Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1427387
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

แวะมาดูกระทู้คู่แข่งครับ Cool
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:47  

นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:
แวะมาดูกระทู้คู่แข่งครับ Cool

ห่ะๆ ยินดีต้อนรับเสมอคับ Razz Razz
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:51  

venty ผู้เขียน:
เอ่อขอถามหน่อยนะคะว่าฟังชั่น stereo widening เข้าไปปรับได้จากเมนูไหน ตอนไหนคะ เพราะรุสึกเคยปรับผ่านๆแต่จำไม่ได้เเน่อะคะ รบกวนตอบทีนะคะ

กด option ตอนที่กำลังเล่นเพลวงอยู่คับ
แล้วก็เขาไปที่ audio setting คับผม
แล้วก็ ปรับเปิด ปิด ได้เลย

เสียงที่ได้ ดีจริงๆคับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:55  

PUREFY ผู้เขียน:
ถามเรื่องราคาหน่อยค่ะ ว่าราคาเรื่องตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ ทั้ง2รุ่นเลยนะทั้งรุ่น top กะ รุ่นธรรมดา น่ะคะ

แล้วคนที่ซื้อมาแล้วเครื่องมีปัญหานี่ซื้อศูนย์ไหนหรอคะ (จะได้ไปซื้อศูนย์อื่นแทน) กลัวซื้อมาแล้วมีปัญหามากเลยค่ะ เครื่อง 2หมื่นอัพ แต่กลับได้ของไม่ดีนี่เสียดายเงินแย่แน่ๆ เพราะหนูยังเรียนอยู่เลยกว่าจะเก็บหอมรอมริบได้แต่ละบาทแต่ละสตางค์ พวกพี่ๆช่วยหน่อยนะคะว่าควรจะซื้อที่ไหนดีที่ได้เครื่องที่ดีๆ ไม่มีปัญหานะค่ะ Razz[

ที่ผมซื้อมานะคับ
รุ่น Top 26700 มี 3G มี wi-fi มี sennheiser
รุ่น ธรรมดา 23450 ไม่มี 3G ไม่มี wi-fi- ไม่มี sennheiser คับ
ซื้อศูนย์ โนเกีย ผมว่า ชัวร์สุด
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 11:56  

สาวก nokia ผู้เขียน:
ขอบคุณคับคุณVanilla พ่อพระจริงๆ รู้มะผมถามเรื่องการลงรูปไปหลายๆกระทู้ ไม่เคยมีคนตอบผมเลย คงเห็นว่าไม่เกี่ยวกับมือถือมั้ง มีคุณเนี่ยที่ไม่ปล่อยผ่าน ขอบคุณในน้ำใจคับ

ผมก็เพิ่งรู้จากคุณ วนิลา นั่นแล Rolling Eyes Rolling Eyes

ผสานเพลงกว่า 3000 เพลง เพื่ออิสระแห่งดนตรี และความล้ำสมัยทางเทคโนโลยี ที่มาบรรจบลงภายใต้นิ้วมือคุณ กับ Nokia 91
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 12:12  

วันนี้ลูกพี่เราโพสไปซะเยอะเลย Laughing Laughing Laughing
kama kama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 15:47  

พี่ๆที่ซื้อมาแล้วลงเพลง ลงโปรแกรมเยอะๆ เครื่องมันมีปันหามั้ยคะ แบบจะทำงานช้า อารายแบบนี้อ่ะ

อยากได้มากๆเลย เพราะเป็นคนที่ชอบฟังเพลง แต่ใช้ฟังเพลง แล้วใช้คุยโทสับด้วยเนี่ย จะเวิร์คมั้ยอ่ะ แบตก้อน้อย

ลังเลจิงๆอ่ะ ไม่รุ้ว่าจะเอา N91 อย่างเดียว หรือว่าจะ ซื้อ3250 กับไปซื้อ ipod nano ดี ??
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 16:21  

สำหรับเครื่องของผมที่ผมใช้อยู่ ลงโปรแกรมไปหลายตัวแล้วเหมือนกันนะ ความเร็วเครื่องยังเท่าเดิมอยู่นะครับ ไม่มีอาการอืดๆขึ้นเลยอ่ะครับ
RedDevil
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 17:24  

คุณ TUIRETURN ครับ เหมือนกันเลยครับ ผมลง theme ได้ครับแต่พอกลับเข้าหน้าปกติมันดันไป set default ให้ซะงั้น วันนี้ก็ลองไปโหลดมาอีก 2 - 3 อันเป็นเหมือนกันเลยครับแต่อันอื่นที่มากับเครื่องแล้ว 2 - 3 อันที่มาจาก web nokia ที่เป็นของ 3250 มะเป็นไรครับ คุณวนิลาและเพื่อนๆที่ใช้อยู่เป็นเหมือนกันบ้างไหมครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 17:51  

เอ่อ คือว่า ผมยังไม่ได้ลงธีมมากเลยอ่ะครับของ350อ่ะใช้ได้ครับ ผมยังใช้ ธีม metal ที่มันแถมมาจากเครื่องอยู่เลยอ่ะนะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 17:57  

Vanilla Cream ผู้เขียน:
เอ่อ คือว่า ผมยังไม่ได้ลงธีมมากเลยอ่ะครับของ350อ่ะใช้ได้ครับ ผมยังใช้ ธีม metal ที่มันแถมมาจากเครื่องอยู่เลยอ่ะนะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

เดวคืนนี้ถ้า online เจอจะส่งไปให้ลองครับ เพราะทางคุณ TUIRETURN ก็เป็นเหมือนกัล

เอ แต่ theme บางอันที่คุณวนิลาส่งให้ผมก็เป็นเหมือนกันครับลองพวกนั้นดูก็ได้สั่ง Apply แล้วลองออกไปที่หน้า stanby ดูเพราะมีบางอันเป็นบางกันไม่เป็นครับ แต่ถ้ากดแค่ preview จะเห็นนะครับแต่ apply มาใช้งานไม่ได้
Poipoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 19:16  

คือ ไปเพิ่งซื้อมาวันนี้ แล้วอยากทราบว่า รุ่นนี้ไม่มี memory ใช่มั้ยค่ะ ??
มีแต่ harddive ??

แล้วเวลาจะเอาไปลงโปรแกรม หรือ เวลาจะเอารูปลงคอม เอาเพลงลง
หรือเอาเพลงเข้า ทำไงอ่ะค่ะ ?? หรือว่าต้องใช้แต่ nokia- pc suit ??

แล้วอีกอย่าง เลือกเข้าที่ profile แล้ว จะเลือกเสียงเรียกเข้า ทำไมเลือกไม่ได้อ่ะค่ะ
มันให้ต่อเข้า web ที่มันเปน aa line ไรนั่น ?? งงค่ะ
ยังไงช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 19:43  

Poipoy ผู้เขียน:
คือ ไปเพิ่งซื้อมาวันนี้ แล้วอยากทราบว่า รุ่นนี้ไม่มี memory ใช่มั้ยค่ะ ??
มีแต่ harddive ??

แล้วเวลาจะเอาไปลงโปรแกรม หรือ เวลาจะเอารูปลงคอม เอาเพลงลง
หรือเอาเพลงเข้า ทำไงอ่ะค่ะ ?? หรือว่าต้องใช้แต่ nokia- pc suit ??

แล้วอีกอย่าง เลือกเข้าที่ profile แล้ว จะเลือกเสียงเรียกเข้า ทำไมเลือกไม่ได้อ่ะค่ะ
มันให้ต่อเข้า web ที่มันเปน aa line ไรนั่น ?? งงค่ะ
ยังไงช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

-เพิ่มเมมมารี่การด์ไม่ได้ครับ มีhard drive อยู่ในตัวอยู่แล้วครับ 4 gb ^^

-เวลาเราต่อเอ็น91กับสายดาต้าเข้าคอมแล้วที่น่าจอเอ็น91จะมีให้เลือกโหมดครับ ถ้าเราต้องการแลกเปลี่ยนไฟล์ง่ายๆ ใช้เราเลือก โหมด Mass S... ครับ แล้วไปที่ มายคอม จะมี ไดรฟ์เพิ่มมาครับ เวลาเราจะเอาอารายแลกเปลี่ยนมาก็ง่ายแล้วครบ คราวนี้ เวลาจะยกเลิกการเชื่อมต่อแบบนี้ อย่าลืม แอดรีมูฟด้วยล่ะครับ

-มีที่ให้เปลี่ยนครับ แล้ว ไปที่ profile ครับแล้วที่มีให้เปลี่ยนลองหาๆดูนะครับ ผมเองม่ายด้ายใช้เสียงอ่ะเองม่ายด้ายสนจายเรื่องนี้มากอ่ะครับ ให้ลูกพี่มาอธิบายส่วนนี้อีกครั้งหนึ่งล่ะกันนะครับ
masanori
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 01:22  

N91 ของผมคู่สนทนาหลายคนบอกว่าเสียงที่ได้ยินก้องมากเหมือนอยู่ในห้องแคบๆทั้งๆที่อยู่ในห้างหรือรถไฟฟ้า พึ่งมาเป็นพักหลังๆซึ่งเป็นมากด้วย ผมว่าผมไม่ได้ไปโดนฟังก์ชันอะไรมันนะ ใครเป็นแบบผมบ้างอ่ะครับ ตอนซื้อมาใช้แรกๆไม่เป็นพึ่งมาเป็นตอน 2-3 วันนี้ [[ตอนนี้ผมใช้ 12call แต่ผมไม่น่าเกี่ยวกัน]] ไม่อยากเข้าศูนย์ตอนนี้เลย เสียดายโปร
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 01:28  

masanori ผู้เขียน:
N91 ของผมคู่สนทนาหลายคนบอกว่าเสียงที่ได้ยินก้องมากเหมือนอยู่ในห้องแคบๆทั้งๆที่อยู่ในห้างหรือรถไฟฟ้า พึ่งมาเป็นพักหลังๆซึ่งเป็นมากด้วย ผมว่าผมไม่ได้ไปโดนฟังก์ชันอะไรมันนะ ใครเป็นแบบผมบ้างอ่ะครับ ตอนซื้อมาใช้แรกๆไม่เป็นพึ่งมาเป็นตอน 2-3 วันนี้ [[ตอนนี้ผมใช้ 12call แต่ผมไม่น่าเกี่ยวกัน]] ไม่อยากเข้าศูนย์ตอนนี้เลย เสียดายโปร

อาจจะไปโดนโหมดในเครื่องเล่นเพลงรึเปล่า ครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ พุ่งนี้ ลองให้เพื่อนๆที่ใช้มาช่วยกันตอบนะครับ ผมว่าเวลาคุยโทรสับเสียงคุยมันดีขึ้นนะ-/-ของฝ่ายตรงข้ามที่เราได้ยินอ่ะ
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 01:41  

[/quote]masanori ผู้เขียน:

อาจจะไปโดนโหมดในเครื่องเล่นเพลงรึเปล่า ครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ พุ่งนี้ ลองให้เพื่อนๆที่ใช้มาช่วยกันตอบนะครับ ผมว่าเวลาคุยโทรสับเสียงคุยมันดีขึ้นนะ-/-ของฝ่ายตรงข้ามที่เราได้ยินอ่ะ

ประมาณว่าเค้าจะฟังเครื่องผมเป็นเสียงก้องๆ แต่ผมได้ยินเค้าปกติ แล้วก็ตอนคุยจะไม่ได้ซักเพลงครับ ลองคุยทั้งตอนแบบไม่เลื่อสไลด์และแบบสไลด์ฝาปิดคีย์ก็ยังเหมือนเดิมอ่าครับ ตอนนี้เครียดมากๆ ไม่น่ามาเป็นที่เครื่องผมเลย ฮือๆ[/i]
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 01:59  

ลืมขอบคุณ คุณ Vanilla Cream มากครับ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 09:56  

ผมว่าคงเป็นที่เครือข่ายมากกว่า

ผมใช้ o2 mini ก็เคยเป็น
N70 ก็เคยเป็นคับ
บางที ผมก็ได้ยินเสียงเค้าก้องๆเหมือนกัน
หรือบางทีก็ได้ยินเสียงผมสะท้อนกลับมาเอง
oii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 11:34  

รุ่นนี้สีลอก เหมือน 6260 ป่าวคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 12:53  

oii ผู้เขียน:
รุ่นนี้สีลอก เหมือน 6260 ป่าวคับ

ไม่ลอกหรอกครับ
venty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 15:44  

ตอนลงเพลงในมายมิสิคเเร้ว ทำไมเวลารีเฟรชเพลงในคลังบางทีค้างอะคะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 16:13  

venty ผู้เขียน:
ตอนลงเพลงในมายมิสิคเเร้ว ทำไมเวลารีเฟรชเพลงในคลังบางทีค้างอะคะ

ของผมไม่เป็นอ่ะครับ มีปัญหาเล็กน้อยเวลาโทร โทรประมาณ10ครั้ง น่าจอจะมีเส้นเหมือนคลื่นกวนขึ้นประมาณ 3ครั้งครับ ส่วนเวลาต่อ gprs เป็นเกือบทุกึครั้อง่ะครับ -*- สงสัยจ้องรอเวอร?ชั่นเครื่องใหม่ออกมาก่อน ปีญหาถึงจะหมด-*-
ตัดไม่ขาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 17:57  

เลือกไม่ถูก ระหว่าง N91 กะ Dopod 818 Pro ช่วยหาทางออกให้ที
ปล.ราคาไม่เกี่ยง(เฉพาะ2ตัวนี้นะ)
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 18:49  

อยากรู้ว่า ราคN91 ลดลงหรือยัง

ไม่แน่ 80 เข้า 91 อาจลดก็ได้
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 18:52  

ตัดไม่ขาด ผู้เขียน:
เลือกไม่ถูก ระหว่าง N91 กะ Dopod 818 Pro ช่วยหาทางออกให้ที
ปล.ราคาไม่เกี่ยง(เฉพาะ2ตัวนี้นะ)

ถ้าลักษณะการใช้งาน ผมว่า ppc อย่าง dopod น่าจะใช้งานได้หลากหลายมากกว่านะคับ

แต่ถ้าคุณชอบฟังเพลง และ ไม่ต้องซื้อ เมม เพิ่ม ก็ต้องเลือก N91
มันขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณมากกว่า ผมว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 20:45  

ใครรู้มั่งครับว่าพอจะกดdeleteเอาโปรแกรมเพลงออกพอจะกดออกแต่มันไม่ออกของพวกคุณเป็นกันรึเปล่าครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 21:14  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครรู้มั่งครับว่าพอจะกดdeleteเอาโปรแกรมเพลงออกพอจะกดออกแต่มันไม่ออกของพวกคุณเป็นกันรึเปล่าครับ

จะเอาโปรแกรมเพลงในเครื่องออกหรอครับ ผมเข้าใจความหมายถูกเปล่าอ่ะ ผมว่าโปรแกรมยังงนี้มันดีอยู่แลว้นะครับ โปรแกรมเพลงของเอ็น91จะปิดไม่ได้นะครับ ^^ autorun อิอิ
jigiejung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 22:39  

ถามราคา n91 หน่อยค่ะ ตอนนี้ราคาลงรึยังคะ รุ่นTop กะ รุ่นธรรมดาราคาเท่าไหร่แล้วคะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 22:45  

jigiejung ผู้เขียน:
ถามราคา n91 หน่อยค่ะ ตอนนี้ราคาลงรึยังคะ รุ่นTop กะ รุ่นธรรมดาราคาเท่าไหร่แล้วคะ

ผมไม่ทราบราคาทางร้านตู้อ่ะครับ แต่ศูนย์ยังราคาเดิมครับ
suicideme
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:08  

เอ่อ อยากรุ้ว่า รุ่นtop กะ ธรรมดา ของที่แถมมาให้ เหมือนกันรึป่าวคะ?
แล้วถ้าซื้อ แบบไหนดีกว่า

** ระหว่าง 3250 กะ n91 อันไหนคุ้มกว่ากันคะ ช่วยแนะนำหน่อย คือ อยากได้ไว้ฟังเพลงด้วย ถ่ายรูปด้วยค่ะ ราคาก้อต่างกันเยอะเหมือนกัน :]
kama kama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:13  

พี่ๆคะ 3G กับ wi-fi มันคืออารายหรอคะ ช่วยบอกหน่อยค่ะพี่
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:18  

suicideme ผู้เขียน:
เอ่อ อยากรุ้ว่า รุ่นtop กะ ธรรมดา ของที่แถมมาให้ เหมือนกันรึป่าวคะ?
แล้วถ้าซื้อ แบบไหนดีกว่า

** ระหว่าง 3250 กะ n91 อันไหนคุ้มกว่ากันคะ ช่วยแนะนำหน่อย คือ อยากได้ไว้ฟังเพลงด้วย ถ่ายรูปด้วยค่ะ ราคาก้อต่างกันเยอะเหมือนกัน :]

ในความคิดของผมนะครับ

ผมว่าถ้าเน้นฟังเพลง ทั้งสองรุ่นก็เป็นมิวสิคโฟนเหมือนกัน ด้านคุณภาพเสียงก็คงใกล้เคียงกัน ส่วนเรื่องถ่ายรูป ทั้ง 2 รุ่นนั้นก็เป็น 2 Megapixel และไม่มีแฟลชเหมือนกัน แต่ N91 จะสามารถเชื่อมต่อ Wifi ได้ และมี หน่วยความจำในตัว 4GB ซึ่งสามารถเก็บข้อมูลได้มากกว่า ในขณะที่ 3250 มีหน่วยความจำภายนอกที่แถมมา 512 MB ซึ่งตรงนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวผู้ใช้ด้วยว่าจะบันทึกเพลงลงเครื่องมากน้อยขนาดไหน ถึง 4 GB (ประมาณ 3000 เพลง) หรือเปล่า หรือว่าจะลงโปรแกรมอะไรมากมายหลายหลากหรือเปล่า?? อันนี้ผมไม่พูดถึงเรื่องดีไซน์นะครับ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ฉะนั้นลองคิดดูว่าตัวเองใช้งานรุ่นนั้นๆได้มากน้อยแค่ไหน เพราะสองรุ่นนี้ราคาก็ห่างกันพอสมควรครับ นี่เป็นแค่ความคิดของผมนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย นายเอ็กซ์ เมื่อวันที่ 13 May 2006 00:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:20  

kama kama ผู้เขียน:
พี่ๆคะ 3G กับ wi-fi มันคืออารายหรอคะ ช่วยบอกหน่อยค่ะพี่

เรื่อง 3G นะครับ อ่านได้ตามลิงค์เลยครับ

ความรู้จักกับ 3G กันดีกว่า
http://board.siamphone.com/viewtopic_pda.php?t=126459

พัฒนาการของเครือข่าย CDMA2000 1x
http://board.siamphone.com/viewtopic_pda.php?t=147992

3G บทเส้นทางสู่เครือข่ายไร้สาย 2005
http://www.siamphone.com/article/2005/00007/page.htm

รู้จัก 3G เพื่อความเข้าใจสู่โลกไร้สายยุคใหม่
http://www.siamphone.com/article/2005/00020/page.htm

เทคโนโลยีสื่อสาร 3G ทั้งที มีอะไรที่มากกว่าแค่ความเร็ว
http://board.siamphone.com/viewtopic_pda.php?t=149353
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:21  

jigiejung ผู้เขียน:

ทราบเฉพาะรุ่น Top นะครับ ตอนนี้ราคาตามที่แจ้งมาอยู่ที่ 25,490 ครับ

อ้างอิงจากลิงค์นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4361241/T4361241.html
kama kama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 00:51  

แบบว่า งง แต่ก้อขอบคุณค่ะ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 02:45  

อยากทราบว่าตอนนี้ firmware ของ N91 มายังครับ เพราะผมไม่เข้าใจว่า 3250 กับ N91 มันเป็น ซิมเบี้ยน ตัวเดียวกันแต่ version ของทั้ง 2 ตัวกลับเป็นคนละ version อะครับ จึงทำให้การทำงานของ 2 ตัวนี้มีความแตกต่างกันเกิดขึ้นเล็กน้อย
castaway
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 02:51  

ช่วยตอบทีคับ ว่ารุ่นนี้มีข้อเสียกันเยอะมั้ยคับ ? คือจะตัดสินใจซื้อแล้วอ่ะคับ ลังเลระหว่าง N91 กับ N80 อ่ะคับ

คือจิงๆแล้วผมเป็นคนชอบฟังเพลงมากๆเลยคับ แต่ผมกลัวว่า ตั้ง4gb จะเว่อเกินไปน่ะซิ ท่าลงเพลงไว้เยอะๆ 1000up ( คือผมชอบเก็บเพลงเก่าๆน่ะครับ ) ไว้แล้วเครื่องมันจะมีปันหา แบบว่า ทำงานช้า อะไรแบบนี้อ่ะครับ

พี่ๆที่ซื้อมาแล้ว เป็นกันบ้างไหมครับ .... ช่วยผมทีนะครับ ลังเลมากๆเลย ไม่งั้นผมจะไปซือ้ ipod แว้วคับพี่ๆ

แบบว่า ใจนึงก้อรัก อีกใจก้อเจ็บ 5 5 5 ชอบ N91 นะครับ ชอบมากๆเลย

ช่วยผมทีคับพี่ๆ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 03:09  

castaway ผู้เขียน:
ช่วยตอบทีคับ ว่ารุ่นนี้มีข้อเสียกันเยอะมั้ยคับ ? คือจะตัดสินใจซื้อแล้วอ่ะคับ ลังเลระหว่าง N91 กับ N80 อ่ะคับ

คือจิงๆแล้วผมเป็นคนชอบฟังเพลงมากๆเลยคับ แต่ผมกลัวว่า ตั้ง4gb จะเว่อเกินไปน่ะซิ ท่าลงเพลงไว้เยอะๆ 1000up ( คือผมชอบเก็บเพลงเก่าๆน่ะครับ ) ไว้แล้วเครื่องมันจะมีปันหา แบบว่า ทำงานช้า อะไรแบบนี้อ่ะครับ

พี่ๆที่ซื้อมาแล้ว เป็นกันบ้างไหมครับ .... ช่วยผมทีนะครับ ลังเลมากๆเลย ไม่งั้นผมจะไปซือ้ ipod แว้วคับพี่ๆ

แบบว่า ใจนึงก้อรัก อีกใจก้อเจ็บ 5 5 5 ชอบ N91 นะครับ ชอบมากๆเลย

ช่วยผมทีคับพี่ๆ

เป็นผมคิดว่า ชอบก็ซื้อคับ (แน่นอน ไม่ชอบจะซื้อทำไมล่ะ)

ถ้าผมคิดว่า คุณชอบฟังเพลง แล้วจะกลัวไปทำไมกับ 4 GB จะเวอรืหรือไม่เวอร์
แล้วชอบเก็บเพลง ถึง 1000 เพลง คุณก็น่าจะเลือก N91
ถ้าพูดว่าทำงานช้าหรือเปล่า เป็นธรรมดาคับ ทำงานช้าอยู่แล้ว
แต่ผมไม่แน่ใจนี่สิว่าจะช้าขนาดไหน

ถ้าพูดถึงเรื่องเสียงแล้วล่ะก็
ตอนนี้ผมก็มี ipod nano อยู่ 1 ตัว
ถ้าให้ฟังจากคุณภาพเสียงแล้ว
ผมว่า N91 สู้ได้สบายๆเลยล่ะคับ

ถ้าคิดว่าไม่อยากพกมือถือ พก ipod ให้ไปไหนมาไหนแล่วยุ่งยากลำบาก
ผม N91 ก็ถือว่าโอเคคับผม
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 10:37  

เพื่อนบอกว่า ที่ nasaphone n91 เหลือ 24000 แล้ว

แง๊.. Embarassed
ตกไว๊ไว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 11:21  

เราจะเก็บริงโทนแยกกับเพลงที่จะฟังกันยังไงอ่าคะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 12:40  

เราจะเก็บริงโทนแยกกับเพลงที่จะฟังกันยังไงอ่าคะ

ในโฟลเดอร์ hard drive จะมีหัวข้อแยกครับ^^
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 13:31  

RedDevil ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ firmware ของ N91 มายังครับ เพราะผมไม่เข้าใจว่า 3250 กับ N91 มันเป็น ซิมเบี้ยน ตัวเดียวกันแต่ version ของทั้ง 2 ตัวกลับเป็นคนละ version อะครับ จึงทำให้การทำงานของ 2 ตัวนี้มีความแตกต่างกันเกิดขึ้นเล็กน้อย

ผมไปถามล่าสุดที่ nokia care มา
เค้าบอกว่า ล่าสุดก็เป็นตัวที่ใช้กันน่ะแหละคับ
คือ
v.100.028.56

---เธอไม่เคยเปลี่ยน---Boyd kosiyabong---feat by แสตมป์---

ถึงแม้วันคืนจะทำให้ทุกกสิ่งนั้นต้องเปลี่ยน
และไม่รู้ว่าจะหมุนว่าจะเวียนเปลี่ยนไปแบบไหน
และถึงแม้ว่าเวลาจะทำให้คนทุกคนบนโลก
นั้นเป็นพันสักเท่าไร

ฉันก็ไม่เคยคิดกังวลและไม่เคยสับสนข้างใน
เพราะฉันรู้และฉันแน่ใจ มีตรงนี้อีกคน
เธอยังเป็นคนเก่า และยังมีวันเก่า
วันที่เราเพิ่งพบกัน
เธอยังไม่เคยเปลี่ยน และไม่มีวันเปลี่ยน อย่างไรก็ยังอย่างนั้น
เธอยังคงเคียงคู่ และยังคงคอยอยู่
เนิน่นานเท่าไรไม่หวั่น
คือคนที่ฉันรัก และเป็นคนที่รักฉัน ไม่มีวันเปลี่ยน

ทุกข์ร้อนระทมตรมใจเดียวดายมากมายที่ฉันต้องเจอ
และไม่รู้ว่าจะต้องพบจะต้องเจอเรื่องราวอีกสักแค่ไหน
และถึงแม้ว่าวงจรชีวิตที่ฉันต้องผ่าน...นั้นจะหันไปทางไหน

ฉันก็ไม่เคยคิดกังวลและไม่เคยสับสนข้างใน
เพราะฉันรู้และฉันแน่ใจ มีตรงนี้อีกคน
เธอยังเป็นคนเก่า และยังมีวันเก่า
เธอยังไม่เคยเปลี่ยน และไม่มีวันเปลี่ยน อย่างไรก็ยังอย่างนั้น
เธอยังคงเคียงคู่ และยังคงคอยอยู่
คือคนที่ฉันรัก และเป็นคนที่รักฉัน ไม่มีวันเปลี่ยน

เธอทำให้คนไม่ได้ความ ได้มีกำลังก้าวไป ถึงแม้ต้องล้มต้องเหนื่อยเท่าไร
ก็ยังมีเธอทุกครั้ง ไม่ว่าจะมองทางไหน เธอคนเก่า เธอคนนี้ ที่ไม่เคยเปลี่ยนใจ

Bbeing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 15:59  

ช่วยหน่อยคร่า ลงเพลงไปหลายเพลงที่มายมิวสิค แต่รีเฟลชเพลงในเมนูเพลงไม่ได้เรยยยงงมากมากรีเฟรชเเร้วค้างๆๆ แร้วเมนูของพวกพี่เปนภาษาไรกันคะ เลือกภาษาได้ไหม
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 18:31  

Bbeing ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยคร่า ลงเพลงไปหลายเพลงที่มายมิวสิค แต่รีเฟลชเพลงในเมนูเพลงไม่ได้เรยยยงงมากมากรีเฟรชเเร้วค้างๆๆ แร้วเมนูของพวกพี่เปนภาษาไรกันคะ เลือกภาษาได้ไหม

ของผมเป็นภาษาอังกฤษอ่ะชอบตัวมันสวยดีอ่านะ เลือกภาษาได้นะ
อยากใช้ n91
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 20:34  

อยากทราบว่าราคา ตอนี้ n91 เท่าไหร่ค่ะ
จะได้ขอเเม่ถูกค่ะ กรุณา ตอบด้วยนะค่ะ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 21:45  

อยากใช้ n91 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าราคา ตอนี้ n91 เท่าไหร่ค่ะ
จะได้ขอเเม่ถูกค่ะ กรุณา ตอบด้วยนะค่ะ

ทราบเฉพาะรุ่น Top นะครับ ตอนนี้ราคาตามที่แจ้งมาอยู่ที่ 25,490 ครับ

อ้างอิงจากลิงค์นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4361241/T4361241.html
Bee(TM)
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 22:03  

นายเอ็กซ์ ผู้เขียน:

เรื่อง 3G นะครับ อ่านได้ตามลิงค์เลยครับ

ความรู้จักกับ 3G กันดีกว่า
http://board.siamphone.com/viewtopic_pda.php?t=126459

พัฒนาการของเครือข่าย CDMA2000 1x
http://board.siamphone.com/viewtopic_pda.php?t=147992

3G บทเส้นทางสู่เครือข่ายไร้สาย 2005
http://www.siamphone.com/article/2005/00007/page.htm

รู้จัก 3G เพื่อความเข้าใจสู่โลกไร้สายยุคใหม่
http://www.siamphone.com/article/2005/00020/page.htm

เทคโนโลยีสื่อสาร 3G ทั้งที มีอะไรที่มากกว่าแค่ความเร็ว
http://board.siamphone.com/viewtopic_pda.php?t=149353

WiFi คืออะไร
Wi-Fi (Wireless Fidelity)
มีชื่ออย่างเป็นทางการว่า IEEE 802.11x หรือจะเรียกว่าระบบแลนไร้สายก็ได้ (Wireless Lan) โดยเป็นการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตผ่านช่องสัญญาณความถี่ 204 GHz ด้วยความเร็วสูงสุด 11 MB/s ทำให้สามารถพกพา PDA หรือโน้ตบุ๊คที่มีการ์ดแลนไปใช้งานได้โดยไม่ต้องพึ่งพาสายโทรศัพท์แต่ต้องอยู่ในรัศมีการให้บริการจากจุดเชื่อมต่อ (Hot Spot) ซึ่งจะครอบคลุมระยะไกล 300 ฟุตในอาคาร และ 300 เมตรสำหรับนอกอาคาร

wireless LAN
ระบบ LAN ไร้สาย,
การต่อโหนดหรือกลุ่มของโหนดเข้ามายังเครือข่ายหลักโดยใช้คลื่นวิทยุหรือแสงอินฟราเรดแทนสายเคเบิล วิธีการดังกล่าวแบ่งออกได้ดังนี้ คือ

- Infrared line of sight : ใช้คลื่นแสงความถี่สูงสุดส่งข้อมุงระหว่าโหนดในระยะห่างไม่เกิน 24.2 เมตรหรือ 80 ฟุต โดยไม่มีสิ่งใดมาขวาง และผ่านผนังปูนไม่ได้

- Hight-frequery radio : ใช้สัญญาณวิทยุความถี่สูงส่งข้อมูลระหว่างโหนด ในระยะห่างตั้งแต่ 12 เมตร จนถึง 40 เมตร (40-120 ฟุต) ขึ้นกับสิ่งกีดขวางต่าง ๆ และจะทะลุผนังบาง ๆ ได้ แต่ผนังปูนยังผ่านไม่ได้

- Spread-spectrum radio : ช่วงความถี่คลื่นวิทยุสั้น ๆ ที่ใช้กับระบบ LAN ไร้สายได้โดยไม่ต้องได้รับการตรวจสอบจาก FCC โดยที่แต่ละโหนดอยู่ห่างกันได้ไม่เกิน 33.5 เมตร หรือ 110 ฟุต ในสภาพแวดล้อมแบบปิดหมด และจะไกลกว่านี้หากอยู่ในที่โล่งมากขระบบ LAN ไร้สายไม่ได้นำมาใช้ในเครือข่ายทั้งหมด แต่ใช้แทนสายเคเบิลในเครือข่ายบางส่วน เหนือต่อกลุ่มเครือข่ายที่ยังใช้เคเบิลอย
ข้อมูล http://www.siamphone.com/glossary/w.php
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 22:11  

อ้างถึง:

อ้างถึง:
ในโฟลเดอร์ hard drive จะมีหัวข้อแยกครับ^^

ผมเองก็ลองหาก็หาม่ายเจอ ใน Folder Hard Drive เห็นมีแต่เช็คหน่วยความจำ ฟอแม็ต แล้วก็ตั้งชื่อ Hard Drive วานคุณ Vanilla Cream ช่วยบอกละเอียดอีกนิดนึง จักเป็นพระคุณอย่างสูง
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 23:55  

อ้างถึง:

อ้างถึง:

ผมเองก็ลองหาก็หาม่ายเจอ ใน Folder Hard Drive เห็นมีแต่เช็คหน่วยความจำ ฟอแม็ต แล้วก็ตั้งชื่อ Hard Drive วานคุณ Vanilla Cream ช่วยบอกละเอียดอีกนิดนึง จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ไปที่ tools file manager แล้วไปที่ hard drive โดยการกดคันโยกไปทางขวา ไปแล้ว ไปที่ soundclips ให้เราลงไฟล์ ริงโทนไว้ในโฟลเดอร์ tones นะครับ ขั้นตอนนี้ผมไม่แน่จายนะครับ เพราะว่าผมตั้งสั่นอย่างเดียวถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ก่องนะครับ
basz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 12:47  

TUIRETURN ผู้เขียน:

ถ้าลักษณะการใช้งาน ผมว่า ppc อย่าง dopod น่าจะใช้งานได้หลากหลายมากกว่านะคับ

แต่ถ้าคุณชอบฟังเพลง และ ไม่ต้องซื้อ เมม เพิ่ม ก็ต้องเลือก N91
มันขึ้นอยู่กับการใช้งานของคุณมากกว่า ผมว่า

ผมซื้อn91มาแต่มุมขวาบนด้านหน้าใม่มีช่องเซนเวอร์แสงเหมือนในรูปอ่ะ
มันจะเปนไรป่าวคับ ซื้อที่ศูนย์
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 12:54  

basz ผู้เขียน:
TUIRETURN ผู้เขียน:

ผมซื้อn91มาแต่มุมขวาบนด้านหน้าใม่มีช่องเซนเวอร์แสงเหมือนในรูปอ่ะ
มันจะเปนไรป่าวคับ ซื้อที่ศูนย์

ตัวจำหน่ายจริงไม่มีครับ ไม่เป็นไรครับ ^^
N91's jUNioR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 14:17  

ของผมอยู่ประมาณ2-3วันครับ ถ้าไม่ได้ฟังเพลงมาก ถ้าฟังเพลงบ่อยๆก็1วันกว่าๆ

หวัดดีคับเพื่อนๆ ผมเพิ่งซื้อ N91 มาใหม่คับแต่สงสัยเรื่อง
แบตฯมากคับว่าทำไมมันหมดเร็วมากๆเลยอ่ะครับ
ลองลงเพลงแล้วเปิดฟัง ช.ม.กว่าๆเองครับแล้วก็หยุดเล่นเพลง วางเครื่องไว้เฉยๆ ครึ่งวันแบตฯก็หมดไปเองซะงั้นอ่ะคับ
อยากรู้ว่าพี่มีข้อแนะนำในการใช้งานเพื่อให้แบตทนกว่านี้ไหมคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 14:25  

ที่แบตหมดเร็วอาจจะเพราะลืมปิดโปรแกรมอะไรรึเปล่าครับ ยกเว้นโปรแกรมเพลงนะครับเพราะมันปิดไม่ได้ ผมมีวีธีประหยัดพลังงานแบตอย่างนึงนะคับ เวลาที่เรานอนอ่ะครับ ถ้าแน่ใจว่าจะไม่มีคนโทรมาแล้วก็ปิดเครื่องไปเลยก็ได้ครับช่วยประหยัดการกินพลังงานของ hard drive เป็นอย่างดีเลยครับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 14:53  

3จีคือระบบที่ทำมารองรับการเล่นอุปกรณ์ในอนาคตเช่นเวบแคมส่วนwifiจะไว้เชื่อมต่อกับอินเทอร์เน็ตไร้สายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 15:10  

พวกคุณคิดเหมือนกันอย่างผมรึเปล่าโนเกียชอบทำอะไรแบบกั๊กๆผมเริ่มจะไม่ค่อยชอบแล้วคิดดูแล้วกันn91ออกมาทีหลัง3250เสียงเรียกเข้ากับโครตเชยเลย3250กับเสียงสะใจมากและออกรุ่นใหม่มาทุกเดือนเลยเดี๋ยวนี้รุ่นเก่าก็ราคาตกแน่ผมแนะนำสำหรับคนที่รอได้ซื้อรุ่นหลังดีกว่าราคาจะได้ไม่สูงมากเวลาเบื่อก็ขายไม่ขาดทุนมากผมใช้มาทั้ง2รุ่นเลยมันดีกว่ากันคนละอย่างเน้นหรูกับเน้นเสียงเรียกเข้าที่ดังสะใจ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 16:17  

พวกคุณคิดเหมือนกันอย่างผมรึเปล่าโนเกียชอบทำอะไรแบบกั๊กๆ

เห็นด้วย (อย่างแรง) ค่ะ Embarassed
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 16:43  

พวกคุณคิดเหมือนกันอย่างผมรึเปล่าโนเกียชอบทำอะไรแบบกั๊กๆผมเริ่มจะไม่ค่อยชอบแล้วคิดดูแล้วกันn91ออกมาทีหลัง3250เสียงเรียกเข้ากับโครตเชยเลย3250กับเสียงสะใจมากและออกรุ่นใหม่มาทุกเดือนเลยเดี๋ยวนี้รุ่นเก่าก็ราคาตกแน่ผมแนะนำสำหรับคนที่รอได้ซื้อรุ่นหลังดีกว่าราคาจะได้ไม่สูงมากเวลาเบื่อก็ขายไม่ขาดทุนมากผมใช้มาทั้ง2รุ่นเลยมันดีกว่ากันคนละอย่างเน้นหรูกับเน้นเสียงเรียกเข้าที่ดังสะใจ

ในความคิดของผมนะ ผมคิดว่าเอ็น91น่าจะเน้นการฟังในหูฟังมากกว่าฟังจากลำโพงของเครื่องนะครับ สำหรับผมผมเฉยๆนะเพราะว่าปกติผมฟังเพลงจากหูฟังอยู่แล้วอ่ะ ^^ ผมไม่คิดมากกับเรื่องพวกนี้มากอ่ะครับ ถ้าเน้นฟังเพลงจากลำโพงเครื่องและไม่อยากพบอะไรให้มันจุกจิก เลือก 3250 น่าจะดีกว่าครับ ^^ ส่วนเรื่องกั้กโนเกีย ผมเห็นด้วยนะครับ โนเกียชอบทำอะไรขาดๆเกินๆ จนมีสโลแกน ไม่กั้กก็ไม่ใช่โนเกียอ่าสิ -/-
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 11:43  

ให้ชีวิตแบบ บุคคลธรรมดาดีกว่านะครับ เนอะชาวเอ็น91และคนมีหัวคิด ^^ ใครมีปัญหาอารายก้มาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ Cool Cool
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 14:56  

ใครจาซื้อ N91 ขอบอกอย่าเพิ่งซื้อคับ ราคามันตกเร็วชนิดน่ากลัวมากๆ เร็วกว่ารุ่นอื่นๆ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ผมซื้อมา 28,500บ. (MBK) 2อาทิตย์กว่า เหลือ 24,000กว่าๆแล้ว ผมว่าอดใจรออีกหน่อยนะ ได้ของถูกแน่

เนี่ยผมว่าจะไปขายทิ้งแต่รอ LG(KG800)อยู่ กว่ามันจะออกผมว่าเครื่องผมขายมือสองคงไม่ถึง 20,000 เฮ้อออเซ็งงงงงง
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: man_naoki
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 15:50  

man_naoki ผู้เขียน:
ใครจาซื้อ N91 ขอบอกอย่าเพิ่งซื้อคับ ราคามันตกเร็วชนิดน่ากลัวมากๆ เร็วกว่ารุ่นอื่นๆ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ผมซื้อมา 28,500บ. (MBK) 2อาทิตย์กว่า เหลือ 24,000กว่าๆแล้ว ผมว่าอดใจรออีกหน่อยนะ ได้ของถูกแน่

เนี่ยผมว่าจะไปขายทิ้งแต่รอ LG(KG800)อยู่ กว่ามันจะออกผมว่าเครื่องผมขายมือสองคงไม่ถึง 20,000 เฮ้อออเซ็งงงงงง

ผมงงเล็กน้อยอ่ะครับ จริงๆราคาศูนย์ 26700 อยู่นะครับ ยังเท่าเดิมนะครับ สำหรับหลายๆศูนย์

ผมเข้าใจว่าราคาที่คุณซื้อนี่ร้านตู้รึเปล่าครับ เพราะตอนแรกที่ออกมา30000กว่าๆร้านตู้โก่งกัน บางร้านก็28000-29000 พอสักพักหนึ่ง เครื่องเข้ามาอีกเยอะตามศูนย์ ราคาศูนย์อยู่ที่ 26700 บาท ร้านตู้ที่โก่งมาก็เลยต้องลดให้ถูกว่าตามศูนย์อ่าครับ
*Pl2iNCeZ*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 20:45  

อยากได้มือถือ ก็ซื้อมือถือ

อยากได้กล้องดิจิตอลดีๆ ก็ซื้อกล้องดิจิตอล

มือถือติดกล้อง คือ ความสะดวก เห็นอะไรถ่ายเลย อย่าไปหวังเรื่องคุณภาพมากมาย

ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร ก็ยังคงเป็นกล้องที่อยู่ในมือถือ

เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับความชอบ ความพอใจ ของแต่ละบุคคล

ใครไม่เห็นด้วย ก็....ไม่ต้องสนใจ

-- จบข่าว --
NewTopic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 01:27  

ผมเองก็ไม่ได้เล่นโนเกียมานานแล้ว เพราะมันเป็นรุ่น สวย ใส ไร้สมอง เหมือนเดิมทุกอย่าง คนที่ซื้อตาม ก็ตามแฟชั่น แฟชั่นบอดี้ เพราะว่าเปลี่ยนแค่รูปทรง ส่วนโปรแกรม เหมือนเดิมทุกอย่าง ลองเอามาเปรียบเทียบกันเอาเองนะครับ
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 02:59  

โทษนะครับ คือ เพิ่งได้มา

ควรจะลงโปรแกรมอะไรเพิ่มมั้ย และ เอาจากท่ไหนมาลงครับ

เพื่อให้มันมีประสิทธิภาพที่สุด

รบกวนผู้รู้นะคับ
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 03:05  

แล้วก็ซับพอร์ตวีดิโอไฟล์ชนิดไหนบ้างอะครับ

ติดรักเด็ก(หญ้าอ่อน) BerryzKobo จาเอาไว้ดูตอนเรียนเบื่อ *-*
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 06:51  

berryzblur ผู้เขียน:
โทษนะครับ คือ เพิ่งได้มา

ควรจะลงโปรแกรมอะไรเพิ่มมั้ย และ เอาจากท่ไหนมาลงครับ

เพื่อให้มันมีประสิทธิภาพที่สุด

รบกวนผู้รู้นะคับ

ดูในคลับโนเกียเอ็นซีรีย์ของเวปนี้ได้เลยครับ พี่แคทwoman ลงไว้เยอะแล้วครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 06:53  

berryzblur ผู้เขียน:
แล้วก็ซับพอร์ตวีดิโอไฟล์ชนิดไหนบ้างอะครับ

ติดรักเด็ก(หญ้าอ่อน) BerryzKobo จาเอาไว้ดูตอนเรียนเบื่อ *-*

3gp. กับ mp 4 เปิดได้ครับ แต่ที่ว่าผมสงสัยก็คือ มันถ่ายเป็น mp4 ได้ครับแล้วมันก็อ่านได้ แต่พอเอา mp 4บางตัวลงมันอ่านได้แต่ไม่มีเสียง ไม่ก็อ่านไม่ออก บงาตัวก้อ่านได้ปรกตินีล่ะที่ผม งงครับ ^^ ยังไงก้ลองๆดุนะครับ มีเวอร์ชั่นเครื่องใหม่มาปัญหาคงจะหมดครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 06:55  

ชาวเอ็น91 ใช้ชีวิตแบบคนมีสติดีกว่านะครับ ^^ อิอิ มีโปรแกรมแอนตี้แจกก็ลงไว้ด้วยนะครับ ขอแบบฟรีๆอ่ะ-*-
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 09:02  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ^^
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 18:07  

CCD กับ CMOS เดี๋ยวนี้คุนสมบัติใกล้เคียงแล้วนะครับ กล้อง DSLR บางรุ่นยังใช้ CMOS เลย
ไม่ใช่รุ่นถูกๆนะครับ ตัวแพงซะด้วย Nikon D2X Canon EOS1D 20D 30D 5D แต่ละตัวราคาเกิน50k
จึ๋ย!!!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 09:46  

ตอนนี้ N91 มีโฑปรแกรมอะไรให้ใช้บ้างแล้วอ่ะครับ Very Happy
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2006 15:36  

ถึงคุณ Vanilla ครับ..ผมไปซื้อมาจากร้านตู้อ่ะ เพราะตอนนั้นตามศูนย์มันยังไม่มีเลย สงสัยโดนกว้านซื้อหมด เลยเซ็งเลย แต่มันก็จำเป็นอ่ะคับ เพราะตอนนั้นผมเอา 8800 ไปขายเทิร์นไง
อืม..ผมถามหน่อยสิคับ คุณ Vanilla พอรู้มั้ยว่า LG (KG800) เครื่องศูนย์จะออกเมื่อไหร่อ่ะ จะได้ไม่โง่อีก เนี่ยผมรออยู่จริงๆนะ แต่ไม่รู้ต้องรออีกนานเท่าไหร่
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 18:06  

rakukung ผู้เขียน:
ตอนนี้ N91 มีโฑปรแกรมอะไรให้ใช้บ้างแล้วอ่ะครับ Very Happy

เริ่มมีโปรแกรมจำเป็นๆ เยอะแล้วครับ แต่ยังไม่ใช้ฟรีครับ สามารถดูโปรแกรมได้ที่ โนเกียเอ็นซีรี่ย์คลับครับ
Rewind
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2006 18:08  

ถึงคุณ Vanilla ครับ..ผมไปซื้อมาจากร้านตู้อ่ะ เพราะตอนนั้นตามศูนย์มันยังไม่มีเลย สงสัยโดนกว้านซื้อหมด เลยเซ็งเลย แต่มันก็จำเป็นอ่ะคับ เพราะตอนนั้นผมเอา 8800 ไปขายเทิร์นไง
อืม..ผมถามหน่อยสิคับ คุณ Vanilla พอรู้มั้ยว่า LG (KG800) เครื่องศูนย์จะออกเมื่อไหร่อ่ะ จะได้ไม่โง่อีก เนี่ยผมรออยู่จริงๆนะ แต่ไม่รู้ต้องรออีกนานเท่าไหร่

ผมไม่ค่อยสนใจหาข้อมุลจากรุ่นอื่นๆมากอ่าครับ ผมว่าคุณน่าจะถามคลับLG ดูนะครับ ถ้าผมว่าอย่างน้อยนะ แบรนด์อื่นเค้าออกตามที่กำหนดไว้อยู่แล้วล่ะครับ ^^
DJ JIWYEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 21:18  

Twisted Evil ปกติ ไอพอร์ต นาโน 2 จิ๊กก็ฟังไม่หมดแล้ว นี่พ่อกด 4 GB สงสัยต้องซื้อหว่ะ จนอิกแล้วกุ Laughing
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 21:28  

ซื้อเลย ไม่ต้องยั้ง

ป.ล. ขี้ยุค่ะ ^^"
fake me Jsus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 21:55  

ราคาตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ลดลงมาทีทเท่าไหร่ละ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 22:05  

แพงเนอะใครมีเงินซือ้เลยสวยดีอยากได้
Ton_CrazyGangza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 22:55  

ได้ข่าวว่า เครื่องล็อตใหม่ของ N91 ทางโนเกียเค้าจะลดสเปค ให้เป็นแบบธรรมดาที่ไม่มี Wifi ไม่รองรับ 3G เป็นความจริงรึเปล่าครับ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 23:00  

Ton_CrazyGangza ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่า เครื่องล็อตใหม่ของ N91 ทางโนเกียเค้าจะลดสเปค ให้เป็นแบบธรรมดาที่ไม่มี Wifi ไม่รองรับ 3G เป็นความจริงรึเปล่าครับ

จริง
Ton_CrazyGangza
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 01:46  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:

จริง

แล้วเค้าจะเปลี่ยนในช่วงตอนไหนอ่ะครับ แล้วตอนนี้ตัว Top หมดรึยังครับ

คืมผผกำลังจะซื้ออ่ะครับ คงไม่เกินกลางเดือนหน้าได้แน่นอน
พอถึงตอนนั้น มันจะมีตัว Top เหลือรึเปล่าครับ
จึ๋ย!!!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 15:33  

rakukung ผู้เขียน:

เริ่มมีโปรแกรมจำเป็นๆ เยอะแล้วครับ แต่ยังไม่ใช้ฟรีครับ สามารถดูโปรแกรมได้ที่ โนเกียเอ็นซีรี่ย์คลับครับ

เข้าไปดูมาแล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 15:39  

ฮิฮิ
ในที่สุด N91 ที่ส่งไปเคลม
ก็ได้แล้ว ( 2 อาทิตย์กว่าๆ)

ได้เครื่องใหม่ แกะกล่องเลย เย่เย่
ขอบคุณบริษัท UD ถึงแม้จะช้า
แต่ได้ใหม่ (มีความสุข)

มีเรื่องมาเล่านิดหน่อยว่า
ตอนไปเคลม มีโอกาสได้คุย
กะพวกพี่ช่าง และตาก็ไปสังเกตเห็น
ว่ามีโทรศัพท์รุ่น N3250 ประมาณ 20 กว่าเครื่อง
และ N91 ประมาณ 5-6 เครื่อง ตั้งอยู่ตรงส่วนซ่อม
เลยถามเค้าไป พี่เค้าตอบมาว่า

"อ๋อ.. ลูกค้าส่งมาเคลมอ่ะครับ"

หา?

"เยอะขนาดนี้เลยหรอคะพี่" (ตกใจ 3250 มาก)

พี่เค้าก็ยิ้ม นิดหน่อย แล้วตอบว่า

"ครับ.. แต่ก็ไม่ได้อาการหนักอะไรนะครับ
แบบนี้แหละครับ ผลิตเยอะ ก็เสียเยอะ"

แป่ว !! Embarassed
nsyncsth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 17:39  

หวังว่าเครื่องเราคงไม่เป็นหนึ่งในนั้นนะ Shocked
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2006 20:36  

ผมเอาไปขายมาแล้วหล่ะ เพิ่งขายทิ้งไปเมื่อ 2 ชม.ที่แล้วเอง (ดูเวลาที่ผมโพสแล้วลบไป 2 ชม.) เหลือเท่าไหร่รู้มะ..แต่น แตน แต๊น 21,300 บ. จาก 28,500 โฮฮฮ..ใช้มาแค่ 2 อาทิตย์ แต่ที่ผมรีบตัดใจขายเพราะผมรู้ว่าอีกไม่นาน ราคามันจะลงโหดกว่านี้หลายเท่า... เวลาซื้ออ่ะมันไม่ถูกหรอกคับ แต่ตอนขายนี่สิ ราคาสะเทือนใจมาก

ใครว่าผมขายได้ราคาดียกมือขึ้น..ผมว่าก็ยังพอรับได้นะ ดีกว่า 8800 ซื้อมา 30,000 กว่าตอนขายเหลือ 18,000
RedDevil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2006 20:51  

ผมเอาไปขายมาแล้วหล่ะ เพิ่งขายทิ้งไปเมื่อ 2 ชม.ที่แล้วเอง (ดูเวลาที่ผมโพสแล้วลบไป 2 ชม.) เหลือเท่าไหร่รู้มะ..แต่น แตน แต๊น 21,300 บ. จาก 28,500 โฮฮฮ..ใช้มาแค่ 2 อาทิตย์ แต่ที่ผมรีบตัดใจขายเพราะผมรู้ว่าอีกไม่นาน ราคามันจะลงโหดกว่านี้หลายเท่า... เวลาซื้ออ่ะมันไม่ถูกหรอกคับ แต่ตอนขายนี่สิ ราคาสะเทือนใจมาก

ใครว่าผมขายได้ราคาดียกมือขึ้น..ผมว่าก็ยังพอรับได้นะ ดีกว่า 8800 ซื้อมา 30,000 กว่าตอนขายเหลือ 18,000

ธรรมชาติของการซื้อขายครับ ไม่มีทาง ย้ำว่าไม่มีทางที่คุณจะขายสินค้าที่ซื้อมาได้ในราคาเท่าเดิมหรือใกล้เคียงหรอกครับ ทางร้านเขาก็จะเอาเครื่งที่ซื้อคุณไปขายได้ราคาดีกว่าที่คุณขายได้แน่ๆ ส่วนตัวผมถ้าซื้อมาเพื่อที่จะต้องเอาไปขายต่อเพราะกลัวราคาตกผมจะไม่ซื้อเด็จขาด ผมซื้อเพราะต้องการเป็นเจ้าของเพราะชอบไม่ใช่เอามาลองใช้เบื่อหรือกลัวราคาตกก็เอาไปขายทิ้งผมจะไม่ทำครับ สู้เก็บตังไว้ดีกว่าไม่โดนค่าเสื่อมราคาสะสมเล่นงานด้วยครับ ไม่ได้คิดว่าร้ายใดๆนะครับ เพียงแต่ผมมีความเห็นไม่ตรงกันและอยากแชร์ความคิดส่วนตัวให้ทราบเท่านั้นครับ

ปล. ยินดีด้วยครับถือว่าขายได้ราคาดีครับผม
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 21:08  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:

จริง

แล้วเค้าจะเปลี่ยนในช่วงตอนไหนอ่ะครับ แล้วตอนนี้ตัว Top หมดรึยังครับ

คืมผผกำลังจะซื้ออ่ะครับ คงไม่เกินกลางเดือนหน้าได้แน่นอน
พอถึงตอนนั้น มันจะมีตัว Top เหลือรึเปล่าครับ

คิดว่ามันจะมีจำหน่ายแบบที่รองรับ 3G กับ GSM อย่างเดียวคู่กันไปนะครับ

Arrow รุ่นนี้เครื่องจริงไม่มีเซนเซอร์วัดระดับแสงแบบในตัวต้นแบบหรอกครับ
เพราะฉะนั้นจะทำให้แบตเตอรี่หมดเร็วมาก เพราะตัวเครื่องเป็น Harddrive กินไฟอยู่แล้ว
แล้ว N91 ยังรองรับ Wi-Fi อีก ผมคิดว่าใครจะใช้ N91 น่าจะซื้อแบตอีกก้อนเตรียมไว้สำรองด้วย แต่ก้อสะดวกที่การเชื่อมต่อที่หลากหลายกว่า 3250 ครับ
ถ้าเทียบกับ 3250 แล้ว แบตอึดกว่ามากครับ แค่ไม่รอง 3G

--N91 แบต 900 M ใช้ Harddrive อีก
-3250 ----- 1100 M ใช้ Micro sd กินไฟน้อย
...somz...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 00:23  

เก็บตังซื้ออยุ่อ่ะ ตกลงว่าล็อตใหม่เค้าจะตัดออกจิงๆหรอ พวก ไวไฟ กะ3g อ่ะ แล้วหูฟังที่ดีๆอ่ะ จะได้หรือเปล่า อยากได้ง่ะๆ

ใครมีความคืบหน้าอารายมาบอกกันบ้างจิ ติดตามอยุ่ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 16:39  

ผมใช้n91มาไม่ค่อยมีอะไรได้เน้นแต่ความหรูตอนนี้กลับมาใช้n80แล้วworkกว่าเยอะชอบเสียงเรียกเข้าเพราะกว่าn91เล่นแล้วใช้งานไม่คล่องตัวเลยน้ำหนักมันเยอะไปหน่อยต่อไปผมว่าพูดถึงอนาคตมันจะหาของเล่นที่ให้มายากกว่าn80นะครับคุณลองดูสิว่ารุ่น8800จนบัดนี้แล้วไม่มีอะไรเลยไฮโซเฉยๆนะ
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: "Harajuku"JAPAN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 18:16  

แทนวับ ผู้เขียน:
-MeeTz- ผู้เขียน:
ถ้าเอา ID3 Tag ออก ก็ไม่มีรูปปกอะสิ เหอๆๆ

พอดีก่อนจะเอา id tag ออก ก็ไม่มีปกอยู่แล้ว

แหะๆ Wink

ป.ล. แต่เป็นความรู้ใหม่ค่ะ ขอบคุณค่า Laughing

ผมพึ่งถอย N91 มาเป็นสาวกของพวกเราชาว N91 อีกคนคับ แต่ผมอยากเอาเพลงลงในเครื่องแล้วมันมีปัญหาที่
1.เพลงไทยบางเพลงมันไม่อ่านชื่อเป็นไทย เป็นภาษาต่างดาว
2.เรื่องปกอัลบั้ม ผมทำตาที่เพื่อนๆได้แนะนำแล้วเปิดในเครือง Pc มันมีรูปปกแต่ทำไมเอาเข้าไปในโทรศัพท์แล้ว มันไม่มีรูปปกขึ้นคับ
3.เรือ่ง ID3Tags ที่ทำใน โปรแกรม iTune ผมลองแก้ดูแล้วมีบางคนให้แนะนำเอา รหัสตรงไหนออก แล้วตกลงมันจะมีรูปอัลบั้มขึ้นไหมคับ -_-"
4.แล้วถ้าผมสร้างโฟรเดอร์ใหม่ใน iTune เช่นโฟรเดอร์ เพลงโปรด แล้วจะเอาโฟรเดอร์นี้เข้าไปในโทรศัพท์ทั้งโฟรเดอร์ยังไงคับ อยากให้พอเปิดเล่นในโทรศัพท์แล้วมีโฟร์เดอร์นี้เลยอ่ะคับ

++เห็นใจมือใหม่หน่อยนะคับ คำถามเยอะมาก แล้วแต่จะกรุณาคนตาดำๆ สาวก N91 อย่างผม
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 18:28  

อ่านะ อย่าไปสนใจอารายเค้าเลยครับ ชาวเอ็น91 อยู่ของเราแบบสงบสุขนี้ล่ะ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 18:53  

คุณ mossassy

เรื่องลงรูปปกอัลบั้มไม่ทราบจริงๆ ค่ะ
ยังไงคงต้องถามผู้รู้คนอื่นเนอะ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ที่ถามมาใน pm ก็ตอบได้เท่าที่ตอบนะคะ

^^"

ป.ล. ถึง N91 จะไม่ดียังไง ก็นานาจิตตังอ้ะ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อสิคะ
ป.ลล. หัวโต เด๋อดีออก ^^"
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 19:03  

เอ่อ...
มีคนถามมาว่า
ปุ่มกดของ N91 เป็นยังไง
อ่านเห็นตัวหนังสือชัดเจนไหม

ไม่รู้จะอธิบายยังไง ขอโพสต์รูปให้ดูละกันนะคะ

ป.ล. ตัวภาษาอังกฤษ เหลือตัวเดียวในแต่ละปุ่มอ่ะ
(เช่น ปุ่ม2 A หมายถึง A-B ปุ่ม3 D หมายถึง D-F ประมาณนี้อ่ะค่ะ)
สำหรับภาษาไทยเหมอืนเดิมค่ะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 20:03  

ที่พูดแต่ข้อเสียเรื่องแบตจุไฟน้อยไป แต่ไม่ใช่มันจะห่วยนะครับ

ถ้าได้ลองสัมผัสตัวเครื่องจะรู้ว่าวัสดุที่ใช้ประกอบตัวเครื่องแข็งแรงทนทานและสวยงามมาก

และรุ่นนี้สามารถเชื่อมต่อผ่านสาย USB ทั่วไปได้โดยไม่ต้องผ่าน PC Suit ด้วยเพราะตัวเครื่องมี Mini USB port ด้วย และแจ๊คเสียบหูฟังก้อไม่ต้องต่อจาก Pop port ก่อนเหมือน 3250 ด้วย โดยรวมแล้วด้านการเชื่อมต่อ N91 ชนะ 3250 ขาดครับ

Arrow อุปกรณ์ในกล่องของ N91 มีเยอะมากนะครับก่อนจะซื้อก้อขอให้เช็คดูให้เรียบร้อย ระวังพ่อค้าหัวใสให้ดี ชอบคิดไม่ซื่อกับลูกค้า
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 20:37  

อ่าครับ
Chaiyajai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? N91
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 09:28  

เพิ่งซื้อมาเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว บังเอิญพี่ไปซื่อ N80 มาให้ เลยจำเป็นต้องขาย
อุปกรณ์ครบทุอย่าง ติดฟิล์มกันรอยให้แล้ว ขายเท่าทุน หรืออาจต่อรองได้ครับ
เมื่อเห็นสภาพแล้ว รับรองเครื่องไม่มีปัญหา ไม่อยากขายแต่จำเป็นครับ จะเอา
ไปขายมาบุญครองก็เสียดาย อยากให้คนในบอร์ดนี้ได้ไปมากกว่า เพราะเครือง
OK มาก ลงเพลงให้แล้ว 9 ร้อยกว่าเพลง สนใจติดต่อ 040-668-669 ชายครับ
osment
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ : ....................
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 10:18  

ขอถามหน่อยนะครับ
n 91 เครื่องนอกมันหูฟัง sennheiser ป่าวครับ
คือว่าจะฝากเพื่อนไปซื่อ เพราะว่ามันถูกมาก ราคาแค่ 15000 กว่าๆเองครับ
8800 ราคา 14000 กว่าๆเองครับ
ถ้าไม่มี ผมจะได้ไปศูนย์โนเกียแล้วถอยมาเลยครับ
ขอบคุณนะคับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....................
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 11:30  

osment ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับ
n 91 เครื่องนอกมันหูฟัง sennheiser ป่าวครับ
คือว่าจะฝากเพื่อนไปซื่อ เพราะว่ามันถูกมาก ราคาแค่ 15000 กว่าๆเองครับ
8800 ราคา 14000 กว่าๆเองครับ
ถ้าไม่มี ผมจะได้ไปศูนย์โนเกียแล้วถอยมาเลยครับ
ขอบคุณนะคับ

ต้องดูด้วยครับ บางประเทศ ที่วางจำหน่าย เค้าวางจำหน่ายไม่เหมือนกันอ่ะครับ
G u *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 22:17  

เอ่อ คือว่า N91 มันมีระบบสั่นป่าวคะ ???

หาไม่เจออ่ะ คัยทราบช่วยบอกวิธีเปิดสั่นด้วยนะคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ ^^
thaibamboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? .WAV ?????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 22:26  

เพื่อนที่มี n91 แล้วเคยลองเอา ไฟล์เพลงนามสกุล .wav ไปเล่นในเครื่องบ้างมั้ยครับ

ผมอลงเอาเข้าไปเล่นในเครื่องแล้วกระตุกอะคับ

ไม่ทราบว่าเป็นกันรึปล่าวคับ Embarassed
thaibamboo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 22:30  

G u * ผู้เขียน:
เอ่อ คือว่า N91 มันมีระบบสั่นป่าวคะ ???

หาไม่เจออ่ะ คัยทราบช่วยบอกวิธีเปิดสั่นด้วยนะคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ ^^

มีครับ
เข้าไปที่ เครื่องมือ - รูปแบบ - ตัวเลือก - ปรับตั้งค่า - เตือนแบบสั่น - เปิด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: