Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 innostream 89 ของ i-mobile ใครเป็นเหมือนเราบ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2663
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : innostream 89 ??? i-mobile ????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 12:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนที่ซื้อมาไม่เห็นจะมีข้อมูลให้เลยอ่ะ แล้วพอเปลี่ยนแบบตอีกก้อนที่เค้าแถมมาให้เครื่องมันก็รวน มีปัญหาขึ้นมาทันทีเลยอ่ะ...แบบว่า mflash player กับรูปที่ถ่ายเอาไว้มันหายไปหมดเลยแถบไฟล์ภาพมันก็มีภาษามนุษย์ต่างดาวขึ้นมาอีกอ่ะ จะลบก็ลบไม่ได้..มันขึ้นว่าระบบปฏิบัติการขัดข้อง ตอนที่ซื้อมาในตัวกล่องเค้ามีให้ก็คือ..ที่ชาร์ตแบตฯแบบพกพา...small talk...แบตเตอรี่อีก 1 ก้อน...และก็ตัวเครื่องพร้อมแบตฯ....ทำไมมันไม่มีคู่มือการใช้งาน......ใครก็ได้ที่มีคู่มือการใช้งานเราขอยืมหน่อยได่ป่ะ กะว่าจะถ่ายเอกสารเก็บไว้เลย...เพราะไปถามที่ร้านมันบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีคู่มือมาให้....หรือใครสนใจจะบริจาคก็ได้นะคะ...ส่งมาที่เมลล์ chalista@chaiyo.com ได้เลยเดี๋ยวติดต่อกลับเองค่ะ....รู้สึกอุ่นใจอ่ะพอมีคู่มีการใช้งาน ใครมีปัญหาอะไรก็แบ่งกันความรู้กันบ้างนะ...... Evil or Very Mad Wink
eiei_kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 12:24  

มีปัญหาแบบเดียวกันเลย แต่ไม่กล้าส่งไปที่ศูนย์...กลัวว่าต้องรอระยะเวลาในการซ่อมอันแสนยาวนานตามคำบอกเล่า Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: innostream 89 ??? i-mobile ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 15:24  

devil_girl ผู้เขียน:
ตอนที่ซื้อมาไม่เห็นจะมีข้อมูลให้เลยอ่ะ แล้วพอเปลี่ยนแบบตอีกก้อนที่เค้าแถมมาให้เครื่องมันก็รวน มีปัญหาขึ้นมาทันทีเลยอ่ะ...แบบว่า mflash player กับรูปที่ถ่ายเอาไว้มันหายไปหมดเลยแถบไฟล์ภาพมันก็มีภาษามนุษย์ต่างดาวขึ้นมาอีกอ่ะ จะลบก็ลบไม่ได้..มันขึ้นว่าระบบปฏิบัติการขัดข้อง ตอนที่ซื้อมาในตัวกล่องเค้ามีให้ก็คือ..ที่ชาร์ตแบตฯแบบพกพา...small talk...แบตเตอรี่อีก 1 ก้อน...และก็ตัวเครื่องพร้อมแบตฯ....ทำไมมันไม่มีคู่มือการใช้งาน......ใครก็ได้ที่มีคู่มือการใช้งานเราขอยืมหน่อยได่ป่ะ กะว่าจะถ่ายเอกสารเก็บไว้เลย...เพราะไปถามที่ร้านมันบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีคู่มือมาให้....หรือใครสนใจจะบริจาคก็ได้นะคะ...ส่งมาที่เมลล์ chalista@chaiyo.com ได้เลยเดี๋ยวติดต่อกลับเองค่ะ....รู้สึกอุ่นใจอ่ะพอมีคู่มีการใช้งาน ใครมีปัญหาอะไรก็แบ่งกันความรู้กันบ้างนะ...... Evil or Very Mad Wink

ไม่มีคู่มือครับผมรุ่นนี้จะไม่มีเพราะมันใช้งานง่ายนะครับ

ผมก็ใช้รุ่นนี้
ลัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 15:34  

เราก็ใช้นะ เราก็ไม่ได้คู่มือเหมือนกันนะ แต่เราโทไปถามที่ศูนย์มาแล้ว เขาบอกว่าต้องมีให้นะ(คู่มือ) ตอนนี้เราก็ยังใช้ตัวเครื่องไม่บรรลุเท่าไหร่หรอกนะ ก็เดาๆๆเอาอะ แต่เราไม่มีปัญหาเรื่องแบต แบตที่ให้มามี 2 ก้อนใช่ป่าว อีกก้อนจะเขียนว่า อินโนและอีกก้อนจะเป็นแบตนูนๆๆหน่อยใช่ปะ แบตนูนนะใช้ได้นานกว่าอีกก้อนหนึ่งอีก ก้อนที่เขียนด้านหลังว่าอินโน หมดเร็วมากๆๆ เซ็ง

รู้ปะว่ามันถ่ายรูปได้โดยไม่ต้องเปิดฝาด้วยนะ เราเพิ่งจะรู้เพราะว่าเอามือไปโดนมันเลยขึ้นเป็นกล้องมาให้อะ ตลกปะละ Smile Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: innostream 89 ??? i-mobile ????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 16:23  

Anonymous ผู้เขียน:
devil_girl ผู้เขียน:

ไม่มีคู่มือครับผมรุ่นนี้จะไม่มีเพราะมันใช้งานง่ายนะครับ

ผมก็ใช้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 16:28  

ของเราก็เป็นไม่มีคู่มือเลยใช้งานไม่ค่อยจะเต็มที่เท่าไรไปถารที่ศูนย์เขาก็บอกว่ารุ่นนี้มีคู้มือแต่ทางร้านบอกว่าไม่มี Very Happy Twisted Evil Rolling Eyes Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2005 16:31  

ของเราก็เป็นเหมือนกันถ้ามีคู่มือโทรบอกกันบ่างนะ 02-3881085-86 ต่อ 106 เรา ชื่อ เหน่ง Embarassed Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: