Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 3230 จะใช้อินฟาเรด กับ notebook ยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 5433
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3230 ????????????? ??? notebook ?????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 17:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราจะส่ง อินฟาเรด จากเครื่องไปยัง notebook ยังไงครับ ลองแล้วไม่ได้ นะ (คอมเปิด อินฟาเรดแล้วนะ) หรือว่าต้องลงโปรแกรม อะไรในคอมหรือปล่าว แล้วข้อดีข้อเสีย ของอินฟาเรดเนี่ยมันยังไงครับ มันส่งและรับได้เยอะหรือปล่าว แล้วจากคอมส่งอินฟาเรดเข้าเครื่องได้ป่าวครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 18:14  

คุณสั่งส่ง file แล้วเอาไปจ่อที่ IR PC เลย
เดี๋ยวมันจัดการเอง
แน้ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 18:23  

ลองดูแล้วครับ แต่มันไม่ไปน่ะ หรือว่าผมต้องทำอะไรกับคอมบ้างล่ะครับ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 23:07  

ถ้าไฟล์ขนาดใหญ่มากก็จะไม่ไปครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 10:16  

ผมว่าคุณไปหาซื้อการ์ดรีดเดอร์มาใช้ดีกว่าครับเร็วกว่าการใช้ Ir เยอะ เลยครับ
ป๊อปจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 03:35  

คุณเปิด infrared ที่ bios หรือยังครับ บางที มัน disabled อยู่ครับ อย่างผม
ตอนแรกมีปัญหาเหมือนคุณครับ ไปดูใน hardware ของ mycomputer ก็เห็น แต่ใช้ไม่ได้
จอแล้วจ่ออีก สุดท้ายไปดูใน bios มัน disabled อยู่ คุณลองดูก่อนน๊ะครับ
ป๊อปจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 03:35  

คุณเปิด infrared ที่ bios หรือยังครับ บางที มัน disabled อยู่ครับ อย่างผม
ตอนแรกมีปัญหาเหมือนคุณครับ ไปดูใน hardware ของ mycomputer ก็เห็น แต่ใช้ไม่ได้
จอแล้วจ่ออีก สุดท้ายไปดูใน bios มัน disabled อยู่ คุณลองดูก่อนน๊ะครับ
kutjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ???file ???? infrared ???? work??
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 13:47  

คือ ว่า ผม เขาไป download และ install nokia PC Suite จาก website nokia มาก่อนนะครับ
ส่วนตอนจะใช้งานนะ ก็เรียกตัว Nokia PC Suite ให้หาว่าโทรศัพท์ ซึ่งต้อง เปิด connection ผ่านทาง infrared ไว้ก่อนแล้ว พร้อมทั้ง หัน port infrared ของคอมและ 3230 ให้ตรงกันนะ จากนั้นก็สามารถส่ง file ต่างๆ โดยเลือก option--send--infrared มาที่เครื่องได้นะ แต่ถ้าจะส่งจาก PC มาที่เครื่อง 3230 ต้องส่งผ่าน nokia PC Suite ครับ
ลองดูนะครับ ถ้า ไม่ได้ ก็มาถามกันได้นะ ที่ kutjung@walla.com Very Happy
jele
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 16:38  

ลอง เซีตใน ไบออส แล้วแต่ไม่รู้ยังไง ยังไม่ได้ หรือเซ็ต พอร์ทยังไง ช่วยด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: