Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากถามผู้ใช้ 6260 หน่อยน่ะค่ะ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 1360
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? 6260 ????????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 22:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือกำลังคิดจะซื้อ nokia 6260 นะค่ะ แต่มันมีปัญหาข้องใจอยู่นิดหน่อยดังนี้
1. เสียงเรียกเข้าทรูโทน ของเจ้าตัวนี้ดังดีมั้ยค่ะ เน้นที่ความดังนะค่ะ (ดังกว่า 6600 มั้ยค่ะ)
2. ตัวฝาพับของรุ่นนี้ใช้ไปสักพักจะหลวมมั้ยค่ะ ฝาพับรุ่นนี้มีความแน่น แข็งแรงแค่ไหนค่ะ
3. ปัญหาที่ท่านผู้ใช้รุ่นนี้พบเจอนะค่ะ อยากทราบทุกปัญหานะค่ะ

ขอให้ตอบเป็นข้อๆเลยนะค่ะ แล้วขอคำตอบจากผู้ที่ใช้อยู่จริงเท่านั้นนะค่ะ แบบติ๊งต่างนั่งเทียนไม่เอานะค่ะ อยากรู้จริงๆ
Sith_Lord
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 10:10  

6260 ก็ดีครับ ส่วนเรื่องฝา พับที่ถาม หลวม แน่ๆ ครับ ไม่ต้องห่วงเลย แล้ว เรื่อง เสียงก็ ถือว่า ใช้ได้นะครับ แต่ถ้าถามว่าดังกว่า 6600 มั้ย นี้ ก็คง นิดหน่อย อ่ะครับ ส่วนปัญหาที่เจอ ก็ คงเป็นพวก การที่ งานของ ปุ่ม ที่ดู จะใช้อยาก ไปนิดหน่อย นะครับ แล้วก้ตัวนี้กล้อง ในระดับ VGA ที่ ความ ละเอียดไม่ ถึง 1 ล้านนะครับ ถ่ายรูปมา แล้ว จะชัดไม่มากนัก แล้ว ถ้าจะเอาProgramมาเข้ารหัส ก็ ทำไม่ค่อย จะได้ เพราะว่า ตัวนี้ จอของ มัน Adap ได้หลายแบบ อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6260?????555555555555555555555555555555555555555555555555555
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 12:41  

เจโลลีต้า ผู้เขียน:
คือกำลังคิดจะซื้อ nokia 6260 นะค่ะ แต่มันมีปัญหาข้องใจอยู่นิดหน่อยดังนี้
1. เสียงเรียกเข้าทรูโทน ของเจ้าตัวนี้ดังดีมั้ยค่ะ เน้นที่ความดังนะค่ะ (ดังกว่า 6600 มั้ยค่ะ)
2. ตัวฝาพับของรุ่นนี้ใช้ไปสักพักจะหลวมมั้ยค่ะ ฝาพับรุ่นนี้มีความแน่น แข็งแรงแค่ไหนค่ะ
3. ปัญหาที่ท่านผู้ใช้รุ่นนี้พบเจอนะค่ะ อยากทราบทุกปัญหานะค่ะ

ขอให้ตอบเป็นข้อๆเลยนะค่ะ แล้วขอคำตอบจากผู้ที่ใช้อยู่จริงเท่านั้นนะค่ะ แบบติ๊งต่างนั่งเทียนไม่เอานะค่ะ อยากรู้จริงๆ
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
kikune
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 13:35  

เสียงก้อดังดีนะ เราใช้อยู่ ส่วนฝาพับมันก้อหลวมอยู่แล้ว ก้อแบบว่ามันหมุนได้นี่

Very Happy Very Happy แต่มันจาไม่ค่อยแน่นนะ พอปิดมันก้อจาลื่น แบบว่ามันสีกัน ทำให้มันถลอกน่ะ

รูปที่ถ่ายมาล้างแล้วมันจาไม่ชัดนะ
N O T E ! @ %
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 22:18  

Wink Very Happy เสียงดี การที่จอจะหลวมมากน้อยอยู่ที่เราใช้ถนอมแค่ไหนถ้าใช้แบบเถื่อนๆแบบ
พวกบ้านนอกแป๊บเดียวก็หลวม อย่างที่เราใช้มา 6 เดื่อนแล้วยังแน่นอยู่เลย(เล่นบ่อยด้วย)
ส่วนเรื่องกล้องไม่ต้องไปเน้นมันมากหรอก ยังไงก็สู้กล้องดิจิตอลไม่ได้ ถ้าจะถ่ายขนาดเอาไปล้างมาดูก็หากล้องดิจิตอลมาถ่ายเถอะครับ

Wink Very Happy ผมสนับสนุนให้ซื้อครับคุ้มรูปทรงสวย ใช้แล้วดูดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: