Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 20, 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2299 / เข้าชม: 3653841
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1628 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 602 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 81 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 61 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2372

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n70
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 20:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอเรามีปัญหาตรงเสียงเรียกเข้า
เราจะตั้งเสียงเรียกเข้าว่าคนนี้โทรมาเป็นเพลงอะไร
ถ้าไม่ได้ตั้งก้อจะเป็นเสียงเรียกเข้าปกติ
แต่อยู่ดีๆๆ คนที่โทรเข้ามาที่เป็นเสียงเรียกเข้าที่เราไม่ได้ตั้งไว้ จะเป็นเสียงเรียกเข้าของ Nokia ปกติที่ให้มากับเครื่องอ่ะ
มีใครเป็นอย่างนี้บ้างไหม
แล้วต้องทำอย่างไรเพราะไป up มาแล้วอ่ะ
เบียร์02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N70
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 00:27  

ทำไมเว็ปนี้บอกปุ่มกดหลุดง่ายอ่ะครับ แล้วก็บอกว่าเครื่องมันตั้งศูนย์มาเอียง

http://www.x-raymobile.com/archives/2005/11/nokia_n70.html

ทำไงดีอ่านแล้วท้ออยากจะซื้ออาทิตย์นี้แล้วด้วยทำไงดี ถ้าเครื่องล็อตใหม่จะเกิดปัญหาแบบ

ที่เว็ปนี้บอกมั้ยครับ ล็อตเดือนสามอ่ะ
oio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N70
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 01:29  

เบียร์02 ผู้เขียน:
ทำไมเว็ปนี้บอกปุ่มกดหลุดง่ายอ่ะครับ แล้วก็บอกว่าเครื่องมันตั้งศูนย์มาเอียง

http://www.x-raymobile.com/archives/2005/11/nokia_n70.html

ทำไงดีอ่านแล้วท้ออยากจะซื้ออาทิตย์นี้แล้วด้วยทำไงดี ถ้าเครื่องล็อตใหม่จะเกิดปัญหาแบบ

ที่เว็ปนี้บอกมั้ยครับ ล็อตเดือนสามอ่ะ

เรื่องนี้เค้าพูดกันนานมากแล้วน่ะคับตั้งแต่ พ.ย.ปีที่แล้ว
ผมว่าตอนนี้คงไม่มีปัญหาแล้วหล่ะ ผมก้อซื้อตั้งแต่ล็อตแรกที่ออกก้อไม่เห็นมีปัญหาอะไร
010
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: n70
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 01:34  

pucca66 ผู้เขียน:
เราจะตั้งเสียงเรียกเข้าว่าคนนี้โทรมาเป็นเพลงอะไร
ถ้าไม่ได้ตั้งก้อจะเป็นเสียงเรียกเข้าปกติ
แต่อยู่ดีๆๆ คนที่โทรเข้ามาที่เป็นเสียงเรียกเข้าที่เราไม่ได้ตั้งไว้ จะเป็นเสียงเรียกเข้าของ Nokia ปกติที่ให้มากับเครื่องอ่ะ
แล้วต้องทำอย่างไรเพราะไป up มาแล้วอ่ะ

ลงโปรแกรมนี้ยังคับถ้ายังลองดูนะคับhttp://www.europe.nokia.com/nokia/0,8764,77767,00.html
bitchfit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 01:38  

1150 ผู้เขียน:
n70 สามารถถ่ายรูปแนวนอนได้แบบ 6270 รึป่าวคับ แล้วเรื่องกล้อง ของ n70 ความละเอียดและความไวเมื่อเทียบกับ 6280 6270 เปนยางงายบ้างอ่ะครับ จะตัดสินใจซื้อไวๆๆนี้แบ้วอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ความละเอียดของ 3 ตัวนี้เท่ากันจ๊ะ ผมลองเล่นแล้ว 6270 ช้ากว่าเวลาถ่ายแล้วจัดเก็บแต่ n70 เร็วกว่า
ส่วน 6280 ยังมะเคย

สรุป n70 น่าเล่นกว่ามากๆๆคับ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 10:14  

ขอบคุนครับ สำหรับคำตอบ แล้วเรื่อง ราคา เครื่องอ่ะครับ ประมานเท่าไร ที่ถือว่าไม่แพงเกินไป
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 10:19  

แล้วตกลง n70 สามารถถ่ายภาพแนวนอนได้แบบ 6270 รึป่าวอ่าคับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 14:11  

ใช้มาตั้งนาน เพิ่งจารู้ว่า N70 มัน สะกดภาษาไทยด้ายด้วย เอิ๊กๆ
อ่านออกเสียงเรยอ่ะ เอามาเล่า เผื่อเพื่อนๆคนอื่นยังม่ะรู้เหมือนผม Rolling Eyes
blur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 18:05  

ทามงัยดีง่า เพิ่งซื้อมา
ช่องใส่เมมโมรี่กาดมันหลวมงะ
แร้วมันเรยขึ้นว่า หั้ยใส่เมมอยุ่นั่นอะ
ทั้งๆที่ก้อใส่แร้ว - -
ตัวปิดมานเด้งออกตลอดเรยงะ
tukk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 20:32  

ลองไปที่อื่นมั่งสิครับ ความรู้จะได้กว้างขึ้น

http://www.dotsis.net
http://www.flashfly.net
http://www.geo-mobile.com
http://www.noeman.org
http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=71

http://symbianneo.com
http://www.nokia.co.th
CX65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 02:27  

แล้วตกลง n70 สามารถถ่ายภาพแนวนอนได้แบบ 6270 รึป่าวอ่าคับ

ไม่ได้ครับ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 08:03  

แล้วถ้าถ่ายแนวนอนรูปมันจะเป็นแนวตั้งหรอครับ เพราะเห็นมันมีปุ่มชัตเตอร์อยู่ข้างๆๆเครื่องอ่ะคับ
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 08:07  

เหนมีคนเคยโพสว่าถ่ายรูป ถ่ายวิดิโอแนวนอนแล้วสัดส่วนมันเพี้ยนไปนิดๆๆ นี่ ตกลงมันถ่ายแนวนอนไม่ได้หรอครับ หรือว่าอย่างไร
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 08:54  

เหนมีคนเคยโพสว่าถ่ายรูป ถ่ายวิดิโอแนวนอนแล้วสัดส่วนมันเพี้ยนไปนิดๆๆ นี่ ตกลงมันถ่ายแนวนอนไม่ได้หรอครับ หรือว่าอย่างไร

มันมี โหมด แนวนอน ให้เลือกอ่ะคับ แต่พอเลือกภาพในเครื่องมานก้อยังเปง แนวตั้ง แต่ถ้าถ่ายใส่ คอมฯ ก้อม่ะรู้อ่ะคับ ยังม่ะเคยลอง
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 09:11  

ขอบคุนมากๆๆๆนะครับ สำหรับคำตอบ แล้วเรื่องราคาอ่ะครับ 17500 ถือว่าแพงไหม
มู๋แฮม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 10:12  

รุ่นนีกะ n80 จาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะค่า สองจิตสองใจมาก ช่วยแนะ ให้ทีนะค่า ขอบคุณค่า
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 13:30  

มู๋แฮม ผู้เขียน:
รุ่นนีกะ n80 จาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะค่า สองจิตสองใจมาก ช่วยแนะ ให้ทีนะค่า ขอบคุณค่า
ที่ต่างจาก N70 ก้อตรงที่ N80 มี wifi อ่ะคับ แต่อย่างอื่นผมก้อม่ะรู้ แฮะๆ Laughing

ขอบคุนมากๆๆๆนะครับ สำหรับคำตอบ แล้วเรื่องราคาอ่ะครับ 17500 ถือว่าแพงไหม
ราคาเท่านี้ถือว่าไม่แพงมากแล้วน่ะคับ หรือถ้าจะรอก้อรอ N80 วางตลาด ราคาอาทถูกลงกว่านี้ก้อด้ายคับ Very Happy
noonui .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 16:17  

คืองี้ค่ะ ตรงเมนู Dilalled number / Received number /missed number
เวลาเราโทรหาเพื่อนคนเดิม ๆ อ่ะแต่ต่างเวลา ทำไมมันขึ้นเป็นแบบแบ่งตามเวลาเลยอ่ะ ตัวอย่าง
หนิง
20/4/2006 15:41

หนิง
20/4/2006 15:40

หนิง
18/4/2006 00:30

โอ
18/4/2006 10:41

หนิง
15/4/2006 15:41

คืองี้อ่ะค่ะมันขึ้นซ้อนกันหมดเลยง่ะ ทำไงดีค่ะให้มัน Grouping ชื่อ นั้น ๆๆ ให้อ่ะ

ครัยรู้ช่วยหน่อยนะค่ะ// ขอบคุณล่วงหน้าน่ะ
aberis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 18:06  

คือว่า อยากได้โปรแกรมดิกชันนารี่ ค่ะ ไม่ทราบว่าเวปไหนหรอค่ะ

อยากถามอีกอย่างนึงค่ะ

ว่าถ้าเราจะเช่นmsn mesenger ใน n70ได้มั๊ยค่ะ

แล้วต้องโหลดโปรแกรม ยังไงบ้างค่ะ
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 19:00  

แล้วเมื่อไร n80 จะออกมาวางขายซะทีอ่ะครับ รอนานแล้วนะเนี่ย จาซื้อวันที่ 27 แล้วอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 20:35  

aberis ผู้เขียน:
คือว่า อยากได้โปรแกรมดิกชันนารี่ ค่ะ ไม่ทราบว่าเวปไหนหรอค่ะ

อยากถามอีกอย่างนึงค่ะ

ว่าถ้าเราจะเช่นmsn mesenger ใน n70ได้มั๊ยค่ะ

แล้วต้องโหลดโปรแกรม ยังไงบ้างค่ะ
http://symbianneo.com/application.htm ลองหาดูครับรู้สึกจามีน่ะคับ[/url]
ใครเปนมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 12:35  

ผมมีปัญหาเสมอเลยเวลาจะต่อusbจากคอมลงมือถืออะ มันต่อไม่ค่อยจะได้เลย ใครรุ้วิธีแก้บอกทีนะๆๆๆ
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 15:17  

ซื้อ n70 ตอนนี้มันจะแถมเมมเท่าไรอ่ะครับ 512 รึป่าว เหนมันโฆษณาอยู่อ่ะครับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 16:40  

ซื้อ n70 ตอนนี้มันจะแถมเมมเท่าไรอ่ะครับ 512 รึป่าว เหนมันโฆษณาอยู่อ่ะครับ
ง่ะ โฆษณาที่ไหนคับ หรือ โปรใหม่ของทาง โนเกีย Shocked

อ้างถึง:
ผมมีปัญหาเสมอเลยเวลาจะต่อusbจากคอมลงมือถืออะ มันต่อไม่ค่อยจะได้เลย ใครรุ้วิธีแก้บอกทีนะๆๆๆ
ลองไปโหลด PC Suite เวอชั่นใหม่มาลงดูคับ จาก www.nokia.co.th ลองดูก่อนคับ Wink
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 08:05  

จะซื้อวันนี้แล้วอ่ะครับ มีวิธีตรวจสอบอย่างไรบ้างอ่ะครับเวลาซื้อ แล้ว FW เวอชั่นล่าสุดนี่เวอ 5 ใช่ไหมครับ
งงงวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 09:22  

ผมจะซื้อเดือนหน้าอ่ะครับที่ TGFone ร้านนี้ดีไหมครับ ใครเคยซื้อร้านนี้บ้าง เครื่องมีปัญหาไหมอ่ะ ช่วยตอบทีครับ
back-04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 10:50  

ฮุฮุฮุๆๆๆๆ ตอนนี้ราคาตกลงมาที่ 16,690 บาท แว้ววว...รออีกนิด แต่จะให้ดีน่า ราคาซัก14,XXX บาท เดือนหน้าจะสอยซะเลย อยากได้ๆๆๆๆๆมาก
V.....V
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 11:26  

ขอโทดนะคร้าบ แต่อยากรู้ว่าใช้N70อยู่ที่ UK แล้วจะเอากลับเมืองไทยไปปลดล๊อคIMIEได้ป่าวอ่ะค้าบ แล้วถ้าได้ ปลดที่ไหนอ่ะคับ MBKเหรอคับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค้าบ
อี๊ฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 11:26  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: n70
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 16:51  

010 ผู้เขียน:
pucca66 ผู้เขียน:

ลงโปรแกรมนี้ยังคับถ้ายังลองดูนะคับhttp://www.europe.nokia.com/nokia/0,8764,77767,00.html

โหลดโปรแกรมอันไหนอ่ะครับมันมีเยอะมากอ่ะครบโหลดไม่ถูก ช่วยบอกชื่อโปรมแกรม และเวลาโหลดเสร็จแล้วต้องทำไงต่อ รบกวนสอนทีนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 21:29  

รุ่นนี้เช็คเวอร์ชั่น หมายเลขเครื่องยังไงครับ แล้วตั้งvdoเป็นภาพหน้าจอได้รึเปล่าครับ สนใจอยู่
ZGG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????N70
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 01:14  

[/b]ตรงมุมบนขวามือถือใต้รูปสัญญาณอะคับทำไมนของผมมันเปนลูกศรชี้ขึ้น ทั้งๆที่ไม่ได้โอนสายหรือทำอะไรเลย โทรเข้าออกได้ปกติแก้ยังไงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 04:07  

ทำยังไงถึงจะเปลี่ยนเพลงจากสมอท๊อคได้ครับ ถ้าเอาสมอท๊อคของ3250มาใส่จะเปลี่ยนเพลงได้ป่าว ใครลองแล้วบ้างครับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 10:16  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้เช็คเวอร์ชั่น หมายเลขเครื่องยังไงครับ แล้วตั้งvdoเป็นภาพหน้าจอได้รึเปล่าครับ สนใจอยู่
ถ้าเช็ค Emi ก้อกด *#06# ถ้าเช็ค Firm ware ก้อกด *#0000# คับ ส่วนตั้งวีดีโอ อันนี้ยังม่ะเคยเหมือนกันคับ Wink
ZGG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 21:25  

โปรแกรมกันไวรัสNorton และ อัพเดทไฟล์ไวรัส* n70 สมควรลงไหมคับ ถ้าผมไมได้ต่อเข้ากับเนทเลย
ทำไมใช้ไม่ได้ล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 21:46  

Gazza ผู้เขียน:
ผมลงโปรแกรมFscallerแล้ว มันใช่ไม่ได้อะคับเวลาโทรเข้าก่อดูเหมือนโปรแกรมจะไม่ทำงานครับ รูปไม่ยอมขึ้น ควรลงโปรแกรมอารายแทนช่วยบอกทีคร้าบ

เปลี่ยน "Activate" เป็น "Deactivate" ก่อนนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????? ? ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 22:14  

mimi_nw ผู้เขียน:
mimi_nw ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งซื้อ N70 มาใช้ค่ะ มีปัญหาอยากให้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

1.เวลาที่เราต้องการเปลี่ยนภาษาเวลาพิมพ์ข้อความ มีวิธีอื่นอีกมั้ยคะ นอกจากไปกดที่รูปดินสอ แล้วไปเปลี่ยนภาษา มันยุ่งยากจังเลยค่ะ
2. เวลาที่เราบันทึกชื่อเป็นภาษาไทยไว้ ทำไมเวลาชื่อนั้นโทรเข้ามา มันถึงอ่านภาษาไทยไม่ได้ล่ะคะ มันขึ้นเป็น รูปสี่เหลี่ยมหมดเลยค่ะ
3. อยากทราบว่าเครื่องของเพื่อน ๆ ช้ากันมากมั้ยคะ เช่น ตอนเปิดเครื่อง ตอนเปลี่ยนเมนูต่าง ๆ ตอนวางสายอะไรประมาณเนี้ยค่ะ
4. เราสามารถบันทึกเสียงขณะที่เราคุยโทรศัพท์อยู่ได้มั้ยคะ แล้วสามารถบันทึกได้นานแค่ไหนคะ ตามหน่วยความจำของการ์ด หรือมี limit การบันทึกอยู่

จริง ๆ ยังมีปัญหาอีกหลายข้อ แต่ขอถามแค่นี้ก่อนนะคะ เพื่อนๆ คนไหนรู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้เริ่มกลุ้มหนักแล้วค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เพื่อนคนไหนรู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้ปวดหัวกะเครื่องมากเลยค่ะ

1. อันนี้เราไม่รู้อ่ะ
2.ของเราไม่เป็นอ่า เรื่องที่เวลาคนโทรเข้าอ่ะ มานก็ขึ้นชื่อภาษาไทนปกติ ลองไปถามศูนดูดิ่
3. ของเราก็เป็น(น่าจาเป็นทุกเครื่องอะแหละ) ข้อมูลมานเยอะละมั้ง เลยทำงานช้า
4.บันทึกได้น่ะ เคยลองทำดู ก็เข้าไปที่บันทึกเสียงตามปกติอะแหละ แต่เราบันทึกได้แปบเดียวอ่ะตามลิมิดที่มีอ่ะ อยากบันทึกยาวๆเหมือนกันแต่ไม่รุทำไง
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 10:20  

ZGG ผู้เขียน:
โปรแกรมกันไวรัสNorton และ อัพเดทไฟล์ไวรัส* n70 สมควรลงไหมคับ ถ้าผมไมได้ต่อเข้ากับเนทเลย
ไวรัสมันไม่ด้ายมาจากทาง เน็ต อย่างเดวน่ะคับ บลูธูท มันก้อมาด้ายคับ ผมว่า ลงไว้ก้อม่ะเสียหลายคับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 11:22  

Embarassed ราคาตอนนี้ เครื่องศูนย์อยู่ในช่วงที่รับได้ แต่ไม่ม่ infrared จึงยังไม่ได้ ซื้ออะครับ Wink Wink
nepal99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 15:23  

Laughing ที่ร้าน jay mart แถวต่างจังหวัด ขาย 16,590 บาท อ่ะ ..... ว่าจะซื้ออยู่นะ ราคาลงเร็วมาก สงกะสัย กลัว n80 ตีตลาด เพราะว่า ถ้าซื้อ n80 เหมือนซื้อ n70+6280 รวมกันเลยอ่ะ ..... คิดไม่ตกเลย อยากได้นะ แต่ติดที่ เงินนะซี่
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 16:09  

จริงฟรอครับที่ราคา n70 เหลือ 16690 แล้วอ่ะครับ เสียดายจังซื้อไวไปหน่อย
ik`za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? ??? ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 18:24  

ถ้าอยากได้ 3G รอ n80 ดีกว่า(รอให้ราคาตกลงหน่อยก็ดี) N70(กล้องมี flash/หูฟังธรรมดา) ใช้Symbian second edition ไม่รองรับโปรแกรมในอนาคตไม่แนะนำอย่างยิ่ง

3250(กล้องไม่มี flash/หูฟังแบบ in-ear)ใช้ Symbian third edition เน้นที่ความคุ้มค่า ไม่ใช่ 3G ได้แค่ EDGE อุปกรณ์มาตรฐานครบครันใช้ง่านได้หลากหลาย แต่ซีรียส์3 มักจะแอบแฝงข้อด้อยบางอย่างไว้ ตอนใช้จริงค่อยรู้

ถ้าไม่อยากได้ smart phone ลองดู sony ericsson W810i/W900i ถ่ายภาพ/ฟังเพลงสุดยอด>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>ข้อความนี้ จริงมั้ยครับ ผมกำลังจะไปซื้อ N70 อยุ่ พอดีเลยไม่กล้าเลย
paet100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 19:24  

N70 ตอนนี้ถือว่า เยี่ยมที่สุดแล้วครับ (เพราะทั้งเวปไทย และเมืองนอก รวมทั้ง หนังสือหลายๆเล่ม ยกให้เป็นอิดิเตอร์ชอย เรียบร้อยแล้วครับ) 3G ที่หลายๆคนถามหา อยากใช้กัน ไขว่ขว้า หาแต่มือถือรองรับ 3จี พูดกันตามตรงนะครับ ไม่รู้จะได้เกิดหรือเปล่า ในประเทศไทย เรืองยังไม่ผ่าน ครม.เลยครับ อีก 5 ปี ข้างหน้าไม่รู้จะได้ใช้หรือเปล่า จนถึงเวลานั้น เราคงได้เห็น เครื่องที่สุดยอด กว่า N70 แน่นอนครับ ตอนนี้อย่าพะวงเรื่อง 3จีเลยครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 19:46  

กล้องข้างหน้าเป็นจุดๆเต็มเลยอ่ะครับ แต่ถ้ามีแสงเยอะๆอ่ะมานถึงจะไม่ค่อยมีจุดๆ เพื่อนๆเป็นกานหรือเป่าอ่ะครับ ตอบหน่อย เป็นกังวลๆๆเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง แต่ทุกอย่างดีสุดๆ 55+
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 22:21  

เห็นข้อความชื่นชม n70 แล้วค่อยมีกำลังใจหน่อย ชาว n70 จงเจริญ
maime38
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 22:55  

อิอิ ผู้เขียน:
กล้องข้างหน้าเป็นจุดๆเต็มเลยอ่ะครับ แต่ถ้ามีแสงเยอะๆอ่ะมานถึงจะไม่ค่อยมีจุดๆ เพื่อนๆเป็นกานหรือเป่าอ่ะครับ ตอบหน่อย เป็นกังวลๆๆเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง แต่ทุกอย่างดีสุดๆ 55+

เกิดจากหน้าจอมีความละเอียดสูงอะคับแล้วกล้องความละเอียดต่ำ ทำให้เห็นเป็น
จุดเยอะแยะเลยเวลาแสงไม่พอถ้ายังงัยลองเปิด night ถ่ายดูจะช่วยได้บ้างนะคับ
แต่ถ้าจะให้ถ่ายแล้วภาพออกมาดี แนะนำให้ถ่ายกลางวันหรือที่แสงมากพอนะคับ Wink
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 22:59  

ขอบคุนมากนะครับ ลองดูแล้วดีขึ้นเยอะ หุหุ ส่วนรวมแล้วดีทุกอย่างอ่ะนะครับ แต่แบตหมดไวไปนิส อิอิ ชอบๆๆๆ
ตอนนี้ใครอยู้ใกล้ๆซีคอนร้านไหนขายเมม 512 ไม่เกิน 1000 ต้นๆ บอกด้วยนะครับ
freen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 00:22  

ขอโชว์ ความไม่รู้ น่ะคับ คือ อยากถามว่า ดูยังไงว่า เครื่องที่จะซื้อ เป็น Symbian OS - Series 60 Platform ไหนคับ เพื่อนบอกว่า มี 8.0a 8.1a แบบนี้คับ งง คือว่าชอบมากเลย n70 และกำลัง ศึกษาหาข้อมูล เท่าที่จะหาได้ ในเว็บบอร์ด คับ หรือ เพื่อนๆพี่ๆ คนไหน จะช่วยให้ข้อมูล ช่วย โพส ด้วยน่ะคับ เพราะว่า จะตัดสินใจซื้อ พรุ่งนี้ เย็นน่ะคับ ขอบคุณคร๊าบบบ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 01:03  

freen ผู้เขียน:
ขอโชว์ ความไม่รู้ น่ะคับ คือ อยากถามว่า ดูยังไงว่า เครื่องที่จะซื้อ เป็น Symbian OS - Series 60 Platform ไหนคับ เพื่อนบอกว่า มี 8.0a 8.1a แบบนี้คับ งง คือว่าชอบมากเลย n70 และกำลัง ศึกษาหาข้อมูล เท่าที่จะหาได้ ในเว็บบอร์ด คับ หรือ เพื่อนๆพี่ๆ คนไหน จะช่วยให้ข้อมูล ช่วย โพส ด้วยน่ะคับ เพราะว่า จะตัดสินใจซื้อ พรุ่งนี้ เย็นน่ะคับ ขอบคุณคร๊าบบบ

Symbian OS อะไรนั้นเราก็ไม่ทราบวิธีตรวจสอบคับ คือจะบอกว่าอันนี้ไม่ต้องสนใจมันก็ได้คับเพราะมันคือมาตรฐานที่มาจากโรงงานอะคับ ที่น่าสนใจและทดสอบคือ
1.ลองเปิดกล้องถ่ายรูปเอาทั้ง 2 ตัวหน้าหลังเลยนะคับ ตอนเราซื้อกล้องหลังเหมือนรอยเลนแตก ดีที่เช็คที่ร้านก่อนเขาเลยเอาเครื่องใหม่มาให้
2.ลองเช็ค firmware กด *#0000# จะเป็น v 3.05....เท่าไรก็ว่าไปหรืออาจจะใหม่กว่านี้
3.เช็ด dead pixel วิธีการเช็คในกระทู้ก่อนหน้านี้จะมีคับ
4.ลองเช็คการวางปุ่ม ที่หน้าก่อน ก่อนบอกปุ่มเอียง

ลองดูวิธีตรวจเช็คจาก ที่โพสก่อนหน้านี้อะคับแล้ว จะได้มีความสุขไม่นั่งเสียใจกับโทรศัพท์เครื่องใหม่

แล้วตอนนี้ firmware อัพถึงเวอร์ชั่นไหนแล้วอะคับใครรู้ช่วยบอกทีนะคับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 08:42  

ถึง เวอชั่น 5.0609.2.0.1 แล้วอ่ะ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 09:29  

nepal99 ผู้เขียน:
Laughing ที่ร้าน jay mart แถวต่างจังหวัด ขาย 16,590 บาท อ่ะ ..... ว่าจะซื้ออยู่นะ ราคาลงเร็วมาก สงกะสัย กลัว n80 ตีตลาด เพราะว่า ถ้าซื้อ n80 เหมือนซื้อ n70+6280 รวมกันเลยอ่ะ ..... คิดไม่ตกเลย อยากได้นะ แต่ติดที่ เงินนะซี่
ราคาที่ เจมาร์ท มันถูกเพราะว่า มานนำเครื่องเข้ามาเอง ไม่ด้ายผ่านโนเกีย ไทยแลนด์คับ หากเครื่องมีปัญหา ก้อต้องส่ง เคลม ที่ เจมาร์ท ที่เดวด้วยคับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 16:02  

โปรแกรมแปลงไฟล์จาก wav เป็น mp3 หาโหลดได้ที่ไหนอ่ะครับ ช่วยผมด้วยๆๆๆ ขอบคุณคราบ
สาวน้อยตาดำๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 17:46  

พอดีกะจะซื้อ n70 อ่ะ อยากทราบว่า จะซื้อที่ศูนย์หรือว่าซื้อมาบุญครองดี แล้วจะซื้อร้านไหนดี เวลาซื้อควรตรวจเช็คอะไรบ้างผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ (กลัวโดนหลอกอ่ะ)
ทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 20:16  

ทำไมผมต่อusbจากมือถือลงคอมไม่ค่อยได้เลยครับ มันไม่ยอมขึ้นอีกdriveนึงมา ผมลองหลายรอบแล้ว บางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติด ลองโหลดโปรแกรมNokia PC Suite เวอชั่นไหม่มาแล้วมันก็ยังไม่หายอยุ่ดี ใครรุ้วิฑีแก้ช่วยบอกทีนะๆจำเป็นพระคุณอย่างสูง
ki=>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:14  

คือว่ากี้จาเปลี่ยนมือถือน่ะค่ะ....อยากทราบว่าระหว่างN70 กับ 3250อันไหนจาดีกว่ากันอ่ะค่ะ เหนว่าตอนนี้ราคาก้อใกล้เคียงกันเลย
อีกอย่างน่ะคนขายเค้าบอกว่า3250กล้องอาจจาไม่ดีด้วย หมุนตรงกลางก้ออาจจาพังง่าย อีกอย่างใช้ Symbian9.1 ตอนนี้คอมตามร้านที่รับลงโปรแกรมอื่นๆๆยังไม่รองรับตัวนี้

เห้อ.....ยังงัยก้อช่วยกี้หน่อยน่ะค่ะ ถ้าใครพอจาทราบข้อมูลอยู่บ้าง อยากได้ของดีๆๆง่ะ Surprised Surprised Surprised Surprised
freen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:55  

วันนี้ ไปถอย มาล่ะ ขอบคุณมากน่ะคับ สำหรับ ข้อมูลเบื้องต้นในการเลือกซือ้ ไว้เล่น สักระยะ แล้ว จะมาเล่าให้ฟัง หรือขอข้อมูลเพิ่ม ขอบคุณคับบ วันนี้ที่ test ดูคือ เรื่อง จุดบอด ปุ่มเบี้ยว FW (ได้V.5) อี่มี(ดูแล้วตรงกับข้างกล้อง) อื่นๆตามที่บอกคับบ เดี่ยวพบหรือเจอ ปัญหา จะแวะเข้ามาถามคับบ
nostalglia
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 00:07  

สงสัยเรื่อง drive ในมือถืออ่ะคับ
คือผมใช้ FExplorer นะคับ พอเปิดโปรแกรมก็จะพบ drive ดังต่อไปนี้

c(19/21 mB) flash
d(1818/1831 kB) ram
e(15/60 mB) disk
z(0/0 kB) rom

คือผมสงสัยว่า drive d มีไว้ทำอะไรเหรอ พอเปิดเข้าไปผมก็เห็นแค่โฟลเดอร์ cbs, system,wap
แล้ว drive z ของผมมันเหมือนมีตัวกากบาทด้วยอ่ะ เห็นเป็น 0 kB แต่พอเปิดเข้าไปดูก็มีโฟลเดอร์คล้ายๆ drive c มีไฟล์พวกเสียงต่างๆที่มีในตัวเครื่อง ประมาณนี้น่ะคับ

ผมเลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆเป็นเหมือนผมไหม แล้ว 2 drive นี้มีไว้ทำอะไรเหรอคับ แล้วถ้าผม HR หรือ format เครื่อง 2 drive นี้จะหายไปหรือเปล่าคับ

ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 08:47  

[quote="อิอิ"]ถึง เวอชั่น 5.0... แล้วอ่ะ[/quote]ใส่ผิด เหอๆ
checker_kst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware V.5.0
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 10:30  

แล้ว firmware v.5.0 มันดีกว่า หรือเสถียรกว่า v.3.5 ยังไงหรอครับ ผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ตอนนี้ใช้ v.3.5 อยู่ก็เสถียรดีน่ะ ไม่มีปัญหา แต่ว่าถ้า V.5.0 มีอะไรดีกว่าก็จะส่งเข้าศูนย์ไปทำ บอกตรงๆ เข็ดกับการต่อคิวที่ศูนย์มาก เสียเวลาจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:30  

ความจริงแล้วถ้าหากเวอร์ชั่นที่ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องไปอัพหรอกครับ การอัพเวอร์ชั่นนั้นทำให้เครื่องเสถียรขึ้น แต่ถ้าหากเดิมใช้แล้วยังดีอยู่ก็ไม่ต้องไปอัพอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 12:35  

ขอถามปัญหาเรื่องการส่ง บลูธูทครับ ผมลองส่ง เพลงและภาพจาก N70 ไปยัง Sony k750 ปรากฏว่าส่งได้ รับได้ ไม่มีปัญหา ลองส่ง เพลงจาก Sony k750 มาที่ N70 ก็ส่งได้ รับได้ไม่มีปัญหาเหมือนกัน แต่พอลองส่งภาพจาก k 750 มาที่ N70 มันถามหา code ผมก็ลองใส่ไปทั้ง 2 เครื่อง(ลองใส่ 12345) โดยให้เหมือนกัน เสร็จแล้ว กดส่งภาพ มันก็ขึ้น ถามว่าต้องการจะรับไหม พอกด ok เท่านั้นเอง จอ sony k750 ดับไปเลย แล้วก็ติดใหม่ เหมือนรีสตาร์ทเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ลองกี่ครั้งก็ไม่ได้ เลยเอา 6680 ของน้องมาลองบ้าง ปรากฏว่าเป็นแบบเดียวกันเลย ไม่รู้เป็นที่อะไร หรือว่า ความละเอียดของ sony k750 มากกว่า N70 หรือเปล่าครับเลยส่งภาพไม่ผ่าน ใครทราบกรุณาบอกทีนะครับ
Bill++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 01:48  

อยากรู้ว่า เชคเดทพิซเซล ทามงัยอะครับ ...
เหยื๋อนาซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 12:15  

ก่อนจะตัดสินใจซื้อโทรศํพท์ร้านนาซ่า อ่านบทความนี้ก่อนนะค่ะ เราเจอกรณีนี้เหมือนกัน แต่โชคร้ายกว่าตรงที่ไม่ได้เงินคืน ต้องเอาเครื่องไปเข้าศูนย์เอง ซื้อเครื่องใหม่แต่เสียความรู้สึกค่ะ

หัวข้อ : ข่าวจากหนังสือพิมพ์ คม ชัด ลึก เกี่ยวกับ ร้านนาซ่า
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 18:36 [ 124.120.162.249 ]

--------------------------------------------------------------------------------

http://www.komchadluek.net/news/2006/03-28/hot-20225534.html
gp_beer
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 18:16  

อายุเครื่อง 2 เดือน เวลาการใช้เครื่อง 140 ชั่วโมงก่า(มันรีเซ็ตแค่100ชั่วโมงแล้วเริ่มนับใหม่) VER 3.05

อันนี้ ไม่ ชัว 100% นะ แต่เครื่องป๋มหาย 1000%

ปกติป๋มไม่เคยเปิด antivirus ทิ้งไว้ ป๋มใช้ symantec ver 4.0.41 update 16-03-2006 เพราะคิดว่ามันจะทำให้กินแบต(ใช้โทรเยอะเดี๋ยวหมดเร็ว...)
จะเปิดใช้งานก็ต่อเมื่อจะ ต่อกับคอม หรือ ใช้ บลูทูธ เสร็จแล้วก็ปิดเลย แต่เมื่อวานลืมเพราะงานยุ่งมีสายเข้ามาตอนต่อกะคอมก็โทรนานจนลืม.... แล้วลืมปิด antivirus สักพักมีสายเข้าก็งงเพราะเสียงเรียกเข้ามันเป็นของ nokia ซะงั้น มีโทรมาหลายสายประมาณ 8 สาย เพี้ยนเป็นของ nokia 5 สาย และปกติ 3 สายตามที่ตั้งไว้ ป๋มก็เลย ปิดแล้วก็เปิดใหม่ลองเอาเครื่องเพื่อนโทรเข้าก็เป็นอีก แถมมาอีก 1 อาการด้วยคือเวลา เปิดเครื่องช่วงที่ logo จับมือ(boot) ขึ้นมันกระตุกทั้งภาพและเสียงเลยอ่ะ งงมากๆใช้มาตั้งนานเพิ่งเป็น ก็เลยนั่งคิดว่าตูทามไรกะเครื่องไปหว่า....หรือมันอ๋อเองต้องไปอัพซะมั้ง
.......เล่นไปเล่นมา นึกออกว่าเปิด antivirus ทิ้งไว้
ก็เลยปิด ทั้ง Auto protect และ firewall แล้วเอาเครื่องเพื่อนโทรเข้า ประมาณ 10 ครั้ง ทั้ง โทร 5 ครั้ง ติดต่อ และอีก 5 ครั้งแบบไม่ติดต่อกัน เริ่มสบายใจนอนหลับดีก่า
และมาวันนี้ ก็โทรคุยงานรับสายเป็นปกติ ก็เลยสงสัยอีกอย่างคือ boot กระตุกเนี่ยมันหายรึเป่า ดังนั้นเลยจัดการปิดแล้วเปิดใหม่
ชื่อไหม อาการ 2 อย่าง boot กระตุก กับเสียงเรียกเข้าเพี้ยน หายครับ
หายสนิท....จริงๆ ม่ายรู้ว่าเพื่อนๆจะเป็นอย่างผมอะเป่ายังไงก็ลองดูนะ

Let's plays Laughing Shocked Wink
noOk`z
Year's Star

จังหวัด: Thailand
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 12:59  

ผมใช้ N70 อยู่อ่ะครับ แล้วทีนี้เวลาผมจะลงโปรแกรมที่โหลดมาจาก net แบบเนี้ยครับ พอกดติดตั้งแล้วมันจะบอกว่า ข้อผิดพลาด ไม่รับรองความปลอดภัย แล้วก้อขึ้นว่าไฟล์เสียหายแบบเนี้ยครับ ทั้งๆที่ผมลองเอาไฟล์อันเดียวกันไปลงเครื่องอื่นก้อทำได้ แบบนี้เครื้องผมมีปัญหาอะไรรึปล่าวครับ วานผู้รุ้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
นาน่า...........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 13:18  

noOk`z ผู้เขียน:
ผมใช้ N70 อยู่อ่ะครับ แล้วทีนี้เวลาผมจะลงโปรแกรมที่โหลดมาจาก net แบบเนี้ยครับ พอกดติดตั้งแล้วมันจะบอกว่า ข้อผิดพลาด ไม่รับรองความปลอดภัย แล้วก้อขึ้นว่าไฟล์เสียหายแบบเนี้ยครับ ทั้งๆที่ผมลองเอาไฟล์อันเดียวกันไปลงเครื่องอื่นก้อทำได้ แบบนี้เครื้องผมมีปัญหาอะไรรึปล่าวครับ วานผู้รุ้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

น่าจะลองเข้าศุนย์นะเพราะที่ซื้อมาก้อเป็นเหมืองกานอ่ะเซ้งโคตร เลยเข้าศูนย์ตอนนี้รอเครื่งอยู่อ่ะ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 15:44  

Rolling Eyes Evil or Very Mad คือว่าตอนนี้ผมใช้ N70 มาได้สักระยะแล้วครับ เห็นเขาว่าใช้ไปนานๆๆๆแล้วมันจะลงโปรแกรมหรือโหลดอะไรๆๆยากขึ้นจริงหรือเปล่า และตอนนี้มีไวรัสอะไรที่ทำลายโทรศัพท์บ้างและจะป้องกันอย่างไรดีครับ บอกหน่อยครับ Laughing Shocked ขอบคุณล่วงหน้าครับ หรือ pornaluck@thaimail.com ครับ
maime38
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 18:57  

nostalglia ผู้เขียน:
สงสัยเรื่อง drive ในมือถืออ่ะคับ
คือผมใช้ FExplorer นะคับ พอเปิดโปรแกรมก็จะพบ drive ดังต่อไปนี้

c(19/21 mB) flash
d(1818/1831 kB) ram
e(15/60 mB) disk
z(0/0 kB) rom

คือผมสงสัยว่า drive d มีไว้ทำอะไรเหรอ พอเปิดเข้าไปผมก็เห็นแค่โฟลเดอร์ cbs, system,wap
แล้ว drive z ของผมมันเหมือนมีตัวกากบาทด้วยอ่ะ เห็นเป็น 0 kB แต่พอเปิดเข้าไปดูก็มีโฟลเดอร์คล้ายๆ drive c มีไฟล์พวกเสียงต่างๆที่มีในตัวเครื่อง ประมาณนี้น่ะคับ

ผมเลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆเป็นเหมือนผมไหม แล้ว 2 drive นี้มีไว้ทำอะไรเหรอคับ แล้วถ้าผม HR หรือ format เครื่อง 2 drive นี้จะหายไปหรือเปล่าคับ

ขอบคุณมากคับ

dri d ผมก็ไม่ทราบว่าคืออะไรคับ dri z คือเหมือน dri backup ของเครื่องเวลา HR เครื่องจะเอาข้อมูลตรงนี้ ขึ้นมา อะคับ
Gill de Bill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ..
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 00:10  

คือว่า ตอนนี้ n70 มีเครื่องสีดำยังอะครับ ที่ศูนย์ เจมารท์ กะ บลิสเทล อะครับ อยากรู้มากมากแล้วอีก อย่างช่วยบอกการเชค เดทพิกเซลให้ทีอะครบ ผมกามลังจาถอยแล้วอะครับ ช่วยบอกกานทีนะ
collision
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 07:51  

เอ่อไดเวอชั่น3.005 ไรปามานนี้งับ ไม่ทราบว่าต้องไปอัพมั้ย อัพที่ไหน
แล้วไมแบตได้bs-l5 อารายปามานเนี๊ย ไหนบอกจาได้แบตดี ผมโดนโกงมั้ยงะ ใครรู้ตอบทีครับ
ซื้อจาก เทเลวิส
TASOK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 12:33  

อยากได้ n70 มากเลยครับ
ตอนนี้กำลังจะไปซื้อ แต่ยังไม่มีข้อมูลเลยคับ
เลยอยากถามผู้รู้หน่อยคับว่า
1. n70 มีกี่สีคับ สีไรบ้าง
2. ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่
3. ซื้อมาแล้วจะมีปัญหาอะไรมั๊ย
4. ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มบ้างคับ

ข้อความกรุณาด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ Very Happy
วิววี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:10  

TASOK ผู้เขียน:
อยากได้ n70 มากเลยครับ
ตอนนี้กำลังจะไปซื้อ แต่ยังไม่มีข้อมูลเลยคับ
เลยอยากถามผู้รู้หน่อยคับว่า
1. n70 มีกี่สีคับ สีไรบ้าง
2. ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่
3. ซื้อมาแล้วจะมีปัญหาอะไรมั๊ย
4. ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มบ้างคับ

ข้อความกรุณาด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ Very Happy

ตอนนี้มีอยู่ 2 สีอะ (เท่าที่เห็น) มีสีครีมกะสีบลอน เราเพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ราคาที่ซื้อมาก็ 15400 มือ 1 นะ
thatum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2006 10:50  

รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ คือว่าพี่สาวจะกลับมาจากต่างประเทศ (ฮ่องกง) แล้วจะฝากเค้าซื้อโทรฯ มาให้อยากทราบว่าถ้าซื้อมาจะใช้ที่เมืองไทยได้หรือเปล่า ถ้าใช้ได้ต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ อยากได้ N70 อะครับ รบกวนผู้รุ้ตอบทีครับ
hiphop_olo
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 14:57  

อยากได้n70สีดำอ่าเมื่อไหร่เมืองไทยจะมีเนี่ย
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 15:43  

nk6230 ผู้เขียน:
cdumkum ผู้เขียน:
อ้นคับ ผู้เขียน:
cdumkum ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับผม !!!!!!

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
เวลามีคนโทรเข้ามาดังปกติสั่นก็ปกติแต่ไม่ปกติตรงที่ว่า
พอรับสายแล้วไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย และก็ต้องวางสายแล้วโทรเข้ามาใหม่ถึงจะได้ยินเสียง
เป็นยังงี้เกือบทุกครั้ง
ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับขอคำชี้แนะด้วยครับ

ใครมีอาการแบบนี้หรือมีข้อแนะนำช่วยตอบทีครับผม

ไม่ใช่ N70 ก้อเป็นครับแบบนี้ ผมเคยเจอมาหลาย ยี่ห้อ แล้วคับ
น่าจะเป็นที่ระบบมากกว่าน่ะคับ Confused

คุณก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ซิค่ะ Laughing ฮ่า ฮ่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่การเปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วยไม่ได้จริง ๆ ครับ ผมเปลี่ยน N70 มาเครื่องปัจจุบันเป็นเครื่องที่ 9 แล้วครับ แต่ก็ยังเป็น ๆ หาย ๆ อยู่บ้าง ไอ้ถ้าจะเปลี่ยนเบอร์ก็เป็นคนทำธุรกิจก็เลยไม่อยากเปลี่ยนเพราะลูกค้าที่ติดต่อเข้ามาก็ใช้เบอร์นี้ประจำ ใครมีวิธีที่ดีกว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณจากใจ สำหรับข้อแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องใหม่

ขอบคุณครับผม

Very Happy เป็นที่ระบบนะคะ คิดว่างั้น เพราะที่ใช้อยู่ก็เป็น แต่ไม่บ่อย เป็นบางครั้ง ใช้ n70 กะ 6630 คะ ลองสังเกตุดูมาซักระยะนึงได้ ที่เจอส่วนมากจะเป็นระบบ 1-2-call นะคะ โทร.Dtac, Orange ก็ไม่เคยเจอนะคะ จะเจอกะระบบ 1-2-call เนี่ยแหละคะ เพิ่งมาเป็นระยะหลังๆ เพราะใช้ระบบนี้มานานมั่กๆ แล้วเพิ่งเคยเจอคะ Wink Wink

ตี๋น้อยตอบให้: แสดงว่าไม่ได้ซ์อเครื่องศูนย์โนเกียอ่ะดิ๊ ทางศูนย์เขาจะลงโปรแกรมแก้เสียงหายมาให้แถมโปรแกรมป้องกันไวรัสมาให้ด้วย และนี่ก็คือคำตอบว่าจ่ายแพงกว่าทำไม เข้าใจยัง แถมแก้วอีก 2 ใบไม่สวยหรอกแต่บางศูนย์แถมเสื้อ,นาฬิกาปลุกแล้วแต่จะทวงได้

คือว่าทุกเครื่องที่ผมใช้เป็นเครื่องศูนย์ NOKIA และ เป็นของ Advance ด้วยครับ
tong43
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 11:25  

ถ้าจะซื้อก็ซื้อที่เทเลวิซ16,690www.mfa.co.th
ikza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ringtone original ????
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 20:17  

อยากได้ ringtone ของเครื่อง 7610 ครับจะเอามาทำเสียงปลุก ชื่อเสียง drill ใครมีความสามารถ ช่วย ทีครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 12:49  

จะซื้อn70อ่ะครับอยากรู้ข้อดีข้อเสียอ่ะครับ แล้วเวลาซื้อต้องดูไรบ้างอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 12:55  

วันนี้ไปดูราคาแถวบ้านมาอะ 16000 น่าซื้อดีไหมครับ เค้าบอกว่าเปนเครื่อง advance อ่ะ
ดูไม่เปน ถ้าซื้อต้องลงโปรแกรมไรเพิ่มไหมครับ
MaN70
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 14:41  

ใครรู้..ขนาด Wallpaper ของ N70 บ้างครับ เอาแบบเป๊ะๆเลยนะครับ
nichapa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:07  

ใช้ได้ 3 เดือนมีอุปกรณ์ครบทุกอย่างเลยค่ะ
ขายค่ะ
ใครสนใจติดต่อมาได้ค่ะ
09-9905660
hiphop_olo
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 17:13  

ราคาเท่าไหร่ครับ
mild*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????*
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 20:09  

อยากทราบ อะไรหลายอย่างเลยอ่ะค่ะ ช่วยตอบทีนะคะ
ตอนนี้ กำลังจะซื้อรุ่นนี้อยู่ ลองอ่านๆกระทู้มา งงค่ะ ...
คือ อยากรู้ว่า
ถ้าจะเอา n70 ลงคอมนี่ มันจะมีปัญหาโหลดภาพลงไม่ได้ บ้างมั้ย?
แล้ว ทำยังไง เรื่องป้องกันไวรัสเข้าเครื่องอ่ะคะ
หาซื้อ เมมการ์ดของ n70 ราคาประมานเท่าไหร่อ่ะคะ ถ้าจะซื้อเพิ่ม
แล้ว พวก ภาษาอะคะ ..... จะมีปัญหามั้ย? เวลา เมมเบอร์ เมมชื่อ อะไรแบบนี้

แล้วพวกที่ เกี่ยวกับ ปุ่ม หรือ เลนส์กล้อง หรือ ฝาปิดเมมการ์ดอ่ะคะ ถ้ามันหลวมหรือยังไง
เราจะตรวจสอบยังไงอ่ะคะ

ขอบคุนมากคะ Very Happy
zentaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 21:36  

ช่วยผมด้วยครับบบบบ ใครก็ได้ ผมจะใช้กล้องถ่ายรูปอ่ะครับ แล้วสีพื้นมันเป็นสีครีมอ่ะ แต่กล้องมานส่องเป็นสีส้ม แต่พอซักแปปก็เป็นสีครีมตามที่ส่องอ่ะ พอถ่ายออกมาก็เป็นสีครีมน่านแหละ แต่บางครั้งเหมือนมานไม่ยอมเซนเซอแสงให้อ่ะ บางครั้งถ่ายออกมาเป็นสีส้มอ่ะครับ ช่วยตอบบบทีนะ แล้วมีใครเป็นเหมือนผมหรือเป่า แล้วต้องเอาเข้าศูนหรือเป่า
kero-o
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 22:10  

ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ ครับ อยากทราบว่าจะหาซื้อที่ไหนราคาถูก แล้วก็เครื่องเชื่อถือได้ครับ
ขอบคุณครับ
poom_laupat
Year's Star

จังหวัด: KK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 00:56  

วันนี้ไปดูราคามา Telewiz (ขอนแก่นน่ะคับ)

N70 - 15,590
DV-RS MMC 256 990.-
DV-RS MMC 512 1200,- (ประมาณพันสอง)

การ์ดของ Kingston - LIFETIME
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 13:01  

Embarassed 15590B แล้วหรือ Rolling Eyes รออีกนิดหนึ่งก็แล้วกันนะ...
TRAKOL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Kalasin
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:52  

อยากเปลี่ยนจาก 6230i มาเป็น N70 ครับ กำลังจะขายต่อเครื่องเก่าแย้ว
เเกดำพะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 12:10  

มีคนบอกว่าเครื่อง N 70 อ่ะมีปัญหาเรื่องการกดปุ่มแล้วไม่ค่อยติด + เครื่องมันรวนง่าย
จริงป่าวอ่ะ
[/code]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 12:52  

จะซื้อระหว่างn70 กะ n80 ช่วยเลือกหน่อยครับว่าอันไหนดี ที่จริงอยากได้ n70แต่เข้ามาดูแล้วเห็นว่าปัญหาเยอะมากเลย เลยไม่กล้าซื้อแล้วช่วยตอบหน่อยนะครับอยากรู้จริงๆ จะได้เลือกถูก
1150
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2006 14:30  

เท่าที่ผมใช้มานะ ปุ่มกดมันก้อดีอ่ะครับ แต่ว่ามันอาจจะเล็กไปหน่อยสำหรับคนมือใหย่อ่ะครับ แต่ว่าเรื่องที่ว่าเครื่องรวนง่ายนั้นผมว่าคงไม่จริงมั้งครับ เพราะว่าผมก้อดูๆๆแล้วมันออกจะประมวลผลเร็วดีนะครับ ไม่เหนว่ามันจะรวนตรงไหน
SizzlerH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? N70 ??? N80
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 21:44  

พอดีกะจะซื้อ N70 แล้ว แต่พอมาดูแล้ว เห็นN80 ลูกเล่นดีกว่า ใครก็ได้เปรียบเทียบ 2 รุ่นให้ดูหน่อยสิ

1.เรื่องของคุณภาพเสียง และความดังของเสียง
2.เรื่องหน้าจอ N70 176 x 208 พิกเซล / N80 352 x 416 พิกเซล มันต่างกันยังไงหรอ
3.เรื่องกล้อง ตัวไหนชัดเจน กว่ากัน
4.ด้านอื่นๆ
55555555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55555555555
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 23:48  

55555555555555555555555555
RedsTheLife
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 20:33  

คือเวลาผมเปิดรูปดู มันจะออกมารวมกันทั้งหมด ผมอยากจะให้มันแยกเป็น folder ได้รึเปล่าครับ ถ้าได้ช่วยบอกวิธีด้วยนะครับ
Be-lievE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 09:08  

กำลังจะไปซื้อวันนี้คับ อยากรู้ราคาที่แน่นอนในพื้นที่กทม. ใครทราบแจ้งด่วนคับ ขอ
ชื่อร้าน+สถานที่+ราคา นะคับ ขอขอบคุณทุกๆคนที่ให้คำตอบคับ
Be-lievE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 09:10  

กำลังจะไปซื้อวันนี้คับ อยากรู้ราคาที่แน่นอนในพื้นที่กทม. ใครทราบแจ้งด่วนคับ ขอ
ชื่อร้าน+สถานที่+ราคา นะคับ ขอขอบคุณทุกๆคนที่ให้คำตอบคับ
ik`za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? memory ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 17:38  

ต้องใช้ท่าไหร่ดีครับ เครื่องถึงจะไม่ อืด 128MB-1G
BaBu 09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 07:32  

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับว่าเนเพราะอะไร เครื่องผมเวลาถ่ายวีดีโอแล้วกระตุกอ่ะคับ ทำไงดี ต้องเอาเข้าศูนไหม
BaBu 09
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 07:33  

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับว่าเนเพราะอะไร เครื่องผมเวลาถ่ายวีดีโอแล้วกระตุกอ่ะคับ ทำไงดี ต้องเอาเข้าศูนไหม
damnara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 10:52  

13000 +512MB พร้อมกรอบใสแพงไปมั้ย......... Laughing [img][/img]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 20, 21, 22, 23  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: