Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอถามวิธีการโหลดโปรแกรมหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3250
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 13:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมมีแต่เครื่องอะ จะโหลดโปรแกรมต้องมีอุปกรณ์ไรเพิ่มบ้าง?
และหากโหลดใน net ต้องมีอุปกรณ์เสริมอะไรเพิ่มบ้างครับ
และช่วยบอกวิธีโหลด ระหว่างsim ด้วยนะครับ
3 คำถามครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 13:48  

แนะนำให้ซื้อการ์ดรีดเดอร์มาใช้ดีกว่าครับ 300 บาทเอง ส่วนถ้าจะโหลดในเน็ตแนะนำเป็นโปรแกรม FlashGet 1.65 ครับโหลดเร็วดีครับ โหลดเสร็จก็ดูว่าต้องแตกไฟล์หรือเปล่าถ้าเค้าแตกมาให้แล้วก็จับใส่ในเมมได้เลยครับ ถ้าไม่ได้แตกมาก็แตกซะก่อน บางเว็บก็จะให้ใส่ password ด้วยนะครับ โหลดจากเวปไหนส่วนมาก password ก็คือชื่อ url ของเวบที่โหลดมาครับ ส่วนวิธีโหลดระหว่างซิม ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ Laughing
อิกคิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 14:15  

1. โปรแกรม FlashGet 1.65 คืออะไร?
และจะโหลดได้จากที่ไหน

2. การแตกไฟล์ ทำอย่างไรครับ?? Rolling Eyes
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 14:57  

อิกคิว ผู้เขียน:
1. โปรแกรม FlashGet 1.65 คืออะไร?
และจะโหลดได้จากที่ไหน

2. การแตกไฟล์ ทำอย่างไรครับ?? Rolling Eyes

โปรแกรม FlashGet 1.65 คือ 1 ในโปรแกรมที่ใช้ในการช่วยดาวน์โหลดครับทำให้โหลดข้อมูลพวกโปรแกรมจากเวปได้เร็วขึ้นและสามารถหยุดการโหลดหรือพักการโหลดได้ด้วยแม้ว่าสายจะหลุดไปแล้วก็ไม่ต้องมานั่งโหลดใหม่ตั้งแต่ต้น สามารถโหลดต่อไปจากที่ของเดิมหลุดได้เลยครับ สามารถดาวน์โหลดได้จากที่นี่ครับ http://www.amazesoft.com/download.htm

ส่วนการแตกไฟล์ ก่อนอื่นก็ต้องมีโปรแกรม winzip หรือ โปรแกรม winrar อันไหนก็ได้ครับมีได้ทั้งสองตัวก็ยิ่งดี winzip กับ winrar สามารถดาวน์โหลดได้จาก www.thaiware.com ครับก็ลอง ๆ หาดูครับมีอยู่แล้ว วิธีใช้ก็คลิ๋กขวาที่ไฟล์ที่ต้องการจะแตกแล้วก็เลือก winzip > Extract to... ก็แล้วแต่เราจะกำหนดปลายทางที่เก็บครับ หรือจะ เลือกเป็น Extract to here ก็ได้ครับจะง่ายกว่า Wink
อิกคิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 16:20  

อีกนิดนะครับ Smile
คือโปรแกรม FlashGet 1.65 ต้องโหลดลงในเครื่อง com หรือในมือถือครับ Rolling Eyes
kidnappers69
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 13:07  

FlashGet ใช้บนคอมฯ นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: