึ้นป้องปากหัวเราะเบาๆ พองามประสาไฮโซผู้ดีมีสกุล (เขินที่ต้องรับตำแหน่งอาจารย์เลยรู้สึกเหมือนตัวเองแก่) laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 22 Mar 2010 10:37; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 10:36  

ถามเพื่อน ๆ ที่ใช้มือถือรุ่นนี้ ปกติตั้งค่าภาษาเป็น ไทย หรือ อังกฤษ กันครับ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 10:44  

ถามเพื่อน ๆ ที่ใช้มือถือรุ่นนี้ ปกติตั้งค่าภาษาเป็น ไทย หรือ อังกฤษ กันครับ

ผมแนะนำว่า..ให้ตั้งค่าภาษาตามที่เราถนัด แต่ถ้าใครเข้ามาถามปัญหาที่เกี่ยวข้องกะการตั้งค่าต่างๆ ผมจะแนะนำเป็นภาษาอังกฤษ หากใช้ภาษาไทยอยู่ให้เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนแล้วตั้งค่าตามที่ผมแนะนำจะได้ไม่งง laughing6
nutty_nutty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:28  

รุ่นนี้มีซิลิโคนขายป่ะคะ
กรอบที่เค้าแถมมามันหักค่ะ แกะยากมากหักเลย บอดี้เป็นรอยด้วยอ่าอืออือ

มันบันทึกสิ่งที่ต้องทำในปฏิทินไม่ได้อ่ะคะมันมองไม่เห็น ต้องทำอย่างไรคะ

fw ตัวล่าสุดค่ะ

สัญญาณทีวีชัดไม่ชัดขึ้นอยู่กับอะไรคะ มันก็ไม่ชัดแจ๋วซะทีเดียวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nutty_nutty เมื่อวันที่ 22 Mar 2010 12:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:30  

ผมแนะนำว่า..ให้ตั้งค่าภาษาตามที่เราถนัด แต่ถ้าใครเข้ามาถามปัญหาที่เกี่ยวข้องกะการตั้งค่าต่างๆ ผมจะแนะนำเป็นภาษาอังกฤษ หากใช้ภาษาไทยอยู่ให้เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนแล้วตั้งค่าตามที่ผมแนะนำจะได้ไม่งง laughing6

ขอบคุณครับ อินเตอร์ ๆ สากลดีครับ
sonzar
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:35  

nutty_nutty ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีซิลิโคนขายป่ะคะ
กรอบที่เค้าแถมมามันหักค่ะ แกะยากมากหักเลย บอดี้เป็นรอยด้วยอ่าอืออือ

มันบันทึกสิ่งที่ต้องทำในปฏิทินไม่ได้อ่ะคะมันมองไม่เห็น ต้องทำอย่างไรคะ

ไม่แน่ใจว่ามีขายหรือป่าวนะ เพราะผมเดินหาแล้วไม่เห็นเหมือนกันรอท่านอื่นมาแนะนำนะครับ เรื่องกรอบที่ติดมากับเครื่องคอนเฟริมว่าแกะยาก มาก ๆๆๆ ของผมแกะออก แล้วบอดี้เป็นรอยนิดนึงเหมือนกันก็เลย ไม่กล้าใส่ละ ถอดทิ้งไว้เลย Sad
nutty_nutty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:43  

สัญญาณทีวีชัดไม่ชัดขึ้นอยู่กับอะไรคะ มันก็ไม่ชัดแจ๋วซะทีเดียวค่ะ
nutty_nutty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 12:48  

กล้องถ่ายรูปเวลาตั้งความละเอียดมากที่สุดมันจะซูมไม่ได้ใช่ปะค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ

แล้ววิทยุถ้าเสียบหูฟังมันไม่ต้องยืดเสาออกใช่ป่ะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13 ... 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: