Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 933 / เข้าชม: 1934456
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 32 ]
ดี - GOOD - 4
27%
 27%  [ 13 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 48

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 11:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีครับ ของผมที่เค้าใสมาให้

โมบาย Map 9 อะ

GPS

พอดีวันจันทร์ มือถือหายตอนเช้าอะ

ใช้มาตั้ง 4 ปี

เดินๆไม่ค่อยมีข้อมูลเท่าไร แต่แฟนใช้ HTC ไดม่อนบอกว่าดี

ไอ้คนขายก็บอกว่ารุ่นนี้ออกใหม่พี่ อยากใช้แอนดรอย์ด้วย

ก็เลยซื้อเลย เหอๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 13:29  

มีตัวรับสัญาณดาวเทียมครับ มีให้เลือกระหว่าง cell site/wifi กับ GPS แบบใช้ดาวเทียม ผมลองเล่นแล้ว cell site ไม่ค่อยตรง แต่ดาวเทียม โคตรตรง
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 14:51  

ใช้โปรแกรมนำทางของอะไรหรอครับที่ลองเล่นดู
Froyo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 15:30  

คนที่ซื้อแล้ว ขอทราบหน่อยค่ะว่า เป็น android 2.1 หรือ 2.2
ถ้าเป็น 2.1 ร้าน/ศูนย์บอกมั้ยว่าจะอัพเป็น 2.2 ได้เมื่อไรคะ
pri2002
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 16:05  

2.1 ค่ะ
อยากรู้ๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 16:33  

คือผมว่าจะไปถอยdesire มาใช้น่ะครับ แต่อยากให้ผู้มีประสบการ์ณแนะนำหน่อยครับว่าเวลาไปเลือกซื้อ เราควรตรวจเช็คอะไรเครื่องเป็นพิเศษบ่างครับ
แล้วก็สิ่งที่มีในกล่องมีอะไรบ่าง จะได้ตรวจสอบว่ามาครบจริงรึไม่

อยากถามว่าตกลงเมมที่แถม 16GB นี่ class ไหนครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ
ubilife
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 17:42  

อยากรู้ๆๆ ผู้เขียน:
คือผมว่าจะไปถอยdesire มาใช้น่ะครับ แต่อยากให้ผู้มีประสบการ์ณแนะนำหน่อยครับว่าเวลาไปเลือกซื้อ เราควรตรวจเช็คอะไรเครื่องเป็นพิเศษบ่างครับ
แล้วก็สิ่งที่มีในกล่องมีอะไรบ่าง จะได้ตรวจสอบว่ามาครบจริงรึไม่

อยากถามว่าตกลงเมมที่แถม 16GB นี่ class ไหนครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

วันนี้ผมไปถามร้านขายมือถือ จำชื่อร้านไม่ได้ ในพารากอน ชั้น3 ตรงไกล้ๆกับพวกขายหนังสือ ขายหนังแถวนั้นครับ คนขายบอก class 2 ครับ ^^

ผิดพลาดยังไง ขอโทษด้วยครับ
ANDz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 17:45  

Anonymous ผู้เขียน:
มีตัวรับสัญาณดาวเทียมครับ มีให้เลือกระหว่าง cell site/wifi กับ GPS แบบใช้ดาวเทียม ผมลองเล่นแล้ว cell site ไม่ค่อยตรง แต่ดาวเทียม โคตรตรง

แล้วแบบใช้ดาวเทียมนี่คือ ไม่ต้องต่อ wifi/edge ใช่ไหมครับ อยากเปิดที่ไหนก็เปิดให้นำทางได้เลย ไม่มีค่าบริการอะไร แล้วที่ใช้เป็นโปรแกรมอะไร ผมงงนิดๆ ช่วยชี้แนะทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 22:15  

ANDz ผู้เขียน:

แล้วแบบใช้ดาวเทียมนี่คือ ไม่ต้องต่อ wifi/edge ใช่ไหมครับ อยากเปิดที่ไหนก็เปิดให้นำทางได้เลย ไม่มีค่าบริการอะไร แล้วที่ใช้เป็นโปรแกรมอะไร ผมงงนิดๆ ช่วยชี้แนะทีครับ

ใช่ครับ โปรแกรมที่ผมลองคือ Maps ครับมันมีในเครื่องอยู่แล้ว เปิดมาเป็น google map ครับ เวลาจะเลือกเราสามารถไปตั้งได้ที่ setting > location ครับมันจะมี cell site/wifi กับ GPS ครับ ก็ติ้ก GPS ทิ้งไว้ก็ได้ พอเราไม่ได้เปิดโปรแกรมแผนที่ ระบบดาวเทียมก็ไม่ทำงานครับ พอเปิดมันก็จะหาสัญญาณดาวเทียมให้เองครับ (จะมีรูปจานดาวเทียมขึ้นด้านบน) ผมลองปั่นจักรยานเล่นในหมู่บ้าน แบบดาวเทียมตรงมากๆครับหยุดกลางซอย ลูกศรก็อยู่กลางซอยเหมือนกัน หันไปทางไหนหัวลูกศรก็ตรงกับในแผนที่กับทิศที่เราหันจิงๆครับ
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 00:14  

google map มันลงไว้เลยหรอครับ นึกว่าต้องไปดึงข้อมูลมาจาก internet ซะอีก

หรือว่ายังไงหว่า
kerth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 00:54  

ซื้อมาใช้แล้วชอบครับแต่ต้องศึกษาอีกเยอะ อยากหาโปรแกรมดูหนังที่ไม่ต้องแปลง ไฟล์อะครับ
PikaboyZ
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 07:39  

ใช่ครับ โปรแกรมที่ผมลองคือ Maps ครับมันมีในเครื่องอยู่แล้ว เปิดมาเป็น google map ครับ เวลาจะเลือกเราสามารถไปตั้งได้ที่ setting > location ครับมันจะมี cell site/wifi กับ GPS ครับ ก็ติ้ก GPS ทิ้งไว้ก็ได้ พอเราไม่ได้เปิดโปรแกรมแผนที่ ระบบดาวเทียมก็ไม่ทำงานครับ พอเปิดมันก็จะหาสัญญาณดาวเทียมให้เองครับ (จะมีรูปจานดาวเทียมขึ้นด้านบน) ผมลองปั่นจักรยานเล่นในหมู่บ้าน แบบดาวเทียมตรงมากๆครับหยุดกลางซอย ลูกศรก็อยู่กลางซอยเหมือนกัน หันไปทางไหนหัวลูกศรก็ตรงกับในแผนที่กับทิศที่เราหันจิงๆครับ

ถ้าไม่ต่อเนตแล้วแผนที่มันจะขึ้นหรอครับ มันต้องต่อเนตนิครับ รูปแผนที่ถึงจะขึ้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 10:02  

PikaboyZ ผู้เขียน:

ถ้าไม่ต่อเนตแล้วแผนที่มันจะขึ้นหรอครับ มันต้องต่อเนตนิครับ รูปแผนที่ถึงจะขึ้น

งงด้วยคนไม่ต้องต่อเนตจะเห็นหรอถึงเห็นไม่เ้สียค่าไรเลยหรอไงขอข้อมูลละเอียดกว่านี้หน่แย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 10:40  

ใครไปสำรวจมาแล้วมั่งคับ ว่าร้านไหนมีโปรไรดีๆมั่ง ^^ อยากได้ของดี +ของแถมหรือบริการดีๆ อ่ะคับ ช่วยแนะนำร้านทีคับ >.< อยู่กรุงเทพนะคับ
taecu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 10:58  

GPS ฟรีครับ

- - HTC มันก็ GPS ฟรีแทบทุกรุ่นอยู่แล้วนิครับ Wink Wink
htc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 11:54  

ถ้าเป็นที่ HTC Shop ขายในราคา 20,900 บาท

สามารถแลกซื้อ MicroSD 16 Gb ในราคา 1,000 บาท

รวมก็ 21,900 บาท net
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 12:14  

มันเป็น maps ของ google ครับเหมือนกับว่าลงมาให้ในเครื่องแล้ว ก็ผมลองปั่นจักรยานรอบหมู่บ้านเพื่อเชค พิกัดความถูกต้อง ไม่ได้ต่อเน็ตหรือ egde มันก็ใช้ได้ครับ

ปล. ถ้าใช้แบบ cell site จะมีรัศมีรอบลูกศรเหมือนกับประมาณพิกัด ถ้าเป็นดาวเทียมจะมีแค่ลูกศรเที่ยงตรงมากๆ
ANDz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 12:29  

แล้วเรื่อง MyHTC นี่ ถ้าเครื่องหิ้ว ก็หมดสิทธิ์แน่นอน แต่เหมือนผมอ่านเจอรางๆในกระทู้นี้หรือใน pdamobiz นี่หละ ว่าเขามีโครงการจะพัฒนาให้ใช้กันได้หมด จะหิ้ว จะศูนย์ก็ใช้ได้ทั่วครับ

ใครมีข้อมูลเรื่องนี้บ้าง รบกวนด้วย Razz Razz
อยากรู้ๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 12:47  

htc ผู้เขียน:
ถ้าเป็นที่ HTC Shop ขายในราคา 20,900 บาท

สามารถแลกซื้อ MicroSD 16 Gb ในราคา 1,000 บาท

รวมก็ 21,900 บาท net

ง่า แลกซื้อเมม เหรอคับ งั้นมันจาดีเหรอคับ ได้16GB แต่class 2 เอง
ถ้ายอมลดไป เหลือซัก 8GB แต่ได้ class 6 ดีกว่าป่ะคับ ไคมีราคาเมมclassไหนมั่งมา แชร์กันหน่อยสิคับ เพื่อการตัดสินใจ
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 17:42  

มะกี้เพิ่งไปสอยเจ้า Desire มา หลังจากชั่งใจอยู่นานเอิกๆ
กำลังชารจ์แบตพร้อมใช้งานล่ะคร๊าบ

อ่อ ผมซื้อมาราคา 21200 บาท เผื่อใครสนใจลองไปถามดูพระราม 2 ครับเครื่อง 0 SIS ครับผม Very Happy
nutan omani
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 19:00  

จัดมาแล้วครับ ที่มาบุญครอง 20800 ถ้วน เครื่อง0 แถม sandisk 16 gb class2 + ฟิมล์กันรอย รู้สึกว่าของมาไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่นะครับ
singzentrady
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 19:27  

nutan omani ผู้เขียน:
จัดมาแล้วครับ ที่มาบุญครอง 20800 ถ้วน เครื่อง0 แถม sandisk 16 gb class2 + ฟิมล์กันรอย รู้สึกว่าของมาไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่นะครับ

ไม่ทราบว่าร้านนี้มีผ่อนรึเปล่าครับ
PSP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 19:38  

ตอนแรกตั้งใจจะซื้อdesire มาไว้ใช้ กะว่าออกวันแรกจะสอยเลย รอน๊านนาน พอมาเห็นspec ของ galaxy s. แล้วชักลังเล
บอกตัวเองว่ารอดู samsung ก่อน จะได้ไม่ต้องมาเสียดายทีหลัง

ลัทธิแอนดรอยด์จงเจริญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 19:53  

ขอถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วหน่อยนะ รุ่นนี้อ่าน พิมพ์ไทยได้ใช่ไหม และเล่น facebook เล่นเกมส์นะได้ไหม รบกวนช่วยตอบหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 20:29  

singzentrady ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าร้านนี้มีผ่อนรึเปล่าครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ว่ามีผ่อนหรือเปล่า แต่ที่ แน่ๆ เงินสดครับเลยได้ราคานี้ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 20:32  

ขอถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วหน่อยนะ รุ่นนี้อ่าน พิมพ์ไทยได้ใช่ไหม และเล่น facebook เล่นเกมส์นะได้ไหม รบกวนช่วยตอบหน่อยนะ

พิมพ์ไทยผมว่าต้องพิมพ์ได้สิครับ มันมีเมนูไทยนะ เกมส์กับfacebook หนะเล่นได้อยู่แล้วครับ แต่ขึ้นอยู่กับว่าจะมีคนทำออกมารองรับแค่ไหน

แต่...ผมยังไม่ได้เล่นอะไรเลยอะครับ รอชาร์ตแบตเต็มอยู่ครับ แฮะๆขอโทษทีนะครับ ถามอะไรก็ไม่รู้เรื่องเลย Laughing
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 20:49  

2.2 เล่นเกมส์ใน FB ได้ชัวร์ๆๆๆๆ
yunome
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 20:50  

พิมพ์ไทยผมว่าต้องพิมพ์ได้สิครับ มันมีเมนูไทยนะ เกมส์กับfacebook หนะเล่นได้อยู่แล้วครับ แต่ขึ้นอยู่กับว่าจะมีคนทำออกมารองรับแค่ไหน

แต่...ผมยังไม่ได้เล่นอะไรเลยอะครับ รอชาร์ตแบตเต็มอยู่ครับ แฮะๆขอโทษทีนะครับ ถามอะไรก็ไม่รู้เรื่องเลย Laughing

เกมในเฟสบุ๊คดังๆ เช่น rc หรือ fv มันเป็นflash ใช่ไหมครับ ถ้าใช่คงต้อง รอ froyo 2.2 ละครับ
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 00:11  

คือว่าใช้แล้ว แบตหมดเร็วมากอ่ะครับ ชาร์จเต็ม 100 ตอน สี่โมงเย็น เดินเล่นห้าง แล้วก็ไปดูหนัง ตอนก่อนเข้าไปดูหนัง ประมาณ หกโมง มี 87% ออกมา สองทุ่มกว่า แบตเหลือ 37 % ลองจับดูเครื่องร้อนเหมือน เวลาชาร์จเลย ไม่ทราบว่าเพราะอะรัย แล้วก็ไปกินข้าวซักพักกลับมาถึงบ้าน เกือบห้าทุ่ม เหลือ 18%
แต่ใช้ พวก widget ข่าวอ่ะครับ push ตลอด ไม่ทราบว่าเกี่ยวรึเปล่า ที่เครื่องต้อง sync ตลอด แต่ว่า ก่อนหน้านี้ ใช้ iphone ก็เปิด push notification ตลอด แต่ยังไม่หมดเร็วอย่างนี้เลยอ่ะครับ มีใครเป็นอย่างนี้รึเปล่า หรือว่าใครมีทางแก้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ แบตผมใช้ได้ไม่ถคงวัน แน่ๆ ออกไปทำงาน ครึ่งวันแบตก็คงหมด Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 11:21  

ผมคิดว่า system ของแอนดรอย ค่อนข้างกินแบตครับ
bunnyheal
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 29 May 2010 12:25  

HTC Desire ของผม Sync กับ โน๊ตบุคไม่ได้ครับ ลงโปรแกรม Sync ก็ไม่ได้ด้วย ใครพอจะแนะนำได้บ้างคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 14:31  

ใครที่ใช้ Desire ได้ลองถ่าย vdo ไหมครับ เสียงชัดไหมครับ ? ของผมเสียงมันซ่าๆ+เบามาก
ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 21:59  

ช่วยด้วยครับทำไมมันซูมภาพ หรือหน้าต่างเน็ทไม่ได้อะครับ ขนาดหน้าhome screen ลองบีบเข้าหากันมันก็ไม่ขึ้นมาเป็น7หน้าต่าง ต้องเซ็ทอะไรก่อนมั้ยคับ หรอต้องไปเปลี่ยนเครื่อง
madhater
Year's Star

จังหวัด: ชานกรุง
วันที่โพสท์ : 30 May 2010 08:44  

ช่วยด้วยครับ ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับทำไมมันซูมภาพ หรือหน้าต่างเน็ทไม่ได้อะครับ ขนาดหน้าhome screen ลองบีบเข้าหากันมันก็ไม่ขึ้นมาเป็น7หน้าต่าง ต้องเซ็ทอะไรก่อนมั้ยคับ หรอต้องไปเปลี่ยนเครื่อง

ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดูนะครับ ของผมก็เคยเป็นแบบนั้นพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็หายครับ หรือถ้าไม่ได้ก็ทำ factory resetเลยครับ
superdev
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 15:14  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้รองรับflashของweb browser ไหมครับ

ถ้าเล่นเกมในเฟสบุกไรงี้จะเล่นได้ไหมครับ?
pri2002
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 15:18  

ไม่ร้อนนี่คะ อยู่ได้ 2 วันเลยแบต พิมพ์ไทย อ่านไทยได้ค่ะ
bum161
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 16:16  

ซื้อมาแล้วอะคะ แต่ว่าเอาเพลง mp3 เข้ามาแล้ว ไม่รู้วิธีตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าอะคะ
แล้วเพลงที่เราโหลดหรือเอาเข้ามามันอยู่ใน sd card รึป่าวคะ เพราะหาFolder SD card ไม่เจอ ใครรู้บอกหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 16:39  

bum161 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วอะคะ แต่ว่าเอาเพลง mp3 เข้ามาแล้ว ไม่รู้วิธีตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าอะคะ
แล้วเพลงที่เราโหลดหรือเอาเข้ามามันอยู่ใน sd card รึป่าวคะ เพราะหาFolder SD card ไม่เจอ ใครรู้บอกหน่อยนะคะ

ซื้อที่ไหนอะคับ
แล้วค่าตัวละคับ
มีของแถมไรมั่งอะคับ
สนใจตันนี้อยู่คับ
bum161
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 16:48  

อ้างถึง:

ซื้อที่ Jaymart ฟอร์จูนคะ 21,900 แถม SD Card 16 GB จ๊ะ
แต่หัดเล่นอยู่อะ [/quote]
superdev
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:10  

yunome ผู้เขียน:

เกมในเฟสบุ๊คดังๆ เช่น rc หรือ fv มันเป็นflash ใช่ไหมครับ ถ้าใช่คงต้อง รอ froyo 2.2 ละครับ

ขอถามเป็นความรรู้นิดนึงนะครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องมือถือแอนดรอยด์เท่าไร
อยากถามว่า froyo 2.2 นี่มันคือไรครับ ใช่ประมาณว่าเป็นโปรแกรมเสริมมาอัพเดทpatch ไรประมาณนี้ปะครับ? แล้วมันจะใช้กับdesire ได้ไหมครับ?
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:32  

ตอนนี้ Desire ใช้ Android 2.1

ส่วน2.2เหมือนตัวอัพเกรท แต่มันก็ดีกว่าเยอะเนอะ อิอิ
เอ๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 19:48  

อ้างถึง:

ซื้อที่ Jaymart ฟอร์จูนคะ 21,900 แถม SD Card 16 GB จ๊ะ
แต่หัดเล่นอยู่อะ

ไม่ทราบมีโปรผ่อน 0% หรือเปล่าครับ ถ้ามีของ Bank อะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
rttp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 21:21  

คนที่ใช้อยู่ ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยนะครับ

ข้อดี / ข้อเสีย จากประสบการณ์ใช้งานจริง
oata
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 31 May 2010 00:09  

folder ชื่อ ES File Explorer คับหน้าตาเห็นเป็นเหมือนไฟล์สีเหลืองมีลูกโลกอ่ะคับ หน้าตาคล้ายกับไฟล์ธรรมดาของเวลาเราสร้างไฟล์ในคอมที่เป็นwindow อ่ะคับ
ส่วนการต้้งไฟล์ mp3 ให้ตั้งชื่อไฟล์ว่า audio คับ แล้วหลังจากนั้นสร้างไฟล์ในaudio อีกทีชื่อ ringtones คับแต่ถ้าจะใช้เป็นเสียงเรียกเข้า notifications หรือ alarms ก็สามารถทำได้คับ (ถ้าไม่เข้าใจอ่านในเว็บนี้นะคับhttp://www.droidsans.com/node/1064)
Esguso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 08:03  

คือไม่รู้เป็นเหมือนกันป่าวครับ
ผมฟัง mp3 สัก 1 ชม. แบตจาก 90% เหลือ 79% ไม่รู้ว่าปกติรึป่าว
อีกอย่าง เครื่องมันจะร้อนๆ ด้วยน่ะครับ ถ้าเราฟังเพลง เล่น app, net ฯลฯ สักระยะนึง

ไม่แน่ใจว่าเครื่องร้อนกันง่ายๆ บ้างรึป่าวครับ(ระยะเวลาที่ใช้ ประมาณ มากกว่า 15 น. จะเริ่มร้อนล่ะ)
amber
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 08:07  

class ของ desire นี่คืออะไรเหรอครับ?

เห็นเรปบนๆ มีพูดถึงคลาส 2 ไรแบบเนี้ย

ใครทราบช่วยตอบทีคับ

ขอบคุนครับ
sinister
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 08:27  

อ้างอิงถึง CLASS 2

มันคือ CLASS ของ MEMORY ที่ให้มาค่ะ

อิอิ

ม่ายช่าย CLASS ของโทรศัพท์
pri2002
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 10:35  

เปิด MP3 แล้วกด ปุ่ม menu จะมีให้ตั้ง ringtone ค่ะ
อิอิหุหุฮ่าอ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 11:45  

amber ผู้เขียน:
class ของ desire นี่คืออะไรเหรอครับ?

เห็นเรปบนๆ มีพูดถึงคลาส 2 ไรแบบเนี้ย

ใครทราบช่วยตอบทีคับ

ขอบคุนครับ

เป็น class ของ Micro SD Card ครับ
class 2 class 4 class 6
เลขยิ่งมาก ยิ่งเร็ว
แต่ไม่แน่ใจว่า เป็นความเร็วในการ โอนข้อมูล หรือ การดึงข้อมูลมาใช้ ใครทราบตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 11:57  

เพื่อนบ้านข้างๆเขาเคาะราคามาแล้วครับ
Desire จะไหวไหมเนี่ย -*-

(ของเขาแถมของ+โปรGPRS 1 ปี อีก เห็นถ้าจะต้องบ้าย บายน้อง Desire แค่นี้จริงๆแล้ว)
aaadfsdfa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 12:43  

เพื่อนบ้านข้างๆเขาเคาะราคามาแล้วครับ

(ของเขาแถมของ+โปรGPRS 1 ปี อีก เห็นถ้าจะต้องบ้าย บายน้อง Desire แค่นี้จริงๆ
แล้ว)

ไม่สงสาร Desire เลยแม้แต่น้อย ออกจะสะใจด้วยน้ำ
ทำเป็นเล่นตัว กว่าจะได้ฤกษ์ launch product
เจอ กาแลคซี่ เปิดราคา โดนตบหน้าหงาย เหนือกว่าทุกอย่าง แค่ multitouch ก็กินขาดแล้ว

แล้วเห็นว่า desire มีปัญหาทั้งเรื่องวีดีโอ แบตที่อยู่ได้น้อยนิด (น้อยกว่าไอโฟนอีก)
ส่วนซัมซุงเคลมว่าสเตนบายได้ 10 วัน ไม่รู้จริงหรือเปล่า
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 13:26  

คิดหนักเลยเจองี้
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 14:12  

ยอมรับว่า ais กับ ซัมซุงเดินเกมนี้ได้ฉลาดมากจริงๆ
ก็ดูกันต่อไปว่า htc จะสู้ด้วยอะไร เพราะใน line ตอนนี้ เครื่อง รุ่น top ที่จะสู้ยังไม่เข้าไทยแน่ๆ
ก็ต้องสู้ด้วย desire นี้แหละ แต่จะออกหัวออกก้อยยังไงก็ว่าไปนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 14:46  

aaadfsdfa ผู้เขียน:

(ของเขาแถมของ+โปรGPRS 1 ปี อีก เห็นถ้าจะต้องบ้าย บายน้อง Desire แค่นี้จริงๆ
แล้ว)

ไม่สงสาร Desire เลยแม้แต่น้อย ออกจะสะใจด้วยน้ำ
ทำเป็นเล่นตัว กว่าจะได้ฤกษ์ launch product
เจอ กาแลคซี่ เปิดราคา โดนตบหน้าหงาย เหนือกว่าทุกอย่าง แค่ multitouch ก็กินขาดแล้ว

แล้วเห็นว่า desire มีปัญหาทั้งเรื่องวีดีโอ แบตที่อยู่ได้น้อยนิด (น้อยกว่าไอโฟนอีก)
ส่วนซัมซุงเคลมว่าสเตนบายได้ 10 วัน ไม่รู้จริงหรือเปล่า

ถ้า Desire ไม่ลดราคา ผมว่าขายยากแน่
Amankris
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 15:49  

Desire ก็ไม่ได้แย่ขนาดที่จะรับไม่ได้

ยังไงก็รัก Desire อยู่ดี Very Happy Very Happy
Peter.S
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 15:50  

aaadfsdfa ผู้เขียน:

แล้ว)

ถ้า Desire ไม่ลดราคา ผมว่าขายยากแน่

เห็นด้วยครับ ท่าทาง Samsung จะเป็นฝ่ายชนะนะงานนี้
HelloGOP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 16:13  

ซื้อ desire มาแล้วก็พอใจ มากๆนะครับเพราะเอาแค่เท่าที่ใช้งานจริงๆก็ถือว่า ครบตามต้องการ ส่วนอะไรที่มัน มีปัญหา ก็โอเค รอทางโน้นแก้ไขต่อไป
naranza
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 31 May 2010 16:33  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Ohzetiox9z4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Ohzetiox9z4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

PRODUCTIVITY

* 3G/4G capability
* Qualcomm® Snapdragon™ QSD8650 (1GHz) processor
* 4.3” capacitive display with pinch-to-zoom and tactile feedback
* World-class HTML browser – bandwidth and quality that rival that of netbooks
* Android 2.1, with access to more than 30,000 apps on Android Market
* GoogleTM mobile services including Google SearchTM, Google MapsTM, Google TalkTM, GmailTM, YouTubeTM , and syncs with Google CalendarTM
* Access to Google Goggles™ to search with pictures instead of words
* Sprint Navigation, with turn-by-turn driving directions and 3D maps
* Updated HTC Sense, award-winning user experience, which includes Friend Stream to integrate Facebook, Twitter and more into a single flow of updates
* Visual voicemail
* Messaging – personal and business email, IM and text messaging
* 3G/4G Mobile Hotspot capability – connects up to eight Wi-Fi enabled devices
* 4G data speeds (WiMAX) – peak download speeds of more than 10 Mbps; peak upload speeds of 1 Mbps; average download speeds of 3-6 Mbps.
* 3G data speeds (EVDO Rev A.) – peak download speeds of up to 3.1 Mbps; peak upload speeds of 1.8 Mbps; average download speeds of 600 kbps-1.4 Mbps.

ENTERTAINMENT

* 8MP autofocus camera with dual LED flash and 1.3MP front-facing camera
* High-quality video streaming and downloads at 3G and 4G data speeds
* Capture and share HD-quality video (720p) from your phone
* Output pictures, slides and videos in HD quality (720p) via HDMI cable (sold separately)
* Live video sharing with Qik
* Built-in kickstand for hands-free viewing
* Media player with 3.5mm stereo headset jack
* FM radio and Amazon MP3 store
* Sprint applications including Sprint TV® and NASCAR Sprint Cup Mobile(SM)
* Bluetooth® 2.1 with A2DP Stereo and EDR
* Built-in WiFi®: 802.11 b/g
* Digital compass, G-Sensor, proximity sensor, light sensor, GPS
* Expandable memory: 8GB microSD card included; supports up to 32GB

SPECIFICATIONS:

* Dimensions: 4.8″ x 2.6″ x .5″ (LxWxT)
* Weight: 6 ounces
* Main display: 4.3” WVGA (800×480) 65K colors
* Standard removable 1500mAh Lithium (Li-on) battery
* Memory: 1GB ROM, 512MB RAM
---------------

ตัวนี้พอสู้ได้ตรงกล้อง 8 m และมีกล้องหน้าให้
spec เครื่องบางส่วนยังเป็นรอง SSGS
แต่รูปทรงสวย น่าจับจอง จะเข้าไทยเมื่อไหร่เนี่ย
WC_Man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:00  

เครื่องข้างบนเป็นรุ่น EVO 4G เท่าที่หาข้อมูลในเน็ตมา มันจะเป็นระบบ CDMA อะครับ ไม่เห็นบอกว่าจะรองรับ GSM ด้วยเลยครับ เสียดายจัง Crying or Very sad
naranza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:14  

WC_Man ผู้เขียน:
เครื่องข้างบนเป็นรุ่น EVO 4G เท่าที่หาข้อมูลในเน็ตมา มันจะเป็นระบบ CDMA อะครับ ไม่เห็นบอกว่าจะรองรับ GSM ด้วยเลยครับ เสียดายจัง Crying or Very sad

อ้าว เหรอครับ
พอจะทราบไหมครับว่า เครื่องที่แรงสุดของ HTC ตอนนี้เป็นรุ่นไหน
ที่สามารถนำมาใช้ในบ้านเราได้
นักลงทุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:26  

คำถาม นักการตลาดของ HTC Desire กำลังเอาอะไรก่ายหน้าผาก ???
ข้อ 1. มือ
ข้อ 2. โบรชัวร์ AIS & Samsung Galaxy S
ข้อ 3. ไทลินนอล 500 1 กล่อง
ข้อ 4. หนังสือธรรมะ "การฝึกจิตให้สงบ"
ข้อ 5. สำเนาเอกสารที่ใช้ประกอบการสมัครงานใหม่
ลองเดากันดู....แต่ที่รู้ๆ รอราคา HTC Desire ลง
แล้วค่อยซื้อ (ตั้งงบรอช้อนตอน 16,900 บาท)
Zodic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:41  

ผมสงสัยน่ะคับ ว่าที่ไหนเหลือของอยู่บ้าง

ผมลองไปถามแทบmbk สยาม และก็แถบๆนั้นน่ะคับ

เค้าบอกของหมดไม่รู้มาเมื่อไหร่ บางร้านก็บอกวันมา

แต่ก็บอกมีคนจองแล้วก็ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึงคิวเราน่ะคับ

ps. แอบเสียใจที่รอกว่าจะออกแล้วต้องรอควักกระเป๋าอีก T T
ruangdate
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 19:36  

Zodic ผู้เขียน:
ผมสงสัยน่ะคับ ว่าที่ไหนเหลือของอยู่บ้าง

ผมลองไปถามแทบmbk สยาม และก็แถบๆนั้นน่ะคับ

เค้าบอกของหมดไม่รู้มาเมื่อไหร่ บางร้านก็บอกวันมา

แต่ก็บอกมีคนจองแล้วก็ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึงคิวเราน่ะคับ

ps. แอบเสียใจที่รอกว่าจะออกแล้วต้องรอควักกระเป๋าอีก T T

ลองโทรถามที่นี่ดูนะครับ
PDA Best Buy
086-397-1777 หรือ www.pdabestbuy.com
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 31 May 2010 19:39  

เพิ่งได้มา4-5วัน. ไม่ค่อยได้ใช้งานอะไรมาก แต่แบตไม่ทนอย่างแรงอยู่ไม่ถึงวันเลยค่ะ ต้องพกที่ชาร์ตไว้ตลอด***
rubbizh
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 19:47  

โอย คิดไม่ตก - -
ANDz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 20:28  

เรื่องแบต เรื่องเดียวเลย ที่ทำให้ผมคิดหลายตลบ ว่าจะเอาดีไหม อย่างอื่น โอเคหมดทุกอย่าง ถ้าไม่ติดเรื่องแบตหมดเร็วอย่างที่ทุกๆคนว่าๆกันมา นี่ ผมให้น้องดีเต็มที่เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 21:06  

เรื่องแบต เรื่องเดียวเลย ที่ทำให้ผมคิดหลายตลบ ว่าจะเอาดีไหม อย่างอื่น โอเคหมดทุกอย่าง ถ้าไม่ติดเรื่องแบตหมดเร็วอย่างที่ทุกๆคนว่าๆกันมา นี่ ผมให้น้องดีเต็มที่เลย

ซื้อมือถือแล้วแบตไม่ทน อยู่ไม่ถึงวันนี่

ต้องบอกตรงๆนะครับว่า ซิ...หายแล้วครับ
(จะใช้โทรช่วงกลางวันทีก็ต้องมานั่งพะวงว่ามันจะอยู่ถึงเย็น จะมีใครโทรติดต่อธุระไหม เครียดหัวหงอก แน่ๆ)

ปล.จะให้คอยหาที่ชาร์ตระหว่างวันในออฟฟิตนี่ ไม่ไหวอะลูก
rttp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 23:33  

เข้าไปดู review web เมืองนอกมา เค้าก็ว่าข้อเสียคือเรื่องแบตนะ

แต่เค้าแนะนำอะไรบางอย่างเพื่อให้ประหยัดแบตมากขึ้น

ใครมี desire อยู่ในมือ ลองทำตามที่เค้าแนะนำหน่อยสิครับ อยากรู้ว่าแบตมันจะอยู่นานขึ้นแค่ไหน

http://www.mrgadget.com.au/gadget/2010/htc-desire-review-pros-cons-and-tips/

Pros of the HTC Desire:

•Smooth edges mean comfortable for long phone calls
•rubberised edges give the phone more grip
•Inclusion of Leap View which gives you top down view of home pages
•HTC Sense customisation options and widgets
•HTC Sense rich contact integration
•3.7 inch AMOLED screen is bright and vivid
•Internet Browsing is most satisfying than on any other phone
•Flash videos supported
•Speed and power which launches applications in a jiffy
•HTC keyboard is fast and accurate
•Photos from the 5 megapixel camera
•Photo editing options on the HTC Desire like “solarised”
•Media player is decent

Cons of the HTC Desire:

•HTC Sense widget auto-refresh times
•Touch response too sensitive
•No HD video recording
•Video playback isn’t as comprehensive as they’d like
•Battery only lasts for a day with active use

Advice / Tips for HTC Desire:

•Calibrate the screen as soon as you get it
•Get an application task manager to shut down unused apps
•To save battery power use Android Power control and turn down screen brightness and background syncing
Pun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 00:54  

ใครมีบัตร Citi M ลองไปดูโปรโมชั่นของห้าง The mall หรือ Paragon ดูครับ
ของผมได้จาก Paragon เมื่อวันเสาร์ ราคา 21900 ผ่อน 0% 6 เดือน + แต้มสะสมบัตรเครดิต 10,000 แต้ม และร่มสองอัน
พนักงานก้อดูแลเอาใจใส่ดีครับ ช่วยผมลงโปรแกรมเซตโน่นนี่อยู่เกือบชั่วโมง

ซื้อมาแล้ว ไม่ผิดหวังครับ ถึง SS GS จะแรงกว่า แต่ผมชอบหน้าตาเจ้า Desire มากกว่าครับ
PSP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 04:51  

ขอเปลี่ยนใจไปรักเกาหลีแล้วนะ
คาดว่า desire ต้องลดราคามาสูั ถ้าเหลือซัก19900 พอไหว ต่างกันสามพันคุณจะเลือกใคร
chookias
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 07:32  

Pam575 ผู้เขียน:
เพิ่งได้มา4-5วัน. ไม่ค่อยได้ใช้งานอะไรมาก แต่แบตไม่ทนอย่างแรงอยู่ไม่ถึงวันเลยค่ะ ต้องพกที่ชาร์ตไว้ตลอด***

ลองหาโปรแกรม Advance Task Manager มาใช้นะครับ มันจะช่วยปิดโปรแกรมต่างๆ ที่ค้างอยู่ ให้หมด จะทำให้ประหยัดแบตได้..

1. ผมโทรไม่บ่อย และไม่ค่อย เล่น GPRS หรือ Wireless อยู่ได้ถึง สองวันนะครับ
2. ถ้าเล่นหนักๆ วันนึง สำหรับผมอยู่ได้ สบายๆ

ป.ล. ของผมเครื่องหิ้ว ใช้มาเกือบเดือนแล้ว ประทับใจ : )

Samsung เหรอ ? สำหรับผม เลือก Desire ครับ : )
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 08:11  

chookias ผู้เขียน:

ลองหาโปรแกรม Advance Task Manager มาใช้นะครับ มันจะช่วยปิดโปรแกรมต่างๆ ที่ค้างอยู่ ให้หมด จะทำให้ประหยัดแบตได้..

1. ผมโทรไม่บ่อย และไม่ค่อย เล่น GPRS หรือ Wireless อยู่ได้ถึง สองวันนะครับ
2. ถ้าเล่นหนักๆ วันนึง สำหรับผมอยู่ได้ สบายๆ

ป.ล. ของผมเครื่องหิ้ว ใช้มาเกือบเดือนแล้ว ประทับใจ : )

Samsung เหรอ ? สำหรับผม เลือก Desire ครับ : )

เด็ดขาด Cool
whatdafuk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 09:33  

ยังไงก็ชอบอะ ..ชื้อมารอ iphone ใหม่สิ้นปีถ้ามันดีกว่าก็เปลี่ยน

เหอะๆๆ
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:28  

คุณ Chookias
ขอรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ เป็นโปรแกรม Advance Task Killer ได้มั้ยคะ ตัวนี้พอเราคลิ๊กเข้าไปดู มันก็จะโชว์โปรแกรมที่ยังทำงานอยู่ ถ้าเราต้องการให้มันหยุดทำงานก็คลิ๊ก ที่ KILL selected apps ให้หมดเลย เพื่อจะได้ประหยัดแบต. อย่างนี้เข้าใจถูกต้องมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
bumm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:40  

ใครมีโปรแกรมจัดการ sms ในเครื่องบ้างคะ มันไม่มีหัวข้อแยกเปน send sms, draft sms, inbox, outbox ไรพวกนี้อะคะ มันรวมกันเลยดูยาก แนะนำด้วยนะคะ Htc Desire
bumm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:48  

ใครมีโปรแกรมจัดการ sms ในเครื่องบ้างคะ มันไม่มีหัวข้อแยกเปน send sms, draft sms, inbox, outbox ไรพวกนี้อะคะ มันรวมกันเลยดูยาก แนะนำด้วยนะคะ Htc Desire
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 11:45  

ลังเลอยู่2 ตัวอยู่นานเลยครับ
ตะกี้โทรไปถามโปรกำหนดการจอง ได้ฟังสิทธิที่จะได้จากอีกเจ้า
ตอนนี้ตัดสินใจไปเอาเกาหลีอีกคน

ปล.อยากให้Desire มีแถมสิทธประโยชน์หรืออะไรที่ช่วยให้ใช้งานได้เต็มประสิทธภาพ หลังจากนี้ ก็อาจรักษาฐานได้บ้าง จริงๆ T^T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 19:56  

ถูกค่ะ แบตหมดไวมากๆ ทำไงดี ต้องปิดทุกโปรแกรมเลยเหรอค่ะ กลัวปิดผิดไปปิดตัวที่จำเป็นอ่ะค่ะ เเล้วก็เนทแอบค้างบ่อยเหมือนกัน ถ้ารออัพเฟิร์มแวร์จะหายไม๊น๊าาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 20:27  

ถูกค่ะ แบตหมดไวมากๆ ทำไงดี ต้องปิดทุกโปรแกรมเลยเหรอค่ะ กลัวปิดผิดไปปิดตัวที่จำเป็นอ่ะค่ะ เเล้วก็เนทแอบค้างบ่อยเหมือนกัน ถ้ารออัพเฟิร์มแวร์จะหายไม๊น๊าาา

ยังไม่มีข่าวเรื่องเฟริมแวร์เลยครับ เอาเป็นว่าอย่างเพิ่งไปหวังอะไรดาบหน้ามากนัก ทนๆถามๆหาทางแก้ดูครับ
rttp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 22:09  

เรื่องแบตหมดไวเนี่ย มันเป็นเฉพาะ desire หรือ Android มีปัญหานี้ทุกตัวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 00:01  

rttp ผู้เขียน:
เรื่องแบตหมดไวเนี่ย มันเป็นเฉพาะ desire หรือ Android มีปัญหานี้ทุกตัวครับ

ตัว Adroid อื่นที่ผมใช้ไม่เป็นนะ น่าจะเป็นปัญหาเฉพาะตัวนี้ครับ
เพราะในบอร์ดนอกก็มีแจ้งลงไว้เรื่องนี้ของ Desire
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 00:23  

ตัว Adroid อื่นที่ผมใช้ไม่เป็นนะ น่าจะเป็นปัญหาเฉพาะตัวนี้ครับ
เพราะในบอร์ดนอกก็มีแจ้งลงไว้เรื่องนี้ของ Desire

โอ้ เซ็งเลย ชะลอการซื้อออกไปก่อนดีก่า
chookias
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 05:16  

คุณ Chookias
ขอรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ เป็นโปรแกรม Advance Task Killer ได้มั้ยคะ ตัวนี้พอเราคลิ๊กเข้าไปดู มันก็จะโชว์โปรแกรมที่ยังทำงานอยู่ ถ้าเราต้องการให้มันหยุดทำงานก็คลิ๊ก ที่ KILL selected apps ให้หมดเลย เพื่อจะได้ประหยัดแบต. อย่างนี้เข้าใจถูกต้องมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

สำหรับโปรแกรมไหน ที่คุณไม่ต้องการปิดเสมอ ก้อให้เอานิ้วจิ้มที่โปรแกรมนั้นๆ แล้วตั้งค่าให้เป็น "Exclude"
รอดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 07:46  

โอ้ เซ็งเลย ชะลอการซื้อออกไปก่อนดีก่า

เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้อง ไม่ต้องรีบ ดูไปสักระยะ ข้อดีเห็นในคลิปเยอะแล้ว
ตอนนี้รอดูว่าข้อเสียจะมีอะไรบ้าง
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 11:38  

มีปัญหาอีกแล้วค่ะ ใช้ไปๆ แล้วรู้สึกเครื่องมันหน่วงๆ อืดๆ ก็เลยปิดเครื่อง พอ power off แล้ว สัญลักษณ์ shutting down มันวิ่งๆๆๆ ไม่ยอมหยุด หลายสิบนาที่ เลยตัองตัดสินใจถอดแบตออกเพื่อปิดเครื่อง อาการอย่างนี้โคม่ามั้ยคะ หรือว่า แฮงค์เป็นปรกติ ควรจะเคลมเปลี่ยนเครื่องไปเลยมั้ย เพราะวันนี้ครบวันที่ 7 พอดีอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 12:49  

ลอง factory reset ดูครับ ถ้าไม่หายเอาไปร้านด่วนเลยครับ
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 13:42  

แล้วfactory reset แล้วที่เราดาวน์โหลดแอปปลิเคชั่นต่างๆ มันจะหายหมดใช่มั๊ยคะ แต่ถ้าเป็นรูปภาพก็back upไว้ที่sd cardก่อน ถูกต้องมั๊ยคะ.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:57  

แล้วfactory reset แล้วที่เราดาวน์โหลดแอปปลิเคชั่นต่างๆ มันจะหายหมดใช่มั๊ยคะ แต่ถ้าเป็นรูปภาพก็back upไว้ที่sd cardก่อน ถูกต้องมั๊ยคะ.

ถูกต้องนะครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 19:01  

0102030 ผู้เขียน:
HTC ผมก็เห็นด้วยเรื่องข้อเสียของกล้อง ในทุกรุ่นเลย

กล้องชัดก็จริง

BUT.............
ข้อเสียของมันก็คือการที่ Capture รูปช้า อาจจะเนื่องมาจาการ Focus หรือ การหน่วงอะไรก็แล้วแต่ ถ้ารักการที่จะถ่ายรูป แนะนำให้ไปซื้อกล้องถ่ายรูปติดตัวไว้อีกเครื่อง

เพราะถ้าจะถ่ายด้วย HTC คุณจะต้องใจเย็น เพราะการถ่ายมันจะDelay

................... ประสบการณ์ตรง จาก HD2, HERO

เห็นด้วยค่ะ capช้ามาก ต้องใจเย็นแบบสุดๆเลย ใช้ topazอยู่อ่ะ ชัดแต่ดีเลย์มาก
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 14:34  

หือๆๆ บอร์ด SS G ใจร้าย ไม่รอซื้อละ เอา Desire นี่แหละ ฟระ เหวี่ยงๆๆๆๆๆ
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:19  

ยังไงต้องติดตามข่าวให้ดีนะครับ เพราะว่าได้ข่าวdesireเปลี่ยนจอเป็นTFT จากเว็บPDAMobizอะครับ
mint_mo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:31  

ออกมาแล้ววว 21900
ดีใจๆ

ออกมาสักที

จะซื้อ legend อ่ะ มันจะลดไม๊ มีงบ 15000 จะรอนานไม๊เน้อออ

ไปซื้อที่ไหนดี พอดีอยู่เกษตรค่า
Amankris
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 19:43  

karpark ผู้เขียน:
ยังไงต้องติดตามข่าวให้ดีนะครับ เพราะว่าได้ข่าวdesireเปลี่ยนจอเป็นTFT จากเว็บPDAMobizอะครับ

ช่วยส่งลิ้งมาให้ดูหน่อยคับ

ผมหาในเวปนั้นไม่เจออะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 20:22  

Amankris ผู้เขียน:
karpark ผู้เขียน:

ช่วยส่งลิ้งมาให้ดูหน่อยคับ

ผมหาในเวปนั้นไม่เจออะ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 20:27  

แก้ไขนะครับ อันบนมันเวปมันย่อแล้วเล็กมากอ่านไม่ออกเลย
Pam575
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 20:53  

......เปลี่ยนจอใหม่!!!............... แล้วอย่างนี้พวกที่ซื้อลอตแรกไปจะทำงัยล่ะคะ ถ้าเกิดจอที่ใช้มีปัญหา ทาง เอชทีซี จะรับผิดชอบอะไรให้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 22:11  

เปลี่ยนไปเป็น Super AMOLED หละแหล่มเลยครับ สีสดสู้แดด
มัลติทัชที่มีปัญหาอยู่ก็อาจลื่นปรื๊ดๆ กันหละทีนี้
พวกซื้อก่อน อิจฉาตาร้อน แน่นอน อิอิ

ปล.แต่ไม่ใช่มาลดเกรด จอลงนะไม่งั้นมี กระชับวงล้อม บรึ้ม HTC กันแน่อิอิ
Amankris
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 23:43  

กระจ่างงงเลยยย

ปัญหาต่อไปคือ แล้วจะรู้ได้ไงว่า เครื่องที่จะซื้อเป็น lot ไหน??
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 06:52  

Amankris ผู้เขียน:
กระจ่างงงเลยยย

ปัญหาต่อไปคือ แล้วจะรู้ได้ไงว่า เครื่องที่จะซื้อเป็น lot ไหน??

เคยมีคนบอกว่าขณะนี้ lot เก่าขายหมดแล้ว คนที่ยังไม่ได้ซื้อทั้งหมดจะได้สินค้า lot ใหม่
อ่านเค้ามานะครับ ไม่รู้เท็จจริงยังไง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย karpark เมื่อวันที่ 04 Jun 2010 07:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 06:57  

......เปลี่ยนจอใหม่!!!............... แล้วอย่างนี้พวกที่ซื้อลอตแรกไปจะทำงัยล่ะคะ ถ้าเกิดจอที่ใช้มีปัญหา ทาง เอชทีซี จะรับผิดชอบอะไรให้มั้ยคะ

ตอนนี้ยังไม่รู้รายละเอียดอะไรเลยครับ เพราะข่าวที่ออกมาเปลี่ยนเป็นTFT ซึ่งTFT มันห่วยกว่า amoledอีก ถ้าคนที่ซื้อไปก่อนได้ amoledจะเอาไปเปลี่ยนของห่วยกว่าหรือเปล่ายังคงต้องรอข่าวออกให้ชัดก่อน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: