Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ZN5 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1735 / เข้าชม: 1623628
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ZN5 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 14:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าตอนนี้ใครซื้อมาแล้วนะครับ

แผ่นที่มากับเครื่องให้ลงโปรแกรม Motorola Phone Tools ในคอมพิวเตอร์ให้เรียบร้อย

จากนั้นเลือกการเชื่อมต่อusbในโทรศัพท์ให้เป็นโมเด็ม เสียสายusbคอมกับมือถือ

แล้วทำการอัพเดพซอฟแวร์ใหม่ด้วยแถบเมนูด้านซ้ายมือ ล่างๆหน่อยนะครับ

ก็ไหลตามขั้นตอนไปเพราะมันออโต้อยู่ คลิิกนิดๆหน่อยครับ

จะทำให้เครื่องหน่วงน้อยลงมาก

ยินดีต้อนรับสมาชิก zn5 มือถือดีราคาถูกครับ
gxh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 14:51  

ลำโพงมันเบาน่ะครับ มีใครโมแล้วลำโพงดังขึ้นบ้างมั๊ย พลาดรับสายไปเยอะแล้วเหมือนกัน

ขอบคุณครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ZN5 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 15:15  

เอ....เสียงมันเบาขนาดนั้นเลยหรอครับ
(หรือไปเทียบกับทางฝั่ง Housebrand หว่า)
ผมว่ามันไม่ดังมาก แต่ก็ไม่เบาเท่าไหร่นะครับ ...หรือลืมปรับเสียงเรียกเข้าให้ดังขึ้นรึปล่าวครับ

ส่วนที่อัพเดต ...ผมก็พยายามอัพจากเครื่องโดยตรง มันก็บอกไม่มี FW ใหม่
ที่แท้ต้องต่อผ่านคอม เดียวจะไปลองดู ^^
ว่าแต่อัพแล้วนอกจากระบบเร็วขึ้นแล้ว
ทางด้านถ่ายรูป หรือวีดิโอมีอะไรดีขึ้น หรือแย่ลงไหมครับ
รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ
Negal
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 15:31  

รบกวนท่านใดช่วยสอนวิธีรวม Language Pack หน่อยสิครับ
หรือจะใจดีรวมให้จะเป็นพระคุณมากครับ

อยากเอา LP0021(ลบอินโด กับมาเลย์ เวียดนามออกก็ได้) รวมกับ LP0053(อยากได้ภาษาจีนครับ)
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 15:37  

เดี๋ยววันหยุดนี้จะลองอัพ F/W ดูครับ ชักสนุกซะแล้วสิ! Laughing
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 17:28  

สุดยอด
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 18:05  

มีข่าวดีจ้า ...
(แต่แบบนี้ กระทู้นี้เงียบเหงาแน่เลย ถ้าไง Go inter แล้วก็กลับมาเยี่ยมกระทู้นี้กันบ้างนะครับ )
...
..
.
ข่าวดีคือ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8334681/T8334681.html
ยังเริ่มต้นอยู่ แต่ก็ค่อนข้างดีเลย ลองเข้าไปดูครับ
(อยากสมัครเข้าไปตอบจัง แต่มันต้องส่งเอกสารด้วย ขี้เกียจง่า T-T)
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 18:06  

กำ ๆ ลงลิงค์ผิด
อันนี้ครับ
http://pantip.com/cafe/mbk/topic/T8330459/T8330459.html
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 19:04  

แถมอีกอัน อันนี้สำหรับผู้ที่จะอัพแบบถูกต้องตามกฏหมาย(อยู่ในประกัน)
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8334681/T8334681.html
ลอง ๆ กันดูครับ ผมก็กำลังจะทำอยู่
ปล.ก่อนที่จะอัพ ชาร์ตแบตให้เต็มกันด้วยนะครับ...กันพลาด ^^
g0g0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 02:52  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8325823/T8325823.html
สำหรับ ผู้ที่อยาก อัพเฟิร์มแวร์ และ ลง THEME

ครับ
babyjammm
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 15:29  

น่าอิจฉาคนได้ของดีราคาถูก นึกว่าจะไม่มีใครนำเข้ามาขายในไทยซะแล้ว

ผมสั่งซื้อจาก e-bay ตั้งแต่ออกมาแรก ๆ ราคา 12,000 กว่า ๆ มาจาก Hongkong
ปุ่มกดภาษาไทย-จีน เอามา up Firmware เอง ทำให้มีเมนูไทย

ข้อเด่น
- หน้าจอชัดมาก
- ฟังเพลงเสียงดี
- กล้อง 5 ล้าน พร้อม xenon Flash ถ่ายกลางคืน มีไฟส่องด้วย

ข้อด้อย
- อืด
- คุณภาพของกล้อง ก็ยังนับได้ว่าเป็นกล้องจากมือถืออยู่

ลองไล่อ่านดูตั้งแต่กระทู้หน้าแรก ๆ ดูครับ มีหลายอย่างที่เราอยากรู้อยู่อีกเยอะ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : อิจฉาจัง
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 18:41  

อิจฉาด้วยคน โมโตส่งรุ่นนี้มาบอร์ดครึกครื้นจังน่ะครับแต่นึกไม่ถึงจะมาราคานี้ ท้ายปีปรับราคาหลายรุ่นตามซื้อเก็บไม่หวาดไม่ไหว ต้นปีจะมีเหลือปล่าวไม่รู้ ปีนี้หมดสิทธ์ซัดมา3เครื่องแล้ว ขืนเอารุ่นนี้อีกมีหวังได้นอนกอดโทรศัพท์แทนแม่บ้านแน่ๆ T_T
ก้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 03:01  

รบกวน ครับ
ตัวเล่นเพลง ทำ ลิส เอง ยังไงครับ ผมหาวิธีไม่ได้ครับ ถ้าเลือกเล่นแบบสุ่ม หรือ เล่นทั้งหมด
ก็เหมารวมเอาเสียงเพลงเรียกเข้ารวมไปด้วย แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ Confused
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 08:12  

ก้อง ผู้เขียน:
รบกวน ครับ
ตัวเล่นเพลง ทำ ลิส เอง ยังไงครับ ผมหาวิธีไม่ได้ครับ ถ้าเลือกเล่นแบบสุ่ม หรือ เล่นทั้งหมด
ก็เหมารวมเอาเสียงเพลงเรียกเข้ารวมไปด้วย แนะนำด้วยครับ

+1 ทำไม่เป็นเหมือนกาน อิอิLaughing
User ZN5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค่า SAR
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 10:46  

พอดีผมไปเจอ link ที่เข้าใจผิดเกี่ยวกับค่า SAR ของ ZN5 ครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8314799/T8314799.html#24

ค่า sar ที่ถูกต้อง ต้องอันนี้ ครับ ผม ตรวจสอบมาแล้ว

ค่า SAR ไม่ใช่ 1.59 W/kg. นะครับ

ค่า SAR ที่ขายในเมืองไทย ที่ jaymart นำเข้ามา อยู่ที่ 0.51 W/kg. เท่านั้นเอง มันคนล่ะตัวกันนะครับ เพราะผมซื้อมาแล้ว มีระบุในคู่มือชัดเจนครับ

ยกตัวอย่างเช่น nokia ยังมีค่า sar หลายๆค่าเลย เพราะมีหลาย TYPE สามารถเข้าไปดู website nokia แล้วลองเลือก ดู ซักตัวหนึ่ง ก็จะรู้ว่า ค่า sar ของแต่ละ TYPE ไม่เท่ากัน ถึงจะเป็นรุ่นเดียวกัน เช่น Nokia N82 (Type RM-313)=1.35 W/kg. ,
Nokia N82 (Type RM-314)=1.07 W/kg.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 10:47  

ก้อง ผู้เขียน:
รบกวน ครับ

ไปที่ main menu > multimedia > media finder > music library > playlists > option > create new playlist > พิมพ์ชื่อ playlist > กด save > กดเข้าไปใน playlist แล้วก็ add song เลยครับ หรือจะ add โดยวิธีไปที่เพลงที่เราต้องการจะ add แล้วก็กด option > apply to > playlist > แล้วก็กดติ๊กที่หน้า playlist ที่เราต้องการจะ add เพลง > กด apply ก็ได้ครับ
Very Happy
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 11:34  

ผมอยากถามว่าพอดีเครื่องของผมเนี่ย ปุ่มปรับเสียงด้านข้างมันดูเหมือนไม่ค่อยแน่น ไม่ทราบว่าเครื่่องของท่านอื่นๆเป็นกันมั้ยครับ และถ้าไม่เป็นผมสามารถเอาเครื่องไปเปลี่ยนได้มั้ยครับ
เป้รักกวางนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 12:19  

ขอบอกว่าเมื่อ 3 วันก่อน ได้ลงโปรแกรม MPT ที่แถมมาในกล่อง
แล้วได้ทำการ Update ซอฟแวร์ ...

หลังจากอัพเสร็จแล้ว เห็นได้ชัดว่า "เร็วขึ้น" ครับ

อัพเดทไม่ยากเลย ...
ส่วนเรื่องโม อยากลองโมเหมือนกัน
เพราะโม E6 จนชำนาญแล้ว รุ่นนี้คงไม่ต่างกัน
แต่รอก่อน ของเพิ่งซื้อมาไม่ถึงครึ่งเดือน ยังไม่กล้าอ่ะ
รอให้เก่ากว่านี้อีกนิด แล้วค่อยลงมือ
ถึงเวลานั้น คงมีนักโมระดับเทพ พรึ่บแล้วอ่ะ เรามันได้แค่งูๆ ปลาๆ เน้อ

เรื่องฟังเพลง ...
ผมไม่ปลื้มหูฟังที่โมโตฯ แถมให้อย่างแรง
เลยเปลี่ยนไปใช้หูฟัง HPM 70 ของ Sony Ericsson
แล้วซื้อสายต่อเพิ่มความยาวมาต่อเอา ราคา 30 บาทเอง
(เพราะหูฟังเดิมของโซนี่ มันสั้นมาก เหมาะกับต่อ Fast Port)
ทีแรกตั้งใจจะซื้อหูฟังใหม่ แต่เสียดายเงิน เลยเอาของที่มีอยู่ มาเพิ่มเติม

ผลที่ได้ ...
ฟังเพลงเทพไปเลยครับ ไม่ต่างจากฟังวอล์คแมนเลยอ่ะ
เสียงตุ้บๆ ตั้บๆ ชัดเจนมาก ....
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 13:11  

อยากทราบ ผู้เขียน:
ผมอยากถามว่าพอดีเครื่องของผมเนี่ย ปุ่มปรับเสียงด้านข้างมันดูเหมือนไม่ค่อยแน่น ไม่ทราบว่าเครื่่องของท่านอื่นๆเป็นกันมั้ยครับ และถ้าไม่เป็นผมสามารถเอาเครื่องไปเปลี่ยนได้มั้ยครับ

ของผมแน่นนะครับ ผมเข้าใจว่าคุณคงซื้อที่ JayMarts ผมว่าไปที่ร้านแล้วให้เขาเอาตัวใหม่มาเทียบเลยดีกว่าครับ ถ้ามันเหมือนกันก็ไม่ต้องเปลี่ยน แต่ถ้ามันต่างกันผมว่าเปลี่ยนตัวเลยครับ ผมเคยทำตอนใช้ V8 Pink Gold เพราะมันมีเม็ดสีเลอะอยู่ที่ฝาด้านหน้าผมเลยไปที่ร้านไปเทียบกับตัวในร้านเลย แล้วก็ได้เปลี่ยนตัวใหม่
ZN5 fanclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 18:55  

j-mart 5,990 บาท สอยมาแล้ว
ขอ link game จากเพื่อนๆคะ
อยากใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 00:30  

zn5 สามารถดูทีวี ผ่านเน็ตได้ไหมครับ เล่นfile real ได้ไหมครับ
วิทยุรับคลื่นดีไหม ถ้าอยู่ต่างจังหวัด
อยากได้ครับ
เอ๋คุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 06:38  

ZN5 fanclub ผู้เขียน:
j-mart 5,990 บาท สอยมาแล้ว
ขอ link game จากเพื่อนๆคะ

ลองเข้าไปเลือกดู ... เป็นเว็บโหลดเกมของโมโต
เป็นเว็บรัสเซีย แต่เกมภาษาอังกฤษครับ
ผมเข้าไปเก็บเกมในนี้บ่่อย เล่นกับโมโตฯ โดยเฉพาะ

http://my-moto.ru/games/240/?c=all

เ่ล่นให้สนุกเน้อ
raider
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 18:53  

อยากขายเพราะชอบ em 30 มากกว่าเพราะผมใช้อยู่ หรือผมจะขายem30ดีครับ
งั้นขอเสนอขาย เผื่อมีใครชอบอย่างใดอย่างหนึ่ง
em30 ขอขาย 2900 อายุ 6 เดือน ครบกล่อง
zn5 ขาย 5700 ครบกล่อง อายุ 6 วันขายแพงเพราะซื้อเมม 2 gแทนอันเดิม ครับ
สนใจติดต่อ 081 4097580
น้องใหม่โมโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 01:39  

น้องที่ร้านเขาเปิดทดลองเครื่องให้ชม เลยถูกใจซื้อมา เมื่อกลับมาดูรีวิว ก็เข้าใจดีขึ้น แต่ของผมมีรูปเครื่องหมาย Edge โชว์ตลอด (ในรีวิวไม่มีโชว์) ผมต้องการจะลบรูป Edge ออกจะต้องทำอย่างไร ?

ขอความกรุณาเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ (เพิ่งใช้โมโตเครื่องแรกครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ด่วนๆ คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 10:26  

ขออนุญาตขายนะคับ

ขาย Motorola ZN5 อุปกรณ์ครบยกกล่อง
ซื้อจาก J-Mart (ซื้อ 21/09/09)
สภาพเนี๊ยบ 100% คับ (ฟิลม์หน้าจอยังไม่ได้แกะเลยคับ)

ขาย 5000 ถ้วนคับ

ขายเพราะต้องใช้เงินด่วนมากๆ คับ

สนใจติดต่อมาที่ 084-1617990 นะคับ

ขอบคุณคับ
new.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 11:12  

[quote="ppo"]ถ้าตอนนี้ใครซื้อมาแล้วนะครับ

แผ่นที่มากับเครื่องให้ลงโปรแกรม Motorola Phone Tools ในคอมพิวเตอร์ให้เรียบร้อย

จากนั้นเลือกการเชื่อมต่อusbในโทรศัพท์ให้เป็นโมเด็ม เสียสายusbคอมกับมือถือ

แล้วทำการอัพเดพซอฟแวร์ใหม่ด้วยแถบเมนูด้านซ้ายมือ ล่างๆหน่อยนะครับ

ก็ไหลตามขั้นตอนไปเพราะมันออโต้อยู่ คลิิกนิดๆหน่อยครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิก zn5 มือถือดีราคาถูกครับ[/quote]

updateไม่ได้ ไม่ผ่าน step2 ใครรู้บอกหน่อย :cry:
jenkij
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:50  

new..... ผู้เขียน:
ppo ผู้เขียน:
ถ้าตอนนี้ใครซื้อมาแล้วนะครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิก zn5 มือถือดีราคาถูกครับ

updateไม่ได้ ไม่ผ่าน step2 ใครรู้บอกหน่อย Crying or Very sad

ลองหาโปรแกรม RSD LITE 4.1 มาใช้ครับผมก็อัพด้วยซอฟแวร์ของบริษัทไม่ผ่านเช่นกัน
ลองหาโหลดดูจาก google นะครับ ขอให้โชคดี
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:52  

เครื่องหมายเอจด์ มันขึ้นปกติอยู่แล้วครับ
ให้รู้ว่าแถวนั้นมีสัญญาณเอจด์
ถ้าไม่ขึ้น แปลว่าแถวนั้นไม่มีสัญญาณ

ส่วนอัพเดต ผมอัพ Software ผ่าน
แต่พอต่อกับโทรศัพท์มันบอก เวอร์ชั่นโทรศัพท์ไม่รองรับ
ให้อัพเดตเป็นล่าสุด
แต่พอกดอัพเดต
มันบอกล่าสุดแล้ว
กำ....แล้วผมจะทำยังไงนี่ T-T
rman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 15:44  

ซื้อมาแล้วครับ แต่หา mac address ไม่เจออะครับ

จะเล่นเน็ทในมหาลัย เค้าให้ลงทะเบียนก่อน่ะครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
อยากใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:01  

สรุปว่า ดูทีวีผ่านเน็ต ได้ไหมครับ
new user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:33  

ถอยมาแล้วครับ เมื่อวาน 5990 Jaymart ได้ mem 1 g, สาย tv out, สาย data link, คู่มือ+cd และสายชาร์ต อ้อ เขาแถมกระเป๋า jphone 1 อันครับ ที่รู้สึกไม่ดีก็เวลาเปิดดูภาพ เปิด และเลื่อนเพลง อืด.. จริง ๆ ครับ ถ้าเป็นคนใจร้อนคงหงุดหงิดน่าดู.. อย่างอื่นก็ดีครับ ตามที่โพสไว้ ปุ่มกดมันแปลก และใช้ไม่สะดวกทันใจ คงอาจยังไม่ชิน แต่ของทุกอย่างก็ต้องสร้างความคุ้นเคยกับมันเหมือนกัน คุ้มแล้วครับ Wink
น้องใหม่โมโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 20:21  

ขอบคุณ คุณ zKaS มากครับ สบายใจ
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 21:10  

zKaS ผู้เขียน:
เอ....เสียงมันเบาขนาดนั้นเลยหรอครับ
(หรือไปเทียบกับทางฝั่ง Housebrand หว่า)
ผมว่ามันไม่ดังมาก แต่ก็ไม่เบาเท่าไหร่นะครับ ...หรือลืมปรับเสียงเรียกเข้าให้ดังขึ้นรึปล่าวครับ

ส่วนที่อัพเดต ...ผมก็พยายามอัพจากเครื่องโดยตรง มันก็บอกไม่มี FW ใหม่
ที่แท้ต้องต่อผ่านคอม เดียวจะไปลองดู ^^
ว่าแต่อัพแล้วนอกจากระบบเร็วขึ้นแล้ว
ทางด้านถ่ายรูป หรือวีดิโอมีอะไรดีขึ้น หรือแย่ลงไหมครับ
รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ

โหหห ไม่เคยใช้มือถือจีนครับเสียเลยผม เทียบกับ 5800 ครับแต่เอ๊ะเอามาเทียบกันได้ไงหว่าคนละ segment เลยแต่เอาเถอะอย่างน้อยถ้า Zn5 ตัวนี้ ringtone ดังเท่า V3 หรือ L7 ที่เคยใช้นะผมไม่ขายแน่นอน

ชอบทุกอย่างจริงๆยกเว้นลำโพงเสียงเรียกเข้า

แฟนโมโตจ้า ขอบคุณครับ
แฟนโมโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 08:53  

โมโตแต่งตั้งให้เจมาร์ทเป็นดีลเลอร์แล้วประกาศรุกทำตลาดในไทยใหม่ รุ่นนี้ประกาศราคามาแล้วครับ 5,990.- บาท ครับผม
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 09:29  

new user ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ เมื่อวาน 5990 Jaymart ได้ mem 1 g, สาย tv out, สาย data link, คู่มือ+cd และสายชาร์ต อ้อ เขาแถมกระเป๋า jphone 1 อันครับ ที่รู้สึกไม่ดีก็เวลาเปิดดูภาพ เปิด และเลื่อนเพลง อืด.. จริง ๆ ครับ ถ้าเป็นคนใจร้อนคงหงุดหงิดน่าดู.. อย่างอื่นก็ดีครับ ตามที่โพสไว้ ปุ่มกดมันแปลก และใช้ไม่สะดวกทันใจ คงอาจยังไม่ชิน แต่ของทุกอย่างก็ต้องสร้างความคุ้นเคยกับมันเหมือนกัน คุ้มแล้วครับ Wink

รู้สึก J-mart ตอนนี้มันจะแถมกระเป๋าทุกคนเลยหรือเปล่าครับเนีย เพราะผมไปซื้อมามันก็ให้กระเป๋ามา แจ่มเลยมีประโยชน์มากใส่ของได้เยอะดีแต่ผมซื้อ samsungนะ มะใช้โมโต ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:18  

เสียงเบาครับ

ต้องใช้หูฟังแพงๆถึงจะได้เรื่อง
เพราะ Moto ไม่มี Chip Boost loudness เหมือน Music Phone ยี่ห้ออื่นๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:25  

ด่วนๆ คับ ผู้เขียน:
ขออนุญาตขายนะคับ

ขาย Motorola ZN5 อุปกรณ์ครบยกกล่อง
ซื้อจาก J-Mart (ซื้อ 21/09/09)
สภาพเนี๊ยบ 100% คับ (ฟิลม์หน้าจอยังไม่ได้แกะเลยคับ)

ขาย 5000 ถ้วนคับ

ขายเพราะต้องใช้เงินด่วนมากๆ คับ

สนใจติดต่อมาที่ 084-1617990 นะคับ

ขอบคุณคับ

ขายไปแล้วนะคับ
bunboon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:43  

ถามหน่อยครับmotolora zn8 นี่ดูyoutubeได้หรือเปล่าครับ แล้วตอนนี้ที่เจมาร์ท มีโปรโมชั่นผ่อน0%ไม้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 20:26  

bunboon ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับmotolora zn8 นี่ดูyoutubeได้หรือเปล่าครับ แล้วตอนนี้ที่เจมาร์ท มีโปรโมชั่นผ่อน0%ไม้ครับ

เข้าใจว่าคงจะเป็น ZN5ใช่ป่ะ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 21:20  

ผมอัพ F/W มาแล้วครับ เครื่องเร็วขึ้นกว่าเดิมเยอะ เจ๋งไปเลย ! Laughing
pokkyyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 22:07  

rman ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ แต่หา mac address ไม่เจออะครับ

จะเล่นเน็ทในมหาลัย เค้าให้ลงทะเบียนก่อน่ะครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ให้เปิดwifi แล้วค้นหาสัญญาณwifi ให้เจอ แล้วเข้าไปดูdetail ของwifi จะพบ Mc Address
ถ้าหาไม่เจอจริงๆ ให้ไปตามห้างสรรพสินค้า อยากกินดับเบิ้ลชีสเบอร์เกอร์ใช่ไหมล่ะ อิอิ
bunboon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 06:21  

อ้างถึง:

อ๋อผมเขียนผิดครับZN5 ครับไม่ใข่Zn8 โทษทีครับ เขียนผิด แล้วมันสามารถดูได้หรือเปล่าครับ
โอ้123456789
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 10:40  

แบตอยู่ได้นานแคไหนครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 17:47  

อ้างถึง:

อ๋อผมเขียนผิดครับZN5 ครับไม่ใข่Zn8 โทษทีครับ เขียนผิด แล้วมันสามารถดูได้หรือเปล่าครับ
ดูได้ครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 21:35  

แบตอึดไหม

ก็ถ้าเดิม ๆ ยังไม่ผ่านการอัพ FW มา
ใช้ทั้งวัน โทรมาก ๆ ...วันนึงก็น่าจะอยู่ได้ครับ
แต่ถ้าปานกลาง 2 วันก็น่าจะไหว
ของผมค่าเฉลี่ยอยู่ที่ 2.5 - 3 วันอะครับ

แต่ถ้าอัพมาแล้วไม่รู้ว่ามันไปเร่ง Cpu อะไรรึปล่าว
เปลืองมากขึ้นไหม อันนี้คงต้องให้คนที่อัพแล้วมาแจ้งกันอีกที

....สรุป แบตอึดใช้ได้ครับ
jewwyuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 00:51  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8359063/T8359063.html

ตามลิงค์ วิธีอัพครับ

ผมอัพแล้วเร็วปรื้ดเลย

แต่น่าจะกินแบตอยู่ไอ้เรื่องเร่ง cpu เนี่ย
Midnightpapa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 03:03  

ZN5 ตอนนี้ราคา 5,999 บาท Shocked
tozz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 04:14  

ทำไม แบตผมมันเหมือนไม่ค่อยอึดเลยครับ
- -.
จะไปหาซื้อแบต moto ได้ที่ไหนอะครับ
เอารุ่นนี้เลยนะคับ

ขอบคุณครับ
ZN5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 16:00  

ถามเรื่อง WIFI ครับ

ผมคอนเนคเจอสัญญาณครับ มีตั้ง 4ขีดแหนะ แต่เข้าเล่นเนตไม่ได้ครับ

ทั้งๆที่ โน็ตบุคก็เล่นได้ปกติครับ (สัญญาณของออฟฟิศผมเองครับ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 18:18  

jewwyuta ผู้เขียน:
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8359063/T8359063.html

ตามลิงค์ วิธีอัพครับ

ผมอัพแล้วเร็วปรื้ดเลย

แต่น่าจะกินแบตอยู่ไอ้เรื่องเร่ง cpu เนี่ย

มายืนยันความง่ายครับ และใช้ได้จริง
โปรแกรมที่แก้ ใช้ NotePad++ ก็ได้ครับ (หาโหลดเอาไม่ยากครับ)
หลังจากทำตามขั้นตอนแล้ว
ขั้นตอนที่มัน Installอยู่ หน้าจอจะดับไปพักนึงนะครับไม่ต้องทำไรมัน รอจน Restart ขึ้นมาเอง

ผลที่ได้
ตัวฟังก์ชั่น Utilities ที่อยู่ใน Office Tools มีลูกเล่นให้ปรับแต่งหลายอย่าง
ถึงจะไม่ได้เปลี่ยนอะไรมาก แต่ก็ทำให้เราเพลินได้อีกพักใหญ่ ^^

สรุป ถึงจะไม่ได้เพิ่มเติมอะไรมาก แต่ที่ทุกคนต้องการคือไม่ให้มันอืดนี่^^
ฉะนั้น ลองกันได้เลยครับ ง่ายกว่าการไปนั่งรออัพผ่านโปรแกรมของทางโมโต

ปล.เผื่อบางคนไม่รู้
ที่หน้าเมนูหลัก โดยปกติเราสามารถเปลี่ยนตำแหน่งของไอคอนได้นะครับ
และมีเมนู 3 รูปแบบ ...ตาราง แถว หรือ แบบแนวนอนก็ได้ครับ
โดย กด Softkey ทางด้านซ้าย
แล้วเลือก View List(เปลี่ยนรูปแบบเมนู) หรือ Reorder(เปลี่ยนตำแหน่ง)

สุดท้ายขอบคุณ คุณ jewwyuta และเจ้าของกระทู้ในพันทิพ นะครับ
ที่หาวิธีง่ายๆ มาฝาก T-T
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 19:05  

ลอง ๆ ดูแล้ว
จริงๆ ที่ว่าช้ากันนี่ ก็มีแค่ ฟังเพลงกันใช่ไหมอะครับ
เพราะนอกนั้นดู ๆ แล้วที่จริงก็ไม่ได้มีอะไรต่างกันมากมายนะ
(หรือตูชินกับความช้าของมันแล้วหว่า...อัพเร็วขึ้นแต่ก็เฉย ๆแหะ 555555+)

ใครที่ถ้าไม่ซีเรียสมาก ก็ไม่ต้องไปอัพมันก็ได้นะครับ
จะได้ไม่เปลืองแบตมากด้วย
เดี๋ยวใช้ไปแล้วจะมาบอกว่าเปลืองแบตขุฃึ้นเยอะไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 10:34  

ช่วยด้วยครับ เข้า opera mini กับพวกโปรแกรมที่ต้องต่อเน็ตไม่ได้เลยอะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอัพ firmware จาก MPT รึป่าวอะครับ (opera mini 5 beta ขึ้นว่า could not store resorce)
jinxies125
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 11:04  

ขายรุ่นนี้

ซื้อมา5990 ขาย5500เครือง 0 มีใบเสร็จรับเงินของครบ ซื้อมาวันจันที่21 กันยายน

ติดฟิลม์แล้ว

ขายเพราะลงธีมไม่เป็น ชอบใช้ธีมสวยๆ Embarassed

0815509050
หมี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 13:06  

ต้องการzn5มือสองศูนย์เจมาร์ท ราคาไม่แพงสนใจโทรมานะคับ

083-121-0691
3_3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 15:44  

อัปผ่านโปรแกรมMotorola Software Updateยังไงก็ไม่ผ่าน
โปรแกรมบอกว่าไม่ใส่ซิมทั้งที่ก็ใส่แล้ว ด้านข้างก็แสดงเครือข่ายเป็น Motorola Thailand เฉยเลย

มีใครมีวิธีแก้ไหมครับ
ยังไม่อยากจะ mod ตอนนี้ up cpu ก็กลัวเปลืองแบต
แต่ถ้าไม่มีวิธีคงต้องลอง mod ดูจริงๆ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 21:51  

ผมอัพแล้ว (ใช้ RSDlite 4.xx นะครับ ไม่ได้ใช้ Moto Tool)
mod แล้ว
กะลังลงธีม แต่ลงไงก็ไม่ได้แหะ
ผ่านมาหมด ตายตรง Theme(Skin)
จุดสำคัญเลย T-T
Mulberry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 22:56  

ใครมีช่วยบอกเรื่องคุณภาพกล้องหน่อยสิครับ ทั้งถ่ายรูปและวีดีโอเลย ถ้าใครรู้ช่วยลองเทียบกับกล้องของ Nokia 6220 Classic หน่อยสิครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 03:01  

เทียบกับ 6220 เลยหรอครับ *-*
ผมไม่มีตัวนั้นซะด้วย แหมคำถามนี้ตอบยากแฮ่ะ - -"(เหอ เหอ)

แต่ต่อให้ 6220 ราคาเท่า Zn5 ... ผมก็เลือก ZN5 อยู่ดีนะ
ด้วยหลายเหตุผล
1.กล้อง (คิดว่า) ZN5 ดีกว่า หรือเต็มที่ก็สูสี ไม่น่าห่างกันมาก
2.วิดีโอ อันนี้คิดว่า 6220 น่าจะดีกว่า(มั้ง) ...แต่ถ้า ZN5 อัพมาแล้ว
คิดว่าก็ไม่ห่วยนะ(เท่าที่ลองถ่ายดู ความละเอียด 320*240)
3.การฟังเพลง คิดว่า ZN5 (น่าจะ)ชนะแน่ครับ รวมทั้ง รูเสียบ ZN5 ใช้แบบ 3.5 ครับ
4.วัสดุ การประกอบ และอื่น ๆ ของเครื่อง รวมถึงของแถม ...อันนี้คงไม่ต้องพูด ZN5 ชนะขาดทุกหัวข้อ
5.มี Wifi (ที่ผมไม่ได้ใช้เท่าไหร่) ต่อออกทีวีได้(แถมสายมีมาให้ในกล่องเลย...คุ้มโคตร)

ส่วนที่ ZN5 ไม่มีก็อย่างเช่น
1.GPS(ซึ่งก็คงไม่ได้ใช้อีก)
2.จอ 6220 ละเอียด 320*240 16 ล้านสี ...อันนี้คงต้องยอมให้ แต่ถ้าคนไม่เคยใช้ความละเอียดแบบนี้ คิดว่าไม่น่าต้องไปซีเรียสมัน(แต่ผมซีเรียสนิด ๆ เพราะใช้เครื่องญี่ปุ่นมาก่อน ละเอียด 640*480 16 ล้านสี - -")
3.อื่นๆ ที่เป็นเอกลักษณ์ ของโนเกีย เช่นลงโปรแกรม (ซึ่งก็คงต้องบอกอีกเหมือนกันว่า จะลงใช้ซักกี่โปรแกรม เหอ เหอ)

โดยส่วนตัว ไม่ได้ใช้โนเกียนานแล้ว เนื่องจากหลาย ๆ อย่าง
โดยเฉพาะ เรื่องคุณภาพวัสดุ และการประกอบ(รับไม่ได้จริง ๆครับ ไอ้ที่ดีก็.....รุ่นแพงอิ๊บอ๊าย- -.
......อ้อมีดี ๆ หลุดมาบ้างเหมือนกันอย่างรุ่น 6300)
ผมสาวกทุกค่ายครับ (ออกตัวไว้ก่อน เดี๋ยวจะโดนด่าว่ามาโจมตี -*-) เพราะแต่ละค่ายก็มีข้อดีของมัน
แต่โนเกียนี้ขอห่างดีกว่าครับ(ยกเว้นตอนจะขายต่อ คิดถึงโนเกียเลย 5555+ ขายต่อดีกว่า)
ส่วนแบรนด์อื่น
- โซนี่ผมชอบนะ คุณภาพดี ลูกเล่นยอด กล้อง และอื่น ๆอยู่ในระดับสูง
- Samsung LG อันนี้ ดีที่ให้มาครอบโลกเขามีอะไรใหม่ใส่มาหมด ราคาไม่ต่ำ แต่ก็ไม่สูง ดีในระดับบน ๆ เช่นกัน
แต่หลัง ๆ ไม่ได้เล่น เนื่องจาก ออกหลายรุ่นเกิน ราคาตกแบบ(กู)อยากปาเครื่องเก่าทิ้ง ...หุ หุ
แต่ส่วนตัวผมว่ายังสู้ โซนี่ กับโมโตไม่ได้นะ....แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ดีนะครับ
- ส่วน Housebrand อื่นๆ คงไม่พูดถึงนะครับ ดีในระดับราคาของมัน...แต่แนะนำว่า ถ้ามีงบพอเล่นที่สูง ๆ สบายใจกว่าครับ
-ค่าย Pda ทั้งหลายไม่ได้เล่น แพงเกินแถมมันใหญ่ - -*ไม่ใช่นักธุรกิจด้วย

ZN5 ตัวนี้ที่ใช้เพราะ 5990 บาท T-T
แต่ซื้อมาไม่ผิดหวังครับ มีช้าบ้าง แต่ชินแล้วอะ -..-
และถ้า Mod(ปรับแต่ง)เป็น จะยิ่งรู้สึกว่ามันแจ๋วแหะ กับราคา และคุณภาพขนาดนี้

ตอนนี้เครื่องที่ผมใช้อยู่ (บอกไว้เพราะสาวกหลายค่ายจริง ๆ....อันไหนดีก็ใช้ว่างั้น)
Sharp 904 จอชัดเทพ 640*480 กล้อง 3 ล้าน (แต่อยู่ระดับบนมาก ๆ) วัสดุหายห่วง...แต่เล่นเนตไม่ได้ และไม่มีไทย T-T
Sony w980,w890,k550 ใช้ดี และ โดนแฟนตบไปทีละเครื่อง .= =.
Samsung LG ไม่ได้ซื้อนานแล้วแหะ อย่างที่บอก ออกเยอะเกิน
Moto ก็มี A1200 V3x(ตัวของญี่ปุ่น) และก็ล่าสุด ZN5 นี่ละ
สรุปคนเดียว ใช้ 4เครื่อง....ไม่ได้อวดรวยอะไรครับ แค่จะบอกว่าสาวกหลายค่ายจริง ๆ
แต่เหตุผลสำคัญ คือซื้อมา แล้วใช้มานาน พอจะขาย ราคาตกจนทำใจไม่ได้5555+.....แต่ก็ยังซื้อเครื่องใหม่อีก -*-

อ้อแจ้งให้ทราบนะครับว่า ลงTheme ได้แล้ว ^^
และที่สำคัญไม่ได้ไปต่อกับ MotoTool เพราะ Update นานเกิน-*-
กล้องวิดีโอตอนนี้ 320*240
เร็วขึ้นพอสมควร(แต่ก็ยังช้าอยู่บ้าง)
กล้องแจ่มอยู่แล้ว
เนตเล่นได้ ภาษาไทยปกติ
กินแบตขึ้นนิดนึง แต่ก็ไม่ถึงเปลืองมาก
สรุปเกือบสมบูรณ์แล้ว^^

...อ้ออัดเสียงระหว่างคุยได้นะครับ(แต่มีเสียงติ๊ด ๆ รึปล่าวอันนี้ยังไม่แน่ใจ เพราะไม่ค่อยมีใครให้คุยทดสอบT-T)

สุดท้าย ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบครับ = =
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 05:07  

ขาย6220c สภาพสองอาทิตย์ สีม่วง ของครบกล่องสภาพ100%

กล้องหน้า5ล้าน Carl Ziess แฟลชซีนอน มีกล้องหน้า3G ใช้ถ่ายรูปและวิดีโอได้

กล้องหลักถ่ายวีดีโอ ความละเอียด VGA - 640 x 480 พิกเซล, 30 เฟรมต่อวินาที

สนใจดูรายระเอียดได้ที่

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6220_classic.htm

ขอสงวนราคาที่ 6000บาทถ้วนนะคะ 081-430-7620 ลดเยอะแล้วค่ะ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 18:36  

3_3 ผู้เขียน:
อัปผ่านโปรแกรมMotorola Software Updateยังไงก็ไม่ผ่าน
โปรแกรมบอกว่าไม่ใส่ซิมทั้งที่ก็ใส่แล้ว

ของผมไม่ใส่ซิมยังอัปผ่านเฉยเรย
อัพแล้วเร็วชึ้น แต่ VDO เหมือนเดิม
อีกย่างปรับเบสได้ละเอียดนะ ตัวนี้
ถ้าปิด อีควอเสียก่อน
ZN5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 20:49  

รุ่นนี้มี dictionary หรือป่าวครับ

ถ้าไม่มีสามารถลงเพิ่มเองได้มั้ยครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 21:09  

วิดีโอ ถ้าจะให้ละเอียดขึ้น ต้อง Mod เอาละครับ
คุณภาพ 320*240 ใช้ได้ครับ ...ถือว่าดีนะ
อาจสู้ชาวบ้านที่มีเป็นมาตรฐานอยู่แล้วไม่ได้ แต่ก็ดีกว่าความละเอียดเก่าเยอะ(ของเดิม ห่วยแบบอย่าใช้มันเลย -*-)

สำหรับวิธี Mod
ลองกลับไปหน้า 7 เปิดกระทู้ที่ผมและท่านอื่นได้แนะนำไว้ ลองหาข้อมูลดูครับ
จะอธิบาย มันก็ก็ยาวพอตัวอยู่

จะบอกไฟล์และโปรแกรมที่ต้องใช้ทั้งหมดไว้ละักัน
1.Driver USB ของ ZN5
2.โปรแกรม RSD lite 4.xx
3.ไฟล์ NoRSA.sbf
3.ไฟล์ FW ที่ต้องการอัพ ของผมใช้ Freedom_7FR_062A.sbf อยู่
4.โปรแกรม P2k commander (ตัวนี้ใช้รวมถึงตอนจะเปลี่ยนธีมด้วย)

ที่เหลือคือศึกษาดูครับ ...แต่ติดตรงไหนถามมาละกัน (กว่าผมจะมั่วได้ ก็ท้อไปเหมือนกัน)
ที่สำคัญอ่าน Readme ที่เขาให้มาจะช่วยให้ไปได้ถูกทางครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 21:10  

ลง Dict เพิ่มได้ครับ
แต่ไม่รู้จะดีพอไหม ผมใช้ Lek Lek Dict อยู่
aod0002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 22:24  

ขายด่วนครับ Motorola ZN5 ซื้อมาวันที่ 21 กย ที่ผ่านมา Jmart พิวเจอร์ แผ่นหน้าจอยังไม่ได้แกะ

- UP Firmware ให้แล้วลื่นปืดๆ

- ของแถมทุกอย่างครบพร้อมกล่อง

- การรับประกัน มีใบเสร็จยืนยัน และ Jmart เขาดูหมายเลขที่เครื่อง เข้าศูนย์ Jmart ได้ทุกศูนย์

- อยู่แถว ธรรมศาสตร์+พิวเจอร์+เซียร์ ครับ

ราคา 5100

**ชอบมือถือรุ่นนี้มากทดสอบการเชื่อมต่อได้ทุกอย่าง ทั้ง WIFI การส่งภาพขึ้นเวบ เช้คเมลล์ hotmail ผ่านมือถือ รับส่งไฟล์แนบได้ด้วย เสียงดีถ้ามีหูฟังดีๆ

**ขายเพราะอยากได้ 5530 อดใจไม่ใหวแล้ว.........ยอมเสียตังค์เพิ่ม
aody0002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 22:26  

ขายด่วนครับ Motorola ZN5 ซื้อมาวันที่ 21 กย ที่ผ่านมา Jmart พิวเจอร์ แผ่นหน้าจอยังไม่ได้แกะ

- UP Firmware ให้แล้วลื่นปืดๆ

- ของแถมทุกอย่างครบพร้อมกล่อง

- การรับประกัน มีใบเสร็จยืนยัน และ Jmart เขาดูหมายเลขที่เครื่อง เข้าศูนย์ Jmart ได้ทุกศูนย์

- อยู่แถว ธรรมศาสตร์+พิวเจอร์+เซียร์ ครับ

ราคา 5100

**ชอบมือถือรุ่นนี้มากทดสอบการเชื่อมต่อได้ทุกอย่าง ทั้ง WIFI การส่งภาพขึ้นเวบ เช้คเมลล์ hotmail ผ่านมือถือ รับส่งไฟล์แนบได้ด้วย เสียงดีถ้ามีหูฟังดีๆ

**ขายเพราะอยากได้ 5530 อดใจไม่ใหวแล้ว.........ยอมเสียตังค์เพิ่ม

089-798-9555 ครับ
3_3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 07:21  

ตัดใจจะลง Freedom_7FR แล้วครับ
ลองอัพ firmware ผ่าน RSD lite เป็น ver. 0ER แล้วก็ยังไม่ถูกใจ
แถมโปรแกรม java ก็ใช้ไม่ได้ซักอย่าง T_T
ได้ความคืบหน้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
Moto_ok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 09:34  

เครื่องเดิมๆ ไม่ได้อัพอะไรเลย แต่ลง Google Map กับ Facebook โหลดมาจากเวบไว้ก็ใช้งาน ok มีคำถามครับ.......

1. จริงๆแล้วเราควรจะอัพอะไรเพิ่มมั้ยครับ
2. ลงเกมส์เพิ่มได้ที่ไหน เกมส์อะไรบ้าง
3. ทำไมเปิดดู Youtube แล้ว มันโหลดไม่ได้
4. กล้องถ่ายภาพ ตั้งค่ายังไงถ้าต้องถ่ายกลางคืน แต่ต้องการแฟลชไม่สว่างเกิน
เพราะถ่ายรูปตอนกลางคืน หน้าสว่าง ขาวโพลนเลย แฟลชแรงเกิน(ในบางครั้ง กับวัตถุใกล้ๆ)
new user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 11:14  

เรียนถามผู้รู้หน่อยครับ

ตอนเปิดใช้งาน ที่หน้าจอจะขึ้นตัว E ซึ่งหมายถึง กำลังใช้งาน Edge แต่บางครั้งก็จะเปลี่ยนเป็นสัญลักษณ์ GPRS

ผมเช็คข้อมูลการใช้โทร *911*1# ปรากฎว่า ค่าใช้ edge/gprs เมื่อวาน 31 kb ตอนนี้ 40 kb แล้วครับ ทั้งที่ไม่ได้ใช้เล่น net เลย

อยากทราบว่าจะปิดการเชื่อมต่อ edge/gprs อย่างไรครับ พยายามหาหนทางปิดแล้ว แต่หาไม่เจอ ขอความกรุณาช่วยตอบเป็นวิทยาทานด้วยครับ เพราะตอนนี้ต้องกลับไปใช้เครื่องเก่าไปก่อนกลัวค่าใช้จ่ายมันไหลไปเรื่อย ๆ Sad

มีอีกอย่างครับ.. เครื่องแรกที่ซื้อมาของผมมีปัญหา ลำโพงไม่ค่อยดัง ต่อมาก็ขาด ๆ หาย ๆ ต่อมาก็เงียบสนิทครับ ผมก็เลยไปเครมกับ Jaymart เพราะอยู่ในระยะ 7 วัน ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 11:20  

^
^
^
ก็ถ้าคิดว่าครบแล้วก็ไม่น่าต้องอัพอะไรนะ
เรื่องช้า ผมว่าอัพมามันก็ไม่ได้เร็วจนต่างขนาดนั้น(ยกเว้นบางเครื่องที่ช้าจนผิดสังเกต)

ส่วนเรื่องเกม หรือโปรแกรมจาวา ยังไม่ลองแฮะ
กำลังนั่งหาธีมสวยๆอยู่ (แต่ส่วนใหญ่เขาทำมาสวยนะ แต่มีน้อยไปหน่อย หรือยังไม่เจอแหล่่งก็ไม่รู้)

Youtube ในกระทู้ที่อื่นบอกเปิดได้ เดี๋ยวไว้จะลองดูก่อน(ตอนนี้ง่วง= =)

ส่วนกล้อง เรื่องแฟลชนี่ สงสัยจะทำอะไรมันไม่ได้แล้วละ
...อ้อ ตั้งมาโคร เปิด-ปิดแฟลช ไนท์โหมด กันได้หมดแล้วใช่ไหมครับ(ครั้งแรก หาตั้งนาน - -*)

รู้สึก มันจะดังนะ Zn5 เนี่ย แต่ที่เวบนี้ คนใช้น้อยแหะ เหมือนคุยอยู่ 3-4 คน 55555+
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 17:11  

ลองมาแล้ว

จาวาได้ไม่ทุกเกมแฮะ ไม่รู้มันยังไง และที่แน่ๆ เวลาเข้าเกม Softkey ทั้งซ้าย และขวา จะใช้ไม่ได้(-*-กลับหน้าเมนูเกมไม่ได้ว่างั้น)

ส่วน Youtube ของผมดูได้นะ แต่วิดีโอความละเอียดจะต่ำอะ
....มันปกติของดูเวบผ่านมือถือรึปล่าวหว่า ผมก็ไม่เคยดูผ่านเครื่องอื่นด้วย

ส่วนอีกเรื่อง Edge GPRS ไม่รู้ต้องปิดยังไงเหมือนกัน
แต่ที่จริง เราก็เลือกให้มันใช้เครือข่าย GPRS ของอันอื่นก็ได้นี่(สมมติเราใช้AIS ก็เลือกตั้งค่าของ Dtac True แทน) มันจะเข้าไม่ได้ของมันเองอยู่แล้ว
และ 30-40 kb ดูแล้วมันก็ไม่เยอะ(มั้ง)ครับ ...ถึงครบเดือนก็ไม่น่าถึง 5-10 บาทมั้ง
ถ้าไงลองดูไปซักครึ่งเดือนก่อนก็ได้ แล้วโทรถาม CallCenter เลยว่าเนตกี่บาทแล้ว

สุดท้ายของผมมัน FW ที่ Mod มา...ฉะนั้นท่านอื่นอาจดีหรือแย่กว่าผมก็ได้
ลองๆเล่นกันดูครับ^^
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 19:00  

แวะมาให้กำลังใจเรืืองคนใช้ ZN5 กันนะครับ
ขอให้เรานึกเสียว่า ZN5 นี้ ได้ชื่อว่า

++เป็นมือถือติดกล้อง 5 ล้านที่ไม่เป็นรองใคร ความโดดเด่น คือ ความคมกริบ รายละเอียดสูงของภาพ การให้สีสันที่ถูกต้อง (ออกโทนอุ่นเล็กน้อย) ระบบออโตโฟกัสที่แม่นยำ และรวดเร็ว
++แฟลชซีนอน ไม่ใช่อะไรที่พบได้ง่ายนัก ในมือถือ แถมแรงดี (แม้ว่า มันจะปรับความแรงเหมือนกล้องดิจิตัลไม่ได้ แต่ก็สุดยอดแล้วครับแค่นี้)
++ปรับแต่งโปรแกรม เฟิร์มแวร์ ม็อดกันมันส์ จงภูมิใจว่าเราเป็นพวก power user ครับ ไม่ใช่ ให้แบบไหนมาก็ใช้แบบนั้น ทำได้แค่ลง java/games จุ๋มจิ๋ม เหมือนค่ายอื่น (นี่ล่ะครับ เสน่ห์ของโมโต)
++ไม่โหลครับ คนใช้กันน้อย
++วัสดุ การประกอบเยี่ยมยอด ไม่มีก๊องแก๊ง
++แม้ลำโพงภายนอกจะเสียงดังไม่มากนัก (ปานกลาง) แต่เสียงที่ออกมาใส
++ฟังผ่านหูฟังที่ดีๆ สักตัว ให้เสียงที่เป็นธรรมชาติ ใส เบสพองาม ขับเสียงกลางและแหลมได้พอดี ไม่บาดหู ไม่กลมอู้อี้เหมือนวิทยุเอเอ็ม กูรูุหูกระทะ ตปท ลงความเห็นตรงกันว่า ทั้ง E8 ZN5 EM30 ให้เสียงที่สุดยอด
++อะไรอีกล่ะ นึกไม่ออก แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

ตอนผมซื้อมาเมื่อปลายปีที่แล้ว ราคาหมื่นกว่าบาท เป็นของยุโรป ตอนนั้นยังไม่มีโปรแกรมมากนัก การปรับแต่งก็ค่อยๆ ล้มลุกคลุกคลาน เคยคิดจะปล่อยออกไป เมื่อเวลาผ่านไป แต่ด้วยข้อดีที่ว่าไว้ข้างต้น ทำให้มันอยู่กับผมจนปัจจุบัน (เป็นเครื่องรอง)

แน่นอนว่า ไม่มีมือถือรุ่นใดที่เพียบพร้อม 100 เปอร์เซ็นต์ ข้อเสียก็มี แต่ข้อดีก็กลบข้อด้อยไปมาก มันจึงเป็นมือถืออีกรุ่นที่ยังมีคนใช้กันทั่วโลกและคงเป็นตำนานกันไปอีกยาว
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 20:14  

อ่า ขอบคุณที่เข้ามาแจมให้สีสันครับ ^^
เห็นอยู่หลายค่ายเลยนะครับคุณม้า(เขาเรียกกันงี้ใช่ไหมหว่า...แหะ แหะ)

ท่านไหนมีปัญหากับ ZN5 ...ถ้าผมตอบได้ก็จะช่วยตอบนะครับ \^..^/
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 22:28  

zKaS ผู้เขียน:
อ่า ขอบคุณที่เข้ามาแจมให้สีสันครับ ^^
เห็นอยู่หลายค่ายเลยนะครับคุณม้า(เขาเรียกกันงี้ใช่ไหมหว่า...แหะ แหะ)

ท่านไหนมีปัญหากับ ZN5 ...ถ้าผมตอบได้ก็จะช่วยตอบนะครับ \^..^/

55 Very Happy

หลายค่ายจริงๆ ครับ แต่มียกเว้นอยู่ค่ายเดียว (บางคนอาจจะเดาออก)
ถ้าจะบอกว่า เป็น Motolover ก็คงไม่ผิดนัก ตั้งแต่สมัยนู้นเลย อี398
ตอนนี้ใช้ 3GS เป็นหลักครับ ส่วน ZN5 ใช้เป็นเบอร์รอง

ว่าไป ผมไมไ่ด้อัพ ZN5 มาหลายเดือน ปัจจุบันใช้ตัวที่ัอัดวิดีโอ QVGA อยู่ บอร์ด mmus ก็ไม่ได้ตามมาหลายสัปดาห์แล้ว ไปถึงไหนก็ไม่รู้เลย

ผมก็คล้ายคุณน่ะแหละครับ มีมือถือผ่านมาหลายเครื่องในเวลาสั้นๆ ไม่ได้ร่ำรวยอะไร เพราะไมไ่ด้ใช้ทีละหลายๆ เครื่อง ซื้อมาและขายออกไปเมื่อไม่ถูกใจ ขาดทุนเล็กน้อยถือว่าเป็นค่าประสบการณ์ครับ
หลังๆ มา ไปเล่น ไปจมอยู่กับกล้องถ่ายรูปเสียเยอะ เลยห่างๆ เรื่องมือถือไปบ้าง
จากนี้ไปถึงปีหน้าคงไม่ได้เปลี่ยนมือถืออีกแล้วล่ะ

จะเรียก นายม้า คุณม้า พี่ม้า (ขา...) อ้ายม้า ก็ได้ครับ บ่เป็นหยัง คุยกันสนุกๆ ตอบคำถามเพื่อนพ้อง ช่วยเหลือกันไป

ขอบคุณท่าน zKaS แทนเพื่อนๆ ที่ใช้ ZN5 ด้วยครับ ช่วงที่โมโตไทยมีข่าวว่า จะนำเข้า ก็คึกคักกัน ต่อมาโมโตไทยปิดตัวลง หลายคนสิ้นหวัง กระทั่งบอร์ดคึกคักขึ้นอีกรอบ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น
ใครทราบข่าวความเป็นไป ก็เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
ตอนนี้นำเข้า ZN5 เป็นทางการแล้วหรือ??
เจมาร์ท??
หรือยังเป็นของหิ้ว???
ผมอยู่ ตปท เลยไม่ได้ตามข่าวนัก

แก้ไข: เพิ่งกลับไปอ่านหน้า 6-7 ที่แท้ โมโตไทยแต่งตั้งเจมาร์ทเป็นดีลเลอร์และนำเข้า ZN5
เยี่ยมไปเลยพี่น้อง!!!
quarashias
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 23:06  

เอ่อ..เราจะหา Stock FW มาโหลดเก็บไว้ในคอมได้จากที่ไหนหรอครับ

พอดีจะลอง Mod ดูอ่ะ หรือว่าถ้าเรา Mod แล้วอยากกลับไปที่ Stock FW สามารถทำได้โดยอัพผ่าน MPT ได้เลยมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 02:08  

Stock FW หรือ OFW(Offical FW)ของ Zn5 หาไม่ยากครับ
ใช้ตัวนี้ไปเลยเห็นเขาว่าตัวล่าสุดในไทย R6637_G_81.03.0DR หาในกูเกิ้ลได้เลย
(ท่าข่าวไม่ผิดนะครับ...ช่วงนี้ งง FW หลายตัวเกิน)
ส่วนโปรแกรมที่ใช้อัพ อย่างที่บอกครับ
หา RSD lite เวอร์ชั่น 4 ขึ้นไปมาใช้ ไม่ต้องใช้ตัว MPT ครับ

ต้องเตรียมอะไรบ้างย้อนไปข้างบนอ่านดูครับหน้านี้ละ^^
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 02:55  

Stock firmwares for ZN5
http://www.modmymoto.com/forums/showthread.php?t=360681

iPhone 3GS

Moto ZN5
quarashi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 03:09  

ลงสกินลงยังไงหรอครับ ไม่เป็นจริงๆ งมอยู่นานแล้ว อิอิ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 05:43  

[quote="konkhonkaen"]Stock firmwares for ZN5
http://www.modmymoto.com/forums/showthread.php?t=360681

iPhone 3GS

Moto ZN5
[/quote ] ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ โมโตลดราคาหลายรุ่น กลับมาเมื่อไรอย่าลืมหิ้วไปสักรุ่นสองรุ่น ติดตามผลงานอยู่ครับ ปล.ถ้า3Gถ่ายได้แบบนี้ก็ดี
Eddiewp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:47  

ขออนุญาตขายซอง zn5
ขาย ยางซิลิโคนสีดำ กับ ฟิลม์กันรอยหน้าจอ ของ MOTOROLA ZN5
ราคา : 200 บาท
http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T9317120.html
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 22:23  

วิธีลงสกิน
....เอ่อ
เริ่มไงดี

เอาเป็นว่าทำไปถึงไหนแล้วอะครับ
โปรแกรมที่เตรียมไว้มีอะไรบ้าง
ขอดูความพร้อมหน่อยนะ ^^
3_3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 04:17  

ลอง Freedom แล้วผมว่าเมนูการใช้งานใช้ง่ายกว่า ความเร็วก็เร็วกว่าตัว stock
แต่ตัวนี้จะไม่มีการตั้งค่า GPRS มาให้ วันนี้ก็เลย mod กลับมาจดค่าของ 0ER อีกครั้ง
ครั้งนี้ Java และเกมทั้งหลายกลับมาเล่นได้แฮะ 6- -
สงสัยจะได้อานิสงฆ์จาก bootloadder ไม่ก็พวกโปรแกรมที่ค้างอยู่ในเมนการ์ด

ชื่อโปรไฟล์ การปรับค่าการเชื่อมต่อ Proxy1 Port1 Domain1 GPRS APN User Password GPRS DNS1 GPRS DNS2 Data Time Limit
WIFI WiFiเท่านั้น 0 ข้อมูล ปิด

AIS-GPRS-Internet เซลูล่าเท่านั้น 0 http://www.gsmadvance.com Internet 202.183.255.20 202.183.255.21 ข้อมูล 2นาที
AIS-GPRS-MMS เซลูล่าเท่านั้น 203.170.229.34 8080 http://mms.mobilelife.co.th multimedia ข้อมูล 2นาที
AIS-GPRS-WAP เซลูล่าเท่านั้น 203.170.229.34 8080 http://wap.mobilelife.co.th wap ข้อมูล 2นาที

Dtac-GPRS-Internet เซลูล่าเท่านั้น 0 http://www.dtac.co.th www.dtac.co.th 203.155.33.1 202.44.144.33 ข้อมูล 2นาที

Dtac-GPRS-MMS เซลูล่าเท่านั้น 203.155.200.133 8080 http://mms.dtac.co.th:8002/ mms 203.155.200.133 203.155.200.133 ข้อมูล 2นาที
Dtac-GPRS-WAP เซลูล่าเท่านั้น 203.155.200.133 8080 http://wap.dtac.co.th wap.djuice.co.th ข้อมูล 2นาที CSD +6616120012 หมดเวลา 5นาที
True-GPRS-Internet เซลูล่าเท่านั้น 0 http://www.truemove.com Internet TRUE xxxx ข้อมูล 2นาที
True-GPRS-MMS เซลูล่าเท่านั้น 10.4.7.39 8080 http://mms.trueworld.net:8002/ mms TRUE xxxx ข้อมูล ปิด
True-GPRS-WAP เซลูล่าเท่านั้น 10.4.4.4 8080 http://wap.trueworld.net wap TRUE xxxx ข้อมูล 2นาที

-------------------------------------------------------------------------
อยากดูพวก youtube กับ tv วิทยุออนไลน์ จะลง firmware ไหน หรือลงอะไรเพิ่มบ้างครับ
3_3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 04:32  

ลืมอธิบาย

ค่าต่างๆจะเรียงกันไปตามเมนูการเชื่อมต่อ (ชื่อโปรไฟล์, การปรับค่าการเชื่อมต่อ, Proxy1, Port1,.....) บางอันก็เว้นข้ามไปได้เลย
ที่แปลกกว่าเขาหน่อยจะมี WIFI ที่กำหนดให้ใช้ WiFiเท่านั้น
Dtac-GPRS-WAP ที่ต้องเข้าไปเพิ่ม CSD ในส่วนเพิ่มเติม
และ True ที่รู้แต่ User name แต่ไม่รู้ Password ครับ
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:08  

ขอวิธีเล่น ไวไฟ หน่อยครับ

คือเข้าไปแล้วมันต่อกับ เอจน์ ตลอดเลย

ต่อกับไวไฟแล้ว ต้องเข้าเมนูตรงไหน ขอบคุณครับ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 13:27  

kit101 ผู้เขียน:

ต่อกับไวไฟแล้ว ต้องเข้าเมนูตรงไหน ขอบคุณครับ

Menu- Web Access - Browser Setup - Browser Profile - Default Profile - WIFI

นิดนึง สกินเดิม ก็สวยดีนะ ชอบ ชอบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย danint เมื่อวันที่ 30 Sep 2009 13:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jenkij
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 13:28  

kit101 ผู้เขียน:
ขอวิธีเล่น ไวไฟ หน่อยครับ

คือเข้าไปแล้วมันต่อกับ เอจน์ ตลอดเลย

ต่อ WIFI แล้วเข้าไปเซ็ทค่าใน web browser เข้า Browser Setup แล้วก็เข้าไปเปลี่ยน
ตรง Default Profile เป็น WIFI ครับเท่านี้ก็ต่อเนทผ่าน WIFI ได้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:06  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ เข้า opera mini กับพวกโปรแกรมที่ต้องต่อเน็ตไม่ได้เลยอะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอัพ firmware จาก MPT รึป่าวอะครับ (opera mini 5 beta ขึ้นว่า could not store resorce)

มีใครพอจะทราบวิธีแก้มั้ยอะครับ Sad Sad

ขอบคุณมากครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:46  

โห ข้อมูลเพียบ

จาวาไหงเล่นได้อะ T-T ผมยังไม่ได้

ส่วน Wifi ไม่ได้ลอง บ้านนอกจัด ...ไม่มี - -*

แต่ยูทูปนี่ ผมเล่นได้เลยนะ FW ตัวเดียวกันนี่ละ
...แต่มันความละเอียดต่ำเท่านั้นเอง(หรือมันปกติของ ยูทูปผ่านโทรศัพท์หว่า)

ส่วน PinkMod ที่ว่าสามารถเพิ่มความเร็ว CPU
บางทีผมว่าปรับแล้วมันก็ไม่ได้เร็วขึ้นเท่าไหร่นะ แต่ถ้าปรับช้ามันช้าลงจิงแฮะ - -*

ส่วนอีกท่านที่ถามถึงการลงสกิล ....เงียบไปเลย - -...
หรือเขากะจะให้เราอธิบายทั้งหมดหว่า
เดียวถ้ายังไม่มีท่านได้อธิบายไปก่อน เดี๋ยวถ้าพอมีเวลาจะพิมพ์บอกละกันครับ
...ช่วงนี้ หาโหลดธีมรอกันไปก่อนละกันครับ
อ้อ โปรแกรม P2k commander ด้วย
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:47  

ลืมใส่ชื่อตัวเองอีกแล้ว - -
ชื่อ คัส นะครับ(จะมีใครอยากรู้ไหมหว่า...เหอ เหอ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 16:02  

ขอบคุณครับ เรื่องต่อไวไฟผมเข้าใจแล้ว

ซื้อบื้ออยู่ได้ตั้งนาน

รุ่นนี้มันถ่ายรูปชัดจริงๆ ชอบ ผมไว้ถ่ายรูปรถทำประกัน

เห็นแผลรถชัดๆแล้วววว

อีกอย่างผมจะซื้อซิลิโคนได้ที่ไหน จะได้จับไม่ลื่นมือ
jojonack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 01:37  

เข้ามาสืบมาค้น ครับเพิ่งใช้ moto เป็นเครื่องที่2

หลังจากที่เครื่องแรกในชีวิตเป็น T180 มรดกจากคุณแม่ ^^

วันนี้ได้ pinkmod ไปเล่นแล้วไวขึ้นมานิสส แต่อยากจะลองเล่นอย่างอื่นดูอีก
ขอคำแนะนำด้วยครับบบบ^^

Very Happy Very Happy Very Happy
3_3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 03:56  

มีใครพอจะทราบวิธีแก้มั้ยอะครับ Sad Sad

ที่ผมเจอเป็นตอน mod แล้วไม่มีโปรไฟล์สำหรับต่อเน็ตครับ
ให้สร้างโปรไฟล์ขึ้นมาก่อน (รายละเอียดอยู่ในโพสข้างบน)
วิธีเข้าให้กด เมนู->การตั้งค่า->การเชื่อมต่อ->การเชื่อมต่อข้อมูข>เพิ่มการเชื่อมต่อใหม่
จากนั้นก็ลอกอันที่ต้องการใช้งานลงไปทีละอันเลยครับ (แต่ของ true คงต้องขอรายละเอียดจากทรูอีกครั้งนึง)
แล้วอย่าลืมเซ็ต Default Profile ให้เป็นโปรไฟล์ที่จะใช้งานด้วย (แบบข้างบนก็เซ็ตเป็น WiFi)

ัyoutube ของผมดูไม่ได้เลยครับ(ตัวstock)
เวลาเข้าไปหน้าที่ต้องการจะดู คลิกที่ลิ้ง เครื่องจะเปิดตัวเล่นมีเดียของโมโตเอง
เสร็จแล้วมันจะฟ้องว่าเล่นไฟล์ที่เลือกไม่ได้(video.3gp) แล้วก็ปิดตัวเองไป
ถ้าไปใช้ opera เปิดจะเล่นด้วย opera เองหรือจะเปิดตัวเล่นมีเดียโมโตเองครับ
zKaS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 09:25  

เอของผมที่เปิด
จะเปิดเล่นด้วย Media player ของโมโตอะครับ มันจะเปิดโปรแกรมขึ้นมาเองเลย
แต่อย่างที่บอก มันความละเอียดต่ำ และกระตุกแฮะ - -*

อ้อ ....พึ่งนึกได้
ลองเข้าMedia player แบบฟังเพลงตามปกติ ดูครับ
แล้วเข้าออฟชั่นไปตั้งค่าให้มันเชื่อมต่อเนต ที่หัวข้อสุดท้ายอะครับ
ที่ดูไม่ได้อาจเพราะยังไม่ได้ตั้งค่า(มั้งครับ)
pok999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 09:49  

มี mod version ไหนมั่งครับ ที่จะเล่นวีดีโอ ความละเอียด320*240 บิทเรทเกิน600-800 kbps และ frame rate เกิน24 fps มั่งครับ
ของผมเคยอัพครั้งเดียวผ่าน MPT ก็เร็วขึ้นนิดหน่อยมั้งครับ แต่สังเกตุดีดีบางหน้าเวลากดเลือกoption มันรอนานจิงๆ
pok999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Wifi Wifi
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 10:01  

อ้อ ผมลองลงopera mini แล้วมันconnect internet ไม่ได้ครับ
แต่ใช้ Symphony ที่ติดมากับเครื่องใช้ได้ปกติ
เพราะอะไรเอ่ย ใครรู้ไหม
z0nz0n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 12:36  

อยากทราบว่า มีวิธีทำให้เสียงเรียกเข้าดังที่เครื่อง แทนที่จะไปดังในหูฟัง Bluetooth (Plantronic) หรือเปล่าครับ เพราะเชื่อมต่อเอาไว้ แต่ไม่ได้เสียบหูฟังตลอด เวลามีโทรเข้ามาก้อไม่รู้ตัวเลย
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 13:19  

เปิด Speakphone แล้วเสียงเป็นไงมั่งครับ ดังมั้ยเอ่ย..
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:27  

ทำไมตัวนี้ Bluetooth มันส่งได้อย่างเดียวรับไม่ได้อ่าครับ
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 12:47  

... ผู้เขียน:
ทำไมตัวนี้ Bluetooth มันส่งได้อย่างเดียวรับไม่ได้อ่าครับ

มันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของโมโตไปแล้วครับ ถ้าจะรับจากเครื่องอื่นจะต้องเลือกที่ ค้นหาได้ เครื่องอื่นถึงจะมองเห็น แต่จะได้ประมาณ 3 นาที ต่อการเลือกค้นหา 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:58  

ที่ผมเจอเป็นตอน mod แล้วไม่มีโปรไฟล์สำหรับต่อเน็ตครับ
ให้สร้างโปรไฟล์ขึ้นมาก่อน (รายละเอียดอยู่ในโพสข้างบน)
วิธีเข้าให้กด เมนู->การตั้งค่า->การเชื่อมต่อ->การเชื่อมต่อข้อมูข>เพิ่มการเชื่อมต่อใหม่
จากนั้นก็ลอกอันที่ต้องการใช้งานลงไปทีละอันเลยครับ (แต่ของ true คงต้องขอรายละเอียดจากทรูอีกครั้งนึง)
แล้วอย่าลืมเซ็ต Default Profile ให้เป็นโปรไฟล์ที่จะใช้งานด้วย (แบบข้างบนก็เซ็ตเป็น WiFi)

ัyoutube ของผมดูไม่ได้เลยครับ(ตัวstock)
เวลาเข้าไปหน้าที่ต้องการจะดู คลิกที่ลิ้ง เครื่องจะเปิดตัวเล่นมีเดียของโมโตเอง
เสร็จแล้วมันจะฟ้องว่าเล่นไฟล์ที่เลือกไม่ได้(video.3gp) แล้วก็ปิดตัวเองไป
ถ้าไปใช้ opera เปิดจะเล่นด้วย opera เองหรือจะเปิดตัวเล่นมีเดียโมโตเองครับ

มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ T_T
คือว่า ผมเล่นเน็ตจาก browser ของ moto ได้ปกตินะครับ แต่ใช้ของ opera เล่นไม่ได้

(browser moto ผมก็ดู youtube ไม่ได้เหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลย)

ปล. ของผม fw > R6637_G_81.03.0ER ครับ
ทศกรรณกร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 15:58  

มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ T_T
คือว่า ผมเล่นเน็ตจาก browser ของ moto ได้ปกตินะครับ แต่ใช้ของ opera เล่นไม่ได้

(browser moto ผมก็ดู youtube ไม่ได้เหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลย)

ปล. ของผม fw > R6637_G_81.03.0ER ครับ

ถึงขนาดนี้แล้ว อย่าไปใช้เลยครับ
คุณไปใช้ โนเกีย ซีรีย์ 1 เถอะ ไม่มีอะไรซับซ้อน ให้ต้องปวดสมอง
เพราะดูแล้ว ... คุณคงเหมาะกับมือถือระดับนั่นมากกว่าอ่ะ เฮ้อ! เวทนาสติปัญญา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: