Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E72 Eseries - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1774 / เข้าชม: 4903705
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

oudjunk ผู้เขียน:
เราว่าเดี๋ยวก็รู้เพราะนี่ก็วันที่เก้าแล้ว
แต่รู้สึกว่าเงียบมากจริงๆนะ
ส่วนไครจะซื้อ E71 ไปใช้ก่อนก็ได้นะเคร่องนั้น
ใช้ดีจริงๆ เราเองใช้อยู่ อิอิอิอิ

เราก็กำลังตัดสินใจไปใช้E71 และ
ถ้าเป็นตัวสีขาวนี่เครื่องจะหมองเร็วไหม
เราเบื่อสีดำแล้วน่ะ
ไม่ทราบว่าคุณใช้สีอะไรอยู่
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:03  

สีเทาอ่า
เป็นสีแบบเดียวกับตัวแคตตาลอกเลย
ร้านเอาสามสีมาเรียงให้เราเลือกเลย
เราว่าสีนี้ดูสวย หรูสุดในสามสีนะ

แล้วแต่คนชอบอ่า
คนที่หวานๆๆ จะชอบสีขาวกันสวยใหญ่แต่เราอยากได้
หรู
เหอๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:37  

Non-Noize ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้ ตัวWCDMA รองรับคลื่นไหนกันแน่
ระหว่าง 850/1900/2100 MHz หรือ 900/1900/2100 MHz
มีใครพอจะทราบบ้างครับ
4567
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 00:22  

วันนี้ วันที่10 แล้วอยากจะรู้จังว่า E72 จะวางขายแล้วหรือไม่

แต่ลองเข้าไปดูในเว็บ Nokia TH ยังเงียบกริบอยู่เลย

ใครได้ไปดูที่ Shop Nokia ก็มาบอกด้วยละกันนะว่าวางขายหรือยัง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 12:35  

แวบเข้ามาอ่านเช่นเดียวกัน
แต่เมื่อเขาลองนึกดีๆๆ
แล้ววันที่ไปโมบายเอกโป เจ้าหน้าที่บอกเราว่า
อีกสองอาทิตย์
วันนั้นเราไปวันที่สาม นะถ้าจำไม่ผิด

สองอาทิตย์ก็ 14 วันบวกกับวันที่สามวันนั้นก็ประมาณ
วันที่ 17 หรือป่าว อ่าเหอๆๆ

แต่แอบเข้ามาดูความคืบนห้าเหมือนกัน
ตอนนี้ขาย E71 ไปแล้วกะมารอรุ่นนี้ด้วยคน
รปภ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 13:28  

แวบเข้ามาอ่านเช่นเดียวกัน
แต่เมื่อเขาลองนึกดีๆๆ
แล้ววันที่ไปโมบายเอกโป เจ้าหน้าที่บอกเราว่า
อีกสองอาทิตย์
วันนั้นเราไปวันที่สาม นะถ้าจำไม่ผิด

สองอาทิตย์ก็ 14 วันบวกกับวันที่สามวันนั้นก็ประมาณ
วันที่ 17 หรือป่าว อ่าเหอๆๆ

แต่แอบเข้ามาดูความคืบนห้าเหมือนกัน
ตอนนี้ขาย E71 ไปแล้วกะมารอรุ่นนี้ด้วยคน

เจอ ตอ สร้างกระแส ทำให้ปั่นป่วนแล้ว Mad
pooyzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 16:37  

e71 ขายได้เท่าไหร่อ่ะ..

เราก้อยากขายเหมือนกัน
อุปกรณืยกกล่องอ่ะ

ประมาณ 11000 ร้านเค้าจะเอาใหม่อ่ะ
เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเลีย ย ย

รอ e72 อยุ่ นานไปอ่ะ.. Neutral
MeWMiLK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 16:37  

เซงจิง
ไมนานจังเลย
ภายในเดือนนี้เหอะ
ไม่งั้นคง E71 และ
เบื่อ !!!
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 16:44  

เดี๋ยววันนี้จะลองไปถามดู
เราว่าน่าจะออกเดือนนี้น้ะ
เพราะบอกว่าจะขายในไตรมาสนี้นี่นา

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ในยูทูปบอกปีหน้า
ตอนนี้เริ่มหวั่นๆ
9101112
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 19:47  

zynne ผู้เขียน:
เดี๋ยววันนี้จะลองไปถามดู
เราว่าน่าจะออกเดือนนี้น้ะ
เพราะบอกว่าจะขายในไตรมาสนี้นี่นา

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ในยูทูปบอกปีหน้า
ตอนนี้เริ่มหวั่นๆ

ยูทูป ไหนเหรออยากเห็นจิงๆ มันจะขายปีหน้าจริงเหรอ ไม่ไหวม้างนานเกินไป

ให้เรารอตั้ง 8 เดือนเลยเหรอ โหดไปอะ ถ้าขายจิงๆแล้ว มันไม่มีรุ่นที่ดีกว่านี้เปิดตัวไปแล้วเหรอ

อย่าลืมสิ ที่เมืองนอกเขาขายกันไปตั้งแต่เดือน มิ.ย แล้วนะ ถ้าเมืองไทยไปขายปี 53 ถือว่าใช้ล้าหลังกว่าเมืองนอกเค้าใช้กันตั้ง เกือบปี อะ เซ็ง จิง เบื่อ Nokia TH ชอบ สตอ อะ ถ้าขายปีหน้าก็คงไม่ซื้อแล้วแหละ เก่า เกิน
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 20:22  

ไปถามมาแล้วน้ะ
เค้าบอกอีก 2 เดือนนู่น!!
แต่ก็ไม่แนใจว่าแต่ละที่บอกเหมือนกันมั้ย

มันนานเว่อ นานเกินไปแล้ว~
ยังไงก็รอต่อไป เดี๋ยวจะไปถามอีกทีวันที่ 17 น้ะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 20:46  

ขายเหรอ
ได้ 8700 บาทเอง
ไม่เยอะหรอก
เพราะมือหนึ่งก็ไม่แพงมากเลย

ของเราก็ยกกล่องประกันเหลือปีกว่าด้วย
เหอๆๆ

ยังไง ก็คิดดูดีๆนะ
ถ้าเป็นอย่างเรปอื่นบอกมาว่าอีกนาน
แต่หากกลัวราคาตก
ก็ขายก็ได้ เรากลัวเก็บไว้นานๆ แล้วราคาตกอ่านะ
OHO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 20:46  

ไปถามมาแล้วน้ะ
เค้าบอกอีก 2 เดือนนู่น!!
แต่ก็ไม่แนใจว่าแต่ละที่บอกเหมือนกันมั้ย

มันนานเว่อ นานเกินไปแล้ว~
ยังไงก็รอต่อไป เดี๋ยวจะไปถามอีกทีวันที่ 17 น้ะ

สร้างแกแสรึป่าวที่บอกว่าอีกสองเดือน ไปถามมาเหมือนกันบอกว่าภายในเดือน ตค นี้แน่นอน

กรุณาอย่าสร้างกระแสมั่วๆค่ะ ขอบคุณ
gfasg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 21:50  

ช้าดครต ช้าจนเซง
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 22:14  

ไม่ได้สร้างกระแสน้ะ
แต่ทาง shop เค้าบอกมาจริงๆ
ก็เราบอกว่าไม่แน่ใจว่าแต่ละที่บอกเหมือนกันมั้ยไง
เราเองก็รอเหมือนกัน~
E71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 09:18  

นานเวอร์จริงๆ กว่าจะออกมาขาย ตอนนั้นรุ่นใหม่ๆก็เริ่มเปิดตัวแล้วมั้ง ไปๆมาๆ E73เปิดตัวซะงั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 12:16  

ที่ยุโรป Pre-order แล้วครับ
http://shop.nokia.co.uk/nokia-uk/product.aspx?sku=10205881
ของอังกฤษ เปิดตัวที่ 359 ปอนด์ ถ้าคิดปอนด์ละ 54 บาทก็ 19,386 ครับ O_o

แต่ช้าก่อน . . . .

E71 ที่โน้นขาย 255 ปอนด์ ซึ่งประมาณ 13,770 บาท (แต่เมืองไทยขาย 12,790 *อ้างจากเว็บโนเกียประเทศไทย*)

ถ้าปรับแก้ราคาแบบง่ายๆแล้ว เมื่อเข้าไทย E72 ควรจะมีราคาประมาณ 18,000 บาทครับ

ผมคิดว่าราคาเปิดตัวคงสูงใช่เล่นเลยล่ะ ไม่น่าจะต่ำกว่า 17,000 บาทครับ

ปล.ทั้งหมดนี้คือความเห็นส่วนตัวเท่านั้นครับ
Jexep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 19:49  

ไม่อยากจะบอกว่า รอไม่ไหวแล้ว T_T

O2 Mini s รุ่นโบราณตอนนี้ แบตเตอรี่กำลังจะใกล้ฝั่งแล้วครับ ฮือๆ

สงสัยเสร็จ BB Bold 18,900 ของ True แหงๆ
Anthony Z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 21:13  

ผมขี้เกียจรอ ไปซื้อ iPhone 3Gs มาสบายใจไปและครับ รอนานๆก็ไม่ไหว เซ็งโนเกียไทยจริงๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 22:38  

ในนี้ไม่มีเจ้าหน้าที่โนเกียเข้ามาอ่านมั่งเลยเหรอครับ ปล่อยให้ลูกค้ารอจนทนไม่ไหว แล้วเปลี่ยนใจไปซื้อรุ่นอื่นหมดเลยหรือไงครับ น่าจะมาบอกกล่าวข่าวคราวกันบ้างนะครับเนี่ย
ผมไปถามศูนย์มา แต่ละทีก็ได้คำตอบไม่เหมือนกันเลย เดือนนี้บ้าง เดิอนหน้าบ้าง ระวังลูกค้าจะหายหมดนะครับ
topia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 00:39  

ผมคนนึงที่เคยรอเจ้ารุ่นนี้ จนวันนี้มันยังไม่ออกมาเลย แถมข้อมูลก็ไม่ตรงกันซักคน

สุดท้ายไปถอยBB Bold มาเรียบร้อยแล้วล่ะครับ เห้อ รักแค่ไหน ก็ไม่ไหวจริงๆ รออย่างไร้ข้อมูล
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 01:19  

เราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องให้รอตลอดเลย
ทางโนเกียเค้าน่าจะรีบปล่อยน้ะ
เพราะคนต้องการมากขนาดนี้
พอเอามาขายเค้าน่าจะขายได้เยอะ
แต่ทำไมต้องให้รอก็ไม่รู้
แย่ที่สุดๆ
EXNZsphone
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 09:52  

โนเกียแย้ที่สุด
ให้เวลาแค้ตุลานี้แหระ
ไม่งั้นก็คงจะไปยิห้ออื่นละ
ไม่ไหว ๆ
DP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:14  

รอนานจนเปลี่ยนมาซื้อ iphone ใช้แทนแล้วอ่ะ
5477
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:35  

Jexep ผู้เขียน:
ไม่อยากจะบอกว่า รอไม่ไหวแล้ว T_T

O2 Mini s รุ่นโบราณตอนนี้ แบตเตอรี่กำลังจะใกล้ฝั่งแล้วครับ ฮือๆ

สงสัยเสร็จ BB Bold 18,900 ของ True แหงๆ

BB Bold ของ True ราคามันลงเหลือแค่ 18900 แล้วเหรอ ไม่ใช่ 22000 หรอกเหรอ อยากจะทราบจริงๆว่าราคา ไหนกันแน่อะ ถ้ามัน 18900 ก็จะไปถอยมาใช้แล้วจะไม่รอ E72 แล้วแหละ รอไม่ไหว เซ็ง.. โนเกียไทยมากมาย ชอบกั๊กเครื่องไว้จนคนที่ซื้อเปลี่ยนใจไปซื้อยี่ห้ออื่นหมดแล้ว
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 12:59  

^
^
^
เพิ่งทราบข่าวจากเวปพันทิพเหมือนกัน
ว่า BB Bold ของทณุเหลือ 18900 แล้วซื้อเครื่อง
เปล่าก็ได้ราคานี้เหมือนกัน
ราคาเท่าเครื่องนอก ที่ MBK เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 14:48  

ดูท่าทางแล้วคงอีกนาน
ได้แต่ทำใจ รอกันต่อไป
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 17:10  

ผมหันไปมองทัชซักรุ่นแระ แ่ต่ยังไม่รู้ว่าจะได้ลงเอยรุ่นไหน ?
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 20:19  

^
^
เราไปถอยทัชสกรีนมาแล้ว
แต่เป็นของ Samsung เน้อ เหอๆ
ชอบหน้าจอ
สีสดดี
รอมานาน E72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:00  

^
^
ชอบหน้าจอ
สีสดดี

Samsung Candy ใช่มะคะ อิอิ น่ารักดีนะคะ
รอ E72 มานานมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอคอยเธอมาแสนนาน
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:03  

EXNZsphone ผู้เขียน:
โนเกียแย้ที่สุด
ให้เวลาแค้ตุลานี้แหระ
ไม่งั้นก็คงจะไปยิห้ออื่นละ
ไม่ไหว ๆ

น่าเบื่อจริง ๆ ค่ะ รอมานานมาก ๆ ไม่รู้จะให้รอไปถึงไหน น่าเบื่อ กว่าจะทำออกมาขาย
พอดีชาวบ้านเค้า Touch Screen กันหมดพอดี ถ้าเทียบกับรถ กว่าจะออกมา
เค้าขับเครื่องบินกันหมดแว้วววว ฮา ๆ นะ อย่าซีเรียส Very Happy
Anthony Z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:54  

หมดแล้วคับ E72 โนเกียไทยเล่น Mkt plan บ้าๆบอๆแบบนี้ ต่อให้เครื่องคุณจะดีน่าใช้แค่ไหน แต่ ให้ลูกค้าคุณรอแบบไม่มีจุดหมายแบบนี้ ก็ไม่ไหวคับ

ผมรอมาประมาณสองเดือนยังว่านานเลยคับ แล้วคนอื่นๆที่เค้ารอมานานกว่านั้นไม่ต้องพูดถึง

อย่างที่คุณ E72 บอกถ้าตุลานี้ยังเล่นตัวไม่เอามาวางอีกก็ไปซื้อ ยี่ห้ออื่นเถอะคับ Evil or Very Mad Evil or Very Mad
Jexep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:06  

ถอยมาแล้วครับ ตอนนี้ BB Bold เครื่องศูนย์ True ราคา 18900 ไม่ติดสัญญา ครับ

บายบาย E72
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:12  

รอมานาน E72 ผู้เขียน:
^
^
ชอบหน้าจอ
สีสดดี

Samsung Candy ใช่มะคะ อิอิ น่ารักดีนะคะ

ป่าวจ้า เราถอย i8910 HD
ตอนนี้กระเป๋าแฟบแล้ว เหอๆๆ
ตัวนี้มาตอนนี้ก็ไม่มีงบแล้วเน้อ

เหอๆๆ แคนดี้ก็น่ารัก นะ
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:26  

^
^
ชอบหน้าจอ
สีสดดี

ตัวนี้มาตอนนี้ก็ไม่มีงบแล้วเน้อ

อ้าว คุณอู๊ด ได้หนูแจ่ม สมใจแล้วหรอคับเนี่ย

ผมเห็นเล็งตั้งนาน ตั้งแต่ก่อนออก E71 ซะอีก

ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน หนูแจ่ม แต่ตอนนั้นตังค์ยังไม่ถึง

ตอนนี้ตังค์ถึงแล้ว ดันมาอยากได้ SE Xperia X3

เลยว่าจะใช้ HTC Tattoo หัดใช้แอนดรอยด์รอก่อน (ราคา 13900)

ไม่ก็ตัดใจหันไปคบ Satio ซะเลย

หลายใจจังเล้ยยยย ผมเนี่ย
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 10:31  

E72 ก็ชอบนะ

แต่ดันออกช้ามาก จนความอยากมันลดไปเยอะอะคับ

แต่ใครชอบมือถือแบบนี้ ผมว่าโอเคเลย

เทียบคุณสมบัติในมือถือ แนวปุ่มเยอะ ๆ ทั้งหลายเนี่ย

ผมว่า E72 น่าเล่นสุดแล้ว ใครชอบก็รอต่อเลยนะคับ

ผมว่าไม่น่าผิดหวัง

วัสดุ + ดีไซด์ + ฟังชั่น + ฯลฯ

ถือว่าเยี่ยมเลยทีเดียวคับ

แต่อย่างว่า ออกช้าเกิ๊นนนนน...
BB Bold
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 12:58  

ไป ถอยมาแล้วเหมือนกันค่ะ BB Bold True 18900 เอง ลาขาดกันเลยค่ะ E72 ตอนนี้สนุกสนานกับ BB เมสเซ็นจิ่ง และ EDGE ของ True มากมากค่ะ
เล่นเน็ต ทั้งวันเลยและ ใช้ BB Map นี่แบบว่าคุ้มค่าจริงๆค่ะ

ปล.ถ้าใครเบื่อที่จะรอ E72 แล้วสนใจไปถอย BB Bold ของ True มาใช้เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง เพราะเครื่องก็เร็วมากๆๆๆ ค่ะ แบบไม่มีหน่วงเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 13:04  

BB Bold ผู้เขียน:
ไป ถอยมาแล้วเหมือนกันค่ะ BB Bold True 18900 เอง ลาขาดกันเลยค่ะ E72 ตอนนี้สนุกสนานกับ BB เมสเซ็นจิ่ง และ EDGE ของ True มากมากค่ะ
เล่นเน็ต ทั้งวันเลยและ ใช้ BB Map นี่แบบว่าคุ้มค่าจริงๆค่ะ

ปล.ถ้าใครเบื่อที่จะรอ E72 แล้วสนใจไปถอย BB Bold ของ True มาใช้เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง เพราะเครื่องก็เร็วมากๆๆๆ ค่ะ แบบไม่มีหน่วงเลย

รบกวนถามหน่อยนะคะ
ถ้าเราไปซื้อbb bold มาใช้
เราต้องให้เครือข่ายของtrue ด้วยไหมอ่ะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
EXNZsphone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 13:36  

รักเดียวใจเดียวว
><
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:08  

SMILEMAN ผู้เขียน:
^
^
ชอบหน้าจอ
สีสดดี

อ้าว คุณอู๊ด ได้หนูแจ่ม สมใจแล้วหรอคับเนี่ย

ผมเห็นเล็งตั้งนาน ตั้งแต่ก่อนออก E71 ซะอีก

ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน หนูแจ่ม แต่ตอนนั้นตังค์ยังไม่ถึง

ตอนนี้ตังค์ถึงแล้ว ดันมาอยากได้ SE Xperia X3

เลยว่าจะใช้ HTC Tattoo หัดใช้แอนดรอยด์รอก่อน (ราคา 13900)

ไม่ก็ตัดใจหันไปคบ Satio ซะเลย

หลายใจจังเล้ยยยย ผมเนี่ย

เหอๆๆ รู้ขนาดนั้นเชียว
ตอนแรก อยากได้ น้องแจ่มมานาน แล้ว
แต่มือถือ ที่ใช้ตอนนั้น เสีย
กะจะเอาหนูแจ่มก็ไม่มีปัญญา

เลยแวบๆ มาในบอร์ด และเขาบอกว่า E71 ใช้ดี เลย
ซื้อมา ปรากฏว่า ใช้ดีเกินคาด อ่านะ
ชอบมา เครื่องตัวจริงสวย วัสดุดี
แต่ขายไปแล้ว
ตอนแรก แอบเล็งตัวนี้เหมือนกัน
เพราะราคาน่าจะถูกกว่า

แต่คิดว่าเราคงไม่ใช่เนื่อคู่กันรอไม่ไหว
ขาย E71 ไปแล้วด้วย ชอบ Satio เหรอ
ลองเล่นเครื่องมาบ้างยังอ่า
เราลองที่งานโมบาย อ่า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:10  

Anonymous ผู้เขียน:

เราต้องให้เครือข่ายของtrue ด้วยไหมอ่ะคะ

เท่าที่อ่านมา ซื้อเครื่องเปล่าก็ได้จ้า
แต่ถ้าเอาแน่ๆ ลองแวบๆ ไปที่ชอปดูได้
ถ้าจำไม่ผิดแบล็คเบอรี่มีขายแค่บางชอปเท่านั้น
ลองพารากอน น่าจะชัวร์สุด
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:29  

รักเดียวใจเดียวเหมือนกัน~
คงต้องรอจนเหงือกแห้งมั้งเนี่ย ถึงจะวางขาย
(แอบคิดเองว่าต้องรออีกสองเดือนจริงๆเหรอ TT)

รอ รอ~
waiting 4 E72 !!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:44  

รักเดียวใจเดียวเหมือนกัน~
คงต้องรอจนเหงือกแห้งมั้งเนี่ย ถึงจะวางขาย
(แอบคิดเองว่าต้องรออีกสองเดือนจริงๆเหรอ TT)

รอ รอ~
waiting 4 E72 !!

ว่าจะ waiting ด้วยคะ
แต่ไม่รู้ว่าจะรอไหวไหมเหมือนกัน
กลัวนอกใจ E 72 จัง
โอครับผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 16:24  

ไปลองสัมผัสตัวจริงมาในงาน Mobile Expo อืมม ไม่ขอพูดถึง Spec นะได้เปรียบอยู่หลายรุ่นเลยหละ พูดถึง Design หรูดูดีครับ แต่ผมว่าปุ่มกดยากไปหน่อยนะถ้าเทียบกับ e63 ของเพื่อนหนะครับ ตรงปุ่มกด Soft key หนะครับ กดๆ แล้วไม่ถนัดเลยหละ แต่ชอบตรงปุ่มกลางหนะครับ เอานิ้วเขี่ย ๆ Curser ได้เหมือนใช้ Mouse ใน Notebook เลยหละครับ รอนานอยู่เหมือนกัน ชักเซ็ง กะว่าจะไปหา Touch screen แจ่ม ดีก่า เซ็งโนเกียไทยแลน เฮ้อออ
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 18:11  

อ้างถึง:
เหอๆๆ รู้ขนาดนั้นเชียว
ตอนแรก อยากได้ น้องแจ่มมานาน แล้ว
แต่มือถือ ที่ใช้ตอนนั้น เสีย
กะจะเอาหนูแจ่มก็ไม่มีปัญญา

เลยแวบๆ มาในบอร์ด และเขาบอกว่า E71 ใช้ดี เลย
ซื้อมา ปรากฏว่า ใช้ดีเกินคาด อ่านะ
ชอบมา เครื่องตัวจริงสวย วัสดุดี
แต่ขายไปแล้ว
ตอนแรก แอบเล็งตัวนี้เหมือนกัน
เพราะราคาน่าจะถูกกว่า

แต่คิดว่าเราคงไม่ใช่เนื่อคู่กันรอไม่ไหว
ขาย E71 ไปแล้วด้วย ชอบ Satio เหรอ
ลองเล่นเครื่องมาบ้างยังอ่า
เราลองที่งานโมบาย อ่า

ก็ไม่ถึงกับชอบมากหรอกคับ satio แต่อยากใช้ทัช ซิมเบียน เพราะมันคุ้นมืออะคับซิมเบียน โปรแกรมที่มี ก็ยังเข้ากับคนใช้ได้ดีนะผมว่า เยอะดี ครอบคลุมดีด้วย ถ้า WM กะ แอนดรอย ผมคิดว่ายังไม่คุ้นอ่า สำหรับผมนะ (แต่ก็แอบอยากลอง ^^) ก็มีหนูแจ่ม กะ ซาเตียว ที่เข้าตา (N97 ไม่ชอบคีบอร์ด) น้องอ้า ก็เยอะแล้ว 5530 ก็นะ มันเหมือนไม่ครบ (ทั้งที่ไม่รู้ว่าจะได้ใช้รึป่าว) เลยยังไม่รู้ว่าจะเอาไงดี ไม่แน่ก็ถอยอ้า มาแก้ขัดก่อน ก็ได้ หนูแจ่ม เห็นคุณเกรซบอก ไม่ค่อยเข้ากะซิมเบี้ยนเท่าไหร่ แต่ก็คงอยู่ในขั้นโอเคแหละ

ไงก็ขอให้มีความสุขกะหนูแจ่มแล้วกันนะคับ

แหะ ๆ ขอโทดที่โพสไม่เกี่ยวกะ E72 นะคับ ถือว่าทำให้บอร์ดมันมีสีสันขึ้นแล้วกันเนอะ ๆ

แต่ถ้า E72 มาเร็ว ๆ นี้ ก็ไม่แน่นะเนี่ย สวยมาก ^^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:12  

^
^
เหอๆ เราเองก็ชอบใช้ซิมเบียนนะ
WM เราเล่นแล้วไม่ชอบ ไม่งั้นเอาออมเนียทูไปแล้ว
ราคาถูกกว่าน้องแจ่มด้วย ส่วนแอนดรอยไม่รู้อ่า
ไม่เคยใช้ ไม่ชิน เท่าไหร่

ยังไง ก็เอาใจช่วยคนที่รอ E72 เน้อ
มาเร็วๆ เหอะ ๆ ลูกค้าหนีไปเยอะแล้ว เหอๆ
EXNZsphone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 10:40  

รอ ๆๆๆ
><
รอจนขี้แตกตายก็จะรอน้าาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 11:53  

ซื้อเครื่องเปล่ามาเฉยๆก็ได้ ไม่จําเป็นต้องใช้ของ True ก็ได้ค่ะ เช่น ซื้อเครื่อง True BB Bold 18900 แต่ไปเปิดใช้บริการ BB Service ของ AIS เดือนละ 650 ก็ได้นะค่ะ เริ่ดๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 14:14  

อีกนานแค่ไหนหนอ กว่าจะวางขาย
มีใครพอทราบบ้างคะ
เราจะได้ไม่รอและ
ไม่มีความหวังเอาซะเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 14:33  

สงสัยทางโนเกียเค้าจะขายN97 mini ให้หมดก่อนมั้ง
เฮ้อ
ยังเซ็งได้อีก
ไม่เห็นใจคนรอบ้างเลย
nooi_C
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 19:34  

เราอาจจะทำอะไรกับโนเกียได้ไม่มากแค่ด่าๆๆๆๆ.....
จริงๆแล้วเราไม่ต้องทำอะไร เขาทำตัวเขาเอง
รายงานจากสำนักข่าว AFP บอกว่า ปีนี้บริษัทมือถือจากฟินแลนด์
ขาดทุนไตรมาศละ 834 ล้านเหรียญ

อ่านมาจากนี่ครับ

http://www.engadget.com/2009/10/15/nokia-posts-834-million-quarterly-loss-smartphone-slips-anothe/

สมน้ำหน้าให้ตูรอนานเหลือเกิน
ปล. เคยจะซื้อ 5730 Xpress Music แต่อ่านรีวิวมันบอกใช้แล้ว อยากกลับไปใช้ E71 ฟังมันพูด จี๊ดชิบโป๋ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 22:24  

นี่ก็ขึ้นหน้า8แล้วยังไร้วี่แววเหมือนเดิม
anonymousanonymous
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 05:23  

ตอนนี้ที่อังกฤษมีเปิด pre-order แล้ว
ราคาถูกสุดน่าจะเว็บ play.com
http://www.play.com/Mobiles/Mobile/4-/10674414/Nokia-E72-Sim-Free-Unlocked-
329.99 Free Delivery ประมาณ 18,000 บาท
Pre-order. | Due for release on 30/11/2009

ที่เมืองไทยจะออกเมื่อไรครับ มีใครพอทราบบ้างมั้ยครับ Question
EXNZsphone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:23  

ยังงคงเงียบเหมือนเดิมแหระ
TT
MeWMiLK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 14:15  

ติดตามกระทู้นี้มานานเกือบเดือน
ต้องทนใช้มือถือพังๆไป 2 อาทิดจนทนไม่ไหวต้องขายไป
ตอนนี้ปราศจากมือถือมาได้ เกือบเดือนแล้ว เพื่อรอ E72
กะว่าหากวันที่ 20 นี้ยังไม่มา
จะไปซื้อ E63 หรือ E71 แล้วล่ะ
ขืนรอต่อไปขาดการติดต่อจากเพื่อนฝูงและล่ะ
เซ็งเป็ด
MeWMiLK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 14:37  

ติดตามกระทู้นี้มานานเกือบเดือน
ต้องทนใช้มือถือพังๆไป 2 อาทิดจนทนไม่ไหวต้องขายไป
ตอนนี้ปราศจากมือถือมาได้ เกือบเดือนแล้ว เพื่อรอ E72
กะว่าหากวันที่ 20 นี้ยังไม่มา
จะไปซื้อ E63 หรือ E71 แล้วล่ะ
ขืนรอต่อไปขาดการติดต่อจากเพื่อนฝูงและล่ะ
เซ็งเป็ด
nudeeja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 15:44  

ดีไม่ดี N 900 มาก่อนทำไงเนี่ย
ร เรือ หรือ ล ลิง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 17:11  

สงสัยรอ E73 เปิดตัวจริงๆ แล้วค่อยส่ง E72 มาขาย Laughing
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 17:22  

เอามาให้ดูเพิ่มความช้ำใจ - -
นี่เป็นแค่ข้อมูลที่ยังไม่ได้ยืนยัน
ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ดังนั้นไม่ได้จะสร้างกระแสอะไรทั้งนั้น!
เพราะเราเองก็รอ TT

แต่อีกหลายๆ เว็บก็บอกจะขายภายในเดือนนี้
ก็ไม่รู้เหมือนกัน ซึ่งแต่ละศูนย์ แต่ละที่ แต่ละจังหวัดก็บอกไม่เหมือนกันอีก เฮ้อออ~

เร็วๆ นี้แล้วมันเมื่อไหร่กัน ??????

อันนี้เอามาจากยูทูป ไม่รู้จริงมั้ย เป็นแค่การคาดเดา~
รอเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 19:55  

http://www.mxphone.com/forum/index.php?topic=80.0

ข้อมูลล่าสุด ถ้าตามนั้น ภายในเดือนนี้แน่นอน กลั้นใจอีกนิดครับ Laughing Laughing
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 21:09  

วันนี้ไปเดินเซ็นทรัลเวิลมา เลยแวบไปที่โนเกีย
ว่ามีข่าวคราวเป็นอย่างไรบ้าง
แต่สิ่งที่พนักงานตอบกลับมาแบบ ตกใจเหอๆ
"ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดนำเข้ามาค่ะ"

ออกตัวเหมือนกันไม่ได้สร้างกระแสนะ
แค่เอาข่าวมาบอกเฉยๆ

ปล ลิงค์ข่าวจาก mxphone บนความพิมพ์วันที่ 5
และเขาแจ้งว่า ถ้าไม่มีการเลื่อน น่าจะภายในเดือนนี้

ยังไง ก็เอาใจช่วยคนที่รอ จ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 23:49  

เซ็งห่าน E72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 01:43  

ให้เวลาถึง เดือนตุลานี้เท่านั้นนะ E72 ถ้ายังไม่เอามาขายอีกก็จะไม่รอแล้ว จะให้รอถึงปีหน้าเหรอ ฝันไปเถอะ ไม่โง่รอหรอก

ถ้าตุลายังไม่ออกก็จะไปถอด BB Bold มาใช้แล้วนะ ตอนนี้ยังถือให้โอกาส แก้ตัวเป็นครั้งสุดท้ายภายในสิ้นเดือนนี้ ไม่งั้นก็ลาขาดกันไปเลยสําหรับ E72 และมือถือของโนเกียรุ่นอื่นๆ

สมนํา้หน้าที่บริษัทมือถือโนเกียขาดทุน ก็สมแล้วหนิที่เป็นเช่นนี้ เพราะการดําเนินการที่ผิดพลาดปล่อยให้ลูกค้ารอนาน จนต้องเปลี่ยนใจไปซื้อยี่ห้ออื่นกันหมด

ดูอย่างในบอร์ดนี้สิ เปลี่ยนใจไปซื้อ ยี่ห้ออื่นกันกี่คนแล้ว สมๆ ไม่มีใครเค้ารอกันไหวหรอกนะ ตั้ง 8เดือน โนเกีย TH นี่โง่จิงๆชอบเล่นตัว สมนํา้หน้า ผู้บริหารมันก็คงจะโง่ด้วยที่คิดเล่นตัวแบบนี้ กั๊กเครื่องดีนัก มิน่าละบริษัทมันถึงได้ขาดทุนอยู่อย่างนี้
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 06:38  

ส่วนผมคงรอนานกว่าเพื่อนๆอีกเยอะครับ คือว่าจะรอสีทอง ซึ่งถ้าไม่ออกพร้อมสีดำ ก็จะรอไปเรื่อยๆ ดั่งเช่นรอ E52 สีทอง ท่านก็ยังไม่ออกมาซักทีน่ะครับ เพราะยังไงต้องใช้สองเครื่องอยู่แล้ว...ไปถามร้านจนไม่อยากถามแล้ว...ทนใช้ 5800 ก็แล้วกันครับ (ใช้ได้นานดีแฮะ เกิน 8 เดือนแล้ว)

ออกมาให้ซื้อกันได้แล้วนะ Nokia Twisted Evil

ช่วงนี้สำหรับผม ไม่มีตัวไหนถูกใจก็เลยไม่ดิ้นรนอะไรนะครับ ....ดังนั้นรอมานานแล้ว ก็รอต่อไป ไม่มาเข้าเว็ปมือถือ แล้วก็ทำงานไป ได้ข่าวว่าขายค่อยว่ากัน
jak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 09:16  

รอไม่ไหวแล้ว Twisted Evil Twisted Evil
jak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 09:16  

รอไม่ไหวแล้ว Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:00  

พขร ผู้เขียน:
จะบอกว่า...อย่าไปเชื่อมากครับ กับคนที่ว่าจะมา เดือน ต.ค นี้
จริงๆ แล้ว ยังไม่มีกำหนดออกมาเลยครับ คาดว่าจะเลยเป็นปีหน้า ปี53 ครับ

หวังดี ไม่อยาก ให้หวังและสร้างกระแส Crying or Very sad

ถ้าอยากรู้ ถามผมได้ครับ

ผมว่าคนนี้ เค้ารู้จริง
คุณช่วยเข้ามาบอกข้อมูล มากกว่านี้หน่อยครับ
ขอร้องงงง
nudeeja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 17:38  

หลังจากรอรุ่นนี้มานาน
ดูลาดเลาแล้ว
เราว่าคงมาปีหน้าแน่เลยอ่ะ
พรุ่งนี้เราจะไปถอยE71มาใช้และ
รอไม่ไหวจริง ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 17:46  

nudeeja ผู้เขียน:

ขอแนะนําว่า ถ้าซื้อ E71 สู้ซื้อ BB Bold จะคุ้มค่าแก่การใช้งานมากกว่านะ เพราะเทียบกันแล้วระหว่าง E71 กับ BB Bold นี้ BB Bold น่าจะดีกว่าเยอะนะ ทั้ง ฟังก์ชั่นและการใช้งานดีกว่าเยอะเลย
snackiez
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 21:53  

ขอแนะนําว่า ถ้าซื้อ E71 สู้ซื้อ BB Bold จะคุ้มค่าแก่การใช้งานมากกว่านะ เพราะเทียบกันแล้วระหว่าง E71 กับ BB Bold นี้ BB Bold น่าจะดีกว่าเยอะนะ ทั้ง ฟังก์ชั่นและการใช้งานดีกว่าเยอะเลย

ผมว่า ไม่มีอะไรดีกว่ากันหรอกครับ

อยู่ที่การใช้งานมากกว่า

ไม่มีอะไรดีที่สุดหรอกครับ อยู่ที่ผู้ใช้ล่ะครับ
Bert
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 22:03  

เห็นข่าวใน blog นี้ว่า วางขายปลายพฤศจิกายน สำหรับประเทศอื่น
http://mynokiae72.com/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 03:08  

Bert ผู้เขียน:
เห็นข่าวใน blog นี้ว่า วางขายปลายพฤศจิกายน สำหรับประเทศอื่น
http://mynokiae72.com/

โห เข้าไปดูแล้ว ที่ต่างประเทศกว่าจะขายตั้ง ปลายเดือน พฤศจิ ยังงี้ ที่ไทยจะขายปีหน้าเลยป่าวเนี่ย แต่ก็ไม่แน่ เพราะในนี้บอกว่าไตรมาสที่ 3 ซึ่งก็ไม่เกินเดือนตุลานี้

ก็คงต้องรอลุ้นกันต่อไปว่า E72 จะขายปลายเดือนตุลานี้หรือจะขาย หลังจากนี้เป็นต้นไปหรือปีใหม่ก็ไม่แน่ ลุ้นๆๆๆ
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 18:47  

ใจเย็นๆ กันหน่อยน้ะ
รอต่อไปๆ ใกล้แล้วล่ะ ใกล้แล้ว
^^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 19:38  

^^

สิ้นเดือนนี้ อย่างแน่นอนครับ Wink
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 20:23  

gappkoo ผู้เขียน:
^^

สิ้นเดือนนี้ อย่างแน่นอนครับ Wink

จริงมั้ยค้ะเนี่ย ?
แอบดีใจ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 23:49  

^^

เบื่อ จริงๆ พวกสร้างกระแส Confused
snackiez
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 01:26  

^^

ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ

อยากทราบว่า มีอะไรยืนยันได้ไหมครับ ว่าสิ้นเดือนนี้ แน่ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 12:24  

^^

เบื่อมากพวกสร้างกระแส คนนี้เห็นมาหลายคอมเม้นและ ลองย้อนไปดูสิ ไอ้นี่มันบอกว่าจะขายตั้งแต่ สิงหา-กันยา มาทําเป็นคอนเฟิรม์ แต่สุดท้ายก็แห้ว เพราะมันยังไม่มาขาย

แล้วนี่ยังจะมาสร้างกระแสบอกว่าสิ้นเดือนนี้เอง ไม่มีอะไรมายืนยัน เบื่อจิง พวกเกรียนๆ กากๆ โง่ๆ ชอบสร้างกระแส อยากจะรู้จิงว่าหน้าอย่างแกจะมีปัญญาซื้อ E72 รึป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 12:59  

^^

เบื่อมากพวกสร้างกระแส คนนี้เห็นมาหลายคอมเม้นและ ลองย้อนไปดูสิ ไอ้นี่มันบอกว่าจะขายตั้งแต่ สิงหา-กันยา มาทําเป็นคอนเฟิรม์ แต่สุดท้ายก็แห้ว เพราะมันยังไม่มาขาย

แล้วนี่ยังจะมาสร้างกระแสบอกว่าสิ้นเดือนนี้เอง ไม่มีอะไรมายืนยัน เบื่อจิง พวกเกรียนๆ กากๆ โง่ๆ ชอบสร้างกระแส อยากจะรู้จิงว่าหน้าอย่างแกจะมีปัญญาซื้อ E72 รึป่าว

แรงดี แต่สะใจ... Wink
nudeeja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 13:19  

ลาก่อน E72
เราไม่รอเธอแล้ว
เราใช้ตัวอื่นแทนเรียบร้อยแล้ว
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 15:54  

^
^
ตกลงถอย E71 มาใช่ไหม อ่า
รุ่นนั้นใช้ดีจ้าและสวยด้วย
Waiting E72...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 16:05  

email ถามไป nokia care thailand มาแล้ว รอไม่ไหวจริงๆ คำตอบเศร้าครับ เ้ค้าบอกว่าน่าจะเป็นกลางเดือนธันวาคมนี้ แต่ยังไม่มีกำหนดวันแน่นอน

ไม่อยากรอแล้วนะ E72 Sad

"ขอบคุณสำหรับข้อสอบถาม ที่ส่งมายังโนเกียครับ
สำหรับรายละเอียดตามที่สอบถามเกี่ยวกับการวางจำหน่ายของเครื่อง E72 นั้น การวางจำหน่ายทางโนเกียแจ้งว่าอยู่ช่วงประมาณกลางเดือนธันวาคมครับแต่ยังไม่ได้กำหนดวันที่แน่นอนเข้ามาครับ สามารถติดต่อเข้ามาสอบถามเพิ่มเติมภายหลังได้ครับ หรือติดต่อทางโนเกียช้อบไกล้บ้านได้ครับ"
E72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 16:05  

รอ E72 มานานแสนนานนนนนน
ถ้าชื้อ E71 ก็จบไปนานแล้ว เธอไม่น่าออกมาให้ลังเลเลีย
สิ้นเดือนนี้ จบกัน เราจะกับไปหา E71
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 17:17  

สองเดือนจริงๆ ด้วยสิน้ะ
- -
dfr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 02:14  

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=10978730#post10978730
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 09:20  

ตกลง ธค จริงๆเหรอเนี่ยนานจัง

หารุ่นใช้สำรองไปก่อนจ้าสำหรับคนที่อยาก

ใช้จริงๆ
nudeeja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 11:48  

^
^

ใช่แล้วค่ะ
รอE72ไม่ไหวจริง ๆ
เรื่องใช้ดีเรายังไม่รู้อ่ะ
รู้แต่ว่าสวยจริง ๆ
pattc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 13:20  

โอ๊ย++เมื่อไหร่จะขายคับ
รอมานานแล้ว
ถ้า เดือนตุลาฯ นี้ยังไม่วางขาย
จะไปซื้อ BB Bold แล้ว หงุดหงิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 20:33  

pattc ผู้เขียน:
โอ๊ย++เมื่อไหร่จะขายคับ
รอมานานแล้ว
ถ้า เดือนตุลาฯ นี้ยังไม่วางขาย
จะไปซื้อ BB Bold แล้ว หงุดหงิด

เห็นด้วยเป็นอย่างมากค่ะถ้ายังไม่เอามาขายภายในเดือนตุลานี้ ก็จะไปซื้อ BB Bold มาใช้แล้วเหมือนกันค่ะ โนเกีย TH ชอบเล่นตัวแบบนี้ ดิฉัน ไม่ไปบ้าจี้รอตามเหมือนคนอื่นๆหรอกค่ะ

แค่รอถึงสิ้นเดือนตุลานี้ก็ใจจะขาดแล้วค่ะ เบื่อกับพฤติกรรมแย่ๆของ Nokia TH นะค่ะ
kittyjung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 22:26  

ถ้ามาขายธันวาจริง

- ของตกยุค

- ขายแพงอีก

- โธ่ ทำไปได้
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 00:48  

โอ้ยยยย คุณค้ะ
ไม่อยากรอแล้วล่ะ

โนเกียไทยแลนด์ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ให้มันได้ยั่งงี้สิ
ส่งเมลล์ไปต่อว่าหน่อยเหอะ TT
โนกวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 01:49  

รอจนเหี่ยวหมดแล้ว ...

Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 09:08  

^
^

ใช่แล้วค่ะ
รอE72ไม่ไหวจริง ๆ
เรื่องใช้ดีเรายังไม่รู้อ่ะ
รู้แต่ว่าสวยจริง ๆ

เราตอนนี้แบบเสียดายมากที่ขายไป
รู้สึกว่าเครื่องเร็วอยู่นะ หน้าจอสวย
และดีไซด์ดีแบบซื้อมาเครื่องไม่เคยแฮงค์เลย
และโนเกียเมสเสจเจอร์ก็ใช้ดีมากๆๆ

เราว่ามาขายช่วง ธค ถ้าตกรุ่นแล้วจริงๆ
ลดราคาไหม อ่า เหอๆ
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 02:58  

ณ จุดนี้ไม่มีอะไรจะพูดแล้ว
เดือนตุลาเถอะน้ะ TT
ไม่งั้นคง E71 ง่ะ
- -~
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 03:16  

http://www.nokia.co.th/support-and-software/ask-nokia
pimzaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 15:12  

พิมพ์ไทยได้มะเนี่ย เมนูภาษาไรหว่า
zynne
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 19:48  

bb เค้าปล่อยออกมาใหม่แล้ว
ถ้าไม่ขายช่วงนี้ คุณขาดทุนแน่ๆ เลยโนเกียไทยแลนด์!!!!
เฟินนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 17:15  

เมื่อไหร่จะมาอ่ะ
รอจนรอไม่ไหวเเล้ววววววน่ะเนี่ย

จะขายมั้ยค่ะรุ่นเนี๊ยะ?
รออะไรกันอยู่

โว้ เซงเป็ด!
รอมาตั้งแต่เปิดตัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 19:20  

ตอนนี้กะว่าbold 9700 กับ E72
อันไหนออกมาก่อนซื้ออันนั้นแล้วนะ

รอไม่ไหวแล้ว จะนานไปไหน
สีก็เอาเข้ามาไม่ครบ (ไม่มีสีน้ำตาลอะอยากได้)

ให้รอก็โคตรนานๆ Evil or Very Mad
EXNZsphone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 18:46  

ได้โปรดคับบบ
รีบวางขายเถอะคร๊าบบบบ
T^T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: