Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ชาวโนเกียครับผมต้องการแบล็คอัฟไฟล์ทั้งหมด โดยการ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 1537
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 12:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมซื้อ Rs-mmc ใหม่มาครับ ผมจะเอาโปรแกรมและไฟลืต่างๆทั้งหมดจากเมมก่อน ถ่ายเข้าเมมใหม่ยังไงดีครับ ทั้งโปรแกรม และไฟล์ต่างๆ ง่ายๆคือโกรสอ่ะครับ ทำไงดีครับ ผมใช้บลูทูธนะครับ มีโปรแกรมอะไรที่ทำผ่านบลูทูธได้บ้างครับ

แล้วทำแบบนี้แล้ว ระบบจะสเถียรหรือมีปัญหาไหมครับ หรือลงใหม่ดี แต่กลัวนานอ่ะครับ บางตัวหาไม่เจอด้วย

ปลใช้ 6260 ครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 12:42  

แอบโซ้ย ผู้เขียน:
คือผมซื้อ Rs-mmc ใหม่มาครับ ผมจะเอาโปรแกรมและไฟลืต่างๆทั้งหมดจากเมมก่อน ถ่ายเข้าเมมใหม่ยังไงดีครับ ทั้งโปรแกรม และไฟล์ต่างๆ ง่ายๆคือโกรสอ่ะครับ ทำไงดีครับ ผมใช้บลูทูธนะครับ มีโปรแกรมอะไรที่ทำผ่านบลูทูธได้บ้างครับ

แล้วทำแบบนี้แล้ว ระบบจะสเถียรหรือมีปัญหาไหมครับ หรือลงใหม่ดี แต่กลัวนานอ่ะครับ บางตัวหาไม่เจอด้วย

ปลใช้ 6260 ครับ

จริง ๆ แล้วเนี่ยถ้ามีการ์ดรีดเดอร์อยู่ก็จะโอนถ่ายข้อมูลได้เร็วกว่าครับ แต่มี BT แทนก็ไม่เป็นไรครับ อาจจะช้าหน่อยแต่ก็พอแทนได้ ไม่ต้องใช้โปรแกรมอะไรเลยครับเอา BT เสียบเข้าไปที่คอมพ์ แล้วก็ Detect เองเดี๋ยวก็ได้แล้ว แค่ตั้งชื่อ BT กับเซ็คค่านิดหน่อยครับ เอาเมมเก่าที่มีอยู่ใส่ไปใน 6260 แล้วก็ส่งไฟล์ที่ต้องการแบ็คอัพไปยัง pc โดยผ่าน bt เมื่อแบ็คอัพเสร็จก็เอาเมมใหม่มาใส่ใน 6260 แล้วก็โยนไฟล์ที่แบ็คอัพไว้ใน pc ไปที่เครื่อง 6260 โดยผ่าน BT ครับ ก็ไม่มีปัญหาครับ ปัญหาใหญ่อยู่ที่ถ้าไฟล์มีเยอะและขนาดค่อนข้างใหญ่ก็จะใช้เวลาที่นานครับ อะไรเหรอครับที่หาไม่เจอไฟล์หรือเปล่าครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 13:18  

แล้วใช้โปรแกรมอะไรแบล๊คอัฟครับ สำหรับบลูทูธ ผมใช้ Bluesolies มันมีแต่โยนเข้าเครื่องมือถือ แบล๊กอัฟมันไม่มีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: