Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Lollipop - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 764 / เข้าชม: 2749026
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 11:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่บ้าเกาหลีซื้อไม่ได้นะเนี่ย ล้าหลังกว่าปีนึง+แพงค่าจ้างดารามาโฆษณาป่าวเนี่ย Razz

ราคานี้ ได้ทัชโฟนดีๆเครื่องนึงเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 13:20  

หรือไม่จริง ผู้เขียน:
ไม่บ้าเกาหลีซื้อไม่ได้นะเนี่ย ล้าหลังกว่าปีนึง+แพงค่าจ้างดารามาโฆษณาป่าวเนี่ย Razz

ราคานี้ ได้ทัชโฟนดีๆเครื่องนึงเลย

ไม่ใช่ทุกคนที่เค้าจะอยากใช้ทัชโฟนนะครับ

ของแบบนี้มันแล้วแต่คนชอบนะ

แล้วก็ของพวกนี้ออกมามันวันเดียวมันก็ล้าหลังแล้วครับ

คิดดูดีๆก่อนจะว่าคนอื่นเค้านะครับ
SK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 13:25  

Anonymous ผู้เขียน:

ไม่ใช่ทุกคนที่เค้าจะอยากใช้ทัชโฟนนะครับ

แล้วก็ของพวกนี้ออกมามันวันเดียวมันก็ล้าหลังแล้วครับ

คิดดูดีๆก่อนจะว่าคนอื่นเค้านะครับ

อีกอย่างครับ ถึงดาราจากประเทศไหนมา

ถ้าของมันไม่ดี โมเดลห่วย บริการแย่ คนซื้อไม่ชอบ มันก็ขายไม่ออกหรอกครับ
หรือไม่จริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 13:42  

SK ผู้เขียน:

อีกอย่างครับ ถึงดาราจากประเทศไหนมา

ถ้าของมันไม่ดี โมเดลห่วย บริการแย่ คนซื้อไม่ชอบ มันก็ขายไม่ออกหรอกครับ

ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย

ก็แค่แสดงความคิดเห็นน่ะ ล้าหลังกว่าเกาหลีปีนึงจริงปะละ แพงจริงปะละถ้าเทียบspecกับรุ่นอื่นๆในราคานี้

เรื่องโมเดลไรนี่ไปใหญ่ ยังไม่ได้พิมไรเลย ไม่ได้มาโจมตีอะไรด้วย เพราะเราก็ชอบแบบฝาพับ แต่ผิดหวังที่ราคาสูงนี่แหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 16:55  

ราคาก็สูงเวอร์สเป๊กก็ต่ำเวอร์ตามราคาเหอๆจะขายออกสักกี่เครื่องว้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 16:58  

บอดรวมผู้หญิงบ้าเกาหลี5555
ไปสั่งเกาเหลาก่อนดีกว่ามั้งอิ่มด้วย Laughing
jt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 20:39  

lil' cutie ผู้เขียน:
นาทีที่ 1.22 แดซองใช้สีฟ้า

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QZ4VAP5hqZk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QZ4VAP5hqZk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

นับกันเป็นนาที เลยทีเดียว ท่าทางคงชอบมากนะเนี่ย
อยากได้สีฟ้าอ้า แต่ไม่ได้เพราะแดซองใชนะ Laughing Laughing Laughing

ส่วนรูปนี้ ท๊อปใช้สีดำ >.< (ดูในมืออีกข้างนะๆๆ)

lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:25  

พอดีมีแล้วค่ะ ทัชโฟนเครื่องนึง

แพงด้วยค่ะ ตามไปดูได้นะคะ ที่บอร์ด HD2

อยากได้มือถือตามดาราบ้างค่ะ

จะเปนไรไหมคะ??? ก้อมีเงินอ่ะค่ะ

ไม่อยากเอาเงิน เจ็ดพันไปซื้อทัชโฟนถูกๆ ทัชห่วยๆ อ่ะค่ะ

แรงไปก้อขอโทดนะคะ พูดตามประสาคนมีตัง

(มากระตุกต่อมก่อนทำไมล่ะ?)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:28  

SK ผู้เขียน:

ยังไม่ได้ว่าอะไรเลย

ก็แค่แสดงความคิดเห็นน่ะ ล้าหลังกว่าเกาหลีปีนึงจริงปะละ แพงจริงปะละถ้าเทียบspecกับรุ่นอื่นๆในราคานี้

เรื่องโมเดลไรนี่ไปใหญ่ ยังไม่ได้พิมไรเลย ไม่ได้มาโจมตีอะไรด้วย เพราะเราก็ชอบแบบฝาพับ แต่ผิดหวังที่ราคาสูงนี่แหละ

ก้อ ซื้อไอติมสิคะ ชอบฝาพับ

หรือไม่ก้อรอราคา lollipop ลง

รุๆ อยู่ LG ราคาลงไว

ก้อรอสิคะ ไม่มีเงินก้อทำงานเก็บตัง

ล้าหลังกว่าเกาหลีปีนึงแล้วไงคะ

ดาราเขายังใช้กันอยู่เลยค่ะ คลิปที่เอามาให้ดู เพิ่งออนแอร์เมื่อวันที่ 10/01/2010 เอง

ซื้อมาแค่อวดกันหรือ???? มือถือน่ะ

จุดประสงค์ไม่ใช่มีไว้โทรเข้าออก มากกว่าหรอกหรือ???
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:29  

ราคาก็สูงเวอร์สเป๊กก็ต่ำเวอร์ตามราคาเหอๆจะขายออกสักกี่เครื่องว้า

ก้อไม่ต้องซื้อสิคะ ถ้าไม่อยากได้
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:31  

บอดรวมผู้หญิงบ้าเกาหลี5555
ไปสั่งเกาเหลาก่อนดีกว่ามั้งอิ่มด้วย Laughing

หิวนักก้อไปสั่งเองสิคะ

บ้าเกาหลีหนักหัวคัยคะ???

ไปบ้าอยู่หน้าบ้านคุณรึ??
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:32  

jt ผู้เขียน:
นาทีที่ 1.22 แดซองใช้สีฟ้า

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QZ4VAP5hqZk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QZ4VAP5hqZk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

นับกันเป็นนาที เลยทีเดียว ท่าทางคงชอบมากนะเนี่ย
อยากได้สีฟ้าอ้า แต่ไม่ได้เพราะแดซองใชนะ Laughing Laughing Laughing

ส่วนรูปนี้ ท๊อปใช้สีดำ >.< (ดูในมืออีกข้างนะๆๆ)

user ใน youtube เวลาจะบอกว่า ตรงไหนของคลิปน่าสนใจ

เขาจะใช้วิธีบอกเปน นาทีค่ะ
-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 23:20  

ท่าจะเป็นเอามาก
:(
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:24  

เค้าเตรียมตัวขายรุ่น2กันแล้ว

http://blike.net/th/node/10243
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:50  

เราก็เป็น อีกคนนึง น่ะที่จะซื้อรุ่นนี้ ก็ไม่ได้บ้า ดารา อ่ะ แต่ที่อยากได้เพราะ

ชอบฝาพับ อ่ะ ทัสโฟน สมัยนี้มันเยอะมากมาย แล้ว ! ส่วน ราคา หรือ การใช้งาน

ก็แค่โทรเข้าโทร ออก ถ่ายรูปกับฟังเพลง นิดหน่อย เพราะีมีมือถือ อยู่แล้ว แพงอยู่

ส่วนเครื่องนี้ก็ แค่จะซื้อไว้เป็นเครื่อง สำรอง อ่ะ แต่ก็ได้ของแถมตรงที่ วง 2ne1

โฆษณา ให้ด้วย ... ชอบ park bom ใช้สีชมพู เราก็เลยอยากได้ สีชมพู หุหุ

โดยส่วนตัว อยากได้สีเขียว แต่ยังไม่เข้า เอา สีชมพู ก่อน ใครจะว่าไงไม่ค่อยสน

มีเงินก็ ซื้อถ้าอยากได้ ไม่มีเงิน ก็ได้แต่มองไป ... ชอบก็ซื้อไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ

ไม่ได้บังคับ ให้ซื้อ ... toothy10 toothy10 toothy10
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:56  

Sad ผู้เขียน:
เค้าเตรียมตัวขายรุ่น2กันแล้ว

http://blike.net/th/node/10243

สะงั้น Lollipop 2 จะมาแล้วหรอ ! แต่คงอีกนานกว่าจะเข้าไทย... คงรอไปอีกปี สงสัย

ตอนนั้น Lollipop 1 คงจะ 3000 กว่าเหมือนน้อง Ice Cream แล้วละมั้ง หุหุ

แล้วคราวนี้ เอาแต่ วง Big Bang หรอแล้ว 2ne1 ล่ะ ไม่เอามาด้วยหรอ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 17:06  

กว่าจะเข้า

อีกนานอ่า

สอย lollipop1 ไปก่อนละกาน
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 20:44  

อย่าคาดหวังกับสิ่งที่ยังไม่วางขาย เหอๆๆ ขณะ lollipop 1 จะขายแล้วยังเป็นยังนี้เลยให้ตาย

กว่าจะได้ใช้ รอแล้วรออีก แถม เอาเข้ามาก็ไม่สมประกอบ เฮ้ยยย
krista
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 21:34  

[img]http://btgsf1.fsanook.com/weblog/img/entry_gallery/179/895170/2009-12-[/img]

ใครรู้บ้างว่านี่รุ่นอะไร
krista
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 21:37  

http://btgsf1.fsanook.com/weblog/img/entry_gallery/179/895170/2009-12-23_091223_10.jpg;r:width=415,height=415;static:sfstatic;file:49fd2e.jpg

ใครรู้บ้างว่านี่ LG รุ่นอะไร?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 21:50  

krista ผู้เขียน:
http://btgsf1.fsanook.com/weblog/img/entry_gallery/179/895170/2009-12-23_091223_10.jpg;r:width=415,height=415;static:sfstatic;file:49fd2e.jpg

ใครรู้บ้างว่านี่ LG รุ่นอะไร?

ไอติม2 เจ้าค่า
อยากให้เข้าไทยด้วยอ่ะ

แต่คงยากแหละ
verzas
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 23:05  

ตกลงที่งานเปิดตัวสีไรบ้างงับ สีดำมีมั้ยอ่า อยากได้ Rolling Eyes
Prettygirl_12
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 01:16  

ไอติม 2 น่ารักดีค่ะ ^^

จริงๆชอบรุ่นนี้เพราะมันสีน่ากินมากกกค่ะ ชอบๆๆ ชอบฝาพับด้วยค่ะ น่ารักมากกเรย

จะใช้เปนเครื่องสำรอง..แต่ต้องรอราคาลงมาสักนิดหน่อย - -"

โลลิปอป สีชมพู จงเจริญ....รอรีวิวค๊าบบบ อยากรู้ว่าเปนไงบ้าง
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 10:40  

verzas ผู้เขียน:
ตกลงที่งานเปิดตัวสีไรบ้างงับ สีดำมีมั้ยอ่า อยากได้ Rolling Eyes

เห็นจดหมายที่ส่งมาให้ทางเมลล์ มี 3 สีน่ะค่ะ ฟ้า ดำ ชมพู

คงจะเข้ามาน่ะค่ะ

เสียดาย เขียว แดง ไม่เข้า อยากได้แดงงงงงงงง
...i like it...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 12:10  

เพิ่งโทร.ถาม ศูนย์มาตะกี้เองจ้า เค้าว่า เปิดตัวครั้งแรกในงาน TME

มี 3สี (ฟ้า ชมพู ดำ)

ราคาเปิดตัวที่ 7,990บ. จ้า
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 19:29  

เราคนนึงล่ะ ที่ไม่ได้ชอบอะไรเกาหลีๆเป็นพิเศษ

แต่ชอบเจ้าตัวนี้

เพราะมันสวยค่ะ!!!

สาวๆที่ไหนก้อต้องชอบอยู่แล้ว

อย่ามาใจแคบ เหมารวมด่าเว่อร์ๆหน่อยเลยค่ะ!

ของมันสวยงาม ใครๆก็ต้องชอบ

แล้วคุณล่ะคะ?ไม่ชอบรุ่นนี้คงไม่เข้ามาบอร์ดนี้เหมือนกันหรอก หึหึ ...

ว่าแต่เค้า อิเหนาก็เป็นเอง
Lovememory
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 22:56  

โฮก อ่า 7990 ดูโบวชัว งาน TME มาแล้ว เปิดตัว 7990 -*- แพงเว่อ

แต่ แล้วแต่คนชอบนะ

อิอิ TME เดวให้ แฟนไปเดินจิ้มเอาเลย อยากได้อันไหน เห็นบอกอยากได้ โทรศัพท์ใหม่ ไม่รู้ชอบอันนี้อะป่าว
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 02:21  

จุดขายของเจ้าตัวนี้คือ ดีไซน์

จะเอาไรก่ามันมาก - -"

(รุสึก ช่วงหลังไปบอร์ดไหนมา ก้อโดนด่าโม้ดดดดดด เหอๆ)
แล้วยังไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 03:21  

มือถือมีไว้โทรเข้าโทรออกส่ง SmS MMs จริงๆแล้วงานหลักๆของมันมีแค่นี้
ถ้าไม่มีไอ้ที่ว่า...มันก็เรียกว่ามือถือไม่ได้
แล้วถ้าใครคิดว่าใช้แล้วทำให้น่ารักมากขึ้นหรือใช้ยี้ห้อแพงๆแล้วทำให้ดูภูมิฐานขึ้น
อันนี้ผมว่ามีส่วนแค่ถูมิฐานแต่น่ารักไม่ใช่เพราะผมเคยเห็นแม่ค้าขายส้มตำใช้ LG ไอติม อะนะขอบอกไดเลยว่าไม่น่ารักขึ้นเลย -*-

ปัจจุบันผมยังใช้ อัลคาเทล รุ่น 320 อยู่เลย มันก็ยังใช้ได้ผมเอาตังที่ผมทำงานได้เก็บไปเลี้ยงข้าวพ่อแม่ดีกว่า.....อ่านมาเยอะและขอพูดซักทีพวกอวดร่ำอวดรวยเนี่ย
บอกมีตัวนู้ตัวนี้ ผมมี320 อะทำไม

เห็นมาหลายทีและ
ทีมือถือซื้อแล้วซื้ออีกซื้อรุ่นสวยๆซื้อตามดาราซื้อตามกระแส

พวกคุณเคยเอาตังพาพ่อแม่ไปเที่ยว+กินข้าวบ้างมั้ย

ขอโทษด้วยจริงๆที่มาหลุดในห้องนี้ครับ Question
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 03:57  

ขนาดนี้มือถือราคาแค่นี้ ยังมีประเด็นร้อนให้ถกกันได้เนอะ >w<

ไม่อยากได้ ก้อไม่ต้องซื้อสิ แหะๆ

คนเขาชอบ เขาอยากได้นี่นา (วันนี้โพส แนวน่ารัก เพราะอารมณ์ดี โฮะๆๆ)

เหตุผลที่จะซื้อ lollipop

1.น่ารัก บิ๊กแบงเป็นพรีเซนเตอร์ (เหตุผลหลักนะนั่น)

2.ต้องการมือถืออีกเครื่องอยู่แล้ว ไว้ใส่อีกซิม ประมาณว่าซิมประหยัดน่ะ ซิมโทแหลก

3.เครื่องนี้ เก็บตังซื้อเอง ไม่อยากได้แพงมาก กะว่ารอราคาลงสักหน่อย ค่อยไปสอยมาครอบครอง

4.ก้เพราะไม่ทำไมหรอก ก้อเพราะว่าอยากได้ ถึงได้ซื้อ ไม่ได้คิดว่าใช้แล้วจะน่ารักขึ้นนะ แต่เพราะว่ามันน่ารัก เลยจะซื้อ

ส่วนที่ถือในมือ คุณแม่ซื้อให้เปนของขวัญที่สอบเข้ามหาวิทยาลัยได้ เปนซิมที่ไว้ใช้โทเข้าโทออกประจำ แต่เนื่องจากเบอนี้โปรโมชั่นมันก้อแพงไปหน่อย เลยอยากได้อีกซิม ที่ค่าโทราคาถูกๆ ไว้ใช้เม้าท์ก่าเพื่อน คราวนี้ไม่อยากรบกวนแม่แล้ว เลยเก็บเงินซื้อเอง ประหยัดตังเอา ปัญหามีอยู่ว่า จะซื้อทั้งที ก้อขอน่ารักๆ และเปนมือถือดีดี ไม่อยากได้ทัชโฟน เพราะมีแล้ว เท่านั้นเองอ้ะ

คนเรา เวลาจะซื้ออะไร มักมีเหตุผล เกิดมาชาติเดียว ตายครั้งเดียว จะมีชีวิตถึงเมื่อไรยังไม่รุ เงินน่ะ จะเก็บไว้ทำไมหนักหนา ตายไปก้อเอาไปไม่ได้ มีเงินก้อเอาไว้ใช้บ้าง ประเภทที่ทำงานเก็บแต่เงินน่ะ ลำบาก พอตายไปเงินที่หามาได้ คนอื่นก้อเอาไปใช้หมด เพียงแต่การใช้เงินของเราต้องมีขอบเขตและรุกำลังของกระเป่าเรา ไม่ควรใช้เงินจนหมดกระเป๋า รุว่าตรงไหนควรจ่ายไม่ควรจ่าย เทือกนั้น คนบางคนไม่ได้เอาเงินมาซื้อมือถือ แต่อยากซื้ออย่างอื่น ก้อไปว่าเขาไม่ได้ เพราะคนเรา มันชอบอะไรไม่เหมือนกันนะจ้ะ ^^

เพราะชั้ลชอบ lollipop จึงจะซื้อ อิอิ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 04:01  

จะเช้าละ (นอนเพิ่งตื่นตอน ตีสอง)

ไปหาข้าวเช้ากิน แล้วก้อไปอาบน้ามแต่งตัว ไปโรงเรียน ดีก่า อิอิ
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 08:37  

ซื้อเพราะชอบ
ไมไ่ด้ซื้อเพราะจะอวดรวย

คุณชอบ320ก็ใช้ไปไม่ได้มีใครเค้าว่านิ

ถ้าให้คนอื่นเค้าใช้ของที่เค้าไม่ชอบ
มันจะได้อะไรขึ้นมาครับ

แต่ก็แปลกคนที่ไม่ได้สนใจโทรศัพย์ใหม่ๆทำไมถึงเข้ามาอ่านนาะ
:oops:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 09:21  

น้องมิลค์น่ารักจัง
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 11:49  

แล้วยังไง ผู้เขียน:
มือถือมีไว้โทรเข้าโทรออกส่ง SmS MMs จริงๆแล้วงานหลักๆของมันมีแค่นี้
ถ้าไม่มีไอ้ที่ว่า...มันก็เรียกว่ามือถือไม่ได้
แล้วถ้าใครคิดว่าใช้แล้วทำให้น่ารักมากขึ้นหรือใช้ยี้ห้อแพงๆแล้วทำให้ดูภูมิฐานขึ้น
อันนี้ผมว่ามีส่วนแค่ถูมิฐานแต่น่ารักไม่ใช่เพราะผมเคยเห็นแม่ค้าขายส้มตำใช้ LG ไอติม อะนะขอบอกไดเลยว่าไม่น่ารักขึ้นเลย -*-

ปัจจุบันผมยังใช้ อัลคาเทล รุ่น 320 อยู่เลย มันก็ยังใช้ได้ผมเอาตังที่ผมทำงานได้เก็บไปเลี้ยงข้าวพ่อแม่ดีกว่า.....อ่านมาเยอะและขอพูดซักทีพวกอวดร่ำอวดรวยเนี่ย
บอกมีตัวนู้ตัวนี้ ผมมี320 อะทำไม

ทีมือถือซื้อแล้วซื้ออีกซื้อรุ่นสวยๆซื้อตามดาราซื้อตามกระแส

พวกคุณเคยเอาตังพาพ่อแม่ไปเที่ยว+กินข้าวบ้างมั้ย

ขอโทษด้วยจริงๆที่มาหลุดในห้องนี้ครับ Question

แล้วไงค่ะ คุณก็ใช้ของคุณไปสิ แล้วมาเดือดร้อน ทำไม เค้าขอเงินคุณ หรือพ่อแม่คุณมาซื้อกันหรอ แล้วอีกอย่างเค้าจะซื้อเพราะบ้าดารา หรือตามกระแส แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคุณด้วย

หรือที่คุณมาเขียนๆๆ ว่าเนี้ย อิจฉา หรอค่ะ
hunter001
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:05  

ระหว่างรุ่นนี้กับรุ่นไอติม

นอกจากราคาแล้วมันต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

แล้วสมมุติว่าตัวนี้ 7,000 กับ ไอติม 5,000

ถ้าใช้แค่โทรเข้า-รับสาย + ส่ง-รับ sms ตัวไหนจะคุ้มหรือดีกว่ากัน (อันนี้เอาความคิดเห็นนะครับ ไม่ต้องใช้เหตุผลมากมายก็ได้)
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:47  

ก็ เอาเป็นว่า คุณก็พูดถูกนะคะที่บอกว่า มือถือมีไว้โทรเข้าโทรออกส่ง SmS MMs

นี้คือการใช้งานหลักๆ ของมันจริงๆ แต่จะใช้แล้ว น่ารัก หรือ ไม่น่ารัก

มันก็แล้วแต่ความชอบ ของแต่ละบุคคล หรือมุมมอง ที่คนอื่นเขามอง อะคะ

ส่วนเงินทุกบาท ทุกสตางค์ ที่ซื้อมือถือ เป็นเงินที่หนูเก็บ ซื้อเองคะ ...

ไม่ได้ มีใครอวดรวย สักคน บางทีเราทำงานมากเหนื่อย ๆ ตลอดปี เก็บเงินเยอะ ๆ

ก็ต้องซื้อของขวัญให้ตัวเอง กันบ้างจิงมั้ง ทำงานหาเงินมา จะเก็บไว้อย่างเดียวหรอคะ

เก็บก็ส่วนเก็บ ใช้ก็ส่วนใช้ สิคะ ! และส่วนที่บอกว่า ... >>>

พวกคุณเคยเอาตังพาพ่อแม่ไปเที่ยว+กินข้าวบ้างมั้ย ตอบ !!! ไม่เคยคะ เพราะไม่มีทั้งพ่อและแม่

หนูเป็นเด็กกำพร้า คะ หาเงิน ทำงาน ด้วยตัวเอง ส่งตัวเองเรียน คะ ! ชัดไหมคะ

และก็ไม่เคยซื้อมือถือตามกระแสด้วย เพราะไม่ชอบใช้โทรศัพที่มีคนใช้เยอะๆ ดูโหล อ่ะ
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:54  

hunter001 ผู้เขียน:

นอกจากราคาแล้วมันต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

แล้วสมมุติว่าตัวนี้ 7,000 กับ ไอติม 5,000

ถ้าใช้แค่โทรเข้า-รับสาย + ส่ง-รับ sms ตัวไหนจะคุ้มหรือดีกว่ากัน (อันนี้เอาความคิดเห็นนะครับ ไม่ต้องใช้เหตุผลมากมายก็ได้)

1 ราคามันต่างกันแน่นอนคะ ! และก็มีอีกมากเลยคะที่ต่างกัน เช่น ขนาดหน้าจอ

และขนาดตัวเครื่อง ไอติมจอ 2.2 โลลี้ป๊อบจอ 2.8

ด้านหน้า ไอติมโชว์เบอร์ได้ แต่โลลี้ป๊อบ โชว์เบอร์ไม่ได้

และก็ไอติม ไม่มีกล้องหน้า ไม่มี 3g แต่โลลี้ป๊อบมีทั้งสองคะ นี่ก็บอกแบบ คราวๆ ละกัน

2 ถ้าใช้แค่โทรเข้า-รับสาย + ส่ง-รับ sms ไอติม คุ่มกว่าคะ !!!
hunter001
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 13:00  

kerojung ผู้เขียน:

1 ราคามันต่างกันแน่นอนคะ ! และก็มีอีกมากเลยคะที่ต่างกัน เช่น ขนาดหน้าจอ

และขนาดตัวเครื่อง ไอติมจอ 2.2 โลลี้ป๊อบจอ 2.8

ด้านหน้า ไอติมโชว์เบอร์ได้ แต่โลลี้ป๊อบ โชว์เบอร์ไม่ได้

และก็ไอติม ไม่มีกล้องหน้า ไม่มี 3g แต่โลลี้ป๊อบมีทั้งสองคะ นี่ก็บอกแบบ คราวๆ ละกัน

2 ถ้าใช้แค่โทรเข้า-รับสาย + ส่ง-รับ sms ไอติม คุ่มกว่าคะ !!!

ขอบคุณมากครับ

อีกอย่างไอติมมีข้อเสียตรงที่เสียงเรียกเข้าไม่ดัง กับ เครื่องค้างบ่อย ใช่มั๊ยครับ

ไอ้อาการเครื่องค้างมันเป็นที่ LG ผลิตมา หรือว่า การลงเกมส์ โปรแกรม ของเราเองครับ
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 13:01  

ไปละ ไปงาน Thailand Mobile Expo 2010 ดีกว่า ไปสอยมือถือเล่นๆดีกว่า ตามประสาคนมีกะตัง

55555+ ถ้าไม่เพราะมือถือหายตอนปีใหม่ ไม่ไปซื้อน่ะเนี้ย !!! นอกจากจะอยากเปลี่ยนเอง หุหุ Dancing Dancing
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 13:05  

ขอบคุณมากครับ

อีกอย่างไอติมมีข้อเสียตรงที่เสียงเรียกเข้าไม่ดัง กับ เครื่องค้างบ่อย ใช่มั๊ยครับ

ไอ้อาการเครื่องค้างมันเป็นที่ LG ผลิตมา หรือว่า การลงเกมส์ โปรแกรม ของเราเองครับ

ส่วนข้อเสียที่เสียง เรียกเข้าไม่ดัง คาดว่าน่าจะเหมือนกันนะคะ เพราะลำโพงอยู่ด้านในเหมือนกัน

ส่วนเรื่อง ค้างบ่อย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรนะคะ

น่าจะเป็น ที่ LG ผลิตมา หรือว่า การลงเกมส์ โปรแกรม ได้ทั้งสองเลยคะ (ไม่แน่ใจจิง)

เพราะ ใช้ไอติม อยู่เดือนนึงก็ไม่มีอะไร เลยคะ ปกติดี แต่พอได้เครื่องใหม่ก็ให้น้องใช้ เลยไม่รู้อะคะ หุหุ
fha_27
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 14:15  

ตอนนี้ซื้อมาแล้น น่ารักมากๆๆ เลยอ่ะค่ะ ซื้อสีฟ้ามาอ่ะค่ะ ในงานเช้าแถม เมม 4 GB อ่ะค่ะ น่าักดีอ่ะค่ะ แถมซองให้ด้สยอ่ะค่ะ เดี๊ยวตอนเย็นจะมาเล่าอีกครังนะคะ ตอนนี้อยู่ภายในงานอ่ะค่ะ
krista
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 14:44  

fha_27 ผู้เขียน:
ตอนนี้ซื้อมาแล้น น่ารักมากๆๆ เลยอ่ะค่ะ ซื้อสีฟ้ามาอ่ะค่ะ ในงานเช้าแถม เมม 4 GB อ่ะค่ะ น่าักดีอ่ะค่ะ แถมซองให้ด้สยอ่ะค่ะ เดี๊ยวตอนเย็นจะมาเล่าอีกครังนะคะ ตอนนี้อยู่ภายในงานอ่ะค่ะ

แล้วราคาเท่าไหร่ละครับ
แล้วนอกงานพวกร้านตามห้างจะมีขายเมื่อไหร่?
THE_WINNER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:24  

กลับมาหรือยังคะ??
อยากเห็นเร็วๆจัง นั่ง refresh ตลอด แต่ก็ยังเงียบบบ
ตื่นเต้นๆๆค่ะ ^_^
vivian
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:28  

อยากเห็นเรวๆจังเรย

จะไปงานเหมือนกันค่ะ

อยากเห็นรีวิวจังเรยค่ะ ตื่นเต้นๆ
มนุษย์ล่องหน : )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 18:11  

มีภาษาไทยรึป่าว : )
ไปซื้อมาแล้วววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 19:37  

หลังจากที่รอ.......มานาน

วันนี้เลยโดดงานเพื่อไปซื้อ lollipop สีฟ้า ที่ TME 2010

คุ้มค่านะคะ....น่ารักมาก ๆ ..(โค*--ตร ๆ เลยแหละ) อิอิ

สวยกว่าที่รีวิวดูซะอีกนะ (จริง ๆ )

เครื่องบางมาก (ชอบๆ)

หูฟังก็มีมากับกล่อง(อยู่แล้ว) .. เสียงดีใช้ได้

แต่...วิทยุนี่สิ ต้องมีหูฟังเสียบเป็นเสาอากาศให้มันด้วย....ไม่งั้นมันไม่ยอม ...555

ลูกเล่นน่ารัก ๆ เยอะดี

ที่ชอบเปงพอเศษก็คือการ เพิ่ม/แก้ไข รายชื่อ (แบ่งกลุ่ม/โชว์รูป/เลือกแบบไฟ LED /การสลับของไฟ/เสียงเรียกเข้า) ----> ของสายที่โทรเข้าเป็นเอกลักษณ์ของใครของมันได้ เวลาเบอร์ใครโทรเข้าจะได้รู้ (ถ้าจำที่เซ็ทไว้ได้หมดนะ 5555)

กล้องใน VGA 3 แสน ก็ชัดเจนใช้ได้

กล้องหน้านี่ 3 ล้าน ก แหล่มใช่เล่น

เต็ม 10 ให้ 9 อ่ะ

โหวตๆ

ปล. เราซื้อเป็นคนที่ 3 ของงานวันแรกนี้จ้ะ

คนขายบอกว่าเอามาน้อย (10 เครื่องเอง) ...เหลืออีกแค่ 7 (ของวันนี้)

(กะว่าเค้าคงเบิกมาน้อย 5555+)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 19:45  

[/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 19:53  

โบรชัวร์ที่งาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 19:56  

กระเป๋าที่แถมมา....(แถบสีฟ้าด้วย)

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 19:58  

ทั้งหมดในและนอกกล่อง....

kimgi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:00  

น่ารักๆๆๆ มากเลยค่ะ >///<
อยากได้แล้วเนี่ย
แต่คงรอให้มีขายตามร้านทั่วไปค่ะ

แล้วราคาเท่าไหร่ค่ะ ?

ขอบคุณนะค่ะ ที่เอามาให้ดูกันจ้า ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:01  

ไปซื้อมาแล้วววว....ไปซื้อมาราคา 7,990 บาท
CindereIIa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:04  

เจ มาท เซนลาด มาแล้วคะ
7900 บาท <ถ้าเรามองไม่ผิด มันเขียนงั้นจริงๆ>
มี ชมพู ฟ้า ดำไม่ร้คะมันไม่มีโชว์
ไม่มีตัวทดลองอ่า TT
น่ารักดีคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:06  

ไปซื้อมาแล้วววว ผู้เขียน:

โบรชัวร์ที่งาน

ถ่ายชัดไม๊...ไม่รู้..เพราะตอนนั้นรถวิ่งอยู่ 55555+ ถ่ายที่ความละเอียดกลาง ๆ ไม่ถึง 3 ล้านนะจ้ะ

(วันนี้เห่อมาก...เล่นจนแบตหมด อิอิ....เด๋วจะเอารูปที่ถ่ายจาก lollipop มาให้วิวกันนะคะ)

Bye Bye

poon_Tourism
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:10  

ตอนแรกก้อจะซื้อไอติมเหมือนกันค่ะ รอราคาลงตั้งนาน..^^

lolllipop มันไม่เจอโชว์เบอร์หรอค่ะ แร้วถ้าคนโทรมาทำไงอ่ะค่ะ?? ชื่อคนโทร มันขึ้นให้ป่าวค่ะ

สี lollipop สวยสด กว่าค่ะ ^^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:11  

ไปละ ไปงาน Thailand Mobile Expo 2010 ดีกว่า ไปสอยมือถือเล่นๆดีกว่า ตามประสาคนมีกะตัง

55555+ ถ้าไม่เพราะมือถือหายตอนปีใหม่ ไม่ไปซื้อน่ะเนี้ย !!! นอกจากจะอยากเปลี่ยนเอง หุหุ Dancing Dancing

อยาำกไปบ้างจังค่ะ แต่...อยู่ต่างจังหวัด มารีวิวให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่าาา

เหนว่าจาซื้อสีชมพูใช่มั้ยค่ะ?? อยากได้สีนี้มากกกกกกกกกกกเรย

เอารูปมาลงให้ดู เรียกน้ำย่อยหน่อยนะค่ะ ขอบคุรค่าาาา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:13  

ไปซื้อมาแล้วววว ผู้เขียน:
หลังจากที่รอ.......มานาน

วันนี้เลยโดดงานเพื่อไปซื้อ lollipop สีฟ้า ที่ TME 2010

คุ้มค่านะคะ....น่ารักมาก ๆ ..(โค*--ตร ๆ เลยแหละ) อิอิ

สวยกว่าที่รีวิวดูซะอีกนะ (จริง ๆ )

เครื่องบางมาก (ชอบๆ)

หูฟังก็มีมากับกล่อง(อยู่แล้ว) .. เสียงดีใช้ได้

แต่...วิทยุนี่สิ ต้องมีหูฟังเสียบเป็นเสาอากาศให้มันด้วย....ไม่งั้นมันไม่ยอม ...555

ลูกเล่นน่ารัก ๆ เยอะดี

ที่ชอบเปงพอเศษก็คือการ เพิ่ม/แก้ไข รายชื่อ (แบ่งกลุ่ม/โชว์รูป/เลือกแบบไฟ LED /การสลับของไฟ/เสียงเรียกเข้า) ----> ของสายที่โทรเข้าเป็นเอกลักษณ์ของใครของมันได้ เวลาเบอร์ใครโทรเข้าจะได้รู้ (ถ้าจำที่เซ็ทไว้ได้หมดนะ 5555)

กล้องใน VGA 3 แสน ก็ชัดเจนใช้ได้

กล้องหน้านี่ 3 ล้าน ก แหล่มใช่เล่น

เต็ม 10 ให้ 9 อ่ะ

โหวตๆ

ปล. เราซื้อเป็นคนที่ 3 ของงานวันแรกนี้จ้ะ

คนขายบอกว่าเอามาน้อย (10 เครื่องเอง) ...เหลืออีกแค่ 7 (ของวันนี้)

(กะว่าเค้าคงเบิกมาน้อย 5555+)

มันไม่โชว์เบอร์คนโทรมาหรอค่ะ มันโชว์ชื่อมั้ยอ่ะค่ะ??
ท่าจะบ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:23  

^
^
^

ถ้ามันไม่สนใจ ไม่อยากได้ มันคงไม่เข้ามาบอร์ดนี้หรอกค่ะ ....

ถุยยย!!

ก็กลับไปใช้ อัลคาเทล รุ่น 320 อะไรของ เมิง นั่นเหอะ

นี่มันบอร์ด ลอลลี่ป๊อป รวบรวามข้อมูล และคนที่สนใจ หรือชอบรุ่นนี้

ประหยัดมากนักก้อไม่ต้องเข้ามาดูค่ะ คอมก้ออย่าใช้

เข้าป่าไปเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ ;)
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:41  

Embarassed ผู้เขียน:
น้องมิลค์น่ารักจัง

ขอบคุณค่ะ

หน้าม้าที่ไหนคะเนี่ย 555
sasukekung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:44  

สรุปแล้ว กล้องนี่ ออโต้โฟกัสรึป่าวง่าา
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:45  

ได้มาแล้ว กำลังลองเล่นอยู่ มึนๆนิดหน่อย แต่ธีมมันน่ารักเกินไปไม่เข้ากะหน้าผมเลยT__T

โดยร่วมๆลองใช้ยังไม่มีปัญหาอะไร มีค้างครั้งนึงตอนกดตัวเลข

ปล ใึครไปงานวันนี้ แล้วเห็น พริตตี้ขาย"หวย"มั้งครับ ผมเห็นแล้วงงเลย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:46  

อยากได้อ่ะ อยากได้ๆๆๆ

แง่งงงงงงงงง

เครื่องจิงสวยมากๆ เย้ยยยยย
รูปสวยจูบพอหอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:53  

ชอบสีสันมันมากเลยคะ
วันนี้ไปลองจับดู ออกผิดหวังนะคะ การทำงานหน่วงๆ แต่ไม่ถึงกับขัดใจ

ปุ่มกดดูใช้วัสดุไม่ค่อยดี แล้วสีสันก็ไม่ได้สดเหมือนที่ลงในใบโฆษณา

เอฟเฟคในกล้อง ถูกตัดทิ้งไปหมดเลย แอบเซง จะมาถ่ายแบ๋วๆเป็นหลักด้วยอ่า..า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:12  

ตอนไปซื้อแนะนำให้เดินดูให้ทั่วๆครับ

มีเพื่อนๆ แจ้งมาแล้วว่า ซื้อในงานมา เจอราคา
7990 บาทบ้าง
7700 บาท
7600 บาท
7400 บาท

จัดงานกันแปลกๆ ในงานเดียวมีตั้งหลายราคา
แล้วแต่ดวงของผู้ซื้อด้วยอะ มีแบบนี้ด้วย ทั้งที่เป็นงานเปิดตัว

จากลิงค์เฉพาะของ LG เองเลยครับ

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=41749&sid=b7102095998d2dc0b7687b85de74bdfd
vivaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:21  

ดูเหมือน Lolipop ล็อตแรก จะมีปัญหานะครับ

จากนี้ครับ
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=41747&st=0&sk=t&sd=a&start=10

รายงานปัญหาที่ คนซื้อใช้เจอตอนนี้นะครับ
จากคนที่ซื้อไป 3-4 ราย ตอนนี้แจ้งมาเหมือนกันเรื่องการต่อกับคอม

++++++++++++++++++++++++++++++

ของเค้าต่อไม่ติดเลยสักกะครั้ง เหอ เหอ เหอ

ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แบบว่านิ่งสนิท

ไม่รู้ว่าเครื่องมันกำลังชาร์ตแบตอยู่รึเปล่าเลยไม่ขึ้นว่าเชื่อมต่อ

พยายามลงเพลงก้อเลยลงไม่ได้

พอลองเปลี่ยนมาส่งบลูทูตแทน ก้อดันขึ้นว่าการส่งล้มเหลว

ตอนนี้เลยยังไม่รุว่าจะทำยังไงดี เลยปล่อยชาร์ตแบตไว้เฉยๆก่อนอ่ะค่ะ

จาก: oumjunjira

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

Re: มาคุยเรื่อง 'LOLLIPOP' กัน Smile
by staowii on Thu Feb 04, 2010 8:41 pm

มาเพิ่มอีกนิด หลังจากที่ต่อเข้าคอม

รู้สึกว่า เวลาต่อเข้าคอม แล้วเชื่อมข้อมูล มันติดๆดับๆ บ่อยเหมือนกัน

อาจเพราะสายไม่แน่นหรือเปล่าก็ไม่รู้

แล้วก็ตอนแรก ที่เสียบสาย USB เลย มันไม่ึขึ้นว่าต่อคอม ต้องดึงเข้าดึงออก

จาก : staowii

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เหมือนกันค่ะ ต่อไม่ติดเลย

จาก : b-vacuum

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

CherryZz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:26  

ชอบเกาหลี เเต่ถึงบิ๊กแบงไม่เป็นพรีเซ็นเตอร์ก็จะซื้อ เพราะมันสวย เเหวกเเนวดี ไฟ LED
verzas
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:46  

ของผมต่อแบบ usb ไม่ได้ แต่ต่อแบบบลูทูํธได้อ่างับ งงเลย มันเหมือนหาไดร์เวอร์ของ usb ไม่เจอ
ปล.ใ้้ช้วิน 7 ไม่รู้เกี่ยวป่าว >,<
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:48  

กีสสส อยากได้มากมาย

เห็นรูปรีวิว เล็กๆๆแล้วเกิดกิเลศ หุหุหุ

แต่คงไม่ได้ไปสอยที่งานอ่า แอบเซรงเล็กน้อย
dekikikikikikik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 22:15  

กรี๊ดดดดดด อยากได้มากเลยอ่าส์ ได้ข่าวมีปัญหาหรอ ล๊อตแรก

ข้อเสียเยอะมั้ยอะ รุ่นนี้ ตอนนี้ตัดสินใจอยู่เลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอาโลลี่ป๊อบ หรือโนเกียX

แต่อยากได้้โลลี่ป๊ปอปอ่า เอาสีดำๆ เหมือนท๊อปที่รักของชั้นนนนนน
dekikikikikikikik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 22:17  

ช่วยตัดสินใจให้หน่อย ว่าจะเอา โลลี่ป๊อป หรือโนเกียเอ๊กซ์หก ดี
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 22:35  

dekikikikikikikik ผู้เขียน:
ช่วยตัดสินใจให้หน่อย ว่าจะเอา โลลี่ป๊อป หรือโนเกียเอ๊กซ์หก ดี

ต้องถามตัวเองอะน้าว่าชอบแบบไหน

ต้องการแบบไหนอะ

อยากได้โทรศัพไว้ทำอะไรมั่ง
kaimui
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : ชอบมาก...อยากได้
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 03:30  

ชอบมาก...อยากได้ ไม่รู้จะมีขายที่ฝรั่งเศสป่าว มีปัญหาเรื่องลิงค์กับคอมจริงเหรอ พอดีใช้win7 ไงวานผู้ที่ซื้อมาครอบครองแล้วตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
xTwo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 04:05  

vivaz ผู้เขียน:
ดูเหมือน Lolipop ล็อตแรก จะมีปัญหานะครับ

จากนี้ครับ
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=41747&st=0&sk=t&sd=a&start=10

รายงานปัญหาที่ คนซื้อใช้เจอตอนนี้นะครับ
จากคนที่ซื้อไป 3-4 ราย ตอนนี้แจ้งมาเหมือนกันเรื่องการต่อกับคอม

++++++++++++++++++++++++++++++

ของเค้าต่อไม่ติดเลยสักกะครั้ง เหอ เหอ เหอ

ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แบบว่านิ่งสนิท

ไม่รู้ว่าเครื่องมันกำลังชาร์ตแบตอยู่รึเปล่าเลยไม่ขึ้นว่าเชื่อมต่อ

พอลองเปลี่ยนมาส่งบลูทูตแทน ก้อดันขึ้นว่าการส่งล้มเหลว

ตอนนี้เลยยังไม่รุว่าจะทำยังไงดี เลยปล่อยชาร์ตแบตไว้เฉยๆก่อนอ่ะค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

Re: มาคุยเรื่อง 'LOLLIPOP' กัน Smile
by staowii on Thu Feb 04, 2010 8:41 pm

มาเพิ่มอีกนิด หลังจากที่ต่อเข้าคอม

รู้สึกว่า เวลาต่อเข้าคอม แล้วเชื่อมข้อมูล มันติดๆดับๆ บ่อยเหมือนกัน

อาจเพราะสายไม่แน่นหรือเปล่าก็ไม่รู้

แล้วก็ตอนแรก ที่เสียบสาย USB เลย มันไม่ึขึ้นว่าต่อคอม ต้องดึงเข้าดึงออก

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ของผมก็เป็น เสียบยังไงๆ มันก็มองไม่เจออะ T^T
เพื่อนก็เตือนเรื่อง ล็อตแรก LG แล้วว่า เดียวจะเหมือ ไอติม เก่าของเพื่อน แล้วดันจริงอีก เฮ้อ..
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 09:34  

เมื่่่อวานก็ไปดูมาเหมือนกัน จะเอาสีชมพูอ่ะ แต่ยังไม่ได้ซื้อเรยอ่ะ หุหุ

พอดีแค่ไปดูๆ เช็ค ราคากันไปก่อน ดีน่ะที่เข้ามาอ่านก่อน ไม่งั้นแย่เลย !!!

กำลังคิดว่า จะไปวันนี้อีกวันนึง อ่ะ ไปละ ไปดีกว่า หุหุ แต่ก็คงไม่เอา โลลี้ป๊อบ ล๊อตแรก

เพราะคิดว่า มันยังเปิดตัวแพงไป หน่อยนึง รอสัก 4พัน5พัน ก่อน ค่อนสอย !!! Embarassed Embarassed
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 12:33  

ผมก็เสียบกับคอมเจอนนะ

แต่ต้องใส่แผ่นไปก่อน แล้วก็กดให้มันหา hardware ก่อน พอมันลงไดรเวอเสร็จแล้วก็ลองเข้าโปรแกรมของlgดูครับ

ถ้าเสียบแล้วเข้าโปรแกรมมันเลยจะไม่เจอครับ แต่ของผมxpนะ

ใช้โดยรวมก็ไม่มีปัญหาอะไร
SKD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 12:35  

อีกอย่างครับ เราต้องตั้งค่าในโทรศัพย์เราให้เลอกเชื่อมต่อผ่านสายusbก่อนนะครับ

เพราะของผมมันตั้งให้เชื่อมต่อผ่านบลูทูธมาตอนแรก

ตอนนี้กำลังทำลายไฟledในคอมอยู่ แต่คิดลายมะออกเลยเอาเป็นชื่อเพื่อนแทน
kalatasaline
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 13:52  

vivaz ผู้เขียน:

จากนี้ครับ

ต้องเซ็ทโหมดการเชื่อมต่อ USB รึเปล่าครับ

เป็น Mass storage เพราะตอนนั้นใช้ Viewty เสียบยังไงก็ไม่ขึ้น

พอเปลี่ยนโหมดมันก็เด้งเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 16:06  

ช่องเสียบหูฟังของ อมยิ้ม ใช่แบบไหนครับ Shocked
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 16:37  

วันนี้ไปดู วันที่สองแล้ว เมื่อวานก็ไปจับ วันนี้ก็ไปจับ แต่ยังไม่ซื้อ ดูก่อน หุหุ

พูดตรงๆนะคะ เครื่องมันใหญ่ เวอร์ๆ อ่ะ พนักงานบอก รีบๆซื้อเลย มีน้อย !!!

วัสดุ ข้างในก็ไม่ค่อยจะดีน่ะ กลัวใช้ไปนานๆๆ จะเหลืองอ่ะสิ แหะๆ ชอบน้อง ป๊อบ อ่ะ ทัสไวดี

อยากถาม คนที่ซื้อมาแล้วว่า มันโชว์เบอร์ข้างหน้าได้ปะคะ หรือได้แค่ชื่อ พนักงานบอกว่าได้

ในเว็บบางเว็บ บอกว่าไม่ได้ ตอนนี้งง สับสนวุ่น วายมากคะ
zilver
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 16:57  

อยากรู้ว่าถ้าไปซื้อเครื่องที่เกาหลี

แล้วมันจาใช้ที่ไทยได้ไม๊อ่ะค่ะ
อยากได้สีอื่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 17:08  

เมื่อวานไปงานมาจับไปจับมา
ไม่ค่อยประทับใจเท่าไรอะ มันใหญ่ แต่ ธีมสวย อันนี้ชอบ><
ส่วนกล้องก้โอนะ แต่ราคาแพงไปหน่อย- -"
แต่ถ้าประมาน5พันกว่าๆคงถอย แหะๆ

ถึงคุณ แล้วยังไง
ขนาดเค้าชอบ(บ้า><)บิ๊กแบง ยังไม่ซื้อเลยเหอะ
พรีเซนเตอร์ไม่เกี่ยวมันขึ้นอยุ่กับคนชอบแต่ละบุคคล เข้าใจมั้ยค่ะถ้าคุณไม่ชอบก้ใช้มือถือรุ่นนั้นของคุณเหอะ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 18:26  

เมื่่่อวานก็ไปดูมาเหมือนกัน จะเอาสีชมพูอ่ะ แต่ยังไม่ได้ซื้อเรยอ่ะ หุหุ

พอดีแค่ไปดูๆ เช็ค ราคากันไปก่อน ดีน่ะที่เข้ามาอ่านก่อน ไม่งั้นแย่เลย !!!

กำลังคิดว่า จะไปวันนี้อีกวันนึง อ่ะ ไปละ ไปดีกว่า หุหุ แต่ก็คงไม่เอา โลลี้ป๊อบ ล๊อตแรก

เพราะคิดว่า มันยังเปิดตัวแพงไป หน่อยนึง รอสัก 4พัน5พัน ก่อน ค่อนสอย !!! Embarassed Embarassed

เย่ๆ เจอแนวร่วมรอราคาลงแย้ว >,<
........
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 19:04  

zilver ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าถ้าไปซื้อเครื่องที่เกาหลี

แล้วมันจาใช้ที่ไทยได้ไม๊อ่ะค่ะ

ใช้ได้นะค่ะ แต่ใช้ได้ระบบออฟไลน์
เพราะที่เกาหลีไม่ได้ใช้ระบบซิมการ์ด

คือ ถ้าไปซื้อที่เกาหลี ก็เล่นได้อย่างเดียวค่ะ โทรเข้าโทรออกไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 20:45  

วันนี้ไปดู วันที่สองแล้ว เมื่อวานก็ไปจับ วันนี้ก็ไปจับ แต่ยังไม่ซื้อ ดูก่อน หุหุ

พูดตรงๆนะคะ เครื่องมันใหญ่ เวอร์ๆ อ่ะ พนักงานบอก รีบๆซื้อเลย มีน้อย !!!

วัสดุ ข้างในก็ไม่ค่อยจะดีน่ะ กลัวใช้ไปนานๆๆ จะเหลืองอ่ะสิ แหะๆ ชอบน้อง ป๊อบ อ่ะ ทัสไวดี

อยากถาม คนที่ซื้อมาแล้วว่า มันโชว์เบอร์ข้างหน้าได้ปะคะ หรือได้แค่ชื่อ พนักงานบอกว่าได้

ในเว็บบางเว็บ บอกว่าไม่ได้ ตอนนี้งง สับสนวุ่น วายมากคะ

กางออกมาแล้วใหญ่จริงครับเลยหน้าผมเลย 555

ตอนมีคนโทรมามันจะโชร์เบอร์ที่ข้างหน้าครับ มันจะเป็นเลขวิ่งไปเรื่อยๆ อะครับ

แต่ไม่แน่ใจนะว่าต้องเป็เบอร์ที่เราเมมไว้ในเครื่องรึเปล่า
EthanGaew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 20:55  

http://www.rogermafia.com/lg-lollipop-hand-on/

ที่นี่มีตัวอย่างภาพถ่ายจาก lollipop ด้วย Laughing
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 21:48  

zilver ผู้เขียน:

ใช้ไม่ได้ค่ะ เพราะของเกาหลีไม่ได้เป็นโทรศัพท์แบบใส่ซิม ^^"
porparazzi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 21:57  

อยากรอสีแดงอ่า
อยากได้สีแดง
จาเข้ามาไหมน้า
AmGift
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:39  

มีคนเค้าไปปล้นเงินคุณมาซื้อหรือไง
คุณเลยไม่มีเงินพาพ่อแม่ไปเลี้ยงข้าว?
สมองมีคิดบ้างสิ...
ใครเค้าจะซื้ออะไรรุ่นไหนมันก็เรื่องของเค้า
คุณไม่เกี่ยว
เงินก็เงินของเค้าไม่ได้เดือดร้อนใครเลย
คนอะไรน่าเกลียดสิ้นดี
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 02:25  

มีภาษา เกาหลีติดมาให้บ้างป่าวค้าาาาาา ผู้ที่ซื้อปายแล้วววววว

감사합니다.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 03:33  

รุ่นที่ Yuri ถือนี่มันรุ่นอะไรอ่ะ เห็นเขียนว่า CANDY อ่ะ สวยดีนะ
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 04:17  

ไปดูที่TME มาเมื่อวานเย็น ตัวเครื่องสวยดีอ่ะ เห้นมีแต่ผู้หญิงรุมดูกกัน ก้ชอบอ่ะนะ แต่ไม่ค่อยมั่นใจกับแบรนด์นี้เท่าไหร่อ่ะ ก็เลยกัว่าจาไปเอาSEw508ดีกว่า เพราะรุ่นนี้แบตมันน้อยแต่ลูกเล่นแสงมันเยอะอ่ะ แล้วแบตมันจาอยู่ได้ถึง2วันมะเนี่ย
Knor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG Lollipop - แอลจี
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 08:20  

มีภาษา เกาหลีติดมาให้บ้างป่าวค้าาาาาา ผู้ที่ซื้อปายแล้วววววว

감사합니다.

มีภาษาเกาหลี ไทย มาเลครับ แต่ว่าไม่มีญี่ปุ่นนะครับ แต่มีใครรู้บ้างว่า ภาพไฟกระพริบด้านหน้าสร้างได้มากสุดกี่แบบครับ และตั้งเฉพาะบุคคลได้ไหมอ่ะครับ Neutral
Grapeleafth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 11:22  

รอมานานแล้วครับดีไซน์แบบนี้ อิอิ รอดูตัวจริงอีกทีเพราะดีไซน์ใกล้เคียงกับ SE W980 อยู่นะครับ อิอิ ถ้าแจ่มก็จัด ถ้าไม่แจ่มผมก็จะไปคว้า W980มาใช้ อิอิ ชอบสีดำไทเทเนี่ยม LG สู้ๆนะครับรอดูอยู่
skd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 11:52  

Knor ผู้เขียน:

감사합니다.

มีภาษาเกาหลี ไทย มาเลครับ แต่ว่าไม่มีญี่ปุ่นนะครับ แต่มีใครรู้บ้างว่า ภาพไฟกระพริบด้านหน้าสร้างได้มากสุดกี่แบบครับ และตั้งเฉพาะบุคคลได้ไหมอ่ะครับ Neutral

สร้างได้กี่แบบไม่รู้อะครับ ผมยังสร้างได้เรื่อยๆนะ

ตั้งเฉพาะคนได้แต่ชื่อต้องเมมไว้ในเครื่องนะครับ ถ้าชื่อยังอยู่ในsimจะตั้งไม่ได้
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 15:15  

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน
ข่าวเพียบเลย
ไปเล่นมาแล้วเหมือนกัน
ตัวจริงสีดำเขาว่ามันแอบหรูนะ
ไปเล่นกับเพื่อนมา
เจอปุป เพื่อนจับชมพู เขาจับสีฟ้า
แต่ยังไงก็
เขาต้องรอไปก่อนช่วงนี้แกรบอยู่

ถึงรูปข้างบนที่ยูริถือสีชมพูสวยจัง น่าจะเป็นรุ่นใหม่เนอะ
แล้ว Lolipop 2 มีด้วยเหรอ ว๊าว
อันนี้ไม่รู้จริงๆ รู้แต่น้องไอติมสอง
แอลจีเนี่ยสร้างมือถือน่ารักๆ เก่งเนอะ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็ไปงานโมบายอีก
กะว่าไปเล่นอีกรอบ

เล่นลอลิปอปแล้วก็เล่นไอติมต่อ
เหอๆๆ
ยังแอบสับสนกับสองรุ่นนี้อยู่เลย

ปล ไม่อยากให้ปัญหามีในลอตแรกเลย
Embarassed
Praewiie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 19:38  

รุ่นที่ยูริถือ เป็นรุ่นที่จะออกที่เกาหลีและญี่ปุ่น
รับวาเลนไทน์คะ

เป็นเเอลจี แคนดี้นะคะ
ป๊อป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 22:51  

ตัวเครื่องมีภาษาจีนด้วยป่าวอ่ะครับ
ใครรู้ตอบทีนะคร้าบ
อยากได้เหมือนกันค้าบ
จะเอาสีชมพูจะโดนหาว่าเป็นเกย์ป่าวคับเนี่ย ห้าๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 23:47  

Praewiie ผู้เขียน:
รุ่นที่ยูริถือ เป็นรุ่นที่จะออกที่เกาหลีและญี่ปุ่น
รับวาเลนไทน์คะ

เป็นเเอลจี แคนดี้นะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 02:42  

เห็นพูดถึง LG Candy ชื่อเต็มคือ LG Candy SU410 คะ น่าร๊ากกกกกกกกก มากเลย !!!

อันสุดท้าย น้อง lollipop แบบใส่ case น่ารักม่ะ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 03:23  

Knor ผู้เขียน:

감사합니다.

ขอบคุณค่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: