Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GC900 Viewty Smart - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 76 / เข้าชม: 286348
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 01:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดูๆๆในยูทูป สัมพัส เร็ว มากเลย อ่ะ ชอบจังเลย

มีขายยังหว่าไม่เห้นเลย อยากได้ๆๆๆ
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 01:49  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mWcQPOElQ1g&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mWcQPOElQ1g&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=mWcQPOElQ1g

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/syGhhBzQzo0&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/syGhhBzQzo0&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=syGhhBzQzo0

ลูกเล่นของกล้อง น่าสนมากมาย.....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kerojung เมื่อวันที่ 31 Aug 2009 19:05; ทั้งหมด 2 ครั้ง
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 23:09  

อยากรู้ว่าัมันมีขายหรือยังอ่ะคะ

เรื่องมีขายไว้ทีหลังดีกว่าว่าแต่เข้าไทยหรือเปล่า

ขอตอบเอง ไม่มีคนตอบ เห้นในเว็บ LG g เขียนว่า COMINGSOON อ่ะ

มันต้องเข้าใช่ไหม อิอิ ราคาคงแพงแน่เลยยย เพราะตอนนี้ก็ใช้ วิวตี้อยู่ เรยอยากได้ วิวตี้อีก
bandhead 3some

วันนี้ไปเดินเล่นแถวพระราม2 มาผ่านร้าน อะไรไม่รู้ เอารุ่นนี้มาถ่ายรูปเล่นหน้าร้าน

มันมาแล้ว มันกำลังจะมา

ทำไมบอท เงียบจังเลยอ่่ะ ไม่มีใครสนใจเลย
artori
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:30  

ออกแล้ว เห็นโชว์ ที่ TG
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 16:05  

วางขายแล้วครับ ตามร้าน Cherry Shop, TG Phone และ Jay Mart ราคา 16,900บาท
prasongk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมขาย สภาพ 100% 11500
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 23:35  

อุปกรณ์ครบ
j-081-428-7333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 15:12  

ที่วางขาย มันมีสีอะไรขายมั่งอ่าครับ อยากได้สีเงิน ไม่ชอบสีดำเลยยยย - -
pong_baodang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 17:48  

ไปถอยมาแล้วครับ เครื่องสีเงิน
ฟั่งชั่นหรูกว่าที่คิดไว้ กล้องดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มาครับ

ปล.แต่ว่ากินแบตฯเอาเรื่องทีเดียว Crying or Very sad
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 18:05  

Msconfig ผู้เขียน:
แต่อย่าว่าอะ LG ซอพแวร์ รวน ประจำไหนจะหลุด QC กระจาย เครื่องมปัญหาบล่อย

เราพึ่งไปซื้อ Star Wifi มา พนักงาน เชีย LG กระจาย เราดู samsung แต่พนักงานคอยปัดไป

หา LG ตลอด ผมก็เลยถามพี่คนผู้ชาย ที่ศูนย์ J-Mart สาขา เซ็นทรัลปิ่นเกล้า

แล้วก็ได้คำตอมาโดยตรงเลยว่า ขายไม่ค่อยได้ครับเลยต้องเชียให้ลูกค้าหันมาสนใจนิดนึง

เพราะลูกค้าหลายๆท่านซื้อไปแล้วส่งกลับมาเปลี่ยนบ้างซ่อมบ้าง เยอะมากโดยเฉพาะ LG

พี่เค้าบอกยอดตกมาตั้งแต่ Arena แล้วครับ ผมก็ฟังเค้าอะนะ เพราะตอนนั้นมันก็ประมาณ

21.00 กว่าๆ แล้วซึ่งเค้ากำลังเริ่มปิดร้าน พี่เค้าเลยพูดคุยเรื่องนี้ให้เราฟังได้ เพราะ ปกิจะไม่

เอามาคุยกันตรงๆแบบนี้ ทีแรกผมว่าจะเล่น Gt505 ของ LG ตัวใหม่ ซึ่งราคามันเท่ากับ

Star Wifi ต่างกัน 90 บาทเอง พอได้คุยกะพ่เค้าตรงๆแล้วก็เลย เล่น Star เลย

แต่ตัวนี้ผมเห็นโปรเจ๊คมันมานานและ และแล้วมันก็ออกจนได้ผอมๆยาวๆ^^
aries-taurus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 00:22  

อยากเห็นรีวิวเครื่องนี้จัง Very Happy
hdm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 10:19  

Anonymous ผู้เขียน:
แฟรช เอาไปติดแล้วตลกจริงๆด้วย
.
LGหันมาพัฒนาOS ของตัวเอง เดี๋ยวก็ดับ เหมือนยักใหญ่ อย่าง Windowe ขนาดAndroid ของ Google พัฒนาอยู่หลายปีให้กับโทรศัพท์เฉพาะในยุโรป เดียวนี้พึ่งจะเข้าที่สเถียร ระบบสัมผัสแซงหน้าIphone ได้ไม่นานนี้เอง
ยิ่งLGพึ่งคิดทำ ผมว่า อีก5 ปีผมค่อยมาคิดหวังกับผลของOS LGดีกว่า ไม่ใช่ดูถูกนะ แต่ขนาด OS ของWM และAndroid ยังต้องตั้งไข่อยู่หลายปี กว่าจะมารู้จักกันแพร่หลาย หรือว่าไม่จริงครับ

- - งงขอถามทุกคนหน่อยครับ S-class UI หรือ S-class User interface

ตกลงว่าเป็น OS หรอครับ ไม่ใช่เป็นแค่ UI หรอ- - เพราะมันเอาไปทับกับ WM ได้เลย งงอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GC900 Viewty Smart - แอลจี
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 22:23  

ถามเพื่อนๆ ที่ซื้อมาหน่อยนะ

ทำไมเครื่องเรา พอเข้าไปเพื่อจะเลือกฟังเพลง แล้วมันเด้งออกมาสลับกับค้าง นื่งไปเลย บ่อยมาก

เพื่อนๆเป็นอาการงี้บ้างไหม แล้วต้องทำงดี เราลงเพลงไปแค่ 20 เพลงเองนะ ยังไม่ได้ลงเยอะเลย

ถ้าเอาไปเปลี่ยนเขาจะให้เปลี่ยนไหม แบบว่ามันไม่ได้ค้างหรือ เด้งตลอดอะ

แบบวันนึงเข้าหลายครั้ง แต่มันจะเด้ง หรือค้างประมาณ 2-3 หนเท่านั้นเอง ต้องถอดฝาหลังเอาแบตออก เบื่อเลย

กลัวตอนเอาไปมันอาการปกตื เขาจะว่าเราโกหกอีก เพราะเราเผลอทำตรงมุม ขวาล่าง เป็นรอยกระเทาะนืดนึง ตอนเอากลับมาวันแรกด้วย เศร้า T^T

อุส่ากลัวแล้ว ตรวจมันทุกเมนู ยังเจอดีอีก -*-
อยู่กับที่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GC900 Viewty Smart - แอลจี
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 01:23  

ทำไมเครื่องเรา พอเข้าไปเพื่อจะเลือกฟังเพลง แล้วมันเด้งออกมาสลับกับค้าง นื่งไปเลย บ่อยมาก

เพื่อนๆเป็นอาการงี้บ้างไหม แล้วต้องทำงดี เราลงเพลงไปแค่ 20 เพลงเองนะ ยังไม่ได้ลงเยอะเลย

ถ้าเอาไปเปลี่ยนเขาจะให้เปลี่ยนไหม แบบว่ามันไม่ได้ค้างหรือ เด้งตลอดอะ

แบบวันนึงเข้าหลายครั้ง แต่มันจะเด้ง หรือค้างประมาณ 2-3 หนเท่านั้นเอง ต้องถอดฝาหลังเอาแบตออก เบื่อเลย

กลัวตอนเอาไปมันอาการปกตื เขาจะว่าเราโกหกอีก เพราะเราเผลอทำตรงมุม ขวาล่าง เป็นรอยกระเทาะนืดนึง ตอนเอากลับมาวันแรกด้วย เศร้า T^T

อุส่ากลัวแล้ว ตรวจมันทุกเมนู ยังเจอดีอีก -*-

ปัญหาเดืมๆอีกแล้วหรือเนี่ย LG
คราวก่อนที่ไม่ซื้อ Arena ก็เพราะปัญหา QC
นี่ออกตัวใหม่ยังเอาอีก ย่ำอยู่ที่เดืม พัฒนาแต่เทคโนโลยีที่อัดลงไป

ช่วยหันมาดูQC ให้มันจืงจังกว่านี้หน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 19:30  

มีใครซื้อมาใช้มั่งแล้วครับ จะถามหน่อยว่าซื้อสีอ่าไรกันมามั่ง ของผมซื้อสีดำมา ดูเหมือนเซนเชอร์ที่ดับจอตอนคุยจะเสียหรือป่าวก็ไม่รู้ โทรออก โทรเข้าที่ไร จอดับทุกที เวลาอยู่ในร่ม อยู่กลางแจ้งปกติ หรือเป็นที่ FW ก็ไม่รู้ เลยอยากรู้เครื่องของพวกคุณ FWอะไร สีอะไรกัน ของผมล็อด 8 ก.ย. อยากรู้ว่าใครเป็นล็อดเดียวกันไม เพราะตอนนี้ FW ยังไม่มีใหม่เลย จะได้เอาไปเปลี่ยนเครื่อง ขอบคุณครับ Sad
shinea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 09:44  

ใช้วัสดุ อะไรเหรอคับ
ดีป่ราวอ่า

ชอบ LG ตรงที่ s-class ui นี้แหล๊ะ คริๆ
(แอบเชียร์)555+
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 11:33  

ขายlg gc900 เครื่องนอกมีหูฟังสายชาร์ตดาต้า
ถ้าอยากดูรูปmailมาที่kann019131003@hotmail.com
ขาย10000 Very Happy
Nilla
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 20:00  

ช่วยเปรียบเทียบข้อเด่น ข้อด้อย ข้อดีข้อเสียของรุ่นนี้กับ Areana ให้ฟังทีได้ป่ะคับ

ขอบคุณคับ
คนคนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 06:47  

เหมือนอารีน่าทุกอย่างเพียงแต่กล้อง 8ล้าน อารีน่ากล้อง 5 ล้าน
ปล. เล่นเน็ตช้ามักๆ - -
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 14:01  

คนคนหนึ่ง ผู้เขียน:
เหมือนอารีน่าทุกอย่างเพียงแต่กล้อง 8ล้าน อารีน่ากล้อง 5 ล้าน
ปล. เล่นเน็ตช้ามักๆ - -

อีกอย่างเรื่องหูฟัง 3.5
yetkok
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 20:13  

MBKตอนนี้้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอครับ
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 07:49  

ใครสนใจมั่งครับ แฟนผมซื้อมาให้เมื่อ 13 ต.ค.นี้เองที่ร้าน tg จริงๆ ผมต้องการ arena เขาเข้าใจผิดเลยซื้อมาให้ เลยอยากขายครับ สภาพเต็ม 100 สีดำ ซื้อมา 16900 บาท ต้องการขายราคาขาดตัว 13000 บาท สนใจโทร. 0839275389
dhdhdfh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 07:07  

ขาย Viewty Smart เครื่องนอก สีเงิน สีนี้ไม่มีขายในไทยนะครับ สภาพ 98%

รายละเอียดลองดูที่นี่ครับ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=648645
vongola
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 18:37  

คืออยากจะถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ตอนนี้ยังมีปัญหาเกี่ยวกับFWอยู่อีกไหม

แล้วถ้ามี มันจะเป็นทุกเครื่องเลยเลยไหม(อาการค้างต่างๆอะคับ)

พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่ กับรุ่น arena มันมีปัญหาเหมือนกันหมดป่าว

ตอบด้วยนะคับขอบคุนล่วงหน้านะคัป Laughing Smile Very Happy
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 06:29  

อยากได้ตัวนี้ ใครอยากขายมั้งครับ.......

mr.zatan@msn.com
วิจารณ์ได้แค้ค้องดู ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 15:54  

อยู่กับที่ ผู้เขียน:

ปัญหาเดืมๆอีกแล้วหรือเนี่ย LG
คราวก่อนที่ไม่ซื้อ Arena ก็เพราะปัญหา QC
นี่ออกตัวใหม่ยังเอาอีก ย่ำอยู่ที่เดืม พัฒนาแต่เทคโนโลยีที่อัดลงไป

ช่วยหันมาดูQC ให้มันจืงจังกว่านี้หน่อย

อันนี้ไม่ทรายครับว่าแอลจีใส่ใจกับคิวซีหรือป่าว Rolling Eyes
ผมว่าแอลจีออกแบบสวย
เมนูเอสคลาสก็เจ๋ง
แต่เท่าที่ดูผมว่าผมเลี่ยงดีกว่าครับเพราะผมว่ามันต้องเปนบางเครื่องแน่เรย
ไม่งั้นจะบ่นทำไมจิงไม่คุน Anonymous ครับ Embarassed
ผมไม่ได้มีเจตนาจะดิตเครดิสน่ะครับผมไม่อยากเสี่ยงเหมือนที่คุน Anonymous
ป.ล. ถ้าไม่มีคนบ่นจะซื้อเพราะเล็งมาตั้งแต่พราด้า คุกกี้ แอรีน่า ช็อกโกแล็ตตัวใหม่ครับ
เอกชัย midity
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 14:31  

ขายมือ 1 LG GC900 Viewty Smart ราคา 12000 บาท
สนใจติดต่อ เอก 08-9940-4618 ครับ
boro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:27  

ราคาลงอะยัง รอนานละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: