Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson "Walkman" W800i
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2607 / เข้าชม: 2483800
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
78%
 78%  [ 1719 ]
ดี - GOOD - 4
18%
 18%  [ 401 ]
ธรรมดา - Normal - 3
1%
 1%  [ 37 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 45 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2202

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 16:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้ สามารถตั้งค่าสายเรียกซ้อนได้มั๊ยคะ ถ้าได้ แล้วต้องทำยังไงมั่งคะ
ขอบคุณค่ะ
yuei
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 17:52  

Kanom~* ผู้เขียน:
รุ่นนี้ สามารถตั้งค่าสายเรียกซ้อนได้มั๊ยคะ ถ้าได้ แล้วต้องทำยังไงมั่งคะ
ขอบคุณค่ะ

ใช้ได้ทุกรุ่นละครับ ทั้ง nokia samsung se i-mobile ทั้งหมดเลยอะครับ เพียงแต่กด *43# ถ้าไม่ใช้ ก็กด #43# ครับ
Kanom~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 19:41  

ขอบคุณค่ะ
คือปกติแล้ว มันก็จะมีเสียงเรียกซ้อนเข้ามานะคะ (เคยตั้งไว้ตั้งแต่เครื่องเก่าแล้ว) แล้วเครื่องนี้ก็เคยมีสายซ้อนเข้ามา แต่พักหลัง ๆ เวลาใช้สายอยู่ แล้วจะชอบมีคนมาบ่น ๆ ว่าโทรไม่ติด ทุก ๆ ครั้งเลยค่ะ ที่ใช้สายอยู่ - -"
อับดุล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 15:45  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาเราฟังเพลงอยู่แล้ว เสียง Rign Tone อ่ะครับ เราสามารถตั้งค่าให้มันดังที่หูฟังยังไงครับ
ผมลองเสียบหูฟังมันก็ดังที่เครื่อง ไม่เสียบก็ดังที่เครื่อง ปิดเสียงไปก็ไม่ดังซักที่ อยากทราบว่าต้องตั่งค่าสายโทรเข้ายังไงให้ดังที่หูฟัง ใครรู้ช่วยบอกวิธีโดยละเอียด
ผมเกรงใจคนข้างๆเวลาไปข้างนอกมากเพราะเสียงมันดังเหลือเกิน ดีนะที่ผมไม่ได้ซื้อ W550i ไม่งั้นคงโดนด่าพ่อในใจมากกว่านี้
สงสัยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 17:03  

อยากถามคนที่ใช้โทรศัพท์รุ่นนี้มานานแล้วอะคะ
เมื่อวานจะไปซื้อเห็นคนขายบอกว่า รุ่นนี้ใช้ไปนานๆแล้วมันไม่ค่อยดี
อีกอย่างของไม่มีด้วยต้องสั่ง เลยฝากญาติที่อีกจ.นึงซื้อให้
วันนี้เค้าโทรมาบอกว่า คนขายที่นั่นก็บอกว่าไม่ค่อยดีเหมือนกัน
เค้าเลยเชียร์ให้เล่นโนเกียแทน ร้านแรกด้วย

อยากรู้ว่า ถ้าใช้รุ่นนี้ไปนานๆแล้วมันไม่ดียังไงหรอคะ Confused
รบกวนด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? Dead Pixel ???????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 17:22  

ต้องรบกวนถามหน่อยนะครับ ผมพยายามหามาหลายหน้าแล้วครับ แต่หาไม่เจอ, net ก็ช้า

ไม่ทราบว่าตอนซื้อเราจะเช็คว่ามี Dead Pixel อย่างไรครับ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยบอกด้วยครับ
อับดุล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 18:08  

เดด พิกเซลคือ จอเราจะมีเม็ดพิกเซลรวมกันหลายๆพิกเซลประกอบกันเป็นจอภาพครับ
เดดพิกเซลคือจุดพิกเลที่ไม่ทำงานคือจุดนั้นจะดับไม่มีแสงสีอะไรที่จะแสดงเลย เป็นจุดดับบนหน้าจอ
วิธีดูง่ายๆลองถ่ายรูปดูครับเอาวิวที่มืดๆหน่อยเอามือบังเลนส์ถ่ายก็ได้ แล้วถ้าเครื่องคุณมีเดดพิกเซลมันจะเป็นจุดขาวๆครับ เพราะแสงจากไฟมันจะแลบออกมาตามจุดเดดนั้นๆ ซึ่งอาจมีมากกว่า 1จุดก็ได้
ถ้าเป็นจุดที่สีเพี้ยนๆไปแต่ไม่ใช้จุดดับเรียกว่า แบด พิกเซล
อย่าลืมเรื่องทำยังไงให้ ริงโทนมันดังในหูฟังได้ให้ผมด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 18:15  

อับดุล ผู้เขียน:
เดด พิกเซลคือ จอเราจะมีเม็ดพิกเซลรวมกันหลายๆพิกเซลประกอบกันเป็นจอภาพครับ
เดดพิกเซลคือจุดพิกเลที่ไม่ทำงานคือจุดนั้นจะดับไม่มีแสงสีอะไรที่จะแสดงเลย เป็นจุดดับบนหน้าจอ
วิธีดูง่ายๆลองถ่ายรูปดูครับเอาวิวที่มืดๆหน่อยเอามือบังเลนส์ถ่ายก็ได้ แล้วถ้าเครื่องคุณมีเดดพิกเซลมันจะเป็นจุดขาวๆครับ เพราะแสงจากไฟมันจะแลบออกมาตามจุดเดดนั้นๆ ซึ่งอาจมีมากกว่า 1จุดก็ได้
ถ้าเป็นจุดที่สีเพี้ยนๆไปแต่ไม่ใช้จุดดับเรียกว่า แบด พิกเซล
อย่าลืมเรื่องทำยังไงให้ ริงโทนมันดังในหูฟังได้ให้ผมด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4355205/T4355205.html
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 18:53  

อยากทราบว่าผู้ที่ใช้มือถือรุ่นนี้อยู่ถ้าตอนที่คุณชารจ์แบต คุณจะชารจ์ประมาณกี่ชั่วโมงกันครับ
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 12:55  

ผมอยากแนะนำคนที่จะซื้อรุ่นนี้ว่าถ้าซื้อควรซื้อที่ศูนย์ เพราะศูนย์จะได้มือถือที่ up software รุ่นใหม่ ส่งมาเป็น สัปดาห์ล่ะลอตครับ เลยจะมีปัญหาน้อยลง แต่ของผมยังไม่มีปัญหาเลย ซื้อที่ศูนย์ sony ที่ฟิวเจอร์ รังสิต ครับ 15,900
ใช้ดีมากครับ
yuei
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 01:58  

preedacha ผู้เขียน:
อยากทราบว่าผู้ที่ใช้มือถือรุ่นนี้อยู่ถ้าตอนที่คุณชารจ์แบต คุณจะชารจ์ประมาณกี่ชั่วโมงกันครับ

ชาร์ต พอเต็มครับผม รุ่นเก่าครับที่ต้อง ชาร์ตไป12-16 ชม. แต่รุ่นใหม่ๆแล้วไม่ต้องแล้วครับ พอเต็มครับ แต่พยายามอย่าให้แบตหมดเกลี้ยงนะครับมันมะดี อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมลองไป search ที่ pantip นะครับ
dorapanda
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 11:05  

เราสั่งซื้อจาก tohome ได้ราคา 14890 บวกค่าจัดส่งอีก 80 บาท จ้า

เป็นเครื่องศูนย์ Loxley นะ

^-^

Very Happy Laughing Smile Surprised
zealot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 12:01  

อับดุล ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาเราฟังเพลงอยู่แล้ว เสียง Rign Tone อ่ะครับ เราสามารถตั้งค่าให้มันดังที่หูฟังยังไงครับ
ผมลองเสียบหูฟังมันก็ดังที่เครื่อง ไม่เสียบก็ดังที่เครื่อง ปิดเสียงไปก็ไม่ดังซักที่ อยากทราบว่าต้องตั่งค่าสายโทรเข้ายังไงให้ดังที่หูฟัง ใครรู้ช่วยบอกวิธีโดยละเอียด
ผมเกรงใจคนข้างๆเวลาไปข้างนอกมากเพราะเสียงมันดังเหลือเกิน ดีนะที่ผมไม่ได้ซื้อ W550i ไม่งั้นคงโดนด่าพ่อในใจมากกว่านี้

พอเสียบหูฟังเสร็จแล้ว ให้กด # ค้างสักแปบ (กดแค่ครั้งแรกทีเดียวครับครั้งต่อๆ ไปไม่ต้องกดแล้ว) มันจะเป็นการปิดเสียงอะครับแต่ว่าเสียง ring tone จะไปดังในหูฟังแทน :wink: ลองทำดูนะครับ
musashaiden9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : w800 vs 3250
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 22:41  

Very Happy ถามหน่อยคับ ระหว่าง w800 ราคาวันนี้ 14900 กับ 3250 ราคา 12800 อันไหนมันจะคุ้มกว่ากันอ่ะ แล้วคุณภาพของทั้งสองเครื่องด้วยอ่ะ ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะ
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 01:53  

dragonbbc ผู้เขียน:
W800i กับ W550i คุณภาพเสียงเท่ากันไหมครับ แล้วอันไหนดีกว่าครับ คือผมไม่เน้นกล้องครับ ควรจะซื้ออันไหนดี แล้วราคา W800i เท่าไร่ครับ

ราคา MBK เท่าไร่ครับ ร้านไหนถูกบอกราคากับชื่อร้านด้วยนะครับ

ถ้าจากลำโพงที่เครื่อง W550i ดีกว่าครับ ถ้าจากหูฟังน่าจะเหมือนกันเพราะหูฟังรุ่นเดียวกัน
ก็อยู่ที่อยากเก็บเพลงมากหรือป่าวถ้าไม่มากเท่าไหร่ ก็ 550i น่าจะได้ประมาณ 50-60 เพลง
ถ้าอยากมากกว่าก็ต้อง 800i เพราะเพิ่ม mem ได้
ส่วนราคาไม่แน่ใจครับ แต่ประมาณ 14000-15000 Very Happy
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w800 vs 3250
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 02:03  

musashaiden9 ผู้เขียน:
Very Happy ถามหน่อยคับ ระหว่าง w800 ราคาวันนี้ 14900 กับ 3250 ราคา 12800 อันไหนมันจะคุ้มกว่ากันอ่ะ แล้วคุณภาพของทั้งสองเครื่องด้วยอ่ะ ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะ

ผมไม่เคยใช้ 3250 นะครับ ผมใช้ w800i ผมว่าตัวเครื่อง w800i น่าจะดีกว่า เพราะเคยเป็นรุ่นแพงมาก่อน ถ้าจะเอามาฟังเพลงถ่ายรูปผมว่าเอา W800i ไปเลย แต่ถ้าชอบเอามาเล่นโปรแกรมหรือเกมส์เยอะ 3250 คงดีกว่าเพราะเป็นซิมเบียน แต่ได้ข่าวว่ามันเป็นซิมเบียนเวอชั่นใหม่ยังไม่ค่อยมีเกมหรือโปรแกรมมากนัก
ส่วนผมซื้อมาฟังเพลงบอกได้เลยไม่เสียดายเงินที่เสียไปแม้แต่น้อยผมไม่เคยฟัง ipod นะแต่ถ้ามันเสียงดีกว่า w800i ที่ปรับ EQ แล้วผมก็ต้องบอกว่า เทพ
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 02:06  

แว่น ผู้เขียน:
คือ จาปรับตรงไหนหรอ ครับ ให้ถ่ายวีดีโอได้แบบ ไม่จำกัดเวลาอ่าคับ

ก่อนจะถ่ายอะคับให้เลือกเป็นวิดิโอคุณภาพสูง จากฟังก์ชันที่ถ่ายอะคับ
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 02:15  

Anonymous ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งซื้อw800i มาวันนี้อ่ะครับอยากถามว่า

1.กดดู firm ware ยังไงครับ
2.จาลงเกมส์และธีมจากคอมพิวเตอรืยังไงครับ
3.เรื่องปุ่มถ่ายรุปข้างเครื่องมันนิ่มๆเปล่าตอนกด2จังหวะลงไป(ต้องกดแรงเหมือนกันจนมือสั่นเลย) หรือกดเบาๆกันครับ?

ขอบคุณมากๆนะครับ ผมเลือก w800i เพราะทุกๆข้อความที่นี่เลยครับ และตอนนี้ผมนอนกอดมันอยู่ครับ ผมหลงรักมันแล้วครับ Embarassed Shocked อ๊ะพูดอารายออกปายเนี่ย

1.กด ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย *
2.ต้องหาไฟล์ที่เป็นนามสกุล .jar แล้วเอาไปใว้ในเครื่องมือถือในโฟลเดอร์ อื่นๆ แล้วก็ setup จากในมือถืออ่ะครับ อันนี้คือเกมส์กับโปรแกรม ส่วนธีมนี่ใช้ไฟล์ .thm หรือเปล่าไม่แน่ใจครับเอาไปไว้ในโฟลเดอร์ธีมเลย แล้วไปเลือกเอาจากในมือถือครับ
3.ก็ใช้แรงปกติครับแต่ต้องรอจังหวะมัน auto focus ก่อนก็กดค้างใว้ครับเด๋วมันจะถ่ายต่อหลังจากที่มัน auto focus เสร็จ

ปล.กอดมันต่อไปนะครับ จนกว่าจะถูกแฟนทิ้ง Shocked
panteen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 02:32  

มีภาพที่ถายตอนกลางคืนไม๊ครับ ขอดูหน่อยนะครับ

ตาม ลิ้งค์เลยครับมีเทียบให้ดูแบบ โหมดธรรมดาและโหมดกลางคืน

http://file.thaiupload.com/file.php?file=8849752a0958571c7880dba1050ebfab
yuei
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 05:41  

แหะๆ งง เมาแย้ว นอนดีกว่า ฮะฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 16:12  

อยากทราบเรื่อง Video Clip น่ะ
1 ต้องแปลงให้เป็นนามสกุลอะไร ถึงจะดูบน W800i ได้
2 เราลองแปลงเป็น MP4 แล้วเล่นด้วย W550 มีแต่เสียงไม่มีภาพ
3 MP4 กะ MPEG4 เหมือนกันไหม ในตัวเลือกแปลงไฟล์มี MP4 ตั้งหลายแบบ ต้องเลือกแบบไหนดี
ขอบคุณคร้าบ ใกล้จะซื้อแล้ว ติเรื่องนี้แหละ Cool
archdoraz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 10:17  

ถ้าซื้อจาก tohome จะวางใจได้ป่าวคับ

ถ้าเจอสติ๊กเกอร์ปลอมนี่เซงกันเรยนะคับ

จะถอยแร้วอ่ะคับ เพราะเดือนนี้มันลดอยู่อ่ะคับ
archdoraz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 10:42  

แระก็มีตัวแปลง ให้เสียบแจ๊คหูฟังธรรมดาได้ป่าวคับ

เผื่อต่อกับ ซับวุฟเฟอร์ได้ - -
Kanom~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 01:28  

อยากทราบว่า ทำไมเวลาเสียบสาย usb แล้ว ไม่มีไรเด้งขึ้นมาเลยคะ เป็นงี๊มาหลายวันแล้วค่ะ (เมื่อก่อนมาค่ะ ถึงจะมาบ้างไม่มาบ้าง) นี่ไม่มาเลย มีใครเป็นมั๊ยคะ หรือว่า ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้างมั๊ยคะ
อีกเรื่องค่ะ ปกติแล้วเสียบสาย usb เข้าไป มันจะชาร์ตแบทไปในตัวเลย แต่นี่ เสียบไว้ แล้วกลายเป็นว่า แบทลดลงเรื่อย ๆ ค่ะ -*- มีใครเป็นมั๊ยคะ เครื่องเจ๊งอ๊ะเป่าอ่า (แง ๆ)
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 09:13  

อยากทราบว่า ทำไมเวลาเสียบสาย usb แล้ว ไม่มีไรเด้งขึ้นมาเลยคะ เป็นงี๊มาหลายวันแล้วค่ะ (เมื่อก่อนมาค่ะ ถึงจะมาบ้างไม่มาบ้าง) นี่ไม่มาเลย มีใครเป็นมั๊ยคะ หรือว่า ใครพอจะรู้วิธีแก้บ้างมั๊ยคะ
อีกเรื่องค่ะ ปกติแล้วเสียบสาย usb เข้าไป มันจะชาร์ตแบทไปในตัวเลย แต่นี่ เสียบไว้ แล้วกลายเป็นว่า แบทลดลงเรื่อย ๆ ค่ะ -*- มีใครเป็นมั๊ยคะ เครื่องเจ๊งอ๊ะเป่าอ่า (แง ๆ)
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ลอง รีแพร์โปรแกรมดู ครับ
เคยเป็นแบบว่าไอ้ตัวสื่อโลหะ ตรงปลายพอร์ต ตรงสายอ่ะครับทั้งUSB ทั้งหูฟังบางทีอากาสมันเย็นๆ มันก็หุบๆ พอเสียบแล้วเสียนงออกหูเดียวเลยเอานิ้วดันโละนั้นดู เสียบดูอีกที เหมือนเดิมครับ
เข้าใจว่าจะแยก หูฟัง กับชาร์ตแบตไว้คนละส่วนครับ
บางทีเสียบติดแต่ไม่ชาร์จนี่ลองดันดูครับ มันหดเข้าออกได้ บางทีมันไม่เสถียรครับ
ชะเอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? ???
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 13:32  

ขอถามคุณ looker ค่ะ
กล้อง ถ่ายรูปได้ช้ามากๆๆๆๆ ค่ะ และรูปที่ได้มาก็มัวๆ ไม่ชัดเจน(แตไม่ใช่ภาพเบลอนะคะ) ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ประมาณว่า บางภาพก็จะมีเหมือนเป็นเส้นๆ เหมือนดูหนังเก่ามากๆ แล้วภาพขึ้นเส้นนะค่ะ จะแก้ปัญหาได้อย่างไรค่ะ FW รู้สึกว่าจะเป็นรุ่น R1L002 จะ up date ได้อย่างไรคะ เพราะอยู่ต่างจังหวัด จะเอาเข้าศูนย์ก็คงไม่สะดวก ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 14:30  

archdoraz ผู้เขียน:
ถ้าซื้อจาก tohome จะวางใจได้ป่าวคับ

ถ้าเจอสติ๊กเกอร์ปลอมนี่เซงกันเรยนะคับ

จะถอยแร้วอ่ะคับ เพราะเดือนนี้มันลดอยู่อ่ะคับ

แล้วแต่ อ่ะฮับ เราไม่มั่นใจเหมือนกันเลยเอาไป check ที่ ศูนย์ Sony Ericssons ก้อโชคดี ปกติดี

แต่ tohome เค้าติดต่อกับธนาคารใหญ่ใหญ่ น่าจะมีความน่าเชื่อถือพอสมควรนะ

อ้ออีกอย่างที่เราสั่งไปอ่ะ เราสั่งเย็นวันพุธ เช้าวันศุกร์ของส่งถึงหอพักเลย เป็น คนของ tohome มาส่งเองอ่ะ ไม่ใช่ส่งพัสดุ

^-^
Kanom~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 15:12  

ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยแนะนำ
แต่โปรแกรมเนี่ย เคยรีแพแล้ว ลงใหม่แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ ส่วนหูฟังก็ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร เสียงออกทั้ง 2 ข้างค่ะ สาย usb ไม่ใช่แค่ไม่ชาร์ทนะคะ แต่เป็นว่า มันทำให้แบทลดลงเรื่อย ๆ เลยค่ะ แต่ตอนเสียบสายเป็นก็ชึ้นว่าชาร์ทนะคะ ขีดแบทก็วิ่ง ๆ ปกติ แต่กลายเป็นว่า ยิ่งชาร์ท แบทยิ่งหมดค่ะ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 21:49  

ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยแนะนำ
แต่โปรแกรมเนี่ย เคยรีแพแล้ว ลงใหม่แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ ส่วนหูฟังก็ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร เสียงออกทั้ง 2 ข้างค่ะ สาย usb ไม่ใช่แค่ไม่ชาร์ทนะคะ แต่เป็นว่า มันทำให้แบทลดลงเรื่อย ๆ เลยค่ะ แต่ตอนเสียบสายเป็นก็ชึ้นว่าชาร์ทนะคะ ขีดแบทก็วิ่ง ๆ ปกติ แต่กลายเป็นว่า ยิ่งชาร์ท แบทยิ่งหมดค่ะ

อย่างที่บอก ก็คล้ายๆกะของผมแหละ เพียงแต่ของผมเสียบ USB ได้ปกติ แต่มันไม่ชาร์จ ตัวขีดไฟมันวิ่งขึ้น แต่ดูจริงๆแล้วมันไม่ได้อัดประจุเข้าไปเลย ไม่ได้ทำให้ไฟลดลง พอลองเอวนิ้วดันโลหะ(ที่เป็นซี่ๆเล็กๆตรงที่เสียบอ่ะ)แล้วเสียบอีกครั้ง ดั๊น....ปกติ
ส่วนหูฟังเคยมีครั้งเสียงออกหูซ้ายข้างเดียว ลองเอานิ้วดันตรงที่เสียบ (โลหะซี่ๆตรงที่เสียบ) มันดันออกสองหูเหมือนเดิม (งง....เหมือนกันอะไรกันว้า...)
ถ้าแก้ไม่หายลองเปลี่ยนสาย USB ดู หรือเอาชัวร์ถามศูนย์บริการครับ
Kanom~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 23:38  

ขอบคุณนะคะ ที่แนะนำมา ลองทำหมดแล้วนะคะ ยกเว้น ติดต่อ 0 ละก้อเปลี่ยนสาย อิอิ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
ปล. อยากไป 0 เหมือนกันค่ะ แต่ไปมะเปง - -"
โ บโ บ้ จา ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ??? ?????? ???
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 23:53  

ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง N70 กับ w800i ขอคำแนะนำจากผู้ใช้หน่อยค่ะว่าเครื่องนี้เป็นอย่างไรบ้าง แล้ว w800i ไม่มี handfree เหรอคะ เพราะเป็นคนขี้เกียจถือโทรศัพท์เวลาคุยค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ จะตัดสินใจแล้วค่า
toppercool
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? ??? ?????? ???
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 00:05  

โ บโ บ้ จา ง ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง N70 กับ w800i ขอคำแนะนำจากผู้ใช้หน่อยค่ะว่าเครื่องนี้เป็นอย่างไรบ้าง แล้ว w800i ไม่มี handfree เหรอคะ เพราะเป็นคนขี้เกียจถือโทรศัพท์เวลาคุยค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ จะตัดสินใจแล้วค่า

w800 มีhandfree ครับ ดังดีด้วย ครับ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 12:55  

ขอบคุณนะคะ ที่แนะนำมา ลองทำหมดแล้วนะคะ ยกเว้น ติดต่อ 0 ละก้อเปลี่ยนสาย อิอิ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
ปล. อยากไป 0 เหมือนกันค่ะ แต่ไปมะเปง - -"

แป่ว................................................................ว Sad
dorapanda
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????? ???
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 13:09  

ชะเอม ผู้เขียน:
ขอถามคุณ looker ค่ะ
กล้อง ถ่ายรูปได้ช้ามากๆๆๆๆ ค่ะ และรูปที่ได้มาก็มัวๆ ไม่ชัดเจน(แตไม่ใช่ภาพเบลอนะคะ) ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ประมาณว่า บางภาพก็จะมีเหมือนเป็นเส้นๆ เหมือนดูหนังเก่ามากๆ แล้วภาพขึ้นเส้นนะค่ะ จะแก้ปัญหาได้อย่างไรค่ะ FW รู้สึกว่าจะเป็นรุ่น R1L002 จะ up date ได้อย่างไรคะ เพราะอยู่ต่างจังหวัด จะเอาเข้าศูนย์ก็คงไม่สะดวก ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอคุณมากค่ะ

ลองเข้าไปดู ใน se-club.net ดู นะ

http://www.se-club.net/index.php?showtopic=2359

คุณ วาเป๊กซ์ เขาแนะนำ วิธีอัพเดท Firmware เวอร์ชั่นใหม่, ด้วย UpDate Service_Inst_2.2.11b ไว้ นะฮับ

^-^
ไคกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 16:17  

อยากทราบว่า K750 W800i ถ่ายรูปแล้วเอาขึ้นหน้าจอเป็นภาพ
พื้นหลัง มันแสดงเต็มหน้าจอหรือเปล่า ผมใช้ K700i อยู่มันไม่
เต็ม เบื่อเครื่องเก่าแล้วอยากจะเปลี่ยนน่ะ ใครใช้สองรุ่นนี้อยู่ช่วย
ตอบหน่อยนะ นะนะนะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 21:07  

mac-_-vit ผู้เขียน:
Sony Ericsson w800i สุดยอดมาก ตอนแรกกะจะซื้อ Nokia 6260 แต่พอมาเจอตัวนี้Nokia ตกกระป๋องเลยอะ และอยากถามว่า Sony Ericsson W800i รุ่นนี้สามารถ โหลดเพลงจากคอมพิวเตอร์เข้าเครื่องโทรศัพท์ได้เปล่าได้หรือเปล่า ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????????
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 00:01  

mac-_-vit ผู้เขียน:
Sony Ericsson w800i สุดยอดมาก ตอนแรกกะจะซื้อ Nokia 6260 แต่พอมาเจอตัวนี้Nokia ตกกระป๋องเลยอะ และอยากถามว่า Sony Ericsson W800i รุ่นนี้สามารถ โหลดเพลงจากคอมพิวเตอร์เข้าเครื่องโทรศัพท์ได้เปล่าได้หรือเปล่า ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

เขาผลิตมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยครับ
youngyao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 12:28  

แงๆๆๆๆ หูฟังเราปลอกสีดำที่หุ้มไว้มันขาดน่ะ ทำยังไงดี ซ่อมได้ไหม หรือถ้าซื้อใหม่มีที่ไหนบ้าง แบบว่ากลัวสายข้างในมันจะขาดน่ะ เพื่อนๆ เก็บหูฟังกันยังไงหรือ??? (ของเราเป็นแบบรุ่นแรก ๆ ที่ใช้คล้องคอนะ) แนะนำด้วย
และเราว่าเราจะซื้อปลอกโทรศัพท์ ที่มาบุญครองขายอยู่ 159 แพงไปไหม ซองหนังสีส้ม-ขาว แต่ไม่ใช่ของ Sony นะ
ขอบคุณมากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 15:27  

SE 800i ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะ อยากได้จัง ขอให้ราคาลงเร็วๆด้วยเถอะ ใครทราบที่ใหนราคาถูกบอกด้วยครับ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 16:35  

สำหรับ w800 ลองทำดูอ่ะ อย่างเช่นเราเมม 01-1234567 ไว้ชื่อนึง แต่ถ้าเราโทร
09-1234567 มันก้อจะขึ้นชื่อนั้นเหมือนกัน
archdoraz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 18:31  

ตอนนี้เหลือ 15000 แร้วมั้ง มะวานเพิ่งซื้อ 16000

วันเดียวลงเลย ซวยจิงๆ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 19:03  

คือพึ่งซื้อ w800i มาวันนี้นะคะ แล้วคอมมันไม่ใช่ xp เลยลงแผ่น pc suit ไม่ได้
ทำไงดีอ่าคะ แล้วแผ่น pc suit มีไว้ทำอะไรหรอ
แล้วถ้าไม่ได้ลงแผ่นนั้นแล้ว จาเอาภาพจากคอมมาลงมือถือได้ป่าวอะคะ
ช่วยตอบทีน๊า *-*
mcdaany
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me!
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 04:19  

ตอนนี้เห็นที่เวบ tohome.com ขายราคาพิเศษที่ 13790 บาทครับ แล้วผมก็กำลังอยากได้รุ่นนี้พอดี ผมควรจะสั่งซื้อจากเวบนี้ดีมั้ยครับ เวบนี้สามารถวางใจได้หรือป่าวครับว่าสินค้าคุณภาพจะดีเหมือนซื้อจากร้านทั่วไป มีใครเคยสั่งซื้อสินค้าจากเวบนี้มั้ยครับ ช่วยบอกผมทีนะครับ ต้องรีบตัดสินใจซื้อแล้วเพราะราคาพิเศษที่ว่านี้จะลดถึงแค่วันที่ 31 พ.ค. นี้เท่านั้นน่ะครับ ถ้าเกิดวางใจไม่ได้ผมก็คงจะเลือกไปซื้อตามร้านซึ่งราคาอยู่ที่ประมาณ 15900 น่ะครับ
หนุ งหนิ ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 12:08  

ตัว w800i กับ k750i มีข้อเหมือนข้อแตกต่าง กะข้อดีข้อเสียกันตรงไหนบ้างคะ
ขอคำตอบด่วนๆ พรุ่งนี้จะไปถอยแล้วค่า จะได้มาเป็นสาวกโซนี่กะเค้าเเล้ว เย้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 13:39  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานจากศูนย์บริสเทล จะไว้ใจได้ไหมคะ แล้วมีปัญหามาถามผู้รู้คือว่า ทำไมเราโอนถ่ายวิดีโอจากเครื่องโนเกียมาเครื่องโซนี่ W800i แล้วเปิดดูไม่ได้คะ หรือว่าเป็นคนละไฟล์กัน แล้วทุกท่านที่ใช้มีโปรแกรมที่ตัดต่อไฟล์ mp3 ไหมคะ เรามีเพลงเต็มๆแล้วมันตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ดีอ่ะ เพราะมันเริ่มแต่ต้นเพลงเลย T.T แล้วปกติถ้าโหลดจากเว็บโหลด True Tone ทั่วๆไป จะนำเป็นเสียงเรียกเข้าได้ปกติหรือป่าวคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
dorapanda
Year's Star

หัวข้อ : Re: Help me!
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 17:37  

mcdaany ผู้เขียน:
ตอนนี้เห็นที่เวบ tohome.com ขายราคาพิเศษที่ 13790 บาทครับ แล้วผมก็กำลังอยากได้รุ่นนี้พอดี ผมควรจะสั่งซื้อจากเวบนี้ดีมั้ยครับ เวบนี้สามารถวางใจได้หรือป่าวครับว่าสินค้าคุณภาพจะดีเหมือนซื้อจากร้านทั่วไป มีใครเคยสั่งซื้อสินค้าจากเวบนี้มั้ยครับ ช่วยบอกผมทีนะครับ ต้องรีบตัดสินใจซื้อแล้วเพราะราคาพิเศษที่ว่านี้จะลดถึงแค่วันที่ 31 พ.ค. นี้เท่านั้นน่ะครับ ถ้าเกิดวางใจไม่ได้ผมก็คงจะเลือกไปซื้อตามร้านซึ่งราคาอยู่ที่ประมาณ 15900 น่ะครับ

ไม่ได้โฆษณา นะ แต่เราเพิ่งซื้อให้น้องสาว อ่ะ ก้อ ok นะ เอาไป check ที่ศูนย์ ดูแล้ว ไม่มีปัญหา จ้า

^-^
archdoraz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 18:38  

ทำไม เมม ที่ให้มาใช้กับการ์ดรีดเดอร์ไม่ได้อ่ะคับ

เอาไปเสียบของเพื่อนก็ไม่ได้ แต่ถ้าใช้ดาต้าลิ้งก็ได้ปกติ
แต่ไม่อยากใช้อ่ะคับ เพราะว่าเสียบดาต้าลิ้งแร้วมันชาร์จแบตไปด้วย

การ์ดรีดเดอร์ก็ไม่ได้เสียนะคับ เอาการ์ดเพื่อนมาใส่ก็ใช้ได้
เอาใส่อแดปเตอร์แร้วใส่ในกล้องก็ไม่ได้ มันบอก memmory stick error

งงอย่างแรง - -
Tayzka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 23:39  

คือว่าผมเพิ่งซื้อมา ก้อลง Pc ปุ๊ป ก้อเริ่มเสียบสาย Usb มันก้อ auto run ให้ผมนะครับ แต่ผมกดไรไม่รุ้แล้วไดรเวอมันไม่ขึ้นให้เลยอ่ะครับ ลองเสียบใหม่คราวนี้มันก้อไม่ออโต้รัน ผมทำแล้วทำอีกมันก้อยังไม่ขึ้นอยากรุ้ว่าผมควรทำไงดีอ่ะครับ
live_light
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 18:39  

ผมก็พึ่งซื้อเหมือนกัน
ก่อนเสียบusb ก็ใส่แผ่นที่แถมมา มันจะขึ้น found new hard ware เราก็nextไปเรื่อยๆ ก็เสร็จเอง มันจะให้ทำอยู่ 5 อันน่ะครับ ในคู่มือก็มีบอก
**พอใจกับเจ้าส้มมากเลยครับ ถึงซื้อช้ากว่าชาวบ้านก็เถอะ เอามาฟังเพลง กับ ใช้ lek lek dict
gagi1206
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 14:08  

live_light ผู้เขียน:
ผมก็พึ่งซื้อเหมือนกัน
ก่อนเสียบusb ก็ใส่แผ่นที่แถมมา มันจะขึ้น found new hard ware เราก็nextไปเรื่อยๆ ก็เสร็จเอง มันจะให้ทำอยู่ 5 อันน่ะครับ ในคู่มือก็มีบอก
**พอใจกับเจ้าส้มมากเลยครับ ถึงซื้อช้ากว่าชาวบ้านก็เถอะ เอามาฟังเพลง กับ ใช้ lek lek dict

ขอถามนิดนึงนะครับ lek lek dict เนี่ยใช้ java หรือเปล่าน่ะครับ แบบเดียวกับของ nokia หรือเปล่าครับ

เพิ่งซื้อเมื่อวานน่ะครับยังใช้อะไรไม่ค่อยเป็นน่ะครับ แต่ลงเพลงอะไรได้แล้ว

แล้วมีอารายที่รุ่นนี้ทำได้พิเศษๆ บ้างน่ะครับ
Ich
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจาซือ้ หูฟัง for w800i อันใหม่แบบธรรมดา ใช้ของไรดีอ่ะคะ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 15:27  

เอาแบบที่ใช้เป็น small talk ได้อ่ะค่ะ ไม่อยากได้แบบ in ear เด๋วหูจาพังซะก่อน มีใครพอจะแนะนำหูฟังดีๆได้บ้างมั้ย ไหนๆ ก็ใช้ w800i เหมือนกานนน Very Happy
yumyum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอทราบราคาล่าสุดหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 16:38  

จะไปถอยตอน ทุ่มนึงนี้แล้วครับ คาดว่าไม่น่าจะพลาดครับ.
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:56  

กำลังตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่อยู่อ่ะ ระหว่าง w800 กับ k750
คิดว่าถ้าอีกสักเดือน w800 ราคาจะตกอีกป่าวอ่ะ แบบว่างบน้อย
อยากได้สัก12000 พอ รู้สึกว่ามันเสียดายตังค์ถ้าซื้อแพงกว่านี้
gagi1206
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 14:26  

กำลังตัดสินใจซื้อเครื่องใหม่อยู่อ่ะ ระหว่าง w800 กับ k750
คิดว่าถ้าอีกสักเดือน w800 ราคาจะตกอีกป่าวอ่ะ แบบว่างบน้อย
อยากได้สัก12000 พอ รู้สึกว่ามันเสียดายตังค์ถ้าซื้อแพงกว่านี้

K750 เลิกผลิตแล้วครับ ยังมีในตลาดคือเครื่องที่ยังค้าง stock ครับโปรดระวังเครื่องย้อมด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 19:50  

เอ่อ ไม่ทราบว่าเรื่องไมค์ดูดเสียงนี่แก้หรือยังครับ พอดีกำลังจะซื้อแล้วอ่ะ รบกวนตอบหน่อยนะครับ
z3qt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 13:31  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแล้วเหรอคับ

!?
olala99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 21:46  

14900 j-mart
SamOrAe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:49  

ในตัวเครื่อง มีโปรแกรมอะไรมั่งครับ
โหลดเพิ่มได้ที่ไหนยังไง ครับ
เล่นไฟล์ วีดีโอได้แบบไหนบ้าง
nineatom
Year's Star

จังหวัด: KK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 20:31  

ตึกคอมขอนแก่น ประมาณ 16000 คับ
Telewiz ขอนแก่น 14200 คับ
Lune
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 23:49  

มันฟังเพลงต่อเนื่องได้นานกี่ชม.คับ อยากรุ้

กำลังคิดว่าจะเอาตัวนี้ดี หรือเอาbqsE61แล้วเก็บตังไปซื้อกล้องอีกตัวดี
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 07:42  

อยากรู้ว่าเวลาในการถ่ายรูปของ w800i นี้ มีเวลาดีเลย์ประมานกี่วินาทีอ่ะครับ เพราะใช้ n70 มามันแค่ประมาน 2- 3 วิเองอ่ะ แล้ว k750i กับ w800i ตัวไหนน่าจะถ่ายรูปไวก่ากันอ่ะครับ พอดีค่อนข้างเน้นการถ่ายรูปอ่ะ
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 11:06  

แย่แล้วมะวานไปซื้อมาที่เทเลวิช 16500
แต่พอมาดูราคาในเน็ตอย่างมากสุดมันแค่ 14900 เองนี่ เราโดนหลอกเปล่านี่
ทำไงดี Twisted Evil Evil or Very Mad
gagi1206
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 13:13  

1150 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเวลาในการถ่ายรูปของ w800i นี้ มีเวลาดีเลย์ประมานกี่วินาทีอ่ะครับ เพราะใช้ n70 มามันแค่ประมาน 2- 3 วิเองอ่ะ แล้ว k750i กับ w800i ตัวไหนน่าจะถ่ายรูปไวก่ากันอ่ะครับ พอดีค่อนข้างเน้นการถ่ายรูปอ่ะ

ตอนที่ซื้อ w800i ศูนย์เขาบอกว่า K750 เขาเลิกผลิตแล้วครับ ที่มีอยู่ในตลาดคือเครื่องค้าง STOCK ครับ
อยากรู้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 17:06  

เอ่อ ไม่ทราบว่าเรื่องไมค์ดูดเสียงนี่แก้หรือยังครับ พอดีกำลังจะซื้อแล้วอ่ะ รบกวนตอบหน่อยนะครับ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ เรื่องดูดเสียง และวิธีแก้ครับ กำลังตัดสินใจซื้อ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...3
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 21:46  

เหนเค้าบอกว่า w800i ช้า และ รวนง่าย จิงป่าวครับ แล้ว 800i กะ 810 i ดีเลในการถ่ายภาพอันไหนเยอะกว่ากันอ่ะครับ แล้วประมานกี่วินาที
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 00:08  

w8oo ของผมไม่หน่วงเวลาครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับ รุ่นของsoftware ถ้าเป็นรุ่นใหม่ปัญหาจะน้อยลงขึ้นอยู่กับการอัพรุ่นของsoftware ส่วนเรื่องรวนจะมีเฉพาะตอนเปิดเพลงไป เล่นเกมไป แบบว่าเปิดอย่างเดียวรวนแน่ครับ
งุงิคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 14:37  

lek lek dict นี้มันคืออารายเหรอคับ ใช่dictionaryอ่ะป่าว แล้วมันดีมันดีมั้ยอ่าคับแบบว่าแปลดีมั้ย (หรือมันไม่ใช่ dict แบบว่าโง่อ่ะ)
แล้วราคาที่ O ตอนนี้มันเท่าไหรเหรอคับ(ซื้อที่ O นี้แพงกว่าตู้เท่าไหรอ่ะคับแล้วมันดีไม่ดีต่างกันยังไงอ่าคับ) คือว่าจะเปลี่ยนมือถือใหม่แล้วอันเก่ามันขาวดำใช้จนมันเจ้งไปแล้วอ่าเลยกะจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้อ่ะ ถ้าถามซื้อก็โทดทีน้าแบบว่าอ่านหน้าผ่านๆมาแล้วม่ะค่อย get อ่ะ แบบว่าไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 14:45  

lek lek dict คือ dictionary ครับ ผมใช่อยู่ สามารถแปลคำทั่วไปได้ครับ และผมคิดว่าซื้อที่ศูนย์ดีกว่าครับ เพราะเราจะได้สบายใจกว่า เพราะร้านตู้อาจเอามาย้อมแมวนะครับ ขอเตือน รุ่นนี้ถูกใจผมมากครับ ใช่ดีจริงๆ ราคาอยู่ประมาณ 14000-15900 ครับ (ราคานี้ถือว่าคุ้มครับ)
gagi1206
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 09:06  

งุงิคุง ผู้เขียน:
lek lek dict นี้มันคืออารายเหรอคับ ใช่dictionaryอ่ะป่าว แล้วมันดีมันดีมั้ยอ่าคับแบบว่าแปลดีมั้ย (หรือมันไม่ใช่ dict แบบว่าโง่อ่ะ)
แล้วราคาที่ O ตอนนี้มันเท่าไหรเหรอคับ(ซื้อที่ O นี้แพงกว่าตู้เท่าไหรอ่ะคับแล้วมันดีไม่ดีต่างกันยังไงอ่าคับ) คือว่าจะเปลี่ยนมือถือใหม่แล้วอันเก่ามันขาวดำใช้จนมันเจ้งไปแล้วอ่าเลยกะจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้อ่ะ ถ้าถามซื้อก็โทดทีน้าแบบว่าอ่านหน้าผ่านๆมาแล้วม่ะค่อย get อ่ะ แบบว่าไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย

แนะนำศูนย์เหมือนกันครับ ผมซื้อศูนย์ Blisstel แต่เข้าศูนย์ LOXLEY ได้ครับ ไม่มีปัญหา(ทางเจ้าหน้าที่เขาบอกมานะครับ) 14,900 KTC 0% 3-10 เดือนครับ อุอุ งบน้อยก้ต้องทามจายๆ

ตอนนี้ลงโปรแกรม เกมส์ theme screen saver แล้ว จ๊าบมากๆเลยถึงจะไม่เท่า symbian ก็เหอะ(เพราะไม่เคยใช้ SE มาก่อน) ก็พอใจกับภาพ กับเสียง (ยิ่งเลือกเป็น Mega Bass สุดยอดมาก)

ตอนนี้ซื้อ หูฟัง แท้มาเพิ่มอีก 1 อันครับ มียางมาให้ครบเลย (กันหาย กับกลัวเจ๊ง อิอิ)
และก็ซื้อ สาย Link แท้มาด้วยอีกอัน ว่าจะซื้อแบตแท้อีกก้อน พอดีงบหมด อุอุ
winterlove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แผ่นCDลงโปรแกรมของรุ่น w810i หรือ K750 ได้มั๊ยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 13:12  

ใช้แผ่นCDลงโปรแกรมของรุ่น w810i หรือ K750 แทนได้มั๊ยคะ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 16:17  

แล้ว software ที่ว่าถ่ายรูปแล้วไม่หน่วงนี่อานไหนอ่ะครับ แล้ว software ล่าสุดของ w800i นี่ ver ไหนครับ
Xabi~AlonSo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไรเหรอ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 22:56  

ตอนนี้ราคาเท่าไรเหรอ
Xabi~AlonSo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ราคาเท่าไรเหรอ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 22:56  

ตอนนี้ราคาเท่าไรเหรอ
งุงิคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 14:53  

ตอนนี้เท่าไหรแล้วอ่าคับเดียวพรุ้งนี้จาไปซื้อแล้วถ้าผมซื้อที่ 0 แต่ละที่มันจาเท่ากันมั้ยอ่าคับแล้วตอนซื้อนี้ต้องดูต้องcheckอารายบ้างอ่าคับช่วยแนะนำหน่อย แด่วพุ้งนี้จาซื้อแว้วหลังจากที่ขาวดำมาแสนนานT_T
live_light
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 16:35  

ราคาตอนนี้ เครื่องศูนย์ไม่เกิน14900บาท
lek lek dictionary หาโหลดมาใช้ได้ฟรีนะครับ
เครื่องล็อตใหม่ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาอะไร แต่ไม่มีปุ่มลัดมาหน้าจอแรกเริ่ม
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 09:03  

เครื่องล็อตใหม่ที่ว่านี่ FW ver ไหนอ่ะครับ
BadBad
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 05:16  

รบกวนขอทราบรายละเอียดของหูฟัง In ear เห็นแว่วๆว่าw800iใช้หูฟังแบบนี้อะครับ
มันเป็นอย่างไร
แล้วรุ่น w550i k750i ใช้หูฟังแบบนี้ไหมครับ
Abukady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 01:49  

BadBad ผู้เขียน:
รบกวนขอทราบรายละเอียดของหูฟัง In ear เห็นแว่วๆว่าw800iใช้หูฟังแบบนี้อะครับ
แล้วรุ่น w550i k750i ใช้หูฟังแบบนี้ไหมครับ

คุณเคยเห็นหูฟัง Sound abouth ทั่วๆไปไหมครับ
มันจะมีลักลณะเอาส่วนหูฟังมาเหน็บไว้บริเวณรูหูเรา โดยอาศัยเนื้อบริเวณรอบๆรูหูมาทำหน้าที่เหน็บหูฟังไว้ไม่ให้มันร่วงหลุดจากหูเรา
แต่หูฟัง In ear ซึ่งแปลตรงตัวว่า ในหู ลักษณะของมันก็สมชื่อครับ บริเวณหูฟังในส่วนที่มันปล่อยเสียงมาจะไม่มีสภาพเหมือนหูฟังแบบธรรมดาแล้วครับ มันจะมีวัสดุเป็นยางนิ่มๆยื่นออกมาเพื่อให้เราสอดเข้าไปในรูหูเลย สมชื่อครับ
ความรู้สึกที่ได้โดยความรู้สึกของตัวเอง เสียงจากภายนอกจะรบกวนเราได้น้อยกว่าหูฟังธรรมดาเพราะยางนิ่มๆที่ว่ามันจะทำหน้าที่ซีลหูเราจากอากาสภายนอกเสียงจึงเข้ามาได้น้อยลง และเสียงเบสที่ออกมามันจะสั่นกว่าหูฟังปรกติทั่วไปอย่างเห็นได้ชัดเพราะยางที่ว่ามันจะสั่นอยู่ในหูเรานิดหน่อยพอได้อารมณ์
BadBad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 14:22  

Abukady ผู้เขียน:
BadBad ผู้เขียน:

คุณเคยเห็นหูฟัง Sound abouth ทั่วๆไปไหมครับ
มันจะมีลักลณะเอาส่วนหูฟังมาเหน็บไว้บริเวณรูหูเรา โดยอาศัยเนื้อบริเวณรอบๆรูหูมาทำหน้าที่เหน็บหูฟังไว้ไม่ให้มันร่วงหลุดจากหูเรา
แต่หูฟัง In ear ซึ่งแปลตรงตัวว่า ในหู ลักษณะของมันก็สมชื่อครับ บริเวณหูฟังในส่วนที่มันปล่อยเสียงมาจะไม่มีสภาพเหมือนหูฟังแบบธรรมดาแล้วครับ มันจะมีวัสดุเป็นยางนิ่มๆยื่นออกมาเพื่อให้เราสอดเข้าไปในรูหูเลย สมชื่อครับ
ความรู้สึกที่ได้โดยความรู้สึกของตัวเอง เสียงจากภายนอกจะรบกวนเราได้น้อยกว่าหูฟังธรรมดาเพราะยางนิ่มๆที่ว่ามันจะทำหน้าที่ซีลหูเราจากอากาสภายนอกเสียงจึงเข้ามาได้น้อยลง และเสียงเบสที่ออกมามันจะสั่นกว่าหูฟังปรกติทั่วไปอย่างเห็นได้ชัดเพราะยางที่ว่ามันจะสั่นอยู่ในหูเรานิดหน่อยพอได้อารมณ์

โห..ละเอียดจัง ขอบคุณครับ
โอมุซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 21:54  

olala99 ผู้เขียน:
14900 j-mart

ของแท้เจมาร์ท แป้นพิมพ์ต้องมีอักษรไทยมั้ยครับ
mvp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 23:52  

พี่ๆ ฮับ คืออยากรู้ว่า น้องส้มเนี่ยชาร์จไฟผ่าน usb ได้เลยมั๊ยอะฮับในกรณีที่เครื่องไม่ได้ลง เจ้าแผ่นโปรแกรมในกล่องอะฮับ พอดีคอมที่มหาลัยมันไม่มีไดรฟ ซีดีอะฮับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 00:06  

ซื้อมาวันนี้ที่เทเลวิช 13,900.00 ความรู้สึกเมื่อเอาไปเปรียบเทียบกับเครื่อง w700 กล้องของ 700 ดีกว่า แถมหน้าจอของ 700 ดีกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกก
moohero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 03:08  

Sad ง่าไมผมซื้อ w700i ก็ 13,500 แล้วอ่ะคุณซื้อที่ไหนอ่ะครับ 13,900
ตอนผมดูเซ็นลาพร้าว มันยัง 14,900 อยู่เลยอ่ะแต่พอดีชอบสีของ 700 มากกว่าอ่ะครับ Very Happy
moohero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 03:35  

live_light ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ เครื่องศูนย์ไม่เกิน14900บาท
lek lek dictionary หาโหลดมาใช้ได้ฟรีนะครับ
เครื่องล็อตใหม่ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาอะไร แต่ไม่มีปุ่มลัดมาหน้าจอแรกเริ่ม

พี่ไปหาดาว์โหลดที่ไหนอ่ะ ขอมั่งสิครับ ขอ URL หน่อยสิครับจะไปโหลดมาลงมั่งอ่ะผมเข้าไปในพันธ์ทิพย์เวปที่เค้าให้มาก็โหลดไม่ได้อ่ะครับ Sad
sheva007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 04:04  

กล้องของ w 800i มี AF นะงับ อย่างอื่นก็เหมือนกานอ่ะงับ เปลี่ยนแค่ Design
live_light
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:00  

URL http://keihanna.dl.sourceforge.net/sourceforge/leklekdict/LekLekDictLH-0.3.3.zip
น่าจะโหลดได้นะ
tws
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า..
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 20:05  

ถ้าจะเช็คว่า เครื่องหมดประกันเดือนไหน ทำไงคะ
taooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม..
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 20:09  

อยากจะขายแร้วอ่า...
เคยใช้แต่โนเกีย พอมาใช้โซนี่ มันไม่ชินกับเมนูน่ะค่ะ
ซื้อมาเมื่อวันที่ 16/2/2006 เนี่ยเอง
แต่ก้อยังตัดสินใจหาเครื่องใหม่ไม่ได้เลย Confused
preedacha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 21:22  

ผมก็พึ่งใช้ ตอนนี้ใช้มาได้หนึ่งเดือน ชินแล้วครับ ใช้งานออกจะง่าย ใช่ไหมครับทุกท่าน
555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 16:56  

ปุ่มเลื่อน พัง ไป ซ่อมไหนอะ
'''
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 22:10  

ไมค์ดูดเสียงไหมครับ joystickเสียง่ายไหม
? ? ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 22:17  

เปลี่ยน joystick ใหม่ อันละ เท่าไรอ่า ตามร้าน ซ่อมธรรมดา ได้ปะ
? ? ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 22:17  

เปลี่ยน joystick ใหม่ อันละ เท่าไรอ่า ตามร้าน ซ่อมธรรมดา ได้ปะ
SamOrAe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 22:24  

คือ ผมอยากรู้ว่า
w800iตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
ผมเหนมีคนบอกว่า ซื้อจากศุนย์ โซนี่จาปลอดภัย ใจมั้ยครับ +อัพFWตัวล่าสุดให้ด้วย??
แล้ว ร้าน nasaที่ มาบุนครองอ่ะคับ เหนเค้าว่าถูกๆกาน
มันถูกแล้วปลอดภัยป่าวคับ กัวโดนโกง
ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุนคับ

ป.ล. ตอนนี้ใช้ 3310 อยากเปี่ยนมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 12:12  

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 03:08 [ 221.128.111.10 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ง่าไมผมซื้อ w700i ก็ 13,500 แล้วอ่ะคุณซื้อที่ไหนอ่ะครับ 13,900
ตอนผมดูเซ็นลาพร้าว มันยัง 14,900 อยู่เลยอ่ะแต่พอดีชอบสีของ 700 มากกว่าอ่ะครับ

------------------------------------------------------

พอดีว่าโชคดีอ่ะ ไปเดินดูเล่นๆ กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อที่ไหนดี แต่ก็พอรู้ราคามาบ้างเพราะเดินดูเองและเช็คราคาตามเวปต่างๆ

ณ 17/06/49 ราคามันเป็นอย่างนี้ ตาม

http://www.thaimobilecenter.com/price/index.asp

มาบุญครอง 13500
เทเลวิช 13900
ศูนย์อื่นๆ 14900

ก็เลยตัดสินใจซื้อที่เทเลวิชและราคามันก็ถูกต้องตามเวปด้วยนะ

แต่เมื่อวานกลับดูที่เวปเดิม ราคามันเกิดการเปลี่ยนแปลงอ่ะ (ยืนยันนะว่าซื้อได้ราคานั้นจริงๆ)

Blisstel 16900
J-marts 14900
i-mobile 16500
Telewiz 14800
TGFone 16900
ราคากลาง(MBK)13700

ตอนนี้ก็เลยงงกับราคาโทรศัพท์เหมือนกัน เอาเป็นว่าเพื่อนๆ ก่อนจะตัดสินใจซื้อไปเช็คราคากันดีๆ นะ ตอนนี้ถือว่าเราโชคดีมากๆ
โคโค่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:13  

ซื้อมาตอน 15900
ตอนนี้เหลือ 13900 แล้วง่ะ
ไวจัง
รู้งี้ 810 ไปเลยซะก็ดี
อัดวีดีโอ ได้ 20 วิ เองง่ะ
ฮือ ๆ
กลับใจไป โนเกีย ดีกว่า
โคโค่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 13:19  

ไมค์มันดูดเสียงจริง ๆ
ถ่ายวีดีโอได้ 20 วิ เอง
แต่ ฟังเพลงได้นานมาก เกิน 10 ชม.นะ
อยางอื่นยังไม่รู้
แต่เข้าเน็ตช้ามาก
gprs ช้า..แฮงค์
ไม่รู้นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัดวีดีโอ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 19:41  

ของผมเลือกให้มันอัดลงเมมโมรี่มันอัดได้จนกว่าเมมโมรี่จะเต็ม ของคุณไปเลือกอัดลงเมมตัวเครื่องหรือเปล่าเลยได้น้อย ลองเลือกไปที่เมมโมรี่ที่แถมมาสิ
แง่วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 23:33  

ทำไงดีอ่ะ ต่อสาย USB แล้วมันม่ายขึ้นอะไรในคอมเลย ขึ้นแต่ว่า charging ใรโทรสับ
เราก้อใส่แผ่นซีดีแล้วนะ แง้ๆ ทำไงดีอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะ จาเปงพ้าคูนอย่างสูง
run2me_taan
Year's Star

หัวข้อ : อยากเล่น msn
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 15:48  

เห็นเพื่อนที่ใช้ NOKIA 6681 เค้าเล่น msn บนมือถือได้

sony W800i ตัวนี้มันเล่น msn ได้ไม๊อ่ะ คือว่าไม่รู้จริงๆ

ช่วยบอกหน่อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: