Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 22, 23, 24 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1655793
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้หูฟังดีๆซัก
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 11:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าทุน้อยแต่อยากได้หูฟังเสียงดีๆซักอันน่ะค่ะใครพอจาแนะนำได้บ้างค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ (มีงบประมาณอยู่1000-1500)
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้หูฟังดีๆซัก
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 11:53  

1112 ผู้เขียน:
คือว่าทุน้อยแต่อยากได้หูฟังเสียงดีๆซักอันน่ะค่ะใครพอจาแนะนำได้บ้างค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ (มีงบประมาณอยู่1000-1500)

HPM-70 ก็ Ok นะ งบเหลืออีกต่างหาก..
youknowbig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:14  

maiden ผู้เขียน:
คอแบตมินตันเหมือนกัน ใช้รุ่นนี้อยู่เปิดระดับ 6 ก้อได้ยินแล้วคัฟ
แนะนำถ้าไม่อยากพลาดเวลาสาวโทรมา ให้ตีฝั่งที่นั่งอะคัฟ

ถ้าตีอีกฝั่งไม่แน่ใจว่าระดับ 8 จะได้ยินรึเปล่า

- อยากทราบว่าถ้าใช้ File mp3 เป็นเสียงเรียกเข้า ใช้ File เพลง เดียวกันนะครับ
W800, K550, W880 ตัวไหนเสียงจะดังสุดอ่ะครับ ถ้าเปิด volumn ระดับ8
ขอความกรุณาผู้รู้ตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Let's Celebrate on The 50th Page of The K550i
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:20  

..............Let's Celebrate on The 50th Page of The K550i
...........................occasion5 มาร่วมฉลองบอร์ด K550i ขึ้นสู่หน้าที่ 50 occasion5

.......

.........
.........

………………………...................................………......

.....
.....

..............

Open The World of Multimedia
เปิดโลกมัลติมีเดีย

The Cyber-shot K550i can be everything you want!
K550i เป็นได้ทุกอย่างที่คุณต้องการ..

ดูหนังแบบเต็มจอ

ท่องเน็ทแบบแนวนอน

บันทึกเสียงขณะสนทนาหรือบันทึกเสียงอะไรก็ได้มาเป็น Ringtone

ถ่ายภาพสวยน่ากิน

จิบกาแฟเคล้าเสียงเพลง

เป็นเครื่องเสียงชั้นเยี่ยมสำหรับ Mini party ที่ไหนสักแห่ง..

ให้อิสรภาพในการสนทนาด้วยเทคโนโลยี Bluetooth

ฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอ Bluetooth (A2DP Profile)

เล่นเกมส์โปรดสุดมันส์

เป็นไฟฉายส่องนำทาง

เป็น Organizer จัดการทุกอย่างให้เป็นระบบแระมีแบบแผน

เป็น Flash drive ความเร็วสูง

The Collected Pictures with The Cyber-shot K550i
ประมวลภาพเด็ดจากกล้อง Cyber-shot K550i

........
........
........

K550i สุดยอดโทรศัพท์มือถือรุ่นประหยัดที่ย่อโลก Multimedia มาไว้ในมือคุณอย่างครบครัน ในทุกๆ ฟังก์ชั่นการทำงานล้วนแต่อัจฉริยะเป็นเลิศที่ทำให้คุณต้องยอมรับในราคาที่ม่ะต้องเสียเวลาคิดอีกต่อไป...
occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5
occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 18 May 2007 12:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
NoNae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:20  

โหย...คุณ Looker สุดยอดมากๆ
cheers cheers cheers cheers
คุณนี่เป็นขวัญใจของบอร์ดนี้เลยนะเนี่ย
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:35  

สุดยอดครับ และยินดีด้วย กับ 50 หน้า

เริ่มต้นด้วยคำถามได้ไหมเนี่ยคือผมมีคำถามว่า video ring tone เป็นยังไงหรอครับ รบกวนด้วยนะครับ
occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5
ราม*ไม่ได้ลอกอิน*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:54  

Congrats for the 50th pages of K550i, how cool!!! YAY!!!
Let's have some fun from the best mobliephone, yuppers!!!

เข้าเรื่องๆ
พี่ลุกเกอร์ค๊าบ ม่ะกี๊โทไปที่ศูนย์มา เค้าบอกว่า ค่าเปี่ยนกล้อง 1500 อ่ะ เหอๆ- -*

K550i รองรับ video file สกุลไหนบ้างนะคับ ลืมม เหะๆ ขอโทษที่ถามแล้วถามอีกนาคับ

waitin for ur ans*
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:56  

xkaojo ผู้เขียน:
สุดยอดครับ และยินดีด้วย กับ 50 หน้า

เริ่มต้นด้วยคำถามได้ไหมเนี่ยคือผมมีคำถามว่า video ring tone เป็นยังไงหรอครับ รบกวนด้วยนะครับ
occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5 occasion5

เป็นการโชว์คลิบวีดีโอเวลามีคนโทรเข้ามาครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:58  

ภาพถ่ายใส่ Frame สุดอลังการใน K550i

youknowbig ผู้เขียน:
คอแบตมินตันเหมือนกัน ใช้รุ่นนี้อยู่เปิดระดับ 6 ก้อได้ยินแล้วคัฟ
แนะนำถ้าไม่อยากพลาดเวลาสาวโทรมา ให้ตีฝั่งที่นั่งอะคัฟ

ถ้าตีอีกฝั่งไม่แน่ใจว่าระดับ 8 จะได้ยินรึเปล่า

- อยากทราบว่าถ้าใช้ File mp3 เป็นเสียงเรียกเข้า ใช้ File เพลง เดียวกันนะครับ
W800, K550, W880 ตัวไหนเสียงจะดังสุดอ่ะครับ ถ้าเปิด volumn ระดับ8
ขอความกรุณาผู้รู้ตอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

W800i ผมเคยใช้แต่ก็นานแร้ว เรยม่ะมีเครื่องมาเปรียบเทียบเสียงเรียกเข้ากะ K550i
สำหรับ W880i ผมม่ะมีข้อมูลคับ

หากคุณสนใจ 3 รุ่นนี้ แระต้องการซื้อรุ่นใดรุ่นหนึ่งจริงๆ รบกวนไปที่ shop เรยคับ ลองฟังเปรียบเทียบดูแร้วค่อยตัดสินใจ..

ราม*ไม่ได้ลอกอิน* ผู้เขียน:
Congrats for the 50th pages of K550i, how cool!!! YAY!!!
Let's have some fun from the best mobliephone, yuppers!!!

เข้าเรื่องๆ
พี่ลุกเกอร์ค๊าบ ม่ะกี๊โทไปที่ศูนย์มา เค้าบอกว่า ค่าเปี่ยนกล้อง 1500 อ่ะ เหอๆ- -*

K550i รองรับ video file สกุลไหนบ้างนะคับ ลืมม เหะๆ ขอโทษที่ถามแล้วถามอีกนาคับ

waitin for ur ans*

ได้ทุกไฟล์ฯ ที่เครื่องสามารถอ่านได้ เท่าที่ลอง .3gp แระ .mp4 ก็ใช้ได้ ม่ะมีปัญหาคับ
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 14:54  

ฉลองครบ 50 หน้าได้อลังการมากๆ วู้วววววววววววววววววววววววววววว
[ต้องทำการประทับตราที่หน้าประวัติศาสตร์นี้แว้ว]

K550i จงเจริญ เย้เย~

มีคำถามอ่า คือใช่ DTAC คิดจาเล่นเน็ตต้องทำยังไงเหรอ
แบบไม่เคยเล่นเน็ตในมือถือเรย ต้องสมัครอารัยก่องเป่าอ่ะ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 15:08  

k!Dt^Ng ผู้เขียน:
ฉลองครบ 50 หน้าได้อลังการมากๆ วู้วววววววววววววววววววววววววววว
[ต้องทำการประทับตราที่หน้าประวัติศาสตร์นี้แว้ว]

มีคำถามอ่า คือใช่ DTAC คิดจาเล่นเน็ตต้องทำยังไงเหรอ
แบบไม่เคยเล่นเน็ตในมือถือเรย ต้องสมัครอารัยก่องเป่าอ่ะ

ควรจะโทรไปเช็คก่อนครับว่าคิดเงินแบบไหน เป็น KB หรือเป็น นาที (ผมชอบนาทีมากกว่า) หรือสมัคร package ถูกๆ เพื่อลองใช้ดูก่อน
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 15:39  

m a y t e e ผู้เขียน:
k!Dt^Ng ผู้เขียน:

ควรจะโทรไปเช็คก่อนครับว่าคิดเงินแบบไหน เป็น KB หรือเป็น นาที (ผมชอบนาทีมากกว่า) หรือสมัคร package ถูกๆ เพื่อลองใช้ดูก่อน

อ่อ โอเช ขอบคุนค้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
เด๋วลองหาข้อมูลในเน็ตดูก่องละกัน (จารอดมั๊ยเนี่ย)

ปล.คุนรามจาซ่อมมือถือแร้ว ดีจัยด้วย หุหุ Laughing
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 15:48  

Surprised ครบ 50หน้าละ ดีใจด้วย
Syam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 16:33  

คุณ Looker เอารูปมาซะหิวเลย..โอยยย ไม่ไหวแล้ว..

อ้อ..ครบ 50 หน้านี่ยังแจกครีมหน้าเด้งรึเปล่าครับ..
mahooroo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 17:02  

Laughingยินดีด้วยคับกับหน้า 50 Laughing

บอดk790iเงียบมากเลยขอมาถามที่บอดนี้แล้วกันนะคับ คืออยากจะถามว่าตอนนี้k790iสีเงินพอมีขายอยู่บ้างปะคับ(ในกรุงเทพ)

ถ้าเกิดหาไม่ได้แล้ว พรุ่งนี้ผมกะซื้อk550iแล้วคับ
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 17:44  

ทำไมผมลงไฟล์ mp4 แล้วมันเล่นไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแต่เสียงไม่มีภาพเลย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 17:56  

mahooroo ผู้เขียน:
Laughingยินดีด้วยคับกับหน้า 50 Laughing

บอดk790iเงียบมากเลยขอมาถามที่บอดนี้แล้วกันนะคับ คืออยากจะถามว่าตอนนี้k790iสีเงินพอมีขายอยู่บ้างปะคับ(ในกรุงเทพ)

ถ้าเกิดหาไม่ได้แล้ว พรุ่งนี้ผมกะซื้อk550iแล้วคับ

ส่วนใหญ่ K790i สีเงินจะเป็นเครื่องนอก ถ้าคุณเจอก็ให้ระวังด้วย!
ถ้าคุณอยากได้รบกวนไปหาตามศูนย์ฯ ดีกว่า ถ้าไม่มีจริงๆ ก็สีดำเหอะ!
แต่ถ้าคุณซื้อ K550i จะมีดำกะขาว ชอบสีไหนก็ซื้อได้เรย คุ้มสุดคุ้มคับ!

ทำไมผมลงไฟล์ mp4 แล้วมันเล่นไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแต่เสียงไม่มีภาพเลย

เครื่องพี่เล่น MV ไฟล์ .mp4 ความยาวเกือบ 5 นาทีม่ะมีปัญหานะ
hansol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใช้ แฟลช ไงอ่ะท่านหามาหลายวันล่ะมันไม่มี แฟลช
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 18:41  

มันมี แฟลช เปล่าว้า หามาหลายวันล่ะ ถ้ามี ไปตั้งค่าไงอ่ะท่าน บอกมือใหม่หน่อย หาจนแบตจะหมดยังไม่เจอ เมนู เปิดโหมด แฟลช เลย
Sad
--
จุดเด่น (Feature)
กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital camera)
- โหมดปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ แฟลช ไงอ่ะท่านหามาหลายวันล่ะมันไม่มี แฟลช
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 19:06  

hansol ผู้เขียน:
มันมี แฟลช เปล่าว้า หามาหลายวันล่ะ ถ้ามี ไปตั้งค่าไงอ่ะท่าน บอกมือใหม่หน่อย หาจนแบตจะหมดยังไม่เจอ เมนู เปิดโหมด แฟลช เลย
Sad
--
กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital camera)
- โหมดปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)

เมื่ออยู่ในโหมดกล้อง ถ้าต้องการเปิด/ปิด Photo light ให้กด *
แต่ถ้าต้องการใช้ Photo light เป็นไฟฉายก็เข้าไปที่เมนู Organizer > Light เลือกเป็น On คับ

คุณสามารถ add ฟังก์ชั่น Light หรือไฟฉายมาไว้ใน My shortcuts ได้ เวลาเรียกใช้งานก็สะดวกดีคับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:33  

มาฉลอง 50 หน้าครับ

และมารอตัว KC หรือ KG ดีหว่า
mahooroo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:44  

Very Happy ตอบได้ทันใจไปเลยคับ พี่Looker ผมก็กะซื้อเครื่องศูนย์เหมือนกันคับแต่อุปกรณ์ก็กะหาตามตู้เอา เดียวลองไปเดินๆดูแล้วกันคับ ถ้าไม่มีลุยk550iสีขาว หุหุ Twisted Evil ...
nudda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:10  

หลานlookerจ๊ะงานฉลองยิ่งใหญ่จริงๆ ป้าเกือบมาไม่ทันแน่ะ หมู่นี้ป้าอาศัยอ่านจากopera mini น่ะ ขี้เกียจแย่งลูกใช้คอม ใช้gprs แบบแพ๊กเก็จ อ่านเวลาไหนที่ไหนก็ได้ ดีจัง k550i เนี่ย..

อ๊ะ ไม่ได้login อีกแล้ว งั้นป้าขอตัวกลับก่อนจ้ะ Razz
nudda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:19  

ป.ล.ดีใจหลานรามจะซ่อมโทรศัพท์แล้ว ป้ารออยู่นะลูก ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:41  

ถึง พี่ k!Dt^Ng และ ป้า nudda และ พี่ลุกเกอร์สุดที่ร๊ากกกกก

ไปศูนย์มาแล้ว วันนี้
ปรากดว่า พนง.บอกว่า "ต้องทิ้งเครื่องไว้ประมาน 2-3 วันทำการค่ะ ซ่อมตามคิวนะคะ"
ผมก้อนึกๆไป เอ ... 2-3 วัน มันก้อจะได้ประมานวัน อังคาร ไม่ก้อ พุธ อ่ะดิ?
จ๊ากกกกกกกกกกก ผมไปเชียงไหม่(ถาวร)วันอังคาร แล้วจะได้เครื่องคืนไหมล่ะนี่???
ก้อเลยตัดสินใจ ไม่ซ่อมแมร่งคับ พี่น้อง
แต่พนง.ก้อบอกว่า ที่เชียงไหม่ก้อมีศุนย์ แต่ถ้าจะซ่อมมี 2 ประการ 3 คือ ;
1.ส่งเครื่องลงมาซ่อมที่กทม.จากเชียงไหม่ แล้วมีเครื่องspareไว้ใช้
2.ถ้าที่เชียงไหม่มีอะไหล่ ก้อซ่อมแล้วรอรับ(ตามคิวอีกแล้ว) และ
3.ถ้าที่เชียงไหม่ไม่มีอะไหล่(แล้วถ้าเปนไปได้)ก้อโทสั่งขอไห้ทางกทม.ส่งอะไหล่มาไห้

เปน case ที่แสนสาหัสสำหรับผมจิงๆ
แล้วเหนพนง.เค้าเอาเครื่องสแกนไรไม่รุ สแกนข้างในเครื่องผม (เหมือนเวลาเชคบาร์โคด)
เค้าบอกว่า เครื่องผมไม่มี waranty อ่ะ ไม่เจอเครื่องผมในฐานข้อมุล เอ๊ะ ยังไง?
ถามต่ออีกว่า มีใบเสร็จไหม? ก้อบอกว่า มี เค้าก้อบอกว่าไห้เอาไปยื่นที่เชียงไหม่ก้อได้

ตกลง ไปฟรีคับ พี่น้อง
ไม่ใช่ว่าบริการไม่ดี แต่เรื่องของเรื่องคือ จะไห้ข้าพเจ้าถ่อสังขารไปทำไมล่ะเนี่ยะ?
เสียเวลา เสียตัง อ๊ากกกกกกกกกก (ยิ่งๆกินแกลบอยุ่)

ตกลง ก้อเอาเครื่องที่ไม่สมบุนไปใช้ที่เชียงไหม่(เจ้า)ต่อละกัน
ตามมีตามเกิดล่ะคับ คราวนี้
เห้อ~อ

ไม่เปนไร ช่างมั๊น ยังไงๆ เราก้อยังมี cyber-shot อีกตัว เอา adapter มาเสียบๆ
แล้วเปี่ยน M2 เปน Memory Stick ซ๊ะเลย ฮ่าๆๆๆๆ
(ปลอบใจตัวเองอย่างแรง)

แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการคับ พี่น้อง

ร่ามร๊าม (ราม)
ถุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 00:10  

อยากรู้เรื่องเสียงเพลงอะครับ ถ้าให้เทียบกับวอล์คแมน หรืออย่าง W810i มันจะสู้กันได้มั้ย หรือจะแตกต่างมากน้อยแค่ไหน

ช่วยอธิบายทีครับ
ถุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 00:12  

หรือให้เทียบกับรุ่น K อย่างK750i ล่ะครับ

รบกวนนิดอะครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 01:16  

น่าสงสารคุนรามจิงๆ โถโถ ม่ายเปนรายน้า
แล้วไปเชียงใหม่ทำไมละเนี่ย งง วุ่นวายเรยทีนี้

คิดถึงป้านัดดาจังเรย หายไปนานมากกกกกกก ^ ^

ปล. โอ้แม่เจ้า เราเปน cool member แว้วววววววว

ถุย ผู้เขียน:
อยากรู้เรื่องเสียงเพลงอะครับ ถ้าให้เทียบกับวอล์คแมน หรืออย่าง W810i มันจะสู้กันได้มั้ย หรือจะแตกต่างมากน้อยแค่ไหน

เราไม่เคยใช้ W810i อ่านะ รุแต่ว่ามานจามี mega bass คือเสียงเบสมานจาแน่นก่า k550i อ่ะ
แต่เ่คยฟัง w810i ของเพื่อนมานผ่านลำโพงนะ เราว่าเสียงมานดีก่า k550i แฮะ (รึ๊แร้วแต่คนชอบหว่า)

แต่เราก้อสอย k550i มาเรียบร้อยด้วยเหตุผลเรื่องดีไซน์ (กำแท้ๆ = =")

หรือให้เทียบกับรุ่น K อย่างK750i ล่ะครับ

รบกวนนิดอะครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่

ตัว K750i นั้น ได้ออกมานานตั้งกะโซนี่ยังไม่ได้แบ่งตระกูล K กะ W ขนาดนี้
จึงยังคงมี mega bass อยู่อ่า ส่วนเสียงนั้นตอบม่ายด้าย ม่ายเคยใช้เรย
ขอโต้ดก๊าบบบบบบบบบบ รอผู้รุจิงๆ มาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 01:53  

ถึงพี่ k!Dt^Ng

ไปเรียนอ่ะคับ ไปวันอังคารนี้แหล่วววว
ไม่เปนไร เรื่องทอสับ ปลงตก แง่ะ *- -

g'nite ทุกคนค๊าบ
Oldster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : WoW !
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 06:36  

WoW ! Shocked

50 หน้าแล้วเย้ ๆ รู้สึกดีใจจริง ๆ ครับ ยินดีกับทุก ๆ คนในบอร์ด SE K550i ครับผม

หูฟังสเตอริโอ Bluetooth (A2DP Profile) รุ่นไหนที่น่าใช้บ้างครับ อยากรู้ราคาครับ
ming_n
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ แฟลช ไงอ่ะท่านหามาหลายวันล่ะมันไม่มี แฟลช
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 08:00  

Looker ผู้เขียน:
Sad
--

เมื่ออยู่ในโหมดกล้อง ถ้าต้องการเปิด/ปิด Photo light ให้กด *
แต่ถ้าต้องการใช้ Photo light เป็นไฟฉายก็เข้าไปที่เมนู Organizer > Light เลือกเป็น On คับ

คุณสามารถ add ฟังก์ชั่น Light หรือไฟฉายมาไว้ใน My shortcuts ได้ เวลาเรียกใช้งานก็สะดวกดีคับ

ผมจะทำ shortcut ได้ยังไงครับ ลองแล้วมันเลือกทั้งเมนูมาเลย แนะนำด้วยนะครับ
Bunpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 08:17  

เอ่อ...ขอถามนอกเรื่องสักหน่อยได้มั้ยคะ คือว่าถ้าฝากพี่ซื้อมือถือมาให้จากญี่ปุ่น เราจะสามารถนำมาใช้ในเมืองไทยได้ป่าวคะ เห็นพี่บอกว่าไม่ได้ เพราะมันคนละระบบกัน แล้วไม่มีวิธีไหนเลยเหรอเนี้ย รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ปล.ไม่รู้ว่ารุ่น s500i วางขายที่ญี่ปุ่นยังเนี้ย
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 12:05  

nudda ผู้เขียน:
หลานlookerจ๊ะงานฉลองยิ่งใหญ่จริงๆ ป้าเกือบมาไม่ทันแน่ะ หมู่นี้ป้าอาศัยอ่านจากopera mini น่ะ ขี้เกียจแย่งลูกใช้คอม ใช้gprs แบบแพ๊กเก็จ อ่านเวลาไหนที่ไหนก็ได้ ดีจัง k550i เนี่ย..

อ๊ะ ไม่ได้login อีกแล้ว งั้นป้าขอตัวกลับก่อนจ้ะ Razz

คิดถึงคุณป้านัดดามั่กๆ ม่ะทราบว่าคุณป้าเคยฟังเพลงนี้ป่ะ "กลับมาเถอะวันวานอา อ่ะ อาน อ่าน..." นั่นแหละประมาณนั้นอ่ะคับ laughing6

ราม*ไม่ได้ลอกอิน* ผู้เขียน:
ถึง พี่ k!Dt^Ng และ ป้า nudda และ พี่ลุกเกอร์สุดที่ร๊ากกกกก

ไปศูนย์มาแล้ว วันนี้
ปรากดว่า พนง.บอกว่า "ต้องทิ้งเครื่องไว้ประมาน 2-3 วันทำการค่ะ ซ่อมตามคิวนะคะ"
ผมก้อนึกๆไป เอ ... 2-3 วัน มันก้อจะได้ประมานวัน อังคาร ไม่ก้อ พุธ อ่ะดิ?
จ๊ากกกกกกกกกกก ผมไปเชียงไหม่(ถาวร)วันอังคาร แล้วจะได้เครื่องคืนไหมล่ะนี่???
ก้อเลยตัดสินใจ ไม่ซ่อมแมร่งคับ พี่น้อง
แต่พนง.ก้อบอกว่า ที่เชียงไหม่ก้อมีศุนย์ แต่ถ้าจะซ่อมมี 2 ประการ 3 คือ ;
1.ส่งเครื่องลงมาซ่อมที่กทม.จากเชียงไหม่ แล้วมีเครื่องspareไว้ใช้
2.ถ้าที่เชียงไหม่มีอะไหล่ ก้อซ่อมแล้วรอรับ(ตามคิวอีกแล้ว) และ
3.ถ้าที่เชียงไหม่ไม่มีอะไหล่(แล้วถ้าเปนไปได้)ก้อโทสั่งขอไห้ทางกทม.ส่งอะไหล่มาไห้

เปน case ที่แสนสาหัสสำหรับผมจิงๆ
แล้วเหนพนง.เค้าเอาเครื่องสแกนไรไม่รุ สแกนข้างในเครื่องผม (เหมือนเวลาเชคบาร์โคด)
เค้าบอกว่า เครื่องผมไม่มี waranty อ่ะ ไม่เจอเครื่องผมในฐานข้อมุล เอ๊ะ ยังไง?
ถามต่ออีกว่า มีใบเสร็จไหม? ก้อบอกว่า มี เค้าก้อบอกว่าไห้เอาไปยื่นที่เชียงไหม่ก้อได้

ตกลง ไปฟรีคับ พี่น้อง
ไม่ใช่ว่าบริการไม่ดี แต่เรื่องของเรื่องคือ จะไห้ข้าพเจ้าถ่อสังขารไปทำไมล่ะเนี่ยะ?
เสียเวลา เสียตัง อ๊ากกกกกกกกกก (ยิ่งๆกินแกลบอยุ่)

Case ของคุณราม*ม่ะได้ล็อคอิน* นั่นเขาม่ะได้เรียกว่าม่ะมี warranty นะ หากเครื่องคุณเป็นเครื่องศูนย์ฯ จะม่ะมีได้ไง? เขาเรียกว่าเป็นเครื่องนอกระบบ เนื่องจากร้านที่คุณซื้อม่ะได้แจ้งเข้ามาที่ศูนย์เจ้าของเครื่องว่าขายเครื่องออกไปตั้งแต่เมื่อไหร่ เจ้าหน้าที่ฯ จะทราบแค่ว่าเป็นเครื่องศูนย์ฯ ไหนโดยดูจาก IMEI เครื่อง แต่ม่ะทราบวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ จึงทวงถามใบเสร็จฯ จากคุณเพื่อบันทึกข้อมูลลงในระบบโดยถือเอาวันเดือนปีที่ระบุในใบเสร็จฯ เป็นวันเริ่มรับประกันฯ แระเครื่องของคุณก็จะกลายเป็นเครื่องในระบบในบัดดล..(ลิเกไปป่ะคับ?) laughing6

Oldster ผู้เขียน:
WoW ! Shocked

50 หน้าแล้วเย้ ๆ รู้สึกดีใจจริง ๆ ครับ ยินดีกับทุก ๆ คนในบอร์ด SE K550i ครับผม

หูฟังสเตอริโอ Bluetooth (A2DP Profile) รุ่นไหนที่น่าใช้บ้างครับ อยากรู้ราคาครับ

หูฟังสเตอริโอ BT (A2DP) ของ SE ตอนนี้ก็มี HBH-DS970 ราคาอยู่ที่ 3 พันต้นๆ แระรุ่นใหม่ที่กะลังมาคือรุ่น HBH-DS980 คลิ๊กที่นี่

ming_n ผู้เขียน:
Sad
--

^
^
^
ผมจะทำ shortcut ได้ยังไงครับ ลองแล้วมันเลือกทั้งเมนูมาเลย แนะนำด้วยนะครับ

K550i จะมีทั้ง Shortcuts แระ My shortcuts

Shortcuts เข้าไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป General > Shortcuts > เลื่อนไปที่ Navig. key up/right/down หรือ left > Edit > Organizer > Light > Shortcut

My shortcuts กดปุ่มขวาสุดใต้จอ (แถวเดียวกะปุ่ม Navi-key) > เลือกแท็ป My shortcuts > New shortcut > Organizer > Light > Shortcut

ปล. บางเมนูฟังก์ชั่นเครื่องไม่อนุญาตให้เข้าไปเลือกมาเป็น Shortcut ได้ แต่ถ้าเป็นพวก Apps. ที่เรียกใช้งานบ่อยๆ เช่น Dictionary ผมแนะนำให้ย้ายมาไว้ใน Games แร้ว add Games มาไว้ใน Shortcuts หรือ My shortcuts ตามวิธีข้างบนแต่ต้องเข้าไป add Games ในเมนู Entertainment นะ เพราะคุณจะไม่สามารถเข้าไป add Games ในเมนู File manager ได้

Bunpink ผู้เขียน:
เอ่อ...ขอถามนอกเรื่องสักหน่อยได้มั้ยคะ คือว่าถ้าฝากพี่ซื้อมือถือมาให้จากญี่ปุ่น เราจะสามารถนำมาใช้ในเมืองไทยได้ป่าวคะ เห็นพี่บอกว่าไม่ได้ เพราะมันคนละระบบกัน แล้วไม่มีวิธีไหนเลยเหรอเนี้ย รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ปล.ไม่รู้ว่ารุ่น s500i วางขายที่ญี่ปุ่นยังเนี้ย

ใช่แร้วคับ มันคนละระบบกัน..
ถ้าคุณต้องการใช้งานในเมืองไทยจะไปฝากเขาซื้อเครื่องที่ญี่ปุ่นทำไมล่ะ? เครื่องศูนย์ไทยก็ม่ะแพงแร้วอ่ะ มีรับประกันฯ/upgrade FW ฟรี 1 ปี ถ้าคุณเอาเครื่องนอกเข้ารับบริการจะต้องเสียค่าใช้จ่ายทุกกรณีถึงแม้เครื่องจะอยู่ในระยะรับประกันฯ ก็ตาม เพราะผลิตภัณฑ์ Sony Ericsson แระ Accessories ม่ะมี Worldwide warranty ซื้อเครื่องที่ประเทศไหนก็ต้องส่งซ่อมศูนย์ฯ ในประเทศนั้นๆ

occasion5Let's Celebrate on The 50th Page of The K550ioccasion5
Bunpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 14:10  

คือว่าเค้าจะซื้อให้ฟรีๆอ่ะค่ะ เป็นของฝากจากญี่ปุ่น แต่ถ้าเอามาใช้ไม่ได้ ก็คงต้องเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแทน
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 16:54  

เครื่องเหลืองแร้นนนนนนนนนนนนนนทำไงดีครับพี่ลุคเกอร์
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 17:20  

จะมีหน้ากากแบบอื่นออกมาขายปะคัฟ
แบบลายสไปเด้อแมน
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 17:36  

Very Happy ยินดีกับคุณ looker และสมาชิกทุกคนในบอร์ดด้วยครับ กับ 50 หน้า ต่อไปก็ next go to 60 pages together Very Happy Very Happy yeah yeah
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 17:48  

Very Happy ถ้าใช้หูฟังตัวเดียวกันเสียงไม่ต่างกันครับ ส่วน megabass ใน k550i ไม่มีเเต่ก็สามารถปรับได้ตามใจชอบชึ่งให้เสียงที่ไม่ต่างกันมากครับ ผมว่าระบบ megabass ที่ให้มาฟังเเล้ว มันชวนอึดอัดนะครับ สู้ปรับ bass เองจะได้เสียงที่เราพอใจมากกว่าครับ Very Happy
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 20:48  

อยากจะถามพี่ลุ๊คเกอร์ครับว่ารุ่นนี้รองรับไฟล์เสียงสกุล AACมั้ยอ่ะครับคือผมลองแปลงไฟล์

จากMP3เป็นAACแล้วลงเครื่องแต่มันฟังไม่ได้อ่ะครับคือผมดูในคู่มือมันบอกว่ารองรับแต่เครื่องผมเล่น

ไม่ได้ผิดปกติอะไรรึป่าวครับ Confused
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 21:19  

tarata_14 ผู้เขียน:
เครื่องเหลืองแร้นนนนนนนนนนนนนนทำไงดีครับพี่ลุคเกอร์

ใช้ผ้านุ่มแระแห้งแตะสเตคลีนแร้วเช็ดให้ทั่ว หากคุณแตะสเตคลีนเยอะไปมันจะไปอุดตามร่องแระอาจซึมเข้าไปในเครื่อง เสร็จแร้วเช็ดด้วยผ้าชุบน้ำบิดให้แห้ง บางคนม่ะชอบกลิ่นมันก็เอายางลบดินสอมาถู จริงๆ แร้วมันก็ทำได้นะ แต่ตามซอกเล็กซอกน้อยจะไปถูยังงัยอ่ะ แระที่สำคัญหากถูด้วยยางลบดินสอบ่อยๆ ผิววัสดุจะด้านหาความงามม่ะเจออ่ะ!

คราวหน้าก็ซื้อเครื่องสีดำนะ เราซื้อเครื่องมาไว้ใช้งาน ม่ะได้ซื้อมาเป็นภาระ จิงป่ะคับ? laughing6

อยากจะถามพี่ลุ๊คเกอร์ครับว่ารุ่นนี้รองรับไฟล์เสียงสกุล AACมั้ยอ่ะครับคือผมลองแปลงไฟล์

จากMP3เป็นAACแล้วลงเครื่องแต่มันฟังไม่ได้อ่ะครับคือผมดูในคู่มือมันบอกว่ารองรับแต่เครื่องผมเล่น

ไม่ได้ผิดปกติอะไรรึป่าวครับ Confused

ไฟล์ AAC หรือ .aac มีหลายจำพวกนะ ไฟล์ .m4a ก็เป็น .aac เหมือนกัน ลอง convert เป็น .m4a แร้วโหลดมาฟังดูคับ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 21:59  

ไฟล์ AAC หรือ .aac มีหลายจำพวกนะ ไฟล์ .m4a ก็เป็น .aac เหมือนกัน ลอง convert เป็น .m4a แร้วโหลดมาฟังดูคับ

Thanxครับแต่ว่า .m4a เวลาแปลงแล้วมันใหญ่กว่าmp3นิดหน่อยอ่ะครับแต่ .aac มันเล็กกว่าตอนแรกผมกะจะแปลงแร้นเอาใส่เครื่องเพื่อประหยัดพื้นที่อ่านะครับหุหุสงสัยคงไม่ได้ใช้
mp3ต่อไปอิอิ
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 22:09  

เอาภาพจากงานกล้วยไม้ที่พารากอนมาฝาก ขนาด2MP ลดเป็น QVGA ไม่ตกแต่งใดๆทั้งสิ้น

แต่!!!! กำเว็บ http://imageshack.us/ ดันล่มอัพไม่ได้ รบกวนใครก็ได้ช่วยบอกเว็บอัะโหลดรูปให้ทีสิครับไม่รุ้จักเว็ปอื่นเรย หุหุ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 22:15  

นี่เรยคับ http://www.image2.us/image_host/ laughing6
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 22:28  

เอาภาพจากงานกล้วยไม้ที่พารากอนมาฝาก ขนาด2MP ลดเป็น VGA ไม่ตกแต่งใดๆทั้งสิ้น

ฝีมือการถ่ายภาพของผมยังไม่ถึงขั้นสักเท่าไรเลยอยากให้ไปดูกันครับสวยมากที่สยามพารากอน
พอดีตอนไปคนเยอะมากๆเลยไม่ได้ไปถ่ายที่ไฮไลท์ของที่มีกล้วยไม้หายากของโลกที่นำมา

จัดแสดงเพียงต้นเดียวเด๋วพรุ่งนี้ไปใปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tarata_14 เมื่อวันที่ 20 May 2007 08:03; ทั้งหมด 3 ครั้ง
tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 22:51  

ไหง๋ภาพไม่ขึ้นล๊ะครับคุณLooker
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 00:15  

ไหง๋ภาพไม่ขึ้นล๊ะครับคุณLooker

คลิ๊กที่ Host web นี่ http://www.image2.us/image_host/ แร้วรอสักครู่..
พอหน้าต่างเวปโชว์ขึ้นมาก็คลิ๊กปุ่ม Browse เข้าไปเลือกรูปที่ต้องการ คลิ๊กปุ่ม host it! แร้วรอสักครู่..

จะมีหน้าต่างใหม่ขึ้นมา..คุณจะเห็นรูปที่คุณเลือกแสดงขึ้นมาเป็นรูปเล็ก ให้คลิ๊กที่รูปเล็กนั่นแร้วรอสักครู่..จะมีหน้าต่างใหม่แสดงรูปใหญ่ขึ้นมา ให้คลิ๊กขวาที่รูปใหญ่ เลือก Properties พอหน้าต่าง Properties โชว์ขึ้นมาให้ก็อป link ตรง Address: (URL) มาแปะในกระทู้โดยใส่ฟอร์ม [img].......[/img] เข้าไป ดูตัวอย่างข้างล่างคับ

สมมุตินี่คือ link ที่คุณก๊อปมา

พอใส่ฟอร์ม [img].......[/img] เข้าไปจะเป็นแบบนี้คับ
[img]http://www.image2.us/image_host/images/g1zmhgllnnoqojgjzwnm.jpg1[/img]

ปล. ผมจำเป็นต้องใส่ 1 ข้างหน้า [/img] ม่ายงั้นมันจะกลายเป็นรูปข้างล่างอ่ะคับ (จริงๆ แร้วม่ะมี 1 นะ)

นี่คับรูปตัวอย่าง
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 04:21  

รายงานตัวครับผม กลับบ้านไปปุ๊ปนึง นี่ขึ้นเป็น 50 หน้าแล้วเหรอเนี่ย ยินดีด้วยนะครับ
ไล่อ่านโพสย้อนหลังมาเห็นแล้วเหนื่อยแทนพี่ Looker จังสงสัยมีคนใช้เยอะมากๆแล้วเลขหน้าเลยขึ้นไว ไงก้อสู้ๆนะครับ แล้วถ้ามีโอกาสจะมาช่วยตอบน้า อิอิ Very Happy

พอดีช่วงนี้กะลังยุ่งๆกะเจ้านี่อยู่ โหะๆ เรานี่เด็กไม่รุ้จักโตจิงๆเยย Embarassed

เห็นแล้วตาลาย Shocked

ทำมาสองวัน ได้สองขาอยู่เลย ทำสียากแก่แล้วมองไม่ค่อยเห็น เหอๆ

tarata_14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 08:06  

คลิ๊กที่ Host web นี่ http://www.image2.us/image_host/ แร้วรอสักครู่..
พอหน้าต่างเวปโชว์ขึ้นมาก็คลิ๊กปุ่ม Browse เข้าไปเลือกรูปที่ต้องการ คลิ๊กปุ่ม host it! แร้วรอสักครู่..

จะมีหน้าต่างใหม่ขึ้นมา..คุณจะเห็นรูปที่คุณเลือกแสดงขึ้นมาเป็นรูปเล็ก ให้คลิ๊กที่รูปเล็กนั่นแร้วรอสักครู่..จะมีหน้าต่างใหม่แสดงรูปใหญ่ขึ้นมา ให้คลิ๊กขวาที่รูปใหญ่ เลือก Properties พอหน้าต่าง Properties โชว์ขึ้นมาให้ก็อป link ตรง Address: (URL) มาแปะในกระทู้โดยใส่ฟอร์ม [img].......[/img] เข้าไป ดูตัวอย่างข้างล่างคับ

สมมุตินี่คือ link ที่คุณก๊อปมา

พอใส่ฟอร์ม [img].......[/img] เข้าไปจะเป็นแบบนี้คับ
[img]http://www.image2.us/image_host/images/g1zmhgllnnoqojgjzwnm.jpg1[/img]

ปล. ผมจำเป็นต้องใส่ 1 ข้างหน้า [/img] ม่ายงั้นมันจะกลายเป็นรูปข้างล่างอ่ะคับ (จริงๆ แร้วม่ะมี 1 นะ)

นี่คับรูปตัวอย่าง
^
^
^

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 09:27  

PrinceBird ผู้เขียน:
รายงานตัวครับผม กลับบ้านไปปุ๊ปนึง นี่ขึ้นเป็น 50 หน้าแล้วเหรอเนี่ย ยินดีด้วยนะครับ
ไล่อ่านโพสย้อนหลังมาเห็นแล้วเหนื่อยแทนพี่ Looker จังสงสัยมีคนใช้เยอะมากๆแล้วเลขหน้าเลยขึ้นไว ไงก้อสู้ๆนะครับ แล้วถ้ามีโอกาสจะมาช่วยตอบน้า อิอิ Very Happy

พี่นึกว่าคุณจะมาม่ะทันร่วมฉลองหน้า 50 ซะแร้วววว..!!!
ขนาดคุณป้านัดดายังโดดซ้อนมอ'ไซค์รับจ้างมาเรยอ่ะ..laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ : หน้า 51 ควันหลงหลังฉลองหน้า 50 ที่ผ่านมา..
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 09:45  

หน้า 51 ควันหลงหลังฉลองหน้า 50 ที่ผ่านมา...

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i

nattaboora
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : เสียซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 11:15  

ยินดีด้วยกับหน้าที่ 50 นะคะ ตัดสินใจซื้อเพราะเชียร์ของคุณ looker แท้ๆ แม้เสียงลำโพงจะไม่ค่อยทุ้ม แต่อย่างอื่นเยี่ยมค่ะ ซื้อเมมเพิ่ม ซื้อหูฟัง HPM 70 มา เสียงดีมากๆค่ะ ยังเล่นไม่หนำใจเลยเครื่องก้อมามีอันต้องส่งซ่อมซะก่อน คืออยู่ดีๆก้อไม่ได้ยินอะไรซะงั้น จะโทรออกรับสายทีต้องต่อหูฟัง หรือเปิดลำโพงฟังถึงจะได้ยิน เฮ้อ ลำโพงสนทนาเสียค่ะ ส่งซ่อมโลด คิดถึงมันมากๆๆๆเลย อุตส่าห์โหลดหนังใส่เมมไว้เต็มเลย ตอนนี้เลยโทรไปถามที่ศูนย์อยู่เรื่อยๆ ยังไม่คืบหน้าเลยอ่ะค่ะ เครื่องใหม่ๆไม่น่าเป็นเลยนะ เลยเสียความรู้สึกนิดๆค่ะ แต่ก้อรักมันมากเช่นกันค่ะ ได้กลับมาเมื่อไหร่จะเล่นให้หายคิดถึงเลย Wink
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:04  

nattaboora ผู้เขียน:
ยินดีด้วยกับหน้าที่ 50 นะคะ ตัดสินใจซื้อเพราะเชียร์ของคุณ looker แท้ๆ แม้เสียงลำโพงจะไม่ค่อยทุ้ม แต่อย่างอื่นเยี่ยมค่ะ ซื้อเมมเพิ่ม ซื้อหูฟัง HPM 70 มา เสียงดีมากๆค่ะ ยังเล่นไม่หนำใจเลยเครื่องก้อมามีอันต้องส่งซ่อมซะก่อน คืออยู่ดีๆก้อไม่ได้ยินอะไรซะงั้น จะโทรออกรับสายทีต้องต่อหูฟัง หรือเปิดลำโพงฟังถึงจะได้ยิน เฮ้อ ลำโพงสนทนาเสียค่ะ ส่งซ่อมโลด คิดถึงมันมากๆๆๆเลย อุตส่าห์โหลดหนังใส่เมมไว้เต็มเลย ตอนนี้เลยโทรไปถามที่ศูนย์อยู่เรื่อยๆ ยังไม่คืบหน้าเลยอ่ะค่ะ เครื่องใหม่ๆไม่น่าเป็นเลยนะ เลยเสียความรู้สึกนิดๆค่ะ แต่ก้อรักมันมากเช่นกันค่ะ ได้กลับมาเมื่อไหร่จะเล่นให้หายคิดถึงเลย Wink

ซื้อเครื่องศูนย์ฯ มันก็ดีเง๊ยะ! มีปัญหาส่งซ่อมได้ม่ะเสียตังค์ อุอุ laughing6
หากคุณคิดว่าการรับเอาเครื่องที่มีปัญหาไว้จะได้ม่ะต้องไปตกอยู่กะคนอื่นถือเป็นการสร้างกุศลก็ทำให้สบายใจ ม่ะต้องไปคิด'ไรมาก..ซ่อมเสร็จฯ ก็ดีเหมือนเดิมคับ
งัยก็ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i แระสมาชิกบอร์ดฯ คนใหม่ด้วยคับ occasion5
ninechick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:46  

Congratulation กับหน้าที่ 50 ครับ จากที่ติดตามอ่านบอร์ดของ SE K550i มาหลายวันและแล้วก็ตัดสินใจถอยมา 1 เครื่องสีดำที่ J-Mart ราคาค่าตัว 8,990 บาท(ปาดเหงื่อเล็กน้อยถึงปานกลาง)แต่อย่างว่าถ้าโดนใจอะไรๆก็ยอม ก็เลยมีคำถามตามประสาคนเห่อของใหม่มาถามคุณ Loker คือ เราจะตรวจสอบการทำงานของเครื่องว่าใช้งานได้ตามปกติตามที่มันควรจะเป็นต้องตรวจสอบตรงไหนบ้างครับ เช่น โทรออกรับสาย ถ่ายรูป แล้วต้องลองตรงส่วนไหนอีกบ้างอย่างเมนูต่างๆต้องตรวจดูตรงไหนเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยนะครับ เพราะถ้ามีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยน(ภายใน 7 วัน) ต้องขออภัยด้วยนะครับหากคำถามอาจจะซ้ำหรือเคยตอบไปแล้วหวังว่าเพื่อนๆคงต้อนรับสมาชิก K550i คนนี้นะครับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:52  

พี่นึกว่าคุณจะมาม่ะทันร่วมฉลองหน้า 50 ซะแร้วววว..!!!
ขนาดคุณป้านัดดายังโดดซ้อนมอ'ไซค์รับจ้างมาเรยอ่ะ..laughing6

งานสำคัญอย่างนี้จะพลาดได้ไงครับ ว่าแต่คุณป้าเค้าก็ยังไฟแรงเหมือนเดิม สุดยอดเจงๆ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 13:03  

ninechick ผู้เขียน:
Congratulation กับหน้าที่ 50 ครับ จากที่ติดตามอ่านบอร์ดของ SE K550i มาหลายวันและแล้วก็ตัดสินใจถอยมา 1 เครื่องสีดำที่ J-Mart ราคาค่าตัว 8,990 บาท(ปาดเหงื่อเล็กน้อยถึงปานกลาง)แต่อย่างว่าถ้าโดนใจอะไรๆก็ยอม ก็เลยมีคำถามตามประสาคนเห่อของใหม่มาถามคุณ Loker คือ เราจะตรวจสอบการทำงานของเครื่องว่าใช้งานได้ตามปกติตามที่มันควรจะเป็นต้องตรวจสอบตรงไหนบ้างครับ เช่น โทรออกรับสาย ถ่ายรูป แล้วต้องลองตรงส่วนไหนอีกบ้างอย่างเมนูต่างๆต้องตรวจดูตรงไหนเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยนะครับ เพราะถ้ามีปัญหาจะได้เอาไปเปลี่ยน(ภายใน 7 วัน) ต้องขออภัยด้วยนะครับหากคำถามอาจจะซ้ำหรือเคยตอบไปแล้วหวังว่าเพื่อนๆคงต้อนรับสมาชิก K550i คนนี้นะครับ

หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ ก็ใช้ไปตามปรกตินั่นแหละม่ะต้องห่วง มีเวลาตั้ง 1 ปีกลัว'ไรอ่ะ? แต่ถ้าจะเช็คจริงๆ ก็มีวิธีคับ
เคลียร์หน้าจอให้อยู่ในโหมด standby (ไฟหน้าจอยังม่ะดับ) กดปุ่ม Navi-key ตามนี้คับ
ขวา ดอกจันทร์
ซ้าย ซ้าย ดอกจันทร์
ซ้าย ดอกจันทร์
หน้าจอจะโชว์เมนู Service เลือก Service tests จะมี 14 รายการให้ตรวจเช็ค ก็ไล่เช็คทีละรายการ..

*ในระหว่างกดม่ะต้องไปสนใจว่าหน้าจอจะขึ้นว่าอะไร กดไปตามที่บอก ถ้ากดผิดต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่นะ

ปล. ในกรณีเครื่องมีปัญหาผมแนะนำให้เอาเข้าศูนย์ฯ หากคุณนำไปเปลี่ยนคุณจะได้เครื่องหมุนเวียน (เครื่องทีคนอื่นเอามาเปลี่ยนแร้ว modify ให้เหมือนใหม่ แก้วันเดือนปีรับประกันฯ) แต่ Total call time มันฟ้องอ่ะ!
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i แระสมาชิกบอร์ดฯ คนใหม่ด้วยคับ occasion5
นัดดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2007 14:21  

คิดถึงคุณป้านัดดามั่กๆ ม่ะทราบว่าคุณป้าเคยฟังเพลงนี้ป่ะ "กลับมาเถอะวันวานอา อ่ะ อาน อ่าน..." นั่นแหละประมาณนั้นอ่ะคับ laughing6

( หมาหลงมาที่ทำงาน ถ่ายในร่มแสงธรรมชาติ นางแบบขี้อายไม่สู้กล้องไม่ยอมสบตาเลย)
หลานlookerจ๊ะ ป้าไม่ชอบเพลงนั้น เพราะคนที่ชอบคิดถึงวันวานน่ะ จะมีแต่คนแก่จ้ะ แหะ แหะ..
ขอบอกหลานๆทุกคนที่นึกถึงป้าด้วยจ้ะ ยังไงซะป้าก็จะมางานฉลองทุกรอบของหลานlooker เสมอ ก็งานเค้ายิ่งใหญ่ตระการตา อาหารเพียบนี่นา
หลานรามตั้งใจเรียน และซ่อมกล้องไวๆนะ อย่าให้ป้ารอจนแก่มือสั่นล่ะ Laughing
PrinceBird งานคราวหน้ามาเร็วๆ เดี๋ยวได้มาล้างจานอีกหรอก Laughing
k!Dt^Ng ดีใจด้วยน๊า ได้เลื่อนตำแหน่ง ป้าก็อยากได้ แต่เค้าคงไม่ให้หรอก ป้ามันพวกเช้าชามเย็นชามน่ะ Crying or Very sad
นัดดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2007 14:27  

นัดดา ผู้เขียน:

( หมาหลงมาที่ทำงาน ถ่ายในร่มแสงธรรมชาติ นางแบบขี้อายไม่สู้กล้องไม่ยอมสบตาเลย)
หลานlookerจ๊ะ ป้าไม่ชอบเพลงนั้น เพราะคนที่ชอบคิดถึงวันวานน่ะ จะมีแต่คนแก่จ้ะ แหะ แหะ..
ขอบอกหลานๆทุกคนที่นึกถึงป้าด้วยจ้ะ ยังไงซะป้าก็จะมางานฉลองทุกรอบของหลานlooker เสมอ ก็งานเค้ายิ่งใหญ่ตระการตา อาหารเพียบนี่นา
หลานรามตั้งใจเรียน และซ่อมกล้องไวๆนะ อย่าให้ป้ารอจนแก่มือสั่นล่ะ Laughing
PrinceBird งานคราวหน้ามาเร็วๆ เดี๋ยวได้มาล้างจานอีกหรอก Laughing
k!Dt^Ng ดีใจด้วยน๊า ได้เลื่อนตำแหน่ง ป้าก็อยากได้ แต่เค้าคงไม่ให้หรอก ป้ามันพวกเช้าชามเย็นชามน่ะ Crying or Very sad

ใครว่างช่วยป้าแก้รูปหน่อยน้า ไม่เห็นขึ้นเลย ขอบใจจ้ะ
burkhol
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 14:57  

คือ ผมซื้อ k550i มาได้ซักประมาณก่อนสงกรานต์ แต่ก็เจอปัญหาคือ จะมีเป็นช่วงๆที่ผมโทรไปแล้วคู่สายเค้าไม่ได้ยินที่ผมพูดเลย บางครั้งเพิ่งคุยไปได้แค่ 1-2 นาทีเท่านั้น ไม่ว่าผมจะพูดผ่าน hand free หรือไม่ก็ตามทั้งๆที่ สัญญานโทรศัพท์ก็เต็ม ผมเลยทดลองเปลี่ยนเอา sim เดียวกันนั้น มาใส่เครื่องเก่าของผม Siemens s65 ตอนนั้น ผมก็เลยไปส่งศูนย์ SE ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ทางนั้น เค้าบอกว่า ช่วงนี้มีลูกค้าหลายรายเจอปัญหาอย่างนั้น อาจเป็นที่เครือข่าย
ตอนนี้ลองใช้ไปก่อน หลังสงกรานต์ถ้ายังเป็นอยู่ ให้นำเครื่องมาส่งซ่อม ทีนี้หลังสงกรานต์ หนึ่งอาทิตย์ อาการอย่างนี้ก็ยังมีอยู่เรื่อยๆ ผมเลยเอาเครื่องไปส่งที่ศูนย์เดิมอีกที ทางศูนย์ก็บอกว่า จะลองอัพเดต firmware ให้ แต่จนแล้วจนรอด อัพเสร็จ......อาการก็ยังเหมือนเดิม จนบัดนี้ ก็ยังเป็นอยู่ จนปัญญาแล้วฮะ ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบผมมั้ยฮะ แล้วพอจะมีแนวทางแก้ไขยังไงมั้ย
comicboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 15:04  

แก้ให้แล้วนะค้าบบบ ใช่ปั๊กหรือป่าวอ่ะคับ หุหุ
hansol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 16:51  

ทำไมเวลา ปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องมาใหม่ เสียง ไฟบ์พวก วีดีโอ บางมากกก ต้องมาปรับให้มันตั้งตลอดเลย เปงเหมือนกันมั่งป่ะ
Bunpink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นหมาของป้าแล้วนึกถึงหมานู๋
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 19:58  

เจ้าปุกปุยหมาของหนูเพิ่งโดนรถชนตายเมื่อ 1 ชั่วโมงที่ผ่านมาเองค่ะ ต่อหน้าต่อตานู๋เลย...ปลิวไปกับสายลม... คิดซะว่ามันไปสบายแล้ว แต่...มันยังไม่ได้กินข้าวเลยค่ะ ทำใจยากจัง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เห็นหมาของป้าแล้วนึกถึงหมานู๋
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 20:05  

นัดดา ผู้เขียน:

อืม..สงสัยจะจริง คุณป้าเล่นโดดขึ้นมอ'ไซค์รับจ้างมาทันฉลองหน้า 50 อย่างงี้ม่ะธรรมดาอ่ะ อุอุ laughing6

burkhol ผู้เขียน:
คือ ผมซื้อ k550i มาได้ซักประมาณก่อนสงกรานต์ แต่ก็เจอปัญหาคือ จะมีเป็นช่วงๆที่ผมโทรไปแล้วคู่สายเค้าไม่ได้ยินที่ผมพูดเลย บางครั้งเพิ่งคุยไปได้แค่ 1-2 นาทีเท่านั้น ไม่ว่าผมจะพูดผ่าน hand free หรือไม่ก็ตามทั้งๆที่ สัญญานโทรศัพท์ก็เต็ม ผมเลยทดลองเปลี่ยนเอา sim เดียวกันนั้น มาใส่เครื่องเก่าของผม Siemens s65 ตอนนั้น ผมก็เลยไปส่งศูนย์ SE ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ทางนั้น เค้าบอกว่า ช่วงนี้มีลูกค้าหลายรายเจอปัญหาอย่างนั้น อาจเป็นที่เครือข่าย
ตอนนี้ลองใช้ไปก่อน หลังสงกรานต์ถ้ายังเป็นอยู่ ให้นำเครื่องมาส่งซ่อม ทีนี้หลังสงกรานต์ หนึ่งอาทิตย์ อาการอย่างนี้ก็ยังมีอยู่เรื่อยๆ ผมเลยเอาเครื่องไปส่งที่ศูนย์เดิมอีกที ทางศูนย์ก็บอกว่า จะลองอัพเดต firmware ให้ แต่จนแล้วจนรอด อัพเสร็จ......อาการก็ยังเหมือนเดิม จนบัดนี้ ก็ยังเป็นอยู่ จนปัญญาแล้วฮะ ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบผมมั้ยฮะ แล้วพอจะมีแนวทางแก้ไขยังไงมั้ย

เครื่องผมใช้ซิม AIS แบบจดทะเบียนม่ะเคยมีปัญหานะ
คุณม่ะได้ระบุว่าใช้ซิม'ไรแร้วก็ใช้งานที่ไหน เวลามีปัญหาคุณได้ถามทางปลายสายป่าวว่าเขาใช้ซิมระบบ'ไร? มันวิเคราะห์ยากแร้วก็ตอบยากอ่ะคับ!

ทำไมเวลา ปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องมาใหม่ เสียง ไฟบ์พวก วีดีโอ บางมากกก ต้องมาปรับให้มันตั้งตลอดเลย เปงเหมือนกันมั่งป่ะ

มันเป็นอย่างนั้นเอง.. เฉพาะลำโพงสนทนาเท่านั้นที่ม่ะต้องปรับใหม่หลังปิดแระเปิดเครื่อง
เครื่องคุณปรกติสุขดีคับ

เจ้าปุกปุยหมาของหนูเพิ่งโดนรถชนตายเมื่อ 1 ชั่วโมงที่ผ่านมาเองค่ะ ต่อหน้าต่อตานู๋เลย...ปลิวไปกับสายลม... คิดซะว่ามันไปสบายแล้ว แต่...มันยังไม่ได้กินข้าวเลยค่ะ ทำใจยากจัง

พี่เสียใจด้วยนะ..
โถ..ยังมีแก่ใจห่วงว่ามันยังม่ะได้กินข้าวเรย..จิตใจช่างประเสริฐโดยแท้!!
jjibjoyce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 20:20  

ไอที่คุยแระคู่สายไม่ได้ยินนี่เปนนะแต่ไม่บ่อยอะครับส่วนใหญ่เปนอยู่เบอร์เดียวด้วยครับเลยคิดว่าน่าจะอยู่ที่สัญญาณโทรสับหรือเครือข่ายที่ให้บริการมากก่า
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 21:41  

jjibjoyce ผู้เขียน:
ไอที่คุยแระคู่สายไม่ได้ยินนี่เปนนะแต่ไม่บ่อยอะครับส่วนใหญ่เปนอยู่เบอร์เดียวด้วยครับเลยคิดว่าน่าจะอยู่ที่สัญญาณโทรสับหรือเครือข่ายที่ให้บริการมากก่า

Very Happy เหมือนกันครับของผมจะเป็นเวลาโทรหาเพื่อนเเค่คนเดียวเท่านั้น(lสมมุติเบอร์ 086-1234567)เค้าจะไม่ได้ยินเสียงผม(ถ้าใช้ small talk คุย เเต่ถอดสายเเล้วคุยที่เครื่องก็คุยได้ตามปกติ)เเต่กับเพื่อนคนอื่นเเละทุกๆคน ก็คุยได้ทั้งที่ตัวเครืองเเละ small talk ครับ สงสัยเพื่อนผมคนนี้มันต้องมีของเเน่( ต่างที่ ต่างเวลา เเละทุกครั้ง ที่ใช้ small talk ก็คุยกับมันไม่ได้) เออ เอากับมันสิ เเละเป็นเเค่คนเดียวด้วยก็เลย งง ครับVery Happy เค้า(คือเพื่อนคนที่ว่า)ใช้ gsm เเบบจดทะเบียนน่ะครับ
นัดดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 21:50  

เอ ป้าว่าเป็นที่เครือข่ายมั๊ง ของป้าบางครั้งก็มีบ้าง แล้วเห็นของคนอื่นๆยี่ห้ออื่นๆก็เป็นเหมือนกันนะ แต่กดทิ้งแล้วโทรใหม่ ก็ได้ยินนะ
หนูBunpink ป้าเสียใจด้วยจ้ะที่เสียปุกปุยไป
burkhol
Year's Star

หัวข้อ : Re: เห็นหมาของป้าแล้วนึกถึงหมานู๋
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 21:52  

เครื่องผมใช้ซิม AIS แบบจดทะเบียนม่ะเคยมีปัญหานะ
คุณม่ะได้ระบุว่าใช้ซิม'ไรแร้วก็ใช้งานที่ไหน เวลามีปัญหาคุณได้ถามทางปลายสายป่าวว่าเขาใช้ซิมระบบ'ไร? มันวิเคราะห์ยากแร้วก็ตอบยากอ่ะคับ!

ซิมของผมเป็น DTAC จดทะเบียนเมื่อปลายปีที่ผ่านมา ส่วนเบอร์เพื่อนที่โทรแล้วเกิดอาการดังกล่าว มีทั้ง DTAC ,TRUE และ AIS ด้วยครับ(เพื่อนใช้ AIS น้อยอะ) คือ ถ้ามันจะไม่ได้ จะเครือข่ายไหนก็ไม่รอดทั้งนั้นเลยอะฮะ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 21:59  

ของผมไม่เป็นครับผม DTAC จดทะเบียน ชัดเจนดี Very Happy คุยมา 130 กว่าชั่วโมงล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 20 May 2007 22:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
burkhol
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2007 22:01  

กำ ไหงมันโผล่มา 2 rep หว่า ขอโทษฮะ
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 23:05  

วันนี้ไปซื้อมาให้แฟนใช้แล้วครับ สวยดี ชอบๆๆ แต่ผมเหมือนจะเคยเห็นพี่ Looker โพสไว้ว่าk550i สามารถ capture รูปขณะเปิดไฟล์วีดีโอได้ แต่เปิดๆ ดูหาไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าทำได้หรือเปล่าหรือว่าผมเข้าใจผิดไปเองครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 23:23  

nakedeyes ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาให้แฟนใช้แล้วครับ สวยดี ชอบๆๆ แต่ผมเหมือนจะเคยเห็นพี่ Looker โพสไว้ว่าk550i สามารถ capture รูปขณะเปิดไฟล์วีดีโอได้ แต่เปิดๆ ดูหาไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าทำได้หรือเปล่าหรือว่าผมเข้าใจผิดไปเองครับ

รุ่นนี้จะใช้คำว่า Save picture แทนคำว่า Capture ในรุ่น K750i แระ W800i

ในขณะเล่นไฟล์วีดีโอในโหมด Video player ให้กดปุ่ม Navi-key ตรงกลางจะเป็นการสั่งหยุดเล่นชั่วขณะ (Pause) แร้วกด More (ปุ่ม Soft key ขวา) เลือก Save picture ภาพจะถูก save ไปไว้ใน File manager > Pictures (ใน M2)

คุณสามารถ Save หรือ Capture ภาพได้ทั้งขณะดูวีดีโอแนวตั้งแระแนวนอนเรยคับ laughing6
ขอแสดงความยินดีกะแฟนคุณในฐานะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 23:44  

คือต้องเปิดเล่นวีดีโอในโปรแกรม video ใช่ไหมครับ หรือว่าเราเปิดวีดีโอจากที่เราถ่ายเป็นคลิปไว้ เพราะผมลองดูแล้วไม่มีคำว่า save เลย หรือว่าเราต้องย้ายไฟล์ไปในโหมด video ครับมันถึงจะถ่ายได้

อ่อขอบคุณพี่ Looker มากครับสำหรับคำตอบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 23:51  

nakedeyes ผู้เขียน:
คือต้องเปิดเล่นวีดีโอในโปรแกรม video ใช่ไหมครับ หรือว่าเราเปิดวีดีโอจากที่เราถ่ายเป็นคลิปไว้ เพราะผมลองดูแล้วไม่มีคำว่า save เลย หรือว่าเราต้องย้ายไฟล์ไปในโหมด video ครับมันถึงจะถ่ายได้

อ่อขอบคุณพี่ Looker มากครับสำหรับคำตอบ

ถ้าคุณเข้าไปในเมนู Entertainment > Video player คุณจะเห็นไฟล์วีดีโอทั้งหมดรวมทั้งไฟล์วีดีโอที่คุณถ่ายแต่ยังม่ะได้ย้ายใน Camera album ด้วย คุณสามารถเปิดไฟล์ฯ เหล่านั้นแร้ว Save picture หรือ Capture ภาพได้ตามที่บอกคับ

maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 00:37  

k550 ถ้าเอามาใช้กับหูฟังดี ๆ จะเหมาะรึเปล่าคัฟ

จะสามารถขับความสามารถของหูฟังได้เต็ม 100% รึเปล่า
m a y t e e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2007 01:11  

burkhol ผู้เขียน:

ซิมของผมเป็น DTAC จดทะเบียนเมื่อปลายปีที่ผ่านมา ส่วนเบอร์เพื่อนที่โทรแล้วเกิดอาการดังกล่าว มีทั้ง DTAC ,TRUE และ AIS ด้วยครับ(เพื่อนใช้ AIS น้อยอะ) คือ ถ้ามันจะไม่ได้ จะเครือข่ายไหนก็ไม่รอดทั้งนั้นเลยอะฮะ

ผมใช้ dtac เหมือนกัน อาการนี้ผมก็เคยเป็น แต่พอเปลี่ยนซิมแล้วก็หาย ตอนนั้นหงุดหงิดมาก เกือบเปลี่ยนเครื่องแล้ว

ลองไปขอเปลี่ยนซิมดูครับ แจ้งเขาว่าเครื่องหายขอระงับซิมเดิม และขอซิมใหม่เบอร์เดิมได้ฟรี หรือลองยืมซิมเพื่อนมาลองใช้ดูก่อนว่ายังหลุดอีกมั้ย
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 01:23  

หง่า เราใช้ DTAC ปันหาโทรแร้วไม่ได้ยินเสียงนี่ก้อเคยเปนนะ แต่ของเราวางสายแล้วโทรใหม่ก้อเปนปกติดี (ไม่ได้เปนบ่อย)

ถึงป้านัดดา เราเปน cool member เหมือนกันแว้ววววววววววว

ถึงคุนราม ไปเรียนที่ มช. รึ๊เป่าเนี่ย ปี1 ป๊ะ (ถ้าไม่ใช่ก้อโทดที)

ถึงป๋าเบิร์ดหายไปนานมากมาย แร้วมานั่งต่ออารัยหละนั่น เห้ออออออออออ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย k!Dt^Ng เมื่อวันที่ 21 May 2007 01:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
hansol
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2007 01:25  

E ' นู๋ เอ๋ย ป๋า ก้อเหงใจนะ มันไปสบายดีแล้วแต่มันไปอดๆๆอยากๆๆอ่ะนู๋ นู่ก้อคงม่ายสบายใจอ่ะ ป๋าม่ายอยากแนะนำแล้วนะนู๋ เด๋วจะว่าปากม่ายดีอีก เอาเปงว่า น้องของ E ' นู๋ ทามบุญมาน้อยล่ะกันนะนู๋ เอ๋ย. . . . .
--
Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 01:37  

Very Happy ของผม dtac จดทะเบียนเหมือนกันครับเเละก็เป็นเบอร์แค่เพือนผมคนเดียว(gsm จดทะเบียน)ที่เอา small คุยกับเค้าไม่ได้เเต่คุยที่เครื่องได้ กับเพื่อนคนอื่นจะเครือข่ายไหน คุยตอนไหน ใช้ small หรือเครื่องคุยก็ไม่มีญหาครับชัดเจนหมด เอ Surprised รึมันจะเล่นของจริง Very Happy ไม่มีอะไรหรอกครับ กลับมา post อีกครั้ง เเค่อยากมาเเสดงความเสียใจกับคุณ " bunpink " ที่สูญเสียหมาไปครับ ยังไงผมและคนในบอร์ดนี้จะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ
botan753r
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 01:44  

m2 1g

ที่ไหนถูึกสุดอ่ะจะได้ไปซื้อ

Laughing
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 02:20  

k550 ถ้าเอามาใช้กับหูฟังดี ๆ จะเหมาะรึเปล่าคัฟ

จะสามารถขับความสามารถของหูฟังได้เต็ม 100% รึเปล่า

Very Happy ฃื้อมาเเล้วเเรกๆมันจะได้ไม่เต๊ม 100 ต้องผ่านการ burn in ก่อนครับ ( burn in ก็เปรียบเหมือนการ warm up หูฟังครับให้มันค่อยๆ ขับเสียงดนตรีเเละองค์ประกอบของเสียงดนตรีเเต่ละชนิดออกมาให้เต๊มประสิทธิภาพครับ) เคยสังเกตไหมครับว่าครั้งเเรกที่เอาหูฟังที่เพิ่งชื้อมาใหม่ใส่เข้าหู เเล้วรู้สึกว่าเสียงมันยังขาด ๆหาย ๆ ไปครับ เเต่พอฟังไปนาน ๆเข้าเเล้วรู้สึกได้ว่ามันเพราะขึ้น เพราะ node ที่หูฟังได้ค่อยปล่อยรายละเอียดต่างๆของเสียงดนตรีเข้ามาทีละเล็ก ละน้อยครับ ........ร่ายมาฃะยาว การ burn in ก็คือ เปิดหูฟังไปเรื่อยๆ ประมาณ 100 ชม . ขึ้นไปที่ทางเมืองนอกเค้าเคยทดสอบกันจะได้เสียงเต็มประสิธิภาพของหูฟังนั้น ๆ(ของคุณ)ครับ ส่วนจะเปิดติดต่อกันถ้าทำได้ก็ดีไม่น้อยครับ(เเต่ส่วนใหญ่ไม่ได้ เพราะ batt มันจะหมดก่อนหรือเอาไปเสียบเครื่องเสียงก็เปลืองไฟมิใช่น้อย) เเนะนำให้เปิดที่มือถือนี่เเหละครับสะดวกสุด ฃัก 4-5 ชม. ต่อวันจะฟังไปด้วย หรือเสียบทิ้งไว้ก็ได้ครับ(ต้องเปิดเพลงด้วยนะครับ) เเล้วฃัก 2-3 อาทิตย์คุณก็จะได้หูฟังที่เสียงเพราะสุด ๆของคุณครับ(ทั้งนี้ก็อยู่ที่พื้นฐานเสียงหูฟังคุณด้วยนะครับ ว่ามันเน้น เบส เสียงกลาง หรือเเหลม ครับ) Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 02:31  

botan753r ผู้เขียน:
m2 1g

ที่ไหนถูึกสุดอ่ะจะได้ไปซื้อ

Laughing

ที่ร้าน it ทั่วไปครับ ของ sandisk 1690 บาทราคามาตรฐานครับ ของ sony จะเเพงกว่าครับ

ป.ล. Confused ไม่เข้าใจ sony เลย ให้ sandisk ผลิตเเต่ตัวเองขายเเพงกว่า งง Wink
เหวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 04:17  

Laughing ขอถามอ่ะไรหน่อยครับ

ไอm2เนี่ยมันเรียกว่าอะไร กลัวไปซื้อแล้วปล่อยไก่อ่ะ555 Laughing
เหวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 04:18  

เอ้อลืมไปครับm2นี่ ร้านตู้ตามmbkมีขายใช่ป่ะคับ

ถามไรแหม่งๆหน่อย พอดีมาจากแดนไกล อิอิ
burkhol
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 08:34  

ขอบคุณครับผม ที่ช่วยตอบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 08:37  

เหวย ผู้เขียน:
Laughing ขอถามอ่ะไรหน่อยครับ

ไอm2เนี่ยมันเรียกว่าอะไร กลัวไปซื้อแล้วปล่อยไก่อ่ะ555 Laughing

เหวย ผู้เขียน:
เอ้อลืมไปครับm2นี่ ร้านตู้ตามmbkมีขายใช่ป่ะคับ

ถามไรแหม่งๆหน่อย พอดีมาจากแดนไกล อิอิ

ตอบ คุณเหวย

ก็บอกเขาว่า M2 นั่นแหละ ย้ำอีกหน่อยก็ดีว่าจะเอาไปใส่โทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson
M2 มีชื่อเต็มว่า Memory stick Micro คนละตัวกะ Micro SD นะ

Sony Memory Stick Micro (M2) with Adaptor ราคาที่เห็นติดอยู่นั่นตอนออกมาแรกๆ แระต้องซื้อกะศูนย์ฯ หรือตัวแทนของ Sony ที่อื่นยังม่ะมีขาย ตอนนี้เห็นเกลื่อนราคา 2 พันบาทขาดเกินนิดหน่อยคนยังบ่นว่าแพง..

Adaptor สำหรับแปลง M2 ให้เป็น Memory Stick (MS)
.
.

SanDisk Memory Stick Micro (M2) with Adaptor ราคา 1,690 บาท

Adaptor สำหรับแปลง M2 ให้เป็น Memory Stick Duo (MSD)
ด้านหน้า

ด้านหลัง

*ข้อมูล ณ วันที่ 21 พ.ค 2550
บอยคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น้องใหม่คับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 11:56  

สวัสดีครับพี่ๆ หลังจากติดตามมานานก้อได้ไปถอย k550i มาแล้น ที่ศูนย์ se 8990 บาทฮะ ได้แถมที่ติดกันรอยกะซองใส่มือถือมา แล้วก้อถือโอกาสถอย m2 1g sony มาด้วย เพราะเค้าบอกลด 10% เหลือ 1701 บาท เย้ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮะ

รบกวนถามพี่ๆเรื่องนึงนะฮะ ซองที่เค้าแถมมามันเป็นแบบกระดุมแม่เหล็ก มันจะมีผลเสียไรต่อมือถือหรือตัว m2 มะฮะ แอบเสียวนิดๆ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: น้องใหม่คับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 12:48  

บอยคุง ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ๆ หลังจากติดตามมานานก้อได้ไปถอย k550i มาแล้น ที่ศูนย์ se 8990 บาทฮะ ได้แถมที่ติดกันรอยกะซองใส่มือถือมา แล้วก้อถือโอกาสถอย m2 1g sony มาด้วย เพราะเค้าบอกลด 10% เหลือ 1701 บาท เย้ๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮะ

รบกวนถามพี่ๆเรื่องนึงนะฮะ ซองที่เค้าแถมมามันเป็นแบบกระดุมแม่เหล็ก มันจะมีผลเสียไรต่อมือถือหรือตัว m2 มะฮะ แอบเสียวนิดๆ Very Happy

ลำพังอนุภาพของแม่เหล็กม่ะมีผลต่อตัวเครื่องแระ M2 นะ แต่ระวังตัวกระดุมอาจโดนเครื่องเป็นรอย
กระดุมแม่เหล็กดีกว่ากระดุมทั่วไปตรงที่ม่ะต้องออกแรงกดให้เข้าล็อคซึ่งอาจไปกดทับตัวเครื่องเสียหายได้..
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ปล. ทำไมม่ะสมัครเป็นสมาชิกบอร์ดฯ ล่ะคับ?
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 13:58  

พี่ Looker ตอนนี้บอร์ดเรามีคนใช้ k550i กี่เครื่องแล้วเนี่ย ดูท่าจะเกินร้อยแล้วแน่ๆเยย อิอิ
ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า ปริ้นท์บอร์ดไปขอค่าโฆษณากับ SE เลยสิครับ Very Happy แล้วมาแบ่งน้องๆบ้างน้าา
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 14:57  

PrinceBird ผู้เขียน:
พี่ Looker ตอนนี้บอร์ดเรามีคนใช้ k550i กี่เครื่องแล้วเนี่ย ดูท่าจะเกินร้อยแล้วแน่ๆเยย อิอิ
ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า ปริ้นท์บอร์ดไปขอค่าโฆษณากับ SE เลยสิครับ Very Happy แล้วมาแบ่งน้องๆบ้างน้าา

ถ้าสวรรค์มีตา ผลบุญที่พวกเราร่วมสร้างสรรค์บอร์ดฯ คงส่งผลให้เห็นในเร็ววันนี้ laughing6
golfoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 15:13  

ไม่มีอะไรจะโพสครับ เข้ามาบอกว่ารูปพี่ Looker หวานแต๋วแหววมากครับ 555+ Razz
golfoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 15:23  

ไหนๆก็ ขอเอารูปขนมมาให้ยามบ่ายละกันครับ ภาพจาก k550i ไม่ได้ปรับอะไรทั้งนั้น

อีกรูปครับ

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 15:59  

golfoo ผู้เขียน:
ไม่มีอะไรจะโพสครับ เข้ามาบอกว่ารูปพี่ Looker หวานแต๋วแหววมากครับ 555+ Razz

อิจฉาจิ..ช่วยม่ะได้ บุญเก่าทำมาเยอะงัย..
ทำตอนนี้ยังทันนะ อุอุ laughing6
cat_to
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อะครับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 16:33  

อยากรู้ว่ามีดิกฯเหมือนโนเกียรึป่าวครับ และตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Surprised
ซากาโป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 16:53  

เครื่องสีขาวนี่เหลืองง่ายป่ะครับ ใส่ซิลิโคน หรือใช้แล้วเก็นใส่ซอง นี่ช่วยได้มากป่ะคับ

อยากได้สีขาวอ่ะ แต่เห็นคนบ่นเหลืองกัน Crying or Very sad
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้อะครับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 18:00  

cat_to ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามีดิกฯเหมือนโนเกียรึป่าวครับ และตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Surprised

ลงโปรแกรมดิกที่ชื่อว่า LekLekDict ได้ฟรีครับ

ราคาลองเลื่อนขึ้นไปอ่านด้านบนครับ เพิ่งมีคนซื้อมาเอง
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 18:02  

ซากาโป้ ผู้เขียน:
เครื่องสีขาวนี่เหลืองง่ายป่ะครับ ใส่ซิลิโคน หรือใช้แล้วเก็นใส่ซอง นี่ช่วยได้มากป่ะคับ

อยากได้สีขาวอ่ะ แต่เห็นคนบ่นเหลืองกัน Crying or Very sad

ใช้สีขาวต้องทำใจเหมือนใส่เสื้อขาวอ่ะครับ ถ้ามันเหลืองจนน่าเกลียดก็เข้า 0 เปลี่ยนกรอบได้แต่ไม่ฟรีนะ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้อะครับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 18:30  

m a y t e e ผู้เขียน:
cat_to ผู้เขียน:

ลงโปรแกรมดิกที่ชื่อว่า LekLekDict ได้ฟรีครับ

ราคาลองเลื่อนขึ้นไปอ่านด้านบนครับ เพิ่งมีคนซื้อมาเอง
ราคา
ศูนย์ 8900
MBK 8370 ครับ
bobomachi
Year's Star

หัวข้อ : Re: น้องใหม่คับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:11  

บอยคุง ผู้เขียน:

ลำพังอนุภาพของแม่เหล็กม่ะมีผลต่อตัวเครื่องแระ M2 นะ แต่ระวังตัวกระดุมอาจโดนเครื่องเป็นรอย
กระดุมแม่เหล็กดีกว่ากระดุมทั่วไปตรงที่ม่ะต้องออกแรงกดให้เข้าล็อคซึ่งอาจไปกดทับตัวเครื่องเสียหายได้..
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ปล. ทำไมม่ะสมัครเป็นสมาชิกบอร์ดฯ ล่ะคับ?

Very Happy ไปสมัครสมาชิกมาแล้น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮะ Very Happy

ซื้อที่ศูนย์ช่วงนี้ลุ้นจับของแถมหูฟังบลูทูทหรือรับส่วนลดในการซื้อหูฟังด้วยนะฮะ หุๆ
Tayzka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:23  

k550i อ่านไฟล์เพลงและไฟล์วีดีโอ อะไรบ้างคับ หรือว่า จะ เปน mp3 กับ3pg อย่างเดียว ถ้าเปนงั้น w610i ผมว่าจะ น่าสนใจกว่านะคับ
jittyl
Year's Star

หัวข้อ : ขอเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:37  

ถอยมาหลายอาทิตย์แล้วแต่เพิ่งเข้ามาแจมหาเทคนิค
ตัดสินใจซื้อเพราะเวบบอร์ดนี้เลยนะคะ หลังจากใช้มือถือโบราณ low function มานาน 3 ปีก็ได้ ฤกษ์เปลี่ยนเพราะตกน้ำไป พอมาอ่าน review ที่นี่แล้วก็ตัดสินใจ และก็ไม่ผิดหวังสำหรับราคา 8 พันกว่า แต่เสียดายเมมแพง ตอนนี้ยังกระเบียดกระเสียนใช้ 64 MB ต่อไปก่อน

Wink
Charkkra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 20:11  

ขอถามคุณ% looker หรือใครก็ได้ครับ
คือไปอ่านทิปจากบางที่เห็นว่าสามารถใช้เล่นเน็ตผ่านมือถือโดยไม่ต้องเสียค่า GPRS
หรือง่ายๆก็คือเชื่อมต่อผ่านบลูทูธใช้เน็ตจากคอมฯนั่นเอง
ผมทดลองดูติดตรงที่ไม่มีโปรแกรม mRouter ซึ่งจะมใอยู่ใน Nokia PC Suit
ผมเลยอยากรู้ว่า SE K550i สามารถใช้ได้หรือป่าวครับ
และถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างครับ หาโปรแกรมจากไหนดี แนะนำหน่อยนะครับ
bobomachi
Year's Star

หัวข้อ : ไฟล์ที่สนับสนุน
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 20:16  

Tayzka ผู้เขียน:
k550i อ่านไฟล์เพลงและไฟล์วีดีโอ อะไรบ้างคับ หรือว่า จะ เปน mp3 กับ3pg อย่างเดียว ถ้าเปนงั้น w610i ผมว่าจะ น่าสนใจกว่านะคับ

ดูจากคู่มือก้อ mp3, mp4, m4a, 3gpp, amr, midi, aac, aac+, eaac+, imelody, emelody, wma, wmv, wav กะ Real8 นะฮะ แต่ยังลองม่ายครบเลย toothy8

jittyl ผู้เขียน:
ถอยมาหลายอาทิตย์แล้วแต่เพิ่งเข้ามาแจมหาเทคนิค
ตัดสินใจซื้อเพราะเวบบอร์ดนี้เลยนะคะ หลังจากใช้มือถือโบราณ low function มานาน 3 ปีก็ได้ ฤกษ์เปลี่ยนเพราะตกน้ำไป พอมาอ่าน review ที่นี่แล้วก็ตัดสินใจ และก็ไม่ผิดหวังสำหรับราคา 8 พันกว่า แต่เสียดายเมมแพง ตอนนี้ยังกระเบียดกระเสียนใช้ 64 MB ต่อไปก่อน

Very Happy เหมือนกันเลยฮะ ใช้มือถือโบราณมา 3-4 ปีแล้น แต่ได้ฤกษ์เปลี่ยนเพราะมันตกส้วมอ่ะ (มะได้ตั้งใจนะฮะ อิๆ )
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 22, 23, 24 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: