Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X6 16GB - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3708 / เข้าชม: 10534525
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X6 16GB - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

เล่น msn ไม่ได้ค่ะ ลองลงทั้งสองตัวแล้ว แต่พอกรอกเมลกับพาสเวิดไป มันบอกว่ากำลังโหลดเปนชม.ๆๆก้ไม่ได้เลย แก้ยังไงคะ

ปล.ระบบจดจำลายมือ (Handwriting recognition) คืออะไร ใช้ยังไงคะ
jojoemyoxcy
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X6 16GB - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:55  

ผมเพิ่งถอยn97mini แต่ติดตรงที่ว่า แป้นพิมพ์ตัวอักษร ป ห และ ไ มันกดไม่ได้ครับ ตัว ไ เวลากด กลายเป็นว่าถ่ายรูปซะงั้น ต้องแก้ไขยังไงครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 00:01  

bobobobobo ผู้เขียน:
เล่น msn ไม่ได้ค่ะ ลองลงทั้งสองตัวแล้ว แต่พอกรอกเมลกับพาสเวิดไป มันบอกว่ากำลังโหลดเปนชม.ๆๆก้ไม่ได้เลย แก้ยังไงคะ

ปล.ระบบจดจำลายมือ (Handwriting recognition) คืออะไร ใช้ยังไงคะ

เปลี่ยนภาษาเครื่องเป็นภาษาอังกฤษตามวิธีที่ผมเขียนไว้รึยังครับ ถ้ายังไม่ได้ทำ กลับไปอ่านที่ๆคุณโหลดมาอีกรอบนะครับ ฝากด้วยนะครับ ก่อนโหลดอ่านนิดส์นึงครับ

ระบบจดจำลายมือ คือการที่เราสามารถพิมพ์ข้อความในมือถือด้วยการเขียนลงไปที่จอ อ่านะครับ

ส่วนระบบจดจำลายมือในX6 ไม่มีครับ จะมีในรุ่นอื่นที่เป็นจอ Resistive เช่น 5800 อ่านะครับ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 00:12  

ไหนสยามโฟนบอกไว้ในหน้าแรก X6 ว่า

ระบบจดจำลายมือ (Handwriting recognition)

งงอ่ะ หมายความว่าไง
DragO
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 05:36  

sar4 ผู้เขียน:
ไหนสยามโฟนบอกไว้ในหน้าแรก X6 ว่า

ระบบจดจำลายมือ (Handwriting recognition)

http://www.nokia.co.th/find-products/phones/nokia-x6/specifications

"พร้อมการเขียนอักษรจีนแบบใช้ลายมือเต็มหน้าจอ"
สงสัยจะใช้ได้เฉพาะ ภาษาจีน
art_kub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 08:20  

อยากได้ โปรแกรม ซ่อยไฟล์รูป หรือ โฟร์เดอร์ น่ะครับ จัดหน่อย

ขอบคุณครับๆ Laughing Laughing Laughing Laughing
asakito
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แพร่
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:53  

คุณพงษ์คืออยากได้โปรแกรมเล่นเพลงะคับ

อย่างpower mp3อะไรทำนองนี้อะคับ

ปล.ดีแล้วที่ตัดสินจัยซื้อเหอๆๆ
คุ้มดีคับ

อยากรู้ว่าhack X6ได้หรือยังคับเนี่ย
iamgae
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:12  

อจ.พงษ์ครับ ผมขอไฟล์อัพเดทเฟิร์มแวร์ด้วยครับ
X6 สีดำครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 12:16  

asakito ผู้เขียน:
คุณพงษ์คืออยากได้โปรแกรมเล่นเพลงะคับ

อย่างpower mp3อะไรทำนองนี้อะคับ

ปล.ดีแล้วที่ตัดสินจัยซื้อเหอๆๆ
คุ้มดีคับ

อยากรู้ว่าhack X6ได้หรือยังคับเนี่ย

X6 ยัง Hack ไม่ได้เลยนะครับ

แต่ในบอร์ดนี้สอนวิธี Sign เอาอ่านะครับ ซึ่งปลอดภัยกว่า หุๆ

ถ้าอยากจะแฮ็ค สงสัยคงต้องโมเฟริมแวร์เอาเอง แล้วแฟลชใส่เครื่องเข้าไปใหม่เหมือนๆกับ 5800

แต่ว่ายังไม่มีใครทำให้เราสักคน ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการโมเฟริมแวร์เท่าไหร่ด้วยอ่านะครับ

แต่ผมว่าใช้ sign เอาก็ดีอยู่แล้วแหละครับ ไม่ต้องยุ่งยากเหมือนการ Hack แน่ๆครับ

ส่วนโปรแกรมเล่นเพลง ผมเคยใช้แต่โปรแกรมFolder Play ที่แจกข้างบนอ่านะครับ

ส่วนโปรแกรมเล่นเพลงอื่นๆใช้ไม่ได้เลยครับ เพราะต้อง Hack เครื่องอย่างเดียวถึงจะลงได้ ==''

art_kub ผู้เขียน:
อยากได้ โปรแกรม ซ่อยไฟล์รูป หรือ โฟร์เดอร์ น่ะครับ จัดหน่อย

ขอบคุณครับๆ Laughing Laughing Laughing Laughing

ลองหาเอาในนี้นะครับ
http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html

ผมยังไม่ได้ลองซักอันเลยอ่านะครับ

เดี๋ยวว่างๆจะหาเวลาลองให้นะครับ

แต่ตอนนี้ผมกำลังจะสอบครับ ยังไม่ว่างนะครับ

iamgae ผู้เขียน:
อจ.พงษ์ครับ ผมขอไฟล์อัพเดทเฟิร์มแวร์ด้วยครับ
X6 สีดำครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile

ส่งไปให้แล้วนะครับ

Very Happy Razz Twisted Evil Cool Cool Wink Wink
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 14:54  

อยากทราบค่ะว่า ตอนนี้ x6 ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วค่ะ

แล้วการใช้งานโอเคดีมั้ย มีปัญหาอะไรบ้างรึเปล่า

ลังเลอยู่ หรือว่าจะรอ N8 ดีกว่าค่ะ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 14:57  

DragO ผู้เขียน:

http://www.nokia.co.th/find-products/phones/nokia-x6/specifications

"พร้อมการเขียนอักษรจีนแบบใช้ลายมือเต็มหน้าจอ"
สงสัยจะใช้ได้เฉพาะ ภาษาจีน

อ๋อ คับๆ ขอบคุณคับ
sami
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 15:27  

ฮาโหลทุกท่าน

X6 มันปิดเสียงกล้องไม่ได้หรอฮะ แอบถ่ายเพื่อนไม่ได้เลยอะ มันรู้ตัวหมด 55
แล้วปิดเสียงตอนเปิดเครื่องตรงไหนอะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 16:18  

orange ผู้เขียน:
อยากทราบค่ะว่า ตอนนี้ x6 ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วค่ะ

แล้วการใช้งานโอเคดีมั้ย มีปัญหาอะไรบ้างรึเปล่า

ลังเลอยู่ หรือว่าจะรอ N8 ดีกว่าค่ะ

เครื่องศุนย์ Nokia ไม่ว่าจะนานเท่าไร ราคาก็ยังเท่าเดิมครับ 14900 ไม่มีเปลี่ยนแปลง

ถ้าจะซื้อร้านส่งที่ MBK ก็ราคาประมาณ 12900-14000 นะครับ

แต่ซื้อร้านส่งจะไม่มีประกันเปลี่ยนเครื่อง 7 วันนะครับ

ส่วนการใช้งานก็ต้องเก่งคอมพอสมควร เพราะมันชอบแฮงค์บ่อยๆ ต้องมาศึกษาวิธีต่างๆเยอะพอสมควรครับ ถ้าชอบฟังเพลง แล้วอยากได้ลำโพงเสียงดีๆ เลือก X6 นะครับ

ส่วน N8 จะเน้นกราฟฟิคสวยงามเครื่องเร็ว แต่ต้องทำใจเรื่องเสียงไว้นิดนะครับ แต่ผมว่าถ้าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ รอN8 ไปเลยดีกว่าครับ

sami ผู้เขียน:
ฮาโหลทุกท่าน

X6 มันปิดเสียงกล้องไม่ได้หรอฮะ แอบถ่ายเพื่อนไม่ได้เลยอะ มันรู้ตัวหมด 55
แล้วปิดเสียงตอนเปิดเครื่องตรงไหนอะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ

เลื่อนขึ้นไปข้างบนสุดครับ ผมแจกโปรแกรมปิดเสียงกล้องไว้ตั้งนานแล้วนะครับ ==''

dearshunter.x ผู้เขียน:
ผมลงโปรแกรมทำเมนูเลื่อนแบบไอโฟน กับ Slide Unlock (ที่คุณพงษฺแจกให้)มีวิธีไหนให้ใช้ร่วมกันได้บ้างครับ เพราะตอนนี้เปิดโปรนึงต้องปิดอีกโปรนึงครับ ขอบคุณครับ
แล้วเมื่อไร n8 ถึงจะเข้าละครับ (n8 เป็น symbian 3 ใช่ไหมครับ) ยังไม่มีโปรรองรับเลยใช่ไหมครับ

ใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ มันตีกัน =='' เล่นซะเครื่องผมต้อง HR ลงโปรแกรมกันใหม่เลยทีเดียว

N8 เข้าปลายๆปีนะครับ อีก 4-5 เดือน ถ้าจะขายX6ไปเล่นN8 ต้องทำใจกับเสียงลำโพงของN8ไว้เลยนะครับ ถึงทุกอย่างจะดีหมด แต่ลำโพงสู้รุ่น Xpress Music ไม่ได้แน่ๆครับ

ส่วนโปรแกรมSymbian^3ยังสามารถใช้ร่วมกับ X6 ได้เหมือนเดิมครับ ผมว่ารอX9ปีหน้าดีกว่า คิดว่าอาจจะได้เครื่องซิมเปี้ยน 4 มาใช้ด้วยอ่านะครับ จะเปลี่ยนโทรศัพท์ ผมว่าเปลี่ยนปีละครั้งก็พอครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 03 May 2010 16:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
dearshunter.x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 16:37  

ผมลงโปรแกรมทำเมนูเลื่อนแบบไอโฟน กับ Slide Unlock (ที่คุณพงษฺแจกให้)มีวิธีไหนให้ใช้ร่วมกันได้บ้างครับ เพราะตอนนี้เปิดโปรนึงต้องปิดอีกโปรนึงครับ ขอบคุณครับ
แล้วเมื่อไร n8 ถึงจะเข้าละครับ (n8 เป็น symbian 3 ใช่ไหมครับ) ยังไม่มีโปรรองรับเลยใช่ไหมครับ
DragO
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 17:09  

ก็อยากรอ X9 ที่อาจจะใช้ Symbian^4 อยู่เหมือนกัน อ่านะ เพราะชอบฟังเพลง
แต่กลัวว่า กว่าจะมีโปรแกรมที่ใช้กับ Symbian^4 ได้ มันจะนานหน่ะจิ
ผมเลยรอดู ตัวจริง N8 ก่อน ว่าเสียงลำโพงจะเป็นยังไง
dearshunter.x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 17:29  

N8 เข้าปลายๆปีนะครับ อีก 4-5 เดือน ถ้าจะขายX6ไปเล่นN8 ต้องทำใจกับเสียงลำโพงของN8ไว้เลยนะครับ ถึงทุกอย่างจะดีหมด แต่ลำโพงสู้รุ่น Xpress Music ไม่ได้แน่ๆครับ

ส่วนโปรแกรมSymbian^3ยังสามารถใช้ร่วมกับ X6 ได้เหมือนเดิมครับ ผมว่ารอX9ปีหน้าดีกว่า คิดว่าอาจจะได้เครื่องซิมเปี้ยน 4 มาใช้ด้วยอ่านะครับ จะเปลี่ยนโทรศัพท์ ผมว่าเปลี่ยนปีละครั้งก็พอครับ ^^[/quote]

ขอบคุณมากครับตอบรวดเร็วทันใจดีมากเลยครับ โชคดีแล้วที่ใช้รุ่นเดียวกับคุณพงษ์นะครับ
(คือผมว่าอยากจะเอาโปรบางตัวมาแจกแต่กลังเรื่องลิขสิทธิ์ เพราะผมรวมว่าไว้จากหลายๆที่คับ มีโปรสำหรับคนชอบมีกิ๊กไว้ใช้ด้วยครับ)
patchajaras
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 17:52  

ขอถามหน่อยนะคะ คือว่าเผลอไปกดรับ
โปรแกรมของ ovi อะค่ะในแอปที่ติดตั้งแล้ว
คือลบไปสองอันจำไม่ได้ว่าอันไหน แล้วคราวนี้
มันก็จะกดเข้าไอคอนที่เปนร้านค้าของoviไม่ได้เลย
ต้องทำยังไงบ้างถึงจะเข้าแบบเดิมได้ ? ขอบคุณค่ะ
minkAU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:06  

aukkarapong ผู้เขียน:
วิธี Sign โปรแกรมผ่านมือถือ ด้วยโปรแกรม FreeSigner

สงสัยมานานแล้วว่า FreeSigner.sisx ที่แจกใน OPDA มันน่าจะใช้ sign โปรแกรมที่จะลงโดยใช้โทรศัพท์ของเราได้เลย...

โหลดมาเก็บไว้ตั้งแต่เห็น แต่ยังไม่ได้ลองเองสักที

ตอนนี้กระจ่างเลย ^^...ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:13  

[quote="aukkarapong"]
orange ผู้เขียน:

เครื่องศุนย์ Nokia ไม่ว่าจะนานเท่าไร ราคาก็ยังเท่าเดิมครับ 14900 ไม่มีเปลี่ยนแปลง

ถ้าจะซื้อร้านส่งที่ MBK ก็ราคาประมาณ 12900-14000 นะครับ

แต่ซื้อร้านส่งจะไม่มีประกันเปลี่ยนเครื่อง 7 วันนะครับ

ส่วนการใช้งานก็ต้องเก่งคอมพอสมควร เพราะมันชอบแฮงค์บ่อยๆ ต้องมาศึกษาวิธีต่างๆเยอะพอสมควรครับ ถ้าชอบฟังเพลง แล้วอยากได้ลำโพงเสียงดีๆ เลือก X6 นะครับ

ส่วน N8 จะเน้นกราฟฟิคสวยงามเครื่องเร็ว แต่ต้องทำใจเรื่องเสียงไว้นิดนะครับ แต่ผมว่าถ้าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ รอN8 ไปเลยดีกว่าครับ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำตอบค่ะ เพราะตั้งใจว่าจะเปลี่ยนนานแล้ว แต่ก็รีๆ รอๆ
มันชอบแฮงค์บ่อยๆ เนี่ยจะมีวิธีการแก้ไขมั้ยคะ หรือต้องทนอย่างเดียว เหอๆ

จริงๆ ชอบทั้ง 2 รุ่นนะคะ ทั้ง x6 ทั้ง n8 แต่การใช้งานทั่วไปก้ ฟังเพลง ถ่ายรูปซะมากกว่าค่ะ
GuMiC
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:47  

กลับมาแล้วเน้อ
คอมพิวเตอร์ใช้ยังไงเนี่ยลืม-..-
หายไป10วันn8มาแล้ว
แต่ไม่สนอิอิ เล่นแต่รุ่นเน้นฟังเพลง
รอปีหน้าเหมือนพี่พงษ์แหละ รู้สึกดีไซน์n8มันดูไม่เฉียบอะ
นั่งเปลี่ยนcodeก่อนนั่งอ่าน มานานมากอ่านไม่หมดเยอะเหลือเน
พี่พงษ์ถ้าโพสโปรแกรมไรใหม่บอกทีนะครับ
จะได้ย้อนขึ้นไปดู พิมแค่ว่าโพสโปรแกรมใหม่ก็พอแล้วอิอปวดตามาก
ไปญี่ปุ่นไม่มีคอมให้ใช้ อยู่ญี่ปุ่นขอโทรศัพท์ใช้ฟรีจ่ายแต่รายเดือนเหอะๆ ก็ดี
สวัสดีภาค2 อิอิ คิดถึงจังเลยยยยยย
เออมะวานโนเกียส่งข้อความมาบอกว่าอัพfwได้แล้วอะ
(เราอัพแล้วส่งมาเพื่อ)
OOSD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:08  

ไม่ทราบว่า X6 สามารถ ใ้ช้แทนตัวรับสัญญาณไวเลส แล้วทำให้PCเล่นเนตได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
พอดีไม่ทันยุคดิจิตอล
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 22:07  

OOSD ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า X6 สามารถ ใ้ช้แทนตัวรับสัญญาณไวเลส แล้วทำให้PCเล่นเนตได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
พอดีไม่ทันยุคดิจิตอล

เหมือนผมจะตอบไปแล้วรอบนึงนะครับ อยู่ข้างบนครับ ==''

OOSD ผู้เขียน:
พี่พงษ์ครับ ไม่ทราบ X6 สามารถ ใ้ช้แทนตัวรับสัญญาณไวเลส แล้วทำให้PCเล่นเนตได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

ยังไม่เห็นโปรแกรมอย่างที่บอกมาเลยอ่านะครับ คงต้องลงทุนซื้อการ์ด Wireless มาติดแล้วแหละนะครับ

ไม่งั้นก็ใช้วิธีเสียบสายUSBกับคอมแล้วต่อเน็ทผ่านโทรศัพท์ โดยการใช้ Edge ด้วยโปรแกรม Nokia PC SUITไปก่อนนะครับ
http://www.manacomputers.com/easy-connect-internet-by-mobile-phone-use-gprs-edge/

patchajaras ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคะ คือว่าเผลอไปกดรับ
โปรแกรมของ ovi อะค่ะในแอปที่ติดตั้งแล้ว
คือลบไปสองอันจำไม่ได้ว่าอันไหน แล้วคราวนี้
มันก็จะกดเข้าไอคอนที่เปนร้านค้าของoviไม่ได้เลย
ต้องทำยังไงบ้างถึงจะเข้าแบบเดิมได้ ? ขอบคุณค่ะ

ลองเข้าไป uninstall OVI Store ที่อยู่ในแอฟที่ติดตั้งแล้วออกไปก่อนนะครับ แล้วเข้าไปที่ไอคอนร้านค้าอีกทีนะครับ แล้วมันจะมีลิ้งให้โหลดมาลงเครื่องใหม่เองนะครับ

xstupid ผู้เขียน:
หลังจาก up fireware เป็น 20 แล้ว เวลาดูรูปภาพ ทำไมภาพมันไม่เต็มจอครับ ดูภาพแนวนอน มันตัด ด้านซ้าย ขวา ออก ของเืพื่อนๆ เต็มจอไหมครับ

และอีกอย่าง ผม restore เบอร์โทร และ ข้อความ กลับเข้าเครื่อง เวลามีข้อความเข้า มันไม่ขึ้นอยู่บน มันไปแทรกอยู่กลาง ผมปรับเป็น เรียงตามวันที่แล้ว ก็ไม่หายครับ

เรื่องโปรแกรมดูรูป ผมไม่ค่อยได้ใช้ เลยไม่ค่อยได้สังเกตุอ่านะครับ ส่วนใหญ่ผมใช้โปรแกรมที่แจกอยู่ข้างบนอ่านะครับ

ส่วนเรื่องข้อความ เป็นเพราะก่อนหน้านี้คุณตั้งค่าวันที่ผิด หรือว่าตอนนี้คุณตั้งวันที่ผิด ก็เลยเป็นแบบนั้นครับ ลองเช็ควันที่ข้อความที่อยู่ข้างบนสุด กับข้อความที่เข้ามาใหม่ล่าสุดดูนะครับ แล้วจะเห็นครับ ว่าตั้งค่าวันที่ผิดยังไง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 03 May 2010 23:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
xstupid
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 22:43  

หลังจาก up fireware เป็น 20 แล้ว เวลาดูรูปภาพ ทำไมภาพมันไม่เต็มจอครับ ดูภาพแนวนอน มันตัด ด้านซ้าย ขวา ออก ของเืพื่อนๆ เต็มจอไหมครับ

และอีกอย่าง ผม restore เบอร์โทร และ ข้อความ กลับเข้าเครื่อง เวลามีข้อความเข้า มันไม่ขึ้นอยู่บน มันไปแทรกอยู่กลาง ผมปรับเป็น เรียงตามวันที่แล้ว ก็ไม่หายครับ
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 23:53  

ไม่รู้ว่าจะบอกช้าไปหรือเปล่านะคะ ^^" แต่ก็เผื่อเปนประโยชน์กับเพื่อนๆที่ยังไม่ได้อัพ fw นะคะ

ตอนแรกอัพวิธีปกติอัพไม่ได้เลยค่ะ ก็เลยขอโปรแกรมอัพ fw จากพี่พงษ์มา กะว่าอัพพรุ่งนี้ แต่ว่าพอดีว่าเราลงเกมทีเดียวหลายๆเกม พอปิดเครื่องแล้วเปิดก็เลยค้างที่หน้าจอโนเกีย ถอดแบต 5 นาทีแล้วก็ยังไม่หาย ก็เลยทำการ hr และ format mem แล้วก็ลอง update solfware ดูเล่นๆ ปรากฏว่ามันมีเวอชัน 20.0 มาให้อัพด้วยล่ะค่ะ ^^ ก็เลยจัดการอัพไปเรียบร้อย

ของเราเครื่องสีชมพุขาว code 0598064

ก็ต้องขอขอบคุณพี่พงษ์มากนะคะ ที่ช่วยส่งวิธีอัพมาให้ศึกษาค่ะ

เพื่อนๆที่ยังอัพแบบปกติไม่ได้ ลอง hr ดูนะคะ เผื่อจะอัพได้แบบเราค่ะ ^^
DragO
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 00:49  

faris ผู้เขียน:

เพื่อนๆที่ยังอัพแบบปกติไม่ได้ ลอง hr ดูนะคะ เผื่อจะอัพได้แบบเราค่ะ ^^

ไม่ต้อง hr ก็อัพได้แล้วอ่ะนะ เพราะ NOKIA เพิ่งปล่อย FW รหัส 0598012 กับ 0598064
tomonn
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 00:53  

คือผม hr เครื่องใหม่เสร็จแล้ว
ทำการขอ cer และ key ได้แล้ว
และทำการ sign โปรแกรมไว้แล้ว
แต่ลง F ที่ Sign ไม่ได้ (ไม่ทราบว่า F ที่ sign มีหมดอายุไหมครับ) เพราะก่อนหน้านี้เคยลงได้

ผมลองเอา F ที่ยังไม่ได้ sign มา sign ใหม่ ก็ลงไม่ได้ครับ มีวิธีแก้ตรงไหนไหมครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 03:22  

ไม่ต้อง hr ก็อัพได้แล้วอ่ะนะ เพราะ NOKIA เพิ่งปล่อย FW รหัส 0598012 กับ 0598064

ใช่ครับ ตอนนี้คนที่ Product Code เป็นรหัส 0598012 กับ 0598064 สามารถอัพด้วยวิธีปรกติได้ทั้งหมดแล้วนะครับ เพราะ Nokia ปล่อยเฟริมแวร์ของProduct Codeที่บอก ออกมาแล้วครับ

แต่ว่าคนในบอร์ดนนี้ส่วนใหญ่ อัพด้วย Phoenix กันไปหมดแล้วครับ ตั้งแต่ 2-3 วันแรกที่เฟริมแวร์ตัวแรกออกมาแล้วครับ ^^

ต่อไป คนที่รหัส 058... เวลามีเฟริมแวร์ใหม่ออกมา ก็จะได้อัพก่อนชาวบ้านเค้าอยู่ดีอ่านะครับ ส่วนคนรหัส 059 ก็คงต้องรอกันสัก 2 อาทิตย์เหมือนตอนนี้แหละนะครับ ถ้าไม่อยากรอก็ลุยแฟลชด้วย Phoenix กันเหมือนเดิมครับ ^^

tomonn ผู้เขียน:
แต่ลง F ที่ Sign ไม่ได้ (ไม่ทราบว่า F ที่ sign มีหมดอายุไหมครับ) เพราะก่อนหน้านี้เคยลงได้

ผมลองเอา F ที่ยังไม่ได้ sign มา sign ใหม่ ก็ลงไม่ได้ครับ มีวิธีแก้ตรงไหนไหมครับ

คิดว่าแอฟที่ Sign ไปแล้วไม่น่าจะหมดอายุนะครับ เพราะCerที่ขอกันมา มันมีอายุตั้ง 2 ปีนะครับ คิดว่าที่ลงไม่ได้เพราะเครื่องคุณตั้งค่าวันที่ผิดนะครับ เช่นตั้งปีผิด จากปี 2010 เป็น 2009 แล้วคุณขอCerปี 2010 แต่วันที่ดันเป็นปี 2009 เครื่องมันก็จะไม่ลงให้อ่านะรับ (เพราะว่าคุณขอCerปี2010 แต่ดันย้อนอดีตไปลงโปรแกรมในปี 2009 แล้วเครื่องมันจะลงให้ได้ยังไงครับ ^^)

ปล. อ่านแล้วงง ว่า F ที่คุณพูดถึงมันคืออะไรครับ ==''

ส่วนวิธีต่างๆที่อยู่ในบอร์ดภาค 1 ทั้งหมดนะครับ เดี๋ยวจะเอามาลงให้ในหน้าที่แล้ว ในวันพรุ่งนี้นะครับ เพราะนัดกับเวปมาสเตอร์ไว้แล้วครับ
ladymarie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 04:01  

โปรแกรม msn

มันค้างอยุ่ตรง downloading contacts นานมากๆค่ะ

คือมันโหลดใกล้จะเต็มแล้ว แต่ก้ไม่เต็มซักที

อยากเล่นมาก ทำไงดี ?

Rolling Eyes
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 04:09  

ladymarie ผู้เขียน:
โปรแกรม msn

มันค้างอยุ่ตรง downloading contacts นานมากๆค่ะ

คือมันโหลดใกล้จะเต็มแล้ว แต่ก้ไม่เต็มซักที

อยากเล่นมาก ทำไงดี ?

Rolling Eyes

เฮ้อ อ่านตรงที่ผมให้โหลดรึยังครับ ว่าให้เปลี่ยนภาษาเครื่องเป็นอังกฤษก่อน จึงจะSign in ได้อ่านะครับ

เฮ้อ ไม่รุคนถามกันรอบที่เท่าไรละครับ กลับไปอ่านตรงที่คุณโหลดมาอีกรอบนะครับ

ขนาดเขียนเน้นสีแดงไว้ให้แล้วน้าาาาา ไม่เคยอ่านกัลเลย แงๆ T-T

Neutral Neutral Confused Confused Sad Sad
ladymarie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 04:12  

อ่อ ลืมบอกไป เปลี่ยนเป็นภาษา Eng แล้วค่ะๆ
OOSD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 06:35  

ขอโทษครับ พี่พงษ์ พอดีไม่เห็น เหอๆ
GetteR
Year's Star

จังหวัด: ตาก
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 08:57  

สวัสดีทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ พึ่งสมัครมาเล่นได้ไม่นาน ผมมีโทศัพท์มือถืออยุ่ 1 เครื่อง

เป็น nokia 6500 สไลด์ ครับ ซึ่งใช้งานมาได้ 2 ปีกว่าแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

แต่อยากจะเปลี่ยนแล้ว เพราะใช้มานานแล้ว ตอนนี้ได้ไปสั่งเจ้า x6 กับทางร้านที่รู้จักกันมานาน ไว้ใจได้

แต่ผมทำอะไรเกี่ยวกับโทรศัพท์ไม่เป็นอะไรเลย ลงโปรแกรมอะไรไม่เป็นซักอย่าง โทรเข้า - โทรออกเป็นอย่างเดียว

ผมไม่ค่อยได้เล่นอะไรอยุ่แล้ว แต่ชอบเจ้า x6 มาก เพราะฉนั้นจะถามว่า ถ้าผมไว้ใช้รับสาย - โทรออก อย่างเดียว

จะต้อง HR หรือป่าวครับ ( เพราะทำไม่เป็น ) มันจะมีปัญหาอะไรมั๊ย

ถ้าผมไม่ HR แล้วใช้โปรแกรมนำทางที่มีอยู่แล้วในเครื่อง ( ของเดิมติดเครื่อง ) มันจะดีกว่าหรือด้อยกว่า

ของใหม่ครับ อยากมีมือถือใหม่ๆใช้กับเค้ามั่ง แต่ทำอะไรไม่เป็นเลย

ถ้าคุณพงษ์เข้ามาอ่าน ถ้าผมได้เครื่องมาแล้ว ผมส่งเครื่องไปให้คุณพงษ์ เอาไป HR แล้วลงโปรแกรมใหม่ได้ป่าวครับ แหะๆ

ลองถามดูครับ....ไม่ได้ไม่เป็นไร

ส่วนมากที่ผมใช้โทรศัพท์มือถือก็

1.รับสาย - โทรออก

2.ถ่ายรูป

3.ฟังเพลงไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่

4.ถ้ามีโปรแกรม msn ด้วย ก็เล่นบ้างเป็นบางครั้ง

5.ชอบท่องเที่ยว ถ้ามีนำทางด้วย ก็ดีครับ แล้วถ้ามันใช้ดี ก็จะใช้ทุกครั้ง

มี 5 ข้อแค่นี้ละมั่ง ที่ผมซื้อโทรศัพทืมาใช้ เล่นเกมนี่ ไม่ได้เข้าไปแตะเลย แต่ส่วนมาก ลูกชายชอบเล่น ( อายุ 4 ขวบ )
princess.tv
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:17  

ถ้าเกิด ว่าจะใช้ x6 เล่นเน็ตจาก wireless
ทำยังไงอะคะ... Rolling Eyes
tomonn
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:22  

tomonn ผู้เขียน:

คิดว่าแอฟที่ Sign ไปแล้วไม่น่าจะหมดอายุนะครับ เพราะCerที่ขอกันมา มันมีอายุตั้ง 2 ปีนะครับ คิดว่าที่ลงไม่ได้เพราะเครื่องคุณตั้งค่าวันที่ผิดนะครับ เช่นตั้งปีผิด จากปี 2010 เป็น 2009 แล้วคุณขอCerปี 2010 แต่วันที่ดันเป็นปี 2009 เครื่องมันก็จะไม่ลงให้อ่านะรับ (เพราะว่าคุณขอCerปี2010 แต่ดันย้อนอดีตไปลงโปรแกรมในปี 2009 แล้วเครื่องมันจะลงให้ได้ยังไงครับ ^^)

ขอบคุณมากๆครับ ผมลงวันที่ผิดเองครับ ตอนนี้ลงได้ตามปกติแล้วครับ
loower
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 11:31  

คือ ซื่อ X6 มาใช้ไปประมาณ 2 เดือน ที่ชาร์ตแบตเสีย เอาไปให้ 0 ซ่อมได้หรือเปล่า

แล้วอุปกรณ์ที่ให้มากับเครื่อง เค้ารับประกัน กี่วัน คับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 11:32  

เอาโปรแกรมและวิธีต่างๆมาอัพในหน้าที่ 3 ทั้งหมดแล้วนะครับ

ต้องขอบคุณ Admin (พี่เชษ) มากๆครับ ที่นำโค้ดจากบอร์ดภาคเก่ามาให้นะครับ

เดี๋ยวอีกประมาณ 4-5 วันจะเอาวิธีแปลงไฟล์มาอัพเพิ่ม และแก้ไขจุดบกพร่องต่างๆนะครับ

ตอนนี้ต้องขอตัวละครับ เพราะผมจะสอบอีกแล้วครับ T-T

ladymarie ผู้เขียน:
อ่อ ลืมบอกไป เปลี่ยนเป็นภาษา Eng แล้วค่ะๆ

แนะนำให้ Uninstall ออกไปก่อน แล้วลงใหม่อีกครั้งดูนะครับ

ถ้าไม่ได้จริงๆลองลงอีกเวอร์ชั่นนึงดูนะครับ อยู่หน้าที่แล้วอ่าครับ ไล่หาดูนะครับ ^^

GetteR ผู้เขียน:
สวัสดีทุกท่านครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ พึ่งสมัครมาเล่นได้ไม่นาน ผมมีโทศัพท์มือถืออยุ่ 1 เครื่อง

เป็น nokia 6500 สไลด์ ครับ ซึ่งใช้งานมาได้ 2 ปีกว่าแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

แต่อยากจะเปลี่ยนแล้ว เพราะใช้มานานแล้ว ตอนนี้ได้ไปสั่งเจ้า x6 กับทางร้านที่รู้จักกันมานาน ไว้ใจได้

แต่ผมทำอะไรเกี่ยวกับโทรศัพท์ไม่เป็นอะไรเลย ลงโปรแกรมอะไรไม่เป็นซักอย่าง โทรเข้า - โทรออกเป็นอย่างเดียว

ผมไม่ค่อยได้เล่นอะไรอยุ่แล้ว แต่ชอบเจ้า x6 มาก เพราะฉนั้นจะถามว่า ถ้าผมไว้ใช้รับสาย - โทรออก อย่างเดียว

จะต้อง HR หรือป่าวครับ ( เพราะทำไม่เป็น ) มันจะมีปัญหาอะไรมั๊ย

ถ้าผมไม่ HR แล้วใช้โปรแกรมนำทางที่มีอยู่แล้วในเครื่อง ( ของเดิมติดเครื่อง ) มันจะดีกว่าหรือด้อยกว่า

ของใหม่ครับ อยากมีมือถือใหม่ๆใช้กับเค้ามั่ง แต่ทำอะไรไม่เป็นเลย

ถ้าคุณพงษ์เข้ามาอ่าน ถ้าผมได้เครื่องมาแล้ว ผมส่งเครื่องไปให้คุณพงษ์ เอาไป HR แล้วลงโปรแกรมใหม่ได้ป่าวครับ แหะๆ

ลองถามดูครับ....ไม่ได้ไม่เป็นไร

ลองดูหน้าที่แล้วใหม่นะครับ

ผมเอาวิธีต่างๆมาอัพไว้เรียบร้อยแล้วครับ (เพิ่งอัพไปเมื่อกี้นี้เองครับ)

HR จะทำรึไม่ทำก็ได้ครับ ไม่เป็นไรครับ แต่ลองศึกษาดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าX6 มีประโยชน์มากมาย ไม่ได้มีแค่เพียงไว้รับสายครับ ^^

loower ผู้เขียน:
คือ ซื่อ X6 มาใช้ไปประมาณ 2 เดือน ที่ชาร์ตแบตเสีย เอาไปให้ 0 ซ่อมได้หรือเปล่า

แล้วอุปกรณ์ที่ให้มากับเครื่อง เค้ารับประกัน กี่วัน คับ

โทรศัพท์รับประกัน 1 ปีครับ แต่พวกอุปกรณ์เสริมน่าจะประกัน 6 เดือนนะครับ ลองเอาไปเคลมดูนะครับ ไม่ได้ยังไง ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่าครับไม่เสียเวลา ราคาไม่กี่บาทครับ ==''
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 11:47  

loower ผู้เขียน:

ไปศูนย์เลยครับ ถ้ามีปัญหาจริงๆ ศูนย์เปลี่ยนใหม่ให้ ไม่เสียตังค์คับ
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:06  

โนเกีย ปีหน้าทำซิมเบี้ยน4ด้วยนะคร้าบบบบบ -..-
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:15  

+++ สิ่งที่นำมา Update ใหม่ ในหน้าที่ 3 +++

1. โปรแกรมใหม่ที่โพสแรก

2. วิธี Sign โปรแกรมแบบใหม่ โดยSignในเครื่องโทรศัพท์เลย ผ่านโปรแกรม FreeSigner

3. โปรแกรมแปลงไฟล์ตัวใหม่ Total Video Converter ที่มีคนแนะนำผมมานะครับ ลองใช้แล้ว สามารถแปลงไฟล์ได้ดีเยี่ยม(ดีกว่าตัวเดิมที่แจก) แต่อินเตอร์เฟสของโปรแกรม จะใช้งานยากนิดนึงนะครับ

GuMiC ผู้เขียน:
โนเกีย ปีหน้าทำซิมเบี้ยน4ด้วยนะคร้าบบบบบ -..-

หุหุ รอเหมือนกันครับ X9 จงเป็นซิมเปี้ยน 4 ละกัน อยากได้ของใหม่ ^^

เชื่อไหม บอร์ดX6เราไม่เงียบหรอกครับ เพราะN8 ลงโปรแกรมเดียวกันกับX6ได้

เดี๋ยวเค้าก็ต้องมาเข้าบอร์ดเราอยู่ดี ฮ่าๆๆๆ ^^ Laughing Laughing

Very Happy Twisted Evil Laughing Shocked Cool Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 04 May 2010 12:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:23  

ใช่ครับ ตอนนี้คนที่ Product Code เป็นรหัส 0598012 กับ 0598064 สามารถอัพด้วยวิธีปรกติได้ทั้งหมดแล้วนะครับ เพราะ Nokia ปล่อยเฟริมแวร์ของProduct Codeที่บอก ออกมาแล้วครับ แต่ว่าคนในบอร์ดนนี้ส่วนใหญ่ อัพด้วย Phoenix กันไปหมดแล้วครับ ตั้งแต่ 2-3 วันแรกที่เฟริมแวร์ตัวแรกออกมาแล้วครับ ^^

ต่อไป คนที่รหัส 058... เวลามีเฟริมแวร์ใหม่ออกมา ก็จะได้อัพก่อนชาวบ้านเค้าอยู่ดีอ่านะครับ ส่วนคนรหัส 059 ก็คงต้องรอกันสัก 2 อาทิตย์เหมือนตอนนี้แหละนะครับ ถ้าไม่อยากรอก็ลุยแฟลชด้วย Phoenix กันเหมือนเดิมครับ ^^

รับทราบแล้วค่า ^^
tanaponoil
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:33  

ใช่ครับ ตอนนี้คนที่ Product Code เป็นรหัส 0598012 กับ 0598064 สามารถอัพด้วยวิธีปรกติได้ทั้งหมดแล้วนะครับ เพราะ Nokia ปล่อยเฟริมแวร์ของProduct Codeที่บอก ออกมาแล้วครับ แต่ว่าคนในบอร์ดนนี้ส่วนใหญ่ อัพด้วย Phoenix กันไปหมดแล้วครับ ตั้งแต่ 2-3 วันแรกที่เฟริมแวร์ตัวแรกออกมาแล้วครับ ^^

รับทราบแล้วค่า ^^

กว่าจะมา 55555+
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:35  

อยากทราบว่าเสียงปุ่มเวลากดเบอร์อ่า ทำยังไงให้มันหายไปหรอคะ เราก็ไปปิดเสียงปุ่มกดที่หน้าจอแล้วนะคะ เวลาเข้าเมนูต่างๆมันก็ไม่มีเสียงปกติค่ะ แต่ทำไมมันถึงมีเสียงแค่ตอนกดเบอร์หว่า ^^" ไม่รุว่าเกี่ยวกับการ hr หรือ fw หรือเปล่าอ่าค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะทำ hr และ fw เวลากดเบอร์ก็ยังไม่มีเสียงอยู่เรย

อ้อ แล้วก็เวลา hr อ่าค่า เพื่อนๆกดคนเดียวกันหรือเปล่าคะ เราต้องให้น้องมาช่วยกดอ่าค่ะ อิอิ อยากรู้ว่ากดคนเดียวกดกันได้งายอ่า แหะๆ

รบกวนด้วยค่ะ คำถามอาจจะไร้สาระไปหน่อยแต่ก็สงสัย อิอิ ^^"
LOVEBIRDI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:38  

อยากทราบว่าเสียงปุ่มเวลากดเบอร์อ่า ทำยังไงให้มันหายไปหรอคะ เราก็ไปปิดเสียงปุ่มกดที่หน้าจอแล้วนะคะ เวลาเข้าเมนูต่างๆมันก็ไม่มีเสียงปกติค่ะ แต่ทำไมมันถึงมีเสียงแค่ตอนกดเบอร์หว่า ^^" ไม่รุว่าเกี่ยวกับการ hr หรือ fw หรือเปล่าอ่าค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะทำ hr และ fw เวลากดเบอร์ก็ยังไม่มีเสียงอยู่เรย

อ้อ แล้วก็เวลา hr อ่าค่า เพื่อนๆกดคนเดียวกันหรือเปล่าคะ เราต้องให้น้องมาช่วยกดอ่าค่ะ อิอิ อยากรู้ว่ากดคนเดียวกดกันได้งายอ่า แหะๆ

รบกวนด้วยค่ะ คำถามอาจจะไร้สาระไปหน่อยแต่ก็สงสัย อิอิ ^^"

เวลา hr ที่ต้องกดคนเดียวก็แอบลำบากค่า แต่ว่าเริ่มชินแล้วละเพราะว่าให้วิธีกดปุ่มเปิดเครื่องด้วยมุมโต๊ะ อะไรประมาณนี้ค่ะ ส่วนอีก 3 ปุ่มเราก็กดเอาเอง
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:06  

LOVEBIRDI ผู้เขียน:

เวลา hr ที่ต้องกดคนเดียวก็แอบลำบากค่า แต่ว่าเริ่มชินแล้วละเพราะว่าให้วิธีกดปุ่มเปิดเครื่องด้วยมุมโต๊ะ อะไรประมาณนี้ค่ะ ส่วนอีก 3 ปุ่มเราก็กดเอาเอง

ขนาดนั้นเลยหรือ คิดได้ๆ
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:08  

เวลาhrผมใช้2มือแต่เอาพุงช่วยดันล่างเครื่อง55+
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:43  

LOVEBIRDI ผู้เขียน:

เวลาhrผมใช้2มือแต่เอาพุงช่วยดันล่างเครื่อง55+

สุดยอดเรยคร่า อิอิ ท่าทาง hr คนเดียวลำบากน่าดูเลยนะคะเนี่ย เราควรให้น้องช่วยเหมือนเดิมดีก่าเนอะ 55+ ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังจ้า ^^
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:49  

หุๆ ของผมใช้นิ้วโป้งสองข้างกดเขียวกะแดง แล้วใช้นิ้วชี้มือขวากดปุ่มกล้อง จากนั้นจึงใช้นิ้วชี้มือซ้าย เอื้อมไปกดปุ่มเปิดเครื่องครับ ^^ (ผมนิ้วยาวนะครับเลยทำได้ 55+)

ในที่สุดผมก็ทำวิธีในหน้าที่ 3 เสร็จครบถ้วน Perfect แล้วนะครับ

เพิ่งทำวิธีแปลงไฟล์วิดิโอด้วยโปรแกรมใหม่เสร็จเมื่อกี้เองครับ

ใครว่างๆ แวะไปดูได้ที่หน้าที่ 3 เลยนะครับ ^^

+++ สิ่งที่นำมา Update ใหม่ ในหน้าที่ 3 +++

1. โปรแกรมใหม่ที่โพสแรก

2. วิธี Sign โปรแกรมแบบใหม่ โดยSignในเครื่องโทรศัพท์เลย ผ่านโปรแกรม FreeSigner

3. โปรแกรม Slideunlock 1.15 เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด ++++

4. โปรแกรมแปลงไฟล์วิดิโอของเจ้าX6ตัวใหม่ Total Video Converter ที่มีคนแนะนำผมมานะครับ ลองใช้แล้ว สามารถแปลงไฟล์ดิโอได้ดีเยี่ยม(ดีกว่าตัวเดิมที่แจก) แต่อินเตอร์เฟสของโปรแกรม จะใช้งานยากนิดนึงนะครับ

Arrow Arrow Arrow Arrow

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 04 May 2010 14:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:07  

ขอบคุณมากครับพี่พงษ์
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ลงโปรแกรมอะไรที่ต้องsignเลยแหะอิอิ
ii3onG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:13  

เรากดปุ่ม HR เองอ่า ไม่ได้ลำบากเลย อิอิ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:19  

หลังจากนี้ ฝากน้อง GuMic ตอบคำถามแทนผมไปก่อนนะครับ

เพราะผมจะสอบอีกแล้วครับ

คงนานๆเข้าบอร์ดที ตอบคำถามกันเองไปก่อนนะครับ ^^

ไปละครับ Arrow Arrow

Sad Sad Confused Confused Sad Sad
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:27  

หลังจากนี้ ฝากน้อง GuMic ตอบคำถามแทนผมไปก่อนนะครับ

เพราะผมจะสอบอีกแล้วครับ

คงนานๆเข้าบอร์ดที ตอบคำถามกันเองไปก่อนนะครับ ^^

ไปละครับ Arrow Arrow

Sad Sad Confused Confused Sad Sad

ได้ครับพี่ อันไหนตอบได้จะตอบแทนให้นะครับ
o_i_tim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 15:57  

เจ JJ ผู้เขียน:
อีกนิดครับ เซงมากเลยนึกว่าจะไม่มีปัญหา เจอจนได้ครับ

คือ.... เครื่องผมเวลาโทรทั้งโทรเข้าและโทรออก มันดังจี๊ดๆ เหมือนไฟช็อด ครับ เป็นๆหายๆ เพิ่งเกิดอาการวันนี้ครับ ทำไงดีใครเป็นเเบบผมบ้างครับ

แนะนำเข้าศูนย์คะ บอกปัญหาไปเลยเพราะเป็นเหมือนกัน อ่ะ แต่ต้องลองเช็คหลังได้รับนะคะ เพราะเข้าไปมายังไม่หาย หลังจากเข้าไปเกือบเดือน แต่พอ test บอกว่ายังเป็น 1 ชม.แก้ได้ซะงั้น
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 17:05  

1.อยากทราบว่าเสียงปุ่มเวลากดเบอร์อ่า ทำยังไงให้มันหายไปหรอคะ เราก็ไปปิดเสียงปุ่มกดที่หน้าจอแล้วนะคะ เวลาเข้าเมนูต่างๆมันก็ไม่มีเสียงปกติค่ะ แต่ทำไมมันถึงมีเสียงแค่ตอนกดเบอร์หว่า ^^" ไม่รุว่าเกี่ยวกับการ hr หรือ fw หรือเปล่าอ่าค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะทำ hr และ fw เวลากดเบอร์ก็ยังไม่มีเสียงอยู่เรย

2.เวลาลงโปรแกรมแอฟต่างๆในx6 เอาตัวติดตั้งจากคอมลงเครื่องทีละเยอะๆได้เลยหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องลงทีละตัว แล้วค่อยติดตั้งในเครื่องx6 ทีละแอฟ แล้วค่อยปิดเปิดเครื่องบ่อยๆเพื่อไม่ให้ค้างหน้าจอโนเกีย แล้วค่อยๆลงไปเรื่อยๆ (แบบว่าลงอย่างไรไม่ให้เครื่องมันค้างหน้าจอโนเกียอ่าค่ะ เราควรลงทีละกี่แอฟดีคะ ^^")
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 17:41  

1.อยากทราบว่าเสียงปุ่มเวลากดเบอร์อ่า ทำยังไงให้มันหายไปหรอคะ เราก็ไปปิดเสียงปุ่มกดที่หน้าจอแล้วนะคะ เวลาเข้าเมนูต่างๆมันก็ไม่มีเสียงปกติค่ะ แต่ทำไมมันถึงมีเสียงแค่ตอนกดเบอร์หว่า ^^" ไม่รุว่าเกี่ยวกับการ hr หรือ fw หรือเปล่าอ่าค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะทำ hr และ fw เวลากดเบอร์ก็ยังไม่มีเสียงอยู่เรย

2.เวลาลงโปรแกรมแอฟต่างๆในx6 เอาตัวติดตั้งจากคอมลงเครื่องทีละเยอะๆได้เลยหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องลงทีละตัว แล้วค่อยติดตั้งในเครื่องx6 ทีละแอฟ แล้วค่อยปิดเปิดเครื่องบ่อยๆเพื่อไม่ให้ค้างหน้าจอโนเกีย แล้วค่อยๆลงไปเรื่อยๆ (แบบว่าลงอย่างไรไม่ให้เครื่องมันค้างหน้าจอโนเกียอ่าค่ะ เราควรลงทีละกี่แอฟดีคะ ^^")

เรื่องเสียงปุ่มกดผมก็แค่ไปตั้งค่าในรูปแบบ>ทั่วไปแล้วก็ตั้งเสียงปุ่มกดเป็นปิดมันก็หายแล้วอะครับ
ข้อสองผมไม่รู้อะ ผมลากลงโทรศัพแล้วลงในโทรศัพเอา ส่วนเรื่องลง ลงกี่แอฟก็ได้ไม่ต้องคอยปิดเครื่อง บางแอฟให้ปิดก็ปิดไป ถ้าค้างหน้าจอโนเกียลองถอดแบตดูก่อนครับ
ผมอัพfwมายังไม่ค้างอะ แหะๆ
auyarsenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:39  

โปรแกรม Nokia PC SUIT หาได้จากไหนหรอคับ

รบกวนส่งลิ้งติดตั้งมาให้หน่อยได้มั้ยคับ ขอบคุณมากคับ

ไปถอยมาแล้ว ก้ชอบมากมาย

แล้วชาร์จแบต ครั้งแรกกี่ ชั่วโมงหรอ หรือแค่เต็ม ?
DragO
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:49  

auyarsenal ผู้เขียน:
โปรแกรม Nokia PC SUIT หาได้จากไหนหรอคับ

รบกวนส่งลิ้งติดตั้งมาให้หน่อยได้มั้ยคับ ขอบคุณมากคับ

แล้วชาร์จแบต ครั้งแรกกี่ ชั่วโมงหรอ หรือแค่เต็ม ?

http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_tha_web.exe

ส่วนเรื่องชาร์จแบตครั้งแรก ก็แค่เต็มก็ถอดสายชาร์จออกได้เลย เพราะมันตัดไฟไม่ให้เข้าเครื่องอยู่แล้ว เวลาแบตเต็ม
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:51  

ที่จริง อยู่หน้าที่แล้วทั้งหมดเลยครับ

ถ้าอยากได้โปรแกรมอะไร ลองดูที่หน้าที่แล้วนะครับ มีทุกๆอย่างที่คุณต้องการครับ

ส่วนลิ้งข้างบน โพสแบบนั้นจะกดโหลดไม่ได้นะครับ ให้โพสแบบนี้แทนครับ
Code:
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_tha_web.exe

ไปดีกว่าครับ จะสอบแว้ว ==''
minkAU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:58  

PC-Suit
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/nokia-pc-suite/compatibility-and-download

แบตฯ เป็นชนิด Li-ion ชาร์จแค่เต็มครับ ไม่ต้องทิ้งไว้ เพราะยังไงพอเต็มแล้วเครื่องก็ทำการตัดไฟเมื่อชาร์จเต็มอยู่แล้ว (และไม่จำเป็นต้องชาร์จครั้งแรกทิ้งไว้นานๆเหมือนแบตฯ Ni-MH หรือ Ni-CD สมัยก่อน)

แบตฯชนิดนี้ไม่ควรใช้งานให้แบตหมดเกลี่้ยงนะครับ เพราะจะทำให้แบตฯเสื่อมเร็ว เหลือสัก 40% ก็ชาร์จได้แล้ว หรือไม่ก็ว่างตอนไหนก็ชาร์จไปเลยครับ...
auyarsenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:58  

ขอบคุณมากคับ

รบกวนขอ วิธีอัพ fw เครื่อง ชมพูหน่อยคับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:12  

ขอบคุณมากคับ

รบกวนขอ วิธีอัพ fw เครื่อง ชมพูหน่อยคับ

อัพด้วยวิธีปรกติได้แล้วนะครับ เพราะตอนนี้ Nokia ปล่อยเฟริมแวร์ออกมาให้โหลดทุก Product Code แล้วครับ

อ้างถึง:
ส่วนท่านอื่นๆ สามารถอัพผ่าน *#0000# แล้วกดตัวเลือก>อัพเดทSoftware ได้เลยนะครับ ส่วนเฟริมแวร์ที่ได้จะไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่ แต่ก็พอใช้ได้นะครับ และวิธีการอัพด้วยวิธีนี้จะไม่เสี่ยงต่อเครื่องดับด้วยนะครับ

และก็มีโปรแกรมที่ใช้ในการอัพอีกโปรแกรมนึง คือ Nokia Software Updater นะครับ ซึ่งการใช้โปรแกรมนี้มีความเสี่ยงสูงพอสมควร ห้ามสาย USB หลุดระหว่างการอัพ ไม่งั้นเครื่องคุณจะเปิดไม่ติด แล้วงานจะเข้า ต้องFlashใหม่ด้วย Phoenix อ่านะครับ =='' แต่อัพด้วยวิธีนี้จะได้เฟริมแวร์ที่สมบูรณ์นะครับ
Code:
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_th.exe

อัพเสร็จแล้วให้ HR ตามวิธีในหน้าที่แล้วให้เรียบร้อยนะครับ

การอัพเฟริมแวร์นั้น แบตต้องมีเหลืออย่างน้อยครึ่งนึงนะครับ ไม่งั้นอาจจะดับได้ในขณะอัพเฟริมแวร์นะครับ

ส่วนเฟริมแวร์ของ X6 รุ่นใหม่นี้คือ เวอร์ชั่น 20.0 นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 04 May 2010 19:17; ทั้งหมด 2 ครั้ง
auyarsenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:14  

ขอบคุณ คุณพงษ์ อีกทีครับ

คิดไม่ผิดจิงๆเลือกรุ่นนี้
wingate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:22  

วางๆเลยนั่งทำวิธีแปลงไฟล์มาแจกครับ เป็นโปรแกรมฟรีแวร์ ลองทำดูก็ได้ครับ ลิ้งค์ดาวน์โหลด อยู่ในนั้นแล้วนะครับ

Code:
http://www.uploadfile.biz/file/?i=EWEDMEIEIZIVMV

สำหรับคนที่แปลงไฟล์หนังไม่เป็นก็อาจทำได้ครับ เป็นวิธีง่ายๆตั้งใจทำให้เลยครับ

ถ้าเห็นว่าดีแจกจ่ายต่อให้ด้วยครับ ไม่หวงครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 19:29  

wingate ผู้เขียน:
วางๆเลยนั่งทำวิธีแปลงไฟล์มาแจกครับ เป็นโปรแกรมฟรีแวร์ ลองทำดูก็ได้ครับ ลิ้งค์ดาวน์โหลด อยู่ในนั้นแล้วนะครับ

Code:
http://www.uploadfile.biz/file/?i=EWEDMEIEIZIVMV

สำหรับคนที่แปลงไฟล์หนังไม่เป็นก็อาจทำได้ครับ เป็นวิธีง่ายๆตั้งใจทำให้เลยครับ

ถ้าเห็นว่าดีแจกจ่ายต่อให้ด้วยครับ ไม่หวงครับ

หน้าที่แล้วผมแจกไว้ 2 โปรแกรมครับ

โปรแกรมเสียตังทั้งนั้น แต่ Crack แล้วทั้งหมดครับ ว่างๆลองไปอ่านดูนะครับ มีวิธีตั้งค่า + รูปภาพประกอบครับ

แล้วก็นี่อีกตัวนึง เป็น 3 โปรแกรมละครับ 555

ไปดีกว่าครับ เล่นมากๆไม่ดี จะสอบละ ==''
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:09  

ออกไปกินข้าวมาแปปเดียวกลับมาไม่มีไรให้ตอบเลย
อิอิ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:22  

แวะมาแจ้งข่าวนะครับ ตอนนี้ Link Out ของ Siamphone ท่าจะเสียนะครับ

ทำให้ไม่สามารถโหลดโปรแกรมที่ผมแจกในบอร์ดได้ทั้งหมดนะครับ

วิธีแก้คือ หลังจากกด Download แล้ว ให้ดูที่แถบ Address bar ของ ฺBrowser Internet นะครับ

จะเห็นว่าลิ้งที่ขึ้นจะเป็น http://community.siamphone.com/linkout.php?out=.......

ให้ลบ http://community.siamphone.com/linkout.php?out= ออกไปแล้วกด Enter นะครับ เท่านี้ก็สามารถโหลดได้ตามปรกติแล้วครับ
adirek_d
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:48  

FW 20 รบกวนช่วยเช็คให้หน่อยครับว่าเซ็นเซอร์ปลับแสงสว่างหน้าจอมันทำงานหรือเปล่าครับเพราะเครื่องผมมันไม่ทำงานครับ
พ่อจอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:11  

ถามหน่อยครับ

ถ้าอัพเป็น 20 เนี่ย สิ่งที่แถมมาคือ

1.Ovi Map 3.1.3
2.Quick Office (เวอรัยจำไม่ได้)

Ovi Map 3.1.3 มันจะแถม แผนที่ไทย+เสียงคนนำทางมาให้รึป่าวครับ

ถ้าไม่แถม แจกหน่อย พร้อมสอนลง ทั้ง ต่อ GPRS และ ไม่ต่อ GPRS
ioio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:29  

โหลดพวกแอปในovi ไม่ได้เลยอะค่ะ
เค้าบอกว่าใบรองรับหมดอายุอะไรสักอย่าง
ทั้งๆที่เพิ่งซื้อมาวันจัน มันเปนอะไรรึป่าวคะ ?
บางอันโหลดมาเสร็จก็บอกติดตั้งล้มเหลว

รบกวนตอบทีนคะ Very HappyD
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:31  

พ่อจอม ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ

ถ้าอัพเป็น 20 เนี่ย สิ่งที่แถมมาคือ

1.Ovi Map 3.1.3
2.Quick Office (เวอรัยจำไม่ได้)

Ovi Map 3.1.3 มันจะแถม แผนที่ไทย+เสียงคนนำทางมาให้รึป่าวครับ

ถ้าไม่แถม แจกหน่อย พร้อมสอนลง ทั้ง ต่อ GPRS และ ไม่ต่อ GPRS

Ovi Map 3.1.3 มันจะไม่แถม แผนที่ไทย+เสียงคนนำทางมาให้นะครับ ต้องโหลดใส่เครื่องเอาเองครับ

ส่วนวิธีโหลดอยู่ที่หน้าที่แล้วทั้งหมดเลยครับ

อยู่ตรงวิธีโหลดแผนที่ของ Nokia Map นะครับ

อยากได้อะไร ดูได้ที่หน้าที่ 3 เลยครับ ^^

รวมไว้หมดทุกอย่างที่ท่านต้องการแล้วครับ

ioio ผู้เขียน:
โหลดพวกแอปในovi ไม่ได้เลยอะค่ะ
เค้าบอกว่าใบรองรับหมดอายุอะไรสักอย่าง
ทั้งๆที่เพิ่งซื้อมาวันจัน มันเปนอะไรรึป่าวคะ ?
บางอันโหลดมาเสร็จก็บอกติดตั้งล้มเหลว

รบกวนตอบทีนคะ Very HappyD

ตั้งวันที่ในเครื่องผิดครับ เช่นปีนี้ปี 2010 คุณไปตั้งเป็นปี 2009 กดดูที่รูป นาฬกา>ตัวเลือก>ตั้งค่า

แล้วก็แว๊ปไปอ่านต่อ ==''

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 04 May 2010 21:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:31  

เรื่องเสียงปุ่มกดผมก็แค่ไปตั้งค่าในรูปแบบ>ทั่วไปแล้วก็ตั้งเสียงปุ่มกดเป็นปิดมันก็หายแล้วอะครับ
ข้อสองผมไม่รู้อะ ผมลากลงโทรศัพแล้วลงในโทรศัพเอา ส่วนเรื่องลง ลงกี่แอฟก็ได้ไม่ต้องคอยปิดเครื่อง บางแอฟให้ปิดก็ปิดไป ถ้าค้างหน้าจอโนเกียลองถอดแบตดูก่อนครับ
ผมอัพfwมายังไม่ค้างอะ แหะๆ

อ่า thank you na ~
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:50  

รบกวนเพื่อนๆ ทุกคนในบอร์ด คือผมอยากรู้ว่า FW ล่าสุดเข้าศูนย์ยังคับ

ใครไปศูนย์หรือว่าไปอัพมาใหม่แล้วได้เวอร์ชั่น 20.0.005 บอกด้วยนะคับ

คือเครื่องมีปัญหาเครื่องถ่าง เลยจะรอไปทำพร้อมอัพเกรดทีเดียวเลย

ปล.ตอนนี้เครื่องผมก็อัพเวอชั่นใหม่ได้แล้ว

แต่ว่าอยากให้ศูนย์ลงใหม่อีกที เพราะว่ายังไงก็ต้องไปศูนย์ จะได้ไม่เสียเที่ยว
TONNAM_PANHIN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:57  

ขอถามหน่อยครับว่า โปรแกรม Slide Unlock นั้น พอมันล้อกเสร็จ ไฟหน้าจอก็จะดับ แล้วพอเราจะปลดล็อคหน้าจอ เราก็ต้องเลื่อนปุ่มข้างๆของตัวเครื่องก่อน แล้วค่อยมา สไลด์ โปรแกรมอีกทีหรอครับ มันทำไม่ได้แค่อย่างเดียวหรอ ที่เหมือนๆไอโฟนอะ แบบว่า สไลด์ที่โปรแกรมหน้าจออย่างเดียวอะครับ หรือว่ามันต้องทำสองแบบ รบกวนหน่อยนะครับ
pangsaza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:00  

เอ่อ..

พอดีเพิ่งซื้อ X6 มาเมื่อวันที่ 1 พค. ที่ผ่านมานี้อ่ะครับ

มีปัญหานิดหน่อยตรงที่...

Facebook พอเปิดเข้าไปแล้ว

หลังจากที่มันให้เราเลือกจุดเชื่อมต่อ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

ค้างอยุ่ตรงที่หน้า Facebook helps you connect and share with the people in your life. อ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็บแบบนี้บ้างรึป่าวครับ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:06  

TONNAM_PANHIN ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับว่า โปรแกรม Slide Unlock นั้น พอมันล้อกเสร็จ ไฟหน้าจอก็จะดับ แล้วพอเราจะปลดล็อคหน้าจอ เราก็ต้องเลื่อนปุ่มข้างๆของตัวเครื่องก่อน แล้วค่อยมา สไลด์ โปรแกรมอีกทีหรอครับ มันทำไม่ได้แค่อย่างเดียวหรอ ที่เหมือนๆไอโฟนอะ แบบว่า สไลด์ที่โปรแกรมหน้าจออย่างเดียวอะครับ หรือว่ามันต้องทำสองแบบ รบกวนหน่อยนะครับ

เปล่าคับ กดปุ่มเขียว แล้วค่อยสไลด์ตามลูกศรอ่ะคับ

ไม่ต้องทำ 2 อย่าง
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:08  

pangsaza ผู้เขียน:
เอ่อ..

พอดีเพิ่งซื้อ X6 มาเมื่อวันที่ 1 พค. ที่ผ่านมานี้อ่ะครับ

หลังจากที่มันให้เราเลือกจุดเชื่อมต่อ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

ค้างอยุ่ตรงที่หน้า Facebook helps you connect and share with the people in your life. อ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเป็บแบบนี้บ้างรึป่าวครับ

มีปัญหาไรมั๊ยคับ ล็อตวันที่เท่าไหร่เอ่ย
ii3onG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:10  

ถามหน่อยนะคะ เวลาที่เราลงพวกแอพ เราติดตั้งลงในไดร์ว E แล้วทำไมหน่วยความจำเครื่องมันถึงได้ลดล่ะค่ะ? หรือเป็นเพราะว่าพวกข้อความกับรายชื่อ?
KazuyaVIIIIP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:26  

รบกวนครับ

อยู่เชียงใหม่ครับ

คิดจะซื้อ X6

ใครที่อยู่เชียงใหม่ช่วยแนะนำร้านทีครับ

รวมทั้งเพื่อนๆๆ ที่มีประสบการณ์

ตัวผมคิดว่าจะไปซื้อที่ศูนย์ Nokia คิดว่าไงครับ ok ไหม
kamoboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธุ์
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:33  

สอบถามเรื่องโปรแกรม Garmin หน่อยครับ

คือว่าหลังจากติดตั้งเรียบร้อยแล้วจะได้โปรแกรมเวอร์ชั่น 5.00(50)

แล้วพอเปิดเมนู -> แอพ -> ที่ทำงาน -> ตัวจัดการไฟล์

จะเห็นไฟล์ติดตั้ง GarminMobileXT.sis อีกหนึ่งตัว

ซึ่งผมลองติดตั้งดูแล้วเป็นเวอร์ชั่น 5.00(60)

อยากทราบว่าต้องติดตั้งอีกรอบไหมครับ

แล้ว 2 เวอร์ชั่นนี้แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
auyarsenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:34  

มีเกมไร ที่ไม่ต้อง sign แล้ว มีโปรแกรม รีซอล มั่งอะคับ

จาลงฟร้อนอ่า เพิ่ง อัพ sw + hr
kamoboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธุ์
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:51  

อีกนิดนะครับ เกี่ยวกับโปรแกรม Total Video Converter

เรื่องการตั้งค่า Video Resize น่าจะเป็น 640 X 360 = 16:9 ไม่ใช่หรือครับ

เห็นในรูปเป็น 640 X 340 = 16:9

และอีกอย่างครับ อยากทราบว่ามีวิธี Import ทั้ง Folder ไหมครับ

คืออยากแปลงหนังทั้งเรื่องจากดีวีดี (VIDEO_TS)

GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 23:05  

ii3onG ผู้เขียน:
ถามหน่อยนะคะ เวลาที่เราลงพวกแอพ เราติดตั้งลงในไดร์ว E แล้วทำไมหน่วยความจำเครื่องมันถึงได้ลดล่ะค่ะ? หรือเป็นเพราะว่าพวกข้อความกับรายชื่อ?

อ๋อ ผมก็เป็นครับ
จำได้ว่ามีคนบอกว่า
มันมีรายละเอียดของแอปบางตัวมันจะไปอยู่ในเครื่องด้วยอะครับ
ไม่มีปัญหาอะไรครับเป้นเรื่องปกติ
mjp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 23:06  

อยากรู้ว่าตอนนี้x6ราคาเท่าไหร่แล้วคะ...
GuMiC
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 23:08  

มีเกมไร ที่ไม่ต้อง sign แล้ว มีโปรแกรม รีซอล มั่งอะคับ

จาลงฟร้อนอ่า เพิ่ง อัพ sw + hr

จริงๆไม่ต้องลงเกมเพิ่มก็ได้ครับ
แค่เข้าไปเล่นเกมในเครื่องให้ผ่านสักด่านนึง
แล้วมันจะเซฟก็จะมีโฟลเดอเปลี่ยนฟร้อนขึ้นมา
ตอนเสียบกับคอมเลือกโหมด แหล่งจัดเก็บข้อมูลนะครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 23:09  

kamoboy ผู้เขียน:
อีกนิดนะครับ เกี่ยวกับโปรแกรม Total Video Converter

เรื่องการตั้งค่า Video Resize น่าจะเป็น 640 X 360 = 16:9 ไม่ใช่หรือครับ

เห็นในรูปเป็น 640 X 340 = 16:9

และอีกอย่างครับ อยากทราบว่ามีวิธี Import ทั้ง Folder ไหมครับ

คืออยากแปลงหนังทั้งเรื่องจากดีวีดี (VIDEO_TS)

ขอบคุณมากครับที่ท้วง ผมแก้ให้ใหม่เรียบร้อยแล้วนะครับ สงสัยเบลอไปหน่อย ==''

ส่วนวิธี Import หลายๆไฟล์ คือ เวลาที่เราจะเลือกไฟล์วิดิโอ แทนที่เราจะเลือกไฟล์เดียว เราก็เลือกหลายๆไฟล์แทนอ่านะครับ แล้วก็กดตกลงไป แค่นั้นเองครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ว่างนะครับ มีสอบครับ ตอนนี้ตอบปัญหาได้แค่บางโพสนะครับ ขออภัยนะครับ

kamoboy ผู้เขียน:
สอบถามเรื่องโปรแกรม Garmin หน่อยครับ

คือว่าหลังจากติดตั้งเรียบร้อยแล้วจะได้โปรแกรมเวอร์ชั่น 5.00(50)

แล้วพอเปิดเมนู -> แอพ -> ที่ทำงาน -> ตัวจัดการไฟล์

จะเห็นไฟล์ติดตั้ง GarminMobileXT.sis อีกหนึ่งตัว

ซึ่งผมลองติดตั้งดูแล้วเป็นเวอร์ชั่น 5.00(60)

อยากทราบว่าต้องติดตั้งอีกรอบไหมครับ

แล้ว 2 เวอร์ชั่นนี้แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

แทบไม่แตกต่างกันเลยครับ เห็นเค้าบอกว่าลงแล้วลื่นกว่าเดิม แต่ผมว่ามันก็เหมือนๆเดิมอ่านะครับ ==''

ii3onG ผู้เขียน:

มันมีไฟล์ที่ต้อง Copy ลงไปในโฟลเดอร์ระบบที่อยู่ในไดร์ว C ด้วยอ่านะครับ

pangsaza ผู้เขียน:
เอ่อ..

ลอง uninstall โปรแกรมออก แล้วลงใหม่ดูนะครับ โปรแกรมอยู่ที่หน้าที่แล้วโพสแรกครับ

ยังไงก็ลองเข้าเน็ทดูก่อนนะครับ ถ้าเข้าเน็ทได้แสดงว่าเป็นที่ตัวโปรแกรม แต่ถ้าเข้าเน็ทไม่ได้แปลว่าสาเหตุมาจากเน็ทนะครับ

asakito ผู้เขียน:
เครื่องlotตั้งแต่ต้นเดือนมีนาอ่าครับ

รู้สึกว่าจะไม่มีปัญหานะ

เพราะผมได้lot03/03/53มานะครับ

เปงเครื่องสีดำ
ลงไรก้อไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่อ่า
แหะๆๆ

มีปัญหาจะถามคุณงษ์อะครับ

แอพslide unlockอะครับ
ทามไมเวลาเขย่าแล้วมานlockเองบ้างเปิดlockเองบ้างละครับ
ผมละเซงเลย
เดินไปทีเเดยวเปิดเดียวปิด
มีวิธีแก้ป่าวคับ

ตั้งค่าไม่ตรงกับที่ผมโพสไว้อ่านะครับ

ต้องตั้งตรง Double Tap ให้เป็น Off ด้วยนะครับ

Razz Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 05 May 2010 00:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
asakito
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แพร่
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 00:13  

เครื่องlotตั้งแต่ต้นเดือนมีนาอ่าครับ

รู้สึกว่าจะไม่มีปัญหานะ

เพราะผมได้lot03/03/53มานะครับ

เปงเครื่องสีดำ
ลงไรก้อไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่อ่า
แหะๆๆ

มีปัญหาจะถามคุณงษ์อะครับ

แอพslide unlockอะครับ
ทามไมเวลาเขย่าแล้วมานlockเองบ้างเปิดlockเองบ้างละครับ
ผมละเซงเลย
เดินไปทีเเดยวเปิดเดียวปิด
มีวิธีแก้ป่าวคับ
OfferSIx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 00:18  

รบกวนฝากโพสทีนะคะ

จะขาย X6 นะคะ เครื่องสีดำ ประกัน Jaymart 14 วันแรกเปลี่ยนเครื่อง

ซื้อมาได้ 1 สัปดาห์พอดี ไม่มีรอยขีดข่วนคะ จะไปซื้อ BB แทนนะคะ

เราอยู่ เชียงรายคะ ราคา 12,XXX ต่อรองได้นะคะ

PM มานะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย OfferSIx เมื่อวันที่ 05 May 2010 11:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nonggolfcup
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:15  

มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง คือ ช่วงนี้รับสัญญาน GPS ไม่ได้เลยครับ ขนาดอยู่ในที่โล่งแล้ว หรือว่าเป็นเพราะผมอัพเดทเฟริมแวร์ หรือว่าเป็นเพราะท้องฟ้าในกรุงเทพปิด หรือว่ามันเสีย มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ Confused
nonon72
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:35  

mjp ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าตอนนี้x6ราคาเท่าไหร่แล้วคะ...

ครื่องศุนย์ Nokia ไม่ว่าจะนานเท่าไร ราคาก็ยังเท่าเดิมครับ 14900 ไม่มีเปลี่ยนแปลง

เครดิต: คุณพี่พงษ์ครับ
faris
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:50  

อยากทราบว่าโปรแกรม folderplay นี่ใช้ยังไงหรอคะ เพิ่งลงโปรแกรมยังมึนๆอยู่ ^^"

ถ้ามีคนถามแล้วก็ขอโทดด้วยเน้อ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 01:56  

อยากทราบว่าโปรแกรม folderplay นี่ใช้ยังไงหรอคะ เพิ่งลงโปรแกรมยังมึนๆอยู่ ^^"

ถ้ามีคนถามแล้วก็ขอโทดด้วยเน้อ

นอนดึกเหมือนกันเลยครับ สงสัยผมจะต้องดวดหนังสือยันเช้า ==''

โปรแกรม folderplay ใช้เหมือน File Manager อ่านะครับ โดยให้ Browse ไปหาโฟลเดอร์ของMP3 ในเครื่อง แล้วกดเปิดเล่นเพลง ก็จะสามารถเล่นเพลงในโฟลเดอร์นั้นได้ครับ

โปรแกรมนี้สำหรับคนที่ขี้เกียดสร้างPlaylist อ่านะครับ โดยที่เราแบ่งเพลงที่ชอบไว้เป็นโฟลเดอร์ แล้วใช้โปรแกรมนี้เข้าไปเปิดฟังครับ ^^

ปล. จากที่ผมสังเกตุ ข้างบนเป็นคนขายคนที่ 2 ของบอร์ดนี้อ่านะครับ หุๆ คล้ายๆกับคนที่ขายคนแรกเลยตรงที่ ซื้อมาไม่ถึง 2 อาทิตย์เหมือนกันเลยครับ ^^
auyarsenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 02:24  

ทำไรเสดหมดทุกอย่างและ

ขอบคุณ คุณ พงษ์ กับ ทุกคนในบอร์ดที่ช่วยแนะนำนะครับ
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 10:13  

ขอ Font ไทย เอาแบบอ่านง่ายๆๆครับ.......ไม่ต้องน่ารักมากก็ได้ครับ....จะได้อ่านง่ายๆๆหน่อย

ขอบคุณครับ...
pangsaza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 12:32  

ไม่ทราบว่า Nokia X6 ต้องลง Antivirus รึป่าวอ่ะครับ

คือมีข้อสงสัยอยุ่อย่างนึงอ่ะครับ

คือว่าตัว Web Browser ในมือถือ มันทำงานเหมือนในคอมฯ ใช่มั้ยครับ

เช่น รองรับ Flash, Java Scribe อะไรยังงี้อ่ะ

แล้วถ้างั้น บางเว็บไซต์ (www.ziddu.com) ที่มันมี Scribe เป็นไวรัสอ่ะ มันจะไม่ลงเครื่องหรอครับ

แล้วถ้าอยากใช้ Antivirus ในคอมสแกนน่วยความจำเครื่อง (C:\)

จะทำยังไงหรอครับ คือว่าตอนนี้เป็นกังวลมากอ่ะครับ

แล้วก้อใช้เล่นเน็ตบ่อยด้วยอ่ะครับ
dcdend
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปเกมอนภาค
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 13:48  

dcdend ผู้เขียน:
ขอเกมโปเกมอนภาค
Pokemon Fire Red
Pokemon Leaf Green
Pokemon Ruby
Pokemon Sapphire
Pokemon Emerald
ที่ใช้เล่นกับx6หน่อยคับ
ขอบคุณคับ

โปรเกรมเกมvbagที่ใช้เล่นเกมgbaอะคับ
x6เล่นใด้ไหม
DD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 14:45  

รบกวนหน่อยค่ะ ^^*

1. คือว่ามีความรู้สึกว่าแบตลดหมดเร็วมากเลยอะ มันปกติหรืออย่างไร...

2. ไวไฟอะค่ะ___มันชอบขึ้นมาโดยเรายังไม่ทันเปิดตลอดเลยอะ ขึ้นตรงแบตอะค่ะ ว่ามีไวไฟ ทำไงอะหรือปกติค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 17:41  

TONNAM_PANHIN ผู้เขียน:

เปล่าคับ กดปุ่มเขียว แล้วค่อยสไลด์ตามลูกศรอ่ะคับ

ไม่ต้องทำ 2 อย่าง

TONNAM_PAHHIN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 17:52  

ขอแจ้งข่าวร้ายนะครับ...

ตอนนี้นะครับ ศูนย์โนเกีย ไม่มีบริการเปลี่ยนเครื่อง 7 วันแล้วนะครับ ถ้าเพื่อนๆคิดว่าจะมีบริการนี้ เลยต้องเสียเงินแพงๆเพื่อซื้อ ผมว่าไม่จำเป็นอีกต่อไปแล้วนะครับ เพราะวันก่อนผมไปที่ Futhure Park รังสิต มา ไปที่ศูนย์ ไปหาซื้อเครื่อง เค้าบอกเครื่องขาดศูนย์และถามต่อไปว่า ประกันเปลี่ยนเครื่องเจ็ดวันไหม เค้าบอกไม่มีแล้วครับ ต่อไปจะเป็นการส่งศูนย์เพื่อเคลมอย่างเดียวครับ .... ผมเลยไปซื้อที่ศูนย์ของ AIS แทน ได้ราคามา 14900 บาท แพงมาก แต่ได้หูฟังบลูทูธแถมมาอันนึงสีดำ แล้วก็กระเป๋าน้องอุ่นใจใบนึง ครับ เค้าบอกว่าผมเป็นคนแรกที่ได้เข้าร่วมกิจกรรมซื้อของกับเค้าแล้วไดของแถมอันนี้ เพราะกิจกรรมบริการแบบนี้ เค้าเพิ่งเปิดครับ T-T แพงอะ ...

ต่อมาขอสอบถามท่านผู้รู้นะครับ ว่า การต่อ WLAN ของเจ้า X6 เนี่ย ต่อไงให้เล่นได้ครับ มันถามให้ใส่ คีย์ WEP สำหรับ WLAN ตลอดอะ ผมใส่ไม่เป็นสักที มันคืออะไรกันแน่ครับ เอาให้ชัดและเคลียร์ๆหน่อยนะครับ (ผมโง่อะครับ) ผมใช้เครือไวเลสบ้านของ True Wifi ครับ

ขอบคุณมากนะครับ
papongpumpui
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 17:53  

เริ่มสังเกตเห็นว่าหลังจากอัพ FW ใหม่แล้ว เวลาผมกดอ่านข้อความดู
มันกลายเป็นแนวนอนซะงั้น ต้องหันใหม่ถึงจะกลับเป็นแนวตั้ง

ใครเป็นบ้างรึเปล่าครับ หรือว่าผมแค่ไปโดนตัวเซ็นเซอร์อะไรมันรึเปล่าหว่า
ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน นิ้วอาจเผลอไปโดน

แต่ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรน่าหนักใจครับ กดก็ยังลื่นไหลอยู่
ล่าสุด หูฟังเผลอใส่ในกระเป๋ากางเกง เอาไปปั่นซักเรียบร้อย
ต้องรอสามสี่วันกะให้แห้งสนิท แล้วเสี่ยงดวงลองเสียบดู

โอ้วววว ยังใช้ได้ เสียงใสดี ปุ่มกดใช้ได้ปกติไม่มีปัญหา รอดตัวไปผม Razz
papongpumpui
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 18:00  

ตอบรีบนครับ ศูนย์ AIS เคยส่ง sms มา ว่าซื้อ X6 ลด 2000 อ่ะครับ เพิ่งไม่นานนี้เอง

แล้วก็เรื่อง WLAN ให้ใส่ pass ตัวเดียวกับที่ได้มาตอนติดตั้งอ่ะครับ ถึงจะเข้าได้
หรือถ้าเคยเปลี่ยน pass ไปแล้วก็ให้ใส่ตัวที่เปลี่ยนครับ
auyarsenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 18:46  

TONNAM_PAHHIN ผู้เขียน:
ขอแจ้งข่าวร้ายนะครับ...

ตอนนี้นะครับ ศูนย์โนเกีย ไม่มีบริการเปลี่ยนเครื่อง 7 วันแล้วนะครับ ถ้าเพื่อนๆคิดว่าจะมีบริการนี้ เลยต้องเสียเงินแพงๆเพื่อซื้อ ผมว่าไม่จำเป็นอีกต่อไปแล้วนะครับ เพราะวันก่อนผมไปที่ Futhure Park รังสิต มา

ของผมเพิ่งซื้อมะวานที่shop mbk ก้ยังมีประกันเครื่อง7 วันนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: