Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung JET S8003 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 31, 32, 33  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3297 / เข้าชม: 2499644
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
62%
 62%  [ 588 ]
ดี - GOOD - 4
28%
 28%  [ 266 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 38 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 16 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 28 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 936

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 585696547
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 10:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

birdzuza ผู้เขียน:
เห็นผู้ใช้ บอกว่า มีลูกเล่นแปลกๆเยอะใน Jet อะไรบ้างหรอครับ

อยากรุ้จัง...แล้ว Jet แบตอึดไหม

เวลาเล่น WiFi ต้องทำไงหรอคับ

อีกอย่างครับขอความรู้หน่อย เรื่อง GPS ที่มีใน 5800 นี่ ต้องเสียตังค์ด้วยหรอ เวลาจะใช้งานอ่ะคับ หรืออย่างไร อธิบายให้ผมฟังหน่อยคับ

ขอบคุนมากๆคับ Sad

รบกวนด้วยครับ
JET-setter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดีกับผีสิ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 11:12  

fee ผู้เขียน:
-ถ้าเล่น msn ไม่ได้ คุณก็ปิดโลกไปหน่อยแหละ

-ถ้ารุ่นนี้ไม่ใช้ window mobile หรือ symbian แล้วมันดีตรงไหน?

พวกคุณพยายามชมว่าทำให้เครื่องเรวขึ้น แต่ลง firmware อะไรไม่ได้เลย

ผมก็ไม่อยากเสี่ยง!!

ผมก็ไม่เห็นว่ามันไม่มี msn แล้วจะตายตรงไหนนิครับ facebook ก็เล่นได้

ไม่มี windows mobile ไม่มี symbian มันก็ไม่เดือดร้อนนิครับ ใช่ว่าทุกคนที่ซื้อเครื่อง win mo, symbian จาอยากลงโปรแกรมเพิ่มทุกคนซะหน่อย

มันคือมือถือนะครับ เอาอะไรกับมันมาก โทเข้าโทออก ถ่ายรูปชัดเล็กๆน้อยๆ ฟังเพลงบ้าง แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว

ปล. จอสวยจะตายไป
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 11:19  

Brettt ผู้เขียน:
Samsung ตัวนี้สามารถอัพโหลดไฟล์ หรือรูปผ่านทาง Browser ที่มีมาในเครื่องได้เลยรึเปล่าครับ

คล้่าย ๆ ของพวก BB กับ i Phone ที่มันมีสามารถอัพโหลดไฟล์เข้า facebook ได้โดยตรงเลย

ไม่แน่ใจว่า doplphin browser จะสามารถทำได้หรือเปล่า

รวมถึงเวลาอ่านเมลแล้วมีไฟล์แอทแทชเข้ามาจะเซฟลงในเครื่องได้เลยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ของ samsung มีใน application ให้ share pic เข้า facebook ได้เลยนะึครับ
แต่ส่วนของ browser ผมไม่แน่ใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 11:35  

แหม บอร์ดซัมซุงนี่ตำหนินิดหนอยไม่ได้เลยโวย แตกไม่ได้เลย ไอ้พวกสาวกในกระลา ดูตัวเองก่อนที่จะว่าใครเค้าอยู่ในกระลา ใช้จริงกับตัว ไม่ได้ดีแต่ดูข้อมูล หว่ะ ไม่มีตังซื้อก็หุบปากไป กากชิบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 12:01  

กล้องหน้าสำหรับ video call อย่างเดียว รบกวนช่วยอธิบายความหมายหน่อยได้ไหมครับ
ใช่แบบว่าเวลาเราโทรออกแล้วต้องการให้ฝ่ายตรงข้ามเห็นหน้าเราใช่ป่าวครับ
Hanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 15:04  

Anonymous ผู้เขียน:
Eddii ผู้เขียน:
Hanz ผู้เขียน:
candyboss2 ผู้เขียน:
ของใครกดไปแล้วตรงด้านบนแถวๆ samsung กดไปแล้วมันดังเปะๆ บ้างไหมครับ

เจอเหมือนกัน แต่ reject ก่อนรับของครับ ได้เครื่องใหม่ เนียนเลย...

อาการอย่างนี้มันผิดปกติรึเปล่าครับ เครื่องผมก็เปน อย่างนี้ขอเปลี่ยนเครื่องกับทาง jmart หรือ samsung ได้ไม้ครับ

นั่นดิคับ ของผมก้อเป็น..

อย่างนี้ถ้าซื้อมาเกิน 7 วันต้องส่งซ่อมอย่างเดียวเลยเหรอ.... เหอๆ....เพิ่งซื้อมาเจออย่างงี้นี่เซงเลยเนี่ย.....อยากถามผู้รู้ว่าอาการอย่างนี้มันคืออะไรเหรอคับ มันร้ายแรงไม้อะ

มีใครู้เรื่องนี้มั่งไม้อะคับบบ อยากรู้ว่ามันเปนเพราะอะไรอะ
หน่อไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 15:18  

แหม บอร์ดซัมซุงนี่ตำหนินิดหนอยไม่ได้เลยโวย แตกไม่ได้เลย ไอ้พวกสาวกในกระลา ดูตัวเองก่อนที่จะว่าใครเค้าอยู่ในกระลา ใช้จริงกับตัว ไม่ได้ดีแต่ดูข้อมูล หว่ะ ไม่มีตังซื้อก็หุบปากไป กากชิบ

คนเดียวกับ Samsung Noob ป่ะเนี่ย (ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย) เป็นไรมากป่ะ ไปว่าเค้ารู้ได้ไงว่าเค้าไม่ได้มีใช้เอง ก่อนจะว่าใครเค้าช่วยไปดูข้อมูลก่อนหน้านี้มาก่อนได้ไหม แล้วค่อยว่า เฮ้อ.....

ผู้ปริโภคสมัยนี้เค้ามีปัญญานา แค่บอกข้อเสีย (ที่คุณสุดแสนจะรับไม่ได้) มาเป็นข้อๆ เท่านั้นแหละ เดี๋ยวเค้าก็เอาไปพิจารณาเองแหละว่าจะซื้อไม่ซื้อ (อย่างกับว่ามาทะเลาะกันในบอร์ดนี้แล้วจะทำให้คนที่อยากซื้อจะบ้าจี้ไม่ซื้อตามงั้นแหละ) แล้วก็ไม่เห็นต้องใช้ภาษาหยาบคายเลย
ใ้ช้สมองมั้งอย่าใช้แต่อารมณ์

อีกอย่างถ้าไม่พอใจยี่ห้อนี้ขนาดนั้นก็ขายทิ้งไปดิ แล้วก็ไม่ต้องซื้อยี่ห้อนี้มาใช้อีก (ตลอดชีวิต) มันจะอะไรกันนักกันหนาเล่า
napatter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 16:09  

นั่นดิ ผมละเบื่อกับพวกคนแบบนี้จริงๆ

ตอนนี้ซื้อร้านไหนได้ราคาถูกที่สุดครับ
นู๋เมย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ลิงค์โหลดเกมส์
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 16:10  

อยากได้ลิงค์โหลดเกมส์ของjet
มีใครพอรู้บ้างค่ะ ช่วยบอกหน่อย
ขอบคุณค่ะ
โจรูโน่
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้ลิงค์โหลดเกมส์
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 16:14  

นู๋เมย์ ผู้เขียน:
อยากได้ลิงค์โหลดเกมส์ของjet
มีใครพอรู้บ้างค่ะ ช่วยบอกหน่อย
ขอบคุณค่ะ

เกมทัชสกรีน เต็มจอจ๊ะ
http://www.motorolafans.com/forums/java-games/24655-true-touchscreen-java-games-e680i-a1200-e6.html
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 17:31  

อ้างถึง:

เอาง่ายๆ กะลา มันยังพิมพ์ กระลา

บอกมาเป็นข้อๆดีกว่าน้อง ว่ามันไม่ดีตรงไหน เผื่อไอตรงที่น้องว่ามันไม่ดีน้องอาจจะเล่นไม่เป็นก็ได้นะ แต่ขอติ SAMSUNG อย่างแรง เพราะขายของก่อนจะเอาลงเวปด้วยซ้ำ
คนที่อยากได้ก็ตามหาข้อมูลกัน แต่ดันซวยไปเจอข้อมูลของเมืองนอก
แล้วก็ซวยซ้ำที่ข้อมูลดันไม่ตรงกัน แล้ว SAMSUNG ก็พูดง่ายๆว่า
มันคนละรหัสรุ่นกับที่ขายในไทย นี่ความผิดกรูใช่ไหม
birdzuza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 963241345132854312685431265412
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 18:31  

ถามเรื่อง ลำโพง Jet กับ 5800 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน

เกมส์ ที่ ลง ใน 5800 ทั้งหมด
Jet ลงได้เหมือนกันหมดเลยไหม

ช่วยอธิบาย GPS หน่อยครับว่า ใช้งานยังไง เสียตังหรือเปล่า ประดับความรู้ครับ

Very Happy

ขอบคุน
คนขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 18:43  

สงสัยนิดคร้าบ คือที่ติกันว่าซื้อมาเเล้วเหมียนโดนหลอกว่าไม่มีจีพีเอสนี่ ตอนซื้อไม่เช็คกับเครื่องก่อนหรือคร้าบว่ามีจิงป่าวๆๆ หรือมักง่ายว่าโฆษณาบอกว่ามีก็เชื่อหมด ตามหลักเเล้วถ้าอยากได้จีพีเอสมากขนาดนี้ก็น่าจะลองก่อนซื้อนะผมว่า ครั้นซื้อมาเเล้วบอกว่าไม่มีเเล้วตำหนิว่าโดนเค้าหลอกผมว่าเเปลกไปหน่อยนะ

สุดท้ายผมว่ารุ่นนี้ก็มีความน่าสนไจอีกหลายอย่างนอกจากจีพีเอสนะ ส่วนคนที่กำลังจะซื้อถ้าคุณบอกเเค่จีพีเอสอย่างเดี๋ยวก็ไปดูตัวโอเนียเลยดีกว่าๆๆจะได้ไม่มีปัญหาว่าโดนหลอกหรือเปล่าๆๆ

ผมไช้มาอาทิดกว่าๆก็ชอบหลายฟังชั่นทั้งหน้าจอ กล้องเเละอื่นๆๆนะ อีกอย่างท่านที่กำลังคิดจะซื้อก็ฟังหุไว้หุ เเล้วไปลองเล่นกับตัวเครื่องจิงๆๆก่อนซื้อเหอะคร้าบ เชื่อผมเห็นกันจะๆๆว่าเราชอบหรือเปล่าฟังชั่นนี้มีไหมเพราะเค้าก็มีเครื่องไห้ลองเล่นนะ ลองดูคร้าบ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:26  

[quote="คนขี้สงสัย"]สงสัยนิดคร้าบ คือที่ติกันว่าซื้อมาเเล้วเหมียนโดนหลอกว่าไม่มีจีพีเอสนี่ ตอนซื้อไม่เช็คกับเครื่องก่อนหรือคร้าบว่ามีจิงป่าวๆๆ หรือมักง่ายว่าโฆษณาบอกว่ามีก็เชื่อหมด ตามหลักเเล้วถ้าอยากได้จีพีเอสมากขนาดนี้ก็น่าจะลองก่อนซื้อนะผมว่า ครั้นซื้อมาเเล้วบอกว่าไม่มีเเล้วตำหนิว่าโดนเค้าหลอกผมว่าเเปลกไปหน่อยนะ
/quote]

อย่ามาประสาท
ตอนคุณซื้อของ นี่เทสทีละอย่างว่ามันมีให้ตามโฆษณาหรือเปล่าหรือไง

ทีหลังเทสให้หมดเลยนะ

ซัมซุงขี้โกง ยังไปเข้าข้างมันอีก ประสาทจริงๆ
ark2001
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:44  

Human '3+1' ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ คุณ ark2001 และ คุณ peerazuche

ผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมนึดนึงนะครับ จากข้อ....

Arrow 3. inbox ของ SMS ที่ว่ามีลิมิตที่ 500 ฉบับ นี่เราสามารถเพิ่มขนาดได้หรือเปล่าครับ // ถ้าเพิ่มไม่ได้ แล้วเราสามารถ save SMS เก็บไว้ใน computer ได้หรือเปล่าครับ

***ได้แค่ 500 ฉบับครับ แต่สามารถถ่ายโอนเข้าคอมได้ครับ เพื่อสำรองข้อมูลไว้ แต่รู้สึกว่าจะเอามาเข้าโทรศัพท์ไว้เหมือนเดิมไม่ได้

>>>ที่ว่าเราสามารถโอน sms เข้าคอมได้... แล้วเราสามารถเปิดอ่าน sms จากในคอมได้หรือเปล่าครับ // แล้วมัน save ออกมาเป็น file สกุลอะไรเหรอครับ .txt หรือว่าอะไรครับ

Arrow 7. การตั้ง ringtone เราสามารถตั้งเป็น ringtone ของ group เลยได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปเปลี่ยน ringtone ใน “ทุกๆรายชื่อ” ที่เราต้องการให้มี ringtone ที่แตกต่างออกจาก default ringtone ครับ

***Group ringtone สามารถตั้งได้ครับ แม้แต่การสั่นของ group ยังตั้งได้เลย

>>คือผมสงสัยนิดนึงครับ ผมเคยใช้มือถือของ SE แล้ว ปรากฏว่าใน 1 group เราสามารถ add รายชื่อเข้าไปได้แค่ 20 รายชื่อครับ ส่วนของ Nokia เราสามารถ add เข้าไปกี่คนก็ได้ใน 1 group ครับ ผมเลยสงสัย เจ้าตัว jet นี้ ว่าเราสามารถ add รายชื่อเข้าไปได้กี่รายชื่อต่อ 1 group ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ^^

ขอโทษด้วยน่ะครับ ที่นานๆจะเข้ามาสักที อาจจะเป็นเพราะกระทู้ ณ ที่แห่งนี้ไปไวเหลือเกิน
เลยลอดหูลอดตาไปครับ เอาเป็นว่าขอเข้ามาช่วยตอบคำถามสำหรับผู้ต้องการคำตอบดีกว่านะครับ
ผมขอตอบเรื่อง SMS อย่างเดียวน่ะครับ
สำหรับ SMS นั้น สามารถใช้โปรแกรม New Pc Studio จัดเก็บไว้ได้ครับ แต่ไม่ได้อยู่ในรูปแบบ .txt ครับ SMS นั้น ถ้า sync เข้าไปใน โปรแกรมแล้วสามารถเปิดดูได้ตลอดไม่ว่าจะเสียบโทรศัพท์หรือไม่ก็ตามครับ
ภายในโปรแกรม New Pc Studio ยังสามารถเก็บ MMS ได้อีกด้วยครับ และสามารถแยก Group ของ sms กับ mms ได้อีกด้วยครับ

ส่วนเรื่อง ringtone ขอยกให้คุณ peerazuche ทำหน้าที่ละกันน่ะครับ เพราะว่าผมเองยังใช้ ringtone ที่ให้มากับเครื่องเลยครับ ไม่ชอบเปลี่ยนบ่อย มันไม่คุ้นหูครับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:55  

[quote="โจรูโน่"]
คนขี้สงสัย ผู้เขียน:
สงสัยนิดคร้าบ คือที่ติกันว่าซื้อมาเเล้วเหมียนโดนหลอกว่าไม่มีจีพีเอสนี่ ตอนซื้อไม่เช็คกับเครื่องก่อนหรือคร้าบว่ามีจิงป่าวๆๆ หรือมักง่ายว่าโฆษณาบอกว่ามีก็เชื่อหมด ตามหลักเเล้วถ้าอยากได้จีพีเอสมากขนาดนี้ก็น่าจะลองก่อนซื้อนะผมว่า ครั้นซื้อมาเเล้วบอกว่าไม่มีเเล้วตำหนิว่าโดนเค้าหลอกผมว่าเเปลกไปหน่อยนะ
/quote]

ตอนคุณซื้อของ นี่เทสทีละอย่างว่ามันมีให้ตามโฆษณาหรือเปล่าหรือไง

ซัมซุงขี้โกง ยังไปเข้าข้างมันอีก ประสาทจริงๆ

ก็คุนไปดูโฆษณาของต่างประเทศ ทำไม ล่ะ คับ

คุนก็ดูของเวปไทย สิ

มันก็เหมือน ถ้าคุน อยากดูว่า พุ่งนี้ โรงเรียนหยุดปล่าว

ถ้าคุนดูเวปโรงเรียน อื่น มัน จะ รู้ข้อเท็จ จริิงไหมล่ะคับ?? ?
Human '3+1'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:59  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ คุณ ark2001 และ คุณ peerazuche

ผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมนึดนึงนะครับ จากข้อ....

Arrow 3. inbox ของ SMS ที่ว่ามีลิมิตที่ 500 ฉบับ นี่เราสามารถเพิ่มขนาดได้หรือเปล่าครับ // ถ้าเพิ่มไม่ได้ แล้วเราสามารถ save SMS เก็บไว้ใน computer ได้หรือเปล่าครับ

***ได้แค่ 500 ฉบับครับ แต่สามารถถ่ายโอนเข้าคอมได้ครับ เพื่อสำรองข้อมูลไว้ แต่รู้สึกว่าจะเอามาเข้าโทรศัพท์ไว้เหมือนเดิมไม่ได้

>>>ที่ว่าเราสามารถโอน sms เข้าคอมได้... แล้วเราสามารถเปิดอ่าน sms จากในคอมได้หรือเปล่าครับ // แล้วมัน save ออกมาเป็น file สกุลอะไรเหรอครับ .txt หรือว่าอะไรครับ

Arrow 7. การตั้ง ringtone เราสามารถตั้งเป็น ringtone ของ group เลยได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปเปลี่ยน ringtone ใน “ทุกๆรายชื่อ” ที่เราต้องการให้มี ringtone ที่แตกต่างออกจาก default ringtone ครับ

***Group ringtone สามารถตั้งได้ครับ แม้แต่การสั่นของ group ยังตั้งได้เลย

>>คือผมสงสัยนิดนึงครับ ผมเคยใช้มือถือของ SE แล้ว ปรากฏว่าใน 1 group เราสามารถ add รายชื่อเข้าไปได้แค่ 20 รายชื่อครับ ส่วนของ Nokia เราสามารถ add เข้าไปกี่คนก็ได้ใน 1 group ครับ ผมเลยสงสัย เจ้าตัว jet นี้ ว่าเราสามารถ add รายชื่อเข้าไปได้กี่รายชื่อต่อ 1 group ครับ

.

ช่วยตอบด้วยครับ T-T

ปล ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนไม่พอใจที่ SS jet ในไทยมันไม่เหมือนในเวบของเมืองนอก แต่การที่เรามาทะเลาะกันในบอร์ดนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะครับ (จิงๆคือมันไม่เกิดประโยชน์เลย) ถ้าต้องการให้ SS รับผิดชอบจิงๆ น่าจะโทรไปแจ้งกับทาง SS โดยตรงเลยจะดีกว่า (อาจรวมกลุ่มกันไปก็ได้) เพื่อให้ทางผู้บริหารหรือผู้ที่มีอำนาจในการตัดสินใจได้เข้าใจถึงความไม่พอใจของลูกค้า(หลายๆคน)ตรงนี้อะครับ แล้วเค้าจะได้หาทางออกที่เหมาะสมกับเรื่องนี้ได้อะครับ

ถ้าเรามานั่งเถียงนั่งทะเลาะกันในนี้ เรื่องมันก็ไปไม่ถึงไหนหรอกครับ (ในความคิดผมนะ -_-)

แล้วผมว่าจุดประสงค์จิงๆของบอร์ดนี้ไม่ใช่ว่า ทุกคนมาช่วยกันโพสข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อผู้ที่กำลังจะซื้อมือถือ (หรือผู้ที่ซื้อมาแล้ว แล้วต้องการความช่วยเหลือ/คำแนะนำต่างๆ) ให้มาศึกษาหาข้อมูล หรือเข้าใจถึงจุดเด่น/จุดด้อย ข้อดี/ข้อเสียของมือถือนี้เหรอครับ การที่เรามาทะเลาะกัน มันไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรขึ้นเลย

โอเคว่าเมื่อมีคน raise ประเด็นนี้มาแล้ว มีคนไม่พอใจเกิดขึ้นแล้ว ก็จบแล้วไม่ใช่เหรอครับ เกิดประโยชน์ต่อผู้ที่เข้ามาศึกษาแล้ว ว่า jet ไม่มีฟังก์ชั่นนี้นะ ซึ่งไม่ตรงกับเวบ SS เมืองนอก ถ้าต้องการให้ทาง SS รับผิดชอบ ก้อควรจะหาทางอื่นที่ดีกว่านี้ ไม่ใช่ว่ามานั่งทะเลาะกัน ผมว่าเราควรจะช่วยเหลือกันนะครับ

ปล ถ้าไปฟ้อง สคบ ผมว่าทาง SS ก็ไม่น่าจะผิดนะครับ เพราะมันเป็นเวบเมืองนอก แล้วรหัสรุ่นมันก็ไม่เหมือนกันด้วย SS อาจจะเสียแค่ความน่าไว้วางใจ (ซึ่งก็มีผลกระทบอย่างมากต่อการตลาดในอนาคต)

ปล เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ถ้าทำให้ใครบางคนหรือหลายๆคน ไม่พอใจ ผมก็ขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรบัคำตอบนะครับ ^^
Human '3+1'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:08  

คุณ ark2001 ครับ คือผมยัง งง อยู่นิดนึงครับ (ขอโทดด้วยครับ มือใหม่ๆ -_-)

สรุปคือ หลังจากที่เราโอน sms/mms เข้าคอมไปเรียบร้อยแล้ว

เราก็ disconnect คอมกับมือถือ

ตอนนี้เราสามารถเปิดอ่าน sms/mms จากในคอมได้โดยตรงเลยใช่มั้ยครับ (ใช้โปรแกรม PC Studio)

ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ ^^
mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:18  

Larvaz ผู้เขียน:
Samsung Noob ผู้เขียน:
ผมก็ได้ไปดูมาหลายๆ ที่ ขอสรุปเลยครับว่า Samsung ออกใหม่เร็ว วางขายแล้วแล้วก็ ขายทิ้งกันเร็ว เพราะมันห่วยแตกครับ เหอะๆ พวกที่เชียก็ตามกระแสไปเรื่อย แต่เรื่องจริงคือมันห่วยครับ ขายทิ้งกันกระจาย ถูกๆทั้งนั้น เหอะๆ Laughing

ห่วยยังไง ผมเห็นคุณพิมห่วยๆแต่ไม่บอกเหตุผลว่ามันห่วยยังไง ห่วยตรงไหน

คนขายทิ้งเยอะแยะคุณรุ้เหรอว่าเขาขายเพราะมือถือไม่ดี? เขาอาจทำตกน้ำ ร้อนเงิน คุณจะไปรุ้ได้ไง ไปเดินๆดูในตู้แล้วบอกห่วย? หรือไปฟังพนักงานยี่ห้ออื่นพูด เขาก็บอกห่วยทั้งนั้นแหละครับ

มีเหตุมีผลหน่อย ออกมาจากกะลาได้แล้ว

ผมเห็นด้วยกับคุณ Larvaz ครับ

ดูอยู่นานละ เริ่มทนไม่ไหวละ ด่ากันจังเล้ยยย
เหตุผลที่ขายก็ไม่จำเป็นว่าต้องห่วยเสมอไปนิครับ

ผมใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลย
ปัญหาอยู่ที่คุณไม่รู้จักคำว่าพอมากกว่า

มีนู้นจะเอานี่ ผลิตมือถือเองเลยซะสิ
ยังกะทุกคนจะพอใจผลงานที่ได้จากคุณงั้นละ

แล้วแต่คนจะคิดนะครับ ผมไม่ได้ด่าทุกคน
mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:23  

ปากดีมาอีกแล้ว
คิดก่อนพูดด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:26  

สงสัยนิดคร้าบ คือที่ติกันว่าซื้อมาเเล้วเหมียนโดนหลอกว่าไม่มีจีพีเอสนี่ ตอนซื้อไม่เช็คกับเครื่องก่อนหรือคร้าบว่ามีจิงป่าวๆๆ หรือมักง่ายว่า โฆษณาบอกว่ามีก็เชื่อหมด ตามหลักเเล้วถ้าอยากได้จีพีเอสมากขนาดนี้ก็น่าจะลองก่อนซื้อนะผมว่า ครั้นซื้อมาเเล้วบอกว่าไม่มีเเล้วตำหนิว่าโดนเค้าหลอกผมว่าเเปลกไปหน่อยนะ
/quote]

ก็เห็นพูดกันนักหนาว่าไม่มีจีพีเอสเหมียนโดนหลอกเเละจะขายทิ้ง ถ้าจีพีเอสสำคัญขนาดนี้ทำไมไม่ลองเพราะคุณไม่กะดูัฟังชั่นอื่นเลย จิงๆๆก็น่าจะลองนะ ไม่ได้บอกให้ลองทุกอย่าง ช่วยกลับไปอ่านอีกทีด้วยนะ เพราะมีหลายคนที่ไม่ได้ซื้อเจทเพราะจะเอาจีพีเอสอย่างเดียว ไม่สร้างสรรค์ คุณไม่ชอบก็ขายทิ้งไปเเล้วไปซื้อเครื่องใหม่เลยดีกว่า อย่าทำมาบ่นๆๆเเบบนี้ หรือไม่ก็ไปบ่นกับซัมซุงดิ ถ้าจะติว่าไม่ดีก็บอกมาเลยว่าไม่ดีอย่างไร
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:27  

jet เล่น MSN ได้ไหมครับ
ark2001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:46  

คุณ ark2001 ครับ คือผมยัง งง อยู่นิดนึงครับ (ขอโทดด้วยครับ มือใหม่ๆ -_-)

สรุปคือ หลังจากที่เราโอน sms/mms เข้าคอมไปเรียบร้อยแล้ว

เราก็ disconnect คอมกับมือถือ

ตอนนี้เราสามารถเปิดอ่าน sms/mms จากในคอมได้โดยตรงเลยใช่มั้ยครับ (ใช้โปรแกรม PC Studio)

ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ ^^

ถูกต้องแล้วครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
kornko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:52  

อย่าเถียงกันเลยค่ะ

มีแต่คนเข้ามาเถียงกัน คนที่เข้ามาหาจ้อมูล หาความรู้อย่างเราเลยไม่มีใครมาตอบ

แงๆๆๆๆๆๆๆๆ T-T

kornko ผู้เขียน:
กำลังสนใจตัวนี้อยู่อ่ะค่ะ

แต่พอดีมีเพื่อนอยู่ออสฯถามว่าเอา iphone 3Gมั้ย

เค้ากำลังจะกลับไทย ที่นู้ขายประมาณ 12000-13000 บาท

แต่จริงๆก็ไม่รู้ว่าไอโฟนนี่มีอะไรพิเศษบ้างอ่ะค่ะ

สำหรับฟังชั่นที่เราต้องการคือ wifi / wireless เล่นเนตฟรีได้อ่ะค่ะ

เล่นเอ็ม ไฮไฟว์ ยูทูปได้ ซึ่งจริงๆก็ไม่ค่อยได้เล่นบ่อยหรอก เหอๆๆ

ส่วนกล้อง อยากได้กล้องที่ชัดๆ ถ่ายแล้วสีสดสวย

กล้องหน้า ถ้าถ่ายรูปได้ก็จะดี ถ้าไม่มีกล้องหน้าก็ไม่เป็นไร

แต่ต้องมีข้อดีอย่างอื่นมาชดเชย จีพีเอส ก็อยากได้ไว้เผื่อใช้ ประมาณนี้อ่ะค่ะ

อยากถามว่ารุ่นไหนเหมาะกับเรากว่ากันคะ แล้วตัวไอโฟนนี่เค้ามีอะไรดีคะ

ทำไมคนถึงฮิตกัน รบกวนบอกหน่อยค่า
ark2001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:10  

มีแต่คนเข้ามาเถียงกัน คนที่เข้ามาหาจ้อมูล หาความรู้อย่างเราเลยไม่มีใครมาตอบ

แต่พอดีมีเพื่อนอยู่ออสฯถามว่าเอา iphone 3Gมั้ย

เค้ากำลังจะกลับไทย ที่นู้ขายประมาณ 12000-13000 บาท

แต่จริงๆก็ไม่รู้ว่าไอโฟนนี่มีอะไรพิเศษบ้างอ่ะค่ะ

สำหรับฟังชั่นที่เราต้องการคือ wifi / wireless เล่นเนตฟรีได้อ่ะค่ะ

เล่นเอ็ม ไฮไฟว์ ยูทูปได้ ซึ่งจริงๆก็ไม่ค่อยได้เล่นบ่อยหรอก เหอๆๆ

ส่วนกล้อง อยากได้กล้องที่ชัดๆ ถ่ายแล้วสีสดสวย

กล้องหน้า ถ้าถ่ายรูปได้ก็จะดี ถ้าไม่มีกล้องหน้าก็ไม่เป็นไร

แต่ต้องมีข้อดีอย่างอื่นมาชดเชย จีพีเอส ก็อยากได้ไว้เผื่อใช้ ประมาณนี้อ่ะค่ะ

อยากถามว่ารุ่นไหนเหมาะกับเรากว่ากันคะ แล้วตัวไอโฟนนี่เค้ามีอะไรดีคะ

ทำไมคนถึงฮิตกัน รบกวนบอกหน่อยค่า

สำหรับฟังชั่น wifi / wireless น่ะครับ ใน Iphone กับ samsung jet ก็มีด้วยกันทั้งคู่ครับ
ส่วนเน็ตฟรีนั้น เกรงว่าถ้าไม่ใช่ขโมยที่ทำงานใช้หรือจุดที่เขาเอาไว้ทดสอบ มันจะไม่ฟรีน่ะครับ (มือถือทุกยี่ห้อแหละครับ) ส่วนเล่นเอ็ม ใน jet ต้องเล่นผ่านเว็บเอาครับ มันไม่ค่อยสะดวกถ้าคุณซื้อมือถือ มาเพื่อเล่น MSN ครับ ส่วน Hi5 กับ YouTube สบายอยู่แล้วครับ ส่วนกล้องน่ะครับ ตัวนี้กล้อง 5 MP ถือว่ามาก ทีเดียวกับ จากประสบการณ์ที่ถ่ายก็ถือว่า OK เลยครับ (โดยเฉพาะโหมด พาโนราม่า ชอบโหมดนี้จริงๆ) มีแฟลช ด้วยครับ ส่วนคำว่า Iphone มีอะไรดีกว่าน่ะเหรอ ต้องบอกว่าไม่รู้เหมือนกันครับ น่าจะเป็น การดีไซด์ ,OS , การ Support , มาก่อน, เสียง (ใครเคยฟัง Ipodแล้วจะรู้) คงเดาได้เท่านี้น่ะครับ ส่วนตัวผมแล้วที่ซื้อ jet มาใช้เพราะว่า สีหน้าจอสวยครับ และก็ มันเล็กกว่า Iphone ครับ เก็บง่ายดีครับ เท่านี้จริงๆ ครับ ที่ผมเลือก jet
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:21  

ำไมคนถึงฮิตกัน รบกวนบอกหน่อยค่า

มาตอบครับ

ฟังชั่นของไอโฟนก็ถือว่าเป็นสุดยอดรุ่นนึงเลยทีเดียวครับ

กาทำงานรวดเร็ว หน้าจอสัมผัสที่สุดยอด บนยูสเซอร์อินเทอร์เฟซ ที่สวยงาม

แถมยังทั้งเล่นเว็บ ไวร์เลส ทั้งฟังเพลง ฟังชั่นด้านโทรศัพท์ที่ใช้ง่าย

แต่กล้องก็ประมาณว่า สามล้านพิกเซล ไว้ถ่ายเล่นๆเฉยๆ

ไม่ได้สวยงามอะไรมากนัก

แต่เฟิร์มแวร์ล่าสุด ก็เห็นว่าฟรับฟังชั่นอะไรไปพอสมควร

แต่ที่เด็ดคือการสามารถลงแอพลิเคชั่นได้อย่างไม่จำกัด

ซึ่งทำให้ใช้งานได้หลายหลายและสนุกขึ้นมาก

แต่ถ้าไม่ค่อยรุ้เรื่องเทคโนโลยี ก้อาจงงเล็กๆ แต่ใช้ๆไปก็คล่องเองครับ

แต่ราคาก้ค่อนข้างสูงมากกกกก

และมีการล็อกเครื่องไว้

ทำให้เมื่อคุณซื้อเครื่องนอกมา ก้ต้องทำการ Jailbreak ซึ่งทางแอปเปิ้ล

และทรูมูฟจะไม่รับผิดชอบกรณ๊เครื่องเสียหาย

ต้องซ่อมเองครับ ถ้าเสีย

ส่วนเจ็ท

ขนาดเล็กกว่า แต่จอสีสวยละเอียดกว่าเยอะ

กล้องห้าล้านให้ภาพถ่ายที่น่าพอใจพร้อมฟังชั่นกล้องต่างๆ พอสมควร อันนี้ดีกว่าไอโฟนแน่ๆ

ระบบเสียง ก็ ของซํมซุง ซึ่งใช่้ในโทรทัศน์และเครื่องเสียงของซัมซุง ซึ่งมีชื่ออยู่แล้ว

ดูวีดีโอชัดแจ๋วครับ

ฟังชั่นด้านโทรศํพท์ครบ ขาดแค่บันทึกเสียงระหว่างโทร

ยูสเซอร์อินเทอร์เฟซก้สวยกว่าซัมซุงตัวก่อนๆ แถมชอร์ทคัท รูปลูกบาศก์ก็เก๋ น่ารักดี

เล่นเว็บได้ง่ายและลื่นดีครับ แต่แสดงผลเว็บไซต์บางเว็บได้ไม่สมบูรณ์ ซึ่งไม่ใช่ปัญหาใหญ่

และการทำงานของหน้าจอถือว่า รองแค่ไอโฟนนะ ผมว่า เร็วดีจริงๆ

เครื่องก็ทำงานเร็วมาก ไม่มีอาการค้างให้รอ หรือจิ้มไม่ไป ลากไม่ไปครับ

แถมราคาถูกว่าเห็นๆ ถูกกว่าเจ็ดแปดพันบาท หมายถึงเครื่องศูนย์

ก็ถือว่าคุ้มค่าน่าเล่น แถมตัวเครื่องก็สวยงามดี เหมาะทั้งผู้ชายผู้หญิง

แต่อย่างที่คุณถามมาดูเหมือนคุณจะเอียงไปทางไอโฟนอยุ่นิดๆอยุ่แล้วนี่ครับ

ก็ไม่น่าตัดสินใจยากนะ แต่ถ้าไม่ใช่คนชอบปรับแต่งอะไรโทรศํพท์ใช้แค่ฟังชั่นต่างๆของโทรศํพท์ เฉยๆ อย่างกล้อง เพลง เว็บบ้าง

ซัมซูงเจ็ท ก็เป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ ใช้งานง่ายดี

แต่ถ้าชอบลงนั่นลงนี่ ไอโฟน น่าจะทำได้ดีกว่า ในราคาที่แพงกว่า
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:32  

ทีคำถามคับช่วยตอบที่

1.ทำไมผมเข้าเวปHI5แล้วถ้าจะใส่พวก_หรือสัญลักษณ์อื่นๆไม่ได้ มันจะขึ้นว่า INPUT Invalid

2.มีการอัพfirmwareกันยังคับ

3.ฟิล์มมายังคับ คือแบบว่าJETผมมีรอยจุดนินึงแล้ว (เล็กมาก แต่ผม ชอบมันมากต้องรักษา หน่อย)
birdzuza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:36  

เห็นผู้ใช้ บอกว่า มีลูกเล่นแปลกๆเยอะใน Jet อะไรบ้างหรอครับ

อยากรุ้จัง...แล้ว Jet แบตอึดไหม

อีกอย่างครับขอความรู้หน่อย เรื่อง GPS ที่มีใน 5800 นี่ ต้องเสียตังค์ด้วยหรอ เวลาจะใช้งานอ่ะคับ หรืออย่างไร อธิบายให้ผมฟังหน่อยคับ

คำถามผม ยาก ไปหรอครับ ไม่มีใครตอบเลย อ่า Crying or Very sad

รบกวนหน่อยนะคับ
Birddd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:37  

งั้นผมขอถามหน่อยครับ

เรื่อง ลำโพง Jet เทียบกับ 5800

แล้วเรื่องเกมส์ที่ลงใน 5800 ได้ Jet ลงได้เหมือน 5800 เลยหรือเปล่า

แล้วที่ว่าลงโปรแกรมไม่ได้ แล้ว 5800 ลง ได้ ยกตัวอย่างหน่อยได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยจะมีความรู้ทางด้านนี้สักเท่าไร มือใหม่อ่ะครับ

ตอนนี้เท่าที่ผมรู้คือ Jet กับ 5800 ต่างกันตรงที่ GPS ใช่ป่าว + กล้อง 5 ล้าน ของ Jet

แล้วมีอารายอย่างอีกอีกไหมครับ

ขอบคุนครับ Sad

รบกวนอีก 1 ชุด ครับ

ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ Crying or Very sad

ช่วยตอบหน่อยครับ Sad
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋งดี
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:40  

ถอยมาแล้วววว ชอบจังเลยอ่าจอสวยมากมายยยยยย ^^ ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ Laughing
kornko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:54  

teddydan ผู้เขียน:

ำไมคนถึงฮิตกัน รบกวนบอกหน่อยค่า

มาตอบครับ

ฟังชั่นของไอโฟนก็ถือว่าเป็นสุดยอดรุ่นนึงเลยทีเดียวครับ

กาทำงานรวดเร็ว หน้าจอสัมผัสที่สุดยอด บนยูสเซอร์อินเทอร์เฟซ ที่สวยงาม

แถมยังทั้งเล่นเว็บ ไวร์เลส ทั้งฟังเพลง ฟังชั่นด้านโทรศัพท์ที่ใช้ง่าย

แต่กล้องก็ประมาณว่า สามล้านพิกเซล ไว้ถ่ายเล่นๆเฉยๆ

ไม่ได้สวยงามอะไรมากนัก

แต่เฟิร์มแวร์ล่าสุด ก็เห็นว่าฟรับฟังชั่นอะไรไปพอสมควร

แต่ที่เด็ดคือการสามารถลงแอพลิเคชั่นได้อย่างไม่จำกัด

ซึ่งทำให้ใช้งานได้หลายหลายและสนุกขึ้นมาก

แต่ถ้าไม่ค่อยรุ้เรื่องเทคโนโลยี ก้อาจงงเล็กๆ แต่ใช้ๆไปก็คล่องเองครับ

แต่ราคาก้ค่อนข้างสูงมากกกกก

และมีการล็อกเครื่องไว้

ทำให้เมื่อคุณซื้อเครื่องนอกมา ก้ต้องทำการ Jailbreak ซึ่งทางแอปเปิ้ล

และทรูมูฟจะไม่รับผิดชอบกรณ๊เครื่องเสียหาย

ต้องซ่อมเองครับ ถ้าเสีย

ส่วนเจ็ท

ขนาดเล็กกว่า แต่จอสีสวยละเอียดกว่าเยอะ

กล้องห้าล้านให้ภาพถ่ายที่น่าพอใจพร้อมฟังชั่นกล้องต่างๆ พอสมควร อันนี้ดีกว่าไอโฟนแน่ๆ

ระบบเสียง ก็ ของซํมซุง ซึ่งใช่้ในโทรทัศน์และเครื่องเสียงของซัมซุง ซึ่งมีชื่ออยู่แล้ว

ดูวีดีโอชัดแจ๋วครับ

ฟังชั่นด้านโทรศํพท์ครบ ขาดแค่บันทึกเสียงระหว่างโทร

ยูสเซอร์อินเทอร์เฟซก้สวยกว่าซัมซุงตัวก่อนๆ แถมชอร์ทคัท รูปลูกบาศก์ก็เก๋ น่ารักดี

เล่นเว็บได้ง่ายและลื่นดีครับ แต่แสดงผลเว็บไซต์บางเว็บได้ไม่สมบูรณ์ ซึ่งไม่ใช่ปัญหาใหญ่

และการทำงานของหน้าจอถือว่า รองแค่ไอโฟนนะ ผมว่า เร็วดีจริงๆ

เครื่องก็ทำงานเร็วมาก ไม่มีอาการค้างให้รอ หรือจิ้มไม่ไป ลากไม่ไปครับ

แถมราคาถูกว่าเห็นๆ ถูกกว่าเจ็ดแปดพันบาท หมายถึงเครื่องศูนย์

ก็ถือว่าคุ้มค่าน่าเล่น แถมตัวเครื่องก็สวยงามดี เหมาะทั้งผู้ชายผู้หญิง

แต่อย่างที่คุณถามมาดูเหมือนคุณจะเอียงไปทางไอโฟนอยุ่นิดๆอยุ่แล้วนี่ครับ

ก็ไม่น่าตัดสินใจยากนะ แต่ถ้าไม่ใช่คนชอบปรับแต่งอะไรโทรศํพท์ใช้แค่ฟังชั่นต่างๆของโทรศํพท์ เฉยๆ อย่างกล้อง เพลง เว็บบ้าง

ซัมซูงเจ็ท ก็เป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ ใช้งานง่ายดี

แต่ถ้าชอบลงนั่นลงนี่ ไอโฟน น่าจะทำได้ดีกว่า ในราคาที่แพงกว่า

จริงๆอยากได้ JET ค่ะ แต่ติดว่ามันไม่มี GPS อ่ะค่ะ

อยากทราบว่าพวกแผนที่ของกูเกิ้ล นี่ก็ใช้ดูทางในกทม.ได้ใช่มั้ยอ่ะคะ

เราเข้าใจถูกป่าว ถ้าใช้ได้ก็น่าจะพอแทน GPS ได้นะ

ตอนนี้ได้ข่าวว่า NK 5800 ก็มาแรงเหมือนกัน แต่ตัววเครื่องมันไม่สวยเลย อิอิ

ตอนนี้อยากได้เจ็ทมากๆเลย แต่รอราคามันลงอยู่อ่ะค่ะ มีวี่แววว่าจะลงมั่งยังคะ

ไม่งั้นคนจนๆอย่างเรา คงต้องซื้อผ่อนกับบัตรเครดิตไปก่อน เหอๆๆๆๆ
โอริโอ้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 22:03  

คำถามผม ยาก ไปหรอครับ ไม่มีใครตอบเลย อ่า Crying or Very sad

รบกวนหน่อยนะคับ

เอาเป็นข้อๆตามนี้นะครับ
1. แบตอึดมั้ยก็พอได้ในระดับนึง ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้งานนานแค่ไหน
2. wifi ทั้ง 5800 และ jet เล่นได้เหมือนกัน เปิดสัญญาณแล้วหาสัญญาณก็เล่นได้เลย เมนูwifi ของ jet จะเท่ห์หน่อย เป็นวงกลม กด เปิดปิด เอา
3. ส่วน GPS ใน 5800 ถ้าคุณปิด a-gps มันก็ไม่เสียตังครับ แต่ว่า โนเกียแมพถ้าหมดโปรโมชั่นใช้ฟรี 3 เดือนที่แถมมาหร้อมกับเครื่องก็ต้องเสียตังเพื่อใช้ในการนำทาง แต่ถ้าดูเพื่อระบุตำแหน่งอันนั้นก็ฟรี แต่การปิด a-gps บางทีการจับสัญญาณอาจจะช้าลงบ้างนิดหน่อย ขึ้นอยู่กับ สภาพเมฆด้วยว่า ตอนนั้นมากน้อยเพียงใด

ทางแก้อันนึงก็คือ หานกขมิ้นมาลง จะทำให้คุณได้ GPS สำหรับนำทางมาตัวนึง(ถ้าไม่ต้องการเสียตังมากมาย )อ้อ แล้วถ้าในรถมี TV ลองหาดูว่ามีช่อง AV IN เหลืออยู่รึเปล่า ถ้ามีก๋เอาสายต่อ VDO ที่แถมมากับ 5800 มาต่อออกทีวี ในรถ คุณก็จะได้ GPS ขนาดจอเท่าทีวี ไว้นำทางครับ
SeXiLiLStuT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Route66
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 22:08  

เลิกบ่นกันได้แร้วคับ
ผมลงโปรแกรมและคิดว่า น่าจะใช้ navigation โดยใช้โปรแกรม Route66
ได้แล้วครับ แต่มันต้องผ่านหลาย step เช่นแปลง S8003 เป็น S8000 ครับ
เหลือแค่ activate program เท่านั้นครับ
ถ้าหากใครช่วยบอกวิที activate หรือ licenze หรือ voucher code ของ โปรแกรม Route66 ได้
ผมก้อจะบอกวิทีทั้งหมดครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ หรือว่าจะระบุตำแหน่งตัวเอง
ได้ครับ เท่าที่ผมดูแล้วนะครับ Route66 น่าจะใช้ได้กะเคื่องนี้แน่นอน
bananaman
Year's Star

หัวข้อ : Re: Route66
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 22:25  

SeXiLiLStuT ผู้เขียน:
ผมลงโปรแกรมและคิดว่า น่าจะใช้ navigation โดยใช้โปรแกรม Route66
ได้แล้วครับ แต่มันต้องผ่านหลาย step เช่นแปลง S8003 เป็น S8000 ครับ
เหลือแค่ activate program เท่านั้นครับ
ถ้าหากใครช่วยบอกวิที activate หรือ licenze หรือ voucher code ของ โปรแกรม Route66 ได้
ผมก้อจะบอกวิทีทั้งหมดครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ หรือว่าจะระบุตำแหน่งตัวเอง
ได้ครับ เท่าที่ผมดูแล้วนะครับ Route66 น่าจะใช้ได้กะเคื่องนี้แน่นอน

ขอให้ active ได้ไวๆ นะครับ ส่วนตัวพอใจกับJet ถึงมันจะไม่มีgps ก็เถอะ พวกที่บ่นๆก็ปล่อยเค้าไป [ทำไมตอนซื้อไม่ถามพนักงานให้ละเอียด หรือลองเล่นดูก่อนฟ่ะ]

ปล.ลึกๆหวังให้มันลงwm ได้ ถ้าได้แล่ะแจ่มเป็ด
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 01:21  

ผมว่าปัญหามันเกิดตรงที่ซัมซุงดันใช้คำว่า JET เหมือนกัน

คนเค้าก็สับสน ( รวมทั้งผมด้วยในตอนแรก ) ถ้าจะให้ดี อย่างน้อยน่าจะต่อคำว่า Gps ในรุ่นที่ใช้ได้

หรืออะไรสักอย่างที่ไม่ทำให้เข้าใจผิดแบบนี้
SeXiLiLStuT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPS
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 02:20  

เย่ๆๆ ใช้ GPS ได้แล้วครับ อยากขอให้พวกที่บ่นๆกันมาเลิกบ่นสักที ลำคานครับ
ผมขอสรุปเลยละกันนะครับ ว่า SAMSUNG S8003 สามมารถใช้ GPS ได้ครับ
หลังจากหาวิทีอยู่นมนานก้อได้แล้วครับ ตอนนี้ผมใช้่ได้ครบเลยครับ
GPS สามารถใช้ได้อย่างที่ในเว็บต่างประเทดบอกครับ
เพียงแต่ในเมืองไทยเจือกตัด function นี้ออกครับ แต่ในตัวสามารถรองรับได้แน่นอนครับ
วิทีที่ผมทำคร่าวๆนะครับ คือเปลี่ยน firmware รุ่นนี้ให้เป็น S8000 แล้วก้อลง
Route66 เท่านี้ครับ ทำงานครบตามที่เว็บบอกแล้วครับ แต่ไม่มีพาสาไทยนะครับ ต้องหากันเองภายหลัง (แต่ผมไม่สนเรื่องนี้อยุแล้ว)
แต่ transition effects มันไม่สามารถมีได้ครับ พวกที่เห็นๆกันคือตัว Beta ที่ทำให้ดูออกมา
เฉยๆครับ ไม่เคยถูก released ออกมาครับ
ตอนนี้เครื่องผมซึ่งซื้อในเมืองไทยนี้ล่ะ สามารถใช้ GPS ได้ 100 เปอเซนครับ เพียงแต่ extra functions เสริมต้องซื้อเอาเอง เด๋วผมจะลองหาวิทีดูเอาอีกทีครับ
พวกที่บ่นเรือง GPS ก้อหยุดบ่นได้แล้วนะครับ เปลี่ยนความคิดใหม่กันได้แล้ว

อยากด่า SAMSUNG Thailand คับ โทไปบอกว่าลงไม่ได้ มั่วสัดๆ ครับ โมโหๆ
p.s. ขอขอบคุณพวกที่ post บนๆ เป็นแนวทางให้ผมนะครับ ใครไม่เชื่อก้อไปลองทำดูได้
peerazuche
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 02:46  

.

ช่วยตอบด้วยครับ T-T

ปล ผมเข้าใจนะครับว่ามีคนไม่พอใจที่ SS jet ในไทยมันไม่เหมือนในเวบของเมืองนอก แต่การที่เรามาทะเลาะกันในบอร์ดนี้มันก็ไม่ค่อยถูกนะครับ (จิงๆคือมันไม่เกิดประโยชน์เลย) ถ้าต้องการให้ SS รับผิดชอบจิงๆ น่าจะโทรไปแจ้งกับทาง SS โดยตรงเลยจะดีกว่า (อาจรวมกลุ่มกันไปก็ได้) เพื่อให้ทางผู้บริหารหรือผู้ที่มีอำนาจในการตัดสินใจได้เข้าใจถึงความไม่พอใจของลูกค้า(หลายๆคน)ตรงนี้อะครับ แล้วเค้าจะได้หาทางออกที่เหมาะสมกับเรื่องนี้ได้อะครับ

ถ้าเรามานั่งเถียงนั่งทะเลาะกันในนี้ เรื่องมันก็ไปไม่ถึงไหนหรอกครับ (ในความคิดผมนะ -_-)

แล้วผมว่าจุดประสงค์จิงๆของบอร์ดนี้ไม่ใช่ว่า ทุกคนมาช่วยกันโพสข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อผู้ที่กำลังจะซื้อมือถือ (หรือผู้ที่ซื้อมาแล้ว แล้วต้องการความช่วยเหลือ/คำแนะนำต่างๆ) ให้มาศึกษาหาข้อมูล หรือเข้าใจถึงจุดเด่น/จุดด้อย ข้อดี/ข้อเสียของมือถือนี้เหรอครับ การที่เรามาทะเลาะกัน มันไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรขึ้นเลย

โอเคว่าเมื่อมีคน raise ประเด็นนี้มาแล้ว มีคนไม่พอใจเกิดขึ้นแล้ว ก็จบแล้วไม่ใช่เหรอครับ เกิดประโยชน์ต่อผู้ที่เข้ามาศึกษาแล้ว ว่า jet ไม่มีฟังก์ชั่นนี้นะ ซึ่งไม่ตรงกับเวบ SS เมืองนอก ถ้าต้องการให้ทาง SS รับผิดชอบ ก้อควรจะหาทางอื่นที่ดีกว่านี้ ไม่ใช่ว่ามานั่งทะเลาะกัน ผมว่าเราควรจะช่วยเหลือกันนะครับ

ปล ถ้าไปฟ้อง สคบ ผมว่าทาง SS ก็ไม่น่าจะผิดนะครับ เพราะมันเป็นเวบเมืองนอก แล้วรหัสรุ่นมันก็ไม่เหมือนกันด้วย SS อาจจะเสียแค่ความน่าไว้วางใจ (ซึ่งก็มีผลกระทบอย่างมากต่อการตลาดในอนาคต)

ปล เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ถ้าทำให้ใครบางคนหรือหลายๆคน ไม่พอใจ ผมก็ขอโทษด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรบัคำตอบนะครับ ^^

ตอบช้าหน่อยครับ...พอดีช่วงหลังอ่านแล้วหงุดหงิด เจอพวกไม่ชอบคนเดียวซัดซะหน้าครึ่ง

ผมไม่มีข้อมูลแบบ offical นะครับว่า add ได้สูงสุดเท่าไหร่ แต่ผม add ไปเกือบ 200 คนก้อยัง ok นะ และ วิธี add member ค่อนข้างสะดวกมากครับ
Human '3+1'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 02:58  

ขอบคุณ คุณ ark2001 และ คุณ peerazuche มากๆเลยครับ (แต่มีคำถามเพิ่มเติมอีกแล้ว 55+)

(จากที่อ่านๆมา) เห็นเค้าบอกกันว่า ถ้าใช้ถ่ายรูปไปสักพัก ตัวเครื่องมันจะร้อนขึ้นจนรู้สึกได้

ผมเลยสงสัยว่า

Arrow เวลาที่เราใช้ jet คุยโทรศัพท์ ตัวเครื่องมันจะร้อนขึ้น(จนรู้สึกได้)มั้ยครับ (ผมไม่ชอบ เวลาที่คุยโทรศัพท์แล้วมันร้อนๆ ที่หูอะครับ)

ปล

- ทำไมคุณ peerazuche นอนดึกจัง -_-

- ขอบคุณ คุณ SeXiLiLStuT ที่พิสูจน์ว่าใช้ gps ได้นะครับ...บอร์ดจะได้สงบกันซะที ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 03:09  

mewkuzzo ผู้เขียน:
Larvaz ผู้เขียน:
Samsung Noob ผู้เขียน:
ผมก็ได้ไปดูมาหลายๆ ที่ ขอสรุปเลยครับว่า Samsung ออกใหม่เร็ว วางขายแล้วแล้วก็ ขายทิ้งกันเร็ว เพราะมันห่วยแตกครับ เหอะๆ พวกที่เชียก็ตามกระแสไปเรื่อย แต่เรื่องจริงคือมันห่วยครับ ขายทิ้งกันกระจาย ถูกๆทั้งนั้น เหอะๆ Laughing

ห่วยยังไง ผมเห็นคุณพิมห่วยๆแต่ไม่บอกเหตุผลว่ามันห่วยยังไง ห่วยตรงไหน

คนขายทิ้งเยอะแยะคุณรุ้เหรอว่าเขาขายเพราะมือถือไม่ดี? เขาอาจทำตกน้ำ ร้อนเงิน คุณจะไปรุ้ได้ไง ไปเดินๆดูในตู้แล้วบอกห่วย? หรือไปฟังพนักงานยี่ห้ออื่นพูด เขาก็บอกห่วยทั้งนั้นแหละครับ

มีเหตุมีผลหน่อย ออกมาจากกะลาได้แล้ว

ผมเห็นด้วยกับคุณ Larvaz ครับ

ดูอยู่นานละ เริ่มทนไม่ไหวละ ด่ากันจังเล้ยยย
เหตุผลที่ขายก็ไม่จำเป็นว่าต้องห่วยเสมอไปนิครับ

ผมใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลย
ปัญหาอยู่ที่คุณไม่รู้จักคำว่าพอมากกว่า

มีนู้นจะเอานี่ ผลิตมือถือเองเลยซะสิ
ยังกะทุกคนจะพอใจผลงานที่ได้จากคุณงั้นละ

แล้วแต่คนจะคิดนะครับ ผมไม่ได้ด่าทุกคน

เฮ่อ....ด่าไม่ยั้งเลยนะไอ้น้อง

ผมใช้โทรศัพท์มาเยอะนะ ผมอาจจะเป็นคนโชคดีนะใช้มือถือของยี่ห้อไหนก้อไม่เคยเจอของห่วยซะที

ผมเคยเห็นคนมาหลายประเภทนะ จากคำพูดที่ล่อเป้ามาน่ะ

ผมขอประเมินว่ามันต้องเป็นคนประเภทถ้าใช้ไม่ได้อย่างที่ใจต้องการก็บอกห่วย

ใช้ไม่เป็นก็บอกห่วย ใช้ผิดวิธีก้อบอกของห่วย

แค่อยากบอกว่า "การแก้ปัญหาน่ะ ต้องใช้ปัญญาประกอบด้วยนะครับ"

หยุดประจานตัวเองเถอะ
peerazuche
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 03:21  

ขอบคุณ คุณ ark2001 และ คุณ peerazuche มากๆเลยครับ (แต่มีคำถามเพิ่มเติมอีกแล้ว 55+)

(จากที่อ่านๆมา) เห็นเค้าบอกกันว่า ถ้าใช้ถ่ายรูปไปสักพัก ตัวเครื่องมันจะร้อนขึ้นจนรู้สึกได้

ผมเลยสงสัยว่า

Arrow เวลาที่เราใช้ jet คุยโทรศัพท์ ตัวเครื่องมันจะร้อนขึ้น(จนรู้สึกได้)มั้ยครับ (ผมไม่ชอบ เวลาที่คุยโทรศัพท์แล้วมันร้อนๆ ที่หูอะครับ)

ปล

- ทำไมคุณ peerazuche นอนดึกจัง -_-

- ขอบคุณ คุณ SeXiLiLStuT ที่พิสูจน์ว่าใช้ gps ได้นะครับ...บอร์ดจะได้สงบกันซะที ^^

ผมรอ update server อยู่ครับ เลยยังไม่ได้นอน

เรื่องร้อนก้อมีนิดๆนะครับแต่ไม่มากอะ

มาตรฐานของแต่ละคนอาจต่าง คือเมื่อก่อนผมเคยใช้ Ericson T28 ตอนมหาลัย ร้อนใช้ได้เลย ไอ้นั่นน่ะ
Human '3+1'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 03:27  

ขอบคุณนะครับ คุณ peerazuche

ถ้าเครื่องไม่ร้อนมากตอนคุยโทรศัพท์ ก็โอเคเลยครับ

ถอย...ฟันธง!! :p
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Route66
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 05:34  

แล้วคุนหาอัพfirmwareที่ไหนอ่ะคับ อยากลงมั้ง
sakchi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPS
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 07:01  

เย่ๆๆ ใช้ GPS ได้แล้วครับ อยากขอให้พวกที่บ่นๆกันมาเลิกบ่นสักที ลำคานครับ
ผมขอสรุปเลยละกันนะครับ ว่า SAMSUNG S8003 สามมารถใช้ GPS ได้ครับ
หลังจากหาวิทีอยู่นมนานก้อได้แล้วครับ ตอนนี้ผมใช้่ได้ครบเลยครับ
GPS สามารถใช้ได้อย่างที่ในเว็บต่างประเทดบอกครับ
เพียงแต่ในเมืองไทยเจือกตัด function นี้ออกครับ แต่ในตัวสามารถรองรับได้แน่นอนครับ
วิทีที่ผมทำคร่าวๆนะครับ คือเปลี่ยน firmware รุ่นนี้ให้เป็น S8000 แล้วก้อลง
Route66 เท่านี้ครับ ทำงานครบตามที่เว็บบอกแล้วครับ แต่ไม่มีพาสาไทยนะครับ ต้องหากันเองภายหลัง (แต่ผมไม่สนเรื่องนี้อยุแล้ว)
แต่ transition effects มันไม่สามารถมีได้ครับ พวกที่เห็นๆกันคือตัว Beta ที่ทำให้ดูออกมา
เฉยๆครับ ไม่เคยถูก released ออกมาครับ
ตอนนี้เครื่องผมซึ่งซื้อในเมืองไทยนี้ล่ะ สามารถใช้ GPS ได้ 100 เปอเซนครับ เพียงแต่ extra functions เสริมต้องซื้อเอาเอง เด๋วผมจะลองหาวิทีดูเอาอีกทีครับ
พวกที่บ่นเรือง GPS ก้อหยุดบ่นได้แล้วนะครับ เปลี่ยนความคิดใหม่กันได้แล้ว

อยากด่า SAMSUNG Thailand คับ โทไปบอกว่าลงไม่ได้ มั่วสัดๆ ครับ โมโหๆ
p.s. ขอขอบคุณพวกที่ post บนๆ เป็นแนวทางให้ผมนะครับ ใครไม่เชื่อก้อไปลองทำดูได้

เป็นกำลังใจให้นะครับ เพื่อชาวเจ็ทตาดำๆกินข้าวแกงอย่างพวกเรา (ที่เป็นลูกเมียน้อย) จะได้ลืมตาอ้าปากไปด่าพวกกิมจิที่หมกเม็ด
voratuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 07:11  

http://darkforestgroup.com/forum/index.php?topic=298.0

ตามนี้เลยครับ up firmware ไปแร้วเหมือนกัน เป็น 8000 ของโซนยุโรป

มันเหมือนจะเร็วขึ้น (คิดไปเองป่าวไม่แน่ใจ) แล้วแหล่มขึ้นที่ใช้ GPS

แต่ถ้า up แล้วจะ SMS ไทยไม่ได้นะครับ

สำคัญตอนที่ up ในส่วนที่ต้อง add APP ไปตัวนึงด้วยคับ

ใครอยากเล่นลองดูได้คร้าบบ แต่แนะนำให้อ่านดีๆก่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPS
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 08:27  

sakchi ผู้เขียน:

เป็นกำลังใจให้นะครับ เพื่อชาวเจ็ทตาดำๆกินข้าวแกงอย่างพวกเรา (ที่เป็นลูกเมียน้อย) จะได้ลืมตาอ้าปากไปด่าพวกกิมจิที่หมกเม็ด

คุณทำได้คนเดียว แต่มาบอกให้คนอื่นหยุดบ่น แล้วยังไงล่ะ ไม่เข้าใจ
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 08:46  

^
^
^
สงสัยนี่ตั้งใจมาตีเค้าตั้งแต่เดินออกมาจากบ้านเลยเหรอไงเนีย

เค้ามาบอกกล่าวให้ฟัง แล้วหวังว่าจะได้การขอบใจ แต่กับได้โดนว่าไปซะงั้น เฮ้อ ทำดีไม่ได้ดี ทำบุญบูชาโทษเจงๆ พี่เป็นกำลังใจให้นะน้องเอ้ย + + Shocked
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 08:48  

ใครบ่น?

ตอนแรก แค่มาบอกเฉยๆ ว่ามันไม่มี แต่ไอ้พวกประสาท ก็มาบอกว่ามักง่ายซื้อไม่ดูให้ดีเองบ้างล่ะ อยากได้จริง ทำไมไม่เทสก่อนล่ะ

- เป็นควายอ่านไทยไม่ออกรึไง ไม่ได้อยากได้ gps ขนาดนั้น แต่ของไม่มีแล้วทำโฆษณาว่ามี แบบนี้ใครเลว?

อีกตัวนึงบอกว่า อยากไปดูเวปนอกทำไม ให้ไปดูเวปไทย
- ก็ดูหมดไง เวปซัมซุงไทยตอนนั้นมันมีที่ไหน

อีกตัวนึงบอก ไม่พอใจก็โทรไปด่า ss เอง
- ถ้าไม่มีพวกประสาท เริ่มใช้คำแรงๆ ต่อว่าคนที่ไม่พอใจที่ซัมซุงหลอกเรื่อง gps นี่ เค้าโพสว่าไม่มี gps ทู้เดียว ก็จบ ไม่ต้องทะเลาะ ไม่รู้จะมาเดือดร้อนแทนไอ้พวกกินเนื้อหมาทำไม
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 08:52  

voratuya ผู้เขียน:
http://darkforestgroup.com/forum/index.php?topic=298.0

ตามนี้เลยครับ up firmware ไปแร้วเหมือนกัน เป็น 8000 ของโซนยุโรป

มันเหมือนจะเร็วขึ้น (คิดไปเองป่าวไม่แน่ใจ) แล้วแหล่มขึ้นที่ใช้ GPS

แต่ถ้า up แล้วจะ SMS ไทยไม่ได้นะครับ

สำคัญตอนที่ up ในส่วนที่ต้อง add APP ไปตัวนึงด้วยคับ

ใครอยากเล่นลองดูได้คร้าบบ แต่แนะนำให้อ่านดีๆก่อน

ถ้าแฟลชแล้วจะหมดประกันไหมครับ
แต่นี่มันเป็นโซนยุโรบ ภาษาไทยก็จะหายไปหมดเลย ถ้ารับ sms ไทยไม่ได้ คงลำบากครับ
ทาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 09:34  

โจรูโน่ ผู้เขียน:
voratuya ผู้เขียน:

ถ้าแฟลชแล้วจะหมดประกันไหมครับ
แต่นี่มันเป็นโซนยุโรบ ภาษาไทยก็จะหายไปหมดเลย ถ้ารับ sms ไทยไม่ได้ คงลำบากครับ

เท่าที่ฟังถ้าขนาดเอามาอัพเองได้ ถึงจะมีปัญหาเรื่องภาษาไทย ผมว่าแค่นี้ ทีมงานของSamsung ก็คงก็ให้สมบูรณ์ได้ง่ายๆเลยครับ เพราะเขาติดต่อไปเมืองนอกให้พัฒนาได้

คงได้เห็นใน เฟริมแวร์ตัวถัดๆปแน่ๆครับ มีหวังมากกว่า แบบที่ไม่มีทางทำได้เลย ปํญหาแค่นี้ผมว่าเตรียมซื้อได้เลยครับ แก้ได้ง่ายๆเลย ถ้า Samsung ไปขอเฟริมแวร์ตัวใหม่มาให้เป็นเวอร์ชั่นไทยนะ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 10:03  

ไม่ได้หรอกครับ ไปอ่าน facebook ที่เป็น official jet แล้ว มันเป็นข้อตกลงว่า ประเทศรหัส DX ได้แก่ มาเล สิงค์โปร ไทย อินโด พวกนี้ จะไม่ให้ใช้ gps ครับ (แน่นอน ทรามซุงถูกพวกมาเล สิงค์โปร ฯลฯ ด่าเละเช่นกัน)
http://www.facebook.com/topic.php?uid=109529765179&topic=10422

นอกจากจะมีคนเก่ง เอา s8000 มาเพิ่มภาษาไทยให้โหลดเอง แบบนั้นถึงเสียประกันก็คงยอม Embarassed
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 10:47  

เวปเกม jav อีกที่นึง เกมทัชสกรีน+จอใหญ่ เยอะมาก
http://mobile360.org/category/mobile-games/touchscreen-games

มี app java ดีดีด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 11:28  

ถามนิดนึงค่ะ

รุ่นนี้ support 3g ด้วยใช่ไหมคะ แล้วสามารถนำไปใช้ที่เกาหลีหรือญี่ปุ่นได้หรือเปล่าคะ?

ขอบคุณที่ตอบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 11:58  

Msconfig ผู้เขียน:
^
^
^
สงสัยนี่ตั้งใจมาตีเค้าตั้งแต่เดินออกมาจากบ้านเลยเหรอไงเนีย

เค้ามาบอกกล่าวให้ฟัง แล้วหวังว่าจะได้การขอบใจ แต่กับได้โดนว่าไปซะงั้น เฮ้อ ทำดีไม่ได้ดี ทำบุญบูชาโทษเจงๆ พี่เป็นกำลังใจให้นะน้องเอ้ย + + Shocked

เห็นด้วยกับคำพุดคุณ Msconfig นะครับ และเป็นกำลังใจให้คุณ SeXiLiLStuT ด้วยครับ
SeXiLiLStuT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gps
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 13:24  

โทไปถาม SS แร้วนะครับ เรื่อง GPS เขาบอกว่าตัดออกเพราะ สู้การตลาดไม่ไหวครับ
ถ้ามี function นี้ ราคาเครื่องก้อจะแพงยิ่งกว่านี้ครับ
เครื่องผมอัพแล้วนะครับ
สามารถรับ sms ไทยได้ แต่พิมไทยไม่ได้ครับ (ผมไม่สนใจอยุแล้วครับ ปกติก้อใช้พาสาคาราโอเกะเอา อีกอย่างผมเรียนอยุมหิดลอินเตอ เพื่อนๆก้อใช้แต่อังกิดครับ) ส่วน Route 66 ผมสามารถเห็นพิกัดตัวเอง เดินไปเดินมาอยู่ครับ เขาให้โหลดแผนที่ประเทดไทยฟรีครับ
แต่ function อื่นๆ นี อาจจะต้องซื้อเอาครับ อย่างเช่นพวก Advance Guide, Advance Drive To mode ไรปะมานนี้ครับ ก้อรุสึกดีมากครับที่เครื่องผมสามารรถบอกพิกัดได้แบบเปะๆ
บนแผนที่ เวลาหมุนเครื่องไปทางไหนมันก้อหมุนตามครับ เบื่อ Google Map อะ แค่ที่อยุโดยประมานครับใน สอง กิโล ครับ ไม่ละเอียด

ตอนนี้พอใจกับเครื่องตัวเองมากครับ ที่ใช้ GPS ได้ ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำครับ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ : Re: gps
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 13:46  

โทไปถาม SS แร้วนะครับ เรื่อง GPS เขาบอกว่าตัดออกเพราะ สู้การตลาดไม่ไหวครับ
ถ้ามี function นี้ ราคาเครื่องก้อจะแพงยิ่งกว่านี้ครับ
สามารถรับ sms ไทยได้ แต่พิมไทยไม่ได้ครับ (ผมไม่สนใจอยุแล้วครับ ปกติก้อใช้พาสาคาราโอเกะเอา อีกอย่างผมเรียนอยุมหิดลอินเตอ เพื่อนๆก้อใช้แต่อังกิดครับ) ส่วน Route 66 ผมสามารถเห็นพิกัดตัวเอง เดินไปเดินมาอยู่ครับ เขาให้โหลดแผนที่ประเทดไทยฟรีครับ
แต่ function อื่นๆ นี อาจจะต้องซื้อเอาครับ อย่างเช่นพวก Advance Guide, Advance Drive To mode ไรปะมานนี้ครับ ก้อรุสึกดีมากครับที่เครื่องผมสามารรถบอกพิกัดได้แบบเปะๆ
บนแผนที่ เวลาหมุนเครื่องไปทางไหนมันก้อหมุนตามครับ เบื่อ Google Map อะ แค่ที่อยุโดยประมานครับใน สอง กิโล ครับ ไม่ละเอียด

ตอนนี้พอใจกับเครื่องตัวเองมากครับ ที่ใช้ GPS ได้ ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำครับ

- แล้วรายชื่อเพลงไทย , playlist ต่างๆ ที่มีเพลงไทย ทำงานปกติไหมครับ
- เราสามารถ backup firmware เก่าเก็บไว้ก่อนกันเหนียวได้ไม๊ครับ
- route66 นี่ ถ้าเราไปอยู่ในซอยลึกๆ ซับซ้อน แล้วเปิดดู มันจะบอกตำแหน่งชนิดที่เราเดินออกจากซอยได้เลยไม๊ครับ

ขอบคุณครับ
SSFC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 13:53  

screen protector แผ่นกันรอย
ที่ jay mart paragon มาแล้วนาคั๊บ

พึ่งไปเอามาตอนคนขายหอบมาพอดี

ซื้อกันๆ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 13:58  

SSFC ผู้เขียน:
ที่ jay mart paragon มาแล้วนาคั๊บ

ซื้อกันๆ

แผ่นเท่าไรครับ

ตอนนี้ผมเอา wrap ห่ออาหารของแม่มาหุ้มอยู่
แต่มันบาง ต้องเปลี่ยนใหม่ทุกวัน Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 14:23  

- แล้วรายชื่อเพลงไทย , playlist ต่างๆ ที่มีเพลงไทย ทำงานปกติไหมครับ
---- ใน playlist มันมีปัญตั้งแต่เครื่อง firmware ตัวเก่าอยุแร้วครับ ต้องใช้โปรแกรม tag จัดการ

- เราสามารถ backup firmware เก่าเก็บไว้ก่อนกันเหนียวได้ไม๊ครับ
---- ไม่ได้ครับ แต่สามารถ backup ข้อมูล ผ่าน NPS ครับ
- route66 นี่ ถ้าเราไปอยู่ในซอยลึกๆ ซับซ้อน แล้วเปิดดู มันจะบอกตำแหน่งชนิดที่เราเดินออกจากซอยได้เลยไม๊ครับ
---- ได้ครับ ถ้าไม่ได้อยู่ในตึก บอกตำแหน่งตอนเดินได้เรยครับ เห็นเป็นจุดๆขยับไปมาเรยครับ
birdzuza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1111
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 15:21  

ลำโพง ดังดีไหม

เกมส์ลงได้ ทุกเกมเลย เหมือน 5800 หรือป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1111
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 15:58  

ลำโพง ดังดีไหม

เกมส์ลงได้ ทุกเกมเลย เหมือน 5800 หรือป่าว

ลำโพงเสียงดี ดังสะใจครับ
ส่วนเกม มีเยอะ มาก (แต่ต้องเข้าใจว่าคงไม่เยอะเท่า ซิมเบี้ยนแน่นอนจ้า)
SSFC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 16:14  

SSFC ผู้เขียน:

ซื้อกันๆ

แผ่นเท่าไรครับ

ตอนนี้ผมเอา wrap ห่ออาหารของแม่มาหุ้มอยู่
แต่มันบาง ต้องเปลี่ยนใหม่ทุกวัน Laughing

129 คับผม
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 18:30  

คือ 1.อยากถามว่า พวกfirmwareเนี่ย โหลด ตัวไหนลง เลย ก็ ได้ใช่ไหม

หรือต้องโหลด Versionเก่าๆ ก่อน ถึงตัวลงล่าสุดได้

2.แล้วมีโอกาสไหมคับ ว่า ถ้า รอfirmware ตัวใหม่ จะสามารถ

SMS ภาษาไทยได้
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 18:47  

firmware ตัวที่เค้าให้โหลดมันรหัส XE ไม่ใช่หรอครับ
ดูจาก code แล้วมันมีภาษาเพียบเลย

Regions Codes:
DC = Thailand
DX = Indonesia, Malaysia, Philippines, Singapore, Vietnam, Thailand
XE = Bulgaria, Estonia, Kazakhstan, Latvia, Lithuania, Russia, Ukraine, Germany

คุณ SeXiLiLStuT ตอนนี้ในเครื่องมีกี่ภาษาอ่ะครับ เหมือนกับ XE ข้างบนเปล่า
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 19:49  

คือ ผม อยาก ได้ Dictionary อ่ะคับ ที่เอาลงJet ได้ คับ

มีใครพอรู้บ้าง ว่า หาโหลด ได้ ที่ ไหน
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : Re: เจ๋งดี
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 20:18  

ชอบจัง ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วววว ชอบจังเลยอ่าจอสวยมากมายยยยยย ^^ ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ Laughing

จอเป็นแบบแข็งเหมือน f480 หรือเปล่าครับ จะเปลี่ยนจาก f480 เป็น jet น่ะครับ
daddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 20:38  

[url]http://darkforestgroup.com/blog/?p=52 [/url]

มีใครได้ลองตามทำตามลิ้งค์นี้แล้วบ้างอะ ??
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 22:30  

สำหรับเพื่อนๆ ที่มาใหม่ ลองอ่านเม้นท์ให้หมดก่อนนะครับ

เห็นว่าหลายๆ คำถามมีคำตอบอยู่ในเม้นท์หน้าที่ผ่านๆ มาอยู่แล้ว

ลำบากหน่อย เพราะไม่ได้เป้นบอร์ดเฉพาะ ต้องไล่อ่านทีละหน้าเอง
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 23:36  

เอามาฝากครับ สำหรับคนที่ยังไม่รู้ครับ

กด *#1234# ดูเฟิร์มแวร์ครับ

S8000+XX+IF5 หมายถึง

XX = Central Europe / XE = East Europe / OA = O2 Branding Germany / etc.

I = Year / I = 2009 / J = 2010 / K = 2011 / etc.

F = Month / F = June / A = January..B = February .... G = July.. etc.

5 = Version

แถมด้วย

Regions Codes:

BD = Cyprus, Greece
BH = Mitteleuropäisch
CP = Finland
DB = Vietnam
DC = Thailand
DD = India
DT = Australia
DX = Indonesia, Malaysia, Philippines, Singapore, Vietnam
DZ = Malaysia, Singapore
JA = South Africa
JC = Algeria, Morocco, Nigeria, South Africa, Tunisia
JP = Algeria, Egypt, Iran, Iraq, Kuwait, Morocco, Nigeria, Oman, Pakistan, Saudi Arabia, South Africa, Syria, Tunisia, Turkey
MT = Switzerland
XA = Austria, France, Germany, Italy, Netherlands, Switzerland, United Kingdom
XB = Denmark, Norway, Sweden
XC = Portugal, Spain
XD = Croatia, Czech, Hungary, Slovakia
XE = Bulgaria, Estonia, Kazakhstan, Latvia, Lithuania, Russia, Ukraine, Germany
XF = Bulgaria, Croatia, Romania
XG = unter anderen Germany
XX = Austria, Belgium, France, Germany, Hungary, Italy, Spain, United Kingdom
ZC = China, Hong Kong
ZH = Hong Kong
ZT = Taiwan

ทีนี้ ถ้าเจอเฟิร์มแวร์ โค้ดอักษรแปลกๆ จะได้รู้ครับ ว่าหมายถึงเฟิร์มแวร์ของโซนไหน

ของไทยไฮโซมาก DC = Thailand อยู่ที่เดียวเลยไม่รวมกะใคร สงสัยเรื่องอัพเฟิร์มแวร์ซํมซุงประเทศไทย จะมาช้ากว่าเพื่อนนะเนี่ย
peerazuche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 23:58  

RoXaZ ผู้เขียน:
คือ ผม อยาก ได้ Dictionary อ่ะคับ ที่เอาลงJet ได้ คับ

มีใครพอรู้บ้าง ว่า หาโหลด ได้ ที่ ไหน

ลองไปดูที่หน้า 6 สิครับ มีที่คุณ Larvaz post มา...

ผมลองแล้ว ok เลย แต่เล็กๆสมชื่อจิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 04:09  

>> B-a-n-k << ผู้เขียน:

จอเป็นแบบแข็งเหมือน f480 หรือเปล่าครับ จะเปลี่ยนจาก f480 เป็น jet น่ะครับ

น่าจะแข็งเหมือน f480 นะครับแต่คงไม่ใช้จอแบบ iphone ที่ใช้นิ้วอย่างเดียว
เพราะไปลองเล่นมาแล้ว เลยถือโอกาสกดเล็บลงไปแรงๆ ก็OK ไม่บุ๋มครับ Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 06:50  

>> B-a-n-k << ผู้เขียน:

น่าจะแข็งเหมือน f480 นะครับแต่คงไม่ใช้จอแบบ iphone ที่ใช้นิ้วอย่างเดียว
เพราะไปลองเล่นมาแล้ว เลยถือโอกาสกดเล็บลงไปแรงๆ ก็OK ไม่บุ๋มครับ Surprised

ขอบคุณครับ ถ้าจอแข็งเหมือน f480 ก็ ok.เลย จะได้ตัดสินใจเปลี่ยนเลย
Voratuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 07:05  

Code ที่จำเป็นต้องรู้ครับ โดยเฉพาะ สำหรับคนจะ test ตอนซื้อเครื่องใหม่

*#0*# - LCD test -very cool test.. esp the Mega Cam - the flash light
*2767*3855# - Hard reset ( No prompt screen will be shown, will reset immediately)
*#7465625# - Check SIM lock , network lock etc etc..
*7465625*228# = Activa lock ON
#7465625*228# = Activa lock OFF
*7465625*28638# = Auto Network lock ON
#7465625*28638# = Auto Network lock OFF
*7465625*28782# = Auto subset lock ON
#7465625*28782# = Auto subset lock OFF
*7465625*2877# = Auto SP lock ON
#7465625*2877# = Auto SP lock OFF
*7465625*2827# = Auto CP lock ON
#7465625*2827# = Auto CP lock OFF
*7465625*28746# = Auto SIM lock ON
#7465625*28746# = Auto SIM lock OFF
*#6984125*# - Admin setting (4 - INTERNALS, password - *#9072641*# ) (Pre-Configuration password is *#73561*#)

โดยเฉพาะ *#0*# อันนี้สำหรับคนที่จะซื้อเครื่องครับ ใช้ test hardware ไ้ด้ครบจริงๆ
กล้องหน้ายัง test ได้เลย เสียดายตอนผมไปซื้อไม่รู้อะ แต่เอามา test ทีหลังก็โล่ง
เพราะไม่มีจุดเสีย แต่ของผมก็มีเสียงแปะๆ ตรง samsung นะเลย 7 วันมาแล้ว
แถมลง firmware ใหม่ ไม่อยากเถียงเรื่อง claim กับพนักงาน

ก็เลยพยายามคิดว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยอยู่ (T_T)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 08:26  

Voratuya ผู้เขียน:
Code ที่จำเป็นต้องรู้ครับ โดยเฉพาะ สำหรับคนจะ test ตอนซื้อเครื่องใหม่

*#0*# - LCD test -very cool test.. esp the Mega Cam - the flash light
*2767*3855# - Hard reset ( No prompt screen will be shown, will reset immediately)
*#7465625# - Check SIM lock , network lock etc etc..
*7465625*228# = Activa lock ON
#7465625*228# = Activa lock OFF
*7465625*28638# = Auto Network lock ON
#7465625*28638# = Auto Network lock OFF
*7465625*28782# = Auto subset lock ON
#7465625*28782# = Auto subset lock OFF
*7465625*2877# = Auto SP lock ON
#7465625*2877# = Auto SP lock OFF
*7465625*2827# = Auto CP lock ON
#7465625*2827# = Auto CP lock OFF
*7465625*28746# = Auto SIM lock ON
#7465625*28746# = Auto SIM lock OFF
*#6984125*# - Admin setting (4 - INTERNALS, password - *#9072641*# ) (Pre-Configuration password is *#73561*#)

โดยเฉพาะ *#0*# อันนี้สำหรับคนที่จะซื้อเครื่องครับ ใช้ test hardware ไ้ด้ครบจริงๆ
กล้องหน้ายัง test ได้เลย เสียดายตอนผมไปซื้อไม่รู้อะ แต่เอามา test ทีหลังก็โล่ง
เพราะไม่มีจุดเสีย แต่ของผมก็มีเสียงแปะๆ ตรง samsung นะเลย 7 วันมาแล้ว
แถมลง firmware ใหม่ ไม่อยากเถียงเรื่อง claim กับพนักงาน

ก็เลยพยายามคิดว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยอยู่ (T_T)

โอวเพิ่งรู้ว่ามีการเชคอย่างนี้นะเนี่ยยย

ของผมก็มีอาการ แป๊ะๆตรงหน้าจออยู่ เกิน 7 วันแร้วด้วย

หวังว่าเป็นอาการเล็กน้อยๆจิงๆนะ - -"
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 08:37  

Voratuya ผู้เขียน:

พี่ อัพ firmware ตัวไหนอ่ะ คับ อยาก อัพบ้าง
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 08:42  

ขั้นตอน การ ลงFirmware ทำไงอ่ะคับ
qaz1231
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 10:28  

j-mart ดีมากเลยครับ หน้าจอตรง samsung มีเสียง ยอมเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันทีเลยครับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 12:26  

ช่วยตอบคำถามที คับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 13:20  

คนที่ลงแล้ว ช่วยบอกที คับ ว่า ลงFirmware ยังไง คือ

ที่ลงfirmware รุ่น S8000XEIF8 มันบอกต้องใช้ Multiloader 5.54

แต่ไม่รู้จะหาโหลด ที่ ไหน เวปนั้นมี แต่ 5.56

แล้วfirmwareของJETตอนนี้ มี แต่ ของโซนยุโรป หรอ คับ

ทาง SS ของไทย ยัง ไม่พัฒนาหรอ??
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 13:21  

RoXaZ ผู้เขียน:
คนที่ลงแล้ว ช่วยบอกที คับ ว่า ลงFirmware ยังไง คือ

ที่ลงfirmware รุ่น S8000XEIF8 มันบอกต้องใช้ Multiloader 5.54

แต่ไม่รู้จะหาโหลด ที่ ไหน เวปนั้นมี แต่ 5.56

แล้วfirmwareของJETตอนนี้ มี แต่ ของโซนยุโรป หรอ คับ

ทาง SS ของไทย ยัง ไม่พัฒนาหรอ??

ิคือแบบว่า บาง คำ ผม แปลแล้ว งงๆ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 14:30  

ทำไมผมถึงเข้า hi5 ไม่ได้อะครับ มีใครเข้าได้บ้างครับ ใช้ wifi เข้าก็ไม่ได้
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 16:09  

ทำไมผมถึงเข้า hi5 ไม่ได้อะครับ มีใครเข้าได้บ้างครับ ใช้ wifi เข้าก็ไม่ได้

ไฮ5 ผมเข้าไม่ได้เหมือนกันนะ แต่ wifi ใช้ได้นะคับ
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 19:10  

จิงเหรอที่กูเกิ้ลแมป จะบอกพิกัดผิดเป็นกิโลเลยอะ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 19:48  

qaz1231 ผู้เขียน:
j-mart ดีมากเลยครับ หน้าจอตรง samsung มีเสียง ยอมเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันทีเลยครับ

สาขาไหนครับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 20:50  

ทำไมวันนี้ เงียบ กัน จัง คับ
Eddii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 21:48  

ง่ะ เพิ่งลองกดดู ทำไม Firmware ผม S8003DXIF5 อ่ะ
โค้ดประเทศเป็น DX ไม่ใช่ DC Shocked ซื้อเจมาร์ทนะเนี่ย..
Moobin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 21:50  

มันมี msn มะ

ถ้าไม่มี สามารถโหลดมาใส่เล่นได้มะ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 22:52  

ไม่เข้าใจว่าทำไมเข้า hi5 ไม่ได้
aMVii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไหร่???
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 00:10  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วก็มีของแถมอะไรบ้างอะค่ะ
(จากชอปที่ไหนด้วย)

ขอถามนิดนึงเรื่องกล้องอ่ะค่ะ
กำลังลังเล arena กับ jet อยู่อ่า
เห็นว่าarenaกล้องมันไม่ค่อยชัด
แล้วjetมันชัดกว่ามั้ยอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
โจรูโน่
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 00:38  

ผมอัพเป็น S8000 และติดตั้ง route66 เรียบร้อยแล้วนะครับ
ก็ทำตามขั้นตอน คือติดตั้ง route66 ลง memory > เปิดโปรแกรม Navigator ที่โทรศัพท์ > แต่พอมันเข้าโปรแกรมก็ถามหาเลขลงทะเบียน > ไปต่อไม่ได้แล้วครับ ไม่รู้ทำยังไงต่อ

-"-
Human'3+1'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 00:55  

ขอตอบเท่าที่ทราบนะครับ (ผมยังไม่ได้ซื้อเครื่องเหมือนกัน แต่หาข้อมูลมาพอสมควร กะว่าจะซื้อเมื่อกลับกรุงเทพนี้ละครับ) ดังนั้นคำตอบที่ผมตอบ ก็คือคำตอบที่ผมอ่านเจอมานะครับ (หวังว่ามันจะมีประโยชน์บ้าง)

Arrow ทำไมผมถึงเข้า hi5 ไม่ได้อะครับ มีใครเข้าได้บ้างครับ ใช้ wifi เข้าก็ไม่ได้

>>> เข้าได้นะครับ แต่เห็นเค้าบอกกันว่า พิมพ์พวก สัญลักษณ์ ไม่ได้อะครับ พวก ขีดล่าง (underscore) ฯลฯ

Arrow จิงเหรอที่กูเกิ้ลแมป จะบอกพิกัดผิดเป็นกิโลเลยอะ

>>> ไม่แน่ใจอะครับ แต่เค้าบอกกันว่ามันบอกคล่าวๆ (แต่ไม่แน่ใจว่าใน range ไหนครับ)

Arrow มันมี msn มะ ถ้าไม่มี สามารถโหลดมาใส่เล่นได้มะ

>>> สามารถเล่น msn ผ่านเวบได้ครับ

Arrow ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วก็มีของแถมอะไรบ้างอะค่ะ เห็นว่าarenaกล้องมันไม่ค่อยชัด แล้วjetมันชัดกว่ามั้ยอ่าค่ะ

>>> ราคาผมขออ้างอิงจากลิ้งนี้นะครับ (16,500- baht)

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_S8003_Jet.asp[url]

ส่วนของแถมจะเป็น mem 8gb, ซองหนัง, สติกเกอร์ยุ่ยๆ แปะหน้อจอไว้เฉยๆ (ควร ซื้อ กันรอย แปะด้วย เห็นบอกว่ามีขายที่ jmart ราคาประมาณ 129 บาท) และก็ที่ชาร์ต + คู่มือทั่วไป

แต่เห็นบางคนบอกว่า จะแถมหูฟัง bluetooth ด้วย (ถ้าคนซื้อเป็น ผญ -_- // อันนี้คงขึ้นอยู่กับคนขายด้วย ว่าต้องเป็น ผช 55+) แล้วบางคนก็บอกว่า แถมที่ชาร์ตแบตในรถอะครับ

ส่วนเรื่องกล้อง ผมไม่ทราบว่ากล้องของ LG เป็นยังไงนะครับ แต่เท่าที่ อ่านมา (อีกแล้ว) เค้าบอกกันว่า กล้องของ jet ก็ใช่ย่อยนะครับ ภาพก็ดูสวยสดดี (แต่อาจไม่ถึงขั้นดีมากเท่า n86 แต่จัดว่าใช้ได้สำหรับกล้องมือถือเลยครับ SS น่าจะเชื่อได้เรื่องนี้นะครับ)

***ส่วนเรื่อง FW ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ มือใหม่ๆ 55+ (ลองไปอ่านตาม ลิ้งค์ ที่ DF เขียนไว้ ก็ งงๆ ไปตามระเบียบ -_-)

***ผมไม่ได้เก่งเรื่องมือถือนะครับ แต่ผมอยากช่วย อยากตอบ (บ้าง) หลังจากที่เป็นฝ่าย 'ถาม' มาเยอะ 55+

[/url]
peerazuche
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 01:06  

Human'3+1' ผู้เขียน:
ขอตอบเท่าที่ทราบนะครับ (ผมยังไม่ได้ซื้อเครื่องเหมือนกัน แต่หาข้อมูลมาพอสมควร กะว่าจะซื้อเมื่อกลับกรุงเทพนี้ละครับ) ดังนั้นคำตอบที่ผมตอบ ก็คือคำตอบที่ผมอ่านเจอมานะครับ (หวังว่ามันจะมีประโยชน์บ้าง)

Arrow ทำไมผมถึงเข้า hi5 ไม่ได้อะครับ มีใครเข้าได้บ้างครับ ใช้ wifi เข้าก็ไม่ได้

>>> เข้าได้นะครับ แต่เห็นเค้าบอกกันว่า พิมพ์พวก สัญลักษณ์ ไม่ได้อะครับ พวก ขีดล่าง (underscore) ฯลฯ

Arrow จิงเหรอที่กูเกิ้ลแมป จะบอกพิกัดผิดเป็นกิโลเลยอะ

>>> ไม่แน่ใจอะครับ แต่เค้าบอกกันว่ามันบอกคล่าวๆ (แต่ไม่แน่ใจว่าใน range ไหนครับ)

Arrow มันมี msn มะ ถ้าไม่มี สามารถโหลดมาใส่เล่นได้มะ

>>> สามารถเล่น msn ผ่านเวบได้ครับ

Arrow ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วก็มีของแถมอะไรบ้างอะค่ะ เห็นว่าarenaกล้องมันไม่ค่อยชัด แล้วjetมันชัดกว่ามั้ยอ่าค่ะ

>>> ราคาผมขออ้างอิงจากลิ้งนี้นะครับ (16,500- baht)

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_S8003_Jet.asp[url]

ส่วนของแถมจะเป็น mem 8gb, ซองหนัง, สติกเกอร์ยุ่ยๆ แปะหน้อจอไว้เฉยๆ (ควร ซื้อ กันรอย แปะด้วย เห็นบอกว่ามีขายที่ jmart ราคาประมาณ 129 บาท) และก็ที่ชาร์ต + คู่มือทั่วไป

แต่เห็นบางคนบอกว่า จะแถมหูฟัง bluetooth ด้วย (ถ้าคนซื้อเป็น ผญ -_- // อันนี้คงขึ้นอยู่กับคนขายด้วย ว่าต้องเป็น ผช 55+) แล้วบางคนก็บอกว่า แถมที่ชาร์ตแบตในรถอะครับ

ส่วนเรื่องกล้อง ผมไม่ทราบว่ากล้องของ LG เป็นยังไงนะครับ แต่เท่าที่ อ่านมา (อีกแล้ว) เค้าบอกกันว่า กล้องของ jet ก็ใช่ย่อยนะครับ ภาพก็ดูสวยสดดี (แต่อาจไม่ถึงขั้นดีมากเท่า n86 แต่จัดว่าใช้ได้สำหรับกล้องมือถือเลยครับ SS น่าจะเชื่อได้เรื่องนี้นะครับ)

***ส่วนเรื่อง FW ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ มือใหม่ๆ 55+ (ลองไปอ่านตาม ลิ้งค์ ที่ DF เขียนไว้ ก็ งงๆ ไปตามระเบียบ -_-)

***ผมไม่ได้เก่งเรื่องมือถือนะครับ แต่ผมอยากช่วย อยากตอบ (บ้าง) หลังจากที่เป็นฝ่าย 'ถาม' มาเยอะ 55+

[/url]

5 5 5 ดีเลยครับมาช่วยกันตอบ

ตกลง คุณ Human'3+1' ได้ถอยมารึยังครับ รอเป่าแตรเปิดตัวอยู่นะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 01:08  

ผมอยากถามคนที่เคย ลง FW ใหม่ว่า

เข้า DEMSBL BOOT ยังงัยครับ
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 01:42  

เวลาเข้าไฮไฟว์ ถ้าพิมพ์ www.hi5.com มันจะเข้าไม่ได้ครับ

เพราะโปรแกรมมันจะตัดไปเข้าเป็น m.hi5.com แทน

ต้องเข้าด้วยการพิมพ์ http://hi5.com ครับ

หรือเข้าโดยการพิมพ์ ชื่อไฮไฟว์เราลงไปเลยเช่น http://abcd.hi5.com

ครับผม ที่ขีดเส้นใต้ก็เปลี่ยนเป็นของเราเองอ่ะครับ

ลองทำดูนะครับ

ใช้ได้ทั้งผ่านWIFI และ ผ่าน GPRS EDGE

แต่บอกตรงๆว่าทำงานช้าครับเว็บเนี้ยอ่ะ ขนาดต่อผ่านไวไฟนะ

พอเล่นๆไปแล้วอาการที่ผมเจอคือมันขึ้นมาบอกว่าทรัพยากรไม่พอปิดบางแอพลิเคชั่น

หนักๆเข้า สั่งให้ปิดหมดทุกแอพเลย

ทั้งๆ ที่เปิดเว็บเบราเซอร์อย่างเดียว แต่ 2 แท็บ ครับ

เดี๋ยวยังไงจะลองเข้าเว็บบ่อยๆเพื่อดูอาการครับ ว่าทำงานได้ดีมากไหม
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 02:06  

เอารูปมายืนยันครับว่าเข้า ไฮไฟว์ได้ ทุกคนจะได้สบายใจ
แนวตั้ง

แนวนอนครับ

ขอโทษที่ภาพไม่ค่อยชัดครับ ใช้กล้องโน็ตบุคถ่ายอ่ะครับ

ก็จอของเจ็ทอ่ะมันสว่างสดใสสวยงามเหลือเกินจิงๆ

จนกล้องจับคอนทราสต์กระจายครับ ปรับคอนทราสต่ำสุดๆแล้วนะเนี่ย

อ้อ ข้อดีอีกอย่างของเจ็ทเวลาเข้าเว็บไฮไฟว์คือ มันโชว์ภาพSlideได้ครับ

ที่เป็นสไลด์ภาพเคลื่อนไหวในไฮไฟว์อ่ะครับ

มันก้หมุนของมันไปเรื่อยเหมือนในคอมเลยคับ ดีจิง
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 05:27  

คือ ของ ผม อ่ะ คับ

ตอนที่จะใส่ อีเมล มันพิมพ์สัญลักษณ์ ไม่ ได้ (ก็เลยเข้าไม่ได้)

แต่ถ้าเข้า แบบ abcd.hi5.com ยังเนี่ยเข้าได้คับ

แก้ยังไงดี
Human '3+1'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 06:00  

ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาว่างไปซื้อเลยครับ คุณ peerazuche T-T

ปล ซื้อที่ศูนย์ซัมซุงหรือ jmart ดีครับ ?
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 07:15  

อยากได้ วิธี ลงFW อ่ะคับ
Hanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 08:18  

เ็ฮ้อ....เจออีก defect แล้วครับ จะส่งศูนย์ซ่อมแล้วเนี่ย ......เซงมากๆเลย

ใครซื้อมาแล้วลองเชคดูหน่อยนะครับว่า ขอบหน้าจอด้านซ้ายล่างมันปิดสนิทรึเปล่า

ขอบผมใช้ปากเป่าขอบจอซ้ายล่างแล้วไอน้ำมันขึ้นข้างในจอเลย...
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 10:25  

ผมอยากถามคนที่เคย ลง FW ใหม่ว่า

เข้า DEMSBL BOOT ยังงัยครับ

ปิดเครื่อง > ถอด sim + mem > กดปุ่ volume- ปุ่มกล้อง ปุ่ม power พร้อมกัน ค้างไว้

บางรุ่นจะขึ้นว่าอยู่ใน mode download แทน คำว่า DEMSBL BOOT ก็ไม่เป็นไร ให้เสียบ usb แล้ว checkport ได้เลยครับ
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 10:40  

ผมอัพเป็น S8000 และติดตั้ง route66 เรียบร้อยแล้วนะครับ
ก็ทำตามขั้นตอน คือติดตั้ง route66 ลง memory > เปิดโปรแกรม Navigator ที่โทรศัพท์ > แต่พอมันเข้าโปรแกรมก็ถามหาเลขลงทะเบียน > ไปต่อไม่ได้แล้วครับ ไม่รู้ทำยังไงต่อ

-"-

ช่วยสอนวิธีอัพเป็น s8000 ด้วยได้มั้ยครับ ถ้าอ่านไทยได้ก้ะน่าลง เพราะไม่ค่อยได้ใช้ไรเท่าไหร่อยู่แล้ว อีกอย่าง ภาษาอังกฤษ ไม่เข้าหัวเท่าไหร่อ่าคับ รู้เป็นคำๆแต่แปลไม่ถูก(เมนูภาษาอังกฤษรู้เรื่อง แต่ประโยคยาวๆเมื่อไหร่เอ๋ออออกินคับ) ช่วยด้วยงับ อยากอัพมั่ง เปลี่ยนมือถือในรอบ 5 ปีเลยอ่ะ T T

ปล. โหลดมาได้ครบทุกอย่างแล้วแต่ว่าได้แค่นั่งดูเพราะ งงจริงๆคับ (จะว่าโง่ก็ไม่ว่าครับ คนมันไม่เก่งจริงๆ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 31, 32, 33  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: