Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอ่อ จะซื้อเมมเพิ่มค่ะ แนะนนำที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1783
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 16:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะใช้เกบเพลงไว้ฟังซัก 20-30 เพลง แล้วก้เกบหนัง เรื่องนึง เกบอย่างอื่นิดหน่อย

ซื้อ เมมขนาดไหนดี แล้ว เหนมีคนบอกให้ใช้ DV RS-MMS ถ้าไม่ใช่ ดีวี ใช้ไม่ได้เหรอ
หรือ ถ้าใช้ได้ ราคามันต่างกันมากไหมคะ ช่วยบอกราคาให้ด้วยก้ดีค่ะ แล้วถ้าซื้อ dv มันจะคุ้มค่าราคาทีแพงกว่าไหมคะ

ขอบ่น

ทำไมรุ้สึกว่า 3230กินแบตเปลืองจัง ต้องชาจ วันละรอบเลย แค่ฟังเพลงเล่นเกมไม่กี่ชมเอง
glafer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 18:13  

ผมใช้ rs-mmc ครับ format ในเครื่องได้เลย 256 mb ไม่เห็นมีปัญหา ไม่จำเป็นต้องใช้
แบบอื่นครับ เปลืองเงิน ซื้อมา 1050 ครับ ยี่ห้อ apacer ครับ
kidnappers69
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 02:08  

DV มันก็จะทำให้ประหยัดไฟครับ แต่ถ้าชาร์จทุกวันอยู่แล้วก็ไม่น่ามีปัญหาเท่าไร

เห็นมีคนบอกว่า DV จะลดปัญหาเครื่องแฮ๊งค์ รีสตาร์ทเองได้ แต่ผมว่าไม่เกี่ยวนะ

คือตอนนี้ใช้มาได้หลายอาทิตย์แล้ว พอใช้สักพักก็เหมือนกับว่า เครื่องมันเสถียร

ไม่มีอาการแฮ๊งค์ รีสตาร์ทเอง หรือ application close ออกมาเลยครับ

สรุปว่า ซื้อแบบธรรมดา ไม่จำเป็นต้อง DV หรอกครับ Smile

ปล. RS-MMC ทำไมซื้อกันถูกจังเลย ผมซื้อมาบุญครองมาสองอันแล้ว

ซื้อมา 1200 กับ 1150 สงสัยคุณซื้อที่ พันทิป แน่เลย
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: ???? ????????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 11:02  

Nasanuks ผู้เขียน:

ทำไมรุ้สึกว่า 3230กินแบตเปลืองจัง ต้องชาจ วันละรอบเลย แค่ฟังเพลงเล่นเกมไม่กี่ชมเอง

ผมว่าสาเหตุหลัก ๆ เลยนะที่ทำให้แบตหมดไวเป็นเพราะว่าใช้แบตเป็นแบบ Li-ion 760 ครับ ถ้าใช้แบตเป็นแบบ Li-ion 900 เหมือนของ 6680 จะอึดกว่านี้อีกครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: