Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมไปโหลดเกมส์ กับธีมมา แต่เอาลงมือถือไม่ได้ทำงัยคับ ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 3405
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ???????? ???????????????????????????? ?
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 20:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมไปโหลดเกมส์ กับธีมลงในคอมพิวเตอร์คับ

เกมส์เป็นไฟล์ Jar ส่วนธีมเป็นไฟล์ SIS คับ

ที่บ้านผมมีCard readerคับ

ไม่ทราบว่าจะสามารถนำเกมส์กับธีมผ่านทางCard reader เข้าสู่Multimedia Cardได้หรือเปล่าคับ อย่างไร?

เพราะผมเคยลองเอาไปลงไว้ในไดร์ I วางๆไว้เฉยๆไม่ได้อยู่ใน Folder อราย แต่ก้อไม่ปรากฏเกมส์ หรือ ธีมขึ้นมาเลยคับ

ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องมีโปรแกรมอะไรช่วยหรือเปล่าคับ จึงจะเอาเกมส์ และธีมจากคอมพิวเตอร์ลงมือถือได้ ?

ขอความกรุณาช่วยบอกผมด้วยคับ เพราะผมเพิ่งหัดใช้คับผม

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
Sith_Lord
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 20:57  

จริงๆ จะลงผ่าน PC-Suite ก้ได้นะครับ มันจะไม่เปลืองที่ ใน card เพราะFile ดิบ แต่ในเมื่อใช้card reader ก้ได้ครับ การที่เอา ไปวางทิ้งไว้ ใน Local Drive แบบนั้น ไม่เกดอะไรขึ้นหลอกครับ มันจะต้องทำการInstall ลง ไปในระบบครับ ส่วนFile JAVA ก็ ต้องทำการ Install เหมือนกันครับ
Be'ma
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 22:21  

โปรแกรมเสริมที่จำเป็นต้องมีอันดับแรกในเครื่องคือ SeleQ หรือ Handy files หรืออีกวิธีคือ
เมื่อเรานำไฟล์ที่ต้องการใส่ RS-MMC แล้วก็เข้าไปที่ menu>tools>file manager แล้วเลื่อนไปทางขวาแล้วหาไฟล์ที่จะลง

ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย(มือใหม่ OS)
เวิลดิ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 23:21  

ขอบคุณทุกท่านที่บอกผมคับ แต่ผมไม่เข้าใจเลยคับผม
อธิบายเป้นขั้นๆให้ผมหน่อยได้มั๊ยคับผม คือผมมือใหม่จิงๆคับ

ที่คุณบอกว่า install ต้องทำตรงไหนเหรอคับ

แล้วจำเป็นต้องมีโปรแกรมอรายเกี่ยวกับมือถือไว้ในเครื่องคิมพิวเตอร์ของผมมั๊ยัคบ ?

ขอบคุณมากคับผม
_ter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 00:23  

ใช้รุ่นไรอยู่คับ(ถ้าเป็น3230)
ก๊อปไฟล์ที่มีนามสกุล .sis มาไว้ที่ rs mmc (เห็นบอกว่ามการ์ด reader) เสร็จแล้ว เอาการ์ดใส่โทรฯ เปิดเครื่อง ไปที่ เมนู tool เลือก file maneger จะมี folder ต่างๆ ทั้งในตัวเครื่อง และ rs mmc card 9 และโปรแกรมที่คุณก๊อปมา แล้วกดเลือกโปรแกรมที่จะลง(ไฟล์นามสกุล .sis) เครื่องจะทำการ install ทำตามขั้นตอนเป็นอันเสร็จ ต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นที่เป็นseries60เหมื่อนกัน น่าจะทำเหมือนกัน ลองศึกษาเยอะๆ เดี๋ยวก็เก่งเองคัย ....มือใหม่เหมือนกัน :oops: :o
เวิลดิ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 09:39  

เมื่อคืนผมลองทำเองดูอีกที เผอิญว่าทำได้คับผม วิธีของผมคือ ต่อCard Reader เข้ากับมือถือ และเครื่องคอม แล้วเอาเกมส์ และธีม ลงไว้ในไดรท์ I ตั้งไว้ตรงไหนก็ได้คับ

ทีนี้เราก้อมาเข้าที่ Menu >> Tools >> File mgr.>> เลื่อนไปที่ข้อมูลใน MMC ของเรา จะเห็นไฟล์ที่เราเอาลงมา ทีนี้ก้อทำการเลือก และติดตั้งตามต้องการได้เลยคับผม

เผื่อคนมีปัญหาเดียวกันคับผม

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งคับผม
โสภณา โนเกีย3230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 10:21  

มีวิธีที่ลงง่ายมากแต่ต้องลงทุนเพิ่มอีกสัก 800 - 900 บาท ซื้อ bluetooth ขอบอกว่าซื้อไว้เถอะค่าจำเป็นจริงๆ เพราะตอนมีปัญหาในไดร์ฟ c ตัว card reader ช่วยไม่ได้น่ะจ๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: