Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1426852
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเตป
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????? .WAV ?????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 23:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

thaibamboo ผู้เขียน:
เพื่อนที่มี n91 แล้วเคยลองเอา ไฟล์เพลงนามสกุล .wav ไปเล่นในเครื่องบ้างมั้ยครับ

ผมอลงเอาเข้าไปเล่นในเครื่องแล้วกระตุกอะคับ

ไม่ทราบว่าเป็นกันรึปล่าวคับ Embarassed

ของผมเคยลองเป็น file เพลงแค่ 2 เพลงนะครับ ก็ไม่กระตุกนะครับ
BiGkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????? .WAV ?????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 00:16  

thaibamboo ผู้เขียน:
เพื่อนที่มี n91 แล้วเคยลองเอา ไฟล์เพลงนามสกุล .wav ไปเล่นในเครื่องบ้างมั้ยครับ

ผมอลงเอาเข้าไปเล่นในเครื่องแล้วกระตุกอะคับ

ไม่ทราบว่าเป็นกันรึปล่าวคับ :oops:

ของผมกระตุกครับช่วงต้นเพลง แล้วก็ลื่นไหล ไฟล์ขนาด 30MB ขึ้นไป .wav นะครับ
Code:
.WAV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 12:08  

ต้องการขาย N91 มือสองคับ เพิ่งใช้ได้แค่ 15 วัน เครื่องศูนย์ Mlink ราคา 25000 อุปกรณ์ทุกอย่างครบ เครื่อง 99% เนื่องจากร้อนเงิน สนใจติดต่อคุณ แมน 097648102
niukoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 14:07  

SSE3 ผู้เขียน:
ออตโต้ ผู้เขียน:
กะริโตะคุง ผู้เขียน:
ถ้าเทียบราคากับความสามารถที่มีมาให้ถือว่า แพงมากๆๆๆๆครับ
รูปทรงก็ดูทุเรศยังไงก็ไม่รู้ ถ้าราคาขนาดนี้ ลำโพงขั้นต่ำต้องsterio กล้องน่าจะมีซูมออปติคอลนะ ซัก 3-4x ก็ยังดี จะเอาไปทำไม zoom digital ตั้ง 20 เท่า ภาพแตกหมดพอดี สรุปก็คือ กั๊กเหมือนเดิมนั่นแหละ...โด่

คุณพูดโดนใจผมมากเลย
แต่ดูจากสภาพแล้วลำโพงรุ่นนี้น่าจะดีกว่ารุ่นอื่นนะ
ระบบปฏิบัติการด้วยเพราะรุ่นนี้ใช้ Symbian9 เครื่องแรก

พระเจ้าช่วยกล้วยทอด พระเจ้าจ๊อดทอดกล้วย

จะไปจริงจังอะไรมากกับกล้องมือถือครับ รุ่นนี้เน้นด้าน music นะครับ ไม่ใช่ด้าน imaging อย่าง n90/70 ถ้าอยากให้มี optical zoom ผมแนะนำกล้อง digital เลยครับ ราคาก็ถูกกว่ามากด้วย แถมให้คุณภาพภาพเหนือกว่าเป็นใหนๆ พูดก็พูดเถอะครับ n90/n70 ยังถ่ายรูปสู้กล้องดิจิตอล4-5ปีก่อนไม่ได้เลย หรือแม้กระทั่งกล้องดิจิตอล canonที่ขายอยู่ 7พันกว่าบาทตอนนี้
แต่ nokia ต้องการทำให้เกิด seamless/total mobility คือมือถือเครื่องเดียวทำได้หมดทุกอย่าง เวลาออกไปใหนทีไม่ต้องขนอุปกรณ์ไปเยอะๆ แค่มือถือเครื่องเดียวก็เอาอยู่ นี่คือแน้วโน้มของมือถือต่อไปครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 15:52  

อ้างถึง:
แต่ nokia ต้องการทำให้เกิด seamless/total mobility คือมือถือเครื่องเดียวทำได้หมดทุกอย่าง เวลาออกไปใหนทีไม่ต้องขนอุปกรณ์ไปเยอะๆ แค่มือถือเครื่องเดียวก็เอาอยู่ นี่คือแน้วโน้มของมือถือต่อไปครับ

ถ้าเป็นแบบนี้
โนเกียเองน่าจะลำบากนะคะ
คนก็จะไม่ค่อยสนใจมือถือใหม่ๆ น่ะสิ
เพราะรุ่นที่ใช้อยุ่มีครบหมดทุกอย่างแล้ว

โนเกียทำแบบนี้ก็เท่ากับฆ่าตัวตายชัดๆ
เลยสิคะเนี่ย
(เพราะปกติโนเกียจะปล่อยรุ่นใหม่ๆ ดีๆ แต่จะลืมเติมนู่นนิด นี่หน่อย)

ป.ล. โนเกียจะไม่กั๊กแล้วหรอ อ่า..... Laughing

** อันนี้แอบๆ เล่านะคะ อยากจะมาเตือนเพื่อนร่วมอุดมการณ์ N91 หน่อยนึง
สำหรับส่วนตัวแล้ว เป็นคนชอบเล่นชอบลองมากๆ ที่ไหนมีโปรแกรมหรือเกมส์ใหม่ (ฟรี)
เอามาลงให้โหลด แทนจะโหลดไปลงใน N91 หมดอ่ะ ใช้ไม่ใช้ค่อยว่ากัน

หลังจากเอาเครื่องไปเคลมที่ศูนย์ UD ได้เครื่องใหม่แกะกล่อง ^^"
(เคลมเพราะปัญหาเรื่องกล้องถ่ายรูปค่ะ)
(ซื้อ 27 เม.ย. ส่งไปเคลมวันที่ 2 พค. ได้เครื่องใหม่วันที่ 18 พค. ช้าไปหน่อยแต่ได้เครื่องใหม่ก็โอเคเนอะ)

กลับมาบ้าน ก็ลงโปรแกรม, เพลง, ภาพ, ไปเรื่อย..
(ลง Screenshot, emsn, quick office, S explorer, เพลง, ภาพ)
ทุกอย่างแทนจะ install หรือ เก็บไว้ในส่วนของ Hard Drive (E: )

ลงเสร็จก็ทดสอบการใช้งานนิดนึงอ่ะค่ะ
เริ่มจาก S explorer, quick office, emsn โอเค ไม่มีปัญหาอะไร
ต่อมาลองใช้ Screenshot ทดสอบ cap หน้าจอภาพแรก

.
.

ค้าง... ไม่เกิดอะไรขึ้น ไม่มี pop up มาแสดงว่า เซฟแล้ว
กดอะไรไม่ได้ นอกจากปุ่มปิดเครื่อง เลยปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

รอบที่ 2 ติดใจ อยากรู้ทำไม cap รูปไม่ได้
ลองอีก...

.
.

ค้าง.. เหมือนเดิม ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่กดกลับมาหน้าจอหลักได้ แปลกใจ
แต่ไม่ได้รู้สึกอะไรมาก ก็คิดว่า สงสัยโหลดมาไม่ดี
ตัวนี้มีบัครึเปล่า ว่าจะ uninstall ออกแล้วไปโหลดใหม่
(ตัวที่โหลดมา มาจาก ฟอรั่มของ N serie อ่ะค่ะที่คุณแคทโพสต์ไว้)
(ตัวก่อนเคยใช้ของที่โพสต์ไว้ใน Flash Fly ไม่มีปัญหาอะไร cap ได้)

ระหว่างที่กำลัง uninstall และ install ใหม่อยู่นั้น
มีคนโทรเข้ามาพอดี ผลปรากฎว่า กดรับสายไม่ได้ (ค้างไปซะงั้น)
แทนเห็นท่าไม่ดีว่าจะปิดเครื่อง ก็ปิดไม่ได้คือเครื่องค้างไปแล้ว
เลยต้องจำใจดึงสายดาต้าลิงค์ออก และเปิดฝาหลังเพื่อถอดแบตให้เครื่องดับ
แล้วใส่แบตกลับเข้าไป แล้วเปิดเครื่องใหม่

หลังจากเปิดเครื่อง มี sms ดังเตือน 3 messages
กดเข้าไปดูใน inbox แต่เข้าไปอ่านไม่ได้ ดูได้แต่ preview
(พอดีเลือกเก็บ message ไว้ใน Hard Drve)
ทีนี้เริ่มแปลกใจแล้วค่ะ เลยเข้าไปดูเพลง, ภาพที่เก็บไว้
โดยเข้าจากเมนู Gallery... ไม่มี หายเกลี้ยง
แต่พอเข้าไป Browse file จาก File Manager ... อ้าว ไฟล์ต่างๆ ยังอยู่แฮะ

แปลกใจหนักขึ้นเรื่อยๆ
เลยลองเข้าไปเช็คใน Hard Drive
ขั้นแรกลอง Scan drive ดู...
มันก็ขึ้นว่า Memory used 1.3 GB
มีส่วนภาพ, message, sound

อ้าว.. (อะไรกันนี่)

ลองไปเข้า Menu Music Player
รายชื่อเพลงยังมี แต่กดเล่น แล้วไม่เกิดอะไรขึ้น

เอ้ย... เกิดอะไรขึ้นคะ
เริ่มจะเครียดแล้ว
เลยตัดใจ กด *#7370#
ตามที่คุณจิมแนะนำไว้ (soft reset)
(เมื่อก่อนตอนใช้ 7610, N70 ก็ format เป็นว่าเล่น เลยเฉยๆ กับการทำแบบนี้)

เปิดเครื่องมาอีกที
โอเค คืนค่ากลับมาเป็น Dtac wallpaper ตามเดิม
โอเค เข้าไปดูในส่วนของ Hard drive อีกซะที
ลองสั่ง Format Hard drive

ไม่สำเร็จ !!
มันขึ้นว่า Hard Drive not available
อ้าวหายไปไหน หายไปไหน หายไปไหน T^T
ลองไป browse file ดูอีกที ใน File Manager
ไฟล์ยังอยู่ เปิดดูได้ด้วย

คราวนี้ตกใจแล้ว
คือข้อมูลอยุ่ แต่โทรศัพท์ไมม่รู้จัก
Hard Drive ตัวในเครื่องซะแล้ว
จะถอดออกมาดูก็ไม่ได้ ไม่ใช่ Memory card
(ไม่ดีตรงนี้แหละ)

ลองเสียบสาย Data link เลือกโหมดเป็น
Mass Storage ปรากฎว่า เลือกไม่ได้
มันขึ้นว่า Hard Drive is being used by another program
หนูเปล่านะ ไม่ได้ทำอะไรเลย

ตอนแรกคิดว่าจะเอากลับไปเคลมกับ UD อีกรอบ
แต่มันติดเสาร์อาทิตย์ อึดอัดใจ เครียด
เลยตัดสินใจไป Nokia Care

พอส่งเครื่องถึงมือเจ้าหน้าที่
คนรับเครื่องตอนแรก ก็บอกว่า คงต้องทิ้งเครื่องไว้นะคะ
Hard drive มีปัญหา แทนขัดใจบอกเจ้าหน้าที่ว่า
ขอคุยกับช่าง เจ้าหน้าที่บอกว่า ไม่ได้ต้องทิ้งเครื่องไว้
เดี๋ยวช่างจัดการเอง

ไม่ยอมอ่ะ ไม่ยอม จะคุยกับช่าง
สรุปไม่ได้คุย แต่เค้าให้ไปคุยกับ
เจ้าหน้าที่เช็คอาการเบื้องต้น
ชื่อคุณ ทัศนัย (Nokia Care สาขา ซีคอนสแควร์ ค่ะ)
ก็รับเครื่องไป ทำนู่นทำนี่ ไม่ยอมพูดด้วย
ทำอยู่ 15-20 นาที ก็บอกว่า "ใช้ได้แล้วครับ"

สรุปว่า ไม่ต้องทิ้งเครื่องไว้ให้เช็คค่ะ
คุณทัศนัยบอกว่า ในส่วนของ Hard drive มีข้อมูล
ที่มีปัญหา ทำให้ โทรศัพท์ไม่รู้จักกับ Hard drive
เลยดึงข้อมูลมาประมวลผลไม่ได้
แต่ถ้าเข้าทาง File Manager จะดูข้อมูลทั้งหมดได้

คุณทัศนัยแก้ปัญหาโดยการ
เข้าไปดูข้อมูลในส่วนของ E: (Hard drive) ทั้งหมด
แล้วลบออกหมด ทีละ folderๆ จนหมด
แล้วสั่ง Format เครื่อง แบบ Quick Format
ปรากฎว่าสั่งได้ แล้วปิด เปิดเครื่องใหม่
ก็เข้า Gallery ดูรูป ฟังเพลงได้ตามปกติ

yes !!!
ขอบคุณ คุณทัศนัย เจ้าหน้าที่ที่ Nokia Care สาขาซีคอนฯ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

แล้วแทนจะเตือนอะไร?

1. ก็อยากแชร์ประสบการณ์เครื่อง(เกือบพัง) ให้ทุกคนรู้อ่ะค่ะ
2. โปรแกรมอะไรถ้าไม่คิดว่าจะได้ใช้ หรือยังไม่แน่ใจ ก็ไม่ต้องลงหรอก เอาเนื้อที่ไปลงเพลง เก็บรูปภาพ ไปก็ได้ (แทนแอบเข็ดนิดๆ กลัว ไม่กล้าลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลย แหะๆ ไม่ได้ใช้ด้วยอ้ะ)
3. เวลาถ่ายโอนข้อมูลทุกครั้ง ระหว่าง pc กับ phone เป็นไปได้แนะนำให้ใช้ mode mass storage ดีกว่าค่ะ เพราะจะต้องเซตเครื่องเป็น offline mode ก่อน (ขาดการติดต่อผู้คนไปซักแป๊บ ไม่เป็นไรหรอกเนอะ)
4. นึกคำเตือนไม่ออกค่ะ เอาเป็นว่า ขอให้ไม่มีใครเป็นแบบที่แทนเป็นละกันเนอะ

ป.ล. ยาวไปหน่อย แต่ก็อยากเล่าให้ฟังอ่ะ เพื่อนร่วมอุดมการณ์ โทรศัพท์หัวตัว เปลืองแบตของแทน ^^"
ป.ลล. เมื่อเช้าแอบมีอาการ harddrive not available อีก (เปลี่ยนซิมอ่ะค่ะ งงจัง)
แต่พอลอง restart เครื่องแล้ว อาการหายไป ใช้งานได้เหมือนเดิม เลยไม่ได้ตกใจอะไร
แต่ก็คิดว่า ถ้าภายในวันสองวันนี้ ยังมีอาการนี้อีก คงต้องเอาไปให้ nokia care check อีกทีอ้ะ

จนกว่าจะถึงวันนั้น
จะมาเล่าให้ฟังเรื่อยๆ ค่ะ ^_^"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย แทนวับ เมื่อวันที่ 25 May 2006 11:19; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 17:30  

ขอบคุณพี่แทนวับ มากๆนะครับ เหอๆ ทำผมไม่กล้าลงอะไรมากเลยครับ แต่ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ลงโปรแกรมเลยครับ ขอบคุรอีกครั้งนะครับ Razz Razz
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 17:46  

เรียกซะแก่เลย พี่แทนวับ

แต่ก็..

แก่จริงๆ 555+

ป.ล. ก็มีอะไรก็บอกกันไง ดีกว่ารู้แล้วไม่บอกเนอะ Wink
(ตอนแรกเพื่อนบอกว่า อย่าเอามาโพสต์เดี๋ยวราคาตก แต่แทนไม่สนหรอก สนเพื่อนร่วมอุดมการณ์ดีกว่า จะได้ระมัดระวังกันมากขึ้น)
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่ใจดี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:41  

เอ้า....................
พวกเราชาว N91
มาร่วม ไชโย โป่ฮิ้ว กันเร้ว.................................
อ่านสับแหลก N80 อ้ะยัง อิอิ เค้าบอก N91 คุ้มกว่าเยอะ เอิกๆ

91 91 91 91 91 จงเจริญ ฮิ้วๆ...

เค้าว่างี้ล่ะ ค่อยๆอ่านนะ เด่วดีใจไม่ทัน (งง)

N80 เป็นรุ่นที่ดีรุ่นหนึ่งในสายตาผม แต่ผมบอกเลยว่าผมไม่ซื้อ เหตุผลแรกคือวัสดุ / การประกอบที่ไม่คุ้มเงิน เหมือน N91 และกล้อง 3 Mega Pixels ที่ไม่ได้โดดเด่น หากเจอ Cyber Shot Phone ที่จะมาเดือนหน้า ผมว่ากล้อง N80 ถูกฆ่าทันที ส่วน Wireless LAN นั้นพูดตรง ๆ ถ้าอยากใช้งานจริง ๆ ไม่ได้ไว้ประดับบารมี ก็ไปเล่น Dopod ดีกว่าเยอะ ถ้าเรื่องเพลงก็เพิ่มอีกพันบาท ซื้อ N91 [ต้องมาพร้อมหูฟัง Sennheiser] ไม่ดีกว่าหรือ ?

อย่างที่บอกว่า N80 นั้นดี แต่ไม่คุ้มเงิน เหมือนเอา N70 มาปัดฝุ่นเป็นรุ่นแก้เก้อ ความสามารถคือจับฉ่ายแต่เป็นจับฉ่ายขึ้นเหลา ใส่ปูอลาสกาที่ต้องนั่งแคะเปลือก แล้วก็โขกราคา แต่ถ้าใครเงินเย็น ๆ อยากได้รุ่น All in One ก็เข้าเค้าอยู่ ถือแล้วก็หรูดูดี มีชาติสกุล

ไปนี่เลย http://www.x-raymobile.com/

N80 ความสามารถคือจับฉ่ายแต่เป็นจับฉ่ายขึ้นเหลา ใส่ปูอลาสกาที่ต้องนั่งแคะเปลือก แล้วก็โขกราคา
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:44  

โทรไปถามเพื่อนที่ใช้ n80 มา
เค้าบอกที่ คุณคุกกี้คอมฯ บอกไว้ว่า
ช้าหน่วง และ อีกหลายอย่าง
มันไม่ขนาดนั้นนะคะ

วัสดุประกอบก็ไม่ได้ก๊องแก๊งขนาดนั้นด้วย
เค้าแอบเซ็ง

ป.ล. แต่พออ่านแล้วทำให้ความอยากซื้อ N80 เป็นเครื่องที่ 2 ลดลงเลย
ป.ลล. ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้นละกันเนอะ
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:45  

แทนวับ ผู้เขียน:
เรียกซะแก่เลย พี่แทนวับ

แต่ก็..

แก่จริงๆ 555+

ป.ล. ก็มีอะไรก็บอกกันไง ดีกว่ารู้แล้วไม่บอกเนอะ Wink
(ตอนแรกเพื่อนบอกว่า อย่าเอามาโพสต์เดี๋ยวราคาตก แต่แทนไม่สนหรอก สนเพื่อนร่วมอุดมการณ์ดีกว่า จะได้ระมัดระวังกันมากขึ้น)

อืม ของผมใช้โปรแกรม scrnshot ได้อ่ะคับ

ไม่รู้เหมือนกัน
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:46  

ก็แค่มาเล่าสู่กันฟังอ่ะค่ะ
แหะๆ

สงสัยเครื่องแทนมีปัญหาอยู่คนเดียวเลย แน่ๆ

Embarassed
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:51  

แทนวับ ผู้เขียน:
ก็แค่มาเล่าสู่กันฟังอ่ะค่ะ
แหะๆ

สงสัยเครื่องแทนมีปัญหาอยู่คนเดียวเลย แน่ๆ

Embarassed

ได้คับ ไว้ผมจะจีบไปเรื่อยๆ

(จีบใครหว่า????)
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 19:57  

คือผมก็ยังสงสัยอยู่เกี่ยวกับการเก็บริงโทนไม่ให้ไปตีกับในโหมดฟังเพลง

ผมเก็บริงโทนเป็น X.mp3 ไว้ใน Hard Drive แยกกับเพลงที่เก็บไว้ในเพลงของฉันนะครับ เวลารีเฟรชคลังเพลง ริงโทนก็จะเข้ามามั่วกับเพลงที่แยกกันหมดเลย

ที่ทำอยู่ตอนนี้คือลงเพลงแล้วรีเฟรช ก่อน แล้วค่อยลงริงโทน[[แล้วไม่รีเฟรชอีก]]

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่รู้ว่าผู้ใช้ท่านอื่นทำกันยังไม่ให้มันมาปนกัน
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 20:16  

refresh แล้วทุกเพลงก็มาใน all song เหมือนกันคะ
แต่เราสร้าง playlist ได้นี่นา

อาจจะเสียเวลาตอน add เพลงเข้า playlist ต้องเลือกทีละเพลง
แต่ผลที่ออกมาก็ได้แบบที่คุณต้องการนะคะ
ก็เลือก add เฉพาะ เพลงที่ไม่ใช่ ringtone อ้ะ

ป.ล. แบบอื่นคงต้องรอผู้รู้มาแนะนำนะคะ
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 20:27  

ผมแก้ IDTAG ก็อ้วกแล้ว มา @ ทีละเพลงลงใน Play list ก็หนุกหนานเลย ขอบคุณมากครับผม

ถามเพิ่มครับๆ ผมแก้ IDTAG ในวินแอมป์นะครับ แก้แล้วอัพเดททีละเพลง มีวีธีไหน หรือโปรแกรมไหนที่เร็วกว่านี้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WoW
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 21:09  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
ถ้าเทียบราคากับความสามารถที่มีมาให้ถือว่า แพงมากๆๆๆๆครับ
รูปทรงก็ดูทุเรศยังไงก็ไม่รู้ ถ้าราคาขนาดนี้ ลำโพงขั้นต่ำต้องsterio กล้องน่าจะมีซูมออปติคอลนะ ซัก 3-4x ก็ยังดี จะเอาไปทำไม zoom digital ตั้ง 20 เท่า ภาพแตกหมดพอดี สรุปก็คือ กั๊กเหมือนเดิมนั่นแหละ...โด่

แต่ดูจากสภาพแล้วลำโพงรุ่นนี้น่าจะดีกว่ารุ่นอื่นนะ
ระบบปฏิบัติการด้วยเพราะรุ่นนี้ใช้ Symbian9 เครื่องแรก

พระเจ้าช่วยกล้วยทอด พระเจ้าจ๊อดทอดกล้วย
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 21:48  

ผมหาธีมลงไม่ได้เลย ใครมีธีมสวยๆมาแบ่งกันมั่งสิครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 22:16  

masanori ผู้เขียน:

ถามเพิ่มครับๆ ผมแก้ IDTAG ในวินแอมป์นะครับ แก้แล้วอัพเดททีละเพลง มีวีธีไหน หรือโปรแกรมไหนที่เร็วกว่านี้มั้ยครับ

อันนี้คุณ mossassy แนะนำมานะคะ
คนอื่นคงมีแนะนำแต่พอดีว่าเพิ่งรู้มาตะกี๊เลย

ให้ใช้ itune อ่ะค่ะ
เลือกทุกเพลงที่เราต้องการ แล้วคลิกขวา
เลือกคำว่า convert idtag
มันจะมี pop up เด้งมาถาม
ก็เลือก version 2.4 แล้ว ok
เป็นอันเสร็จพิธี

ขอบคุณ คุณ mossassy นะคะ ที่สอน Wink
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 22:23  

ขอบคุณด้วยอีกทีครับ ถามต่อๆ ไม่เกี่ยวกับโทรศัพท์แล้ว ผมจะอ้างอิงความคิดเห็นคนอื่น แบบคุณแทนวับอ้างอิงคำพูดผมยังไง ใช้ quote แต่ก็ยังไม่เหมือน
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 22:30  

คือว่า แทนก็กด คำว่า quote เอาอ่ะค่ะ
แล้วก็จะอ้างอิงเฉพาะตรงไหน ตรงที่ไม่เอา
ก็ลบทิ้งไป ก็จบอ้ะ

ลองดูรูปประกอบอ่ะค่ะ

ป.ล. ตรงส่วนสีดำ ถ้าไม่อยากอ้างอิงก็ลบทิ้งไปนะคะ
มันก็จะออกมาเป็นแบบนี้อ้ะ

TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 11:09  

จะให้ทำเช่นไร
ในเมื่อใจยังไม่ลืมภาพเธอ
หลับตาครั้งใดยังคงเจอ
ถาพเธอ...ในใจ
KOBA5555
Year's Star

หัวข้อ : Re: WoW
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 21:34  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:

nsyncsth
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 22:19  

เซ็ง.........โหลดทีมมาลงเสร็จแล้ว แต่ดันเด้งออกมาเป็นทีมเดิม ทำไงดีพวกกกกกก
240113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รายสูงไป
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 10:26  

Very Happy รูปแบบสวยน่าใช้ราคา มากไปหน่อย
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 11:47  

nsyncsth ผู้เขียน:
เซ็ง.........โหลดทีมมาลงเสร็จแล้ว แต่ดันเด้งออกมาเป็นทีมเดิม ทำไงดีพวกกกกกก

ทำใจ..

เย้ยยยย..
อิอิ ก็ลองลง theme ใหม่ไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ
อันไหนได้ ก็จับไว้ อย่าให้มันหลุดออกไปจากเครื่องได้

^^"

ป.ล. ไม่รู้ทางแก้อื่น แต่อยากมีส่วนร่วม Laughing
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 16:57  

รอ Firmware ใหม่ลูกเดียวครับ

ผมล็อคโทรศัพท์ที่อยู่ในปุ่มปิดเครื่องไม่ได้ที่ให้ใส่รหัสด้วย ลองมานานละ
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 17:18  

หูฟังในโฆษณาสวยมากครับไม่รู้ว่ารุ่นอะไร หงัว่าคงไม่ใช่ Sennheiser HD280 Silver ชิมิ เพราะแพงมากมาย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 12:07  

รุ่นที่ขายอยู่ตอนนี้รองรับ 3G ป่าว เห็นเค้าว่ารุ่นท็อปที่รองรับ 3G ยังไม่ขายอ่ะ รึป่าว รอคนตอบ Very Happy
TUIRETURN
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 13:55  

top คับ
เพราะมี UMTS มาในเครื่องด้วย
และ wi-fi
Rewind
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 19:10  

กลับมาแล้วครับ อิอิอิ สับดาห์หนึ่งผมจะเข้า 3 วันนะครับ ยุ่งมากๆ
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 21:18  

เฟิรม์แวร์ตัวใหม่ ของ n91 มาแล้วนะครับ ไปอัพกันได้แล้วครับ
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: "Harajuku"JAPAN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 01:00  

dr.kimchai ผู้เขียน:
เฟิรม์แวร์ตัวใหม่ ของ n91 มาแล้วนะครับ ไปอัพกันได้แล้วครับ

แหะๆๆ ไม่ทราบไปอัพ ที่ไหนได้บ้างคับผม ผมมือใหม่หัดเล่น N91 แนะนำหน่อยคับผม (^_^)
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 08:07  

ขอบคุณครับ เดวจะรีบไป up เลยครับ

ปล. แล้ว 3250 ไป up ด้วยได้ไหมครับจะได้เอาไปทั้งคู่เลย
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 10:31  

แล้ว FW ตัวใหม่มัน เวอร์ชั่นอะไรอ่ะค่ะ
ของแทน ตอนนี้เป็น

V 1.00.028.43
29-03-06
RM-43
Dimensionman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย nokia N91 ครับ
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 18:18  

ขาย n91 มืองสองใช้งานได้แค่ 15 วัน สภาพ99% ขายราคา23500 ราคาต่อรองได้ ต้องการใช้เงินด่วน ติดต่อ 097648102/015559096 แมน
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือใหม่ หัดใช้ n91
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 09:50  

นัดคับ ป๋ม ผู้เขียน:
พี่ๆๆคับเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ กะ เอ็น 91 ยังไง อ่ะ ทำไม่เปงลง pcsuit แล้ว มันบอกว่ายังเชื่อมต่อไม่ได้ยังไง ช่วยผมด้วยนะคับ Mairumichi_clubzaa@hotmail.com

ลง pc suite อย่างเดียวไม่พอค่ะ
มันต้องเข้าไป จัดการการเชื่อมต่อก่อน
ว่าจะต่อแบบใช้ Data Cable, Bluetooth หรือ Infrared

ลองทำดูน่าจะสำเร็จนะคะ
หรือถ้า เลือกโหมด Mass Storage
ทางที่ดี ก็เปลี่ยน Profile เราเป็น Offline ไว้ก่อนเลย
กันเครื่องค้างจอขาวอ่ะค่ะ
น้องนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 09:54  

ได้แล้วคับ ขอบคุญมากคับพี่แทนวับ ขอบคุณจิงๆๆๆ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

พี่แทนวับคับ ทำยังไง ที่จะเอาภาพมาใส่ในเพลงได้อ่ะ สอนหน่อยนะคับ ขอบคุงคับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 17:16  

น้องนัท ผู้เขียน:

ทำยังไง ที่จะเอาภาพมาใส่ในเพลงได้อ่ะ สอนหน่อยนะคับ ขอบคุงคับ

วิธีง่ายๆ ที่คุณ TUIRETURN สอนไว้
ก็กระทู้นี้เลยค่ะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=165635
smone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 20:19  

ขอถามผู้รู้อ่ะค่ะ N91 เนี่ย ตงลำโพงด้านข้างสามารถคล้องสายห้อยโทรสับได้มั๊ยคะ

รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
famacea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 20:39  

ทามไมเคื่องผมมานไม่สั่นอ่ะ ปรับแล้วนะ ไคมีปันหาแบบนี้บ้าง ช่วยทีคับ
นัทคับ ป๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พี่แทนวับ
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:03  

พี่แทนวับ คับมีวิธีแก้ ภาต่างดาวมั้ยสอนทีนะ ขอบคุงอีกทีคับ ใส่ปกอัลบั้ม ได้แย้ว เหลือแต่ภาต่างดาวอ่ะช่วยทีนะคับ ขอบคุงคับป๋ม
บะหมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 21:18  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแล้วหรอคับ มีใครรู้บ้างง่ะ อยากได้บ้าง

เออพี่คับ ฟอร์แมตเครื่องทำยังไงหรอคับ ผมเอา 6600 ไปเข้าร้านมาช่างบอกว่า ต้องฟอแม็ตเครื่องแล้วก้อเก็บตังผมไป 400 ผมอยากทราบว่าผมโดนหลอกเปล่าอ่ะครับ ขอบคุณนะครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 22:56  

Format 400 โอ้ว Shocked

Format สำหรับ มือถือทั่วๆไป ก็คือ การ Hard Reset ครับ แค่กดโค้ดก็ ได้แล้วครับ โดนกินตังแง่วๆ
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 00:10  

อัพแล้วมีอะไรที่ดีขึ้นบ้างมั้ยครับ
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 00:24  

smone ผู้เขียน:

ขอถามผู้รู้อ่ะค่ะ N91 เนี่ย ตงลำโพงด้านข้างสามารถคล้องสายห้อยโทรสับได้มั๊ยคะ

รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ผมว่าถ้าห้อยได้[[แบบยัดเอา]]มันก็ดูแปลกๆนะครับ อีกอย่างมันเป็นรอยง่าย อย่าห้อยเลยดีกว่าครับ ฝาแบตผมเริ่มมีริ้วรอยแล้ว คงมาจากรอยแหวนเพื่อนที่ขอดู[[โทษคนอื่นซะง้าน]]
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: พี่แทนวับ
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 02:27  

นัทคับ ป๋ม ผู้เขียน:
พี่แทนวับ คับมีวิธีแก้ ภาต่างดาวมั้ยสอนทีนะ ขอบคุงอีกทีคับ ใส่ปกอัลบั้ม ได้แย้ว เหลือแต่ภาต่างดาวอ่ะช่วยทีนะคับ ขอบคุงคับป๋ม

## วิธีแก้ภาษาต่างดาวของเพลงไทยเวลาเอาลงในมือถือ##

ให้ใช้ itune นะคับ
เลือกทุกเพลงที่เราต้องการ หรือเฉพาะเพลงที่เราต้องการแก้ แล้ว คลิ๊กขวา
เลือกคำว่า convert idtag มันจะมี pop up เด้งมาถาม
ก็เลือก version 2.4 แล้ว ok เป็นอันเสร็จพิธี

^^วิธีแก้ไขลายละเอียดของเพลง^^

ถ้าต้องการแก้ไขลายละเอียดของเพลงให้ไป คลิ๊กขวา ที่เพลงครับแล้วเลือก get info แล้วเลือกหัวข้อ Info แล้วเราก็สามารถแก้ชื่อเพลงหรือรายละเอียดของ Name,Artist,Album,Group,Composer ต่างๆได้เลยคับ ถ้าต้องการเปลี่ยนทีเดียวหรือทุกเพลง ให้เลือก Select All คับ

ถ้าไม่มีโปรแกรม iTune โหลดได้ที่นี่คับ http://www.apple.com/itunes/download/

++วิธีใส่รูปปกอัลบั้มในเครื่อง++

N91 ใส่ปกอัลบั้มเพลงได้ง่ายๆคับ เพียงแค่ปลายนิ้ว
สามารถใส่ ปกอัลบั้มได้โดยตรงจากเครื่องเลยคับ
ไม่ต้องเข้าแปลงจากในคอม
เพียงแค่มีรูปที่เราต้องการในเครื่องก็พอแล้ว
(ถ้าไม่มี ก็เอารูปจากในคอมใส่ลงมือถือก็ได้คับ)

เข้าไปที่ เพลงที่เราต้องการใส่ปก
(ในที่นี้ อาจใส่ทั้งอัลบั้ม หรือ ใส่ให้เป็นรูปศิลปินทั้งหมดก็ได้คับ หรืออาจจะใส่แค่เพลงๆเดียว เช่น เพลง Love Love ก็เอารูปหน้าแฟนเราใส่เฉพาะเพลงนี้ก็ได้
เอ...หรือว่าเรามีเพลง บอยด์ อยุ่หลายอัลบั้ม แต่อยากให้แต่อัลบั้มเป็นรูปหน้าของ บอยด์ ทุกรูป เราก็สามารถทำได้เช่นกัน
แต่เอ๊ะ...แล้วเราจะแยกรูปเป็นรูปของบอยด์แต่ละอัลบั้มได้รึเปล่า... ได้แน่นอนคับ เพียงแค่ปลายนิ้วจริงๆ

ขั้นแรกก็ไปยังเพลง, อลับั้ม , หรือ ศิลปิน ที่เราต้องการเอารูปลงไป
ต่อมาก็กด option
แล้วเข้าไปที่ album art
กด option อีกรอบ
แล้วก็เลือก change
และก็เลือกรูปที่เราต้องการเลยคับ

หน้าจอจะปรับ รูปภาพที่เราใส่โดยอัตโนมัติ ให้พอดีกับรูปนั้นๆ และหน้าจอนั้นๆทันที
ก็คือ ไม่ต้องลำบาก ลดขนาดรูปลงให้ยุ่งยากเลย

แหะๆ จากลิงค์ของท่านพี่ TUIRETURN ที่ได้แนะนำไว้นะคับ ให้เพื่อนๆลองไปทำดูตามที่ท่านพี่เค้าได้บอกไว้ตามลิงค์ข้างล่างนี้เลยคับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=165635
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=166520

วิธีหา รูปศิลปิน, ปกอัลบั้ม ในเครื่องเล่นเพลงของ N Series

วิธีหาหน้าปกอัลบั้มเพลงที่เราอยากให้มันตรงกับเพลงที่เราเล่นอยู่ อันนี้ก็เป็นคำแนะนำของท่านพี่ TUIRETURN เกี่ยวกับการหารูปหน้าปกอัลบั้มเพลงต่างๆ ที่เราจะเอามาใส่นะคับ

ถ้าเป็นเพลงสากล ให้ไปโหลดรูปที่ www.amazon.com หรือ www.amazon.de ไปที่ Music แล้ว Search อัลบั้มเพลงเอา มีให้เลือกมากมาย แต่จะเป็นรูปกรอบเล็กๆ ให้คลิกเลือกอัลบั้มที่ต้องการจะเป็นรูปใหญ่ขึ้น คลิกขวา ที่รูป เลือก Save Picture As เก็บไว้ที่ PC แล้วค่อยเอาลงที่ Mass Storage ในโทรศัพท์ แล้วไปที่เครื่องเล่นเพลง เลือก Album Art (สำหรับทั้งอัลบั้มหรือเฉพาะบางเพลง) เลือกรูปเอาเลยครับ รับรองเพลงก็เพราะรูปก็สวยครับ

*ส่วนเพลงไทยลองเข้าไปเว็คดูตาม www ของค่ายเพลงต่างๆ ดูก็น่าจะมีครับ แล้วเซฟมาใส่เลยคับ

กระทู้อ้างอิง: ขอขอบคุณกระทู้ดีๆจากพี่ TUIRETURN ด้วยนะคับ ผมรวบรวมมาไว้กระทู้เดียวเลยเผื่อเพื่อนๆคนไหนยังไม่ทราบวิธีต่างๆจะได้ทำตามรอยอารยะธรรม N Series ได้ทันกันนะคับ

@@วิธีเสียบสาย USB เวลาลงเพลง หรือ ถ่ายโอนข้อมูลต่างๆ@@

ฝากวิธีดีๆจากคุณ แทนวัน ด้วยนะคับ
เสียบสาย USB
เลือกโหมด Mass Storage
ทางที่ดี ก็เปลี่ยน Profile เราเป็น Offline ไว้ก่อนเลย
กันเครื่องค้างจอขาว หรือค้าง
เป็นวิธีที่ดีมากเลยคับ เวลาจะเลิกต่อกับคอม อย่าลืม แอดรีมูฟด้วย!!!

ขอบคุณวิธีเจ๋งๆ ดีๆแบบนี้ จากคุณ แทนวัน ด้วยนะคับ ช่วยๆกันแลกเปลี่ยนประสบการณ์ อารยะธรรม N Series คับ[/b]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mossassy เมื่อวันที่ 17 Jun 2006 16:25; ทั้งหมด 2 ครั้ง
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 09:23  

อัพแล้วมีอะไรที่ดีขึ้นบ้างมั้ยครับ

แล้วตกลง อัพแล้วเป็นเวอร์ชั่นอะไรคะ?

ของแทนตอนนี้เวอร์ชั่นนี้อ้ะ

V 1.00.028.43
29-03-06
RM-43
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 13:43  

ตัวใหม่ที่ได้มาจากเครื่องของเพื่อน v1.00.028.15
29-03-06 rm-43 ยังไม่ได้เล่นอะไรมาก เพราะว่าเทสเครื่องใหม่ให้เพื่อน เท่าที่ลองดูตอนบันทึกภาพ เร็วกว่า ตัวของผมนิดหน่อย ของผม v1.00.028.43 ทางพนักงานขายของเอ็มลิงค์ บอกว่าไปอัฟได้แล้วครับ ลองเช็ค ของพวกคุณดูก้อได้ กด *#0000# ครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 13:54  

.15 ดูน่าจะเก่ากว่า .43 ของพวกเราเลยนะคะ

แต่ก็ขอบคุณค่ะ ยังไงจะลองไปสอบถามที่ศูนย์เลย
วันเสาร์นี้ว่าจะไป Nokia Care สาขา ซีคอนฯ
แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าค่ะ
จึ๋ย!!!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 16:58  

ไม่ทราบว่า ถ้าไป อัฟ เนี่ยตอนนี้ไปที่ไหนได้บ้างครับ แล้วต้องรอนานหรือป่าวครับ Shocked
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 17:37  

ถ้าใครอัพแล้วฝากดูเรื่องธีมด้วยสิครับ ใช้ร่วมกับ 3250 ได้รึยัง ช่วงนี้ยังต้องใช้โทรศัพท์อยู่กลัวเอาไปอัพแล้วถูกดอง
masanori
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 18:19  

ช่วยหน่อยครับ sms ผมย้ายจากเม็มเครื่องไป Hard Drive แล้วมันย้ายไปบางส่วนแต่ไม่หมดทั้งๆที่พื้นที่ Hard Drive ยังเหลืออีกเยอะ หรือว่าต้องย้ายผ่าน PC Suit
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 05:43  

## ริงโทนโฆษณา Nokia N-Series Advertisement ##

มาแล้วคับ ริงโทนโฆษณา Nokia N-Series Advertisement เพื่อนๆโหลดเอาไปใช้กันได้นะคับ แหะๆ หายากนะคับเพลงนี้ มี 2 เวอร์ชั่นคับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=167165 ตามลิงค์นี้เลยคับ
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 08:33  

mossassy ผู้เขียน:
## ริงโทนโฆษณา Nokia N-Series Advertisement ##

มาแล้วคับ ริงโทนโฆษณา Nokia N-Series Advertisement เพื่อนๆโหลดเอาไปใช้กันได้นะคับ แหะๆ หายากนะคับเพลงนี้ มี 2 เวอร์ชั่นคับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=167165 ตามลิงค์นี้เลยคับ

ขอบคุณครับผม
help me!!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อไรดี???
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 22:42  

อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่า N71กะ 91 อันไหนดีกว่ากันค่ะ มันมีข้อดีขัอเสียยังไงมั้งค่ะ กำลังตัดสินใจอยู๋ ช่วยหน่อยนะค่ะ
Sven Cal Bayan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยอดเยี่ยมไปเลย
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 01:19  

ซื้อแล้วครับ สุดยอดเลยครับ ซื้อมาประมาณ 25xxx ครับ
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 01:25  

เครื่องผมเปนไรไม่รู้อ่าคับ

ปัญหาเกิดจากตรงไหน ตอนไหนก็ไม่รู้ T_T

คร่าวๆละกันนะครับ

คือผมSync แบบ Mass แล้วทำการลบเพลงทั้งหมดออก..
แล้ว
ผมก็ Sync เพลงลงโดยใช้ mediaplayer จนเสร็จ ปุ๊บ ก็disconnect usbออก

อ่า มีข้อความเข้า เพื่อนส่งมา
เปิดดูเสร็จ ก็เลยเข้าไปรีคลังเพลง

เข้าไป เพลงเดิมๆก็ยังอยู่นะครับในลิสต์ ผมก็กดรีไป1ครั้ง
มันก็เข้านะ เพลงใหม่ๆ แต่.. เพลงเก่าที่ลบไปแล้ว มันยังค้างอยู่

ก็เลยจะตัดปัญหาไปซะว่าลบทั้งหมด (ในลิสต์) แล้วรีเฟรชเพลงใหม่อีกที

ก็กดเลือกทั้งหมด แล้วลบ มันกดไม่ได้ครับทีแรก
ก็เลยออกแล้วเข้ามาใหม่ ลบอีกที ได้ครับ ขณะลบเครื่องมันก็รวนๆนิดๆ
พอลบเสร็จเรียบร้อย ลิสต์ว่างแล้ว ผมก็รีเฟรชคลังเพลง

แต่.. มันแอดไม่ได้เลยครับ

ผมทำหลายรอบแล้ว มีเครื่องค้างบ้าง จนล่าสุด ก็รีเซตเครื่องไปแระ 1ครั้ง
กลับเข้ามาก็ยังเหมือนเดิม
เศร้าจิต

ตอนนี้ผมต่ออิเครื่องนี่กับคอมทางมีเดียเพลเยอร์ และ Mass ไม่ได้ด้วย

Unable to active Mass..mode .Hard drive being used by another application

จาทำไงดี งือ T_T
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 01:29  

format ไม่ได้ด้วยนะคับ *-* รุสึกจะเหมือนๆกะคุณหน้าก่อนๆ *-*

ทำไงดีครับ ไปที่ไหนดี ผมอยู่รังสิตอ่า
nsyncsth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 13:56  

เครื่องผมส่ง0ไปแล้วครับ อาการีเฟรชคลังเพลงแล้วค้าง 0 ผมว่าประมาณอาทิตยืหน้าจะโทรมาบอกความคืบหน้า
ปล. IEC SM Tower อ่านะ
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 22:04  

เครื่องผมส่ง0ไปแล้วครับ อาการีเฟรชคลังเพลงแล้วค้าง 0 ผมว่าประมาณอาทิตยืหน้าจะโทรมาบอกความคืบหน้า
ปล. IEC SM Tower อ่านะ

ได้เรื่องยังไงบอกกล่าวกันบ้าง ผมก็อาการเหมือนนายเลย แต่ผมไปเปลี่ยนที่ร้าน รอจนวันนี้ยังไม่ได้เครืองเลย เซ็งงงงงง เอาใจช่วยคับคุณเพื่อน แหะๆ
iARCHy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 00:48  

V 1.00.028.56
29-0306
RM-43

ผมเพิ่งถอยมาวันนี้ คับ เวอร์ฯ ล่าสุดหรือเปล่า?
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 16:33  

ตอนนี้ N91 ราคาเท่าไหร่แล้วเหรอครับ..

ซื้อตอนนี้จะคุ้มป่าว หรือว่าน่าจะรออีกหน่อย
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 17:46  

เซ็งโคดๆเลยคับ ผมส่งโนเกียแคร์ สาขาฟิวเจอร์รังสิต

เค้านัดรับเมื่อวาน ผ่านมา3วัน ผมก็ไปมาวันนี้ กะว่าจะได้เครื่อง

กรรม.. ส่งเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ประมาณเดือนนึงจะได้

โถ จะไม่แจ้งกันก่อนเลยมั้ง

งานฉานต้องใช้โทรศัพท์ โอยยย ชีวิตประจำวัน งานที่ต้องทำ พังหมด

เดือนเนิงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
nsyncsth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 10:19  

ยังไม่ได้เครื่องเลยอะ เซ็งงงงงงง
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 15:23  

ยังไม่ได้เครื่องเลยอะ เซ็งงงงงงง

ยังไม่ได้เครื่องเหมือนกัน เข้ามาเซ็งงงงงงด้วยคนคับคุณเพื่อนน -__-" ไม่รู้มันจะกั๊กเครื่องไว้ทำไมนักหน๋า เสียตังค์ไปตั้งแต่เดือนที่แล้วว แล้วไม่ได้ใช้เครื่องซักที เซ็งงงงงง
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 23:15  

ไปศูนย์อีกที เป็นห่วง

เหตุการณ์ช๊อคแดกก็เกิดขึ้น

พี่ที่นั่นบอกว่า คงนานกว่าเดือนนึงแน่ๆ แต่ไม่เกิน3เดือนค่ะน้อง

- . . -* เอาไปทำห่ารากอะไรตั้ง3เดือน

3เดือน ไม่ต้องเอามาคืนก็ได้ คงลืมไปแล้ว

เซ็งสุดจะบรรยาย เครื่องใช้ไม่ถึง2สัปดาห์ เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผมเลยมันไม่ง่ายกว่าหรอ

กับการที่ผมจะต้องมานั่งรอการแก้ปัญหาเครื่องที่ไม่รู้จะแก้ได้มั้ย

3 เดือน คิดดู 3เดือน
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 10:49  

แวะเข้ามาเยี่ยม อ่านเจอแต่ละคนลำบากน่าดู เห็นใจคับ เป็นผมคงไม่รู้จะทำไง อ่านแล้วยังเซ็งแทนเลย แค่อาทิตย์เดียวผมก็เซ็งแล้ว..ดีนะผมตัดใจขายไป เจ้าของร้านไม่เช็คเครื่องด้วยอ่ะเพราะเห็นว่าใหม่มากๆ...แต่ก็อย่างว่า ผมขาดทุนไป 7.000 บ.(ต่อการใช้เครื่องไม่ถึง 2 อาทิตย์) แต่ถ้ามาเจออย่างพวกคุณๆ ผมว่าผมตัดสินใจถูกนะ เพราะกว่าจะออกมาอีกที ขายไปไม่รู้จะเหลือราคาเท่าไหร่

เสียใจด้วยจริงๆคับ
nsyncsth
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 13:52  

ตัดใจขายไม่ลงอ่ะ ยังไม่ทันใช้เลย ลงเพลงฟังไม่กี่ ชม.เอง ไปอยู่0ซะแล้ว ไม่รู้ช่างมันจะแกะเครื่องผมดูหรือยังเอาไปไว้เป็นอาทิตย์แล้วก็อ้าวว่าคิวยาว อุตส่า ถ่อ ไปให้มันถึงที่นึกว่าจะได้เร็วๆกลับต้องมานั่งเซ็งรอมันเนี่ย ไม่รู้มันมีช่างกี่คนกันน้อ
Assassin smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 18:40  

ใครพอทราบบ้างร้านไหนที่ไหน มีโปรแกรม Dictionary English-English บ้างครับ ไม่ใช่ Th-eng หรือ eng-th นะครับ ที่ต้องการก็คืออังกฤษแปลเป็นอังกฤษอีกทีนั้นเองครับ
ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวโทรเช้คเองก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เพื่อน ๆ Razz
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 21:33  

หมดอารมณ์จะรอแล้ว

เสียงานที่ได้เงิน ไม่มีเงินแล้วฉานจะแด๊กอะไร
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 21:05  

เอาแบบผมสิคับ จากสูงสุดคืนสู่สามัญ ตอนนี้ผมกลับมาตามอารยธรรมของ Sony แล้ว W810i ราคาแค่ 15,000 ทำเอาผมหลงเลย เวลาควักออกมาอาจจะดูไม่ดีเท่า 8800 หรือ N91 แต่เวลาผมใช้มัน มันตอบสนองผมได้เกือบทุกอย่างเชียว

ปล.ไม่ได้มาป่วนนะคับ เข้ามาหาเพื่อนคุยเฉยๆ
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 09:40  

แต่ว่าชอบเสียงดีและ ที่มันเป็น ซิมเบี้ยนด้วยง่ะ รอ w950i ดีไหมน้อ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 20:14  

aoto333 ผู้เขียน:
แต่ว่าชอบเสียงดีและ ที่มันเป็น ซิมเบี้ยนด้วยง่ะ รอ w950i ดีไหมน้อ

.. ไม่ได้จะมาป่วนนะ แค่อยากออกความคิดเห็น

w950i ผมว่า น่าสนใจมากๆ ถ้าคิดว่า 'กล้อง' ไม่จำเป็น สำหรับการใช้งาน

4GB + Symbian UIQ 3.0 ตัวใหม่นิ้งๆ น่าสนใจ

และผมเชื่อว่า Walkman Phone มันน่าจะทำได้ดีกว่าครับ

แค่ว่า จะรอไหวรึเปล่าเท่านั้นเอง

รู้สึกว่า กำลังเข้าไหดองอยู่ อาจจะอีกหลายเดือนเลย

... อีกตัวนึงที่น่าสนใจ แต่ไม่เปน symbian คือ w850i

ดูเผินๆ อาจจะแค่ minor change และบางส่วนอาจจะสู้ รุ่นพี่อย่าง W800/810i ไม่ได้

แต่ ลองอ่าน Review ดูครับ แล้วจะพบว่า

SonyEricsson ที่ไม่ใช่ Smart Phone มี Task Manager แล้วล่ะ

ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ Multi-Tasking ได้ คือ เล่นเกม + ฟังเพลง ได้พร้อมๆกัน ไรอย่างนี้

และ Walkman 2.0

น่าสนมั้ยล่ะ Razz
เกี๊ยวกุ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 22:46  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วง่ะ แล้วจะซื้อที่ไหนดี คือแม่เค้าจาซื้อให้แย้วง่า

แต่พอมาอ่าน ... ไฉนเลย พี่ๆมีแต่ปันหาอันโหดร้าย

อยากได้หูฟังไซเรนไฮน์อารายนั่นง่ะ ( เรียกว่ารุ่น Top หรอ? )

ซื้อที่ไหนดีอ่า

ซีเรียสมากเยย ไม่มีตังแต่อยากได้ พอมีตังแต่ลังเล

จะเปลี่ยนใจไปช้าย 5500 แร้ว เอิ๊กกกกก ถึกมั่ก
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 23:00  

เกี๊ยวกุ้ง ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วง่ะ แล้วจะซื้อที่ไหนดี คือแม่เค้าจาซื้อให้แย้วง่า

แต่พอมาอ่าน ... ไฉนเลย พี่ๆมีแต่ปันหาอันโหดร้าย

อยากได้หูฟังไซเรนไฮน์อารายนั่นง่ะ ( เรียกว่ารุ่น Top หรอ? )

ซื้อที่ไหนดีอ่า

ซีเรียสมากเยย ไม่มีตังแต่อยากได้ พอมีตังแต่ลังเล

จะเปลี่ยนใจไปช้าย 5500 แร้ว เอิ๊กกกกก ถึกมั่ก

หูฟัง แถมมากับรุ่น TOP ครับ (ซึ่งตอนนี้ก็มีแต่รุ่น TOP) รหัสรุ่นคือ N91-1 ครับ

ทุกรุ่นก็แทบจะมีปัญหาทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีรุ่นไหนเลย ที่ออกมาแล้วไม่พบปัญหา ยกเว้นจอขาวดำ อยู่ที่ว่าเราจะยอมรับมัน และทนใช้ไปเรื่อยๆรึเปล่า (อนาคต ย่อมมี Firmware มาแก้อยู่แล้ว ยกเว้นมันแก้ไม่ได้จริงๆ ที่อาจจะเปนปัญหาจาก HardWare)

..แต่ก็นะ ถ้าจะเอาแต่หูฟัง ซื้อแยกไม่ดีกว่าหรอครับ เวรรกรรม -*-

แล้ว หูฟังที่ดีๆกว่านี้ก็มีอีกเยอะครับ
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 12:17  

ตอนผมซื้อมานะ หูฟังผมยังไม่แกะกล่องเลย เพราะผมรู้ว่าเสียงมันดีอยู่แล้ว แต่ผมลองใช้ตัวเครื่องดูก่อน ปรากฎว่าไม่ปิ๊ง ก็เลยขายไป เจ้าของร้านบอกที่ได้ 21,000 หน่ะ เพราะสภายของในกล่องนิ้งมาก ผมไม่ได้แกะอะไรเลยนอกจากสายชาร์ต (ราคาขายไปนานแล้วนะ)
uyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 14:57  

ถามนิดนึงนะคะ พอดีไปอ่านในอีกกระทู้ในเว็บนี้มา
เค้าบอกว่า มี3สี รุ่นนี้อ่ะค่ะ คือ ดำ ดำเทา เงิน
เลยอยากรู้ว่าใครพอมีรูป สีดำ ให้ดูบ้างอ่าคะ
อีกนิดค่ะ ที่เค้าบอกว่ารุ่น top dark grey หมายความว่า
ไงอ่าคะ มีรุ่น top กะแบบไม่ top ด้วยหรอ งงจิงๆอ่า....
พอดีกำลังสนใจตัวนี้อยู่อ่ะคะ เลยขอทราบข้อมูลหน่อย
urana_iko
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 21:47  

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
อ๊อบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 19:54  

N91 ดูวีดีโอที่เป็นไฟ .wmv กะ .mp4 ได้ป่าวอะ

แล้วn91ลองรับไฟล์วีดีโอ อะไรอีกบ้างอะคับ
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 12:10  

แว้ปๆแอบมาอ่ะ กำลังอยากได้อยุ่เลยเข้ามาดูซะหน่อย :P

Edit post ทะมายอีโมมะขึ้นอ่า เค้าใช้อีโมยิ้มปากแดงน้า
RIDER XXX
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 07:25  

ขอถามาผู้รู้หน่อยครับ ว่าระบบ WCDMA มันคือระบบอะไร ใช่ระบบที่ HUTCH ใช้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 14:07  

RIDER XXX ผู้เขียน:
ขอถามาผู้รู้หน่อยครับ ว่าระบบ WCDMA มันคือระบบอะไร ใช่ระบบที่ HUTCH ใช้หรือเปล่าครับ

WCDMA is UMTS or 3G

For use with Video Call
or Data Connection... speed up to 300Kbps+++
chanchaic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 15:28  

Sorry forgot to put my name.... for the above 2 messages

Anonymous ผู้เขียน:
RIDER XXX ผู้เขียน:

อ้างถึง:
WCDMA is UMTS or 3G

For use with Video Call
or Data Connection... speed up to 300Kbps+++

อ้างถึง:
คุณทัศนัยแก้ปัญหาโดยการ
เข้าไปดูข้อมูลในส่วนของ E: (Hard drive) ทั้งหมด
แล้วลบออกหมด ทีละ folderๆ จนหมด
แล้วสั่ง Format เครื่อง แบบ Quick Format
ปรากฎว่าสั่งได้ แล้วปิด เปิดเครื่องใหม่
ก็เข้า Gallery ดูรูป ฟังเพลงได้ตามปกติ

Thankyou very very very much for the TIP...
It work for me, now i can use the cable to connect to my Notebook =)

Thanks

in Return I found this great website... check it out
http://uselessinfo.pwp.blueyonder.co.uk/nokia-dismantle.htm
RIDER XXX
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 18:07  

ขอบคุณครับ

Thank You so much
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 19:56  

อืมม อยากรู้อ้ะค่ะว่า ข้างหลังตรงกล้องอ้ะ มีสองสี ขาวกะดำป้ะคะ ละอันไหนขาวอันไหนดำอ้ะคะ.. Embarassed
RedDevil
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 08:40  

อยากทราบว่าใครไปไป up fw มาแล้วบ้างครับ เมื่อวานผมไป up เขาบอกว่าเป็น version เดียวกัน เลยงง แล้วปัจจุบันมัน ver อะไรอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 12:04  

[quote="berryzblur"]เซ็งโคดๆเลยคับ ผมส่งโนเกียแคร์ สาขาฟิวเจอร์รังสิต

เค้านัดรับเมื่อวาน ผ่านมา3วัน ผมก็ไปมาวันนี้ กะว่าจะได้เครื่อง

กรรม.. ส่งเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ ประมาณเดือนนึงจะได้

โถ จะไม่แจ้งกันก่อนเลยมั้ง

งานฉานต้องใช้โทรศัพท์ โอยยย ชีวิตประจำวัน งานที่ต้องทำ พังหมด

เดือนเนิงงงงงงงงงงงงงงงงงผมเจอมาแล้วเหมือนกันครับ บริการสุดห่วยที่ศูนย์รังสิต
berryzblur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 21:13  

ผมเอาเครื่องคืนมาแล้ว เมื่อค่ำนี้นี่เอง

ไม่มีอะไรคืบหน้า มีหน้ามาบอกว่ารออะไหล่

เอาคืนแม่มเลย ซื้อของราคาสูงๆ เปลี่ยนเครื่องให้ไม่ได้เลยมั้ง
Moo Noi N91
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 23:28  

แล้วพวก FW ไปหาอัพได้จากเว็ปไหนอ่ะคับ หรือว่าต้องไปให้ที่ศูนย์ลงให้

ปัญหาอีกอย่างคืน ผมโหลด themes ของ N91 มาใช้งาน พอเปลี่ยนเสร็จแล้ว กลับออกมาหน้าจอ Stand By มันกล้บไปเป็น themes เก่า งงมากคับ

แล้วอีกอย่าง เครื่องค้างบ่อยๆ เริ่มซักไม่ค่อยไว้ใจ ซื้อมาแล้วทำไงได้ละ อดทนต่อไป เผื่อว่ามันคิดจะพัฒนาอะไรให้ดีกว่านี้

โอ้ว มีใครเจอโมเดล N83 กันมั่งยังครับ เหมือน atom แต่เป็นซิมเบี้ยน สีขาวสวยมากๆ ถ้าออกมาเมื่อไหร่ สงสัยงานนี้ N91 ผมจะกระเด็นแน่ๆ
Mossassy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:22  

ของผม เวลามีคนส่ง SMS มาแล้ว เวลามันไม่ตรงกันซักอันเลยคับ เช่น ได้รับ SMS มาตอน 09.00AM แต่พอเข้ามาดูในเครื่อง เวลาเป็นตอน 01.00 PM งงมากคับ ทำไงดีคับ รบกวนท่านผู้รู้ตอบให้หน่อยนะคับผม ขอบพระคุณคับ
saddyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เคลมได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 22:29  

เครื่องผมค้างเปิดไม่ได้เลยอ่ะครับ
เหตุการณ์คือว่าเครื่องผฝอยู่ดีๆมันก็ค้างตอนเล่นเพลงอยู่แล้วก็เด้งกลับไปขึ้นว่าโนเกียค้างอยู่อย่าง
นั้นตลอดจนต้องเอาแบตออกพอเปิดใหม่ก็ไม่ได้แต่พอเอาฝาถ่านออกก็เปิดได้แต่พอเปิดเข้าไป
ไฟล์ผมหายหมดเลยแถมพอปิดฝาถ่านก็ค้าอีกอยากทราบว่าถ้าอย่างนี้น่าจะเคลมได้มั้ย(ถาม
จากประสบการณ์ของพวกพี่ๆ)ยังไงก็ของขอบคุณนะครับ
มีกะเค้าแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีกะเค้าแว้ว
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 10:38  

ถอยมาแล้วหล่ะ ...แต่คัยมีปันหาเหมือนเรามั่ง

เกิดอาการหน้าจอค้างเวลากดปุ่ม ...ช่วยแนะนำล่วยยยยยย
zuthong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สรุปเอาไงดี
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 20:05  

สรุปว่า N91 นี้น่าใช้หรือป่าว ที่อ่านกระทู้มา หลังๆมีแต่คนเจอเครื่องมีปัญหา อ่านไปอ่านมาก็หลายคนแล้วที่เจอ ช่วยกับตอบหน่อยว่ายังน่าซื้อมาใช้หรือป่าว เพราะชอบมาน่า ตั้งแต่แรกเห็น ฟังค์ชั่นมันเจ๋งมากกกก
ja ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 12:21  

อยากได้นะแต่...........ทำไมมันมีปัญหาเยอะจัง...... Question Question Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 20:24  

ซื้อมาประมาณ 2 เดือน ก็แจ่มแจ๋วดี ฟังเพลงก็ได้ โทรศัพท์ก็ดี กล้องไม่ค่อยได้ใช้
เพราะไม่สวยเลยไม่ชอบถ่ายรูป คิดว่า ก็ โอ เค นะ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 20:45  

ไหนบอกว่าเครื่องใหญ่ มันก็ไม่ใหญ่มากนะพอดีมือ แต่ฝาสไลด์อ่ะมันอยู่ล่างไป ไม่ถนัดมือ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 25 Sep 2006 09:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
urana_iko
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 23:06  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ
m-thai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาปัจจุบัน
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 10:45  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 24,XXX น่าซื้อนะ ชอบมาก ๆ เลย
คิดว่าออกไม่กี่วันจะไปถอยออกมาสักเครื่องดีกว่า พอซิมมันเหลือ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 02:21  

อันนี้เพิ่มเมมได้มั้ยคับ ใครใช้ตอบหน่อย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 02:25  

harddiskขนาดนี้ เลยเพิ่มไม่ได้นี่เอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: