Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากรู้วิธิตัดต่อริงโทนจากmp3เอาเฉพาะท่อนฮุค

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3817
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????????????mp3???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 01:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้วิธิตัดต่อริงโทนจากmp3เอาเฉพาะท่อนฮุค ทำไม่เปนอ่ะค่ะ ช่วยอธิบายโดยละเอียด
ขอบคุณค่ะ
โอเล่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? nero 5.5 ???? 6 ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 08:31  

ติดตั้ง nero เสร็จแล้ว เลือก nero wave นะครับ save เป็น wave หรือ mp3 ก็ได้ ถ้าติดปัญหาเกี่ยวกับการ save ให้ ใช้ โปรแกรม แปลงไฟล์เป็น mp3 เอาครับ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ??????????????????????????mp3???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 12:49  

legolazz ผู้เขียน:
อยากรู้วิธิตัดต่อริงโทนจากmp3เอาเฉพาะท่อนฮุค ทำไม่เปนอ่ะค่ะ ช่วยอธิบายโดยละเอียด
ขอบคุณค่ะ

ก่อนอื่นไปโหลดโปรแกรมนี้มาใช้ก่อนครับ MEDA MP3 Splitter ซึ่งหาโหลดได้จาก http://www.medafan.com ครับ

เมื่อติดตั้งโปรแกรมเสร็จสิ้นแล้วให้เปิดไฟล์ที่ต้องการขึ้นมาก่อนครับจะไฟล์ .mp3 หรือ .wav ก็ได้ครับ เมื่อเลือกไฟล์เสร็จแล้วไฟล์ก็จะอยู่ในรูปของคลื่นเสียงครับให้เล่นเพลงไปจนถึงท่อนที่ต้องการครับเสร็จแล้วกดปุ่มหยุดเพลงไปคลิ๋กที่ไอคอนรูปกรรไกรก็จะปรากฏเส้นสีแดงครับแล้วก็กดปุ่มเล่นเพลงต่อไปจนถึงจบท่อนฮุค ที่ต้องการแล้วก็กดปุ่มหยุดแล้วคลิ๋กที่ไอคอนกรรไกรอีกครั้ง แล้วกด save ครับ โปรแกรมจะให้ Save เป็น 3 ชื่อเรียงต่อกันครับ เช่น แอบเหงา.mp3.0 แอบเหงา.mp3.1 แอบเหงา.mp3.2 ให้เลือกแอบเหงา.mp3.1 ครับจะเป็นท่อนฮุคที่คุณได้ตัดเอาไว้ครับ เมื่อเสร็จแล้วก็แก้ไขชื่อได้ตามต้องการแล้วก็จับใส่เครื่องหรือว่าเมม ได้แล้วครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: