Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะซื้อ 3230 มันจะมีอุปกร อาไรมาให้มั่ง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 2468
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 3230 ???????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 21:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

1มันจะมีอาไรมาให้มั่งคะ
2.แล้ว เราควรจะต้องซื้ออุปกรอาไรเพิ่มหรือเป่า
3.ซื้อร้านไหนดีคะที่มาบุนครอง ที่ ถูกและ ไม่โกง แนะนำ ที หรือ ซื้อศุนย์ไหนดีคะ
4.ตอนซื้อควรเชคอาไรมั่ง

ขอบคุนที่ตอบค่ะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ?????? 3230 ???????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 09:05  

nasanuks ผู้เขียน:
1มันจะมีอาไรมาให้มั่งคะ
2.แล้ว เราควรจะต้องซื้ออุปกรอาไรเพิ่มหรือเป่า
3.ซื้อร้านไหนดีคะที่มาบุนครอง ที่ ถูกและ ไม่โกง แนะนำ ที หรือ ซื้อศุนย์ไหนดีคะ
4.ตอนซื้อควรเชคอาไรมั่ง

ขอบคุนที่ตอบค่ะ

อุปกรณ์ที่ให้มามีดังนี้ครับ
1. ตัวเครื่อง
2. แบตเตอรี่
3. RS-MMC ความจุ 32 MB พร้อมขาต่อเป็น MMC
4. คู่มือการใช้งาน 1 เล่ม
5. สายชาร์จ
6. หูฟัง
7. MLink Nokia card
8. ใบรับประกัน

ส่วนอุปกรณ์ที่น่าจะซื้อเพิ่มก็เช่น rs-mmc 128 หรือ 256 ก็จะดีครับ การ์ดรีดเดอร์ครับสำหรับการโอนถ่ายข้อมูลครับ ส่วนหูฟัง Bt ก็น่าจะซื้อครับโดยเฉพาะถ้าต้องขับรถไปทำงานครับ ฟิมส์กันรอยหน้าจอครับ อันนี้แล้วแต่ครับจะซื้อหรือไม่ก็ได้ครับ ส่วนที่ซื้อแนะนำเป็นที่ศูนย์ครับจะที่ บริสเทล หรือ เจย์มาร์ทก็ได้ครับ ก็ควรเช็คสภาพเครื่องว่าเป็นของที่ใช้แล้วหรือเปล่าอุปกรณ์ที่บอกไปว่ามีครบหรือเปล่า เกินได้ไม่เป็นไร ฮิ ฮิ เช็ค อีมี่ด้วยก็ดีครับ ลองถ่ายรูปด้วยว่าเป็นยังไงบ้างเสียงเป็นยังไงบ้างครับ Wink
kidnappers69
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 10:58  

เพิ่มเติมนิดนึงครับ

มีพ่อค้าหัวใสบางรายเอาเครื่องที่ใช้แล้วมาขายเป็นมือ 1 เนื่องจากบางทีเครื่องที่ใช้ไปมันยังไม่โทรมอะไร ยังใหม่อยู่ พอใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ก็เอากลับมาขายเป็นมือ 1 ใหม่ ยังไงก็ดูดีๆ ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 14:12  

ทำไมต้องถามด้วยว่ามีอะไรให้บ้าง ผมว่า คำถามนี้มันค่อนข้างที่จา ไร้สาระ และ ไม่มีประโยชน์ หรือ น่าเป็นห่วงเท่าไหร่เลยนะครับเพราะ ศุนย์ ทุก ศูนย์ นั้นจะให้อุปกรณ์ที่มันเหมือน ๆ กันนั่นแหละครับ คงไม่มีใครที่จะขายแล้วให้น้อยกว่าคนอื่นหรอกครับ แล้วที่ต้องได้ทุกครั้งที่ซื้อ หลัก ๆ พื้น ๆ เลย ก็คือ
1. ตัวเครื่อง , 2. ที่ชาร์จ , 3. แบตเตอรี่ 1 ก้อน , 4. คู่มือ , 5. MMC หรือ RS MMC 64 MB , 5. ซีดีรอม การใช้งาน , 6. อปกรณ์ จุกจิกเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่น โนเกีย การ์ดเอาไว้โหลดเกมส์ฟรี หรือ พวกที่โหลดภาพเพลง หรือสายคล้องโรศัพท์ อะไรพวกนี้อ่ะซึ่งมันเป็นปลีกย่อยไม่ได้สำคัญอะไร เป็นต้น ครับ เนี่ยมันก็มีเท่านี้แหละไม่เห็นจะมีอะไรเลย ส่วนการ แถม เสื้อยึด , นาฬืกา หรือ ของแถมที่มีราคานิด ๆ หน่อย ๆ นั่นเป็น ของสมนาคุณ ของการจัดหลักการตลาด เรียกลูกค้า หรือเรียกอีกอย่างว่า เคมเปญ ของแต่ละศูนย์ ซึ่ง จะแตกต่างกันไปของแต่ละศูนย์ ก็เท่านั้นครับ ซึ่ง มันก็ไม่เกี่ยวอะไรเลยกับอุปกรณ์ ที่จะได้จริง ๆ หลัก ๆ จากศูนย์ โนเกีย ผมเจอมาเยอะและพวกที่ชอบถามว่าได้อะไรบ้าง ๆ ไม่รู้จะถามกันทำไมสิน่า ไม่ได้ซื้อรถยนต์นะครับ ถึงได้แตกต่างถึงของแถมที่ได้แต่ละคน ฮ่วย ... ( เซ็งกับคำถามปัญญา...จริง )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 14:18  

แก้ไขนิดหน่อย รีบพิมพ์ไปหน่อยเลยผิด RS MMC ที่ได้มาแค่ 32 MB ครับไม่ใช่ 64 และตกอุปกรณ์ไปอย่างคือ หูฟังสำหรับวิทยุ หรือ mp3 และ มีใบรับประกันอีกมั้ง ส่วนที่เหลือก็ตามข้างบนเลย
โซมะคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????...
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 12:31  

คนไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยรวย
ดังนั้นเป็นสิ่งที่ถูกต้องในการที่ต้องรู้บ้างว่ามีอะไรในกล่อง ในการซื้อครั้งหนึ่งก้อ 15300 แพงเอาการ
ซึ่งสมัยนี้ มือถือมันเป็นมากกว่ามือถือ เข้าใจมั้ย
มันย่อมต้องมีอะไรมากกว่าเดิม รู้บ้างก้อไม่เสียหายหนิ
ถ้าเป็นแบบว่าไม่ต้องคำนึงถึงของในกล่อง คุณก็ไปใช้พวก โมโตโรล่า ที191 190 หรือโนเกีย3310 สิ จะได้ไม่ต้องคำนึงถึงของในกล่อง มีเครื่องกับวอลลชาร์ตไง
จะซื้อ3230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 20:39  

Arrow จริงแล้วคนเราถ้าจะซื้ออะไรก็ต้องศึกษาข้อมูลกันทั้งนั้น เพราะเราเห็นคุณค่าของเงินมันหายาก ก็ต้องเลือกที่มันดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: