Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
i-mobile 6010 Android - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 219 / เข้าชม: 1063204
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
62%
 62%  [ 10 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 4 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
6%
 6%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
6%
 6%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 16

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 6010 Android - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 12:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมใช้ IE-6010 แต่มีปัญหาเกิดขึ้นคือหน้าจอทัสกรีนไม่ได้ เลยเอาให้ศูนย์ส่งไปสำนักงานใหญ๋ซ่อม ส่งไปตั้งแต่ 14พ.ค.53จนบัดนาว(12พ.ค.53)ก็ยังไม่ได้รับ โทรไปถามเมื่อวันที่7พ.ค.53 เขาก็บอกว่าถ้าส่งซ่อมศูนย์ใหญ๋ก็ไม่เกิน15วันทำการถึงจะได้รับ แต่ตอนนี้ไม่มีอะหลั่ยต้องรอก่อน พอซักมากๆก็บอกว่าจะเร่งให้ซ่อมให้เสร็จเร็วๆ ก็เพิ่งบอกเราเองว่าไม่มีอะหลั่ยแล้วแมร่งจะซ่อมได้อย่างไร สุดท้ายบอกว่าจะทำเรื่องด่วนและให้ผจก.โทรมาคุยอธิบายให้ฟัง แต่ก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเงียบหายไปกับสายลมหรือป่าวก็ไม่รู้(แค่รับปากส่งๆมั้ง) สรุปคือผมก็ไม่รุ้ว่าเมื่อไหร่ว่าจะได้รับ จะให้ผมรอไปถึงเมื่อไหร่ คนเราก็มีงานต้องทำต้องติดต่อเหมือนกันนะ
---ผมเลยเกิดความสงสัยว่าถ้าคุณไม่พร้อม แล้วคุณจะเอาออกมาขายทำไม ถ้ายังงี้ผมคิดว่ารุ่นใหม่ของไอโมบายทุกตัวก็คงเป็นแบบเดียวกัน บริการหลังการขายก็ห่วยแตก บอกตามตรงเสียความรู้สึกมากๆครับ มีคนเตือนแล้วดันไม่เชื่อ เจอกับตัวแล้วรู้เลยว่าเป็นไง ขอเตือนทุกคนที่คิดจะซื้อไอโมบาย ให้คิดให้ดีก่อนตัดสินใจที่จะซื้อ ก่อนจะเจอปํญหาหลังการขายแบบผม
ลาก่อนไอโมบายสุดห่วย.........
dojojin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi City
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile 6010 Android - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 19:48  

แจ้งข่าวสำหรับ i-mobile ทั้ง 3 รุ่นครับ [IE6010/8500/858]

i-mobile IE 6010
- ตอนนี้มี Official ROM ที่มี Google Main Service [GMS] พร้อม Market เป็นภาษาไทยเรียบร้อยแล้วครับ รอทาง i-mobile เค้าตรวจสอบปัญหาก่อนนะครับ คาดว่าจะออกสุ่ตลาดเร็วๆ นี้ครับ

i-mobile 3G 8500
- ROM 2.1 ที่ออกช้ากว่า Wellcom A88 ก็เพราะเค้าต้องพัฒนาใหม่ทั้งหมดครับ เนื่องจาก A88 มีจำหน่ายมาแล้วในต่างประเทศ ในชื่อ Apanda A60 และ Foxconn (จำรุ่นไม่ได้) ซึ่งมี OS 2.1 อยู่แล้ว การพัฒนาก็เลยไม่ยุ่งยากมากครับ แต่บอกตามตรงว่าใกล้คลอดแล้วแหละครับ ทางฝ่าย Product เค้าก็เร่งทางโน้นให้อยู่นะครับ

- ปัญหา Sync Contact ไม่ได้ , ปัญหาเครื่องโทรเข้าไม่ได้-โทรออกไม่ได้ , ปัญหาเครื่องขึ้น Android Process Force close , ปัญหาเครื่องรีสตาร์ทเอง ทั้งหมดทั้งปวงนี้หมดไปแล้วนะครับ ใน ROM Build Number comos-eng 1.6 DRD35 eng.rulhu.20100510.165747.r1205 ครับ

ใครที่ใช้ Build นี้อยุ่แล้ว แต่ยังมีปัญหาเครื่องชอบรีสตาร์ทเองบ่อยๆ ให้ทำวิธีนี้ครับ
1. ปิดเครื่องก่อนครับ
2. กดปุ่ม Menu ค้างไว้พร้อมเปิดเครื่องมันจะขึ้น Boot Loader มาครับ ให้กด Factory Reset ครับ เครื่องจะทำการ Format ตัวเอง (ไม่เกี่ยวกับใน SD Card) ครับ
3. เครื่องรีสตาร์ทใหม่ พอเข้าหน้า Home เสร็จ ให้กดปิดเครื่องอีกครั้ง พร้อมรีเซ็ตแบบ ข้อ 1-2 อีกครั้งครับ

** ผมทำวิธีนี้ หายสนิทเลยครับ **

i-mobile 858
- ตอนนี้มีเริ่มวางขายจริงๆ จังๆ แล้วครับ เนื่องจากตอนวางขายครั้งแรก มีปัญหาในเรื่องของเครื่องดับ ทางบริษัทจึงเรียกคืนเพื่อไปอัพ ROM ตัวใหม่ ครับ และปัญหานี้หมดไปอย่างแน่นอนครับ

- ปัญหาเรื่องใช้หูฟัง Stereo ไม่ได้ ทางนั้นกำลังตรวจสอบครับ เพราะเค้าและผมคิดว่ามันน่าจะได้เพราะ 8500 ของผมยังได้เลยครับ

- ROM 2.1 เช่นกันกับ 8500 นะครับ รอพัฒนาอยุ่ครับ

มีอะไรเพิ่มเติมผมจะมาแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ

ปล. 6010 ผมใช้ๆ ดูก็ปรกตินะครับ
เดือดร้อนมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 08:36  

ช่วยตอบทีครับ คือเครื่องผมขอบจอแนวตั้งตายยกแทบเลยกะจะส่งซ้อม
แต่ไปค้นกล่องดูปรากฏว่าใบเสร็จกับบัตรประกันหายไปไหนไม่รู้ แต่เครื่องลงทะเบียนรับประกันกับศูนย์ไปแล้วตอนที่ซื้อกับศูนย์ เป็นแบบนี้แล้วมันยังส่งเคลมได้อยู่ไหมครับ..
แล้วถ้าไม่ได้(ก็คือตีไปว่าหมดประกัน) แล้วต้องเปลี่ยนจอใหม่นี่ซักประมาณเท่าไหร่ครับ
คุ้มไหมที่จะซ้อม
แล้วก็เพื่อนฝากถามว่าถ้าลงแพทเพิ่มมาเก็ทเองประกันจะขาดไหม
ขอบคุณที่คนตอบให้ล่วงหน้านะครับ

ป.ล. ใช้ไปตอนแรกมีแอบน้อยใจที่มันไม่มีมาเก็ทแต่พอรู้ว่าไอโมบายทำรอมใหม่ให้และไม่ทอดทิ้งคนใช้ค่อยใจชื้นขึ้นมาบ้าง
PQza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 10:34  

เดือดร้อนมาก ผู้เขียน:
ช่วยตอบทีครับ คือเครื่องผมขอบจอแนวตั้งตายยกแทบเลยกะจะส่งซ้อม
แต่ไปค้นกล่องดูปรากฏว่าใบเสร็จกับบัตรประกันหายไปไหนไม่รู้ แต่เครื่องลงทะเบียนรับประกันกับศูนย์ไปแล้วตอนที่ซื้อกับศูนย์ เป็นแบบนี้แล้วมันยังส่งเคลมได้อยู่ไหมครับ..
แล้วถ้าไม่ได้(ก็คือตีไปว่าหมดประกัน) แล้วต้องเปลี่ยนจอใหม่นี่ซักประมาณเท่าไหร่ครับ
คุ้มไหมที่จะซ้อม
แล้วก็เพื่อนฝากถามว่าถ้าลงแพทเพิ่มมาเก็ทเองประกันจะขาดไหม
ขอบคุณที่คนตอบให้ล่วงหน้านะครับ

ป.ล. ใช้ไปตอนแรกมีแอบน้อยใจที่มันไม่มีมาเก็ทแต่พอรู้ว่าไอโมบายทำรอมใหม่ให้และไม่ทอดทิ้งคนใช้ค่อยใจชื้นขึ้นมาบ้าง

ใจเย็นๆ นะครับ ผมว่าลองโทรไปสอบถามดูก่อนว่ากรณีแบบนี้ ผลจะออกเป็นแบบไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 05:53  

atithvara ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้ว SD กาด์ แม่งฟ้องว่า ไม่มี SD พ่อมึงตาย ซ่อมยังไงว่ะ
เหมือนเดิม เหมือนไม่ค่อยส่งซ่อม ควายเเท้ๆ
ผมเลยตัดสินใจ กระทืบ เครื่อง หน้าศูนย์ ไอโมบายครับ พนักงานหน้าซีดหมด เหอๆ
ก็ซ่อมไม่ดีแล้วให้เราใช้มันจะใช้ยังไงครับ มึงบ้าเปล่า
ตางค์เเค่ 6 พันกว่า กระจอก.....ชาตินี้อย่าหวังจะได้เจอเลย ไอโมบาย ควายเอ่ย

เจ๋งอ่ะ นายแน่มาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 18:07  

atithvara ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้ว SD กาด์ แม่งฟ้องว่า ไม่มี SD พ่อมึงตาย ซ่อมยังไงว่ะ
เหมือนเดิม เหมือนไม่ค่อยส่งซ่อม ควายเเท้ๆ
ผมเลยตัดสินใจ กระทืบ เครื่อง หน้าศูนย์ ไอโมบายครับ พนักงานหน้าซีดหมด เหอๆ
ก็ซ่อมไม่ดีแล้วให้เราใช้มันจะใช้ยังไงครับ มึงบ้าเปล่า
ตางค์เเค่ 6 พันกว่า กระจอก.....ชาตินี้อย่าหวังจะได้เจอเลย ไอโมบาย ควายเอ่ย

ชีวิตนี้นี้เมิงมีไรดีบ้างหว่า บิดามารดาญาติพี่น้องเค้ารู้สึกยังก๊ะเอง เพื่อนๆรอบข้าง สังคม แฟน
เค้ารู้สึกไงก๊ะเมิง ใช้แต่อารม ไอ้ส้งติงควายยย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 21:36  

ใจเย็นๆครับ
ตอนนี้ผมใช้ก็ปกติดี ตก 1 ครั้ง
คุณมีเวรกรรมมากปล่าวครับ มันเลยพัง Laughing
nathagorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 16:01  

ขายครับ อยู่เชียงใหม่ 3800โทรหาได้ครับ 086-6585436 สภาพ95%อุปกรณ์ ครบ ประกันศูนย์ อีก 9 เดือน ครับ ด่วนๆๆๆ
gun_zeed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 16:33  

ขาย ครับ สภาพ 99% ใช้ยังไม่ถึงหนึ่งเดือน

ใช้ไม่เป็นเอามากๆ เลยครับ ลำคาญตัวเอง

ใครที่สนใจอยู่ ติดต่อได้ที่ 0803210501 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 02:04  

[quote="nathagorn"]ขายครับ อยู่เชียงใหม่ 3800โทรหาได้ครับ 086-6585436 begin_of_the_skype_highlighting??????????????086-6585436??????end_of_the_skype_highlighting สภาพ95%อุปกรณ์ ครบ ประกันศูนย์ อีก 9 เดือน ครับ ด่วนๆๆๆ[/quote]

**ขายแล้วครับ***
thunwisit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 14:02  

ผมก็ใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหานะครับ แต่ตอนนี้อยากขายเพระอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ ขาย 3,500.00 สนใจติดต่อ ธัญ 081-4411933 เครื่องยังอยู่ในประกันครับ หมด 3/54
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 04:31  

มือ1 3990 เอง น่าจะตั้งลดกว่านี้อีกนิดส์นึง
เครื่องก็น่าใช้มากๆ ตามราคาเท่านี้ ค่ายอื่นสู้เครื่องนี้ไม่ได้เลย
โอฬาร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 18:14  

ทำไมถึงได้ขายกันละครับ
ทนอะไรไม่ได้กันเหรอ
guangnoyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 23:24  

ไปสอยมาแล้วคับเมื่อวันนี้ เครื่องเร็วกว่า 5530 ที่่่ผมใช้อยู่อีกคับ

ต้องเล่นไปดูเรื่อยๆ ว่ามันจะมีปัญหาอะไรบ้าง แล้วจะมาโพศน์บอกคับ
wirotekam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 18:06  

guangnoyy ผู้เขียน:
ไปสอยมาแล้วคับเมื่อวันนี้ เครื่องเร็วกว่า 5530 ที่่่ผมใช้อยู่อีกคับ

ต้องเล่นไปดูเรื่อยๆ ว่ามันจะมีปัญหาอะไรบ้าง แล้วจะมาโพศน์บอกคับ

ว่าจะถอยอยู่ครับ 3990 ไม่รู้ทำไมราคาร่วงจังกลัวๆกล้าๆอยู่ครับลองใช้แล้วเป็นใงมั่งครับ Surprised
guangnoyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 23:55  

[quote="wirotekam"][quote="guangnoyy"]ไปสอยมาแล้วคับเมื่อวันนี้ เครื่องเร็วกว่า 5530 ที่่่ผมใช้อยู่อีกคับ

ต้องเล่นไปดูเรื่อยๆ ว่ามันจะมีปัญหาอะไรบ้าง แล้วจะมาโพศน์บอกคับ[/quote]

ว่าจะถอยอยู่ครับ 3990 ไม่รู้ทำไมราคาร่วงจังกลัวๆกล้าๆอยู่ครับลองใช้แล้วเป็นใงมั่งครับ :o[/quote]3990 มันเป็นราคาพิเศษ พี่พนักงานเค้าบอกว่าวันสุดท้าย ไม่รู้จริงป่าว ผมเลยซื้อมา เครื่องก็ไม่ได้ช้าคับ แต่ก็ไม่ได้เร็ว ตอนซื้อมายัง ไม่มี market นะคับ ผมลงรอมตัวล่าสุด โหลดจาก Driodsans คับ ตอนนี้นั่งโหลดกระจายเลยคับ เล่นทั้งวันเลยคับ เครื่องยังไม่แฮงค์ที รีบๆเล่นก่อนคับ ให้ครบ 10 วัน เผื่อมีปัญหา ได้เปลี่ยนเครื่อง อิอิ

โดยรวมเนี่ยผมพอใจมากๆเลยคับ ตอนแรกกะจะสอย 8500 ไม่คิดผิดเลยคับที่เลือกตัวนี้ เพราะ สามจีก็ไม่ได้ใช้ จีพีเอสก็ไม่ได้ใช้ กล้องก็ไม่ได้เน้น ซื้อมาจะโหลดแอ็ปอย่างเดียวเลย อิอิ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 15:43  

รูปร่างคล้ายๆ nokia x6 เลยนะผมว่า
guangnoyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 20:44  

มีใคร Root+App2sd แล้วบ้างคับ ขอคำแนะนำหน่อยซิคับ
มีปัญหาอีกแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 11:44  

หน้าจอแถบล่างไม่ทัสกรีน ส่งซ่อมมาสองครั้งแล้ว นี่ส่งซ่อมครั้งที่สามแล้ว ทำไมเครื่องมันห่วยขนาดนี้หว่า ซ่อมเสร็จคราวนี้ว่าจะขายทิ้งแล้ว ซื้อยีห้ออื่นดีกว่า ไม่น่าพลาดมาซื้อยี่ห้อนี่เลย
kid^_^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 12:33  

ใครพอทราบว่าตอนนี้ราคาที่ 0 อยู่เท่าไหร่ครับ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: