Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 6230 ส่ง Mp3 เข้าเครื่องยังไงคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 1516
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230 ??? Mp3 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 22:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้หนูซื้อรุ่น nokia 6230 มาค่ะ เป็นมือสอง ไม่มีคู่มือมาหั้ย อยากรู้ว่าจะส่งไฟล์เพลง Mp3 เข้าเครื่องยังไง งงมาเลยค่ะ ใครใช้รุ่นเดียวกันหรือรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
Sith_Lord
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 22:55  

6230 เป็น Nokia ซีรี่ 40 นะครับ แต่มีคุณสมบัติ ต่างๆ ค่อนข้างจะครบถ้วนเลยทีเดียว ก้ดีครับ ส่วนที่ถามเรื่อง การนำ MP3 ลงไป ยัง MMC เนี่ยผมแนะนำให้ หาซื้อ Cards reader มา ใช้ดี กว่า วิธีอื่นๆ เลยครับ เพราะว่า มัน ง่ายต่อ การ ดูดเข้า / ออก ของ ข้อมูลอ่ะครับ และอกี อย่างเร้ว ด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6230 ??? Mp3 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 00:16  

ชมพู ผู้เขียน:
ตอนนี้หนูซื้อรุ่น nokia 6230 มาค่ะ เป็นมือสอง ไม่มีคู่มือมาหั้ย อยากรู้ว่าจะส่งไฟล์เพลง Mp3 เข้าเครื่องยังไง งงมาเลยค่ะ ใครใช้รุ่นเดียวกันหรือรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ส่งทางสาย DKU-2 ก้อง่ายนะค่ะ ตอนเเรกเราก้อทำไม่เปนเหมือนกัน ให้พี่ลงโปรแกรม pc อารัยนั่นให้ พอลงเส็จเเล้วนะ ขอบอกว่าง่ายยยยยมากๆๆๆๆค่ะ ส่งเพลงทั้งเพลงเข้า แป๊ปเดียว ถ้ามีคนที่เก่งๆคอมให้เค้าลงโปรแกรมที่มากะซีดีเส็จเเล้วนั่นก้อง่ายเเล้วค่ะ ลองดุนะค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้ 6230ละคะ เปนคนใช้มือถือรุ่นนึงได้ไม่นานอ่ะ
yai29468p_k_
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 17:01  

ผมก้อใช้งับแต่จะเปลี่ยนแล้วอ่ะเบื่ออยากได้ซิมเบี้ยน ก้อพอดีผมมีเครื่องปริ้นส์ที่ใช้การ์ดเสียบอ่ะก้อใช้เสียบแล้วไปเปิดไดร์ i แล้วก้อก๊อปเพลงใส่เอา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 20:56  

1.ส่งจากเครื่องเพื่อนคุณที่เค้ามีอยู่แล้วทาง Bluetooth หรือ infrared
2.ส่งจากเครื่อง คอมพิวเตอร์ ที่มี infrared ได้เลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: