Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหา restart แล้ว เครื่องค้าง ตรงคำว่า NOKIA

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2065
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????? restart ???? ??????????? ???????? NOKIA
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 22:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่ามันเป็นอะไรครับ ผมรีตาทเครื่อง แล้วมันค้างตรง คำว่า NOKIA กดปิดก้ไมได้ กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้ ผมเลยถอดแบต แล้วใส่ใหม่ แล้วเปิดเครื่อง ก็ติด ตอนนี้เลยไม่กล้ารีตาทเครื่อง กลัวเป็นอีก ปกติมันจะ ขึ้นคำว่า NOKIA แล้วซักพัก มันก็เป็นรูปจับมือ แต่นี่ค้างคำว่า NOKIA ผมรอประมาณ 15นาที ผมเลยตัดสินใจถอดแบต แล้วเปิดเครื่องใหม่

มันเป็นอะไรพอรู้สาเหตุมั้ยคับ
โอโนโน๊
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? restart ???? ??????????? ???????? NOKIA
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 22:45  

xstupid ผู้เขียน:
คือว่ามันเป็นอะไรครับ ผมรีตาทเครื่อง แล้วมันค้างตรง คำว่า NOKIA กดปิดก้ไมได้ กดปุ่มอะไรก็ไม่ได้ ผมเลยถอดแบต แล้วใส่ใหม่ แล้วเปิดเครื่อง ก็ติด ตอนนี้เลยไม่กล้ารีตาทเครื่อง กลัวเป็นอีก ปกติมันจะ ขึ้นคำว่า NOKIA แล้วซักพัก มันก็เป็นรูปจับมือ แต่นี่ค้างคำว่า NOKIA ผมรอประมาณ 15นาที ผมเลยตัดสินใจถอดแบต แล้วเปิดเครื่องใหม่

มันเป็นอะไรพอรู้สาเหตุมั้ยคับ

ของคุณใช้รุ่นอะไรหรอครับ แล้วใช้มานานแล้วยัง ถ้านานแล้วก็เรื่องปกติอะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 09:38  

ผมเคยเป็นอยู่ครั้งนึงครับของ n-gage qd ครับ ก็เลยถอดแบ็ตออก แล้วเปลี่ยนซิม จาก Ais เป็น Orange ครับ แล้วรีสตาร์ทเครื่องใหม่ ก็หายครับ ทีนี้ก็ปิดเครื่องแล้วเอาซิม Ais ใส่เข้าไปใหม่ก็หายแล้วครับ ลองทำดูครับ เผื่อว่าจะหายนะ Smile
xstupid
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 20:03  

ใช้ 6670 ใช้มาประมาณ 3อาทิตย์ ปกติ ก็รีสตาท ได้ปกติ แต่หลังๆ นี่รู้สึกจะลงโปรแกรม เยอะมาก ตอนแรกคิดว่า ลงโปรแกรมเยอะมันเลยทำให้ โหลดช้า แต่ผมรอมัน 15นาที มันนานเกิน แต่รู้สึกเครื่องมันแฮ้งๆ ตั้งแต่ ผมลง Anti-virus (simwork v1.1Cool โหลดที่ www.dotsis.com พอลงเสร็จ มันก็แจ้งว่ามีไวรัสชื่อ Locknut.f ลบก็ไม่ออก อยู่ที่ Z:\
ผมไปอ่านในเวป เค้าบอกว่าเป็น bug ของโปรแกรมเวอชั่นนี้ ตั้งแต่ ผมลงคราวนั้น รู้สึกว่า เครื่องผม มันกด อะไร ก็ error ไปหมด จากที่โปรแกรมเคยใช้เล่นอยู่ทุกวัน ตอนนี้ คลิกขึ้นมา จะกดใช้ มันก็บอกว่า error ถ้าเป็นแบบนี้ ผม format เครื่อง จะหายหรือป่าว ตอนนี้ ยังไม่กล้า format อยากรู้วิธีแบบละเอียดๆ ผมกลัวข้อมูล พวก contact หาย กับ massage
ตอนนี้ผมย้าย massage ให้มาเก็บไว้ใน MMC แล้ว แต่ผม ไม่รู้เลือกยังไง ให้ contact มาเก็บไว้ใน MMC เวลา formatเครื่อง มันจะไม่เกี่ยวกะ MMC เลยใช่ไหม แล้ว format เสร็จแล้ว มันจะมีโปรแกรม มาให้เราเหมือนซื้อเครื่องวันแรกเลยใช่ไหม ?

ว่างๆ ก็เข้ามาตอบหนอ่ยนะคับ ผมจะเข้ามาดูทุกวัน !!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: