Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3110 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1081 / เข้าชม: 2316648
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 22:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. ดูในรีวิวกล้องมันลงคอมแล้วมันทุเรจมากรึไงครับ..เลยไม่กล้าลง ใครที่ใช้อยู่ช่วยแฉทีคับ++
2. มีEDGEด้วยเนอะ..แหะๆ ใช้เป็นโมเด็มได้ไหมคับ..ลองๆกันให้ดูหน่อยครับ
3. เสียงสู้ไอโมกะS Eได้ไหมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้ว pop port ของ6233 กะ MINI USB ของ 3110 นี่เสียบปุ๊ปมาปั๊ปป่าว
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 22:42  

แล้ว pop port ของ6233 กะ MINI USB ของ 3110 นี่เสียบปุ๊ปมาปั๊ปป่าวครับ..แบบไม่ต้องลงไดร์เวอร์ใช่ไหมครับ ถ้าpop port ของ6233 เสียบแล้วมาเลย..ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ .. ผมคิดว่า 6233 ก็okเลย ตอบด้วยนะครับ ใครเคยใช้6233
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 09:56  

Qzaa ผู้เขียน:
1. ดูในรีวิวกล้องมันลงคอมแล้วมันทุเรจมากรึไงครับ..เลยไม่กล้าลง ใครที่ใช้อยู่ช่วยแฉทีคับ++
2. มีEDGEด้วยเนอะ..แหะๆ ใช้เป็นโมเด็มได้ไหมคับ..ลองๆกันให้ดูหน่อยครับ
3. เสียงสู้ไอโมกะS Eได้ไหมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมลองถ่ายจาก 3110 c ของผมครับ
อันนี้ถ่ายที่ไฟล์ขนาดใหญ่สุด โหมดธรรมดา ภาพจะติดunder หน่อย (มืด)
ถ้าถ่ายในโหมดกลางคืน ภาพจะสว่างกว่านี้แต่ระวัง noise แล้วก็เบลอหน่อยครับ

ภาพนี้ไม่ได้แต่งครับกล้องล้วนๆ
ผมว่าถ้าเอาไปแต่งอีกหน่อยก็โอเคครับ
ขยายภาพในshop อีกนิด อัดลง 4x6 ที่ 200 ppi ได้ครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แล้ว pop port ของ6233 กะ MINI USB ของ 3110 นี่เสียบปุ๊ปมาปั๊ปป่าว
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 09:59  

ตอบหน่อยครับ ผู้เขียน:
แล้ว pop port ของ6233 กะ MINI USB ของ 3110 นี่เสียบปุ๊ปมาปั๊ปป่าวครับ..แบบไม่ต้องลงไดร์เวอร์ใช่ไหมครับ ถ้าpop port ของ6233 เสียบแล้วมาเลย..ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ .. ผมคิดว่า 6233 ก็okเลย ตอบด้วยนะครับ ใครเคยใช้6233

เอา usb เสียกับคอม จะอ่านไดร์ฟเวอร์ได้ทันทีครับ
โทรศัพท์จะให้เราเลือก 3 โหมด คือ
1. โหมดโนเกีย ต้องลง ( pc suite 6.3 )
2. โหมด การพิมพ์ อันนี้ จำไม่ได้จริงๆครับว่าเป็นยังๆไง
3. โหมด อะไรไม่รู้ลืมชื่อ แต่ก็คือ pc จะอ่านเป็น ทัมไดร์ฟ ครับ
กิ๊พจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 10:26  

ซื้อมาแล้วดีมากเลยอ่ะคุ้มราคาจริงๆเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 17:06  

ตอนที่ซื้อมามี Memory แถมป่าวอ่ะครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 17:27  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนที่ซื้อมามี Memory แถมป่าวอ่ะครับ

ไม่มีครับ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 19:17  

กำแล้วทำไงอ่ะครับ Memory มีขายป่ะครับ ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 19:42  

ถ้าสมมุติผมซื้อแล้ว ถ้า+เม็มซัก 512 ตอนนี้จะราคาเท่าไหร่ได้งับ เอาราคากรุงเทพนะ
788585
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:29  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าสมมุติผมซื้อแล้ว ถ้า+เม็มซัก 512 ตอนนี้จะราคาเท่าไหร่ได้งับ เอาราคากรุงเทพนะ

512 ไม่รู้แต่ 1GB 370 บาทเท่านั้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:31  

ไม่ใช่ครับ ถ้าซื้อพร้อมเครื่องเลยอ่ะครับ เอา1 gก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:32  

ตอนนี้ราคาในกรุงเทพประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ+เม็ม 1GB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 20:52  

แล้วตอนซื้อมันแถมสาย USB มาปล่าวครับ
คนผ่านไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:49  

มีให้แต่หูฟังเเล้วก็สายชาร์ตคับ แต่ผมว่าก็โอดีนะ
ลองใช้เเล้วก็รู้สึกดีอ่ะ
Artmoney
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:54  

ผมโหลด PC Suite ตัวล่าสุดมาแล้ว พอ install เสร็จ เสียบสาย usb แล้ว แต่ทำไมมันไม่ connect อะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
รำคาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 00:50  

คือว่าพวกที่ถามว่า สาย USB มีไหม แถมเมมป่าว เมมราคาเท่าไร

คือว่าพวกท่านกลับไปอ่านหน้าหลังๆซักหน่อยจะเป็นไรรึ ถามบ่อยๆจนคนที่นี่เขาขี้เกียจ
จะตอบกันแล้ว หากจะถามกันผมว่าพวกคุณมาถามเรื่องกายภาพที่มันบอกไม่ได้ต้องลองเอง
ดีกว่าไหม เช่น ภาพเป็นยังไง (อันนี้ย้อนกลับไปดูหน้าที่แล้ว เป็นไงล่ะ ใครบอกกล้องไม่ชัด
เบื่อจริงๆ ไอ้พวกดูถูกว่ากล้อง 1.3 ล้านสู้กล้อง 2 ล้านไม่ได้ โบราณมากไปแล้วนะลุง)
เรื่องกล้องนี่ต้องดูเอง อย่างบางรุ่นกล้องแค่ VGA ชัดกว่ากล้อง 1 ล้านอีก ยังหาว่าไม่ชัด ชิส์
แค่ขนาดมันต่างกันเท่านั้นเองแหละ แหม มีเยอะกว่าใช่ว่าจะดีกว่าอ่ะ ของอย่างนี้ตอบมันยาก
ถามว่าเสียงเวลาคุยชัดเจนดีไหม จอสว่างสวยดีไหม แบตใช้ได้นานเท่าไร แฮงค์บ่อยไหม
อะไรทำนองนี้น่าจะดีกว่ามาถามหา อันโน้นก็ไม่มี อันนี้ก็ไม่ให้ ก็กรุณาแหกตาดูราคามันก่อน

แล้วไอ้พวกเมม 1 G ราคา 3 ร้อยกว่าบาท กะเส้น USB ราคาไม่ถึงร้อย ทำมาเป็นบ่น ชิส์

จะถามไรหัดรู้จักไปอ่านหน้าหลังๆบ้าง เสียเวลาแป๊บเดียวหรอก สงสารประเทศไทยวุ้ย
ด้อยปัญญา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 10:32  

ทำไมโหลดเพลง mp3 ได้แค่เพลงเดียวเองอ่ะคะ บอกว่าหน่วยความจำไม่พอซะแล้ว หรือว่าต้องซื้อการ์ดเพิ่มถึงจะโหลดได้คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 12:51  

ตอนนี่ราคาเครื่องในกรุงเทพเท่าไหร่ได้ครับ
mraugust
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:04  

เพิ่งซื้อมาอาทิตย์ที่แล้ว 5,620 บาท ส่วน Memmory ตัวเครื่องคงไม่สามารถบรรจุอะไรได้
ต้องซื้อ Micro SD Card มาเพิ่ม 1G ที่ Pantip ราคาประมาณ 400 บาท สามารถบรรจุเพลง MP3 ได้ประมาณ 300 เพลง และหาซื้อสายโหลด USB ราคาไม่น่าเกิน 50 บาท มาใช้
ในการโหลดเพลงจาก Com ไม่ต้องลง Program อะไรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 13:05  

พอดีผมอยู่จ.ตรัง อะครับ เลยอยากรู้ราคา ตอนนี้ที่กรุงเทพ พอดีชอบรุ่นนี้มากเลย

เข้าตา เลย โนเกียทำถูก ๆ ด้วย แต่ราคาในกรุงเทพ กับจังหวัดป๋มจะห่างกันประมาน

500-1000
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 17:57  

รุ่นนี้เป็น ซีรี่ อะไรเหรอครับ ใช่ s40 ป่าว
heem
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 21:49  

ถามหน่อย ผู้เขียน:
รุ่นนี้เป็น ซีรี่ อะไรเหรอครับ ใช่ s40 ป่าว

ใช่ครับ S40 3rdEdition
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 10:59  

ใช่ ธีมร่วมกับรุ่นอะไรได้บ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 13:30  

โหยไมราคามันไม่ตกเลยอ่ะ เซงเจง กะจะซื้อมีงบอค่ 6000 พอไหมครับ ผมอยู่จังหวัด ตรัง

นะ มันแพงกว่าในกรุงเทพ เห็นทีต้องเกบเงินเพิ่ม เซง ๆๆๆๆๆ
ryudia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 15:14  

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ Install nokia pc suit แล้วขึ้นว่า "Installation operation fail"
ลองทั้งตัวเก่า(6.7) และตัวใหม่(6.Cool ตัวที่ผม download มานั้นเป็น eng ครับ ส่วน windows ที่ผมใช้อยู่ คือ XP sp1 ครับ หรือว่าผมต้องลงอะไรเพิ่มหรือเปล่า
annnywa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 16:40  

ซื้อมาแล้วคุ้มมาก เราซื้อมาพร้อมเมม1 G อ่ะค่ะ 5800 บาท สุดคุ้ม รู้จักกันอ่ะอิอิ เลยได้ราคาขนาดนี้ เรื่องรูปก็โอเคนะ มันก็ชัดอ่ะเวลาลงคอมแล้วนะ แต่ถ้าอยู่ในเครื่องอ่ะไม่ชัดเท่าไหร่

แต่ลอง Wallpaperอ่ะ ภาพสีก็โอเคเลยนะค่ะ

อยากถามหน่อยเมื่อวานลองโหลดธีมมาลงเซ็งมาพอลงเสร็จเครื่องRestartเองอ่ะ ต้องกลับไปเซ็ตที่มันมีตัวตั้งค่าตามเดิมอ่ะ เซ็ตใหม่ก็หาย อย่างเซ็งเลยลงแค่ Wallก็พออ่ะ ไม่งั้นคงไม่ดีแน่ใครเป็นเหมือนเราบ้างอ่ะช่วยหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 18:51  

อยากรู้ราคาตอนนี้เลยอ่ะครับ ราคาของจังหวัดไหนบอกด้วยนะครับ ได้ที่กรุงเทพยิ่งดีครับ

คือผมมีงบอยู่ 6000 เองครับ กลัวเงินจะซื้อไม่พอเอาราคาเครื่อง+เมม 1 GB เลยนะครับ

ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ได้ครับ เอาปัจจุบันะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 19:47  

5620 ราคา 0

เมม 1gb ไม่เกิน 400

*6020
asdt
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 19:56  

รุ่นนี้ ใช้โทรศัพท์ให้เป็นโมเด็มได้หรือเปล่าครับ
แล้วเพิ่ม เมม ได้ 2 GB เลยเปล่า แล้วเครื่องจะหน่วงไหม
annnywa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 22:56  

อยู่จันทบุรีค่ะอิอิ
Old&New
Year's Star

หัวข้อ : ถามคนที่ใช้และรู้จริง
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 04:52  

อยากรู้ว่า รองรับไฟล์ WMA. และเล่นได้จริงหรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ Surprised Very Happy [color=red][/color][color=green][/color]
Old&New
Year's Star

หัวข้อ : ถามคนที่ใช้และรู้จริง
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 04:53  

อยากรู้ว่า รองรับไฟล์ WMA. และเล่นได้จริงหรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ Surprised Very Happy [color=red][/color][color=green][/color]
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 09:20  

ryudia ผู้เขียน:
มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ Install nokia pc suit แล้วขึ้นว่า "Installation operation fail"
ลองทั้งตัวเก่า(6.7) และตัวใหม่(6.Cool ตัวที่ผม download มานั้นเป็น eng ครับ ส่วน windows ที่ผมใช้อยู่ คือ XP sp1 ครับ หรือว่าผมต้องลงอะไรเพิ่มหรือเปล่า

ผมเป็นครับ
ไปโหลดใหม่ก็เป็น
ผมเลยเอาตัว 6.83 ภาษาไทย ที่โหลดมาตั้งแต่ตอนแรก ซึ่งเก็บไว้ใน ทัมไดร์ฟ
มาลง โดยไม่ไปโหลดในหน้าเว็บใหม่ ปรากฏว่าลงได้ครับ
kabb
Year's Star

หัวข้อ : Re: หน้าจอ กับ ขนาดหน้าจอ(พิกเซล)
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 11:52  

kabb ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้ หรือผู้ใช้รุ่นนี้หน่อยครับ ว่า หน้าจอ 262,144 สี กับขนาดหน้าจอ 128x160 พิกเซล คือหน้าจอสี OK แต่พิกเซลน้อยมากไม่ OK มันจะออกมาเป็นยังไง ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันยังไงไม่รู้ แล้วแบบนี้ ภาพไม่แตกหรือครับ สีสวยแต่ภาพไม่ชัดหรือเปล่าครับ บางร้าน บอกว่า 3110 ไม่เป็น MP3 ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ ผมดูรุ่นนี้ กับ 6233 อยู่ กำลังจะซื้อ ผมว่า 6233 ฟังชั่นดี แต่ 3110 ดูรูปทรงคลาสสิคและก็น่าใช้กว่า ทำให้ตัดสินใจลำบาก หากมีผู้เคยใช้ทั้ง 2 รุ่น ช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยก็ดีครับ ภาพและเสียงของ 3110 แย่กว่า 6233 มากมายจนรับไม่ได้หรือเปล่าครับ

ซื้อมาแล้วครับ 3110 ที่ร้าน 59 mobile phone ตรงทางบันไดเลื่อน MBK 5,300
mem 1 g มีอยู่แล้ว สาย USB ก็มีอยู่แล้ว ใช้ของโทรศัพท์เดิมที่เป็น Moto E2 ร่วมกันได้ ถามความรู้สึกที่เคยใช้ ผมเคยใช้มาทั้ง 3 ยี่ห้อคือ Nokia, SE และ Moto ภาพของ Nokia สู้ของทั้ง 2 ยี่ห้อไม่ได้ เสียงพอ ๆ กัน กล้องพอ ๆ กัน แต่ที่หันกลับมาใช้ Nokia เพราะว่า
แบตมันอึดกว่า การใช้เหมาะสำหรับคนใช้โทรศัพท์ในเชิงธุรกิจ คือใช้ทำงานโทรมาก และที่เลือก 3110 เพราะว่า มันบาง และรูปทรงดูน่าใช้กว่า โดยรวมแล้ว ถือว่า OK ภาพพอใช้ได้ ไม่แจ่มมากคงเหมือนโนเกียรุ่นทั่วๆ ไป แต่ 3110 เสียงดีทีเดียว พอ ๆ กับ Moto E2 เลย เสียอย่างเดียวตั้ง Playlist ไม่ได้ ซึ่งผมกำลังหาวิธีอยู่ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ การใช้สาย USB ไม่ต้องลง Pregrame ของ โนเกีย คือใช้เหมือน thumbdrive เลย ถ่ายโอนโดยตรงไม่ต้องโอนผ่าน และก่อนจบ ขอเชียร์ร้าน 59 mobile คือผมซื้อมาแล้วเครื่องแฮงค์ เอาไปเปลี่ยน ภายใน 7 วัน เค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยครับ ถ้าซื้อร้านอื่นที่ไม่ใช่ศูนย์ต้องส่งซ่อมอย่างเดียว
saaiii
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : บอกหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 21:04  

อยากรุ้ว่ารุ่นนี้มานฟัง MP3 กะ วิทยุFM แบบไม่ใส่หูฟัง(เรียก blue tooth รึเปล่า)ได้มะอ่ะคับ แบบให้เสียงออกทางลำโพงข้างหลังโจ้งๆเลย (แบบว่ามะเคยมีมือถือกะเค้า อยากจะซื้อมั่งง่ะ - -a )
ryudia
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 21:16  

jannaibor ผู้เขียน:
ryudia ผู้เขียน:

ผมเป็นครับ
ไปโหลดใหม่ก็เป็น
ผมเลยเอาตัว 6.83 ภาษาไทย ที่โหลดมาตั้งแต่ตอนแรก ซึ่งเก็บไว้ใน ทัมไดร์ฟ
มาลง โดยไม่ไปโหลดในหน้าเว็บใหม่ ปรากฏว่าลงได้ครับ

รบกวนช่วย upload ส่งให้ผมทีได้ไหมครับ
newspace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเสียงเรียกเข้าครับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:22  

ของใครเป็นเหมือนผมบ้าง
เวลามีคนโทรเข้าเสียงริงโทนจะเบามากๆ..แล้วมันจะค่อยดังขึ้นเรื่อยๆ
ซึ่งกว่าจะดังก็รับไม่ทันซะแล้ว
dfgjdfkg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 00:12  

[quote=newspace] ของใครเป็นเหมือนผมบ้าง
เวลามีคนโทรเข้าเสียงริงโทนจะเบามากๆ..แล้วมันจะค่อยดังขึ้นเรื่อยๆ
ซึ่งกว่าจะดังก็รับไม่ทันซะแล้ว[/quote]
เข้าไปตรงเสียงเตือนโทรเข้าเลือกเป็นแบบดังต่อเนื่องครับ
Munasuku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 00:18  

ขอถามดังต่อไปนี้คับ

1.มันไม่แถมสาย usb เหรอ
2.ต่อหูฟังนอกได้หรือป่าวครับ
เมือง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 08:15  

ถ้าไปซื้อสายUHBมาผมต้องลงไดรเว่อด้วยใช่ใหม...แล้วหาโหลดไดเวอ..ได้ที่นี้ก็ได้ใช่ใหมครับ...ขอบคุณครับ
นิว2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งแล้วแต่เสียงก็ยังค่อยก็แล้วค่อยดัง
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:42  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 00:12 [ 203.113.71.169 ]

--------------------------------------------------------------------------------

[quote=newspace] ของใครเป็นเหมือนผมบ้าง
ซึ่งกว่าจะดังก็รับไม่ทันซะแล้ว[/quote]
เข้าไปตรงเสียงเตือนโทรเข้าเลือกเป็นแบบดังต่อเนื่องครับ

ผมได้ลองตั้งแล้ว แต่พบว่าเสียงมันจะค่อยก่อนแล้วค่อยดัง (มี 2 ระดับ)
kissdog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตั้งแล้วแต่เสียงก็ยังค่อยก็แล้วค่อยดัง
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 11:05  

[quote="นิว2"]หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 00:12 [ 203.113.71.169 ]

--------------------------------------------------------------------------------

[b]ผมได้ลองตั้งแล้ว แต่พบว่าเสียงมันจะค่อยก่อนแล้วค่อยดัง (มี 2 ระดับ)[/b][/quote]

ของผมก้อเป็นคับ
somphop1
Year's Star

จังหวัด: SK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 00:47  

รุ่นนี้รองรับการส่ง Email จาก Yahoo แต่ไม่สามารถอ่านภาษาไทยได้ครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอจะมีวิธีการทำให้อ่านภาษาไทยได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 13:10  

เรื่องเสียงเรียกเข้ามันเป็นเรื่องธรรมดาของซีรีส์ 40 ของโนเกียไปแล้วครับ
มันจะเบาก่อนประมาณ 3 วินาที ค่อยจะดังเหมือนปกติ ทั้งๆที่เราก็เซตไว้ที่ดังต่อเนื่องแล้ว

ช่วงหลังมานี้ รุ่นไหนของโนเกียมันก็เป็นอ่ะ
มือใหม่หัดโทร
Year's Star

หัวข้อ : กับ 6151 ต่างกันตรงไหนครับ
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 16:51  

ต่างกันตรงไหนบ้างครับ
VS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 20:55  

รำคาญ ผู้เขียน:
คือว่าพวกที่ถามว่า สาย USB มีไหม แถมเมมป่าว เมมราคาเท่าไร

คือว่าพวกท่านกลับไปอ่านหน้าหลังๆซักหน่อยจะเป็นไรรึ ถามบ่อยๆจนคนที่นี่เขาขี้เกียจ
จะตอบกันแล้ว หากจะถามกันผมว่าพวกคุณมาถามเรื่องกายภาพที่มันบอกไม่ได้ต้องลองเอง
ดีกว่าไหม เช่น ภาพเป็นยังไง (อันนี้ย้อนกลับไปดูหน้าที่แล้ว เป็นไงล่ะ ใครบอกกล้องไม่ชัด
เบื่อจริงๆ ไอ้พวกดูถูกว่ากล้อง 1.3 ล้านสู้กล้อง 2 ล้านไม่ได้ โบราณมากไปแล้วนะลุง)
เรื่องกล้องนี่ต้องดูเอง อย่างบางรุ่นกล้องแค่ VGA ชัดกว่ากล้อง 1 ล้านอีก ยังหาว่าไม่ชัด ชิส์
แค่ขนาดมันต่างกันเท่านั้นเองแหละ แหม มีเยอะกว่าใช่ว่าจะดีกว่าอ่ะ ของอย่างนี้ตอบมันยาก
ถามว่าเสียงเวลาคุยชัดเจนดีไหม จอสว่างสวยดีไหม แบตใช้ได้นานเท่าไร แฮงค์บ่อยไหม
อะไรทำนองนี้น่าจะดีกว่ามาถามหา อันโน้นก็ไม่มี อันนี้ก็ไม่ให้ ก็กรุณาแหกตาดูราคามันก่อน

แล้วไอ้พวกเมม 1 G ราคา 3 ร้อยกว่าบาท กะเส้น USB ราคาไม่ถึงร้อย ทำมาเป็นบ่น ชิส์

จะถามไรหัดรู้จักไปอ่านหน้าหลังๆบ้าง เสียเวลาแป๊บเดียวหรอก สงสารประเทศไทยวุ้ย

คนไหนมีน้ำใจตอบอีกก็ตอบ...ชิส์ ขี้เกียดตอบก็ไม่ต้องบ่น ชิส์ จ๊บบบ+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 21:32  

ต้องซื้อสาย USB ต่างหากใช่ไหมครับ
แล้วถ้าซื้อสาย USB ที่ร้านเลยเนี่ยมันจะราคาเท่าไหร่เหรอครับ
เช่นร้าน เจมาท บิสเทล อะไรแบบนี้คับ
รำคาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 23:05  

VS ผู้เขียน:
รำคาญ ผู้เขียน:

คนไหนมีน้ำใจตอบอีกก็ตอบ...ชิส์ ขี้เกียดตอบก็ไม่ต้องบ่น ชิส์ จ๊บบบ+++

โอเค ไม่ยุ่งละ ขอให้โชคดีละกัน ประเทศไทย
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 08:53  

มีใครเจอสติ้กเกอร์กันรอยหน้าจอ ของรุ่นนี้บ้างหรือยังครับผม Very Happy
rungsun
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 10:23  

Very Happy Wink เมื่อวานนี้ซื้อมาใช้แล้ว ขอบอกว่าถูกใจมากๆ เสียงเพลงฟังจากลำโพงดังสะใจมาก ให้ความรู้สึกมีเบสด้วย ต่างจาก SE ตรงที่เสียงของ SE จะใสกว่า แต่ก็ถือว่าเพราะมากเลยครับ หน้าจอความสวยงามใช้ได้เลยแถมฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอบลูธูทได้อีกผมลองดูแล้วเสียงดีมากครับ ผมมีหูฟังของ Jabra620 ใช้ปุ่มบังคับจากหูฟังได้เลย ส่วนหูฟังที่แถมมากับตัวเครื่องเสียงก็ดีใช้ได้เลยนะครับ ใครที่คิดอยากจะซื้อมาใช้เป็นเครื่องสำรองและก็ฟังเพลงเล่นบ้างถ่ายรูปบ้างแก้เหงาผมบอกได้เลยว่าไม่ผิดหวังครับ ซื้อมาในราคา 5490 บวกเมมอีก 1 gb 400 บาท รวมแล้ว 5890 แต่ได้ครบอย่างนี้คุ้มเสียยิ่งกว่าคุ้มครับ (ซื้อที่แม่วังสื่อสารเชียงใหม่ครับ)
rungsun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 10:24  

Very Happy Wink เมื่อวานนี้ซื้อมาใช้แล้ว ขอบอกว่าถูกใจมากๆ เสียงเพลงฟังจากลำโพงดังสะใจมาก ให้ความรู้สึกมีเบสด้วย ต่างจาก SE ตรงที่เสียงของ SE จะใสกว่า แต่ก็ถือว่าเพราะมากเลยครับ หน้าจอความสวยงามใช้ได้เลยแถมฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอบลูธูทได้อีกผมลองดูแล้วเสียงดีมากครับ ผมมีหูฟังของ Jabra620 ใช้ปุ่มบังคับจากหูฟังได้เลย ส่วนหูฟังที่แถมมากับตัวเครื่องเสียงก็ดีใช้ได้เลยนะครับ ใครที่คิดอยากจะซื้อมาใช้เป็นเครื่องสำรองและก็ฟังเพลงเล่นบ้างถ่ายรูปบ้างแก้เหงาผมบอกได้เลยว่าไม่ผิดหวังครับ ซื้อมาในราคา 5490 บวกเมมอีก 1 gb 400 บาท รวมแล้ว 5890 แต่ได้ครบอย่างนี้คุ้มเสียยิ่งกว่าคุ้มครับ (ซื้อที่แม่วังสื่อสารเชียงใหม่ครับ) Wink
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 11:22  

มือถือดีๆราคาถูก ไม่เน้นดีไซด์มาก โนเกียหวังฟันคนซื้อรุ่น 3310-3315 จากเดิม ให้ดีขึ้น
(อย่างน้อยในไทยคนก็ใช้เยอะแล้วล่ะ) รุ่นนี้อาจจะไม่ค่อยมีจุดเด่นมากมาย แต่ก็ พอรับได้
- แบตถึกอย่างนี้ คุณภาพของโนเกียอย่างนี้ ใช้งานได้ดีกว่า i-mobile แน่นอน

ถ้าจะให้ซื้อก็คงไม่ล่ะ โดยส่วนตัวชอบติดดีไซด์นิดๆมากกว่า อย่างนี้ถือแล้วมันเชยจัง Sad
กดนาเรกนเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 15:35  

มันใช้หูฟังธรรมดาเสียบได้หรือป่าวอ่ะ
เพิ่งซื้อเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3110
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 17:30  

แหม ผมก้อเพิ่งซื้อมาเหมือนกัน ไปดูรุ่นอื่น ดันไปสะดุด(ตอ-อา=ตา)กะรุ่นนี้เข้าให้กลับถึงบ้านก้อลองเล่นดูโอ้โห เสียดายตังที่ไปซื้อ N 70จิงๆ รุ่น 3110 ผมว่าโอเคเลยลูกเล่นเกินสำหรับโนเกีย แล้วไอ้ที่บอกว่า เมม 1G 400 จิงๆหรอ เพราะเมื่อสัก2 อาทิตยกว่าๆ ผมไปซื้อsd 512ที่สะพานเหล็กโดนหวดไปตั้ง400แน่ะ(512=400บาท)
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 20:14  

จอห่วยมัก ๆ แต่อย่างอื่นดีหมด
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 23:22  

ทำไงดี ต่อบลูทูธกับคอมไม่ได้อะ มันให้ใส่รหัส ลองกดๆไปแล้ว (กดตรงกันทั้งคอม ทั้งเครื่องนะ) มันก็ เฟล อะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยจิ
rungsun
Year's Star

หัวข้อ : Re: 3110
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 15:31  

เพิ่งซื้อเหมือนกัน ผู้เขียน:
แหม ผมก้อเพิ่งซื้อมาเหมือนกัน ไปดูรุ่นอื่น ดันไปสะดุด(ตอ-อา=ตา)กะรุ่นนี้เข้าให้กลับถึงบ้านก้อลองเล่นดูโอ้โห เสียดายตังที่ไปซื้อ N 70จิงๆ รุ่น 3110 ผมว่าโอเคเลยลูกเล่นเกินสำหรับโนเกีย แล้วไอ้ที่บอกว่า เมม 1G 400 จิงๆหรอ เพราะเมื่อสัก2 อาทิตยกว่าๆ ผมไปซื้อsd 512ที่สะพานเหล็กโดนหวดไปตั้ง400แน่ะ(512=400บาท)

เมมราคา 400 บาทจริงๆ 1 GB ราคาตั้งขาย 450 บาท คนขายลดให้เหลือ 400 บาท ลองโทรสอบถามก่อนมั๊ย 053202805 Rolling Eyes
rungsun
Year's Star

หัวข้อ : Re: ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 15:40  

แวะมา ผู้เขียน:

ผมว่าจอภาพขนาดนี้พอรับได้นะครับ ไม่ได้แย่เหมือนโนเกียรุ่นก่อนๆ รุ่นจอสีของโนเกียรุ่นเก่าจอมันแค่ 128*128 เอง รุ่นนี้ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องจอแล้วอย่างอื่นกินขาดหมดเขาให้มาครบจริงๆ ครับในราคาแค่นี้ Very Happy
1254856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 145456
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 16:47  

1.หูฟังstereoป่าว
2.ภาพจากกล้องมันแย่ขนาดไหน ใครมีตัวอย่างมั๊ง
3.วัสดุที่ทำมันเป็นยางหรอแล้วมันจะสึกเร็วป่าว (ด้านหลังเครื่องอ่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 145456
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 10:31  

1254856 ผู้เขียน:
1.หูฟังstereoป่าว
2.ภาพจากกล้องมันแย่ขนาดไหน ใครมีตัวอย่างมั๊ง
3.วัสดุที่ทำมันเป็นยางหรอแล้วมันจะสึกเร็วป่าว (ด้านหลังเครื่องอ่ะ)

1.เด่วนี้ถ้าหูฟังไม่สเตอรีโอ ถือว่าแย่แล้ว แต่ลำโพงของรุ่นนี้โมโน แต่เสียงก็ใสดี
2.ภาพมีคนโพสแล้ว กลับไปอ่านหน้าหลังบ้าง
3.คุณรู้ว่ามันเป็นยางเหรอ เคยจับเครื่องมันยัง ถ้ายังขอแนะนำไปหาจับดูก่อน ลองกดเล่นดูด้วยว่ามันแข็งแรงประทับใจคุณไหม
lenggee
Year's Star

หัวข้อ : 3110classic.ลงโปรแกรมที่ใช้กับพวกเครื่องซิมเปี้ยนได้หรือปล่าวครับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 13:08  

3110 classic...ลงโปรแกรมที่ใช้กับพวกเครื่องซิมเปี้ยนได้หรือปล่าวครับ

อาทิโปรแกรมไม่รับสาย..หรือ พวก ธีม..อ่ะคับและอื่นๆเช่นเกมส์อ่ะคับ

ขอบคุณครับ
แฟนโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 15:11  

2626 จอแย่มากๆ มองตัวหนังสือแทบไม่เห็นเลย หลงหลวมตัวไปแล้ว เพียงเพราะชื่อโนเกีย เสียดายตังค์ ใช้งานไม่คุ้มเลย หงุดหงิดอีกต่างหาก Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 3110classic.ลงโปรแกรมที่ใช้กับพวกเครื่องซิมเปี้ยนได้หรือปล่าว
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 16:05  

lenggee ผู้เขียน:
3110 classic...ลงโปรแกรมที่ใช้กับพวกเครื่องซิมเปี้ยนได้หรือปล่าวครับ

อาทิโปรแกรมไม่รับสาย..หรือ พวก ธีม..อ่ะคับและอื่นๆเช่นเกมส์อ่ะคับ

ขอบคุณครับ

โปรแกรมที่เป็น ซิมเบี้ยนคงลงไม่ไ้ด้หรอกครับ แต่สามารถ ลงโปรแกรมที่เป็น JAVA ได้ครับ
รวมถึง ธีม และ เกมส์ด้วยครับ
Lil' Pao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 20:42  

มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ
แบบว่าเวลาคุยใช้ bluetooth แล้วเสียงที่อีกฝั่งได้ยินมันขาดๆหายๆไม่รู้เรื่องอ่ะครับ เป็นบ่อยมาก
ใช้ bluetooth กับรุ่น 6233 ก้อไม่เห็นเป็นเลย
มาใช้กับเครื่อง 3110 เป็นทุกวันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 23:01  

แฟนโนเกีย ผู้เขียน:
2626 จอแย่มากๆ มองตัวหนังสือแทบไม่เห็นเลย หลงหลวมตัวไปแล้ว เพียงเพราะชื่อโนเกีย เสียดายตังค์ ใช้งานไม่คุ้มเลย หงุดหงิดอีกต่างหาก Crying or Very sad

อันนั้นมันจอแสดงรีโซลูชั่นได้ 128x128 pix
แต่ 3110 แสดงรีโซลูชั่นได้ขนาด 128x160 pix
ซึ่งพวกเก่าๆก็เท่ากัน อย่างเช่น 7360 ลามูร์, 6111, 6151, 6060 ,6101
ทำไมไม่เห็นมีใครพูดว่าจอไม่ชัดเลยอ่ะ พวกคุณยึดติดกับจอพวก 240X360 pix มากไปเปล่า
ผมว่า 3110 จอก็ตั้ง 1.8 นิ้ว มันน่าจะกว้างพอที่คุณจะมองเห็นนะ ยี่ห้ออื่นก็ใช้ขนาดละเอียดเท่านี้ก็มีตั้งเยอะ
แต่ถ้าอยากได้จอที่สวยกว่านี้ก็ไปซื้อรุ่นอื่นสิ คงมีให้เลือกเยอะหรอกนะ ฟังชั่นดีขนาดนี้ แล้วราคาเท่านี้อ่ะ
badboyey
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 13:38  

สอบถามหน่อยนึงครับ
คือว่า ผมเซทเครื่องให้ปิดเสียง แล้วเวลามีคนโทรเข้า มันไม่ยอมสั่นอะครับ
ทำไงดี ถ้าเป็นโหมดเป็นเปิดเสียง จะสามารถสั่นได้
คืออยากได้เป็นปิดเสียง แล้วให้มันสั่นแทนอ่าครับ

------------
ขอบพระคุณมาก
ming_88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 15:03  

ช่วยตอบปัญหา นะ
1. เรื่อง mem ตอนนี้ kington กับ scandisk 1 GB อยู่ประมาณ 350-400 บาท
2. สาย usb เส้นละ 50-100 บาท เกินกว่านี้โดน ฟัน แล้ว ถ้าใครเล่นกล้อง digital พวก cannon หัวที่เสียบเป็นแบบเดียวกันเลย
ทั้ง 2 อย่างราคาอ้างอิงใน ห้างพันธ์ทิพย์ นะ
ในตัวเครื่องเพิ่มเพลงได้นิดหน่อย เวลาจะลงอะไรเพิ่มต้องเตรียม เครื่องคอมก่อนโดยต้อง download PC nokia ที่ http://www.nokia.co.th/nokia/0,,91738,00.html แล้วทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ intrall เสร็จแล้ว เสียบ usb กับ มือถือ ในตัวเครื่องมันให้เลือก เราเลือก
nokia mode คอมจะมองเห็นเครื่องเรา ที่นี้ เราเลือก my computer มันจะโชว์ nokia phone browser เลือกไปจะเปน รุป ดทรศัพท์ เลือกไปอีก ก็จะโชว์ memory card เลือกไป แล้วถ่ายข้อมูล เข้าไป เพลง clip
ที่นี้ ถ้าใครอยากทำเสียงเรียกเข้า เพาะๆ ตอนที่เราชอบก็ตัดต่อเอา ง่ายสุดที่พอแนะนำได้ก็เอา nero ทำ ทุกคนน่าจะมีหมดเข้าไปที่ nero wave editor เข้าไปที่ edit เลือก insert file เลือกเพลงที่จะทำ จะได้รูป คล้ายคลื่น กด play สีเขียวๆ เราชอบตรงไหนเลือไว้
โดยคลิกซ้ายจะเป็นเส้นมา 1 เส้น ลากไปลบส่วนไม่ต้องการ โดยใช้กรรไกรข้างบน ตัดออก
ได้เพลงท่อนโปรดแล้ว ไปที่ file เลือก save as ตั้งชื่อไว้ แล้วใส่ไว้ใน mem มือถือ
เปิดมือถือเลือกเพลงนั้นตั้งค่า เป็น use tone เรียบร้อย
3. game ลง game ที่เป็น java ไม่ได้ 5พันเอง อย่าคิดมาก
4. เวลาเล่นเพลงมันเล่นเป็น จีนอยู่ กำลังหาทางอยู่ แต่ของเพื่อน 6300 ก็เปน

ป.ล. เช็ค virus ในเครื่อง คอม ก่อนนะ ติดแล้วเดี๋ยวแก้ยากๆๆๆๆๆๆ
tonzum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 16:59  

-อยากทราบว่า 3110 c รุ่นนี้เล่น mp 3 เป็นชื่อไทยและแสดงผลชื่อเพลงไทยได้ไหมครับ

-เราสามารถเล่น net ผ่านมือถือได้โดยการใช้เพียง data link ได้หรือไม่ หรือต้องไปเพิ่ม adaptor มาต่อ com อีก
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เมม
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 21:47  

อัพเมมสูงสุดได้เท่าไรคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เมม
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 10:19  

thumbellina ผู้เขียน:
อัพเมมสูงสุดได้เท่าไรคะ

เห็นเค้าเขียนบอกไว้ว่า 2 GB นี่ครับ ทำไมไม่ดูที่หน้าแรก ที่เค้าบอกสเปคไว้ล่ะครับ
ryudia
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 11:30  

badboyey ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยนึงครับ
คือว่า ผมเซทเครื่องให้ปิดเสียง แล้วเวลามีคนโทรเข้า มันไม่ยอมสั่นอะครับ
ทำไงดี ถ้าเป็นโหมดเป็นเปิดเสียง จะสามารถสั่นได้
คืออยากได้เป็นปิดเสียง แล้วให้มันสั่นแทนอ่าครับ

------------
ขอบพระคุณมาก

ไปที่การตั้งค่า -> แบบเสียง แล้วเลื่อนลงไปข้างล่างจะมีให้เซ็ตระบบสั่นครับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ : Re: หน้าจอ กับ ขนาดหน้าจอ(พิกเซล)
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 15:38  

รบกวนถามผู้รู้ หรือผู้ใช้รุ่นนี้หน่อยครับ ว่า หน้าจอ 262,144 สี กับขนาดหน้าจอ 128x160 พิกเซล คือหน้าจอสี OK แต่พิกเซลน้อยมากไม่ OK มันจะออกมาเป็นยังไง ดูไม่ค่อยสัมพันธ์กันยังไงไม่รู้ แล้วแบบนี้ ภาพไม่แตกหรือครับ สีสวยแต่ภาพไม่ชัดหรือเปล่าครับ บางร้าน บอกว่า 3110 ไม่เป็น MP3 ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ ผมดูรุ่นนี้ กับ 6233 อยู่ กำลังจะซื้อ ผมว่า 6233 ฟังชั่นดี แต่ 3110 ดูรูปทรงคลาสสิคและก็น่าใช้กว่า ทำให้ตัดสินใจลำบาก หากมีผู้เคยใช้ทั้ง 2 รุ่น ช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยก็ดีครับ ภาพและเสียงของ 3110 แย่กว่า 6233 มากมายจนรับไม่ได้หรือเปล่าครับ

ซื้อมาแล้วครับ 3110 ที่ร้าน 59 mobile phone ตรงทางบันไดเลื่อน MBK 5,300
mem 1 g มีอยู่แล้ว สาย USB ก็มีอยู่แล้ว ใช้ของโทรศัพท์เดิมที่เป็น Moto E2 ร่วมกันได้ ถามความรู้สึกที่เคยใช้ ผมเคยใช้มาทั้ง 3 ยี่ห้อคือ Nokia, SE และ Moto ภาพของ Nokia สู้ของทั้ง 2 ยี่ห้อไม่ได้ เสียงพอ ๆ กัน กล้องพอ ๆ กัน แต่ที่หันกลับมาใช้ Nokia เพราะว่า
แบตมันอึดกว่า การใช้เหมาะสำหรับคนใช้โทรศัพท์ในเชิงธุรกิจ คือใช้ทำงานโทรมาก และที่เลือก 3110 เพราะว่า มันบาง และรูปทรงดูน่าใช้กว่า โดยรวมแล้ว ถือว่า OK ภาพพอใช้ได้ ไม่แจ่มมากคงเหมือนโนเกียรุ่นทั่วๆ ไป แต่ 3110 เสียงดีทีเดียว พอ ๆ กับ Moto E2 เลย เสียอย่างเดียวตั้ง Playlist ไม่ได้ ซึ่งผมกำลังหาวิธีอยู่ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ การใช้สาย USB ไม่ต้องลง Pregrame ของ โนเกีย คือใช้เหมือน thumbdrive เลย ถ่ายโอนโดยตรงไม่ต้องโอนผ่าน และก่อนจบ ขอเชียร์ร้าน 59 mobile คือผมซื้อมาแล้วเครื่องแฮงค์ เอาไปเปลี่ยน ภายใน 7 วัน เค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยครับ ถ้าซื้อร้านอื่นที่ไม่ใช่ศูนย์ต้องส่งซ่อมอย่างเดียว

ไม่รู้จะทำPlaylistเหมือนรุ่น5300รึเปล่านะคะ คือต้องทำในเครื่องคอมพิวเตอร์โดยใช้โปรแกรมNokia PC Suit ในการทำคะพอทำเสร็จก็เอาเข้ามือถือนะคะจะแก้ไขหรือเพิ่มเพลงก็จะไปทำในคอมนะคะ
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 20:28  

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/3110_classic.htm หน้านี้บอกเสปก

อ้างถึง:
หน่วยความจำ 9 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD card (T-Flash)

บอกตรงไหนอะ 2กิ๊ก
นัด_ff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกผมหน่อยนะคร้าบ ระหว่าง nokai 3110 กับ i-mobile 609i
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:00  

1. ช่วยบอกผมหน่อยนะคร้าบ ระหว่าง nokai 3110 กับ i-mobile 609i รุ่นไหนใช้ทนกว่ากัน

2. และรุ่นไหนซื้อแล้วคุ้มกว่ากัน

3. ตอนนี้ nokai 3110 = 5.400 บาท กับ i-mobile 609i = 4,900 บาท

4. รุ่นไหนเสียงดีกว่ากันอะครับ

5. รุ่นไหนมีปัญหาน้อยกว่ากัน

ช่วยตอบผมหน่อยนะคร้าบบบบบบ
นัด_ff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:30  

1. ช่วยบอกผมหน่อยนะคร้าบ ระหว่าง nokai 3110 กับ i-mobile 609i รุ่นไหนใช้ทนกว่ากัน

2. และรุ่นไหนซื้อแล้วคุ้มกว่ากัน

3. ตอนนี้ nokai 3110 = 5.400 บาท กับ i-mobile 609i = 4,900 บาท

4. รุ่นไหนเสียงดีกว่ากันอะครับ

eytdy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 18:05  

กรอบมันลอกง่ายหรือป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 18:13  

สำหรับคนที่มีปัญหาภาษาจีนครับ เอามาจากบอร์ดอื่นอะครับ
เรื่องเพลงไม่อ่านไทย ลองทำดูนะคัรบ ไม่แน่ใจว่าทำได้จริงหรือป่าวนะครับ

http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/11/T4890792/T4890792.html
559410
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 20:52  

จอชัดไหมครับ
saaiii
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 21:09  

รุ่นนี้มันบันทึกหมายเลขโทรศัพท์ ได้ป่าวอ่าคับ
asdt
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 22:11  

ตกลงรุ่นนี้ ทำเป็นโมเด็มได้ไหมครับ
อนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 23:53  

แวะมา ผู้เขียน:

ผมยังอยากให้มันห่วยกว่านี้ แบตจะได้อยู่ได้นานยิ่งขึ้น ยิ่งจอละเอียดเท่าไหร่ ก็ยิ่งเปลืองแบตเท่านั้น ก็แล้วแต่ความต้องการครับ
อั้ม2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 00:21  

ming_88 ผู้เขียน:
1. เรื่อง mem ตอนนี้ kington กับ scandisk 1 GB อยู่ประมาณ 350-400 บาท
2. สาย usb เส้นละ 50-100 บาท เกินกว่านี้โดน ฟัน แล้ว ถ้าใครเล่นกล้อง digital พวก cannon หัวที่เสียบเป็นแบบเดียวกันเลย
ทั้ง 2 อย่างราคาอ้างอิงใน ห้างพันธ์ทิพย์ นะ
ในตัวเครื่องเพิ่มเพลงได้นิดหน่อย เวลาจะลงอะไรเพิ่มต้องเตรียม เครื่องคอมก่อนโดยต้อง download PC nokia ที่ http://www.nokia.co.th/nokia/0,,91738,00.html แล้วทำตามขั้นตอนไปเรื่อยๆ intrall เสร็จแล้ว เสียบ usb กับ มือถือ ในตัวเครื่องมันให้เลือก เราเลือก
nokia mode คอมจะมองเห็นเครื่องเรา ที่นี้ เราเลือก my computer มันจะโชว์ nokia phone browser เลือกไปจะเปน รุป ดทรศัพท์ เลือกไปอีก ก็จะโชว์ memory card เลือกไป แล้วถ่ายข้อมูล เข้าไป เพลง clip
ที่นี้ ถ้าใครอยากทำเสียงเรียกเข้า เพาะๆ ตอนที่เราชอบก็ตัดต่อเอา ง่ายสุดที่พอแนะนำได้ก็เอา nero ทำ ทุกคนน่าจะมีหมดเข้าไปที่ nero wave editor เข้าไปที่ edit เลือก insert file เลือกเพลงที่จะทำ จะได้รูป คล้ายคลื่น กด play สีเขียวๆ เราชอบตรงไหนเลือไว้
โดยคลิกซ้ายจะเป็นเส้นมา 1 เส้น ลากไปลบส่วนไม่ต้องการ โดยใช้กรรไกรข้างบน ตัดออก
ได้เพลงท่อนโปรดแล้ว ไปที่ file เลือก save as ตั้งชื่อไว้ แล้วใส่ไว้ใน mem มือถือ
เปิดมือถือเลือกเพลงนั้นตั้งค่า เป็น use tone เรียบร้อย
3. game ลง game ที่เป็น java ไม่ได้ 5พันเอง อย่าคิดมาก
4. เวลาเล่นเพลงมันเล่นเป็น จีนอยู่ กำลังหาทางอยู่ แต่ของเพื่อน 6300 ก็เปน

ป.ล. เช็ค virus ในเครื่อง คอม ก่อนนะ ติดแล้วเดี๋ยวแก้ยากๆๆๆๆๆๆ

ขอแย้ง

ลงเกมส์ที่เป็น Java ได้

ไม่ต้องกลัว Virus เพราะไม่ใช่ Symbian
kabb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 10:02  

อั้ม2 ผู้เขียน:
ming_88 ผู้เขียน:

ขอแย้ง

ลงเกมส์ที่เป็น Java ได้

ไม่ต้องกลัว Virus เพราะไม่ใช่ Symbian

Laughing ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคน
ผมว่า หน้าจอไม่ค่อยแจ่มมาก แต่ก็พอรับได้ ให้ไปโหลดธีมที่สีจัด ๆ มา ก็ดูสวยงามได้ดีเยี่ยมทีเดียวเลยแหละ สำหรับการถ่ายภาพ ผมว่าดีเหมือนกล้อง 1.3 ล้านพิกเซลของทุกยี่ห้อ ผมโหลดธีมมาเกือบ 30 ธีม โหลดเกมมาเกือบ 50 เกม (โนเกียสุดยอดใน 2 เรื่องนี้อยู่แล้ว ลองอ่านของ 6233 และ 6300 ดู มีผู้แนะนำไว้เพียบ เป็น ซีรีย์ 40 เหมือนกัน) ลงเพลงอีกเกือบ 100 เพลง (ใช้เมม 1 G เดี๋ยวนี้ราคาไม่เกิน 500) โดยใช้สาย USB อย่างเดียว ตัวเครื่องพอเสียบสาย USB แล้วเหมือน Thumbdrive โอนตรงจากเครื่องคอม มาเข้ามือถือได้ไม่ต้องผ่านอะไร ให้เลือก USB data cable ผมมีปัญหาอยู่ 2 อย่างคือ ชื่อเพลงเป็นภาษาจีน และตั้ง Playlists ไม่ได้ กำลังหาวิธีอยู่ นอกนั้นก็ OK หมดตามมาตรฐานโนเกีย
kabb
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยบอกผมหน่อยนะคร้าบ ระหว่าง nokai 3110 กับ i-mobile 609i
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 10:27  

นัด_ff ผู้เขียน:

ช่วยตอบ
1. ถ้าเป็นผม ผมเลือกโนเกีย
2. ลองอ่านความคิดเห็นของ ไอโมบาย และโนเกีย ในบอร์ดดู อ่านหลาย ๆ รุ่น
จะรู้ว่า ไอโมบายมีปัญหามาก ผมว่า 3 ยี่ห้อที่ควรใช้คือ โนเกีย โซนี่อีริคสัน และโมโต
นอกนั้น ไม่ควรใช้ แต่ก็แล้วแต่ชอบนะ อันนี้เป็นความคิดเห็นของผมเอง
3. โนเกีย 3110 บางใช้ได้ สีดำล้วนดูคลาสสิค ปุ่มกดใหญ่กดสะดวก แสงสีขาวชัดเจน มีตัว
อักษรไทย
4. โนเกีย 3110 เปิดเพลงออกลำโพง เสียงใช้ได้ดีทีเดียว
5. ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น มีปัญหาไม่เหมือนกัน ไม่มียี่ห้อไหนสมบูรณ์แบบ โนเกียดีตรงที่เป็นที่นิยม
โหลดธีม โหลดเกมได้มาก เล่นเวบได้ดี เวลาดูเมนูภาพถ่าย ก็มีภาพถ่ายเล็ก ๆ แสดงให้ดู
พร้อมกับชื่อภาพ ซึ่งยี่ห้ออื่นไม่มี และซีรี่ย์ 40 ไมใช่ซิมเบี้ยน ดังนั้น เมนูจึงรวดเร็ว ไม่
หน่วง แต่ที่ไม่ชอบก็มี การใช้บางอย่างเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็สู้ โซนี่อีริคสัน หรือโมโตไม่ได้
แต่ก็อย่างที่ว่าแหละ สไตล์ใครก็สไตล์มัน ทุกยี่ห้อไม่มีสิ่งที่ถูกใจได้หมดหรอก
PoloZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 18:43  

อยากได้ Dict Thai <> Eng อ่ะครับ
annnywa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 23:00  

โอเคเลยนะพูดจริงๆอ่ะ ซื้อมาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะที่เจออ่ะ เสียงก็โอเค อย่างที่คนอื่นๆเคยโพสไว้นะ ถือว่าใช้ได้ราคาเท่านี้คุ้มสุดๆนะ แบตอึดดีค่ะจริงๆ
tisin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 01:35  

??? ชื่อเพลงเป็นภาษาจีน และตั้ง Playlists ไม่ได้

1 สามารถตั้ง Playlists ได้ครับ มันเรียก เพลงโปรด
1.1 ไปที่เครื่องเล่นเพลง แล้วเลือกตัวเลือกที่แสดงรายการเพลง เลือกเพลง เลือกเพิ่มเพลงโปรด
1.2 เลือกตัวเลือก คลังเพลง ในนั้นจะมีตัวเลือก Playlists แบบต่างๆๆ อยู่ รวมทั้ง Update รายการเพลงที่เราใส่ไปใหม่ด้วยครับ ลองเล่นดูนะครับ

2 วิธีแก้ภาษาต่างดาว ในเครื่งเล่นเพลง จาก พันทิพ
http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/11/T4890792/T4890792.html
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ธีม
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:21  

ไปดูตามเวบโลหดธีมยังไม่มีของ 3110 แล้วเรามารถเอาของรุ่นไหนมาใช้แทนได้มั่งคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 09:40  

ไปหาโหลดธีมของต่อไปนี้ เช่น 7360 ลามูร์, 6111, 6151, 6060 ,6101
ก็เอามาใช้กับ 3110 ได้ครับ เพราะหน้าจอมีเรโซลูชั่นเท่ากันและเป็นซีรีส์ 40 เหมือนกันอ่ะครับ
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:38  

อ้างถึง:
ไปหาโหลดธีมของต่อไปนี้ เช่น 7360 ลามูร์, 6111, 6151, 6060 ,6101
ก็เอามาใช้กับ 3110 ได้ครับ เพราะหน้าจอมีเรโซลูชั่นเท่ากันและเป็นซีรีส์ 40 เหมือนกันอ่ะครับ

ขอบคุณคะ
villy
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอผมถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 19:29  

- microSD card นี่ซื้อที่ไหน เอาใน กทม. นี้แหละ พันทิพก็ได้
- สาย USB จะใช้กับ 3110 ซื้อที่ไหนคับ
- มีตัวแปลงต่อสายออกหูฟังทั่วไปมั้ยคับ (รุ่น 5300 มีตัวแปลงต่อหูฟัง 3.5 มม. ใช้ด้วยกันได้มั้ย?)
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 22:16  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ ของศูนย์ UD หรือ M-link ก้อได้ครับ แล้วของแถมมันแถมอารายบ้างหรอครับ ขอบคุณครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอผมถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 09:09  

villy ผู้เขียน:
- microSD card นี่ซื้อที่ไหน เอาใน กทม. นี้แหละ พันทิพก็ได้
- สาย USB จะใช้กับ 3110 ซื้อที่ไหนคับ
- มีตัวแปลงต่อสายออกหูฟังทั่วไปมั้ยคับ (รุ่น 5300 มีตัวแปลงต่อหูฟัง 3.5 มม. ใช้ด้วยกันได้มั้ย?)

1. มันก็มีหลายที่นะครับ ส่วนใหญ่ร้านขายโทรศัพท์ก็น่าจะมีครับ
2. ผมแนะนำว่าอย่าซื้อครับ เพราะต้องแพงแน่ๆ ใช้วิธีเอาสายจาก การ์ดรีดเดอร์หรือสายของกล้องดิจิตอลมาใช้จะคุ้มกว่ามากเลยครับ
3. อันนี้ไม่แน่ใจครับ 55
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 09:14  

พอดีผมได้ลองเอา รูปถ่ายจากกล้องดิจิตอล
มา crop ภาพให้ได้สัดส่วนของหน้าจอมือถือ แล้วลองโหลดลงมาใช้เป็นภาพ background
ปรากฏว่า ภาพคมชัดสวยงามดีครับ
พี่สาวผมโดนหลอกไปคนนึงแล้ว เพราะนึกว่าผมถ่ายจากกล้องในมือถือ เลยชมใหญ่เลยว่า
ถ่ายออกมาชัดจัง
555
ลองใช้วิธีนี้ดูครับ จะรู้เลยว่าหน้าจอมันชัดเจนดีครับ ที่เราเห็นมันไม่ค่อยคม คงต้องขึ้นอยู่กับภาพถ่ายด้วย
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 17:22  

ผมมีอะไรบางอย่างอยากแนะนำ

เรื่อง mem ใช้แบบ microSD Card นะ เอาแบบ TranFlash ซื้อที่มาบุญครองก็ได้ 1 GB. แค่ 450 บาทเอง ลองเดินหาดู

ส่วน สาย ดาต้าลิงค์ ใครอยากมี ผมแนะนำ เสียเวลา ไปเดินพันทิพ แล้วเลือกซื้อ CardReader ชนิดที่แบบ มีสายต่อพ่วง หมายถึง มีตัวอ่านการ์ด และมีสาย miniUSB แถมมาด้วย เพราะว่า มันใช้กับ 3110 ได้ครับ ไม่เชื่อลองดู ไปซื้อเอาอันที่ถูก ๆ นะ เอาแบบที่ผมว่ามานะ มีสาย usb แถมมาด้วย (สายที่หัวอันนึงจะเล็ก ๆ อีกอันเป็น USB ต่อกะคอม) นั่นล่ะ หัวแบบนั้นต่อเข้ากะ 3110 ได้พอดีเป๊ะเลย cardreader ที่ผมว่าไม่กี่ร้อยเอง

เมื่อมีทั้ง เมม และ สายลิงค์ที่แถมมากะการ์ดรีดเดอร์ถูก ๆ แล้ว ทีนี้คุณสามารถถ่ายโอน เพลง เกม ได้สะดวกเยย อิอิ

ใครมีอะไรสงสัยเมล์ถามผม villy_ken@hotmail.com ยินดีให้คำตอบ
tongkey
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 00:49  

ขอถามคนที่ใช้อยู่หน่อยครับ ชื่อในcontactนี่ตั้งได้ยาวไม่จำกัดตัวอักษรหรือเปล่าครับ หรือถ้าจำกัดนี่มันตั้งได้กี่ตัวอักษรเหรอครับ
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 08:55  

tongkey ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ใช้อยู่หน่อยครับ ชื่อในcontactนี่ตั้งได้ยาวไม่จำกัดตัวอักษรหรือเปล่าครับ หรือถ้าจำกัดนี่มันตั้งได้กี่ตัวอักษรเหรอครับ

ตั้งชื่อได้ยาวถึง 50 ตัวอักษร
นามสกุลได้ยาวถึง 50 ตัวอักษร
เบอร์โทรได้ยาวถึง 50 ตัวเลข เชียวล่ะครับ
jannaibor
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 09:22  

tongkey ผู้เขียน:

ถ้าใส่ contact ลงในซิม มันจะตัดคำที่ยาวเกินโดยอัตโนมัติครับ
แต่ไม่ทราบจริงๆว่ามันตัดที่กี่ตัวอักษรครับ

ผมชอบใส่ข้อมูลอื่นๆ เช่น ที่อยู่ วันเกิด รูปภาพ ลงใน contact ด้วย
แต่ถ้าทำแบบนี้มันจะเซฟลงซิมไม่หมดครับ มันจะตัดเหลือแค่เบอร์
เลยต้องเซฟลงที่เครื่องแทน
แล้ว เซฟเก็บไว้ ใน contact ของ microsoft outlook ครับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 14:15  

Bankznarak ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ ของศูนย์ UD หรือ M-link ก้อได้ครับ แล้วของแถมมันแถมอารายบ้างหรอครับ ขอบคุณครับ

น้องเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้คะ ราคา 5,590 บาท ที่ศูนย์เทเลวิช ฟอร์จูนคะ ในกล่องมี ตัวเครื่อง แบต สายชาร์ท หูฟัง คู่มือ เท่านั้นคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย p_suntree เมื่อวันที่ 05 Jun 2007 14:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 14:27  

p_suntree ผู้เขียน:
Bankznarak ผู้เขียน:

น้องเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้คะ ราคา 5,590 บาท ที่เทเลวิช ฟอร์จูนคะ

แถมแค่ ที่ชาร์จแบต กับ หูฟัง stereo 2 ข้าง+คู่มือ แค่นั้นล่ะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: