Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถึงคนที่เซียน 3230 ที่สุด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2272
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? 3230 ??????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 10:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมเพิ่งซื้อโนเกียรุ่นนี้มาได้ประมาณ 5 วัน
มีปํญหาที่ไม่ค่อยรับได้ คือ
- เสียงเรียกเข้า เวลาไม่เปิดสั่นค่อนข้างเบา
-ฟัง MP3 เบามากมากมาก มีโปรแกรมอะไรมั้ยที่ทำหั้ยดังกว่านั้อ่ะ
เอ่อ และที่สำคัญ ทุกคนที่ซื้อจะต้องเป็นกันหมด แม้ว่าจะดูแลรักษามันเท่ากับไข่ในหินก็ตาม
นั่นคือฝุ่นมันเล็ดลอดเข้าไปติดในจอนับวันเริ่มมากขึ้น เห็นแล้วรำคานลูกกะตามาก
ใครแก้ได้ช่วยบอกด้วยคับ
แล้ว เอ่อผมไปโหลดทีม เป็นไฟลล์.RAR เกมส์ด้วย
เอาเข้ามืถือไงอ่ะ ผ่านดาต้าลิงล์นะ อีกอย่างนั่นก็คือ
ภาพเนี่ย ถ่ายแล้วหน้าบานเป็นกะด้งเลย อยากรู้ว่า 6230ไอ เป็นหรือเปล่า
แล้วเค้าบอกว่า กล้องใช้เซนเซอร์แบบ1.3 แล้วเครื่องจัดเก็บแบบ 1.2 ทำไงให้เครื่องเก็บแบบ 1.3 ได้อ่ะ

----ใครตอบ ขอให้ตอบให้หมดนะ มันทนไม่ไหวแล้ว-------- [/b]
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????????? 3230 ??????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 11:19  

เคียวจัง ผู้เขียน:
คือว่าผมเพิ่งซื้อโนเกียรุ่นนี้มาได้ประมาณ 5 วัน
มีปํญหาที่ไม่ค่อยรับได้ คือ
- เสียงเรียกเข้า เวลาไม่เปิดสั่นค่อนข้างเบา
-ฟัง MP3 เบามากมากมาก มีโปรแกรมอะไรมั้ยที่ทำหั้ยดังกว่านั้อ่ะ
เอ่อ และที่สำคัญ ทุกคนที่ซื้อจะต้องเป็นกันหมด แม้ว่าจะดูแลรักษามันเท่ากับไข่ในหินก็ตาม
นั่นคือฝุ่นมันเล็ดลอดเข้าไปติดในจอนับวันเริ่มมากขึ้น เห็นแล้วรำคานลูกกะตามาก
ใครแก้ได้ช่วยบอกด้วยคับ
แล้ว เอ่อผมไปโหลดทีม เป็นไฟลล์.RAR เกมส์ด้วย
เอาเข้ามืถือไงอ่ะ ผ่านดาต้าลิงล์นะ อีกอย่างนั่นก็คือ
ภาพเนี่ย ถ่ายแล้วหน้าบานเป็นกะด้งเลย อยากรู้ว่า 6230ไอ เป็นหรือเปล่า
แล้วเค้าบอกว่า กล้องใช้เซนเซอร์แบบ1.3 แล้วเครื่องจัดเก็บแบบ 1.2 ทำไงให้เครื่องเก็บแบบ 1.3 ได้อ่ะ

----ใครตอบ ขอให้ตอบให้หมดนะ มันทนไม่ไหวแล้ว-------- [/b]

เรื่องเสียงเบาเนี่ยถ้าอยากให้ดังขึ้นลองแปลงเป็น .wav น่าจะดังขึ้นครับ ส่วนโปรแกรมที่ฟังเพลง mp3 เสียงดัง ๆ ลองดูเป็น MP3Go,MP3Player ดูครับ สำหรับเรื่องฝุ่นเข้าเนี่ยจนปัญญาครับ อาจจะใส่ซองไว้แทนคงพอแก้ขัดไปได้บ้างครับ การลง Theme ก็ก็อบไปลงในเมมได้เลยครับแต่ต้องลงไดร์วเวอร์สาย ดาต้าลิงค์ก่อนนะครับ แล้วก็ลง Nokia Pc Suite ด้วยครับจะได้ง่ายขึ้นลงเสร็จก็ก็อบไปลงเมม ได้เลยครับ ส่วน 6230i ยังไม่ได้ลองเล่นดูก็ไม่สามารถจะบอกได้ครับ Laughing
จากคนที่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 11:48  

ตกลงว่ามันก็มีฝุ่นตลอดปีตลอดชาติงั้นเหรอ
เรื่องขี้ฝุ๊นขี้ฝุ่น เหมือนเป็นเรื่องเล๋กๆๆ แต่ใหญ่เอาการ ใครที่ยังไม่มี อีกประมาณ 2 3 วัน
มันก็จะมีเอง 5 5 5
ใครลองโทรไปโนเกียแคร์เซนเตอร์สิ เราโทรไปก็ไม่ได้อะไรมาเลยซะงั้นหนะ
เอ่อ โปรแกรมซีเรQนั่นโหลดที่ไหนอ่ะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 12:05  

จากคนที่เป็น ผู้เขียน:
ตกลงว่ามันก็มีฝุ่นตลอดปีตลอดชาติงั้นเหรอ
เรื่องขี้ฝุ๊นขี้ฝุ่น เหมือนเป็นเรื่องเล๋กๆๆ แต่ใหญ่เอาการ ใครที่ยังไม่มี อีกประมาณ 2 3 วัน
มันก็จะมีเอง 5 5 5
ใครลองโทรไปโนเกียแคร์เซนเตอร์สิ เราโทรไปก็ไม่ได้อะไรมาเลยซะงั้นหนะ
เอ่อ โปรแกรมซีเรQนั่นโหลดที่ไหนอ่ะ

ใช่โปรแกรม SeleQ หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ดาวน์โหลดได้ที่ www.dotsis.com/vb/ ครับ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: